PDA

View Full Version : Phượt....Ngại gì không Phượt....Nhóm PLCN

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8

sun_flower
31-08-2010, 22:51
Em đăng ký 1 vé nhé anh Samon.

Mossa
01-09-2010, 00:10
2/9 Mossa về quê Mỹ Tho, sáng đi chiều về có bạn nào đi hem?

lengkeng1minh
01-09-2010, 06:11
Anh sẽ thực hiện lại chuyến đi bộ theo đường sắt răng cưa; đoạn từ đầu đèo Ngoạn Mục xuống hết chân đèo; toàn tuyến dài 8km. Cần bạn đồng hành từ 1 đến 3 bạn tham gia chuyến đi. Chuyến sẽ đi tối ngày 10/09.
Hạn chế số lượng vì đi xuyên rừng và không có người dẫn đường, 8km đường chim bay thì phãi cở 16km đường mòn.
Kết số lượng thành viên vào ngày 06/09.

lengkeng1minh
01-09-2010, 06:28
Thành viên đầu tiên nhà PLCN khởi hành ngày hôm nay: Minhnq bắc tiến Hà Giang- Chúc Minh đi chơi vui vẽ, ãnh ọt nhiều nhiều, quà bọn tớ là hình ãnh về ruộng lúa chín nhe.

echxanha4
01-09-2010, 11:26
Haizzzzz
17/9 em bị bắt đi diễn văn nghệ ở cty rồi :(
Thèm được ăn con ba khía mà lại lỡ dịp ...
Chúc mọi người đi chơi vui.

Heheh, Ranchu nhà mình đóng kịch hay hát vậy ;D

ranchu
01-09-2010, 11:32
Heheh, Ranchu nhà mình đóng kịch hay hát vậy ;D
Múa tập thể thôi.
Diễn 14,15, tự nhiên nghỉ ngày 16 rồi 17 diễn tiếp.
Chán !

sanbym
01-09-2010, 17:18
trượt vỏ chuối chuyến này rùi :((
đi làm lam đì đi làm hự
sao ko phải là 3/9 như chị Vivi đã nói óa óa óa

XINGAPO
01-09-2010, 18:46
Múa tập thể thôi.
Diễn 14,15, tự nhiên nghỉ ngày 16 rồi 17 diễn tiếp.
Chán !

Ghi tên 14-15/9 đi xem Ranchu múa đơi (HH)

Mossa
01-09-2010, 22:52
chúc nhà mình đi chơi Lễ 2/9 vui nhé! :D

sanbym
02-09-2010, 10:49
e tăng, em nghĩ e có thể đi được chuyến này.! cho em đặt một cục bê tông nhé anh chủ thớt.
Em sẽ confirm lại sau, có thông tin gì anh up ở trang nào cho em cập nhật với nhé
cám ơn ạ!

Mossa
04-09-2010, 13:42
ngày mai, chủ nhật nhà mình có phượt ở đâu hem nhỉ?

alexandersamon
04-09-2010, 21:38
ngày mai, chủ nhật nhà mình có phượt ở đâu hem nhỉ?

Phượt vòng vòng nhà em ah

sanbym
04-09-2010, 23:20
tình hình chuyến cà mau ntn anh Samon ơi!...

lido1995
05-09-2010, 09:33
Hi mọi người !!!

Thể theo tinh thần hăng say của nhóm và mong muốn của mọi người. Samon chính thức mở chuyến đi " Cà Mau đất mũi và Cua " từ 19g 17/09/2010 - đến 6am 20/09/2010.
.......................

Tối thứ 2 - 20g ( 06/09) : off chuyến Cà Mau ở đâu vậy bác Alex ? Thanks. ( chưa thấy update ở thớt Ca Mau :) )

alexandersamon
05-09-2010, 20:44
tình hình chuyến cà mau ntn anh Samon ơi!...

Tối thứ 2 - 20g ( 06/09) : off chuyến Cà Mau ở đâu vậy bác Alex ? Thanks. ( chưa thấy update ở thớt Ca Mau :) )

Đang phân vân việc off ở đâu. Chắc off ở Trà Sữa CMT8 cho gần, ngay trung tâm cho tiện. Lavender đi xa cho mọi người quá :D. Mặc dù sát chỗ samon làm việc

alexandersamon
05-09-2010, 20:54
Mai (06/09/2010) off vụ đi Cà Mau, Cơ bản là trà sữa Hoa Hướng Dương ở CMT8 cho tiện đường bà con đi. Nếu bà con thích chỗ khác (Lavender....) thì phản hồi lại nhe. Còn không cơ bản là 19g Trà Sữa Hoa Hướng Dương, 89 CMT8. Góc CMT8-Bùi Thị Xuân

lido1995
05-09-2010, 23:20
Mai (06/09/2010) off vụ đi Cà Mau, Cơ bản là trà sữa Hoa Hướng Dương ở CMT8 cho tiện đường bà con đi. Nếu bà con thích chỗ khác (Lavender....) thì phản hồi lại nhe. Còn không cơ bản là 19g Trà Sữa Hoa Hướng Dương, 89 CMT8. Góc CMT8-Bùi Thị Xuân

vote cho Lavender vì off share hình chuyến ĐBSCL_2-9 cũng ở đây , trùng thứ 2 luôn :))

alexandersamon
05-09-2010, 23:40
vote cho Lavender vì off share hình chuyến ĐBSCL_2-9 cũng ở đây , trùng thứ 2 luôn :))

1 Vs 15 :D

Nguyên Hương
08-09-2010, 00:42
Mình đang thích chơi trò bắn súng ở Madagui, dự định ngày 26/9 sẽ đi Madagui, tính đi về trong ngày, hiện tại khoảng chừng 5 mems. Nhà mình ai mún đi cùng thì đi chung hén, lập 2 đội vào đó bắn tỉa cho zui.

alexandersamon
08-09-2010, 00:51
Máu me quá nhen :P

Alexfr
08-09-2010, 11:42
Mình đang thích chơi trò bắn súng ở Madagui, dự định ngày 26/9 sẽ đi Madagui, tính đi về trong ngày, hiện tại khoảng chừng 5 mems. Nhà mình ai mún đi cùng thì đi chung hén, lập 2 đội vào đó bắn tỉa cho zui.

Mình có nghe nói về hoạt động giải trí này, chi phí bao nhiêu cho 1 ngày vậy bạn.

Juno
08-09-2010, 11:43

Trước mắt cho chị tham gia 01 người nha :)

alexandersamon
08-09-2010, 11:49
Lâu quá mới thấy chị Juno hiện hình :D

Nguyên Hương
08-09-2010, 11:51
http://www.madagui.com.vn/vn/Tin-Tuc-Su-Kien/Le-Hoi-Tet-Voi-Madagui/Packages-Tron-Goi-An-O-Choi-Paintball/

http://www.madagui.com.vn/vn/Bang-Gia/Bang-Gia/
Đây là chi phí và các dịch vụ trên Madagui. Iem đi ở đó lâu lém rùi, bây giờ muốn đi lại. Hiện tại cũng gần gần 10 mems. Chơi trò này khoảng 10 người trở lên, chia đội băn tỉa sướng đây.
Chỉ đi trong ngày, sáng sớm đi, chiều về. Đặt vé xe ở Phương Trang có xe chạy từ 5h sáng đến 1h khuya, cách 1h 1 xe, tha hồ đi, tiền xe đi & về hết 200k/người. Đặt cọc vé xe trước ngày 20/9 để em book vé.
Chi phí <600k/người.
Có 2 trò iem rất khoái Chèo Thuyền Hơi "Rafting Boat" và Bắn súng đạn nước sơn. Cộng sơ sơ cũng kha khá tiền nhưng lâu lâu thik tìm cảm giác mạnh.:))
@Chị Juno: Ukie chị.
Các bạn, anh chị tham gia cùng cho vui hen.

lido1995
08-09-2010, 12:15
Hi bác Samon , thông tin về việc thuê tàu cao tốc :

Bến tàu cao tốc - 162 Phan Bội Châu P.7 K4 Tp.CaMau - ĐT : 0780.3830470 - chi.Trinh : 0913.73.57.72
- Giá thuê tàu riêng đi về trong 1 ngày (3tr600/20ng) ~ 180/1ng
- Trên đường tàu chạy sẽ ghé những địa điểm sau :
1. Tham quan Năm Căn ( chợ Năm Căn - Tượng Đài ...)
2. Ghé ngang và ngắm rừng quốc gia Cà Mau ( lưu ý chỉ chạy ngang , dừng lại ngắm-chụp hình... không vào được )
3. Sau đó sẽ đến Đất Mũi ( cột mốc số 0 nơi mũi đất cực Nam của Tổ quốc )
4. Option : Nếu ghé tham quan bãi biển Khai Long thì tốn thêm : 400K
- Cần báo trước 2 ngày để book Tàu

ranchu
09-09-2010, 08:20
Kaka, trò này vui lắm nè, và rất mệt. Một người mua tầm 200 viên đạn là vừa. Nhưng phải bắn tiết kiệm tí, chứ xả đạn như súng AK là nghèo luôn đó.

Nguyên Hương
09-09-2010, 09:11
200 viên là nhiều rồi, bắn đội bên kia tan nát lun quá. Trốn & núp bắn nghệ thuật, ko thui là bầm tím chưn tay cả tuần luôn đó. Thú vị thật.
Hiện tại có anh Samon, chị Juno, Mi Ú, Giao, Tài là người quen của nhà PLCN. Nhà mình đi đông thuê riêng xe luôn.

Lamnd
09-09-2010, 15:53
Lễ 2.9 vừa rồi có 1 sự việc đau buồn và đáng tiếc xảy ra trong đoàn Dìm hàng Pro box Dulich chạy cung Tây Bắc.
Mình share mọi người một số thông tin ở đây để biết và rút kinh nghiệm cho chính bản thân mình.
Xin hãy cẩn trọng, ngàn lần cẩn trọng nhé mọi người để mỗi chuyến đi sẽ là 1 kỉ niệm đẹp.

Thông báo của nhà Dìm Hàng về vụ việc vừa qua
by "DÌM HÀNG PRO" on Thursday, September 9, 2010 at 2:20pm

1. Tổ chức:

Đoàn nhà Dìm Hàng trong chuyến đi này là một nhóm đã đi rất nhiều chuyến với nhau. Vì vậy, chúng tôi có đủ kinh nghiệm tổ chức một chuyến đi với sự phân công rõ ràng, có tổ chức, và có trách nhiệm với cá nhân nói riêng và với cả đoàn nói chung.

Trong chuyến đi đau thương này, nhà chúng tôi có tổng cộng 35 người – 18 xe, đều được trang bị đầy đủ cho 1 chuyến đi dài ngày, cơ cấu tổ chức chặt chẽ ở tất cả mọi khâu.

Trước chuyến đi, chúng tôi có tổ chức gặp mặt các thành viên, phổ biến về cung đường, lịch trình, những thứ cần chuẩn bị và cử ra những người có tinh thần trách nhiệm cao để làm những nhiệm vụ quan trọng.

Cơ cấu trong đoàn:

_Trưởng đoàn: Hoàng Linh, phụ trách cung đường, lịch trình và dẫn đoàn.

_Phó đoàn: Quick và Rui, hỗ trợ cho trưởng đoàn

_Thủ quỹ: Hải Anh, lo việc hậu cần (chỗ nghỉ ngơi, việc ăn uống và các vấn đề tài chính)

_Thợ sửa xe: Quang Anh và Hà Bomb.

_Chốt đoàn: Quang Anh, sửa xe, ngoài ra chốt có nhiệm vụ đốc thúc mọi người, tránh tình trạng la cà, không theo kịp tiến trình của chuyến đi.

_Đoàn có 1 bác sỹ chính quy và 3 bộ đồ y tế, 2 bộ đồ sửa xe chuyên nghiệp, có bộ đàm để tiện việc liên lạc (đặc biệt là ở những vùng đồi núi cao bị mất sóng điện thoại).

2. Chi tiết về sự việc ngày hôm đó:

Từ khi xuất phát từ Hà Nội đến lúc gặp chuyện, cả đoàn đi đúng lịch trình, an toàn, khỏe mạnh và đầy ắp niềm vui với cảnh đẹp mê hồn của núi rừng Tây Bắc.
Đến ngày 04-09, tức ngày thứ 4 của hành trình, cả đoàn xuất phát từ phố Ràng lúc 9h sáng, lộ trình: Phố Ràng – Văn Bàn – Khau Cọ – Than Uyên – Mù Cang Chải.

