PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Tìm bạn cùng đi Hong Kong ngày 26-29/5/2013

vietnhan-travel
11-04-2013, 16:42
Mình đã book xong vé của cathay đi chuyến 19:25 ngày 26/5, về 22:50 ngày 29/5 đi Hong Kong. Hiện tại có 1 mình thôi, muốn tìm thêm ít nhất 3 bạn đi cùng. Hiện nay giá vé cathay ngày đó khoảng 230$.

Note: Hôm nay ngày 25/4, mình đã lên hãng cathay thanh toán phí đổi vé 2 lần, mỗi lần 50$. Hic hic. Mất toi 100$ phí chuyển đổi. Chốt lại ngày cho các bạn nha:
1 CX 764 O 25MAY 6 SGNHKG HK2 1900 2250 /DCCX*44UJ2U /E
2 CX 771 O 29MAY 3 HKGSGN HK2 2225 2355 /DCCX*44UJ2U /E

Sory chị Đông và bạn Tú, do em book nhầm ngày 2 bạn kia nên em đời luôn qua ngày 25/5 để đi nha, xem như đc thêm 1 ngày vui chơi Hong Kong. Hihihihi. Cũng may book chuyến Đà Nẵng cho chị là 11:30 ngày 25/5. hihihihi. Giờ em mới thấy. Hic hic

Lịch trình thì tối nay mình tham khảo thêm 1 số bạn đã đi rồi up lên đây. Bạn nào đi được thì đi cùng cho vui.
Mình dự tính chốt đoàn sau ngày 1/5 để còn làm visa nữa.

Contact mình: 0938.326.533 tên Hương
Yh: nnxh

Danh sách các bạn đã mua vé:
Nguyễn Ngọc Xuân Hương + 2 bạn của mình.
Lê Ngọc Hương Đông (Đà Nẵng) - Nick phuot: Kàrem
Phùng Nguyễn Ngọc Tú (Đà Nẵng) - Bạn chị Kàrem
Bạn Nhã (HCM - đt: 0908085752)
Total: 6 bạn.

Các bạn cho ý kiến là muốn ở phòng tập thể hay phòng riêng thì cho mình hay nha. Sau khi chốt đoàn mình sẽ off để bạn chi tiết lịch trình cũng như lên chi phí ngân sách chuyến đi. Các bạn ở xa có thể of bằng skype cho xôm tụ nha. hihihihi

hoangvanphuong75
12-04-2013, 07:19
Mình nhớ không lầm, nick của bạn là người làm visa HK giá mềm cho mọi người, nghỉ cty đó rồi hả bạn. Nhóm mình sẽ đi 5 người vào tháng 8, có gì bạn cho lời khuyên ha.

vietnhan-travel
12-04-2013, 09:09
Mình mượn tạm lịch trình của happy_farm nha.

Ngày 26/5: Đến HK, về khách sạn nhận phòng. Dự tính ớ Ashoka khu Tsim Sa Chui

Ngày 27/5:
Những điểm đi trong ngày:
Ngắm bình minh trên Victoria Habour - ai đi dậy sớm được thì đi nhé .
Đại lộ Ngôi sao.
The Peak – Madame Tussauds – Sky Terrace: đi phà 30 phút, bến phà kế bên Victoria Habour (Vé Madame Tussauds: 110 HKD/person)
Stanley market (cách THE PEAK khoảng 35 phút bằng) đi bus nhé, thêm 1 khu chợ đàn ông rất nổi tiếng ở HK, hàng khá rẻ để mua về làm quà, nhất là đồng hồ, nhưng chớ ham hố quá vì toàn hàng China thôi. Tham khảo thêm tại đây. http://www.hk-stanley-market.com/. Stanley market thì không phải trả giá gì, khá dễ thương và không nói thách, nhưng còn ladies market thì như chợ Bến Thành. Chém mỏi tay. Nếu có thời gian thì đi dạo thêm ở chợ này và thưởng thức trà + thức ăn nơi đây, nghe giang hồ đồn cũng khá độc đáo.

Vịnh nước cạn (Repulse Bay), cách đó 40p, nếu còn time thì đi thêm nhé. (Cố gắng lết đi cho bỏ tiền máy bay và visa) – Vịnh này khá đẹp, nói thẳng ra là bãi biển, khu này có khá nhiều biệt thự của người nổi tiếng như Lê Minh, Quách Phú Thành đó. ^^. Mọi người có thể tắm biển ở đây, bãi biển cũng khá sạch. Vịnh nước sâu thì đi Bus lên 1 chút nữa nhưng 2 cái này na ná nhau, nên đi 1 cái thôi nếu ko có quá nhìu thời gian.
Đi phà trở về, buổi tối có thể đi Ladies Market (khu chợ trời nổi tiếng ở đây, nhưng nhớ trả giá nhé), ở đây cũng có khu ăn uống ban đêm khá ngon. Cách khách sạn khoảng 2.5km hà

Ngày 28/5:
Đại Nhĩ Sơn. (Cáp treo + bus lên Đại Nhĩ Sơn: 180HKD/person). Trưa ăn chay tại nhà hàng trên này: 70HKD/person. Sau đó đi Bus ra khám phá làng chài Tai O.

Miếu Huỳnh Đại Tiên.
Hong Kong Convention and Exhibition (Nơi trao trả HK về cho TQ)
Science Museum: 5 minutes walk
Space Museum: 5 minutes walk
Kowloon Park: 2 minutes walk
Tháp đồng hồ
Sogo Shopping Centre: 3 minutes walk
Buổi tối còn time thì có thể đi thêm Temple Street Night Market

Ngày 29/5:
Disney Land or Ocean Park: Đi 1 trong 2, tuỳ sở thích từng mems mà đi nhé . Ai thích chỗ nào thì đi chỗ đó.
Mua vé: Cũng mua ở những trạm tàu điện.
Tối đi dạo, shopping. 8:00pm ra sân bay làm thủ tục về SGN nha,

Những món nên ăn khi qua HK, có thể ngon, có thể ko ngon tùy vị mỗi người, nhưng do nó nổi tiếng và những người có “kinh nghiệm Phượt” kêu thử nên thử: Bánh trứng (same same bánh trứng của Lotteria, Gong Cha (trà sữa), đậu hủ thúi (ăn được thì ăn nha, ko ép, món này thúi thiệt đó, nhưng cũng nên biết), phá lấu ở ladies market và vịt quay, há cảo, vi cá, bào ngư (nghe nói ai đó đem theo tiền nhìu lắm. Kaka. Bào ngư, vi cá, yến sào ở HK cũng nổi tiếng lắm.
** Quán ăn Tim HO Wan , tip : MTR Yau Ma Tei, Exit A2 , số 8 Taui Yuen Mansion Phase
** Quán Kau Kee : G/F 21 Gough Street Central , tip : MTR Sheung Wan , Exit A2
** Ho Hung Kee : 2 Sharp Street , Causeway Bay , tip : MTR Causeway Bay Exit A
** Quán đồ quay , xá xíu Joi Hing BBQ , ngon cực kì, giá rẻ bình dân 30HK$ 1 phần, 265-276 Hennesy Road, Wan Chai
** Quán mì Mak's Noodle ( Mak Un Kee ) cực kì nổi tiếng , giá rẻ mà ngon thôi rồi , 77 Wellington , Central ( Nên đi )
Tai Cheong nổi tiếng , loại bánh mà có lẽ ai xem film TVB đều k xa lạ gì, 35 Lydhurst Terrace Central

Các bạn nào đi rồi cho ý kiến nha

vietnhan-travel
12-04-2013, 19:39
Mình nhớ không lầm, nick của bạn là người làm visa HK giá mềm cho mọi người, nghỉ cty đó rồi hả bạn. Nhóm mình sẽ đi 5 người vào tháng 8, có gì bạn cho lời khuyên ha.

Hi, mình đã pm cho bạn. Có gì liên lạc nha vì topic này mình lập ra để rủ thêm bạn đồng hành chứ không phải để kiếm khách hàng. Hihihi. dù sao cũng cám ơn bạn quan tâm nha.

Có bạn nào đi cùng tui không? Đi 1 mình bùn chết. Oa oa oa

hackpass
13-04-2013, 22:45
Hi, mình đã pm cho bạn. Có gì liên lạc nha vì topic này mình lập ra để rủ thêm bạn đồng hành chứ không phải để kiếm khách hàng. Hihihi. dù sao cũng cám ơn bạn quan tâm nha.

Có bạn nào đi cùng tui không? Đi 1 mình bùn chết. Oa oa oa
Mình cũng thik đi HK, nhưng thấy yêu cầu để xin visa phải chứng minh tài chính, mà mình thì đi bụi nên không có điều kiện

vietnhan-travel
14-04-2013, 12:05
Mình cũng thik đi HK, nhưng thấy yêu cầu để xin visa phải chứng minh tài chính, mà mình thì đi bụi nên không có điều kiện
Ah, mình xin visa đoàn thì không cần chứng minh gì hết. Chỉ cần có pp còn hạn trên 6 tháng và 1 tấm hình. thế là xong. hihihi.

vietnhan-travel
18-04-2013, 09:27
haizzzzzz, không bạn nào đi cùng ah. Chán quá đi 1 mình vậy

ngocha6688
18-04-2013, 09:53
Bạn ơi có dự tính chi phí khoảng bao nhiêu không?

hieule24
18-04-2013, 11:54
Đang có vé đi HK của VNA 210$ khứ hồi, bao gồm thuế. Mình đi từ 2-7/10 để xem Trung thu, bạn nào đi chung đc thì alo nhé.

