PDA

View Full Version : Nepal - Điểm đến vĩ đại của những tâm hồn hoang dại (20/02/2014 - 1/03/2014)

tuhailanha
04-04-2013, 16:44
Tình hình là sau khi đọc 1 số topic nung nấu ý chí quyết tâm chinh phục nepal.
Có nhiều cung đường để tha hồ khám phá nhưng thời gian có hạn nên sẽ trình bày sau.
Báo lịch bay để mọi người biết trước sau đó đặt và đi cùng cho hoành tráng ^^

19/02 SG-KL - 02/03 KL-SG :79USD
20/02 KL-KTM - 01/03 KTM-KL : 251 USD

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99731&d=1365241156

Day 01: Kathmandu

Day 02: Fly Kathmandu to Lukla and start walking to Phakding 2610m

Day 03: Walk from Phakding to Namche Bazaar 3440m

Day 04: Walk from Namche Bazaar to Tengboche (3860m.)

Day 05: Walk from Tengboche to Pheriche (4155m)- Dingboche

Day 06: Walk from Dingboche -><- Island park

Day 07: Walk back from Chhukung to Namche via Tengboche

Day 08: Walk from Namche Bazar to Lukla

Day 09: Fly from Lukla to Kathmandu

Dĩ nhiên là sẽ phụ thuộc rất nhiều vào sức khỏe của từng người - và có thể chúng ta sẽ có 2-3 con đường trekking khác nhau nhưng tớ sẽ luyện tập thể dục để đẩy giới hạn lên 1 tầm cao hơn nhằm có dủ sức thực hiện ước mơ nhỏ nhoi mà chính r0sy reo rắc trong tâm hồn ^^ -thanks bạn - https://www.phuot.vn/threads/37169-Trekking-in-Himalayas

Thanks all.

tuhailanha
05-04-2013, 10:17
Sao không bà con nào vào góp ý cho 1 phát hichic

ngochuynh
05-04-2013, 12:01
Chuyến này là năm 2014 đúng kg bạn, cho mình hỏi bạn đã book vé rồi ah, hãng ải aisa ah..

DocHanh
05-04-2013, 20:37
Hi em trai, lâu quá không gặp, khỏe kông em trai. Cung này anh cũng muốn đi nè, nhưng chưa thu xếp được thời gian. Em bổ sung giúp anh thời gian cụ thể, chi phí dự kiến và số lượng chốt đoàn dự kiến cho đúng với quy định của diễn đàn nha em. Hôm nào rãnh, làm ly cafe nha.

tuhailanha
06-04-2013, 10:59
Chuyến này là năm 2014 đúng kg bạn, cho mình hỏi bạn đã book vé rồi ah, hãng ải aisa ah..

Đúng rồi bạn ơi

tuhailanha
06-04-2013, 11:00
Hi em trai, lâu quá không gặp, khỏe kông em trai. Cung này anh cũng muốn đi nè, nhưng chưa thu xếp được thời gian. Em bổ sung giúp anh thời gian cụ thể, chi phí dự kiến và số lượng chốt đoàn dự kiến cho đúng với quy định của diễn đàn nha em. Hôm nào rãnh, làm ly cafe nha.

Dạ vâng,tại em đang còn tham khảo vài cung cho hợp lý nữa.D(i cùng với a thì vui rồi

monkeymouse
06-04-2013, 11:30
Mình đã đặt vé đi KUL vào thời gian của bạn, dự kiến sẽ đi thăm rồng Komodo, nhưng cũng ngấp nghé Nepal luôn, cho mình xin 3/4 viên gạch nhá

tuhailanha
06-04-2013, 16:28
Mình đã đặt vé đi KUL vào thời gian của bạn, dự kiến sẽ đi thăm rồng Komodo, nhưng cũng ngấp nghé Nepal luôn, cho mình xin 3/4 viên gạch nhá
Quá chuẩn - mình có tham khảo nhiều topic về nepal liên tục 2-3 ngày nay ^^
Về cơ bản bạn có thể tìm thấy trên Phượt và hãy để ý sân bay Lukla + Island park (xin hứa đây ko chỉ là lần đầu ở nepal)

