PDA

View Full Version : Ni2 (Nothing is impossible) MCC7-11/07/10

Pages : 1 [2] 3

HoPhap 1
15-06-2010, 20:52
Dear all,

Chuyến đi MCC của các bạn cũng gần kề, đề nghị các bạn tập trung vào chuyên môn nếu không topic " Tìm bạn đồng hành" của các bạn chỉ là nơi chat chit và 8 chuyện và kết quả chuyến đi sẽ không như mong đợi và topic sẽ không hoàn thành như mục đích của nó.

Đề nghị các bạn tuân thủ nội qui khi post bài, sau bài viết này, bạn nào không tuân thủ nội qui sẽ bị xóa mà không cần báo trước.

Đề nghị các bạn trước khi post bài, cố gắng gộp lại các ý trong 1 bài viết, tránh trường hợp post nhiều bài 1 lúc mà mỗi bài chỉ có vài câu và chẳng có ý nghĩa.

Thân.

nobita.
15-06-2010, 21:04
Admin đấy mọi người.Không buôn chuyện phiến nhiều quá kia kìa.bùn thế.huhu

DtTrung
15-06-2010, 21:07
Vừa đc adm nhắc nhở rùi,từ h topic này mọi người nói về chuyến đi thôi nhé,mai t lập 1 forum cho cả nhà sau.

hippi
15-06-2010, 21:11
Cảm ơn bác Mod đã nhắc nhở kịp thời ạh!
Bi h topic này e nghĩ là chỉ để bạn Trung có vc gì vào thông báo và cả nhà có đóng góp gì chung thì vào nói thôi! Còn có chuyện riêng gì thì nói vs nhau qua Yahoo hoặc Facebook, tránh chém gió ở đây nhìu quá, gây lãng phí tài nguyên của forum.
Àh, e vừa đọc đc thông tin này, e nghĩ là sẽ rất có ích đối vs đoàn mình, nhất là vs nhiều ng` chưa đi phượt bằng xe máy lần nào. Đây là link:http://hcmls.net/forums/f37/nhung-kinh-nghiem-tren-duong-phuot-7551.html

mr.coif
15-06-2010, 21:24
Hưm nay vừa gọi cho đồng chí Trung, xin ném đá vào chỗ xế cái.
Gửi luôn mọi người mấy cái link liên kết với mình
Y ạ hú : [email protected]
STD :0948007685
hình như hết rùi phải không :D

hoamoc
15-06-2010, 21:28
Hưm nay vừa gọi cho đồng chí Trung, xin ném đá vào chỗ xế cái.
Gửi luôn mọi người mấy cái link liên kết với mình
Y ạ hú : [email protected]
STD :0948007685
hình như hết rùi phải không :D

Uhm còn thiếu nha. bổ sung địa chỉ, giới tính, độc thân hay người yêu hay vợ con, tuổi, họ tên.... Tạm thời thế đã :D

mr.coif
15-06-2010, 21:37
Ơ ơ nhiều thế cơ à.
Cái này có liên quan gì không nhỉ :(( hình như là không :((
Tha em chị ơi, đừng làm em sợ, em chỉ muốn đi chơi thui mà :((

ném đá vào xế- em là con trai chị ạ
địa chỉ nhà em ở xóm niều,
Trình độ văn hóa: Hết cấp một thì đi bụi
Công việc hiện tại: Đá ống bơ kiêm nhặt lá
À Vợ chưa, con : không
Người yêu chưa có
Tên thường gọi Còi
.....
Thui nói tí thế thôi ạ

lee_jee_ooh
15-06-2010, 22:30
Vừa đc adm nhắc nhở rùi,từ h topic này mọi người nói về chuyến đi thôi nhé,mai t lập 1 forum cho cả nhà sau.

tớ nhớ là đã có nói với mọi người rồi, đã có topic bị khóa,vậy nên các bạn chém gió với nhau thì add YM hoặc lên các blog của nhau để nói chuyện cho thoải mái, tránh gây tình trạng Spam ko cần thiết làm loãng topic

Chú ý nên Edit để gộp bài lại nhé, tránh để pages tăng ko cần thiết, tuân thủ nội quy diễn đàn để được mọi thành viên tôn trọng :)

hippi
15-06-2010, 23:06
Tớ vừa vào forum mới ở phần quán phượt do bạn Trung lập nhg topic cũng vừa bị khóa.
Nhà mình hầu hết là các mem mới nên tớ nghĩ là nhà mình nên đọc bài này để tham gia vào phuot forum vừa thoải mái lại vừa tránh ko bị vi phạm gì: https://www.phuot.vn/threads/4091-I-AM-A-NEWBIE-(Mem-mới-nên-đọc)

hoamoc
15-06-2010, 23:33
Ơ ơ nhiều thế cơ à.
Cái này có liên quan gì không nhỉ :(( hình như là không :((
Tha em chị ơi, đừng làm em sợ, em chỉ muốn đi chơi thui mà :((

ném đá vào xế- em là con trai chị ạ
địa chỉ nhà em ở xóm niều,
Trình độ văn hóa: Hết cấp một thì đi bụi
Công việc hiện tại: Đá ống bơ kiêm nhặt lá
À Vợ chưa, con : không
Người yêu chưa có
Tên thường gọi Còi
.....
Thui nói tí thế thôi ạ

Nghiêm túc đấy em àh, phải khai rõ để mọi người biết để tiện liên lạc khi đi chơi với đoàn!

DtTrung
16-06-2010, 00:37
T sẽ đi 1 mình 1 ngựa nhé cả nhà!!!!!

HằngKT
16-06-2010, 07:34
Cả nhà, c sẽ ko vô được 4rum 1 thời gian, có ji` pm cho chị nhé. ThANK

Lâm Thiếu Gia
16-06-2010, 10:19
bị mod nhắc nhở cái là topic im hơi lặng tiếng luôn :-w

hippi
16-06-2010, 10:29
T sẽ đi 1 mình 1 ngựa nhé cả nhà!!!!!
Oh, bạn của Trung lại ko đi đc cùng àh? Thế này thì chắc đoàn mình ko phải tuyển thêm xế rùi. Có Trung và mrcoi vừa đký, thế là đủ rùi nhỉ!

DtTrung
16-06-2010, 11:11
X.lỗi cả nhà nhé,t sẽ đi 1 mình không ôm!!!!

mr.coif
16-06-2010, 14:32
Nghiêm túc đấy em àh, phải khai rõ để mọi người biết để tiện liên lạc khi đi chơi với đoàn!
Trời ui.mềnh vừa xưng em cái đã có thêm ngay 1 chị.
Vâng.Chị thì chị dưng mờ ngại wớ à.
Đùa tí thui. Cho mềnh hỏi xíu.
Mềnh được xếp vào nhóm đi mùng 7 hay mùng 8 để mềnh còn lên kế hoạch.
Vụ off tới là vào ngày 22 phải hok ?.
Nhờ DtTrung update tên mềnh vào danh sách người đi.
Cuối cùng là xin phép được add nick yahoo của mọi người.

hippi
16-06-2010, 15:11
Bạn Còi chắc là sẽ sắp xếp đi vào mùng 7 vì đoàn mình thiếu 1 xế đi vào hôm đấy mà!
Vụ off lần thứ 2 cả nhà đã hẹn 7h tối ngày 22/6 có mặt tại trc cửa nhà hát lớn, ai đến muộn cứ 5 phút nộp 10k, bạn Còi chú ý nhá! ;)

mất điện chập chờn ứa ... h mí lên đc dđ . Nhà cửa sao mờ hoang tàn quá :))
P/s : kem ngon quá (K) (K) (K)
Bạn Gấu đừng chém linh tinh nhá, ko bị mod xóa bài đấy. Bi h topic chỉ dành để nói nhg chuyện lquan đến chuyến đi thui!

Pink Pro
16-06-2010, 17:55
X.lỗi cả nhà nhé,t sẽ đi 1 mình không ôm!!!!

Đừng tự kỉ thế cưng.
Hôm tới họp về nội dung gì, Trung cũng nên list qua cái đầu việc đi cho mọi người biết mà thảo luận trước em ạ.

To mr còi: Bạn Vân đang thiếu xế, nick yahoo của bạn ấy ở page 1. Liên lạc với bạn Vân nhé

hoamoc
16-06-2010, 18:23
Trời ui.mềnh vừa xưng em cái đã có thêm ngay 1 chị.
Vâng.Chị thì chị dưng mờ ngại wớ à..
Cuối cùng là xin phép được add nick yahoo của mọi người.

Có chị chị thương em mờ :))
Nick yh thì chịu khó đọc lại các page nhé :)
Pink :

trungquana69h
16-06-2010, 20:24
Cho em đặt gạch 1 chân xế nhé cả nhà
Tên: Nguyễn Trung Quân
yh: như nick phượt
SĐT: 01677.252.858
Đợi mãi cuối cùng đã ko bị trùng lịch, may quá :D

hoamoc
16-06-2010, 22:19
Cho em đặt gạch 1 chân xế nhé cả nhà
Tên: Nguyễn Trung Quân
yh: như nick phượt
SĐT: 01677.252.858
Đợi mãi cuối cùng đã ko bị trùng lịch, may quá :D

Ôm nhà mềnh ra nhận xế đi nhở :D.
22/06 này nhà mềnh có off để bàn việc chuyến đi, em nhớ tới đó :)

TÍM
16-06-2010, 22:47
Mọi người chú ý hộ tớ nhé ... có đôi khi việc viết sai chính tả nhằm một mục đích nhất định là hoàn toàn được chấp nhận ở 4R này ... tuy nhiên kính đề nghị các bạn ko lạm dụng điều đó và giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt bằng cách tránh viết tắt, lược bỏ chữ quá nhiều ... khi đọc bài rất chi là lộ cộ và gờn gợn ...

Trân trọng cảm ơn và chúc một chuyến đi thành công!

Lâm Thiếu Gia
17-06-2010, 08:42
cả nhà đi đâu rồi mà chẳng thấy ai nói gì cả
sáng nay mở mắt ra đã mất 200k sửa xe chuẩn bị phượt =,=

Lâm Thiếu Gia
17-06-2010, 10:48
Hm...Bên Phuot.com này, các Mod đặt nặng rất nhiều "vấn đề", nên khi vào chém gió trong đây, các anh em đội ta cố gắng giữ đúng "luật" đi, kẻo để các Mod nhắc nhiều mệt lắm, lại khó chịu nữa.

Trung:

Em qua thử Phuot . net đi. 4rum ấy có thể không bằng bên này, nhưng có chỗ cho mọi người chém gió, nói chn linh tinh nếu muốn. Vào phần "Chợ chồm hổm" bên ấy, lập lấy cái topic cho Ni2. Chứ chị thấy như cái topic của em ở phần Quán phượt, chị đọc cũng chưa thấy nội dung có gì đáng để Block topic lại, nhưng chắc Mod ngứa mắt nên block cho vui??? Tóm lại, tinh thần không thoải mái thì cũng khó lòng mà vui vẻ đi. Mà các em 9X thì không thể nghiêm túc, câu từ chuẩn như các anh chị 7X, 8X được. Nếu cứ gò ép quá sẽ mất hay. Lập xong bên kia thì cho mọi người cái link nhé.

Viết xong bài này mà bị MOD xóa, cũng đành!
đi phượt và tạo nhóm cùng phượt để làm gì
mọi người trông mong về những điều khác lạ trong cuộc sống
những người bạn mới, những cung đường mới, những cảm xúc mới
và những câu chuyện mới cùng những tiếng cười mới
tất cả chỉ để xua đi bao nhiêu buồn chán trong cuộc sống thường nhật
và đó như là lí do họ tìm đến nhau....để cùng khám phá..
chứ nếu đơn giản chỉ là muốn đi du lịch
đặt vé, đặt tour đi cho nhanh mà đỡ mệt xác
viêc gì phải vào phượt tìm bạn đồng hành mà tán phét cho mất time
em nghĩ, các bác mod thật sự cũng hơi nặng tay trong vấn đề này.
Thân !!!

CVN
17-06-2010, 10:55
Các bạn trẻ! Dù cách các bạn cả một thế hệ, nhưng tôi không ở vị trí để khuyên nhủ các bạn bất cứ điều gì. Thay vào đó tôi yêu cầu các bạn nếu post bài ở Phượt thì phải theo tiêu chí của Phượt, điều đó thể hiện sự tôn trọng diễn đàn. Và ở Phượt chúng tôi cố gắng hết sức để góp phần " GIỮ GÌN SỰ TRONG SÁNG CỦA TIẾNG VIỆT"

Cảm ơn các bạn!

Lâm Thiếu Gia
17-06-2010, 11:04
Cung đường và lịch trình của chúng ta như sau:
Ngày 1: Đêm thứ 5 24/06: người và xe máy lên tàu Hà Nội - Lào Cai
Ngày 2: Sáng thứ 6 25/06 có mặt tại Lào Cai, ăn sáng sắp xếp hành lý. Lào Cai - Bát Xát - Trịnh Tường - Lũng Pô - A Lù - Ngải Thầu - Y Tý. Khoảng 80km, có khoảng 40 km đường rất xấu. Ăn, ngủ trưa dọc đường (do đi tàu đêm có nhiều người sẽ mất ngủ) có thể là ở Lũng Pô. Ăn tối, ngủ đêm tại Y Tý.
Ngày 3: Thứ 7 26/06: Y Tý - Mường Hum - Can Qui Hồ - Ô Qui Hồ - Sa Pa - Than Uyên - Mù Căng Chải: Khoảng 180km, đường đèo dốc, chạy theo đường 32. Ăn nghỉ trưa dọc đường. Ăn tối, nghỉ đêm tại Mù Căng Chải.
Ngày 4: Chủ nhật 27/06: Mù Căng Chải - Nghĩa Lộ - Sơn Tây - Hà nội: Khoảng 280km, chạy theo đương 32. Ăn trưa dọc đường những gì còn lại =)) . Đêm về Hà nội ăn, ngủ thân mật buối cuối ;) , sáng hôm sau đi làm :D
Up lại danh mục đồ cần mua

bên mình có kế sách gì chưa
toàn người mới đi lần đầu còn bỡ ngỡ
có anh chị nào trong nhóm am hiểu thì cho mọi người những thông tin hữu dụng trong chuyến đi lần này.

nobita.
17-06-2010, 11:54
Em không biết nói thế nào.Admin nói đúng.Diễn đàn không phải của riêng ai.Nhưng viêc các Admin thi yêu cầu không chát là có lý của riêng Admin.Nhưng không được chát trên diễn đàn sẽ khiến những người đi phượt cùng nhau trở lên xa cách.Buồn lắm đấy.:((

TÍM
17-06-2010, 13:05
Mod của diễn đàn dành cho những người hào sảng thì nhất định sẽ không đặt nặng vấn đề gì cả, thậm chí còn toàn người rất chi là hào sảng :D, mọi thứ chỉ là sắp xếp cho phù hợp và làm đẹp cho chính sân chơi của chúng ta mà thôi. Các bạn trẻ thay vì căng thẳng câu chữ thì nên tập trung vào tinh thần Ni2_MCC đi :)

Tớ từng chạy cung của bạn DtTrung nhiều đến mức tự tin để đưa ra một vài nhận xét góp ý với đoàn các bạn:

* Cung đường sắp xếp hợp lý về tiến độ, tâm lý, tình cảm, hoàn cảnh :D
* Có một số đồ dùng trong list hoàn toàn là không cần thiết: Túi ngủ, Lều, găng tay đi rừng, can đựng xăng, một số đồ ăn khác ---> do tuyến đi của các bạn luôn đi qua các thị trấn nên không hề khó để mua chúng ngay trên đường khi cần, việc mang theo quá nhiều thứ sẽ thành lích kích và vướng víu.
* Đồ sửa xe máy: Rất cần thiết cùng với săm xe dự phòng (ko nhất thiết phải xe nào lo xe đó chứ) ; bugi = ko cần; dầu bôi trơn = ko cần luôn ( quá kỹ lưỡng, vì thực ra trong đk cần thiết có thể chạy một đoạn là đón được thợ sửa xe với đủ đồ nghề đến cứu bạn rồi, huống chi đường các bạn đi thênh thang qua bản, làng, thị trấn)
* Đồ ăn khẩn cấp: ko quá nhất thiết xe nào cũng phải có bánh mỳ, mỳ tôm, lương khô, sữa tươi, sữa đặc ... (chu đáo quá), mấy thứ cần mang theo là đồ ăn hỗ trợ năng lượng khẩn cấp như là snacker, bánh smart, socola, kẹo ngọt ---> tùy chuẩn bị theo nhu cầu của từng người. Đoàn có thể mua ít đồ ăn chung, mua thuốc men (mấy loại đau đầu, cảm cúm, đi ngoài, bông, gạc ) ai cần thuốc đặc biệt thì tự chuẩn bị.
* Không cần giấy giới thiệu và NHẤT ĐỊNH PHẢI CÓ CMTND khi đến Ý tý (giấy tờ tùy thân cá nhân) ---> hiện biên phòng cũng thoải mái hơn, nhưng một nguyên tắc cơ bản khi đi chơi xa ra khỏi nhà là phải có giấy tờ tùy thân kèm theo phòng các trường hợp bất trắc.

Turn hot các bạn bằng 1 tấm ảnh ở Ý Tý nhá :D (Foto by Bé Tí)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=7750

lee_jee_ooh
17-06-2010, 13:30
Xin cám ơn bác CVN đã góp ý, đúng là diễn đàn thì phải có cái quy củ của nó, phuot la sân chơi chung cho tất cả mọi người ko phân biệt thế hệ, tuổi tác, chúng ta nên cố gắng ko đi ngoài lề tất cả những gì ko liên quan tới phượt, và mỗi CM nên chú ý câu từ, nhất là nhất hạn chế tối đa viết theo kiểu phong cách "xì tin" VD như "hihi" = "hjhj", và mong bác Mod thay vì block topic hay del bài nên có lời cảnh báo trước cho chúng cháu, vì theo cháu biết trong topic đi MCC của bọn cháu lần này rất nhiều thành viên mới vào diễn đàn, hoặc mới lần đầu "phượt" thành thử ra nhiều khi chưa có kịp đọc hết quy định của diẽn đàn :D

@Bác Black : cái pic của bác cháu nhìn nhiều tới nỗi hai mắt sưng húp rồi, đẹp quá bác ạ :))

Zfansipan
17-06-2010, 14:12
Bác Mod nhắc là đúng rồi, ko ai cấm chát, nhưng chát chít riêng ngoài lề nhiều quá phí tài nguyên chung. Các hội khác trẻ có, già có, vẫn tuân thủ quy định mà vẫn vui hơn tết đấy thôi, đi và về vẫn thân thiết lắm, có xa cách gì đâu hả Nobita :D

trungquana69h
17-06-2010, 16:51
Đoàn của các anh chị đi Y Tý có kế hoạch chu đáo ghê !
Sao ko thấy bạn chủ thớt có ý kiến gì thế :( Hay là đợi đến buổi off thứ 2 mới triển khai ?
Mình mới đk nên chưa nắm đc nhiều thông tin :(

lee_jee_ooh
17-06-2010, 18:07
Sao ko thấy bạn chủ thớt có ý kiến gì thế :( Hay là đợi đến buổi off thứ 2 mới triển khai ?

Nhóm chưa thống nhất là sẽ đi y tý bạn nhé, chủ top mấy hôm bận thi, có gì thắc mắc bạn có thể hỏi 1 thành viên bất kỳ trong topic này nhé

domino
17-06-2010, 18:38
Mình thì mình nghĩ đã lãng du thì phải có chút sóng gió nho nhỏ. Đường đời bằng phẳng cũng như chiếc ao tù lặng lẽ thì chán lắm!!! Quan điểm cá nhân thôi bạn nhé!!!:))

hippi
18-06-2010, 00:35
Chi tiết về cung đường đi, ngày giờ và các cặp xế ôm thì đã có trên trang đầu rùi.
Còn chi tiết về đồ mang theo, trưởng đoàn, chốt đoàn, tiền đóng... thì hôm này off vào ngày 22/6 nhà mình sẽ bàn 1 cách cụ thể. Bạn nhớ đi nhá! ;)

DtTrung
18-06-2010, 10:53
Hi!mấy hôm nay bận chút việc nên không lên đc.sorry cả nhà nhé. ^^! ...mọi người xem có thể đổi lịch off vào ngày 20 hoặc 21 đc koh???

Ôm của tớ lại đi đc rùi cả nhà ạ ^^!

Thông báo:
khoản lệ phí(dự tính)
Với nhóm 1:750K/1ng
Với nhóm 2:500k/1ng
Bao gồm ăn ngủ nghỉ trong cả chuyến đi.
Đây là khoản lệ phí dự tính có thể ít hơn (ko nhìu hơn ^^!)
Còn về thu chi cụ thể,sau chuyến đi sẽ up rõ cho mọi người.
Tới buổi off sắp tới có thể đặt cọc hoặc nộp đủ.

Thông báo:
Chốt đoàn từ h phút này nhé!!!

Mà sửa tên topic thế nào í nhỉ??? trong phần sửa bài t không thấy có ~.~!!! hay phải nhờ bác min vậy.T muốn chuyển cái chốt danh sách vào tên tp.

trungquana69h
18-06-2010, 11:42
Hi!mấy hôm nay bận chút việc nên không lên đc.sorry cả nhà nhé. ^^! ...mọi người xem có thể đổi lịch off vào ngày 20 hoặc 21 đc koh???

