PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Miền Trung (Phú Yên) mùa cá Chuồn bay tháng 5/2013

tourism_khanh
10-04-2013, 02:19
Miền Trung (Phú Yên) muà cá chuồn bay. 24-26/5/2013

Thời gian : 3 đêm 2 ngày
Khởi hành : 24,25,26/5/2013_(t6,t7,cn)_ Rằm tháng 4

"Đến hẹn lại lên,cứ vào tháng 4-5, ngư dân Miền Trung vào mùa đánh bắt cá chuồn bay. Được tận mắt nhìn thấy những mẻ lưới đầy ấp cá chuồn nếu may mắn hơn nữa là được nhìn những đàn cá chuồn bay vút lên lên khỏi mặt biển xanh đã từ lâu trở nên rất gần gũi với người dân nơi đây ,cùng thưởng thức món cá này bằng những cách chế biến dân dã địa phương. Đó là lí do mình mời các bạn cùng mình khám phá vùng đất này.
Miền Trung (Phú Yên) đang vào mùa cá này rồi đó! Bạn đã thưởng thức món cá đặt biệt này chưa ?"

Chương trình chuyến đi

Ngày 1: Sài Gòn_Phú Yên

19h30 : Xe đợi các bạn tại địa điểm đã dự định trước, lên xe khởi hành đi Phú Yên. Sinh hoạt tập thể trên xe, nghĩ ngơi dưỡng sức.

Ngày 2:

8h: Đoàn đến Đại lãnh, tham quan mũi Đại Lãnh,ngọn Hải Đăng, chụp ảnh các kiểu lưu niệm tại vịnh Vân Phong tuyệt đẹp này.
Ăn sáng bánh hỏi lòng heo Sông Cầu- món ăn đặt sản của Phú Yên.

9h: Lên xe tiếp tục cuộc hành trình.

9h45: đoàn đến huyện Tuy An( Phú Yên) tham quan Gềnh Đá Dĩa, 1 trong những cảnh đẹp nổi tiếng của Phú Yên ta không thể bỏ qua khi đến vùng đất này.

10h45: rời Gềnh Đá Dĩa để đến Sông Cầu.

Xuống xe cảm nhận cái nắng của biển Miền Trung, chúng ta lên Ghe( phương tiện chính của chuyến đi) sau nữa tiếng trên ghe đưa ta đến 1 làng chài nổi tiếng với nghề đánh bắt và nuôi tôm hùm xuất khẩu.
Đoàn nghỉ ngơi tại đây, ăn trưa với các món ăn dân dã địa phương như: bánh hỏi, bánh tráng, canh chua cá biển…tìm hiểu phong tục tập quán của người dân trên đảo nhỏ này. Nhớ học 1 ít tiếng nẫu đặt biệt nữa nha!;)

14h: Ghe đưa chúng ta đến điểm cắm trại, trên đường ghé tham quan bè nuôi tôm hùm, học cách nuôi loài tôm này qua cách nói mọc mạc của hướng dẫn viên địa phương. Lồng tôn hùm được cảo lên khỏi mặt nước để các bạn có thể qua sát, nhiều loài cá, tôm ngộ ngĩnh đầy màu sắc mà trước giờ bạn chưa từng thấy. Các bạn có thể mua các loại cá tôm ở đây như: cá mú, các loại ốc và tôm hùm và đặt biệt là cá chuồn với giá bình dân để làm thực phẩm cho chuyến đi_ có cả loại bia Quy Nhơn ngon tuyệt ở xứ này nữa. Chỉ nói thôi đã thèm rồi!! ực ực!!(c)

15h15: ta đã đến địa điểm cắm trại_đó là 1 bãi biển tương đối hoang sơ.Các bạn làm những công việc được phân công từ trước: nhặt củi đốt lửa trại, các bạn nữ thì nấu ăn…tất cả chỉ để cho đêm lửa trại thật ý nghĩa. Ta cùng tắm “tiên”..oooo, tham gia tham gia các trò chơi trên biển…lúc này thì không sợ nắng nữa rồi.

Đêm lửa trại cũng đã đến, những kỉ niệm vui buồn trong những chuyến đi được khơi lên trong ánh lửa. Mình cùng ngồi bên nhau dưới ánh trăng rằm, tận hưởng cái đăng đắng của bia xứ Nẫu, cái ngọt ngào của hải sản biển miền Trung, cái vui vui của người bạn chưa từng gặp…

Sau đêm lửa trại nếu có hứng các bạn có thể đi câu mực,vì là ngày rằm trăng sáng nên việc câu được mực sẽ dể dàng hơn. Còn gì bằng khi câu được những con mực con ngời sáng…
Có được mồi rồi, hãy thức trọn đêm để ôm hết những thứ ta cần lấy, cứ mỗi chuyến như vậy mình không ngủ đâu bạn à vì mình luôn cảm thấy tiếc về nó…

Ngày 3:

4h30: sáng thức dậy, chúng ta sẽ được làm ngư dân thả lưới chuồn để đánh bắt cá chuồn bay_ loài cá mà ta cần tì m hiểu và khám phá về nó…đó là ẩn số cần 1 lời giả đáp từ các bạn tham gia ??? Đón bình minh trên biển Phú Yên.

7h30 : ta quay lại điểm cắm trại ăn sáng cùng món mì gói ưa thích và café sáng. Cùng tắm biển thôi, thật mát so với một Sài Gòn Nóng bức và đầy khói bụi…

Tiếp đó ghe sẽ đưa bạn đi lặn biển ngắm san hô, được quan sát nhiều loài san hô với nhiều màu sắc khác nhau,đó là nơi có rất nhiều động vật sống tha hồ mà khám phá cho những ai ưu thích biển. Mình sẽ chuẩn bị những tấm lưới bắt cá để cho sự khám phá của bạn được trọn vẹn.

Trên đường đi bạn sẽ được ngắm những khu cảnh của rừng và biển, đó là những ngon núi sừng sững giữa biển nó không giống như núi đá voi ở Hạ Long hay Hà Tiên nhưng cũng tạo cho bạn một cảm giác thú vị. Ở những ngọn núi này cũng có những cái hang tuy không lớn nhưng cũng cần cho bạn khám phá như: hang ghềnh, hang Dơi… Hang Dơi là nơi trú ngụ của hàng nghìn con Dơi, ta có thể vào hang quan sát, cái mùi đặt trưng của nó… còn thịt Dơi- các bạn đã ăn chưa? hãy chuẩn bị dụng cụ để săn loài thú này và thưởng thức nó.

Ta về lại nhà dân lúc xế chiều, chắc đói lắm đây. Nhưng được bù lại ta thỏa sức ăn buổi cơm trưa –chiều với các món ăn được làm từ cá chuồn: như cá chuồn nấu canh chua, nướng, gỏi, hay chả cá chuồn…và món ăn dân dã khác.

Đó là bữa cơm thân tình của những ngư dân gắn với 2 từ”biển_giã”. Tuy hơi đạm bạc so với chốn thành đô nhưng đó cũng là những trãi nghiệm không thể quên với vùng đất giàu nắng gió nhưng cũng mặn mà hiếu khách này. Chuyến xe đêm mang đầy vị mặn của biển của nắng và gió. Đàn cá chuồn vẫn khỏe, vẫn vút cao trên mặt biển xanh trong kỉ niệm của những người bạn không thể quên và nó vẫn còn đó trong buổi sáng mai đi làm.

Chương trình mình viết có lẽ chưa được hoàn chỉnh, cần có sự đóng góp từ các bạn để chương trình được hoàn thiện hơn .Cảm ơn các bạn !:)

MÌnh xin liệt kê chi phí của chuyến đi để các bạn tham khảo, chi phí này được tính trên 1 người.

- Chi phí thuê xe: 600k
- Chi phí thuê ghe suốt 2 ngày: 225k
- Chi phí ăn uống bao gồm:
+ 2 bữa sáng, có 1 buổi ăn mì: 60k
+ 4 bữa chính : 280k
- Chi phí lưới đánh cá, lưỡi câu mực, hướng dẫn viên địa phương: 75k
- Nước uống :10k

Tổng cộng chi phí cơ bản cho chuyến đi khoảng : 1tr250k/phượt thủ
Chi phí trên không bao gồm chi phí lều trại,ăn nhậu, mua hải sản và các chi phí phát sinh.
Nếu các bạn muốn thoải mái vui chơi thì ta sẽ thu thêm khi tham gia chuyến đi.
Sẽ tuyển thủ quỷ để mọi việc thu chi được dể dàng và rỏ ràng hơn.
Rất vui vì cùng đồng hành với tất cả các bạn.

yahoo của mình: [email protected]_ 0937 382 685

DANH SÁCH CÁC BẠN THAM GIA CHUYẾN ĐI( TẠM THỜI)

1. PhươngThu- Phương Thu
2. Helsing2211
3. caliblue1211-Hương
4. Ducachxa-Mến
5. Depkep-Tân (3 gạch)
6. BeBiNgo-Lan Chi (2 gạch)
7. TuHong (2 gạch)
8. Blackman
9. Yetoto (2 gạch)
10. Beluga-Bảo Châu
11. Nktdung-Dung
12. G4lonely
13. Greenclovers
14. Kairo-TRang
15. Tini119 (2 gạch)-Thu Tình , Ngọc Thủy.
16. Candymilk-Cẩm Tú
17. Omaixaugia- Ninh(nữ)
18. tiptip- Nguyễn Thảo(2 gạch)
19. TTH-Trung Hậu
20. baoduync-Duy
21. JeanlyDinh-Thiên Lý.
22. Saimoto- Thanh Tùng

-------THÔNG BÁO-------

Thời gian , địa điểm họp offline của chúng ta:

Sáng 8h , Chủ Nhật, ngày 5/5/13

Địa điểm: tại café bệt Hàn Thuyên Q1, góc gần Dinh Độc Lập.

Nếu các bạn đến đó mà không biết địa điểm tập trung hãy gọi cho mình.

Để chắc chắn các bạn tham gia, kế toan sẽ thu của các bạn trước 500k trong ngày off để làm chi phí trước chuyến đi, số còn lại sẽ thu khi tham gia chương trình.
Buổi off giúp chúng ta bàn kỉ hơn về chương trình, mọi thắc mắc, ý kiến đóng góp... để hoàn thiện chương trình hơn. Mong tất cả các bạn tham gia đông đủ. Sau buổi off mình sẽ chốt danh sách chính thức các bạn tham gia.

Các bạn trích dẫn thông báo này cho mọi người được biết luôn nha.Thank's!

View
10-04-2013, 02:25
Ko bít chi phí ntn nhỉ

tourism_khanh
10-04-2013, 02:45
Ko bít chi phí ntn nhỉ
Mình đã cập nhật chi phí tham gia chương trình rồi đó bạn View

Phương Thu
11-04-2013, 08:42
Thích quá! cho đặt 1 gạch bạn nhé :x

helsing2211
11-04-2013, 08:49
kaka. Mình dân miền trung mà chưa thấy cá chuồn bay. Cho mình đặt 1 gạch nha bạn

Thutuong
11-04-2013, 09:38
Đặt 01 gạch nha chủ thớt

tourism_khanh
11-04-2013, 10:00
Hi! có 3 người đẹp đầu tiên tham gia cùng mình rồi. Cảm ơn các bạn!
À! chủ thớt chỉ nhận gạch cứng, vì vậy các bạn đặt gạch nhớ để lại thông tin ym! hoặc sđt cho chủ thớt để tiên liên lạc nha.

ducachxa
11-04-2013, 10:10
Cho đặt 1 gạch nhen chủ thớt.
Nguyễn Văn Mến 0907798649

tourism_khanh
11-04-2013, 10:59
Có thêm một chiến hữa rồi.

Depkep
11-04-2013, 12:22
Cho mình góp 2 cục gạch nhé, tối về hỏi lại ôm rồi quyết định gửi tiếp xi măng, cát, đá.

tourism_khanh
11-04-2013, 13:25
Mình đã giải tỏa mặt bằng rồi, chỉ cần đủ gạch xây nhà thôi!(beer).

BeBiNgo
12-04-2013, 07:55
Cho mình đặt một gạch. Sđt 0987159388. Mình có một võng và tăng.

Depkep
12-04-2013, 08:43
Quên thông báo với chủ thớt, mình có môt lều đôi. Chúc chủ thớt sớm đủ gach xây nhà.

tourism_khanh
12-04-2013, 09:36
Hiện tại lều trại mình chưa có, nên các anh em cứ kê khai tài sản này để mọi người dùng chung, ăn nhiều chứ ở bao nhiêu phải không anh Depkep. Lều đôi mà 4 người cùng thức được không ta .:D

Jandy
12-04-2013, 10:29
đoàn đi dự là khoảng nhiêu người chủ thớt ơi? khi nào sẽ đóng topic-ngưng nhận gạch vậy? cũng hóng cái mũi Đại Lãnh, cơ mà ưng đi bằng xe máy cơ!
với cả, chi phí ghe, câu mực... là đã tìm hiểu kĩ chưa chủ chủ? có thể deal thêm với ngta để giảm giá nữa k?
với cả, chủ thớt định luôn 1 ngày off tất cả mem dk đi luôn!

tourism_khanh
12-04-2013, 10:48
Jandy nè! đoàn dự định đi khoảng 20 người trở lại thôi,nên hiện tại vẫn còn nhận gạch. Mình đã tham gia 1 lần rồi nhưng chỉ tiếc chưa bắt cá chuồn bay được thôi vì không đi vào mùa ấy nên mọi chi phí đã ổn rồi. Hiện tại mình chưa có lịch off cụ thể. sẽ thông báo cụ thể với các bạn sau! Thanks! Jandy!(c)

saimoto
12-04-2013, 11:01
20 người lận à thớt, tưởng tầm 10 ng trở lại thui chứ

tourism_khanh
12-04-2013, 11:57
Vì đoàn mình thuê xe ,đi quãng đường xa nên nếu đi ít người chi phí sẽ đội lên cho tiền thuê xe này. Vì vậy mình dự định đi với số lượng vừa phải . Và mình cũng biết nếu tham gia đông quá đoàn sẽ bị loãng.

TuHong
12-04-2013, 13:34
theo em thấy! phượt thì đi xe máy vừa ngắm được khung cảnh vừa tự do đi đây đó. có điều thời gian đi sẽ có thể lên 3-4 ngày. đi vậy thấy thú vị và vui hơn ạ!

ducachxa
12-04-2013, 15:01
Đoàn 20 mem là đông lắm rồi đó nhở. Khoảng 12-14 mem là ok rồi. Thuê xe đi riêng hay là đi xe khách thế chủ thớt?

