PDA

View Full Version : Du lịch từ HN vào SG : 7 - 27/8 / 2010

Nhím Xù
06-07-2010, 11:29
Mới đầu bọn mình có 3 người , nhưng 2 người kia xin đc việc rồi nên ko đi đc , còn mình mình nên muốn rủ thêm người đi cho vui , mình cũng hay phượt 1 mình nhưng mà chỉ đi các tỉnh gần thôi ( xa nhất là LS ) ,mình là girl nên bạn gái nào muốn đi thì mình rất vui ( à tất nhiên nam cũng ok ^^ )

Mình đã lên kế hoạch như sau ( và có thể thay đổi )
- Đi từ HN - Thanh hoá - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế ( 2 ngày ) - Đà Nẵng (2 ngày ) - HCM ( 2 ngày ) sau đó đi lên Đà Lạt ( 2 ngày ) và Nha Trang sau đó thì về thẳng HN .Thời gian rất thoải mái

- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

- Mình sẽ tìm hiểu thêm những nơi đẹp ở các tỉnh để xem thời gian đi , nếu đi bus thì đi đêm để tiết kiệm thời gian

còn nhiều vấn đề nữa ( tạm thời tớ chưa nhớ ra :( ) .Ai thích đi cũng tớ thì gửi mail cho tớ nhé [email protected] , hoặc PM trong 4z nhé , khi nào nhận đc mail tớ sẽ gửi số điện thoại để liên lạc !

Thân , Nhím Xù :x

ptthanh
06-07-2010, 13:23
Mình chưa đi thế nào bao giờ cả nhưng đi xuyên việt bằng xe bus có vẻ cũng thú vị và tiết kiệm. Bạn đã có thêm người chưa? đông sẽ vui hơn.. Chuyến đi vui vẻ nha!

longbong
06-07-2010, 15:20
nhím oài, 2tr/ng có đủ không, cuối tháng 7 này tớ định đi oài, có đi thì nhập lun với bọn t cho vui :D

deny
06-07-2010, 15:33
Các bạn đi du lịch trong vòng 20 ngày (7/8 - 27/8) mà chuẩn bị 2 triệu tiền xe thì không đủ đâu.
Cứ cho là 2tr cho tiền xe, vậy còn các tiền khác: Ăn, ngủ, chơi, vé tham quan, phí...
Rồi chương trình của bạn nữa, còn quá sơ sài và 20 ngày thì theo mình là ít cho cuộc hành trình như vậy.

Mình không biết góp ý sao, tại vì mình chỉ tính đi xe máy, nhưng mình muốn các bạn đăng lịch trình hoàn thiện lên xem thế nào

Nhím Xù
06-07-2010, 20:26
@Deny :Bạn ko đọc kĩ sao :( Mình chỉ bảo đó là 2tr TIỀN XE thôi , các tiền khác đã tính vào đâu :|

Rồi chương trình của bạn nữa, còn quá sơ sài và 20 ngày thì theo mình là ít cho cuộc hành trình như vậy.

Mình đã xem lịch xe chạy rồi , nên cũng biết là 20 ngày thì ít nhưng mình chỉ đi đc ít ngày thôi vì còn phải đi làm nữa :( mình cũng muốn đi lâu lâu để đến đâu biết rõ đến đó nhưng mà ko đc ấy :((

tại vì mình chỉ tính đi xe máy

Mình cũng muốn đi xe máy nhưng ko có ai đi cùng và mình ko đủ sức lái đc 150km/ngày đâu :|

nhím oài, 2tr/ng có đủ không, cuối tháng 7 này tớ định đi oài, có đi thì nhập lun với bọn t cho vui

Có vẻ ổn đấy , bồ tèo cho tớ cái lịch đi cụ thể với nhé :x :x sent luôn để tớ còn biết đường sắp xếp và trả lời nhé

Thân !

