PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xe máy đóng thùng đi tàu hỏa là gì?

linh2013tg
17-03-2013, 20:23
Có bạn nào gửi xe máy trên tàu hỏa chưa? mình tính đi Huế và đem xe máy theo. Mình thấy xe máy đóng thùng rẻ hơn xe máy nguyên chiếc, rẻ hơn cả hơn đạp điện nữa, ko biết có vấn đề gì ở đây ko, mình xem giá ở đây
http://gasaigon.com.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=62&Itemid=71
1/ ko biết xe máy các loại đóng thùng theo bảng giá của tàu thống nhất đó là chỉ phí đóng thùng thôi hay trọn gói tất cả luôn mà giá chỉ nhiêu đó, mình thắc mắc là nó quá rẻ? (xe máy các loại đóng thùng của tàu thống nhất đi Huế là 103k, trong khi xe máy nguyên chiếc của tàu địa phương đi Huế là 450k, chênh lệch quá lớn nên mình có chút nghi ngờ về giá của tàu thống nhất)
2/ Xe máy đóng thùng là sao các bạn? ng ta đóng thùng như thế nào? có rả xe ra không?

Lantrailt
18-03-2013, 22:36
Mình mới gửi xe máy từ HN lên Lào Cai hay đi các nơi khác thì chả cho vào thùng nào cả. Xe nguyên chiếc, rút xăng phi lên toa hàng thôi (họ sẽ chằng buộc xe để không va chạm)
Bạn nên điện thoại trực tiếp cho nhà ga để hỏi cụ thể về giá. Vì có thể thay đổi đó. Hơn nữa, tàu địa phương thường chạy chậm và có lẽ nhiều người gửi hàng nên phí đắt chăng

Tốt nhất bạn cứ alo trực tiếp về phí gửi xe bạn nhé

SaveLove
18-03-2013, 23:58
Xe máy đóng thùng là người ta đóng cái thùng gỗ bên ngoài xe,nhằm bảo vệ tránh xước xát và mình sẽ phải chịu thêm chi phí đóng thùng
Chi phí ở đây là thêm 103k cho xe máy đi Huế đó bạn

phanchotan
19-03-2013, 21:38
:D Bạn đoán già đoán non ??? giá cả ? hay chính xác là như thế ??? :gun