jb_chanh
06-04-2013, 17:44
bạn lên lịch vụ thể ch mọi người biết để tham gia cùng nha :), mình muốn đến Nepal

kangkuru
07-04-2013, 08:52
Trecking nhiều quá ko mình cũng ráng ké theo rùi hihi

Jamie
07-04-2013, 14:04
Mình có dự định đi Nepal chơi, trek thì ko ham hố vì sức mình có hạn nhưng muốn hỏi bạn là muốn chụp những cảnh băng tuyết đẹp như của bạn r0sy thì ngoài trek lên cao ra thì ở dưới thấp có đẹp ko ạ? Mục đích của em là lang thang Nepal rồi có thể vào Tibet, trek như của bác thì em 3 tuần của em không đủ.

galaxy178
07-04-2013, 22:11
Chào bạn, tớ ở Hà Nội và cũng rất hứng thú với chuyến đi này. Tuy nhiên thời gian còn dài & chưa biết lịch cá nhân có thay đổi gì ko nên bạn cứ add mail của tớ vào group để theo dõi nhé. À với bạn bổ sung lịch trình cụ thể và chi phí dự tính nữa thì tốt quá. Thanks bạn nhiều ^^. Email của tớ đây nhé: [email protected]

Song Vân
08-04-2013, 15:12
Hi bạn Tuhailanha
Đoàn tớ cũng đi Nepal cùng thời gian với bạn, cùng chuyến bay cả đi và về luôn, nhưng chưa lên lịch trình. Dự định bọn tớ ko trek núi mà chỉ trek làng thôi ^^

Có điều thấy lịch trình đi trek của bạn khủng khiếp quá. Bạn ở SG à ? Bọn tớ ở HN. có dịp giao lưu trao đổi nhé !

kris17
08-04-2013, 15:54
Add mình vào group để theo dõi thông tin luôn nha , chưa chắc chắn nên ko dám quăng gạch
[email protected]

thangdong
08-04-2013, 17:07
Mình có dự định đi Nepal chơi, trek thì ko ham hố vì sức mình có hạn nhưng muốn hỏi bạn là muốn chụp những cảnh băng tuyết đẹp như của bạn r0sy thì ngoài trek lên cao ra thì ở dưới thấp có đẹp ko ạ? Mục đích của em là lang thang Nepal rồi có thể vào Tibet, trek như của bác thì em 3 tuần của em không đủ.

Bạn thể đi bus hoặc bay lên Pokhara và ở đó vài ngày, tha hồ chụp cqnhr núi tuyết mà chỉ cần đi taxi lên mấy cái hill ở quanh vùng.

tuhailanha
09-04-2013, 00:26
A bác thangdong đây rùi,nếu bác ở Sg cho em cái dịp mời bác cafe xin 1 ít thông tin và hình ảnh của nepal và luôn cả Mông Cổ nhá

Summer_Flower44
09-04-2013, 01:26
A bác thangdong đây rùi,nếu bác ở Sg cho em cái dịp mời bác cafe xin 1 ít thông tin và hình ảnh của nepal và luôn cả Mông Cổ nhá

Khi nào mời cafe Bác Thangdong thì cho chị biết để hóng hớt với....:)

r0sy
10-04-2013, 12:53
Day 01: Kathmandu

Day 02: Fly Kathmandu to Lukla and start walking to Phakding 2610m

Day 03: Walk from Phakding to Namche Bazaar 3440m

Day 04: Walk from Namche Bazaar to Tengboche (3860m.)

Day 05: Walk from Tengboche to Pheriche (4155m)- Dingboche

Day 06: Walk from Dingboche -><- Island park

Day 07: Walk back from Chhukung to Namche via Tengboche

Day 08: Walk from Namche Bazar to Lukla

Day 09: Fly from Lukla to Kathmandu

Dĩ nhiên là sẽ phụ thuộc rất nhiều vào sức khỏe của từng người - và có thể chúng ta sẽ có 2-3 con đường trekking khác nhau nhưng tớ sẽ luyện tập thể dục để đẩy giới hạn lên 1 tầm cao hơn nhằm có dủ sức thực hiện ước mơ nhỏ nhoi mà chính r0sy reo rắc trong tâm hồn ^^ -thanks bạn - https://www.phuot.vn/threads/37169-Trekking-in-Himalayas

Thanks all.