evangeline
06-07-2010, 20:40
- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

bác ơi, đi HL làm gì cho đắt ra. recommend bác đi sinh cafe. rẻ hơn mà chất lượng thì chưa thấy ai chê cả :D lại có chuyến đi Đà Lạt, Nha Trang nữa, chi phí thì có vẻ rẻ hơn, nếu tour của bác đi những theo lộ trình này HN-Huế-Hội An-Nha Trang-Đà Lạt-tpHCM thì hết ~700k :)
website chính thức là www.thesinhtourist.vn
vp ở HN là 40 Lương Ngọc Quyến & 64 Trần Nhật Duật

vì cuối tháng này em cũng làm 1 chuyến như bác nên có tìm hiểu kỹ ^^ tiếc là bác đi sớm quá ko thì em cũng join cho vui :)

longbong
07-07-2010, 09:54
@Nhimxu: Sau khi bác evangeline tư vấn, em chọn bên sinhtourist roài. Giá cả thì không biết bên nào đắt hơn nhưng em thấy chất lượng đảm bảo nên yên tâm.
Em đang tính chiều 23 lên xe, sáng 24 là có mặt ở Huế, nhận phòng ăn chơi nhảy múa 1 ngày rồi chiều 25 vào Hội An, ở đấy 1 đêm, HA hơi bé nên em nghĩ đến chiều 26 túc tắc vào Nha Trang được oài. Sáng 27 có mặt ở Nha trang, vì em có mấy đứa bạn trong này nên đang tính ở lại nhậu nhẹt với chúng nó mấy hôm, sau đó biệt phái 1 thằng bạn em làm hướng dẫn viên luôn lên Đà Lạt. Tầm chiều 30 đi vô Sài Gòn là vừa.
Chi phí thì em tính tầm 6-7tr. Nói chung càng nhiều càng ít. Mình tiền xe thì ngả ngốn cũng tầm 2tr đấy :X
@ evangeline: hay bác join luôn mí tụi em cho nó máu :))

Nhím Xù
07-07-2010, 11:33
úi , thế hử
Vậy để mình xem đi cái sinhcafe đó thế nào , đi khoảng bn ngày , em cũng chưa tìm hiểu đc nhiều lắm nên chỉ sơ sơ thế thôi :))

evangeline
07-07-2010, 13:19
@nhím: đi bn ngày là tùy kinh phí của bác thôi ^^ bác chuẩn bị kỹ xem đến mỗi nơi sẽ đi ăn chơi những chốn nào, ăn uống những đâu ;) bác rảnh lên google maps tra ra bản đồ mỗi nơi mình đến, rồi định hình sẵn những chốn mình sẽ đi :D em thấy hữu ích vì nó giúp mình đỡ bỡ ngỡ với đường phố khi đến 1 nơi mới :D
@longbong: bác ơi e đi tranh thủ, công việc đang dang dở nên ko ung dung đc với bác ^^ tầm 31 e phải có cái mẹt ở nhà r`. NT với ĐL chắc em chỉ lướt qua :) rảnh lắm thì ở lại ĐL đc 1 đêm, nhưng nhòm bản đồ thấy mí chỗ thăm thú ở ĐL cách xa nhau quá T___T chắc em ko chơi đc nhiều. em vào tp hcm chơi với chú em 1 ngày rồi phải về luôn :D bác mí em mà lên cùng xe chiều 23 chắc đồng hành đc đến NT ;)
P.S à mà bác gọi em evan đc r` :)

Rapist987
14-07-2010, 03:26
mình đang tính đi xuyên việt bằng xe máy.1 ngày mình lái đc ít nhất 300km.có j pm mình.mình cũng đang rảnh.lick của mình dự dịnh đi tháng rưỡi nhưng nếu b đi cùng thì mình sẽ đi với ban.pm nik mình rapist987 hoặc sdt 0982371187 gặp nguyên.mà nt trc cho mình là wwen nhau trên phượt chứ số lạ mình ko nghe máy đâu.thanks

tringuyen
14-07-2010, 10:41
@ nhím xù: Không phải ước thành con trai mới xuyên Việt được như chúng nó, nhím nhé. Thấy không an toàn thì nhím cứ xù lông lên, đố đứa nào dám đụng vào. Nhắn tin cho mình nếu muốn xuyên Việt bằng xe máy nhé. Nếu tìm thêm được bạn đồng hành thì tốt. 0989757075