Trên đường đi, cả đoàn vẫn tuân thủ đúng như 3 ngày trước, tốp lead dẫn đường, sau đó là các xe đi giữa và tốp chốt đi cuối. Khoảng 12h trưa, đến đoạn đèo Khau Cọ từ huyện Văn Bàn sang Than Uyên thì tốp đi cuối có 8 xe, trong đó có 3 xe 6 người (Dũng - Phương Anh, Long - Dương, Hiền- Nguyên) thấy cảnh đẹp quá, mới nảy ra ý định tìm đường xuống chụp ảnh. Tuy nhiên, do đường xuống khó khăn bị trượt ngã nên Phương Anh không xuống, mà quyết định đứng trên đường để trông đồ và xe, còn lại 5 người xuống: Hiền, Nguyên, Long, Dương, Dũng. Trong lúc xuống và chụp ảnh, Hiền và Nguyên có bị bẩn tay chân, nên Hiền có ý định ra đến mép suối để rửa tay, Nguyên đứng ngay cạnh đằng sau. Khi Hiền ra đến mép suối thì bị trượt chân ngã xuống suối, ngay lập tức dòng nước mạnh đã cuốn cô đi. Nguyên đứng ngay cạnh đấy, bản thân Nguyên là người bơi rất giỏi, nên đã ko quản thân mình, dũng cảm lao xuống suối để cứu bạn. Các bạn còn lại rất hốt hoảng, kêu cứu và chạy dọc theo bờ suối để tìm cách cứu giúp 2 bạn. Long chạy đến chố đoạn dây cáp nối 2 bờ, lao xuống dòng nước để cứu 2 bạn nhưng không kịp, 2 bạn đã chìm sâu và mất dấu dưới lòng nước xoáy. Khoảng 30 phút sau, ngay khi nhận được tin báo, cả đoàn đã tập trung đầy đủ ngay tại chỗ bị nạn. Mọi người gấp rút khẩn trường cầu cứu người dân trong bản, kết hợp với việc thông báo cho chính quyền địa phương: công an, dân phòng… để nhờ hỗ trợ. Đồng thời mọi người tích cực tìm cách liên lạc, thông báo về cho gia đình. Công tác tìm kiếm, cứu hộ được tiến hành gấp rút và liên tục, không ngừng nghỉ từ tối đến sáng, 24/24. Sáng hôm sau, khi gia đình 2 bạn đến, cả đoàn đã cố gắng hết sức để hỗ trợ cho gia đình hai bạn về thông tin vụ việc, diễn biến tình hình và tiếp tục giúp đỡ gia đình tìm hai bạn.

Do tình huống xảy ra quá bất ngờ trong khi thời gian của hành trình đã hết, cả đoàn ko thể ở lại để tiếp tục công cuộc tìm kiếm, nên đã xin phép và được sự đồng ý của cả 2 gia đình, cả đoàn quyết định chạy về Hà Nội. Đoàn cử 4 người ở lại để tiếp tục công cuộc tìm kiếm và lo hỗ trợ 2 gia đình mọi việc về sau.

Sau khi đoàn xuất phát về Hà Nội, đến khoảng 15h, thì đội tìm kiếm vớt được thi thể của Hiền, các thủ tục về nghi lễ, hành chính được gấp rút thực hiện và Hiền được đưa lên ô tô về với gia đình lúc 19h45 ngày 05-09.

Đến 8h30 sáng ngày hôm sau (06-09), thi thể của Nguyên cũng được đưa lên bờ. Cũng qua các bước như Hiền, đến 13h45, Nguyên được đưa lên xe về với gia đình.

3. Hậu sự:

8h sáng 06-09, thi thể của Hiền được đưa về đến nơi. Sau khi hoàn thành các nghi lễ, vào lúc 10h, Hiền đã được đưa về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Đông Hòa – Tp. Thái Bình. Do thời gian quá gấp gáp nên chỉ có 5 người nhà Dìm Hàng xuống nhà Hiền ở Thái Bình, phụ giúp gia đình trong đám tang và đưa Hiền về chôn cất ở nghĩa trang.

Khoảng 1h sáng ngày 07-09, thi thể của Nguyên cũng đã về Hải Phòng. Các công việc liên quan đươc tiến hành luôn trong đêm và đến 14h15, Nguyên cũng đã về nơi an nghỉ cuối cùng tại Đài hóa thân hoàn vũ – nghĩa trang Ninh Hải – TP Hải Phòng. Trong suốt đám tang của Nguyên, có 30 người nhà Dìm Hàng phụ giúp đến khi linh cữu của Nguyên được đưa vào hỏa táng.

P/S: Trên đây là phát ngôn chính thức của nhà Dìm Hàng Pro, mọi người cùng nhau chia sẻ để những ai quan tâm không còn phải thắc mắc về các nguồn tin khác nhau. Cám ơn mọi người đã đọc!

Chúng tôi sẽ tiếp tục có 1 bài viết khác về những điều cần lưu ý trên đường phượt, qua trải nghiệm này của chúng tôi.

P/S+: đề nghị mọi người ko comment và click like ở note này, nhưng có thể dùng tính năng "chia sẻ". Xin cảm ơn!

source : http://www.facebook.com/note.php?note_id=159269580750434&id=117687934914395#!/note.php?note_id=159269580750434&id=117687934914395&ref=mf

lengkeng1minh
10-09-2010, 05:37
Thanks Lamnd về thông tin này.Tội nghiệp họ quá!!!

lengkeng1minh
10-09-2010, 22:11
Cả nhà ơi! Anh tính chiều ngày 15( âm lịch) sẽ đua lên thánh thất Cao Đài tại Tây Ninh xem lể hội Yến, Sáng khoãng 5g thì vù về SG- tối đó có thể ngũ tại nhà Ngonchantrai hoặc nhà bạn anh L.K tại Hòa Thành-TN. Ai máu thì alo đi chung.

XINGAPO
11-09-2010, 00:43
Hi anh Lk1m :D

Lễ hội Yến là lễ gì cơ ? Lễ đạo hay lễ đời ?
Họ chọn ngày rằm để làm he :)

lengkeng1minh
11-09-2010, 03:48
Lể hội Yến là lể đạo của giáo phái Cao Đài. Trong ngày này họ thi các mâm cúng với nhiều loại trái cây và cách bày trí trên mâm. 2 năm trước L.K có tham dự 1 lần( tiếc là bị hư ổ cứng nên mất hết hình), do đó năm nay tính đi lại.

XINGAPO
11-09-2010, 21:15
"Yến" ở đây không phải là chim yến mà Yến như trong yến tiệc .
Tên đầy đủ của lễ này là Hội Yến Diêu Trì Cung (hội =tụ tập, yến = tiệc rượu, Diêu Trì Cung = Cung của Đức Phật Mẫu), được tổ chức vào rằm Trung Thu
Xinga đọc thì hiểu chừng đó chứ trang lý thuyết của Cao Đài về ý nghĩa của buổi lễ này , mình đọc chẳng hiểu gì cả !

Cám ơn trước anh LK1m cho xem hình với nhé :D

lengkeng1minh
13-09-2010, 06:06
He he bác đẩy em vào thế không thể lùi. Sau khi gặp Ngonchantrai trong chuyến DT_ST_ CN;Ngonchantrai sẵn sàng bảo kê cho 1 nhóm 6 người đến tá túc tại nhà bạn ấy( Cho mượn quần áo của đạo CĐ) để dễ dàng trà trộn, thâm nhập vào những nơi hạn chế khách du lịch.

lengkeng1minh
13-09-2010, 06:39
Hú hồn!!! Lang thang bờ hồ gặp 1 tên "Da đỏ" đang nấu chè_ Hay là tên biệt kích Taliban.

https://i746.photobucket.com/albums/xx102/lengkeng1minh/dongthapmuoi/IMG_2995.jpg

Mặt này nhìn quen quen, hình như là diễn viên phim gì đó?

https://i746.photobucket.com/albums/xx102/lengkeng1minh/dongthapmuoi/IMG_2985.jpg

sun_flower
13-09-2010, 11:20
lấy nồi kê nồi, hình độc quá! chị Mơ nhà mình chớ ai nữa nhỉ, hic

nhocharuka
16-09-2010, 17:27
còn nhận thành viên mới không nhỉ ?
mà g-r-o-u-p nì ở đâu thế các phượt ?

lengkeng1minh
17-09-2010, 09:38
Mời vào! Bọn tớ sống ở TP HCM.

lengkeng1minh
20-09-2010, 04:33
Mới về tới nhà xong, cám ơn Hoàn cho đi ké taxxi, cám ơn mọi người đã giúp anh "già" trong mọi tình huống và từng thời khắc. U Minh Hạ thật là tuyệt vời, cám ơn sự dụ dổ của Lido và sự đốc thúc của Dinhthai mà mình mới được chiêm ngưỡng 1 vẽ đẹp huyền hoạc từ trên cao.

lengkeng1minh
20-09-2010, 20:12
Thế là mai anh L.K đành đu 1 mình vậy!!! Lâu rồi không P 1 mình. Hix hic....

anhthu85
21-09-2010, 14:31
Anh Lengkeng đi phượt Trung Thu vui nhé!
Nhà mình Trung Thu có plan gì vòng vòng SG ko? Cho em đu theo với???

alexandersamon
22-09-2010, 01:57
Offline share hình : 19g ngày thứ 4 22/09/2010 cafe MOS, góc CMT8-NĐC. Do chi Gấu báo tình hình cafe Lavender sửa chửa ....Mai đi lấy DVD cho mọi người. Theo quỹ Sun báo thì quỷ còn hơn 700k

alexandersamon
22-09-2010, 11:48
Thể theo tinh thần đi Phượt là mềnh có dự định đi đón năm mới (tết tây) ở Cam - Siem Riep, Ai đi chuẩn bị tinh thần đi hén. Sorry for spam.

alexandersamon
22-09-2010, 11:49
Thể theo tinh thần đi Phượt là mềnh có dự định đi đón năm mới (tết tây) ở Cam - Siem Riep, Ai đi chuẩn bị tinh thần đi hén.

kittulip
22-09-2010, 13:00
Offline share hình : 19g ngày thứ 4 22/09/2010 cafe MOS, góc CMT8-NĐC. Do chi Gấu báo tình hình cafe Lavender sửa chửa ....Mai đi lấy DVD cho mọi người. Theo quỹ Sun báo thì quỷ còn hơn 700k

Em là thành viên mới. Em tham gia có được ko?

Thế là mai anh L.K đành đu 1 mình vậy!!! Lâu rồi không P 1 mình. Hix hic....

Anh L.K đi chiều mà mấy giờ vậy?

lengkeng1minh
22-09-2010, 15:20
Về lại TP lúc 11g trưa nay.Bị nhiều trắc trở quá: Lấy nhầm thẻ nhớ bị lổi, ăn đồ chay bị đau bụng từ suốt tối qua tới giờ luôn, xe bị trục trặc. Sai lầm không khắc phục được là thời gian: Tính chỉ mặc đồ để chụp hình, lại đi luôn vào nơi làm lể nên đi lể Cao Đài luôn.( Đáng lý ra thì mình xách máy đi vòng vòng để chụp).

anhthu85
22-09-2010, 15:28
Thể theo tinh thần đi Phượt là mềnh có dự định đi đón năm mới (tết tây) ở Cam - Siem Riep, Ai đi chuẩn bị tinh thần đi hén.

Giáng Sinh hay Tết Tây vậy bác trưởng đoàn để em biết còn đăng ký???

lengkeng1minh
22-09-2010, 16:08
Vài hình minh hoạ.

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/P9210011.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/P9220019.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/P9220032.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/P9220046.jpg

vivi82
22-09-2010, 17:18
chúc cả nhà Trung Thu vui vẻ :)

Mossa
22-09-2010, 17:45
chiều nay em cũng có chị đồng nghiệp ở Tây Ninh rủ em đi Lễ Hội Yến. Tiếc là em bận việc nên không đu theo được.

Chúc anh chị em Tết Trung thu vui vui :D

lengkeng1minh
22-09-2010, 17:59
chiều nay em cũng có chị đồng nghiệp ở Tây Ninh rủ em đi Lễ Hội Yến. Tiếc là em bận việc nên không đu theo được.

