PDA

View Full Version : Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

Pages : 1 [2]

Tommy_ngo
10-03-2012, 00:40
Dạo này thế nào rồi Anh ? Gia đình Anh vẫn mạnh khỏe chứ , Có show gì mới bên đấy cho Em và bà con xem đi . Đợi lâu quá rồi đấy nhé , Hũ rượu Em hạ thổ đợi Anh về đấy

voòng ngẩu pín
10-03-2012, 17:32
Dạo này thế nào rồi Anh ? Gia đình Anh vẫn mạnh khỏe chứ , Có show gì mới bên đấy cho Em và bà con xem đi . Đợi lâu quá rồi đấy nhé , Hũ rượu Em hạ thổ đợi Anh về đấy
A xin chào bác Tôm ngố, hũ diệu cứ hạ thổ đi cuối năm ta uống, em vẫn đang viết đó chứ, cứ từ từ ke ke

thainguu
10-03-2012, 18:35
Bác Pín thuyết minh hài hước, dí dỏm và dùng rất nhiều từ địa phương. Em có nghe kể đâu đấy khi dùng từ địa phương thì chỉ khi nói, còn khi hành văn vẫn viết theo tiếng Quốc ngữ phổ thông bình thường.

diệu: rượu
lên: nên
nàm: làm

Nghe cũng lạ và hay.

voòng ngẩu pín
10-03-2012, 20:21
Bác Pín thuyết minh hài hước, dí dỏm và dùng rất nhiều từ địa phương. Em có nghe kể đâu đấy khi dùng từ địa phương thì chỉ khi nói, còn khi hành văn vẫn viết theo tiếng Quốc ngữ phổ thông bình thường.

diệu: rượu
lên: nên
nàm: làm

Nghe cũng lạ và hay.

Bác đừng bắt chước em nhé, em biên sai nhiều đến nỗi MOD cũng chả buồn sửa nữa, kệ nó như thế cho máo khà khà !!!

cuongvaan
12-03-2012, 09:37
Mấy năm trước e có đi công tác bên Anh mấy tháng mà ko đi được nhiều, h nghĩ lại thấy tiếc, đọc bài bác lại thấy thèm :)

VânTeddy
13-03-2012, 11:37
Hí hí, hôm trước em đọc topic của bác từ trang 1 đến trang cuối cùng 2h sáng mới đọc xong, cứ nằm cười khùng khục, tý bị đuổi ra khỏi giường. hì hì.

naonao
13-03-2012, 15:49
Văn vẻ thía "lày", thía "lày" thì hỏng hết cả thế hệ ngôn từ rồi pác Pín ạ.

voòng ngẩu pín
16-03-2012, 16:14
http://tv.tuoitre.vn/tin/1541/chuyen-dong-so-ky-13-may-tinh-bang-co-thay-the-duoc-may-tinh-ca-nhan

Có bác nào trình cao phát tán cái này giúp em với, em cần lượng views khủng để giúp 1 bạn, các bác xem nó rồi giúp em phát tán nó đi cho thêm người xem thì em xin cắn cỏ ngậm vành cảm ơn ..
Kính các bác.

voòng ngẩu pín
16-03-2012, 16:54
Viết tiếp tý về Anh quốc nào, chả lẽ các bác giúp em câu view mà em lại không viết gì hầu các bác :

Để em kể về Toa lét Tây vậy , em hân hạnh vào xài toa lét Anh, tiện có máy ảnh, em chụp hầu các bác mấy pô :

Các bác thấy chữ Public phía trên ko, em dịch là hố xí công cộng.

Bọn Tây thừa ăn, lên chỗ xả của chúng rất đẹp, nói không ngoa, nó đẹp hơn ủy ban xã nhà em, Làng em , các bác ạ, hồi em bé, 1 cục phân quý lắm, em với 3 thằng bạn nữa đã tìm đuổi đánh 2 anh em nhà kia chạy bạt mạng, xuýt thì đốt cả nhà nó, cái tội của chúng là ăn cắp phân, Tức nhà anh bạn em có độc quyền lấy phân ở 1 hố xí công, nhưng lượng phân đã ngót đi 1 cách đáng kể, anh bạn em điều tra thì biết phân đã bị múc trộm, thế là gọi em và 2 bạn nữa đuổi đánh, hôm ấy bọn kia không chạy nhanh thì chết vì kứt chứ chả đùa he he !!!
Nhà anh bạn em nuôi cá lên đã xúy cái chuồng xí công của 1 khu tập thể, các bác nhiều tuổi chắc nhớ, hố xí công rất bẩn, nhiều giòi, cửa mục và thủng lỗ chỗ, có nơi bay cả cửa, che bằng bao tải rách, tóm lại phải bằng thứ không ai thèm lấy , do bị ăn cắp hay hỏng chốt, người ngồi ẻ thường dùng 1 sợi dây thừng, có thể là dây chuối, vừa ngồi vừa giữ cửa, nếu nghe tiếng chân thì e hèm hoặc dập dình cửa để người ngoài biết he he

Các bác thấy hố xí công Tây bày rất nhiều tượng sứ nhưng con vật ngộ nghĩnh, và hoa, ở Ta nếu bày ở Toa lét công thì những tượng này rất dễ bị ăn ăn cắp, có lẽ phải buộc dây vào vật hay lấy lưới che đi, nhưng thế thì xấu he he .

Lại nói chuyện phân, hồi bé em đi học, lâu rồi, thày giáo em đi nhặt phân rơi , hồi đó em suốt ngày phải học thơ Tố Hữu, có câu này :

" Dọn tí phân rơi, nhặt từng ngọn lá. Mỗi hòn than, mẩu sắt, cân ngô. Ta nâng niu, gom góp dựng cơ đồ "

Hồi đó buôn bán không được hoan nghênh ,thày giáo em ko được buôn bán gì cả, dù bán rau bán cá, vì nếu buôn bán thì gọi là gian thương, không xứng đáng dạy học, vậy là dạy xong thày đi hót phân, thày dùng 2 cái xương trâu hai bò, cái xương sườn dẹp dẹt ý, và có màu đồng hun rất đẹp, kéo theo 1 xe cải tiến gỗ cọc cạch , thày đi khắp làng, bọn em đi chơi đâu về thấy thày lại xúm vào mách, " Thày ơi ngõ nhà thằng y có bãi phân trâu, hay con bò nhà thằng x vửa ẻ trên kia, lần nào thày cũngcười khà khà .... (@anh nhíNhố)

voòng ngẩu pín
16-03-2012, 17:28
Bọn Anh cánh đồng rất rộng, lên làm gì cũng phải dùng máy, Ta thì ruộng nhỏ, thập chí thịt trâu đi bán lấy tiền rồi dùng người thay trâu cũng chả vấn đề, 1 năm mới phải cày có 2 lần, mà ruộng thì bé như mảnh chiếu, kéo cày cho khỏe người he he .

Bọn Tây, các bác ạ, lạ lắm, chẳng hạn gạo năm nay rớt giá thì chính phủ sẽ khuyến khích những người trồng bỏ ruộng hoang hay chuyển trồng thứ khác, nếu bỏ hoang thì chính phủ bù lỗ cho, chẳng hạn trồng lúa thu đc 10 phần trừ đầu đuôi thì bỏ hoang chính phủ trả cho 5 phần hoặc hơn. Ở ta hễ cái gì được mùa là y như rằng rớt giá, nhưng cái gì được giá thì bà con lại đổ xô vào trồng, nhiều đến nỗi lại thành rớt giá, ấy cứ loay hoai loay hoai !!!

Cánh đồng này trồng cỏ, thứ cỏ này sẽ nuôi bò sữa, nhàn hơn trồng lúa he he

1 xe đang rắc phân ra ruộng, bọn tây cũng không bỏ đi thứ gì he he :

Những người địa chủ tốt bụng ở đây cho phép bà con đi dạo trên đất của họ, họ làm những lối cho người trèo qua đc còn trâu bò cừu thì không, đi dọc những cánh đồng bao la cũng là thú vui tao nhã, nhưng nếu các bác đi thì chừa lúc họ đang rắc phân ra he he .

Tarus
21-03-2012, 00:57
Em đọc 1 lèo hết 26 pages, chơi hết 3 ve + 1 gói bim bim của đứa cháu, nửa đêm chả dám cười to :D. Kiểu này ngày nào em cũng sẽ vào hóng hớt bác mất thôi. Mai em đầu tư thêm thùng bia, ít mồi để đợi đọc bài của bác cho nó thêm phần thi vị.

Chúc bác khoẻ và không bị bón ạ.

HOANG CHAU AU
24-03-2012, 12:41
@voòng ngẩu pín: Bác Voong nói chuyện rất hay đấy, mình là hướng dẫn chuyên nghiệp mà cũng phải thích cách nói chuyện rất ư là thâm thúy của bác.

Dauchankhongmoi
25-03-2012, 10:58
[QUOTE=voòng ngẩu pín;554742]Viết tiếp tý về Anh quốc nào, chả lẽ các bác giúp em câu view mà em lại không viết gì hầu các bác :

Để em kể về Toa lét Tây vậy , em hân hạnh vào xài toa lét Anh, tiện có máy ảnh, em chụp hầu các bác mấy pô :

Hai bài viết cuối ko phải văn pác Pín rồi. Hay ko co diệu phê pha thành ra văn ko co nhiên liệu để bay ? Bác cứ thai nghén cảm xúc đi từ từ hãy viết. Phần em ở xa quá chẳng thể tiếp diệu cháo lòng cùng pác. Sắp tới có dịp ra Bắc e sẽ tiếp diệu cháo lòng cùng bác nguyên một tuần <~~ e hứa nếu bác đồng ý.
Gặp 1 tâm hồn danh hài như bác để nói chuyện cũng như đc phượt bằng tai vậy. Cái thú này với chén rượu nấu nút lá chuối đúng là cái hồn của mỹ tục Việt Nam. Với ai ko rõ chứ riêng e thấy sướng ko chịu đc.