Depkep
12-04-2013, 17:16
Lều đôi nhưng vẫn có thể ngủ hơn 2 người với điều kiên ngủ ngồi hjhjhj, lều mình có thể liên hê thuê dùm. Thuê xe thì hay nhưng giá cao àh. Xe giường nằm thì sao. Xe máy vui nhung xa quá ko đủ thời giang đâu.

ku kòy
12-04-2013, 17:26
Lều đôi nhưng vẫn có thể ngủ hơn 2 người với điều kiên ngủ ngồi hjhjhj, lều mình có thể liên hê thuê dùm. Thuê xe thì hay nhưng giá cao àh. Xe giường nằm thì sao. Xe máy vui nhung xa quá ko đủ thời gian đâu.
Xin lỗi chủ thớt, ngoài lề xíu nhe, bắt tại trận ông này, rủ rê thì không chịu đi, toàn núp lùm + quánh lẻ.

blackman
12-04-2013, 17:28
Plan hấp dẩn quá, cho mình book tạm một chân nhé...vì chưa sure lắm lịch công ty...minh góp trước là mình có 1 lều 4 người:)..khi nao tổng kết ofline cho ngya chinh thức sẽ confirm

helsing2211
12-04-2013, 17:40
số điện thoại của mình nè: 0972228114

tourism_khanh
12-04-2013, 23:05
Topic mình được chuyển sang "tổ chức các chuyến đi trong nước" mà mình hông biết, hỏi Mod tùm lum, mắc cỡ quá!:LL
Các bạn luôn theo dõi topic luôn nha. Cảm ơn mọi người!

thinhduyquach
12-04-2013, 23:18
Xin lỗi tất cả các bạn. Hiện tai topic đang trong tình trạng đã chuyển gì đó. Mình không hiểu tai sao như vậy nữa. Tạm thời các bạn cứ để lại tin nhắn trên topic hoặc Yahoo của mình: [email protected]. sđt :0937 382 685. Cảm ơn tất cả các bạn!

Mod thấy bạn có kinh nghiệm làm lead nên chuyển qua bên box ( dành cho những người có kinh nghiệm ) đó mà .
Yên tâm nhé không có gì đâu .

tourism_khanh
13-04-2013, 00:30
Lều trại chắc để anh Depkep lo rồi. Cảm ơn anh trước nha. Không cao hơn nhiều so với đi xe giường nằm đâu anh. Vì chỉ thuê xe mình mới tham quan được mũi Đại Lãnh và Gềnh Đá Dĩa. Còn nếu đi xe gường nằm thì đỡ mệt hơn...Vậy đó! có gì khi off chúng mình quyết luôn.

TuHong
13-04-2013, 09:07
Hiện tại anh cho em đặt 2 cục gạch. Đang rũ thêm! Mình có giới hạn số người đi không anh?
Sdt 01289993599.
Email : [email protected]

snape1010
13-04-2013, 10:07
tiếc quá, khoảng này đang ở Bắc rồi. Mà bãi biển chủ thớt nói ở đây có phải là bãi rạn bãi ôm ko? nếu phải thì quá sức tuyệt vời >.<

tourism_khanh
13-04-2013, 12:32
Vui vì TuHong tham gia cùng đoàn mình. Mình có giới hạn số men tham gia, nhưng hiện tại vẫn chưa chốt đoàn nên vẫn nhận gạch của các bạn. Snape 1010: chuyến trước mình đã cắm trại ở bãi rạng rồi, bây giờ lại 1 bãi biển khác hứa hẹn hơn!(NT)

GoForIt
13-04-2013, 13:12
muốn đi qua nhưng chưa biết lịch thi thế nào, hy vọng đến lúc biết lịch thi sẽ còn slot :D

yetoto
13-04-2013, 20:22
Mình đặt 2 gạch cứng nhé. Đến ngày off đóng tiền luôn nhe chủ thớt. Sao mình ko thấy ngày off vậy?
Số đt: 0908 chín 53 năm năm 9
:)

beluga
14-04-2013, 08:10
Cho mình đăng ký 1 suất nha chủ thớt. Thông tin mình sẽ pm.

tourism_khanh
14-04-2013, 08:53
yetoto: cảm ơn bạn đã tham gia cùng đoàn, lịch off mình sẽ thông báo sớm để các bạn sắp xếp thời gian. beluga tham gia nữa nè cả nhà!;) . Toàn là người đẹp tham gia chắc chuyến đi này anh em mình ko phải ngủ nữa rồi. hix!hix!;)

nktdung
14-04-2013, 10:25
Mình đăng ký 1 suất nha! Sẽ pm cho bạn thông tin cá nhân. :)

tourism_khanh
14-04-2013, 11:33
Mình đã nhận thông tin của Dung rồi. Hẹn gặp Dung ngày of nha. Cảm ơn Dung!

tourism_khanh
14-04-2013, 11:34
Chắc chuyến đi này ,Thớt sẽ tổ chức cuộc thi hoa hậu Phượt (Phú Yên) vì toàn là người đẹp tham gia. Ban tổ chức sẽ bàn nghiêm túc về vấn đề này trong ngày off.(c). Các bạn nhớ ủng hộ nha.

g4lonely
14-04-2013, 17:24
Mình đặt gạch cứng

Depkep
14-04-2013, 18:54
Theo tình hình âm thịnh dương suy này chắc Depkep bỏ ôm ở nhà quá chủ thớt ơi.

g4lonely
14-04-2013, 23:04
Sđt mình : 093 7117 212

tourism_khanh
14-04-2013, 23:53
Thêm một chiến hữu tham gia nữa rồi. Phải mua thêm beer thôi!(beer)

BeBiNgo
15-04-2013, 18:56
Cho mình đăng ký thêm một gạch cho bạn mình nữa, vậy tổng cộng là mình đăng ký hai gạch nhe. Thông tin cá nhân cung cấp những gì vậy chủ thớt?

tourism_khanh
15-04-2013, 19:34
Cho mình đăng ký thêm một gạch cho bạn mình nữa, vậy tổng cộng là mình đăng ký hai gạch nhe. Thông tin cá nhân cung cấp những gì vậy chủ thớt?
BeBiNgo chỉ cần cho biết tên, số điện thoại liên lạc là ok rồi. Để mình dể liên lạc và mọi người có thể làm quen với nhau. Cảm ơn bạn!

ducachxa
15-04-2013, 21:06
Định bao nhiêu mem mới chốt đoàn vậy thớt

greenclovers
15-04-2013, 21:48
Cho mình đặt một gạch nhé.
Số dt mình nè : 093 205 0527
Hi vọng sẽ là kỉ niệm khó phai!

tourism_khanh
15-04-2013, 22:41
Cho mình đặt một gạch nhé.
Hi vọng sẽ là kỉ niệm khó phai!
Thêm 2 bạn nữ tham gia cùng chúng ta: greenclovers và Kairo: Trang. Cảm ơn 2 bạn! không chỉ các bạn mà cả bản thân Mình cũng muốn có và sẽ có 1 chuyến đi không chỉ bằng chữ viết, lời nói về nó. Mình sẽ cố gắng!

Depkep
16-04-2013, 01:22
Tình hình là tự nhiên chiều CN nhớ nhà quá, vậy là một mình một ngựa lên đường. Sài Gòn - Cái Bè cung đường quen thuộc với nhiều người. Nhưng lần này mình nổi máu phượt lên nên không đi theo đường QL1 như thường ngày nữa. Lần này mình đi men theo đường cao tốc thú vị lắm các bạn đi thử xem nhé.

blackman
16-04-2013, 08:21
Plan hấp dẩn quá, cho mình book tạm một chân nhé...vì chưa sure lắm lịch công ty...minh góp trước là mình có 1 lều 4 người:)..khi nao tổng kết ofline cho ngya chinh thức sẽ confirm

Sdt minh: 0988330204

tini119
16-04-2013, 08:25
Cho mình đặt 2 gạch nhe. Mình sẽ pm cho bạn sau.

tourism_khanh
16-04-2013, 09:22
Blackman đã bước thêm 1 chân vào đòan mình rồi, nhận thêm 2 gạch của tini119 nữa. Tình hình Thớt chưa có lịch off cụ thể, đoàn mình sẽ off sau lễ 30/4. Còn địa điểm và thời gian cụ thể mình sẽ thông báo sau. Cảm ơn các bạn!

omaixaugia
16-04-2013, 15:35
1 gạch cứng nha bạn (nữ), sẽ pm số đt bên Inbox của bạn nha.

yetoto
16-04-2013, 16:22
Tình hình là mình thấy chủ thớt nên up dần các danh sách đặt gạch vì cũng đã khá đông.
Mình nên chốt đoàn tầm 20 mem hoặc hơn tý là hợp lý.
Đến ngày off sẽ fix lại sau. :)

CandyMilk
16-04-2013, 19:23
Danh sách đã đủ thành viên chưa vậy ^_^! Nếu vẫn còn nhận thêm thì cho mình đặt 1 gạch nhé . Mình rất thích đi du lịch Bụi thế này!hihi
Mình sẽ inbox thông tin cho chủ thớt

tourism_khanh
16-04-2013, 23:22
Tình hình là mình thấy chủ thớt nên up dần các danh sách đặt gạch vì cũng đã khá đông.
Mình nên chốt đoàn tầm 20 mem hoặc hơn tý là hợp lý.
Đến ngày off sẽ fix lại sau. :)
Cảm ơn yetoto! hiện tại mình đã nhận gần đủ gạch và một số bạn đăng kí nhưng chưa để lại thông tin. Để cho chắc chắn Thớt sẽ nhận thêm vài gạch nữa nhưng vẫn đảm bảo số lượng đã đề ra.

Thớt đã cập nhật danh sách các bạn tham gia chuyến đi (tạm thời) ở trang đầu tiên theo ý kiến của các bạn, mời các bạn xem qua và cập nhật thêm tên để các bạn dể làm quen trước chuyến đi,cập nhật tình hình lều ,trại , bạc đã có sẵn để anh Depkep thuê thêm.Cảm ơn các bạn.(beer)

tiptip
17-04-2013, 11:27
Cho mình đặt 2 gạch cứng nha chủ thớt.
Nguyễn Thảo.
ĐT:0938 852 833
Mình có 1 lều đôi.

TTH
17-04-2013, 11:47
Cho minh đặt gạch cứng
trung hậu
đt :0908931573
mong nhận hồi âm của chủ thớt

tourism_khanh
17-04-2013, 11:56
Thớt đã nhận 3 gạch từ tiptip và TTH. Hẹn gặp các bạn ở buổi off. :). Danh sách các bạn đã được cập nhật trang đầu tiên mời các bạn xem qua. Thank's!

blackman
17-04-2013, 14:11
Giờ mới Để ý group này sao bạn mem nữ không vậy ta, chủ thớt phải sắp xếp chu đáo lắm đây^^

baoduync
17-04-2013, 14:54
Cho mình tham gia với.
Duy nha.

JeanlyDinh
17-04-2013, 23:49
Tham gia với nhe !
Thiên Lý - [email protected]

saimoto
18-04-2013, 09:32
Em đã PM inbox đăng kí rùi đó, hi vọng đc tham gia cùng các anh chị :)

tourism_khanh
18-04-2013, 09:51
Thông báo

Hiện tại topic đã nhận đủ gạch xây nhà rồi. Nếu các bạn đăng kí thêm thì mình sẽ cập nhật ở danh sách bổ sung. Tham gia khi có bạn trong đoàn rút gạch. Danh sách tham gia chính thức sẽ được chốt lại sau ngày of. Vì vậy các bạn cứ đăng kí bổ sung nếu muốn tham gia cùng đoàn. Cảm ơn mọi người.

Depkep
18-04-2013, 11:45
Depkep đặt thêm 1 viên nữa nha chủ thớt

tourism_khanh
18-04-2013, 13:02
-------THÔNG BÁO-------

Để chắc chắn các bạn tham gia, kế tóan sẽ thu của các bạn trước 500k trong ngày off để làm chi phí trước chuyến đi, số còn lại sẽ thu khi tham gia chương trình.
Buổi off giúp chúng ta bàn kỉ hơn về chương trình, mọi thắc mắc, ý kiến đóng góp... để hoàn thiện chương trình hơn. Mong tất cả các bạn tham gia đông đủ. Sau buổi off mình sẽ chốt danh sách chính thức các bạn tham gia.

g4lonely
18-04-2013, 13:33
Bởi vậy chủ thớt mới tổ chức cuộc thi Hoa Khôi (c)

tourism_khanh
19-04-2013, 23:23
Một ít thông tin mình mới nhận được,hiện tại ngư dân –nơi mình sẽ đến đang vào mùa cá chuồn bay. Sáng sớm, khoảng 4-5h sáng từng đoàn ghe ra khơi để đánh lưới loài cá này. Ngư trường đánh bắt cá chuồn không xa nơi sinh sống của ngư dân lắm. Từ hòn đảo này ghe chạy khoảng 45’ là có thể đến ngư trường cá chuồn…đó là nơi mà ta sẽ đến. Bạn mình nói, hiện tại cá chuồn không nhiều bằng mấy năm trước nhưng được cái đánh bắt toàn cá chuồn cồ. “Cá chồn cồ”to bằng cùm tay to nhất trong họ cá chuồn mà người dân đánh bắt ở đây. Vì loài cá hay bay nhảy trên mặt biển nên thịt của chúng rất săn chắt và thơm ngon. Người dân ở đây hay bắt cá chuồn để nấu canh chua: chỉ cần vài lát thơm, cà chua, bạc hà,me…với vài chú cá chuồn tươi ngon thì thật là…đó là canh chua, còn mình thì thích nướng hay chả cá chuồn hơn, nhìn từng sớ thịt vàng ươm thơm lừng trên bếp than đỏ rực, chấm cá chuồn nướng với muối ớt thêm 1 xíu đế nữa thì chỉ có ngủ ra đất mà thôi. Chắc các bạn đã ăn nhiều loại chả cá rồi nhưng ở Sài Gòn ta sẽ khó tìm được chả cá nguyên chất và không có chất bảo quản, các bạn về nơi này mình sẽ mời bạn dùng món chả cá chuồn này…tất cả đều chuẩn bị rồi đó bạn, chỉ còn đợi tới ngày” chuồn “khỏi nhà để đến nơi này mà bắt cá “chuồn” thôi! Ta sẽ đến!!!!(beer)

trungtinh07
20-04-2013, 07:43
Mình đăng ký 1 vé nha chủ thớt.
tên: Tính
sdt: 0946. bảy tám bảy. sáu chín sáu
Có 1 võng ngủ.

tourism_khanh
22-04-2013, 23:08
Mình đăng ký 1 vé nha chủ thớt.
tên: Tính
sdt: 0946. bảy tám bảy. sáu chín sáu
Có 1 võng ngủ.

Võng ngủ 1 mình sẽ không được zui đâu bạn Tính à. Ta trải bạc ngủ ở ngoài trời, vừa ngắm trời đêm, vừa nghe tiếng sóng vỗ, vừa nhậu. Thế thì thích hơn.Đã gọi là đổi gió mà :)).

Depkep
23-04-2013, 12:32
Tình hình là Depkep vừa đi đổi gió ở cửa Định An về, câu đc gần 20kg bông lao. Cảm giác lênh theo từng con sóng sao mà quyến rũ thế. Hồi hợp chờ ngày bắt cá chuồn quá.

baoduync
23-04-2013, 14:04
-------THÔNG BÁO-------

Để chắc chắn các bạn tham gia, kế tóan sẽ thu của các bạn trước 500k trong ngày off để làm chi phí trước chuyến đi, số còn lại sẽ thu khi tham gia chương trình.

