Log in

View Full Version : Tư vấn cho chuyến đi rừng quốc gia Ba Vì

NguyenQuang625
13-03-2013, 18:41
Mình đang có dự định tổ chức cho anh em trong xóm chuyến đi Ba Vì nhưng chưa biết phải chuẩn bị những gì và đi những đâu mong mọi người có kinh nghiệm đi Ba Vì chỉ cho chút kinh nghiệm đi Ba Vì nên đi như thế nào ? dừng chân ở những đâu ? có những chỗ nào có thể khám phá ? cho mình hỏi có thể tổ chức ăn uống trong rừng đc không? có được đốt lửa không ? vì mình muốn tổ chức tiệc nướng ngoài trời. Đoàn mình dự kiến có khoảng 10 người . Cám ơn các bạn rất nhiều !!!!!!

cafethang8
13-03-2013, 21:43
Mình ở Ba Vì đây ạ, nhưng cũng chỉ lên đó một lần. Đường lên Vườn Quốc Gia Ba Vì khá dễ dàng bạn nha, đi xe máy lên được, nhưng nên chọn những xe khoẻ vì lúc lên dốc khá cao. Vé cho 1 lần vào là khoảng 50k gì đó, có thẻ sinh viên thì được ưu đãi.
Trên này bạn có thể đốt lửa trại được nhưng nên giữ vệ sinh. Chứ nhiều bạn sinh viên lên đây chẳng giữ vệ sinh vứt rác bừa bãi trông không ưng mắt.
Đi lên Vườn Quốc Gia thì chủ yếu là thay đổi không khí vì ở đây trong lành, có thể chụp ảnh ở rừng thông, nhà thở đổ, rồi đền Thượng.
Về cơ bản là vậy :D.
Có thể thăm quan một số địa điểm lân cận: làng cổ đường lâm :D

cafethang8
13-03-2013, 21:44
Cứ theo trục đường 32 bạn nhé. Android hay IOS đều có map chỉ dẫn he he

NgocThanh28
13-03-2013, 22:44
Vé vào cổng 40k, học sinh, sinh viên giảm 50%. Ở đây leo dốc cũng khá cao, Từ dưới lên đồi thông khoảng 7km, lên 3-4km nữa có nhà thờ đổ, ở đây và đồi thông thì chỉ chụp ảnh thôi. Nhà thờ đổ có thể ăn uống tại đó nhưng nên giữ gìn vệ sinh, mình thấy có rất nhiều rác ở đó. Sau đó có 2 đền: đền thờ bác Hồ và đền Thượng. Đền thờ Bác Hồ thì nên leo theo đường mòn trên núi, đi bậc lâu lắm. Đi đường núi hết khoảng 20 phút, thấy bảo đường bậc thang gấp đôi thời gian. Còn đền Thượng thì chỉ có 1 đường bậc, ngắn nhưng rất mất sức, mình mới về được 2 tuần. Chúc bạn có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

babyone
14-03-2013, 10:39
Hi bạn, bạn cần đọc kỹ quy định mở topic mới trong Box này nhé.
Tôi đã chuyển 1 topic của bạn qua link này Tư vấn cho chuyến đi rừng quốc gia Ba Vì (https://www.phuot.vn/threads/83199-T%C6%B0-v%E1%BA%A5n-cho-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-r%E1%BB%ABng-qu%E1%BB%91c-gia-Ba-V%C3%AC) để phù hợp với yêu cầu của bạn.
Tôi khóa topic này của bạn và sẽ xóa sau 24h nữa nhé.