TungNguyenMD
27-03-2012, 00:26
Khi lái xe dọc biển ,em gặp nhiều người câu cá,
Đây là 1 bác lười,bác đó chả thèm mò ra khỏi xe,chỉ ném lưỡi câu xuống nước và ngồi đợi trên xe với 1 quyển sách,,em đoán có đc cá hay ko bác đó cũng chả thèm quan tâm,,

Bức ảnh này của bác em xin phép dc đặt tên là: " Lã Vọng thời nay"

voòng ngẩu pín
29-03-2012, 05:02
Em kể tiếp nào he he , mùa nóng đã đến rồi, mùa của bia he he
Bọn Tây rất thích bia, quán bia của chúng lịch sự hơn ta, bia chúng khá đắt, 1 cốc có giá ~ 3 £, khoảng 100 nghìn,

Pín em đây là thần bia các bác ạ, hồi mới đi làm, chiều nào em cũng ngồi bia, thường là 5 cốc, trước em chơi bia HN nhưng sau thấy halida rẻ hơn là lạnh hơn 1 chút, lên em chỉ halida, thường em chơi 5 cốc. bụng phình ra .
Ta có thói xấu là bia gọi ra ghi vào tờ giấy, cuối buổi mới tính tiền thành ra cãi nhau ỏm tỏi, ông khách say thì bảo bọn tao uống chỉ 20 cốc sao đây ghi những 40 cốc, thôi thì tha hồ 2 bên cãi nhau, gân cổ nổi to như cái đũa . Những hội uống đông hay bị "phết phảy" tức 1 loạt bia 10 cốc ra , nhân viên bưng bia sẽ phẩy 1 cái và ghi số 10, gặp bọn say ngà ngà họ sẽ khuyến mại cho các bác số 10 nữa, nhân viên sẽ nhét túi 10 cốc đó, nếu gặp hội dễ tính say khướt hò hát thì có thể 10 cốc nữa, Nếu các bác uống thấy nhân viên ghi số cốc cách xa nhau thì cẩn thận, số phết thêm sẽ đc nhét vào giữa những số đã ghi chứ ko phải lúc nào cũng ở cuối cùng đâu !!!
À mà say rồi trả thêm 1 đôi chục cốc nữa ko vấn đề, có uống đc thật thì cũng nôn ra, đằng nào chả nôn !!!
Bên Tây uống cốc nào tiền cốc đó, cứ là tiền trước, sòng phảng, đỡ cãi nhau, ở ta em uống 10 cốc chưa say nhưng bên Tây 3 cốc là hơi biêng biêng, chỉ chực song phi thằng bên cạnh.

Quầy bar của Tây rất sạch sẽ, có đội vệ sinh đến kiểm tra bất thình lình, để bẩn thì chết tiền phạt.
Tây uống diệu ko như ta, diệu mạnh họ thường pha với co ca pét si hay nước quả chứ ko chơi nguyên chất như ta, mỗi đồ uống chúng lại có li thích hợp cho loại đó, tiên nhân lũ thừa tiền, nhìn cách chúng uống mới điên nữa, chúng chiêu từng hụm nhỏ , hít hà, rồi chém gió, chúng nói nhỏ, rì rầm, Thường có cái ti vi to chiếu trực tiếp các trận bóng.

Để em kể chiệu Diệu ta, em uống nhiều rất nhiều mỗi lần cuối tuần lên Mai châu, bản Lác, các bác phượt lạ gì bản này ke ke !!! hồi đó em là lái xe , hay đưa bọn Tây lên đó chơi, dể gần chục năm rồi !!!
Đầu tiên là uống kiểu dân tộc với chủ nhà, em hay dc xếp ăn cùng với chủ hoặc bọn hướng dẫn, đầu tiên là diệu, đương nhiên diệu nấu bằng lúa ngô khoai sắn gì đó, nhưng không có pha trộn, men dân tộc ko phải men Tầu, là ông chủ quảng cáo thế, bọn em uống chén hạt mít, nhỏ nhỏ, sau cái keng là hắt luôn vào họng, sau đó bắt tay, mỗi lần hắt vào họng lại 1 lần bắt tay, 1 trận diệu em bắt tay nhiều hơn cả bác Tổng bí thư đi công cán vòng quanh các nước anh em XHCN !!!
Xưa các bác dân tộc chơi loại chén to hơn, thậm chí đá bằng bát,nhưng gặp rắc rối là chén to quá cần nhiều hơn 1 hơi để hốc, cú ngắt giữa 2 hơi có thể làm nôn ngược hết đồ ăn trong dạ dày ra bàn tiệc, tai nạn kiểu này thường xuyên xảy ra với chén to,vậy lên chén nhỏ là giải pháp đột phá tối iu trong ngành công nghiệp giải trí không khói đậm đà bản sắc dân tộc !!!
Rồi đến thức ăn, các món ăn ở Mai châu cũng đậm đà bản sắc dân tộc luôn , chủ nhà , thường chuyện duy nhất là nói về món ăn, Tiếng Kinh của họ chưa đủ để chém về những vấn đề vĩ mô, tỷ như kinh tế thị trường định hướng XHCN là họ cứng hàm luôn, ko o ẹ đc câu nào, lên chém về đồ ăn là lựa chọn số 1 :
Nếu có món cá thì tất nhiên là cá nuôi ao nhà, bằng nguồn nước suối trong sạch nhất, cho ăn cỏ buổi sáng còn dính sương, và thi thoảng, phân tươi vẫn nóng !!!..Nhất điểm cương quyết không cho ăn thức ăn Tầu ,,. đại loại thế
Rau thì tất nhiên cũng nhà trồng đc, tưới bằng nước mưa pha nước tiểu đựng trong cóng sành từ thời Bảo đại, nếu cóng Bát tràng là vứt ,,, , tóm lại đồ ăn các bác nuốt vào luôn luôn thấm đẫm sự tinh khiết ngọt ngào !!!

Gà lợn tất nhiên toàn loại cắp nách, khi ngủ trồng cây chuối ngủ như dơi chứ ko ngủ nằm như bình thường, !!! tóm lại đồ ăn thì miễn chê, mà quả đúng thật, người bản Lác làm món ăn khá ngon , cái này em công nhận khà khà !!!

À chuyện nhậu ở bản Lác, bọn em ngồi bệt , có 1 bàn thấp làm bàn ăn, giống kiểu Nhật , diệu rót lia lịa , bắt tay lia lịa, nói chung vui he he ,,, em thường xuyên say khướt...
Khi càn cuộc diệu , các bác quá chén không biết lượng sức đã chui vào 1 góc nằm im, thì bắt đầu màn mới, biểu diễn ca nhạc dân tộc :
Lần đầu chưa biết em giật cả mình, Mấy bác say đang ngủ dở thì làu bàu chửi, màn biểu diễn khởi động bằng tiếng trống : thùng thùng thùng , hóa ra đội nhạc đã đến , Họ có khoảng gần chục nam thanh nữ tú, nữ nhiều hơn, những anh xấu tướng thì chơi nhạc, họ , ngạc nhiên thay, dùng 1 đàn ắc coóc đê ông , 1 ghi ta, hồi đó, dù là đại bần nông em cũng biết bọn Tây ko thích , cái chúng muốn xem là nhạc cụ dân tộc, ông đang bầu kêu tẻng tẻng, hay ông kèn lá kêu thòratýghe !!! hay ông đàn nhị kêu ừ nhỉ .... Đến tận giờ em vẫn ngạc nhiên tự hỏi sao họ chơi đc nhạc cụ, chắc hồi đó họ thuê mấy cao thủ Kinh tộc về .
Mở màn là 1 chàng trai hát vang động núi rừng, khỏi mic luôn, anh trát phấn son khá dày, anh chạy từ đầu nhà tới cuối nhà, hát mấy câu, rồi chạy ngược lại, lại hát mấy câu nữa !!! em đoán là ca ngợi quê hương, vì thường bài hát của ta có 4 cái ca ngợi, ca ngợi đảng, ca ngợi bác, ca ngợi quê hương, và ca ngợi tình yêu đôi lứa. Anh khó đang hát về tình yêu vì em suy luận xôi thịt của em, thì tình đôi lứa khi hát đist phải giật giật, tay vẽ đường cong hoặc bóp bóp, anh đứng oai nghiêm thì tất ko phải ca ngợi tình yêu !!!
Ca ngợi đảng bác chắc cũng không phải luôn, mấy trăm năm trước anh cầy bằng trâu, giờ anh vẫn cầy bằng trâu, thì ắt hẳn ơn huệ không dày như trời biển mà ca ngợi ?
Vậy chỉ có ca ngợi quê hương, em đoán thế, là vì anh hát bằng tiếng Thái hoặc Tày hoặc gì đó em chịu !!! bọn tây lẫn ta há hốc mồm nghe, bọn say thì vẫn lầu bầu chửi vì mất ngủ .
Rồiđến các cô gái, em thú thật là thích gái, anh ca sĩ lui vào trong hắt thêm mấy chén vào họng cho thông giọng, các cô gái múa điệu gì đó em ko hiểu lắm, có thể cấy lúa, giã gạo hoặc trèo cây, ca nhạc dân tộc mà, thật muôn hình muôn vẻ, chỉ biết các cô xếp hàng dọc, ngồi xổm sàng sàng, rồi đứng lên, chạy 1 vòng, rồi lại ngồi xổm sàng sàng !!!
Tiết mục múa khá tĩnh lặng , bọn say dc ngủ yên 1 chút bắt đầu kéo bễ thì lập tức lại lầu bầu chửi ngay, tiết mục song ca bắt đầu !!! lần này thì nhất điểm hát về tình yêu, cô gái chạy chạy, anh chàng đuổi đuổi, cô gái làm điệu bứt 1 cái lá cho vào mồm gặm, chàng trai quay quanh như niềng niễng, anh oánh trống mắm môi thúc thùng thùng thùng, mấy anh say bắt đầu bò dậy , lái hoạc nôn, đương nhiên vẫn lầu bầu chửi lúc bò lại chỗ nằm .
Tóm lại khá nhiều tiết mục vui nhộn em nhớ ko hết, cuối cùng hehe là bài như có bác Hồ trong ngày đại thắng, các diễn viên chạy ùa xuốngnắm tay khán giả, bất biết Tây Ta, mấy anh đang ngủ gật cũng choàng dậy và bị lôi ra, tất cả cùng chạy vòng tròn, mồm hát vang bài ca bất hủ, phì hơi diệu khắp nhà, họ chạy tròn quanh 1 vật he he em thích nhất, vò diệu cần.
Vò diệu cần đc bú khi tàn cuộc, tây bú lấy lệ nhưng em thì tóp má lại mà bú, có lần hút đc cả con ong vào mồm, hẳn con ong xấu số làm tổ trong vòi hút bằng tre, Tóm lại ta xúm vào, giao liu tăng cuối bằngdiệu cần, xong, ai về nhà đó ngủ, các bố say đc yên giấc, không phải văng tục nữa he he he .