Sorry mình đi Nha Trang chưa về kịp ngày 5-5, ngày 6-5 mình mời bạn cafe rồi đóng tiền luôn nha?

doublevjack
23-04-2013, 14:50
Còn đặt vật liệu được không bạn ? CHo mình đặt 1 cục bê tông với :D

Tên: Võ Văn Cang
yahoo: doublevjack
SDT: 0978513515

kiemdao
23-04-2013, 22:02
Dear,
Cho mình đặt 2 suất với nhé. Thời gian còn dài, không biết đoàn chốt bao nhiêu người.
Nhưng mình vẫn đăng ký trước và sẽ tiếp tục theo dõi.
Mong nhận được thông tin từ các bạn
Sdt: 097 ba một hai không một 2 một.
[email protected]

trungtinh07
24-04-2013, 19:24
Võng ngủ 1 mình sẽ không được zui đâu bạn Tính à. Ta trải bạc ngủ ở ngoài trời, vừa ngắm trời đêm, vừa nghe tiếng sóng vỗ, vừa nhậu. Thế thì thích hơn.Đã gọi là đổi gió mà :)).
Cần thiết thì võng sẽ thành mềm (chăn) liền ấy mà :)

g4lonely
24-04-2013, 21:06
Nói chung là trên tinh thần xã láng nên đụng đâu nằm đó ; cho no vui ;)

tuananhbrvt
24-04-2013, 22:50
Cho mình tham gia nữa nhé chủ Thớt!
Vũ Tuấn Anh- 0933124546
YM: tuananhbrvt
Thanks!

tourism_khanh
25-04-2013, 01:17
THÔNG BÁO SỐ

Tình hình vì đoàn của chúng ta có nhiều người người đẹp tham gia,nên nay Thớt đại diện cho anh em mạo muội nhắc các bạn một số vấn đề để các bạn chuẩn bị trước chuyến đi nhất là các bạn chưa tham gia chuyến Phượt nào.
Ngoài đồ đạt cá nhân, vì là chuyến đi biển, để các bạn tham gia mọi hoạt động các bạn mang theo: đồ tắm, kính lặn(ngắm san hô), áo phao(bắt buộc nếu các bạn không biết bơi,hoặc gọi là biết sơ),kem chống nắng..:LLhixhix!một số loại thuốc cảm đơn giản và thuốc say tàu xe. Một số đồ ăn vặt ưa thích nữa chứ!
Nam vệ sĩ (nghệ sĩ): ghita,máy nghe nhạc bằng pin…để có không khí sôi động.(c)
Cần tuyển một số bạn đi siêu thị mua một số thực phẩm và đồ dùng cần thiết như: vĩ nướng ,giấy bạc, muối ớt , muối tiêu,wasabi(bồ tạt xanh),tương ớt, café hòa tan, mì gói ly cho buổi sáng…Chén, đũa, dĩa, ly mũ. Nón lá(nếu cần). Còn beer bọt thì để anh em Thớt lo-cái này khó nha.(beer)
Tất cả các vật dụng và thực phẩm này đủ dùng cho cả đoàn trong chuyến đi.
Dụng cụ Phượt: máy ảnh, máy ảnh chụp dưới nước,lều trại ,bạc, đèn pin, dụng cụ săn bắt hái lượm…
Ban Tổ Chức vận động các nhà hảo tâm từ các bạn tham gia chuyên đi: ở nhà có gì ăn được, uống được nhưng ít dùng tới thì mang theo cho mọi người dùng chung, chứ để trong kho thì phí lắm đặt biệt là nước... nha các bạn.:))

Để hưởng ứng phong trào này Thớt sẽ ủng hộ 3kg ốc các loại để làm mồi tạm cho đoàn chúng ta bắt cá chuồn. Các bạn thấy sao ạ!(NT)

yetoto
25-04-2013, 08:40
THÔNG BÁO SỐ

Tình hình vì đoàn của chúng ta có nhiều người người đẹp tham gia,nên nay Thớt đại diện cho anh em mạo muội nhắc các bạn một số vấn đề để các bạn chuẩn bị trước chuyến đi nhất là các bạn chưa tham gia chuyến Phượt nào.
Ngoài đồ đạt cá nhân, vì là chuyến đi biển, để các bạn tham gia mọi hoạt động các bạn mang theo: đồ tắm, kính lặn(ngắm san hô), áo phao(bắt buộc nếu các bạn không biết bơi,hoặc gọi là biết sơ),kem chống nắng..:LLhixhix!một số loại thuốc cảm đơn giản và thuốc say tàu xe. Một số đồ ăn vặt ưa thích nữa chứ!
Nam vệ sĩ (nghệ sĩ): ghita,máy nghe nhạc bằng pin…để có không khí sôi động.(c)
Cần tuyển một số bạn đi siêu thị mua một số thực phẩm và đồ dùng cần thiết như: vĩ nướng ,giấy bạc, muối ớt , muối tiêu,wasabi(bồ tạt xanh),tương ớt, café hòa tan, mì gói ly cho buổi sáng…Chén, đũa, dĩa, ly mũ. Nón lá(nếu cần). Còn beer bọt thì để anh em Thớt lo-cái này khó nha.(beer)
Dụng cụ Phượt: lều trại ,bạc, đèn pin, dụng cụ săn bắt hái lượm…
Ban Tổ Chức vận động các nhà hảo tâm từ các bạn tham gia chuyên đi: ở nhà có gì ăn được, uống được nhưng ít dùng tới thì mang theo cho mọi người dùng chung, chứ để trong kho thì phí lắm đặt biệt là nước... nha các bạn.:))

Để hưởng ứng phong trào này Thớt sẽ ủng hộ 3kg ốc các loại để làm mồi tạm cho đoàn chúng ta bắt cá chuồn. Các bạn thấy sao ạ!(NT)

Cái này để khi off rồi phân công luôn thớt ơi :D ^^

blackman
25-04-2013, 17:38
Tham gia với nhe !
Thiên Lý - [email protected]
Choa người con gái này cũng đi ah...khỏe quá:)) đi như ngựa ah^^

hoxanh
25-04-2013, 20:40
Xin chủ thớt cho mình đăng kí 1 suất! Đã pm cho chủ thớt

sansmemoire
26-04-2013, 02:03
[QUOTE=tourism_khanh;855776]
Miền Trung (Phú Yên) muà cá chuồn bay. 24-26/5/2013

Thời gian : 3 đêm 2 ngày
Khởi hành : 24,25,26/5/2013_(t6,t7,cn)_ Rằm tháng 4

"Đến hẹn lại lên,cứ vào tháng 4-5, ngư dân Miền Trung vào mùa đánh bắt cá chuồn bay. Được tận mắt nhìn thấy những mẻ lưới đầy ấp cá chuồn nếu may mắn hơn nữa là được nhìn những đàn cá chuồn bay vút lên lên khỏi mặt biển xanh đã từ lâu trở nên rất gần gũi với người dân nơi đây ,cùng thưởng thức món cá này bằng những cách chế biến dân dã địa phương. Đó là lí do mình mời các bạn cùng mình khám phá vùng đất này.
Miền Trung (Phú Yên) đang vào mùa cá này rồi đó! Bạn đã thưởng thức món cá đặt biệt này chưa ?"

Chương trình chuyến đi

Ngày 1: Sài Gòn_Phú Yên

19h30 : Xe đợi các bạn tại địa điểm đã dự định trước, lên xe khởi hành đi Phú Yên. Sinh hoạt tập thể trên xe, nghĩ ngơi dưỡng sức.

Ngày 2:

8h: Đoàn đến Đại lãnh, tham quan mũi Đại Lãnh,ngọn Hải Đăng, chụp ảnh các kiểu lưu niệm tại vịnh Vân Phong tuyệt đẹp này.

9h45: đoàn đến huyện Tuy An( Phú Yên) tham quan Gềnh Đá Dĩa, 1 trong những cảnh đẹp nổi tiếng của Phú Yên ta không thể bỏ qua khi đến vùng đất này.

10h45: rời Gềnh Đá Dĩa để đến Sông Cầu.

Xuống xe cảm nhận cái nắng của biển Miền Trung, chúng ta lên Ghe( phương tiện chính của chuyến đi) sau nữa tiếng trên ghe đưa ta đến 1 làng chài nổi tiếng với nghề đánh bắt và nuôi tôm hùm xuất khẩu.
Đoàn nghỉ ngơi tại đây, ăn trưa với các món ăn dân dã địa phương như: bánh hỏi, bánh tráng, canh chua cá biển…tìm hiểu phong tục tập quán của người dân trên đảo nhỏ này. Nhớ học 1 ít tiếng nẫu đặt biệt nữa nha!;)

14h: Ghe đưa chúng ta đến điểm cắm trại, trên đường ghé tham quan bè nuôi tôm hùm, học cách nuôi loài tôm này qua cách nói mọc mạc của hướng dẫn viên địa phương. Lồng tôn hùm được cảo lên khỏi mặt nước để các bạn có thể qua sát, nhiều loài cá, tôm ngộ ngĩnh đầy màu sắc mà trước giờ bạn chưa từng thấy. Các bạn có thể mua các loại cá tôm ở đây như: cá mú, các loại ốc và tôm hùm và đặt biệt là cá chuồn với giá bình dân để làm thực phẩm cho chuyến đi_ có cả loại bia Quy Nhơn ngon tuyệt ở xứ này nữa. Chỉ nói thôi đã thèm rồi!! ực ực!!(c)

15h15: ta đã đến địa điểm cắm trại_đó là 1 bãi biển tương đối hoang sơ.Các bạn làm những công việc được phân công từ trước: nhặt củi đốt lửa trại, các bạn nữ thì nấu ăn…tất cả chỉ để cho đêm lửa trại thật ý nghĩa. Ta cùng tắm “tiên”..oooo, tham gia tham gia các trò chơi trên biển…lúc này thì không sợ nắng nữa rồi.

Đêm lửa trại cũng đã đến, những kỉ niệm vui buồn trong những chuyến đi được khơi lên trong ánh lửa. Mình cùng ngồi bên nhau dưới ánh trăng rằm, tận hưởng cái đăng đắng của bia xứ Nẫu, cái ngọt ngào của hải sản biển miền Trung, cái vui vui của người bạn chưa từng gặp…

Sau đêm lửa trại nếu có hứng các bạn có thể đi câu mực,vì là ngày rằm trăng sáng nên việc câu được mực sẽ dể dàng hơn. Còn gì bằng khi câu được những con mực con ngời sáng…
Có được mồi rồi, hãy thức trọn đêm để ôm hết những thứ ta cần lấy, cứ mỗi chuyến như vậy mình không ngủ đâu bạn à vì mình luôn cảm thấy tiếc về nó…

Ngày 3:

4h30: sáng thức dậy, chúng ta sẽ được làm ngư dân thả lưới chuồn để đánh bắt cá chuồn bay_ loài cá mà ta cần tì m hiểu và khám phá về nó…đó là ẩn số cần 1 lời giả đáp từ các bạn tham gia ??? Đón bình minh trên biển Phú Yên.

7h30 : ta quay lại điểm cắm trại ăn sáng cùng món mì gói ưa thích và café sáng. Cùng tắm biển thôi, thật mát so với một Sài Gòn Nóng bức và đầy khói bụi…

Tiếp đó ghe sẽ đưa bạn đi lặn biển ngắm san hô, được quan sát nhiều loài san hô với nhiều màu sắc khác nhau,đó là nơi có rất nhiều động vật sống tha hồ mà khám phá cho những ai ưu thích biển. Mình sẽ chuẩn bị những tấm lưới bắt cá để cho sự khám phá của bạn được trọn vẹn.

Trên đường đi bạn sẽ được ngắm những khu cảnh của rừng và biển, đó là những ngon núi sừng sững giữa biển nó không giống như núi đá voi ở Hạ Long hay Hà Tiên nhưng cũng tạo cho bạn một cảm giác thú vị. Ở những ngọn núi này cũng có những cái hang tuy không lớn nhưng cũng cần cho bạn khám phá như: hang ghềnh, hang Dơi… Hang Dơi là nơi trú ngụ của hàng nghìn con Dơi, ta có thể vào hang quan sát, cái mùi đặt trưng của nó… còn thịt Dơi- các bạn đã ăn chưa? hãy chuẩn bị dụng cụ để săn loài thú này và thưởng thức nó.

Ta về lại nhà dân lúc xế chiều, chắc đói lắm đây. Nhưng được bù lại ta thỏa sức ăn buổi cơm trưa –chiều với các món ăn được làm từ cá chuồn: như cá chuồn nấu canh chua, nướng, gỏi, hay chả cá chuồn…và món ăn dân dã khác.

Đó là bữa cơm thân tình của những ngư dân gắn với 2 từ”biển_giã”. Tuy hơi đạm bạc so với chốn thành đô nhưng đó cũng là những trãi nghiệm không thể quên với vùng đất giàu nắng gió nhưng cũng mặn mà hiếu khách này. Chuyến xe đêm mang đầy vị mặn của biển của nắng và gió. Đàn cá chuồn vẫn khỏe, vẫn vút cao trên mặt biển xanh trong kỉ niệm của những người bạn không thể quên và nó vẫn còn đó trong buổi sáng mai đi làm.

Chương trình mình viết có lẽ chưa được hoàn chỉnh, cần có sự đóng góp từ các bạn để chương trình được hoàn thiện hơn .Cảm ơn các bạn !:)

MÌnh xin liệt kê chi phí của chuyến đi để các bạn tham khảo, chi phí này được tính trên 1 người.

- Chi phí thuê xe: 600k
- Chi phí thuê ghe suốt 2 ngày: 225k
- Chi phí ăn uống bao gồm:
+ 2 bữa sáng, có 1 buổi ăn mì: 60k
+ 4 bữa chính : 280k
- Chi phí lưới đánh cá, lưỡi câu mực, hướng dẫn viên địa phương: 75k
- Nước uống :10k

Tổng cộng chi phí cơ bản cho chuyến đi khoảng : 1tr250k/phượt thủ
Chi phí trên không bao gồm chi phí lều trại,ăn nhậu, mua hải sản và các chi phí phát sinh.
Nếu các bạn muốn thoải mái vui chơi thì ta sẽ thu thêm khi tham gia chuyến đi.
Sẽ tuyển thủ quỷ để mọi việc thu chi được dể dàng và rỏ ràng hơn.
Rất vui vì cùng đồng hành với tất cả các bạn.

yahoo của mình: [email protected]_ 0937 382 685

DANH SÁCH CÁC BẠN THAM GIA CHUYẾN ĐI( TẠM THỜI)

1. PhươngThu- Phương Thu
2. Helsing2211
3. caliblue1211-Hương
4. Ducachxa-Mến
5. Depkep-Tân (3 gạch)
6. BeBiNgo-Lan Chi (2 gạch)
7. TuHong (2 gạch)
8. Blackman
9. Yetoto (2 gạch)
10. Beluga-Bảo Châu
11. Nktdung-Dung
12. G4lonely
13. Greenclovers
14. Kairo-TRang
15. Tini119 (2 gạch)-Thu Tình , Ngọc Thủy.
16. Candymilk-Cẩm Tú
17. Omaixaugia- Ninh(nữ)
18. tiptip- Nguyễn Thảo(2 gạch)
19. TTH-Trung Hậu
20. baoduync-Duy
21. JeanlyDinh-Thiên Lý.
22. Saimoto- Thanh Tùng

-------THÔNG BÁO-------

Để chắc chắn các bạn tham gia, kế toan sẽ thu của các bạn trước 500k trong ngày off để làm chi phí trước chuyến đi, số còn lại sẽ thu khi tham gia chương trình.

