PDA

View Full Version : Nhóm qp - Ủ mưu ở đây!

Pages : 1 [2] 3 4

nhiepphonghut
29-06-2010, 15:08
hehee hôm qua mọi người đi chơi vui thế :(( mình lại phải đi làm,ghét nhất đang bia bọt ngon thì lại mưa to,miếng thịt chó còn đang dang dở :))

ollo
29-06-2010, 15:16
Hic hic, trời mưa xuống tầng 1 lúc 20h5 mà mãi tận 20h55 lao ra giữa đường chặn taxi mới có xe ra bến, chả lẽ lại leo lên tầng 5 chiến tiếp. Nghĩ cảnh gấu mẹ, gấu con chờ ở nhà xé xác :T :Dam vì đã trễ một ngày rồi, thôi tặc lưỡi, về thì lần sau còn có cơ hội đi nữa ;)

ducthang74
29-06-2010, 15:51
ollo không bị gấu mẹ,gấu con cho đi viện là may rồi:D:D:D lần sau ollo phải nịnh gấu xin nghỉ dài hơn giao lưu xong phải đi tới ...z chứ:D:D:D

rieng1nguoi
29-06-2010, 15:57
:)) vụ nịnh gấu này phải cẩn thận bác à, quota đã hết rồi phải chờ thôi bác Ollo nhỉ.

nuli84
29-06-2010, 18:33
Tưởng R1N giờ này phải ở sân bay rồi chứ, vẫn hóng hớt ở đây ah? Chúc lên đường bình an nhé

zozophonglan
29-06-2010, 18:49
Do hôm nay nhà em đi tiễn bạn Long quên không gửi bạn ấy danh sách của cả đoàn nên bạn ấy nhắn tin không hết được tất cả đoàn mình. Lỗi này là của em ạ :D!
Bạn ấy có gửi tin nhắn như sau ạ (Em xin được chép nguyên xi đoạn bạn ấy nhắn nhé, ko thêm ko bớt 1 từ nào luôn ạ :D)

"R1N ra sân bay đây. Phải về thật là tiếc nên xin mượn 1 chữ ký để nói: Hẹn gặp lại khi gặp lại."

Thay mặt đoàn, chúc Long về tới Sài Gòn bình an. Chúc Long du học xứ người có sức khỏe, may mắn và thành công.
Hẹn gặp lại khi bạn trở về!

ollo
29-06-2010, 23:17
Giờ nay hẳn R1N đã về tới nhà, nhớ qua viết bài bên hồi ức nhé
Tiếc chưa có đủ ảnh.
Zozo đủ ảnh viết bài bên hồi ức đi, có ảnh minh họa kèm theo
Từ sự chuẩn bị , rồi ra ga,
Xuống ga Lao Cai, sắp xếp hành lý ....
Rồi những thử thách đầu tiên , ... Dumuc thủng săm tại Bát Xát, rồi đi tới Lũng Pô, ngủ trưa nhờ nhà dân.....
Rồi quãng đường từ Lũng Pô, tới A Lù, Ngải Thầu - Y Tý
Rồi lạc người đi tìm ( rồi tại sao bị lạc - yentho, buinhulac viết thêm ....)
.........................

rieng1nguoi
29-06-2010, 23:24
Tình hình là em vừa về SG. Có 1 điều là không thể nhắn tin cho các thành viên tạm biệt vì danh sách không có =.=. Xin cáo lỗi anh Dumuc, em bị thời gian rượt cong đuôi cả lên nên quên mất điện cho anh về việc này em thật không biết nói gì hơn nên xin anh bỏ qua cho em :((.

ollo
30-06-2010, 09:29
Mọi người (trừ ollo nhé) có thể làm quả ngắn ngày: Mường Khương - Simacai - Bắc Hà đi chơi chợ , đi tàu lên có thể đem xe hoặc thuê (thuê thì ngocthufr có đầu mối ngon đấy ), đi ngắn nên thuê xe máy cho chủ động, đỡ phải lo vé xe chiều về.
Đêm thứ 6: Hà nội - Lào Cai
Thứ 7: Lào Cai - Mường Khương - Si Ma Cai: Có đèo Pha Long, có chợ Cán Cấu ....
Chủ nhật: Si Ma Cai - Bắc Hà - Lào Cai: Chơi chợ Si Ma Cai, chợ Bắc Hà , .... về Lào Cai lên tàu, sáng sớm thứ 2 có mặt ở văn phòng ngủ gật
Quãng đường chạy xe máy: Khoảng 200km
Chi phí :
- Xăng xe: 200x3x20.000/2
- Ăn: 150k x 2 ngày = 300k
- Ngủ : 50k
- Vé tàu : 100kx2 = 200k
- Thuê xe máy: 120k x 2 ngày/2 = 120k
Tổng: 730k, dự phòng 200k

zozophonglan
30-06-2010, 10:27
Em cũng thèm lắm lắm được đến Bắc Hà 1 lần, dưng cơ mà cả tháng 7 em kín mít lịch đi chơi rồi ạ. Nếu mà có đi được thì chỉ chuyển sang tháng 8 thôi ạ. Nếu cả nhà mình sắp xếp đi được tháng 8 thì hay quá ^^. Tháng 9 or tháng 10 nhà mình làm thêm chuyến Hà Giang cho máu, giỗ tổ Hùng Vương năm sau thì làm quả A Pa Chải của anh Ollo ^^.

Nếu nhà mình vẫn máu đi Bắc Hà tháng 7 này, thì e sẽ đứng ra tổ chức, off ẹp, vé tàu... như chuyến vừa rồi nhưng mỗi tội lúc đi thì vắng cái mẹt em thôi :D.

Cả nhà cho ý kiến nhé!

DUMUC
30-06-2010, 11:00
Tình hình là em vừa về SG. Có 1 điều là không thể nhắn tin cho các thành viên tạm biệt vì danh sách không có =.=. Xin cáo lỗi anh Dumuc, em bị thời gian rượt cong đuôi cả lên nên quên mất điện cho anh về việc này em thật không biết nói gì hơn nên xin anh bỏ qua cho em :((.

hê hê,lúc R1N <ding> thì mình lại chạy đi chơi,thật tiếc ko tiễn R1N được. bao giờ thì xuất ngoại đấy, đi xong thì đến tháng 9 về đi hà giang với anh em nhé,:)), chắc chắn sẽ gặp lại trong 1 ngày sắp tới,nhỉ(beer)(beer).đi mạnh khỏe nhé.
từ giờ đến giỗ tổ chắc ko đi được rồi,nếu mọi người đi Hà giang mà muốn tư vấn ăn ngủ nghỉ,xe thì alo cho em.bây giờ phải ngoan chờ cấp phép đến giỗ tổ đi APACHAI cùng bác Gấu mini(ollo) thôi:))
Hồi ức Y tý ơiiiiiiiiiii! sao lên chậm thế

ngocthufr
30-06-2010, 11:29
To Ollo: Vắng Bác Ollo thì làm sao em đi được ? Không ai đủ can đảm nhận làm xế em.
To Zozo: Zozo không tham gia cùng thì mất vui rùi, vụ lo ăn, ngủ nghỉ vừa qua của cô em không chê vào đâu được. Ươc gì Chip nhà mình lớn nhanh, có cô con dâu đảm thế, không chê vào đâu.
To All: Cả nhà bàn vụ Mường Khương - Simacai - Bắc Hà của Bác Ollo đi vào thời gian nào cho hợp lí. Mới đi vụ Y Tý về, tháng 7 lại đi tiếp chắc ông chồng em chuyển em về quê ngoại quá. Giãn thời gian lui xa một chút, để còn làm công tác tư tưởng. Mấy chú xế đi Y Tý vừa rồi cũng phải về nhà giải quyết vụ scandal với các Cụ cho ổn thỏa. (Emily : Con đang đi công tác ở Hòa Bình, mai con về. Zozo: nhà em có việc gia đình, em không thể đi họp được. Mr Cường : Công ty con đi công tác ở các tỉnh, hic hic hic Cụ bà gọi điện cho Bác OLLO, gọi Ollo là chef của con tui, các anh đang đi công tác ở đâu mà tôi không gọi điện được cho con tôi. Mr Tuấn : Con về quê nhà thằng bạn chơi, nhà bạn con ở ngoài vùng phủ sóng. Hoatraimua : Con đang đi công tác, không ra sân bay đón em được đâu, bố mẹ nói nó tự đi về........ ).

ducthang74
30-06-2010, 11:38
tìm được xế nào có khả năng chở ôm ngocthfr đi mà không bị say như ollo chắc khó lắm:D:D:D ngocthufr mà bong mất xế này thì mệt rồi(NO)(NO)(NO)

rieng1nguoi
30-06-2010, 12:16
To Ollo: Vắng Bác Ollo thì làm sao em đi được ? Không ai đủ can đảm nhận làm xế em.
To Zozo: Zozo không tham gia cùng thì mất vui rùi, vụ lo ăn, ngủ nghỉ vừa qua của cô em không chê vào đâu được. Ươc gì Chip nhà mình lớn nhanh, có cô con dâu đảm thế, không chê vào đâu.
To All: Cả nhà bàn vụ Mường Khương - Simacai - Bắc Hà của Bác Ollo đi vào thời gian nào cho hợp lí. Mới đi vụ Y Tý về, tháng 7 lại đi tiếp chắc ông chồng em chuyển em về quê ngoại quá. Giãn thời gian lui xa một chút, để còn làm công tác tư tưởng. Mấy chú xế đi Y Tý vừa rồi cũng phải về nhà giải quyết vụ scandal với các Cụ cho ổn thỏa. (Emily : Con đang đi công tác ở Hòa Bình, mai con về. Zozo: nhà em có việc gia đình, em không thể đi họp được. Mr Cường : Công ty con đi công tác ở các tỉnh, hic hic hic Cụ bà gọi điện cho Bác OLLO, gọi Ollo là chef của con tui, các anh đang đi công tác ở đâu mà tôi không gọi điện được cho con tôi. Mr Tuấn : Con về quê nhà thằng bạn chơi, nhà bạn con ở ngoài vùng phủ sóng. Hoatraimua : Con đang đi công tác, không ra sân bay đón em được đâu, bố mẹ nói nó tự đi về........ ).
Xem ra nhiều vụ xì căng đan nhỉ? Quên nói luôn vụ của em. Ông già gọi không được vì mất sóng tưởng như mọi lần em mải chơi ko nghe máy => tắt máy giờ đang giận. Lẹo lưỡi vì năn nỉ =)). May có quả visa tự dưng ổng hết giận =))

rieng1nguoi
30-06-2010, 12:19
Quên vụ này nữa, bác Ollo ơi. Bác có thể giúp em xác định lại chi tiết các nơi mình qua không? Những vùng nhỏ thật nhỏ nhu A Lù, Lũng Pô, A Ngải gì gì đấy. Em thật chẳng biết cái nào trước cái nào sau cả nên viết mà cứ nhập nhằng các địa danh loạn lên cả. Em đã bắt đầu viết dần bên kia rồi đấy ạ.

huucuong_87
30-06-2010, 13:14
Tội thân em! phải về nhà từ thứ 2 để làm bản kiểm điểm với thầy u giờ mới lên hn
Cảm ơn tất cả mọi người về chuyến đi! Những cung đường có lẽ ko bao giờ quên :D

rieng1nguoi
30-06-2010, 14:34
Mèn ơi, đi về ai cũng phê phê lâng lân hay sao ấy. Thấy bỏ nhóm đi làm việc sầu riêng không à. Ai có chuyện gì vui kể ở đây nghe với. Cảm nhận thì qua topic kia bà con ơi.

zozophonglan
30-06-2010, 15:30
Nhà mình ơi, tối mai ai rảnh thì 8h tối qua trà chanh nhà thờ nhé để lấy ảnh chị Nhàn và em chụp or ai còn chụp mà chưa share mọi người thì mang đi nốt. Lấy nhanh để còn viết hồi ức nữa nhà mình ạ.
Nhà mình cố gắng thu xếp đi nhé,

ollo
30-06-2010, 15:35
Nhà mình ơi, tối mai ai rảnh thì 8h tối qua trà chanh nhà thờ nhé để lấy ảnh chị Nhàn và em chụp or ai còn chụp mà chưa share mọi người thì mang đi nốt. Lấy nhanh để còn viết hồi ức nữa nhà mình ạ.