Rẽ sang kinh phí tý, Hồi đó 1 sô diễn là 250k kèm vò diệu cần, hồi đó có 4 đội , sau dễ kiếm lên hàng chục đội đc thành lập, họ tự tập với nhau lúc nông nhàn, ban nhạc hiếu đc trưng dụng, giờ bao nhiêu em chịu . Hội hướng dẫn thu của Tây 7$ hoặc 5$ 1 người tùy đông hay ít, 10 người là chúng làm 50$ đô , hồi đó 1$ ăn 16k thì phải, trả xong sô diễn chia nhau, hôm nào vớ đc 50 khách Tây coi như trúng mánh, thằng nào cũng ngoác mồm tận mang tai ra mà cười, em thi-thoảng cũng dc chia vì mấy khách em chở cũng xem, he he văn hóa dân tộc mà .
Thỉnh thoảng hồi đó chở Tây đi Mai châu, em lại gạ " này, bọn mài có xem ca nhạc dân tộc không he he he "

Tommy_ngo
29-03-2012, 11:47
Có tí bia tây Bác lại kể chuyện quê nhà rồi , Cái này bọn Em cũng biết nhưng chưa đi tây bao giờ muốn nghe chuyện Bác chửi tây cơ :T

giamaham
02-04-2012, 23:31
Pín viết quá đúng, cái bài hát bọn đội văn nghệ hát lúc đầu tiên là bài: Xuân về trên đất Mai Châu, mặc kệ lúc đó là mùa gì cũng hát bài này, cách đây hơn chục năm tôi hay theo mấy anh lái xe lên bản Lác, chuyên diệu ở nhà ông Hồng trưởng bản, nhà này có 2 thằng con trai, chuyên ở nhà nấu cơm phục vụ khách, thỉnh thoảng lại tự nguyện làm gà cho a e tôi vặt(đánh tá lả, bọn tôi cấm chúng nó nói tiếng Thái, sợ nó phím)
Đọc bài của bác Pín tôi lại thèm diệu tiết canh,lòng lợn rồi, lúc nào rỗi bác hú tôi 1 tiếng, sdt của tôi đây: 01252670902
Hân hạnh gặp bác

voòng ngẩu pín
03-04-2012, 03:14
Pín viết quá đúng, cái bài hát bọn đội văn nghệ hát lúc đầu tiên là bài: Xuân về trên đất Mai Châu, mặc kệ lúc đó là mùa gì cũng hát bài này, cách đây hơn chục năm tôi hay theo mấy anh lái xe lên bản Lác, chuyên diệu ở nhà ông Hồng trưởng bản, nhà này có 2 thằng con trai, chuyên ở nhà nấu cơm phục vụ khách, thỉnh thoảng lại tự nguyện làm gà cho a e tôi vặt(đánh tá lả, bọn tôi cấm chúng nó nói tiếng Thái, sợ nó phím)
Đọc bài của bác Pín tôi lại thèm diệu tiết canh,lòng lợn rồi, lúc nào rỗi bác hú tôi 1 tiếng, sdt của tôi đây: 01252670902
Hân hạnh gặp bác

Tết này em gọi bác nhá, giờ em có ở Hanoi đâu ? lâu lắm rồi em ko qua bản Lác, giờ ko biết thế nào, nhưng diệu ở đó thì trận nào cũng say khà khà, em hay ở nhà số 9, còn theo bọn trẻ con đi bắt bọ xít, họ ăn bọ xít, nói ngon lắm, em chưa thử khà khà

giamaham
05-04-2012, 10:07
Tết này em gọi bác nhá, giờ em có ở Hanoi đâu ? lâu lắm rồi em ko qua bản Lác, giờ ko biết thế nào, nhưng diệu ở đó thì trận nào cũng say khà khà, em hay ở nhà số 9, còn theo bọn trẻ con đi bắt bọ xít, họ ăn bọ xít, nói ngon lắm, em chưa thử khà khà
Bác đang đi công tác à? giờ đến Tết lâu nhỉ,
Thôi được, đành chống Pín chờ bác vậy:D

conlele
07-04-2012, 08:31
@A. Pín: tui ly chuối hột, mời anh một gin-tônic mà cà kê câu chuyện tiếp nào!

langbam_dibui
07-04-2012, 10:57
Đọc cả buổi sáng mới hết được bài của bác, hay (beer).

hiepnt1974
08-04-2012, 03:49
Không nói gì hơn ngoài 2 từ : thanh kiu pác Pín !

Libra2012
17-04-2012, 15:34
Thấy tựa topic và cái nick ngộ ngộ, click vào đọc bị lôi cuốn ngay từ màn 1 cảnh 1: "đặt bom sinh học trên máy bay" :help
Đọc một lèo mấy tiếng đồng hồ đến trang này, cám ơn bài hồi ức của bác Pín rất hay và tếu, em lót dép ngồi chờ bác bốt tiếp đây :F

nhoceddy
18-04-2012, 13:08
Em là em bắt đền bác Pín đấy. Em bỏ làm cả buổi sáng đến giờ để đọc hết cái vụ nửa sào ruộng của bác rồi. Cứ khinh khích cười khiến cho cái ông trưởng nhóm mò sang: Cười gì đấy, làm việc đi! Cảm ơn bác đã cho em được mắt thấy tai nghe nhiều chuyện Tây-Ta. Sorry bác vì em đọc liền mạch và ứ nhấn thanks ah!

voòng ngẩu pín
18-04-2012, 17:14
Em đơi, em vẫn sống nguyên các bác ạ , kể nốt về quán diệu Tây nào :

Quán diệu Tây thường là rất rất cổ, cái quán em ngồi đã đc 250 năm , tai chủ quán khoe như vậy, hễ bác bác đến nước nào mà thấy cái gì cũng cổ, nghĩa là con người họ hiền hòa và tử tế, tức là không có cải cách hay đánh đổ hay đấu tố gì cả, cứ lừ lừ họ tiến, thế mới máu
Thanh gỗ trần nhà này là 1 cây sồi rất to giờ ko còn mà còn cũng ko đc chặt nữa, nó đã từng là xương sống của 1 thuyền buồm to 250 năm trước, những lỗ mộng vẫn còn đó, sau đó tàu sắt ra đời với ưu thế vượt trội, những tàu gỗ ko dùng nữa, họ đã tận dụng để làm trần của quán diệu nài, nó dài suốt cả 3 gian nhà , thế mới cổ khà khà .

Đi Bar uống diệu ở Anh thật không để đâu hết cái thú, họ ko nói to như ta, chỉ sì xồ nhỏ nhỏ, quán bia ta thì ôi giời ơi , ai cũng cố nói to hơn, thiềng thử như cái chợ vỡ, thi thoảng có anh nôn thẳng ra bàn, râu ria bám toàn vụn nôn, rồi hắt bia vào mặt đối thủ, đập cốc vào đầu nó, hoặc vào đầu chính mình khi say say, hoặc khóc tồ tồ hết sức ngộ nghĩnh ha ha , em thích bia hơi vỉa hè của ta hơn he he , vì có nhiều cái xem !!! nhưng em chỉ ngồi đc vỉa hè, vì ở trong nhà thì khói thuốc em ko chịu đc.
Bọn Anh cấm hút thuốc trong Bar và tất cả những nơi công cộng , ai hút ra ngoài trời, kể ra rét âm 10 độ mà thò cổ ra rít thuốc thì khá lạnh, nhưng nghiện phải chịu he he . Ở Anh gái hút thuốc nhiều hơn giai thế mới lạ .
Xứ ta chịu anh hưởng của bác Khổng tử, như con gái nhập gia tòng phụ xuất giá tòng phu .... blah blah, nên rất kín kẽ, nếu quan hệ sinh lí quá nhanh thì sẽ bị chê cười, bọn Tây ko hề nghĩ thế !!!

Quán bar là nơi nam nữ gặp nhao, nhất là những tối cuối tuần, bọn Tây trai gái trên 18 thường sống độc lập, bố mẹ cũng không phiền, nếu chúng đi làm thì thuê nhà rẻ hơn và tự do hơn, cuối tuần thì ra bar làm vài choác he he và nếu có cô gái nào ưng ý thì mời vài li, và nếu cả 2 đều thích nhau thì mời nhau về nhà làm thêm vài li nữa, rồi tiến hành hành vi quan hệ sinh lí khà khà , ngày xưa ta gọi là hủ hóa, khiếp, tởm !!!
Bên ta thì yêu nhau thì mới bổ nhao, thời gian thường vài tuần, vài tháng, cô nào chắc lép thì cả năm, Tây cũng y hệt như ta thôi, nhưng chúng khác tý ty về thời gian, chỉ vài giờ là chúng có thể cư xử giống ta yêu nhau cả vài năm he he , và quán Bar thành tụ điểm giống như nhà văn hóa của ta khà khà . Nhưng bọn Tây tiếng là thoáng, nhưng phải có bao chúng mới bổ nhao, cái này rất khác với ta, ko bao thì chả bổ đc ai hết, vì cô gái sẽ không cho, mà cố thì nó kiện ra tòa thì vỡ mồm, vỡ mồm, có khi 15 năm sau bác vẫn ở sau trấn song !!!!!!!
Để giải quyết thì thường 10 quán Bar thì 9 quán có máy bán bao cao su tự động, bác đánh hơi tối nai có khả năng đưa đc 1 cô gái ưng ý về nhà thì mời vào đây, nhét tiền vào, bao sẽ lòi ra, mua chục cái cho chắc khà khà :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/2012-03-21210149.jpg

Ảnh này em chụp bằng di dộng nên nhòe nhòe, mang máy ảnh vào chụp thì sợ chúng nó cười he he , đây là máy bán bao cao su tự động gắn trong toa lét quán Bar.