codaihoangtan
14-07-2010, 11:45
Chào bạn nhím xù , tớ vừa đi 1 vòng về, tuyến này đẹp lắm, vào rùi không mún về đâu. Tớ chỉ xin góp chút ý kiến thế này, bạn có thể ghé qua Hội An , ở đó đẹp và khách sạn cũng rất rẻ. Ở Saigon chỉ cần 1 đêm thôi, nên dành 1 chút thời gian xuống Cần Thơ đi Chợ Nổi và Miệt Vườn,
Đăc biệt khách sạn nhà nghỉ ở Huế , Hội An, Nha Trang ( Nha trang phòng hơi nhỏ 1 chút) Đà Lạt , Cần Thơ rất rẻ, chỉ khoảng từ 8$ - 12$ /nite. nếu mún ở loại sang hơn thi cũng chỉ 30$ - 100$ cho 3 sao, 4 sao va 5 sao thoi.
Nếu cần thêm thông tin gì thi pm cho tớ ,giúp được gì tớ xin sẵn sàng.
Chúc bạn khoẻ đôi chân để lang thang cùng Phượt.

tringuyen
14-07-2010, 12:04
Phượt xuyên Việt mà tính bằng $$$ xem ra không ổn rồi cỏ ơi

codaihoangtan
14-07-2010, 16:21
Phượt xuyên Việt mà tính bằng $$$ xem ra không ổn rồi cỏ ơi

hế hế tớ hỏi cậu nhé , $$$ và tiền việt có khác gì nhau đâu. cũng là tiền mà hehe,tớ đi tìm mấy cái nhà nghỉ nhỏ nhỏ , nó cũng tinh băng tiền $$$ đấy.

tringuyen
14-07-2010, 16:56
Khác nhau ở chỗ bạn không viết hoa chữ Việt đó.

Nhím Xù
14-07-2010, 23:02
Cám ơn mọi người nhiều lắm ,mình đi lần đầu với gia đình nên mình ko có đi đc nhiều nơi
Gìơ mới đi đc , cảm thấy rất thoải mái vì ko bị gò bò lại có thêm nhiều người đi cùng :x
Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé :x
Mình sẽ nt cho bạn ^^

tringuyen
15-07-2010, 08:23
Mình gợi ý kế hoạch, các bạn cùng tham khảo và chỉnh sửa cho phù hợp để mọi người cùng đi nhé.
Xuất phát sớm hơn dự tính vào Thứ Hai ngày 02/08/2010.

Ngày 1: Hà Nội – Thanh Hóa ( 250 Km) (02/08/2010)

05h00: Khởi hành từ Hà Nội (Đi sớm tránh tắc đường/ kẹt xe)

07h00: Cố đô Hoa Lư: (Hà Nội – Hoa Lư: 90 Km)
"Cưỡi ngựa xem hoa", chụp ảnh: Đền vua Đinh, vua Lê, chùa Bái Đính…

09h00: VQG Cúc Phương: (Hoa Lư – Cúc Phương: 55 Km)
Tuyến cây đăng cổ thụ
Là tuyến đi bộ trong rừng già, vượt qua nhiều dốc đá. Xem bộ xương hoá thạch và có thể nhìn thấy động vật hoang dã.
(8km, 3-4 giờ, yêu cầu: Có hướng dẫn viên của VQG đi cùng)
Chòi quan sát
Một tuyến leo núi ngắn, cảnh quan đẹp.
(300m, 0,5 – 1 giờ, mức độ vừa phải, không bắt buộc phải có hướng dẫn viên đi cùng).
Động người xưa
Một trong những điểm cư trú của người tiền sử, điểm đa dạng về hệ dơi.
(300m, 0,5 - 1 giờ, yêu cầu: có ánh sáng khi tham quan)
13h00: Ăn trưa

15h00: Thành nhà Hồ - Thanh Hóa (Cúc Phương – Thành nhà Hồ 55 Km)

16h00: Đi Thanh Hóa (Thành nhà Hồ - TP.Thanh Hóa: 50 Km)
17h00: Thanh Hóa.