Tìm chỗ nào chứ, trà chanh nhà thờ có phải chỗ bên trái nhà thờ HN có mấy quán không, xe máy thì CA nó đuổi, người ngồi lâu chủ quán nó cũng đuổi, được cái giá cũng tạm ổn

ngocthufr
30-06-2010, 15:41
Mai chị đi học rồi, không tham gia được. Sẽ liên lạc với Zozo cop tiếp phần còn lại nhé.

rieng1nguoi
30-06-2010, 15:51
Theo đề xuất một vài đồng chí em tạo thêm bên FB 1 qp nữa cho mọi người thuận tiện trao đỗi. Link đây: http://www.facebook.com/photo_search.php?oid=109313789118574&view=all#!/group.php?gid=109313789118574

ollo
30-06-2010, 16:00
Tội thân em! phải về nhà từ thứ 2 để làm bản kiểm điểm với thầy u giờ mới lên hn
Cảm ơn tất cả mọi người về chuyến đi! Những cung đường có lẽ ko bao giờ quên :D

Mất bữa nhậu và thác loạn với mọi người.
Chắc ollo hướng dẫn mọi người nghệ thuật để không phải nói dối quá (NT)
Cung kia làm thế thôi chứ, đi thế thấy tốn mà không bõ công nghỉ, mà sắp mùa mưa, nguy hiểm.
Rình rập làm chuyến dài ngày hơn, xin nghỉ 1-2 ngày , dồn hết vào sau 2-9 trở đi, tha hồ bay nhảy

rieng1nguoi
30-06-2010, 21:03
Nhìn mọi người bàn mấy cung khác mà thấy tủi thân ghê. Chắc cũng phải chuẩn bị tour phượt rieng1nguoi luôn quá =)).

DUMUC
30-06-2010, 21:19
em mới viết bài bên kia,chỉ là đem trên tàu thôi, chẳng biết tài trợ gì,chỉ biết tài trợ thời gian thôi,ha ha.
theo em mọi người viết về cảm nghĩ nên có ảnh minh họa cho sinh động,và đừng đi nhanh quá,ko thì ko hết được ảnh đâu ạ,ha ha,
có phần này hay hay giành cho mọi người muốn pót ảnh và resize ảnh cũng như upload nhanh đây,ai ko dân IT như em thì tham khảo,bớt được khá nhiều công sức đấy ạ,chỉnh sửa ảnh.http://www.photo.yeah1.com/showthread.php?t=54153
cách upload nhanh lên photobucket http://www.clbmohinh.com/forum/tm.aspx?m=101503

Yentho
30-06-2010, 23:28
Híc híc, mãi mới lóp ngóp lên chào cả nhà được. Sori anh Long cong đuôi (R1N) e không gặp để tiễn anh được. Anh add nick YM của em để e gửi ảnh nha. Sori cả nhà vì không tham gia đập phá được, (mặc dù biết nhiều người kô có em được thêm mấy miếng ^_*). Mai mọi người cho em book lịch chè cháo nước nôi để cóp ảnh tiện thể hỏi thăm bà con nhé. Tội nghiệp em, vừa mất tiền lại vừa lỡ hẹn, tủi thân em lắm, mai có gì mọi người alo e nhé. Thanks

rieng1nguoi
30-06-2010, 23:28
Vậy chắc chờ mọi người viết cảm nhận lúc trên tàu và úp hình bấy nhầy rồi em viết lúc em đi từ Hà Nội lên Lào Cai bằng xe máy nhỉ =))

Yentho
01-07-2010, 00:54
:( woa woa, đọc lại mới biết mọi ng ko chỉ nhậu mà còn hát hò, huhu tiếc quá, em hát hay lắm đó, toàn nhạc rock thui. Huhu sao số em nó khổ thế này. Đề nghị off tiếp đê, em chủ trì và một số bác nào đó chủ chi, huhu

rieng1nguoi
01-07-2010, 08:24
Oày Yentho không biết rồi, không chỉ hát hò mà còn nhảy múa dancing nữa. Hình thì toàn là hình R1N lúc quậy nên không dám post há há.

zozophonglan
01-07-2010, 08:29
Kinh, xế nhà em nhiều thời gian rảnh nhể tham khảo được toàn cái hay ho ở các trang teen ;). Thảo nào...
Nhà em mấy nay bận quá, giải quyết đống công việc chưa đâu vào đâu cả, thành thử chưa viết được hồi ức chuyến đi. Nay em quyết tâm phá lệ 1 lần, sau khi cop xong ảnh, đêm vác máy về nhà để viết, hi vọng đuổi kịp tốc độ của các bác :D.

ollo
01-07-2010, 09:29
Chuyến này ollo về năn nỉ xem có được đi vào 2/9 không, lúc này đã cuối mùa mưa, nghỉ lễ vào thứ 5, xin thêm ngày thứ sau, vậy là có 4 ngày 4 đêm để đi, mà xin nghỉ có 1 ngày, há há. ("Anh đi nốt lần này, sang năm anh không đi nữa" há há ! Sang năm anh đi chỗ khác không đi chỗ cũ đó nữa mà ..... há há ....
Muốn gì thì phải ngoan với gấu mẹ, gấu con

hoatraimua
01-07-2010, 10:00
ặc ặc, em là hoatraimua đoàng hoàng, thế mà bên hồi ức lão dumuc lại kêu em là hoa mất mùa, yêu cẩu dumuc đính chính ngay không là cho mục thiệt luôn đó, :))

huucuong_87
01-07-2010, 10:05
Bác ollo ơi , nếu đi được bắc lên kế hoạch 2- 9 cho anh em đi Hà giang - cao bằng nhé - Em muốn đến nơi địa đầu của tổ quốc

DUMUC
01-07-2010, 10:05
Chuyến này ollo về năn nỉ xem có được đi vào 2/9 không, lúc này đã cuối mùa mưa, nghỉ lễ vào thứ 5, xin thêm ngày thứ sau, vậy là có 4 ngày 4 đêm để đi, mà xin nghỉ có 1 ngày, há há. ("Anh đi nốt lần này, sang năm anh không đi nữa" há há ! Sang năm anh đi chỗ khác không đi chỗ cũ đó nữa mà ..... há há ....
Muốn gì thì phải ngoan với gấu mẹ, gấu con
Quyết tâm noi gương anh,em cũng sẽ ăn chay niệm phật, hy vọng trời phật rủ lòng từ bi hỉ xả để mẹ cu cấp phép đi chuyến 2/9 tới, lên cung và hô hào "qp" đi anh.

zozophonglan
01-07-2010, 10:35
Bác Ollo cố lên, xế Du mục cố lên nào!!!! Cầu trời đến ngày đó các bác đều đi được cả, cả nhà qp lại được tụ tập trên đó. Lần này 02/9 em xin sếp nghỉ 1 lèo ngon ^^.

rieng1nguoi
01-07-2010, 14:11
Chòy chòy, bác Ollo mới nói hôm qua hôm kia là phải thoải thoải thời gian ra cho nhà gấu nguôi rồi mới lên lịch vậy mà giờ lên lịch ác thế. Định là Hà Giang Cao Bằng ra Lũng Cú rồi đấy ạ? Em thì em thèm :((

zozophonglan
01-07-2010, 14:52

Em nhắc lại một lần nữa sợ nhà mình quên ạ là đúng 8h tối nay anh chị em nhà qp có mặt tại phố nhà thờ trước là để share ảnh, sau là chuyện trò, tâm sự sau mấy ngày chưa gặp ạ. Nhà mình cố gắng sắp xếp tham gia đầy đủ nhé!
Tị nữa e sẽ đánh dây thép hỏi han từng người 1 ạ :D.

ollo
01-07-2010, 17:12
Bác ollo ơi , nếu đi được bắc lên kế hoạch 2- 9 cho anh em đi Hà giang - cao bằng nhé - Em muốn đến nơi địa đầu của tổ quốc

Ao hồ đồn đại 2/9/2010 khánh thành cột cờ Lũng Cú mới - Cực Bắc của Tổ Quốc đấy.

zozophonglan
01-07-2010, 17:34
Thôi thôi em xin Bác, Bác đừng nhắc e lại thèm :((. Muốn lắm lắm lại được khoác balo join cùng nhà mình và đi rùi ạ. Bác phác thảo phương án qua qua cho anh em tham khảo Bác nhé. Đi từ chiều thứ 4 ngày 01/09 Bác ạ.

ollo
01-07-2010, 22:46
Ơn Đ, ơn CP cho ta cái ăn, cho ta cái chữ
Ơn gấu mẹ vĩ đại lại cho ta rong ruổi những cung đường ...
Không có gì thay đổi thì đêm thứ 4: 01/09 lên tàu ...... và đêm chủ nhật 05/09 Về tới Hà nội. Nhưng nên xin nghỉ thêm ngày 06/09 dự phòng, vậy là phải xin nghỉ 02 ngày: 03/09 và 06/09.
zozo lo dần vụ vé xe máy nhá, lần này cỡ 14-15 xe máy đấy
Cung hấp dẫn và kinh hoàng, còn vài đoạn chưa rõ, há há, có gì sẽ thông báo dần ......
Thực hiện đúng tiêu chí của "qp" ngoài các thành viên của "qp" không cần đăng ký trước, sẽ tuyển thêm 4-5 xe cho người mới, và chia thành tốp kèm cặp nhau, cung này cũng khá khó, chắc phải xem thêm kinh nghiệm các xế mới , tránh tình trạng như đoạn Nghĩa Lộ vừa rồi.
Do đi vào kỳ nghỉ, nên việc lo vé cũng phải tính dần, lần này làm kỹ chi tiết cung đường từng ngày,

rieng1nguoi
02-07-2010, 00:18
Oày, 10 xe như vừa rồi còn bị chia 2 tốp nhỏ, 14 15 xe sợ bị xé lẻ nhiều do đông quá. Đoàn mình 10 xe thì giờ chắc cũng có vài người đợt tới không đi được ( em là điển hình) thì cứ trám người ngoài vào vậy là đủ rồi anh ạ.

rieng1nguoi
02-07-2010, 00:24
À em quên. Nếu bác Ollo ủ mưu thật thì nên nói đồng chí nào post lên qp bên facebook nữa nha bác. Kẻo bên này xôm bên kia hẻo thì cũng tội =))

huucuong_87
02-07-2010, 08:23
Em cũng nghĩ như R1N, đợt tới đi chắc có một số ko đi được, mìh chỉ tuyển thêm để thế chỗ thôi, chú đường khó 10 xe là đông rùi bác ạ!

buinhulac
02-07-2010, 09:27
Cuối cùng thì sau 4 ngày nghỉ ngơi dưỡng thương ở quê nhà. Hôm nay e mới lò dò ra tới Hn, mới dc chạm vào internet :(
Ở quê mất điện suốt ngày e cứ ngỡ như mình vẫn đang ở trên Y tý - Mù căng chải (có khi trên ấy còn văn minh hơn ấy):(

E có ý kiến nhóm mình lấy tên là "qp" thì em nghĩ cái slogan phù hợp nhất với nhóm mình là " Với "qp" không có gì là khó tưởng tượng" =))

Hic vừa vào đã thấy các đại ca ủ mưu cung khác rồi. Lai làm em lên cơn thèm khát :D Nhưng sinh viên như e vẫn đề đạn dược là vô cùng khó khăn và thiếu thốn. Đề nghị các đại ca lên lịch thì lên ngay kinh phí cho em còn tích trữ đạn dược + vận động viện trợ của liên hợp quốc.