Khi chắc chắn rủ đc cô gái về nhà rồi, thì các bác sẽ vào đây, mua vài cái hí hửng bao, rồi cùng về nhà, uống thêm vài hí hửng li, rồi he he lao vào nhau như 2 con chọi máu !!!

bonbon85
09-05-2012, 17:09
Bác Pín mô tả vụ nhà vệ sinh công cộng của XHCN mình tuyệt vời và chuẩn không cần chỉnh. Cám ơn bác đã kể lại những ký ức tuổi thơ của em. Từ chi tiết như cửa bị ăn bớt, được 1 miếng che hững hờ ở giữa, trên dưới đều nhìn được cả đến việc ngồi rập rình cửa bằng dây chuối, ai đến thì e hèm. hi, thanks bác nhiều - mọi thứ sống động cứ như đang hiện ra trước mắt em :)

sang30tet
28-05-2012, 10:58
Bác Pín này tốt tính lắm...(beer)

mcsecurity
28-05-2012, 16:15
Đi làm về chợt nhớ là chưa có sờ cái núm thanh kiu cho lão Ngẩu pín nên chua thêm một dòng thay cho lời cảm ơn suốt 28 trang. Tất nhiên là cộng với bắt đền cái dây lưng quần bị tuột do thóp bụng cười...he..he....đúng thạt là Ngẩu pín.

me_bush2013
01-06-2012, 16:14
Vì tình tò mòo cái Tiêu Đề TOPIC " BÁN 01 NỬA SÀO GUỘNG"
Cảm nhận tận đái nòng sau khi đọc xong 28 pages (trong 02 ngày working day) là Mình ngưỡng mộ tài viết lách "Dí dỏm châm biến" của Chủ Top PÍN "Rất Hay" & đã đưa mình đi DL gián tiếp đến England qua các bài viết này.

Làm tiếp vài cái...nữa đi Pín ui!:)):)):)):))

voòng ngẩu pín
02-06-2012, 15:44
Em đã nói đâu đó với các bác rồi, khen em thì khen cả ngày khà khà khà !!!! em vẫn viết đó chứ, rảnh là em viết ngai viết ngay !!!

tryw
03-06-2012, 00:25
Từ 2010 bác đã viết là 3 năm trước rồi, đến nay đã 2012, 5 năm rồi mà bác Pín vẫn chậm mà chắc, đúng phong cách của Pín ta, chứ ko như pín tây :D

Thuyenbmt
06-06-2012, 13:09
Em thanks pác Pín lắm lắm cơ, đọc hồi ký của pác em cười vỡ cả bụng =)), xả được bao nhiêu stress. Pác tiếp tục nhé, em hóng....

DHD
06-06-2012, 16:37
Gần 2 tháng rồi bác Pín ơi!

Thuyenbmt
23-06-2012, 22:04
Dạo này em stress quá, đọc bài của pác lại mấy lần rồi, pác nhanh nhanh viết tiếp chứ:)

Tiểu Long
23-06-2012, 22:50
Em phải tìm mãi mới ra bài viết của bác đó, hehe. Đúng là bất hủ thật. Văn như thế mới đúng là dân phượt chính gốc chứ :LL . Đôi lúc giản dị, có lúc thật phô, chỗ lại cực kỳ là thâm thúy.
Đọc dù hơi mệt nhưng em vẫn cố lết hết gần 30 trang của bác , cuốn hút quá đi thôi :L

voòng ngẩu pín
24-06-2012, 03:47
Em phải tìm mãi mới ra bài viết của bác đó, hehe. Đúng là bất hủ thật. Văn như thế mới đúng là dân phượt chính gốc chứ :LL . Đôi lúc giản dị, có lúc thật phô, chỗ lại cực kỳ là thâm thúy.
Đọc dù hơi mệt nhưng em vẫn cố lết hết gần 30 trang của bác , cuốn hút quá đi thôi :L

@ các bác
He he he he he Các bác khen em thì khen nửa ngày chả hết khà khà , có thể cả ngày , em sẽ biên tiếp, cứ từ từ !!!!

mammam
26-06-2012, 22:31
Chào bác Voòng, (em thích gọi bác là Voòng hơn, gọi Pín nó cứ wuê wuê, mà bọn Tây nó cũng gọi nhau bằng họ nên iem cũng gọi bác thế cho nó máu...)

Ngay cái nick của bác đã làm em gợi nhớ đến 1 nhân vật đặc biệt trong bộ tiểu thuyết Lửa hận rừng xanh, trong đó có 1 bác tên là Pạc Hoọc Đại Vương Thoòng Mềnh, chuyên trị 2 tay 2 khẩu pạc hoọc (iem dự là giống loại hoa cải bây giờ), bắn pằng pằng, pằng pằng ...

Xin phép cho em dự cái làng nhà bác nhé, nếu iem dự trượt thì đừng có mắng iem, đã không biết còn ti toe.

Nếu iem không lầm thì làng của bác ở mạn đâu Quảng Bá, Phú Thượng gì đấy vì:

- Bác nói thi thoảng qua cầu Chương Dương với 50k trong túi để oánh chọi với người yêu, cho nên ít có khả năng ở bên GL hay LB được, mặc dù làng bên đấy đầy.
- Bác hay liên tưởng đến chọi, mà ngày xưa em còn bé, tuyền đạp xe lên Nhật Tân, Quảng Bá mua chọi, về oánh, xóc, cối ... chọi ăn chọi với lũ trẻ cũng khu , vui cực. Mà NT, QB thì gần ngay Phú Thượng.
- Cơ quan cũ iem có mấy anh nhà ở Phú Thượng, iem cũng thi thoảng lên chơi. Đúng là Phú Thượng được nâng cấp từ làng (xã) lên phường hồi lập quận Tây Hồ. Như bác nói iem mới nhớ, dạo đến Phú Thượng chơi, iem thấy nó đúng vẫn là cái làng có bổ sung loa phường, vẫn đường làng quanh co lát gạch đấy kứt trâu, vẫn thanh niên trai làng tụ tập quán nước đầu làng bắn thuốc lào, co 2 chân lên ghế ngồi uống chè bồm.
- Bác thừơng đề cập địa chỉ yêu thích là quán diệu lòng đầu làng, mà iem thì cũng ăn cháo lòng, tiết canh ở đầu làng Phú thượng rồi, ngay đầu lối vào nhà thờ Phú Gia. Mà mấy bác họ Công ở PT thì uống diệu thôi rồi, chẳng biết có họ hàng gì với King Kong hay vua voi Ama Kông không ???? he he ...
- Nếu chi tiết đào được cáp Pháp là đúng thì iem có nghe rồi, cấp đấy chôn từ Bờ Hồ đi Chèm, toàn cáp đồng bọc chì to vật, chôn trực tiếp dưới đất, không có ống bảo vệ như cáp bây giờ mà sao nó bền ghê gớm... Đọan Chèm cũng gần Phú Thượng.

Có 1 chi tiết hay hay mà iem nhớ mãi. Người dân Phú Thượng có cái thổ ngữ khá đặc biệt là hay bị ngọng kiểu 1 chữ o thành 2 chữ oo. Ví dụ: Thằng Troọng nó ăn cháo loòng rồi đi hoọc ( thằng trọng nó ăn cháo lòng rồi đi học). Mà cái nick của bác iem nom thấy nghi nghi...

Thôi , iem dự thế thôi, nếu trượt coi như góp vui cho topic bác đông khách, nếu trúng hôm nào lên An Dương Vương ăn cá sông, nhất định iem sẽ gọi mời bác ra làm vài choác cho nó xôm, bác nhẩy?

Phongle73
29-06-2012, 00:16
@ các bác
He he he he he Các bác khen em thì khen nửa ngày chả hết khà khà , có thể cả ngày , em sẽ biên tiếp, cứ từ từ !!!!

Chắc năm nay pác bận cơm áo gạo tiền bỏ bê thớt lâu quá. Ke ke

voòng ngẩu pín
06-07-2012, 15:11
Em đã quay lại đây các bác , em lại biên tiếp về nước Anh, để lâu quá quên hết thì quá là mất khách :

Mùa hè đã đến, Em xin kể về kiểu bọn Tư bản giãy chết đi biển, thật là khác ta , khác khác là các bác em ạ :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/456.jpg

Đầu tiên là kiú-hộ, nếu các bác muốn bơi, xin mời bơi giữa 2 lá cờ, nếu bơi ko đúng vị trí, thì nhỡ chết ráng-chịu, có nhân viên cứu-hộ luân phiên nhau canh chừng, nhưng chỉ ở giữa 2 lá cờ vàng-đỏ, nếu cờ đỏ đc cắm lên , nghĩa là cấm bơi có thể biển động hoặc cá mập hoặc gì đó.

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/457.jpg

Dân đây cũng chả ham bơi lắm, nước rất lạnh.

Dân ta hay thuê khách sạn hay nhà nghỉ, Bọn tư bản không như thế, chúng thường thuê caravan, là 1 loại nhà lắp ghép, họ làm 2 nửa ở nhà máy, rồi cho ô tô chở đến, ráp 1 mảnh lại với nhau, thế là thành cái nhà caravan cho thuê, giá biến động tùy mùa, rẻ nhất khoảng 1 triệu cụ 1 ngày, em nhẩm ra tiền Việt cho các bác em đỡ đau đầu .

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/342.jpg

Họ thường đi 1 hay 2 gia đình, mang theo đồ đạc dã-ngoại yêu thích như xe đạp, thuyền chèo tay, đồ ăn họ tự mua mang đến, muốn ăn gì thì mang cái đó.

