PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mua tour du lịch trong nước Mỹ.

anhlasit
08-07-2010, 18:11
Các bác, em có kế hoạch phượt Mỹ trong khoảng 21/8 - 3/9.
Em dự định sẽ đi từ Hanoi sang bờ Tây trước rồi từ Bờ Đông về Hà Nội. Và trong lịch của em thì em phải có mặt ở bang Virginia ngày 29/8.

Em muốn đến những chỗ này : LOS, LAS, SanFran, Virginia, NY và DC. Do không đi theo tour của các công ty du lịch Việt Nam mà em muốn mua tour bên đấy cho chủ động về mặt thời gian (trong thời gian này không có công ty du lịch Việt Nam nào bố trí được lịch cho iem), vậy các bác có thể giới thiệu cho em một số thông tin được không :
- Di chuyển giữa các thành phố : em nên mua vé riêng từng chặng hay mua gộp mới cả vé đi/về Việt Nam?
- Đến những thành phố em đã liệt kê ở trên thì em muốn mua tour tham quan ngắm cảnh ở đó. Các bác biết thì mách em với, em nên mua tour của các công ty nào ở bển?
- Tour có bao gồm trọn gói khách sạn, ăn uống không ạ? Em muốn mua 2 tour trọn gói tại bờ Tây và bờ Đông.

Các bác biết thì mỗi bác vào vành khuyên em 1 nhời để em có chuyến đi cho nó trọn vẹn.

Em xin cảm ơn các bác.

cbnu
09-07-2010, 06:08
Bạn có thể thử tour của người Tàu tổ chức http://www.gotobus.com/
Người nhà tớ đi rồi, không phải là quá tuyệt vời nhưng chấp nhận được với giá tiền đó ở Mỹ.
Have fun in US!

tixt_forever
10-07-2010, 17:59
mua tour thì càng đông càng rẻ, tụi mình đã từng đi tour 6 ngày 5 đêm gồm NY, đi philadenphia, washington DC, niagara falls, boston giá có 250$/pax nhưng vì có 8 người lận. ăn thì tự túc nhưng ở cũng được, đi theo ritztour của dân tàu. mình có lên tìm thông tin cho bạn nhưng thấy họ không tổ chức kiểu tour này nữa hay sao mà không thấy thông tin, bạn thử google tìm ritztour và hỏi họ nhé.

hôm trước có đại ca nào cũng nói ở mỹ có mấy người việt cũng tổ chức tour hay bus service gì đó, bạn thử tìm lại trong mấy topic liên quan nhé.

mua vé máy bay nên tách rời, và mua thẳng online, qua expedia chẳng hạn, họ tìm cho mình nhiều lựa chọn lắm. bạn có thể chọn mua multiple destination, mà mua sớm thì rẻ rất nhiều đó.

kaola
20-07-2010, 11:41
Bạn ơi,
20/8 mình cũng tới San Francisco rồi từ đó đi chơi bờ đông, mình mua tour của bọn Green Tortoise rồi, thú vị phết, bạn thử xem nhé.

BM
20-07-2010, 11:43
Bạn ơi,
20/8 mình cũng tới San Francisco rồi từ đó đi chơi bờ đông, mình mua tour của bọn Green Tortoise rồi, thú vị phết, bạn thử xem nhé.

Great choice! enjoy your trip!

Karrot
10-08-2010, 10:33
Hi, cho mình hỏi, nếu mình muốn mua vé dạng : HCM - San Francisco , roi chieu ve la tu NewYork - HCM. Phải mua bằng cách nào vậy ? vì mình thấy mua theo kiểu vé 1 chiều thì mắc quá . Cám ơn nhiều

BM
10-08-2010, 13:53
Hi, cho mình hỏi, nếu mình muốn mua vé dạng : HCM - San Francisco , roi chieu ve la tu NewYork - HCM. Phải mua bằng cách nào vậy ? vì mình thấy mua theo kiểu vé 1 chiều thì mắc quá . Cám ơn nhiều