Lisa
19-04-2013, 00:38
Thanks bạn về chuơng trình đi HK và địa chỉ ăn uống, mình và các bạn lại đi từ 9 đến 12/5 nên ko join cùng bạn dc!

Út Nguyễn
20-04-2013, 10:18
Sao không có bác nào cho cái chi phí cụ thể để em còn ăn mì gói tiết kiệm tiền đi vs chứ:D

miamai1212
20-04-2013, 16:23
Chủ thớt ui !! bạn có thể cho mình yahoo hay đt để tiện trao đổi được không ?? plan của bạn cũng hấp dẫn mình quá , mình cũng muốn join cùng bạn !! hihi^^

vietnhan-travel
22-04-2013, 07:33
Chủ thớt ui !! bạn có thể cho mình yahoo hay đt để tiện trao đổi được không ?? plan của bạn cũng hấp dẫn mình quá , mình cũng muốn join cùng bạn !! hihi^^

Mình có để yahoo và skype ở trang 1 mà. Giờ mình cho lại hen. Yahoo: nnxh. Skype: gialam11. Điện thoại: 0938.326533 - Hương.
Vé máy bay hiện nay là 230$, khách sạn khoảng 22$/ đêm x 3 đêm. Disneyland khoảng 50$, ăn uống tầm 20$/ngày x 3 ngày. Luôn vía nữa thì tổng chi phí chuyến đi khoảng 450$ chưa tính shopping nghen

hana77
22-04-2013, 08:21
Các bạn qua đó, nhớ mang theo nhiều nước nhé, nếu đi theo lịch trình của chị happy_farm thì không có thời gian nhiều để thưởng thức đồ ăn đâu, thời gian các bạn đi có 3 ngày ah, bên HK mới đi rất khó tìm đường, nên sẽ mất thời gian nhiều trong khoảng này đó, đến lúc đã quen cách tìm đường để đi bên HK thì mình đã chuẩn bị về VN rùi. KS Ashoka khu Tsim Sa Chui thì ở ok, phòng tương đối nhỏ nhưng cực nhất là xếp hàng lên ks, đợi khoảng 30p (vì Ashoka ờ tuốt trên lầu 13) thang máy chung cực kỳ nhỏ. Các bạn nên đi Stanley market nhé.
Mình mới đi chuyến của chị happy_farm về ^^

hana77
22-04-2013, 08:24
Mình có để yahoo và skype ở trang 1 mà. Giờ mình cho lại hen. Yahoo: nnxh. Skype: gialam11. Điện thoại: 0938.326533 - Hương.
Vé máy bay hiện nay là 230$, khách sạn khoảng 22$/ đêm x 3 đêm. Disneyland khoảng 50$, ăn uống tầm 20$/ngày x 3 ngày. Luôn vía nữa thì tổng chi phí chuyến đi khoảng 450$ chưa tính shopping nghen

Chi phí có thể phát sinh thêm đó bạn, mình nghĩ tầm khoảng 500$ - 600$ chưa tính mua sắm.

vietnhan-travel
22-04-2013, 11:31
Các bạn qua đó, nhớ mang theo nhiều nước nhé, nếu đi theo lịch trình của chị happy_farm thì không có thời gian nhiều để thưởng thức đồ ăn đâu, thời gian các bạn đi có 3 ngày ah, bên HK mới đi rất khó tìm đường, nên sẽ mất thời gian nhiều trong khoảng này đó, đến lúc đã quen cách tìm đường để đi bên HK thì mình đã chuẩn bị về VN rùi. KS Ashoka khu Tsim Sa Chui thì ở ok, phòng tương đối nhỏ nhưng cực nhất là xếp hàng lên ks, đợi khoảng 30p (vì Ashoka ờ tuốt trên lầu 13) thang máy chung cực kỳ nhỏ. Các bạn nên đi Stanley market nhé.
Mình mới đi chuyến của chị happy_farm về ^^

Thanks nha. Tình hình là có 4 người rùi, mình + Kàrem + bạn Kàrem + 2 bạn nữa, 2 nam 3 nữ rùi, có bạn nào join đc thì đi cùng cho vui. Mình mong muốn chốt đoàn ở con số 10. Hihihihihi

vietnhan-travel
24-04-2013, 09:17
5 người rồi. Cố lên

mikahana
24-04-2013, 14:13
Nhóm bạn có vài người không kịp visa chung với group 11-16/4 của happyfram phải không bạn.Mình nghe Phương nói, cố lên .... Mình nghĩ HK group 5-6 người là dễ di chuyển nhất ...

hana77
24-04-2013, 14:30
Nhóm bạn có vài người không kịp visa chung với group 11-16/4 của happyfram phải không bạn.Mình nghe Phương nói, cố lên .... Mình nghĩ HK group 5-6 người là dễ di chuyển nhất ...

Chị Chuyên nói đúng đó bạn, group khoảng 5 -6 người là dễ di chuyển lắm, 10 người dễ bị lạc lắm đó bạn.....

vietnhan-travel
24-04-2013, 16:46
Cám ơn chị chia sẻ nha. Trong số không có đó có em, do quyết định trễ. Hic hic ..., nên giờ em mới lập top để đi vì tiếc cái vé máy bay. Thông báo tình hình là có thêm 2 bạn nữa ở Vũng Tàu: Tran Nguyen Ha và Tran Dang San đăng ký nữa. Total 7 người. Nếu không được 10 thì đc thêm 1 bạn cho chẵn thì ok. Là lá la, vui quá là vui, la lá là, .... happy_farm vô chia sẻ kinh nghiệm chút coi, bà này bà đi hoài.

AsChu
24-04-2013, 18:45
Bgio xin visa con kip ko ban?

vietnhan-travel
24-04-2013, 22:40
Cám ơn chị chia sẻ nha. Trong số không có đó có em, do quyết định trễ. Hic hic ..., nên giờ em mới lập top để đi vì tiếc cái vé máy bay. Thông báo tình hình là có thêm 2 bạn nữa ở Vũng Tàu: Tran Nguyen Ha và Tran Dang San đăng ký nữa. Total 7 người. Nếu không được 10 thì đc thêm 1 bạn cho chẵn thì ok. Là lá la, vui quá là vui, la lá là, .... happy_farm vô chia sẻ kinh nghiệm chút coi, bà này bà đi hoài.

Xin chia bùn cùng cả nhà. hai vợ chồng bạn Tran Nguyen ha ở Vũng tàu vì chồng bạn ấy không cho đi nên xin rút rùi. hiện tại vẫn 5 người nha. bạn nào đi mời gia nhập nha.

AsChu
24-04-2013, 22:52
Ngay 26 la chu nhat, sao ko tranh thu di luon vay ban?

vietnhan-travel
25-04-2013, 15:25
mới sửa thông tin ở trang 1, mọi người vô xem nha

Meomunu
25-04-2013, 16:34
Mình cũng muốn join quá, mà sao không tranh thủ mấy ngày cuối tuần lại đi toàn đầu tuần thế bạn ơi:(

vietnhan-travel
25-04-2013, 19:06
Mình cũng muốn join quá, mà sao không tranh thủ mấy ngày cuối tuần lại đi toàn đầu tuần thế bạn ơi:(

Em bị hụt chuyến của Happy_farm đó. Happy_farm đi ngày 11/4, mà ngày 10/4 em không báo đổi là bị mất vé nên em nói đại ngày, lúc đổi xong mới thấy toàn ngày đi làm. ak ak. Ráng tranh thủ tham gia đi chị. hihihihi.

Meomunu
26-04-2013, 11:45
Oke. Đang lọ mọ book máy bay đây. Nhưng do không đặt trước nên vé đắt quá ah, chả có vé rẻ:( Mà mình đang định đi từ 26/5 - 30/5. Nếu theo lịch trình như vậy thì sẽ join với mọi người từ ngày 26 nhé!

AsChu
26-04-2013, 12:33
26 la ngay chu nhat ma, sao ko tranh thu toi t7 bay qua se co nhieu tgian hon, ban len Cathay pacific kiem ve di, chieu hqua minh vua bôk xong ah, hinh nhu la con ve

vietnhan-travel
26-04-2013, 14:55
Chị Nhã ơi, theo kinh nghiệm của group happy_farm thì lịch trình sẽ hơi dày. Bây giờ mình được thêm 1 ngày, mình giữ nguyên điểm đi và sắp xếp thời gian lại cho thoải mái tí thôi là ok rồi hen.