Cái lịch này ko ổn đâu bạn ơi, với số ngày ngắn như vậy và định đi IP thì quá sức đấy. Ít nhất bạn phải thêm 1 ngày

Ngày 05 đi thẳng đến Dingboche chứ qua Pheriche hơi vòng
Ngày 06 từ Dingboche đi đến Chukkung rồi IP base camps
Ngày 07 IP base camps - IP - khỏe lắm thì quay về lại đc Dingboche buổi tối
Ngày 08 Dingboche - Namche
Ngày 09 Namche - Lukla

Còn nếu rất khỏe và ko bị vấn đề gì thì có thể thế này:

Ngày 02: Chọn chuyến bay Kath-Lukla từ sáng sớm. Đến đó phát trek luôn đến Namche bazzar (total tầm 10 tiếng trek)

Như vậy thì có thể phù hợp với thời gian của bạn hơn. TUy nhiên nếu đi vậy thì xác định trước là sẽ cực kỳ mệt

thangdong
10-04-2013, 15:29

Tuần sau thì OK weekend tuần này mình ko có ở nhà :D

Cái lịch này ko ổn đâu bạn ơi, với số ngày ngắn như vậy và định đi IP thì quá sức đấy. Ít nhất bạn phải thêm 1 ngày

Ngày 05 đi thẳng đến Dingboche chứ qua Pheriche hơi vòng
Ngày 06 từ Dingboche đi đến Chukkung rồi IP base camps
Ngày 07 IP base camps - IP - khỏe lắm thì quay về lại đc Dingboche buổi tối
Ngày 08 Dingboche - Namche
Ngày 09 Namche - Lukla

Còn nếu rất khỏe và ko bị vấn đề gì thì có thể thế này:

Ngày 02: Chọn chuyến bay Kath-Lukla từ sáng sớm. Đến đó phát trek luôn đến Namche bazzar (total tầm 10 tiếng trek)

Như vậy thì có thể phù hợp với thời gian của bạn hơn. TUy nhiên nếu đi vậy thì xác định trước là sẽ cực kỳ mệt

Chắc bạn ấy ko có ý định leo IP mà chỉ tới Chukkhung thôi. Mà nếu ko leo IP thì chả nên đi Chukkhung làm gì bạn ạ. Bỏ thêm 2-3 ngày đi EBC và Kalar Pathar cho bõ công :D

Mới ngày đầu tiên mà bắt bạn ấy cuốc liên tục 10h, mà khúc cuối leo liên tục hơn 3h là quá sức và nhiều khả năng sẽ rớt giữa đường hehe. Với lại bạn chỉ có thể start ở Lukla sớm nhất là khoảng 8h30-9h do lịch bay và chuẩn bị nữa, do vậy nếu đi liên tục thì sẽ tới Namche lúc 7-8h tối (gần như là không thể). Theo mình bạn có thể đi như sau:

- Ngày đầu tiên bạn có thể đi từ Lukla >> Phakding >> Jorsalle.
- Ngày 2: đi từ Jorsalle >> Namche, buổi chiều trek Namche <<-->> Mt. Everest Hotel.
- Ngày 3: Sáng sớm ngắm bình minh ở Namche, sau đó thẳng tiến Tengboche.
- Ngày 4: Tengboche >> Dingboche/Pheriche
- Ngày 5: 2 option:
+ Opt 1: Đi Chukkhung + leo IP: Dingboche >> Chukkhung >> IP Base Camp. Ngày 6: leo IP >> Base Camp >> Chukkhung >> Dingboche
+ Opt 2: Đi Chukkhung + ko leo IP: Dingboche >> Chukkhung <<-->> IP Base Camp. Ngày 6: Chukkhung >> Dingboche >> Tengboche

