PDA

View Full Version : Tìm bạn lang thang Ai Cập... ( tháng1 /2014 )

pvthanh100
24-04-2013, 04:53
Mình muốn kiềm 1 vài bạn thành 1nhóm đi du lich bụi Ai Cập trong thời gian đầu năm 2014.

Lang thang Ai Cập trong khoảng 10ngày đến 2 tuần

về lích trình đi thì có thể bàn bạc cụ thể hơn khi đã có nhóm, có thêm 1bạn là thành nhòm 2ngưởi rồi :D

đự tính khoản chi phí trong thgian ở Ai Cập khoản 700$ đên 800$

(tham khảo của những thánh viên đi trước, tuy thgian hơi lâu nhưng cũng khó rõ ràng về điạ điểm, quán xá )

liên lac với mình qua email: [email protected]

hiện tại mình đang ở bên phía bờ tây châu phi,cuối năm nay minh kết thúc công viêc và muốn du lich đên Ai Cập trước khi về vn ăn tết mà đi một mình thì buồn quá nên muốn rủ rê tạo thành nhóm đi cho vui va chia sẽ dc nhiểu hơn.

thks.

hoatran213
27-04-2013, 09:09
Mình quan tâm đến chuyến đi này. Bạn đã dự định ngày đi về cụ thể chưa?

pvthanh100
30-04-2013, 02:52
hi hoatran,

Mình chưa cụ thể ngày giờ của chuyến đi, tại vì mình muốn kiếm 1 vài bạn nửa rồi lập nhóm sẽ bàn bạc với nhau cho thuận tiện tất cả mọi người, nhưng chỉ trong thgian đầu tháng 1 và về vn trước têt âm lịch đó. Thgian như vậy thì có phù hợp với bạn không :D

THks

all: có vài bạn mail mình hỏi về lịch trình chuyến đi như thế nào thì mình xin trả lời là mình chưa có lên lịch, mình muốn có nhóm thì sẽ thống nhất lấy y kiến nhóm, tất nhiên mình sẽ tư vấn những điểm cần đến, mình nghiên cứu những địa điểm ,cách di chuyển cũng nhiểu rồi nên mới đưa ra thgian chuyến đi trong 10ngày đến 2tuần là oke.
Những nơi bạn cần tham khảo về Ai Cập :
+ thủ đô Cairo
+ thanh phố luxor
+ thánh phố Alexandra
+ thanh pho Aswan
(từ Aswan có thể đi xe trong khoản 6h ra ốc đảo siwa giữa sa mạc , xem cam sa mạc buổi tối nó lạnh như thế nào :D )

hoatran213
30-04-2013, 08:53
Thời gian đó phù hợp với mình. Mình sẽ tham khảo về những địa điểm bạn đề cập. Có thông tin gì mới về các thành viên khác bạn cập nhật cho mình hén. Cảm ơn bạn.

phucduy1974
03-05-2013, 11:49
mình cũng quan tâm đến chuyến đi này, mail : [email protected] ỏ ĐT 0916376475

Kyoto
04-05-2013, 11:48
Đi Ai cập tháng 9-11 là đẹp nhất. Có ai hứng thú đi vào tháng 11/2013 buzzz em.
[email protected]

loanmel
04-05-2013, 20:00
Giấc mơ của mình...huhu nhưng bạn xuất phát từ đâu vậy? Bạn dự kiến bao nhiêu $? Bạn đã mua vé chưa vậy?Mình cũng có dự định 2014 đi AI CẬP.

pvthanh100
05-05-2013, 01:15
all: mình ko xuất phát từ VN nhưng mình nghĩ cái đó ko phải là vấn đề lớn, mình dự định sẽ gặp mọi người tại âi cập , lang thang cung với nhau trong khuản 10ngay đên 2tuần rồi sẽ cùng nhau về VN . hiện tại mình đang ở bên phía bờ tây africa , mình chỉ có thgian trong khoản tháng 1 (về lại vn dịp tết ,mình không đi qua tết được, sry)

thks, hoatran, loanmed, phucduy nhiều , có gì liên lạc qua mail [email protected] nhe', mình sẽ liên lạc với [email protected] sớm,

mong bạn kyoto săp xep thgian voi nhom luôn cho vui :D

songvabien
26-05-2013, 19:42
Bạn chủ thớt ơi nếu không tìm được nhóm thì bạn vẫn lên đường phải không.Mấy Anh chị quan tâm đến topic này mọi người đã tìm được hãng nào bay đi ai cập giá tốt chưa ah .