Mình cũng muốn chuyển sang ngày 21 vì 22 có chút việc. Ko biết ý kiến mọi ng` thế nào ?

Lâm Thiếu Gia
18-06-2010, 11:49
trung ơi 20 tớ phải trực ở phường từ tối hết đêm
còn 21 thì tớ học gia sư đến 8h mới xong

trungquana69h
18-06-2010, 12:21
trung ơi 20 tớ phải trực ở phường từ tối hết đêm
còn 21 thì tớ học gia sư đến 8h mới xong

Nếu vậy lùi lịch off lại 1,2 ngày,tầm 23,24 ko biết có đc ko

Lâm Thiếu Gia
18-06-2010, 12:45
Nếu vậy lùi lịch off lại 1,2 ngày,tầm 23,24 ko biết có đc ko

tiếp tục 23 em cũng học gia sư đến 8h
24 thì trực đến 9h
:| thôi, cả nhà thống nhất là 22 đi :P
mình bàn ngay từ đầu rùi còn gì >"<

Thuan Anh
18-06-2010, 13:05
Mà sửa tên topic thế nào í nhỉ??? trong phần sửa bài t không thấy có ~.~!!! hay phải nhờ bác min vậy.T muốn chuyển cái chốt danh sách vào tên tp.

PM cho Mod; nhở sửa tên topic. Tên topic và bài chỉ có thể tự sửa trong vòng 3 ngày kể từ ngày post.

Pink Pro
18-06-2010, 16:57
Thông Báo từ em Trung: Tình hình là vẫn ọp ẹp vào 22-06-2010 mọi người nhé. Cả nhà nhớ tới Nhà Thờ Lớn trước 7h, kẻo chịu phạt 10k/phut đấy nhé. He He

lee_jee_ooh
18-06-2010, 17:13
chốt 22-6 à, ai đến muộn nộp 10k/1 phút thống nhất vậy nhé, ai đến sớm được thưởng 10k/1 phút nhé, giải này cho ông bà chủ xị off nghĩ ra nhé, đề nghị các đồng chí nghiêm chỉnh chấp hành nội quy

hoamoc
18-06-2010, 17:43
Hi, may quá vẫn off hm 22, 21 em thi phải chờ buổi off của nhà mình rùi 23 phi về quê. Nhà mình có off trước 22 thì off nha, đừng off sau chết em.

trungquana69h
18-06-2010, 19:07
Thông Báo từ em Trung: Tình hình là vẫn ọp ẹp vào 22-06-2010 mọi người nhé. Cả nhà nhớ tới Nhà Thờ Lớn trước 7h, kẻo chịu phạt 10k/phut đấy nhé. He He

Thế này thì chết em rồi, hôm đấy có ca thi buổi chiều mà em thì lại ko biết đường, em ở Hà Tây cũ mà :(
Mà cho em hỏi lại là nhà hát lớn hay nhà thờ lớn thế ???

hoamoc
18-06-2010, 19:45

Chị Pink hỏi lại Trung xem chứ, hum trước bàn là off ở nhà hát lớn mà. hay em nhầm?

lee_jee_ooh
18-06-2010, 20:41
Chị Pink hỏi lại Trung xem chứ, hum trước bàn là off ở nhà hát lớn mà. hay em nhầm?

nhà hát nhớn với nhà thờ nhớn gần nhau, bỏ bom thế này biết đâu tối lại được mấy k tiền đến muộn =))

mà chủ xị chỉ cần đi là được, hôm đấy ai có công việc đột xuất mà ko thể tham gia được thì có thể trao đổi qua điện thoại sau chứ có gì phải nghiêm trọng thế đâu, chủ thớt lên tiếng xem lần này off ẹp giải trí xế ôm bù khú hay là bàn bạc + đóng tiền chốt xuất để tớ còn nghiên cứu cái nhé, xem phải nhịn ăn sáng vài bữa hay vài tháng cho vụ này :LL

nobita.
18-06-2010, 20:42
Mọi người cứ đúng theo kế hoạch mà làm.không có gì thay đổi cả.ai muốn hỏi gì thì gọi điện hỏi thằng Trung nhé.Mọi người nhớ cho.22/06/2010 nhé.

Lang Thang
18-06-2010, 20:59
langthang đã về. Sau một thời gian bỏ nhà ra đi tìm hạnh phúc mới em mới nhận ra. Không đâu bằng ở nhà... Huhu. Mà sao nhà vắng tanh vắng ngắt thế này? Hay là:"cơn bão vừa qua cuốn đi ngôi nhà,từ nay em bé bơ vơ"? Chị Zfan,anh domi, chị Kute,Pink đâu hết cả rồi?

hoamoc
18-06-2010, 23:01
langthang đã về. Sau một thời gian bỏ nhà ra đi tìm hạnh phúc mới em mới nhận ra. Không đâu bằng ở nhà... Huhu. Mà sao nhà vắng tanh vắng ngắt thế này? Hay là:"cơn bão vừa qua cuốn đi ngôi nhà,từ nay em bé bơ vơ"? Chị Zfan,anh domi, chị Kute,Pink đâu hết cả rồi?

Yêu cầu lang thang đọc lại các page trước nhé, Không được chém gió linh tinh, chủ yếu bàn vào công việc chính của đội đi MCC

P/S : Xế xuất hiện thấy vui quá, cứ tưởng bỏ bom mình hihi....

Pink Pro
19-06-2010, 00:31

Chị chào LT, chị đây. Chú cố gắng 22 đi ọp ẹp với cả đội cho vui. Chị cũng đang muốn hỏi các bạn, đi op lần này chỉ ăn uống nhẹ nhàng rồi bàn bạc tình hình chiến sự, hay đi bù khú làm quen lấy khí thế rồi nhân tiện lúc khí thế lên cao, anh em ta lôi cổ nhau ra bắt đóng tiền cho thủ quĩ ;)) (Mềnh sẽ cao chạy xa bay, các bạn ạ...) He he he....

Các em ún cho xin ý kiến đóng góp cái nhỉ???

hoamoc
19-06-2010, 09:28
Chị chào LT, chị đây. Chú cố gắng 22 đi ọp ẹp với cả đội cho vui. Chị cũng đang muốn hỏi các bạn, đi op lần này chỉ ăn uống nhẹ nhàng rồi bàn bạc tình hình chiến sự, hay đi bù khú làm quen lấy khí thế rồi nhân tiện lúc khí thế lên cao, anh em ta lôi cổ nhau ra bắt đóng tiền cho thủ quĩ ;)) (Mềnh sẽ cao chạy xa bay, các bạn ạ...) He he he....

Em vote ý kiến ăn uống nhẹ nhàng như hum trước nhà mình bàn ý, đi ăn phở cuốn hihi...:D

trungquana69h
19-06-2010, 10:31
Em vote ý kiến ăn uống nhẹ nhàng như hum trước nhà mình bàn ý, đi ăn phở cuốn hihi...:D

Em cũng vote ý kiến ăn uống nhẹ nhàng vì em ko muốn phải nhịn ăn sáng vài tuần đâu :-s

hippi
19-06-2010, 12:33
Ờ, hôm đấy thống nhất là tập trung ở trc cửa nhà hát lớn rùi đi ăn phở cuốn Ngũ Xá rùi còn gì (đang thèm!:P). Ăn xong anh em ra Hồ Tây ngồi ngắm trăng, chém gió và bàn chuyện "đại sự"! B-)

Lang Thang
19-06-2010, 17:16

Huhu,Người ta vừa tiểu phẫu cho cái chân của em. Chả biết là làm gì nữa,chỉ thấy khoét khoét cái gì rồi sau đấy thấy thiếu mất mảng thịt...Giờ đang liệt chiếu òi,Vậy mà ngày ngày vẫn phải mò lên trường đây này. Không biết đến 22 này nó có kịp khỏi không nữa cơ...Ôi cái sự đời...
To Móc: đọc rồi,chuyện mấy anh MOD hả. Thực ra nếu đứng ở vị trí các anh ấy mà nhìn thì sẽ thông cảm thôi mà. Mà nhà mình cũng không nên căng thẳng quá. Nếu nói chuyện như mấy page đầu của topic cũ cũng ổn mà,dù có hơi sờ pam tí chút...các anh MOD sẽ giơ cao đánh khẽ thôi...

HằngKT
20-06-2010, 07:10
Chà chà... sáng chủ nhật 1 mình 1 topic :)). Cả nhà thống nhất là 7h -22/06 là tập kết ở nhà Hát lớn hay Nhà Thờ Lớn vậy mấy nàng ơi?
@Langthang: Khổ thân em, tưởng bị đau tim chứ sao lại tiểu phẫu chân :))

Lâm Thiếu Gia
20-06-2010, 07:46
Chà chà... sáng chủ nhật 1 mình 1 topic :)). Cả nhà thống nhất là 7h -22/06 nà tập kết ở nhà Hát lớn hay Nhà Thờ Lớn vậy mấy nường ơi?

tụ tập ở nhà hát lớn bà dừ à
ý mà quên nhà hát lớn là cái nhà hát nào nhỉ ^^

DtTrung
20-06-2010, 09:34
Chà chà... sáng chủ nhật 1 mình 1 topic :)). Cả nhà thống nhất là 7h -22/06 nà tập kết ở nhà Hát lớn hay Nhà Thờ Lớn vậy mấy nường ơi?
Giời ạ.Khổ thân e quá bảo thằng Nobi nó thông báo là ở Nhà HÁT Lớn .Nó lại đẩy cho Pink,h lại thành nhà thờ lớn là thế nào.~.~
Thông báo:19h 22/06/10(7h pm nhá,hị đừng 7h am tới rồi đợi tới tối :D )Nhà Hát Lớn-HN
Lệ phí nhóm 1 :750K
nhóm 2:500k
Mọi người có thể đóng đủ hoặc đặt gạch.
PS: muộn 1phút/10k đó nhé;mọi người nhớ tới sớm!!!!

Hoàng Ngọc Lâm
20-06-2010, 10:58
cvn's Avatar
cvn

* Xem hồ sơ
* View Forum Posts
* Private Message
* View Blog Entries
* View Articles

cvn is online now MB cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of

Bài
4,865
Cảm ơn
2,161
Nhận 1,832 cảm ơn, ở 604 bài

Tửu lượng
69

Mặc định You have received an infraction at Phuot.com - The Real Phuot

Dear Mr.Indefectible,

You have received an infraction at Phuot.com - The Real Phuot.

Reason: Viết không có dấu hoặc sai lỗi chính tả
-------

-------

This infraction is worth 1 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

Original Post:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=205480
Quote Originally Posted by trungquana69h Xem bài
Nếu vậy lùi lịch off lại 1,2 ngày,tầm 23,24 ko biết có đc ko )

tiếp tục 23 em cũng học gia sư đến 8h
24 thì trực đến 9h
:| thôi, cả nhà thống nhất là 22 đi :P
mình bàn ngay từ đầu rùi còn gì >"<
All the best,
Phuot.com - The Real Phuot
----------------------------------------

cvn's Avatar
cvn

* Xem hồ sơ
* View Forum Posts
* Private Message
* View Blog Entries
* View Articles

cvn is online now MB cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of cvn has much to be proud of

Bài
4,865
Cảm ơn
2,161
Nhận 1,832 cảm ơn, ở 604 bài

Tửu lượng
69

Mặc định You have received an infraction at Phuot.com - The Real Phuot

Dear Mr.Indefectible,

You have received an infraction at Phuot.com - The Real Phuot.

Reason: Viết không có dấu hoặc sai lỗi chính tả
-------

-------

This infraction is worth 1 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

Original Post:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=206254
Quote Originally Posted by HằngKT Xem bài
( Chà chà... sáng chủ nhật 1 mình 1 topic . Cả nhà thống nhất là 7h -22/06 nà tập kết ở nhà Hát lớn hay Nhà Thờ Lớn vậy mấy nường ơi?
@Langthang: Khổ thân em, tưởng bị đau tim chứ sao lại tiểu phẫu chân )

tụ tập ở nhà hát lớn bà dừ à
ý mà quên nhà hát lớn là cái nhà hát nào nhỉ ^^
All the best,
Phuot.com - The Real Phuot

----------------------------------------
em là lâm ( Mr.Indefectible) đây
tình hình là hình như nick phượt của em đã bị khóa rồi
em nghĩ lí do là vì em trích dẫn câu sai chính tả của mem khác
vậy, trong nhóm mình có ai hiểu biết thì chỉ giáo cho em chút.
đây là tình trạng nick Mr.Indefectible của em :

" Mr.Indefectible, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

1. Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
2. If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation. "
---------------------------------------
cảm giác làm mod thật là oai
ước gì mình được là anh ấy
cvn anh ý thật là lẫm liệt oai phong
em nghĩ là anh thù dai quá đấy.

Pink Pro
20-06-2010, 11:15
=)):TTình hình là, bạn Lâm nhà ta bị ban nick, kêu ầm ỹ.

Lí do thì chị cũng không rõ lắm, chắc phải hỏi mod thôi. Mọi người nhớ, trích dẫn lại mes cũng phải để ý sửa lỗi chính tả, kẻo lại bị ban nick như bạn Lâm thì buồn.

Mà cũng không được viết tiếng việt không dấu, không viết sai chính tả kiểu "Bà Dừ":T . Chết chửa, cái câu bình luận của em LÂm chỉ có đoạn trích dẫn là sai chính tả (bác Hằng viết sai chính tả nhé) và cái từ "Bà Dừ".

Tóm lại, Lâm phải đổi cách xưng hô với các chị già và xin lỗi mode ngay đi em ạ....;)

Hoàng Ngọc Lâm
20-06-2010, 11:21
cứ cho em lời giải thích thỏa đáng đi
tâm phục khẩu phục em sẽ xin lỗi
còn nếu là làm ẩu thì còn lâu.

HằngKT
20-06-2010, 12:20
cứ cho em lời giải thích thỏa đáng đi
tâm phục khẩu phục em sẽ xin lỗi
còn nếu là làm ẩu thì còn lâu.

Viết không dấu, teen cho lắm vào, bây giờ trách ai... biết điều thì sửa lỗi đi. Mấy ngày sau mấy bác Mod sẽ mở lại nick cho em :D

CVN
20-06-2010, 12:23
Đừng ồn ào thế!

Các mod đã nhắc nhở trên topic này rồi, cá nhân tôi cũng nhắc, rồi cả các bạn trong nhóm này cũng nhắc. Không tiếp thu thì phải chịu, bù lu bù loa làm gì nữa.

Không viết bằng ngôn ngữ méo mó!
Không viết không dấu!
Viết hoa đầu câu, viết hoa danh từ riêng!
...

Toàn những thứ học từ tiểu học cả, chẳng có gì mới, chẳng có gì hà khắc hết!

Hệ thống tự động: mỗi lần bị phạt thẻ vì lỗi chính tả bị 1 điểm, điểm này có giá trị trong 5 ngày. Ai bị 2 điểm phạt đang còn hiệu lực thì nick tự động bị lock (lock thôi chứ chưa bị ban) trong 3 ngày.

Tự động hết, không có gì là thù hằn cá nhân ở đây cả!

Yêu cầu đơn giản thế thôi, không cần cố gắng lắm đâu!

Chúc các bạn vui vẻ!

Hoàng Ngọc Lâm
20-06-2010, 12:29
Không viết bằng ngôn ngữ méo mó!
Không viết không dấu!
Viết hoa đầu câu, viết hoa danh từ riêng!
...
Yêu cầu đơn giản thế thôi, không cần cố gắng lắm đâu!

Chúc các bạn vui vẻ!

Ok,nếu phải chuẩn đến vậy thì em chịu rồi
Lần sau em sẽ chú ý hơn
Nhưng mà câu cuối bác Mod đá em hơi bị đau đấy, xin ghi lòng tạc dạ cái tên cvn vào bộ nhớ, chấm hết ạ .

Viết không dấu, teen cho lắm vào, bây giờ trách ai... biết điều thì sửa lỗi đi. Mấy ngày sau mấy bác Mod sẽ mở lại nick cho em :D

Bà dừ cẩn thận, tớ viết không dấu lúc nào, không biết thì dựa cột mà nghe, phát biểu linh tinh, nóng trong người rồi đấy.

HằngKT
20-06-2010, 12:54
Bà dừ cẩn thận, tớ viết không dấu lúc nào, không biết thì dựa cột mà nghe, phát biểu linh tinh, nóng trong người rồi đấy.

--> Bà "dừ" cũng là 1 lỗi chính tả nhé(NT). Chú cẩn thận bị phạt 1 điểm nữa bây giờ :gun. Thôi AE ta nhắc nhau ăn nói cho cẩn thận, cấm bóp méo tiếng Việt. Các em 8x đời cuối và 9x cần chú ý hơn nha(c)^^

Pink Pro
20-06-2010, 13:54
Thôi đừng nói chuyện này nữa. Cũng nên chú ý hơn.

Tập trung vào vụ đi ọp ẹp đi.
Trung có thông báo lại là TẬP TRUNG Ở CỔNG NHÀ HÁT LỚN NHÉ. 7pm ngày 22.06.2010

Dear Trung.

Em đưa ra chi phí cho mọi người, cũng nên công khai xem chi phí đó được tính toán như thế nào nữa. Càng minh bạch càng tốt em ạ.
Tình hình là sếp chị đã đánh hơi được vụ "Âm mưu nghỉ tự do" của chị, đang hằm hè... :(
Có khi là phải xin gia nhập đội sau rồi...
Xế có ý kiến gì không hu hu ...

lee_jee_ooh
20-06-2010, 14:34
Chi phí tính cũng chỉ tương đối thôi chứ ko thể chi tiết hết được, chi phí bạn Trung đưa ra là chấp nhận được, cần bầu thủ quỹ luôn nhé, ghi chép việc chi tiêu hậu cần, thừa thiếu sẽ quyết toán sau chuyến đi(Trung cũng cố gắng liệt kê khoản ăn uống, ngủ nghỉ, có thể hỏi các anh chị đi trước để tham khảo nếu chưa rõ)

@ cụ pink : Cụ cố gắng join cùng top 1 vì top 2 đang cong mông lo xe pháo mà chưa biết thế nào, có thêm cụ nữa thì bọn cháu phải cong thêm vài thứ nữa mất :))

Mọi người, nhất là top 1 nên chọn ra Lead(dấn đường, điều tiết tốc độ cho hợp lý với cung đường) và chốt đoàn(đề phòng trường hợp xe pháo có vấn đề) nhé, đặc biệt top 1, đường đi không khó nhưng vẫn phải cẩn thận, để đảm bảo an toàn cho bản thân xế ôm và tránh làm ảnh hưởng tới lịch trình của đoàn(cái này tối kỵ).

Chú ý đừng xế nào quên bằng lái và các giấy tờ tùy thân.

Mỗi xe cần trang bị tối thiểu 1 săm, đề phòng săm xe có vấn đề, thời tiết năm nay nắng nóng ảnh hưởng rất nhiều tới săm lốp, nhất là top 1 chạy buổi chiều, chốt đoàn đồ đạc là phải thủ thật kỹ và đủ nhé, với lại tránh trường hợp bro nào đi chốt đoàn mà lại ko biết sửa xe(ít nhất là "móc lốp" và thay, vá săm) thì khổ.

Anh chị em có ý kiến bổ sung thêm cho hoàn chỉnh nhé, 2 tuần nữa là khởi hành rồi.

Hoàng Ngọc Lâm
20-06-2010, 15:57

với lại tránh trường hợp bro nào đi chốt đoàn mà lại ko biết sửa xe(ít nhất là "móc lốp" và thay, vá săm) thì khổ.
.
Không có bằng lái xe máy, em mang bằng lái của thằng hàng xóm được ko nhỉ =,=
Em cũng không bik sửa xe máy, có cần thiết chở theo 1 ông sửa xe đi cùng ko >"<

hoamoc
20-06-2010, 16:31
Chi phí tính cũng chỉ tương đối thôi chứ ko thể chi tiết hết được, chi phí bạn Trung đưa ra là chấp nhận được, cần bầu thủ quỹ luôn nhé, ghi chép việc chi tiêu hậu cần, thừa thiếu sẽ quyết toán sau chuyến đi(Trung cũng cố gắng liệt kê khoản ăn uống, ngủ nghỉ, có thể hỏi các anh chị đi trước để tham khảo nếu chưa rõ)

@ cụ pink : Cụ cố gắng join cùng top 1 vì top 2 đang cong mông lo xe pháo mà chưa biết thế nào, có thêm cụ nữa thì bọn cháu phải cong thêm vài thứ nữa mất :))

Mọi người, nhất là top 1 nên chọn ra Lead(dấn đường, điều tiết tốc độ cho hợp lý với cung đường) và chốt đoàn(đề phòng trường hợp xe pháo có vấn đề) nhé, đặc biệt top 1, đường đi không khó nhưng vẫn phải cẩn thận, để đảm bảo an toàn cho bản thân xế ôm và tránh làm ảnh hưởng tới lịch trình của đoàn(cái này tối kỵ).

Mỗi xe cần trang bị tối thiểu 1 săm, đề phòng săm xe có vấn đề, thời tiết năm nay nắng nóng ảnh hưởng rất nhiều tới săm lốp, nhất là top 1 chạy buổi chiều, chốt đoàn đồ đạc là phải thủ thật kỹ và đủ nhé, với lại tránh trường hợp bro nào đi chốt đoàn mà lại ko biết sửa xe(ít nhất là "móc lốp" và thay, vá săm) thì khổ.

Anh chị em có ý kiến bổ sung thêm cho hoàn chỉnh nhé, 2 tuần nữa là khởi hành rồi.

