PDA

View Full Version : Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Ba Đứa Trẻ
17-06-2010, 12:53
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

kanioboeru
18-06-2010, 13:46
17 ngày có đủ thời gian xuống cả miền Trung và miền Nam rộng lớn của India đấy bác ah. Không thì sang Nepal 1 chuyến cũng được. Chuyến HAN - KUL - HAN AA giá 240$ rồi. theo mình nên đặt vé của VNA thì ngon lành hơn giá có chưa đến 5 triệu

Ba Đứa Trẻ
20-06-2010, 16:51
Cám ơn gợi ý của Kanioboeru nhé. Mình nghĩ đi Ấn Độ 17 ngày chẳng thấm tháp nhưng do thời gian không cho phép nên trước tiên chỉ muốn dành thời gian tập trung cho khu vực từ Mumbai--> Dehli thôi. Các phần khác của đất nước Ấn Độ và Nepal sẽ là những chuyến đi khác vì mình không muốn đi kiểu điểm danh.

Mình đã mua vé của AA ngay từ đợt giảm giá rồi. Giá tuy vẫn hơi đắt so với tiêu chí giá rẻ nhưng đi được vào khoảng thời gian mong muốn nên vẫn thấy ok.

Nheva
20-06-2010, 17:27
Cám ơn gợi ý của Kanioboeru nhé. Mình nghĩ đi Ấn Độ 17 ngày chẳng thấm tháp nhưng do thời gian không cho phép nên trước tiên chỉ muốn dành thời gian tập trung cho khu vực từ Mumbai--> Dehli thôi. Các phần khác của đất nước Ấn Độ và Nepal sẽ là những chuyến đi khác vì mình không muốn đi kiểu điểm danh.

Mình đã mua vé của AA ngay từ đợt giảm giá rồi. Giá tuy vẫn hơi đắt so với tiêu chí giá rẻ nhưng đi được vào khoảng thời gian mong muốn nên vẫn thấy ok.
Mình cũng nghĩ đúng như bạn.
Thoạt đầu cũng định đi Ấn qua Tết đúng dịp này, n cuối cùng 3 gái , ko rủ đc bạn zai nào nên lại bchuyeenr sang book đi Srilanca rồi
Tiếc quá, nếu biết có bạn quyết tâm thế thì bọn mình cũng book đi Ấn
Thôi cho mình cái nick, biết đâu sẽ đồng hành những chuyến sau nhỉ? (của mình là thutamcv)

ruoixjnh
21-06-2010, 20:52
Chào các anh chị

Hè này em được đi trại hè khoa học tại Mumbai 1 tuần, ngta bao ăn bao ở nhưng m` lại phải mua vé máy bay. Tình hình là trại hè tổ chức từ ngày 15-22/8/2010. Em dự định mua vé ngày 14/08/2010 bay từ HCM qua Kuala Lumpur rồi ngày 15 từ KLLP bay qua Ấn Độ nhưng ngày vé từ KLLP qua Mumbai vào ngày đó đã hết mất rồi TT_TT. Các anh chị có kinh nghiệm có thể giúp em tìm hay hướng dẫn hay có lời khuyên gì che em ko ạ. Em thì không có người quen bên Ấn, qua đến bên đó mới gặp đoàn Việt Nam lun.

Em xin cám ơn các anh chị nhìu ạ.

kanioboeru
21-06-2010, 21:47
Chào các anh chị

Hè này em được đi trại hè khoa học tại Mumbai 1 tuần, ngta bao ăn bao ở nhưng m` lại phải mua vé máy bay. Tình hình là trại hè tổ chức từ ngày 15-22/8/2010. Em dự định mua vé ngày 14/08/2010 bay từ HCM qua Kuala Lumpur rồi ngày 15 từ KLLP bay qua Ấn Độ nhưng ngày vé từ KLLP qua Mumbai vào ngày đó đã hết mất rồi TT_TT. Các anh chị có kinh nghiệm có thể giúp em tìm hay hướng dẫn hay có lời khuyên gì che em ko ạ. Em thì không có người quen bên Ấn, qua đến bên đó mới gặp đoàn Việt Nam lun.