NangCaoNguyen
26-05-2013, 19:54
Hình như Qatar bán khứ khứ hồi 900$ transit Doha.

songvabien
26-05-2013, 20:42
E vừa xem wabsite của Qatar vé khứ hồi Sg-Cairo rẻ nhất là 1068$ . Mấy anh, chị quan tâm topic mình ơi có ai máu me cùng e book vé luôn không

Nheva
27-05-2013, 12:52
Nhóm mình cũng đi Egypt vào t1, nhưng vắt sang tận t2 cơ. Mà bọn mình đi luôn 3 nước.
Các bạn chia sẻ vụ book vé nhé

songvabien
27-05-2013, 15:02
Chị Nheva ơi cho e xin thông tin chuyến đi của c có được không để lỡ bên đây ko ai đi thì cho e đu bên c với

pvthanh100
28-05-2013, 17:15
Sry mọi người, dạo gần đây mình hơi bận chút ,để topic buốn quá, mình vẫn đang kiếm bạn join và check email thường xuyên,nên mọi người liên lạc với mình quá email giúp > [email protected]
songvabien: mình có trả lời mes của bạn rồi, mình vẫn đi nếu không kiếm được bạn đồng hành :D . check inbox liền nhe'
Nheva : bạn đi những nước nào vậy, có thể share plan qua email cho mình được không, thks nhiều lắm ,vì mình cũng rất quang tấm đó,nếu không thể đi hết 3 nước thì có thể join từng nước riêng mà ,phải không :D (nếu nhóm bạn chưa chốt đoàn)

pvthanh100
30-05-2013, 18:20
Có vé vào ngay đi 7/1 /2014 đó Hoatran213 ơi, cô gắng sẵp xếp trong khoản 2tuần nhe' :D

Yeunhatrang
01-06-2013, 18:52
Minh rat quan tam den chuyen di nay, neu chu thot cho lich trinh cu the thi minh va mot nguoi ban nua se tham gia, tui minh la nu het. Minh thay co mot nhom di truoc thang 11 cung mau lam nhung khong ve vn kip thoi diem do de di nen muon di cung moi nguoi thoi diem nay, va thay moi nguoi bao la nen mua tour rieng de di du lich vong vong ai cap gi do, noi thoi ma non nao roi,

pvthanh100
22-06-2013, 23:38
HI yeunhatrang, ve vu lich trinh thi minh van rat linh dong do, co the lay tour tui noga 10ngay9 dem hoac la tu nhom lang thang(van bam theo lich trinh tour cua tui noga) , vi minh muon kiem nguoi lap nhom roi ban bac cu the cho tat ca moi nguoi thoai mai'.

co gi lien lac voi minh qua mail: [email protected]

p/s: hien gio van co 1so ban mail minh nhung van trong thgian chua quyet', neu co them 1 ban quyet thi minh se set lich cho moi nguoi tham khao + cho y kien' .thks

Ngadao
23-06-2013, 22:48
Chào cả nhà, mình cũng muốn tham gia chuyến này, có gì liên lạc với mình [email protected] nhe.

Ngadao
10-07-2013, 10:35
Minh cung muon tham gia, mail [email protected] nhe.

Gingerwine
14-07-2013, 18:37
Mình cũng quan tâm chuyến này. Bạn có định lướt sang Israel và Jordan ko? Nhiều nhóm đi trước hay đi thế

nobvn
14-07-2013, 19:51
Mình cũng căn me đi Ai Cập lâu rồi.
Nếu đi cùng dịp với nhau thì hay nhỉ!
Đi vùng này về vấn đề an ninh thật sự cũng hơi lo một chút.
Nhưng hi vọng sẽ không có vấn đề gì.

Mình thì thích đi được nhiều nơi.
Tại vì không dễ gì có dịp nên sẵn dịp đi thì cố tranh thủ đi được càng nhiều càng tốt....
Có thể kếp hợp với vài nước lân cận....
Nếu có ai đang dự định đi vài nước loanh quanh Ai Cập dịp tết dương lịch 2014 thì liên lạc nhé.

Thanks.

ponyluv
14-07-2013, 23:15
anh cho em xin cái lịch trình và chi phí được không?

ko biết vé máy bay từ HN đên Cairo bn tiền nhỉ?

email em vào : [email protected]
thanks anh

Pharaoh
15-07-2013, 19:39
HN - Cairo vé giao động từ 1000~1200 tùy hãng thời gian.