Các bạn trích dẫn thông báo này cho mọi người được biết luôn nha.Thank's![/QU
Mình đăng ký hơi trễ mất rùi, nhưng gặp nhau là nhờ duyên, biết đâu sẽ được tham gia cùng các bạn, cho mình đăng ký 1 suất nhé
Mình tên Hải Yến, yahoo: [email protected]
Sđt: 0976 70 9009
hẹn mọi người 5/5 nhé

Journey1310
26-04-2013, 10:56
cho e bon chen với nha :)
Thu Hằng 0934 002 989

beluga
26-04-2013, 12:41
Chủ thớt ơi, mình đăng ký thêm 1 vé nữa được ko?

tourism_khanh
26-04-2013, 13:13
Tình hình hiện tại số lượng các bạn đăng bổ sung tương đối đông. Các bạn nhớ tham gia buổi off để mình chốt danh sách chính thức cho chuyến đi luôn,nếu bạn nào vì lí các lí do không đi được thì pm cho Thớt trước để mình sắp xếp cho các bạn đăng kí bổ sung! Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia cùng mình! Chúc các bạn có những ngày cuối tuần và những ngày lễ thật zui (beer)

nhakhue_tran
26-04-2013, 15:55
Đọc hành trình cười te toét! K đăng ký một vé cứng bạn nha! ^ ^
Trần Xuân Nhã Khuê - 0909 759 029

JeanlyDinh
28-04-2013, 01:30
Choa người con gái này cũng đi ah...khỏe quá:)) đi như ngựa ah^^

Dạ thưa, em chỉ là mèo.
=.,=

JeanlyDinh
28-04-2013, 01:38
Tình hình hiện tại số lượng các bạn đăng bổ sung tương đối đông. Các bạn nhớ tham gia buổi off để mình chốt danh sách chính thức cho chuyến đi luôn,nếu bạn nào vì lí các lí do không đi được thì pm cho Thớt trước để mình sắp xếp cho các bạn đăng kí bổ sung! Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia cùng mình! Chúc các bạn có những ngày cuối tuần và những ngày lễ thật zui (beer)

Offline xong sẽ có danh sách - số lượng người tham gia rồi chị em mới rủ nhau đi chợ đc chớ !
@Host: Nhà chỉ có phao hình con thiên nga của cháu em thôi.. Có nhất thiết phải đem áp phao ko ạ. Để em biết mà đi mua ạ!! À mà nước thì mình mua bình lớn chung luôn hay mang chai loại 2 lít ??
Tình hình này chắc là hơn con số 20 người là chắc cú rồi á!!! ^^

Cin.

huy-beo
28-04-2013, 12:17
Mình đăng kí 1 vé
:hit

tourism_khanh
01-05-2013, 11:11

Nơi ta sẽ đến

Làng Chài

g4lonely
01-05-2013, 14:29
Hóng thôi ; a e ta xách ba lô và đi (beer)

tourism_khanh
02-05-2013, 10:02
Một ít gia vị cho chuyến đi

Lồng nuôi tôm hùm

Đây là ốc bàn tay(mồng ria) rất ngon, có rất nhiều ở đây

Tôm hùm baby này làm gì ngon ta...:)

Cá nóc khi chọc giạn lên như vậy nè

Cá Mú đây ai nấu cháo đêm hông

Bắt đầu chuyến câu mực

Còn tiếp...

sunkenship
02-05-2013, 11:49
Đặt 1 gạch hen bạn. Cho mình hỏi về đến TP.HCM thứ mấy lúc mấy giờ để còn tiện sắp xếp công việc nữa.

Thanks

mociu
02-05-2013, 14:00
mod ơi cho e đặt 1 gạch nhé!!
Mai: 0986961943
nick phượt: mociu

Lillyha
02-05-2013, 21:35
Cho Li một vé nhé ... Hẹn gặp hôm off nhé ...

tourism_khanh
02-05-2013, 22:34
Đặt 1 gạch hen bạn. Cho mình hỏi về đến TP.HCM thứ mấy lúc mấy giờ để còn tiện sắp xếp công việc nữa.

Thanks

Mình tranh thủ vào sài gòn sớm sáng thứ 2 để mình và 1 số bạn phải đi làm nữa. Khoảng 6-7h sáng.

tourism_khanh
02-05-2013, 23:03
...Tiếp theo

Nối tiếp chuyến đi câu mực(c)

Đây là thành quả lao động
Đây là những con mực được câu

https://i1140.photobucket.com/albums/n565/trodoi123/PhuYen/DSC02061.jpg
Những con cá nhái vừa "chạy" được-Cá nhái là loài cá có lưng xanh, bụng trắng, miệng nhọn, có kích thước tương đối lớn , bạn sẽ bắt được nó trong chuyến đi này.(c)

trungtinh07
03-05-2013, 09:55
Thứ 5 mình bận công việc nên k off đc, nhờ chủ thớt có thông tin gì thông báo lên cho biết với.
Tiền sẽ chuyển khoản sau cho, thanks.

tourism_khanh
03-05-2013, 11:29
Thứ 5 mình bận công việc nên k off đc, nhờ chủ thớt có thông tin gì thông báo lên cho biết với.
Tiền sẽ chuyển khoản sau cho, thanks.

-------THÔNG BÁO-------

Địa điểm: tại café bệt Hàn Thuyên Q1, góc gần Dinh Độc Lập

ham_vui
03-05-2013, 12:17
Đọc được topic này hơi trễ, xin chủ thớt cho đăng ký 1 suất nhé.
Được tham gia hay không sẽ tính sau, nhưng sẽ ra off cùng cả đoàn.

@Depkep: anh chị đi chơi mà ko rủ tui nha.

Una
03-05-2013, 16:56
Thớt ơi, cho mình đăng kí 2 gạch cứng nha Thớt. Mình sẽ đi off cả hai người và đóng tiền luôn. Vì phải sắp xếp cv nên đk trễ. Có gì Thớt thông tin cho mình với nhé. Cảm ơn Thớt rất nhiều!
Una-0977827027

Thắng Cò
03-05-2013, 20:43
Đọc xong lịch trình thì thích lắm rồi nhưng vì dạo này đi hơi bị quá đà nên đành co gối thèm thuồng vậy :(.Mình thấy nếu dân tình tham gia quá đông thì bác chủ thớt nên thuê xe giường nằm đi cho thoải mái.Xe 40 giường các bạn có thể ngủ nghỉ trên xe cho đỡ mệt nhọc chuyến đi trong đêm.Lúc trước mình cũng từng đi như thế,thuê xe giường nằm của nhà xe phượng hoàng trụ sở tại KDC tên lửa chuyên chạy tuyến Hà Nội -HCM nên có thể an tâm tay lái đêm của bác tài mà ngủ 1 giấc cho trọn vẹn.xe khởi hành lúc 21h đi khoảng 8 tiếng là vượt Đèo Cả để chiêm ngưỡng Vịnh Vũng Rô xanh ngắt một màu, Sẽ được đặt chân đến Mũi Điện (cũng có người nói đó là cực đông đón ánh nắng đầu tiên của VN,nhưng dân phượt nhà ta thì xác định đó là đầm môn).Nên khoảng 5h30 sáng đến ngọn Hải Đăng Mũi Điện bác cho xe dừng lại ngay ngọn hải đăng đến chộp choệt ánh bình minh bên cạnh hải đăng.Sau đó xe chạy thêm khoảng 30' thì đến biển Đại Lãnh.Tại bãi biển này có 1 món đặc sản là lẩu mực và bãi biển cũng rất đẹp.Chi phí cho 1 suất lẩu là 70.000vnđ/người bao no + nước giải khát như cafe khoáng vĩnh hảo(gồm bún,rau,nước lẩu.Không bao gồm mực thêm).Tiếp theo nên ghé thêm những điểm đặc trưng của thành phố phú yên trước khi ra ghềnh đá dĩa vì cũng trên con đường ra ấy như núi đá bia,tháp nhạn,nhà thờ Mằng lăng (nơi lưu giữ cuốn sách bằng chữ quốc ngữ cổ nhất và đầu tiên của việt nam) và còn 1 số nơi nữa nhưng Time chắc không đủ nên mình không dám giới thiệu kẻo anh em lại thèm thuồng :)
Và các bạn cũng đừng quên 2 món đặc sản chỉ có tại Phú Yến là bò 1 nắng 2 sương và muối kiến lá theng leng.(nó như thế nào và nguyên do từ đâu có thì lúc mua nhớ hỏi cô nẩu xinh xắn bán hàng nhé :).Chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui và thú vị.Lưu ý "sạc đầy pin máy ảnh trước khi đi vì phú yên có quá nhiều cảnh đẹp làm xao xuyến lòng người nếu như chưa từng đến.
“ Có khoảng trời nào xanh như màu lá?
Có quê hương nào đẹp tựa Phú Yên?
Nếu ai ra Bắc vào Nam
Dừng chân ghế lại mà thăm quê mình”

“Chiều chiều mây phủ Đá Bia
Đá Bia mây phủ chị kia mất chồng
Mất chồng như nậu mất trâu
Chạy lên chạy xuống cái đầu chôm bôm”
P/s:bạn có thể liên hệ với nhà xe Thuận Thảo của Phú yên để có thể thuận tiện hơn khi không bị treo xe 1 ngày khi các bạn ra đảo.

blackman
03-05-2013, 21:49
Hồi hộp tớ ngày off. cặp mình và cặp yetoto mới miền tây về:))

Người Vớt Phù Du
03-05-2013, 22:56
:( còn hạn đkí ko nhỉ T____T

blackman
04-05-2013, 09:05
:( còn hạn đkí ko nhỉ T____T
CỨ đăng ký và chủ nhật này off đi bạn... tourism_khanh sẽ sắp xếp thêm vào khi thống kê chốt đoàn:)

trandinh19
04-05-2013, 18:31
Thớt ơi!
Xin lỗi vì đăng ký trễ (mới dọn nhà nên ko có internet nên không bám sát topic được), còn vị trí nào không vậy, cho mình đăng ký một vé đi.
Tên Định, sdt 0989816065
Mình có một lều 2 người

tourism_khanh
05-05-2013, 11:10
Một buổi off vui...đã thông qua những việc cần làm! Danh sách chính thức chuyến đi đã chốt! "Đoàn ta đi" 40men kể cả Thớt. Tuy hơi đông nhưng vui ! Hy vọng "tất cả chúng ta là một" trong chuyến đi này. Danh sách sẽ được Una (Di) cập nhật để các bạn theo dõi! (beer)

Una
05-05-2013, 20:23
Hi cả nhà!

Di update danh sách đoàn mình ở đây, mọi người kiểm tra thông tin, có gì cần thay đổi thì pm cho mình ha. ;)

Cảm ơn mọi người!

Update 15:10 Am May 20' 2013

Phương Thu
05-05-2013, 21:01
Mình có cái đám cươi đứa bạn đúng vào ngày 25/5 nên không thể đi cùng mọi người (đã thông báo chủ thớt và có 1 bạn nam khác thay thế.)
Chúc mọi người có một chuyến đi tốt đẹp! Mình ở nhà hóng hình ảnh của chuyến đi và gặm nhấm tiếc nuối, hì hì!

ducachxa
05-05-2013, 21:13
Mình có nói với chủ thớt là không đi off do bận việc và sẽ chuyển khoản sau nhưng không thấy tên trong danh sách và thông tin gì cả!

tourism_khanh
05-05-2013, 22:58
Mình có nói với chủ thớt là không đi off do bận việc và sẽ chuyển khoản sau nhưng không thấy tên trong danh sách và thông tin gì cả!
Bạn Mến đã tham gia topic mình rất lâu vì ở Cần Thơ nên không đi off được và đã thông báo cho Thớt biết. Thớt xin lỗi chưa cập nhật Mến vào danh sách đoàn mình(cũng là men cuối cùng), đây là lỗi của Thớt(NT)! Mai Mến liên hệ với bạn Di:0977827027 để biết số tài khoản và chuyển cọc cho Di và cập nhật Mến vào danh sách đoàn mình luôn nha.

Una
05-05-2013, 23:05
Bạn Mến đã tham gia topic mình rất lâu vì ở Cần Thơ nên không đi off được và đã thông báo cho Thớt biết. Thớt xin lỗi chưa cập nhật Mến vào danh sách đoàn mình(cũng là men cuối cùng), đây là lỗi của Thớt(NT)! Mai Mến liên hệ với bạn Di:0977827027 để biết số tài khoản và chuyển cọc cho Di và cập nhật Mến vào danh sách đoàn mình luôn nha.

Thớt ơi, Bạn Mến thay Phương Thu phải ko?

tourism_khanh
06-05-2013, 13:20
CHUYỆN CỦA RIÊNG VÀ CHUNG

ĐI CHỢ

Bạn Hoàng Yến – Helsing2211 và 2 bạn nữa khác sẽ đảm nhận việc này danh sách gồm:

Giấy bạc : 1 cây giấy bạc lớn
Muối ớt , muối tiêu,chanh,wasabi(bồ tạt xanh),tương ớt,
Café hòa tan, mì gói ly cho buổi sáng,một ít trái cây.
Chén, đũa, dĩa, ly mũ.

Nước uống : mua mỗi bạn 1 chai suối 1,5lit sử dụng cho 1 ngày đầu tiên
LÒ NƯỚNG: Anh Trung Hậu đã ủng hộ 2 lò nướng để các bạn nữ thỏa sức làm nội trợ.:T

CÁC VẬT DỤNG CÁ NHÂN VÀ DỤNG CỤ PHƯỢT CÁC BẠN MANG THEO
Ngoài đồ đạt cá nhân, vì là chuyến đi biển, để các bạn tham gia mọi hoạt động các bạn mang theo: đồ tắm, kính lặn(ngắm san hô), áo phao(bắt buộc nếu các bạn không biết bơi,hoặc gọi là biết sơ),kem chống nắng!một số loại thuốc cảm đơn giản và thuốc say tàu xe. Có 1 cái gối ngủ trên xe sẽ giúp bạn thoải mái hơn.Một số đồ ăn vặt ưa thích nữa chứ!
Nam: ghita,máy nghe nhạc bằng pin…để có không khí sôi động.
Dụng cụ Phượt: máy ảnh, máy ảnh chụp dưới nước,lều trại ,bạc, đèn pin, dụng cụ săn bắt hái lượm…
Trong đoàn mình đã có y tá xinh đẹp nên về sức khỏe thì không phải lo nữa rồi! (c)....chỉ sợ các bạn nam giã mệt nên nhờ y tá chăm sóc hoài thì....Thớt cũng muốn vậy nữa.(wait)

LỀU TRẠI ĐÃ CÓ SẴN

1. Dekep: 1 lều đôi
2. Blackmen: 1 lều 4
3.Tiptip: 1 lều đôi
4.TTH: 1 lều đôi
5. Lillyha: 1 lều đôi
6. Định: 1 lều đôi
7. Yetoto: 1 lều đôi

Lều có sẵn được dùng cho 16men
Anh Depkep đã mướn thêm 3 lều 8.
Như vậy lều đã xong.