Từ Dingboche/Pheriche có thể đi thẳng 1 mạch về Namche trong vòng 1 ngày, và từ Namche >> Lukla = 5-6h

Nhưng để đi được kiểu như thế thì NỀN TẢNG thể lực các bạn phải thuộc loại khá trở lên, và khả năng thích nghi độ cao tốt.

thangdong
10-04-2013, 15:37
Nếu như bạn ko có ý định leo IP (nói thật ngoài mục đích chinh phục thì IP ko đáng để leo đâu :D), bạn có thể từ Namche >> Gokyo Lake, có 2 option: (1): Namche >> Thame >> Đèo Ranjo-La (con đèo khó nhất EBC trek, 3-4 ngày) >> Gokyo, (2) Namche >> Dole >> Marchemo >> Gokyo Lake (2-3 ngày). Hoàng hôn trên đỉnh Gokyo-Ri là đẹp nhất trong toàn bộ cung trek EBC, đẹp hơn cả hoàng hôn trên đỉnh Kalar Pathar. Nếu như bạn tiếc nuối cung đường phía Đông thì trên đường từ Gokyo về giữa chừng có thể cắt ngang tạt qua Pangboche rồi xuống Tengboche.

forever4
11-04-2013, 05:35
Đi Nepal thì có cần làm Visa trc ko? Nếu ko thì có thể em đi chung đc đấy. Em chưa đi Ma~ và Sing bao giờ nên sẽ đi trc đó rồi gặp mọi ng` ở Ma~ rồi bay luôn!

tuhailanha
14-04-2013, 02:42
Chân thành cám ơn 2 bác Rosy và thangdong ^^ em thì dĩ nhiên là không leo IP rùi - tới base came là mãn nguyện nhưng sẽ coi lời khuyên về cái hoàng hôn ở trên đỉnh Gokyo-Ri mà bác đã vẽ ra hehe.

Xin cám ơn 2 bác rất nhiều và hy vọng có dịp khám phá nơi nào đó cùng 2 bác.

peccovn
14-04-2013, 11:39
Mình cũng ở Nepal 1 tuần, nhưng k leo cái núi nào cả ..hehe
Nhưng Pokhara thích thật, đẹp, bình yên...Bơi thuyền trên hồ quá tuyệt... đỉnh núi tuyết cũng thật là hùng vĩ..chỉ biết nói là : THÍCH :D

minhlong1012
17-04-2013, 11:58
Hi bạn Tuhailanha
Đoàn tớ cũng đi Nepal cùng thời gian với bạn, cùng chuyến bay cả đi và về luôn, nhưng chưa lên lịch trình. Dự định bọn tớ ko trek núi mà chỉ trek làng thôi ^^

Có điều thấy lịch trình đi trek của bạn khủng khiếp quá. Bạn ở SG à ? Bọn tớ ở HN. có dịp giao lưu trao đổi nhé !

Chào bạn Song Vân,
Mình ở HN và cũng dự định đi Nepal một chuyến. Nhóm của bạn có nhận thêm thành viên nữa không? Nếu có thì bạn share giùm mình thông tin cụ thể vào inbox hoặc mail với nhé ([email protected])
Cảm ơn bạn!

khi3mkp
23-04-2013, 12:05
Mình cũng ở Nepal 1 tuần, nhưng k leo cái núi nào cả ..hehe
Nhưng Pokhara thích thật, đẹp, bình yên...Bơi thuyền trên hồ quá tuyệt... đỉnh núi tuyết cũng thật là hùng vĩ..chỉ biết nói là : THÍCH :D

Thấy có vẻ dạo này bác đi nhiều nhỉ :)

pvthanh100
24-04-2013, 04:34
mình rất quang tâm topic, thgian nay mình theo được đấy :D
mình muốn hỏi là đoàn chôt bao nhiêu người và dk để tham gia chuyến đi này thì ntn , mình ko co' đồ chuyên để leo núi + kinh nghiêm , sức khỏe thì tương đôi,mình là nam, 25t .