Chính ra bạn mua vé kiểu này làm giá vé lên cao cho khứ hồi. Bạn có thể mua HCMC-LAX, SFO-HCMC. Di chuyển nội địa Mỹ nên mua sớm từ Priceline.com hay Expedia.com giá 1 chiều từ Bờ Tây sang Bờ Đông chỉ tầm 50USD!! Lưu ý: hiện nay các hãng Mỹ bay nội địa đều charge hành lý ký gởi là 25USD/kiện <25-32kg. Nếu chuyến đi của bạn dài ngày, hãy thử 1 chặng Đông _ Tây bằng Amtrak (Washington-Chicago-Denver-Salt Lake City - San Francisco) cung đường đi xuyên qua Rocky Mountains với sự đa dạng về cảnh quan và văn hóa Mỹ. Bay từ Sài Gòn, một vài hãng có truyền thống giá rẻ như China Airlines, Korean Air (Sài Gòn - Incheon - Seatle và ngược lại). Chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp!

Karrot
11-08-2010, 00:09
Cho mình hỏi 1 tí : Amtrak la train hay bus vậy ? :D

NDT
13-08-2010, 04:24
Cho mình hỏi 1 tí : Amtrak la train hay bus vậy ? :D

Amtrak là Train, tàu lửa

hanoideal
18-08-2011, 01:52
Mình thấy nhà bạn mình có 2 vợ chồng đi du lịch mỹ hết 95 triệu 1 người, hơn nữa để đi du lịch mỹ làm thủ tục giấy tờ rất phức tạp thì phải :(

du lich quoc te (http://happytravel.net.vn/), du lich trong nuoc (http://happytravel.net.vn/)

hoa bách hợp
29-08-2011, 10:05
mình được biết tour Mỹ đi 2 bờ đông tây của Viet******ist hiện tại là 3550$, 2 bác họ của mình cũng vừa đi tour của công ty này về, chất lượng dịch vụ cũng khá được. Bạn thử tìm hiểu xem nhé!

tuanna
12-04-2013, 17:00
Chào các bác,
VC nhà em cũng mới xin được visa xong và cũng chưa đến Mỹ lần nào nên đang băn khoăn giữa đi theo tour hay tự phượt.
Đi theo Tour thì bên cty du lịch lo hết nhưng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi,tự đi thì cũng khó vì chỉ biết Mỹ qua phim ảnh.
bác nào có kinh nghiệp phượt Mỹ ( cả bờ đông , bờ tây ) hoặc biết các tour nội địa thì vui lòng chỉ giúp em zới ?
Cám ơn các bác.

peccovn
14-04-2013, 10:19
Xin chia sẽ với các bạn vài điều:
- Nếu đã có visa & biết tiếng anh và có máu phiêu lưu thì nên mua vé máy bay và book tour du lịch ở Mỹ. Họ sẽ đón bạn ở tận sân bay và đưa về khách sạn tập trung. Lúc mình đi là ở Holiday Inn. Nếu đi từ 2 người trở lên thì giá sẽ rẽ vô cùng. Ăn thì tự túc, nhưng bọn họ sẽ đưa mình đến nhà hàng ( Hoa), thức ăn cũng được và giá cả cũng phải chăng. Chỉ có đều là, khoảng 3/4 du khách tham gia trên xe là Chinese. Đi 1 mình thì giá sẽ cao hơn ( do 1 mình bạn ở trong 1 cái phòng to đùng :D )bạn có thể lên mạng của họ để tìm cho mình 1 bạn đồng hành để share chi phí (hotel).
- Nếu bạn đi 1 vòng từ VN sang US, rồi từ đó bay tiếp đến các ban khác...rồi từ 1 bang nào đó bay về lại VN, thì bạn nên mua luôn 1 lèo, không nên tách từng chặng. Vì các chuyến bay nội địa sẽ không bao gồm hành lý và họ charge hành lý khá mắc ( có thể phải trả tới 100$ cho 1 kiện nếu như bạn vượt giới hạn ) nếu như bạn mua 1 lèo luôn thì bạn sẽ được miễn phí cước hành lý ( 2 kiện). Tuy nhiên, bạn phải xác định hành trình cụ thể & bok vé trước 30 ngày để được hưởng giá rẽ.
- Đợt mình đi là : Sgon - Tokyo - Los - Desmoine - Newyork - Hongkong :Tiền vé trọn gói là 1250$ mua trên Orbizt.com. Hành lý là 45kg. Nhưng có lúc lên đến 70kg nhưng vẫn được xí xóa :D :D. Mình đi đầu tháng 10. Mỗi một nơi như vậy mình ở khoảng 1 tuần. Riêng Nyork thì lâu hơn, vì ở NY mình đi bus sang Toronto & Montreal Canada, sau đó mới quay về lại NY, từ NY mình mới bay về HK. Tuy nhiên, do lịch làm việc mình có thay đổi, mình phải dời vé lại chậm hơn 1 tuần mới khởi hành, do đó phải bù hết gần 300$ :(