Uhm, em vote cho chị Pink làm thủ quỹ. Nói thêm là các ôm cũng cần mang bằng lái xe theo, có thể làm xế lúc xế mệt :).
P/S : ""Móc lốp" không phải ngoặc kép thế đâu, đá đau thật :((

trungquana69h
20-06-2010, 16:47
Không có bằng lái xe máy, em mang bằng lái của thằng hàng xóm được ko nhỉ =,=
Em cũng không bik sửa xe máy, có cần thiết chở theo 1 ông sửa xe đi cùng ko >"<

Bác nào đi chốt đoàn có bộ đồ sửa xe và biết sửa xe là đc rồi, cần gì phải đèo thêm ông sửa xe làm gì cho khổ :|
Bác là xế mà ko có bằng lái xe à, thôi cứ đi đúng luật thì chả sao đâu :D

Lang Thang
20-06-2010, 17:10
Chà chà... sáng chủ nhật 1 mình 1 topic :)). Cả nhà thống nhất là 7h -22/06 là tập kết ở nhà Hát lớn

Hic,chân em teo,tim lại càng tóp. Khổ. Em không tham gia off lần 2 được thì chi phí sẽ nộp khi nào và cho ai đây?

HằngKT
20-06-2010, 17:20
Hic,chân em teo,tim lại càng tóp. Khổ. Em không tham gia off lần 2 được thì chi phí sẽ nộp khi nào và cho ai đây?

Khổ thân chú. Nếu cố gắng đi được, thì chú đi với anh em cho tăng tình đoàn kết. Còn không đi được thì cứ qua chị nộp xiền cho chị, chị tiêu hộ cho :D

hoamoc
20-06-2010, 17:21

Híc, xế nhà em không đi off được àh? Sau buổi off Móc sẽ chịu trách nhiệm thông báo tình hình off cho Langthang :D. Langthang ôn thi tốt nhé :)

Lang Thang
20-06-2010, 18:56
Khổ thân chú. Nếu cố gắng đi được, thì chú đi với anh em cho tăng tình đoàn kết. Còn không đi được thì cứ qua chị nộp xiền cho chị, chị tiêu hộ cho :D
Hợ hợ,đưa tiền cho chị có tin được không đây. Hay lại trao trứng cho ác thì tội nghiệp thân em.

Híc, xế nhà em không đi off được àh? Sau buổi off Móc sẽ chịu trách nhiệm thông báo tình hình off cho Langthang :D. Langthang ôn thi tốt nhé :)
Thanks Mốc,Còn 2 môn nữa là xong rồi. Nhanh thật,thời gian trôi nhanh hơn cái chớp đôi mi. Một năm qua như gió thoảng. Hic,chả dám nghĩ tiếp nữa...

lee_jee_ooh
20-06-2010, 19:38
thôi cứ đi đúng luật thì chả sao đâu :D

Các Bro chú ý giùm giấy tờ là thứ bắt buộc phải mang nhé, mình ko nói chơi đâu, đi một mình thì ko sao, chúng ta là một tập thể đi cùng nhau nên chuyện tuân thủ nội quy thiết yếu nhất như chuyện mang bằng lái và chứng minh thư là bắt buộc, tóm lại là : đề cao ý thức cá nhân, nâng cao ý thức tập thể tránh tối đa những yếu tố ko cần thiết có nguy cơ ảnh hưởng tới lịch trình của đoàn (c)

Thêm nữa mọi người cho ý kiến xem đồ đạc cần mua những thứ gì ? cá nhân tự mua những gì và nhưng gì thì nên mua tập thê ?

DtTrung
20-06-2010, 21:11
Dear Trung.

Em đưa ra chi phí cho mọi người, cũng nên công khai xem chi phí đó được tính toán như thế nào nữa. Càng minh bạch càng tốt em ạ.
Tình hình là sếp chị đã đánh hơi được vụ "Âm mưu nghỉ tự do" của chị, đang hằm hè... :(
Có khi là phải xin gia nhập đội sau rồi...
Xế có ý kiến gì không hu hu ...
Đây là tổng chi phí dự kiến,tất nhiên là sẽ công khai từng khoản nhưng là sẽ sau chuyến đi.Vì trong các khoản có thể thay đổi chút ít(khách quan).
Với nhóm 1:phòng X1X80-90K(sh phòng 2ng`) x4 đêm~:320K~360K
Ăn uống:50k/người/ngày x5~250K
Nghỉ ngơi:~100k
Tổng ~ 670k-710/ng`...Thu thêm 40-80k/ng` ±(thừa hoặc thiếu)
Nhóm 2:3 ngày 3 đêm:
90x3+50x3=420K
Nghỉ+thêm:80k
Nếu thấy không hợp lí chỗ nào mọi người có thể trao đổi trong buổi off tới!!!

Pink Pro
20-06-2010, 22:20
Đây là tổng chi phí dự kiến,tất nhiên là sẽ công khai từng khoản nhưng là sẽ sau chuyến đi.Vì trong các khoản có thể thay đổi chút ít(khách quan).
90x3+50x3=420K

Hm, thế là ok rồi e ạ. Theo cụ, các đồ dùng cá nhân và đồ ăn vặt trên đường thì xế và ôm tự lo với nhau. Thuốc thang với bông băng + đồ sửa xe --> chung.
Mọi người nhớ mua thuốc chống muỗi đem theo, vì trên đó nhìu muỗi to lắm, huhu. Chú Cỏ có dặn chị là : Ra cửa hàng thuốc mua miếng dán Hương Sả. Cái này đuổi bọ chó với muỗi tốt lắm, cứ dán vào là ok.
(Mở ngoặc là trên đó nhiều bọ chó - cũng do chú Cỏ dại bảo thế)

Dear Cháu Lee: Cháu cũng cố gắng cong cho cụ, chứ giờ cụ cũng đang... oằn tà là vằn với sếp cụ đấy. X(:T:Dam huhu

HằngKT
20-06-2010, 22:38
Dear Cháu Lee: Cháu cũng cố gắng cong cho cụ, chứ giờ cụ cũng đang... oằn tà là vằn với sếp cụ đấy. X(:T:Dam huhu

Kệ đấy nàng, ta đã cho nàng chọn oài... nên ta mí đi đợt sau... Giờ kệ nàng, định xuống tranh xế với ta và chị Zfan chắc =))

Pink Pro
20-06-2010, 22:55
Hơ, chả sao. E thuyết phục xế nhà e cũng dời xuống đợt sau ấy chứ??? E có định tranh xế của ai đâu mà bác đã ... Hê Hê...
(Bác có thực lòng thực dạ, chỉ vì nhường e mà đi sau vậy không hử? Cái nì hơi bị nghi ngờ nhá)
Nói chung, ôm nhà nào xế nhà ấy. Em mà đi sau thì em thuyết phục xế em đi sau. Quyết không bỏ xế, cũng không để xế bỏ mềnh!!! (c)(BB)

lee_jee_ooh
20-06-2010, 23:01
kiểu này cả nhà lại đến chuyển hết sang chiều mùng 8 đi mất thôi :))

Rảnh được buổi tối mưa tầm tã chán như con gián, liệt kê thêm ít đồ bà con vô tham khảo góp ý

Đồ riêng : giấy tờ tùy thân(bắt buộc), đồ dùng cá nhân(kem đánh răng, bàn chải, dầu gộ, rề sô na...v...) , Nước uống, coffe(cái này nên mang phòng trường hợp đi xe buồn ngủ, rất nguy hiểm), găng tay bảo hộ(nếu có), khẩu trang, kính(ai mà quên thì đi đường rất khổ), đèn pin(phong đi trời tối), thuốc thông dụng(nhức đầu, sổ mũi, đau mắt thậm chí thuốc sổ nữa), máy ảnh(nếu có)....

Đồ chung : mọi người cân nhắc việc mang đồ nấu nướng dọc đường, rất tiện và rất "phượt", cồn khô, ủng nilon, mua ít đồ ăn chống cháy(xúc xích. lương khô, nước nôi...), cả nhà xem xét xem có nên mua thứ gì đó cho nó mang tinh thần đồng đội ko nhỉ ? VD như mỗi xe cắm lá cờ be bé, hay mua áo bảo hộ(giá tầm 20k) đi cho nó đỡ lẫn đoàn khác ?

@ cụ pink : cháu trẻ khỏe nên có cong vài bộ phận cũng chả sao, cụ mà cứ oằn tà là vằn thế thì mấy bữa lại nhập viện để bơm canxi thôi :))
đúng là cụ nên thuyết phục xế của cụ đi cùng, kẻo em nó buồn em nó khóc chảy ra sữa tươi thì nguy, chỗ nhà cháu đã mưa to ngập đường rồi đới :D

HằngKT
20-06-2010, 23:16
Hơ, chả sao. E thuyết phục xế nhà e cũng dời xuống đợt sau ấy chứ??? E có định tranh xế của ai đâu mà bác đã ... Hê Hê...
(Bác có thực lòng thực dạ, chỉ vì nhường e mà đi sau vậy không hử? Cái nì hơi bị nghi ngờ nhá)
Nói chung, ôm nhà nào xế nhà ấy. Em mà đi sau thì em thuyết phục xế em đi sau. Quyết không bỏ xế, cũng không để xế bỏ mềnh!!! (c)(BB)

Thật thà mà nói thì chị mầy đây tiếc đứt 2 ngày lương nên mí thế... Tháng này,bội chi mà lại còn nghỉ nhìu, đã sắp hết phép năm 2k10 rồi =))

Pink Pro
21-06-2010, 00:19
Thật thà mà nói thì chị mầy đây tiếc đứt 2 ngày lương nên mí thế...

Ấy, bác cứ nói nhanh cho nó vuông có phải hơn không? Ha ha

Mà theo Pink, cả nhà làm quả áo đồng phục cho nó đỡ lẫn đoàn khác là ý kiến hay đấy!! Làm thêm quả cờ nhỏ nhỏ dán vào đuôi xe cho nó đoàn kết.

tiger2010
21-06-2010, 03:54
90x3+50x3=420K

Ở đây có tiền xăng chưa em?

Pink Pro
21-06-2010, 08:07
Em nghĩ là chưa có tiền xăng, mà cũng không nên cho tiền xăng vào đây. Xế và ôm tự lo tiền xăng với nhau thì hơn anh ạ!

Hoàng Ngọc Lâm
21-06-2010, 08:26
90x3+50x3=420K

Thứ 1 : Phòng đơn 1 người là 80-90k/đêm, tại sao mình ko thuê phòng đôi, 2-4 con trai ở riêng với nhau, 2-4 con gái ở riêng với nhau ( xế với ôm nào quấn quít quá thì em tớ chịu, tớ dốt môn cộng trừ nhân chia này lắm ) thì sẽ tiết kiệm hơn nhiều vì thuê phòng đôi chỉ đắt hơn phòng đơn 1 xíu mà số lượng người ở cũng thoải mái hơn ( tớ sợ ma nữa )
Thứ 2 : Ăn 50k/người/ngày <~~~ ăn ngày 3 bữa mà hết có 50k thôi à T.T, góp gạo thổi cơm chung ở nhà thì tớ không ý kiến chứ ăn cơm hàng cháo chợ 50k/ngày thì có bóp bụng quá không, cũng có thể là tớ chưa đi phượt bao giờ nên vấn đề ăn uống này còn nông cạn
Thứi 3 : Nghỉ ngơi 100k/1người/5ngày <~~ tiền nghỉ ngơi là tiền nước nôi chè cháo đó hả, vậy trung bình 1 ngày mỗi người 20k uống lavie tinh khiết à ^^

kiểu này cả nhà lại đến chuyển hết sang chiều mùng 8 đi mất thôi :))

Rảnh được buổi tối mưa tầm tã chán như con gián, liệt kê thêm ít đồ bà con vô tham khảo góp ý

Đồ riêng : giấy tờ tùy thân(bắt buộc), đồ dùng cá nhân(kem đánh răng, bàn chải, dầu gộ, rề sô na...v...) , Nước uống, coffe(cái này nên mang phòng trường hợp đi xe buồn ngủ, rất nguy hiểm), găng tay bảo hộ(nếu có), khẩu trang, kính(ai mà quên thì đi đường rất khổ), đèn pin(phong đi trời tối), thuốc thông dụng(nhức đầu, sổ mũi, đau mắt thậm chí thuốc sổ nữa), máy ảnh(nếu có)....

Đồ chung : mọi người cân nhắc việc mang đồ nấu nướng dọc đường, rất tiện và rất "phượt", cồn khô, ủng nilon, mua ít đồ ăn chống cháy(xúc xích. lương khô, nước nôi...), cả nhà xem xét xem có nên mua thứ gì đó cho nó mang tinh thần đồng đội ko nhỉ ? VD như mỗi xe cắm lá cờ be bé, hay mua áo bảo hộ(giá tầm 20k) đi cho nó đỡ lẫn đoàn khác ?

@ cụ pink : cháu trẻ khỏe nên có cong vài bộ phận cũng chả sao, cụ mà cứ oằn tà là vằn thế thì mấy bữa lại nhập viện để bơm canxi thôi :))
đúng là cụ nên thuyết phục xế của cụ đi cùng, kẻo em nó buồn em nó khóc chảy ra sữa tươi thì nguy, chỗ nhà cháu đã mưa to ngập đường rồi đới :D

Thứ 4 : Với đồ chung của đoàn như thuốc(lá), cồn khô(mực nướng),coffee chè cháo,đồ ăn chống cháy(đừng đặt lòng tin vào tài nấu nướng của chị em),săm và đồ nghề sửa chữa, cờ quạt, khẩu hiểu abcxyz............ mình chưa thấy trung tính nôm na khoản này vào tiền đóng.

Ở đây có tiền xăng chưa em?
Thứ 5 : về khoản xăng xe thì theo ngu kiến của em là, xe nào thì ôm với xế ấy chịu, tỉ lệ là 50/50 ( nếu bạn nào khéo như tớ thì không phải nộp tiền xăng, có ÔM lo rùi, phải không ÔM của tớ nhỉ :P )

Mà theo Pink, cả nhà làm quả áo đồng phục cho nó đỡ lẫn đoàn khác là ý kiến hay đấy!! Làm thêm quả cờ nhỏ nhỏ dán vào đuôi xe cho nó đoàn kết.
Thứ 6 : Ý tưởng rất hay, nhưng theo tớ chỉ nên mua áo chơi bời 20k như Lee nói, vì giá thành cho 1 cái áo theo kiểu đồng phục may sẵn muốn ok thì cũng rẻ nhất là 160k(có khi mặc 1 lần rồi các cụ chê chất vải, dáng áo, màu sắc lởm lại quẳng đi ngay =,=) trong khi đó 1 cái áo phông nhìn được thì cũng phải rẻ nhất 200k(áo nam) <~~~ tóm lại là chi phí sẽ bị đẩy lên rất cao nếu mọi người muốn có áo đồng phục, đi xong chuyến này đi, nếu cảm thấy ưng rồi thì mềnh tạo 1 nhóm chắc chắn rồi làm áo đồng phục sau.

Hoàng Ngọc Lâm
21-06-2010, 10:04
Mà Trung ơi cho tớ hỏi là : Đường xá có khó đi không ( nhìn mấy pic của mấy bác xe bơi trong bùn tớ sợ quá >"< ), hay có phải 1 bên là vách núi 1 bên là vực thẳm pẩi 2 người giữ xe mới dắt được xe qua ( tớ cũng thấy pic này luôn ), mà có vắt viếc gì không, tớ còn chưa bị đỉa cắn bao giờ, ớn lắm T.T . Và lần này đi có chỗ nào được bơi không để còn chuẩn bị tư thế :D

Pink Pro
21-06-2010, 12:04
Mà Trung ơi cho tớ hỏi là : Đường xá có khó đi không ( nhìn mấy pic của mấy bác xe bơi trong bùn tớ sợ quá >"< ), hay có phải 1 bên là vách núi 1 bên là vực thẳm pẩi 2 người giữ xe mới dắt được xe qua ( tớ cũng thấy pic này luôn ), mà có vắt viếc gì không, tớ còn chưa bị đỉa cắn bao giờ, ớn lắm T.T . Và lần này đi có chỗ nào được bơi không để còn chuẩn bị tư thế :D

Nhóc ơi, đi phượt chứ có phải đi NGHỈ DƯỠNG đâu? Nên cứ chuẩn bị tư thế là sẽ có toàn bộ những thứ "kinh khủng" như kia nhé.

Đường khó đi, đường đèo, sạt núi (nếu có mưa), 1 bên núi 1 bên vực (cái này thì chắc chắn),
Vắt ( nếu vào rừng và trời mưa thì chắc sẽ có). Cứ chuẩn bị tinh thần mà ớn đi!!!
Ăn uống sẽ không thể ngon lành cành đào như đi nghỉ bình thường dc, vì tụi mình lên những vùng KHÔNG PHÁT TRIỂN nhiều dịch vụ du lịch, theo chú Cỏ dại thì toàn ăn mấy đồ của người dân tộc nè, giá cả cũng chẳng đắt lắm đâu, và là đồ lạ bụng. Nếu nhóc sợ ko ăn được thì nhớ mang theo bánh mì, xúc xích, thịt hộp để chống đói!!!;)

Ta là ta chúa ghét bác nào đã đi mà lại hay kêu caX(, làm mất tinh thần anh e. :T Thế nên, mọi người cứ chuẩn bị tinh thần đi. Sẽ không hề giống đi du lịch mà các bạn từng đi đâu ạ...:gun

Hoàng Ngọc Lâm
21-06-2010, 12:08
Nhóc ơi, đi phượt chứ có phải đi NGHỈ DƯỠNG đâu? Nên cứ chuẩn bị tư thế là sẽ có toàn bộ những thứ "kinh khủng" như kia nhé.

Đường khó đi, đường đèo, sạt núi (nếu có mưa), 1 bên núi 1 bên vực (cái này thì chắc chắn),
Vắt ( nếu vào rừng và trời mưa thì chắc sẽ có). Cứ chuẩn bị tinh thần mà ớn đi!!!
Ăn uống sẽ không thể ngon lành cành đào như đi nghỉ bình thường dc, vì tụi mình lên những vùng KHÔNG PHÁT TRIỂN nhiều dịch vụ du lịch, theo chú Cỏ dại thì toàn ăn mấy đồ của người dân tộc nè, giá cả cũng chẳng đắt lắm đâu, và là đồ lạ bụng. Nếu nhóc sợ ko ăn được thì nhớ mang theo bánh mì, xúc xích, thịt hộp để chống đói!!!

Ôi, em còn yêu đời, nhưng đời em lại đã phó mặc cho ôm nhà em =,=

Cafe_rieng_anh
21-06-2010, 14:24
Mấy hôm rồi do tình hình sức khỏe không cho phép nên ko vào 4rum được ,cả nhà thông cảm ạ ^^ ! Nhưng mà sau 1 thời gian nằm nhà dưỡng thương thì bây giờ cảm thấy sung mãn hơn bao giờ hết : )) . Càng gần đến ngày đi càng thấy háo hức lạ lùng . Thích quá , mặc dù cũng phải đang vật vã xoay sở cho khoản lệ phí đây , sinh viên cuối kì mà : P

Cafe_rieng_anh
21-06-2010, 14:35
Về khoản chi phí , E xin đóng góp ý kiến về phần thuê phòng ấy , nếu được thì nên thuê 1 phòng có 2 giường , như vậy thì sẽ được 3-4 người /phòng ( mà đối với mấy bà cô mi nhon nhà mình có khi được 5-6 người / phòng ấy nhỉ , kaka ) Vừa tiết kiệm chi phí , vừa ấm áp , anh ( chị ) em lại có thêm điều kiện tìm hiểu nhau . . . : )) . Đồng ý với ý kiến của bác Lâm . Ps : buổi off ngày mai e xin phép đến muộn ,vì đi thi 7h30 mới xong ạ !

Hoàng Ngọc Lâm
21-06-2010, 16:42
\ . Đồng ý với ý kiến của bác Lâm . Ps : buổi off ngày mai e xin phép đến muộn ,vì đi thi 7h30 mới xong ạ !

30' x 10 ..... chà chà, chú này coi bộ mà xởi lởi ghê :-"

hoamoc
21-06-2010, 19:50
Thứ 6 : Ý tưởng rất hay, nhưng theo tớ chỉ nên mua áo chơi bời 20k như Lee nói, vì giá thành cho 1 cái áo theo kiểu đồng phục may sẵn muốn ok thì cũng rẻ nhất là 160k(có khi mặc 1 lần rồi các cụ chê chất vải, dáng áo, màu sắc lởm lại quẳng đi ngay =,=) trong khi đó 1 cái áo phông nhìn được thì cũng phải rẻ nhất 200k(áo nam) <~~~ tóm lại là chi phí sẽ bị đẩy lên rất cao nếu mọi người muốn có áo đồng phục, đi xong chuyến này đi, nếu cảm thấy ưng rồi thì mềnh tạo 1 nhóm chắc chắn rồi làm áo đồng phục sau.

Đống phục không mắc như chú nghĩ đâu, Chị đã xem qua các topic khác, chỉ cần giá khoảng 50k là đc 1 áo mặc được rùi. Hi, hum nay mới thi xong, giờ mới được vào topic nhà mình, lắm thông tin quá hihi... Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :D

lee_jee_ooh
21-06-2010, 20:38
Thứ 4 : Với đồ chung của đoàn như thuốc(lá), cồn khô(mực nướng),coffee chè cháo,đồ ăn chống cháy(đừng đặt lòng tin vào tài nấu nướng của chị em),săm và đồ nghề sửa chữa, cờ quạt, khẩu hiểu abcxyz............ mình chưa thấy trung tính nôm na khoản này vào tiền đóng.