thgian đự kiến vẫn còn lâu nên minh nghĩ kế hoách có thể thay dổi chút it nhiều , co gi ban mail cho minh trước khi chốt đoàn nhé .
email: [email protected] (nick này mình mượn của ban)

tuhailanha
25-04-2013, 02:15
Hi bạn Tuhailanha

Hèn chi hết vé máy bay luôn :)) - nếu được thì cách chuyến đi tầm 3 tháng bắt đầu lên lịch rùi hú nhau ^^ - Tớ trek vậy nhưng đa phần là đi bộ thôi chứ không hề leo núi gì cả,chỉ đi lên cao dần và về ^^.
Sẽ tham khảo thêm vài điều như đã được góp ý rất hay

sarah84
25-04-2013, 10:18
tổng chi phí khoảng bao nhiêu ha bạn?

tuhailanha
25-04-2013, 12:30
tổng chi phí khoảng bao nhiêu ha bạn?

Không tính vé máy bay để bay đến tùy thuộc mua sớm,muộn - rẻ mắc khác nhau cho cùng kịp hành trình thì chi phí bao gồm:
Vé nội địa :250$ ,visa + lặt vặt 50$
Tour :500$
Vị chi khoảng 800$ nha

Mèo Bay
26-04-2013, 00:41
He he, lặt vặt tất cả có 50$ thui, chả lẽ bạn S. chỉ trông vào 3 bữa cơm và 2 chai nước 0.5l/ ngày của nhà tour để sống sót sao? :D Lỡ thèm thuồng thêm món gì, hay muốn rượu chè bia bọt gì thì trông vào đâu? Vậy có khi bạn S. phải mang theo 1 cuộn băng keo to :D để lỡ có muốn ăn uống thêm thứ gì mà không có tiền mua thì có băng keo để dán miệng :D :D :D

Làm gì mà khổ sở thế, dự toán thêm 1, 200$ nữa có nghèo đi đâu mà sợ. Cứ tính tròn chi phí Inbound bên ấy là 1000$ đi, tính thế mà có ai chết mình đền cho :D

P/S: các món thuốc men, thực phẩm năng lượng cao... phải mua từ VN đem sang nhé, nếu sang bên ấy mới mua thì lại hụt tiền đấy! :P

tuhailanha
26-04-2013, 01:08
Chị Mèo cứ hét thế em lại đi 1 mình thì sao,nghèo lắm rùi ^^

tuhailanha
31-05-2013, 21:41
Lên 1 phát cho ai quan tâm cùng mình

trungjpy
02-06-2013, 18:18
Xin visa Nepal có khó không các bác?có cần chứng minh tài chính gì không??

Jamie
02-06-2013, 22:27
Xin lỗi cho em hỏi ngu 1 câu là đi EBC có phải trek ko ạ? Ý là tour có đi ô tô lên đấy ko ạ? Em đang tìm tour đi Kathmandu - Tibet nhưng thấy toàn offer đi qua EBC. Em có thể đi bộ 1 ngày 10km hoặc hơn nhưng bảo trek lên cao ngần ấy thì chắc là ...ngất. Lịch trình của bác trek mấy chặng liền thế này thì budget và tgian của em ko theo dc.

Jamie
02-06-2013, 22:29
@trungjpy: theo như em biết thì visa Nepal có thể lấy ngay ở biên giới nếu bác đi đường bộ, yêu cầu gì đâu bác

trungjpy
04-06-2013, 16:22
Cám ơn bác Jamie nhé,e cũng muốn đi Nepal lắm,nhưng theo em nghĩ nếu đi Nepal sao không đi Ấn Độ luôn?mất công lần này đi Nêpal lần sau phải cuốc thêm 1 phát Ấn Độ nữa,vừa tốn kinh phí vừa tốn thời gian,dù gì 2 em này nhà nằm sát vách nhau mà.:D

longnhong
05-06-2013, 01:36
Mình cũng muốn đến nepal :) Nhưng không biết xin visa khó không bạn?

tuhailanha
06-06-2013, 09:41
À Nepal thì tất cả visa dành cho khách nước ngoài đều có thề xin tại cửa khẩu nha - giá cũng không mắc hình như 35$

Tùy vào thời gian mà mọi người sắp xếp linh động cho hành trình - mình thì mình không vướng bận thời gian - nhưng đi như vậy để có điều kiện cho 1 số bạn tham gia cùng cho vui

Ấn độ thì mình sẽ đi xe máy và khi tình hình trật tự tốt hơn tí nữa - dạo này nguy hiểm quá.