Bên trong có 2 toa lét, 3 phòng ngủ bé tý tẹo, 1 phòng khách và bếp, đủ cả tủ lạnh bếp ga lò nướng, tha hồ nấu , những nhà nhìn ra biển thường đắt gấp đôi những nhà ở sâu sâu, giá cả tùy theo mùa và tùy theo thời gian đặt phòng, có người năm nay đến thì đặt luôn cho chuyến đi năm sau, giá sẽ rẻ bất ngờ và chọn đc phòng yêu thích, nhìn ra biển chẳng hạn :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/030.jpg

voòng ngẩu pín
06-07-2012, 15:58
Bọn Tư bản giãy chết, khi di chuyển, chúng đều dùng ô tô, lên khá thuận-tiện, chất đồ lên ô tô, và lái 1 mạch ra biển, Nước Anh là hòn đảo, lên họ có nhiều lựa chọn, khi thì lên vùng biển xứ Wale cho tiện bề trèo núi, khi thì vùng biển scotland cho tiện lướt ván cũng, khi thì vùng biển England cho tiện bơi thuyền , đại để thế , giao thông Tư bản tốt hơn ta, em đã kể rồi :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/562.jpg

Tưởng đắt mà lại hóa rẻ các bác em ạ, vì các bác tự mua đồ về nấu, không cần ăn ngoài hàng vừa ăn vừa lo nó chém, đi nghỉ là phải thảnh thơi thư giãn, bọn Tư bản tưởng ngu nhưng mà khôn phết các bác em ạ .

Em đây có lần đi nghỉ ở Sầm sơn, các bác em lạ gì sầm sơn, em đi hát karaoke ôm, thỏa thuận xong giá cả, bọn em 4 thằng vừa hát vừa ôm tung trời, khi thanh toán mới té ngửa, ngoài thỏa thuận, trong bill có phần tiền bo, mỗi cô 500k , mặc dù trước đó chúng nói anh bo bao nhiêu tùy tâm, tất nhiên là cãi nhao tung trời, bọn em dọa đập quán nó, bọn em, do sống sau lũy tre làng lên cũng húng chó, bọn chúng hơi im im, em mới tìm bật lửa định đốt cái hắc điếm đó, nhưng hóa ra chúng im là để chờ 20 thằng đầu trâu mặt ngựa cầm phay với lại bơi chèo như từ dưới đất chui lên, ối giời ơi, may thay em chưa gí bật lửa lên mái nhà nó , thế là đành ngậm ngùi móc hầu bao các bác em ạ, giờ nghe không to nhưng gần chục năm trước thì chỗ tiền đó mua đc cái way tầu mới cứng đó các bác em ạ, thật tốn kém quá đi, mà tay lại vương toàn mùi cá ươn , rửa mãi mới hết mùi, thật họa vô đơn chí !!!

Bọn tư bản nếu thích ăn ốc ăn sò thì hoàn toàn miễn phí , chịu khó nhặt thôi , ốc biển bu đầy khe đá như thế nài :

Luộc lên thì thế nài :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/369.jpg

Hay con sò bám ở cục đá thế nài :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/451.jpg

Luộc lên thì thế nài :

Các bác em nếu thấy mồi nhâu này hợp lí thì chiến cả tuần cũng đc, chi mất công bắt về, nhớ là mua vài chai vang trắng vang đỏ vốt ca, thế là sai-sưa cả tuần, chịu khó đi bắt thôi !!
Tốn mỗi tiền diệu các bác ạ !!!

homeless man
06-07-2012, 16:11
Vậy tất cả anh em sau lũy tre làng ta, bán hết ruộng như bác Voòng (cho các bẹn Khựa?) để sang Anh Cát Lợi ăn sò và trồng cỏ nhỉ. Nghe nói các bạn cộng ở bển hay ăn cắp điện để trồng cỏ cho bọn tư bản giãy chết chúng nhanh chết hơn phải không a?

voòng ngẩu pín
06-07-2012, 17:20
Kể tiếp về nước Anh nào :

Em cũng vào uống bia cạnh 1 dòng kênh, đúng là con kênh xanh xanh, có vài thuyền nhỏ chạy qua, người Anh có 1 kiểu du lịch nữa đi vòng vòng nước Anh , đó là du lịch trên kênh khà khà :

Du lịch kiểu này thú thú là, thuyền đi lững thững, bon Giãy chết ngắm vịt bơi, ngỗng cừa bò dê ăn cỏ, thảo nguyên mênh mông ...

Vào cuối thế kỷ 17, hồi đó ta đang mải chiến tranh tùm lum, thì bọn khốn này đã nghĩ ra khối trò hay ho, thế mới biết, các bác em ạ, chiến tranh chả hay ho gì, tuyền trò lừa đảo của các lãnh tụ cả, đánh nhau 1 trận, thì đến chục năm chưa gượng dậy được, bọn Anh không đánh nhau lên chúng xây dựng đc kha khá , khà khà .
Lại nói cuối tk 17, bọn tư bản nhận ra, cùng 1 con ngựa, nhưng nếu kéo thuyền thì chở đc gấp trăm lần, thế là chúng họp nhau, đào mương , dọc ngang đất Anh, để chở than, sỏi đá xi măng ghạch vỡ vv ... vậy là đào, hồi đó chưa phát minh ra động cơ, muốn đi đâu, họ cưỡi ngựa phi lộc cộc .

Hệ thống kênh này ngang dọc khắp đất Anh, đi từ London, sang cả scotland, xứ Wale, ngay cả khi có tàu hỏa chạy động cơ hơi nước, thì hệ thống giao thông thủy này vẫn chiếm thượng phong, tuy chậm nhưng chắc, không ô nhiễm, và tuyệt đối ăn toàn, hệ thống này giống hệt con đường, chỉ khác thay nhựa đường bằng nước thôi, và vì giống con đường lên những thuyền này cũng trèo dốc như thường:

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/564.jpg

Để lên cao hơn, những kĩ sư thời đó đã chế ra 1 hệ thống cửa đóng có 2 cửa gỗ, thoèn mở cửa dưới, chui vào, rồi đóng cửa dưới lại :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/565.jpg

Sau đó mở của trên ra, nước dâng lên, thế là thuyền trèo lên đc 1 bậc, chục bậc như vậy là lên đỉnh núi là thường, mỗi lần như vậy phía trên lại mất đi 1 cơ số nước, nhưng nước Anh mưa nhiều, không lo thiếu nước, ở Scoland thì họ thiết kế 1 cái gầu khổng lồ để múc thuyền lên cho đỡ tốn nước, thế mới tài .

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/557.jpg

2 bác này đang quay tay mở của gỗ để thuyền đi xuống dưới, họ đc phát 1 cái quay tay đặc biệt gọi là khóa, mỗi lần thế này là lại xuống quai thật-lực, của mở ra, nước và thoèn hạ xuống, quai tai cũng có cái hay he he .

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/570.jpg

Ngồi uống bia ngắm thoèn qua lại xuôi ngược, cũng thú lắm các bác em ạ !

voòng ngẩu pín
06-07-2012, 19:26
Vậy tất cả anh em sau lũy tre làng ta, bán hết ruộng như bác Voòng (cho các bẹn Khựa?) để sang Anh Cát Lợi ăn sò và trồng cỏ nhỉ. Nghe nói các bạn cộng ở bển hay ăn cắp điện để trồng cỏ cho bọn tư bản giãy chết chúng nhanh chết hơn phải không a?

Thú thật em không hiểu ý bác lắm ? tại sao lại có Khựa ở đây ?

Thuyenbmt
06-07-2012, 23:12
Nhìn kênh đào của họ mà tủi cho Xì Gòn quá, nước thì đen ngòm, mùi thì không chịu nổi, nhưng dân ta được cái biết chịu đựng, chiều chiều lại chè chén bên bờ kè mặc cho xung quanh là những thứ gì:D

lalasanta
10-07-2012, 14:10
chuyến này đổi từ nửa sào ruộng RA tiền mặt thì bác tổng thiệt hại bao nhiêu thế bác pín ơi @@

xombong
10-07-2012, 16:39
Bọn tư bản nếu thích ăn ốc ăn sò thì hoàn toàn miễn phí , chịu khó nhặt thôi , ốc biển bu đầy khe đá như thế nài :

!!!

Gặp ở Việt Nam mấy con này là chết với ông rồi :)

Phongle73
12-07-2012, 14:38
Tiếp đi bác Pín.
Có ảnh nào của mấy người VN sống ở Anh bác viết cho e mở mang tầm mắt nhé.

langtuphongtran
16-07-2012, 21:25
Bác Voòng có lối viết dí dõm nhưng không kém phần sâu sắc với những nhận xét thật tinh tế . Đọc say mê và thích thú . Rất cãm phục bác .

Tommy_ngo
17-07-2012, 00:22
Anh ơi ! Về Vn đi , Em kiếm Heineken chai nhôm mời Bác uống nhé . Rồi ra Cát Bà tắm biển với Em ...

caulongbien
19-07-2012, 15:09
"...Nơi ta ở chỉ là nơi đất ở
Khi ta đi, đất bỗng hóa tâm hồn..."