Thứ 5 : về khoản xăng xe thì theo ngu kiến của em là, xe nào thì ôm với xế ấy chịu, tỉ lệ là 50/50 ( nếu bạn nào khéo như tớ thì không phải nộp tiền xăng, có ÔM lo rùi, phải không ÔM của tớ nhỉ :P )

Đồ chung chỉ mua đồ ăn, nước uống, chè, coffe, cờ quạt khẩu hiệu(nếu mọi người thấy cần thiết), còn đồ nghề sửa xe xế phải tự túc, hoặc tối thiểu chốt đoàn là phải có, còn săm thì xe nào xe đấy tự mua, cái này rất quan trọng và đương nhiên ko thể dùng chung được do cấu tạo săm lốp mỗi xe mỗi khác

Xăng dầu nhớt, chi phí bảo dưỡng...v...v...xế ôm tự chia, công thức tất nhiên là 50/50

đường chắc cũng ko xấu lắm, nhưng cũng đừng mong đẹp như đường HN, tớ lại mong nó mấp mô ổ gà tí đi cho nó đỡ buồn ngủ, còn đặc thù các cung đường đông bắc tây bắc vẻ đẹp của nó 1 phần tạo ra là bởi vì có vực và đèo dốc, chứ ko có đèo dốc thì chả biết lên mù cang chải để ngắm cái gì nữa :D

Ta là ta chúa ghét bác nào đã đi mà lại hay kêu caX(, làm mất tinh thần anh e. :T Thế nên, mọi người cứ chuẩn bị tinh thần đi. Sẽ không hề giống đi du lịch mà các bạn từng đi đâu ạ...:gun

Cụ đừng lên gân ác thế, xế cụ nó đọc đựoc mà hãi lại cho cụ ở nhà bây giờ :D

Về khoản chi phí , E xin đóng góp ý kiến về phần thuê phòng ấy , nếu được thì nên thuê 1 phòng có 2 giường , như vậy thì sẽ được 3-4 người /phòng ( mà đối với mấy bà cô mi nhon nhà mình có khi được 5-6 người / phòng ấy nhỉ , kaka ) Vừa tiết kiệm chi phí , vừa ấm áp , anh ( chị ) em lại có thêm điều kiện tìm hiểu nhau . . . : )) . Đồng ý với ý kiến của bác Lâm . Ps : buổi off ngày mai e xin phép đến muộn ,vì đi thi 7h30 mới xong ạ !

Rất tán thành ý kiến bạn cà phê, tiêu chí ăn nhiều chứ ngủ chả hết bao nhiêu :D

PS : Mai do có chút việc riêng nên có lẽ tớ sẽ tới muộn(có thể 8h mới có mặt) vì thế nên mọi người cứ bù khú trước ko cần chờ, rồi bà con xem chém gió khu vực nào hồ tây thì cho tớ xin cái SMS tớ phi ra luôn !

DtTrung
21-06-2010, 20:42
Dự kiến là thế,còn có vấn đề gì mọi người có thể bàn luận vào buổi off ngày mai.
Đối với t chi phí vào tầm đó t thấy là hợp lí ,chưa thực tế thì không thể zin khoản nào được, sẽ bù trừ cho nhau nữa.
Sau chuyến đi,thu,chi cái gì,bao nhiêu t sẽ thông báo cụ thể trên topic này,khoản dư tất nhiên sẽ được chia đều trả lại mọi người,hoặc góp quỹ đi off.

@lee:đường chắc cũng ko xấu lắm, nhưng cũng đừng mong đẹp như đường HN, tớ lại mong nó mấp mô ổ gà tí đi cho nó đỡ buồn ngủ, còn đặc thù các cung đường đông bắc tây bắc vẻ đẹp của nó 1 phần tạo ra là bởi vì có vực và đèo dốc, chứ ko có đèo dốc thì chả biết lên mù cang chải để ngắm cái gì nữa
Phải trân thành nói thật là đường đi đẹp và ngon hơn Hà Nội nhiều ^^! Số đoạn mấp mô ổ gà ổ vịt cũng có nhưng ít hơn trước rất nhiều rồi,trên đó đang có dự án cải tạo đường mà, t lên hôm 30/4-1/5 thì thấy đang giải nhựa lại 1 số đoạn rùi :D

ollo
21-06-2010, 21:19
90x3+50x3=420K
Cung này 4 ngày 3 đêm, đi khoảng 700km, thì mình tính chi phí cho một người khoảng
- Tiền ăn 150k x 4 ngày = 600
- Tiền ngủ: 50k x3 đêm = 150k
- Xăng xe: 7 x 3 x 16k /2 =170k
Tổng chi phí là : 820k
Dự phòng : 200k
Đem đi: 1000k là ổn, nhiều hơn càng tốt
Khả năng là không dùng hết, nhưng dự tính như vậy là ổn

Lâm Thiếu Gia
21-06-2010, 21:35
Cung này 4 ngày 3 đêm, đi khoảng 700km, thì mình tính chi phí cho một người khoảng
Em tính thuê ô tô chở lương thực, nước uống phía sau.
Mỗi người mang 1 balo tiền đi cho chắc ăn :D:D:D

Lang Thang
21-06-2010, 22:16
Em tính thuê ô tô chở lương thực, nước uống phía sau.
Mỗi người mang 1 balo tiền đi cho chắc ăn :D:D:D

Mang thêm em Osin nữa là khỏi lo gì cả. Hị HỊ
@Domino: Anh Domi đi Mẫu Sơn thế nào? Đi về mà chưa ra trình làng nhể?

lee_jee_ooh
21-06-2010, 23:58

Đi với cụ ollo thì chu đáo phải biết, đoàn mình nên tham khảo cụ ollo khoản đồ đạc, lúc nào cũng phải từ A->Z đủ các thể loại nồi niêu xong chảo, lúc nào cũng 1 bao tải, thế mới vui, cần gì có đó :D

Dự báo thời tiết trong mấy hôm tới sẽ có mưa, chúc cụ ollo có chuyến y tý tốt lành :D

trungquana69h
22-06-2010, 00:46
Theo như bác ollo nói thì cung này đi 4 ngày 3 đêm cũng rất ổn.
Sao đoàn mình ko để mùng 8 xuất phát cùng luôn mấy anh chị đi sau, đỡ phải gộp đoàn ?

Lâm Thiếu Gia
22-06-2010, 00:55
Sao đoàn mình ko để mùng 8 xuất phát cùng luôn mấy anh chị đi sau, đỡ phải gộp đoàn ?
Vì đoàn mình chủ yếu là phượt lần đầu, nên mọi người muốn thư thả 1 chút và đặt tính an toàn cao.
Em nói thế đúng không hội mùng 7 :D

lee_jee_ooh
22-06-2010, 00:58

thực ra nếu mà có thời gian thì đi cả tuần cũng ổn ấy chứ :D
theo như mình biết thì đoàn cụ ollo đi lào cai->y tý rồi vòng về mù cang chải, cũng 4 ngày 3 dêm, đoàn mình chỉ đi mù cang chải rồi quay về luôn nên ko cần đi dài như vậy, lý do là loăng quăng tới mấy ngày ở mù cang chải thì cũng chả biết chơi gì ở đó, và còn do sự gò bó của công việc nữa, tớ tính top 2 chỉ đi có 3 ngày 2 đêm thôi(chiều 8/7 từ HN-> Ngĩa Lộ(ngủ tại đây), sáng 9/7 xuất phát đi MCC, ăn chơi nhảy múa rồi ngủ luôn tại MCC, sáng hôm sau từ MCC về thẳng HN) vậy nên tớ cũng thấy vài anh chị em trong đoàn có tính nước là đi lên y tý vòng về lào cai, hoặc qua sapa vòng về lào cai rồi về HN. Mai dù có bất kể thế nào cả nhà cũng Fix lịch trình nhé, ko thêm bớt gì hết, Bạn chủ thớt nghiên cứ kỹ những điểm cần ăn chơi, sau đó sẽ kiếm bản đồ chi tiết cho mọi người và chuẩn bị cho chuyến đi !

Lấy ý kiến mọi người về việc off ngày mai, trong trường hợp thời tiết xấu(cụ thể là sẽ có khả năng mưa gió bão bùng) thì kế hoạch có gì thay đổi ko nhỉ ?

Lâm Thiếu Gia
22-06-2010, 01:15
Nước đến chân mới bàn tính nhảy hay không nhảy
Có cái lịch đi mà mọi người hết bàn ra rùi lại tán vào ( mà câu chuyện thì cũng rất lưa thưa,chẳng bàn đến ngọn đến nghành, cứ hứng nên thì lại ý kiến thay đổi cái này cái kia )
Tất nhiên là cũng vì hoàn cảnh công việc của mỗi người là khác nhau, và mục đích, cảm hứng ít nhiều cũng khác nhau.
Nhưng thật sự, tớ con trai thích rõ ràng, 1 là 1 mà 2 là 2 không thích mỗi ngày lại 1 kiểu
Tớ đề nghị mọi người thảo luận 1 lần cuối cho lịch trình đi MCC sau đó là thống nhất không bàn ra tán vào làm giảm nhuệ khí của anh chị em.
Nếu những gì tớ nói có phần nào động chạm đến ai, dù không ác ý, tớ cũng xin lỗi trước.

HằngKT
22-06-2010, 01:59
Kế hoạch chi tiết thế nào chúng ta nên thảo luận vào cuộc họp tối ngày hôm nay. Chứ cứ nói trên đây 9 người 10 ý, đọc miết mà thấy oải, tinh thần anh em dễ bị xuống dốc lắm.
Mình tối nay có thể sẽ đến muộn vì còn bận tìm "gạch" để đặt cho buổi off này.

DtTrung
22-06-2010, 14:31
7h tối nay,Nhà Hát Lớn mọi người nhớ tới đúng h nha :D :D :D

ngocjuofe
22-06-2010, 14:47
Chào cả nhà,t là Phương,cũng là 1 thành viên trong nhóm mình nhé:).Hi.Lần đầu tiên t lên diễn đàn vì mọi việc đều đc chủ topic thông báo. :D vs vì t không ở Hn nữa..lần này muốn đi quá,nhưng vì phải đi chữa bệnh vào thời gian đó lên không thể tham gia cùng mọi người được.Tiếc quá...,hi vọng lần sau sẽ join được cùng nhóm mình.
Chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui vẻ ;)

lee_jee_ooh
22-06-2010, 16:56
Nước đến chân mới bàn tính nhảy hay không nhảy
Có cái lịch đi mà mọi người hết bàn ra rùi lại tán vào ( mà câu chuyện thì cũng rất lưa thưa,chẳng bàn đến ngọn đến nghành, cứ hứng nên thì lại ý kiến thay đổi cái này cái kia )
Tất nhiên là cũng vì hoàn cảnh công việc của mỗi người là khác nhau, và mục đích, cảm hứng ít nhiều cũng khác nhau.
Nhưng thật sự, tớ con trai thích rõ ràng, 1 là 1 mà 2 là 2 không thích mỗi ngày lại 1 kiểu
Tớ đề nghị mọi người thảo luận 1 lần cuối cho lịch trình đi MCC sau đó là thống nhất không bàn ra tán vào làm giảm nhuệ khí của anh chị em.
Nếu những gì tớ nói có phần nào động chạm đến ai, dù không ác ý, tớ cũng xin lỗi trước.

Đồng ý bạn Lâm, hy vọng tối nay mọi người cho ý kiến thật thoải mái về chuyến đi, còn 2 tuần nữa là khởi hành rồi, thời gian cũng ko còn bao nhiêu, hẹn cả nhà buôi tối ! (beer)

Zfansipan
23-06-2010, 11:57
Sozi cả nhà hôm qua quên mất buổi off. Có gì up lên cho lão biết với nhé! Thanks!

Pink Pro
23-06-2010, 18:28
Sozi cả nhà hôm qua quên mất buổi off. Có gì up lên cho lão biết với nhé! Thanks!

Quên thế này là không ổn! Đề nghị bắt phạt bác Z, cộng với anh ĐMN muộn 160k VND nữa. Nhớ nộp phạt. Kỷ luật là trên hết, kkk.

Dear Trung.

Hôm qua chưa thấy thảo luận ọp lần 3, lần 4,... :)
Mà ôm nhà em không đi nữa, thì em có đổi ôm khác không ta? ;))
Tối qua đi về đã kiếm được ôm chưa em?
Có gì cho mọi người biết tin với nhé, hi hi

trungquana69h
23-06-2010, 20:16
Quên thế này là không ổn! Đề nghị bắt phạt bác Z, cộng với anh ĐMN muộn 160k VND nữa. Nhớ nộp phạt. Kỷ luật là trên hết, kkk.

Dear Trung.

Hôm qua chưa thấy thảo luận ọp lần 3, lần 4,... :)
Mà ôm nhà em không đi nữa, thì em có đổi ôm khác không ta? ;))
Tối qua đi về đã kiếm được ôm chưa em?
Có gì cho mọi người biết tin với nhé, hi hi

Phải phạt chứ, em là em ủng hộ nhiệt tình :D
Ôm của bạn Trung là em fuu, vẫn đi mà, sao chị lại bảo ko đi nữa ???

Lang Thang
24-06-2010, 00:29
Trung update vụ OFF tối 22/6 cho cả nhà tham khảo với... Thống nhất cung đường,thời gian,... chưa?

hoamoc
24-06-2010, 08:41
Hic, về nhà mà nửa ngày có điện thì 2 ngày mất điện, giờ mới có điện để lên diễn đàn :((. Trung xem cần mua những thuốc gì mang theo để Móc mua.
P/S : Langtang cập nhập tin tức từ các thành viên nha, ở quê toàn mất điện, đời sống thiếu thông tin, nghèo nàn lắm :). Chúc cả ngày ngày tốt lành :D

tiger2010
24-06-2010, 10:17
Phải phạt chứ, em là em ủng hộ nhiệt tình :D
Ôm của bạn Trung là em fuu, vẫn đi mà, sao chị lại bảo ko đi nữa ???

Mình nghi ngờ Pink có điều gì mờ ám uẩn khúc ở đây mà chưa nói ra, đúng không Pink?

Trung up mấy thông tin đã thống nhất ở buổi off để anh em ko đi off tham khảo cái.
Các chị em chú ý chuẩn bị bikini để tắm suối thôi :))

DtTrung
24-06-2010, 11:36
Chốt danh sách:
https://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/06/24/11/12773532042133224867_574_574.jpg
Danh sách ôm vs xế:
https://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/06/24/11/127735363585344768_574_574.jpg

N1:Dẫn đoàn: Mr.coif(a.Vinh)
Chốt đoàn: DtTrung
N2:lee_jee_ooh (Trung C)
1 số đồ dùng chung phải mua,c.bị sẽ thông báo tới những ai đã được phân công.

Lịch trình cả 2 nhóm không có gì thay đổi.

05/07: gặp mặt lần cuối trước chuyến đi.(địa điểm vs thời gian up sau)
Thông báo trước cho cả nhà thế đã,có gì thay đổi t sẽ báo lại mọi người sớm nhất.

Zfansipan
24-06-2010, 15:08
Hi cả nhà,

Sozi vì mình lại có việc bận vào thời điểm đoàn mình đi. Chắc là ko đi cùng mọi người được rồi. Chúc mọi người đi vui vẻ nha!

hippi
24-06-2010, 15:52
Hi cả nhà,

Sozi vì mình lại có việc bận vào thời điểm đoàn mình đi. Chắc là ko đi cùng mọi người được rồi. Chúc mọi người đi vui vẻ nha!

Oh, thế là đoàn mình lại 1 bác ko đi đc nữa rùi, hy vọng là sẽ có dịp khác đc đi vs chị Zfan!
Thế này thì a Lee khỏi lo xe nữa nhá, đi từ đầu vs a Domino lun!

Pink Pro
24-06-2010, 18:47
Mình nghi ngờ Pink có điều gì mờ ám uẩn khúc ở đây mà chưa nói ra, đúng không Pink?

Trung up mấy thông tin đã thống nhất ở buổi off để anh em ko đi off tham khảo cái.
Các chị em chú ý chuẩn bị bikini để tắm suối thôi :))

Bác Tiger có ý gì cứ nói thẳng ra, chứ e thì thực lòng thực dạ, chẳng có ý chi hết.

Dear Trung.

Gặp 1 lần nữa chưa đủ, e còn phải đưa tiền cho bạn Trang Híp đi mua đồ trước nữa chứ. Chị đề nghị híp mua luôn cả ủng cs cho xong, thêm có tí tí, mà trong siêu thị nhiều lắm ý.
Nếu mua đồ nhiều, cần người trợ giúp đi xách hộ thì cứ ới chị 1 câu. Chị sẽ không qua đâu. he he...

trungquana69h
24-06-2010, 20:37
Hic, về nhà mà nửa ngày có điện thì 2 ngày mất điện, giờ mới có điện để lên diễn đàn :((. Trung xem cần mua những thuốc gì mang theo để Móc mua.
P/S : Langtang cập nhập tin tức từ các thành viên nha, ở quê toàn mất điện, đời sống thiếu thông tin, nghèo nàn lắm :). Chúc cả ngày ngày tốt lành :D

Em nghĩ đoàn mình nên mua 1 số loại thuốc sau:
1. Dầu xanh (Cái này ko quan trọng nhưng khá hữu dụng. Cảm, sốt, lạnh, đau bụng, sổ mũi, đau nhức đều dùng đc)
2. Thuốc cảm cúm (típ phy) và đau đầu ( Panadol)
3. Thuốc đau bụng phòng khi ko quen đồ ăn bị Tào Tháo đuổi (Becberin) :D
4. urgo phòng khi bị thương ngoài da
5. Salonpas ( loại dán hoặc gel đều đc)
6. Viên sủi Vitamin C (mỗi ngày dùng 1-2 viên rất có ích )
7. Bông, băng và gạc (cái này mua ít đề phòng vì chả ai muốn phải dùng đến nó cả )

Em nghĩ mình mua đề phòng mỗi thứ có 1 ít, nếu chẳng may phải dùng đến mà thiếu thì vẫn có thể mua đc vì cung mình đi qua nhiều khu dân cư, ko phải đường rừng rú nhiều
Mọi người có thể mang thêm 1 vài loại thuốc khác nếu thấy cần thiết (như thuốc dị ứng, kem chống muỗi,thuốc nhỏ mắt...)
Đây là ý kiến của em (sau khi đã tham khảo 1 số đoàn đi trước đó) , mọi người xem có cần bổ sung hay thấy gì ko cần thiết rồi quyết định những thứ cần mua nhé.

Pink Pro
24-06-2010, 23:36
Về vấn đề thuốc thang, mình nghĩ mỗi người nên tự mang theo, thực ra nó cũng ko đáng bao nhiêu tiền, nên chủ động mang cho tiện, vì ko chủ dùng để đi MCC lần này, cuộc sống tất có ốm đau bệnh tật, thuốc thì ko sợ mốc, nhưng em TRUNG QUAN đã nói, nên mua 1 vỉ panadol, thuốc nhỏ mắt(loại rửa mắt nhẹ nhàng thôi, giá chỉ vài K), thuốc đi ngoài như becberin, chút dầu gió hay urgo là đủ rồi:D.

vấn đề đồ đạc sửa xe, mỗi xe nên mua 1 săm(hoặc ít nhất 1 đoàn phải có tối thiểu 3 săm) và trong đoàn phải có ít nhất 2 bộ đồ sửa xe(top 2 đi sau cháu Lee Vs anh DOMINO đã có 2 bộ, nhưng vẫn cần 1 bộ nữa cho top 1 do phải chạy trước:)

Vấn đề dẫn đoàn, nên cử 1 người tay lái cứng dẫn đoàn, đảm bảo tốc độ an toàn, ko nhanh quá, ko chậm quá, và cấm kỵ việc "Vượt LEAD", tất cả xe trong đoàn kể cả đi ban ngày đều phải bật đèn, người đi trước có thể nhìn qua gương để thình thoảng theo dõi người đi sau trong trường hợp xe pháo hỏng hóc có thể dừng lại đợi. Thực ra, đi vui vẻ, nhưng nên có chút nguyên tắc, sẽ đảm bảo được an toàn cho cả đội cả nhà ạ! Các cháu không biết đường, không có kinh nghiệm đi đèo mà cứ hớn hớn lên phi trước, lại hại cả đoàn cũng nên...:T

Chú ý trên đường đi hạn chế nghe Đ T, mọi vấn đề liên quan tới đoàn các Ôm giữ nhiệm vụ liên lạc với nhau, tránh ảnh hưởng tới việc xế. Người iu xế gọi thì cũng trả lời giùm xế lun, rồi xế về tự giải quyết hậu quả sau nhá!!X(:LL!

vấn đề đồ ăn, nên mua đơn giản, mua vừa phải tránh lãng phí,(NO) vì trên đó thị trấn ko hiếm, ta có thể mua bổ sung sau, đồ ăn có thể mua như xúc xích,bánh mì, pate, "sữa", thống nhất mỗi xe tự trang bị 1 chai lavie cho chủ động

Góp ý : DTtrung nên thường xuyên online và cập nhật tin tức cho đoàn, VD như thành viên trong đoàn có ai rút gạch, bổ sung những ai, công tác chuẩn bị hậu cần xúc tiến được đến đâu, cần bổ sung gì....nên cập nhật liên tục để các thành viên trong nhóm kịp biết và lên kế hoạch, tránh ảnh hưởng tới chuyến đi, để chuyến đi diễn ra tốt đẹp, đúng lịch trình

mr.coif
25-06-2010, 10:48
Mình chịu không liên lạc được với "Vân nữ nà " , thôi cứ để dòng đời đưa đẩy vậy :(

DtTrung
25-06-2010, 13:19
Gặp 1 lần nữa chưa đủ, e còn phải đưa tiền cho bạn Trang Híp đi mua đồ trước nữa chứ. Chị đề nghị híp mua luôn cả ủng cs cho xong, thêm có tí tí, mà trong siêu thị nhiều lắm ý.
Nếu mua đồ nhiều, cần người trợ giúp đi xách hộ thì cứ ới chị 1 câu. Chị sẽ không qua đâu. he he...

