PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin tư vấn về du lịch ở Vĩnh Phúc

mociu
28-03-2013, 13:05
Anh/chị cho em xin tư vấn về du lịch ở Vĩnh Phúc. Em đi 2 ngày và đi xe máy. anh/chị chỉ đường cho em nhé!( em từ SG ra ^^)
Nhân tiện cho e hỏi chỗ thuê xe máy luôn nhé!!
Thanks a.c nhìu nhìu!!!:D

Andong
29-03-2013, 19:33
Chào bạn,
Có người có ý định trùng với bạn đây:
https://www.phuot.vn/threads/85177-Cho-em-h%E1%BB%8Fi-v%E1%BB%81-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-l%C3%AAn-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o
Nếu bạn ở Sài Gòn ra nên thuê xe. Địa chỉ đã được định danh ở thớt này:
https://www.phuot.vn/threads/1956-Thu%C3%AA-xe-%C4%91%E1%BA%A1p-xe-m%C3%A1y-%C3%B4t%C3%B4-t%E1%BA%A1i-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

Lưu ý với bạn là dịch vụ ở ngoài Bắc kém hơn nhiều so với trong Nam nhé. Do đó nếu có đôi chút lạ lẫm về văn hóa và hành vi thì bạn cũng nên vui vẻ. Chúc bạn có một chuyến đi thuận lợi và nhiều ý nghĩa.

satthudanong
30-03-2013, 02:06
Chào chủ thớt, mình là mem hội phượt Vĩnh Phúc, xin tư vấn cho bạn về du lịch Vĩnh Phúc trong 2 ngày, bạn có thể đi Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên, Tam Đảo, hồ Đại Lải nhé. Vĩnh Phúc còn nhiều điểm đến thú vị mà ít người biết đến, nếu ngày bạn ra HN mình rảnh sẽ dẫn bạn về quê chơi. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé.
Thân!

mrgod2012
13-05-2013, 23:11
Chào chủ thớt, mình là mem hội phượt Vĩnh Phúc, xin tư vấn cho bạn về du lịch Vĩnh Phúc trong 2 ngày, bạn có thể đi Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên, Tam Đảo, hồ Đại Lải nhé. Vĩnh Phúc còn nhiều điểm đến thú vị mà ít người biết đến, nếu ngày bạn ra HN mình rảnh sẽ dẫn bạn về quê chơi. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé.
Thân!
cho mình xjn ít thông tin về du lịch trên đó đi. các điểm đến, điểm ăn nghỉ và giá cả.

tapcamlo_xd
22-05-2013, 09:24
cho mình xjn ít thông tin về du lịch trên đó đi. các điểm đến, điểm ăn nghỉ và giá cả.

Bạn muốn đi du lịch vĩnh phúc kiểu nghỉ dưỡng hay đi bụi?
Nếu nghỉ dưỡng thí có thể về rì sọt đại lải.Hay tam đảo.Giá đi nghỉ dưỡng thì tất nhiên là cao vì chơi toàn chỗ sang.
Nếu đi bụi?Tùy thời gian bạn có thể đi là mấy ngày.Vĩnh phúc mình có nhiều chỗ để khám phá : hồ đại lải (bơi thuyền ra đảo chim), thị trấn tam đảo ( nhà thờ đá,thác bạc,đền bà chúa thượng ngàn,cột truyền hình,đi thăm cổng trời chỗ trạm kiểm lâm,treck 3 đỉnh tam đảo,treck chùa địa ngục...),thiền viện trúc lâm tây thiên,tháp bình sơn,vườn cò hải lựu,thác bay....
Giá nhà nghỉ ở vĩnh phúc (kể cả khu du lịch tam đảo) bình quân là 180k-250k phòng (không kể dịp lễ 30-4 2-9 ).

tapcamlo_xd
22-05-2013, 09:32
Bạn cũng có thể vào vườn quốc gia tam đảo,thăm trung tâm cứu hộ gấu ở trong vườn (ngày trước vào thoải mái,sau vụ tranh chấp mình không biết bây giờ sao)