PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Bali - Nusa Lembogan 11/9 -> 17/9

zanyminh
14-03-2013, 12:31
Mình đã mua vé HCM - KUL - BALI vào 11/9 và về HCM vào 17/9

Do mua vé rẻ nên chỉ 115$ thôi.
Hiện tại nhóm chỉ có 2 pax 1 nam 1 nữ thôi. Welcome mọi người vào để cùng chia sẽ thuê xe đi cho sướng và tiện.

Chứ thuê xe máy thì hơi cực, mà nếu đủ 7nguoi thuê 1 xe 7 chỗ lun thì rẻ hơn thuê xe máy rất nhiều lần ạ.

Lịch mình viết sơ sơ :
11/9 : Bay HCM - KUL - Bali . Chuyến KUL - BALI đến BALI hơi trễ : 22h.
12/9 : Kuta -> Lembongan Island. Thuê 1 tàu đi Snorkeling cả buổi chiều
13/9 : Lembongan -> Ubud. Tranh thủ chiều thuê xe máy đi Ulundanu temple on lake
14/9 : Ubud private tour Thuê 1 xe làm hết các điểm trong 8h thuê : Kintamani, Luwak coffee,Gunung kawi,Pura Tirha, Tama Ayun, Goa Gajah
15/9 : White water Rafting, xe của tour trả về Kuta ( đỡ tốn tiền Ubud - Kuta ). Tranh thủ đi học lướt ván buổi chiều. Jimbaran dinner.
16/9 : Thuê xe máy đi Nusa dua, Water Blow, Dreamland beach, padang padang beach, Uluwatu chơi tới tối coi múa lửa
17/9 : Bali - KUL - HCM. Chuyến Bali-KUL giờ bay hơi sớm : 6h sáng.

Chi tiết dự toán tiền, lịch đi chi tiết, đi đâu ở đâu..v...v... nằm ở :
https://docs.google.com/file/d/0B6UD...it?usp=sharing

Chi phí dự tính : 7tr (chưa gồm vé MB)

jinnynhungoc
22-03-2013, 06:36
Cố gắng cập nhật sớm chi phí và khối lượng thành viên nhé! Chúc bạn có nhiều bạn đồng hành.
Mình cũng nhòm ngó có vé thì thì đu theo hai bạn. Lâu rồi không quay lại cũng nhớ nơi ấy quá!

zanyminh
22-03-2013, 08:29
Được HEO MỌI jimmy đi cùng thì vui quá, 2 đứa mình đang cố gắng làm chi phí, nhưng mà thấy cái gì cũng muốn đi mà tiền thì ko nhiều. Nên bàn mãi còn chưa ra nên bỏ nên đi nơi nào. Sở dĩ chọn Nusa lembogan là vì 2 đứa thấy nó gần Bali hơn, di chuyển cũng rẻ hơn, chứ GILI hay Lombok cũng rất là mê (NT) . Jimmy nếu có thể thì cho em xin chút ý kiến về GILI, LOMBOK, LEMBOGAN với.

jinnynhungoc
22-03-2013, 08:53
Dạ tại vì cái lịch trình của anh làm em mê đó chứ hồi trước em chỉ đi Ubud, rồi dạo mấy cái đền nổi tiếng thoai nên giờ mới thòm thèm cái plan của anh. Hihihi nhưng em sẽ tìm thêm thông tin, có gì hay em sẽ cập nhật lên.
Huhuhu mà đừng đổi tên của em chứ. Oa oa oa

zanyminh
22-03-2013, 14:14
Uhm sorry Jinny nhé, vì mắt ko tốt nên nhìn ko nổi là M hay N nữa. Mình sẽ update lên lịch sớm, chắc tuần sau thôi, vì địa diểm mình lọc ra sơ sơ những nơi thấy hợp ý rồi.(beer)

Dù sao Jinny cũng từng đi Bali rồi nên rất tuyệt để "dẫn dắt" 2 đứa nhóc tụi mình :L

jinnynhungoc
22-03-2013, 15:18
Em sao dám múa tiu qua mắt thợ, hihihi giờ thèm đi Bali dữ lắm muốn đi vào mùa mưa coi sao. Một nơi mà đi hết và đi cả bốn mùa luôn thì tuyệt. Ngắm ghía mấy cái vé đã.