Góp ý : DTtrung nên thường xuyên online và cập nhật tin tức cho đoàn, VD như thành viên trong đoàn có ai rút gạch, bổ sung những ai, công tác chuẩn bị hậu cần xúc tiến được đến đâu, cần bổ sung gì....nên cập nhật liên tục để các thành viên trong nhóm kịp biết và lên kế hoạch, tránh ảnh hưởng tới chuyến đi, để chuyến đi diễn ra tốt đẹp, đúng lịch trình

Các công việc cũng như nội dung chính mọi người đã thống nhất cả rồi,những đồ dùng chung cần mua cho cả đoàn phân công tới ai t sẽ chuyển tới người đó,t nghĩ không cần phải tổ chức thêm buổi off lần nữa,vì sẽ tốn thời gian vs tiền bạc của cả nhà.
Buổi gặp mặt cuối sẽ là vào ngày 5/7 trước khi đi 2 ngày.Đoàn đã chốt danh sách,cũng như xếp các cặp xế-ôm.từ hôm nay tới đó t sẽ cố gắng OL thường xuyên,có vấn đề gì mới hoặc thay đổi t sẽ thông báo.Vs mọi người thi thoảng cũng nên ghé qua diễn đàn để cập nhật thông tin mới (nếu có).
@ all: còn khoảng 10 ngày nữa là tới chuyến đi rồi,cả nhà nhớ giữ gìn sức khỏe nhé!!!
And để tránh việc như Pink nói :Nếu ai có việc gì thì thông báo cho t hoặc trên diễn đàn,để cả nhà biết vs liên quan tới việc sắp xếp,công tác c.bị...v..v..để không ảnh hưởng tới c.đi vs lịch trình của mọi người.

hippi
25-06-2010, 19:41
Đồ mua sẽ bao gồm xúc xích, bánh mì (bánh mì gối & bánh mì ruốc), pate (thịt hộp), sữa, kẹo ngậm, kẹo cao su, cafe tan, ô mai (thể theo nguyện vọng của xế nhà em). Ai thấy cần thiếu gì thì thêm vào để e mua!
Tất cả đến chiều hôm 7/7 đi e sẽ xách theo rùi phân vào mỗi xe 1 ít, cả nhà thấy có đc ko ạh?
Còn ủng thì e bảo xế nhà e đi chợ Đồng Xuân mua lun cũng đc, mỗi ng` chỉ 1 đôi thui đúng ko ạh?
Tiền mua đồ e sẽ ứng trc ra, rùi sau sẽ thanh toán vs chị Pink thủ quỹ sau.

HằngKT
25-06-2010, 20:51
Đồ mua sẽ bao gồm xúc xích, bánh mì (bánh mì gối & bánh mì ruốc), pate (thịt hộp), sữa, kẹo ngậm, kẹo cao su, cafe tan, ô mai (thể theo nguyện vọng của xế nhà em). Ai thấy cần thiếu gì thì thêm vào để e mua!
Tất cả đến chiều hôm 7/7 đi e sẽ xách theo rùi phân vào mỗi xe 1 ít, cả nhà thấy có đc ko ạh?
Còn ủng thì e bảo xế nhà e đi chợ Đồng Xuân mua lun cũng đc, mỗi ng` chỉ 1 đôi thui đúng ko ạh?

1- Híp mua gì cũng được, nhưng để 1 xe thôi, tới điểm dừng chân ngắm cảnh lôi ra "phang" tập thể cho tình củm, nhớ mua theo cồn khô(bếp núc sẽ lo sau, cái này chị sẽ trao đổi Vs cháu Lee)

2- Ủng nilon có bao nhiêu người đi thì mua bấy nhiêu túi(số thành viên chính xác nhất Híp contact Vs DTtrung), mỗi túi có 2 đôi nên chắc là đủ thôi, hoặc có thể mua thêm vài túi cũng được, Cháu Lee nhà cụ nó thích khoản "đầu cơ" ủng nilon này lắm

3- Note 1 điều nà: đặc biệt các chị em chú ý ko đi giày cao gót, guốc 10 "phân" đi phượt, đi giày bệt, giày thể thao hoặc giày dép nhẹ nhàng thôi nhá !

Mình chịu không liên lạc được với "Vân nữ nà " , thôi cứ để dòng đời đưa đẩy vậy

Cho cụ Còi nhắc lại 1 là Gọi "Vân Nữ Hà", 2 là "Vân Nõn Nà", mà em thấy cụ còi nên gọi là "Vân nõn nà" hoặc nuột nà thì hơn cụ ạ :D
--> That's all./.

Lâm Thiếu Gia
25-06-2010, 20:54
Mang đồ ăn nhưng cũng phải chuẩn bị dao dĩa nhé em.
Ca fe thì mình lại phải chuẩn bị thêm 1 hay 2 cái cốc sắt ( vỏ lon cũng đc) và 1 chút cồn khô.
Ô mai là vì các chị em có cái đi đường ăn cho vui mồm, chứ anh không quan liên trong vụ này nhé =,=
Em cứ sắp xếp mọi thứ đi, mùng 7/7 anh sẽ qua đón em và đồ đạc luôn ( có gì ngon thì chén trước ).
Ủng thì........ cái này thì em chịu thôi, ôm có cần anh làm xế với cuni đi xách đồ thì anh còn làm đc chứ đi mua thì anh chịu.
P/S : bạn nào có cần ứng tiền liên hệ hippi nhé :))

Pink Pro
25-06-2010, 22:16
Có cái gì nướng nướng để nhậu được như mực khô mí cá khô có khi lại hay ;)).

Chị có cầm xiền đâu Trang. E cứ làm việc với Trung đi. Cần mọi người giúp thì cứ ới nhé.

Nhắc cả nhà, nhớ mua thuốc chống muỗi, với 1 loại cao dán hương sả. Thấy chú Cỏ dại hoang tàn bảo, trên đó nhiều ve chó lắm cháu ạ! :(

hippi
25-06-2010, 22:34
Để 1 xe em sợ là ko ổn? Phân ra các xe thì ít chứ để hết vào 1 xe thì nhìu đấy!
Hay là mua cả cá chỉ vàng vs mực đi lên đấy nướng ăn, có cồn rùi thì lo gì nữa! (nhg mà đồ đấy cũng đắt đấy các bác ạh, cá chỉ vàng loại ngon tầm gần 200k/kg, mực tầm 300k/kg), có mua ko ạh?
Àh, vụ lon sắt thì ai lo đc nhở? Theo như lời cái anh gì hôm đi off mà lên trên đấy có cafe nóng uống thì cũng hay đấy! (c)
@Xế: ai cần ứng tiền liên hệ vs tớ, tớ sẽ ứng tiền xế nhà tớ ra cho, xế nhở :>

Lâm Thiếu Gia
25-06-2010, 23:21
Để 1 xe em sợ là ko ổn? Phân ra các xe thì ít chứ để hết vào 1 xe thì nhìu đấy!
Hay là mua cả cá chỉ vàng vs mực đi lên đấy nướng ăn, có cồn rùi thì lo gì nữa! (nhg mà đồ đấy cũng đắt đấy các bác ạh, cá chỉ vàng loại ngon tầm gần 200k/kg, mực tầm 300k/kg), có mua ko ạh?
Àh, vụ lon sắt thì ai lo đc nhở? Theo như lời cái anh gì hôm đi off mà lên trên đấy có cafe nóng uống thì cũng hay đấy! (c)
@Xế: ai cần ứng tiền liên hệ vs tớ, tớ sẽ ứng tiền xế nhà tớ ra cho, xế nhở :>
Em cứ mua đi, mình mang đến chỗ tập kết rồi tính sau
Còn chuyện mua cá chỉ vàng với mực thì chắc chắn là phải mua rùi, mà mua nhiều nhiều nhé, vì mình có 4 đêm tụ tập đấy, P/S chúng ta sẽ mua bia và rượu trên đường đi, đồng ý là uống giữ sức :P ( đi uống bia nhiều quen gọi đồ mà cũng không để ý là giá nó đắt thế, nhưng giá cả là không vấn đề. em cứ mua đi, đắt nhưng mấy cái này đc nhiều lắm)
Vụ lon sắt thì mỗi người tự mài 1 lon mang đi nhé, có cái này mang đi đánh răng cũng tiện đỡ phải chờ đợi nhau
@Ôm : Nếu ôm có xế mới rùi không cần anh đi cùng nữa thì cứ ứng tiền của anh đi, thua bóng hết sạch rồi, cả nhà cả cửa đấy :))
Em xem có những gì cá nhân cần phải mang, giúp anh 1 bảng chi tiết, giờ anh vẫn chưa biết mình cần mang những gì đây.
Ps : Nếu ai rành về cá chỉ vàng với mực thì mua, nếu không thì để em xem, gần nhà em toàn hàng bia cần thì nhờ người ta có khi tốt hơn, mà nếu không thì bà chị ruột em cũng buôn cá ( tươi ) bên chợ Long Biên, có gì em nhờ mua xem sao ( Thịt bò khô nữa thì sao nhỉ :X ). Có ai mua được không ?

mr.coif
26-06-2010, 03:34
Cũng không cần thiết phải chú trọng quá đến đồ ăn mang theo đâu, ở nơi mềnh nghỉ có chợ mà, thích thì chạy đi chợ mua ít rau củ quả vùng núi, về nhà nghỉ mè nheo được cái nồi để nấu vậy là ok. Đồ mang theo chi lắm làm giề.
Buổi tối cần xíu rượu uống cho đỏ mặt, cho hồng má tí, nói chuyện tán phét...
Nói chung có gì ăn nấy vui hơn, mang đồ ăn chỉ dành cho lúc kẹt quá thôi... (lên vùng núi uống rượu với cá chỉ vàng người ta cười cho đấy Lâm ui :))

Toàn đội trẻ bày trò để chơi cũng thích, ví dụ như chơi đồ hàng chả hạn :))
Ai làm trong đoàn rồi có thể nghĩ những hoạt động lúc nghỉ thì hay hơn là mang gì và mang như thế nào.

hoamoc
26-06-2010, 07:50
Em nghĩ đoàn mình nên mua 1 số loại thuốc sau:
1. Dầu xanh (Cái này ko quan trọng nhưng khá hữu dụng. Cảm, sốt, lạnh, đau bụng, sổ mũi, đau nhức đều dùng đc)
2. Thuốc cảm cúm (típ phy) và đau đầu ( Panadol)
3. Thuốc đau bụng phòng khi ko quen đồ ăn bị Tào Tháo đuổi (Becberin) :D
4. urgo phòng khi bị thương ngoài da
5. Salonpas ( loại dán hoặc gel đều đc)
6. Viên sủi Vitamin C (mỗi ngày dùng 1-2 viên rất có ích )
7. Bông, băng và gạc (cái này mua ít đề phòng vì chả ai muốn phải dùng đến nó cả )

Em nghĩ mình mua đề phòng mỗi thứ có 1 ít, nếu chẳng may phải dùng đến mà thiếu thì vẫn có thể mua đc vì cung mình đi qua nhiều khu dân cư, ko phải đường rừng rú nhiều
Mọi người có thể mang thêm 1 vài loại thuốc khác nếu thấy cần thiết (như thuốc dị ứng, kem chống muỗi,thuốc nhỏ mắt...)
Đây là ý kiến của em (sau khi đã tham khảo 1 số đoàn đi trước đó) , mọi người xem có cần bổ sung hay thấy gì ko cần thiết rồi quyết định những thứ cần mua nhé.

Vậy em sẽ mua ,ột số thuốc đơn giản như trên này nhé, mọi người cần thuốc gì đặc biệt thì tự chuẩn bị cho riêng minh

nhé. Thế mọi người có cần mua thuốc DEP bôi k hay tự mỗi người mua?
P/S : Về quê bị mất điện lại bị ốm nữa, mà hok có ai mang hoa quả tới thăm :(( :(( :((. Chúc cả nhà vui vẻ, giữ gìn sức khẻo k như Móc nha :(:(

Lâm Thiếu Gia
26-06-2010, 08:33
Cũng không cần thiết phải chú trọng quá đến đồ ăn mang theo đâu, ở nơi mềnh nghỉ có chợ mà, thích thì chạy đi chợ mua ít rau củ quả vùng núi, về nhà nghỉ mè nheo được cái nồi để nấu vậy là ok. Đồ mang theo chi lắm làm giề.
Buổi tối cần xíu rượu uống cho đỏ mặt, cho hồng má tí, nói chuyện tán phét...
Nói chung có gì ăn nấy vui hơn, mang đồ ăn chỉ dành cho lúc kẹt quá thôi... (lên vùng núi uống rượu với cá chỉ vàng người ta cười cho đấy Lâm ui :))
Toàn đội trẻ bày trò để chơi cũng thích, ví dụ như chơi đồ hàng chả hạn :))
Ai làm trong đoàn rồi có thể nghĩ những hoạt động lúc nghỉ thì hay hơn là mang gì và mang như thế nào.

Rượu cá chỉ vàng thì sao mà người ta cười hả anh, em đồng ý là có gì ăn nấy nhưng mình cứ mang 1 xíu đi để uống rượu cũng hay mà

Pink Pro
26-06-2010, 10:12
Chị nghĩ thuốc thang nên để mọi người tự mua thôi em, không cần thiết phải mua chung đâu. E cứ chuẩn bị cho e với xế nhà e là được rồi.

DtTrung
26-06-2010, 13:18

Về đồ ăn thì hippi sẽ lo nhé,t nghĩ là chỉ nên đơn giản thôi(bánh mì,xúc xích,sữa tươi,ô mai..) đồng ý với ý kiến của bác coif,tới vùng nào thì sài đồ cùng đó có lẽ tốt hơn,chuẩn bị nhiều đồ quá sẽ giống đi cắm trại hơn là đi phượt.
@all: mọi người cho ý kiến về vụ ủng CS .liệu nó có cần thiết quá không ạ???tất nhiên là sẽ không thể ngoại trừ thời tiết có mưa,nhưng cung đường c.ta đi,chia mỗi ngày không phải là dài (chỉ ~ 100km).cũng không phải lúc nào cũng mưa,không đi đường đất,vs nếu mua to quá thì sẽ phải dừng lại.Theo t thì chỉ cần chuẩn bị túi lilog khi mưa đường ướt thì buộc vào cho khỏi bắn vào giầy thôi.Đây là ý kiến riêng của t,còn tất nhiên sẽ phải theo số đông,nếu mua thêm chi phí sẽ tăng vs tất nhiên mọi người sẽ phải đóng thêm lệ phí,cái này tuy không quan trọng lắm nhưng vẫn phải nói rõ với mọi người.

tiger2010
26-06-2010, 13:35
sozi cả nhà là tình hình sắp tới mình lại không đi đc rồi do có công việc đột xuất vào thời gian đó.

@Hằng: Cậu xem có thể đi cùng Domino hoặc Lee nhé mình ko đi chuyến này đc.

Lâm Thiếu Gia
26-06-2010, 13:35
Nếu là đường đẹp ( không lội bùn, không lội suối, không phải đường đất) thì thôi, mình đi 100km/ngày nên cứ thư thả mà đi,nếu có mưa to thì cũng trú lại cho đỡ nguy hiểm ( an toàn là trên hết ) vì vậy cũng chẳng cần mua ủng làm gì, mỗi người chuẩn bị ít túi nilong đi, khi trời mưa thì mình trú, trời tạnh thì lấy túi buộc vào chân là ok
Còn chuyện bánh trái, tớ đề nghị là có khi chẳng phải mua bánh mì, xúc xích, sữa tươi đi đường làm gì đâu. 100 km/ ngày thì kiểu gì chẳng đến nơi nghỉ chân, có gấp gáp đâu mà phải lệ khệ vừa đi vừa ăn, chưa kể những thứ đơn giản này mình có thể mua được dọc đường mang đi chỉ tổ nặng vai các ôm và trông lích kích như đoàn quân thất trận. Chúng ta chỉ cần mua mấy cái linh tinh ăn vặt ( hay ngậm ) đi đường cho đỡ buồn thôi. Tớ vẫn tiến cử món cá chỉ vàng với mực, vì khi mình đến điểm dừng chân là rất sớm, mua ít bia hay rượu ở trên đó có cái bày trò mà ăn chơi thì rất vui.

DtTrung
26-06-2010, 13:45
sozi cả nhà là tình hình sắp tới mình lại không đi đc rồi do có công việc đột xuất vào thời gian đó.

@Hằng: Cậu xem có thể đi cùng Domino hoặc Lee nhé mình ko đi chuyến này đc.
Híc,vậy là quân số lại giảm đi 1 người.Vậy là nhóm 2 h chỉ còn 3 người thôi.Mọi người định tính thê' nào đây???
Bác tiger không thể tham gia được thật ạ???...

tiger2010
26-06-2010, 13:48
Híc,vậy là quân số lại giảm đi 1 người.Vậy là nhóm 2 h chỉ còn 3 người thôi.Mọi người định tính thê' nào đây???
Bác tiger không thể tham gia được thật ạ???...

Uh do công ty mình phải đi tập quân sự đóng quân 10 ngày vào thời gian đó nên ko đi đc.
Mình cũng rất tiếc nhưng ko bất khả kháng rồi ko đi ko đc.

DtTrung
26-06-2010, 13:55
Uh do công ty mình phải đi tập quân sự đóng quân 10 ngày vào thời gian đó nên ko đi đc.
Mình cũng rất tiếc nhưng ko bất khả kháng rồi ko đi ko đc.
Vâng,công việc đột xuất nên không thể nói được,h.nào dỗi gặp qua e sẽ gửi lại gạch cho bác.hi vọng bác sẽ join cùng mọi người ở chuyến sau.

nobita.
26-06-2010, 14:07
Vừa đi Sầm Sơn về.Chào mọi người nhé.Có mang rất nhiều nem chua Thanh Hóa về.Nhưng có lẽ tới hôm off sẽ hỏng.:))

Lâm Thiếu Gia
26-06-2010, 15:18
Mà cho mình hỏi, bây giờ là mùa hè, tại sao mọi người không tổ chức xuất phát từ 4 hay 5 h sáng đi cho mát mà lại có cảm giác xuất phát hơn
Ai bận gì vào buổi sáng à ?

Pink Pro
26-06-2010, 16:54
Vừa đi Sầm Sơn về.Chào mọi người nhé.Có mang rất nhiều nem chua Thanh Hóa về.Nhưng có lẽ tới hôm off sẽ hỏng.:))

Gớm, nó thông báo thế này quá bằng trêu ngươi...

Ý kiến của Lâm hay đấy, đi sớm sẽ có khí thế hơn.
Bác Hằng ơi, cứ yên tâm vẫn có xế đấy! Không phải lo lắng đâu, chị Vân nuna có xuất hiện đâu, em nghĩ cụ Bọ..à nhầm, cụ Còi xế chị là ngon ^_^.
Cụ còi ơi, cháu giao cho cụ chăm chị cháu đới....

HằngKT
26-06-2010, 18:44
Bác Hằng ơi, cứ yên tâm vẫn có xế đấy! Không phải lo lắng đâu, chị Vân nuna có xuất hiện đâu, em nghĩ cụ Bọ..à nhầm, cụ Còi xế chị là ngon ^_^.
Cụ còi ơi, cháu giao cho cụ chăm chị cháu đới....

Hợ, chị đi đợt 2 cưng ơi
@Tiger: Mọi người hỏi tớ làm gì cậu mà để cậu chạy mất dạng không đi đợt này này X(

ngocjuofe
26-06-2010, 19:36
a nobjta a egai nì đi về có quà mà k nhớ tới egai:(;)

Lâm Thiếu Gia
26-06-2010, 20:11
a nobjta a egai nì đi về có quà mà k nhớ tới egai:(;)

Đề nghị anh nôbita giải quyết cho bạn này nhanh chóng
Tránh trường hợp lần sau có em nào phi tận vào đây lại tới đòi giải quyết hậu quả :))

ngocjuofe
26-06-2010, 20:29
a j do a.e cũg từg là thành viên của nhóm a.a ngĩ ai cũng suy ngĩ linh tinh zầy sao

ngocjuofe
26-06-2010, 20:30
a j do a.e cũg từg là thành viên của nhóm a.a ngĩ ai cũng suy ngĩ linh tinh zầy sao

Pink Pro
26-06-2010, 20:35

Hi hi, chào e. Nếu e từng là thành viên của nhóm ,thì vô thẳng trang thành viên của NBT để lại tin nhắn đi, kẻo các mod lại kêu ca cho giờ. Giờ mình chỉ tập trung bàn tới chuyến đi trong này thôi nghe e. :T

Bác Hằng liên hệ thử với cụ còi xem cụ có đi đợt 2 được không. E nghĩ cũng ok thôi mà. Lo gì. Trung thử liên hệ lại với chị Vân nuna xem sao em ạ. Không thấy đi off, cũng không thấy ý ới gì, chẳng hiểu là chị ấy có đi hay không??? Để còn bít đường chứ, cứ tung hỏa mù dư lày ...

