PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn đi du lịch Phan Thiết

vietkhanhvo
15-04-2013, 15:46
tình hình là thứ 6 này ( 10/3 âm lịch ), em cùng người yêu tính đi chơi phan thiết, vì cả 2 đều là sinh viên ( em năm cuối, ny năm 3) nên cũng tính toán chi phí tương đối rẻ thôi, em cũng có qua phan thiết chơi 1 lần nhưng ở nhà bạn, nên cũng k rành. Mấy anh/chị thể chỉ giúp em nơi ăn uống ngủ nghỉ cho vừa túi tiền đc k ạ? ( 2 đứa tính đi tầm 1tr500k thôi), em xin cảm ơn :D

NHATRANGHOLIDAY
16-04-2013, 08:15
tình hình là thứ 6 này ( 10/3 âm lịch ), em cùng người yêu tính đi chơi phan thiết, vì cả 2 đều là sinh viên ( em năm cuối, ny năm 3) nên cũng tính toán chi phí tương đối rẻ thôi, em cũng có qua phan thiết chơi 1 lần nhưng ở nhà bạn, nên cũng k rành. Mấy anh/chị thể chỉ giúp em nơi ăn uống ngủ nghỉ cho vừa túi tiền đc k ạ? ( 2 đứa tính đi tầm 1tr500k thôi), em xin cảm ơn :D

Với kinh phí như vậy chắc bên nên tìm 1 nhà nghỉ nào đó gần trung tâm nguyễn đình chiểu nha bạn, ăn uống chắc bạn phải tự chi tiêu sao cho phù hợp thôi, vì ngày lễ giá ăn uống cũng cao lắm bạn ơi. ( nhà nghỉ ngày đó chắc cũng 400 hay 500k/1 đêm đó bạn.)

sa mạc
16-04-2013, 09:30
Bạn nên alo trước xem còn phòng không vì tại Mũi Né - Phan Thiết vào các ngày lễ thường hết phòng, còn khách sạn thì giá ít nhất cũng 700k nhưng may ra thì chỉ còn 1-2 phòng.

Còn nhà trọ xinh xinh dễ thương thì bạn alo địa chỉ này thử xem, giá ngày lễ từ 400-500k nhưng đa số là hết phòng:
+ Hẻm 69 đường NGuyễn Đình Chiểu (mũi né) : Nhà nghỉ Song Vân 0623741408; Huyền Trân 0623741269.

Nếu bạn muốn rẻ hơn thì nên ở tại Thành phố Phan Thiết, ăn uống ở đây giá cũng được. Chạy xe chừng 15p xuống Nguyễn Đình Chiểu (mũi né) tắm, dạo chơi, lang thang buổi tối. Nhưng không được thoải mái lắm vì buổi tối lang thang ở múi né mới thú.

+ Ăn uống ở múi né (đường Nguyễn Đình Chiểu) :
- Tiết kiệm thì nên vào cửa hàng tiện lợi mua mì gói rồi kêu nhân viên đổ nước sôi hộ (dịch vụ của họ).
- Hải sản : nên ra mấy dãy quán sát bờ kè ==> ngon bổ rẻ (chỉ bán buổi tối)

deloubresse
12-09-2013, 04:31
Chào mọi người, tôi đang dự tính đi Phan Thiet , thăm lại quê củ sau 40 năm , vào tháng 3

chổ ở như sau :

Hotel Đồi Dương

tour 1 Phan Thiết
chùa ông xưa , trường Dục Thanh HCM, dinh Vạn Tú , lầu ông Hoàng , suối Tiên , đồi cát đỏ , đồi cát trắng

tour 2 Phan Thiết
tháp chàm Poshanur , hòn rơm , hòn Ghềnh , đảo Phú Quí

tour 3 Phan Thiết
Chùa Hang , biển và bải đá Cổ Thạch , Đồi Dương - Phan rí cửa , núi và chùa Tà cú , Kê gà và hải đăng Kê gà.

Các bạn thấy lịch trình của mình như vậy ok không, có cần thêm/ bớt địa điểm nào không?. Khách sạn ngủ được không ?

Cám ơn các bạn