Cuối cùng thì xin sr mọi người 1 lần nữa vì e không off dc lần nào. hix :(
Các đại ca xem xét off thêm lần nữa nhể :D

zozophonglan
02-07-2010, 10:11
Về khoản off em thì em buinhulac cứ yên tâm, theo thống nhất của mọi người tối qua thì dăm bữa, nửa tháng anh chị em lại hội ngộ dăm lần :D. Có thể là ăn nhậu, hát hò cũng có thể là cafe ỏ cũng có thể chỉ là trà đá ven đường :D.

rieng1nguoi
02-07-2010, 10:33
E có ý kiến nhóm mình lấy tên là "qp" thì em nghĩ cái slogan phù hợp nhất với nhóm mình là " Với "qp" không có gì là khó tưởng tượng" =))
Cái cậu này thật là... Slogan thì phải như tên nhóm chứ. Ý nghĩa nhóm thì Ollo thông báo rồi còn nếu muốn slogan thì qp :" Quyết Phượt" gọn lẹ luôn =))

buinhulac
02-07-2010, 11:23
Cái cậu này thật là... Slogan thì phải như tên nhóm chứ. Ý nghĩa nhóm thì Ollo thông báo rồi còn nếu muốn slogan thì qp :" Quyết Phượt" gọn lẹ luôn =))

Cơ bản là em thấy cái tên nhóm nó hình tượng quá cơ =))

huucuong_87
02-07-2010, 11:36
Thống nhất cho đoàn mình một cái slogan đi mọi người ; em thì có ý kiến : 'qp lại phượt à' :D

rieng1nguoi
02-07-2010, 11:56
Loạn slogan à? R1N vote :" Đôi bàn chân không mỏi". Nhìn qp tưởng tượng cũng giống 2 bàn chân của phượt lắm chứ nhỉ =))

DUMUC
02-07-2010, 12:08
cái chữ q trước chữ p hiểu theo nhiều nghĩa quá, mới đầu cứ tưởng Quần phượt ha ha.nào là rách quần,nào là mất quần, nào là quần tụ( nghe như thời nguyên thuỷ), rồi thì "quyết", rồi thì "qp" tượng hình,ha ha

rieng1nguoi
03-07-2010, 07:35
Vậy rốt cuộc cũng phải chọn 1 cái làm slogan chứ nhỉ? Bà con thống nhất đê, xong làm chầu thịt chó =))

buinhulac
03-07-2010, 09:13
Vậy rốt cuộc cũng phải chọn 1 cái làm slogan chứ nhỉ? Bà con thống nhất đê, xong làm chầu thịt chó =))

hehe
Em ủng hộ 2 tay :D

rieng1nguoi
03-07-2010, 20:35
Ngán thịt chó hay sao mà cả nhà mình đi đâu hết rồi ta?

Yentho
04-07-2010, 17:47
cái chữ q trước chữ p hiểu theo nhiều nghĩa quá, mới đầu cứ tưởng Quần phượt ha ha.nào là rách quần,nào là mất quần, nào là quần tụ( nghe như thời nguyên thuỷ), rồi thì "quyết", rồi thì "qp" tượng hình,ha ha

Anh nay, moi may hom ma da chenh mang roi (NO), "nghiem tuc" de;)

ollo
04-07-2010, 23:12
Ngắm nghía tí nhở, để hình dung con đường mình sẽ đi trong dịp tới:
Cung đường chính:
Và quãng đường dự kiến là kinh hoàng nhất:

Không biết tình hình đã cải thiện chưa, nếu không sẽ phải gặp những vấn đề sau:
- 99% sẽ phải qua đêm giữa rừng
- Phải thuê người bản xứ dẫn đường
- Có màn khiêng xe qua vực nữa

rieng1nguoi
04-07-2010, 23:50
Oày, anh Ollo chơi khó em quá, nhìn mà thèm lại không thể đi. Ủ nó lại đi cái khác trước đi anh =)).

huucuong_87
05-07-2010, 08:11
:D các khoản ngủ đêm giữa rừng thì em ko vẫn đề
Còn cái màn khiêng xe qua vực thì hơi khoai bác nhỉ!

zozophonglan
05-07-2010, 10:00
Tình hình nhà mình định off ẹp vụ xịt chóa bao giờ nhể, sắp cuối tháng rùi ạ ^^. Nhà cháu tối mai bân rồi ạ, cuối tuần nhà cháu lại có mặt ở Hạ Long nên chỉ còn ngày thứ 4 và thứ 5 là chưa có lịch j cả. Nhà mình xem ăn hôm nào nhể?
Sang tuần thì đầu tháng mất rồi ạ :(.
Sang tuần nữa thì nhà cháu đang vi vu ở Đà Nẵng nguyên tuần.

huucuong_87
05-07-2010, 10:45
Em vote tối thứ 5 chị ơi! thịt chó đê cả nhà ơi.............................

rieng1nguoi
05-07-2010, 10:50
Ko off ko off. Vì có off mình không đi được nên không off =)). Đùa tí, ráng off rùi gửi R1N khúc dồi ^^

zozophonglan
05-07-2010, 10:55
Nhà mình đâu vào bàn luận cho em ý kiến với :D hay đợi e oánh dây thép lấy ý kiến ạ ^^.

rieng1nguoi
05-07-2010, 11:06
R1N không vote cho ngày nào hết vì bản thân không đi được =))

THEnjoy
05-07-2010, 11:18
cho em ngồi dập dòm vụ đi Hà Giang với nhá =P~
bắc ghế ngồi hóng :X

zozophonglan
05-07-2010, 11:20
Ý em quên mất, thứ 5 chị Thư- ngocthufr phải đi học roài, nên thứ 4 thế nào các bác ???

huucuong_87
05-07-2010, 11:23
Vụ đi Hà giang thế nào mọi người ơi! nhóm mình cố gắng đi hết nào :D

zozophonglan
05-07-2010, 11:25
Bác ollo ơi lên kế hoạch cụ tỷ đi Bác. Em là em đăng ký roài ạ, sếp em cũng biết roài nên em ứ sợ nữa :)), giờ chỉ vận động hành lang gia đình nữa là ổn thôi ạ.

rieng1nguoi
05-07-2010, 13:01
Ha ha, Thenjoy dạo này máu phượt dâng trào nhỉ ^^.

Phongvan2013
05-07-2010, 14:49
Suốt ngày nhậu rồi đi chơi. Sếp nào chịu nổi hả

zozophonglan
05-07-2010, 15:25
Suốt ngày nhậu rồi đi chơi. Sếp nào chịu nổi hả

Hệ hệ nhà cháu công việc vưỡn hoàn thành đầy đủ thế nên lần này nhà cháu nói luôn với sếp là em đi chơi để tái tạo sức lao động, về cống hiến cho công việc tiếp. Sếp cháu đồng ý cái rụp luôn ^^.
Mà các bác nhà qp đâu ạ, chị Nhàn đang ngứa 1 số chỗ mà chưa tìm được người gãi, chị ấy nhờ cháu nhưng mà cháu bựn công việc quá thành thử cháu lên đây nhờ các bác giúp hộ cháu. Thanks các bác ợ ^^.

ollo
05-07-2010, 18:22
- Nhân dịp 02/09, ollo và một người bạn lập cung Tây Côn Lĩnh, kính mời các bác trong nhóm "qp" tham gia.
- Nếu không có gì thay đổi thì kế hoạch như sau:
Thời gian dự kiến: 31/08 - 05/09/2010, dự phòng thêm ngày 06/09
Tối thứ 3:31/08 Lên tầu Hà nội - Lào Cai
Tối chủ nhật : 05/09 về đến Hà nội

Các nơi sẽ qua: Lào Cai - Mường Khương - Pha Long - Si Ma Cai - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Tây Côn Lĩnh - Lao Chải - Xín Chải - Thanh Đức - Thanh Thủy - Hà Giang. Đi qua các địa danh là chiến trường ác liệt nhất của chiến tranh Biên giới phía Bắc từ 1979 đến 1989, qua các cánh ruộng bậc thang đẹp nhất nhì miền Bắc, đi qua dãy núi hiểm trở còn ít người dám qua đó

- Tùy tình hình sức khỏe, và quỹ thời gian sẽ đi tiếp lên Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc nữa hay không. Nếu không đi tiếp sẽ tìm một bản để nghỉ lại ăn chơi nhảy múa, dưỡng sức đi về Hà nội.
Sẽ có phương án cho trời xấu, và phương án cho trời đẹp.
Và có cả phương án cho những người muốn đi Hà Giang không qua Tây Côn Lĩnh

Chưa biết nhóm "qp" có bao người sẽ đi, nhưng chắc chắn sẽ có thêm vài người mới nữa.

Cung này cực khó, nên mọi người cân nhắc kỹ xem sức khỏe có đảm bảo không.

Chi phí tạm tính:
Khoản mục Chi phí dự kiến
Xăng xe 238
Tiền ăn 750
Tiền ngủ 200
Vé người 100
Vé xe máy 75
Thuê dẫn đường 50
Dự phòng 200
Tông chi phí 1,488k

kimtuan23
05-07-2010, 22:40
- Nhân dịp 02/09, ollo và một người bạn lập cung Tây Côn Lĩnh, kính mời các bác trong nhóm "qp" tham gia.
- Nếu không có gì thay đổi thì kế hoạch như sau:
Thời gian dự kiến: 31/08 - 05/09/2010, dự phòng thêm ngày 06/09
Tối thứ 3:31/08 Lên tầu Hà nội - Lào Cai
Tối chủ nhật : 05/09 về đến Hà nội

Các nơi sẽ qua: Lào Cai - Mường Khương - Pha Long - Si Ma Cai - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Tây Côn Lĩnh - Lao Chải - Xín Chải - Thanh Đức - Thanh Thủy - Hà Giang. Đi qua các địa danh là chiến trường ác liệt nhất của chiến tranh Biên giới phía Bắc từ 1979 đến 1989, qua các cánh ruộng bậc thang đẹp nhất nhì miền Bắc, đi qua dãy núi hiểm trở còn ít người dám qua đó

- Tùy tình hình sức khỏe, và quỹ thời gian sẽ đi tiếp lên Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc nữa hay không. Nếu không đi tiếp sẽ tìm một bản để nghỉ lại ăn chơi nhảy múa, dưỡng sức đi về Hà nội.
Sẽ có phương án cho trời xấu, và phương án cho trời đẹp.
Và có cả phương án cho những người muốn đi Hà Giang không qua Tây Côn Lĩnh

Chưa biết nhóm "qp" có bao người sẽ đi, nhưng chắc chắn sẽ có thêm vài người mới nữa.

Cung này cực khó, nên mọi người cân nhắc kỹ xem sức khỏe có đảm bảo không.