==sam==
22-03-2013, 19:01
Cặp đôi này tiếp tục du lịch cung mới nữa nha, ngưỡng mộ ghê ^^
Nếu các bạn đi sớm tí thì đồng hành chung rồi, vừa rồi nhóm mình tìm thành viên cho chuyến Bali cũng mong có cặp nào đó tham gia cho xôm tụ lên nhưng không có hix

phuphadu
23-03-2013, 20:04
Đến là khổ , mình lại đi vào tháng 7 đã mua vé luôn rồi . Đi từ 8/7 đến 16/7 ở Bali , hiện chưa có lịch trình gì hết . Mình sẽ theo đuổi topic này để lấy ý kiến tham khảo đi đâu ở Bali ^^

jinnynhungoc
23-03-2013, 20:33
Có bà chị em ở đây mà sợ gì nhóc. Lịch trình tính thế nào thì quăng lên xem xét cho. Chị đi cũng hai lần chắc cũng được ít ít. Sorry spam topic của chủ thớt chút nhé! Nhưng cung này mà Jinny chụp được vé là ha go với chủ thớt. Nhớ Bali nhiều lắm rồi. Hứa mỗi năm quay lại ấy thế mà năm rồi bôn ba quá không đi được.

zanyminh
26-03-2013, 09:07
Update hiện tại thì mua vé HCM-KUL-BALI-KUL-HCM vào đúng ngày 11/9 -> 17/9, đúng giờ bay với tụi mình thì là 4tr877 . Đã bao gồm thuế phí, ko hành lý ký gửi. Hãng AirAsia.

Nói chung ko giảm dc bao nhiêu nhưng có còn hơn ko có.

Chi phí thì em chưa tính ra chi tiết nhưng theo các anh chị đi trước thì dự tính 7 tr cho 6 ngày (ko tính vé máy bay)

@Jinny : Chị cho em hỏi về white water rafting dc ko, vì em tìm giá toàn 78$ không hà, mà có ng nói là 35$. Em nên đặt trước ở đây hay qua đó đặt ? Hôm trước em qua Thái cũng qua đó mới đặt xem show NIGARIT gì đó, mà hết chỗ, nếu dat trước là còn chỗ rồi. Nên giờ em cũng ngán sợ bị lai như vậy :help

ngocphonglinh
26-03-2013, 13:35
Hello zanyminh,

Bọn mình có 2 nữ. Hôm qua mới mua được vé HN-KL từ 7.9 - 19.9. Đang canh vé Bali tiếp trong thời gian đó.

Bọn mình tạm đặt một cục gạch (có thể) join vài ngày với bạn nha. Mình chưa lên plan gì hết :)

zanyminh
26-03-2013, 16:24
Hello zanyminh,

Bọn mình có 2 nữ. Hôm qua mới mua được vé HN-KL từ 7.9 - 19.9. Đang canh vé Bali tiếp trong thời gian đó.

Bọn mình tạm đặt một cục gạch (có thể) join vài ngày với bạn nha. Mình chưa lên plan gì hết :)
Rất vui vì có bạn đặt gạch đi cùng, mình thì ko dám đặt mua riêng lẻ vì sợ giờ bay ko khớp duoc, phải ở KUL thêm thì tốn kém thêm, vì mình đi KUL rùi.
Mình cũng đang canh vé rẻ để mua cho 2 bạn nữa đi cùng, nhưng dạo này ko thấy vé rẻ nữa nhỉ. :(

zanyminh
29-03-2013, 08:23
Hihi, free seats đã dc thông báo, chuẩn bị 1/4 bán rùi hihi. chắc mai sẽ có thông tin chi tiết. Tỉ lệ có vé đi vào tháng 9 rất cao hihi. Vui quá là vui. Vừa nói là có vé rẻ liền :LL . Rất mong có nhiều bạn đi cùng cho 2 đứa đỡ bùn và ... không bị thâm túi :L

dinhkhoi
29-03-2013, 10:42
ban co sdt ko mình xin với
minh muon tham gia chuyen này

zanyminh
29-03-2013, 11:12
Mình đã nhắn inbox cho bạn rùi ;)

sonduong51
05-04-2013, 12:47
Mình đã mua vé HCM - KUL - BALI vào 11/9 và về ngược lại vào 17/9

Do mua vé rẻ nên chỉ 115$ thôi.
Hiện tại nhóm chỉ có 2 pax 1 nam 1 nữ thôi. Welcome mọi người vào để cùng chia sẽ thuê xe đi cho sướng và tiện.

