PDA

View Full Version : Tìm member đi phượt ở Laos = xemay, cuối tháng 7 / 2010

Road Biker
24-06-2010, 10:30
Tớ là Mem mới của Box, tớ đang tìm xem co bạn nao muốn đi phượt sang Laos = xe may ko ?. Tớ đang dự định đi vào cuối tháng 7 /2010, tour khoảng 1 tuần đến 8 ngày. Đi qua Laobao về Nameo.

Lich trinh tạm thời như sau:

Day 1 . Hanoi - Phongnha.
Day 2 . Phong nha - Laobao - Thapalanxay
Day 3. Thapalanxay- Vienchan
Day 4. Vienchan - Vangvieng.
Day 5. Vang vieng - Luongphabang.
Day 6. Luongphabang - Phonxavan.
Day 7 . Phonxavan - Nameo.
Day 8 . Nameo - Hanoi.

Dự tinh chi phí :

Xăng. 170.000/ngày.
An uông. 170.000/ngày.
Nghi. 200.000/đêm.
Chi phi lăt vặt khác.150.00.

Tóm lại là loanh quanh khoảng 5 trieu/ tour 8 ngày. Bác nào có ý kiến gì, xin đong góp

Mong đ ược gặp người cung máu.

Zfansipan
24-06-2010, 10:43
Hi bạn Road,

Zfan cũng quan tâm đến vụ này.

Bạn nên sửa lại tiêu đề của topic theo như quy định của diễn đàn trước khi Mod nhắc nhở nhé :D (phải có thời gian ở tiêu đề, để mọi người tiện theo dõi)

Chưa có lịch trình chi tiết thì phác sơ qua cũng được. Và kinh phí dự tính là khoảng bao nhiêu? Như thế thì mọi người mới có cơ sở để bàn tiếp. Thanks nhiều! :)

HoPhap 2
24-06-2010, 11:54
Bên tớ thường xuyên tổ chức các tours bằng xe máy PKL như Motocross 250cc, 400cc, Road bike 400cc. tour đi cùng các bạn Tây... Bác nào đã có bằng A2 có thể joiny bon tớ.

Welcomes Riders

http://lotussiatravel.com/vietnam-tours/motorcycle-tours

Bạn road đang bán tour hay là rủ rê tìm bạn đồng hành vậy?

Road Biker
24-06-2010, 13:06
Bác HoPhap hiểu nhầm rồi, Bán tours là ở Box bán tour. Còn ở đây là tìm bạn đi chơi mà..

Tôi đã sửa chương trình phác thảo rồi đấy, Bác nào có ý kiến gì xin chỉ giáo thêm..chương trình nay đi khá nhiều đấy đòi hỏi người join phải có sưc khỏe va ngựa tốt.
Thanks.

Zfansipan
24-06-2010, 13:40
Bác HoPhap hiểu nhầm rồi, Bán tours là ở Box bán tour. Còn ở đây là tìm bạn đi chơi mà..

Tôi đã sửa chương trình phác thảo rồi đấy, Bác nào có ý kiến gì xin chỉ giáo thêm..chương trình nay đi khá nhiều đấy đòi hỏi người join phải có sưc khỏe va ngựa tốt.
Thanks.

Em thấy lịch trình thế là ổn ạ. Nhưng ngày đầu tiên bác định đi tàu, xe otô rồi cho xe máy lên tàu (xe otô) hay là chạy bằng xe máy luôn ạ?

Chi tiêu dự tính vụ ngủ thì theo em, nếu mình tìm được Hostel, chi phí sẽ rẻ hơn ạ. Em nghe nói ở Hostel chỉ mất vài $ 1 người thôi ạ. Chứ 200k 1pax 1đêm thì cũng hơi đắt ạ.

Ngày thứ 3 chạy : Thapalanxay- Vienchan thì mấy h đến nơi? Đoạn này có vẻ hơi dàu nhỉ?

Bác có nhận ôm ko? Em thì đầy đủ sức khỏe :D nhưng mà ko có xe ạ.

Road Biker
24-06-2010, 15:36
Tớ định đi xe máy tu Hnoi ,nhưng thưc ra đoạn đương ngay thư nhất rất dài ( Hanoi - Phong nha. 500km) mặc dù chạy đương mon HCM cũng phải mât 11 tiếng nếu đi theo đoàn. ( năm ngoái tớ chạy 1 mình = xe 600cc mất 9h chạy chỉ nghỉ ngơi ăn uống vôi vã )
Nếu thấy xa quá ta có thể cho xe lên tầu và xuống ở ga Đông Hà, chay theo đường 9,....70km là đến Lao Bảo rồi. Đoạn Thapalanxay- Vienchan thưc ra ko đến nỗi dài lắm khoảng 8h chạy xe.

Đi chơi xa tôt nhât là nên mỗi người 1 xe..Hic.. nhưng nếu bạn là con gái thì nên ngồi sau 1 good rider.

Zfansipan
24-06-2010, 15:57
Đi chơi xa tôt nhât là nên mỗi người 1 xe..Hic.. nhưng nếu bạn là con gái thì nên ngồi sau 1 good rider.