Meomunu
26-04-2013, 15:40
hihi...mình bận ngày 25/5 nên chắc phải book 26. Nhưng mình thấy đoàn mình bay cũng muộn mà, 10.30pm, ngày 25 mới đến HK. Nếu theo chuyến mình định book thì 1.00pm ngày 26 mình cũng có mặt ở HK rui, hy vong ko có delay :)
Hôm nay mình định book vé rùi nhưng quên passport ở nhà mà book vé VNA nó đòi số passport nên đành tối về nhà mới book được. Khi nào chắc chắn book được vé mình sẽ báo mọi người nhé! Vậy cứ cho mình đặt trước cục gạch tham gia cùng mọi người nha :)

mikahana
26-04-2013, 17:08
Chị Nhã ơi, theo kinh nghiệm của group happy_farm thì lịch trình sẽ hơi dày. Bây giờ mình được thêm 1 ngày, mình giữ nguyên điểm đi và sắp xếp thời gian lại cho thoải mái tí thôi là ok rồi hen.

Nhóm mình do bay của VN Airlines nên mất 2 ngày rồi. Toàn giờ bay kg hợp lý giữa ngày.Vì có đi Macao nữa nên tính ra thời gian của bọn mình có 4 ngày trọn vẹn, mà đoàn mình do sức khỏe yếu nên nhiều điểm tham quan bỏ qua, với lại lịch trình nhóm mình kg logic lắm, thời gian chết nhiều, nên mình khuyên các bạn sắp xếp lại đi đểm xa trước, điểm gần đi sau, tiện đường về KS nghỉ tối luôn.
Mình thấy có lịch trình khi đi về chia sẻ của bạn Uttchan là hợp lý , khoa học và logic, dù thời gian có 3 ngày mà join được nhiều nơi. Sắp cung hợp lý. Có chỉ dẫn các địa điểm đến , từ Bus, MTR, exit ra rất rõ ràng và chính xác. Mình mới đi về nên thấy những chia sẻ của bạn Uttchan chính xác với thực tế. Vì MTR ở các nước cũng giống nhau. Nhưng HK thì nơi chuyển line, exit ra kg dễ đi như Sing, Thái đoàn bạn chắc ai cũng mới đi lần đầu, nên chốt nhóm 6 người la OK. Chứ đông quá loãng group thời gian chờ đợi các thành viên, rồi lạc nhau tứ tung. Vì HK đất chật người đông, kg chú ý xíu là dễ lạc lắm.

Mình copy chia sẻ của bạn Uttchan gửi nhóm bạn tham khảo còn ngày thì nhóm bạn tự lên cho phù hợp với lịch trình. Nhớ các nơi tham quan nên đi sớm như Wongtaising, NanLianGarden, Ngongping 360 ( Cáp 9h hoạt động) The peak... đỡ phải xếp hàng chờ đợi mua vé, xếp hàng lên cáp, xe lửa ...

Ngày 1:
Avenue of Stars, Clock Tower (đại lộ Ngôi sao, tháp Đồng hồ gần hostel)
Hong Kong Island: Central–Mid-levels escalators (thang máy dài nhất thế giới) (MTR: trạm Central line đỏ hoặc line xanh, exit D2)
Hong Kong Island: Hongkong Convention Center, Golden Bauhinia Square (MTR: trạm Wanchai line xanh hoặc đi Bus: số 960, 961, 40, 40M)
Hong Kong Island: Repulse Bay, Stanley market (bus: số 6, 6A, 6X hoặc 260 hoặc đi MTR: trạm Chai Wan, exit C, bắt mini bus 16M)
Central Island: Old Central Police Station Compound (sở cảnh sát Hongkong) (MTR Central Station, Exit D1. Băng qua Wellington Street và Lyndhurst Terrace đến Hollywood Road)
(cân nhắc có ghé Bank of China Tower gần đó ko)
Victoria Peak (the Peak, Nhà sáp) (MTR Central, sau đó bắt Peak Tram để lên the Peak – mua vé kẹp Peak Tram và Sky Terrace)– shopping (tại The Peak hoặc 1 điểm bất kì…)
Avenue of Stars – Symphony of Light (MTR trạm East Tsim Sha Tsui, exit J – gần khách sạn)
Shopping

Ngày 2:
Won Tai Sin: Sik Sik Yuen Won Tai Sin Temple (trạm MTR Wong Tai Sin Exit B2)
Kowloon Island: Nan Lian Garden (vườn Nãi Lan) (MTR trạm Diamond Hill Exit C2)
Ocean Park (uttchan) – (MTR đến trạm Admiralry MTR, Exit B sau đó bắt bus số 629)
19:00 1881 Heritage (2A Canton Road, Tsim Sha Tsui, Kowloon – MTR trạm Tsim Sha Tsui Exit E, đi bộ về hướng Salisbury Road, quẹo phải, bắt subway (pedestrian tunnel) next to YMCA to 1881 Heritage)
Lady Market (trạm MTR Mong Kok, exit D3 hoặc E2) / Temple market (trạm MTR Yau Ma Tei, exit C, quẹo vào đường Temple street sau đường Man Ming Lane) / Shopping shopping

Ngày 3:
Round trip Ngong Ping Cable Car journey, Polin Monastery, Bronze Giant Buddha (MTR trạm Tung Chung Exit B, lên Ngong Ping Cable Car, mất 25ph di chuyển. Rồi đi bộ 10 phút đến Monastery)
Làng chài Tai - O
Vòng lại Tung Chung Gate outlet15:30 Disney Land (trạm MTR Disney Land)
Mua sắm.
Ah nên mang giày thể thao, tốt, or đế mềm, giày vải. Vì đi bộ rất nhiều, H&M, ZARA, ... Nhiều mặt hàng giá rẻ lắm. Mang ít đồ thôi, qua đó mua mặc luôn. cho nhẹ hành lý. Valy hộp giá cũng tầm 250 HKD, Nên ai có ý định mua Valy thì xách túi nhỏ thôi, Qua đó mua
Hàng đẹp, chất lượng hơn VN, giá bèo....Nếu ở Ashoka Gueshouse thì kg cần phải mang theo nước nhiều đem 2 chai đi để lấy chai đựng vì bên phòng dorm, khu bếp họ có cho lấy nước thoải mái. Gần về mới phát hiện ra Hix hix làm đem nặng valy gần chết. Đồ ăn kg đến nỗi khó ăn ( Mình kén ăn mà còn măm được), giá cũng kg cao, nên khuyên nhóm bạn kg nên mang nhiều nước , thực phẩm... Nhóm mình dư đi miết có ăn đâu, lại tha về VN. Ah mang theo nhiều thuốc say xe, khẩu trang y tế, vì đường HK dốc, hẹp quanh co ghê hơn Đà Lạt, Dễ bị say, và đang có dịch cúm, nên mang khẩu trang bảo vệ bản thân.
Vài dòng chia sẻ với nhóm bạn.

vietnhan-travel
30-04-2013, 20:03
Cám ơn chị Mikahana nha. Sau 1 hồi em và chị AsChu nghiên cứu thì có được lịch trình này. Thứ 7 này off sẽ bàn chi tiết hơn nên mong mọi người cho thêm ý kiến.

Ngày 25/5 bay tối. Đến sân bay Hong Kong, lấy hành lý này nọ cũng tầm 12pm nên em nghĩ mình ngủ ở sân bay luôn cho tiện để sáng 26/5 đi Huỳnh Đại Tiên và 1 điểm nữa gần sân bay, em quên mất rùi, để em tìm lại rồi post nha.

Ngày 26/5 (khu Tsim Sha Tsui)
- Mua thẻ Octopus ở sân bay. Sau đó đi miếu Huỳnh Đại Tiên và ???? (quên rùi)
- Đi bus số 21 về đườg Nathan road, hostel Ashoka
HD: MTR Diamond Hill, exit C2 & đi theo mũi tên hướng dẫn.

- Sik Sik Yuen Temple (Miếu Huỳnh Đại Tiên)
HD: từ vườn Nãi lan, xuốg MTR Wong Tai Sin, exit B2.
Tip: Đây là miếu cổ nhất HK, rất linh thiêng, có thể vào cầu duyên.
Ở MTR này có cái tiệm Shushi To Go giá cho mỗi miếng shushi là 3HK$ (khoảng 9K VND)

- Tsim Sha Tsui: bao gồm: Clock Tower (Tháp đồng hồ), HongKong Space Museum (Bảo tàng không gian), Avenue of Stars (Đại lộ ngôi sao), Symphony of Lights (Liveshow ánh sáng).
HD: MTR Tsim Sha Tsui, exit E, đi dọc theo hướng tìm Clock Tower, sau đó men theo Clock Tower là ra hết những cái còn lại. Ăn tối rồi xem liveshow ánh sáng lúc 8pm
- Temple Night Market:
HD: MTR Yau Ma Tei, exit C, thấy đường Man Ming Lan thì đi vào 1 chút sẽ thấy Temple Night Market.

Ngày 27/5: (khu Central)
- Repule Bay (Vịnh nước cạn):
HD: MTR Hong Kong Exit D, sau đó đón bus 6, 6A, 6X, 66 or 260. Hay MTR Central, exit A, đón bus số 6, 6A, 6X, 66, 260…
Tip: Đi sáng sớm, biển sẽ mát & đền đỡ đông khách. Phía trước đền có 1 khu ngồi nghỉ chân có view rất đẹp

- Stanley Market:
Nên kết hợp đi chung ngày với Repule Bay, vì sau khi đi tham quan Repule Bay, quay trở lại trạm xe bus, đón bus 6, 260, 937 đi tiếp. Chú ý là chỉ có vài bus chỉ dừng ở Stanley Plaza, ko chạy đến Stanley Market.

