PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi kinh nghiệm đi xe máy từ KON TUM đi ĐÀ NẴNG

thich_thi_nhich
14-04-2013, 18:23
Tình hình là 26/4 này e đi Đà Nẵng chơi, bọn e là 2 nữ, đi bằng xe máy, con gái không biết vá xe nên em sợ gặp trục trặc thủng lốp này nọ, có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giùm e đi ạ :)
Em nghe nói có miếng chắn bằng cao su, vậy em có thể mua cái đó ở đâu ạ, còn không thì bác nào có thì cho e 1 cái được không, hehe.
Em tính đi Cù Lao Chàm nữa, các bác cho e ý kiến nên chơi gì ở CLC và ngủ thì xin ngủ nhà dân được không?
Bọn e đi trên tinh thần xin host là chính ạ ^^
E cảm ơn các bác nhiều nhé!

sonvarock
14-04-2013, 22:32
Đi CLC thì có 04 bải lớn: Bải Ông, Bải Hương, Bải ngay tại bên tàu, 01 bải nữa mình ko nhớ tên. Khi ra đây thì chủ yếu thăm thú trên đảo, bạn có thể tham gia bơi lặn, ngắm tổ Yến nếu muốn. Ngủ nhà dân cũng đc, tuy vào khả năng thương lượng của bạn. Bạn qua topic Miền Trung Nắng Gió đấy, ở đó mọi người cũng nói nhiều rồi.

thich_thi_nhich
14-04-2013, 23:48
Đi CLC thì có 04 bải lớn: Bải Ông, Bải Hương, Bải ngay tại bên tàu, 01 bải nữa mình ko nhớ tên. Khi ra đây thì chủ yếu thăm thú trên đảo, bạn có thể tham gia bơi lặn, ngắm tổ Yến nếu muốn. Ngủ nhà dân cũng đc, tuy vào khả năng thương lượng của bạn. Bạn qua topic Miền Trung Nắng Gió đấy, ở đó mọi người cũng nói nhiều rồi.

Ok, cảm ơn bạn nhé ^^

thienson
15-04-2013, 14:40
Em nghe nói có miếng chắn bằng cao su, vậy em có thể mua cái đó ở đâu ạ, còn không thì bác nào có thì cho e 1 cái được không, hehe.

E cảm ơn các bác nhiều nhé!

Ơ bạn nghe ai nói đến cái " miếng chắn bằng cao su" vậy? Nó là cái gì và để làm gì vậy???

thich_thi_nhich
16-04-2013, 12:37
Ơ bạn nghe ai nói đến cái " miếng chắn bằng cao su" vậy? Nó là cái gì và để làm gì vậy???

Miếng cao su này sẽ để dưới bánh trước, khi đi nó giúp tạt đinh qua 1 bên sẽ làm bánh sau giảm nguy cơ cán phải đinh hơn.
miếng chắn cao su này nó cũng giống giống như miếng chặn bùn vậy ^^