Nhân lúc rảnh rỗi, chị xin tự đề cử mình chuẩn bị một số trò chơi lố bịch giúp ace giải trí lúc nghỉ, he he.... Cả nhà có ai không đồng ý thì giơ 2 chân lên nhé!!!

ngocjuofe
26-06-2010, 20:35
gui ca nha trong topic giờ hiện tại ở mcc thời tiết có thể nói là lạnh vì ở trên ni k dùng quạt như ở mọi nơi mu thay vào đó là nằm đệm đắp chăn bông hhihiih

ngocjuofe
26-06-2010, 20:38
e chao chị pink vì e k hay vào nên chj gé thăm thui ạ nếu thắc mắc muốn hỏi về mcc pm e nhé hihihi
Đề nghị viết đúng ngữ pháp tiếng việt.

Pink Pro
26-06-2010, 20:40
gui ca nha trong topic giờ hiện tại ở mcc thời tiết có thể nói là lạnh vì ở trên ni k dùng quạt như ở mọi nơi mu thay vào đó là nằm đệm đắp chăn bông hhihiih

Hic, thế này chắc pải mang áo khoác thui...Chị chịu lạnh kém lắm.

Trên ý có nhìu muỗi, có nhìu bọ..chét như người ta bảo ko nhóc ui????Chị là sợ nhứt khoản ấy ^_^

HoPhap 2
26-06-2010, 20:49
Bạn ngocjufe lưu ý, đây là topic bàn về chuyến đi, không bàn những nội dung không liên quan đến chuyến đi ở topic này. Đề nghị bạn viết đúng ngữ pháp tiếng việt.

Lâm Thiếu Gia
27-06-2010, 08:43

Ô zê, giữa tháng 7 ta lại đc mặc áo khoác, còn gì chất bằng.
Vậy em vừa đi xong rồi hả, còn kinh nghiệm quí báu nào truyền đạt lại cho bọn anh với
Thanks beforehand

tiger2010
27-06-2010, 12:02
Hợ, chị đi đợt 2 cưng ơi
@Tiger: Mọi người hỏi tớ làm gì cậu mà để cậu chạy mất dạng không đi đợt này này X(

:)) À cậu không làm gì tớ mới té chứ ...

Pink Pro
27-06-2010, 14:46
:)) À cậu không làm gì tớ mới té chứ ...
Anh Tiger đáng ghét, dám bỏ rơi chị em...Chị ấy đang bảo không đi nữa vì anh Tiger rút gạch kia kìa...bắt đền!!!

Lâm Thiếu Gia
27-06-2010, 16:14
Thế tình hình là nhóm 1 có thích xuất phát vào sáng sớm cho có không khí không ?
Đi buổi chiều thì trời nắng to mà lại dễ có mưa, nếu cả nhà không ai bận thì mình chuyển lại lịch xuất phát vào sáng sớm đi, lên đấy sớm thì tha hồ bay nhảy mà tự sướng với nhau :P
Đề nghị chủ xị thường xuyên vào có 1 hay 2 câu động viên tinh thần anh em
Tớ là tớ thấy tình thần anh em đang đi xuống đấy.

trungquana69h
27-06-2010, 16:25
Thế tình hình là nhóm 1 có thích xuất phát vào sáng sớm cho có không khí không ?
Đi buổi chiều thì trời nắng to mà lại dễ có mưa, nếu cả nhà không ai bận thì mình chuyển lại lịch xuất phát vào sáng sớm đi, lên đấy sớm thì tha hồ bay nhảy mà tự sướng với nhau :P

Chủ thớt bảo sáng có 1 số ng` bận nên ko XP vào buổi sáng đc mà.
Nếu ko ai bận thì đã đi buổi sáng rồi, chứ nắng thế này ai lại muốn đi buổi chiều.

Lâm Thiếu Gia
27-06-2010, 16:33
Chủ thớt bảo sáng có 1 số ng` bận nên ko XP vào buổi sáng đc mà.
Nếu ko ai bận thì đã đi buổi sáng rồi, chứ nắng thế này ai lại muốn đi buổi chiều.

Nói là 1 số người, nhưng từ hôm đến giờ đã thấy ai phàn nàn đâu =,=

gau_hanu_2105
27-06-2010, 22:31
Tớ chắc ko mang được xe đi nữa
Xin lỗi cả nhà
Có lẽ tớ cũng ko được đi phượt lần nầy nữa cũng nên

hippi
27-06-2010, 22:58
Xin lỗi cả nhà
Ôi, hôm nay tớ mới onl, đã thấy có bác Tiger rút -> kéo theo chị Hằng chuẩn bị rút theo, h lại là bạn Gấu! :((
Bạn Gấu có chuyện gì thế? Mọi ng` có thể giúp đc ko? Đừng nói là ko đi nữa, buồn lắm! :((

trungquana69h
27-06-2010, 23:08
Sao mọi ng` cứ rút lui hoài vậy ? Buồn thế :(

Lâm Thiếu Gia
27-06-2010, 23:23
Đơn giản là hiệu ứng domino, nếu chủ xị nhiệt tâm 1 chút thì chắc chẳng đến nỗi này, xin lỗi tớ hơi nặng lời nhưng theo tớ 1 phần cũng là vậy.

hippi
28-06-2010, 00:46
Anh Lâm nói thế là ko phải rùi. Cái này ko thể trách chủ xị vì ko đi đc là việc riêng của mỗi ng`, bạn Trung chẳng liên quan gì ở đây cả! :shrug:
Tình hình là mới có a Tiger chính thức rút mà. Chị Hằng thì chắc vẫn đi đc thui. Còn bạn Gấu thì chưa bít là có chuyện gì, cũng chỉ là "có lẽ ko đc" chứ đã chắc chắn ko đi đâu.
Nói chung là tình hình làm gì đến nỗi.
Mùa nóng thế này, lên MCC là tuyệt lắm rùi đấy. (c)
Càng đến ngày đi ko hiểu sao mình càng háo hức!!!!!!!!!!!!!!!!! :dien

Pink Pro
28-06-2010, 09:08
Đúng rồi, không phải vì ai hết. Chỉ là mọi người bận đột xuất không đi được thôi. Những người không bận rộn gì vào ngày đó thì cứ theo lịch trình mà đi thôi. Khoảng 4 - 5 xe là ổn rồi mà. Đi đông quá cũng dễ bị phân tán nữa.

Lang Thang
28-06-2010, 09:34
Ai nghỉ cứ nghỉ,ai bận cứ rút,ai nản cứ nản chứ em không nản. Chỉ cần còn một người langthang em cũng đi. Mà em chắc cú ôm nhà em chẳng cho em đi một mình đâu. Ít nhất vẫn còn một người đi cùng em.
Quên,ai nản thì nản chứ Trung đừng nản...
Ps: Em sẽ kiếm một thằng thực tập hè hộ em mấy hôm để đi đã. Hichic...

hoamoc
28-06-2010, 09:43
Ai nghỉ cứ nghỉ,ai bận cứ rút,ai nản cứ nản chứ em không nản. Chỉ cần còn một người langthang em cũng đi. Mà em chắc cú ôm nhà em chẳng cho em đi một mình đâu. Ít nhất vẫn còn một người đi cùng em.
Ps: Em sẽ kiếm một thằng thực tập hè hộ em mấy hôm để đi đã. Hichic...

Hi, ôm xế nhà mình quyết không bỏ nhau :D.

Ra Hà Nội không khí thật tuyệt, Móc có mang ít gió Lào với nắng nóng Thanh Hóa làm quà nè :))
Báo cáo cả nhà, vụ thuốc thang em đã lo ổn, em mua một số thứ thông dụng dùng cho cả đoàn rùi, mọi người ai cần thuốc gì đặc biệt thì tự mang theo nha!
Buồn thật, lên đọc thấy mấy mem nhà mình sắp không đi được, đừng có ai không đi nữa nha :(. MCC tiến lên, fighting!!! :D :D :D

Zfansipan
28-06-2010, 12:20
Đúng rồi, không phải vì ai hết. Chỉ là mọi người bận đột xuất không đi được thôi. Những người không bận rộn gì vào ngày đó thì cứ theo lịch trình mà đi thôi. Khoảng 4 - 5 xe là ổn rồi mà. Đi đông quá cũng dễ bị phân tán nữa.

Em Pink nói thế là đúng rồi, đi tầm 4,5 xe thì an toàn hơn, dễ gần nhau hơn. Mà máu phượt đã lên thì 2 xe cũng đi chứ nói gì là 4,5xe. Chúc cả nhà đi vui vẻ!

DtTrung
28-06-2010, 13:24
Sorry cả nhà nhé! 2 hôm nay t bận đi Nghĩa Lộ có việc nên h mới vào diễn đàn được.Giải quyết vấn đề cũng như thắc mắc của mọi người như thế này:

Hôm nọ có bạn bảo xuất phát sớm khoảng 4-5h sáng,nhưng nếu như thế sẽ phải dậy từ 2-3h,rồi tập trung..t thế nào cũng được nhưng còn những người khác,với cả những bạn nữ nữa có đi được h đó koh.???
Vs lịch trình đã định sẵn như vậy rồi nếu đi sớm hơn sẽ phải điều chỉnh lại thời gian, thời gian đi tới các địa điểm,vs lệch pha với nhóm 2.T nghĩ như vậy là không nên.

Xin lỗi cả nhà

Bạn Gấu nhà mình bị stress 1 tí thôi ạ.Mới trao đổi với xế cafe thì mọi chuyện cũng đã ổn dần rùi,việc này cả nhà không phải lo nữa.

Đơn giản là hiệu ứng domino, nếu chủ xị nhiệt tâm 1 chút thì chắc chẳng đến nỗi này, xin lỗi tớ hơi nặng lời nhưng theo tớ 1 phần cũng là vậy.
Xin lỗi cả nhà,2hôm nay t bận chút việc nên không thể thường xuyên vào dd được..nhưng như tớ đã nói ngay từ đầu chuyến đi này là tự nguyện,không thể ép ai được..mọi người cũng nên hiểu cho,nếu có ai bận or có việc đột xuất or không muốn đi nữa chẳng hạn...thì đó là quyết định riêng của h, t không thể ép hay bắt họ đi được..còn bạn nào cảm thấy t chưa nhiệt..thì cho t xin lỗi...vì 1 số lí do cá nhân nên có thể ảnh hưởng tới chuyến đi,t sẽ cố gắng khắc phục..vs có vấn đề gì thay đổi về thời gian,địa điểm lịch trình thì t sẽ thông báo,còn việc có người xin rút t không thể kiểm soát hết được,họ đã báo trên diễn đàn rồi,tới trước hum off cuối t sẽ chỉnh lại 1 lần nữa.

DtTrung
28-06-2010, 13:27
:D Ok! khoản này thì bác cứ yên tâm đi.T là lúc nào cũng trong trạng thái --> :D

DtTrung
28-06-2010, 13:30
Làm 1 câu cổ động cho tí có tí nhiệt ạ :
:Dam
NOTHING IS IMPOSSIBLE
MCC !!TIẾN LÊN!!!!
GO-GO-GO!!!
:gun:gun:gun
9 ngày 00h.00'.00''.

Lâm Thiếu Gia
28-06-2010, 14:24
Hôm nọ có bạn bảo xuất phát sớm khoảng 4-5h sáng,nhưng nếu như thế sẽ phải dậy từ 2-3h,rồi tập trung..t thế nào cũng được nhưng còn những người khác,với cả những bạn nữ nữa có đi được h đó koh.???
Vs lịch trình đã định sẵn như vậy rồi nếu đi sớm hơn sẽ phải điều chỉnh lại thời gian, thời gian đi tới các địa điểm,vs lệch pha với nhóm 2.T nghĩ như vậy là không nên.
Chỉ là cả buổi sáng ở nhà cũng chẳng biết làm gì nên nghĩ đi sáng sớm cho nó tinh thần hơn thôi
còn chuyện lệch giờ thì không lo, mình lên tới nơi vào buổi trưa thì cứ tha hồ mà nghỉ ngơi rồi chiều ra thủy điện hay rủ nhau đi lùng sục tự sướng với nhau, tối vẫn nghỉ ở đó, chơi cho thoải con gà mái luôn.
Nhưng nếu mọi người đi lịch cũ thì cũng ok, tớ không vấn đề gì cả, chỉ là góp ý chủ quan thôi.
NOTHING IS IMPOSSIBLE, Dreaming everything is as simple as Trung talked... I'm sad now...

hippi
28-06-2010, 17:52
Tớ thấy kế hoạch đã lên như thế nào thì mình cứ làm như thế!
Àh, cả nhà mình có muốn mua KHĂN RẰN để đi phượt ko ạh? Cái này đi trời nắng trùm đầu cho mát, còn lạnh thì quàng cho ấm. Giá cả cũng phải chăng. Loại này dân phượt đang rất chuộng.
Tớ nghĩ cả nhà mình quàng cái này là đi đường thể hiện đc chúng ta là ng` 1 nhà lun! Mà giá cả cũng ko đắt đỏ hay phải đầu tư gì nhiều như làm áo.
Ai mún mua thì bảo để tớ đi liên hệ mua nhá! Giá tầm từ 12k - 15k/chiếc. ;)

hoamoc
28-06-2010, 18:12
Àh, cả nhà mình có muốn mua KHĂN RẰN để đi phượt ko ạh? Cái này đi trời nắng trùm đầu cho mát, còn lạnh thì quàng cho ấm. Giá cả cũng phải chăng. Loại này dân phượt đang rất chuộng.
Tớ nghĩ cả nhà mình quàng cái này là đi đường thể hiện đc chúng ta là ng` 1 nhà lun! Mà giá cả cũng ko đắt đỏ hay phải đầu tư gì nhiều như làm áo.

Uhm, cả nhà mình mua khăn rằn đi, mua quàng cả nhà cho có đồng phục hihi... (có gì mua cho chị 2 cái cho chị và xế nhà chị nha :D). À, mọi người có mua cờ cắm xe cho cả đoàn k? đi đường k bị nhầm lẫm, dễ nhận biết.
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :)

trungquana69h
28-06-2010, 19:03

Đúng là loại này đang đc dân phượt chuộng, thấy nhóm nào đi cũng có cả .
Có gì cả nhà mình mua cho nó đồng bộ ;)
Nhờ bạn hippi mua giùm mình 1 cái nhá :D
@chị Hòa: có khi ko cần cờ đâu chị, nhà mình đi cũng chỉ khoảng ~5 xe, bật đèn làm dấu là đc rồi

HằngKT
28-06-2010, 19:11
Chào cả nhà, tình hình ko phải là Tiger nghỉ mà chị nghỉ theo, đơn giản là vì chị có 1 cơ hội ở phía trước mà "không thể để sổng" :)), cũng chỉ là cơ hội thôi, chưa biết thế nào, nhưng phải thử... Chị phải về QN vài ngày, nên có thể không nên kịp chuyến đi của hội mình, nên chị cũng đã gọi cho Trung trước rồi đấy. Mùng 5 này có đi ọp thì chị cũng chưa xác định được có đi kịp mọi người hay ko nữa (chị còn phải thu xếp việc ở trên này rồi mới về QN được mà :(().
Vì vậy nếu chị không có đi được thì các nhóc cũng thông cảm nhé.
Iu các nhóc nhiều. Hẹn mùng 5 tái ngộ.

Cafe_rieng_anh
28-06-2010, 22:06
Trên cơ sở là mọi người cố gắng đi theo kế hoạch , còn ai có việc đột xuất gì ko thể trì hoãn , hay vì 1 lý do nào đó ko đi nữa thì cũng Ok . Tôn trọng cá nhân , cảm thấy thích . thấy thoải mái thì hãy đi , có như thế thì mới đúng chất Phượt . Hẹn những ai bị lỡ lần này vào dịp sau . Chốt 1 câu : Dù ai có sang ngang , nhưng E thì vẫn quyết chí đi như thủa ban đầu ạ ^^ !

fuu
29-06-2010, 01:11
Về vấn đề thuốc thang, mình nghĩ mỗi người nên tự mang theo, thực ra nó cũng ko đáng bao nhiêu tiền, nên chủ động mang cho tiện, vì ko chủ dùng để đi MCC lần này, cuộc sống tất có ốm đau bệnh tật, thuốc thì ko sợ mốc, nhưng em TRUNG QUAN đã nói, nên mua 1 vỉ panadol, thuốc nhỏ mắt(loại rửa mắt nhẹ nhàng thôi, giá chỉ vài K), thuốc đi ngoài như becberin, chút dầu gió hay urgo là đủ rồi:D.

vấn đề đồ đạc sửa xe, mỗi xe nên mua 1 săm(hoặc ít nhất 1 đoàn phải có tối thiểu 3 săm) và trong đoàn phải có ít nhất 2 bộ đồ sửa xe(top 2 đi sau cháu Lee Vs anh DOMINO đã có 2 bộ, nhưng vẫn cần 1 bộ nữa cho top 1 do phải chạy trước:)

Vấn đề dẫn đoàn, nên cử 1 người tay lái cứng dẫn đoàn, đảm bảo tốc độ an toàn, ko nhanh quá, ko chậm quá, và cấm kỵ việc "Vượt LEAD", tất cả xe trong đoàn kể cả đi ban ngày đều phải bật đèn, người đi trước có thể nhìn qua gương để thình thoảng theo dõi người đi sau trong trường hợp xe pháo hỏng hóc có thể dừng lại đợi. Thực ra, đi vui vẻ, nhưng nên có chút nguyên tắc, sẽ đảm bảo được an toàn cho cả đội cả nhà ạ! Các cháu không biết đường, không có kinh nghiệm đi đèo mà cứ hớn hớn lên phi trước, lại hại cả đoàn cũng nên...:T

Chú ý trên đường đi hạn chế nghe Đ T, mọi vấn đề liên quan tới đoàn các Ôm giữ nhiệm vụ liên lạc với nhau, tránh ảnh hưởng tới việc xế. Người iu xế gọi thì cũng trả lời giùm xế lun, rồi xế về tự giải quyết hậu quả sau nhá!!X(:LL!

vấn đề đồ ăn, nên mua đơn giản, mua vừa phải tránh lãng phí,(NO) vì trên đó thị trấn ko hiếm, ta có thể mua bổ sung sau, đồ ăn có thể mua như xúc xích,bánh mì, pate, "sữa", thống nhất mỗi xe tự trang bị 1 chai lavie cho chủ động

E cũng nghĩ là vấn đề thuốc thang các bác nên tự lo cho chủ động vì toàn đồ thông thường,hầu như nhà ai cũng có.Đồ ăn vặt thật ra là cũng không cần thiết,như chị Pink nói trên;bữa chính thì vào quán rồi nên đồ ăn linh tinh thì mọi người cứ tự chuẩn bị theo nhu cầu.Mua chung như tn rồi nó cứ rối tung cả lên,mà đâu phải ai cũng thích ăn vặt đâu...Mọi người đi phượt thì hành lí nói chung là nên thoải mái,tránh cồng kềnh,ăn uống cũng cơ bản thôi,đi phượt mà cứ như đi picnic vậy....

fuu
29-06-2010, 01:29

E nghĩ không nên lãng phí..chị em nhà mình là cứ hay bị "phần nhìn" làm cho lung lay..Theo e thì ai có khăn nào thì cứ dùng khăn ấy,theo phong trào mà làm gì,đi phượt chứ có phải đi đâu đâu.. :)

vannuna
29-06-2010, 12:44
[B]Bác Hằng liên hệ thử với cụ còi xem cụ có đi đợt 2 được không. E nghĩ cũng ok thôi mà. Lo gì. Trung thử liên hệ lại với chị Vân nuna xem sao em ạ. Không thấy đi off, cũng không thấy ý ới gì, chẳng hiểu là chị ấy có đi hay không??? Để còn bít đường chứ, cứ tung hỏa mù dư lày ...

Hi Pink
Ngay từ buổi off đầu tiên ngày 12/6, chị đã có nói với mọi người là ngày 22/6 chị sẽ không tham gia off được do bận lịch họp với công ty. Chắc em và 1 số bạn ngồi hơi xa nên chưa nghe thấy rồi :) Sau đó chị nhận được lịch đi công tác, không may là lại trùng với lịch đi MCC của nhà mình nên chị không tham gia với mọi người được. Trung là người lead chuyến đi này nên chị đã liên lạc với Trung ngay sau đó để bạn ấy chủ động sắp xếp nhân sự và chuẩn bị cho chuyến đi rồi. Do không có điều kiện lên diễn đàn nhiều nên cũng chưa thông báo cho cả nhà được, mọi người thông cảm nhé :)

Ngày xuất phát đã gần đến rồi, chúc mọi người có 1 chuyến đi thành công và thật vui nhé :x

hoamoc
29-06-2010, 17:01
fuu là ai thế nhỉ? Hok nhớ nữa hihi...

trungquana69h
29-06-2010, 17:17
fuu là ai thế nhỉ? Hok nhớ nữa hihi...

fuu là em Thủy SN 93 đó chị (ôm của chủ xị nhà mình) ;)

Pink Pro
29-06-2010, 17:59
sorry chị Vân, e cũng hok thấy em Trung nói lại gì, chả hiểu đầu cua tai nheo thế nào mà chị lại mất tích, hic hic...
đánh đòn em Trung thôi!

