PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành khám phá bali trong 10 ngày (16/6 - 26/6)

thutrinhlevlvn
03-04-2013, 21:27
Tớ dự định đi Bali trong 10 ngày (lý do: tớ muốn thử coi trong 10 ngày câu này có đúng không "Ai đến Bali cũng có một mối tình" :D)
- Tớ định đi bằng Tiger Sài Gòn - Denpasar (transit ở Sing 1 đêm):
16/6: 14:25 khởi hành từ SGN tới SIN lúc 17:20, nếu tranh thủ 1 buổi tối làm 1 phát city lights tour thì quá êm :D ngủ đêm tại Changi Airport
17/6: Sáng 10:35 khởi hành tới Denpasa lúc 13:10, check in KS.
Tiện thể cho tớ share lịch trình dự định của tớ cái: Từ Ngurah Rai Airport đi taxi -> Sanur (2 ngày, có 1/2 hoặc 1 ngày tham quan Denpasar) -> Munduk -> Kintamani -> Candidasa -> Ubud. Giờ tớ chỉ mới có một số ý tưởng vậy thôi....nếu bạn nào muốn tham gia chung với tớ (vừa vui mà vừa tiết kiệm kinh phí nữa ke ke) thì chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể thời gian cho mỗi địa điểm sau.
- Về kinh phí:
+ Vé máy bay (khứ hồi): 229.58 (thuế má gì luôn roài đó nha)
+ Khách sạn:
* Ở Sanur: Bali Senia Hotel giá 9$/pax/night (tham khảo trên hostelworld và lonelyplanet.com)
* Ở Ubud: Indraprastha Home Stay phòng double bed 19$ /pax/night (tham khảo trên hostelworld và lonelyplanet.com)
Tình hình là đang trong giai đoạn "rủ rê" nên tớ mới nghĩ sơ sơ được nhiêu đó thôi. Welcome tất cả mọi người, không có phân biệt chủng tộc, tôn giáo hay tuổi tác gì hết hén.
Liên lạc với mình qua: [email protected]
Nếu chắc chắn trên 80% thì liên lạc với mình qua email: [email protected] nha!

Nguulang
03-04-2013, 22:32
Chào bạn,
Mình cũng có plan đi bali, nhưng 10 ngày có vẻ dài quá. Theo mình khoảng 5-6 ngày là vừa.
Mình có kế hoach đi 5-6 ngày, đang săn vé.

thutrinhlevlvn
04-04-2013, 12:05
Hi bạn,
Đúng là thời gian như vậy là hơi dài nhưng mình muốn vừa đi vừa "nghiệm" nên mới đi như vậy. Nếu bạn cũng đi trong thời gian đó thì chúng ta (nếu được) có thể đi chung cho vui.
Có gì pm mình nha: [email protected]

nightpinky
04-04-2013, 13:16
Sao vé mắc dữ vậy, cần canh thêm coi sao!

DacCongTeam
17-04-2013, 18:19
Oánh dấu. ^^