Nhìn cung này muốn đi quá :X Không biết đi dài ngày như vậy xin được ko. Để e về làm công tác tư tưởng từ giờ haha :)) Lần này sẽ học anh ollo nói thật ( nhưng ko nói hết :))). Mà kinh phí đợt này khoảng bao nhiêu thế ạ :D

Phongvan2013
05-07-2010, 23:31
ợ. chết ngất với cô em này

ollo
06-07-2010, 00:04
Nhìn cung này muốn đi quá :X Không biết đi dài ngày như vậy xin được ko. Để e về làm công tác tư tưởng từ giờ haha :)) Lần này sẽ học anh ollo nói thật ( nhưng ko nói hết :))). Mà kinh phí đợt này khoảng bao nhiêu thế ạ :D
Đơn giản mà: Chuyến này tụi con đi dã ngoại thăm chiến trường xưa, tính đường chim bay thì khoảng 30-40 phút ( đấy là chim sắt nó bay :LL), còn có mấy bác đi theo đường chim đi xe máy thì con không rõ nhưng chậm cũng chỉ tầm 4-5 ngày thôi =)).
Kinh phí thì tầm củ rưỡi chắc là ok thoai (c)

DUMUC
06-07-2010, 06:28
Hệ hệ nhà cháu công việc vưỡn hoàn thành đầy đủ thế nên lần này nhà cháu nói luôn với sếp là em đi chơi để tái tạo sức lao động, về cống hiến cho công việc tiếp. Sếp cháu đồng ý cái rụp luôn ^^.
Mà các bác nhà qp đâu ạ, chị Nhàn đang ngứa 1 số chỗ mà chưa tìm được người gãi, chị ấy nhờ cháu nhưng mà cháu bựn công việc quá thành thử cháu lên đây nhờ các bác giúp hộ cháu. Thanks các bác ợ ^^.

Hơ hơ, chị Nhàn ngứa chỗ nào vậy, có người có thời gian rỗi, gãi cũng tốt mặc dù hơi lung tung, nhưng kiểu gì chẳng trúng. khi nào trúng chị cứ "hi hi" lên 1 phát cho hiệu quả được cao.=))
Thôi! Mình phải nghiêm túc mới được.
Kết cái cung mới này qúa, hơi khoai đấy,nhưng phải cố gắng thôi.

kimtuan23
06-07-2010, 07:55
Hơ hơ, chị Nhàn ngứa chỗ nào vậy, có người có thời gian rỗi, gãi cũng tốt mặc dù hơi lung tung, nhưng kiểu gì chẳng trúng. khi nào trúng chị cứ "hi hi" lên 1 phát cho hiệu quả được cao.=))
Thôi! Mình phải nghiêm túc mới được.
Kết cái cung mới này qúa, hơi khoai đấy,nhưng phải cố gắng thôi.

" Mình phải nghiêm túc mới được" " mình sẽ xây dựng hình ảnh mới"
Nghe quen quen =))

zozophonglan
06-07-2010, 11:21
Dạo này phong trào hồi ức của anh em trùng hẳn xuống. Có lẽ vì thời tiết HN nắng, nóng quá chăng?
Hix em e rằng vụ thịt chóa cũng có khi phải rời ngày thôi chứ nắng nóng này, tối lôi nhau đi ăn thịt chóa, đêm về thì chít :(. Nhà mình cho em ý kiến nhá, nếu vẫn cứ máu thì để e thông báo.

hoatraimua
06-07-2010, 15:50
Uầy, thế là k đi hà giang nữa à? Em thì em ủng hộ cả 2 chân 2 tay cho mọi cung đường, chỉ cần được đi là thấy thích lắm rùi, hì, nhưng nếu được chọn thì em vẫn thích hà giang vì nghe giang hồ đồn đại nhiều quá mà chưa có cơ hội diện kiến nơi đó. ợ (c)

zozophonglan
07-07-2010, 12:47
Nhà em xin được thông báo đúng 7h30 ngày hôm nay anh em có mặt tại Hàng Than ăn thịt chóa nhá, với lại chuyến đi vừa rồi bác nào được e nhờ mua đồ thông báo thu chi+ hnay em giả or nhận xiền thừa ạ ^^.
Kinh phí buổi hôm nay do Chính phủ Cam pu chia tài trợ :D.
Thư thông báo này thay cho giấy mời (chiều e sẽ oánh dây thép từ cơ quan gọi cho từng bác ạ :D)

Yentho
07-07-2010, 13:46
Nhà em xin được thông báo đúng 7h30 ngày hôm nay anh em có mặt tại Hàng Than ăn thịt chóa nhá, với lại chuyến đi vừa rồi bác nào được e nhờ mua đồ thông báo thu chi+ hnay em giả or nhận xiền thừa ạ ^^.
Thư thông báo này thay cho giấy mời (chiều e sẽ oánh dây thép từ cơ quan gọi cho từng bác ạ :D)

Tình hình là rất tình hình, nóng như lày vẫn quyết thịt chó à chị. Híc mọi ng xem lại thực đơn đi, nóng này ăn đồ mát tê răng mai vẫn khổ vì ko tiêu nổi chứ đừng nói là thịt chó, em là em lo cho cái dung nhan của cả nhà lắm, nhỡ nóng quá mà phát hỏa thì chít.-_-

Nhân đây, em có chút ý kò mong các pác đọc và đóng góp thêm. 10 ngày sau khi kết thúc chính thức chuyến Y tý - Mù cang chải, tình hình chung như cả nhà đều thấy là vui bất tận, vui nay, vui mai và vui cả tương lai. Bằng chứng là ngay lập tức bác Ollo lại đẻ thêm một cung đường hứa hẹn quá nhiều hấp dẫn khiến cả nhà như muốn nhảy lên xe ngay lập tức rời khỏi Hà Nội. SONG với hình ảnh là một nữ xế đã có kinh nghiệm (đã được khen thưởng nhưng chưa thấy trao danh hiệu và quà đâu cả, anh Ollo nhỉ) đồng thời cũng là kẻ lập nhiều chiến tích khó phai trong chuyến đi vừa rồi, em thiết nghĩ, chúng ta nên tranh thủ tổng kết lại những điều đạt và chưa đạt, những vấn đề còn tồn tại và cần khắc phục, những điều tưởng chừng ai cũng biết mà cuối cùng ai cũng có thể mắc và cả những kinh nghiệm đi về mới biết của mọi người. Để ngay sau đó chúng ta TỔNG HỢP - PHỔ BIẾN - QUÁN TRIỆT tư tưởng và THỐNG NHẤT hành động chuẩn bị cho chuyến đi an toàn sắp tới.
Trên tinh thần đó, em kính đề nghị các bác, nghiêm túc rút kinh nghiệm sâu sắc từ bản thân đồng thời đưa ra những ý kiến đóng góp thiện tình nhất để chúng ta sớm có bản tổng kết dày dặn nhất. Nhân đây, nếu được, em xin làm chân thư ký, tổng hợp ý kiến và oánh lại thành văn bản có đầu có đuôi để cả nhà tiện tra cứu. Vụ thư ký em có kinh nghiệm lắm, anh Đài, chị hoatraimua, anh dumuc, va chị Thư nhỉ?
Kính mong, cả nhà xem xét đề nghị và góp ý.
P/S: dù biết trời nóng, em vẫn phải viết theo đúng giọng văn để thể hiện tinh thần nghiêm túc, mong cả nhà thông cảm

bao bien
07-07-2010, 13:50
Nhưng sao thịt chó lại ở hàng than zozo nhỉ? ở đó có sữa chua thui mừ

hoatraimua
07-07-2010, 13:51
uầy, nóng thế này mà vẫn quyết ăn thịt chó à?

zozophonglan
07-07-2010, 17:09
Do có sai sót kỹ thuật nên em xin được đính chính lại là tối nay đúng 7h30 anh em có mặt tại dốc Hàng Than rồi cả nhà mình kéo đi ăn nem cuốn + sữa chua + abc các phương án khác nhé.

ollo
07-07-2010, 17:40
Nhưng sao thịt chó lại ở hàng than zozo nhỉ? ở đó có sữa chua thui mừ

Hic nói thịt chó mà thèm, thịt chó Thanh Đỏ chỗ Hàng Than rẽ vào Nguyễn Khắc Nhu ăn đứt trên Nhật Tân nhé.
Nóng cũng chén mạnh đê

zozophonglan
07-07-2010, 18:04
Hic nói thịt chó mà thèm, thịt chó Thanh Đỏ chỗ Hàng Than rẽ vào Nguyễn Khắc Nhu ăn đứt trên Nhật Tân nhé.
Nóng cũng chén mạnh đê

Chuyển phỏm rồi anh ạ. Em đánh dây thép đến từng đồng chí rồi anh ạ ^^. Tinh thần ăn uống đội mình lên cao cực ấy ạ, em alo phát ai cũng hưởng ứng mạnh :D.

rieng1nguoi
07-07-2010, 18:04
Bác Ollo làm em thèm nhõ dãi rồi nè. Trong này cũng có thịt chó. Đường thịt chó cũng mang tên em luôn mới quê. Nhưng tiếc rượu ngon không có bạn hiền thì đành nhỏ dãi vậy =))

ollo
07-07-2010, 18:26
Nhân đây, em có chút ý kò mong các pác đọc và đóng góp thêm. 10 ngày sau khi kết thúc chính thức chuyến Y tý - Mù cang chải, tình hình chung như cả nhà đều thấy là vui bất tận, vui nay, vui mai và vui cả tương lai. Bằng chứng là ngay lập tức bác Ollo lại đẻ thêm một cung đường hứa hẹn quá nhiều hấp dẫn khiến cả nhà như muốn nhảy lên xe ngay lập tức rời khỏi Hà Nội. SONG với hình ảnh là một nữ xế đã có kinh nghiệm (đã được khen thưởng nhưng chưa thấy trao danh hiệu và quà đâu cả, anh Ollo nhỉ) đồng thời cũng là kẻ lập nhiều chiến tích khó phai trong chuyến đi vừa rồi, em thiết nghĩ, chúng ta nên tranh thủ tổng kết lại những điều đạt và chưa đạt, những vấn đề còn tồn tại và cần khắc phục, những điều tưởng chừng ai cũng biết mà cuối cùng ai cũng có thể mắc và cả những kinh nghiệm đi về mới biết của mọi người. Để ngay sau đó chúng ta TỔNG HỢP - PHỔ BIẾN - QUÁN TRIỆT tư tưởng và THỐNG NHẤT hành động chuẩn bị cho chuyến đi an toàn sắp tới.
Trên tinh thần đó, em kính đề nghị các bác, nghiêm túc rút kinh nghiệm sâu sắc từ bản thân đồng thời đưa ra những ý kiến đóng góp thiện tình nhất để chúng ta sớm có bản tổng kết dày dặn nhất. Nhân đây, nếu được, em xin làm chân thư ký, tổng hợp ý kiến và oánh lại thành văn bản có đầu có đuôi để cả nhà tiện tra cứu. Vụ thư ký em có kinh nghiệm lắm, anh Đài, chị hoatraimua, anh dumuc, va chị Thư nhỉ?
Kính mong, cả nhà xem xét đề nghị và góp ý.
P/S: dù biết trời nóng, em vẫn phải viết theo đúng giọng văn để thể hiện tinh thần nghiêm túc, mong cả nhà thông cảm

Nhất trí vụ này luôn, nếu không chỉ rõ rút kinh nghiệm, sai lầm càng nhiều . Và sợ nhất có những sai lầm không có cơ hội để sửa. Anh nghĩ mọi ngươi nên viết mọi ý kiến về cái được và chưa được sau đó tập hợp lại, để hoàn thiện thành nguyên tắc chung của nhóm.

DUMUC
08-07-2010, 01:46
Theo ý em, bác ollo cứ nêu ưu nhược điểm chung của cả đoàn, của cá nhân cho cả đoàn tự nhận xét và đánh giá.
Mọi người nêu cao tinh thần phê và tự phê, nghiêm túc nhận khuyết điểm trên tinh thần xây dựng để những chuyến đi sau đảm bảo an toàn, ko có bất trắc xảy ra đồng thời cũng đóng góp ý kiến của cá nhân mình để hoàn thiện nội quy, nguyên tắc cho qp

Phongvan2013
08-07-2010, 09:21
Nhất trí vụ này luôn, nếu không chỉ rõ rút kinh nghiệm, sai lầm càng nhiều . Và sợ nhất có những sai lầm không có cơ hội để sửa. Anh nghĩ mọi ngươi nên viết mọi ý kiến về cái được và chưa được sau đó tập hợp lại, để hoàn thiện thành nguyên tắc chung của nhóm.