Chúc chị vui vẻ nhé!

hippi
29-06-2010, 19:23
E nghĩ không nên lãng phí..chị em nhà mình là cứ hay bị "phần nhìn" làm cho lung lay..Theo e thì ai có khăn nào thì cứ dùng khăn ấy,theo phong trào mà làm gì,đi phượt chứ có phải đi đâu đâu.. :)
Àh, cái này chị thấy cũng ko nhiều xiền lắm nên kêu gọi mọi ng` mua thui, kể ra cùng đi vs nhau 1 chuyến mà có cái gì đó chung thì cũng hay mà em! ;) Hơn nữa khăn đấy cũng rất tiện mà nhìn cũng chất!
Nhg mà có ng` ko muốn thì cũng thui. Ai cần mua thì cứ bảo tớ, tớ đi mua nhân tiện mua lun giùm cho.
Còn đồ ăn thì cũng nên mua thêm 1 số thứ như sữa hay bánh ăn nhẹ gì đấy, lúc nghỉ dọc đường mà chưa có hàng quán gì thì lôi ra nạp thêm chút năng lượng.
Đi đâu thì đi, chứ vs tớ thì phần ăn vs phần nhìn ko thể qua loa đc! ;)

gau_hanu_2105
29-06-2010, 22:57
Theo mình là cái j giảm được phi phí thì cố gắng tiết kiệm giảm thiểu chi phí , để dành tiền để "khám phá " lúc lên trên đó hay hơn ^^
Đồ ăn vặt để nạp năng lượng nhanh , nhấm nháp dọc đường ( tùy theo nhu cầu ) với các thuôc' cần thiết thì để ôm vs xế tự chuẩn bị vs nhau thôi
Còn về vụ đồng phục hay cái j đó cho có tinh thần cả đoàn thì có thể lên trên mcc , thấy cái j hay cả đoàn mua chung như mũ , vòng hay khăn...vừa là kỉ niệm lun
(nhưng ko biết là trên đấy có cái j hay nhỉ :D )

mr.coif
30-06-2010, 05:56
buồn nhỉ, sắp đến ngày đi mà cứ rơi rụng từng người từng người thế này. Chả biết có lý do nào là thật có lý do chỉ là lý do của mọi người nhưng dù sao cũng cảm thấy tiếc tiếc. Dù gì cũng đã đặt một cục gạch rồi. Hy vọng rằng từ giờ đến ngày đi chẳng còn nghe thấy "công việc đột xuất " thêm nào nữa.
Anh nghĩ Trung lập Topic này là quá sớm cho 1 chuyến đi, lần sau nên làm ngắn ngày cho một topic thôi, chu đáo quá lại hóa không hay cho một hành trình bụi bặm 1 chút kiểu thế này.Quá dễ dàng để đặt một cục gạch và cũng quá dễ để ném cục gạch ấy vì lý do có trời mới biết.
Người ta muốn thử cảm cảm giác bụi bặm, mà mấy đứa hay gọi là phiêu ấy, nhưng lúc nó còn nóng trong người cơ, để lâu nó nguội rồi.
Mọi người nên nói chuyện với nhau nhiều hơn một chút, anh nghĩ nên thế.
Tiện thể anh nhờ Trung chuyện này, Trung dẫn đoàn nhé, anh chặn đuôi cho, chắc anh đi mình một xe thôi, anh mang đồ sửa cho.
Anh không ghét dẫn đầu lắm, nhưng thích đi cuối hơn.
Thế nhé cả nhà

hoamoc
30-06-2010, 09:36
Híc, báo cáo với cả nhà lần nữa là. Trong vụ off hum 22/06 thì Móc đc Trung giao mua thuốc cho cả đoàn thì Móc đã mua rùi, một số thuốc cơ bản thui:
Paradon viên sủi, thuốc cảm cúm, viên C sủi bổ sung nước và vitamin, nước rửa mắt, thuốc đi ngoài và bông, băng cá nhân cho cả đoàn. Ai cần gì đặc biệt nữa thì tự mang đi :D
Về đồ ăn thì Móc nghĩ cũng nên mua một ít để ăn dọc đường và cả đoàn ăn chung :). Khăn thì ai mua thì mua cũng không sao, chi phí cũng không cao mà. Đoàn nhà mình tiết kiệm là tốt nhưng hơi ghê :))

Lâm Thiếu Gia
30-06-2010, 10:31
Nếu là đường đẹp ( không lội bùn, không lội suối, không phải đường đất) thì thôi, mình đi 100km/ngày nên cứ thư thả mà đi,nếu có mưa to thì cũng trú lại cho đỡ nguy hiểm ( an toàn là trên hết ) vì vậy cũng chẳng cần mua ủng làm gì, mỗi người chuẩn bị ít túi nilong đi, khi trời mưa thì mình trú, trời tạnh thì lấy túi buộc vào chân là ok
Còn chuyện bánh trái, tớ đề nghị là có khi chẳng phải mua bánh mì, xúc xích, sữa tươi đi đường làm gì đâu. 100 km/ ngày thì kiểu gì chẳng đến nơi nghỉ chân, có gấp gáp đâu mà phải lệ khệ vừa đi vừa ăn, chưa kể những thứ đơn giản này mình có thể mua được dọc đường mang đi chỉ tổ nặng vai các ôm và trông lích kích như đoàn quân thất trận. Chúng ta chỉ cần mua mấy cái linh tinh ăn vặt ( hay ngậm ) đi đường cho đỡ buồn thôi. Tớ vẫn tiến cử món cá chỉ vàng với mực, vì khi mình đến điểm dừng chân là rất sớm, mua ít bia hay rượu ở trên đó có cái bày trò mà ăn chơi thì rất vui.
Sao viết xong mà chẳng thấy ai ý kiến nhỉ :-w

DtTrung
30-06-2010, 14:30
Về chuyện của Vannuna thì t mới liên lạc được cách đây 3 hôm.Chị Vân bảo là có thể hôm đó bận.là ''có thể'' nên chưa biết chắc được và chị đã hẹn là trước buổi off cuối sẽ báo lại là đi hay không.Do chưa biết được chính xác lên t chưa thông báo.

gau_hanu_2105
30-06-2010, 14:31
Cả nhà mình đọc topic chia sẻ Tú Lệ - MCC chưa , đọc xong đảm bảo mún đi luôn đóa =))) he he
https://www.phuot.vn/threads/7973-T%C3%BA-L%E1%BB%87-M%C3%B9-Cang-Ch%E1%BA%A3i-h%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-tr%C3%A1i-v%E1%BB%A5
Ngồi xem ảnh mà thấy nhìu cảm xúc quá ^.^ đặc biệt là rất buồn cười =))

DtTrung
30-06-2010, 14:43
Địa điểm off 5/7 này mọi người góp ý nhé,vì chỉ là gặp mặt nói chuyện trước ngày đi,không phải bàn bạc,+ thảo luận vấn đề gì quan trọng nữa nên t định tổ chức ở quán trà hoa 59 Khương Trung,chỗ này cả nhà đã off lần 1 rùi đó.cả nhà cho ý kiến nhé!!!!

IloveTeddy
30-06-2010, 16:03
Đến Tú lệ các bạn nhớ hỏi đường vào Nậm Có (ngay TT Tú Lệ), sau đó là Lìm Thái, Lìm Mông (hết tt Tú Lệ 3.5km). Ko vào những nơi đó coi như bỏ phí chuyến đi. Trên Mù thì chỉ có vào La pán tẩn (qua chợ là đến, bên tay phải), còn đâu cảnh dọc đường cũng ko đặc sắc lắm.

Chốt lại: Cung này đẹp, đi bây giờ và khi về các bạn chắc chắn muốn đi lại vào tháng 9 khi lúa ngả màu chín vàng.

Chúc các bạn chuyến đi thành công!

trungquana69h
30-06-2010, 16:42
Đến Tú lệ các bạn nhớ hỏi đường vào Nậm Có (ngay TT Tú Lệ), sau đó là Lìm Thái, Lìm Mông (hết tt Tú Lệ 3.5km). Ko vào những nơi đó coi như bỏ phí chuyến đi. Trên Mù thì chỉ có vào La pán tẩn (qua chợ là đến, bên tay phải), còn đâu cảnh dọc đường cũng ko đặc sắc lắm.

Chốt lại: Cung này đẹp, đi bây giờ và khi về các bạn chắc chắn muốn đi lại vào tháng 9 khi lúa ngả màu chín vàng.

Chúc các bạn chuyến đi thành công!
Cảm lời khuyên rất hữu ích của bác :D
Đoàn mình nhớ ghé qua mấy địa điểm này nhé, đi những 4 ngày nên chắc cả nhà thoải mái thời gian :)

zozophonglan
30-06-2010, 17:32
Đội qp nhà zozo vừa đi về xong, còn nóng hổi lắm ^^. Nếu bạn nào ở khâu chuẩn bị cần trợ giúp gì thì cứ hú zozo 1 tiếng, zozo sẽ chia sẻ khâu chuẩn bị cần chủ yếu gì, ăn ở đâu, ngủ nghỉ thế nào ra sao :D.
Nếu ai không đi thì thật là đáng tiếc ^^.

vannuna
01-07-2010, 00:08
Về chuyện của Vannuna thì t mới liên lạc được cách đây 3 hôm.Chị Vân bảo là có thể hôm đó bận.là ''có thể'' nên chưa biết chắc được và chị đã hẹn là trước buổi off cuối sẽ báo lại là đi hay không.Do chưa biết được chính xác lên t chưa thông báo.

Trung ơi, chị confirm lại là hôm đó chị chắc chắn bận em nhé. Lịch không thể thay đổi :(

IloveTeddy
01-07-2010, 10:48
Đường vào Chế tạo hình như vẫn còn rất khủng, dốc cao, đường xấu. Nếu trong cung các bạn định vào đó thì nên để thời gian hợp lý cho việc đi vào-ra chế tạo.
Còn vào La Pán Tẩn thì cứ đến Ngã 3 Kim, hỏi vào phát đc ngay, qua ngã 3 chưa đến 100m là có đường rẽ bên tay phải.

Các bạn xế (hay ôm) nên chuẩn bị dây thun(chun) để buộc đồ cho nữ ở phía cuối yên xe, như thế các ôm sẽ đỡ nhọc trong việc đeo balo suốt hành trình.

Mình sẽ trở lại MCC - Tú lệ vào tháng 9 khi lúa chín vàng nương!

hoamoc
01-07-2010, 14:09
Thanks mọi người vào chỉ bảo. Nhà mình hum nay đi đâu hết nhỉ? hok thấy ai vào nữa, kéo lên trang đầu nào :))

Lâm Thiếu Gia
01-07-2010, 15:33
Thông báo địa điểm off 5/7/2k10 ( off lần cuối rồi ta sẽ lên đường )
Hiện tạii qua 2 lần off chúng ta gần như đã thảo luận gần hết mọi vấn đề chuẩn bị trên đường đi vì vậy lần off này sẽ mang tính chất gặp gỡ, chém gió và tạo khí thế cho anh chị em lên đường vào ngày mùng 7/7 sắp tới
Vì vậy, theo ý kiến chủ quan của tớ thì mình sẽ off TRÀ CHANH ( 1 nét văn hóa teen phố cổ )
Điểm mạnh : Trà chanh rất ngon thơm và rẻ ( 5k/ cốc ), có cả hướng dương và 1 vài món bánh trôi, chè cũng rất kool.
Vì là trà chanh vỉa hè nên rất thoải mái và cực kì đông khách ( chủ yếu là teen ), cả nhà có thể chuẩn bị vài bộ bài mà ngồi chơi với nhau và có thể cười nói hết cỡ nếu bạn không ngại.
Nằm trên những trục đường đông đúc của phố cổ nên giờ giấc cũng thoải ấi, ngồi bao lâu thì ngồi.
Điểm yếu : Đông quá nên cũng không rộng rãi lắm.
Địa điểm : Có 2 nơi nổi tiếng
+ Trà chanh Đào Duy Từ ( gần chỗ cơm rang Mã Mây, chân cầu Chương Dương ) Điểm mạnh : đông vui người uống nhất, theo chủ quan của tớ thì trà chanh cũng ngon nhất. Điểm yếu : Chỗ ngồi hơi hạn chế và không có gì để ngắm hay tự sướng được vì phố rất nhỏ.
+ Trà chanh Nhà Thờ Lớn ( đối diện là Nhà Thờ Lớn đoạn phố Nhà Chung, sát Bờ Hồ ) Điểm mạnh : Bên cạnh là Nhà Thờ Lớn nổi tiếng, khách du lịch ở đây rất đông, đối diện là sân của Nhà Thờ Lớn nên nhìn rất rộng rãi. Điểm yếu : Trà chanh không ngon cho lắm ( có thể bởi vì tớ chỉ uống ở đó 1 lần mà lần đó người ta lại pha dở :D )
Mọi người xem thế nào có thống nhất thông qua không ?
Nếu ok thì tập trung ở Nhà Hát Lớn ( chỗ lần trước mọi người tập trung vì từ đây đi ra 2 địa điểm trà chanh là rất gần ) rồi sau đó mình sẽ quyết định uống ở đâu cũng được.
Còn về giờ giấc thì thảo luận đi.
P/S : Ai có honey thì cứ vác đi ;))
7h30 tối tập trung ở Nhà Hát Lớn nhé

Đề nghị thanks để ủng hộ người có phát kiến vĩ đại này :-"

hoamoc
01-07-2010, 17:45
Thông báo địa điểm off 5/7/2k10 ( off lần cuối rồi ta sẽ lên đường )
Hiện tạii qua 2 lần off chúng ta gần như đã thảo luận gần hết mọi vấn đề chuẩn bị trên đường đi vì vậy lần off này sẽ mang tính chất gặp gỡ, chém gió và tạo khí thế cho anh chị em lên đường vào ngày mùng 7/7 sắp tới
Vì vậy, theo ý kiến chủ quan của tớ thì mình sẽ off TRÀ CHANH ( 1 nét văn hóa teen phố cổ )
Điểm mạnh : Trà chanh rất ngon thơm và rẻ ( 5k/ cốc ), có cả hướng dương và 1 vài món bánh trôi, chè cũng rất kool.
Vì là trà chanh vỉa hè nên rất thoải mái và cực kì đông khách ( chủ yếu là teen ), cả nhà có thể chuẩn bị vài bộ bài mà ngồi chơi với nhau và có thể cười nói hết cỡ nếu bạn không ngại.
Nằm trên những trục đường đông đúc của phố cổ nên giờ giấc cũng thoải ấi, ngồi bao lâu thì ngồi.
Điểm yếu : Đông quá nên cũng không rộng rãi lắm.
Địa điểm : Có 2 nơi nổi tiếng
+ Trà chanh Đào Duy Từ ( gần chỗ cơm rang Mã Mây, chân cầu Chương Dương ) Điểm mạnh : đông vui người uống nhất, theo chủ quan của tớ thì trà chanh cũng ngon nhất. Điểm yếu : Chỗ ngồi hơi hạn chế và không có gì để ngắm hay tự sướng được vì phố rất nhỏ.
+ Trà chanh Nhà Thờ Lớn ( đối diện là Nhà Thờ Lớn đoạn phố Nhà Chung, sát Bờ Hồ ) Điểm mạnh : Bên cạnh là Nhà Thờ Lớn nổi tiếng, khách du lịch ở đây rất đông, đối diện là sân của Nhà Thờ Lớn nên nhìn rất rộng rãi. Điểm yếu : Trà chanh không ngon cho lắm ( có thể bởi vì tớ chỉ uống ở đó 1 lần mà lần đó người ta lại pha dở :D )
Mọi người xem thế nào có thống nhất thông qua không ?
Nếu ok thì tập trung ở Nhà Hát Lớn ( chỗ lần trước mọi người tập trung vì từ đây đi ra 2 địa điểm trà chanh là rất gần ) rồi sau đó mình sẽ quyết định uống ở đâu cũng được.
Còn về giờ giấc thì thảo luận đi.
P/S : Ai có honey thì cứ vác đi ;))

Hi,uống trà chanh hay đó, ngon, bổ lại rẻ nữa... Vote cho ý kiến. Giờ giấc thì em nghĩ là sớm sớm khoảng 7h30 nhỉ? :D
Nhà mình hum trước toàn bảo độc thân mà, thui thì bạn nam thì có nữ đi kèm, bạn nữ thì có nam đi kèm :))
P/S : Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :) :) :)

trungquana69h
01-07-2010, 19:01
Hi,uống trà chanh hay đó, ngon, bổ lại rẻ nữa... Vote cho ý kiến. Giờ giấc thì em nghĩ là sớm sớm khoảng 7h30 nhỉ? :D
Nhà mình hum trước toàn bảo độc thân mà, thui thì bạn nam thì có nữ đi kèm, bạn nữ thì có nam đi kèm :))
P/S : Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :) :) :)

Đồng ý cả 2 tay :D
7h30 ngày 5/7 tập trung NHÀ HÁT LỚN nhé cả nhà !
Em là em vote cho trà chanh NHÀ THỜ \:D/

hoamoc
02-07-2010, 11:21
Mà nhà mình có biết thẻ ngân hàng Vietinbank trên đó có chỗ rút tiền không nhỉ?

ollo
02-07-2010, 16:47

Nếu thẻ đó rút đươc từ Agribank thì đâu cũng rút được

lee_jee_ooh
03-07-2010, 01:24
Hê, thấy mọi người chuẩn bị thế là đầy đủ quá rồi, Theo Gia Cát Dự thời tiết mấy ngày hôm đó sẽ rất đẹp :LL

đi chơi xa mà ko mang theo tiền mặt, thay vào đó muốn rút tiền qua ATM tốt nhất nên đầu tư Agribank, có điểm đặc biệt là lên các vùng miền núi bạn chị bắt gặp hầu như toàn Agribank thôi(sô lô gan : Ngân hàng đầu tư phát triển nông thôn mà lị, ở đâu nông thôn ở đó có Agri :D). tránh mang đông á, sacom, vietcom hehe

Đồng ý cả 2 tay :D
7h30 ngày 5/7 tập trung NHÀ HÁT LỚN nhé cả nhà !
Em là em vote cho trà chanh NHÀ THỜ \:D/

toàn mấy vẹo hay ho lại ở xa tít mù nhà mềnh hix.......................

DtTrung
03-07-2010, 13:45
Thông báo : thời gian vs địa điểm buổi off 05/07/10
19H30' Tập trung tại Nhà Hát Lớn.

Lang Thang
03-07-2010, 14:38
Thông báo : thời gian vs địa điểm buổi off 05/07/10
19H30' Tập trung tại Nhà Hát Lớn.

OK men,Chân cẳng đã xong. Chỉ còn chờ ngày lên đường nữa thôi. Kaka. Mù Cang Chải,em hãy chờ ta nhé.

trungquana69h
03-07-2010, 16:22
Mọi người nghĩ xem hôm 7/7 tới nhà mình sẽ tập trung ở đâu cho tiện đường nhất nhé !
Đến mùng 5 này cả nhà sẽ thống nhất luôn điểm tập kết.

ngocjuofe
04-07-2010, 22:04
em là dân mcc ạ.ở mcc thời tiết hiện tại là 17 độ,cũng không lạnh lắm.trời mưa thì là 13-14 độ.đường xá bây giờ đẹp rồi a..giờ không là thành viên của nhóm nên nếu muốn hỏi gì thì vào yahoo nhé thiensutinhyeu_ap.bibi....EM CHÚC CẢ NHÀ CÓ MỘT CHUYẾN ĐI VUI VẺ........

hoamoc
04-07-2010, 23:47
em là dân mcc ạ.ở mcc thời tiết hiện tại là 17 độ,cũng không lạnh lắm.trời mưa thì là 13-14 độ.đường xá bây giờ đẹp rồi a..giờ không là thành viên của nhóm nên nếu muốn hỏi gì thì vào yahoo nhé thiensutinhyeu_ap.bibi....EM CHÚC CẢ NHÀ CÓ MỘT CHUYẾN ĐI VUI VẺ........

Thế này mang áo lạnh đi mặc rùi, tránh cái nắng nóng của Hà Nội :D. Sắp tới ngày đi rùi, mong chờ, háo hức :gun:gun:gun

lee_jee_ooh
05-07-2010, 13:02
Thông báo cả nhà tớ xin rút gạch chuyến này, hẹn nhà mình vào dịp khác gần nhất có thể, tớ đã call cho DTTrung để thông báo tình hình rồi, đồ sửa xe trong lịch là tớ lo, giờ ko đi được vậy nên trong đoàn nếu ai chưa lo được đồ sửa xe thì cứ lấy của tớ dùng nhé, tối tớ sẽ cố gắng thu xếp lên off cùng cả nhà hy vọng nhà mềnh ném đá thôi đừng ném gạch mà tội cho tớ =(

fuu
05-07-2010, 15:20
Em là em đang rất háo hức..mặc cho mọi người cứ thi nhau rút gạch :(...Tối nay e bận không đi được với mọi người ồi,có gì về hỏi sau vầy...Trà chanh Nhà Thờ là hơi bị tuyệt đấy,,mỗi tội hơi đông vào buổi tối,mọi người nên đến sớm không thì không còn chỗ đâu .Hẹn gặp lại vào ngày 7 :)

Lâm Thiếu Gia
05-07-2010, 15:48
7h30 Tập trung ở Nhà Hát Lớn rồi cùng đi nhé, không cao su giờ [-x

Lâm Thiếu Gia
06-07-2010, 02:55
Em Trang online thì nhắn tin yahoo cho anh, tình hình mình sẽ tập trung ở cây xăng chân cầu vượt Ngã Tư Sở lúc 1h pm 7/7, pm nhanh nhanh còn sắp xếp anh qua đón em. Thế nhé, nếu không để lại số đt cho anh, anh không bao giờ dùng máy nữa đâu. Thân !!!