Tình hình này nghe chừng tỉ lệ phải ở nhà hơi cao rồi :((

Mình là ôm, giới tính Female, cũng ko có xe. Bạn là chủ thớt, hay cho mình ôm đi :D chứ biết ai good với chả ko good mà tìm :D

Road Biker
24-06-2010, 21:09
Thực ra là tớ ko bao giờ ngại đèo ai đằng sau cả. Chỉ sợ ban sợ tốc độ của tớ thôi. Hy vọng từ giờ đến lúc đi sẽ có thêm vài member nữa thì vui nhỉ, chắc chỗ tớ có 2 người 2 xe rồi, tớ và 1 cậu bạn nữa.
Nhìn Avatar tớ đoán là cậu thích leo núi ? tớ sợ nhất là cái vụ leo FANSIPAN 3143m này lắm.
Cheers.

Zfansipan
25-06-2010, 12:54
Thực ra là tớ ko bao giờ ngại đèo ai đằng sau cả. Chỉ sợ ban sợ tốc độ của tớ thôi. Hy vọng từ giờ đến lúc đi sẽ có thêm vài member nữa thì vui nhỉ, chắc chỗ tớ có 2 người 2 xe rồi, tớ và 1 cậu bạn nữa.
Nhìn Avatar tớ đoán là cậu thích leo núi ? tớ sợ nhất là cái vụ leo FANSIPAN 3143m này lắm.
Cheers.

Bác mở lời thế thì em bắt đầu mừng được rồi. Em thì em ko bao giờ ngại ngồi sau ai cả :D. Và cũng chưa biết sợ tốc độ của ai :LL

Em thì cũng chả thích leo núi nhưng mà cuộc đời đưa đẩy thế nào cũng a dua a tòng theo mọi người rồi cũng lên đỉnh như ai :D

Bình thường thì em èo uột lắm, nhưng khi sung trận thì tự dưng tinh thần nó kéo thể lực lên hay sao ý. Chưa làm ảnh hưởng đến tiếng độ của đoàn lần nào (cả xe máy lẫn leo trèo). Thế nên quyết bác nhá, bác cho em ôm nhá! Để em chuẩn bị tinh thần học mấy câu tiếng Lào ạ.(c)

tenten
25-06-2010, 16:51
Sabaidee....Theo như mình thấy lịch trình của bác có vẻ như ko có ngày nào là để thư giãn ..Đi như vậy thì mình chỉ đc cảm giác qua loa thôi.VD như ở Viên có 1 ngày bạn sẽ ko khám phá đc hết vẻ đẹp xung quanh đấy đâu, hoặc tới Luông từ VangVieng thì cũng đã là tầm chiều tối mất rồi. Mà ở Luông buổi tối buồn kinh khủng, mọi nhà hầu như tắt đèn trc 10h. Ở Vangvieng thì phải bỏ 1 ngày chơi mới thú...Mà sang Lào cũng chẳng cần ngựa chiến đâu, tốn xăng lắm, bên đó xăng cũng đắt...Xin lỗi mình chen ngang nhé ! ah, tiện thể hỏi bác Biker bên bác cho thuê kào kào ko? Giá cả, điều kiện thế nào?

nhocharuka
25-06-2010, 22:03
eo iu, thấy cái hành trình bạn đưa ra thì cũng thú vị đấy
mỗi cái tớ không tham gia được chỉ bởi tớ ở TPHCM >"<

benkhoa
26-06-2010, 09:20
hehe...tớ cũng khoái.mà nghe có vẻ hơi busy haizzz chúc cả nhà đi chơi vui nhá

Road Biker
26-06-2010, 10:23
Thực ra 8 ngày mà đi bằng đấy nơi thì là hơi nặng đấy, nhất là lại đi bằng xe máy. Thực ra nếu bạn đi 1 mình hoặc 2 người thì chuyện thời gian sẽ đươc sắp xếp đơn giản hơn nhiếu, lúc nào thích chạy là chạy kể cả là đi vào ban đêm hay xuất phát lúc 4-5h sáng là chuyên bình thường, và bạn vẫn có thể thăm quan được mọi địa điểm. Nhưng đi theo nhóm từ 5 members trở lên thì ta phải xem lại sao cho phù hợp nhất..
Hy vọng sẽ có thêm nhiều các ý kiến của mọi người tham gia về chương trình.
Về vấn đề chi tiêu thì ta cứ tính dôi ra 1 chút thì hay, hơn nữa đi bằng xe máy sẽ hay có những phát sinh. cứ dự trù 8 ngày đi phải co trong túi khoảng 3 - 4 trăm Obama, thừa ta mang về còn hơn là thiếu,,,,Hic.. ta chỉ còn cách là bán ngựa và đi bộ về thôi.
Tớ sẽ gửi chương trình update vào sáng mai.

Cheers.

Read my Blog at :http://my.opera.com/vietnamrider/about/

Zfansipan
28-06-2010, 12:11
Bác Road ới, em chờ bác 2 sáng rồi chưa thấy chương trình update đâu. Bác bận làm tour hử? :D

Ơ hơ bác chủ thớt đi đâu rồi nhỉ?

Theo em thì có lẽ ta nên bỏ ngày ngủ ở Vang Vieng, chạy thẳng xuống Luông. Như thế ta sẽ có thêm 1 ngày ở Luông. Vì đúng là đến Luông rồi đi gấp quá cũng hơi phí. Bác cho ý kiến nhé!