EBC thì nếu đi từ TIBET bạn chỉ việc nằm trên xe còn nếu từ NEPAL bạn sẽ trekking khá vất vả nha - có rất nhiều topic trên Phượt chia sẻ đó cứ search thôi - giờ là ngồi canh vé máy bay

hamacon
20-06-2013, 17:39
Cho mình join vô đoàn này với nhé. NHưng với lịch trình như thế này thì dãn ngày đi ra hén. Vì mình chắc là đi không nổi :(

Dngockhanh
22-06-2013, 10:48
Bạn có thể căn dc vé rẻ hơn giá đó nếu năm sau mới đi.

Dngockhanh
22-06-2013, 10:49
Visa nepal xin ở cửa khẩu, 25usd, mang theo hình nhé.

khi3mkp
22-06-2013, 22:49
Sao không xin visa ở VN luôn cho tiện các bác nhỉ? Như thế nếu nó cấp cho thì cứ yên tâm mà lên đường.

-sky-
23-06-2013, 00:01
Cho mình hóng phát.
Cũng đang hóng bên bạn r0sy, căn bản mình chưa có nhiều kinh nghiệm trekking, nói thẳng ra là ko có, sức khỏe cũng bt.
Đợt tới r0sy có buổi off chắc mình đi nghe thử rồi về quyết định sau, căn bản thời gian cụ thể bạn ý chưa đưa ra nên mình ko quyết định đc.

Dngockhanh
23-06-2013, 11:15
Hình như vn không có đsq nepal, nhưng xin ở cửa khẩu nhanh mà dễ lắm.

dulich3005
26-06-2013, 19:17
em muốn đi Nepal lắm nhưng k biết bao giờ mới đi đc đây, hu huuhuuu :(
p/s: năm nay e mới 18 (chắc nhỏ nhất ở đây) và e chưa bao giờ đc đi du lịch đâu xa cả :( mấy anh chị cho e ở đây hóng hớt tí ...

thangdong
27-06-2013, 18:04
em muốn đi Nepal lắm nhưng k biết bao giờ mới đi đc đây, hu huuhuuu :(
p/s: năm nay e mới 18 (chắc nhỏ nhất ở đây) và e chưa bao giờ đc đi du lịch đâu xa cả :( mấy anh chị cho e ở đây hóng hớt tí ...

Vậy thì em nên đi tour, chứ chưa có tí kinh nghiệm nào mà đi bụi Nepal thì đó đích thị là một trải nghiệm không thể tồi hơn :D

dulich3005
27-06-2013, 20:11
Hình như mọi người phải đặt vé máy bay từ mấy tháng trước cơ ạ?
@thangdong: sao nghe ghê vậy, em còn chưa đi mà :(

Chindit17
29-06-2013, 18:37
Minh muon chia se la minh cung di nepal vao thang 2/2014 (4/2 -16/2). Hanh trinh cua minh la SGN-BKK-KTM-BKK-SGN bay cua Thaiairways gia 577usd/pax. ban nao quan tam thi co the check cua thai airway. Than.

fifa2012
01-07-2013, 18:21
cho mình hỏi giá 500$ là mình mua city tour hay sao vậy bạn ?
Srr lần đầu tiên bon chen đi phượt nên hơi gà ... trước giờ toàn đi balo thui, chứ chưa phượt theo group bao giờ...^^

thangdong
01-07-2013, 21:01
Hình như mọi người phải đặt vé máy bay từ mấy tháng trước cơ ạ?
@thangdong: sao nghe ghê vậy, em còn chưa đi mà :(