Em xin cám ơn các anh chị nhìu ạ.
Kani nghĩ chắc là ko có chuyến bay ngày 14 đi Mumbai. Tốt nhất là dư giả thời gian thì bay qua KUL ngày 12 tháng 8 rồi ngày 13 tháng 8 bay qua BOM. Giá vé tầm này chẳng thay đổi gì so với thời đầu 250$ chưa bao hành lý.

ruoixjnh
21-06-2010, 22:44
Dạ em xin cám ơn kani. Kani ơi, em hỏi thêm một chút, trong 1 ngày ở Kul m` có cần visa hay j` ko ạ? Hic, một ngày ở Kul chả bik lang thang nơi nào nữa... có kinh nghiệm j` chỉ bảo em với ạ :)...
Hành lý thì chắc hem có j`, thế khoảng bao nhiu kg hành lý thì vẫn free ạ?

lilac
22-06-2010, 12:38
Dạ em xin cám ơn kani. Kani ơi, em hỏi thêm một chút, trong 1 ngày ở Kul m` có cần visa hay j` ko ạ? Hic, một ngày ở Kul chả bik lang thang nơi nào nữa... có kinh nghiệm j` chỉ bảo em với ạ :)...
Hành lý thì chắc hem có j`, thế khoảng bao nhiu kg hành lý thì vẫn free ạ?

Nếu bạn ng Việt mang PP màu xanh "thấy ghét" thì ko cần visa khi qua Kul nhé.
1 ngày ở Kul thì cứ tẩn cái nào mà "nhất thiết phải đi" khi qua Kul ấy, đại để như Toà Tháp đôi, tháp truyền hình, TP Putrajaya...
Hành lý 7kg xách tay thì free nhưng nhớ là chất lỏng ko quá 50ml nhé. :)

P.S: Trả lời thay Kan. Kan ơi, Tiền công? Tiền công? Tiền công?

souringo
22-06-2010, 13:18
@ Lilac đòi tiền công với Kani bây giờ sẽ nghe được câu : mình đang vô sản ..@..@

ruoixjnh
22-06-2010, 16:00
Thanks to lilac, t0o ^^. Đến khổ với mấy ông Camp, ko cho ngta đc cái vé khứ hồi. Em sẽ đc cấp visa Ấn Độ, nhưng nếu quá cảnh ở Kul thì phải xin thêm visa Malay nữa phải ko ạ?

Nhân tiện cho e hỏi, hotel tại Mumbai chỗ nào gần sân bay tiện lợi ạ? Em là sinh viên, dự định kím cái hostel nào đó thui cho re rẻ nhưng mà là con gái, lại đi một mình nên chắc phải cắn răng vào hotel ở cho nó an toàn. Nếu em dự định đặt vé lịch trình là bay qua KUL ngày 14 tháng 8 rồi ngày 15 tháng 8 bay qua BOM thì em sẽ có gần 1 ngày ở Kul đúng ko ạ? Vậy nên qua Ksạn ở hay ở lại sân bay lun ta?

Rồi từ 15-tối 16 nữa (em mới check lại lịch, trưa 16 đoàn Việt Nam mới arrive), e cũng ở Mumbai 1 m` TT_TT, chả bít $$ khách sạn ở đó nơi nào rẻ rẻ ạ?

Em nghe nói khá nhìu về an ninh bên Ấn, thú thực là đi một mình cũng run lắm, lại chưa từng ra nc ngoài bao h nữa, nhưng vì "sự nghiệp" đành phải cố gắng TT_TT, bít đâu sau chuyến này lại thu đc cả đống kinh nghiệm :)

À, mình đặt vé trên Air Asia phải có hộ chiếu đúng ko ạ? Hix, gần 10 ngày nữa mới lấy đc hộ chiếu, hy vọng vé vẫn còn.

Em cám ơn mọi người ạ. :)

kanioboeru
22-06-2010, 17:55
Nên đặt vé luôn và chờ lúc lấy PP đổi lại số PP trên mạng cũng được. xét quan điểm giờ bay HAN - KUL đến LCCT lúc 2pm. mà chuyến KUL - MUM lúc 7h sáng. cho nên thực ra bạn chỉ có ít thời gian ở KUL lắm. Nếu thừa xiền và sức khỏe thì lếch thếch vác hành lý vào KUL chơi vì thực ra đi từ sân bay LCCT về trung tâm mất toi 1 tiếng bus rùi. Nhưng theo mình nữa ngày thì ngồi sân bay cho lành. Nếu đại gia thì qua Tune ngủ hình như mất 50 RMY một đêm. Còn không vô sản như kani thì ngủ trong nhà hàng Macdonal ấy mất có 12 RMY được một bữa lót dạ đêm mà điều hòa thì lạnh cứ gọi là thấu xương.