FrankPM1305
16-07-2013, 11:27
Cho mình thông tin nhé: [email protected]. Mình sẽ join khi có lịch trình cụ thể

ponyluv
18-07-2013, 12:51
HN - Cairo vé giao động từ 1000~1200 tùy hãng thời gian.

em tg chủ top bảo vé máy bay khoảng 800usd thôi :|

pvthanh100
18-07-2013, 17:25
@all giá vé khứ hồi HN -- Cairo của hãng Quata trong khoản thời gian đầu năm nay 2014 vào khoản $1000 áh bạn, có thể sẽ check lại xem và chi phí dự trù cho chuyến đi 10ngày đến 2tuần vào khoản $800 ,. tại minh còn đang đợi nhóm anh thuậntb đi về vào tháng 8 thì mới biết cụ thể về vụ giá cả.
Và tại mình rất ít khi vào phuot.vn nên các bạn mail cho mình giúp, mình check mail thường xuyên hơn, [email protected],thks alot.
@gingerwine: tại vì thgian hạn hẹp,mình chỉ có khoản 10ngày đến 2tuần nên không tính qua các nước khác, tập trung vào Ai Cập thôi.
@ Ngadao & frankpm : minh sẽ sớm mail cho các bạn vì hiện tại nhóm có 2 bạn nửa đang cùng mình làm tour , giữ liên lạc nhe'
@Nobvn : bạn đã có nhóm chưa, thgian tết dương lịch thì đúng thgian của mình rồi ,mình phải về VN ăn tết âm lich, nhất định bạn phải mail cho mình nhe' > email cua mình đây: [email protected]

Satthudanba
18-07-2013, 17:30
Các bạn nên cân nhắc khi quyết định đến đất nước Ai Cập này, "liều mạng" không phải là... lựa chọn tốt, còn nhiều nước khác đáng để đi sao ko chọn để đi trước? chờ vài năm nữa khi nào đất nước này ổn định an ninh thì mới nên đi cũng ko muộn...:
Nên tham khảo thông tin mới nhất tại đất nước này để có quyết định nên đi hay ko nhé:

Bạo loạn tiếp tục gia tăng tại Ai Cập
(VOV) - Ngày 16/7, bạo loạn tiếp tục diễn ra tại khắp Ai Cập trong bối cảnh chính phủ lâm thời nước này vừa tuyên thệ nhậm chức...
http://vov.vn/The-gioi/Bao-loan-tiep-tuc-gia-tang-tai-Ai-Cap/271270.vov

Nhien
19-08-2013, 20:37
Bạn ơi mình chân thành khuyên bạn nên dời kế hoạch này lại vì tình hình ở Ai Cập đang rất bất ổn. Đại sứ quán VN đang có chính sách sơ tán người Việt ở Ai Cập rồi mà bạn còn đến du lịch e là không an toàn chút nào. Du lịch đi cả đời cũng được nhưng sức khỏe và tính mạng thì chỉ có một thôi bạn nhé. Thân!

Tham khảo thêm tin tức ở link báo mình gửi nhé.
http://tuoitre.vn/The-gioi/Nguoi-Viet-xa-que/564547/chuan-bi-phuong-an-so-tan-nguoi-viet-o-ai-cap.html#ad-image-0

loanmel
22-08-2013, 08:29
Mình cũng theo dõi topic của bạn đã lâu thật sự nước Ai Cập là nước thứ 2 sau nước Việt Nam mình rất yêu thích và muốn có dịp được đặt chân đến đất nước huyền bí này nhưng quả thật xem chính sự hiện nay đất nước đang có nhiều bạo loạn và nguy hiểm có thể đến với chúng ta bất cứ lúc nào, nên theo mình đi và trải nghiệm được khám phá vẻ đẹp huyền bí chứ không phải đi để "nguy hiệm tới tính mang". Mình nghĩ nếu các bạn có ý định đi thì nên đợi thì để cuối 2014 - đầu 2015 vào Tết âm lịch sang năm khi đất nước ổn định đi cho yên tâm và thoải mái. Mình cũng có ý định sẽ đi vào dịp đó nếu bạn nào có ý định thì cũng bàn bạc có kế hoạch và lịch trình cụ thể rồi chúng ta cùng đi. Mình ở HN.

pvthanh100
25-08-2013, 01:52
thks much!!!

Nheva
27-08-2013, 00:10
Mình đã bok vé đi xuyên Tết ta cả 3 nước Ai cập, Israel và Jordan đây.
Nhóm mình mua vé chỉ khoảng 750$, có bạn mua đc giá 700$ cơ

baongoc28392
30-08-2013, 22:20
bạn k xuất phát từ Vn thì bên nước ngoài chắc sẽ dễ xin visa hơn rồi. Hiện nay Vn chỉ cấp visa đi du lịch cho một số nước như phần lan, thụy sĩ, pháp và một vài nước nữa thôi, mà vs xin cũng hên xui nữa . Xin visa đi TÂY TẠNG còn trần ai nữa nói chi đi Ai cập, nếu có ai ở VN đi được cung này thì về chia sẻ thêm kn nhé, mình cũng sẽ đi Ai cập, nhưng phải trong năm sau, đầu năm chắc k kịp. Còn có xin đc vs hay k còn là vấn đề...HÊN XUI..Lót dép hóng bạn từ bây h :)

pvthanh100
06-11-2013, 23:28
Lâu quá ko vào topic,,, hiện tại mình vẫn đang kiếm 1 bạn tạo nhóm đi Egypt, cairo don nam moi 1.1 2014 nha,, nhom anh thuantb đi về review khá thoải mái, tình hình ko đến nổi nào đâu các bạn ơi_

bạn nghĩ sao giao thừa cùng dân cairo đổ ra quãng trường đón năm mới , 2014!?!?!!? he he

p/s: vé may bay khừ hoi cho SING <---> Cairo khoản 750$ nhe' nhe, hang saudi dang co khuyen mãi dip nay áhhhh