THÔNG BÁO

Tất cả các bạn PM Họ và Tên đầy đủ, ngày tháng năm sinh cho Thớt trên diễn đàn hoặc đt để Thớt lập danh sách mua bảo hiểm du lịch cho cả đoàn.(không cần số cmnd).

Thân

baoduync
07-05-2013, 10:49
Mình có cái đám cươi đứa bạn đúng vào ngày 25/5 nên không thể đi cùng mọi người (đã thông báo chủ thớt và có 1 bạn nam khác thay thế.)
Chúc mọi người có một chuyến đi tốt đẹp! Mình ở nhà hóng hình ảnh của chuyến đi và gặm nhấm tiếc nuối, hì hì!

Thay thế đâu, mình đk sớm lắm ák,tại kẹt đi Nha Trang ko off dc thôi :]

Una
07-05-2013, 11:58
Thay thế đâu, mình đk sớm lắm ák,tại kẹt đi Nha Trang ko off dc thôi :]

Chờ thêm bên Mến CK thì Di sẽ update danh sách có tên Duy vô luôn. Yên tâm nha!

yetoto
07-05-2013, 15:45
Mình đã đăng ký thông tin cho tourism_Khanh cho 3 gạch rồi nhé. Nếu không nhận được thì chủ thớt thông báo dùm mình với nhen. Tks

blackman
08-05-2013, 14:30
Mình gửi link thuê thiết bị lăn và phao thấy rẻ cho mấy bạn nữ nào không biết chổ nào thuê nhé. http://chodientu.vn/eshopviet/san-pham/3830607/Cho-thue-Do-lan-bien.html

stuniie
08-05-2013, 16:38
Tiện thể em tìm được vài web thiết bị bơi lặn... mọi người cần thì tham khaỏ nha (⌒▽⌒)☆
http://www.kinhboi.com/thiet-bi-lan
http://www.haophong.com/chitiet.php?thamso=san_pham_left&ten_menu=KÍNH%20BƠI&id=262

tourism_khanh
09-05-2013, 07:57
--------THÔNG BÁO--------

Thời gian và địa điểm tập trung của chúng ta cho chuyến đi Phú Yên:

Tối 7h ngày 24/5/13( Tối Thứ 6)
Địa điểm tập trung: Bến xe Phương Trang , Đường Phạm Ngũ Lão , Quận 1
Ở đây có chỗ gởi xe qua đêm cho các bạn.

Lưu ý:

_Các bạn nhớ mang đủ hành lí, giấy thờ tùy thân, tránh trường hợp quên .
_Vì 7h30 xe chúng ta khởi hành nên các bạn phải tập trung sớm một xíu, tránh việc chờ đợi. Xe sẽ đợi các bạn từ 6h30.

Mong các bạn đi đúng giờ,đúng địa điểm và đầy đủ hành lý mang theo.
Mọi thắc mắc hay đóng góp xin liên hệ với Thớt. Cảm ơn các bạn!

tiptip
09-05-2013, 09:06
Nguyễn Thị Thanh Thảo .10.02.1988
Huỳnh Minh Tâm .08.10.1988

Depkep
09-05-2013, 14:59
Do bạn Tuấn nhường gạch lại cho bạn Phúc nên nhà Depkep cập nhật lại thông tin chính xác như sau:
1. Dương Nhựt Tân 12/12/1980
2. Thái Ngọc Trúc Phương 26/8/1981
3. Dương Thị Hồng Lam 15/8/1988
4. Dương Thị Hồng Phúc 06/07/1993
5. Trần Hải Thắng 05/08/1990
6. Trần Thị Lan Ngọc 18/03/1988
Thanks!.

helsing2211
09-05-2013, 21:07
Nguyễn Ngọc Hoàng Yến, 22/11/1984

helsing2211
09-05-2013, 21:11
Mình nghĩ có một số thứ như kem đánh răng thì nên mua dùng chung cho tiện. Mình sẽ lên danh sách và số lượng cụ thể những thứ đề nghị mua rồi các bạn duyệt nha

tourism_khanh
09-05-2013, 22:58
Mình nghĩ có một số thứ như kem đánh răng thì nên mua dùng chung cho tiện. Mình sẽ lên danh sách và số lượng cụ thể những thứ đề nghị mua rồi các bạn duyệt nha
Yến chỉ cần mua thực phẩm , đồ dùng cần thiết như Khánh đã đề xuất thôi, còn các đồ dùng cá nhân thì mỗi bạn tự trang bị.Như vậy sẽ tiện hơn. Yến đưa ra danh sách các món cần mua rồi Thớt và các bạn duyệt. Nhưng như vậy thì mỗi người mỗi ý thôi. Thôi thì Thớt sẽ nhắn tin cho Yến mua đồ. Vì Khánh hình dung ra mình cần mua những gì. Nếu thiếu hoặc dư thì đánh đòn Thớt vậy.:T còn không thì :gun. HixHix!

Tình hình là Thớt chỉ nhận được thông tin của 29men gởi cho Thớt qua diễn đàn và pm đt thôi. Số còn lại đâu rồi ta!!:shrug: Các bạn còn lại nếu chưa pm cho Thớt thì thông tin liền nha. Cảm ơn các bạn!!

trandinh19
09-05-2013, 23:53
Trần Thanh Định 20/6/1984

ducachxa
10-05-2013, 06:21
Nguyễn Văn Mến 06/10/1991

baoduync
10-05-2013, 08:23
Do bạn Tuấn nhường gạch lại cho bạn Phúc nên nhà Depkep cập nhật lại thông tin chính xác như sau:
1. Dương Nhựt Tân 12/12/1980
2. Thái Ngọc Trúc Phương 26/8/1981
3. Dương Thị Hồng Lam 15/8/1988
4. Dương Thị Hồng Phúc 06/07/1993
5. Trần Hải Thắng 05/08/1990
6. Trần Thị Lan Ngọc 18/03/1988
Thanks!.

Có quen 1 người vừa trùng tên vừa trùng ngày tháng năm sinh luôn, hahaha

tourism_khanh
10-05-2013, 08:29
Yến nè! Mua dùm các bạn một số đồ dùng này nha:

Giấy bạc : 1 cây giấy bạc lớn
Muối ớt xanh chấm hải sản: 5 chai
Muối tiêu, chanh: mua ít đủ dùng vì mình có mua muối ớt ăn hải sản rồi
Wasabi(bồ tạt xanh): 5 tuýp
Tương ớt: 2 bình nhỏ, tương cà: 1 bình nhỏ( có bạn không ăn cay được-nếu cần)
Nước tương : 1 chai.
Café hòa tan: mua hộp khoảng 50 gói
Mì gói ly cho buổi sáng: khoảng 60 ly
Chén: 50 hoặc hơn, đũa:50 đôi hoặc hơn, dĩa 30 cái, ly mũ mua cây hoặc khoảng 150 cái, mua thêm tô nữa.
Dao gọt trái cây, làm hải sản: 2 cái mua vừa, đừng nhỏ quá.
Trái cây: mua các loại trái cây dể bảo quả,đem đi xa được. Mua đủ dùng thôi vì ở nơi đến cũng có trái cây.

Nước uống : mua mỗi bạn 1 chai suối 1,5lit sử dụng cho 1 ngày đầu tiên(này hơi nặng nên để mình nhờ bạn khác mua) .
Ngoài danh sách này, các bạn thấy có cần mua gì thêm thì nhờ bạn Yến mua luôn nha.
Mọi chi tiết xin liên hệ " Lê Anh Nuôi"-Hoàng Yến: 0972 228 114 và Mociu: 0986961943
Thay mặt các bạn cảm ơn Yến và mociu!!!:)

mociu
10-05-2013, 10:14
Dear chị Yến!!!
Những thứ thớt đưa trên. Em nghĩ c nên vào chợ Nguyễn Thái Bình Gần bến xe Phương Trang ở Đề Thám mua sẽ rẻ hơn rất nhiều mà còn nhiều chọn lựa hơn là mình vào siêu thị. Nếu được em sẽ chỉ chỗ cho c đi mua hoặc sẽ đi mua cùng ngày thứ 6. Vì em làm gần đó nên cũng tiện.
Nếu đc thì call cho em nhé: 0986961943

tourism_khanh
10-05-2013, 10:34
Dear chị Yến!!!
Những thứ thớt đưa trên. Em nghĩ c nên vào chợ Nguyễn Thái Bình Gần bến xe Phương Trang ở Đề Thám mua sẽ rẻ hơn rất nhiều mà còn nhiều chọn lựa hơn là mình vào siêu thị. Nếu được em sẽ chỉ chỗ cho c đi mua hoặc sẽ đi mua cùng ngày thứ 6. Vì em làm gần đó nên cũng tiện.
Nếu đc thì call cho em nhé: 0986961943
Vậy việc này chắc giao cho 2 phụ nữ đảm đang này luôn nha. Có hai bạn liên hệ với nhau để cùng đi chợ cho vui, với lại đồ nhiều 1 người sẽ làm không xuể được. Cảm ơn mociu luôn nha!(c)

Depkep
10-05-2013, 10:43
@baoduync quen hot boy hay hot girl nào trong danh sánh nhà Depkep vậy, khai ra đi sẽ được hưởng chính sánh khoan hồng.

helsing2211
10-05-2013, 18:40
Nếu mua ở chợ Nguyễn Thái Bình thì mình mua lúc nào cũng được vì nhà mình có thể đi bộ qua đó. Thứ 6 này mua hơi sớm đó, mấy thứ cần mua cũng đơn giản mà. Mình ngại mua đồ chợ không có hóa đơn nên tính mua siêu thị, vả lại đồ chợ có vẻ không đảm bảo lắm. Tùy thớt quyết nha.

kimtinh
10-05-2013, 22:37
La Thanh Hoa 8/4/1986

Una
10-05-2013, 23:39
Nguyễn Văn Mến 06/10/1991

Chị nhận được tiền của em rồi. Chị sẽ update danh sách sau nhé! Cảm ơn em!

baoduync
11-05-2013, 05:14
@baoduync quen hot boy hay hot girl nào trong danh sánh nhà Depkep vậy, khai ra đi sẽ được hưởng chính sánh khoan hồng.

1 hot boy và 1 hot girl luôn, 2 bạn đó chắc còn chưa biết đâu, để bữa ra xe gặp cho bất ngờ lun :P

tourism_khanh
11-05-2013, 08:12
BẢNG GIÁ HẢI SẢN ĐỊA PHƯƠNG 11/5

Tôm hùm baby 650-700/kg
Ghẹ: 170/kg(bao chắc)
Cá Mú: tự nhiên(ngộp) 160/kg, nuôi sống 210/kg
Mực câu - Mực lá:180/kg, mực ống:170/kg, mực nang: 150/kg
Các loại ốc : ốc nhảy 60/kg, sò mai lớn, ốc mồng ria(bàn tay): 18/con...

Vì mình có đêm party hải sản nên Thớt cập nhật giá hải sản để các bạn chon lựa.(c)
Dự báo thời tiết: trong những ngày qua Sài Gòn bước vào mùa mưa. Còn Phú Yên thì sao ??? Miền Trung đang vào mùa nắng nóng, trời trong xanh, rất đẹp cho những chuyến đi biển . Hi vọng đoàn mình sẽ đến Phú Yên trong thời tiết như thế này.:)

saimoto
11-05-2013, 22:59
Tình hình là Thớt chỉ nhận được thông tin của 29men gởi cho Thớt qua diễn đàn và pm đt thôi. Số còn lại đâu rồi ta!!:shrug: Các bạn còn lại nếu chưa pm cho Thớt thì thông tin liền nha. Cảm ơn các bạn!!

inbox thớt hết quota rồi nhé. :)

Tên: Nguyễn Thanh Tùng
Ngày sinh: 01/07/1988
nick: saimoto

hongthiengialai
12-05-2013, 08:55
...." Ngày 2:

9h45: đoàn đến huyện Tuy An( Phú Yên) tham quan Gềnh Đá Dĩa, 1 trong những cảnh đẹp nổi tiếng của Phú Yên ta không thể bỏ qua khi đến vùng đất này."....
Một chuyến đi tuyệt vời đấy, mình chỉ góp ý các bạn một đoạn lịch trình của ngày 2 thôi: Các bạn nên ăn sáng ở Đại Lãnh xong lên đèo Cả ngắm vịnh Vũng Rô (nước ở đây rất xanh), tiếp đến qua đỉnh đèo Cả một đoạn các bạn thấy tấm bia chỉ hướng vịnh Vũng Rô phía bên tay phải. Các bạn rẽ theo đường này xuống tham quan Di Tích Tàu Không Số, hải đăng Đại Lãnh, Bãi Môn( ngay dưới chân hải đăng). Rồi theo đường này( Phước Tân-Bãi Ngà trên google earth) đi về hướng bắc khoảng 25 km nữa là đến Tuy Hòa, đường này mới làm chất lượng tốt và đi qua những bãi biển đẹp.
Đoạn vào Ghành Đá Dĩa các bạn nên ghé nhà thờ Mằng Lăng và đặt biệt nên ghé hải đăng Ghành Đèn( cùng đường đi Gành Đá Dĩa, xuống gần biển rẽ phải đi đá dĩa, rẽ trái đi ghành đèn) ,ở đây đẹp hơn Ghành Đá Dĩa đấy. Còn một số điểm nữa nhưng sợ các bạn không đi kịp nên mình không giới thiệu.
Chúc các bạn có một chuyến đi ý nghĩa và vui vẻ.

mociu
13-05-2013, 11:26
Hi c!!
em nghĩ c không phải lo về giá cả đâu c ah!!!
Nhà em bán tạp hóa nên về giá cả 1 số đồ dùng hay thực phẩm đóng gói e đều nắm giá. và chất lượng thì em biết khá rõ!
Thứ 2 khi c mua với số lượng lớn giá cả còn được giảm giá thêm.
Về phần hóa đơn. Nếu c muốn minh bạch. C có thể nhờ ng bán hàng ghi hóa đơn cho c!! ( hihi coi như chứng từ gốc mang về đối chiếu sổ vậy)

tiptip
13-05-2013, 23:03
Tình hình là ngày 26 mình bận việc không đi được nữa.Mình muốn kiếm 2 người thay thế .
Có ai đi được thì báo mình nha.0938 852 833.THẢO

nguyenthiletrinh
14-05-2013, 08:31
1 cục gạch cứng nha chủ thớt. Trinh: 0937366068 ;)

helsing2211
14-05-2013, 09:22
ok. Vậy bạn có thể cho mình biết những thứ tiệm tạp hóa của bạn có bán. Nếu nhà bạn gần chợ Nguyễn Thái Bình thì mình ghé đó mua luôn cho tiện. Hj, vừa khỏi sợ mua đồ dỏm, lại ủng hộ việc làm ăn của anh em mà.

nguoihamvui
14-05-2013, 11:56
1 cục gạch cứng nha chủ thớt. Trinh: 0937366068 ;)
Cho mình và bạn Trinh thay thế 2 gạch của bé Thảo nhé.số dt của mình:không chín không tám năm chín tám năm tám năm.Mình tên Lê Xuân Diễn,sinh ngày 01/09/1976,bạn Nguyễn Thị Lệ Trinh là 11/11/1982 nha chủ thớt,đã dt cho chủ thớt rồi ạ,cám ơn bé Thảo và chủ thớt nhiều nhiều

Depkep
14-05-2013, 15:26
Hi các bạn!
Về lịch trình khám phá của đoàn, khi đã tham gia thì nhà Depkep không ý kiến ý cò gì cả, vì nhiều khi đối với mình là ko đẹp, bình thường nhưng với người khác thì đẹp, thì hay. Nhà Depkep chỉ xin góp tí xíu ý kiến là: do đoàn của mình đông nên một khi dừng ở một điểm nào đó thì sẽ rất mất thời gian, chứ ko thể nào 20p-30p được. Điểm tham quan thì nhiều nhưng mình phải gói gọn lại còn chừa lần sau khám phá tiếp. Các bạn chuẩn bị đồ chưa nào, topic mình gần tới ngày đi rồi mà sao yên lặng quá. Yêu cầu chủ thớt quậy quậy lên một chút cho có không khí lên nè.

