PDA

View Full Version : SG - Đà Lạt - Nha Trang 24-27/7/2010 xe máy...

wall2711
28-06-2010, 13:18
Nhóm em dự định khởi hành từ SG đi Đà Lạt - Nha Trang bằng xe máy, thời gian từ 24-27/7. Chương trình cụ thể như sau.
24/7:
6h00 khởi hành từ cầu Sài Gòn đi Đà Lạt. Ăn sáng tại Ngã ba Dầu Giây.
9h00 đi tiếp đến Madagui, ăn trưa - nghỉ ngơi tại quán cafe gần đó.
13h00 khởi hành lên Đà Lạt . đến Đà Lạt dự kiến lúc 16h00 chiều.
Tìm phòng trọ, vệ sinh - nghỉ ngơi. 18h00 ăn tối - dạo chợ đêm - uống cafe.
Nghỉ đêm tại Đà Lạt
25/7:
5h30 ăn sáng, khởi hành đi Nha Trang bằng cung đường 723, dự kiến sẽ mất nhiều thời gian do:
1. cảnh đẹp --> take pics dọc đường.
2. đường xấu (đoạn gần Khánh Vĩnh đang sửa chữa).
đến Nha Trang dự kiến khoảng 14h00, tìm phòng trọ, ăn trưa nghỉ ngơi.
16h00 di chuyển ra Bãi Dài tắm biển.
18h00 ăn tối, dạo biển Nha Trang về đêm.
Nghỉ đêm tại Nha Trang.
26/7:
8h00 : ăn sáng khởi hành đi vịnh Cam Ranh.(tới đây thì tớ mù, góp ý chương trình giúp nhé^^).
27/7 khởi hành về lại SG.

Trên đây là chương trình dự kiến đi ĐL - NT của nhóm em, nhờ các bác có kinh nghiệm góp ý thêm giúp em về chương trình và các tụ điểm "ăn chơi" phải đến trên dọc đường, em thanks trước ^^. Hiện nhóm đã có 3 thành viên, bác nào muốn tham gia thì để lại nick Y!M để liên lạc nhé.

babyfire
28-06-2010, 18:22
đến NT bạn có thể đi thăm chợ Đầm rất thoáng. mình đến đó thường ăn bún sứa rất ngon.( vì mình ở Phú Yên). hoặc bạn có thể chạy ra 1 tí gần ngày Đèo Cả ăn hải sản ở Đại Lãnh rất tươi ngon :)). góp ý thôi đừng chửi

quangta
29-06-2010, 15:10
Mình rất muốn tham gia chuyến đi này, do mình muốn về Quãng Nam bằng xe máy trong khoản thời gian đó. Mình xin góp ý chút về lịch trình đi.
-- 24/07 Xuất phát từ SG lúc 4h sáng, tính luôn thời gian ăn sáng uống cafe khoản 11h tới Đà Lạt ăn trưa thuê phòng nghỉ ngơi, tối đi chơi
-- 25/07 5h30 khởi hành đi Nha Trang, đường đẹp nhưng mà ko có nhiều cảnh để chụp hình đâu, khoản 11h mình cũng tới Nha Trang rồi chứ ko phải 2h chiều đâu. ăn uống tắm biển nghỉ ngơi.
-- 26/07 Chơi tại Nha Trang
-- 27/07 Mình sẽ chạy về QN
Nếu các bạn thực hiện chuyến đi thì liên lạc với mình qua số: 01238973704 - Quang. Mình ko dùng Email

thuc
07-07-2010, 20:00
Tour SG-DL-NT mình cũng thích đi lắm vì muốn biết con đường mới nối từ Nha Trang - Đà Lạt, hình như tên gọi là Ngã Ba Thành, nghe nói đường rất đẹp và ngắn hơn. Lần trước nhóm mình đi Đà Lạt nhưng tiếc là ko có thời gian ghé qua Nha Trang, giờ còn tiếc mãi. Nhưng thời gian này mình bận rồi, ghé qua góp ý cho các bạn chút thôi.

Lần trước nhóm mình khởi hành từ SG đi ĐL từ lúc 02g sáng cơ. Khi Qua khỏi Tân Phú - Đồng Nai, đến Khu vực Đèo Chuối là khoảng 6h, dừng nghỉ ở chân đèo Chuối khoảng 1 tiếng để chờ sương trên đèo Bảo Lộc tan hết. Lúc này trơì bắt đầu sáng và cung đường từ đó trở đi bắt đầu đẹp vừa đi vừa ngắm cảnh mà lại mát mẻ.
https://www.facebook.com/photo.php?pid=193414&id=100000703698842
Vừa qua khỏi Đèo Chuối bên tay phải có một quán cà phê, phía tay trái có một cây xăng. Đổ xăng rồi vào quán cafe vào đây nghỉ chân . Phía sau nhà có một con đường dốc đứng leo lên hết con đường nhìn xuống là cảnh đồi núi ẩn hiện trong sương mù.

Nhìn lịch trình các bạn thấy đi liên tục. Sao các bạn dừng chân ở ĐL ít thế, chưa được một ngày. Xung quanh ĐL cũng có nhiều điểm đi chơi thú vị mà.

chumbao
08-07-2010, 10:13
Đoạn Khánh Vĩnh: hồi tháng 2 mình đi do không chuẩn bị kĩ nên sau khi qua khỏi đoạn đó người và xe đỏ quạch màu đất. Mình thấy rất nhiều người mua sẵn áo mưa ( loại 3k/cái) trùm vào, sau khi qua khỏi đoạn đó thì bỏ ( người rất sạch).

Doremonkey
11-07-2010, 15:43
Theo mình thì gửi xe máy xe Phương Trang lên Đà Lạt. Lý do đường đẹp nên dễ bị dính tốc độ lắm. CA Đồng Nai đoạn Dầu Giây- Định Quán - Tân Phú hoạt động không ngơi nghĩ. Dành thời gian chạy con đường dọc biển về lại SG cũng thú vị lắm.

wall2711
11-07-2010, 20:58
@doremonkey: hi, hình như bác là thành viên "Chim cò" group bên TTVNOL thì phải, trước có dịp đi cùng Trà Vinh, cũng khá lâu rồi. nhìn avatar bác có nhớ em ko nhẩy? Rảnh thì join cùng bọn em luôn nhé, cũng được 4 mems rồi ^^