Chúc anh chị em Tết Trung thu vui vui :D

Đúng ra lể hội Yến hôm nay mới là ngày chính, nhưng đông lắm và liệu bề không chen nổi( sợ móc túi quá) nên về TP đón TT vậy!

XINGAPO
24-09-2010, 03:15
Lễ Cao Đài nhìn sơ cũng có nét lạ lạ đấy chứ (không giống bên Phật hay bên Chúa) .
Anh LK sắm bộ đồ trắng trông "đạo" mạo quá trời :) khác xa hình ảnh dân Phượt đã quen mắt !
Thanh kiu mấy tấm đã pót nhé, chắc vẫn còn thêm chứ ha !!!

lengkeng1minh
25-09-2010, 21:09
Tất nhiên là còn bác à. nhưng theo qui định, thì không được post hình trong topic này bác à. Mấy hình trên chỉ mang tính báo cáo thôi.
L.K chỉ tính mượn đồ mặc xem sao, nhưng vừa chụp xong thì mấy tay "trật tự ra cãn và lùa vào hàng luôn. Rốt cuộc phãi đi lể của đạo Cao Đài luôn. Cực kỳ phê!!! Trước tiên là xếp hàng chờ dài cả cổ, rồi phãi dở chiêu để cố lọt vào bên trong khán phòng. Không vào được!( Nghe người dẫn đường bảo: Phãi quen biết và dặn dò trước thì người ta mới sắp cho mình vào!?). Đành leo qua "lan can" để vào hành lang( nhiều "đạo hữu" cũng leo như L.K).
Xí được chổ ngoài hành lang, nhưng xa ô cửa sổ quá nên đành lùi ra ngay lan can để dựa cho khoẻ.
Bắt đầu hành lể; đứng gần 30p, muốn rã giò luôn( vừa chật, vừa mùi mồ hôi người, mùi.....?) ngột ngạt không tả nổi!
Sau đó thì ngồi xếp bằng( cái này L.K cũng thua; chân mình dài mà ngồi chật hẹp quá, lại không quen nên bị vọp bẽ, đau kinh luôn).
Nhìn qua những ô văn của hành lang, thấy có nhiều người bị xỉu, được các "trật tự viên" kéo sền sệt ra ngoài. L.K đã 2 lần toan tính bỏ cuộc, nhưng nhìn đi nhìn lại thấy quá đông. Không thể đứng lên đi tới trước hoặc đi ra phía sau, cũng không thể nhảy qua lan can vì bên ngoài lan can cũng có nhiều "đạo hữu" đang ngồi. Nhưng ánh mắt của người dẫn đường làm mình không dám mạo muội đứng lên_ lời nhắn nhủ khe khẽ từ bạn ấy: Anh cố lên, sắp hết giờ rồi.
Vừa đau chân, mồ hôi ra đầm đìa và cũng vừa buồn ngũ nữa. Chán thiệt!
May mắn rồi lể cũng hết. Mùng quá! Nhưng nổi lo mới lại đến. Người dẫn đường bảo:_ Anh nhanh chân đến chổ để dép kẻo bị mất.( Lúc đi mình mang đôi ASIA có quai cài Velcro_ miếng dán). Thế là lại phãi cố sức đu qua cái lan can, nhãy xuống sân và đua tốc độ lẩn dùng vai để đẩy các "Đạo hữu" sang bên để tìm dép.
May quá! Dép vẫn còn. Mệt quá,, hết hứng để chụp hình.

anhthu85
26-09-2010, 15:06
Anh Lengkeng có chuyến đi trải nghiệm thú vị quá, tín đồ đạo Cao Đài trong một ngày. Cảm ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm :).

XINGAPO
26-09-2010, 19:25
Anh LK kể chuyện "đời phóng viên" hiện thực kin (cám ơn nha) , giúp mình tưởng tượng ra được nó gian khổ thế nào (kể cả nỗi lo "mất dép" .. hehe) !
Nói chớ .. chưa thấy quan tài chưa đổ lệ, bạn mất dép, nhất là mất một chiếc mà xem .. thà mất cả đôi, chứ chỉ đi hoặc cầm trên tay một chiếc cảm giác rất ư bi hài !! :( =)) :T

lengkeng1minh
27-09-2010, 09:25
1 điều thú vị của chuyến đi này là L.K được NDĐ đưa tới "lò" đào tạo nhạc công phục vụ cho các buổi lể cúng tại TT.( Với danh xưng là 1 "Đạo hữu từ tỉnh xa đến nghiên cứu và học tập").
Được mục kích các loại nhạc cụ truyền thống và xem qua sơ đồ phân bố các nhóm nhạc lể chuẩn bị cho tết âm lịch sắp tới.
L.K được xem và nghe các làn điệu từ các loại đàn này_ Xem cả NDĐ biểu diễn luôn.( Vì lý do bão mật thông tin nên L.K không tiện đưa hình của nhạc công lẩn NDĐ).

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4230.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4214.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4213.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4222.jpg

Sorry bạn Hộ Pháp: vì chuyến đi chưa hoàn chỉnh nên chưa đăng bên "Hồi ức" được nên tạm khoe hàng ở đây.

lido1995
27-09-2010, 10:17
Vài hình minh hoạ.

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/P9210011.jpg

Nhìn bác LK giong Binladen lúc thời niên thiếu chưa để râu :))

lengkeng1minh
27-09-2010, 10:33
Có ai đi xem đua bò ở An Giang không bà con?

vivi82
27-09-2010, 10:35
Báo cáo, chuyến phượt Bình Quới thành công tốt đẹp, với số lượng phượt tử tham gia nhiều hoành tráng: 50 mem :D
Report hình ảnh ở cafe Xưa, lần sau offline ở đây tuyệt vời nè, ăn sáng uống cafe oánh bài kiếm tiền ăn trưa và nhậu buổi tối, ai thua không có xiền ăn thì cứ việc ..nhịn đói, tay nghề cỡ Alex, Phuonghoang thì chịu khó mua Cơm Tấm bọc theo kàkàkà....

mặt tiền hướng ra
https://i922.photobucket.com/albums/ad65/vivi82/BINH%20QUOI/DSC04402FILEminimizer.jpg
cái ổ oánh bài của cả bọn, không sợ nắng mưa
https://i922.photobucket.com/albums/ad65/vivi82/BINH%20QUOI/DSC04350FILEminimizer.jpg
nhí nhố 1 vòng
https://i922.photobucket.com/albums/ad65/vivi82/BINH%20QUOI/DSC04396FILEminimizer.jpg
https://i922.photobucket.com/albums/ad65/vivi82/BINH%20QUOI/DSC04374FILEminimizer.jpg

lengkeng1minh
27-09-2010, 10:48
Chà nhìn P/H thấy lạ ghê! Mới nhìn tưởng người mới đó chứ!

deny
27-09-2010, 10:56
Báo cáo, chuyến phượt Bình Quới thành công tốt đẹp, với số lượng phượt tử tham gia nhiều hoành tráng: 50 mem :D
Report hình ảnh ở cafe Xưa, lần sau offline ở đây tuyệt vời nè, ăn sáng uống cafe oánh bài kiếm tiền ăn trưa và nhậu buổi tối, ai thua không có xiền ăn thì cứ việc ..nhịn đói, tay nghề cỡ Alex, Phuonghoang thì chịu khó mua Cơm Tấm bọc theo kàkàkà....

Coi bộ tuần này cả nhà ko ai đi phượt, ở nhà hết ..

anhthu85
27-09-2010, 12:03
Có ai đi xem đua bò ở An Giang không bà con?

Khi nào vậy anh LK ơi? nếu rơi đúng vào 2 ngày cuối tuần thì anh cho em dk 1 suất nhe. Cảm ơn anh LK! :)

deny
27-09-2010, 14:14
ngày 4 và ngày 5 tháng 10, rất tiếc là thứ 2 và thứ 3 anh thư à :D

Mossa
27-09-2010, 19:32
@vivi: có gì Vivi gởi hình Bình Quới cho Mossa với nhé! Tag qua FB cũng được. Thanks!^^

Mossa
27-09-2010, 22:02
Air Mekong đang giảm giá, nhà mình có bạn nào muốn đi Đà Nẳng không nhỉ? vào đầu tháng 11, giá khứ hồi 1 triệu.

lengkeng1minh
28-09-2010, 06:43
Mossa ơi! Dự toán cho chuyến CLC của em như thế nào vậy? Cũng muốn quay lại nơi ấy.

alexandersamon
28-09-2010, 07:27
Mossa ơi! Dự toán cho chuyến CLC của em như thế nào vậy? Cũng muốn quay lại nơi ấy.

Cỡ khoảng 700k thôi anh anh

vivi82
28-09-2010, 10:49
@vivi: có gì Vivi gởi hình Bình Quới cho Mossa với nhé! Tag qua FB cũng được. Thanks!^^

hì hì, vivi không xài FB Mossa ơi, để chép USB gởi qua ha, 30/9 hoặc 1/10 gởi qua ha ;)

anhthu85
28-09-2010, 10:49
Mosa có làm chuyến CLC thì cho em dk 3 vé nhá. Cảm ơn!!! ^ ^

nhudragon
28-09-2010, 11:43
Mình chưa đi CLC, nếu Mosa có làm chuyến CLC thì cho mình đang ký 1 chỗ nhé. Thanks

Mossa
28-09-2010, 17:40
@Anh Lengkeng và CÁC BẠN NÀO MUỐN THAM GIA TRẠI IVC ở CÙ LAO CÂU VỚI NHÓM MOSSA VUI LÒNG GỌI 090 881 9757 GẤP!

Nhóm Mossa trên tinh thần giao lưu và học hỏi. Bạn tham gia sẽ học một số kỹ năng làm việc theo nhóm và các trò thú vị khác.

nhóm mình sẽ ko có ghé Vĩnh Hảo tắm bùn nên KINH PHÍ LÀ 650k (đã mua áo phao dùm luôn, nếu có áo phao rồi thì chỉ đóng 600k).

Cảm ơn!

alexandersamon
30-09-2010, 09:46
Từ 01/10/2010 đổi sang số mới nhé 0909.739.278. Số cũ 0903.964343 không dùng nữa, Mọi người update dùm nhé.

deny
01-10-2010, 17:33
số cũ cho em đi sếp ^^,

lengkeng1minh
04-10-2010, 05:55
Chậc chậc... Hôm qua đi off ngoài Bệt, cả buổi chiều được " Cởi Ngưa"+ sờ xẫm mấy em "Đầm"... Vui thiệt, lần sau nhớ rủ rê anh với nhe.

kakathinh
04-10-2010, 09:17
Chậc chậc... Hôm qua đi off ngoài Bệt, cả buổi chiều được " Cởi Ngưa"+ sờ xẫm mấy em "Đầm"... Vui thiệt, lần sau nhớ rủ rê anh với nhe.

Còn thiếu Anh lengkeng ới, cộng thêm 1 chầu 3 mâm bánh bèo, 4 dĩa thập cẩm bánh nậm, lọc...cộng với 1 buffet sinh tố nữa chứ! Nói vậy cho mấy mem ở nhà hóng hớt.

Àh, Air mekong mở bán vé đi trong nước khuyến mãi, SG - Phú Quốc hoặc SG-Côn Đảo khoảng 960k 1 người khứ hồi đó nhà mình ơi. Nhà mình rủ nhau đi Phú quốc chơi ha.

Mọi người tham khảo tại đây : http://airmekong.com.vn/Sites/Web/vi-Vn/Trang-Chu

alexandersamon
04-10-2010, 15:04
Có ai đi Phú Quốc hem kìa :)

Mossa
04-10-2010, 18:28
Mossa muốn đi Đà Nẵng, đi Cù Lao Chàm, nhà mình có ai muốn đi hem?

lengkeng1minh
04-10-2010, 19:39
Vote Đà Nẵng và Cù Lao Chàm, vote luôn PQ và CĐ( Kakathinh book vé chuyến CĐ nhe_ Thanks nhiều, nhớ CĐ quá).

Nguyên Hương
04-10-2010, 19:56
Iem vote Phú Quốc đeee

lengkeng1minh
06-10-2010, 05:22
Bò, bò....và bị bò "Húc"...hic...hic...

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4528.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4401.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_4435.jpg

kakathinh
06-10-2010, 09:48
Anh lengkeng bị bò húc ra sao ta?đọc vnexpress thấy đàn bò húc vào người xem, không biết anh có ngồi hàng đầu không hả? Air mekong chưa bán vé năm 2011, nên năm sau có em sẽ mua đi tháng 3 biển đẹp.