(Nếu trời còn sáng, người còn sức, cố gắng đi tiếp, rút đường cho ngày hôm sau.)

Tốc độ trung bình: 50~60 Km/h
Tối nghỉ tại Thanh Hóa hoặc một địa điiểm gần Vinh nhất.

Ngày 2: Thanh Hóa – Đồng Hới (Quảng Bình): 395 Km

05h00: Khởi hành từ Thanh Hóa.
08h00: Tp.Vinh – Nghệ An (Tp Thanh Hóa – Tp.Vinh: 140 Km): Ăn sáng
09h00: Ngã ba Đồng Lộc (Tham quan 30 phút) (Vinh – Đồng Lộc: 40 Km)
13h00: Động Phong Nha (Đồng Lộc – Phong Nha: 165 Km)
18h00: Thành phố Đồng Hới. (Phong Nha – Đồng Hới: 50Km)

Tham quan ngã ba Đồng Lộc, động Phong Nha.
Trải nghiệm đường mòn Hồ Chí Minh.

Ngày 3: Đồng Hới – Huế: 220 Km
05h30: Khởi hành từ Đồng Hới.
07h00: Cầu Hiền Lương – Sông Bến Hải (Đồng Hới – Hiền Lương 80 Km).
08h00: Địa đạo Vĩnh Mốc, Ăn sáng (Hiền Lương – Vĩnh Mốc 20 Km)
10h00: Thành cổ Quảng Trị (Vĩnh Mốc – Quảng Trị 55 Km)
11h00: Thánh địa, nhà thờ La Vang (Quảng Trị - La Vang 10 Km)
13h00: Huế (La Vang – Huế 55 Km) Ăn trưa
Tham quan Huế.
Đi cầu ngói Thanh Toàn

Ngày 4: Huế - Hội An: 140Km
07h00: Huế - Đà Nẵng 110 Km
10h00: Đà Nẵng
Đà Nẵng – Bà Nà 30 Km
Đà Nẵng – Non Nước 15 Km
Đà Nẵng – Hội An 30 Km
Tối nghỉ đêm tại Hội An.

Ngày 5: Hội An – Plei Kần - Pờ Y: 275 Km
06h00: Hội An – Mỹ Sơn 45 Km
07h00: Tham quan thánh địa Mỹ Sơn
11h00: Mỹ Sơn – Pờ Y (Plei Kần- Ngọc Hồi) 230 Km

Ngày 6: Plei Kần - Pờ Y - Ngã ba Đông Dương – Kon Tum: 80 Km
Chinh phục ngã ba Đông Dương
Plei Kần – Kon Tum: 80 Km
Tham quan nhà thờ gỗ. Tối nghỉ tại Kon Tum

Ngày 7: Kon Tum – Pleiku – Quy Nhơn: 210 Km
Sáng thăm nhà thờ gỗ, biển hồ sau đó đi Quy Nhơn
Thăm Hàn Mạc Tử

Ngày 8: Quy Nhơn – Tuy Hòa – Nha Trang: 220 Km
…(có thể nghỉ thêm 1-2 ngày tại Nha Trang, tùy theo ý kiến chung của mọi người)

Ngày 9: Nha Trang – Đà Lạt: 140 Km
…(có thể nghỉ thêm 1-2 ngày tại Đà Lạt, tùy theo ý kiến chung của mọi người)

Ngày 10: Đà Lạt – Tp Hồ Chí Minh: 300 Km

Ngày 11: Nghỉ ngơi, tham quan Sài Gòn.

