PDA

View Full Version : KUL_ BALI từ 19/6-27/6

tiendola
11-03-2013, 12:19
Hiện nhà mình đi Bali vào tháng 6 năm nay vé máy bay đã book lịch bay như sau
Sáng 19/6 từ HN - KUL
Chiều 20/6 từ KUL - BALI
Chiều 24/6 từ BALI- KUL
Sáng 27/6 từ KUL -HN
Như vậy nhà mình ở KUL là 2,5 ngày , BALI là 4 ngày 4 đêm
Hiện mình mới lên lịch trình ở BALI muốn tìm bạn đi cùng hoặc nhờ các bạn chia sẻ góp ý cho mình vì lần đầu , lịch tình ở BALI nhà mình định như sau :
Tối 20/6 đến BALI ngủ lại KUTA
21/6 từ KUTA - _ Tanah Lot_Tama Ayun và Ulun Danu ở hồ Bratan (Bedugul) rồi lên thác Git git ngủ đêm tại beach lovian để mai xem show cá heo
22/6 xem show cá heo ở biển lovian nghỉ ngơi đến 10h đi kintamani – hồ batur – đền besakih - Penglipuran village (bangli) – tampak siring - Tirtha temple - Bali café về ubud đi Art museum- Ubud Palace/ royal – Ubud market nghỉ đêm tại Ubub ( nếu có thể về luôn kuta ko ngủ ở Ubud nữa )
23/6 Chơi các trò chơi trên biển đến chiều đi xem sunset ở đến Uluwatu ăn tối ở Jimbaran ngủ tại kuta
Ngày 24 chưa biết làm gì vì mình bay lúc 2h chiều nên chưa biết sắp xếp thời gian ra sao
Hiện mình mới dwj định nhw vậy chwa sắp xếp chỗ ăn và book ks ( đang nghiên cứu ) gia đình mình có 4 người bạn nào đi thời gian đó thì cho mình làm quen với nhé hoặc các bạn góp ý hộ mình cái lịch trình như vậy đ][cj chwa nhé
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

jinnynhungoc
21-03-2013, 11:36
Hiện tai thông tin mở topic của bạn không hợp lệ vui lòng cập nhật thông tin đầy đủ trong vòng 24h. Sau thời hạn trên topic sẽ bị đóng.
Cần chú ý viết hoa đầu câu đầu dòng nhé!
Diễn đàn vừa ra quy định mới : không đặt link trong topic. Nếu có gì thắc mắc vui lòng đọc quy định DĐ
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6

thik_di_choi
21-03-2013, 14:19
Hiện nhà mình đi Bali vào tháng 6 năm nay vé máy bay đã book lịch bay như sau
Sáng 19/6 từ HN - KUL
Chiều 20/6 từ KUL - BALI
Chiều 24/6 từ BALI- KUL
Sáng 27/6 từ KUL -HN
Như vậy nhà mình ở KUL là 2,5 ngày , BALI là 4 ngày 4 đêm
Hiện mình mới lên lịch trình ở BALI muốn tìm bạn đi cùng hoặc nhờ các bạn chia sẻ góp ý cho mình vì lần đầu , lịch tình ở BALI nhà mình định như sau :
Tối 20/6 đến BALI ngủ lại KUTA
21/6 từ KUTA - _ Tanah Lot_Tama Ayun và Ulun Danu ở hồ Bratan (Bedugul) rồi lên thác Git git ngủ đêm tại beach lovian để mai xem show cá heo
22/6 xem show cá heo ở biển lovian nghỉ ngơi đến 10h đi kintamani – hồ batur – đền besakih - Penglipuran village (bangli) – tampak siring - Tirtha temple - Bali café về ubud đi Art museum- Ubud Palace/ royal – Ubud market nghỉ đêm tại Ubub ( nếu có thể về luôn kuta ko ngủ ở Ubud nữa )
23/6 Chơi các trò chơi trên biển đến chiều đi xem sunset ở đến Uluwatu ăn tối ở Jimbaran ngủ tại kuta
Ngày 24 chưa biết làm gì vì mình bay lúc 2h chiều nên chưa biết sắp xếp thời gian ra sao
Hiện mình mới dwj định nhw vậy chwa sắp xếp chỗ ăn và book ks ( đang nghiên cứu ) gia đình mình có 4 người bạn nào đi thời gian đó thì cho mình làm quen với nhé hoặc các bạn góp ý hộ mình cái lịch trình như vậy đ][cj chwa nhé
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Bạn có nhiều thời gian nhưng cũng quá tham điểm đi:
Bali đơn giản là ngủ, tắm biển, ăn, chơi thể thao rồi lại ngủ. Đền chùa ở Bali không thiếu. Thừa thời gian bạn có thể thuê xe tự lang thang, đâu nhất thiết phải vạch ra một loạt nơi phải đi phải đến, rất dễ gây mệt mỏi cho những người đi cùng. Góp ý nho nhỏ

idfvea01
19-06-2013, 08:39
Mình đọc thông tin này muộn quá. Mình đã book cho 2 người đi cùng dịp này, bạn kia vừa có việc đột xuất. Giờ đi 1 mình. hichix. Giá như biết đoàn bạn đi sớm hơn thì cho xin gia nhập. Đi 1 mình sợ buồn thối ruột. :(

jinnynhungoc
27-06-2013, 22:53
Bạn chủ thớt cần chú ý điền đầy đủ thông tin, cũng như dự kiến chi phí,chốt đoàn bao nhiêu..v.v. tôi có cho bạn đường link để tạo topic cho đúng quy đinh vui lòng xem lại và điều chỉnh cho đúng bạn nhé!