Nhà mình ơi, đang bán vé đi Vinh 100k, đặt mua mà bị disconnect luôn, ngày về 1,2/12 còn vé, nhà mình ai đi thăm Bác thì book ha!

lengkeng1minh
06-10-2010, 20:06
Mình bị bò húc_ thật ra khi thấy cặp bò phóng về phía mình, đã toan chạy nhưng lượng người quá đông đành chịu trận và quay lưng lại bảo vệ máy và cặp bò càng vào mình luôn. Té nằm dài dưới sình luôn( Cãm thấy hơi thở của con bò phà trên cổ mình , nhưng may mắn là chân bò không dẫm lên người. Chân phãi bị cái bừa quẹt vào đau điếng, đến giờ này nó vẫn còn sưng_ Ngoài khán giã bị bò" lạc tay lái" thì nhóm Phóng Viên và nhân viên đài Truyền Hình cũng bị rượt chạy"vắt giò lên cổ" nhiều phen.
Khi giã làm Phóng Viên để lọt vào khu vực dành riêng, L.K cũng vài phen thót tim khi thấy đường chạy của bò đổi hướng về phía mình_ Mà mọi người biết rồi đó, sình lũng bũng nước thì chạy làm sao nổi!
VD: Trong hình dưới mô tả cặp bò đổi hướng chạy và người phóng viên ãnh kia đang...."mặt cắt không còn 1 giọt máu".

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01422.jpg

XINGAPO
07-10-2010, 02:24
Ủa, topic này là không cho "cám ơn" (phuot.com "tài" he :D )
Anh LK thà "bỏ mình, không bỏ hình" ;) mới mang về được những bức hình sống động về cuộc đua trâu nổi tiếng ở An Giang cho ta thưởng thức !
Giờ mình mới biết là cuộc đua được tổ chức ngay trên mặt ruộng, không có hàng rào hàng ngăn an toàn gì cả .. có lẽ do thế nhiều người mới hồi hộp thích đi ?
Cám ơn anh LK nhé !!

anhthu85
07-10-2010, 08:25
Hehe, cảm ơn anh L.K chia sẻ với mọi người về những pô hình sống động quá. Anh ơi, chắc bò nó đến xin anh chụp hình đó mà, xin chụp hình kiểu gì mà bạo lực quá hen :D.

lengkeng1minh
07-10-2010, 14:39
Theo qui định mới từ BTC, năm nay bò chỉ chạy ở giữa làn đường, chạy lạc qua hai bên sẽ bị loại. Nhưng đường đua nhỏ nên khi bò vượt nhau dể dàng đâm vào 2 bên đường hoặc lấn vào lề. Mà cách nào cũng nguy tai hết.

alexandersamon
07-10-2010, 17:04
Chào mọi người, samon có tham gia nhóm từ thiện này. Tháng này co chuyến về Vĩnh Long. Hy vọng mọi người củng tham gia và ủng hộ nhé. Của ít lòng nhiều. Hiện kim và hiện vật có thể gới cho Anh Thiên hoặc trực tiếp cho samon, samon sẽ chuyển lại.

Nhà mình có chị Nhudragon, Ngotuyen0504, Chị Juno đã từng tham gia chuyến đi trươc đây của nhóm

Hoà cũng sự phát triển của vùng ĐBSCL và của cả nước, Vĩnh Long là nơi giao thoa giữa 2 con sông Tiền và Hậu cũng từng ngày phát triển theo dòng thời gian. Con sông đồi đắp phù sa minh chứng cho sự phát triển của vùng đất này và cuộc sống người dân nơi đây ngày càng no đủ hơn. Nhưng đâu đó còn lắm những mảnh đời cơ cực...

Vũng Liêm là một huyện ở phía đông tỉnh Vĩnh Long giáp với tỉnh Trà Vinh là một điển hình với cuộc sống còn l...ắm gian truân của người dân. Vùng đất sản sinh nhiều anh hùng, tài ba cho đất nước nhưng có lẽ những gì tốt đẹp vẫn chưa thực sự mỉm cười với họ. Cuộc sống khó khăn vẫn còn bao trùm lấy màu xanh của những cánh đồng lúa.

Có đi mới thấy được, có đến mới biết những gì đang diễn ra nơi đây. Thật đau lòng khi nhìn thấy bà con mình còn quá khó khăn, có nhiều gia đình nghèo khó theo suốt nhiều thế hệ...tiếp xúc với chúng tôi, họ vẫn cười vui cho dù cuộc sống có khó khăn thế nào đi nữa thì vẫn không thể quật ngã ý chí vươn lên của họ như dòng sông kia mang đầy phù sa. Chúng tôi hy vọng như thế !

Lần về thăm nơi vùng đất này, chỉ là một cái Ấp nhỏ nằm trong vùng đất rộng lớn Vũng Liêm ấy, những mảnh đời đang chờ đón những tấm lòng sẻ chia từ mọi người khắp nơi. Chúng tôi hy vọng mọi người cùng chung tay để mang đến sự ấm áp và nguồn động viên để vùng đất này vượt qua cái khó trong thời gian không xa.

Địa điểm đến cho chuyến đi lần này: Ấp 1, xã Tân Quới Trung, huyện Vũng Liêm, tỉnh Vĩnh Long.

Số hộ gia đình nhận quà : 150 hộ (dự kiến)

Vật phẩm cần cho chuyến đi này :
- Gạo : dự kiến mỗi gia đình 5kgs x 10.000đ / kg = 50.000đ x 150 hộ = 7.500.000đ
- Mì gói : dự kiến mỗi gia đình 1 thùng x 50.000đ / thùng = 50.000đ x 150 hộ = 7.500.000đ
- Dầu ăn : dự kiến mỗi gia đình 1 chai x 20.000đ = 20.000đ x 150 hộ = 3.000.000đ
và quần áo cũ còn dùng được

Thời gian dự kiến khởi hành và địa điềm tập trung của chuyến đi :
- Tập trung : 5h sáng Chủ nhật ngày 7/11/2010
- Thời gian xe chạy : 5h30 sáng Chủ nhật ngày 7/11/2010
- Địa điểm tập trung : 283 Phạm Ngũ Lão, Q.1 (mọi người gửi xe trong công viên 23/9)

Mọi người vui lòng đăng ký tham gia trước thứ 5 ngày 21/10/2010 để thuận tiện cho việc sắp xếp xe (tiền xe sẽ được share đều cho tất cả các thành viên tham gia chuyến đi)

Mọi sự đóng góp vui lòng liên lạc về:
Thiên Đỗ 0908457378
Tài khoản Vietcombank - CN Kỳ Đồng : 0071002628870 Đỗ Văn Thiên
Tài khoản Techcombank - CN Thắng Lợi : 11920409504012 Đỗ Văn Thiên

Rất mong nhận được sự quan tâm và ủng hộ của mọi người để chuyến đi mang đầy tình thương này được thực hiện tốt đẹp.

Thông tin tham khảo thêm :

http://www.facebook.com/#!/notes.php?id=612829720&notes_tab=app_2347471856

http://www.facebook.com/#!/note.php?note_id=449414398146

alexandersamon
07-10-2010, 17:20
Hi, Ai đi chung cần xem bói, thầy bói có tiếng ở Vĩnh Long, thì để samon dắt đi cho nhé....Trên đường đi Vũng Liêm :)...

Nguyên Hương
08-10-2010, 09:11
Mọi người đi đi, về nhà anh Tôm đãi mọi người cháo cò. hehe.

À, chương trình này có cần người làm phóng sự chụp hình không để em liên hệ cho. Để em sắp xếp thời gian tham gia cùng mọi người nha. Qua tháng 11 lại kẹt Chủ Nhật. buồn ghê, huhu

lengkeng1minh
11-10-2010, 08:10
MỸ THO: Chuyến thăm ngày cuối tuần.

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01667.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01648.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01674.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01965.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01978.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC01721.jpg

alexandersamon
11-10-2010, 10:07
Hấp dẫn đấy anh Lengkeng, nhớ quê !!!

Mossa
11-10-2010, 23:41
Tiền Giang quê mình đẹp quá!^^ hihi

XINGAPO
12-10-2010, 00:09
Theo qui định mới từ BTC, năm nay bò chỉ chạy ở giữa làn đường, chạy lạc qua hai bên sẽ bị loại. Nhưng đường đua nhỏ nên khi bò vượt nhau dể dàng đâm vào 2 bên đường hoặc lấn vào lề. Mà cách nào cũng nguy tai hết.

Mới đọc bài báo nói rằng cuộc đua bò Bảy Núi năm nay có 78 đôi bò tham gia (đông thiệt nha) và hơn 25 ngàn người tới tham dự .
Năm nay là tổ chức đua lần thứ 18 .. "chín nút" mà xui : Có mấy tay đua "miệt vườn" cay cú vì thua cuộc hay phản đối chuyện gì đó đẩy bò ra đường đua nằm vạ (haha) !! :gun
Người thắng thì ít, kẻ thua nằm vạ thì đông nên cuối cùng Ban tổ chức đành phải ngưng trận chung kết giữa chừng .
Túm quần lại, năm nay cuộc đua bò Bảy Núi không có .. đôi nào đoạt giải vô địch hết (NO)

lengkeng1minh
14-10-2010, 21:55
Không khác gì Trà Sư ở An Giang: Khu Du Lịch Sinh Thái Gáo Giồng.

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC03894.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_2042.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC03895.jpg

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC03898.jpg

Nguyên Hương
17-10-2010, 20:57
hi anh lengkeng, đường đi đến KDL này thế nào anh. Chắc em làm 1 chuyến thôi. hihi

Mossa
19-10-2010, 23:18
hình như anh Samon nhà mình lên đường đi Cửu Trại Câu rồi nhỉ?

minhmio
21-10-2010, 14:04
Tuyển thêm 2 - 4 người đi bắn súng tại Madagui cuối tuần này. Mọi chi tiết xin liên hệ Mio - 0169 494 8689. Tks! Em đợi đến 17 giờ chiều nay ạ. Chỉ tuyển xế ạ. Nếu xế có ôm đi theo thì welcome luôn :D.

Ai đăng ký vui lòng cho em số điện thoại & email để em liên hệ và gửi chi tiết lịch trình.

lengkeng1minh
23-10-2010, 05:17
Tuyển thêm 2 - 4 người đi bắn súng tại Madagui cuối tuần này. Mọi chi tiết xin liên hệ Mio - 0169 494 8689..

Sorry Mio nhé, anh quên mất chuyến "ình chéo" của em. Tuần này kẹt rồi.
Toán trinh sát tiền trạm đã lên đường lúc 19g30( Hôm qua) tại BXMĐ.

https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/DSC02099.jpg

Lực lượng đặc nhiệm gồm 10 tên sẽ xuất phát đợt 2 vào tối nay. Sáng mai toàn đội sẽ tập trung tại điểm G trên bản đồ VN.

alexandersamon
23-10-2010, 08:52
Vui nhỉ...Hihi...Lại chờ last minute đi cùng mọi người ;)

kuden
23-10-2010, 11:14
Trể quá hok sấp xếp được.
Chúc cả nhà và vivi nhỏ bé dể xươg có chuyên đi vui vể - oành cháng. :)

Mossa
24-10-2010, 22:59
Thích mấy cánh đồng trong phim "Cánh đồng bất tận" đẹp quá đi!!! Phim lại hay nữa!^^ Muốn được tận mắt thưởng thức đến mấy cánh đồng bất tận này ;)
nhà mình có ai biết nơi này ko?
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs451.ash2/72468_1425449285854_1521444872_30983602_7884085_n. jpg

lengkeng1minh
26-10-2010, 07:02
https://i958.photobucket.com/albums/ae68/lengkenghonba/KUDEN_TEST_DUM_ANH/IMG_5343.jpg

L.K, Kakathinh, Vyvy và Vỹ vừa chinh phục Cột Mốc Đông Dương _ Cửa Khẩu Bờ Y_ Măng Đen.
Thật khủng khiếp_ nhưng con dốc kinh hoàng: Leo cột mốc bằng Atila( 3 người lái: 1 lái bánh trước, 2 lái bánh sau).
Thiếu chút xíu nữa, cả nhóm chạy lạc qua CPC.

cumeo81
26-10-2010, 15:04
Aloooooooooo,
em cũng thích du lịch lắm nha nhưng bây giờ em mới biết là có hẳn một trang phượt nè...Cả nhà mình chào đón em với nha. Chúc cả nhà nhiều may mắn!

alexandersamon
26-10-2010, 23:36
Thích mấy cánh đồng trong phim "Cánh đồng bất tận" đẹp quá đi!!! Phim lại hay nữa!^^ Muốn được tận mắt thưởng thức đến mấy cánh đồng bất tận này ;)
nhà mình có ai biết nơi này ko?
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs451.ash2/72468_1425449285854_1521444872_30983602_7884085_n. jpg

Kỹ xảo đó em ah...:P

kakathinh
27-10-2010, 09:52
Nó nè Mossa " Cánh đồng bất tận được quay tại ba địa điểm của vùng miền Tây Nam Bộ là Long An, Đồng Tháp và Cần Thơ"

lengkeng1minh
28-10-2010, 05:47
Kakathinh viết bài đi Kon Tum ở mục "Miền Trung"í hoặc mục " Hồi Ức" cũng được.
Tả phần cơm Lam và gà nướng chi tiết vào nhe.