Chứ thuê xe máy thì hơi cực, mà nếu đủ 7nguoi thuê 1 xe 7 chỗ lun thì rẻ hơn thuê xe máy.

Lịch tạm thời (nhờ các bạn tư vấn thêm) là :
11/9 : Bay HCM - KUL - Bali . Chuyến KUL - BALI đến hơi trễ : 22h.
12/9 : Ubud xung quanh buổi sáng và đi tour White water rafting buổi trưa
13/9 : Ubud và Núi lửa, hồ, đền đài khu vực Batur và Kintanami. Nếu xong sớm thì di chuyển về KUTA trong buổi tối
14/9 : Sáng sớm Ubud đi về Kuta. Tham quan các nơi phía nam đảo như : Jimbaran, uluwatu.v..v...
15/9 : Tham quan các điểm còn lại của phía nam đảo, nếu ko còn thì sáng sớm Di chuyển đi Nusa Lembogan. Chiều phải có mặt ở Nusa Lembogan tham quan thêm hoăc đến Nusa lembogan trễ thì tham quan buổi tối thôi.
16/9 : Tour lặn biển diving hoặc Snorkeliing ở Mushrom bay, buổi chiều về Kuta.
17/9 : Bali - KUL - HCM. Chuyến Bali-KUL giờ bay hơi sớm : 6h sáng.

Chi phí dự tính : 8tr chưa gồm vé MB (Mình sẽ ghi rõ hơn và cập nhật thường xuyên vào cuối bài, vì bài đăng đầu tiên sau 15ng không chỉnh sửa được)

Nhóm mình cũng 2 nữ đi Bali từ 08.09-16.09, bọn mình xuất phát từ HN
Lịch của bọn mình
08.09: HN -Kua
09.09: Kua - Yogyakata
12.09: Surabaya - Bali (chuyến 5h15AM-7:25)
15.09: Bali - Kua (chuyến PM 7:25)
16.09: kua -HN (chuyến 6:30AM)

Bọn mình định đi núi Bromo vào ngày 10.09.

Bạn nào đi cùng thời gian này trao đổi thông tin và tham gia cho vui.

Mail của mình: [email protected]

zanyminh
05-04-2013, 13:57
Đã send email cho bạn rồi đó sonduong51. THanks bạn nhiều . (beer)

meolu1987
14-04-2013, 17:12
Bạn Sơn Dương ơi,

Mình đã gửi mail cho bạn rồi. Không biết bạn đã nhận được chưa? Nhóm bạn đi đợt đó liệu có thể cho mình và một bạn nữa join với được không?

zanyminh
15-04-2013, 09:50
Bạn Sơn Dương ơi,

Mình đã gửi mail cho bạn rồi. Không biết bạn đã nhận được chưa? Nhóm bạn đi đợt đó liệu có thể cho mình và một bạn nữa join với được không?
Trước đó thì join với sonduong51 còn sau đó ghé Bali thì join với tụi mình luôn nhé :)

Misu
24-05-2013, 17:04
Mình book vé Bali tận... 30/4 năm sau, Zany đi về thì share cho mình đu theo với nhé!

zanyminh
27-05-2013, 11:41
Mình book vé Bali tận... 30/4 năm sau, Zany đi về thì share cho mình đu theo với nhé!
Còn khá lâu mà, nhưng khi mình về mình sẽ viết hồi ức, bạn vào xem nhé
Vì forum giới hạn hình nên mình rất khó khi viết trên forum, do đó mình hay viết trên blog cá nhân vì có thể chèn nhìu hình hơn.
Cuối tháng 9 bạn vào blog mình xem là có à ^.^

ngô thùy dung
28-05-2013, 21:55
Em muốn đăng ký tham gia tour nè có được không ạ ?? Cho e xin địa chỉ email để e joy vơi ^^

zanyminh
29-05-2013, 08:12
Hì, đăng ký tour thì OK nhưng mình hông có bán tour, thêm nữa lại cũng chẳng có tour guide ^^
Bạn thấy lịch mình đi OK thì có thể contact mình qua face : [email protected] . Nick zany minh . Yahoo : [email protected]

zanyminh
17-06-2013, 12:00
Mình update thêm lịch trình và chi phí trong file excel, các bạn có thể down tại : https://docs.google.com/file/d/0B6UDdMZrqT38VmhSOWtybFFVaFE/edit?usp=sharing
Giá này chưa gồm giá máy bay ạ. Bọn mình đi hơi nhiều nơi và phí hơi cao, nhưng đều tính max fees và chia 2, nên không bị thiếu đâu ạ. Còn đi đông hơn thì càng rẻ hơn.
Thanks và welcome all.

