PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin chỉ dẫn đường lên Thác DẢI YẾM hay còn gọi là thác BẢN VẶT ở MỘC CHÂU .SƠN LA

tranvancong2490
19-04-2013, 08:49
CUỐI tháng em đi lên Mộc châu.định ghé vào thác DẢI YẾM chôi tí.nhưng xem trên google thấy có ít thông tin quá.cho em hỏi là từ QL6 thì mình đi vào đó bằng gì.có đi xe máy được ko..nếu ko thì gửi xe ở đâu là tiện nhất

Sonvc
19-04-2013, 09:32
Từ QL6 đi vào bằng xe máy tốt, thác Dải Yếm nằm trên quãng từ QL6 đi vào cửa khẩu Lónng Sập ấy. Bên cạnh thác Dải Yếm giờ có các dịch vụ ăn uống, trông giữ xe, bán đồ lưu niệm (hoa phong lan hay các vật phẩm của địa phương) nên không phải băn khoăn cái việc gửi xe ở đâu (chỗ gửi xe gần đường xuống thác luôn, quan trọng là bạn có gửi xe không thôi?).

tranvancong2490
19-04-2013, 10:14
ui vậy à.may quá .tưởng phải đi bộ từ QL6 vào thì chắc chết .vì thơi gian ko có nhiều.
Cảm ơn bạn đã chỉ giúp nhé

Andong
21-04-2013, 22:35
Từ QL6 đi vào bằng xe máy tốt, thác Dải Yếm nằm trên quãng từ QL6 đi vào cửa khẩu Lónng Sập ấy. Bên cạnh thác Dải Yếm giờ có các dịch vụ ăn uống, trông giữ xe, bán đồ lưu niệm (hoa phong lan hay các vật phẩm của địa phương) nên không phải băn khoăn cái việc gửi xe ở đâu (chỗ gửi xe gần đường xuống thác luôn, quan trọng là bạn có gửi xe không thôi?).
Từ đường 6 vào mất khoảng 10 phút thôi bạn ạ. Đi mùa này ít nước cũng hơi buồn. Nếu bạn muốn chụp choẹt thì không nên vào lúc gần trưa vì thác dựng đứng không lấy được hình đẹp. Có thể đến lúc sáng hoặc tầm 3 giờ là phù hợp.