ruoixjnh
22-06-2010, 19:53
Thanks Kani ạ

Em vừa vào web của AA đặt vé. Em đặt theo lịch trình thế này:

Sài Gòn - Kul : 10h40 -> 13h30 /15/8/2010
Kul- Bom: 9h20 -> 12h00 ngày 16/8/2010
Ở lại Bom từ 16- 22/8
Bom- Kul: 13h20 -> 21h00 ngày 22/8/2010
Kul- Sài Gòn 14h55 -> 15h50 ngày 23/8/2010

hợp lý rùi chứ ạ...

À, mà lúc em đặt vé sao mà có cái ô nó không hiện chữ đầy đủ làm em chả hỉu là chữ gì:
Baggage: 1. không có túi hành lý được ... (Nó dừng đến đây, e ko bít đoạn sau là j` nữa huhu)
2. regular (up to 15kg...) -> tức là vượt quá 8kg ạ? Tại em nghe nói free là khoảng 7kg...
....
còn các món cơm của A A, các anh chị có tip tip j` về đồ ăn ko ạ? Em dự định chọn "Cơm gà" hoặc "Cơm chay và đồ uống"

Còn bộ comfort kit nữa, đó là gì vậy ạ? Có nên đặt ko ạ?

Em xin cám ơn các anh chị ạ :)

ruoixjnh
28-06-2010, 20:32
Kani ơi :(, hok thấy anh onl bên yh nên pm vào đây :|

e mới lấy thẻ debit hum nay, mà anh,. đặt vé A A có cần $$ trong tài khoản là ÚD ko ạ? Hay VND cũng okay :)

Shachou
28-06-2010, 22:36
Kani ơi :(, hok thấy anh onl bên yh nên pm vào đây :|

e mới lấy thẻ debit hum nay, mà anh,. đặt vé A A có cần $$ trong tài khoản là ÚD ko ạ? Hay VND cũng okay :)

Bạn cứ nạp đầy tiền VND cho cái thẻ Debit của bạn. Lưu ý tiền phải để trước đó 1 ngày, ngày hôm sau mới sử dụng được số tiền đó.

Bất cứ giao dịch bằng bất cứ loại tiền nào :USD, EURO, JPY..v.v... sẽ được tự động quy đổi sang VND theo tỷ giá ngân hàng bạn nhé!

Khi bạn đặt vé AA, lưu ý nhớ mua thêm phí cho hành lý ký gửi, còn 7kg là free cho hành lý xách tay.

Tốt nhất là khi đặt vé, nên có tiền bối nào đó ngồi bên cạnh chứ không một cái click chuột dễ mất tiền oan vì nhầm lẫn lắm đấy bạn.

Chúc bạn có một chuyến đi thành công.

Ba Đứa Trẻ
28-09-2010, 14:43
Mình up lại thông tin tìm đồng minh đi Ấn Độ dịp tết Âm lịch để có bạn nào muốn đi dịp này có thế tham khảo. Đi Ấn Độ cần có một chút thời gian chứ không nên đi cưỡi ngựa xem hoa quá. Đi vào giai đoạn này (22/01 - 08/02) bạn có thể đi được nhiều ngày mà không cần phải xin nghỉ phép quá nhiều vì đây là tuần trước tết và tuần nghỉ tết. Tuy nhiên đối với những bạn có tinh thần family oriented thì phải hy sinh không ăn tết ở nhà một năm :-)))).

Air Asia đang có đợt bán vé nữa đấy. Mọi người tham khảo nhé.

Thanksssss

goldmonkey142
12-10-2010, 03:11
Cho mình xin 1 suất dập dòm :D
YM: goldmonkey142

goldmonkey142
13-10-2010, 13:22
Thanks Kani ạ

Em vừa vào web của AA đặt vé. Em đặt theo lịch trình thế này:

Sài Gòn - Kul : 10h40 -> 13h30 /15/8/2010
Kul- Bom: 9h20 -> 12h00 ngày 16/8/2010
Ở lại Bom từ 16- 22/8
Bom- Kul: 13h20 -> 21h00 ngày 22/8/2010
Kul- Sài Gòn 14h55 -> 15h50 ngày 23/8/2010

hợp lý rùi chứ ạ...

