PDA

View Full Version : Các anh/chị cho e hỏi kinh nghiệm phượt Malaysia và Singapore tháng 8/2013

june kdung
29-03-2013, 10:13
Em mới book được vé giá rẻ Hà Nội-kuala Lumpur của Airasia đi từ 6/8/2013 nhưng lại chưa tự đi bao h nên ko có kinh nghiệm. Các anh chị đã từng đi hoặc biết thông tin thì cho e với nhé.
Nhóm e có 4 người, đi từ Nội Bài lúc 9h20 dự kiến tới nơi Lúc 1h40 chiều ngày 6/8, trong đó có 2 chị lớn đã có gia đình nên chỉ đi đến 12/8 còn e và một chị 87 sẽ ở lại đến 16/8 mới về. Bọn e dự định đi cả Singapore vì thời gian cũng khá thoáng.
vì đến từ chiều nên em dự tính ở Kuala Lumpur chơi 2 ngày rồi tối mùng 8 mấy chị e cùng nhau sang Sing. Sáng ngày 12 các chị đi về Malay để bay về HN thì 2 bọn e sẽ ở lại chơi thêm rồi tối 12 hoặc sáng 13 mới về Malay đi những địa điểm ngoài Kuala Lumpur.

E nghe nói hệ thống xe bus và tàu của 2 nước này rất thích nhưng ko rõ cách đặt vé và chi phí cụ thể như thế nào. Ở 2 nước này có những nơi nào nên đi hay có những lưu ý gì về văn hóa không cũng như các khách sạn thì chỗ nào ở được.
Chị lớn của e nhận đặt khách sạn ở Singapore và bảo e đặt khách sạn ở Malay nhưng chỗ chị ý đặt thì hơi mắc cho e và chị 87 vì thực tế là kinh tế của bọn e không được như các chị nên nếu có chỗ nào an toàn mà giá được các anh/ chị chỉ giúp e luôn nhé
E cảm ơn cả nhà nhiều nhiều ạ.

PeterPan
29-03-2013, 13:28
Bạn june kdung vào subbox Thông tin du lịch Châu Á, trong box Diệu kỳ Châu Á, rồi tìm đến đúng topic phù hợp để đặt câu hỏi nhé.

Tôi khóa topic này tại đây.