Summer_Flower44
28-10-2010, 07:32
Kakathinh viết bài đi Kon Tum ở mục "Miền Trung"í hoặc mục " Hồi Ức" cũng được.
Tả phần cơm Lam và gà nướng chi tiết vào nhe.

Anh ơi, quy định của Phuot.com nè:

"Thông tin về các điểm đến. Chuyện kể sau mỗi chuyến đi phải đăng ở box Hồi ức!
Những Hồi ức tiêu biểu sẽ được chọn chuyển vào các box vùng miền tương ứng."

lengkeng1minh
01-11-2010, 06:54
Haiz az!
HAPPY HALLOWEEN:
Ma, Quỷ, Xác ướp xuất hiện trên cao nguyên Măng Đen.

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/IMG_6472.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/IMG_6510.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/IMG_6505.jpg

binhya
01-11-2010, 10:41
Hí hí, ma quỷ mà mặc đồ đẹp không vậy?

echxanha4
01-11-2010, 10:54
Thắc mắc không biết chàng nào quấn khăn kiểu xác ướp á? Nhìn seita nham hiểm quá hih

Nguyên Hương
01-11-2010, 11:05
hehe, nhìn mọi người đi vui quá.

lethanh0901
01-11-2010, 11:35
Thắc mắc không biết chàng nào quấn khăn kiểu xác ướp á? Nhìn seita nham hiểm quá hih

Anh Take care đóa, keke

alexandersamon
01-11-2010, 11:40
Hi, nhìn mọi người đi vui thế :)

lengkeng1minh
02-11-2010, 07:30
Xe Thành Bưởi: Giường nằm là: 170k, ghế ngồi là: 130k.
Vào xem tại trang web: www.thanhbuoi.com.vn

lengkeng1minh
02-11-2010, 13:14
OFF ộp ộp Lavender, sinh nhật PKM, share hình Măng Đen và âm miu cho chuyến sắp tới nhe cả nhà.

kakathinh
03-11-2010, 11:01
Có chuyến nào phượt tháng 11 ko cả nhà? Chưa có plan, thèm đi quá

lengkeng1minh
03-11-2010, 19:16
Chuyến Nam Cát Tiên và bắn súng của Samon í! Nếu đi rừng thì có chuyến đến công viên đá ở Vỉnh Cữu_ Đồng Nai.

alexandersamon
04-11-2010, 12:22
Chốt đoàn rùi...:P

lengkeng1minh
05-11-2010, 12:37
HÚ... hú...hú..Ai máu me thì book vé SG_ ĐL nhé. Nhóm đạ được 5 thành viên, anh đã đặt thuê 3 xe máy. Vẫn còn 1 chổ cho bạn nào nhanh chân.

alexandersamon
05-11-2010, 13:13
:)...Sẽ quay lại Đà Lạt trong tháng 12...Mới đấy đã 4 năm rồi :)

kakathinh
06-11-2010, 15:57
Tình hình là Lễ hội Occ Om Boc tại Sóc Trăng sẽ được tổ chức hoành tráng tại Sóc Trăng với tuần lễ văn hóa du lịch từ ngày 12-21/11/2010, trọng tâm là lễ hội Occ om boc và đua ghe ngo, thả đèn trời diễn ra lúc rằm tháng 10. Anh em nhà mình có plan đi chơi không ta? Đi tối thứ 6 ngày 19/11 về tối CN 21/11 sáng thứ 2 đi làm.

Ai cùng ý kiến thì rủ rê đi nhé!

Mossa
06-11-2010, 23:15
Lễ hội Occ Om Boc tại Sóc Trăng: nghe hấp dẫn nhỉ? ;)

alexandersamon
07-11-2010, 00:10
Tháng 12 này mình làm quả Đà Lạt nhé. Cơ bản giờ có khoảng 5 người rồi...Mọi người ai tham gia cùng cho vui nhé ;).. Đi 17/12 về 20/12 nhé ;)

Lễ hội hay đó KKT :)..tiếc là hôm đấy đi Madagui với NCT rồi :)

lengkeng1minh
08-11-2010, 07:32
Cuối tuần, anh và Cagiao cùng 5 bạn mới tham gia leo Langbiang. Vài hình ảnh giới thiệu với cả nhà.

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/DSC03093.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/DSC03120.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/DSC03146.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/DSC03162.jpg

https://i784.photobucket.com/albums/yy123/lengkeng1/HOI%20UC/DSC03194.jpg

Tối thứ 4 sẽ off share hình tại Lavender lúc 19g, bạn nào rãnh ghé chơi nhé.

vivi82
08-11-2010, 14:39
Air Asia lại khuyến mại lớn, Free seats

Book from 9 - 14 Nov 2010 | Travel from 1 Jul - 10 Nov 2011

Vivi sẽ canh vé, được vé free giờ nào đi giờ đó, được nước nào sẽ đi nước đó, ko có plan gì hết vì hoàn toàn phụ thuộc vào vé

Mọi người canh vé lên plan cho năm sau nhé

XINGAPO
08-11-2010, 21:57
@Vivi
Lâu này canh vé giá rẻ .. hèn chi kô thấy mặt mũi dễ thương của Vivi đâu hết hà :P

alexandersamon
09-11-2010, 08:19
Hihi..Vivi trốn đi Phượt theo ai rồi Bác ơi ;)

vivi82
09-11-2010, 16:41
@ bác Xin, anh Mông: dạo này vivi văn ôn võ luyện nên trốn kỹ chút thôi ^.^ bác XIN vẫn khỏe chứ ạh? khi nào về VN phượt tiếp bác?

Nhân tiện rủ rê mọi người năm sau đi Jakarta và Bali:

22/7/2011 - 20:25 - 23:25 : Sài gòn - Jakarta
27/7/2010 - 16:35 - 19:40 :Jakarta - Saigon

chưa book vé đi Bali ^.^ chưa lên kế hoạch gì hết trơn ^.^ nhóm đã có 5 mem (4 females 1 male)

bạn nào muốn join chung cho vui thì book vé nhé

alexandersamon
09-11-2010, 22:31
Tui không join. Hehe

deny
10-11-2010, 09:14
Hic, toàn kế hoạch Phượt ra nước ngoài không hà ^^,

vivi82
10-11-2010, 13:45
Vì hem đủ can đảm bỏ lương đi xuyên Việt cả tháng :D

khỏe không anh Deny? nghe nói tăng 2kg :D

@Samon: PLCN khi nào hội ngộ đây ta ^.^

alexandersamon
10-11-2010, 13:55
Hihi...Tối nay đi Bitexco nè đi hem :D

alexandersamon
11-11-2010, 00:06
Kế hoạch là tháng 12 đi Đà Lạt sau đó sẽ về Vĩnh Long :). Thứ 7 đi, chủ nhật về nhé.

lengkeng1minh
13-11-2010, 20:16
Vỉnh Long á? Được đó, có mục chèo xuồng ba lá không?

davidpham
15-11-2010, 08:27
Qua nhà này chúc mừng sinh nhật em Vivi nhé(beer)(beer)(beer)

vivi82
15-11-2010, 09:08
aizzza... có mặt cảm ơn anh Vít liền

XINGAPO
16-11-2010, 03:02
Ai ya... chúc mừng sinh nhật thứ "hăm" của Vivi !!
vui vẻ + may mắn

;) (BB) (beer) :bd (HH)

vivi82
18-11-2010, 08:06
ah cảm ơn bác Xin ^.^

lengkeng1minh
18-11-2010, 12:28
Chúc mừng sinh nhật Vyvy nhé. Có hát hò hay xoè không?
Hic...hic... Có nhóm đang loay hoay hệt như 4 anh em mình bữa lên cột mốc, Sáng giờ quần đảo trong khu vực cửa khẩu Bờ Y, còn giờ thì đang chạy theo đường củ và 5p trước cũng xém vượt qua con suối chảy tràn qua đường( Nhóm Nguyễn Oanh).

lengkeng1minh
18-11-2010, 13:34
Nhóm của Nguyễn Oanh đã chinh phục được Cột Mốc Đông Dương. Hiện tại đoàn đang bắn phá đì đùng lưu niệm trên ấy. Chúc mừng các bạn ấy.

kuden
18-11-2010, 14:43
chúc mừng sn muộn vivi be bé xinh xắn nhé.

lengkeng1minh
21-11-2010, 19:39
Bớ Sờ Mông! Đi về chưa mà ò í e hoài vậy? Có nhớ quà không đấy?

alexandersamon
21-11-2010, 21:23
Bớ Sờ Mông! Đi về chưa mà ò í e hoài vậy? Có nhớ quà không đấy?

Hihi...Hết pin 2 máy luôn anh ah.. Đi lần này Đoàn ăn mệt nghỉ và nhiều kỷ niệm vui... Có thêm được quên anh Vỹ và Dr Johnson hướng dẫn về chim Nam Cát Tiên thật tuyệt

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs593.ash2/154503_1456933829806_1427174525_30973483_1642427_n .jpg

Cái ống nhòm 1300$ của Dr Johnson. Ac ac ac
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs494.ash2/76758_1456938749929_1427174525_30973491_2911951_n. jpg

vivi82
22-11-2010, 08:27
@ anh LK, Ku: cảm ơn mọi người nhìu nhìu, chúc mừng muộn không sao, quả muộn cũng không sao hehehe.....
@ LK: chắc nhóm Nguyễn Oanh cũng coi bài trên phượt giống anh em mình, coi hình không thèm đọc nội dung nên mới ra nông nỗi, ^^ anh với kkt kết hợp viết bài và hình ảnh chi tiết giúp đỡ anh em đi sau nha ^^
@ Samon: có thương binh nào từ Madagui ko? ^^

lengkeng1minh
22-11-2010, 15:53
@ LK: chắc nhóm Nguyễn Oanh cũng coi bài trên phượt giống anh em mình,

Các cô ấy đi theo chỉ dẫn của anh em à! Nhưng do không có hình và tả cãnh qua điện thoại nên chạy lố ngã 3. Trục trặc lớn là cái bảng "vùng câm" may là chỉ mới đến suối thôi chưa kịp vượt biên như anh em mình!
Anh sẽ viết về ngã 3 biên giới này vì Lamnd sẽ đi vào đầu tháng 12. Có gì em và KKT nhảy vào hổ trợ nhe.

lengkeng1minh
22-11-2010, 15:57
Hihi...Hết pin 2 máy luôn anh ah.. Đi lần này Đoàn ăn mệt nghỉ và nhiều kỷ niệm vui... Có thêm được quên anh Vỹ và Dr Johnson hướng dẫn về chim Nam Cát Tiên thật tuyệt

Cái ống nhòm 1300$ của Dr Johnson. Ac ac ac
[/IMG]
Nhanh nhanh viết bài đi cho bọn anh xem hình chim cò với. Có rủ anh ta nhập bọn không?
Bạn "Công chúa" tính nắm đầu chứ không bóp à!

lengkeng1minh
23-11-2010, 06:31
Leo Fan kết hợp thăm Sapa từ 21 đến 26/12, còn nhận được 3 đến 4 bạn nữa, nhanh tay lên nào, kết danh sách vào thứ 5 này. Ai rãnh tối nay ra Bệt nhé!

alexandersamon
23-11-2010, 09:31
Nhanh nhanh viết bài đi cho bọn anh xem hình chim cò với. Có rủ anh ta nhập bọn không?
Bạn "Công chúa" tính nắm đầu chứ không bóp à!

