PDA

View Full Version : Bạn đánh dấu nơi mình đã đi qua như thế nào?

begift
14-08-2007, 00:54
Hồi bé mỗi khi trốn bố mẹ đi chơi, đến đâu em cũng khắc mấy chữ nguệch ngoạc lên thân cây, tảng đá. Lần sau quay lại thấy vẫn còn, oách lắm!

Nhớn tí nữa mỗi khi đi chơi đến đâu đó lại tập hợp cả lớp, làm cái ảnh lưu niệm tập thể. Về nhà xem lại nhiều khi thấy cả bọn đang đứng ngay cạnh bãi cứt bò, thế mà mấy đứa con gái tay vẫn cầm bánh mì véo dở.

Lấy vợ đẻ con rồi mới quyết tâm mua cái máy ảnh (nói dối vợ để chụp ảnh con). Đi chơi đem đi chụp ảnh phong cảnh, về post lên www.photo.vn khoe bửn với chúng bạn kiếm ít vote cho oách như bác SơnTT.

Giờ khoa học phát triển, có PDA, GPS,... vừa gửi tiền mua cái GPS răng xanh của mấy bác tabalo, chắc mai nhận được. Lần sau đi phượt sẽ gọi là đi chấm, đánh dấu bằng track log. Oách phải biết! Hôm nay mới cho bọn cùng cơ quan xem bản đồ vệ tinh Google Earth trên PPC chúng nó đã lác mắt ra rồi.

Nhưng mà có một cách đánh dấu em vẫn sử dụng từ nhỏ đến giờ là... mỗi khi đến chỗ nào mới cũng dừng lại... lái phát (cách này đã áp dụng từ khi chưa có loài người đến nay). hihi... Lúc ấy thấy niềm kiêu hãnh của mình nâng lên gấp bội. Nhưng cũng vô cùng tiếc là chưa tè được bãi đánh dấu trên đỉnh tháp Eiffel... Đi về rồi ông cùng đoàn mới kể lên trên ấy đánh dấu được. Nếu còn qua đấy lần nữa thì chết với bác.

Thế các bác đánh dấu thế nào?

matador
14-08-2007, 01:31
Nhưng mà có một cách đánh dấu em vẫn sử dụng từ nhỏ đến giờ là... mỗi khi đến chỗ nào mới cũng dừng lại... lái phát (cách này đã áp dụng từ khi chưa có loài người đến nay). hihi... Lúc ấy thấy niềm kiêu hãnh của mình nâng lên gấp bội. Nhưng cũng vô cùng tiếc là chưa tè được bãi đánh dấu trên đỉnh tháp Eiffel... Đi về rồi ông cùng đoàn mới kể lên trên ấy đánh dấu được. Nếu còn qua đấy lần nữa thì chết với bác.

Nhà bác giống nhà em phết nhở, đi đâu cũng làm vài nhát, mát mẻ kinh =)), nhưng vẫn lịch sự tìm chỗ kín.

begift
14-08-2007, 09:52
Nhà bác giống nhà em phết nhở, đi đâu cũng làm vài nhát, mát mẻ kinh =)), nhưng vẫn lịch sự tìm chỗ kín.

Đương nhiên rồi, đi đâu cũng phải giữ được nét thanh lịch nhà phượt chứ. Lưu ý là trên đỉnh tháp Eiffel có WC for staff nhé, không nói các bác lại tưởng em có ý tưởng bậy trên ấy thì hoành tráng quá.

hsbc
14-08-2007, 10:45

Là mặc áo măng tô dài rồi cho vào cái chai lavie mà mấy chú xung quanh chả biết gì phải kô ah:LL :LL :LL Thôi e té:D

bluebloa
14-08-2007, 15:05
em toàn đánh dấu như tôn ngộ không thôi

Giangduydat
16-08-2007, 01:50
Đương nhiên rồi, đi đâu cũng phải giữ được nét thanh lịch nhà phượt chứ. Lưu ý là trên đỉnh tháp Eiffel có WC for staff nhé, không nói các bác lại tưởng em có ý tưởng bậy trên ấy thì hoành tráng quá.

