PDA

View Full Version : Tìm 01 bạn Nam phượt một số nước Đông Nam Á dự kiến giữa tháng 5

ptcptc
13-03-2013, 23:29
Hiiiiiiiiii All !

Hiện tại mình đang có ý định phượt một số nước Đông Nam Á, tuy nhiên vẫn chưa có kế hoạch cụ thể và cũng chưa có bất cứ kinh nghiệm nào cả vì mình chưa từng đi xa như thế bao giờ. Tạm thời mình mới chỉ tính đến một số thông tin như sau :

1, Thời gian khởi hành : Sơm nhất là giữa tháng 5/2013 ( tuy nhiên có thể sơm hơn nếu tất cả đã OK ), thời gian đi tối thiểu là 06 tháng ( hoặc dài hơn nếu có thể )

2, Kinh phí : Mình sẽ chuẩn bị một ít dự trù khoảng 500$ ( vì không có nhiều ) và trong quá trình đi sẽ tìm cách kiếm tiền ( Có thể làm tại nước đó nếu có thể hoặc chuẩn bị trước một số công việc Online tại Việt Nam...)

3, Ngủ đêm : Mình tính sẽ ngủ CouchSurfing....

4, Ôtô là phương tiện di chuyển đầu tiên.

5, Vì điều kiện về kinh tế không cho phép nên có thể sẽ chỉ đi thôi chứ không tham quan những địa danh nổi tiếng ( tránh phát sinh nhiều chi phí...)

Nếu bạn Nam nào có nhu cầu thì có thể Contact với mình, mình cũng chưa có kế hoạch nên các bạn có thể lên kế hoạch luôn.

===> Mục đích của mình là đi được nhiều nước để tìm hiểu con người, văn hóa, còn tham quan du lịch chỉ là phụ thôi.

Mobile : 0977606769

Lưu ý:

Mình cần tìm 01 bạn Nam, vì nếu là Girl thì có thể sẽ khó khăn trong việc di chuyển nhiều nước.

newhope1026
15-03-2013, 15:58
Với $500 thì kế hoạch của bạn không khả thi lắm. Bạn có thể plan ngắn ngày hơn & đi Lào, Cambodia bằng đường bộ. Có điều là đi du lịch mà không tham quan mấy địa danh nổi tiếng thì qua đó làm gì?

GTK
22-03-2013, 16:29
Hi bạn,

Tháng 05/2013 mình định Phượt Cambodia bằng xe Motor PKL, nếu bạn có dự định chung thì joining nhé.

Regards,

saophuongnam
22-03-2013, 17:04
Kế hoạch không khả thi lắm, làm sao vừa đi vừa kiếm tiền được?

Falling_in_love
22-03-2013, 18:11
@ptcptc: Cũng đáng để nghiên cứu. Tuy nhiên cần có sự chuẩn bị dài hơi. Ngủ Couch thì ko ổn lắm với time quá dài như vậy. Nếu nói tháng 5 đi với một kế hoạch như vậy sẽ rất khó để tìm đc đồng hành. Tại sao ko là tháng 9 nhỉ. Nếu tháng 9 tôi có khả năng tham gia cùng bạn đc. Vẫn là đi 6 tháng.

ptcptc
25-03-2013, 22:48
Hi bạn,

Tháng 05/2013 mình định Phượt Cambodia bằng xe Motor PKL, nếu bạn có dự định chung thì joining nhé.

Regards,

Kế hoạch cụ thể như nào vậy bạn ? Bạn cho mình SĐT để có thể trao đổi rõ hơn.

ptcptc
26-03-2013, 13:45
@ptcptc: Cũng đáng để nghiên cứu. Tuy nhiên cần có sự chuẩn bị dài hơi. Ngủ Couch thì ko ổn lắm với time quá dài như vậy. Nếu nói tháng 5 đi với một kế hoạch như vậy sẽ rất khó để tìm đc đồng hành. Tại sao ko là tháng 9 nhỉ. Nếu tháng 9 tôi có khả năng tham gia cùng bạn đc. Vẫn là đi 6 tháng.

Nếu tháng 9 thì là muộn quá rồi. Vì mình xin nghỉ việc từ 01/04, nếu delay thì chậm nhất là tháng 05. Bạn xem có thể cân đối được không ? Rất hy vọng sẽ đồng hành cùng bạn !

Cheers,

tiger2010
27-03-2013, 15:19
Đi phượt như bạn mới bõ đi. Mình đang xem xét thời gian xem có join cùng bạn đc ko.

ptcptc
27-03-2013, 16:34
Đi phượt như bạn mới bõ đi. Mình đang xem xét thời gian xem có join cùng bạn đc ko.