Em ủng hộ ý kiến của Yến Thỏ. Cần có 1 ban thư ký cùng với Zozo để chăm lo cho đời sống tinh thần và kế hoạch chơi bời thác loạn của Qp nữa chứ

Phongvan2013
08-07-2010, 09:28

Em zozo rất duyên nhé. Thông báo thay cho giấy mời thì bảo 7h30 còn alo cho mình thì là 8h sau đó lại còn trách mình đến muộn vì đến đúng 8h.
Hàng Than giờ chuyển thành Bốt hàng đậu
Thịt chó giờ chuyển Thành Hải sản
Ôi Xời ơi zozo.

Sau off vẫn thèm thịt chó của Zo, Xôi gà tú lệ của xe nhà nuli. Sao giờ

nuli84
08-07-2010, 12:41
Chiều qua đt của em bị hỏng sim mà lại phải ra ngoài nên ko update được thông tin nhậu nhẹt của nhà mình. Tiếc bữa hải sản khoái khẩu của em quá :((

Vụ xôi gà nhà em vẫn chưa thấy tăm hơi j đâu chị Nhàn ạ. Nhưng nếu vẫn máu gà mà ko cần xôi thì nhà mình cứ sắp xếp thời gian đi, ko cần xôi Tú Lệ, có gà đồi Bắc Giang chắc cũng đủ đập phá nhỉ?

zozophonglan
08-07-2010, 13:26
Bá cáo cả nhà, sáng nay nhà em hoàn thành xuất sắc bài thi ^^.
Vừa vào diễn đàn thì được chị Nhàn tương ngay câu duyên nhể :D. Khổ cho nhà em quá, em với anh Dương trưa thì đói, việc thì nhiều thành thử chữ tác đánh chữ tộ may mà kịp thời đính chính ^^.
Mà công nhận sau 4-5 lần off, em rút ra 1 điều nhà mình chuyên dùng cao su có độ đàn hồi cao. Em gọi từng bác nhắc 7h30 có mặt dốc hàng than mà cuối cùng mỗi nhà em, nhà bác Đài và anh Dumuc còn đâu cấm thấy ai cả. Chả nhẽ lại cứ đứng giữa dốc, đường thì bé, nhiều xe qua lại nên mới thành bốt Hàng Đậu :D.
Sau lần này, phê bình và tự phê bình trong công tác tổ chức, em kính mong nhà mình đến đúng giờ ạ (trừ bác nào có lý do chính đáng có thể alo cho em để e báo đoàn).

Yentho
08-07-2010, 17:52
Bá cáo cả nhà, sáng nay nhà em hoàn thành xuất sắc bài thi ^^.
Vừa vào diễn đàn thì được chị Nhàn tương ngay câu duyên nhể :D. Khổ cho nhà em quá, em với anh Dương trưa thì đói, việc thì nhiều thành thử chữ tác đánh chữ tộ may mà kịp thời đính chính ^^.
Mà công nhận sau 4-5 lần off, em rút ra 1 điều nhà mình chuyên dùng cao su có độ đàn hồi cao. Em gọi từng bác nhắc 7h30 có mặt dốc hàng than mà cuối cùng mỗi nhà em, nhà bác Đài và anh Dumuc còn đâu cấm thấy ai cả. Chả nhẽ lại cứ đứng giữa dốc, đường thì bé, nhiều xe qua lại nên mới thành bốt Hàng Đậu :D.
Sau lần này, phê bình và tự phê bình trong công tác tổ chức, em kính mong nhà mình đến đúng giờ ạ (trừ bác nào có lý do chính đáng có thể alo cho em để e báo đoàn).

Hê hê, nghe tên chị zozo và anh dumuc lúc nào cũng đến đúng giờ mới thấy xế ôm nhà này ăn chơi nhiệt tình thật. Thành thật sozi cả nhà, dạo này em nhiều lịch đập phá quá, đã sắp xếp để căn đúng giờ đó đứng lên là đi mà em không đứng lên nổi nên lại một lần nữa lỡ hẹn với cả nhà. He, nhưng có vụ gà Bắc Giang sắp tới chắc sẽ không bị hụt nữa, chị nuli book lịch cho cả nhà nhanh nhé ^_*

Phongvan2013
09-07-2010, 10:43
Bác ollo có gửi lời nhắn tới anh em Qp là dạo này trên diễn đàn toàn thấy nhậu nhẹt. chẳng thấy lồng bàn gì cái vụ Simacai Tây Công Lĩnh Hoàng Su Phì gì cả.Đề nghị anh chị em nhà QP tập trung vào chuyên môn, lồng bàn đề chốt hạ kế hoạch cho đoàn đua vào tháng 8 và tháng 9 này nhé.Các vấn đề đã được đưa ra buổi off hôm trước đề nghị ace confirm lại trên diễn đàn như: Thời gian khởi hành, độ dài của lịch trình, chốt cung đường đi...

Phongvan2013
09-07-2010, 10:44
Hê hê, nghe tên chị zozo và anh dumuc lúc nào cũng đến đúng giờ mới thấy xế ôm nhà này ăn chơi nhiệt tình thật. Thành thật sozi cả nhà, dạo này em nhiều lịch đập phá quá, đã sắp xếp để căn đúng giờ đó đứng lên là đi mà em không đứng lên nổi nên lại một lần nữa lỡ hẹn với cả nhà. He, nhưng có vụ gà Bắc Giang sắp tới chắc sẽ không bị hụt nữa, chị nuli book lịch cho cả nhà nhanh nhé ^_*

Đã bao zozo và Dumuc nhà này bện hơn nhau. ăn chơi mà ...cũng hay

huucuong_87
09-07-2010, 11:17
Bác ollo có gửi lời nhắn tới anh em Qp là dạo này trên diễn đàn toàn thấy nhậu nhẹt. chẳng thấy lồng bàn gì cái vụ Simacai Tây Công Lĩnh Hoàng Su Phì gì cả.Đề nghị anh chị em nhà QP tập trung vào chuyên môn, lồng bàn đề chốt hạ kế hoạch cho đoàn đua vào tháng 8 và tháng 9 này nhé.Các vấn đề đã được đưa ra buổi off hôm trước đề nghị ace confirm lại trên diễn đàn như: Thời gian khởi hành, độ dài của lịch trình, chốt cung đường đi...

ĐÚng rùi đó, tình hình là mọi người cũng quên ko họp hành vụ đi chơi tháng 8 tháng 9 nhỉ, thấy phong trào đi chơi hậu Y tý có vẻ xuống quá nhỉ
Anh chị em cho ý kiến về cung đường đi Hà giang sắp tới này đi để em còn bon chen một chân với!

zozophonglan
09-07-2010, 11:29
Em hứa sẽ chỉ trì lại vụ off ẹp lần sau đi đúng hướng vào chủ đề bóng bàn cho chuyến đi tới ^^. Muốn vậy, bác Ollo cho em cái lịch trình cung đường cụ thể, kế hoạch của từng ngày cái ạ.
Buổi off sau em sẽ in kế hoạch ra, cung đường nữa lấy ý kiến của từng thành viên rồi báo cáo lại ạ.

Anh em cho em ý kiến thời gian chúng ta off lần sau (ăn nhậu ở đâu?) vào ngày bao nhiêu để lấy ý kiến cho chuyến đi tới ạ :D. Trong tuần sau thì okie chứ tuần sau nữa thì nhà em đang vi vu roài, không có mặt Hà Nội ạ ^^.

ollo
09-07-2010, 15:08
Có áo cho P này, mọi ngừoi xem đăng ký mua một loạt nhỉ
https://www.phuot.vn/threads/9004-Áo-thun-Phuot.com-rực-rỡ-tuổi-lên-4!-Mại-zô!!!
Tuần sau off vào trưa thứ 7 hoặc Chủ nhật đi, vụ 02-09 cần bóng bàn cho kỹ , chọn phương án, và đồng thời rút kinh nghiệm vụ Y Tý cái nhể. Bao nhiêu việc thế, chọn chỗ nào ăn nhậu ngồi thoải mái, thoáng mát tí nhở ???

zozophonglan
09-07-2010, 15:35
https://www.phuot.vn/threads/9004-Áo-thun-Phuot.com-rực-rỡ-tuổi-lên-4!-Mại-zô!!!
Tuần sau off vào trưa thứ 7 hoặc Chủ nhật đi, vụ 02-09 cần bóng bàn cho kỹ , chọn phương án, và đồng thời rút kinh nghiệm vụ Y Tý cái nhể. Bao nhiêu việc thế, chọn chỗ nào ăn nhậu ngồi thoải mái, thoáng mát tí nhở ???

Trưa thứ 7 thì okie ạ chứ trưa CN thì e đang trên đường ra sân bay rùi ạ :D.
Cả nhà mình thống nhất trưa thứ 7 nhé ^^.

hoatraimua
09-07-2010, 15:42
Em hưởng ứng vụ mua áo, yeah yeah, làm cái cho nó khí thế ha. :D
Còn vụ liên hoan em đề nghị là để chủ nhật đi ạ, ko thì phải tối thứ 7 chứ buổi trưa là không ổn ạ. Vi công ty em và công ty một số thành viên khác trong nhóm là phải làm vào sáng thứ 7. Off vào trưa thứ 7 thì tụi em ra dọn chiến trường sao? huhu:T

zozophonglan
09-07-2010, 15:52
Tối thứ 7 cũng okie ạ. Trừ CN ra thì ngày nào nhà em cũng sắp xếp được :D.

Áo okie ạ. Lại đúng màu đỏ màu mà nhà em hay mặc nữa chứ :D,

huucuong_87
09-07-2010, 15:58
Mua áo đi mọi người ơi ! vụ này được đấy, mà có nếu có bán em người mẫu mặc áo đó thì em cũng mua luôn :)))

hoatraimua
09-07-2010, 16:21
Màu đỏ cũng đúng màu chị yêu thích ;), nhưng đằng nào cũng phải đợi đến hôm off mới đưa tiền cho zozo được nên mọi người cứ đăng ký cả nhà mình cùng mua đê...(c)

rieng1nguoi
09-07-2010, 22:51
Áo có vẻ ok để nhớ về những gì chúng ta trải qua. R1N thì không tham gia ý kiến được nhưng mọi người hãy hỏi ý kiến ôm R1N. Ôm sẽ chọn và gửi vào cho R1N 1 cái làm lưu niệm :D.

Vấn đề Luật nội bộ của nhóm. Sau khi khơi lên một thời gian giờ lại thấy lặn đâu mất. Hôm qua được đề xuất lại nên R1N cũng cố gắng và tổng hợp những thông tin cần thiết nhất cho mọi người. Thiếu đủ mong mọi người có phản ứng và đóng góp ý kiến.