CandyMilk
14-05-2013, 18:55
Vì chủ thớt bảo nên tự chuẩn bị áo phao nếu ai không biết bơi hoặc bơi yếu. Mình định mua nhưng sẽ không sử dụng nhiều cũng phí. Mọi người có ai muốn thuê không, tìm search thì có nhiều nơi cho thuê giá cũng rẽ. Nếu ai cần thì pm mình thuê chung nha ^_^
http://www.123mua.vn/32256/545999/cho-thue-ao-phao.html
http://www.5giay.vn/du-lich/6617784-cho-thue-ao-phao-3dai-moi-dep.html

ducachxa
14-05-2013, 18:59
Còn 10 ngày nữa lên đường!

BeBiNgo
14-05-2013, 20:14
Mình có lịch thi đột xuất vào ngày 25/5 nên xin rút 2 gạch. Tiếc ngậm ngùi :(((. Có bạn nào muốn đi thì báo cho mình nha 0987159388-Chi

bbwoman
14-05-2013, 21:58
Mình đăng ký làm diễn viên đóng thế được ko?

tourism_khanh
15-05-2013, 00:05
Mình đăng ký làm diễn viên đóng thế được ko?
Cần 2 diễn viên đóng vai nàng tiên cá nữa là đủ...kaka:)!
Thông báo với cả đoàn tình hình là mọi việc Thớt đã chuẩn bị đâu vào đó cả rồi, chỉ thiếu mỗi cái quần bơi là Thớt chưa chuẩn cho mình thôi vì cái này mượn hổng được:))!
Tình hình không biết anh chị em chúng ta có thích ăn hải sản nhiều không nữa để Thớt liên hệ đặt trước rộng sẵn trong lồng, chứ đợi về tới nơi rồi mới đi mua thì ..."biển giã" mà, lúc có lúc không. Thôi thì thế này, Thớt sẽ đặt trước hải sản số lượng và sản lượng như sau- Vì là 40men nên:
Ghẹ : 5kg , ở đây không có ghẹ lớn , nhỏ nhưng mà có võ.
Cá mú : 4kg=4 con
Mực lá: 4kg
Ốc mồng ria(bàn tay): 20 con
Sò mai(lớn): 20 con
Ốc nhảy và các loại ốc khác :4kg
Có cả cá chuồn nướng mọi chấm muối ớt nữa.

Như vậy có nhiều hay ít quá không ta. Các bạn cho mình ý kiến nha! Vì nàng tiên cá chỉ để làm cảnh và diễn thôi chứ ăn thịt không được...:L

nguoihamvui
15-05-2013, 09:19
Vì chủ thớt bảo nên tự chuẩn bị áo phao nếu ai không biết bơi hoặc bơi yếu. Mình định mua nhưng sẽ không sử dụng nhiều cũng phí. Mọi người có ai muốn thuê không, tìm search thì có nhiều nơi cho thuê giá cũng rẽ. Nếu ai cần thì pm mình thuê chung nha ^_^
Ra ngoài đó thuê đi bạn ơi,mang vác lỉnh kỉnh tội quá.

tourism_khanh
15-05-2013, 09:37
Ở đó không có cho thuê đâu bác Diễn ơi! phải tự thuê ở đây thôi! Tình hình Thớt cần tuyển bạn nam không cần ngoại hình và kinh nghiêm, nhiệt tình là 1 lợi thế mua vài thùng nứơc uống cho đoàn, 45 chai 1,5 lit. Cho mình hỏi có bạn nam nào ở gần Phạm Ngũ Lão không ạ! Giúp thớt chuyện này nha. Vì nước hơi nặng nên để các bạn nữ mua thì cực lắm !:help

ducachxa
15-05-2013, 09:43
Từ Phương Trang Lê hồng phong có trung chuyển qua Phương trang phạm ngũ lão k cả nhà, hay phải taxi hay xe ôm?

Thắng Cò
15-05-2013, 23:06
Từ Phương Trang Lê hồng phong có trung chuyển qua Phương trang phạm ngũ lão k cả nhà, hay phải taxi hay xe ôm?
xe xuất bến đầu tiên tại phương trang LHP sau đó mới chạy ra phạm ngũ lão đón khách đi tiếp chuyến.xe trung chuyển phương trang chỉ đưa khách ra bến xe miền tây thôi bạn àh

sansmemoire
15-05-2013, 23:07
ngoài đó thuê được hả bạn, mình cũng ngại vác quá (NO)

tourism_khanh
15-05-2013, 23:33
ngoài đó thuê được hả bạn, mình cũng ngại vác quá (NO)
Ngoài đó không có dịch vụ đâu bạn ơi! phải thuê ở đây thôi.
Tình hình có 2 gạch vì công việc đột xuất nên rút gạch. bạn nào muốn tham gia thì liên hệ cho Thớt nha!

nktdung
16-05-2013, 12:16
Mình cũng muốn thuê áo phao. CandyMilk cho mình đăng ký thuê 3 cái với. Có phải đặt cọc ko bạn? :)

sunkenship
16-05-2013, 16:26
Cho mình hỏi xe PT lần này thuê có mền trên xe không, vì đi đêm nên dễ bị lạnh, không có thì mình mang theo tự túc T.T.

nguoihamvui
16-05-2013, 21:02
Ngoài đó không có dịch vụ đâu bạn ơi! phải thuê ở đây thôi.
Tình hình có 2 gạch vì công việc đột xuất nên rút gạch. bạn nào muốn tham gia thì liên hệ cho Thớt nha!
Bất cứ tàu du lịch nào cũng có sẵn áo phao theo quy định của nhà nước,mình có thể mượn hoặc thuê điều được Khanh ạ,đỡ mắc công mang vác.riêng cái áo phao đã to hơn cái ba lô.mà mang từ Sài Gòn ra tới ngoải,những người xung quanh lại tìm xem trẻ em đâu mà o thấy lại hỏi mang áo phao cho trẻ em mà trẻ em đâu?:help

CandyMilk
17-05-2013, 00:02
Bất cứ tàu du lịch nào cũng có sẵn áo phao theo quy định của nhà nước,mình có thể mượn hoặc thuê điều được Khanh ạ,đỡ mắc công mang vác.riêng cái áo phao đã to hơn cái ba lô.mà mang từ Sài Gòn ra tới ngoải,những người xung quanh lại tìm xem trẻ em đâu mà o thấy lại hỏi mang áo phao cho trẻ em mà trẻ em đâu?:help

Nếu thật sự ngoài đó chủ tàu có cho thuê áo phao thì mừng. Con gái vác cái balo cũng đủ to rồi, vác thêm áo phao nua dung kho that. Minh biết bơi nhưng có áo phao thì tắm biển vẫn khỏe hơn ^_^!

tourism_khanh
17-05-2013, 02:14
Cảm ơn Bác Diễn đã góp ý kiến cho đoàn mình. Thớt cũng biết sẽ phiền khi đi chơi lại mang áo phao rất bất tiện. Nhưng:
Thứ nhất: Điểm mình đến không phải là 1 điểm du lịch mà nhiều người biết đến,nên các dịch vụ du lịch không được cung cấp tại đây. Còn nổi tiếng quá, có đủ dịch vụ đi kèm thì chúng ta đi tour du lịch chứ không gọi là Phượt.
Thứ hai: Ghe, tàu là phương tiện chính chở chúng ta đây đó là Ghe cá của người dân địa phương chứ không phải là phương tiện phục vụ cho du lịch nên mình không đòi hỏi họ phải cấp áo phao hay thuê áo phao hay chịu điều khoản từ chúng ta và quy định nào từ chính quyền-không chuyên nghiệp như ở những điểm du lịch mà chúng ta từng tới!
Biết bơi không giới hạn ở trẻ nhỏ hay người lớn nên mình yêu cầu (không phải là bắt buộc) các bạn của mình trang bị những thứ cần thiết để ta có thể tham gia các hoạt động trong chuyến đi và điều cốt lỗi là sự an toàn. Có lẽ Thớt hơi lo xa thì phải...hix!
Các anh chị em thông cảm mà hiểu cho Thớt nha!
Mình cần nhiều ý kiến góp ý nữa, để chúng ta cùng giải quyết vì chỉ còn 1 tuần nữa là chúng ta xuất phát thôi. Anh depkep thích câu cá lắm, nhớ đem cần câu theo nha! câu cá biển không giống cá nước ngọt đâu à! (c)
Thớt mong chờ tới chuyến đi quá! Các bạn của mình thì sao ạ!!!(beer) ! beer Quy Nhơn đang chờ bác Diễn ơi! Các món hải sản đang chờ các đầu bếp nữ của chúng ta chế biến đó! Nhiều nhiều cái chờ quá! Mình chỉ biết nói rằng" hãy đợi đấy" mà thôi: :)

tourism_khanh
17-05-2013, 02:25
Xe cho đoàn mình đi là xe space 45 chỗ chuyên đi tour du lịch! Chắc trên xe không có mền đắp, vì máy lạnh được mở suốt nên sẽ lạnh vào ban đêm, các bạn nhớ mang theo áo khoác giữ ấm, hoặc một cái mền nho nhỏ còn nếu ấm cúng hơn thì cần có 1 anh chàng tròn tròn ngồi bên cạnh thì sẽ không lạnh nữa...như vậy là đủ rồi!

nktdung
17-05-2013, 06:10
Sáng qua đi chợ thấy cá chuồn được bán ở hàng cá. :) Thấy nó nằm im re. Mong đến ngày ra Phú Yên sẽ được thấy cá chuồn bay. Xem trên youtube đẹp ơi là đẹp.

nguoihamvui
17-05-2013, 09:10
Xe cho đoàn mình đi là xe space 45 chỗ chuyên đi tour du lịch! Chắc trên xe không có mền đắp, vì máy lạnh được mở suốt nên sẽ lạnh vào ban đêm, các bạn nhớ mang theo áo khoác giữ ấm, hoặc một cái mền nho nhỏ còn nếu ấm cúng hơn thì cần có 1 anh chàng tròn tròn ngồi bên cạnh thì sẽ không lạnh nữa...như vậy là đủ rồi!
Chủ thớt ráng sắp xếp xế ôm sao cho hợp tềnh hợp nhí nhóe.F.A nôm ngồi cạnh F.A lữ để có cơ hội tềm hểu nhau nhoa,(NT).Mềnh cao 1,7m,lặng 70kg,già cả lắm rồi nên phải ngồi 1 mềnh cuối xe,:((
Còn vụ áo phao chủ thớt liên hệ nhờ chủ ghe tìm cho mượn hoặc thuê giùm cho cả đoàn hay ít ra họ trong nghề nên tìm dễ hơn khoảng 20 cái cho an toàn,tắm biển mà hổng có cứu hộ cũng nguy hiểm khi bị đuối sức:help,.an toàn là trên hết nha các bạn.(S)
Lưu ý là ghe cá loại trên 30 CV mới đủ sức chở đoàn 40 người nhé Khanh,chủ ghe cá họ có kinh nghiệm và giấy phép chở người hôn Khanh?
Nước uống trên xe các bạn nên mua 2 thùng loại 20l cho cả đi và về,thế chân vỏ bình,bạn nào muốn uống thì uống chung chứ cả đêm ngủ mà bắt uống 1,5l nước chắc phải dừng xe...hoài quá:LL.cũng có thể mua thêm để khi ở trên bãi biển hoặc lúc cắm trại có nước mà dùng,vừa tiết kiệm vừa đỡ mang vác lỉnh kỉnh khó tạo được dáng độc,đẹp,lọa chộp hềnh nhoa:D

tourism_khanh
17-05-2013, 11:07
Chủ thớt ráng sắp xếp xế ôm sao cho hợp tềnh hợp nhí nhóe.F.A nôm ngồi cạnh F.A lữ để có cơ hội tềm hểu nhau nhoa,(NT).Mềnh cao 1,7m,lặng 70kg,già cả lắm rồi nên phải ngồi 1 mềnh cuối xe,:((
Còn vụ áo phao chủ thớt liên hệ nhờ chủ ghe tìm cho mượn hoặc thuê giùm cho cả đoàn hay ít ra họ trong nghề nên tìm dễ hơn khoảng 20 cái cho an toàn,tắm biển mà hổng có cứu hộ cũng nguy hiểm khi bị đuối sức:help,.an toàn là trên hết nha các bạn.(S)
Lưu ý là ghe cá loại trên 30 CV mới đủ sức chở đoàn 40 người nhé Khanh,chủ ghe cá họ có kinh nghiệm và giấy phép chở người hôn Khanh?
Nước uống trên xe các bạn nên mua 2 thùng loại 20l cho cả đi và về,thế chân vỏ bình,bạn nào muốn uống thì uống chung chứ cả đêm ngủ mà bắt uống 1,5l nước chắc phải dừng xe...hoài quá:LL.cũng có thể mua thêm để khi ở trên bãi biển hoặc lúc cắm trại có nước mà dùng,vừa tiết kiệm vừa đỡ mang vác lỉnh kỉnh khó tạo được dáng độc,đẹp,lọa chộp hềnh nhoa:D

Cái chuyện nước non Khánh đã chuẩn bị rồi, ra ngoài đó có nước uống đống thùng 20l, và có đem theo cả nước sinh hoạt cho chúng ta nữa nên việc non nước chỉ cần 1 chai 1,5l hoặc 2chai 0,5l/ men cho ngày đầu tiên là đủ. Khánh chỉ cần có 1 bạn nam nào đó mua dùm lượng nước này và chở đến bãi đậu xe thôi. Nếu không có bạn nào thì Thớt sẽ làm nốt việc này luôn.
Ở nơi mình đến không có áo phao cho chúng ta đâu,hình ảnh này xa lạ lắm, mà không có thì không thể thuê được nên các bạn phải tự trang bị thôi.
Khánh đã chuẩn bị hướng dẫn viên địa phương, là những thợ lặn chuyên nghiệp và đó là những người bạn từ xa xưa của mình nên việc cứu hộ thì có thể giao cho những bạn này. Các bạn an tâm nha!
Việc sắp xếp xế ôm...cái này khó nè, nhưng Khánh sẽ cố gắng vì bản thân Mình cũng muốn là chỗ dựa cho 1 ai đó mà.(wait)

phong8320
17-05-2013, 21:21
Thấy Tour này hấp dẫn quá, mình rất muốn tham gia, nhưng đã chốt đoàn rồi. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nhé

tourism_khanh
18-05-2013, 07:41
Thấy Tour này hấp dẫn quá, mình rất muốn tham gia, nhưng đã chốt đoàn rồi. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nhé
Hiện tại mình vẫn còn 2 suất vì có bạn vừa rút gạch nếu bạn muốn tham gia!
Bây giờ mình đếm: 6!!! (BB)

beluga
18-05-2013, 15:09
Chủ thớt ơi, tuần sau mình có việc bận, không đi với đoàn được, thớt cho mình rút gạch nha!
Bạn nào muốn tham gia thì thay vào suất của mình, gọi mình theo số đt 0122 4 chín ba ba 125 (các bạn gọi điện chứ đừng nhắn tin nha, máy mình bị hư phần nhắn tin)
hoặc email: [email protected]
Mình cảm ơn!

