PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nhờ tư vấn về ăn uống ngủ nghĩ trên đỉnh núi Bà Đen (Tây Ninh)

longlh_91
04-04-2013, 12:16
Chào các bác, tình hình là cuối tuần này em làm 1 chuyến chinh phục núi Bà vs con ghệ. thấy các bác post hình ban đêm trên đỉnh núi đẹp quá nên em định qua đêm trên đó. Nhưng đầu tư lều trại mắc quá (em lên mấy trang trên mạng lều 2 người mà ~ 900k rồi :( :( :( ). Em xin hỏi các bác trên đỉnh có dịch vụ thuê lều trại không ah? giá bao nhiêu và kín không? em sợ thú rừng và muối. Mùa này chắc k có mưa nên cũng k sợ lắm.
À. trên đó ban đêm an toàn k các bác. nghe nói có bộ đội canh gác đúng k các bác. Em gà mờ mong các bác giải đáp giúp em nhé.
p/s: hồi 4 năm trước em có đi cùng lớp leo lên đỉnh nhưng chiều rồi về rồi :(. Leo núi thích thật các bác ah.

Phi Vũ
04-04-2013, 16:23
Có lán sẵn trên đó, nếu không "đụng" nhóm nào thì sẽ có chỗ ngủ, chỉ cần đem áo khoác. Lần cuối mình lên trên đó có tấm phản, có cả chiếu, nếu kỹ bạn có thể đem theo 1 tấm bạt.
Trên đỉnh không có buôn bán gì, vì vậy bạn cần đem theo thức ăn + nước uống.
Thú rừng rất hiếm, muỗi mùa này không đáng kể. Cẩn thận có thể đem theo thuốc chống muỗi.

Độ an toàn thì mình không chắc, bộ đội ở trong điểm đóng quân, khóa cửa trong, không có trách nhiệm bảo vệ bạn (nhiều khi lên chẳng gặp mặt). Nhưng theo mình thì khá an toàn.

P/S: Tuần này tối chủ nhật đến sáng thứ 2 sẽ có 1 nhóm khoảng 12-15 người ngủ trên đó.

longlh_91
04-04-2013, 20:46
Tks bác nhiều. em thì đi ca thứ 7 chiều chủ nhật về. chắc thứ 7 lên đó rồi kiếm nhà nghĩ lại, sáng leo núi sớm quá. lên đó mà k có lều trại thì lạnh lắm bác ah. Mặc dù có cái mền "37*" :). chúc bác có buổi tối vui.
Có lán sẵn trên đó, nếu không "đụng" nhóm nào thì sẽ có chỗ ngủ, chỉ cần đem áo khoác. Lần cuối mình lên trên đó có tấm phản, có cả chiếu, nếu kỹ bạn có thể đem theo 1 tấm bạt.
Trên đỉnh không có buôn bán gì, vì vậy bạn cần đem theo thức ăn + nước uống.
Thú rừng rất hiếm, muỗi mùa này không đáng kể. Cẩn thận có thể đem theo thuốc chống muỗi.

Độ an toàn thì mình không chắc, bộ đội ở trong điểm đóng quân, khóa cửa trong, không có trách nhiệm bảo vệ bạn (nhiều khi lên chẳng gặp mặt). Nhưng theo mình thì khá an toàn.

P/S: Tuần này tối chủ nhật đến sáng thứ 2 sẽ có 1 nhóm khoảng 12-15 người ngủ trên đó.