A.Nội bộ chung của nhóm cho cung đường:
+ Một ngày nên đi tối đa 250km. Thường thì khởi hành lúc 8h30 và sẽ kết thúc chuyến vào lúc 7h30 ( trễ nhất theo dự kiến). 11h tiếng đồng hồ cho 250km nên không việc gì phải gấp gáp. tốc độ nên hạn chế 50-60km/h tiện cho việc thư thả ung dung chụp ảnh khi cần.
+ Một ngày chạy nên có trên 6 chặng nghỉ. Vì là đi hưởng thụ nên không gấp về thời gian. Việc tính toán sao cho phù hợp và đủ theo lộ trình thì lead và chốt cùng xế nên bàn bạc nhau vào tối hôm trước ngày đi.
+ Quy tắc cho thành viên trong đoàn: Bám theo lead. Nếu đã lạc lead thì nên xác định vị trí của mình. Hoặc chờ chốt, hoặc chờ ỡ ngã rẽ mà bản thân không xác định được phương hướng.
+ Thành viên tuyệt đối không được vượt lead khi đang chạy trên cung đường. Nếu tụt sau chốt thì cố gắng vượt qua chốt hoặc báo cáo ngay khi có vấn đề xảy ra.
+ Tùy ý chụp cảnh. Chúng ta đi để thưởng thức không phải lấy thành tích hay chứng tỏ. Cần báo cáo cho chốt để chốt thu xếp chờ ta hoặc cho lead khi ta muốn chụp cảnh. Tốt nhất rủ cả lead dừng lại chụp ở nơi nào đó thuận tiện cho cả đoàn. Kiến nghị tuy có thể không được thông nhưng điều này chứng tỏ quyền lợi thành viên trong đoàn.
+ Nên có họp giao ban bàn về chi tiết các địa điểm của cung đường ngày kế tiếp, đề phòng bất trắc và cảnh báo rủi ro trong cung.
+ Nắm bắt tình hình của chính xe mình, hoặc tình hình sức khỏe để có biện pháp thay tài ( có nhiều cô tuy là nữa mà chạy rất chì )
B. Lead ( em xin lỗi vì không biết lần sau ai làm lead nhưng đây là suy nghĩ bản thân, xin lỗi bác Ducthang74 trước):

+ Luôn chú ý theo dõi các thành viên phía sau và chú ý điểm danh ai đã vượt.
+ Phán đoán chính xác khi nào xe cần nghỉ ( phán đoán dựa theo xe của đoàn hoặc xe có vấn đề trong đoàn hoặc do xăng và các trường hợp bất khả kháng...) tạo điều kiện cho xe xả hơi cho người thư thái thưởng thức cảnh và lấy sức đi tiếp.\
+ Nắm bắt tình hình của các xế, nhất là các xế non tay và điều chỉnh phù hợp đối với các xế này.
+ Dừng lại nắm bắt đội hình của cả đoàn khi chuẩn bị có khúc rẽ quan trọng. ( tốt nhất bắt cả đoàn chờ ngay tại chỗ rồi đi tiếp).
+ Thông báo rõ đến chi tiết cung đường của ngày hôm sau khi họp giao ban giữa các xế.
C. Chốt:( do lần sau chưa chắc bác Ollo làm chốt, biết đâu lại là em nên lần nữa xin làm vác tù và hàng tổng vậy).
+ Quan sát hỗ trợ kịp thời cho các xế hoặc xe có vấn đề.
+ Chạy chậm nhất đoàn, cần thiết phải chờ cả các xế mải mê chụp ảnh. ( bác Ollo làm em mê vì vụ này đây )
+ Luôn thông báo tình hình cho lead để tiện việt hỗ trợ cho các thành viên trong đoàn.

D. Quy tắc đi đường ( áp dụng cho các xế):
+ Không vượt lead.
+ Thông báo ngay cho lead hoặc chốt khi cảm nhận xe có vấn đề hoặc bản thân có dấu hiệu mệt. Tránh tối đa tình trạng cố chạy khi mỏi mệt.
+ Tránh tình trạng bị tụt sau cả chốt.
+ Tránh tối đa tình trạng bỏ đoàn hay rời đoàn.
+ Giảm thiểu thiệt hại cho bản thân và trách nhiệm cho các thành viên khác về xe mình bằng cách tuân thủ nội quy trong từng cung.
+ Không cố gắng chạy khi xe có dấu hiệu không ổn định. Chỉ chấp nhận rủi ro khi biết có thể giảm thiểu tối đa rủi ro trong mức độ cho phép.
E. Chạy xe trong đêm ( pha ngược và điều nên tránh)
+ Về quy tắc đi đêm. Tránh vượt xe khi không thấy dấu hiệu an toàn.
+ Tránh vượt xe theo xe trước ( vụ này không cần nhắc)
+ Đảm bảo pha xe phải tốt, nếu trục trặc nên lập tức yêu cầu hỗ trợ pha từ xe khác.
+ Hạn chế tốc độ trong giới hạn tối đa 50km/h. ( vụ này em còn sợ )

Tạm thời phổ biến như vậy. Các đồng ý nên góp ý kiến và cần thiết nhờ zozophonglan tổng hợp tất cả ý kiến, điều gì nên giữ, điều gì không cần để tạo thành quy tắc nội bộ phổ biến cho thành viên qp.

zozophonglan
10-07-2010, 08:47
Vụ này em Yến thỏ xung phong làm chân thư ký cho zozo roài, Rieng1nguoi ơi :D.

Cụ tỷ là thông báo đến toàn thể anh em nhà qp là chúng ta sẽ có 1 buổi off ăn nhậu vào tối ngày thứ 7 (17/07/2010) với đích thân ngài Mohamed Ollo chủ trì, chủ chi, chủ trả (nếu vợ ngài ấy cấp phép) :D.
Thông báo sớm để anh em còn kịp thời sắp xếp tham dự đầy đủ ^^.
Trân trọng.

Phongvan2013
11-07-2010, 23:40

Em đã xem đồng phục áo đó. Giá đắt mà không có nét đặc trưng của nhóm. Qp có thẻ design riêng mang đặc trưng của mình mà

tannin
12-07-2010, 01:49
Iem chào cả nhà ạ.
Lượn một vòng dài dài trên phuot.Cơ duyên thế nào lại cho iem tìm được nhà qp.Ráo mồ hôi iem xin báo cáo cả nhà tiểu sử trích ngang của iem:
Nick phuot : Tannin
Tên: Đoàn Minh Phượng
Y! : elvis_jojo
Sđt :0986 036 663
Suất iem đăng ký cho chuyến t9 cùng cả nhà là Ôm ạ.(ôm sịn)
Xe iem không có vì iem vưỡn còn là sờ tiu đừn
Em xin một suất đi cung Tây Côn Lĩnh tháng 9 này
Mong sớm được cùng cả nhà trên mọi nẻo:L

zozophonglan
12-07-2010, 08:09
Chào mừng em Tannin đến với nhà qp ^^. Tình hình đi Tây Côn Lĩnh, Hà Giang vào tháng 9 nhà qp mới sơ lược qua, tình hình nhân sự cũng chưa quyết định là đi bao nhiêu xe, như thế nào. Thứ 7 này off mới thông qua các thành viên trong nhóm.

Còn việc áo đồng phục thì em cũng thấy áo đó hơn đơn điệu về hình thức, và trên fb của nhà mình thì thấy mọi người muốn thêm cả tên nhóm nên thứ 7 này nhà mình sẽ biểu quyết luôn. Nếu in ở HN thì cũng <120k ấy ạ :D.

hoatraimua
12-07-2010, 10:50
Chị ủng hộ nhiệt tình vụ in áo, cả nhà mình cùng nghĩ xem nên in logo của nhóm mình lên áo ntn cho nó mang đặc trưng chỉ của nhóm mình thui, hehe(c)

rieng1nguoi
12-07-2010, 11:17
Iem chào cả nhà ạ.
Lượn một vòng dài dài trên phuot.Cơ duyên thế nào lại cho iem tìm được nhà qp.Ráo mồ hôi iem xin báo cáo cả nhà tiểu sử trích ngang của iem:

Chào mừng thành viên mới, Ôm này còn xì tin nên không biết e có nên đề cập vụ chị Nhanntt đã gợi ý bên album của Dumuc trên facebook không nhỉ =))

kanebo
12-07-2010, 13:13
Em cũng nghĩ là đã mất công in áo thì nên di` zai mang đặc trưng của nhóm :). Vụ in áo thì em xung phong nhận (nếu k có ai đứng ra nhận ^^) vì công ty em rất hay phải làm vụ này (mỗi năm cũng in vài lần).
Buổi off cũng nên thống nhất kiểu áo (body hay là áo thụng), chất liệu và màu sắc.... nữa.

rieng1nguoi
12-07-2010, 14:12
Vẫn Kanebo là nhất ^^. Xúc tiến lẹ lẹ bà con ơi.

kimtuan23
12-07-2010, 15:03
Iem chào cả nhà ạ.

Chào bạn tannin đến với nhà qp, nhà qp lại có thêm một thành viên 9x nữa nhá.
Hèm, ôm 9x thì xế cũng phải 9x chứ nhể (c):))

Cụ tỷ là thông báo đến toàn thể anh em nhà qp là chúng ta sẽ có 1 buổi off ăn nhậu vào tối ngày thứ 7 (17/07/2010) với đích thân ngài Mohamed Ollo chủ trì, chủ chi, chủ trả (nếu vợ ngài ấy cấp phép) :D.
Trân trọng.

Vụ off này cụ thể thế nào vậy chị zo, hôm đấy e đi học đến 8h30 nhưng sẽ cố tham gia. Hai vụ off ẹp trước đã k đi được roài :( hix hix

nuli84
12-07-2010, 15:11
Chị Kanebo giữ xế cho cẩn thận nhé ^^

zozophonglan
12-07-2010, 15:45
Em xin được chính thức thông báo lịch off như sau:

-Đúng 7h tối thứ 7 ngày 17/07/2010, anh em nhà qp tập trung ăn nhậu tại quán bia Hải Xồm- Nguyễn Đình Chiểu (quán cũ anh em đã ngồi nhậu lần trước) ỏ ai có đề xuất quán nào ngon, bổ, rẻ, mát, thoải mái thì báo em nhé.

- Sau tăng 1, anh em chúng ta sẽ tiếp tục tăng 2 là hát karaokie tại quán nào gần chỗ nhậu nhất :D.

- Tăng 3 thì ai về nhà nấy ạ :D.

Kinh phí: Do Chính phủ Cam- pu- chia tài trợ

(Các chị ôm lần trước em gửi tiền mua đồ, ai mua chưa hết thì gửi lại cho em, ai mua thiều tiền thì báo em để e gửi lại trong lần off này).

rieng1nguoi
12-07-2010, 16:11
Oày lại sẽ có 1 album thác loạn trong tương lai gần.
Đoàn mình có 1 xế, xế của Kanebo là 9x thì phải, nghe đâu bằng tuổi tannin. 2 người thành mà thành 1 xe thì...
Giữ xế cẩn thận Kanebo ơi =))

DUMUC
12-07-2010, 19:46
Nhà qp chào bạn tannin,cần phải cẩn thận ko nhầm với zozo
Ê, còn em buinhulac cũng 9x thì phải, 2 đứa xem tính toán thế nào để mà bằng mặt bằng lòng nhé, yentho cũng phải giữ xế mạnh vào, ko đứt đấy,
Dumuc thích áo body, mặc gọn, thoải mái, để còn khoác ngoài áo đi đường, chứ áo thụng thì áo trong lại lòi ra áo ngoài mất.
hoan hô chị kanebo đã xung phong đảm nhận vụ này, cố lên chị.

tannin
12-07-2010, 20:53
iem mới vào,được các anh chị coi như ng trong nhà từ lâu.Ui iem vui quá.:D
:DỒlê....ồlê....ồlê:D
Còn vụ ôm ôm với xế xế thì em theo sự sắp xếp của mọi người,
chứ iem thì chỉ chạy bằng chân với cả xe đạp được thôi.hì hì:)

kanebo
13-07-2010, 00:06
Em xin được chính thức thông báo lịch off như sau:

-Đúng 7h tối thứ 7 ngày 17/07/2010, anh em nhà qp tập trung ăn nhậu tại quán bia Hải Xồm- Nguyễn Đình Chiểu (quán cũ anh em đã ngồi nhậu lần trước) ỏ ai có đề xuất quán nào ngon, bổ, rẻ, mát, thoải mái thì báo em nhé.

- Sau tăng 1, anh em chúng ta sẽ tiếp tục tăng 2 là hát karaokie tại quán nào gần chỗ nhậu nhất :D.

- Tăng 3 thì ai về nhà nấy ạ :D.