"Nạ" nhỉ, "Nạ" nhỉ bác pín này cả đi hay ở đều hóa "Tâm hồn" hết !

doun
20-07-2012, 08:05
Pín à! Pín giỏi lắm, Pín đi nhiều và hiểu nhiều về cái nhân tình thế thái, đông tay kim cổ đới. Ủng hộ Pín cho ra một cuốn sách kể về những chuyện ở làng Pín, một điển hình của chuyện đô thị hóa, tỉ dụ như có tiêu đề "Nàng (làng) lên phố" hay "Quán cháo lòng". Doun tôi cũng rất tâm đắc vấn đề này.
Thank Pín, cái giọng trào phúng của Pín nghe đã tai nắm.

voòng ngẩu pín
20-07-2012, 17:23
Các anh chị khen tôi , tôi đã nói rồi, khen cả ngày khà khà !!!

anintrepid
31-07-2012, 09:24

Từ mã lai em bay sang london trong chuyến bay dài 14 tiếng,lúc này em gặp 1 vấn đề cực kỳ khó chịu,chứng đầy hơi,vì em là người lịch sự nên ko thể oánh dắm trên máy bay đc,vả lại bọn bạn em nói dắm em cực kỳ có chất lượng,có lần đi biển cả lũ đang ngồi đánh tá lả trong phòng đã phải bỏ bài chen nhau chạy vì chất lượng dắm em quá kinh hoàng,sau đó bọn nó phải cử 1 người can đảm nhất thò đầu vào trong phòng đánh hơi để chắc chắn mùi đã bay hết mới dám quay lại đám bạc,,
Vậy nên em phải cố nhịn,giá mà trước lúc đi ko uống quá nhiều vốt ka mới đồ biển thì đâu đến nỗi này,,rõ khổ thân em...em nhịn đễn nỗi mặt mũi đỏ gay,thế này thì chết mất
Chợt nhớ mình đang trên máy bay của bọn tư bản bóc lột,chúng ko hề cấm đánh dắm trên máy bay,vậy là mình có thể làm hoặc ko làm những điều nó ko cấm,các bác bảo em phịa hả???nếu cấm thì cái biển cấm sẽ thế này này:

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/IMG_0681.jpg

Vả lại nếu cố nhịn thì Pín em đến nổ bụng ra mà chết tốt,vậy là em kênh mông,thả từng quả nhẹ nhàng ối trời ơi sướng,có đc bổ nhiệm vào chức bí thư thành ủy cũng chỉ sướng thế này là cùng,,
đến lượt ba người da trắng ngồi cùng hàng ghế với em quằn quại,đương nhiên họ ko thể biết ai đang thả dắm,Pín em thấy họ lén lấy tay che mũi,em đoán cả đời họ chưa bao giờ có những phút giây kinh hoàng đến thế,,,,,
Từng người một,đứng lên,trốn sạch,có 1 lão già bản lĩnh nhất cũng chỉ chịu đc khoảng 45 phút,thành thử cả băng ghế 4 người chỉ còn lại mình em

Lúc này em đoán bọn da trắng biết ai là chủ nhân của những cú dắm kinh điển,nhưng thôi kệ,em vốn dĩ là bần nông,
Mà em cũng lạ,băng ghế trước và sau em sao ko có ai chạy trốn??có lẽ mùi chỉ bay dọc theo băng ghế of em thôi??hay máy bay ko còn chỗ trống cho họ chạy??

Em dựng thành ghế,nằm dài ra ngủ,và để chắc chắn bọn da trắng ko quay lại,nhát một em lại thả 1 quả để thị uy...................:gun

Chết cười với bác này, bác làm em đọc xong phần này mắc cười quá thành ra mắc đ.... luôn làm mất mặt với cả phòng em vì chúng nó trước đây cũng thần tượng em lịch lãm lắm mà sao hôm nay lại đổ đốn khủng khiếp thế. Thật là mất mặt quá đi.

anintrepid
31-07-2012, 09:26

Hà hà,đường xa ngàn dặm,kiếm đc chỗ nằm đâu phải dễ,cũng nhờ bọn ngồi cạnh em non gan nên em mới đc hưởng lộc thế này,cứ như em,có ném vào chuồng trâu em vưỡn ngủ đc như thường,,đi bốc phân bắc bón cho hành quen rồi nhé...
Em nằm nhưng ko ngủ đc.mình kiếm đc ghế 1 cách bất lương nên lương tâm hơi cắn rứt,,thôi kệ,bần nông mà,,

Bữa tối đc phục vụ trên máy bay,thường thì hành khách uống 1 lon bia thôi nhưng Pín em đòi 2,nói thật cả két em uống cũng hết nhưng xin em chắc bọn nó ko cho nên thôi,mấy lại bụng cũng đang đầy hơi,,,,,,

Bác này cái tật tham nhũng từ nhà không bỏ, đã đi máy bay tư bản mà còn tham nhũng tới 2 lon bia lận cơ đấy. Tự hào VN mình đâu hết ròi.

anintrepid
31-07-2012, 09:42
Nghèo khó thì chơi kiểu nghèo,nhớ hồi Pín em chưa bán đất,cứ gom đủ 50k là mắt trước mắt sau là rủ người yêu sang Gia lâm thuê nhà nghỉ,,,cầm tay nhau,nhìn sâu vào mắt nhau rồi lao vào nhau như 2 con chọi máu:Dam

=))=))=))=))=))

anintrepid
31-07-2012, 09:56
Dạo này em bận cơm áo gạo tiền nên lâu ko vào đây. Vào thấy bác Pín vẫn bắn phá bọn tử bản "giãy chết" ác nhỉ :gun !

Lại nhớ ngày trước học Đại học có ông thầy dạy môn Kinh Tế Chính Trị học ở Liên Sô về, thầy chuyên có câu "tôi khẳng định chắc chắn rằng bọn tư bản sẽ giãy chết, chết trong nay mai" thế mà cũng lâu rùi mà chưa thấy các bạn tư bản chết, thấy các bạn ấy vẫn sống khỏe nhăn răng. Con cháu các cụ lớn nhất, giàu nhất thì toàn thấy gửi sang học ở bọn tư bản giãy chết MỸ-CHÂU ÂU.Hehe. :D

Chúc bác Pín mạnh khỏe dài dài để tiếp tục sự nghiệp bắn phá bọn tư bản "giãy chết", hoàn thành nhiệm vụ cao cả mà Đảng và ND giao phó nhé! (beer)

Không những thế mà toàn thấy các đại ca XHCN chết đành đạch tới hôm nay chỉ còn có 5 anh em kiên cường trên 1 xác xe tăng thôi đấy. Rõ buồn cười các bác đỏ - làm chưa xong mà đã hù dọa rồi. Rõ khổ. :))

anintrepid
31-07-2012, 10:00
Để em dẫn tích về Giant's causeway cho các bác,,
Truyền thuyết kể rằng,,ngày xửa ngày xưa có anh khổng lồ xứ Ai len tên là Finn MacCool xây lên Giant's causeway để oánh nhau với chàng khổng lồ Benandoner xứ Scốtlen,
Khi vừa nhìn thấy chàng khổng lồ xứ scốtlen,Finn MacCool phát hoảng,anh chàng xứ scốtlen to gấp đôi anh,,,anh lập tức chuồn về Ai len,,

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/054-1.jpg
Benandoner ko bỏ cuộc,anh lập tức truy sát,vợ của Finn,,tên Oonagh,nhìn thấy Benandoner vượt biển,ả liền nghĩ ra mưu, mặc quần áo trẻ con cho chồng mình chồng mình và tống anh lên gường,,sau đó ả nói với Benan rằng chồng mình đang đi săn và nói anh ta ngồi đợi,,trong lúc chờ đợi,ả khoe đứa con sơ sinh,,,
Nhìn thấy "đứa bé" anh khổng lồ xứ scotland bị sốc,,thằng con to cỡ này thì thằng bố phải to đến đâu???anh quá hãi và lộn trở về Scotland,để chắc chắn ko bị truy đuổi,anh san phẳng con đường Finn đã xây nối 2 bờ,,,,

Dấu vết còn lại của con đường còn đây,đó là Giant's causeway

Nghe hao hao Thạch Sanh - Lý Thông quá nhểy???

anintrepid
31-07-2012, 10:12
Bác Pín ời, bác làm iem nhớ Queen's quá đi thui! Em spam ti tí nhá, cho đỡ nhớ:

Đó là trụ sở chính của Queen's, còn ngoài ra cả khu rộng lớn xung quanh là các viện, trường, và kí túc xá. Bạn Queen's này có học phí khá rẻ ở Anh (chỉ khoảng 11K bảng/năm - nói rẻ tức là so với các trường Anh khác, chứ nó cho em HB mà vẫn bắt em đóng phí thì nhà em cũng tèo, chả có ruộng đâu mà bán lấy tiền học í!!!). Ko biết bác có ghé vào bảo tàng của Uni ko? Vào đó miễn phí nhớ! Uni này là Uni đầu tiên của UK có cinema đới, giảm giá cho SV nhiều lắm. Bạn nào học Engineering thì đây là lựa chọn hoàn hảo rùi, vì nó cực mạnh ở UK, nhất là liên quan đến hàng không. SV ngành này hầu như ai cũng được thực tập tại trụ sở công ty máy bay Bombardier ngay tại Belfast đó. Đội Formula 1 của SV Queen's có năm là Á quân châu Âu... Ra xin việc dễ cực...

Note 1 chút gain: Nếu đến thăm Belfast mà đi bằng tàu bay thì chọn sân bay Belfast City Airport (thường là với các hãng giá rẻ như RyanAir) hơn là International Airport, vì cái trước ở gần trung tâm lắm, đi bus hết có hơn pound tí à.

Thấy bel bel fast fast gì đấy, không biết có gần chỗ bọn "bị gọi là ILA hay IRA phản động" gì gì đấy oánh chính phủ Anh không nhểy, nghe nói học phí và tương lai lại đâm ham nhưng ham cho thằng cu nhà em mới tròn lớp 1 trường "nàng".

anintrepid
31-07-2012, 10:17
Bọn cua ở chợ ko bị trói như cua ta, chúng nằm như chết, thỉnh thoảng mới ngọ ngậy cái càng. Em để ý ko thấy cua thương binh. Ở VN em hay chọn mua cua thương binh vì nó rẻ hơn 1 chút, gọi là THƯƠNG BINH vì thiếu 1 càng hoặc cụt vài cái chân. Thằng nào đặt đc cái tên này tài.

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/008-1.jpg

Ở chợ ta cổng chợ thường có 1 vài bác ăn mày bò lê bò càng. Tây cũng có nhưng văn minh hơn

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/013-2.jpg

Cô gái đang bán quyển tạp chí này ko phải người Anh. Ở đây họ đc gọi là Chíp sì ( GYPSY), họ ko đc coi trọng ở chốn này, họ có quốc tịch Romania. Và vì quốc gia của họ gia nhập EU nên họ có quyền sống lao động và học tập trên khắp Tây Âu. Họ thường chọn Anh vì tương đối dễ sống. Há miệng mắc quai nên bọn Anh phải nhận các bác Di gan này 1 cách gượng gạo. Vâng,họ là người Di gan từng lang thang khắp châu Âu diễn xiếc với những con gấu, hát hò, há mồm phun lửa. Giờ gấu đc bảo vệ nên họ làm đủ mọi nghề, bán báo, hoa,rửa xe,đàn ca sáo nhị xin tiền. Họ chỉ lấy người cùng Di gan và nói tiếng Di gan của họ nên bọn Anh mù tịt về họ. Ở đây,họ bị liệt hạng bần cùng và vì bần cùng nên đồ ăn của họ thường là đùi gà!!!