À, mà lúc em đặt vé sao mà có cái ô nó không hiện chữ đầy đủ làm em chả hỉu là chữ gì:
Baggage: 1. không có túi hành lý được ... (Nó dừng đến đây, e ko bít đoạn sau là j` nữa huhu)
2. regular (up to 15kg...) -> tức là vượt quá 8kg ạ? Tại em nghe nói free là khoảng 7kg...
....
còn các món cơm của A A, các anh chị có tip tip j` về đồ ăn ko ạ? Em dự định chọn "Cơm gà" hoặc "Cơm chay và đồ uống"

Còn bộ comfort kit nữa, đó là gì vậy ạ? Có nên đặt ko ạ?

Em xin cám ơn các anh chị ạ :)

Bạn ơi, bạn đặt giá đi hết bao nhiêu vậy?
Tớ cũng vừa đặt xong, nhưng không transit được ở KUL như mọi người, mà transit ở Bangkok. Lịch trình như sau, không biết có được không, bạn xem giúp mình với. Mình định gặp mọi người ở BOM, còn thì tự di chuyển đến đó.

THAIAIRWAY

1.DOAN/THI THU HANH MS
2 TG 561 Q 22JAN HANBKK HK1 1040 1230 22JAN
3 TG 317 Q 22JAN BKKBOM HK1 1845 2200 22JAN
4 TG 318 Q 07FEB BOMBKK HK1 2320 0505 08FEB
5 TG 560 Q 08FEB 2 BKKHAN HK1 0750 0935 08FEB

GIA 810$ ( gia da bao gom thue va le phi san bay )

Tớ phải xem lại 1 chút vì mình di chuyển từ BOM đi DEL, rùi từ DEL khởi hành về mà nhỉ... Để tớ check lại phát xem thế nào @_@

goldmonkey142
14-10-2010, 09:56
Không thấy bạn Ba đứa trẻ lên nhỉ!?? Không biết liên lạc với bạn bằng cách nào. Mình mới đặt chỗ dự bị của Airasia, giá không được như của bạn nhưng rẻ hơn Thaiairway.

Tớ thấy bạn cũng có đặt vé Srilanka vào khoảng tháng 5/2011rùi. Nếu sau đợt này thành công, tớ sẽ tính tiếp vụ Srilanka cùng bạn ^^. Hơn nữa, tớ cũng k đặt lịch được xa quá như vậy, nên để qua Tết rùi tính tiếp.

goldmonkey142
20-10-2010, 11:38
Mọi người ơi, có ai vui lòng cho em hỏi chút ạh? Em book vé của AA, thì thấy báo là khi transit qua KUL, yêu cầu có visa Malaysia nữa, vì họ không có làm visa tại sân bay nữa? Như vậy, là phải xin 2 visa: 1 là Malaysia, 2 là Ấn Độ ạh?

Xe Lu
21-10-2010, 10:58
Nếu Goldmonkey là người Việt Nam, mang hộ chiếu Việt Nam thì không cần VISA Malaysia đâu bạn ạ, VISA Ấn Độ thì cần. :)

goldmonkey142
21-10-2010, 13:56
Nếu Goldmonkey là người Việt Nam, mang hộ chiếu Việt Nam thì không cần VISA Malaysia đâu bạn ạ, VISA Ấn Độ thì cần. :)

Cảm ơn Xe Lu. Vậy là mình không cần Visa Malaysia rùi ^^

Ba Đứa Trẻ
21-10-2010, 18:56
Vé US$810 thì hơi đắt quá. Mình đang search thử xem có hãng nào khác từ KUL bay đi Bom và về từ Dehli có giá tốt hơn không. HN-KUL-HN khứ hồi hiện đang là 256 USD.

Mình vừa check qua một số chỗ thì thấy có lẽ Airasia cho giá cả chuyến đi tốt hơn cả và thấy lịch trình này có thể ok:

HN-KUL: 22/01/2011: 122 USD đã có thuế
KUL-BOM: 23/01/2011: 229 Ringgit đã có thuế (promotion)

DEL-BKK: 7/2/2011: 4990 Rupee đã có thuế (promotion) or 4500 Rupee nếu bay trước 1 ngày (6/2)
BKK-HN: 7 or 8/2/2011 như nhau 3600 Baht

Giá vé đi Ấn Độ mua như thế này mình thấy cũng ổn vào thời điểm này. Nếu bạn quyết tâm đi thì xem book nhanh nhé vì sẽ vẫn đi được cả chặng với nhau ở Ấn Độ. Chỉ chia tay ở sân bay DEL để bay về KUL và BKK thôi.

