PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần tư vấn đi du lịch Hồ Cốc Bình Châu

nhuquynh2232
23-04-2013, 21:54
Tình hình là mình chuẩn bị đi du lịch Hồ Cốc bình châu sắp tới nhưng chưa có kinh nghiệm gì ở đây nên mong mọi người chia sẻ ý kiến để có chuyến đi thành công á
Mình định đi 2 ngày 1 đêm, 2 người thôi. Mọi người cho mình kinh nghiệm thuê nhà nghỉ nào thì được, khoảng tầm 200k hoặc ít hơn thôi, chỉ gần sạch sẽ không cần tiện nghi lắm.
Về đồ ăn thì mình muốn ăn nhiều hải sản nên mọi người chỉ mình chỗ mua nào rẻ mà ngon, có nên thức dậy sớm để đón ghe mua hải sản không, giá thì tầm bao nhiêu vậy mọi người. Nếu đón ghe mua thì chế biến như thế nào vì mình không có dụng chế biến. Nếu ăn thì nên ăn quán nào ngon mà rẻ
Việc tắm biển thì có lưu ý gì không mọi người
Ngoài ra còn kinh nghiệm gì mọi người chia sẻ hết cho em với nha
Cám ơn mọi người nhiều lém : P

Hanni1009
25-04-2013, 08:43
Chào bạn, nếu bạn có ý định tiết kiệm và đi trong dịp lễ này thì bạn tham khảo thử chuyển đi của mình đợt Giỗ tổ Hùng Vương vừa rồi nhé: https://www.phuot.vn/threads/90720-H%E1%BB%93-Tr%C3%A0m-H%C3%B2a-B%C3%ACnh-Minh-%C4%90%E1%BA%A1m

Theo cá nhân mình thì nếu bạn có ý tiết kiệm thì Bình Châu Hồ Cóc là ko khả thi rồi. Lúc trước mình có đi Long Hải xong ghé Bình Châu thì ko vào vì giá khá đắt đỏ, lúc đó là ngày thường thôi đó. Còn Hồ Cóc nếu muốn đi thì bạn nên đi từ sáng cho đáng đồng tiền. Vì giá vé vô cổng ngày lễ là 85k/ng (ngày thường 65k), chơi nguyên ngày cho đã, nhớ mua đồ ăn mang theo nhé vì trong đó bán đồ ăn khá mắc. Còn ko thì bạn đi theo lịch trình như mình để trải nghiệm và tiết kiệm. Chuyến đi vừa rồi của 2 đứa mình chỉ có 650k thôi đó, nếu bạn vô Hồ Cóc nữa thì tầm 800k à.

nhuquynh2232
25-04-2013, 09:05
Cám ơn bạn nha, mình cũng đọc bài bạn viết rồi, khá là hay! Mình sẽ đi biển Hồ Tràm thay vì hồ Cốc giống như bạn nói :P. Thích nhất là ăn đồ hải sản, he he. Ủa mình có được mua đồ hải sản xong rồi kêu người ta chế biến không bạn, giá tầm nhiu

Hanni1009
25-04-2013, 10:47
Được đó bạn, tại chợ ngay biển mà, bạn mua hải sản xong nhờ ng ta chế biến theo ý, tiền công từ 5-20k tuỳ món nướng hay hấp, ng ta cho mình gia vị đầy đủ, xong qua thuê ghế tầm 20k/ cái ghế ngồi ngay bờ biển luôn, vừa ăn vừa tắm thú vị thú vị...

nhuquynh2232
25-04-2013, 11:06
Được đó bạn, tại chợ ngay biển mà, bạn mua hải sản xong nhờ ng ta chế biến theo ý, tiền công từ 5-20k tuỳ món nướng hay hấp, ng ta cho mình gia vị đầy đủ, xong qua thuê ghế tầm 20k/ cái ghế ngồi ngay bờ biển luôn, vừa ăn vừa tắm thú vị thú vị...
Yeah, hay quá : D. Theo bạn thì hải sản ở đó có mắc không, giá hải sản tầm nhiêu, ghẹ, mực, cá :D. Nếu bạn biết thì hay quá, cám ơn bạn nha : P

Hanni1009
25-04-2013, 12:02
Hải sản rẻ như ở Cần Giờ vậy đó bạn, tuy nhiên mình ko biết ngày lễ có lên giá ko, nhưng hôm Giỗ tổ mình đi thì giá ko tăng. Bạn ko cần lo lắng quá vì chỗ này đảm bảo rẻ hơn quán ốc hay VT nhiều :D