Hihi...Anh ta giải thích thôi a LK ah...Chim xa quá k chụp đc, vì nhìn bằng ống nhòm từ xa :).

alexandersamon
23-11-2010, 09:33
Tết tây này đi Đà Lạt..từ ngày 31/12 về ngày 03/01/2011...Ai đi chuẩn bị tinh thần join nhé.

nguyễn oanh
23-11-2010, 14:20
Các cô ấy đi theo chỉ dẫn của anh em à! Nhưng do không có hình và tả cãnh qua điện thoại nên chạy lố ngã 3. Trục trặc lớn là cái bảng "vùng câm" may là chỉ mới đến suối thôi chưa kịp vượt biên như anh em mình!
Anh sẽ viết về ngã 3 biên giới này vì Lamnd sẽ đi vào đầu tháng 12. Có gì em và KKT nhảy vào hổ trợ nhe.

Em thấy tìm cột mốc vậy mà hay có nhiều kỉ niệm,chứ anh viết bài tường tận lên ai cũng đi được còn gì là cảm giác đi tìm cột mốc chứ điểm đến không hay bằng những gì diễn ra trên đường đi.Nhờ thế mà bọn em đi vào cung đường mới mở đẹp khỏi chê vào đâu được.Nếu tháng 12 các bạn đi là đường nó tráng xi măng tới đỉnh rồi chỉ có nhiệm vụ là chạy tới cột mốc thôi,không thú vị bằng tự tìm đâu anh.bọn em 4 ngày chạy 1113km quá đã.

Phương Hoàng
25-11-2010, 16:19
Quá đã chị Oanh ơi!!! ;)

Mới nghe đã thèm thèm!!!! :">

Mossa
27-11-2010, 17:53
Nhà mình tuần 11+12/12 ai Phượt hem nhỉ?

kakathinh
27-11-2010, 23:57
Chỉ có noel là chưa có plan gì thôi Mossa, hay là Mossa tham gia chuyến Cù lao chàm với PH tuần 19/12 đó.

Nhà mình dạo này vắng quá. Chắc là lo làm ăn mùa cuối năm, để năm sau phượt nước ngoài hểt rồi...

lengkeng1minh
28-11-2010, 06:11
Làm 1 chuyến leo Langbiang và cắm trại, ngủ đêm trên đỉnh. Oke không cả nhà? Không cần nhiều chỉ chục mạng là đủ rồi.

Mossa
29-11-2010, 21:53
@Kaka: tuần 19/12 Mossa tính đi Cù Lao Ông Mười hoặc Đảo Ó rồi ;)
@Anh Lengkeng: nghe thích thiệt mà tình hình mùa này em sợ...lạnh lắm anh ơi! :D

lengkeng1minh
30-11-2010, 09:05
Đừng đi đảo Ó, chán chít!! Sẽ hối hận khi đặt chân lên cái ốc đảo đó.

lengkeng1minh
03-12-2010, 20:27
Đã đăng ký tour hết 1000k, anh Hiển đã đặt vé tàu rồi nhá. Gía 380k/ 1 vé nằm. Hic hic còn 18 ngày nữa, nôn quá!

weekender
03-12-2010, 21:09
Đã đăng ký tour hết 1000k, anh Hiển đã đặt vé tàu rồi nhá. Gía 380k/ 1 vé nằm. Hic hic còn 18 ngày nữa, nôn quá!

Trong khi anh Lenkeng nôn thì em đang lo quíu giò đây vì phải giảm 5 kg vợ mới cho leo mà tình hình là em mới giảm được gần 3 kg ah :(

Mossa
03-12-2010, 22:50
@Lengkeng: cảm ơn anh Lengkeng, em sẽ chuyển qua Đảo Dừa Lửa thử xem thế nào?

lengkeng1minh
05-12-2010, 11:16
Lobicat đã có visa vào us nên không đi F được nữa rồi.
Thú thật là ít người thì leo nhanh hơn, đở mất thời gian chờ nhau. Nhưng lại mệt hơn vì leo liên tục và chuyến này coi bộ không có cái loa phóng thanh nào hết thì cũng buồn.
À! Có chuyện này: Mổi sáng anh đi tập thể dục hay gặp 1 đứa bé gái đi học từ tờ mờ sáng, hôm qua hỏi bé mới biết nhà bé ở Trần Bình Trọng, Q.5 đi học ở Gò Vấp nên sáng nào cũng đi bộ rất sớm, khi nào xe bus chạy thì bé mới đón xe bus_Khiếp thiệt! Mình đi chã nhầm nhò gì!!!

weekender
05-12-2010, 11:55
Gần nhà em chỗ Hùng Vương Plaza cũng có 1 nhóm học sinh đón xe buýt chuyến 5g30 sáng. Không biết tụi nó đi học ở đâu nữa :)
Anh lengkeng sáng tập ở đâu vậy ?

lengkeng1minh
06-12-2010, 05:55
Khu vực trước hồ Kỳ Hoà 2_ LHP nối dài+ CT nối dài và ngược lại. Nhưng đi hay chạy không bằng leo cầu thang!

weekender
06-12-2010, 10:35
Còn bài tập phê hơn leo cầu thang. Theo bài tập hướng dẫn trong mấy trang A4 mà anh Lenkeng đưa hôm thứ 3 vừa rồi, sáng nay em mới tập thử, đó là đứng lên ngồi xuống để tập cơ đùi. Do lần đầu tiên tập với trọng lượng bản thân trên 70kg nên sau 50 cái đầu đã có cảm giác khá là Yomost, ráng thêm 50 cái nữa thì quá là Yomost. Hỏng biết ngày mai có làm lại được ko nữa vì sau bài tập sáng nay mỗi lần bước xuống cầu thang là em phải cố cười để miệng không bị méo. :)

lengkeng1minh
06-12-2010, 21:26
Mình thì chỉ 12 cái thụt dầu, nhưng làm nhiều lần và nhiều đợt trong ngày.

lengkeng1minh
07-12-2010, 05:58
Còn 2 tuần nữa, vậy tuần sau sẽ off lần cuối. Nếu vé xe lửa đã chuyễn vào thì sẽ chia cho anh em luôn. Chắc sẽ thu thêm 1 khoản phí nữa để trã lại cho Wee+ về khoản vé xe lửa và nhu cầu mua thêm gì đó ở Hà Nội.
Mọi người nhớ giử gìn sức khoẻ, cũng không nên tập nặng quá lại dẫn đến chấn thương. Chúc ngày mới vui vẻ.

kakathinh
07-12-2010, 11:01
Hichic, bài viết về nhà Công tử Bạc Liêu, khai thác làm cafe, khách sạn quá mức, chẳng còn gì để tham quan. Y hệt như chuyến Cà mau của nhà mình vậy.

http://vn.news.yahoo.com/tto/20101207/ten-bat-nhao-nha-cong-tu-bac-lieu-534a78d.html

Alexfr
10-12-2010, 15:01
Đó là cách khai thác du lịch theo kiểu Việt Nam.

Alexfr
10-12-2010, 15:09
Lobicat đã có visa vào us nên không đi F được nữa rồi.
Thú thật là ít người thì leo nhanh hơn, đở mất thời gian chờ nhau. Nhưng lại mệt hơn vì leo liên tục và chuyến này coi bộ không có cái loa phóng thanh nào hết thì cũng buồn.
À! Có chuyện này: Mổi sáng anh đi tập thể dục hay gặp 1 đứa bé gái đi học từ tờ mờ sáng, hôm qua hỏi bé mới biết nhà bé ở Trần Bình Trọng, Q.5 đi học ở Gò Vấp nên sáng nào cũng đi bộ rất sớm, khi nào xe bus chạy thì bé mới đón xe bus_Khiếp thiệt! Mình đi chã nhầm nhò gì!!!
Nhằm nhò gì anh, hồi năm nhất ĐH em thức dậy lúc 4h30 lội bộ ra đón chuyến đầu tiên đi ĐH Đại Cương lúc 5h30 nè.

Hồi xưa thì được chắc bây giờ thì....

XINGAPO
10-12-2010, 18:47
Mình thì chỉ 12 cái thụt dầu, nhưng làm nhiều lần và nhiều đợt trong ngày.
Anh LK chuyên cần tập thể dục mỗi ngày nên .. mình giây !!
Nhớ nhe các chị các em :D

lengkeng1minh
10-12-2010, 20:51
" Nhóm Ngũ Hổ" leo Fan sẽ off lúc 18g30 ngày thứ 3 (14/12) tại Bệt nhé. Nhớ mang theo money nha.

weekender
12-12-2010, 00:01
Hôm qua thấy thời tiết tại Sapa thế này http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/12/3BA240AE/
Hôm nay lại thấy thời tiết tại Hà nội thế này http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/12/3BA2419F/

Không biết đến bữa đám ngũ hổ nhà mình đi thì thời tiết có khá hơn không :(

vivi82
13-12-2010, 09:28
Ghé thăm nhà chút, đầu tuần uể oải quá ^.^

alexandersamon
13-12-2010, 17:41
Hít thở hít thở cho hết uể oải đi :P.

lengkeng1minh
13-12-2010, 21:36
Hic hic hic ...Đúng là ngỏ hẹp! Oan gia đụng đầu nhau cái bốp. ẠC ạc..Nhưng "oan gia" hết mụn nhìn cũng dể thương! Khổ!!!

hiden
13-12-2010, 23:21
Hic hic hic ...Đúng là ngỏ hẹp! Oan gia đụng đầu nhau cái bốp. ẠC ạc..Nhưng "oan gia" hết mụn nhìn cũng dể thương! Khổ!!!

Tiên trách kỷ hậu trách nhân .

Alexfr
15-12-2010, 09:10
Hôm nay, Một chiến thắng đón chờ Việt Nam sau khi tiếng còi kết thúc trận đấu vang lên.

Xách con chiến mã hòa cùng dòng người.

kakathinh
16-12-2010, 22:56
Kết quả là tắt tivi, leo lên giường nằm ngủ mà ... tức :LL

Nguyên Hương
17-12-2010, 12:41
Tức..vì chuẩn bị đồ đi "bão" mà không đi được, hihi

lâu quá không có dịp đi chung với nhà mình. Dạo nì bận rộn quá đó mừ:D

Chúc cả nhà vui, khỏe và hạnh phúc nhé.:)

weekender
17-12-2010, 16:06
Em đã mua được 1 cái ba lô dùng trekking hiệu Deuter 40+10L khá là ngon giá 315K. Anh chị chủ hàng tuyển từng cái về nên hầu như không bị lỗi như một số cửa hàng rao bán với giá rẻ.
Chỗ này cũng có bán vớ cotton loại dài, đèn đeo trán, túi ngủ, mùng mền, lều võng cho dân phượt, ...
Địa chỉ: 279/48 Huỳnh Văn Bánh, Phú Nhuận. Đến nhà xem và lựa thoải mái.

lengkeng1minh
19-12-2010, 07:03
Theo thông tin từ Louis nhiệt độ ở Hà Nội đã trở lại bình thường, chiều tối vẫn phong phanh áo sơmi dạo phố được.

weekender
20-12-2010, 07:32
(Trich Báo Thanh Niên 20/12/2010 0:52 )

Miền Bắc có thể rét đậm trong đêm Noel

Hôm qua, Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn T.Ư cho biết, không khí lạnh đã bắt đầu suy yếu và biến tính nên ở miền Bắc trong 4 ngày tới nhiệt độ nhích dần lên, rét chỉ xuất hiện vào đêm và sáng sớm kèm theo mưa nhỏ, mưa phùn và sương mù.

Dự báo, khoảng chiều và đêm 24.12, một bộ phận không khí lạnh cường độ khá mạnh sẽ tràn xuống Bắc Bộ, sau đó ảnh hưởng đến khu vực bắc và trung Trung Bộ. Các tỉnh Bắc Bộ từ chiều tối và đêm cùng ngày trời chuyển rét, nhiều nơi rét đậm kèm theo mưa nhỏ, mưa phùn. Gió mùa đông bắc tràn về miền Trung và miền Nam muộn hơn nên đêm Noel trời còn ấm áp, sau đó mới chuyển lạnh và rét. Riêng khu vực Nam Bộ, đêm Noel có thể có mưa rào nhẹ cục bộ nhưng lượng mưa không lớn và không kéo dài.

lengkeng1minh
20-12-2010, 14:53
Tin tình báo từ 2 tên PSG đang ở Mộc Châu: Trời rất lạnh, găng tay len không ăn thua gì. Khuyết cáo sử dụng găng tay nhựa hay loại bao xốp. Chuẩn bị đồ nỉ. Cần trang bị đồ ấm tối đa. Trời nhiều sương mù, cẩn thận máy ảnh. Nhiệt độ tại Hà Nội sáng nay vào khoãng 17 độ( tin từ bạn SaveLove).

kakathinh
21-12-2010, 23:02
Mọi người chú ý, vừa xảy ra vụ 2 khách nước ngoài bị thiệt mạng khi lặn ngắm san hô ở đảo Cù Lao Câu mà nhà mình đã đi. Đọc tin xong thấy mọi người càng phải cẩn thận hơn khi đi phượt nhé.