Kinh phí: Do Chính phủ Cam- pu- chia tài trợ

(Các chị ôm lần trước em gửi tiền mua đồ, ai mua chưa hết thì gửi lại cho em, ai mua thiều tiền thì báo em để e gửi lại trong lần off này).

Vu ọp ẹp không bít cả nhà có thích kiểu ngồi khoanh chân không? Thay đổi không khí so với mấy lần ọp trước toàn ngồi ghế . Em bít mấy quán kiểu đấy, hoặc ở chỗ trường ngoại thương hoặc ở chỗ Dịch Vọng hoặc ở Nguyễn Khánh Toàn... giá cả thì cũng phình phường. Hoặc nếu cả nhà thik đổi món thì mềnh ăn côn trùng đê ^^

kanebo
13-07-2010, 00:23
Oày lại sẽ có 1 album thác loạn trong tương lai gần.
Đoàn mình có 1 xế, xế của Kanebo là 9x thì phải, nghe đâu bằng tuổi tannin. 2 người thành mà thành 1 xe thì...
Giữ xế cẩn thận Kanebo ơi =))

Chẹp chẹp, vụ này chắc phải dùng đến mưu roài :D. Từ hôm nay sẽ ủ mưu, vài bữa nữa chín thì cứ gọi là...
Bùn vì xế quá cơ í. Bùn wá xá là bùn í T_T

rieng1nguoi
13-07-2010, 08:04
Chẹp chẹp, vụ này chắc phải dùng đến mưu roài :D. Từ hôm nay sẽ ủ mưu, vài bữa nữa chín thì cứ gọi là...

Kimtuan ới ời ra mà giải quyết hậu quả nè =))

ollo
13-07-2010, 08:41
Vu ọp ẹp không bít cả nhà có thích kiểu ngồi khoanh chân không? Thay đổi không khí so với mấy lần ọp trước toàn ngồi ghế . Em bít mấy quán kiểu đấy, hoặc ở chỗ trường ngoại thương hoặc ở chỗ Dịch Vọng hoặc ở Nguyễn Khánh Toàn... giá cả thì cũng phình phường. Hoặc nếu cả nhà thik đổi món thì mềnh ăn côn trùng đê ^^

Tất cả con gì có cánh trừ máy bay
Tất cả con gì có chân trừ bàn, ghế .....
Xơi tất (beer)
Mà hẹn nhau 19h Thứ 7 chơi khó mình rồi X(, mọi ngươi cao su đến 20h vì nghĩ ai cũng giống mình :LL, chắc chờ mọi người ra đủ ollo chào tiếng rồi ra bến xe về thôi (BB).

buinhulac
13-07-2010, 09:32
Tối qua nghe anh Dumuc quảng cáo là có ôm mới vào em cũng vào la liếm tẹo :))
Đề nghị buổi off thứ 7 ngày 7 tháng 7 tới bạn tannin ra mắt mọi người luôn và đề nghị mọi người hợp sức đánh con lô 07 =))

Yentho
13-07-2010, 11:07
Nhà qp chào bạn tannin,cần phải cẩn thận ko nhầm với zozo
Ê, còn em buinhulac cũng 9x thì phải, 2 đứa xem tính toán thế nào để mà bằng mặt bằng lòng nhé, yentho cũng phải giữ xế mạnh vào, ko đứt đấy,
Dumuc thích áo body, mặc gọn, thoải mái, để còn khoác ngoài áo đi đường, chứ áo thụng thì áo trong lại lòi ra áo ngoài mất.
hoan hô chị kanebo đã xung phong đảm nhận vụ này, cố lên chị.
Hê, thanks anh đã nhắc nhở em, em cũng đang mong buinhulac có cơ hội thể hiện chứ nếu cứ xế em thì thiệt cho đội trẻ lắm, Híc nhưng giờ tìm xế cho em cũng mỏi mắt, mỏi mồm cộng mỏi một số thứ đây. Anh dumuc và cả nhà tốt bụng tìm xế giúp e nha, sẽ hậu tạ hậu tạ.

Yentho
13-07-2010, 11:12
Xơi tất (beer)
Mà hẹn nhau 19h Thứ 7 chơi khó mình rồi X(, mọi ngươi cao su đến 20h vì nghĩ ai cũng giống mình :LL, chắc chờ mọi người ra đủ ollo chào tiếng rồi ra bến xe về thôi (BB).
Đúng rùi đấy ạ, em là e thương cái... dạ dày của anh Ollo lắm, hoặc là chưa kịp ăn gì đã chạy hoặc là ăn quá no cũng không thoát cảnh co giò mà đi. Vậy nên đề nghị cả nhà là đẩy lịch hẹn sớm hơn. Ví như tụ tập từ 2h, trà đá lăng quăng, ai rảnh thì ra, 4h đi ăn, 6h đi hát ko thì bác ollo lại không được thể hiện trình thác loạn (em đoán là lần trc bác ấy tiếc đứt ruột đó cả nhà ơi). Mà cuối tuần này chắc mát mẻ nên ăn sớm chắc là ok.

huucuong_87
13-07-2010, 11:14
Đúng rùi đấy ạ, em là e thương cái... dạ dày của anh Ollo lắm, hoặc là chưa kịp ăn gì đã chạy hoặc là ăn quá no cũng không thoát cảnh co giò mà đi. Vậy nên đề nghị cả nhà là đẩy lịch hẹn sớm hơn. Ví như tụ tập từ 2h, trà đá lăng quăng, ai rảnh thì ra, 4h đi ăn, 6h đi hát ko thì bác ollo lại không được thể hiện trình thác loạn (em đoán là lần trc bác ấy tiếc đứt ruột đó cả nhà ơi). Mà cuối tuần này chắc mát mẻ nên ăn sớm chắc là ok.

Thế ăn chơi quá , hay mình hẹn từ 11 h rồi đi ăn trưa, 2 h trà đá, 4 giờ ăn tối, 6 giờ hát hò, 10 h đi phượt đêm cho nó hết ngày luôn thể :))))

Yentho
13-07-2010, 11:17
Iem chào cả nhà ạ.
quéo căm em! Hì, chưa gì nhưng chị thấy mày có phong cách giống chị rùi đó, nhưng chị khác là cứ để chân thẳng tưng cho dài miên man, chứ ko co giò lại thế kia. Thứ 7 tham gia cùng mọi ng em nhé cho quen dần với qp không là dễ choáng em ạ.

Yentho
13-07-2010, 11:24
Vụ áo này thì em có chút kinh nghiệm. Không biết chị Kanebo định in áo cho nhóm ở đâu, nhưng như áo của em trc làm ở Đài, đặt của Canifa, mịn, mềm và thấm mồ hôi cực tốt. Em sẽ hỏi và trao đổi lại với chị Kanebo nhé. Về design thì em nghĩ hình đằng trước đằng sau nên để của phượt nhưng em thích cái tay và cái chỗ sát cổ đằng sau gáy mình in chữ QP nhà mềnh. Nếu bác nào có khả năng design thêm thì xúc tiến giúp cả nhà nhé

Yentho
13-07-2010, 11:28

Trân trọng.
Đúng rùi ạ, vụ này em xin chân thư kò rồi. Vì tình hình vùng sâu vùng xa nên em update thông tin hơi bị rùa chút, thành ra từ sáng tới giờ như sếp ngồi trả lời từng bác một, hehe. Về việc thống nhất ý kiến em mong mọi người đóng góp sớm và deadline cuối cùng sẽ là ngày 30 tháng 7. Sau đó em sẽ tổng hợp và gửi lại cả nhà bản cẩm nang đầu tiên. Mong mọi người chú ý, em sẽ nhắc nhở hàng ngày đấy ạ

rieng1nguoi
13-07-2010, 11:36
Xơi tất (beer)

Bác lại làm em thèm con... =))

ollo
13-07-2010, 11:46
Bác lại làm em thèm con... =))

Chủ quán: Chỗ em có mấy con chân dài ngon lắm (NT)
ollo: Ê, (c) cho anh mỗi mâm một đĩa " chân dài " lên đây .......................

tannin
13-07-2010, 12:22
@chị Yentho:hì hì.em còn non...he he...nên dễ choáng khi ra gió lắm,thành ra là giò em cứ phải là.......:D=))
t7 này em phải đi dạy thêm tới 7h kém 15.nhưng mà sẽ cố gắng kiếm cái mô tơ lắp vào mông để đạp tới gặp cả nhà đúng giờ :D

ngocthufr
13-07-2010, 12:36
Vụ ăn chơi thác loạn lần trước vắng mặt bác Ollo, lần này bác được gấu mẹ cấp phép cho đi. Để được ăn chơi hết mình, không chút lăn tăn, theo mình nên chuyển qua trưa, ăn trưa + tiếp hiệp 2. Đến chiều là bác Ollo bắt xe về với gấu mẹ. Thông cảm cho bác Ollo, con nhỏ, gấu mẹ đang mang trong trách lớn, cần gấu bố ở nhà chăm sóc đêm hôm. Không thể tự do như mấy em 9X. Điều quan trọng, Ollo, Dumuc, ngocthufr... đang ngoan ngoãn " dạ - thưa, bảo - vâng" để chờ ngày quyết Phuot vụ tháng 9. Anh em cho ý kiến !

tannin
13-07-2010, 12:44
Đề nghị buổi off thứ 7 ngày 7 tháng 7 tới bạn tannin ra mắt mọi người luôn và đề nghị mọi người hợp sức đánh con lô 07 =))

nghe cái nick bạn mà đã muốn....một cái rồi:))
hẹn gặp tối t7 nhé.:D

DUMUC
13-07-2010, 13:22
đồng ý 4 chi với ý kiến của nhulac, dưng mà sửa lại : thứ 7 ngày 17 tháng 7 ,anh em hợp lực táng hẳn con đề cho máu:
10 con đầu 7
9 con đít 7
10khìn/con
trúng có 7 lít
chén tiếp tăng 2

Hê, thanks anh đã nhắc nhở em, em cũng đang mong buinhulac có cơ hội thể hiện chứ nếu cứ xế em thì thiệt cho đội trẻ lắm, Híc nhưng giờ tìm xế cho em cũng mỏi mắt, mỏi mồm cộng mỏi một số thứ đây. Anh dumuc và cả nhà tốt bụng tìm xế giúp e nha, sẽ hậu tạ hậu tạ.

lại sắp xảy ra chiến sự rồi, em phải ủng hộ xế em nhé, nó có đối thủ mạnh lắm, chính là kimtuan
Mời quý vị và các bạn trở lại trường quay S9 của ĐTHVN để đón xem hiệp 2 trận chung kết cãi nhau giữa 2 đối thủ đáng gờm:
buinhulac : chủ tịch HĐQT chợ cốc lếu vs Kimtuan : 1 võ sĩ cãi nhau mới nổi, đấu 3 trận và thắng cả 3 trận = nốc-ao
(Trêu 2 chú tý cho vui cửa vui nhà)

rieng1nguoi
13-07-2010, 13:58
Nhìn bàn luận sôi nổi tự dưng thèm off. Mún ra ăn thịt chó :((. Chà, tannin là nhân vật trẻ mới nổi, nếu có tanin có khi vụ xe đạp Tây Côn Lĩnh có cơ sở đem ra làm mồi nhậu =))

tannin
13-07-2010, 14:06
Nhìn bàn luận sôi nổi tự dưng thèm off. Mún ra ăn thịt chó :((. Chà, tannin là nhân vật trẻ mới nổi, nếu có tanin có khi vụ xe đạp Tây Côn Lĩnh có cơ sở đem ra làm mồi nhậu =))