Ngày 12: Tp HCM – Cà Mau: 320 Km

Ngày 13: Cà Mau – Cần Thơ: 160 Km

Ngày 14: Cần Thơ – TpHCM: 160 Km

Ngày 15: lên máy bay về Hà Nội. (16/08/2010)

Tổng chiều dài 3500 Km (tiền xăng, dầu/ nhớt 2 triệu)
14 đêm nghỉ khách sạn + dịch vụ ( 4 triệu)
Tiền tham quan 1 triệu
Tiền ăn 2 triệu

Tổng kinh phí: 10 triệu có dư.
Chưa tính vé máy bay về.

tringuyen
15-07-2010, 09:22
Còn 20 ngày nữa là xuất phát. Bạn nào muốn tham gia thì nhắn tin hoặc gửi e-mail cho mình nhé. Chúng ta cần một buổi họp mặt trước khi đi để thống nhất một số vấn đề.
Chủ xị: nhím xù: [email protected] 09xx 259 247: Đi bằng bus hay bike thì báo lại nha Nhím. (Nhím chuyển sang đi xe máy luôn rồi)
tringuyen: [email protected] 0989757075 : đi bằng xe máy.

tringuyen
15-07-2010, 10:27
Hiện tại có 4 người hai xe máy.

tieu co nuong
15-07-2010, 14:31
Bạn ơi lịch trình hay quá, mình là nữ cũng muốn join nhưng đang ngại khoản thời gian chuyến đi hơi dài. Có gì bao giờ gặp mặt nhóm thì nhắn mình với nhé, email của mình [email protected] Thanks!

tringuyen
15-07-2010, 16:05
Quán cafe HD trên phố Đội Cung, gần ngã ba Đội Cung và Bà Triệu. Đội Cung song song Đại Cồ Việt. Thời gian là tối thứ Sáu lúc 19h00 ngày 16/7 nhé.

Nhím Xù
17-07-2010, 13:08
Sau khi bàn bạc thì đã thống nhất một số quan điểm

* Đi xe MÁY , hiện đã có 4 người , 2 nam 2 nũ :)) bạn nào muốn tham gia PM lẹ lẹ ko bọn tớ đầu tháng 8 đi rồi

* Chỉ đi từ HN trở xuống , còn đi LS anh Trí tự xử rồi =))

tringuyen
19-07-2010, 09:20
Nhím ơi cập nhật lại cái tên chủ đề vì bây giờ chuyển sang đi xe máy và xuất phát vào ngày 2/8 rồi. Thông tin cụ thể để mọi người còn tham gia với.

codaihoangtan
20-07-2010, 17:38
Híc , sao top này chìm nghỉm vậy ta. thế này thì làm sao có sức cuốn hút các mems chứ.

codaihoangtan
20-07-2010, 19:30
Nhím và bạn Trí xem lai lịch đi, nếu như đi theo cái lịch cua bạn Trí đưa ra là kô ổn đâu, tớ đố Trí đi đc đấy.
Itinerary của bạn ổn, chi tiết nhưng bạn kô thể đi theo cái đó đc. bạn không phải là Trâu, bạn chỉ có thể đi xe máy đc 250km 1 ngày là cao nhất, đến ngày thứ 3 ban chua chắc đã đi đc theo chỉ tiêu chứ đừng nói đến vượt chỉ tiêu. Với lại đoạn đường ngày đầu tiên đang trong thời gian sửa chữa, bụi bẩn khó đi, nhất là đoạn Hà Nam - Ninh Bình, những đoạn sau đó công an nhiều và có nhiều đoạn bắn tốc độ nên kô thể lướt đc. Các bạn cũng nên bỏ qua những điểm du lich ngoài này đi, gần đây mình đi lúc nào chẳng đc, tiết kiệm thời gian và sức khỏe, mấy ngày đầu còn hăng đi tốt, chỉ cần đến ngày thứ 4 là oải rùi nếu kô bít phân bổ đoạn đường đi và nghỉ ngơi đúng lúc,
Sorry bạn Trí, tớ kô có ý coi thường bạn đâu, các bạn xem lại đi 20 ngày chứ kô đơn giản đâu. Tớ vẫn chưa nói đến khoản tiền nong đấy, xe cộ nữa chứ, à mà Trí có sửa được xe không ?

hoangbazen83
20-07-2010, 19:46
Lịch này hay quá.mình cũng đã tính 1 chuyến thế rồi nhưng tháng 5 năm sau mới đi được,các bạn đi về kể lại cho mình học hỏi kinh nghiệm nha,chúc các bạn thành công và có chuyến đi vui,bổ ích.^^.