Vì đi bụi ở Nepal được xếp ở mức intermediate, tức là ko dành cho beginner rồi, do điều kiện đi lại, ăn uống ko comfortable như ở các nc khác.

tuhailanha
09-07-2013, 16:33
HIện nay AA đang mở vé rẻ cho đợt bay này,anh em ai có nhã hứng thì mua và tham gia cùng cho vui nha

ngoc_hoa_89
10-07-2013, 15:12
Hi, thích quá. Rất thích trekking. Sức khỏe mình tương đối trâu bò. Visa như thế nào hả chủ thớt? Nếu có vé giá rẻ mình đu theo nhé.

chison
11-07-2013, 13:38
Mình và 1 bạn nữa cũng vừa đặt vé trek đến EBC từ 27/4 đến 10/5/2014 (đỡ lạnh). Hy vọng bạn tuhailanha sẽ chia sẻ kinh nghiệm về chuyến đi, hiện mình chưa lên kế hoạch cụ thể (sẽ tham khảo các bạn đã đi trước). Mình mới chỉ đặt vé chặng KL-Kathmandu, dự kiến sẽ trek khoảng 12 ngày.

gigabytevn
11-07-2013, 17:25
Mình và 1 bạn nữa cũng vừa đặt vé trek đến EBC từ 27/4 đến 10/5/2014 (đỡ lạnh). Hy vọng bạn tuhailanha sẽ chia sẻ kinh nghiệm về chuyến đi, hiện mình chưa lên kế hoạch cụ thể (sẽ tham khảo các bạn đã đi trước). Mình mới chỉ đặt vé chặng KL-Kathmandu, dự kiến sẽ trek khoảng 12 ngày.

Bạn ở SG hay HN, mình ở SG nếu được thì tụi mình lập nhóm đi chung.

chison
12-07-2013, 14:44
To Gigabytevn: Mình ở Hà Nội, nhóm mình 2 người đã đặt chặng KL-Kathmandu (27/4-10/5), các chặng còn lại sẽ đặt dần. nếu bạn tham gia được thì đi chung cho vui. Lịch chi tiết mình vẫn chưa lên, nhưng chắc sẽ học hỏi được nhiều từ các chuyến đi của các bạn khác như rOsy,...

gigabytevn
12-07-2013, 18:20
To Gigabytevn: Mình ở Hà Nội, nhóm mình 2 người đã đặt chặng KL-Kathmandu (27/4-10/5), các chặng còn lại sẽ đặt dần. nếu bạn tham gia được thì đi chung cho vui. Lịch chi tiết mình vẫn chưa lên, nhưng chắc sẽ học hỏi được nhiều từ các chuyến đi của các bạn khác như rOsy,...

Bạn có thể cho mình biết bạn bay chặng KL-Kathmandu chuyến nào ko? Mình sẽ tính để căn vé

chison
14-07-2013, 23:36
Lịch bay của mình KL-Kathmandu chuyến D7196 Sunday 27 apr 1705-1945 hrs; Kathmandu-KL D7191, Sat 10 May 1110-1810hrs, đang sale nên giá ko đắt lắm

NguoiNhaQue66
31-07-2013, 19:15
Cho em đi với nhé anh tuhailanha ơi, em gom lúa lần lần. Ngưỡng mộ anh đã lâu em muốn 1 lần đi chung với anh.

DoQuangTrung
01-08-2013, 01:22
bạn có định chinh phục các đỉnh núi hymalaya như bạn r0sy ko? đó là điều mong ước của mình, bạn cho mình chi phí cụ thể với, mình ở hà nội, nếu có thể mình đặt gặch luôn nhé

dulich3005
16-08-2013, 13:30
Nếu có 1 người bạn đáng tin ở Nepal, thì có nên đi sang đó 1 mình không mọi người? Đi theo tour thì đắt mà kiếm được người đi cùng cũng khó. Sang đấy có thể nhờ người bạn đó giúp, mọi chi phí sẽ ít hơn bình thường.... Mọi người nghĩ sao ạ?

fangying
08-10-2013, 14:31
Chủ thớt tuhailanha oi, cho mình hỏi giá tour: 500usd là tour EBC trek hả bác?? vì theo mình check thì toàn giá từ 1000usd cho 15days trek thui...Mình cũng len plan trek vào tháng 3 hoặc tháng 4 2014 đây, nên lên đây hóng hớt tí thong tin

whodouluv
11-10-2013, 01:46
Bọn mình vừa đi chuyến Nepal về theo cung đường EBC. Chuyến đi của bọn mình cả đi lẫn về là 14 ngày, đi cung EBC là 12 ngày giá là 880 đô.