Depkep
19-05-2013, 15:35
Đến gần ngày đi mà rút gạch hơi bị tiếc àh nha. Liên lạc bạn gì ở trên đang dập dòm kìa.

Ngọc Ka Ka
19-05-2013, 16:03
Ối xồi ôi, cung này hấp dẫn quá, tiếc là mềnh cùng thời gian này lại leader cho vụ leo Fan chứ không thì.....

tourism_khanh
19-05-2013, 23:56
"4"
Sau khi tham khảo ý kiến của một số người quen, hành trình chúng ta thay đổi 1 xíu. Chúng ta ăn sáng muộn hơn một chút, đến đèo Cả, không phải đi theo QL1 nữa mà ta rẻ phải đi Vũng Rô, khoảng 10km là đến hải đăng, di tích tàu không số tham quan chụp choẹt nơi được xem là cực đông này. Rồi hành trình men theo con đường mới, nghe nói con đường này rất đẹp, giữ núi và biển...Thớt chưa qua con đường này! nhưng ta sẽ khám phá-ta sẽ đến. Rồi ta ăn sáng bánh hỏi lòng heo Hòa Đa (Tuy An)nổi tiếng rồi tham quan Gềnh Đá Dĩa, nhà thờ Mằng Lăng(nếu kịp thời gian). Còn lịch trình sau đó vẫn giữ nguyên.
Mọi người đã chuẩn bị mọi thứ như thế nào rồi, đã sẵn sàng chưa !!! Còn Thớt thì đang trong tư thế sẵn sàng chiến đấu lâu rồi nè!: Dam

JeanlyDinh
20-05-2013, 07:31
Đinh Thiên Lý 06/02/1988.

Rất xin lỗi vì thời gian rồi em phải lo một số việc nhà nên không cập nhật diễn đàn.. Hic! Còn kịp ko anh Khánh?

beluga
20-05-2013, 08:08

Bạn Phong ơi, bạn thay vào suất của mình nha! Bạn cho mình contact với. Inbox của bạn bị full rồi, mình không pm được. Cám ơn bạn!

yetoto
20-05-2013, 10:11
Chủ thớt cho mình hỏi đến tối hôm đó đoàn gửi xe ở Phạm Ngũ Lão là ở đâu vậy thớt? Xe có chở bắt đầu đón và chở về ở nhà xe PHương Trang ở LHPhong ko? Vì lỡ có bạn ở gần đó đi tiện hơn. Mình đón ở Phạm Ngũ Lão nên đang tìm chổ gửi xe. Có gì thớt cập nhật thông tin trang đầu tiên cho mọi người dễ biết nha :). Tks chủ thớt nhiều

doublevjack
20-05-2013, 10:30
Yoo Yoo, còn Thứ 3, Thứ 4, Thứ 5, và ....xuất hành thâu :-x háo hức quá đê :D

blackman
20-05-2013, 10:36
Chủ thớt cho mình hỏi đến tối hôm đó đoàn gửi xe ở Phạm Ngũ Lão là ở đâu vậy thớt? Xe có chở bắt đầu đón và chở về ở nhà xe PHương Trang ở LHPhong ko? Vì lỡ có bạn ở gần đó đi tiện hơn. Mình đón ở Phạm Ngũ Lão nên đang tìm chổ gửi xe. Có gì thớt cập nhật thông tin trang đầu tiên cho mọi người dễ biết nha :). Tks chủ thớt nhiều

Cu Yetoto..ngay Phạm ngũ lão bên công viên ngay cổng có một cái hầm giữ xe rất chi là to, tới 3 tầng lận..chú qua đó gửi thỏai mái...nhưng nhớ vị trí ko mốt về kiếm ko ra nổi cái xe đó:) Vị trí là ngay ngã 3 pham ngu lao với Đề thám chạy vào cổng cv 23-9.

Khánh ơi. update lên đầu bài luôn nha.

Còn vụ áo phao mình biết chắc chắn là ko có để thuê, và áo phao cũng hem quá to, ta cũng chỉ đi có 2 ngày ah, nên chúng ta nên tự kiếm, hoặc có 1 bạn nào đó đã có ý kiến sẽ thuê dùm nên mọi người nhờ bạn đó nhé... Chủ thớt đã phải ôm đoàn tới 40 người rồi, chúng ta không nên ép thêm việc cho hắn...không hắn lại bệnh thì khổ..^^ ở phượt ta cùng chia sẻ mà. cực xíu mà đều vui.

Gop thêm ý vụ oder hải sản..chăc oder thêm đi Khánh ơi..như ghẹ 5kg là thiếu ah^^ cá cũng vậy. Theo số đông này thì lượng tải phải lớn :)) chứ hem theo khẩu phần như tốp nhỏ ăn đâu. Ahh còn rượu tráng miệng sao rồi ..nghe đồn có volunteer mấy chai vang hả^^

tourism_khanh
20-05-2013, 12:02
Cu Yetoto..ngay Phạm ngũ lão bên công viên ngay cổng có một cái hầm giữ xe rất chi là to, tới 3 tầng lận..chú qua đó gửi thỏai mái...nhưng nhớ vị trí ko mốt về kiếm ko ra nổi cái xe đó:) Vị trí là ngay ngã 3 pham ngu lao với Đề thám chạy vào cổng cv 23-9.

Khánh ơi. update lên đầu bài luôn nha.

Còn vụ áo phao mình biết chắc chắn là ko có để thuê, và áo phao cũng hem quá to, ta cũng chỉ đi có 2 ngày ah, nên chúng ta nên tự kiếm, hoặc có 1 bạn nào đó đã có ý kiến sẽ thuê dùm nên mọi người nhờ bạn đó nhé... Chủ thớt đã phải ôm đoàn tới 40 người rồi, chúng ta không nên ép thêm việc cho hắn...không hắn lại bệnh thì khổ..^^ ở phượt ta cùng chia sẻ mà. cực xíu mà đều vui.

Gop thêm ý vụ oder hải sản..chăc oder thêm đi Khánh ơi..như ghẹ 5kg là thiếu ah^^ cá cũng vậy. Theo số đông này thì lượng tải phải lớn :)) chứ hem theo khẩu phần như tốp nhỏ ăn đâu. Ahh còn rượu tráng miệng sao rồi ..nghe đồn có volunteer mấy chai vang hả^^
Hiện tại trang đầu tiên đã bị đống không sửa được, nên mọi thông tin các bạn chỉ có thể theo dõi qua những trang tiếp theo thôi. Cái vụ hải sản chắc phải lên xe rồi bàn lại chứ thiếu chắc bị ăn đòn quá:D! Balckman đã chia sẽ thông tin rồi đó, các bạn nhớ đến sớm một chút để gởi xe và ổn định trước.

Người Vớt Phù Du
20-05-2013, 12:38
Mọi người đi lần này vui vẻ nhé :L

Chụp ảnh nhiều nhiều về cho em xem với. :x

Depkep
20-05-2013, 13:04
Nước tráng miệng hjhjhj, mình còn 1 chai vang để mình mang theo đóng góp.

nguoihamvui
20-05-2013, 15:38
Có vài bạn rút gạch rồi,Khánh chuyển sang thuê xe gường nằm 36 chỗ cho thoải mái dc o bạn?thêm tý tiền nằm ngủ cho ngon,giữ sức đi chơi nha

Una
20-05-2013, 16:14
Có vài bạn rút gạch rồi,Khánh chuyển sang thuê xe gường nằm 36 chỗ cho thoải mái dc o bạn?thêm tý tiền nằm ngủ cho ngon,giữ sức đi chơi nha

Hihi, mình 38 người lận anh, hay giành ghế Bác tài luôn ha!

(Danh sách được update ở trang 11 ạ)

sansmemoire
20-05-2013, 17:42
2, 3, 4, 5 ,6 Còn có 5 bữa tối nữa thôi là anh em mình đoàn tụ rồi, hú hú, hí hí, háo hức kinh khủng luôn rồi
(beer)

nguoihamvui
20-05-2013, 21:42
Nhóm mình tạo facebook group để update thông tin và trao đổi với nhau đi chủ thread ơi

ducachxa
20-05-2013, 22:10
Có ai đi ngang Lê Hồng Phong thì cho mình "quá dang" qua Phạm Ngũ Lão để tập kết với....

tourism_khanh
21-05-2013, 07:43
"3"

Một con số đẹp nè! Bây giờ Thớt cảm thấy ngủ không được ngon nữa rồi, một phần vì háo hức, có một chút suy nghĩ về chuyến đi về "đàn cá chuồn cồ " nó đang thế nào, biển lúc này sao rồi, có động không, thời tiết tốt ko...rất nhiều câu hỏi được gởi về Phú Yên và đều nhận được tín hiệu vui. Hy vọng Phú Yên sẽ đón chúng ta trong những ngày nắng tuyệt đẹp. Hãy cho xóm đảo nhộn nhịp một chút trong những ngày chúng ta về, hãy để bếp lửa cháy mang mùi thơm của hải sản Phú Yên đi xa trong tiếng 1!2!3 zozozo(beer)với beer Quy Nhơn khác biệt với những người bạn bên tôi!!!

blackman
21-05-2013, 08:23
Volunteer 1 chai vang luôn nhá....chỉ còn 3 ngày nữa thoai..:D đạp tới luôn đê...

g4lonely
21-05-2013, 09:07
Sắp đến ngày khởi hành rồi ; all sẽ làm 1 chuyến đáng nhớ (beer)

nguoihamvui
21-05-2013, 09:42
Ghi chú : các bạn cứ trao đổi, chém gió thoải mái ở đây, cần gì phải qua FB.

blackman
21-05-2013, 12:54
Số lượng member vao group update tình hình chỉ quoanh quẩn mấy mống^^...hồi hộp guhm hỉ

eli
21-05-2013, 15:38
Chủ thớt ơi, Còn nhận gạch không cho mình quăng cục gạch cứng với

beluga
21-05-2013, 16:08
Chủ thớt ơi, Còn nhận gạch không cho mình quăng cục gạch cứng với
Bạn eli ơi
Bạn lấy suất của mình nha! Bạn cho mình sdt để mình liên lạc
0122 4 chín ba ba 125
Cám ơn bạn!

stuniie
21-05-2013, 23:54
Mình update thêm về tình hình gửi xe cho mọi người nhé, vì hầm gửi xe ở công viên 23/9 ngay ngã 3 Đề Thám và Phạm Ngũ Lão có thể không nhận gửi qua đêm . Nếu vậy thì mọi người qua Hội người mù ở 185 Cống Quỳnh ngang chợ Thái Bình ( ngay vòng xoay Phạm Ngũ Laõ Cống Quỳnh Nguyễn Trãi ) gửi nhé. Giá gửi xe qua đêm là 8k :)

TTH
22-05-2013, 09:05
Gửi mọi người.
chỗ gửi xe thì các bạn yên tâm,các bạn muốn gưi bao nhiêu ngày cũng được,nhưng điều kiện cần là có "Money".
Thấy mọi người thảo luận về vấn đề áo phao,mình xin góp ý là mọi người nên mua,giá cũng không mắc lắm,từ 70k-100k(tùy size).Tại sao vậy vì mình nghĩ nó cần thiết cho những chuyến đi tiếp theo,và cũng làm phong phú thêm hành trang của dân phượt chúng ta,và điều quan trong hơn hết là sự an toàn của mọi người.
=================================================
Cũng gần tới ngày khởi hành,chắc mọi người ai cũng háo hức mong chờ chuyến đi,mong chờ có thêm những kỉ niệm đẹp để viết vào nhật kí phượt.
Chúc mọi người sức khỏe.

Depkep
22-05-2013, 11:47
Công viên 23/9 có giử xe qua đêm mà, chổ góc Ph Ngũ Lão và Ng Thái Học đó. Chổ này để xe ngoài trời nên chú ý đi xe cà tàng thui đừng đi xe xịn xót lắm.

tourism_khanh
23-05-2013, 01:49
"1"

Ngày mai chúng ta lên đường rồi, mang theo hành lí và Bắc tiến thôi.
Mình nhắc lại cho các bạn nhớ thời gian và địa điểm tập kết của chúng ta:

Đúng 19h ngày 24/5. Địa điểm tại bến xe Phương Trang, đường Phạm Ngũ Lão , Q1

Các bạn nhớ đi đúng giờ tránh chờ đợi, đúng địa điểm đã định, mang đủ hành lí khi rời khỏi nhà.
Anh Tân: khách sạn ngàn sao(lều), đến sớm nha anh.
Chị Yến và bạn Như Mai: mua dụng cụ tác chiến và vũ khí đầy đủ cho chúng ta nè, đến sớm luôn nha 2 chi em!
Anh Hậu: 2 cái lò nướng, cực cho rồi.
Di ơi: nhớ mang theo danh sách nha.
Thớt: 4 thùng nước sẽ đến bến đúng giờ!
Các đồng chí của tôi hành lí vừa phải,1 đôi dép lào...dụng cụ Phượt.
Vì chúng ta không ăn tối nên các bạn nhớ ăn tối trước khi lên xe, hoặc tự mang cho mình thức ăn nhanh ưa thích!
Còn nhiều việc đang chờ ta phía trước, hãy cùng tiến và thực hiện thôi!

Cảm ơn tất cả các bạn.(beer)

nktdung
23-05-2013, 05:42
"1"

Ngày mai chúng ta lên đường rồi, mang theo hành lí và Bắc tiến thôi.
Mình nhắc lại cho các bạn nhớ thời gian và địa điểm tập kết của chúng ta:

Đúng 19h ngày 24/5. Địa điểm tại bến xe Phương Trang, đường Phạm Ngũ Lão , Q1

Các bạn nhớ đi đúng giờ tránh chờ đợi, đúng địa điểm đã định, mang đủ hành lí khi rời khỏi nhà.
Anh Tân: khách sạn ngàn sao(lều), đến sớm nha anh.
Chị Yến và bạn Như Mai: mua dụng cụ tác chiến và vũ khí đầy đủ cho chúng ta nè, đến sớm luôn nha 2 chi em!
Anh Hậu: 2 cái lò nướng, cực cho rồi.
Di ơi: nhớ mang theo danh sách nha.
Thớt: 4 thùng nước sẽ đến bến đúng giờ!
Các đồng chí của tôi hành lí vừa phải,1 đôi dép lào...dụng cụ Phượt.
Vì chúng ta không ăn tối nên các bạn nhớ ăn tối trước khi lên xe, hoặc tự mang cho mình thức ăn nhanh ưa thích!
Còn nhiều việc đang chờ ta phía trước, hãy cùng tiến và thực hiện thôi!