Bạn suy nghĩ rồi quyết định sớm nhé, có gì báo lại giúp mình vì thời gian cũng khá gấp rút rồi. Bạn để lại thông tin liên lạc để trao đổi dễ hơn nhé !

yeuxedap
03-04-2013, 22:29
Mình cũng đang muốn đi, bạn ở đâu thế?

ptcptc
04-04-2013, 19:13
Mình cũng đang muốn đi, bạn ở đâu thế?

Chào bạn,

Mình hiện tại mình đang ở Hà Nội, nếu bạn có cùng thời gian và điểm đến thì để lại thông tin liên lạc hoặc liên lạc với mình : 0977606769

nightpinky
04-04-2013, 22:13
Chúc chân cứng đá mềm, lên đường nhớ ghi nhận report nhé!

ptcptc
04-04-2013, 22:45
Chúc chân cứng đá mềm, lên đường nhớ ghi nhận report nhé!

Thanks so much

newhope1026
05-04-2013, 08:54
Mình không muốn phá vở mộng đẹp của ban, nhưng mình nghĩ bạn nên có kế hoạch ki càng trước khi đi. Du lịch bụi rất dể, nhưng du lịch bụi khi không có đủ tiền thì không dể tí nào đâu.

Mình có nghe một số đứa tây vừa đi du lịch bụi, vừa đi làm. Nhưng tụi nó làm như vậy ở Úc & Canada, những nước phát triển, trả lương cao, nói tiêng Anh & cần nhân công. Mình chưa nghe ai vừa đi du lịch bụi, vừa làm việc kiếm thêm ở Đông Nam Á. Bạn tính toán tiền bạc cẩn thận, không thôi là không có tiền đi xe về lại VN đó.

Couchsuffing không giống như khach sạn mà lúc nào cũng có thể ghé ngang & thuê phòng. Bạn đã từng host & cho người nào vào ở nhà bạn chưa. Nếu bạn chỉ mới tạo account trên couchsuffing thì có thể không kiếm được người cho bạn ở lại đâu. Trước khi đi, bạn phải liên lạc trước coi thử người ta có cho ở ké nhà không & có kế hoạch B. Tới lúc tới nơi mà không liên lạc được & không nói được ngôn ngữ nước đó thì coi như khóc.

ptcptc
05-04-2013, 10:02
Mình không muốn phá vở mộng đẹp của ban, nhưng mình nghĩ bạn nên có kế hoạch ki càng trước khi đi. Du lịch bụi rất dể, nhưng du lịch bụi khi không có đủ tiền thì không dể tí nào đâu.

Mình có nghe một số đứa tây vừa đi du lịch bụi, vừa đi làm. Nhưng tụi nó làm như vậy ở Úc & Canada, những nước phát triển, trả lương cao, nói tiêng Anh & cần nhân công. Mình chưa nghe ai vừa đi du lịch bụi, vừa làm việc kiếm thêm ở Đông Nam Á. Bạn tính toán tiền bạc cẩn thận, không thôi là không có tiền đi xe về lại VN đó.

Couchsuffing không giống như khach sạn mà lúc nào cũng có thể ghé ngang & thuê phòng. Bạn đã từng host & cho người nào vào ở nhà bạn chưa. Nếu bạn chỉ mới tạo account trên couchsuffing thì có thể không kiếm được người cho bạn ở lại đâu. Trước khi đi, bạn phải liên lạc trước coi thử người ta có cho ở ké nhà không & có kế hoạch B. Tới lúc tới nơi mà không liên lạc được & không nói được ngôn ngữ nước đó thì coi như khóc.

Thanks bạn nhiều. Những thông tin bạn viết bên trên hoàn toàn đúng, và mình cũng đã tính tới TH như bạn nói và đã xử lý OK tất cả.

1, Về việc kiếm việc làm
- ĐNA không như bạn nói, mà ngược lại : Có rất nhiều doanh nghiệp nhỏ do người Việt nam buôn bán, mình hoàn toàn có thể xin làm thêm ở đây có thể không cần lương mà chỉ cần chỗ ngủ và ăn. Hiện tại mình đã có bạn làm ở Laos và một số nước khác, họ đã đồng ý nhận mình làm nếu mình thực sự cần.

2, Về vấn đề Couchsurfing
- Mình đâu có phải trẻ con mà nghĩ chỉ có Acc là có thể ngủ nhờ ==> Mình đã hoàn thành hạng mục này. :D

3, Vấn đề phải quay về VN
- Mục đích mình đi không phải vì ham chơi ở những điểm du lịch nối tiếng, mà mục đích của mình hoàn toàn khác. Nếu phải quay về thì đó chính là kinh nghiệm cho mình trong những lần kế tiếp.

4, NOTE
- Tất cả đều có ngoại lệ nhưng rất có thể ngoại lệ của người khác sẽ không phải là ngoại lệ của mình, nhưng cũng rất có thể Ngoại lệ của mình chưa từng đc có bởi người khác.

5, Bạn viết sai chính tả
- Couchsurfing chứ không phải Couchsuffing

Tks !