PDA

View Full Version : Cần tìm bạn đồng hành tham gia phượt Châu Âu 15/5 đến 31/5/2013

Meomunu
19-04-2013, 19:27
Chào các Anh/Chị và mọi người. Em là nữ, hiện đang ấp ủ cháy bỏng ước mơ chinh phục Châu Âu mùa hè này. Em dự định sẽ đi 4 nước là: Đức, Ý, Pháp, Tây Ban Nha trong khoảng 2 tuần từ 15 - 31/ 5 tới đây. Tuy là lập topic ở thời điểm này thì có hơi muộn nhưng do em mới sắp xếp xin nghỉ được. Em chưa có kinh nghiệm đi bất cứ nước nào ở Châu Âu và đến thời điểm này cũng chưa có bạn đồng hành. Chỉ là nếu đi được vào thời điểm trên thì em có thể join được với cô bạn em ở chặng Pháp. Vậy có nhóm nào hoặc cá nhân có dự định đi Châu Âu vào thời điểm trên (có thể cùng xuất phát ở Việt Nam hoặc từ nước khác bay tới và gặp nhau ở những chặng trên) thì cho em tham gia với. Có nhiều người đi vừa vui vừa an toàn hơn.

jinnynhungoc
19-04-2013, 20:44
@ Meomunu: Nếu bạn không có ý định thành lập nhóm để đi thì bạn theo dõi các topic khác và tham gia cùng. Còn nếu như bạn muốn các bạn khác theo bạn thì vui lòng cập nhật thông tin chuyến đi theo đúng quy định. Vui lòng điều chỉnh trong vòng 24h sau thời gian trên topic của bạn bị đóng hoặc di chuyển tới nơi thích hợp.
www.phuot.vn/threads/18314-QUY-ĐỊNH-Tiêu-đề-phải-có-(NGÀY)-THÁNG-NĂM-Lưu-ý-khi-lập-nhóm-đi-Phượt

Út Nguyễn
20-04-2013, 10:10
Đi nhiều nước như vậy mà thời gian ngắn vậy hả bạn? Mấy nước này cũng thuộc loại khó xin visa. Bạn đã chuẩn bị được gì rồi?

thunhimpro
24-04-2013, 12:03
Mình cũng có chuyến đi cùng thời điểm đó, không biết có connect được với các bạn thế nào giờ nhỉ. Kế hoạch của mình là:
21/5: Sang đến Hà lan, về vùng Amersfoort.
22 - 23: Ở Amersfoort, họp hành + khám phá vớ vẩn
Tối 23/5 -hết ngày 24/5: Sang Brussels - Bỉ: Chơi và khám phá thành phố Brussels
25 - 26/5: Sang Rome thăm thú thành phố huyền thoại + Vatican
27/5 - 29/5: Về Hà lan, công việc
30/5: Ammsterdam - Hà Lan cả ngày, thực ra thì mình đi Hà Lan cũng nhiều rồi nên nếu không có bạn bè đồng hành thì cũng chẳng muốn đi đâu chơi.

Nếu bạn hoặc nhóm của bạn đi thì kết hợp nhé, có gì thì inbox cho mình

Thanks!

yentran
24-04-2013, 15:48
Hi bạn thunhimpro,

Mình cũng ở Hà Lan giai đoạn từ 10/05 -31/5. Bạn có kinh nghiệm ở Hà lan nhiều rồi, có gì bạn chỉ giúp mình địa điểm tham quan hoặc chỗ nào outlet shopping rẻ nhé. Tks in advance!

thunhimpro
25-04-2013, 11:52
@yentran:
Đất nước Hà Lan vốn cũng không rộng lớn (nếu không muốn nói là bé) nên việc bạn di chuyển và thăm quan cũng không vất vả lắm đâu. Cứ train hoặc bus mà đi thì vừa rẻ vừa tiện lợi. Bạn ở vùng nào trong Hà Lan? Nếu mà tham quan khám phá thì nên dành lấy một hai ngày ở Amsterdam (thành phố của khách du lịch, luôn thường trực cả triệu du khách :)). Khi đo bạn có thể dành một ngày để đi thăm các bảo tàng. Ở Amsterdam có nhiều bảo tàng lắm, không biết bạn có đủ thời gian để thăm hết được không nữa :). Ngoài ra, trong dịp tháng 5 thì mình khuyên bạn nên dành lấy một ngày đi thăm vườn hoa Keukenholf, theo mình biết thì vườn hoa sẽ mở của vào mùa xuân và kéo dài đến hết ngày 20/5 hàng năm. Nếu bạn muốn đi thì mình sẽ chỉ cách sau.
Về mua sắm rẻ, cái này cũng khá khó đối với mình, có thể bạn tham khảo một số bài khác trong diễn đàn xem thế nào. Nhưng nếu ở Amsterdam thì bạt ngàn hàng hóa và đồ lưu niệm, giá cũng không mắc lắm, tha hồ mua làm quà.

Nhóm của bạn đi đông không? Có muốn kết hợp với mình để đi Rome (Italia) ngày 25 - 26/5 không? Mình vừa contact được với bên Thương Vụ Việt nam tại Ý để book phòng rồi, giá phải chăng 30eur/ người/ đêm. Tha hồ mà thăm thú :D

Có gì báo lại với mình nhé,

thân chào.

thunhimpro
25-04-2013, 17:22
Bạn chủ thớt meomunu ơi.
Sao chẳng thấy bạn có ý kiến gì vậy? Kế hoạch của bạn không có Hà Lan, nhưng lại có Đức và Pháp trong đó, hay là để tớ connect các bạ thành một nhóm con con 3 - 4 người rủ nhau đi chơi khám phá được không? Bao gồm Bỉ - Pháp - Hà Lan (từ 23/5 - 26/5) hoặc Hà Lan - Đức (từ 24/5 - 26/5)?

Bạn yentran có ý kiến gì không? Tớ cũng đang phân vân chuyện đi Ý một mình, cơ bản là do thời gian và book vé máy bay đang không thuân lợi. Nên chăng chúng ta gom thành nhóm rồi đi chơi chung ở Hà Lan hoặc Pháp, hoặc Đức trong mấy ngày đó. Những ngày còn lại trong chương trình của các bạn thì các bạn cứ chủ động. :D

thunhimpro
03-05-2013, 14:07
Hix, chẳng thấy bạn nào có ý kiến nên mình vẫn tiếp tục với việc chinh phục thành Rome huyền thoại một mình vậy. Hy vọng sau chuyến đi khám phá một mình sẽ có được những bài học và hình ảnh đẹp post lên cho bà con thưởng thức :)

Meomunu
03-05-2013, 17:35
To thunhimpro: Rất rất xin lỗi anh và các đồng bào, đồng chí. Tình hình là giấc mộng châu Âu của em lại phải hoãn lại không thời hạn . Do lúc đầu em định đi vào cuôi tháng 5 ( em chỉ có thể đi vào thời gian đó ) nhưng do trục trặc trong việc xin visa nên không kịp nữa ạ:( Chúc anh thunhimpro lên đường may mắn, hô hào được thêm bạn đồng hành và về post lên để em thèm nhé:( Em quyết phục thù năm sau !!