Tây ăn vô cùng ngu, con gà chúng chỉ ăn phần thịt trắng ở lườn, ở VN ta phần này hay bị thừa ở các mâm cỗ nên đùi cánh gà thành thứ rẻ nhất. Còn cổ với đầu gà thì em đi khắp Anh ko tìm ra, bọn chúng chỉ bán gà làm sẵn ko đầu cổ??? Mời các bác so sánh tý:

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/035-1.jpg

Gạo này khá đắt, gạo Thái rẻ hơn nhưng cũng 12£ mới mua đc 1 bao chục cân

Giờ đến đùi gà:

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/036-1.jpg

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/038-1.jpg

Bao đùi gà này 9,5 cân có giá 9,5£.nó có 20 cái đùi bên trong, đùi nghĩa là cả phần thân sau chứ ko phải cái đùi cụt lủn.

Vậy nên người nghèo Digan bên Anh thường mua 1 thùng dầu ăn, rồi đùi gà về rán ăn dần. Nhưng các bác đừng tưởng ăn đùi gà là ngon. Bắt các bác ăn đùi gà 1 tháng liền xem, có khi sau đó chỉ nghe tiếng gà ngáy các bác đã vắt chân lên cổ mà chạy!!!!!!!!!

Chợ búa tí, chạy ra 1kg/1 pound = 3x,000 vnd. Thế mà cứ được nhồi là chê tư bản, rõ khổ.

anintrepid
31-07-2012, 10:24
@FBI
Trường hợp cha mẹ ly-dị , thì cha phải trả tiền phụ cấp nuôi con ! Nhà nước sẻ tính căn bẳn trên số tiền đó , để phu-cấp cho người mẹ , ko đi làm việc , ở nhà nuôi 3 đứa con ! Nếu chồng chết , nhà nước sẻ chu cấp 100%
Gia-đình đông con ( 3 đưa là nhiều lắm rồi ) thì được mướn nhà giá rẻ , đi train, subway...kể cả đi nghỉ hè , đều miển phí
Họ đóng thuế rất cao , nhửng anh nhà giàu , công-nhân đi làm việc , người độc-thân đi làm việc, đống thuế gần 1 tháng lương / 1 năm
lấy tiền phụ-cấp G/Đ khó khăn là chuyên hợp lý thôi . Nếu ko con nhà nghèo hay g/đ khó khăn, sẻ ko có điều kiện học cao
Lên Đại-học thì có thể vay Bank với lải-xuất rất thấp , tốt nghiêp đi làm trả lai trong vòng 7 năm
Sinh-viên con nhà nghèo ( điều tra kỷ lưởng , ko ăn gian được) sẻ xin được phụ cấp, để mướn nhà trong thời gian Đai-học
Chuyên đầu tư vào học-sinh , sinh viên là tương lai của đất nước là chính đáng
Mặc dù phải đống thuế rất cao , công dân củng phải chấp nhận thôi !!!

Thế "lày" thì em phải làm quả đưa cả tiểu đội sang đây ăn thất nghiệp quá vì gia cảnh em là gà trống nuôi 1 gấu lớn và 5 gấu con, có lẽ free tất quá các bác nhỉ??

anintrepid
31-07-2012, 10:28
Cái ảnh của bạn Pín có lạ nhưng ko độc....mà cái hay là cái giọng văn cực độc , pha chút hài hước nhấm nhẳng và nuối tiếc 1 cái gì đó của tuổi ấu thơ nơi quê mẹ mới hay (c)

Làm trai cho đáng nên trai
Lang ben cũng trải giang mai cũng từng

Mình thấy cái ảnh của bác Pín lại độc, độc vì nó khác với cách viết văn của bác ý (thậm chí ngược với cái sự văn vẻ của bác ý).

anintrepid
31-07-2012, 11:16
ngành công nghiệp giải trí không khói đậm đà bản sắc dân tộc !!!

Chuẩn chưa bao giờ chuẩn hơn, bác nói là bác làm tài xé, em không tin đâu vì bác dùng từ còn hơn cả mấy PM của ta nữa đấy. Nhân tài sau tay lái thế này mà chưa được trọng dụng thì khi nào VN mới bằng cái nước Anh bác ghé chơi hả giời???????

anintrepid
31-07-2012, 11:30
Bọn Tư bản giãy chết, khi di chuyển, chúng đều dùng ô tô, lên khá thuận-tiện, chất đồ lên ô tô, và lái 1 mạch ra biển, Nước Anh là hòn đảo, lên họ có nhiều lựa chọn, khi thì lên vùng biển xứ Wale cho tiện bề trèo núi, khi thì vùng biển scotland cho tiện lướt ván cũng, khi thì vùng biển England cho tiện bơi thuyền , đại để thế , giao thông Tư bản tốt hơn ta, em đã kể rồi :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/ta%20pi%20lu/562.jpg

Tưởng đắt mà lại hóa rẻ các bác em ạ, vì các bác tự mua đồ về nấu, không cần ăn ngoài hàng vừa ăn vừa lo nó chém, đi nghỉ là phải thảnh thơi thư giãn, bọn Tư bản tưởng ngu nhưng mà khôn phết các bác em ạ .

Em đây có lần đi nghỉ ở Sầm sơn, các bác em lạ gì sầm sơn, em đi hát karaoke ôm, thỏa thuận xong giá cả, bọn em 4 thằng vừa hát vừa ôm tung trời, khi thanh toán mới té ngửa, ngoài thỏa thuận, trong bill có phần tiền bo, mỗi cô 500k , mặc dù trước đó chúng nói anh bo bao nhiêu tùy tâm, tất nhiên là cãi nhao tung trời, bọn em dọa đập quán nó, bọn em, do sống sau lũy tre làng lên cũng húng chó, bọn chúng hơi im im, em mới tìm bật lửa định đốt cái hắc điếm đó, nhưng hóa ra chúng im là để chờ 20 thằng đầu trâu mặt ngựa cầm phay với lại bơi chèo như từ dưới đất chui lên, ối giời ơi, may thay em chưa gí bật lửa lên mái nhà nó , thế là đành ngậm ngùi móc hầu bao các bác em ạ, giờ nghe không to nhưng gần chục năm trước thì chỗ tiền đó mua đc cái way tầu mới cứng đó các bác em ạ, thật tốn kém quá đi, mà tay lại vương toàn mùi cá ươn , rửa mãi mới hết mùi, thật họa vô đơn chí !!!

Luộc lên thì thế nài :

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/anh%20toet/369.jpg

Luộc lên thì thế nài :

Các bác em nếu thấy mồi nhâu này hợp lí thì chiến cả tuần cũng đc, chi mất công bắt về, nhớ là mua vài chai vang trắng vang đỏ vốt ca, thế là sai-sưa cả tuần, chịu khó đi bắt thôi !!
Tốn mỗi tiền diệu các bác ạ !!!

Chết cười cái bác này vụ SS lại còn vụ ăn ốc này, ngộ tưởng tụi Tây không cho ăn ốc ác này ngoài thiên nhiên gần bờ nhỉ? Thế hay quá, nếu có ghé bãi biển thì khỏi mua đồ ăn, cứ ốc mà mút ào cho lẻ lại free. Cám ơn bác cho ăn ốc ngó.

anintrepid
31-07-2012, 11:35
đã đọc nhiều trào phúng du lịch cả tây lẫn ta, không ai làm em phát ốm như bác Pín, đúng là khen bác mãi không hết thật, bác còn cái nào nữa cho anh em cái link/s để xem tiếp bác ạ. Cái này em lại phải mark nó lại để check hàng ngày rồi, tiếc là không có RSS cho đỡ cực. Cám ơn bác nhiều lắm. Khi nào bác làm quả xuyên trời tây nhớ hú lên cho anh em tò te theo hóng hớt nhá.

caulongbien
12-09-2012, 11:14
- Bác thừơng đề cập địa chỉ yêu thích là quán diệu lòng đầu làng, mà iem thì cũng ăn cháo lòng, tiết canh ở đầu làng Phú thượng rồi, ngay đầu lối vào nhà thờ Phú Gia. Mà mấy bác họ Công ở PT thì uống diệu thôi rồi, chẳng biết có họ hàng gì với King Kong hay vua voi Ama Kông không ???? he he ...

Quán lòng ở đây sạch, ngon và nổi tiếng...đã nhậu rồi ! Ok No.1 (beer)

thik_du_thu
21-09-2012, 14:33
https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/061-1.jpg

Và đây là 2 bác cuối cùng,Pín em đang ngồi phục,vì bà con vẫn đang tởn vì gió mạnh nên Pín em là người đầu tiên sang phái bên kia,,, Pín em đc cái to gan,vả lại ở Việt nam mạng người rẻ như bùn,mỗi ngày bỏ rẻ cũng trăm người chết do xe chẹt,rơi từ giàn giáo,ngộ độc thực phẩm,ung thư,đâm chém ,sốc thuốc,,thậm chí đang chờ đèn đỏ cũng bị xe đè bẹp,nên thêm 1 mạng Pín em nữa có đáng là bao!!!!

https://i816.photobucket.com/albums/zz84/voongngaupin/uk/083-1.jpg
Chết mẹ bên Tây cho nó máu

Đọc lại vẫn không nhịn được cười với bác này =))

Phongle73
19-11-2012, 13:53
Thớt chìm sâu quá e đào lên,hệ hệ
Năm nay khó khăn nên bác Pín mải làm ăn quên cả ae hóng trên này.
Nhớ cụ Cửu Vạn quá,hị hị

conlele
19-11-2012, 16:26
Bên Anh-cuốc năm nay cũng khó khăn, không đủ tiền mua Uýt-ki xì-cốt; và anh Pín đang bận nấu và cung ứng "nước mắt quê hương" cho bè lũ đế cuốc ấy mà!

voòng ngẩu pín
20-11-2012, 18:14
Thớt chìm sâu quá e đào lên,hệ hệ
Năm nay khó khăn nên bác Pín mải làm ăn quên cả ae hóng trên này.
Nhớ cụ Cửu Vạn quá,hị hị

Vâng thi-thoảng đàolên giúp em em kiếm vìu lận lưng he he , em vẫn biên tiếp chứ, giờ hơi bận tý thôi !!!

