PDA

View Full Version : AirAsia Free Seat Sale, AGAIN !!!! bay từ 11/10 - 14/11/2010, ONLY 48h start 11PM 9/6

nobody
08-06-2010, 13:37
Thông tin mới nhất, để chúc mừng Airasia được Skytrax xếp hạng World Best Low Cost Airlines, AA sẽ có đợt FREE SEAT sale bắt đầu vào lúc 11PM giờ VN. Thông tin vé sale sẽ sớm được cập nhật trên trang web AA thôi :)
http://www.facebook.com/#!/photo.php?pid=6231017&id=18801397386

Đợt $0 sale này chỉ sale vé từ những thành phố sau bay đến KL, chiều từ KL bay đi thì giá vé bình thường
- Australia: Melbourne, Gold Coast, Perth
- Europe: London
- India: Delhi, Mumbai
- China: Tianjin (Beijing), Hangzhou (Shanghai), Chendu
- Taipei

Vé sale cho ngày bay từ 10/10/2010 - 14/11/2010

Vé sale FREE SEAT, chỉ trả airport tax, trong các sân bay trên chỉ có thằng London là sân bay tính phí airport tax rất mắc và sẽ tăng hơn nữa vào đầu tháng 11. Theo mình biết thì sắp tới có thể AA sẽ bay đến sân bay Orly-Paris, airport tax sẽ rẻ hơn London nhiều. Chính phủ Anh quá tham lam mặc dù bị ngành du lich phản đối. Nhiều du khách sẽ chọn bay khỏi châu Âu từ nước khác để không phải trả phí sân bay ăn cướp này
http://blogs.theage.com.au/travel/travellerscheck/2010/03/29/uktravellersi.html

Tips & Trick: (cho các lần sale vé của AA)
- dùng trang web mobile.airasia.com để book vé sẽ dễ dàng hơn vì có ít bước điền thông tin hơn, giảm khả năng bị time out ko vào được AA.
- nếu không được thì chịu khó dậy sớm, khoảng 4AM - 6AM, là lúc có thể vào AA vì phần lớn mọi người đi ngủ để mai đi làm.

Theo như mình biết thì AA đã thương lượng xong với Nhật, có thể sẽ mở đường bay đến Nhật vào khoảng tháng 10/2010. Khi mở đường bay thì chắc sẽ có sale vé, ai muốn đi Nhật thì chờ nhé.

AA còn dự tính mở đường bay đi Mỹ và Incheon của HQ nữa nhưng chưa biết là khi nào. Đường bay dự tính đi bờ Tây nước Mỹ sẽ đi qua Taipei, Incheon (Seoul) hoặc Honolulu (Hawaii), và bờ Đông via Stansted (London). Nếu được như vậy thì mọi người có thể đi HQ, Hawaii, đi Mỹ và đi châu Âu giá rẻ :)

Hiện nay thì đường bay đến Sydney và Incheon vẫn chưa được chính phủ Malaysia cho phép vì cạnh tranh với Malaysia Airlines. Thật ra mà nói thì nếu vé AA không sale thì giá còn mắc hơn của Malaysia Airlines nữa, trong khi AA là budget airlines còn Malaysia là traditional airlines, giá vé bao gồm ăn uống và hành lý ký gửi và cả frequent flyer points nữa.

Nếu bạn nào cần mua vé của AA mà không có vé sale thì nên check Malaysia Airlines để so sánh giá vé. Lưu ý với MAS, bạn nên sign up Get-the-Deal trên trang MAS, và login thì sẽ có giá vé đặc biệt, rẻ hơn.
http://www.malaysiaairlines.com/my/en/dest/offers/get-the-deal/signup.aspx

nobody
08-06-2010, 14:08
Nếu các bạn muốn biết chắc vé mình book có thành công không thì hãy check email của bạn, nếu sau vài giờ mà không nhận được booking confirmation trong email thì nghĩa là vé của bạn book không thành công, nếu CC của bạn bị charge tiền thì sẽ được hoàn lại, nhanh hay chậm là tùy bank. Exim thì chỉ khoảng 1tuần là được tiền về lại tk, còn VCB thi phải 30 ngày.

Sẵn đây chia sẻ luôn cho các bạn, các bạn nên làm thẻ VCB Mastercard không phải Debit nhé, thẻ của VCB là rẻ nhất, không bị phí ngoại tệ mắc như tất cả những NH khác. Bạn nhớ là làm thẻ Mastercard nhé, đừng làm thẻ Visa vì Mastercard luôn có tỷ giá tốt hơn Visa.

Nếu bạn đi làm, có lương hình như 4tr trở lên thì có thể xin làm thẻ tín chấp, không cần ký quỹ. Dùng thẻ này thì nếu tiền book vé có bị tạm treo thì là tiền của bank không phải tiền của mình ;)

Nếu bạn có dùng iBanking của VCB thì sau 3-4ngày có thể ktra "Giao Dịch chờ Sao Kê", nếu giao dịch nào không hiện ra ở đây nghĩa là giao dịch không thành công.

nobody
08-06-2010, 14:22
Link sale trên airasia.com:
http://www.airasia.com/nl/nl100608iiqb_au.htm?link=viewnl

milledeux
08-06-2010, 15:20
Sẵn đây chia sẻ luôn cho các bạn, các bạn nên làm thẻ VCB Mastercard không phải Debit nhé, thẻ của VCB là rẻ nhất, không bị phí ngoại tệ mắc như tất cả những NH khác. Bạn nhớ là làm thẻ Mastercard nhé, đừng làm thẻ Visa vì Mastercard luôn có tỷ giá tốt hơn Visa.

