PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành chinh phục đỉnh Fanxipang vào 28 tháng này !!!

dankientruc
22-03-2013, 21:42
Đoàn mình tất cả là sinh viên. Đã nuôi ý định đi 1 thời gian, lên kế hoạch và liên lạc xong xuôi hết rồi. Cần tìm thêm người đi cùng. Nhóm mình có 5 người rồi nhé. Đây là lịch trình cụ thể :

(Do đi tàu chỉ lên tới Lào Cai thôi, mất thêm tiền xe lên sapa nên mình đi oto từ đầu luôn)
đến đấy sẽ có đoàn của cty anh Tân đón rồi bắt đầu leo.
Lịch trình:
1. Chinh phục đỉnh Fansipan (3143 m)
2 ngày 1 đêm
Hành trình:
Thời gian bắt đầu: 9h00 ngày 29/03/2013
Thời gian kết thúc: 17h30 ngày 30/03/2013
20h00 ngày 28/03/2013: Có mặt tại bến xe Mỹ Đình, Hà Nội khởi hành đi Sapa

Ngày 01: Lào cai - Sa Pa chinh phục Fansipan (ăn trưa, tối)

8h00: Tập trung tại địa chỉ 031 Xuân Viên, Sapa, Lào Cai, vệ sinh cá nhân chuẩn bị tư trang cho hành trình leo núi.
9h00: Xe đưa lên Trạm Tôn - thuộc khu bảo tồn thiên nhiên Hoàng Liên Sơn ở độ cao 1.800m so với mực nước biển. theo đường rừng trúc bắt đầu chinh phục Fansipan. Ăn trưa dọc đường(Picnic luch). Tiếp tục khởi hành.
17h00 cắm trại, đốt lửa, quay lợn nhâm nhi rượu táo mèo, giao lưu văn nghệ, ăn tối và nghỉ đêm trong lều ở độ cao 2800m.

Ngày 02: Fansipan (ăn sáng, trưa)

Sáng 6h30: Sau khi dùng bữa sáng, chúng ta tiếp tục chinh phục đỉnh cao Fansipan ( 3143m).
09h30: Có mặt trên đỉnh Fansipan chụp ảnh lưu niệm và ăn mừng chiến thắng với rượu vang. Sau đó quay lại độ cao 2.800m dùng bữa trưa.
Chiều 13h00: Mọi người trở về Sapa theo đường rừng trúc,
17h00:Xe đón mọi người tại Trạm Tôn trở về Sa Pa tắm nóng lạnh tại Ks Hoa Đào.
18h00: Lên xe trở về HN kết thúc hành trình( Bạn nào muốn lưu lại ở sapa thêm 1 đêm có thể đổi lịch xe về vào ngày hôm sau ).

BỌn tớ dự định ở lại thêm 1 ngày nữa để phượt ô quy hồ. Sáng thứ 2 sẽ có mặt tại Hà Nội
Tổng chi phí là khoảng 2tr, trong đó 1tr6 là phí tour leo Phan đã tính cả tiền xe đi về Hà Nội, số còn lại là tiền khách sạn 1 đêm thứ bảy, tiền thuê xe máy ăn uống ngày chủ nhật xăng xe vv...

Ai có dự định đi cùng chuyến này thì liên lạc với Nam (0963879441) nhé!! Sr vì tớ đăng cái này hơi gấp.
Cố gắng trước CHỦ NHẬT(24) hộ tớ nhé, để tớ còn chốt danh sách cả bên anh hướng dẫn viên. Cảm ơn !!

babyone
23-03-2013, 16:36
@ Hi all , các bạn lưu ý NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6)
@ Chủ thớt : bạn mở topic trong Box thì tuân thủ Nội quy nhé, nếu bạn làm sai, topic của bạn có thể bị khóa (hoặc xóa) không báo trước.
Thanks.