- Central Mid Levels Escalator (Cầu thang cuốn ngoài trời dài nhất TG).
HD: MTR Central, exit B, theo đường Des Voeux tìm thang bộ lên đường Conduit. Theo bảng chỉ dẫn để tìm thang cuốn, leo lên rồi đi tiếp.

- Hong Kong Zoological and Botanical Garden (free)
HD: MTR Central, exit D1, theo bảng chỉ dẫn.
Tip: Cái này miễn phí vào cửa, nếu đi Hong Kong Park thì mới tốn tiền. Nên kết hợp đi chung với The Peak. Buổi sáng đi cái này, chiều đi The Peak là đẹp.

- St. John Cathedral
HD: MTR Central, exit D2, theo bảng chỉ dẫn.
Tip: Nằm gần khu Hollywood Road

- Trụ sở cảnh sát HK:
HD: Từ Lan Kwai Fong đi bộ thêm 1 đoạn là đến.

- The Peak (Victoria Peak).
+ HD: MTR Central, đi theo chỉ dẫn đến chỗ trạm Tram (hoặc đi bus 15C đến tận nơi).
+ Vé: 210 HK$
+ Tham quan: Nên đi vào khoảng 3-4pm & sau khi lên đến The Peak thì vào thẳng Bảo tàng sáp sau đó lên cái Sky Terrace để ngắm cảnh & xem HK lên đèn & 8pm xem show ánh sáng từ trên cao rất hay.
+ Sky Terrace có cho sử dụng thẻ Octopus để quẹt. Lên rồi thì ko return đc

- Hollywood Road & Lan Kwai Fong (Lan Quế Phường):
HD: MTR Central, exit B.
Đi vòng vòng khu Central là ra. Khu này cũng có đường Wellington là con đường tập hợp nhiều hàng quán nổi tiếng của HK. Quán trà Lin Heung (ĂN DIM SUN) cũng ở đường này ở số 160 Wellington.
Tip: Nên đi vào khoảng từ 7-8pm để thưởng thức cuộc sống về đêm của người dân HK.

- Đi phà (ferry) qua vịnh Victoria:
HD: MTR Hong Kong, theo bảng chỉ dẫn đến Pier 7 (bến phà - ferry từ Central qua Tsim Sha Tsui).
Tip: Đây là cách tốt nhất & rẻ nhất để đi dạo trên vịnh Victoria ngắm HK về đêm trên mặt nước. Chỉ với 2.5HK$ (thay cho đi du thuyền tốn bộn tiền), bạn đã có thể dạo chơi sông nước trên vịnh Victoria từ khu Central đến khu Tsim Sha Tsui.

Dạo khu Vịnh Victoria lần 2
Do đi phà qua nên lại có dịp đi lòng vòng Clock Tower, Đại lộ ngôi sao..về đêm lần 2.

Ngày 28/5
- Ocean Park (Công viên Hải Dương)
+ HD: MTR Admiralty, Exit B & đi bus 629.
+ Tip:
• Mở cửa từ 9AM đến 8PM.
Nên đem theo nước uống, vì nước trong này ko có & bán rất mắc. Đồ ăn thì có thể ăn ở Mc Donal, rẻ mà ngon, ko cần xách theo nặng.
• Vé: 270 HK$. Đi đến MTR Admiralty, exit B
• Ocean Park gồm 2 khu nối với nhau bằng đường cáp treo (hoặc đi tàu Express Train xuyên núi). Khuyến khích nên đi cáp treo vì cáp rất dài, đi lâu & đã hơn đi train.
• Những điểm em thấy đáng xếp hàng tham quan:
+ Show cá heo ở Ocean Theatre
+ Sea Jelly Spectacular: Xem sứa. Đẹp lung linh & cách bố trí rất thông minh.
+ Grand Aquarium: Bể cá khổng lồ. Không phải là cái Chinese Sturgeon Aquarium nha
+ Panda Village: vào xem mấy em gấu trúc… ngủ.
+ Ngoài ra còn có 1 vài trò chơi cảm giác mạnh
+++ Khuyến cáo đừng xếp hàng xem cái show Amazing Bird Theatre, rất chán & buồn ngủ.
+ Buổi tối nên nán lại xem diễn xiếc trước khu Ocean Center, chỗ cái khinh khí cầu rất hay. & ngồi ngắm nhạc nước cũng đẹp.
- Causeway Bay: MTR Causeway Bay (mua sắm cực thích)

Ngày 29/5
- Ngong ping 360: Tung Chung line (tham wan đi về hết khoảng 3h)
- Tung Chung oulet
- Có thể ghé ngang xem Disneyland nếu thix (vé Disney land là 360 HK$.)
- Shopping wanh khu Tsim Sha Tsui. Ăn tối xong xuôi mới ra sân bay.

Lịch OFF: 12g30 thứ 7 ngày 4/5/2013 tại Trà sữa Hoa Hướng Dương đường Sư Vạn Hạnh, quận 10, gần bệnh viện Vạn Hạnh đó nha. Mình đi giờ này nha vì thứ 7 làm nửa buổi xong đi luôn, rồi về cho tiện hen.
Mình sẽ soạn lại chương trình, cung đường cho mấy bạn tham khảo. Chị Kàrem và bạn chị nếu giớ đó rãnh thì online skype để off luôn cho vui nha

mikahana
01-05-2013, 17:08
@ Hương,Ngày đầu, tiền KS 1 đêm cũng kg mắc lắm đâu ? bạn nên về KS nghỉ ngơi cất hàng lý cho gọn nhẹ nha.Và nghỉ nghơi sau 1 chuyến bay dài. Vì bên HK di chuyển lên xuống thang cuốn đến ra MTR rất đông, vừa tha hàng lý lich kích, vừa tìm cách đi nên hơi khó khăn đó.
Mua sắm khu Causeway toàn hàng hiệu, nhiều thương hiệu lạ mà giá trên trời kg àh bạn, Kg nên đi mất time. Quy ra tiền việt toàn tiền triệu trở lên... Thấy chả ai mua gì nhiều Soho... đó vắng hoe . Nếu ai muốn mua hàng Ikea thì ra đây. Trạm MTR Diamond Hill có Hollywood Plaza nơi tập trung các brand Name tầm trung dễ mua hơn, có 1 siêu thị trái cây ôn đới giá rất hạ dẻ nha ... nên mua ăn cho có thêm vitamin. MTR Mongkok có lady Market mua cũng dễ, nhớ trả giá xuống 3 phần thì trả 1 phần thôi, và các con đường quanh đó. Siêu thị bánh thì Bonjour ... ngay lady market mới có bán .... giá bánh kẹo tầm 19 HKD, 9 HKD cho 1 món rất rẻ , mà ngon ... toàn hàng ngoại ( Nói đến lại thèm ):) Sasa, Bojour... thì ngay chân khách sạn rùi. Kg thì City Gate Oulet củng có bán ngày đi Ngongping 360 ( 3h là kg thể nha bạn xếp hàng hơn 1.h mới tới cái lồng cáp thôi bạn ) giá cáp : 135HKD, Lồng cáp thường, lồng kính 210 HKD, Kg xếp hàng đi line riêng Nên thêm tý tiền đỡ xếp hàng: nghĩ tới cảnh xếp hàng sợ luôn, mất quá nhiều time ), kết hợp luôn
Repule Bay (Vịnh nước cạn): Nên bắt MTR Center , sau băng qua cầu đi bộ sang có mái che bằng kính nơi sang đường, là trạm bus nằm dưới 1 tòa cao ốc ..., bắt bus 260 mà đi chợ Stanley Market, sau về lại Repule Bay . Tuyến này bus có ghé 2 điểm trên. dễ đi.

Gía vé tham quan có thay đổi nha bạn: Disneyland : 450 HKD/ Gía mới nhất.
Bảo tàng thì : 190 HKD./ Xe lửa lên The Peak : 75 HKD.
:)

vietnhan-travel
02-05-2013, 15:38
Không biết sao mà tìm hoài không thấy cái nút sửa bài viết nên phải post dưới đây.

Mình chốt đoàn ở con số 7 người nha. Có ai kị con số này hông ta? Danh sách như trang 1 nhưng thêm 1 bé là Hiền (sinh năm 1990), nick phuot sun_flower....

Lịch off cũng thay đổi 1 chút là chuyển sang 9g sáng chủ nhật ngày 5/5 nha, địa điểm như cũ. Em thiết tha mời gọi Happy_farm và các bạn trong nhóm cùng đi off để nhóm em học hỏi kinh nghiệm bụi trường nha.

Meomunu
02-05-2013, 17:56
vietnhan-trave oi! Mình đặt gạch rùi mà hem tính mình ah, òa òa..:(( mình đã book vé của Dragon Air : đi ngày 25/5 về 30/5 và sẽ bay chuyến sớm hơn mọi người 1 chút là vào 6:00pm vào ngày 25. Vậy thêm 1 người là số 8 đẹp rồi ha, confirm cho tinh thần phấn chấn cái nhỉ:)

vietnhan-travel
02-05-2013, 18:19
Ủa có hả? Sao mình hổng nhớ ta. Vậy cho mình số đt và skype đi. Chủ nhật này off cho bei61t mặt nhau nè.