Nếu bạn nào cần thông tin hướng dẫn viên thì pm mình. Bạn hướng dẫn viên này rất nhiệt tình, bọn mình được giới thiệu bởi một thành viên khác trên Phượt.

LifeOfPi
11-10-2013, 10:33
sao đoàn mình không đi dịp tết luôn nhỉ? Đỡ mất nhiều ngày phép :">

tintin_tvq
12-10-2013, 08:30
Tour hấp dẫn quá...chắc chắn sẽ đi Nepal thôi :-)...

dulich3005
12-11-2013, 11:19
Cho mình hỏi ké: ai cũng bảo vé của Thai Airways là tiện và hợp lý nhất, nhưng mình thấy vé của Thai đắt quá, gần gấp đôi vé của Malaysia Airlines (mình search trên abay thấy thế, vé Malay là rẻ nhất). Thế vé của Malay như thế nào vậy mọi người (trình độ còn cùi, mong được góp ý )

dulichvietcam
22-11-2013, 12:43
tưởng đi chơi .thì thấy hay nhưng mà ..đi treking thì em thua hihihihi :((

moo
08-02-2014, 21:38
Có thể bạn có sức khỏe tốt nên không cần 1 ngày nghỉ ở 1 số điểm để làm quen với độ cao. Nhưng có lẽ nên dự trù 1 ngày khi đến Dingboche để nghỉ ngơi. Tớ cũng chỉ đến base camp, mất 11 ngày; đó là do bạn đồng hành toàn người cao to lực lưỡng (1 bạn Úc & 2 bạn Thụy Sỹ) đùn đẩy bắt mình phải theo kịp không thì xấu hổ vì làm phiền họ; chứ guide của tớ bảo thông thường là mất 14 ngày. Đến Dingboche thì cả mình cả chị bạn người Thụy Sỹ đều chóng mặt và tính bỏ cuộc, nhưng nói chung là số vẫn may mắn.

Tip của mình là cố gắng uống nhiều nước.

LifeOfPi
19-02-2014, 00:31
Em mới đi về. Gặp 3 đồng chí nam đi cung EBC 2 tuần. Và sau khi đi cung nhỏ Annapurna (4 ngày) e đang rất quyết tâm sẽ đi cung EBC (hay MBC) dài hơi hơn. Tuy nhiên với những bạn lo lắng không đủ sức khỏe thì RẤT nên đi cung nhỏ, ngắn ngày. Chỉ có thể nói tuyệt vời. Không phải tự nhiên mà người ta nói nếu chưa trekking thì chưa đến Nepal :).

tracyhcm
19-02-2014, 13:27
@dulich3005 ơi, m vua di Nepal ve, vé của Malaysia Airline, đi thấy ổn lắm, thức ăn nóng, nước ép, coca, rượu vang, gối, khăn... phục vụ theo yêu cầu
Mình đăc biệt thích vụ movies and TV shows trên Malaysian airline, m còn sạc cả ipad trên máy cái ổ do MA cung cấp :)

QUan trọng nhất: thời gian transit của MA ít hơn hẳn so với thai airway, và bay rất đúng giờ

duy nhất điểm trừ; chuyến bay từ KL - KTM thường là buổi tối, ko thấy được các cảnh núi non hùng vĩ của rặng Himalaya như airasia hay thai airway :)

Venusnhung
22-02-2014, 20:12
Giá vé là bnh hả bạn. Mình ktr trên AA toàn hơn 300$ thôi. Hướng dẫn mình cách mua vé giá rẻ với