bong_ngocminh
23-04-2013, 12:34
Xin chia sẽ với các bạn vài điều:
- Nếu đã có visa & biết tiếng anh và có máu phiêu lưu thì nên mua vé máy bay và book tour du lịch ở Mỹ. Họ sẽ đón bạn ở tận sân bay và đưa về khách sạn tập trung. Lúc mình đi là ở Holiday Inn. Nếu đi từ 2 người trở lên thì giá sẽ rẽ vô cùng. Ăn thì tự túc, nhưng bọn họ sẽ đưa mình đến nhà hàng ( Hoa), thức ăn cũng được và giá cả cũng phải chăng. Chỉ có đều là, khoảng 3/4 du khách tham gia trên xe là Chinese. Đi 1 mình thì giá sẽ cao hơn ( do 1 mình bạn ở trong 1 cái phòng to đùng :D )bạn có thể lên mạng của họ để tìm cho mình 1 bạn đồng hành để share chi phí (hotel).
- Nếu bạn đi 1 vòng từ VN sang US, rồi từ đó bay tiếp đến các ban khác...rồi từ 1 bang nào đó bay về lại VN, thì bạn nên mua luôn 1 lèo, không nên tách từng chặng. Vì các chuyến bay nội địa sẽ không bao gồm hành lý và họ charge hành lý khá mắc ( có thể phải trả tới 100$ cho 1 kiện nếu như bạn vượt giới hạn ) nếu như bạn mua 1 lèo luôn thì bạn sẽ được miễn phí cước hành lý ( 2 kiện). Tuy nhiên, bạn phải xác định hành trình cụ thể & bok vé trước 30 ngày để được hưởng giá rẽ.
- Đợt mình đi là : Sgon - Tokyo - Los - Desmoine - Newyork - Hongkong :Tiền vé trọn gói là 1250$ mua trên Orbizt.com. Hành lý là 45kg. Nhưng có lúc lên đến 70kg nhưng vẫn được xí xóa :D :D. Mình đi đầu tháng 10. Mỗi một nơi như vậy mình ở khoảng 1 tuần. Riêng Nyork thì lâu hơn, vì ở NY mình đi bus sang Toronto & Montreal Canada, sau đó mới quay về lại NY, từ NY mình mới bay về HK. Tuy nhiên, do lịch làm việc mình có thay đổi, mình phải dời vé lại chậm hơn 1 tuần mới khởi hành, do đó phải bù hết gần 300$ :(
Bạn cho mình 1 vài option về các công ty tổ chức tour tại Mỹ đc ko? Bọn mình có 2 người định đi mùa thu ( mùa lá đỏ).Tks,

matchbox
13-05-2013, 12:39
Hôm rồi em vừa đi Mỹ cuối tháng 3, book tour Phước Hạnh ờ Little saigon , tưởng là tour do người Việt mình tổ chức nhưng đi rồi mới biết là của Tàu, mình chỉ đi ghép chung. Nên yêu cầu đi phải biết tiếng anh hoặc tiếng Hoa. Anh guide chính của em đi còn nói nhiều tiếng Anh để giải thích, chứ đến khi đi Grand Caynon, ghép chung nhóm với xe khác gặp ông guide 70% là xổ tiếng bông không.
Nhưng công nhận là đi xe bus to, ngồi thoải mái, khách sạn ở Vegas ở cũng rất ok, em do đi 1 mình, nên tiền phòng tăng thêm 100$ cho 2 đêm. Đi đông rẻ và lợi hơn.