Xem ở đây : http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/416810/Lan-bien-hai-du-khach-tu-vong.html

Phương Hoàng
22-12-2010, 14:23
Chậc, sợ quá!!!!

anhthu85
23-12-2010, 15:22
Sợ mà có người đi đến 3 lần luôn he.

Phương Hoàng
23-12-2010, 15:46
Thì tại lúc đó chưa biết, là "điếc ko sợ súng mà!!" :D

echxanha4
24-12-2010, 09:40
Mọi người chú ý, vừa xảy ra vụ 2 khách nước ngoài bị thiệt mạng khi lặn ngắm san hô ở đảo Cù Lao Câu mà nhà mình đã đi. Đọc tin xong thấy mọi người càng phải cẩn thận hơn khi đi phượt nhé.

Xem ở đây : http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/416810/Lan-bien-hai-du-khach-tu-vong.html

Thank a Kakathinh. Lần đó đi ai cũng trang bị áo phao, không biết 2 vị khách này thiệt mạng vì lý do gì. Dù gì thì cũng nên cẩn thận hơn.
Chúc nhà PLCN giáng sinh vui vẻ nhé!

lengkeng1minh
24-12-2010, 17:25
Nhóm anh L.K đã chinh phục Fan theo ngỏ Trạm Tôn trong 2 ngày. Hôm nay mới đi thung lủng Mường Hoa, chiều đi bản Cát Cát, Cũng chiều nay, đoàn chia tay Lethanh và Louis về HN đi chùa Hương. Tối nay đi lể nhà thờ Đá. Chúc cả nhà đêm NOEL vui vẻ.

Mossa
24-12-2010, 22:13
Chúc nhà mình Noel vui vẻ :D

lengkeng1minh
27-12-2010, 18:39
Phù! Mới về lại SG, 1 tuần bắc tiến trôi qua nhanh quá. Luyến tiếc vì còn nhiều nơi chưa đi được. Cảnh vùng cao thật là tuyệt!

weekender
28-12-2010, 16:37
Anh Leng Keng cho xin 500 đồng hình chụp trên Fan đê :)

lengkeng1minh
29-12-2010, 21:50
Mới về, công việc lu bu quá, không biết nên off thế nào? Chắc tuần sau quá. Hôm qua, Louis và Lethanh cũng đã về tới SG lúc giữa đêm.
Vài hình báo cáo với cả nhà về chuyến leo Fansipan trong giá rét.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48396

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48398

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48397

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48399

Niềm vui chiến thắng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48401

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48400

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=48402

lengkeng1minh
29-12-2010, 22:02
Ngày mai, mình sẽ bắt đầu viết bài về chuyến Fan vừa qua, sau 1 loạt bài làm khung theo thời gian của hành trình; mình sẽ ngưng trong 1 ngày và các bạn phụ hoạ bằng những hình ãnh cá nhân mà các bạn chộp trên cung đường nhé. Chúng ta hạn chế 8888 trong bài viết ấy.
Do ngày 1/1/11 L.K sẽ đi Phượt, vậy Weekender hay a Hiển liên hệ a L.K nhận ổ cứng chứa hình Fan nhé. Và post phụ trong 3 ngày L.K không có mặt nơi có ánh sáng đô thị.

weekender
29-12-2010, 22:29
Thanks anh Leng keng, bây giờ mới được thấy hình mình trên đỉnh Fan :)) hôm đó quên mất vụ chụp chung 3 anh em bên cái chóp bằng inox đó :(

lengkeng1minh
30-12-2010, 08:07
Sương mù mờ đặc, lạnh thấu xương. Cái chóp ấy đụng vào nó tay a bị cóng luôn, phãi chà vào quần mới cử động được bàn tay. Nhưng hã hê quá!
Đã mở Topic: Chinh phục Fan trong giá rét, mời mọi người vào xem và quăng gạch, ném đá!

lengkeng1minh
31-12-2010, 22:57
HAPPY NEWYEAR!
Hú....hú....Sờ mông đi đâu rồi nhở?

kakathinh
01-01-2011, 20:22
Happy New Year cả nhà! Chúc cả nhà mình một năm mơí khoẻ mạnh, vui vẻ, thành công và phượt đều đặn

alexandersamon
04-01-2011, 06:52
HAPPY NEWYEAR!
Hú....hú....Sờ mông đi đâu rồi nhở?

Đây đây :)

lengkeng1minh
04-01-2011, 20:44
Âm miu chuyến Vỉnh Long tới đâu rồi nhỉ? Không chìm xuồng chứ? Hay đã đi rồi!
Làm chuyến liên quan đến hoa tết bà con ơi!

alexandersamon
07-01-2011, 15:45
Hihi..Tết này về quê rồi anh ah.

lengkeng1minh
07-01-2011, 16:06
Chưa ăn tết ở quê bao giờ, nhất là miền tây; cho anh ké nhà em với nhé, rồi chạy qua nhà Mosa, rồi chạy.......ai ta?

weekender
08-01-2011, 10:30
Em thì năm nào cũng ăn tết ở quê miền tây. Hỏng phải quê em mà là quê vợ em: Hồng Ngự - Đồng Tháp :))

trieuphiyen
09-01-2011, 19:46
bác lenkeng chho em hỏi 1 tí. leo fan thì mất mấy ngày thì lên đến nơi, mà trong thời gian leo phải ngủ lại thì nằm trại ạ hay có lán để ngủ nhờ hả bác

lengkeng1minh
11-01-2011, 07:22
bác lenkeng chho em hỏi 1 tí. leo fan thì mất mấy ngày thì lên đến nơi, mà trong thời gian leo phải ngủ lại thì nằm trại ạ hay có lán để ngủ nhờ hả bác
Sory vì chậm trể! Thường thì mất 3 ngày 2 đêm. Cũng còn tùy vào cung đường nữa. Tối ngủ trong lán, lợp bằng tôn, sàn có trãi chiếu.

lengkeng1minh
11-01-2011, 07:28
Em thì năm nào cũng ăn tết ở quê miền tây. Hỏng phải quê em mà là quê vợ em: Hồng Ngự - Đồng Tháp :))
Năm ngoái(Ngày Trung Thu) anh cũng có dịp đến Hồng Ngự rồi, đã qua cửa khẩu Dinh Bà. Nhớ đến món bánh >>>bèo hay bánh...gì đó quên mất tên, quán nằm trong con đường nhỏ gần 1 cây cầu. Nghe tên Hồng Ngự lại nhớ tới món ấy và 2 người bạn: Hailuamientay và EmHN.

trieuphiyen
11-01-2011, 07:50
Sory vì chậm trể! Thường thì mất 3 ngày 2 đêm. Cũng còn tùy vào cung đường nữa. Tối ngủ trong lán, lợp bằng tôn, sàn có trãi chiếu.

dạ em cảm ơn nhé! thế này thì trong năm 2011 em sẽ cho 1 chuyến hì hì hì. nhừng mà hok bik lúc đó rủ mọi người có ai hào hứng đi không nhỉ, he he, em nghi là vác balo đi 1 mình lém

lengkeng1minh
14-01-2011, 20:44
Do chuyến vừa rồi đi bị trục trặc quá. Thế nào anh cũng quay lại Sapa và leo Fan lần nửa. Khi nào Trieuphiyen đi thì pm anh nhé, xem có thể thu xếp đi chung không?

weekender
14-01-2011, 22:27
Anh L.K. máu lửa quá ha. Vừa rồi em hỏi Zin79 nghe nói chất lượng bên nhà tour TuansapaTL gì đó rất tốt. Không có vụ tay HDV đi theo mà không làm gì cả. Đoàn của Zin chỉ có porter và 1 trong các porter kiêm HDV luôn. Tính ra tour leo Fan của nhóm Zin chỉ khoảng gần 500K/người thôi anh L.K. :))

dạ em cảm ơn nhé! thế này thì trong năm 2011 em sẽ cho 1 chuyến hì hì hì. nhừng mà hok bik lúc đó rủ mọi người có ai hào hứng đi không nhỉ, he he, em nghi là vác balo đi 1 mình lém

Đi tháng 11 mà leo Fan thì nguy cơ mắc mưa cao lắm à. Nếu được nên đi trong tháng 1,2 là chắc nhất. Nhưng lúc đó coi chừng lạnh teo luôn àh :))

Lần sau ra Sapa nữa thì em ko thèm leo Fan mà sẽ leo đến đỉnh Hàm Rồng luôn (c)

deny
14-01-2011, 23:06
Đi tháng 11 mà leo Fan thì nguy cơ mắc mưa cao lắm à. Nếu được nên đi trong tháng 1,2 là chắc nhất. Nhưng lúc đó coi chừng lạnh teo luôn àh Mình vừa đi tháng 11 xong, mưa thì không mắc nhưng sương mù thì nhiều, không thấy chung quanh như tháng 3-4

lengkeng1minh
18-01-2011, 12:02
Có ai đã xem từ link anh gởi không? Kinh quá! Trắng trợn và sạo kinh khủng. Sao có người mhư thế nhỉ? Luột bài người ta, luột hình rồi cho là mình khám phá ra. Thật không hiểu nổi?

ku kòy
18-01-2011, 20:11
Có ai đã xem từ link anh gởi không? Kinh quá! Trắng trợn và sạo kinh khủng. Sao có người mhư thế nhỉ? Luột bài người ta, luột hình rồi cho là mình khám phá ra. Thật không hiểu nổi?

Anh gởi link cho em xem ké với.

weekender
20-01-2011, 08:38

Vụ gì vậy anh Lengkeng

lengkeng1minh
21-01-2011, 21:32
Nhóm tứ quái dạo này tan rả rồi sao? Minhnq mất tích đâu rồi, lâu quá không thấy, hay đã chuyễn ra xứ bắc rồi vậy?
Vivi82 không thấy ăn mừng Job mới gì hết vậy?

vivi82
21-01-2011, 22:46
Có mặt vivi liền! Cuối năm mơí đôỉ job nên busy quá anh ạh. Vơí laị đang tích luỹ tiền cho những chuyến phượt năm sau.

Bộ 4 vẫn tồn taị, nhưng có lẽ daọ naỳ đánh lẽ hơi nhiều đó anh ah :D

lengkeng1minh
14-02-2011, 21:29
Chúc mừng Anhthu85 đã chinh phục thành công đĩnh Fanxipan đúng ngày lể tình nhân với.....HG. Chúc 2 cặp ấy có chuyến đi mỷ mãn.

alexandersamon
15-02-2011, 07:34
Oh....ý nghĩa quá...:).

lengkeng1minh
15-02-2011, 21:13
Weekender và Buidoi cali có để ý câu:....Lều cá nhân.... bên chuyến núi Chúa không? Hình như XXX .....chẵng biết gì về lều cả? Không có chổ nào cho thuê lều cá nhân, càng không thể dựng nó trên đá vì lều ấy khi dựng đòi hõi phại đóng 4 cọc. Nều thay cọc bằng đá ..... không biết có đứng lều không?Giá lều đơn mắc hơn lều đôi!Hi hi hi bác chủ bên đó chuyến này chắc .....te tua.

Mossa
16-02-2011, 23:47
Do dữ liệu từ hôm 28/1 bị mất nên Mossa post hình hôm Tất Niên ở nhà Vivi82 lại nè!

Một ngày đầu năm họp mặt thật vui của nhà PLCN và PKM :D

Cảm ơn Vivi và mọi người :D

deny
18-02-2011, 23:25
vui quá, bà con ở tỉnh về quê hết rùi nên bà con ở tp of ẹt ăn chơi ghê nhỉ

ủa? mà mossa lo về quê à?

Mossa
21-02-2011, 22:04
Nhà mình sao dạo này "lặng yên" vậy?