Nếu bạn đi làm, có lương hình như 4tr trở lên thì có thể xin làm thẻ tín chấp, không cần ký quỹ. Dùng thẻ này thì nếu tiền book vé có bị tạm treo thì là tiền của bank không phải tiền của mình ;)

Bạn nào được trả lương qua tài khoản VCB thì được làm thẻ tín chấp nhé, nếu không thì phải ký quỹ. Hic, trong số mấy NH nội địa mà mình đã dùng thẻ thì VCB ok nhất nhưng phải ký quỹ nên hết dùng rồi

nobody
08-06-2010, 16:03
Sorry các bạn, mình quên mất là đợt sale này chỉ dành cho những thành phố trên, nên nếu đi từ VN thì vé VN-KL sẽ phải mua giá không sale, các bạn nhớ so giá với VNAirlines hoặc lựa ngày vé rẻ để kết hợp với những vé sale khác. Vì mình không ở VN nên chỉ để ý vé sale từ Úc thôi ;)

Những bạn nào đang ở Malaysia or Singapore thì quá tuyệt luôn, có thể đi mua vé để bay từ KL. Vé KL-London chỉ có 140k VND, bay 10 mấy tiếng. Nếu ai có plan đi du lịch châu Âu thì đây là dịp để đi châu Âu vé rẻ.

Vé KL-London return chỉ khoảng $120USD + với vé đi KL từ VN khoảng $150 nữa vậy là chỉ có $170USD cho vé khứ hồi đi UK.

haha, lại quên mất, là vé sale này có Úc nữa, cơ hội tốt cho ai muốn du lich Úc. có thể book vé đi Gold Coast hoặc MEL rồi kết hợp với vé sale của TigerAirways nữa để bay đến các thành phố của Úc.

Tigerairways with 10% OFF fare
Các bạn dùng link sau đây để book vé TigerAirways đi các thành phố của Úc sẽ được 10% OFF so với giá vé sale bình thường:
http://booking.tigerairways.com/skylights/cgi-bin/skylights.cgi?mode=SCH_CHGE

Nhớ là phải click vào link trên để book vé thì mới được 10% OFF, link đó chỉ có các chuyến bay nội địa của Úc để bạn chon thôi.

Hoặc nếu đi Beijing hoặc Thượng Hải thì vé cũng OK đó. Mình thì không thích bọn Ấn Độ, vừa hôi vừa ở dơ, sorry nhé, bạn nào ở Úc thì sẽ hiểu vì sao mình nói vậy.

huonggiangf1
08-06-2010, 16:10
10/10 em vẫn còn ở Sing nhưng 11/10 lại ở SGN mất rùi. haizzzzzzzzzzz

nobody
08-06-2010, 16:23
em gái muốn đi đâu? đi TQ hay châu Âu? nếu đi TQ mà không biết tiếng Tàu thì thôi đừng đi, qua chơi với bọn Tàu khựa chỉ thêm bực mình. Còn nếu muốn đi tiếp thì em có thể bỏ chiều return của vé Jetstar mà em book, book tiếp vé đi nơi khác từ KL rồi sẽ book vé mới KL-HAN.

huonggiangf1
08-06-2010, 16:32
em gái muốn đi đâu? đi TQ hay châu Âu? nếu đi TQ mà không biết tiếng Tàu thì thôi đừng đi, qua chơi với bọn Tàu khựa chỉ thêm bực mình. Còn nếu muốn đi tiếp thì em có thể bỏ chiều return của vé Jetstar mà em book, book tiếp vé đi nơi khác từ KL rồi sẽ book vé mới KL-HAN.

Em đi Úc cho nó máu :). Thôi đợi bao giờ AA mở đường bay tới Orly để em thực hiện giấc mơ Paris của em vậy.

nobody
08-06-2010, 16:42
coi bộ vé đi Úc chưa chắc em đã book được đâu.

nobody
08-06-2010, 20:48
Damn, tất cả đều bị AA lừa, quảng cáo lừa đảo thật giống như lần free seat năm ngoái, quảng cáo rùm beng cuối cùng không có chỉ free seat cho domestic.

Lần đó AA cũng bị chửi quá trời, lần này cũng vậy chỉ Free seat từ những thành phố đó đến KL mà thôi, còn từ KL đi thì không free. Mọi người đang chửi um sùm trong facebook của AA, biết đâu vài ngày nữa AA lại có 1 sale khác để chuộc lỗi như lần trước :)

*Lần trước AA quảng cáo FREE seat nhưng không nói là free cho những đâu, mọi người háo hức chờ cuối cùng chỉ là cho domestic flight. Nhưng vài ngày sau thi AA lại có FREE seat cho intl flight, lần đó chắc nhiều người chửi quá nên mới làm vậy.

Bill Clinton
11-06-2010, 21:43
Khó mà đặt được vé free seat lắm mấy bồ ơi