Cảm ơn tất cả các bạn.(beer)

Khánh ơi! Vì mình làm việc ở ĐỒNG NAI nên Dung và Nguyễn Thị Hằng Nga sẽ đón xe ở bến xe AMATA (vừa qua ngã tư Amata tí là tới). Nhờ Khanh liên hệ bác tài và để dành giúp Dung 2 ghế gần nhau trên xe nhé! Cảm ơn Khánh nhiều!

tourism_khanh
23-05-2013, 07:04
Khánh ơi! Vì mình làm việc ở ĐỒNG NAI nên Dung và Nguyễn Thị Hằng Nga sẽ đón xe ở bến xe AMATA (vừa qua ngã tư Amata tí là tới). Nhờ Khanh liên hệ bác tài và để dành giúp Dung 2 ghế gần nhau trên xe nhé! Cảm ơn Khánh nhiều!

Ok! Dung, Dung nhớ giữ liên lạc với Khánh đến khi lên xe nha!

Una
23-05-2013, 08:30
Cả nhà ơi,

Đọc lại chương trình buổi tối của Thớt thấy hấp dẫn quá, nhất là màn đi Câu Mực và màn lửa trại.
Chắc ai cũng từng trải qua quãng thời gian học sinh, sinh viên, với các trò chơi sinh hoạt tập thể. Nhằm tăng thêm tình đoàn kết của các thành viên và tăng thêm kỷ niệm. Di xin đóng góp một vài GAMESHOW nhỏ nhỏ góp vui đêm lửa trại. (beer)

Game:
- Hít... beer (beer)
- Thợ xây đường ống :LL
- Bong bóng... giết người :gun
.....
Và còn nữa... đảm bảo không đụng hàng... nhá hàng trước vậy thôi!

One day left- cannot wait to see all of you!!!(c)

Rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của mọi người nhé!;)

Depkep
23-05-2013, 10:06
Tình hình rất chi là tình hình, báo cáo với cả nhà là mình đã chuẩn bị KS ngàn sao xong rồi, giờ chỉ còn chờ bắt thăm ngủ chung nữa thôi hahaha, nôn nha.

Depkep
23-05-2013, 10:32
https://www.phuot.vn/threads/19352-Bình-tiên-Bán-đảo-hoang-sơ
Đây là hình ảnh chuyến phuot biển của nhà Depkep, mong chuyến này mọi người cũng sẽ có nhiều kỷ niệm .

namnhihn
23-05-2013, 11:10
2 năm rồi chưa có duyên đi với nhà Depkep nhỉ, chúc thượng lộ bình an.

mociu
23-05-2013, 13:06
:help
Mọi Người ơi!!!!
Tình hình là mình có hỏi chỗ thuê áo phao. Gần Phạm ngũ Lão thì được biết là giá thuê 15k/ngày
Mình đi tối thứ 6 sáng thứ 2 trả thì họ tính là 2 ngày
Vị chi là 30k/người. Mọi người thấy thế nào?? Nếu ai có nhu cầu thì để lại tên và số đt để mình thuê giùm luôn nhé!!
Gấp gấp mọi người ơi vì mai đi roài ^^

saimoto
23-05-2013, 13:14
Mọi Người ơi!!!!
Tình hình là mình có hỏi chỗ thuê áo phao. Gần Phạm ngũ Lão thì được biết là giá thuê 15k/ngày
Vị chi là 30k/người. Mọi người thấy thế nào?? Nếu ai có nhu cầu thì để lại tên và số đt để mình thuê giùm luôn nhé!!

Bạn mai chu đao quá, mọi người đk đi nhé, có áo phao vẫn tốt hơn, an toàn trên hết, :))

JeanlyDinh
23-05-2013, 14:21
Bạn Mai thuê áo giùm mình nhen!! Cảm ơn nàng nhiùuuu :')
Thiên Lý 0907 140022

mociu
23-05-2013, 14:29
Mọi Người ơi!!!!
Mọi người ơi!!! nhanh nhanh đăng ký để em chốt danh sách nhé!!
Tình hình bây giờ đã có 4 người đăng ký rồi nhé!! Em cần khoảng 10ng. Vì bên này thuê theo nhóm mới cho thuê, chứ hok cho thuê lẻ!!

mociu
23-05-2013, 14:30
ok bạn Thiên Lý ^^

ducachxa
23-05-2013, 15:01
Mến thuê 1 áo phao. 0907798649

mociu
23-05-2013, 15:31
Ok bạn Mến. Gầu đc 6 ng roài. Còn 4ng nữa hic hic

Depkep
23-05-2013, 17:51
Nhà Depkep xác nhận thuê 3 cái áo phao nhé bạn. Thanks nhìu nhìu

mociu
23-05-2013, 18:39
Mọi người ơi nhanh chân lên!! Hic hok >10 áo thì họ ko choa mềnh thuê vì a í nói là phải vác từ Gò Vấp lên Q1 í. Mà giờ mình mới có 9 người thoai ah..

ducachxa
23-05-2013, 19:00
Thì thuê 10 cái nữa share áo lại hoặc share tiền tăng lên 1 tí!

mociu
23-05-2013, 19:31
Vậy e thuê 15 cái nhé. Đến lúc đó ai muốn thuê lại thì lấy nhé. Ok e sẽ confirm bên thuê để mai mình có áo phao.

CandyMilk
23-05-2013, 19:32
Mình đăng ký còn kịp không vậy !! 1 cái nhé

stuniie
23-05-2013, 21:02
Bạn ơi. thuê dùm mình 2 aó nhé. Thanks nhiều nha ^v^!

mociu
23-05-2013, 21:22
Tình hình là mềnh sợ cái a í hok cho thuê áo phao. Nên đã mạo muội đặt lun 15 áo. Trong khi order mình nhận đc tới giờ tính lun ban Stuniie là 12 áo. Nên mình sẽ dời dateline qua 10h sáng mai 24.05 để bà con vào đang ký nhé để mình chốt số lượng cho bên kia lun. Nên mấy bạn có nhu cầu thì pm inbox cho mình nhé, trừ mấy bạn đã đăng ký từ trc.

tranhaithang
23-05-2013, 22:03
Ban Mociu ơi, cho mình đăng ký 2 cái áo phap nhé. mình đã inbox cho bạn. cảm ơn nhiều

doublevjack
23-05-2013, 23:14
Cho C đang kí 1 cái áo phao với nhé :D sdt 0978513515

Thắng Cò
24-05-2013, 00:44
Ngày mai là các bạn đã xuất phát và mọi thứ đã chuẩn bị đâu ra đó.Chúc các bạn có 1 chuyến đi thú vị và vui vẻ :D.

sansmemoire
24-05-2013, 01:07
Sắp nhổ neo rồi, chuẩn bị thật kĩ tinh thần và sức khỏe nha cả nha. Hẹn tối mai <3

sieunhan_gao
24-05-2013, 08:26
Tiếc quá đi. Em cũng muốn đi bắt cá chuồn hu hu hu

Journey1310
24-05-2013, 09:10
cho mình đăng ký 1 áo phao nhé, mình inbox bạn rồi :)

tourism_khanh
24-05-2013, 10:31
Sắp nhổ neo rồi, chuẩn bị thật kĩ tinh thần và sức khỏe nha cả nha. Hẹn tối mai <3
Tối nay, 7h Tại bến xe Phương Trang, Phạm Ngũ Lão, Q1 nha bạn. Không phải là "tối mai". Nhớ dùm mình thời gian và đi đúng giờ! Cảm ơn bạn!

Tình hình, mình vừa mua 1 con chình biển nặng 7kg trong phiên đấu giá ngược mà người dân ở đây vừa câu được tại đây( cá có màu nâu vàng, dài gần 1,5m và nặng 7kg) . Cá chình lớn như vậy bây giờ rất hiếm, khó câu được mà thịt lại rất thơm ngon, có ai thưởng thức loài cá này chưa !!.
Lại có thêm mồi cho anh em rồi. Cá này phải làm món gì đây ta??? Khánh nói sẽ không làm thịt bây giờ mà để nguyên con cho anh em mình về giả quyết. kaka!(c)

saimoto
24-05-2013, 10:52
Tình hình áo phao là người ta bảo mình phải lên Gò Vấp lấy( Chợ GV), vậy bạn nào ở gần đó thì giúp mình lên lấy với nhé. 20 bộ nên 1 mình chở ko hết, cần thêm 2-3 người nữa nhé.

Mình làm ở Q1 nên lên lấy rồi chạy xuống lại sợ trễ nên bạn nào đi lấy cùng thì pm mình số đt để lên lấy sớm sớm tí nhé

// 01684 sáu hai 72 một một

baoduync
24-05-2013, 17:23
Có ai đi từ Tân Bình ra 265 Đề Thám ko đi chung :}
7h có mặt

Una
27-05-2013, 09:44
Cả nhà ơi,

Mình update bảng thu chi chi tiết tại đây và trên FB. Các bạn có gì thắc mắc nói để mình điều chỉnh nhé!

Cảm ơn Thớt Khánh đã cho tụi mình một trải nghiệm thú vj nơi đảo hoang! Một điều đáng tiếc đó là: Có 2 ngày, đi chưa có đã!
Hy vọng sẽ được đi những cung "dân dã" như thế này với Thớt và với tất cả anh chị em trong nhà mình lần nữa! (beer)

Thân!

Có bạn thắc mắc nên mình có một vài giải thích chi tiết sau:

Tiền thừa sau chuyến đi, mình đưa hết lại cho Thớt để tổ chức offline. Bạn nào không đi off được, muốn hoàn lại tiền thì liên hệ lại Thớt để chọn phương án hoàn tiền ha. Cảm ơn Khánh support vụ này!

Chewing gum, cái này anh Diễn mượn tiền quỹ mua dùm mấy týp kẹo của người bán kẹo kéo và chia cho các bạn trong đoàn, để trên bàn, mình thấy tất cả mọi người đều ăn, nên mình cũng ko nỡ lấy lại tiền của anh Diễn.

Tiền phao thêm 120K, buổi sáng sớm trên xe, Thớt có thông báo là vì lý do có thể bị bên cho thuê tính thêm 1/2 ngày do trả trễ, nên muốn trích quỹ chung để trả 120K này 120/42 người. Mọi người trên xe đồng ý với phương án này, nên mình mới cộng vô.

Các bạn có còn gì thắc mắc cứ nói mình nhé!

Phương Thu
27-05-2013, 13:25
Mọi người up hình lên cho em hóng với, thèm quá :)

caonguyendom
27-05-2013, 17:04
Mở hồi ức chia sẻ cho khí thế chứ ta

sansmemoire
28-05-2013, 00:59
Đã đi và đã về, ngồi nghiền ngẫm lại 23 page của thread mình thiệt là vừa vui vừa xao xuyến, bao nhiêu háo hức, bao nhiêu đợi chờ đã được đền bù xứng đáng. Ai nói đông mà loãng, đông nên bây giờ facebook của em nó cứ nhảy noti liên hồi, vui như lúc thấy cá chuồn bay lần đầu vậy, cười thật nhiều, nói thật nhiều, quá là phiêu. Cái này mọi người cứ nói hoài và em vẫn cứ nói nữa, cảm ơn anh Khánh, cảm ơn tất cả, Love you all :L

baoduync
28-05-2013, 08:42
Chuyến đi thiệt là vui.
Mình ở lại thêm 1 ngày đi ăn bún khô lúc nửa đêm, ngon tuyệt!
Tắm thêm ở 1 bãi biển mà rất ít người biết, kể cả dân địa phương.
Bánh mì PY ngon lắm, bà chủ 1 tháng kiếm 30tr từ xe bánh mì 8k/1ổ.
Gà nướng và hấp ớt xanh quán trong hẽm ngon ko thể tả, cái da gà ngon đặc biệt.
Hải sản đầm Ô Loan ngon nhứt VN :} 1kg có 8 con nghêu, sò huyết to, ghẹ thì ngon đặc biệt.

Sẽ trở lại PY để cắm trại trên núi, đi kéo cá cùng ngư dân (đã bắt mối được anh ý cho 1 bữa tối nhậu no cành hông với chi phí 16k cho việc mua than, hehe) đi câu, lặn và chộp ảnh.

Còn muốn coi cá chuồn bay thì phải ra khơi xa xa xa nữa mới thấy nhiều :}

JeanlyDinh
28-05-2013, 12:36
Anh Duy đi ụp mặt dzô tường ngay! Khoe chi, làm mọi ng khóc bây giờ ờ ờ ờ !!! Òa òa.

sansmemoire
28-05-2013, 14:34
Òa anh Duy ác, anh Duy dã man, sao nỡ lòng nào xát muối với tụi em như rứa, lần sau anh có đi nhớ rủ mọi người nha nha nha (NT)

nguoihamvui
28-05-2013, 16:02
Mở hồi ức chia sẻ cho khí thế chứ ta
Có hồi ức chuyến đi trong topic "Hồi ức các chuyến đi trong nước" đó Nguyên.

tourism_khanh
30-05-2013, 09:33
Vì các bạn không biết post hình lên diễn đàn. Nên xin Mod cho em gởi 1 đường link nhóm trên Facebook. Để các bạn có thể xem qua hình ảnh và cảm nhận.Khi họp offlỉne chia sẽ xong thì sẽ có một hồi ức chính thức trên diễn đàn Phượt. Cảm ơn Mod nha:

https://www.facebook.com/groups/462791457128345/

Una
30-05-2013, 11:54
Vì các bạn không biết post hình lên diễn đàn. Nên xin Mod cho em gởi 1 đường link nhóm trên Facebook. Để các bạn có thể xem qua hình ảnh và cảm nhận.Khi họp offlỉne chia sẽ xong thì sẽ có một hồi ức chính thức trên diễn đàn Phượt. Cảm ơn Mod nha:

https://www.facebook.com/groups/462791457128345/

Cảm ơn Khánh,

Đây là link hướng dẫn tạo Album và up ảnh lên server
https://www.phuot.vn/threads/2838-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-t%E1%BA%A1o-Album-c%C3%A1-nh%C3%A2n-v%C3%A0-up-%E1%BA%A3nh-l%C3%AAn-server-c%E1%BB%A7a-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t

Đây là lin Chia sẻ hồi ức của Thớt.

https://www.phuot.vn/threads/97116-Ph%C3%BA-Y%C3%AAn-mu%C3%A0-c%C3%A1-bay-bay-trong-nh%E1%BB%AFng-gi%E1%BA%A5c-m%C6%A1-v%C3%A0-trong-th%E1%BB%B1c-t%E1%BA%A1i-(5-2013)

Thân!