YesorNo
02-05-2013, 20:29
c mikahana đi hồi nào vậy, e mới đi hồi thág 2/2013 thì zá vé 0 cao vậy đâu, kinh nghiệm là đừg mua vé ngay tại quầy của nó, như Ngong ping 360, xuốg mTR, trên đườg đi lên, ngag wa tung chung oulet thườg có nhìu ng bán vé, và zá rẻ hơn, lúc e đi zá là 120 HK$ thay vì 135 $, đúg là khỏag xếp hàg lên Ngong Ping hơi oải nhưg chỉ chiều đi thoy, tụi e xếp hàg khỏag 45', lên đó tham wan chừg 2h là thấy hết và chụp hìh chán chê, chìu về cáp thì 0 hề fải xếp hàg wá lâu ( e vừa đến là đc vô cáp liền nhưg khoản này thì e 0 sure, cũg tùy hên xui ngày đó đi có đôg hay không).

Còn về Causeway Bay, đối diện MTR gần wán chè xoài nổi tiếg Hui Lau Tsan có store Forever 21 đồ siêu đẹp (mà shopping thì cũg còn tùy gout từg ng ) nên điểm này có thể là option 2 thoy, đi ocean park về còn sức thì đi đi cái này, 0 thì đi lady market, đồ ở lady market fog fú hơn temple night market.

Còn zá vé Disneyland đúg là cái e bất ngờ nhất, thág 2 e mới đi thì ng ta offer là 360 Hk$ trog khi zá niêm yết chíh thức là 400 Hk$, nên h tuy zá chíh thức là 450 HK$ nhưg thật ra vẫn có khả năg mua đc vé rẻ hơn. TUy nhiên, nếu đoàn mìh ng lớn 0 thì đi ocean park thix hơn, có nhìu trò cảm zác mạh và cái sea jelly spectacular cực đẹp.

E vẫn còn zữ bản đồ Hồng Kôg, bữa nào rảh e sẽ đưa c.Nhã

mikahana
03-05-2013, 09:53
@ YeSorNo, Hương các bạn cứ vào trang web là biết giá chính thức ah. Gía mới tăng 1 số điểm tham quan từ 1/4/2013 đó.
Nếu tập thể muốn đi hết thì nên mua vé Online trước, vừa kg mất thời gian xếp hàng mua vé, vừa tiết kiệm money vì mua trực tuyến luôn được giảm 5-10-20 %. Nhóm mình đi mua giá y như trên trang web. Vì mua tại quầy....
1> Disneyland : 450 HKD
http://park.hongkongdisneyland.com/hkdl/en_US/ticketsAndReservations/overview?name=OneDayTicketPage
2> Ocean Park : 252 HKD
http://www.asiatravel.com/en-US/packages/hong_kong/hong_kong/ocean_park_tour.html?sid=8003&trck=GGPSC20A4128K152594L1&lan=
3> 360 Cable Car : 135 HKD Standard Cabin - 213 HKD Crystal Cabin
http://www.np360.com.hk/en/booking/np360-ticketing-information.html
4> (The Peak Tram & Sky Terrace 428) : 75 HKD - Peak Tram tickets: 40 HKD )
http://www.thepeak.com.hk/en/5_5_6.asp
5>
Online Advance Ticket ( Online Ticket : giảm 10% 190 HKD - 171 HKD/ Online

2-in-1 combo (Madame Tussauds Hong Kong + Peak Tram Return) : 230 HKD - 215 HKD/ Online
http://www.madametussauds.com/HongKong/en/BuyTickets/Default.aspx

vietnhan-travel
03-05-2013, 11:34
Reference number:
29398-8919532 Ashoka Guest House
Name:
Phuong Nha Chu Check-in:
26/05/13 Check-out:
29/05/13 Nights:
3 People:
4
Your balance of 208.76 USD is payable on arrival in the local currency. ***
(The balance in local currency is HKD 1,620.00.)
Room details Cost per person Total
4 Bed Dorm - Mixed (Private bathroom)
4 People, 3 Nights 19.33
USD 231.96
USD
Total 231.96
USD

Đã book khách sạn nha mọi người.

hana77
04-05-2013, 08:33
2-in-1 combo (Madame Tussauds Hong Kong + Peak Tram Return) : 230 HKD - 215 HKD/ Online
http://www.madametussauds.com/HongKong/en/BuyTickets/Default.aspx

Madame Tussauds Hong Kong bạn không cần mua online nhé, tới đó mua trực tiếp bằng thẻ của ngân hàng HSBC sẽ được KM mua 1 tặng 1 vé đó, nếu nhóm bạn đi chẳn thì quá tốt rồi, lần trước nhóm mình đi, bị lẻ nên phải bỏ 1 vé, tiếc quá chừng...hihi

AsChu
04-05-2013, 21:11
Bạn Hana77 ơi, cái vụ khuyến mãi mua 1 tặng 1 vé vào Madam Tussuand thì ko thấy nó ghi trên web, ko biết cái chương trình km này là trong tgian nhất định hay là lúc nào cũng thế, bạn tư vấn dùm bọn mình nhé. Cảm ơn thông tin từ bạn.

ntkloan
04-05-2013, 23:45
Cái chương trình khuyến mãi mà bạn hana77 nói là của HSBC nhưng tùy thời điểm, các bạn xem chương trình hiện tại ở đây nè: https://www.homeandaway.hsbc.com/1/2/hna2/local/hk/offers?country=hk&category=tl&cardtype=&currentPage=3#haOfferDetail3

vietnhan-travel
05-05-2013, 12:44
Hôm nay off quyết định đi bằng MRT nha các bạn. Lịch trình cuối cùng sẽ được làm lại và pót cho mấy bạn nha

hana77
06-05-2013, 13:09
Hôm nay off quyết định đi bằng MRT nha các bạn. Lịch trình cuối cùng sẽ được làm lại và pót cho mấy bạn nha

Ah, nếu có di chuyển từ sân bay về khách sạn, khuyện bạn nên di chuyển bằng bus nhé, xem vậy nhanh hơn đi MRT đó, nếu nhóm bạn mà mang nhiều hành lý thì cực lắm khi di chuyển bằng MRT...

AsChu
06-05-2013, 22:25
Central police station HK có phải ở địa chỉ 2 Chung Kong Rd, cái chỗ mà trên phim HK hay quay ko các bạn? Có mấy cái Trụ sở cảnh sát ở Hk vậy? Đàn em thân iu muốn đến đó tham quan nè, có bác nào đi rồi giúp em zới nhé.

Meomunu
09-05-2013, 18:42
Xin chào mọi người! Hôm nay mình lên đây để thông báo với mọi người là mình quyết định không tham gia vào group này nữa.Và lý do mà mình không tiếp tục chuyến đi này cùng mọi người là thật sự mình thấy quá thất vọng về chủ thớt của topic này. Thực sự mình là một người khá là open và thoải mái, và đặc biệt là rất thích đi du lịch, khám phá. Tuy nhiên là cũng chưa bao giờ đi 1 mình cả, đúng thời điểm này mình đọc được topic kêu gọi mọi người tham gia và thấy có thể sắp xếp được thời gian nên mình quyết định xin join cùng với mọi người. Mình đã chủ động book vé máy bay và làm visa theo thời điểm trùng với cả nhóm. Sau khi inbox số điện thoại liên lạc cho chủ thớt ( bạn Hương ) thì mình được bạn gọi lai ngay trong ngày hôm đó. Sau 1 vài câu chuyện trò ban đầu thì mình thấy Hương rất là nhiệt tình, cởi mở và mình có ấn tượng rất tốt. Nghĩ thầm may quá join được với nhóm này thấy cũng vui và an tâm. Hương hỏi thăm mình đã book vé chưa rồi visa, khách sạn thế nào. Có cần thì để H book giúp (lại càng có ấn tượng tốt hơn về sự nhiệt tình). Mình trả lời rằng vé máy và visa mình đều làm xong rồi, duy chỉ có hotel là chưa book vì đợi xem mọi người ở đâu như thế nào thì book cùng chỗ luôn. H bảo: " Ờ thế để H book luôn cho". Mình cũng không nghĩ gì cả thì bảo là: "okie, nếu H tiện giúp được thì tốt quá" . H tiếp: " Vậy có gì Q chuyển tiền trước cho H, vì book qua website thì ho sẽ bắt mình thanh toán luôn. Tiên phòng là..bla..bla.. thực sự đến lúc đó mình vẫn ko nghĩ gì cả (sau này thì minh mới thấy là dù có nhiệt tình cũng ko nên chủ động báo người khác chuyển tiền trước cho mình như vậy. Vì thực sự thì mình với H cũng mới chỉ biết nhau trên diễn đàn, nói chuyện qua điện thoại được vài 3 câu,lai 1 người trong Nam , 1 người ngoài Bắc. mình đâu biết bạn thế nào. chuyện tiền nong thì rất là nhạy cảm. Mình nghĩ dù có nhiệt tình cũng không nên qua chủ động trong những chuyện như thế, dễ dẫn tới hiểu lầm. Mình ghi nhận chuyện bạn giúp đỡ mình, nhưng với những chuyện nhạy cảm như vậy thì H chỉ nên đưa ra sự gợi ý thôi, còn nếu đối phương họ cảm thấy thoải mái tự họ sẽ chủ động nhờ H giúp đỡ thì hay hơn) ngay ở thời điểm đó thì mình vẫn bảo H :" ok, để sáng mai mình xem nếu tranh thủ được thì sẽ qua ngân hàng và chuyển tiền cho H. Không biết là sáng mai mình có ra được không vì mình có chút việc, mà chiều thì ngân hàng lại nghỉ ( vì hôm sau là T7) ". H trấn an mình: " Không sao đâu, ngày mai NH làm cả ngày vì đi làm bù nghỉ lễ". Câu chuyện kết thúc với việc mình bảo là sẽ cố gắng và nếu có thay đổi gì thì sẽ báo H. Đến sáng hôm sau, H nhắn tin cho