@Begift !
Cái này gọi tắt là "lái" hoàng thượng đó bác. Vì Hoàng thượng muốn "lái" chỗ nào mà chả được, dân nào dám kêu la :) !

langit
16-08-2007, 11:19
Ngày xưa em có thói quen là đi đến đâu thì tự viết cho mình một cái thư, ra bưu điện chỗ đó gửi về cho mình. Thường thì thư về sau người, chỉ có mỗi cái dấu bưu điện đóng lên đấy, giữ làm kỷ niệm
Ngày xưa thôi nhá

Anh Già
16-08-2007, 11:37
Ngày xưa em có thói quen là đi đến đâu thì tự viết cho mình một cái thư, ra bưu điện chỗ đó gửi về cho mình. Thường thì thư về sau người, chỉ có mỗi cái dấu bưu điện đóng lên đấy, giữ làm kỷ niệm
Ngày xưa thôi nhá

Bây giờ toàn dùng email , bởi vậy nếu có điều kiện thì đi đến đâu mình cũng làm một cái dấu như thế này bạn nhỉ? :LL (wait) j/k
https://www.phuot.vn/imagehosting/57746c3d44c8847a.gif (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2060)

langit
16-08-2007, 11:51
Bây giờ thì em đã hiểu...

Babel
16-08-2007, 13:22
Iem biết có 1 cách đánh dấu, chắc các bác chưa nêu ra:

"Ấy 1 phát"

:P

begift
16-08-2007, 23:20

"Ấy 1 phát"

Kiểu gửi trẻ ở nơi bác qua ấy hử?... ặc ặc!...

matador
16-08-2007, 23:29

"Ấy 1 phát"

Để rồi sau đó lại định đặt tên con theo miền đất, thành phố hay khách sạn chứ gì, kiểu như Brooklyn, Athena hay Paris nhở.

begift
17-08-2007, 01:18
Để rồi sau đó lại định đặt tên con theo miền đất, thành phố hay khách sạn chứ gì, kiểu như Brooklyn, Athena hay Paris nhở.

Ặc, nếu phát hiện ra đứa nào tên là Especen thì chắc chắn là bố nó đánh dấu đã từng đi du lịch ở Hà Nội rồi... hihi

Babel
17-08-2007, 12:46
Khiếp, các bác nhanh ý tệ ... thế các bác đã thu thập đủ tên thành phố chưa :D

Kể ra cũng hồi hộp các bác nhể !

Tuanmap
20-08-2007, 19:07
Em đánh dấu như chữ ký :D

begift
20-08-2007, 20:07
Hahaa... Túm lại là đại đa số các gia đình dân tộc Việt Nam đều chung nhau 1 cách đánh dấu... he he
Làm bãi...

SonTT
20-08-2007, 20:25
Cái này từ ngày xưa Lão Tôn Ngộ Không đã làm rồi mà...
Sau đấy cứ thế mà theo thôi...

Các bác cởi mở hơn đê, nói thật đi nào... Đánh dấu bằng gì, bằng gì nào

Tuanmap
20-08-2007, 20:34
Ở VN thì thay chữ pee bằng chữ thuốc, nhưng trong nam đi đâu cũng thấy bảo: "THuốc Cần Thơ gạo trắng nước trong đấy" nên thôi, coi như ko tính =)).