Hehehehe mình vừa xem lại giá mình mua của bọn nó hồi tháng 5 thì thấy riêng cho chặng Ấn Độ mình mua là đắt hơn so với bây giờ:

DEL-KUL là 5310 Rupee (hơi khác với bạn một chút là KUL chứ không phải BKK).

HN-KUL thì rẽ hơn được 20 USD so với bây giờ. Lúc mình mua là 102 USD :-)))

KUL-BOM mình mua lại là 419 Ringgit (khoảng 134 USD theo tỷ giá lúc bấy giờ) . Đắt hơn so với giá bây giờ gần gấp đôi. Mua nhanh thôiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Thân

goldmonkey142
21-10-2010, 22:49
Hihi... Chắc giờ này chị ngủ rùi, nên em không gọi điện. Ngày mai, em sẽ check lại lần nữa rùi book vé lun. Không liên lạc được với chị, nên hơi sốt ruột, book rùi mà không liên lạc được, thì phải tự lực cánh sinh. Mà em thì chưa đi 1 mình bao giờ :D

Àh, em book vé AA thì phần payment có mục là CVV/CID là gì hả chị? Mục này đánh (*), nên không điền thì k thanh toán được. Bị mắc chỗ này nên chưa thanh toán được. Nếu không book online được, thì em sẽ đến AA ở Bờ Hồ vậy ^^

Ba Đứa Trẻ
21-10-2010, 23:19
Hehehehe. Nó là 3 số ở phía sau của thẻ ấy em.

Ngoài những lúc đi với các bạn ra thì chị toàn đi một mình :-))). Em book đi rồi hai chị em sẽ xem xét lịch trình đi cụ thể nhé.

goldmonkey142
22-10-2010, 15:43
Chị ơi, mạng lỗi từ chiều đến giờ, hem book được (T_T)
Để mai thử lại vậy

Xe Lu
23-10-2010, 21:08
Mình thấy bay từ Delhi về Hà Nội, nối tuyến ở KL hay BKK đều khá sát giờ (dưới 2 tiếng).
Vì thế, khi đặt vé tuyến về HN, các bác nhớ mua bảo hiểm để nếu có bị lỡ máy bay thì không phải mất tiền mua vé mới cho hôm sau.

https://www.phuot.vn/threads/12312-N%E1%BB%91i-chuy%E1%BA%BFn-bay-Delhi-KL-KL-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-Air-Asia

goldmonkey142
23-10-2010, 23:57
Mình thấy bay từ Delhi về Hà Nội, nối tuyến ở KL hay BKK đều khá sát giờ (dưới 2 tiếng).
Vì thế, khi đặt vé tuyến về HN, các bác nhớ mua bảo hiểm để nếu có bị lỡ máy bay thì không phải mất tiền mua vé mới cho hôm sau.

https://www.phuot.vn/threads/12312-N%E1%BB%91i-chuy%E1%BA%BFn-bay-Delhi-KL-KL-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-Air-Asia

Cảm ơn Xelu. Khoản này thì đúng là lúc book vé lăn tăn suy nghĩ mãi, nhưng may là em chưa book được. Hơn nữa, em cũng định ở lại KUL 1 ngày, hum sau mí về Hà Nội. Mà chị Ba đứa trẻ cũng có mua bảo hỉm rùi thì phải :D.
Năm ngoái, em đi Thái bằng AA cũng bị delay 2 tiếng, thế là được các bác AA bù cho quả vé E-gift voucher đấy ạh ^^

Ba Đứa Trẻ
28-10-2010, 00:14
Em ơi mua được vé chưa em. Tình hình thế nào rồi?.