Meomunu
09-05-2013, 19:21
Đến sáng hôm sau, H nhắn tin cho mình hỏi là đã chuyển tiền chưa, mình nói là vẫn đang kẹt việc nên chưa chuyển được, H cố trấn an bằng cách nhắc lại là chiều nay Ngân hàng vẫn mở cửa. Rồi mình kẹt việc đến chiều và không về kịp nữa, nói chuyện với một đứa bạn thì nó bảo nó có the visa (vì book qua website nên phải thanh toán luôn = visa card) may quá mình nhờ nó book luôn. Vì là chỗ thân quen thì tiện lúc nào mình gặp mình trả nó cũng được. Sau khi book xong, mình nhắn tin cho H báo là mình đã nhờ bạn book được rồi, bặt im ko có tn trả lời nào từ H ( khác hẳn với lúc đầu rất nhiệt tình) suốt từ chiều hôm đó cho đến trưa ngày hôm sau, H mới trả lời bảo là H trót book rồi. Rồi tội H quá, tự nhiên giờ mà cancel thì H lại phải chịu phí này kia.. nói thật là đến lúc đó mình không biết là H nhiệt tình thái qua hay là có lý do gì, mình cũng chẳng biết nói sao vì lỗi hoàn toàn không phải do mình. Trước tiên, đương nhiên về nguyên tắc bạn phải nhận được tiền thì bạn mới book, hoặc giả dụ bạn có tim mình đến mức bạn book trước khi mình chuyển tiền thì bạn cũng nên báo trước cho mình trước là bạn sẽ book hay khi bạn đã book rồi thì bạn cũng báo mình 1 tiếng để mình biết ( thì lúc đó mình sẽ không nhờ đức bạn mình nữa ) Đến lúc đó mình vẫn động viên H là thôi coi như tai nạn, cũng lỡ book rồi, H thử cancel xem nó tính phi bao nhiêu. Hôm nay, mình nhắn tin hỏi lại xem H đã cancel chưa và mất phí thế nào thì mình cũng chịu với H 1 nửa để mọi chuyện cho nó vui vẻ, thái độ H nói chuyện khác hẳn sự nhiệt tình lúc đầu, trả lời thì cộc lốc. H bảo mình là 10$ (nói thật chẳng nhẽ mình phì cười vì nó chả đáng bao nhiêu, nhg mình cũng nói là mình gửi H 5$ nhé, cũng chả đáng gì nhưng đấy là mình thể hiện cái sự thiện chí của mình thôi, chả nhẽ mình trả 10$ thì có khi còn thành nực cười và ối người cười vào cái mặt mình, vì mình chả làm gì sai ở đây cả, tự nhiên đứng ra chịu tất cho 1 cái lỗi của người khác.) Mình nói vậy xong, H cũng ko thèm trả lời lại. Tuy chưa hỏi tuổi H (vì mình nghĩ cái này chả cần thiết cho những người đi phượt, chả cần biết bạn bao nhiêu tuổi, có chung niềm đam mê thì đi thôi) nhưng qua câu chuyện xử sự này thì mình đoán bạn chắc cũng còn ít tuổi. Hy vọng qua đây bạn rut kinh nghiệm. Giờ tuy mình đã book hết vé máy bay va ks rồi nhưng mình quyết định thà đi 1 mình còn hơn cố tham gia mà không thấy thoải mái. Lúc đấy có khi mất tiền còn rước thêm cái bực vào mình. Tuy bạn khoe rằng bạn là dân phượt chuyên nghiệp, mình thì ngay từ đầu nhận luôn là lớ ngớ mới học đòi nhưng mình nghĩ tinh thân đúng nghĩa của những ng đi phượt là nhiệt tình, thân thiện, cởi mở. Mở 1 topic ra kêu gọi mọi người tham gia không phải chỉ để có người đi cho vui, cho đỡ sợ mà là có ng cung chia sẻ chung niềm đam mê là khám phá thế giới, văn hóa. Chúc những bạn còn lại có 1 chuyến đi vui vẻ và thành công đúng nghĩa.

NangCaoNguyen
09-05-2013, 19:59
Đúng là trái đất này tròn thiệt phải không chị Nguyễn Ngọc Xuân Hương. Chị đã đổi nick ư! Tôi nhớ ko lầm nick chị là: JoyceNguyen lập ngày 19-1-2012 và bây giờ là nick mới đây.
Không biết chị còn nhớ tôi không nhỉ? Chắc có lẽ là quá nhớ đúng không chị Hương. Tôi nêu đúng đich danh của chị cơ mà
Tình cờ tôi đi ngang qua topic này,tôi cũng ko biết chủ topic là ai. Nhưng nhờ có bạn Meomunu mà tôi mới biết hóa ra là "người quen".
Tôi đang đợi diễn biến topic này sẽ xảy ra như thế nào.
Không biết đợt này chị đã "CÓ VÉ" chưa? Hay vé và giờ bay là "ẢO". Tôi đang chờ đấy nhé
@all: Các bạn chú ý về "THÁI ĐỘ NHIỆT TÌNH" của chủ topic này nhé. Sẽ là không ân hận khi bạn biết sự thật về người này.
Xin chào chủ topic 1 thời "QUẬY" nát topic của tôi!

tieulong327
09-05-2013, 20:46
@NangCaoNguyen: Nếu được thì mình nghĩ bạn nên cung cấp một vài sự thật về chủ thớt để các bạn khác có thể Phòng và Tránh đối với các trường hợp tương tự. Thân :)

vietnhan-travel
09-05-2013, 21:39
Trái đất vốn dĩ tròn mà. Vàng thật kông sợ lửa. vé máy bay mình do happy_farm book nên mình có bị lỡ chuyến đi hay không happy_farm cũng biết. Lập nick mới chỉ để tiện có khách làm visa. Visa của Happy_far cũng do mình làm. Mình cũng làm visa cho nhiều bạn trên này. Mod cứ việc kiểm tra thông tin. Có ai khùng không muốn đi lừa mà để rõ địa chỉ ở đâu. Chuyển nhà mới rồi cũng phải thông báo.
Mình cũng mới pm cho CVN đổi nick thành visahongkong-macau để khi mình nghỉ công ty này mình không sử dụng pháp nhân của họ nữa.
Cần ktra thông tin mod cứ pm cho happy_farm, và 1 chị tên thư đang bán bảo hiểm du lịch, và một số bạn nào đã làm qua visa từ mình thì biết có ảo hay không ảo. Đơn giản vậy thôi. Tặng thêm mọi người cái địa chỉ nhà cũ 01 lô A chung cư Lạc Long Quân - P5 - Q11 (Đã bán). Địa chỉ nhà mới 688/2/1/76A Hương Lộ 2, P. Bình Trị Đông A, Quận Bình Tân. Nếu muốn mod cứ đi thẩm tra. Mình có việc gì phải sợ.

vietnhan-travel
09-05-2013, 21:41
Group của Lisa - Ms Thư - bán bảo hiểm 0916006526 hôm nay đi Hong Kong cũng do mình làm vía. 12/5 chị ấy về mod nhớ ktra lại thông tin cho cẩn thận nha.