SonTT
20-08-2007, 20:35
Đấy, thành thật thế có phải hơn không. Pee không quan trọng bằng... chỗ pee

Tuanmap
20-08-2007, 20:38
Nói sai và thiếu rồi, pee không quan trọng bằng thiết bị và địa điểm. Hố hố hố

begift
20-08-2007, 21:19
Các bác cởi mở hơn đê, nói thật đi nào... Đánh dấu bằng gì, bằng gì nào

Bác hỏi cụ tỷ bỏ miẹ, chẳng lẽ lại cứ phải khai ra là đánh dấu bằng trym à?

xxhuy
23-08-2007, 08:26
em hay đánh dấu bằng cách chụp với cột mốc trên dg đi các bác a. chụp xe và cột môc...kô có ngượi

Anh Thành cũng qua đây a....em hocviec đây hehehe

begift
23-08-2007, 17:53
em hay đánh dấu bằng cách chụp với cột mốc trên dg đi các bác a. chụp xe và cột môc...kô có ngượi

Hùng mới kiếm được con cào cào rồi à? Nhìn avanta ngon thế, không biết có phải xe nhà không hay là xe mượn?

SonTT
23-08-2007, 18:06

Hế nô hocviec, en côm to phượt:LL

Tuanmap
23-08-2007, 18:56

Hihihi, bạn học việc chụp ảnh bên kia đây hả
Cụ Són bảo bên này cứ thoải mái, ko thằng nào ban nick đâu ngoài cụ ý:Dam

Mà hocviec đánh dấu nhà quên bỏ cụ đi được.

Pine
04-09-2007, 22:37

Bệnh "tiểu đường" về già nguy hiểm lắm đấy bác!:LL

hsbc
06-09-2007, 21:11
Em thì nhiều khi bị chuốc bia nhiều quá, trên đường về chả kịp tìm chỗ lịch sự. Nhớ mãi hồi lên HN chơi được rủ đi ăn chợ đêm mà tịnh kô thấy chỗ nào để đi, dù là cái thùng như quán pín lợn, chân cầu vượt ngã tư vọng, khổ thế!!!

Dudi
11-10-2007, 23:30
Yem cũng rống các pác nói ở trên là đi đâu cũng tìm cách lái một phát, nhưng mà phải lái hiên ngang cơ, mới oách.

Ở Cao Bằng có một loại rau, giống như rau bí, ăn bùi, ngon, hình như gọi là rau bò đái thì phải. Vì ăn xong thì lái khai hơn bò. Khai dã man, khai khủng bố lun. Yem đả 2đĩa rau ấy rồi đánh dấu lung tung, sướng. Dạt dào bay toả, làm phấn khỉ cả cái không khí mát rười rượi trên sông Bằng Giang.

Các pác đã bao giờ "đánh dấu" từ trên cầu xuống sông chưa? Mà phải tìm cái cầu nào cao cao kìa, mới thoáng. Yem lùm rùi. Từ trên cầu Cỏ May trên đường vào Vũng Tàu ấy. Mát mẻ, lồng lộng ...

Xong, mới thấy rằng có khi phải đổi cái câu "Thứ nhất quận công... thứ nhì đánh dấu từ trên cầu".

Nhưng một trong những lần oánh dấu đáng nhớ nhất là ở Pa-di, nước Phá Lang Sa, ngay gần chưn tháp Ép-phen ý. Oách là chỗ đó không có toa-lét. Vô phước ra đến chỗ ấy mà nổi cơn mắc thì chỉ có cách ôm bụng, nhăn hay nghiến răng cầm cập, mắt liếc ngang liếc dọc mà vãn đành chịu.

Có phải mình mình như vậy đâu, cả ngàn người, Tây- Ta-Tầu - Tưởng gì cũng rứa. Trên đời, có phải lúc nào muốn làm người tử tế mà được đâu. Lúc ấy chỉ có cách phải liều đánh dấu bậy thôi.

May, nhìn thấy có 3 cây thông quây vào nhau... Đúng là 3 cây chụm lại nên hòn núi cao. Thế là tương phãn chí.

Thế nhưng có lẽ vẫn chưa sướng bằng quả yem "oánh dấu" ngay giữa Thiên An Môn, Bắc Kinh. Bước vào cổng, người ta đã mời "giải quyết" trước khi tham quan cho nó thêm phần vệ sinh rồi.

