PDA

View Full Version : Iran - con đường tơ lụa ba tư

tommybsdinh
12-04-2013, 11:27
IRAN - CON ĐƯỜNG TƠ LỤA BA TƯ

CUỘC ĐỜI LÀ NHỮNG CHUYẾN ĐI............
Đi cho biết sông dài biển rộng
Đi cho biết đó biết đây, ở nhà với mẹ biết ngày nào khôn.....lúc sinh thời mẹ thường giáo huấn tôi như thế, nên với tôi bước ra thế giới bên ngoài là một điều không quá khó, tôi đã quen với những chuyến phượt bụi một mình, tôi cô đơn nhưng không bao giờ cô độc, tôi thích cái cảm giác được một mình thật là tự do tự toại.
có những đêm tôi vẫn leo ADAM PEAK tại SRILANKA trên một con đường độc đạo mà sự sống chết chỉ là ranh giới mong manh, rồi những lần vượt qua biên giới ẤN ĐỘ - NEPAL để đến TỨ ĐẠI ĐỒNG TÂM trong cái lạnh chết người giữa đêm khuya vắng, hay những lúc bệnh liệt giường nằm trong phòng cấp cứu ở bệnh viện MYANMAR....những lúc như thế tôi cứ ngỡ là mình sẽ bỏ cuộc, nhưng khi nghĩ tới 4 từ " DI SẢN THẾ GIỚI" tôi thấy mình như có một sức mạnh vô biên mà o có gì cản tôi lùi bước, chỉ có bản lĩnh và niềm đam mê mới làm con người tôi mạnh mẽ như thế.  Và cũng trong hoàn cảnh như thế tôi nhận thấy được tình người thật ấm áp biết bao, vị bác sĩ ở bv MYANMAR hay cặp vợ chồng người ÚC tôi quen họ trên đường leo núi.
               Và hôm nay, dẫu biết sẽ có nhiều khó khăn trước mắt đang chờ tôi, nhưng tôi vẫn xách ba lô lên đường chinh phục 10 DI SẢN THẾ GIỚI....nơi được mệnh danh là " NGUY HIỂM NHẤT THẾ GIỚI -IRAN
"                

Chugiahy
30-07-2014, 20:34
Bạn ơi, bạn có thể chia sẽ thông tin về chuyến đi của bạn hông? Mình dự tính đi Iran 2-3 tuần vào tháng 4/2015. Có bạn nào đi cùng thì gửi mail mình nha. [email protected]. Tks

thinhduyquach
31-07-2014, 00:22
Bạn ơi, bạn có thể chia sẽ thông tin về chuyến đi của npbanj hông? Mình dự tính đi Iran 2-3 tuần vào tháng 4/2015. Có bạn nào đi cùng thì gửi mail mình nha. [email protected]. Tks

Anh này cũng làm bên HDV đấy anh Thọ. Em kiếm face book của anh ta nãy giờ mà không gặp.

Chugiahy
31-07-2014, 08:32
Ui zậy hả bạn, mình làm bên Saigontourist nè. Cũng ham hố quét bụi ở mấy xứ ít ai dám tới. Nếu bạn nào khoái quét bụi xứ bất bình yên như mình thì giữ liên lạc. Tks

thinhduyquach
10-09-2014, 22:33
Ui zậy hả bạn, mình làm bên Saigontourist nè. Cũng ham hố quét bụi ở mấy xứ ít ai dám tới. Nếu bạn nào khoái quét bụi xứ bất bình yên như mình thì giữ liên lạc. Tks

Face của anh ấy nè, có gì bạn add vào nhé. Mình mới tìm được.

https://www.facebook.com/quyen.tran.52206654?fref=ts

tommybsdinh
14-09-2014, 20:43
Bạn ơi, bạn có thể chia sẽ thông tin về chuyến đi của bạn hông? Mình dự tính đi Iran 2-3 tuần vào tháng 4/2015. Có bạn nào đi cùng thì gửi mail mình nha. [email protected]. Tks

Tks CHUGIA HY.
thật tình mình rất dở văn, và hay viết sai chính tả nên ít khi viết bài post lên lắm, mong bạn thông cảm ( có lẽ hồi đó lúc học chính tả mình cúp).
Nếu bạn muốn biết chi tiết, cách xin visa như thế nào có thể vô fb của mình đọc hoặc inbox chat cũng được nhé. Hiện tại mình đang phượt ở ở ĐONG TIMOR.
email: [email protected]
Thân.

Chugiahy
17-09-2014, 21:26
anh ơi, có lẽ mình giống nhau á. em khoái đi mình ênh hà. lâu lâu có bạn đồng hành cũng thú vị. tuy nhiên đang ngóng bài của anh là vì câu "những lần vượt qua biên giới ẤN ĐỘ - NEPAL để đến TỨ ĐẠI ĐỒNG TÂM trong cái lạnh chết người giữa đêm khuya vắng". Bởi vì em cũng có cái cảm giác này khi băng biên giới Nepal qua India. có lẽ hôm nào a e mình offline để em nghe anh kể. kkk.

tommybsdinh
18-09-2014, 15:12
anh ơi, có lẽ mình giống nhau á. em khoái đi mình ênh hà. lâu lâu có bạn đồng hành cũng thú vị. tuy nhiên đang ngóng bài của anh là vì câu "những lần vượt qua biên giới ẤN ĐỘ - NEPAL để đến TỨ ĐẠI ĐỒNG TÂM trong cái lạnh chết người giữa đêm khuya vắng". Bởi vì em cũng có cái cảm giác này khi băng biên giới Nepal qua India. có lẽ hôm nào a e mình offline để em nghe anh kể. kkk.
Dear CHUGIAHY.
ĐỪNG ngóng bài của a, a xin dừng bài viết mình nơi đây. Lý do: viết dở ẹc, và hay bị nhiều lỗi chính tả. Hihi, e chắc ng miền tây, tỉnh nào thế....vì cái câu " mình ên" sure from miền tây. Rảnh thì vô fb a xem thông tin tham khảo chuyến IRAN.
P/s: "có lẽ hôm nào a e mình offline"... Tại sao không bg, ngay liền hôm nay mà fai đợi? Haha
Thân