NangCaoNguyen
09-05-2013, 22:02
Tôi hy vọng cho các bạn tham gia phượt nhóm chị những lời nói của chị hôm nay là đúng với những gì chị cho là thật.
Đừng để tôi phải lôi lại chuyện cũ và cũng như những thành viên của nhóm tôi. Họ bức xúc khi đọc lại các cmt nhiệt tình của chị. Đã xảy ra y chang với topic của tôi. Chỉ có điều bên này chị chưa hỏi ý kiến ai mà book phòng. Còn bên tôi thì chị lại mua hết vé USS cho tất cả các thành viên. Trong khi đó tôi chưa chốt thành viên bao nhiêu người mà chị có thể ứng trước 720S$ mà mua vé cho 12 người. Đến lúc tôi không mua chị lại tìm cách hỏi người này người nọ mua. Lúc tôi yêu cầu đưa hóa đơn vé thanh toán. Thì chị lại đưa cho tôi vé của năm 2011 với kích thước của card visit. Hẳn ai đi USS rồi sẽ biết vé USS như thế nào. Chị cũng tự ý trong topic của tôi liên lạc cho từng người hối thúc về việc chuyển tiền đặt vé trong khi đó tôi là chủ topic. Thế là nhóm tôi 2 người chuyển tiền cho chị. Khi tôi đăng lời cảnh báo về tình trạng nếu chủ thớt ko yêu cầu ai đứng ra thu tiền hộ thì các bạn ko nên đặt niềm tin về chuyển tiền bạc. Thế là họ yêu cầu chị gởi lại tiền vé. Có lúc chị lại tắt máy,rồi hẹn sẽ chuyển sau,rồi này nọ trốn tránh. Và cách đây không lâu người cuối cùng nhóm tôi mới nhận lại được tiền từ chị. Có nghĩa chị đã giam số tiền của họ gần nữa năm rồi mới đưa về chính chủ.
Đến sát ngày đi chị lại bảo với bạn tôi. Thôi em không đi chị cũng không đi nữa. Lại khiến bạn tôi nghi ngờ về chị lại dâng cao. Đâu ai khùng điên đến mức người ko quen biết gì cả nói không đi rồi mình cũng không đi.
Chị àh! Đều là dân phượt với nhau hy vọng chị sẽ làm đúng với lương tâm của mình. Tránh những trường hợp khiến người khác hoài nghi về thái độ quá ư là nhiệt tình của chị.
Các bạn có thể tìm đọc lại những cmt này tại topic https://www.phuot.vn/threads/53307-Phượt-Singapore-1-5-11-2012/page1
Thân chào cả nhà

vietnhan-travel
09-05-2013, 22:16
E muốn biết rõ thì về hỏi chị e va anh rể e hen. Anh rể e la a tuấn, bạn thân chị hai chị hen. Có 1 tgian chị ở nhà bán đồ ăn. Hai anh chị hay wa ăn lắm đấy. Còn việc không đi, 2 nữ 1 nam, 1 nữ ko đi, chị đây có chồng, có con, lại đi 1 mình với 1 ng nam ah. Cứ ktra thông tin đi hen. Thoải mái.

NangCaoNguyen
09-05-2013, 22:22
Ủa rồi có liên quan gì đến việc này không mà lôi anh rể tôi vô chị àh. Nếu không có đâu nhất thiết là xoắn lên như vậy. Việc gì ra việc đó nhé. Đừng lôi gia đình dòng họ gì vô đây. Họ chẳng liên quan và cũng chẳng biết việc của mình đang làm. Anh tôi thân với chị của chị chứ có phải chị đâu. Làm sao anh tôi biết chị như thế nào. Không lẽ anh tôi có vợ rồi cũng hỏi chị như thế nào. Đâu có nhiều chuyện tới mức đó. Việc chị làm thì chị tự hiểu thôi. Phiền chị quá khi nhắc đến việc chẳng ăn nhập gì

vietnhan-travel
09-05-2013, 22:39
Haizzz. Nói ra để biết mình là người thật việc thật chứ không có ý gì. Thôi. Vấn đề này nếu thấy cần thiết thì NCN lập bài riêng mục nào đó, vì chị lập top để đi chơi thôi. Còn theo đánh giá mỗi người thôi. Mod có thấy cần vô mục cảnh báo thì cũng đành chịu. Chuyện này tạm thời dừng bàn trong top này. NCN thấy cần thì báo nick vô sổ đen vậy thôi. Mod đồng ý thì cho cái like nha. Thanks mod.

Meomunu
09-05-2013, 23:25
Hú hồn! Cám ơn bạn Nangcaonguyen. Mình là người trực tiếp trải qua chuyện này nên mình tin những gì bạn nói. Ở đời, không có lửa làm sao có khói. Pải trực tiếp chứng kiến cái SỰ Nhiệt Tình mới đầu là thái quá sau là tụt dốc không phanh là hiểu rồi:) Lúc mình post comment lên mình còn hoài nghi chứ giờ thì chả còn lăn tăn gì nữa. 1 người nói còn bảo là cảm tính hay chắc do hiểu lầm chứ đến 2 người ( lại chả quen biết gì nhau ) cùng gặp phải thì chả cần nói nhiều đâu bạn. Mình nói ra ở đây cũng chỉ hy vọng bạn nào nếu đang gặp trường hợp tương tự thì rút kinh nghiệm, bạn nào tin thì tránh, bạn nào ko tin thì cứ tiếp tục lên đường vui vẻ. Chứ chả pải mục đích vạch mặt ai mà phải giải thích mệt quá. Thời buổi này người ngu thì ít chứ người khôn thì đầy dẫy. Có tâm địa chắc gì đã lừa nổi. Bạn nào có plan đi cùng thời điểm trên thì inbox mình nha:-), không thì cuộc chơi ta vẫn cứ 1 mình mà chiến. Tinh thần phượt nó phải là như vậy ạ:-)

mikahana
10-05-2013, 19:28
Ah thì ra giờ nhờ bạn NCN mà mình biết rõ về người làn Visa cho đoàn mình. Và cũng nhờ chủ tóp pic nói rõ mình làm visa cho nhóm mình suýt may chuyến MC- HK của mình không đi được. Làm mình cãi nhau với Happy _ farm 1 trận về dịch vụ Visa nơi bạn. Ngày 11 bay , ngày 10 mới có visa , mà tiền chuyển trước 3 tháng cọc hết tiền Visa HK, sau CK trước 1 tháng hết khoản còn lại, hồ sơ pasport đưa trước 1, 5 tháng. Bỏ tiền ra mà dịch vụ nhận được gần ngất xỉu. Lúc đầu thống nhất chỗ bạn rẻ hơn 10 $ , sau chỗ bạn kêu khó tăng lên 160 $ visa HK - MC, cũng bằng chỗ chị Hà Mã Webtretho. mình deal giá, khi check cho đoàn. Chỗ chị Hà Mã còn kg CK ứng trước tiền có visa mới thanh toán. Do tin tưởng chỗ Lead đoàn mình và làm chung nên qua vụ việc trên mình tởn tới già. Các vé máy bay + visa nếu có tự thân lo, Bỏ tiền cho dịch vụ mà chuốc thêm bực bội, còn suýt mất đoàn kết nơi group may mình cũng nhịn coi như xui. Hỏi P thì bảo hối, chửi cái gì cũng làm đủ cả với bên Visa mà... như vậy. Hy vọng các bạn có đi phượt thì nên tự mình làm tất cả các giấy tời cá nhân. Đừng trông mong vào ai. Và đừng nên tin tưởng 1 ai. Bỏ tiền ra cho khỏe mà còn rước thêm bực bội. Cái này mình không có ý bới móc ai cả. Nhưng mình là nạn nhân vụ visa nghĩ lại còn tức. Thay đổi xoành xoạch ngày có visa, mình cũng dể kg nói gì với P. Đến khi đổi sát ngày đi 1 ngày thông báo mới có. Mình mới complain thì nhận được tin P nói mà càng bực. Group làm gì người có trước người có sau.

AsChu
10-05-2013, 20:32
Group đã đủ loạn rồi! Nếu không phải là chia sẻ kinh nghiệm theo tinh thần của phuot.vn thì đề nghị ko bàn ra!

NangCaoNguyen
10-05-2013, 21:16
@AsChu: Cách nói chuyện của bạn thật sự khó ưa! Bạn xem mọi người có phải đang chia sẻ cho nhóm của bạn không. Hay góp phần bêu rếu cái topic này. Là những người từng trải nên họ biết những gì họ sẽ chia sẻ lại. Theo đúng những gì mà bạn nói là chia sẻ theo "tinh thần phượt". Bạn cảm thấy góp ý này là thừa thải nhưng sự thật vẫn là vậy cho dù chủ topic cố thay đổi nhưng những lời cmt cũ thì không tài nào xóa được. Trừ khi ai đó giúp mà thôi. Bạn không công nhận cái đó tùy bạn thôi. Không biết bạn đã xem qua những cmt của thớt mình hay chưa. Và bạn so sánh xem nó có giống với từng chút một bên topic bạn tham gia hay không.
Đã là chia sẻ thì bạn không có quyền đề nghị ai đc im hay ai được lên tiếng. Tôi và bạn cùng toàn thể anh em nhà phượt thì luôn đặt niềm tin hay tinh thần học hỏi lên đầu. Nếu có sai hay đúng thì hạ hồi phân xử. Bạn hãy xem 2 bạn trên cmt như thế nào rồi từ đó sẽ thấy được máu chốt của vấn đề. Có lẽ bạn ở trong cuộc nên hiểu rõ hơn hết.
Thân bạn!

tieulong327
10-05-2013, 21:59
@AsChu: Cách nói chuyện của bạn này giống như bạn là Mod ấy nhỉ, nhưng ngay cả Mod đi nữa thì cũng sẽ không bao giờ có phát biểu như vậy, và nếu là thành viên tham gia nhóm này (đối với người hiểu chuyện) cũng sẽ không nói gọn lỏn khó nghe như thế, tại sao bạn không nói cho có hòa khí hơn, đại loại như "nếu các bạn khác không phải là thành viên của nhóm, khi chưa hiểu rõ mọi việc thì đề nghị các bạn đừng cho ý kiến vội....." chẳng hạn. Người ngoài như mình khi đọc câu nói của bạn dễ gây cảm giác hiểu nhầm giống như bạn và bạn chủ topic là một vậy. Nếu bạn hiểu rõ tinh thần của phuot.vn thì theo bạn như thế nào mới là chia sẻ kinh nghiệm, mong bạn có thể nói rõ để mọi người cùng biết nhé. Thân :)