Cái anh Tàu Khựa chỉ được cái khoản này là luỵch sự. Không có thì cũng chết, vì rộng và đi xa lại ở nơi "trang nghiêm". "Đi" hết rùi, lấy gì mà oánh dấu nữa? Xin thưa vưỡn còn. Hết là mới hết cái anh đại với anh tiểu thôi.

Cái anh cơ số trung, yem nén lại, quyết chí nhè lúc tới chỗ hoành tá tràng nhất, tức nơi vua yết triều, ngay giữa bậc thang đá của bá quan văn võ đi chầu, dồn hết ngàn năm căm thù, làm một phát long trời lở đất...

Quả ấy, phải tầm cỡ vũ qua Bắc Hải, sấm động Bắc Vang lun.

Mặt mũi hớn hở, ngực hẳn phải nở đầy rôm, kệ mịa mọi chuyện trên đời, huống hồ gì người chung quanh. Với yem, nó còn long trọng hơn cả chấm phượt.

Không nói phét, từ bé chưa bao giờ lồm được quả "trung" nặng mùi như thế. Ngào ngạt, đặc quánh. Bịt tai gài lỗ mũi không kip.

Mà không biết tại sao hôm ấy gió cứ quật đi quật lại, dặt dìu, bốc lên rồi dập xuống liên hôi.. cho đến khi phảng phất, lảng bảng...

Sướng, nhớ tới ông bà, các cụ tổ tiên...

xomdulich
01-11-2007, 09:17
Nhà cháu thích nhất được đến 1 vùng đất mới, chọn chỗ nào yên tĩnh thoáng đạng ngồi xuống hít 1 hơi thật sâu, cảm thấy thích vô cung. Nhớ lần sang Luangprabang lên đỉnh núi Phusy ngắm hoàng hôn. Cáic ảm giác cô đơn ngồi ngắm luangprabang từ trên cao vào buối chiều tối thật thích làm sao.......

begift
01-11-2007, 14:11
Cái nhà ông Dudi chơi cả đại trung tiểu kết hợp thế thì đánh dấu hoành tráng nhất quả đất rồi còn gì nữa. Sướng nhất bác đấy!

windysmile
06-11-2007, 01:37
hị hị , em đánh dấu bằng cảm giác của em tại nơi e đến :d. Về sau đi nhiều quá quên cụ nó mất, cảm giác lung tung cả, chỗ nọ cắm chỗ kia. Tệ thật :D

Navigator
03-12-2007, 19:16
Nhà cháu thích nhất được đến 1 vùng đất mới, chọn chỗ nào yên tĩnh thoáng đạng ngồi xuống hít 1 hơi thật sâu, cảm thấy thích vô cung. Nhớ lần sang Luangprabang lên đỉnh núi Phusy ngắm hoàng hôn. Cáic ảm giác cô đơn ngồi ngắm luangprabang từ trên cao vào buối chiều tối thật thích làm sao.......

Bác mà đi cùng với bác Dudi ở trên thì hay biết mấy... hít một hơi thật sâu, cảm thấy phê vật nhỉ :))

Chitto
03-12-2007, 22:59
Nhớ lần sang Luangprabang lên đỉnh núi Phusy ngắm hoàng hôn. Cáic ảm giác cô đơn ngồi ngắm luangprabang từ trên cao vào buối chiều tối thật thích làm sao.......

Bốc phét. Đỉnh Phousi buổi chiều tối lấy đâu ra mà cô đơn mấy lị một mình.

Rặt người là người.

Mỗ già
15-12-2007, 15:34
Bác hỏi cụ tỷ bỏ miẹ, chẳng lẽ lại cứ phải khai ra là đánh dấu bằng trym à?

Hí hí
Tớ cũng đang định bẩu rằng nên học cách đánh dấu đường của... 3 con CẨU í.
Hí hí:D :D :D