endi_nguyen
20-06-2013, 07:53
chị thử tìm tour của người Tàu (hồi đó e đi là của Paradise gì đó) rất rẻ mà chất lượng cũng ok lắm. nó có hệ thống trên khắp US và tiếp viên cũng knowledgeable. Đặc biệt của tour này (hay là cả US luôn hay sao í) là buy 2 get 1 free. Nhóm e có 3 người dzi là lúc nào cũng đi tour hãng này :D tour k bao gồm ăn uống nhưng hotel họ xếp khá tốt, có lần e đi Las Vegas họ cho ở 4star luôn mà chỉ có chưa tới $150 đâu total đâu, pick up ở SF và đi cả Grand Canyon :)

BalletNguyen
26-06-2013, 18:49
Chào các bạn,
Mình là member mới, reg nick vì muốn xin ý kiến các bạn. Gia đình mình 4 người gồm 2 bố mẹ sắp nghỉ hưu và 2 thanh niên học đại học và cấp 3 tại Nga muốn đi du lịch NY và DC khoảng 10 ngày. Mình sẽ đi từ Moscow, dự kiến đi trong tháng 8/2013. Vì chưa có 1 chút kinh nghiệm nào về du lịch Mỹ nên cảm thấy không tự tin, nhờ các bạn giúp đỡ và tư vấn giúp 1 số vấn đề sau đây, xin cảm ơn các bạn rất nhiều:

Hành trình mình muốn như sau: từ Moscow đến NY, ở đó chơi 2-3 ngày rồi từ NY đến DC, cũng ở chơi vài ngày rồi quay lại NY nối chuyến và trở lại Moscow. Gia đình mình muốn du lịch với giá tiết kiệm nhưng vẫn đảm bảo an toàn, không bị động (vì nhà mình không có người quen thân tại Mỹ):

1. Hành trình đó có hợp lý không ? Xung quanh NY và DC có những điểm tham quan nào sáng đi tối về không ? Mua tour đi các nơi đó có thuận lợi không? Nhờ các bạn tư vấn cho mình.

2. Với hành trình như trên, mình nên mua vé máy bay và book KS riêng rẽ hay nên cùng lúc mua cả gói ? Nếu khuyên mua cả gói, bạn có biết công ty nào uy tín để mình có thể book luôn từ Nga không ? Nếu khuyên mình mua riêng từng hạng mục, các bạn có khách sạn nào ở rẻ, sạch sẽ không, mách giúp mình với (ở cả NY và DC).

3. Gia đình mình ở trong điều kiện tương đối thuận lợi để xin visa (hy vọng thế, trộm vía!!!) nên mình không muốn mua tour của các hãng du lịch Nga vì sẽ không tận dụng được lợi thế riêng trong việc xin visa. Ngoài ra, mình cũng muốn nhân cơ hội này cho 2 thanh niên nhà mình được rèn luyện các kỹ năng, nếu mua tour hoàn toàn thì các con "ăn sẵn" quá, vậy nếu mua riêng rẽ từng hạng mục (vé, khách sạn, các điểm tham quan, xe cộ đi lại ...) thì có rủi ro không ? Và có khả năng mua các hạng mục đó sẵn ngay từ Nga không ? Điều này với mình rất quan trọng, các bạn tư vấn giúp mình với nhé.

Xin nói thêm 1 chút: các con mình 1 đứa tiếng Anh mức trung bình, giao tiếp thoải mái nhưng viết không tốt, 1 đứa tiếng Anh tốt cả 4 kỹ năng và đứa này đã 1 mình đi dự nhiều hội nghị quốc tế ở châu Âu dành cho học sinh phổ thông. Vợ chồng mình thì không biết tiếng Anh nhưng 1 người biết tốt tiếng Nga và 1 người biết tốt tiếng Pháp. Gia đình mình cũng đã vài lần đi du lịch 1 vài nước châu Âu nhưng vì châu Âu là nơi đã từng học tập, nên có chút tự tin, còn Mỹ thì chưa biết tý gì, nên còn nhiều e ngại. Mục đích du lịch là tìm hiểu văn hóa Mỹ (bảo tàng, lịch sử, thiên nhiên v.v...), mua sắm không quan trọng.