goldmonkey142
28-10-2010, 09:05
Chị ui, em chưa book được. Vì đang chờ làm Visa Credit. Chắc là trong tuần này sẽ OK ^^

goldmonkey142
01-11-2010, 19:01
Chị ui, em book rùi. Hum nào gặp chị, bàn cụ tỉ hơn chị nhá ^^

goldmonkey142
03-11-2010, 14:44
Bây giờ đến vấn đề về visa. Em đã down visa application rùi. Điền form này có phần Thông tin về các chuyến đi đến Ấn Độ trước đây, nếu chưa đi thì để trống, đúng không ạh? Và Part B là Quý vị có đang nắm giữ tem chứng thực còn hiệu lực "Được phép quay trở lại Ấn Độ" không? thì cũng để trống lun ạh?
Sau đó, nộp đơn này tại 58-60 Trần Hưng Đạo.
Em không bít là có gì cần lưu ý khi mang đến nộp tại Đại sứ quán Ấn Độ không? Cả nhà ai có thông tin gì thì giúp em với ạh ^^

Ba Đứa Trẻ
03-11-2010, 18:10
Em ơi,

Trên trang web của ĐSQ Ấn Độ có hết các hướng dẫn:

http://indembassy.com.vn/tabid/859/default.aspx

Đây là thông tin về làm thị thực - Mình sẽ xin visa du lịch: Loại thị thực này có thời hạn tối đa là 6 tháng kể từ ngày cấp. Loại thị thực này có thể dùng cho một, hai hoặc nhiều lần nhập cảnh. Những giấy tờ cần thiết gồm bản sao vé máy bay và lịch trình du lịch.

Em chú ý là: Thời hạn hiệu lực của thị thực được tính từ ngày cấp thị thực, không tính từ ngày nhập cảnh vào Ấn Độ. Như vậy tốt hơn hết là khoảng cuối tháng 12 mình bắt đầu xin visa em ạ

Đơn đăng ký cấp thị thực phải được điền đầy đủ và rõ ràng bằng CHỮ IN HOA đậm bằng mực xanh hoặc đen..

Những giấy tờ cần thiết khi xin thị thực:

1. Đơn xin cấp thị thực.
2. 02 ảnh chân dung mới nhất (4x4cm)
3. Hộ chiếu với thời hạn hiệu lực còn ít nhất là 06 tháng và phải còn ít nhất 02 trang trống
4. . Các giấy tờ đi kèm. Nếu xin thị thực không phải cho mục đích du lịch thì đi kèm đơn xin cấp thị thực phải có những giấy tờ cần thiết khác. Theo thông tin ở trên thì là bản sao vé máy bay và lich trình du lịch
5. Lệ phí làm thị thực. (theo Bảng giá thị thực) (thanh toán bằng đô-la Mỹ, chỉ nhận tiền mặt)

Đây là lệ phí cụ thể tùy vào loại thời hạn visa mà em muốn xin

STT Loại Visa Số lần Thời gian Phí (USD)
01. Du lịch Nhập cảnh một/hai/nhiều lần Tối đa 06 tháng 40
02. Du lịch Nhập cảnh nhiều lần Tối đa 01 năm 65
03. Du lịch Nhập cảnh nhiều lần Tối đa 05 năm 130

Đơn xin làm thị thực thì em đã có rồi. Chị nghĩ là chỉ cần làm khai và chuẩn bị giấy tờ theo đúng hướng dẫn là ok thôi em.

Về câu hỏi: của em ở trên thì em có thể để là: None hoặc N/A.

Ba Đứa Trẻ
03-11-2010, 18:13
Quên mất. Lúc nào em đi xin visa thì hai chị em mình hẹn nhau cùng đi nhé.

Thanks em

goldmonkey142
04-11-2010, 11:58
Quên mất. Lúc nào em đi xin visa thì hai chị em mình hẹn nhau cùng đi nhé.

Thanks em

Dạ. OK chị ^^

Hihi... Khi nào chị hết bận thì alo em nhá.

Bill Clinton
04-11-2010, 13:53
Mình mới xem trên HTV hôm qua là từ 1/1/2011 visa Ấn Độ cho công dân VN chỉ cần xin ở sân bay Ấn Độ( Visa on arrival). Các bạn check lại với LSQ thử xem có chính xác ko

goldmonkey142
05-11-2010, 08:43
Mình mới xem trên HTV hôm qua là từ 1/1/2011 visa Ấn Độ cho công dân VN chỉ cần xin ở sân bay Ấn Độ( Visa on arrival). Các bạn check lại với LSQ thử xem có chính xác ko