lili
10-07-2013, 15:00
Tháng 1/2014 mình cũng đi sing-malay-bali, đang háo hức đợi chờ chuyến đi của zany để học hỏi lắm, vì lần đầu đi nc ngoài, cũng nhờ blog của zany mà mình lập được kế hoạch cho sing-malay rồi. Thanks zany nhiều!

zanyminh
11-07-2013, 11:01
Tháng 1/2014 mình cũng đi sing-malay-bali, đang háo hức đợi chờ chuyến đi của zany để học hỏi lắm, vì lần đầu đi nc ngoài, cũng nhờ blog của zany mà mình lập được kế hoạch cho sing-malay rồi. Thanks zany nhiều!
Ò, nếu bạn có cần giúp gì Malay Sin thì nói nhé, vì mình thật sự cũng không còn nhớ nhiều lắm 1 số chi tiết ở Sin Malay nữa.
Mau quên để háo hức chuyến đi mới :T

lili
11-07-2013, 11:31
Mình chỉ ở melaka 1 đêm, sing thì chỉ như gé qua trên đường đi thôi zany ah, có gì cần mình sẽ hỏi, thật sự lúc đầu là mơ ước đi bali, sing là chỉ transit thôi nhưng tham lam quá nên muốn gé sing chụp cái merlion park đó rồi cái tham này kéo theo cái tham khác, nhỏ bạn đi về nói melaka đẹp lắm, thế là quyết định đi thêm melaka nữa:D
Giờ mình còn thiếu chặng Kul-Bali nữa, tiếp tục đợi chờ chàng AA!!..và hồi ức của zany đó!;)

zanyminh
21-07-2013, 00:43
Rất cám ơn chị jinny đã update thông tin lên trang 1 hộ em. Mong mọi người có thể đi cùng để đông vui hơn :)

zanyminh
26-07-2013, 15:45
Có ai đi cùng không ạ ? Sao im ắng quá...

zanyminh
24-08-2013, 18:20
Update lên cao nào, hi vọng có người thấy và đi cùng ... :(

ngocphonglinh
02-09-2013, 11:42
@Jinny : Chị cho em hỏi về white water rafting dc ko, vì em tìm giá toàn 78$ không hà, mà có ng nói là 35$. Em nên đặt trước ở đây hay qua đó đặt ? Hôm trước em qua Thái cũng qua đó mới đặt xem show NIGARIT gì đó, mà hết chỗ, nếu dat trước là còn chỗ rồi. Nên giờ em cũng ngán sợ bị lai như vậy :help

Bạn đang nói $78 cho một hay hai người?

Tớ thấy rafting tầm $40, $50 một người. Ví dụ bên magillabalitours -> http://magillabalitours.com/index.php/bali-rafting-adventure-

Có bên này thấy đắt hơn, nhưng đang giảm giá còn $38 thấy cũng được -> http://ayungriverrafting.net/

Bọn tớ định sang đấy tham khảo thêm rồi mới đặt, đoán là đặt trước 1 hoặc 2 ngày cũng ok. :D

ngocphonglinh
02-09-2013, 11:45
Rất vui vì có bạn đặt gạch đi cùng, mình thì ko dám đặt mua riêng lẻ vì sợ giờ bay ko khớp duoc, phải ở KUL thêm thì tốn kém thêm, vì mình đi KUL rùi.
Mình cũng đang canh vé rẻ để mua cho 2 bạn nữa đi cùng, nhưng dạo này ko thấy vé rẻ nữa nhỉ. :(

cũng may đã đặt được vé. Từ đợt 30.4, 1.5 mọi người đi nghỉ hết tớ lủi thủi đi làm. Vắng vẻ tự nhiên thấy có vé làm luôn 1 cặp ùi. Tự đợt đó đến giờ cũng ko thấy thêm cái vé nào nữa, dù thỉnh thoảng vẫn thấy giới thiệu promotion KL-DPS mười mấy đô này nọ.

Cuối tuần sau bọn tớ đi rồi. Nhưng tự thấy lịch trình đặt ra không giống của các bạn nên không tham gia cùng. Có duyên thì sẽ gặp ở bên đó ha ;)

zanyminh
02-09-2013, 20:21
Bạn đang nói $78 cho một hay hai người?