Nhím Xù
20-07-2010, 20:41
bọn tớ chỉnh sửa nhiều rồi , với lại bỏ qua mấy chỗ gần rồi chỉ đi xa xa
anh Trí còn bảo đi đc hơn 400km/1 ngày cơ :((

codaihoangtan
20-07-2010, 20:58
hihihi Nhím ơi, cứ đi đi rùi sẽ bít, đó là góp ý của tớ thôi, tớ chỉ sợ bạn Trí đi đến ngày thứ 4 đã kêu đau mông thôi hihihi với lại các bạn đi xe máy thì tính toán lúc về gửi xe trên tàu nhé, chấp nhận đi tàu về mất thêm chút thời gian nữa.

Nhím Xù
21-07-2010, 12:17
Ừ bọn tớ gửi xe lên tàu về máy bay mà , chứ ko đi được ngược lại đâu :|
Bồ tèo sms số di động cho tớ để tớ online thì nháy mình nc với nhau chút nhé

tringuyen
22-07-2010, 17:32
Lịch có thể thay đổi tùy theo tình hình sức khỏe của mọi người nhé.

namnguyen
22-07-2010, 23:43
Vào đến Sài Gòn, nếu đi Cà Mau thì cho mình nhập hội với nhé.

Mình là nam, sinh năm 81.

Nhím Xù
23-07-2010, 23:08
ok :)) mình sẽ call cho bạn khi nào vào đến nơi :))

nguyenduythang
24-07-2010, 11:04
Ố'Chuyến hành trình thú vị đáy.nhưng xét lại sức khỏe,an toan giao thông thi ...con các bạn nu phơi nắng khi về thành n dân tôc hết...còn xét về mặt kinh tế ko rẽ hơn opentour, Hà Phương,Sinh cafe vừa an toàn vã lại dc nghi ngơi,thư giản nhất suốt ngày khám phá mệt mỗi...đc lên xe máy lạnh ngũ 1 giấc đến địa danh mới..Tôi từng tự lái ô tô nhà xuyên việt ...Đến nơi chỉ muốn ngũ thôi.tôi bày với các bạn thế nầy nhé: bôk vé byebus Hà Phương hoặc Sinhcafe, từ HN-SG theo từng lộ trình vd : đến Hội An thue xe gang máy 50k một ngày nếu thấy hay ở lại sg hom sau đi tiếp.Nếu sức khỏe tốt chiếu lên xe đi chuyến nối tiếp...một ngày có rất nhiều chuyến nối tiếp túy lịch trình của các bạn,co thể đi đêm hoặc ngày...' vé từ HN- SG 500k có nhiều chặng ,đến chặng nào xé chặng đó. ko chừng đến đâu mình có bạn phượt đến đó,co thổ địa thi quá tốt,vái lời góp ý cùng bạn,chut mọi điều tốt lành

tringuyen
26-07-2010, 08:21
Hay. Cám ơn nhé.

Zaniu139
26-07-2010, 10:32
vào tới sàigòn tụ tập anh em nhé, rất thích các bạn trẻ đi xuyên việt thế này. Do công việc và sức khỏe không cho phép, mình phải từ bỏ thú vui quý giá có 1 ko 2 trên đời này.

dinhnguyen
27-07-2010, 16:48
Các bạn đi bằng xe máy rất nguy hiểm. Tôi đã từng lái ô tô còn cảm thấy mệt nữa là xe máy, nhất là mùa mưa bão thời gian này. Bây giờ việc thuê xe máy rất phổ biến tại các thành phố du lịch nên đến đâu thấy thích thì thuê xe máy khám phá, còn phương tiện chính nên là xe bus. Giữa cái an toàn và thuận tiện thì nên chọn an toàn các bạn à.