Dngockhanh
16-11-2013, 10:32
Qua Sing hoặc Malai bay Saudi air là rẻ nhất. summer time Mình sẽ đi Sing-DUBAI (Malai Air tầm 4T, Dubai-Egypt (2,5T) tại muốn ghé Dubai chơi 1/2 hum thăm bạn rùi qua Ai Cap choi 5 ngày xong qua Âu 1 tháng xong lượn qua Mỹ :-p

pvthanh100
20-11-2013, 03:50
đang rầu đây bạn ơi, chăng lẽ ngăm hoàng hôn sông Nin 1 mình ,không có em gái nào bên cạnh mà thủ hỉ ,nhăm nhi hết,,,,,cả chục ngày bên đó 1 minh tính ra cũng phí nhỉ, he he

peccovn
20-11-2013, 14:29
Hi all,

Lâu quá mới được lên phượt, mình chia sẽ với mọi người một ít thông tin đây:

- Nhóm mình 10 người đi Egypt - Jordan - Israel từ ngày 24/Aug - 12/Sep ( Ngay thời điểm nóng sốt của Cairo). Nhóm có mem từ HN - Đà Nẵng - Sai gòn nên mọi người gặp nhau tại Singapore. Từ Singapore bay đến Riyadh quá cảnh 3hrs và sau đó bay đến Cairo.

- Thật sự, trước ngày đi cũng lo lo, có 4 mem đã hủy chuyến đi vào giờ chót. Bay từ Riyahd đến Cairo bằng Airbus A330 nhưng chỉ có 16 khách nên mọi người cũng sốt lắm, nhưng khi chính thức vào Cairo, Dahab....mình thấy rất bình thường. Mặc dù trên đường có khá nhiều chốt kiểm soát của quân đội ( do đi xe xuyên bang), còn trong Cairo thì cũng có nhiều xe tank, quân lính súng ống đầy mình. Nhưng 8:00pm bọn mình vẫn còn lang thang ngay quãng trường Tahrir :)

- Các bạn nếu đi bằng Saudi Airlines thì nhớ: Mặc quần dài & áo có tay (Nữ )nhé. Bản thân mình k được lên máy bay vì mặc quần short ( xui ). Chuẩn bị sẳn sàng vé máy bay khứ hồi cho chặng bay về VN (như bọn mình là từ SIN - SGN). Tuy nhiên, theo nhận định của cả nhóm, chất lượng dịch vụ của saudi airline rất tuyệt vời, phục vụ vô cùng chu đáo không thua kém gì Qatar.

- Khi đến sân bay Cairo, nếu các bạn muốn đổi tiền thì đổi ngay trong sân bay ( trước khi ra khỏi khu vực máy lạnh) vì bên ngoài không có quầy đổi, mà xin quay trở vô thì xác suất được đồng ý rất thấp.

Vài chia sẽ, hy vọng sẽ có ích cho các bạn.

pvthanh100
10-12-2013, 19:16
cảm ơn anh thuận nhiều!
Hiện tại các bạn đã liên lạc với em trên này đã mail báo hủy rồi với ly do: bât an và em cũng không đảm bảo được tình hình nên em khó rủ mọi người lập nhóm. Em đang đợi bạn Tú ( hiện tại đang ở kenya) sắp xếp thgian như thế nào, nếu oke thì tụi em sẽ qua Egypt dịp cuôi năm 2013.
Cảm ơn anh 1 lần nửa nhe'

langthang-saigon
10-12-2013, 23:04
Mình đã đi Ai câp năm 2005, giờ cũng rất muốn đi lại nhưng đi nhiều ngày quá thì không xin nghỉ phép được. Mà đi Ai câp vào cuối năm hay đầu năm thì thời tiết rất lạnh. Hồi đó đi vào khoảng tháng 3 mà trời còn rất lạnh.

thanhthuy72us
02-01-2014, 14:27
tháng 1 rồi, chủ thớt tổng hợp danh sách chốt đoàn chưa ne`????

Huyentuan
25-02-2014, 22:11
Cho to 1 cho nha. [email protected].