AsChu
10-05-2013, 22:03
@NangCaoNguyen: tôi thừa nhận việc dùng từ im thì hơi quá, tuy nhiên 2 ngày hôm nay các bạn liên tục lên án chủ topic trong khi topic này được xây dựng trên tinh thần la rủ nhau đi chơi, bên cạnh đó các bạn chia sẻ kinh nghiệm. Tôi có cảm giác topic này chủ đề là lên án chủ thớt; thật sự những lời các bạn đưa ra đã làm thành viên của nhóm hoang mang rất nhiều. Mối quan hệ của bạn & chủ thớt có lẽ là do bất đồng trong chuyến đi trước ( tôi & các thành viên đã đọc toàn bộ topic của bạn) nên có lẽ khi bạn đọc được cm của 1 tv complan chủ thớt thì cảm xúc của bạn lại dâng trào chăng?
Tất cả chúng ta đều hiểu & biết diễn đàn này lập ra là kết hợp mọi người chưa từng quen biết lại với nhau cùng giao lưu, học hỏi & cung nhau du lịch; 1 sự giúp đỡ nhau trên tinh thần là chính, còn tiền bạc thì mạnh ai nấy lo; bản thân mọi người đều cần có sự cảnh giác về số tiền mình bỏ ra đương nhiên là cũng cần có sự tin tưởng, người khôn thì nắm đằng cán còn kẻ hồ đồ thì nắm đằng lưỡi các bạn ah, quy luật này ai cũng hiểu. 1 khi rủi ro xảy ra cần xem xét lại & khắc phục, coi như là rút ra thêm kinh nghiệm hoặc cùng lắm là cạch mặt nhau ra.
Bản thân tôi đọc xong những góp ý của các bạn cũng cảm thấy lo lắng, cũng đã từng suy nghĩ ko biết mình có bị lừa ko đây?? Tiên trách kỷ hậu trách nhân, có chăng là do bản thân tôi quá hồ đồ!!
Tôi cũng là 1 người cả tin; nhưng tôi lại có suy nghĩ là " xem hồi sau sẽ rõ"; đời còn dài lắm...
NangCao Nguyen, những lời trên là tôi muốn nói với bạn, còn những lời sau thì tôi nói chung chung nhé: ở đời đừng nên sống quá bề ngoài & quá nhiệt tình ( nhiệt tình + ngu dốt = hư chuyện); cũng nên đừng thừa nước đục thả câu vì kiến ăn cá, cá ăn kiến là chuyện nay mai.
& 1 số người đã thêu dệt cho mình 1 backround quá lộng lẫy nhưng khi tiếp xúc thì ...ôi thôi vỡ mộng, đại khái là thùng rỗng kêu to í mà.
Tôi & các thành viên trong đoàn cảm ơn những lời cảnh báo của các bạn, nhờ các bạn mà chúng tôi đã tìm hiểu kỹ hơn & đề phòng hơn, nhưng...xem hồi sau sẽ rõ!

CaVicu
10-05-2013, 22:19
Tôi đã trải qua cảm giác này rồi nên tôi biết, Cái gì nhiệt tình quá thì đáng để suy nghĩ...
Cũng may là đợt đó tôi tỉnh táo không chuyển tiền trước, nếu ko thì giờ không biết như thế nào ?
Cảm ơn người nào đó đã cho tôi kinh nghiệm và bài học để không đặt Đồng tiền của mình vào nơi mà Mình không biết rõ ràng.
Hãy là phượt lý tính, biết đặt niêm tin đúng chỗ đúng cách, nếu không chúng ta sẽ hối tiếc...
Cũng có thể một người tạo nhiều nick phượt để bảo vệ cho nhau...

NangCaoNguyen
10-05-2013, 22:26
@AsChu: Một lần cuối dành cho bạn!
Thế nào là lên án? Tôi đã lên án chủ thớt của bạn những gì? Bạn đã tiếp xúc rồi đúng không? Không lẽ tôi chưa tiếp xúc nên chưa biết?
Hoang mang thì không phải chỉ riêng thớt này đâu bạn àh. Ngay cả nhóm tôi có những người đang onl đọc topic này cũng ko thể nào lên tiếng. Còn tôi thì sao? Không lẽ làm ngơ cho qua để rồi thêm ai đó lại giống những người bạn tôi??? Một người bạn tôi bảo rằng "Có lẽ chuyến này bà H sẽ đi để chứng tỏ mày sai bả đúng. Hoặc ít nhất bã cũng mua cái vé trong nay mai để lấy chữ tín"...Nên tôi cũng ko phủ nhận câu hồi sau sẽ rõ của bạn. Cảm xúc của tôi chả cần thiết phải trào dâng! Vì cái cảm xúc đó tôi ko "dư" để đi đặt "bừa" vào những người như vậy.
Tôi chỉ tiếc là ko gom đủ lại tin nhắn của chủ topic này nhắn cho các bạn nhóm tôi trong đó có cả tôi mà đưa lên đây cho mọi người đọc. Đúng như bạn kia nói tôi không cần giải thích thêm để hiểu vấn đề. Ai dại nấy chịu. Còn với tôi sự chia sẻ này không thừa với mọi người!

vietnhan-travel
11-05-2013, 01:07
@mikihana: tiền là chị giao dịch với phương, ko dính dáng đến tôi, chị đừng nói vậy mà gây thêm hiểu lầm. Vấn đề tại sao visa chị 10tây mới có, chị cũng nên hỏi phương và bạn tuấn ở hà nội. Vì tôi có uứa với phương chaắc chăn xin được visa cho nhóm, chứ không lsq ko cấp tôi cũng chẳng thể can thiệp. Còn giữa chị và phương có vấn đề gì thì tự chị rõ, chị không cần kêu ca ở đây

@mod: mình cũng đã trình bày rất rõ ràng và đề nghị mod nếu ktra thông tin và thấy có vấn đề thì có thể cho vô bảng đen. Còn trong top này đừng có làm loạn nữa.

@nhóm họp lần 2 18g ngày 21/5 tại chỗ cũ để nhận visa và thảo luận thêm về chuyến đi.

vietnhan-travel
11-05-2013, 01:14
@aschu: chị nhã ơi, đã nói với e là không lên tiếng. Giờ chị lên tiếng chi để ngta nói e lập nhiều nick để bảo vệ nhau. Dạo này chị cũng đâu rãnh hen. Hihihi. Ăn chén chè hột sen ngủ cho nó ngon nghen chị.

happy_farm
13-05-2013, 13:28
1 tháng rồi rất bận nên không lên Phượt, thật sự không biết tên happy_farm cũng được nhắc nhiều ở bên nay, đến khi các bạn bên Phượt mở cuộc tổng tấn công vào fone và yahoo của mình, Phương mới biết. :) Nhưng nếu giúp hay c/c thêm thông tin giúp được các bạn thì sẽ làm
Không bàn về việc ai sai ai đúng (vì Phương là người ngoài trong topic này và cũng không biết những chuyện trước đó), Phương chỉ dám xác nhận thông tin sau:
Phương có đặt vé máy bay giúp Hương của Cathay bằng thẻ visa của Ph theo thời gian là đi chung với group Ph (11/04 - 16/04), nhưng sau đó Hương có việc đột xuất và không đi chung được. H có nói với Ph là H đóng tiền (Hương tự đóng) với bên Cathay để delay lại ngày sang tháng 5. Mọi chuyện chỉ tới đây.
Phương quen Hương thông qua việc làm visa: 160usd/pack (HK triple - MC): Phương đặt cọc trước 60usd/pack trước 3 tháng để giữ giá (trước tết) dưới pháp nhân Công ty Việt Nhân nên Phương tin. Khi hoàn thành xong giao visa Ph mới thanh toán 100usd/pack cho H. Tính ra ngày Ph book vé máy bay giúp H là mình còn nợ tiền visa bạn H (chuẩn bị lấy visa và thanh toán).
Nên các bạn alô hỏi Phương: Hương tin được không? Phương cũng trả lời thật sự luôn là: thật sự Phương không biết, chẳng biết lấy gì bảo đảm, hay bảo đảm về cái gì. :)
Chỉ dám khuyên các bạn là trước nhiều thông tin trái chiều như vậy, mỗi bạn tự cẩn thận tiền bạc cho mình thì khỏi nghi ngờ lẫn nhau, vì tiền mình mình giữ (dù sao cũng gần ngày các bạn đi rồi): Chẳng hạn tiền phòng, các chi phí của group,...để qua đó thấy chi tiết, có hoá đơn thanh toán rõ ràng rồi hãy thanh toán.

Chúc nhóm các bạn tìm ra hướng giải quyết để các mems lên đường vui vẻ
Thân mến,