Với những điều kiện như vậy, mình có nên đi du lịch theo kiểu "khám phá" để rèn các con không ? Có rủi ro không ?
Mình là phụ nữ U60 chưa có nhiều kinh nghiệm, kỹ năng chưa tốt, bây giờ mới mày mò tìm hiểu không biết còn kịp không. Mong các bạn tư vấn và giúp đỡ.

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

ime2003
01-07-2013, 13:16
Mình xin tư vấn cho bạn một số thông tin du lịch Mỹ:
- Về di chuyễn bạn có thể mua vé máy bay một lượt 1 cho tiện vì mua hết 1 lượt thì giá tốt hơn.
- Nếu bạn muốn mua tour ở Mỹ bạn có thể mua tour tại website này: http://www.****tour.com/du-lich-nuoc-ngoai/du-lich-my/new-york-washington-dc-las-vegas-los-angeles-10nt7-iz441.html
- Tour bao gồm trọn gói khách sạn và ăn uống luôn.
- Thường thì các Cty du lịch bên đó ko có tuyến Virginia nếu bạn thực sự muốn đi đến đây thì chắc chắn bạn phải tự đi rồi.

Chúc bạn có chuyến đi thật vui vẻ nhé!

thangbom
01-07-2013, 16:25
Tour nội địa ở US nè :
http://www.dctours.us/

BalletNguyen
06-07-2013, 17:13
Hì, post câu hỏi xong mình lượn vào phuot liên tục mà không có trả lời, buồn quá, hơn 1 tuần qua không vào, hôm nay mới vào lại thì nhận được trả lời của các bạn, mình cảm ơn các bạn nhìu nha ;).
@ime2003: mình đã vào ****tour bạn cho, nhưng đó là du lịch từ VN, mà mình lại không đi từ VN. Ths bạn nhé!
@thangbom: đang ngâm cứu link bạn cho đây, ths thangbom nhìu nha!
Ngoài ra, mình có pm cho peccovn, bạn ấy tư vấn cho mình nhiều điều hữu ích và hôm nay mình cũng sẽ ngâm cứu cùng lúc các thông tin. Có gì sẽ lên đây chia sẻ và "báu cáu" với các bạn nhé!

thangbom
14-07-2013, 11:52
OK, bờm đang ở US nè. Đi du lịch bụi, kết hợp đi ctac

Hì, post câu hỏi xong mình lượn vào phuot liên tục mà không có trả lời, buồn quá, hơn 1 tuần qua không vào, hôm nay mới vào lại thì nhận được trả lời của các bạn, mình cảm ơn các bạn nhìu nha ;).
@ime2003: mình đã vào ****tour bạn cho, nhưng đó là du lịch từ VN, mà mình lại không đi từ VN. Ths bạn nhé!
@thangbom: đang ngâm cứu link bạn cho đây, ths thangbom nhìu nha!
Ngoài ra, mình có pm cho peccovn, bạn ấy tư vấn cho mình nhiều điều hữu ích và hôm nay mình cũng sẽ ngâm cứu cùng lúc các thông tin. Có gì sẽ lên đây chia sẻ và "báu cáu" với các bạn nhé!

BalletNguyen
14-07-2013, 15:23
Tớ vừa pm cho Bờm, check nhé! Ths!

OK, bờm đang ở US nè. Đi du lịch bụi, kết hợp đi ctac

thangbom
04-08-2013, 18:07
Bờm về VN cũng hơn 2 tuần rồi. Nay có 01 bài báo về sự cố khi du lịch ở US.
Thấy bổ ích cho các bạn khi đi như thế này :
http://m.tuoitre.vn/chuyen-trang/Kinh-te/Du-Lich/179303,Mot-ngay-khong-tien-o-My.ttm

Các bạn khi đi xa nên cân nhắc và kế hoạch cẩn thận nhé.
Good luck !!!

