PDA

View Full Version : Trải nghiệm của tôi ^^

Lynne_91
05-04-2013, 22:03
2! cả nhà ^^
E là 1 cô nàng máu me đi chơi và cũng hay đi vòng vèo đâu đấy. Chỉ đơn giản là leo lên xe ô tô, đi, nhìn và ngó.
Nếu nói là phượt thì chắc chưa phải.
E quê ở LS nhưng đang học ở Đà Lạt. E biết đến phuot.vn thì cũng ngẫu nhiên lắm. E từ HN dzo NT 1 mình đi. Dù đã đi NT nhiều lần rồi nhưng vẫn cứ thấy thân cô thế cô nên hơi lo ngại tí. Thế rồi, search và ra thông tin của bác nhatrang_cafe. Cũng nghĩ nghĩ xog rồi liều lĩnh bay dzô hỏi. E cũng chỉ tính hỏi thôi. Nhưng mà bác chủ thớt https://www.phuot.vn/threads/46676-N%C6%A1i-d%E1%BB%ABng-ch%C3%A2n-cho-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-t%E1%BA%A1i-Nha-Trang-(update-7-2012) nhiệt tình kinh khủng ý. Ra ga đón em rồi đưa e qua ks bạn ảnh. Giá mềm. Phòng ổn. Gần biển. Gần khu phố Tây. Tự dưng thấy vui dã man ý các bác ak. Rồi tối bác đấy đưa đi loăng quoăng NT chơi, đi ăn rồi dzô bar nghe nhạc :D Bác ấy vui tính, nhiệt tình, còm còm, dễ gần :D Nếu bác nào có ý định phượt NT thì cứ hú bác ấy nhe :D đảm bảo vui ạ :D

Hôm sau e lên ĐL. Từ lúc lên xe trung chuyển thì có 2 bác Tây vui tính, hỏi thăm đủ kiểu. E thì mới đầu cũng hơi lo ngại. Tại vốn tiếng anh cũng không ổn lắm. Nhưng cứ kệ thôi. Chuyện trò và cười đùa với 2 bác ấy. Rồi đến lúc lên xe đi ĐL được 2 bác đấy mua snack, coca cho. Tự dưng thấy hạnh phúc ghê ak. Rồi lúc đi xe lên ĐL, 2 ng đó lấy số của e và rồi e trở thành tour guide cho 2 bác đấy. Đi quanh quanh ĐL. Lượn hồ Xuân Hương, ăn bánh tráng nướng phomai Hoàng Diệu, coffe Windmill, chợ đêm ĐL và mấy món ăn vặt ở khu chợ. Chuyện trò và cười. Thực sự thì đi cả ngày nên t.a của e nó cạn == Cũng may 2 bác ấy vui tính, dễ gần, nói chậm và cố dùng những từ dễ hiểu và đại trà để e có thể hiểu và trả lời.
Những cảm giác lo ngại, sợ sệt rằng khi mình nói tiếng anh sẽ chả ai hiểu gì hết như tan biến. Nụ cười là 1 điều rất quan trọng nữa. Khi đi cùng với mấy bác Tây, dù có những câu ko nghe rõ, ko hiểu nhưng e cứ nhe răng ra cười thui ak.

Và e cũng thấy rằng mạng ko hẳn là ảo. Cái quan trọng là khi ta bước ra khỏi mạng xã hội, cách ta tiếp nhận và cư xử thế nào thôi :)

Chuyến đi chỉ có 2 ngày thôi nhưng những gì e học được thì rất quý báu.
Mong sao chuyến đi Đà Nẵng sắp tới sẽ thành hiện thực :)

Andong
05-04-2013, 22:32
Trải nghiệm của bạn rất thú vị. Ảo hay không ảo chỉ là khái niệm tương đối. Tuy nhiên, có một giá trị tuyệt đối là những cái ảo sẽ nhường chỗ cho cái thật. Cám ơn bạn đã sử dụng thông tin hữu ích của nhà phượt.

Dương Seven
05-04-2013, 23:41
Thú vị thật. Nhưng NT là ở đâu vậy chị và LS nữa.

handicap
06-04-2013, 15:51
Thú vị thật . kỳ nghỉ hè này cũng định di:LL

ngo_huu_nguyen
06-04-2013, 23:43
NT là Nha Trang,hôm rồi cũng mới đi Nha Trang và được các bạn ở NT hướng dẫn rất tận tình
LS theo mình nghĩ là Lạng Sơn

Lynne_91
07-04-2013, 00:02
:D sorry mọi người nhe :D
LS là Lạng Sơn
và NT là Nha Trang ạ

ballack1908
08-04-2013, 11:49
Đi nhiều mới thấy đc nhiều điều mới mẻ, hay ho :D. Chuyến đi của bạn dù ngắn ngày nhưng trải nghiệm như vậy là quá tuyệt rồi. Mình cũng mới từ ĐL về, cũng biết thêm dc nhiều điều mới, vài cung đường mới.. :)

Lynne_91
08-04-2013, 17:04
:D hi vọng sẽ có 1 bữa off để giao lưu vs mọi ng :D

Lynne_91
08-04-2013, 17:05
Ặc Lạng sơn mà mò vào tận đà lạt học luôn... Thú vị thật (c)
hj có gì đâu :D bt mà :D
đi nhiều biết nhiều :D
sau gần 4 năm học thì tự thấy qđ đi học xa nhà 1 điều đúng đắn :D ko hối hận tẹo nào hết :D nếu có cơ hội muốn đi xa, xa hơn nữa :D