Tôi ở Sài gòn, nếu cần giúp đỡ gì thì liên lạc với tôi, Tuấn (0902965859). Tôi rất sẳn lòng giới thiệu với các bạn chuyện ăn-nhậu ở SG. Tôi vừa mới đi Nha Trang về theo con đường ven biển Sài gòn-Bà rịa- Long Hải- Hồ tràm- Khe gà- Lagi- Phan Thiêt- Mũi né- Hòn rơm- Lương Sơn-Phan Rang-Nha trang. Các bạn cần thông tin gì về các địa điểm này thì đừng ngại liên lạc.

tringuyen
28-07-2010, 16:01
Hay quá đang thắc mắc tuyến Nha Trang - Bà Rịa - SG ven biển, theo bác này nói vậy là đi được rồi.
Không phải ai cũng thích đi ô-tô các bác nhé. Vấn đề chính ở đây là nhóm thích đi xe máy. Càng nhiều người can ngăn, mình lại càng khoái đi. he he

zarokenji
29-07-2010, 21:50
Xe máy , hay đó , rất là hấp dẫn . Mình vừa làm chuyến XV tháng 3 vừa rồi . Đúng là chạy xe có cái thú riêng khi qua từng vùng . Giờ nghĩ lại vẫn ghiền cung Tây Và Đông bắc .
Nếu mấy bạn đi xe máy thì có thể chạy xen kẽ , Từ HN có thể đi đừong HCM và tới Đà nẵng các bạn có thể chạy theo cung đừong biển ( đẹp dã man .) Nhưng tới Phan thiết thôi , vì từ đó vào trong nếu vẫn đi 1A thì chẳng có gì để ngắm . còn đi con đừong 51 thì xe lớn chạy ầm ầm , đừong toàn bụi . Đường ven biển cũng chỉ có thêm 1 đoạn .
Từ Nha Trang có con đừong 723 tới Đà lạt , đẹp lắm . hay từ Phan thiết có 1 con duong 28 về TP bảo Lộc , cái này cũng đẹp .
Mình ra ngoài đó đựoc giúp đỡ nhiều . hy vọng mình giúp đựoc gì đó cho đoàn, trả ơn Anh em ngoài đó .
Hẹn gặp đoàn trong Sg nhé . mà đi 20 ngày chưa thấy lịch trình gì vậy .

tringuyen
01-08-2010, 17:11
Vì một số lý do nên đoàn chỉ có hai thằng là thằng Nhím và thằng tringuyen. Ngày mai lên đường. ha ha.

tudis_mr
02-08-2010, 22:06
Dear bạn Nhím xù lông!
11 - 14/08 mình có mặt tại Nha trang. Sau ngày 14/08 mình định đi Đà Lạt!Đoàn mình có 2 người!Mình và 1 cậu em.
Nếu dịp 14/08/2010 bạn có mặt tại Đà lạt thì gọi mình nhập hội nhé!Nick yahoo của mình là: tudis_mr và email mình là: [email protected]

tringuyen
04-08-2010, 08:11
Lúc đó chắc bọn mình quay về rồi bạn ơi. Hôm qua 2 thằng đã đến Huế, hôm nay lòng vòng xem có gì hay thì ở lại vài ngày.
Các thành viên đã xuất phát sớm hơn dự kiến. Mod đóng topic dùm bọn em nhé.
Cảm ơn mọi người đã comment.

minhnq
05-08-2010, 11:14
ý tưởng hay, nhưng đi xe bus thì không chủ động cho mình để đi tham quan các danh lam ở mỗi tỉnh bạn ơi, anyway chúc bạn có chuyến đi vui ve^^

tringuyen
15-08-2010, 22:35
Đi bằng xe máy ban ơi. Hôm nay tới Xì Goòn roài.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010081522632nwu0ytjjnd2622802.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010081522632ywq0ntrjmj3725109.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010082323434mme0zmmxmm3014672.jpeg

codaihoangtan
20-08-2010, 19:14
đôi này đi đến đâu roài sao kô thấy report cho anh em j cả. good luck

tringuyen
23-08-2010, 16:38
Đã làm một tour từ Km 1 Lạng Sơn tới Km 2301 Năm Căn Cà Mau rồi.