SaveLove
20-11-2012, 22:21
Từ ngày biết đến phượt đã đọc topic này,bác Pín ngâm lâu quá cơ,lâu ko được nghe giọng văn của bác cũng buồn

cuongvq
22-11-2012, 19:37
Chết cười với cái ông Pín, mà giờ vẫn chưa sửa được cái tật hay sao mà viết cũng ngọng thế anh. Bài viết hay quá, hóng phần tiếp theo về gú ở bển xem nó dư thế lào :D
Thỉnh thoảng vợ chồng em vẫn nhớ cái vụ anh đấm thằng lơ xe ở bến xe Vinh. Đấm cái nhẹ hều mà hắn ú ớ "Mi giết ta rồi !!!" =))

hoamùaxuân
23-11-2012, 22:45
Bác Pín ơi, iem đợi iem đợi (c)

ruaunique90
26-11-2012, 12:19
E kết nhất quả oánh rắm của bác =))) đi máy bay mà cứ có đc 1 hàng ghế trống để nghỉ như bác thì đúng là vua

volty
07-12-2012, 10:27
ôi, hay quá cuối cùng mình cũng đã d0o5c được đến đây, thú vị, thú vị quá đi mất. anh pín ơi làm tiếp đi nào

Phongle73
08-12-2012, 15:26
Tình hình này phải bơm diệu với cỏ để bác Pín viết tiếp thôi,nước Anh sẵn doping lắm,hị hị

fromwtt
11-12-2012, 14:24
Em theo bác Đồ từ wtt sang đây. Em reg nick đợi đọc bài của bác tiếp đây.

muonduocdichoi
12-12-2012, 12:33
Em theo bác Đồ từ wtt sang đây. Em reg nick đợi đọc bài của bác tiếp đây.
Em cũng thía. Hâm mộ bác quá rồi cơ, Bác cũng cẩn thận, ra đường khéo có kẻ nhận ra, ôm chân, bíu tay, xin chữ ký là còn nhẹ. Em đồ là khéo còn bị rứt tóc, xé áo, giựt quần thì ôi thôi.... lúc đó trông bác như thế nào nhỉ?????Eo ơi, em không dám nghĩ tiếp đâu =))

voòng ngẩu pín
13-12-2012, 00:07
Cám ơn các em wtt xinh đẹp sang đây cùng tôi, tôi sẽ biên bài sớm thôi, yêu các em quá cơ hé hé hé (HH)
tôi cũng xác nhận lại tôi là DOSONSONNU lừng danh thiên hạ có những nhời khắc vào đá lúi bên wtt , các chị khỏi đoán mò nữa nhé hé hé . và tôi là đệ nhị thần tịt bên quán Bựa (http://an-hoang-trung-tuong.blogspot.co.uk/) lừng danh thiên hạ !!!

conlele
13-12-2012, 08:30
Cám ơn các em wtt xinh đẹp sang đây cùng tôi, tôi sẽ biên bài sớm thôi, yêu các em quá cơ hé hé hé (HH)
tôi cũng xác nhận lại tôi là DOSONSONNU lừng danh thiên hạ có những nhời khắc vào đá lúi bên wtt , các chị khỏi đoán mò nữa nhé hé hé . và tôi là đệ nhị thần tịt bên quán Bựa (http://an-hoang-trung-tuong.blogspot.co.uk/) lừng danh thiên hạ !!!
Còn có mấy ngày nữa tới doomsday nên anh thần tịt Pín aka DOSONSONNU mạnh dạn hơn hẳn nhỉ.
Bên Anh-cuốc, anh đã đào xong cái hầm trú ẩn bên dưới cái hầm diệu chưa anh?

À, dù sao cũng còn hơn 1 tuần thôi, anh nên gác công việc nấu diệu trồng cỏ mà đi một vòng Anh-cuốc rồi làm cái rì-pọt về tình hình dân chúng xứ giãy chết nó chuẩn bị cho ngày "đum" sắp tới thế lào để bà con bên này còn học hỏi chứ anh!

luc_binh
13-12-2012, 09:09
Từ wtt em lò dò theo bác sang đây. Mấy ngày hôm nay nhằn sạch sành sanh các bài của bác. Cứ là mê tơi. Em thích văn của bác lắm!

chicken82
14-12-2012, 09:21
Úi dời, hóa ra bác là DS à, anw e vẫn hâm mộ bác mặc dù bác đã từng chửi em trong 1 vài tranh luận ở wtt.

voòng ngẩu pín
14-12-2012, 17:49
Úi dời, hóa ra bác là DS à, anw e vẫn hâm mộ bác mặc dù bác đã từng chửi em trong 1 vài tranh luận ở wtt.
Ấy he he , tôi thi-thoảng có nặng nhời tý là khích đểu để anh nổi khùng cãinhau cho vui thôi chứ không có ý gì he he , cám ơn anh đã thích bài viết này !!!

hiepnt1974
14-12-2012, 20:44
8 tháng sau mới chợt quay trở lại, cũng chỉ được đọc thêm vài bài của pác. Thế nhưng cũng vài chục thang thuốc bổ được đổ vào miệng.
Thanks pác Pín. Sắp xếp được thời gian rảnh rỗi lại lên tiêm cho anh em nhà phượt vài bao thuốc bổ nữa nhé.
Chúc pác khỏe !

Phongle73
15-12-2012, 11:47
Ấy he he , tôi thi-thoảng có nặng nhời tý là khích đểu để anh nổi khùng cãinhau cho vui thôi chứ không có ý gì he he , cám ơn anh đã thích bài viết này !!!

Mời bác quá bộ xuống HP xơi diệu cãi nhau với e 1 trận đi nào,he he

hoadauda
18-12-2012, 10:45
He he, Pín a yêu giờ nổi tiếng tóa, từ tội đồ wtt đã thành cao nhân được hâm mộ tràn lan.

voòng ngẩu pín
17-01-2013, 02:14
He he, Pín a yêu giờ nổi tiếng tóa, từ tội đồ wtt đã thành cao nhân được hâm mộ tràn lan.
Hoa yêu anh chưa bao giờ là tội đồ cả nhé hehe.
Tôi xin lỗi để topic này lâu quá, tôi sẽ quay lại sớm thôi.

voòng ngẩu pín
29-04-2013, 18:32
các anh chị mlt đọc phê chửa he he???

LoVanPhap
09-05-2013, 08:35

Hã hã hã, anh Phập trồi lên đầy nhọc nhằn rồi đây anh Pín, tộ sự tộ sự, con này chua ngoa gần bằng anh Phập mìn, hã hã hã...để tôi reg nick vào WTT chiến mới anh cho có bạn có bè...

LoVanPhap
09-05-2013, 08:43
Bắt đầu tiếp đê con Pín...

Mê chơi
16-05-2013, 15:31
Lâu nay toàn vào bờ lốc của bác pín đọc bài, dưng mà vẫn hóng chuyện ở đây em đào nó lên phát cho bác sốt ruột phọt thêm tí

digital_copier
17-10-2013, 10:42
Lâu rồi lôi ra đọc lại vẫn khoái :))

Kimigasuki
21-10-2013, 14:44
Sorry bác vì đọc 1 lèo mà chả nhấn tks mấy. Tuyệt cú mèo bác ạ ^^ Bác lúc nào làm tí diệu lấy hứng post tiếp cho bà con hóng bác nhé :D Rất là ưng cái bụng với giọng văn hóm hỉnh của bác ạ :D

anintrepid
19-03-2014, 17:04
Nếu các bác thích tường thuật của tác giả thì em e rằng các bác phải góp xoẻn nhờ bác ý du hí trời tây về rồi lại kể chuyện cho mình cười quá các bác ạ. Cám ơn tác giả nhiều.

voòng ngẩu pín
10-05-2014, 03:25
thi thoảng anh chị đào lên giúp tôi cho đông viêu tôi cảm ơn hehe, đây là tác phẩm đầu tay của tôi, giọng văn hiền lành quá đi. anh mod hồi đó suốt ngài đi theo sửa chính tả hehehe cám ơn mod nhé

HDK
10-05-2014, 07:47
thi thoảng anh chị đào lên giúp tôi cho đông viêu tôi cảm ơn hehe, đây là tác phẩm đầu tay của tôi, giọng văn hiền lành quá đi. anh mod hồi đó suốt ngài đi theo sửa chính tả hehehe cám ơn mod nhé
Chào bạn, bài viết của bạn chia sẻ những kinh nghiệm rất hay về nước Anh, giọng văn hài hước. Sắp tới mình có 5 ngày ở London tháng 6 này. bạn có thể tư vấn xem nên ở khách sạn nào ( gần ga Victoria?) và đi chơi những nơi nào.
Xin cám ơn!

voòng ngẩu pín
15-07-2014, 00:55
HDK:
Chào bạn, bài viết của bạn chia sẻ những kinh nghiệm rất hay về nước Anh, giọng văn hài hước. Sắp tới mình có 5 ngày ở London tháng 6 này. bạn có thể tư vấn xem nên ở khách sạn nào ( gần ga Victoria?) và đi chơi những nơi nào.
Xin cám ơn!

xin lỗi lâu lắm em các bác ko vào đây đâm hơi muộn, xin lỗi hehe

but
06-06-2017, 13:41
Anh ơi, Anh viêt rất hay. Hóng cao nên lần nào vào cũng để xem có cập nhật tiếp ạ. Đợt tới em cùng công ty là Bút mài thầy Ánh (http://butluyenchudep.net/) đi phượt bên đó 6 ngày 5 đêm rất muốn biết như thế nào để tiết kiệm chi phí nhất ạ. hì