Ui, hình như đúng như vậy đấy ạ. Em book vé thì có 1 warning hiện ra khi book vé vào Ấn ạ. Lúc đó đọc lướt qua có nói về VOA (Visa On Arrival) :P

goldmonkey142
18-11-2010, 16:01
Mong chờ ngày khởi hành quá ^^

yilka
21-11-2010, 00:42
Bạn goldmonkey142 cho mình hỏi là cuối cùng bạn có xin visa từ VN ko hay apply on arrival, vì mình cũng sắp đi Ấn năm sau vào dịp tháng 4. Nếu bạn đi về confirm đc giùm thì hay quá. Cảm ơn bạn trước, chúc bạn sức khỏe và chuyến đi thành công :)

goldmonkey142
23-11-2010, 10:54
Bạn goldmonkey142 cho mình hỏi là cuối cùng bạn có xin visa từ VN ko hay apply on arrival, vì mình cũng sắp đi Ấn năm sau vào dịp tháng 4. Nếu bạn đi về confirm đc giùm thì hay quá. Cảm ơn bạn trước, chúc bạn sức khỏe và chuyến đi thành công :)

Àh, 2 chị em quyết định là làm visa ở VN, phòng bất trắc. Tuy nhiên, khi sang đó, sẽ hỏi về cái VOA cho cả nhà bít nhá ^^

Nheva
23-11-2010, 11:37
Bạn ơi, bạn đặt giá đi hết bao nhiêu vậy?
Tớ cũng vừa đặt xong, nhưng không transit được ở KUL như mọi người, mà transit ở Bangkok. Lịch trình như sau, không biết có được không, bạn xem giúp mình với. Mình định gặp mọi người ở BOM, còn thì tự di chuyển đến đó.

THAIAIRWAY

1.DOAN/THI THU HANH MS
2 TG 561 Q 22JAN HANBKK HK1 1040 1230 22JAN
3 TG 317 Q 22JAN BKKBOM HK1 1845 2200 22JAN
4 TG 318 Q 07FEB BOMBKK HK1 2320 0505 08FEB
5 TG 560 Q 08FEB 2 BKKHAN HK1 0750 0935 08FEB

GIA 810$ ( gia da bao gom thue va le phi san bay )

Tớ phải xem lại 1 chút vì mình di chuyển từ BOM đi DEL, rùi từ DEL khởi hành về mà nhỉ... Để tớ check lại phát xem thế nào @_@
Bạn đặt vé đắt quá nhỉ, hơn cả đi châu Âu

Ba Đứa Trẻ
23-11-2010, 12:13
Sáng nay mình vừa gọi điện đến ĐSQ Ấn Độ và nói chuyện với anh lãnh sự để chính thức xác nhận thông tin về việc xin cấp thị thực ở cửa khẩu. Mặc dù thông tin chưa được cập nhật trên website của ĐSQ nhưng anh trai đã xác nhận là du khách VN có 2 lựa chọn:

1. Xin lấy thị thực tại cửa khẩu - Tuy nhiên lưu ý là nó sẽ chỉ giới hạn cấp ở một số cửa khẩu quốc tế nhất định thôi nhé (nghe thì nhớ là chỉ áp dụng ở một số sân bay quốc tế thôi chứ không thấy nói đến cửa khẩu: Chắc chắn là có bombay, dehli...). Vậy bạn nào muốn lấy visa tại cửa khẩu cần tìm hiểu kỹ thông tin liệu sân bay mình đến/cửa khẩu biên giới mình qua có cung cấp dịch vụ này không nhé kẻo lại đứng chơi ở sân bay/biên giới thì buồn.

2. Xin lấy thị thực trước tại ĐSQ/Lãnh sự quán của Ấn tại HN và HCMC.

Thủ tục xin cấp thị thực thì dù ở đâu vẫn vậy cả, không có gì thay đổi như được hướng dẫn trên website của ĐSQ.

Bọn mình quyết định là sẽ lấy thị thực trước tại Hà Nội lý do là vì nếu có thời gian ở HN thì cứ xin trước cho chắc ăn để lúc đến sân bay không phải mất thời gian chờ đợi, xếp hàng kê khai rồi làm thủ tục lằng nhằng vì sẽ mất thời gian phết đấy.

Thân ái

goldmonkey142
24-11-2010, 09:17
Chị ơi, bọn mình off cuối tuần này đi. Thứ 7 (27/11) chị có rảnh hem? Gặp ban ngày cũng được ^^, vì hum đó em được nghỉ làm.

goldmonkey142
22-12-2010, 16:29
Hẹn hò nhau lúc 7h15 tối ngày 22/12 tại 25 Bát Sứ.