Tớ thấy rafting tầm $40, $50 một người. Ví dụ bên magillabalitours -> http://magillabalitours.com/index.php/bali-rafting-adventure-

Có bên này thấy đắt hơn, nhưng đang giảm giá còn $38 thấy cũng được -> http://ayungriverrafting.net/

Bọn tớ định sang đấy tham khảo thêm rồi mới đặt, đoán là đặt trước 1 hoặc 2 ngày cũng ok. :D
Bọn mình đã tìm dc nơi đặt white water rafting giá 275.000 iDR/pax. Chỗ này là của 1 chị mình hẹn gặp trên phượt đi uống cafe, chị ấy chỉ cho đó. Chị vừa mới đi về hồi 2 tháng trước thôi. Chị nói tour của cty này làm tốt lắm. Vả lại họ cũng chịu pickup mình ở Ubud và tour xong thì trả mình về Kuta. Tiện và tiết kiệm dc ~200k idr taxi chứ ko ít. Bạn mail vào đây nhé : [email protected]

cũng may đã đặt được vé. Từ đợt 30.4, 1.5 mọi người đi nghỉ hết tớ lủi thủi đi làm. Vắng vẻ tự nhiên thấy có vé làm luôn 1 cặp ùi. Tự đợt đó đến giờ cũng ko thấy thêm cái vé nào nữa, dù thỉnh thoảng vẫn thấy giới thiệu promotion KL-DPS mười mấy đô này nọ.

Cuối tuần sau bọn tớ đi rồi. Nhưng tự thấy lịch trình đặt ra không giống của các bạn nên không tham gia cùng. Có duyên thì sẽ gặp ở bên đó ha ;)
Hhuhu bùn ghê ko ai đi cùng cả...:(

akechi
03-09-2013, 06:15
gửi message fb mà ko thấy zany reply ... có gì liên lạc khác được không ... hội được nhiêu người rồi vậy ?

zanyminh
03-09-2013, 09:25
gửi message fb mà ko thấy zany reply ... có gì liên lạc khác được không ... hội được nhiêu người rồi vậy ?
Hi, bạn gửi hồi tối hôm qua là mình ko có nhận dc đâu, vì 1 ngày chỉ onl buổi tối chút thôi hà, mà tối qua đi về quê lên mệt nên chỉ lên face 1 chút. Nhóm mình đang rất đông ;) , gồm có....2 người....:Dam
Lịch mình đi bạn tham khảo đi, rùi xem có thể join với tụi mình ngày nào. Mình cũng có thể thay đổi lịch theo bạn, nhưng đừng bỏ hotel là dc, vì hotel mình đã trả tiền qua Agoda rùi.
Phone của mình : 0919.243.123
Mình thường lên phuot hơn là face vì công ty không cho vào face, nên bạn nhắn tin trên phuot mình nhận dc ngay ^_^

zanyminh
03-09-2013, 11:54
Nãy có bạn Emily gửi inbox xin đi cùng, mừng quá. Mong là bạn có thể đi cùng tụi mình. Hiện tại chỉ có mình và bạn gái, nên cũng ko thể gọi là 1 cái nhóm được nữa #_# . Welcome mọi người nhe, mọi người cứ vào xem lịch tụi mình đi, sau đó nếu thấy ổn thì join nha. Tụi mình có thể change lịch được nhưng không change hotel được vì đã trả tiền hết rùi...
Lịch đi tụi mình : https://docs.google.com/file/d/0B6UDdMZrqT38VmhSOWtybFFVaFE/edit?usp=sharing

zanyminh
18-09-2013, 14:24
Đã đi. Mod close giúp em ạ.
Nhiều điểm đi rất đáng giá. Bali không chỉ có như những người đi trước đã chỉ để rồi cảm nhận nó không đẹp. Tội cho Bali lắm ^_^ .

Mình sẽ có bài hồi ức sau để chứng minh Bali khác với những Bali thân thuộc moị người thường đi.

jinnynhungoc
26-09-2013, 16:58
Ok bài của bạn sẽ được đóng tại đây nhớ viết hồi ức hoặc chia se cập nhật thêm kinh phí, kinh nghiệm, vị trí , di chuyển gì đó mà bạn cảm thấy khác lên thông tin du lịch Indonesia nhé!