Lang Thang
06-07-2010, 10:49
Đã kiếm được người thực tập hộ roài. Hehe. Yên tâm lên đường.
Mốc: mua cho xế nhiều nhiều socola vào nhá. Xế là chúa hảo ngọt.

Thuan Anh
06-07-2010, 10:51
Thông báo cả nhà tớ xin rút gạch chuyến này, hẹn nhà mình vào dịp khác gần nhất có thể, tớ đã call cho DTTrung để thông báo tình hình rồi, đồ sửa xe trong lịch là tớ lo, giờ ko đi được vậy nên trong đoàn nếu ai chưa lo được đồ sửa xe thì cứ lấy của tớ dùng nhé, tối tớ sẽ cố gắng thu xếp lên off cùng cả nhà hy vọng nhà mềnh ném đá thôi đừng ném gạch mà tội cho tớ =(

Ơ cái thằng ku này kì nhỉ.. toàn ném gạch vỡ nhà người ta rồi chạy :))

Đi Mù Cang Chải nhớ qua Tú Lệ ăn xôi nếp, nhớ vào Lìm Mông Lìm Thái, La Pán Tẩn và bản gì gì nữa quên tên rùi. Giờ trên đó đang gặt, con gái tông dật gặt ngoài đồng cũng xinh lắm lắm ý ;)

hippi
06-07-2010, 11:35
Thế là chiều mai lên đường rùi, háo hức quá!!!!!!!!!!!!! (HH)
Tình hình là tớ chưa mua đc khăn rằn rùi! Cái thằng bán khăn nó đag bận đi nghỉ mát!
Đồ ăn chiều nay sẽ đi mua, sẽ mua ít, ko mua nhiều!
Ko bít là tối qua off có thông tin gì ms ko nhỉ?

lee_jee_ooh
06-07-2010, 11:36

Đi Mù Cang Chải nhớ qua Tú Lệ ăn xôi nếp, nhớ vào Lìm Mông Lìm Thái, La Pán Tẩn và bản gì gì nữa quên tên rùi. Giờ trên đó đang gặt, con gái tông dật gặt ngoài đồng cũng xinh lắm lắm ý ;)

hề hề luyện công tí còn rình thớt cụ hoẵng >:)

Lâm Thiếu Gia
06-07-2010, 14:52
@Hoẵng : cụ Hoẵng hôm qua không ra trà chanh nhé, cụ giống bạn lee thật :))
@lee : bạn ở nhà mạnh giỏi hén :-h
@hippi : mai anh qua đón em lúc 12h30 ( nắng nôi quá không biết được mời nước non gì không ? )
Chuẩn bị đóng topic let's go thôi cả nhà \:D/

IloveTeddy
06-07-2010, 16:19

Giờ này thì còn đâu mà lúa mà gặt.

Lên đó xem mạ non và trâu cày ruộng. Mùa này đi chắc là hít no khói đốt rơm rạ dọc đường từ Nghĩa Lộ lên Tú.

Pink Pro
06-07-2010, 18:22
Thôi thế cũng còn có cái mà hít, mà nhớ, hi hi . Mai lên đường rồi à, hôm qua chú nào lên ý kiến mà hay thế? Hic hic... trời nóng như này mà đi giữa trưa, hình như thích thiêu xác.... 5h chiều ra khỏi công ty còn tí ngất, nữa là 1h trưa thong dong trên đường.... shock quá chao ôi.

trungquana69h
06-07-2010, 19:22
Thôi thế cũng còn có cái mà hít, mà nhớ, hi hi . Mai lên đường rồi à, hôm qua chú nào lên ý kiến mà hay thế? Hic hic... trời nóng như này mà đi giữa trưa, hình như thích thiêu xác.... 5h chiều ra khỏi công ty còn tí ngất, nữa là 1h trưa thong dong trên đường.... shock quá chao ôi.

Cái này do mọi ng` quyết định từ trước mà,có phải hwa mới quyết định đâu chị. Ai ngờ lại dính đúng đợt nắng nóng như thế này :(
Thôi chấp nhận vậy :D Chỉ lo 2 cái lốp xe ko chịu được nhiệt từ mặt đường, nó mà bị sao thì khổ :|

Thuan Anh
06-07-2010, 19:44
@Mr.I: cụ Hoẵng giờ mới có con chứ chưa chồng. Phải tranh thủ thời gian đi tà lưa giai. Các cháu thông cảm. Hum qua đi với giai rồi mới nhớ ra có hẹn với các cháu. Cơ mà vì sự nghiệp lớn, ko thể dứt ra mà đến với các cháu được

@All: các đồng chí đi đường mùa này cẩn thận. Trời hanh vật khô, cẩn thận củi lửa. Đoàn đi Y Tý vừa rồi đã có vụ "cháy quần áo" trên đường vì "nhiệt độ cao" đấy nhé. Các ôm yêu cầu ôm xế vừa phải thôi :))

ngocjuofe
06-07-2010, 20:05
Giờ này thì còn đâu mà lúa mà gặt.

Lên đó xem mạ non và trâu cày ruộng. Mùa này đi chắc là hít no khói đốt rơm rạ dọc đường từ Nghĩa Lộ lên Tú.

Ở đó gặt xong lâu rùi.họ đã cấy xong rồi à

ngocjuofe
06-07-2010, 20:08
Chị pink ơi trong nhóm có ai là DOMINO k ạ?co phải tên là thắng k ạ?Có tham gia đi chuyến này không ạ

ngocjuofe
06-07-2010, 20:16

Thân gửi.Bác dân xuôi có khác thích gọi dân tộc là tông dật quá ha.mình dân tộcKinh đúng không?vậy thì cũng là...đừng dùng ngôn ngữ đó không có lúc gặp 'người dân' hoặc 'người trong làng' ai đo sẽ nói là kinh giật đó.

Lâm Thiếu Gia
06-07-2010, 20:24
Thân gửi.Bác dân xuôi có khác thích gọi dân tộc là tông dật quá ha.mình dân tộcKinh đúng không?vậy thì cũng là...đừng dùng ngôn ngữ đó không có lúc gặp 'người dân' hoặc 'người trong làng' ai đo sẽ nói là kinh giật đó.

Báo cáo báo cáo
Em là em mới phát hiện ra 1 điều thú vị, hóa ra em là người kinh giật :))
@Hoẵng : Tìm đâu xa bà dừ, có cháu đây nè, hè hè
@ all the member of my family : 1 h tắt thở thật đấy, nhưng lịch đã lên rùi thì cứ thế đi, gặp nhau xong mà thích thì tổ chức đi bơi chiều 5h lên đường =))

hoamoc
06-07-2010, 20:41
Báo cáo báo cáo
Em là em mới phát hiện ra 1 điều thú vị, hóa ra em là người kinh giật :))
@Hoẵng : Tìm đâu xa bà dừ, có cháu đây nè, hè hè
@ all the member of my family : 1 h tắt thở thật đấy, nhưng lịch đã lên rùi thì cứ thế đi, gặp nhau xong mà thích thì tổ chức đi bơi chiều 5h lên đường =))

ý kiến này hay đấy nhỉ? Móc vừa đi công viên nước về đây, mát thía :)).
P/S : Mai gặp cả nhà nhé!!!

Cafe_rieng_anh
06-07-2010, 20:48
mai đã đi rồi , nhanh quá , cả nhà giữ sức khỏe , chuẩn bị đồ đạc , mai ta xuất phát . . . Yeahhhhhhh

IloveTeddy
06-07-2010, 22:46

Ủng hộ bạn tẩy chay các loại ngôn ngữ "có tính chất miệt thị" người dân tộc thiểu số (Kinh cũng là dân tộc nhưng đông như lợn con).

Chúc các bạn chuẩn bị đồ đạc chu đáo và lên đường bình an. Chân cứng đá mềm.

Lâm Thiếu Gia
06-07-2010, 22:49
Cả nhà nhớ nhé, chuẩn bị thêm đồ bơi, chúng ta sẽ tổ chức bơi ở địa điểm nào đó trên cung đường, hè hè X_X

Thuan Anh
06-07-2010, 23:37
Chiẹp, nhà mềnh chỉ gọi cho vui mồm vậy thui, chẳng có ý miệt thị ai cả, vì nhà mềnh cả chuyến đi cũng bị chúng bạn gọi là tông dật mà >"< Giờ thêm cái tên kinh giật tông cũng vui tai.

@Ngocjuofe: theo thiên hạ đồn thổi thì hình như bác Thắng Domino vẫn đi cùng đoàn này thì phải. Chú Mr.I xác nhận thông tin cho bạn ý vui đi kìa.

@Mr.I: cụ giờ không dám đu theo các cháu trẻ, cháu ạ.

Chúc cả nhà lên đường an toàn, mạnh giỏi. [recommend thêm tí không liên quan lắm là từ Nghĩa Lộ đi Tú Lệ, MCC là mobifone bắt đầu mất sóng]

Pink Pro
07-07-2010, 00:48
Chị pink ơi trong nhóm có ai là DOMINO k ạ?co phải tên là thắng k ạ?Có tham gia đi chuyến này không ạ

Thân gửi em Ngọc thân mến: Có 1 cụ tên là Đờ mờ nờ, tên húy cụ là Thắng. Cụ có tham gia, cơ mà cụ đi đợt sau, vì cụ đang cưỡi voi với gái trong Tây Nguyên, tối thứ 5 mới về cơ em ạ! Sau đó cụ định quẳng con xe lên oto nhờ nó đưa tới chỗ ae nghỉ chân tối thứ 5.

Cụ ấy lại có tội gì với cưng sao??? MÀ lên tít đây tìm kiếm thế??? Để chị mách cho?

Lâm Thiếu Gia
07-07-2010, 01:19
@Ngocjuofe : Tớ đồng ý với ý kiến của Pink, Đờ Mờ Nờ không hiểu có làm gì không ta ;))
@Hoẵng : Thì cụ cứ thử đu đi, phi công trẻ giờ thiện chiến lắm, máy móc từ tân tiến tới cổ lỗ, bọn cháu đều lái ok hết :)) . Hẹn cụ vào hôm off sau MCC về.

ngocjuofe
07-07-2010, 15:06
Thân gửi em Ngọc thân mến: Có 1 cụ tên là Đờ mờ nờ, tên húy cụ là Thắng. Cụ có tham gia, cơ mà cụ đi đợt sau, vì cụ đang cưỡi voi với gái trong Tây Nguyên, tối thứ 5 mới về cơ em ạ! Sau đó cụ định quẳng con xe lên oto nhờ nó đưa tới chỗ ae nghỉ chân tối thứ 5.

Cụ ấy lại có tội gì với cưng sao??? MÀ lên tít đây tìm kiếm thế??? Để chị mách cho?

2 chị pinhk xinh gái,thank chị và e xin đính chính chút xíu:e tên là t.phương,k phải ngọc.A thắng k có tội gì đâu ạ,chỉ là a hỏi e xe đi yên bái và mcc a thắng bảo ở trong nhóm mcc.E thấy danh sách đợt 1 k có tên anh ý va nghe nói đợt 2 hình như các a chị k đi nữa.Nên e hỏi vậy thôi ạ.chị pink và anh Mr.I nghĩ xấu về anh ý quá.hihi.CẢ NHÀ ĐI CHƠI VUI VẺ.....

Lâm Thiếu Gia
12-07-2010, 00:31
cả nhà từ Mù về mà chẳng ai lên phượt nhỉ =,=

hippi
12-07-2010, 00:36
E vào điểm danh đây ạh!
Cả nhà ai có tài văn chương lai láng thì sang bên Hồi ức lập topic để còn close topic này nhá! ;)
Đang vô cùng háo hức đến ngày off đây!!!!!!!!!!!!!!!!

hoamoc
12-07-2010, 10:14
Móc cũng xin điểm danh.
Nhớ cái lạnh của Mù Cang Chải....
Nhớ.............

vannhim
12-07-2010, 10:35
Hi ca nha
Di choi quen roi, nen ve nha cung chang lam duoc viec, lang thang len dien dan khong ngo cung co 3 con hang da len diem danh

CVN
12-07-2010, 11:04
Chúc mừng các bạn đã hoàn thành chuyến đi!

Để chia sẻ thông tin và cảm xúc của mình, các bạn mở topic mới ở box Miền Bắc hoặc box Hồi ức nhé!

trungquana69h
12-07-2010, 14:31
Nhà mình xem thông báo thời gian và địa điểm ọp cái nhỉ :D

Nhớ mọi người !
Nhớ MCC !
Nhớ..... !

DtTrung
12-07-2010, 14:38
Mọi người thu xếp thời gian cái nhỉ,t nghĩ là off vào cuối tuần cho thoải mái.Ảnh nhà mình chụp đẹp quá,cái nào cũng thích.:)
PS:Anh chị em nào có khiếu văn chương sang bên hồi ức làm 1 bài cho cả nhà nhé!!!

hippi
12-07-2010, 16:03
cả nhà thống nhất là thời gian là 7 rưỡi tối T6 nhá. Còn địa điểm thì tớ nghĩ nên là quán cafe nào rộng rãi nói chuyện thoải mái đc. Cả nhà cho ý kiến cái!

Hi ca nha
Di choi quen roi, nen ve nha cung chang lam duoc viec, lang thang len dien dan khong ngo cung co 3 con hang da len diem danh
Ah, tình yêu to lớn của em! "Con hàng" thứ 4! :X

Pink Pro
12-07-2010, 20:17
Chào cả nhà. Hôm nay vẫn còn mệt. Vẫn còn nhớ MCC. Nên chẳng có tâm trí làm việc.... Đầu óc lộn xộn quá. Ọp ngày nào nhỉ? Thèm xem ảnh quá hi hi

Lâm Thiếu Gia
12-07-2010, 22:33
Chúc mừng các bạn đã hoàn thành chuyến đi!

Để chia sẻ thông tin và cảm xúc của mình, các bạn mở topic mới ở box Miền Bắc hoặc box Hồi ức nhé!

Cả nhà xem thống nhất ai mở 1 topic bên Hồi Ức đi

trungquana69h
13-07-2010, 12:25
Cả nhà xem thống nhất ai mở 1 topic bên Hồi Ức đi

Bác nào có ảnh rồi (thêm chút văn vẻ nữa thì càng tốt :D ) thì qua mở giùm cả nhà nhé. Khoản này em chịu :(
Cả nhà cho ý kiến về địa điểm ọp cuối tuần này cái !

Lâm Thiếu Gia
13-07-2010, 13:03
Tăng 1 :
Địa điểm
Thứ 1 : Tầng 5 ( Trang trí cách điệu mang phong cách ấm áp), 6 ( Phong cách mộc mạc của sơn tường,xấu hơn tẹo nhưng được 2 bên ban công rộng hơn tầng 5), 7 ( garden view với chủ yếu bàn ghế là mây tre, phong cảnh rất đẹp ) coffee AVALONG ở chỗ Hàm Cá Mập gần Vòi Phun Nước của Bờ Hồ. ( Mọi người có thể nên google đánh chữ AVALON để bik thêm chi tiết, P/S : không đẹp như trong ảnh chụp nhé ;) )
Điểm mạnh : ở đây có cái view nhìn ra Hồ Gươm rất mê li và thơ mộng, nhạc không lời thì rất lắt léo nghe 1 lần sợ mê luôn, đầy đủ wai phai và cung cách phục vụ cũng rất tốt, chỗ ngồi thoải mái, chưa kể là bàn ghế và phong cách thiết kế phòng ốc rất đẹp mắt và mang nhiều phong cách khác nhau giữa các phòng, đi buổi tối là rất tuyệt, đồ uống thì có rất nhiều loại từ sinh tố tới rượu hay cocta, moctai và vài loại pizza cũng rất ngon.
Điểm chú ý : Giá ở đây thì hơi mặn, đồ uống trung bình 50k/1 món. Mở cửa tới 11h đêm ( P/s : Ngồi lâu mà uống có 1 cốc nước tớ cũng hơi ngại, chỗ này chỉ hợp cho hẹn hò )
Thứ 2 : Gửi xe, mua đồ uống và đồ ăn đi bộ ra Bờ Hồ đoạn gần Tháp Bút ngồi bãi cỏ.
Điểm mạnh : Ánh sáng ở đây phối màu thì quá ảo ảnh, rộng rãi và thoải mái, nằm luôn cũng ok, tha hồ mà show hàng với nhau, tiết kiệm được tiền bạc.
Điểm yếu : Không đông vui
Thứ 3 : Gửi xe ngồi luôn ở Nhà Hát Lớn, chỗ này mọi người vẫn thường tụ tập ăn kem mà :))
Thứ 4 : Lên đoạn giữa cầu Long Biên, kiếm 1 cái chiếu to và gọi đồ uống tha hồ mà hít khí trời ngồi đến sáng cũng chẳng ai đuổi...
Thứ 5 : Nước mía Hàng Vải nổi tiếng
Điểm hay : nếu mọi người chưa từng uống nước mía có trân châu, dừa khô, nước mía nóng, điếu cày dài 1m rưỡi với thuốc lào xứ Thanh
Điểm dở : Chật chội, quá đông khách, là nơi tụ tập của thanh niên Hà Nội ( toàn đầu trâu mặt ngựa )
Tăng 2 ( nếu có ) đi ăn uống nhậu nhẹt hoặc hát hò, hoặc tự kỉ, ặc ặc.
Theo ngu ý của tớ là mình cứ đến các nơi công cộng, vừa rộng rãi thoáng mát mà lại không đắt đỏ, thêm nữa tớ lại không thích uống coffee, ai bầu chọn cho địa điểm nào thì cmt nhé hoặc nếu có địa điểm nào hay hơn thì cho mọi người biết. Còn không, nhóm ta cứ đúng 7h30 lại tập trung ở Nhà Hát Lớn và chọn địa điểm sau, 0k ?

@ Bác domino, cụ Còi,em hippi và Hiếu, mọi người có ảnh thì mọi người tạo 1 topic bên Hồi Ức đi, có ảnh thì nói nó sinh động hơn, có gì bọn em vào chém thêm, hehe

vannhim
13-07-2010, 21:25
Dia diem nao cung duoc nhung khong duoc dong duc, chat choi qua khong moi nguoi khong the tap trung vao chem gio vao trao doi anh duoc.
Ve van de Ngan Xuyen cung can phai chu y, phai tiet kiem tien bac cho chuyen di sap toi nua chu
Ngoai ra, ai xung phong ma laptop day?

Lâm Thiếu Gia
13-07-2010, 22:50
Mọi người cứ đúng 7h30 tập trung ở Nhà Thờ Lớn đi ( chống chỉ định cao su giờ ) rồi em thiết kế địa điểm cho, chắc quả này em phải cầm mấy cái USB đi mất ^^!
PS : nhớ mang theo xiền nhé cả nhà, có nhiều đóng nhiều, ai có ít thì đóng ít, ai không có như em thì không phải đóng, hehe

Pink Pro
14-07-2010, 10:07
Đâu cũng được!!!

Cafe_rieng_anh
14-07-2010, 16:06
xin phép cả nhà ,vụ off thứ 6 tới E vắng mặt ,về quê ạ . hi . Ps : Chờ đợi lần phượt thứ 2 ^^

HằngKT
14-07-2010, 19:04
He he, xem ảnh đi mcc của các nhóc rồi... đẹp lắm... làm mình thèm :((.
Thứ 6 này đi ọp lại xem lại. Ai ra yh nhắc mình vụ ọp nhé, dạo này ko vô phượt mấy

Lang Thang
14-07-2010, 22:21
Bâng khuâng trời rộng nhớ sông dài...

Lâm Thiếu Gia
15-07-2010, 01:18
Bâng khuâng đứng giữa 2 dòng nước....

hippi
15-07-2010, 09:15
Oh yeahhhhhhhhhh, tối mai đc gặp cả nhà rùi. Thế là ở NHÀ THỜ LỚN chứ ko phải NHÀ HÁT LỚN ạh? Em thấy ngồi NHÀ HÁT LỚN hay hơn đấy!
E xung phong vác lap đi nhá! (vác lap đi ms chôm đc hết ảnh chớ!) :D
Àh, nhg mà để đề phòng thì bác nào có lap vác thêm đi, lần trc cắm máy cụ Còi vào lap e nó ko nhận! :(

hoamoc
15-07-2010, 09:23
hehe.... thế thì để tôi mang lap đi nữa. Cũng muốn chôm hết ảnh về. Nhà hát lớn có vẻ thoải mái hơn Nhà thờ Lớn đó Lâm àh.
Gửi cả nhà :
100000 lời iu vào tài khoản chính.
Và 100000 lời nhớ vào tài khoản thưởng.
Thời hạn sử dụng là mãi mãi.:L:L:L

mr.coif
15-07-2010, 10:26
Mình chuyển nhà đi. Chuyến đi đã kết thúc rồi chuyển nhà sang "Hồi ức các chuyến đi" chứ ở đây chém gió làm giề. Dành đất cho các topic chưa đi chứ.

Đây là link https://www.phuot.vn/threads/9179-Ni2-%28Nothing-is-impossible%29-MCC7-11-07-10-K%E1%BB%B7-ni%E1%BB%87m