BalletNguyen
10-08-2013, 19:13
Bờm về VN cũng hơn 2 tuần rồi. Nay có 01 bài báo về sự cố khi du lịch ở US.
Thấy bổ ích cho các bạn khi đi như thế này :
http://m.tuoitre.vn/chuyen-trang/Kinh-te/Du-Lich/179303,Mot-ngay-khong-tien-o-My.ttm

Các bạn khi đi xa nên cân nhắc và kế hoạch cẩn thận nhé.
Good luck !!!
Ths Bờm nha, vừa đọc rồi, hú vía, kịp thời quá vì mấy hôm nữa tớ đi rồi. Tớ cũng đang định chỉ cầm theo ít tiền lẻ để ăn và tip cho dễ thôi, còn thì mang thẻ cho tiện. Đọc xong bài báo đành quyết định 50/50 vậy, cho nó lành. Tiện thể, ths Bờm cả vụ đặt KS nữa nhé, tớ sử dụng link bạn cho ok hết.

thangbom
12-08-2013, 10:02
Good luck nhé BalletNguyen.
Hi vọng, chuyến đi sẽ an toàn và thật nhiều niềm vui và bổ ích cho gia đình bạn.

Ths Bờm nha, vừa đọc rồi, hú vía, kịp thời quá vì mấy hôm nữa tớ đi rồi. Tớ cũng đang định chỉ cầm theo ít tiền lẻ để ăn và tip cho dễ thôi, còn thì mang thẻ cho tiện. Đọc xong bài báo đành quyết định 50/50 vậy, cho nó lành. Tiện thể, ths Bờm cả vụ đặt KS nữa nhé, tớ sử dụng link bạn cho ok hết.

Lillyha
13-08-2013, 22:28
Men mm mình ngồi viết gần 1 tiếng hơn về New York ,, gời bị mất hết rồi ...

Donnnn phuot.com

Lilly

Lillyha
13-08-2013, 22:33
Chị Bellenguyen,

Em viết nhiều lắm ... Giờ mất hết rồi nên chán wa ... Bỡi em phãi bỏ dấu châm lắm ...

Nếu chị cọn cần thì cho em biét đẽ em gõ lại ...

Lilly

Lillyha
13-08-2013, 22:55
Buoi sang thu nhut

Rang day som nhe ... o Rockefeller Center ... Noi ma chi va cac chau se biet dau duoc len tv ... Day som se duoc dung gan cua kien de vay chao cac ban minh tren tv ... Noi nay thuong co show nhieu lam ( Rockefeller center ... Chi cu hoi la nguoi ta chi ha )

Sau do di len Top of the Rock Observation Deck an sang ( hoi mat ) thuong ny cai gi cung mac hon thanh pho khac nen buoi sang hoi do em mua cho cac con bagel - banh mi tron an voi bo - an la no luon den trua ... Ngon do hao ton .. Nhu chi cung coi xem thuong nhung hotel hay o an sang neu co an cho do ton tien ) ... Con neu sang thi len day ta co the ngam ca thanh pho tren cao voi nhieu building va ca nu than tu do nua ... Dia chi o do la duong so 50 ( ny dg toan so nhe chi)

When you're back down at street level, head three blocks north to The Museum of Modern Art (MoMA)

Huhhhh .. Em moi tay wa ... Neu chi can em se go tiep a ...

Lilly ...

hoangde
22-10-2013, 06:12
Có một chổ để các bạn tham khảo :
atnttravel com

"Công ty du lịch ATNT Tours & Travel chuyên tổ chức và hướng dẫn các tour du lịch cho người Việt Nam. Các chuyến đi luôn có Tour Leader đi theo để lo mọi công việc thủ tục và bảo đảm phẩm chất chuyến đi của quý khách"

Giá cả thì không rẻ nhưng các bạn có thể liên lạc để biết là nhân viên du lịch nói tiếng Việt hay là không

binbin93
28-10-2013, 16:01
em sắp qua NY công tác và cũng đang tìm mua city tour, mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp em là ở KS nào? và mua city tour cty nào tốt ạ? em chỉ đi lòng vòng NYC thôi.

hoangde
29-10-2013, 05:41
Vào eworldtours com mà mua
Mua chổ nào họ củng chuyển về đây hết , tội cho mình phải trã tiền thêm cho họ nữa .
Mua tour 2 ngày trỡ lên thì họ lo ks luôn
Nhớ là tour của Tàu nên họ sẽ nói 2 thứ tiếng : Anh và Tàu