@deny: Mossa về quê trước Tết, sau đó tối Mùng 1 chạy lên SG tham gia cùng mọi người.

kakathinh
22-02-2011, 10:55
Mọi người tập trung cày bừa, kiếm xiền chuẩn bị phượt đó Mossa àh.

Hơi buồn là chủ nhà bỏ bê, không chăm sóc gì hết ^^

alexandersamon
24-02-2011, 10:25
Chủ nhà cũng đi kiếm tiền :P

lengkeng1minh
25-02-2011, 20:44
Biển êm, biển êm! Hú...hú.... Bà con dạo này im re à nha! Chuản bị khởi động đi nào.
Nếu không đi biển thì đi rừng nhe! VQG Kon Ka Kin. Nơi chưa có dấu chân Phượt và cũng ít khách du lịch biết đến.

lengkeng1minh
26-02-2011, 19:26
Aí chà! Lục lọi lại hình chuyến Cà Mau và U Minh Hạ thấy không có! Bà con nào còn lưu trử đầy đủ cho anh copy lại nhe.

alexandersamon
28-02-2011, 11:45
Em có nè anh :).

lengkeng1minh
01-03-2011, 20:44
Ai chưa đi Côn Đảo nhở? Có chuyến CĐ vào ngày 17/03 đó bà con.

laca
02-03-2011, 11:19
Em chưa đi, nhóm nào tổ chức đi vậy anh LK?

alexandersamon
05-03-2011, 19:58
Phượt ẩm thực cù lao câu - Còn available 4 chỗ cho nhà mình. Ai đi đăng ký nào ;)
Hòn đảo nhỏ tại Phan Thiết nhưng mang nét đẹp, nắng với vẻ đẹp mê hoặc lòng người ( đi lần 1 về nghe bị phán phỏng độ 1 mà hú hòn :D)...đặc trưng của biển...Nơi ghi lại nhiều kỷ niệm...Phải thực hiện theo lời hứa nên tố chức đi. Mời tham gia và chia sẽ.

Phương tiện : Thuê xe riêng - 16 chỗ
Chi phí (share đều). Dưới 800k
Thời gian:
...Khởi hành 9pm ngày thứ 6 18/03/2011 về 8pm ngày chủ nhật 20/03/2011
Ngủ nghỉ : bụi bặm

Lịch trình : Cù Lao Câu phượt ẩm thực :D

- 20g 18/11/2011 : tập trung góc Phạm Ngũ Lão, Đề Thám, cây xăng hàng xanh, khởi hành đi, 5am đến cảng Phước Thể
- 6g ăn sáng, 6g30 lên tàu đi ra CLC, 7g30 đến Đảo
- Mọi người tự do
- 11g30 mọi người tập trung ăn trưa. Ăn trưa với các món hải sản
- 2g dẫn mọi người đi tắm ở biển bãi 2
- 5pm mấy bạn gom lại đi kiếm cũi, In bài nhạc, Sinh hoạt tập thê buổi tối, Ngủ nghĩ
- 5am giờ sáng dậy ngắm bình minh, 7am mọi người tự do ăn sáng
- 9am sẽ khởi hành trở lại đất liền, 10am sẽ đến đất liền, đi chùa hang
- 11g30 mình sẽ ăn trưa tại quán Gặp gỡ ( cá đuối, mực....), đặt trước, 2pm mình sẽ xuất phát về SG
- 4pm sẽ tới quán đặc sản thịt rừng ( đặt trước : rắn, nai nướng )
- 8pm về đến SG

Danh sách chuyến đi đã deposit 500k :

01. Samon
02. Kim Quyên
03. Anh Yamaha
04. Anh Yamaha
05. Chi Nhu
06. Tram
07. Hong Nhung
08. Son
09. Lina
10. Vitcon
11.
12.
13.
14.
15.

Nếu trên số này sẽ thuê xe 29 chỗ....Chốt đoàn ở 20

NOTE:
01. BẮT BUỘC MỌI NGƯỜI THAM GIA PHẢI CÓ ÁO PHAO (50K CÁI..MUA TẠI HUYỀN TRÂN CÔNG CHÚA )
02.Mang quần áo gọn nhẹ
03. Mang áo mưa hoặc túi ngủ
04. Mang theo đèn pin
05. Băng keo cá nhân, thuốc đau bụng

lengkeng1minh
10-03-2011, 18:34
Anh không tham gia được chuyến này nhá Samon! Cái cậu nhờ anh vẫn chưa liên hệ được. Ráng chờ tuần sau nhe. Chuyến Konkakin đành xin khất lại đến tháng 5 nhe bà con.
Ngày 26 có chuyến xxxxxx ở Khánh Hoà. Ai quan tâm thì sms nhe. GẤP!

kakathinh
11-03-2011, 09:39
Nhiều chuyến hay quá mà không sắp xếp tham gia với anh em nhà mình được, đành cáo lỗi vậy,

Ưu tiên 1 : Cù lao câu 1/4.
Ưu tiên 2 : Đảo Phú Quý giỗ Tổ Hùng Vương.
Ưu tiên 3: hòn Bà Lụa, Kiên Giang của Samon

Hichic, toàn là biển đảo, mình trót yêu rùi.

Mossa
13-03-2011, 16:13
Mossa cũng thích đi Đảo nữa, Tết giờ Mossa chưa đi được ;)

langdu75
13-03-2011, 16:22
Mình cũng thích đi đảo nữa. Từ hồi nào giờ mình chỉ được đi có 2 đảo.:(

langdu75
13-03-2011, 16:38
Cho mình hỏi, anh LK thuộc nhà nào vậy? Tất cả các nhà đều hẹn gặp nhau ở bệt à?

Xin lỗi vì mình là mem mới.

Mossa
13-03-2011, 16:56
Chào langdu75
Anh LK thuộc Nhóm PLCN, rồi PKM và một số nhà khác nữa!
Mỗi nhà đều có điểm hẹn riêng tùy từng nhà, nhưng hầu hết các nhà ờ SG thường hẹn ở Bệt hay cà phê Lavender đó bạn. :D

lengkeng1minh
14-03-2011, 08:34
Chư Yang Sin; Ngọn núi đầu tiên và cũng là chuyến Phượt đầu tiên của L.K cách đây gần 2 năm. Nơi ẩn chứa nhiều vẻ đẹp hoang sơ. Với lòng nhớ nhung cảnh củ, 12 người đã đến và chinh phục thành công đỉnh Chư Yang Sin trong 3 ngày 2 đêm.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54978&d=1300065804

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54979&d=1300065804

Trên đỉnh CYS. Trong tay L.K là chai nước có mãnh giấy ghi lại tên và chữ ký của 15 thành viên nhà 442 đã chinh phục dộ cao 2442 cách đây 2 năm trước.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54981&d=1300065804

Mẩu giấy củ với tên 15 người. Nhìn nó mình .....xúc động và nhớ đến các bạn củ quá. Chuyến đi này chỉ còn lại có L.K và Nambyus.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54980&d=1300065804

haianh
14-03-2011, 10:59
Thật ngưỡng mộ anh LK. Phượt thường xuyên và không mệt mõi; dường như tuổi tác không làm giảm sút phong độ, nhìn anh có thua kém gì các bạn trẻ đâu.

lengkeng1minh
18-03-2011, 14:07
Thanks bạn Haianh!
Chúc Samon và các bạn lên đường vui vẻ nhe.

alexandersamon
18-03-2011, 14:30
Delay tuần sau rồi...Vì tuần này mưa bão quá ;)

lengkeng1minh
18-03-2011, 19:52
Vậy Delay tới cuối tháng đi chung với nhóm Trungcao luôn cho vui. Nhiều khuôn mặt củ cũng tham gia chuyến đổ bộ lên đảo lắm.
Theo anh; không cần lệ thuộc vào anh bộ đôi kia làm gì? Cứ thuê tàu mà đi ra thôi, có nhóm vô tư như thế mà lên được đảo. Còn nhờ đến tay đó thì sợ trách nhiệm nên hẹn hò hoài thôi. Bực cả mình!

kakathinh
19-03-2011, 09:31
Đồng ý với Anh Lengkeng, Samon dời tuần đầu tháng 4 đi cho vui với nhà PLCN đi,

Chủ nhà lâu quá không phượt chung với anh em.

Vẫn buộc phải liên lạc với các Anh bộ đội Anh LK àh, vì những lý do an ninh biển đảo, và nhiều thứ nữa, chủ yếu là thông báo và mời các anh đó giao lưu là được rồi.

Thèm phượt!

alexandersamon
22-03-2011, 14:58
Ngày mai 19g, offline chuyến đi Bà Lụa tại MOS Cafe 181 CMT8 ( góc CMT8 - NDC) nhé mọi người, Tks, Moi nha minh den gap mat cho vui nhe

Mossa
24-03-2011, 21:15
Mọi người đi CLC làm Mossa nhớ quá! Cho Mossa gởi lời thăm các anh bộ đội và chúc cả nhà đi chơi vui nhé! ;)

alexandersamon
24-03-2011, 23:13
Ngày mai 24/03/2011 có Lễ giới thiệu Bộ vi xử lý Intel Core Thế Hệ Thứ 2 tại VN trên tầng 29 Bitexco Financial Tower (9am-8pm)...Mọi người có thể lên tham quan miễn phí...Đỡ phải bỏ 200k tiền vé lên xem..BMVNAH nó...Có thể đi thang máy lên tận tầng 50 :D...

http://fgt.vnexpress.net/goc_ky_thuat_-_sang_tao/phan_cung/tin_tuc_chung/526904-le_gioi_thieu_bo_vi_xu_ly_intel_core_he_thu_2_tai_ vn.html

Samon đang làm event trên đó...:D..Mọi có thể tự do lên tham quan. Thời gian từ 9am-8pm...

kakathinh
25-03-2011, 16:44
Vậy là nhà PLCN của mình được 100 trang rồi, hy vọng trong năm tới mọi người đoàn kết, gắn bó nhau hơn và thường xuyên gặp mặt, offline, cùng phượt chung nhé!

pjnlove
07-04-2011, 16:36
em tham gia cùng có được ko???

kakathinh
07-04-2011, 18:32
Chào bạn pnjlove đến với nhà PLCN, bạn có thể tham gia các chuyến đi của Phượt trong mục tìm bạn đồng hành.

Còn bạn muốn tham gia với nhà PLCN thì bạn có thể join chuyến hòn Bà Lụa do chủ nhà Bác Alexander Samon làm chủ thớt. Chúc bạn có những chuyến đi thú vi.

kakathinh
08-04-2011, 18:49
Tình hình là nhóm sẽ đi đảo Phú Quý từ tối thứ 7 tuần này đến thứ 3 về. Nhóm hiện tại có kakathinh,Phương Hoàng, ranchu,Nini,Anh Lengkeng,caheo con. Ai muốn tham gia thì liên hệ nhé. 10 người là good!

alexandersamon
09-04-2011, 09:23
Mọi người đi nhiều thích thế ;)

trungcao
11-04-2011, 09:06
Tình hình là nhóm sẽ đi đảo Phú Quý từ tối thứ 7 tuần này đến thứ 3 về. Nhóm hiện tại có kakathinh,Phương Hoàng, ranchu,Nini,Anh Lengkeng,caheo con. Ai muốn tham gia thì liên hệ nhé. 10 người là good!

Ko biết tình hình tới đâu rồi... Nghe dự báo thời tiết nói ko ổn chút nào... Chúc nhóm đi vui vẻ nhé!!!

lengkeng1minh
13-04-2011, 06:47
Hú....hú...hú....Bọn anh vừa trở về từ Đảo cá Thu( tên gọi khác của đảo Phú Quý), chắc ai cũng về tới nhà lúc 12g đêm hp6m qua.
Vài hình khoe với cả nhà nhe:
Tổng cộng có 11 bạn tham gia, sau đó kết nạp thêm 2 bạn người Thụy Sỉ, nâng tổng số lên 13 người.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58097&d=1302651479

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58095&d=1302651479

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58096&d=1302651479

Mục tiêu chính cũng là tiêu chí của nhóm PL...CN khi đi biển là lặn ngắm San Hô.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58098&d=1302651479

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58101&d=1302651479

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=58100&d=1302651479

Mọi người chờ xem bài viết về chuyến đi nhé.

alexandersamon
13-04-2011, 16:41
Hiii..Sắp đi Phú Quý ;)