ối anh ơi em xin
Con mini nhật cũ của em mà đi Tây Côn lĩnh thì lúc về em còn gì là mông với má nữa:P.ngựa sắt cho ló lành lặn anh à:d

rieng1nguoi
13-07-2010, 14:40
Cứ đùa, hội ôm nhà qp đang ủ mưu lồm cồm xe đạp Tây Côn Lĩnh đấy em ạ. Anh thì ai có ý kiến đạp anh ok hết, tới lúc mệt thì cột cô đấy vào xe cho các xế kéo để thử chất lượng đèo =))

hoatraimua
13-07-2010, 15:00
Em có ý kiến là off buổi chiều thứ 7 thì được chứ buổi trưa là không ổn ạ vì em và một cơ số các ôm các xế khác phải đi làm vào sáng thứ 7. Mà đi off lại thiếu mất em thì không ổn roài, hic. Chiều nhé, hí ;)

rieng1nguoi
13-07-2010, 15:36
Nếu chỉ làm sáng thứ 7 thì cứ off vào lúc 1h trưa cho tới 10h tối, vừa tạo điều kiện cho Hoatraimua cho cả a Ollo kịp về phép với gấu mẹ vĩ đại. Thuận cả nhà mà.

hoatraimua
13-07-2010, 15:43
hey, nhóm mềnh đi ăn bạch tuộc nướng ở trên Đại Cồ Việt đê, thấy mọi người trong công ty chị đi ăn dzìa khen vừa ngon vừa rẻ, chẹp chẹp, chưa ăn bạch tuộc nướng bao giờ, chẹp chẹp

bao bien
13-07-2010, 15:54
em ủng hộ hai tay. Ăn bạch tuộc để nhớ wc

ollo
13-07-2010, 16:13
hey, nhóm mềnh đi ăn bạch tuộc nướng ở trên Đại Cồ Việt đê, thấy mọi người trong công ty chị đi ăn dzìa khen vừa ngon vừa rẻ, chẹp chẹp, chưa ăn bạch tuộc nướng bao giờ, chẹp chẹp
Ăn món này chắc bổ lắm dây, râu dài , quấn khỏe há há ;) ....
Nhất trí tụ tập ăn nhậu từ quãng trưa 12-13h; Thứ 7 - 17 -07 -2010: đến tận chiều tối luôn, lai rai cho thích (beer)

hoatraimua
13-07-2010, 16:35
Quán nhắng nướng, địa chỉ 81 đại cồ việt, mọi người hưởng ứng nhiệt tình nào, yeah yeah

huucuong_87
13-07-2010, 16:35
Ăn món này chắc bổ lắm dây, râu dài , quấn khỏe há há ;) ....
Nhất trí tụ tập ăn nhậu từ quãng trưa 12-13h; Thứ 7 - 17 -07 -2010: đến tận chiều tối luôn, lai rai cho thích (beer)

Chuẩn, em vote ý kiến anh ollo với chị hoatraimua ăn nhậu thế mới đã chứ, làm quả này bét nhè luôn đây!

zozophonglan
13-07-2010, 17:46
Nhắng nướng ở Đại Cồ Việt mà ngồi buổi trưa thì nóng lắm ạ, tại thường người ta ngồi ngoài vỉa hè. Nắng+ nóng...> ko ổn chút nào nếu đi buổi trưa.
p/s: Bạn rieng1nguoi ko phải ngồi tiếc hùi hụi nhá vì tớ đã đưa đi ăn sầu riêng roài :D.

ngocthufr
13-07-2010, 22:05
Nhắng nướng ở Đại Cồ Việt mà ngồi buổi trưa thì nóng lắm ạ, tại thường người ta ngồi ngoài vỉa hè. Nắng+ nóng...> ko ổn chút nào nếu đi buổi trưa.
p/s: Bạn rieng1nguoi ko phải ngồi tiếc hùi hụi nhá vì tớ đã đưa đi ăn sầu riêng roài :D.

Tuần này chắc không đến nỗi nóng đâu, mưa cả tuần. Vote cho vụ ăn trưa, tối thứ 7 chị cũng có việc bận, không thể tham gia được. Ở nhà mà nghĩ đến cảnhh mọi người ăn chơi thác loạn chịu không nổi.

kimtuan23
13-07-2010, 22:15

Nói vậy chứ e đâu dám bỏ ôm đi đâu ạ :"> Mới trượt bùn 3 lần, còn đợi xòe 3 lần nữa cơ =)). Lúc đấy tính sau :))

lại sắp xảy ra chiến sự rồi, em phải ủng hộ xế em nhé, nó có đối thủ mạnh lắm, chính là kimtuan
Mời quý vị và các bạn trở lại trường quay S9 của ĐTHVN để đón xem hiệp 2 trận chung kết cãi nhau giữa 2 đối thủ đáng gờm:
buinhulac : chủ tịch HĐQT chợ cốc lếu vs Kimtuan : 1 võ sĩ cãi nhau mới nổi, đấu 3 trận và thắng cả 3 trận = nốc-ao
(Trêu 2 chú tý cho vui cửa vui nhà)

Rồi hai bên bị thương thì a nhảy vào hả =))

kimtuan23
13-07-2010, 22:17
Tuần này chắc không đến nỗi nóng đâu, mưa cả tuần. Vote cho vụ ăn trưa, tối thứ 7 chị cũng có việc bận, không thể tham gia được. Ở nhà mà nghĩ đến cảnhh mọi người ăn chơi thác loạn chịu không nổi.

E cũng ủng hộ ăn trưa, tối hôm đấy e đi học hơn 8h mới về. Lúc ra chắc ngồi rửa bát quá :))
Dạo này trời mát, đi trưa cũng ko lo lắm :D

hoatraimua
14-07-2010, 08:50
uầy uầy, k ai để ý đến chị à, huhu, 12h trưa chị mới hết giờ làm, ăn buổi trưa thì phải thật là muộn, k thì rửa bát cũng chả có cơ hội rùi, huhu

huucuong_87
14-07-2010, 08:55
Theo em thì có khi chị zz lên kế hoạch cho nhà mình ăn cả bữa trưa lẫn bữa tối đi cho nó máu
- Ai không ăn tối được thì trưa đến ăn
- Ai ko ăn trưa được thì tối đến ăn với mọi người
- Ai rảnh rỗi thì đến ăn cả 2 bữa , ăn trưa xong thì đi lượn lờ đâu đó ( trà đá, cà fê, ngắm nghía...) rồi chiều tối ăn tiếp
- Còn ai mà có sức thì ăn tối xong đi hát Kara rồi đi ăn đếm tiếp-----> hết ngày :)))

ollo
14-07-2010, 09:53
Thế quái nào mọi người cứ lăn tăn nhỉ, năm nào HN lụt ấy, anh lên HN mà mấy người ngồi nhậu từ 11h đến 16h chiều, hết có hai chai rượu táo mèo be bé, và không biết cơ man nào là nước râu ngô. Rồi ollo còn lăn ra ngủ tại chỗ nữa, tỉnh dậy lại tiếp tục . Lần đó ngồi ở chỗ số 5 Hàng Tre sao đó.
Thực ra chỉ cần chỗ ngôi lâu thoải mái, không bị đuổi, có tí hơi cay đưa đẩy cho nó lâm xung, và có tí mồi thôi há há.

rieng1nguoi
14-07-2010, 10:04
Thôi chuyển sang off ở số 50 đường Thăng Long đi cả nhà.

zozophonglan
14-07-2010, 13:06
Theo em thì có khi chị zz lên kế hoạch cho nhà mình ăn cả bữa trưa lẫn bữa tối đi cho nó máu
- Ai rảnh rỗi thì đến ăn cả 2 bữa , ăn trưa xong thì đi lượn lờ đâu đó ( trà đá, cà fê, ngắm nghía...) rồi chiều tối ăn tiếp
- Còn ai mà có sức thì ăn tối xong đi hát Kara rồi đi ăn đếm tiếp-----> hết ngày :)))

Các bác thông cảm nhà em đang trong giai đoạn vận động hành lang các cơ quan đoàn thể để được tham gia vụ Hà Giang cùng cả nhà, Sếp em bảo "ngoan thì xin gì cũng được" nên thành thử em bận tối mắt, tối mũi. Bác nào có kinh nghiệm thì tổ chức cho nhà mình tụ tập giúp em nhé. Địa điểm cụ thể như thế nào, ra sao các bác cứ up lên đây ạ.

Mong các bác thông cảm cho nhà em.

rieng1nguoi
14-07-2010, 15:21
Ờ theo R1N đã nói khi nãy, ý R1N là nên họp ở 50 Thăng Long ăn thịt cầy đê =)). Nó ở SG :))

ngocthufr
14-07-2010, 16:03

To Huu Cuong: Theo như kế hoạch của Huu Cuong, chắc hôm đó có mình em đủ sức. Ăn chơi triền miên như vậy, chắc vào viện sớm. Thống nhất buổi trưa đi.
To Hoatraimua : Yên tâm, bọn chị nhâm nhi, bàn kế hoạch trước, chờ em tới thì gọi đồ tráng miệng là vừa.

bao bien
14-07-2010, 16:27
huhu, 17/7 tức thứ 7 này là sinh nhật sếp yêu quý của em, chắc hôm đó em ko có mặt đc rùi. Đi làm tới 12h rùi đi ăn sinh nhật sếp tới tối luôn. Tiếc quá ko tham gia cũng mọi người được. Chúc mọi người ăn + chơi vui vẻ nha!

kanebo
16-07-2010, 10:09
Từ lúc Zozo kêu bận không đứng ra chủ trì được vụ thác loạn ngày thứ 7, thấy không khí bỗng trầm lắng lạ thường :D. Ngày mai đã là thứ 7 rùi mà vẫn chưa thấy chốt về giờ giấc, chương trình thế nèo cả . Hít hít. Tình hình là ngày mai em cũng bận buổi chiều, chắc chỉ có thể đi được từ 5h thôi ạ ^_*

hoatraimua
16-07-2010, 10:39
Vậy nhà mình chốt hạ là 5h chiều hẹn gặp nhau ở 81 đại cồ việt - quán nhắng nướng ăn bạch tuộc nướng đê, cho iem ý kiến cái rùi em thông báo với cả nhà cho ạ.
Em hẹn sớm vì muốn mọi người cùng tham gia đông đủ( nhà mềnh là chuyên cao su nên làm ơn đừng cao su nữa nghen) :D

Phongvan2013
16-07-2010, 15:10
Mình sory cả nhà không tham gia được vụ này, phải về Hải Phòng vì papa ốm. Mà cũng tai Ollo cứ đòi lên Hà Nội off nên mới mưa bão thế này. Mà đề nghị bác Ollo mở Facebook đi cho anh em qp vào đánh đập dìm hàng nào

hoatraimua
16-07-2010, 16:34
Thế là có quyết hay không đây? Hay là phải để em oánh dây thép đến từng nhà như zozo vẫn làm nhỉ? Haizzz:help

ollo
16-07-2010, 16:56
Vậy nhà mình chốt hạ là 5h chiều hẹn gặp nhau ở 81 đại cồ việt - quán nhắng nướng ăn bạch tuộc nướng đê, cho iem ý kiến cái rùi em thông báo với cả nhà cho ạ.
Em hẹn sớm vì muốn mọi người cùng tham gia đông đủ( nhà mềnh là chuyên cao su nên làm ơn đừng cao su nữa nghen) :D
Chiều mai 14h:30 Thứ 7 17/07/2010 mời mọi người ai rảnh qua Cafe Mộc ở gần KTX Bách khoa , bàn về cung mới và chờ đi off 17h chiều. Hình như nó nằm ở đường Trần Đại Nghĩa chỗ "bể bơi" Kim Liên rẽ vào Bách Khoa ấy.
Ah , Máy nào lấy đủ hết ảnh rồi mang đi anh Copy với, cả USB hoặc ổ cứng rời .

Lộ trình và kế hoạch dự kiến của qp nhân dịp 02/09/2010
+ Đêm 01/09/2010: Lên tàu Lào Cai – Hà nội, sáng 8h 02/09/2010 có mặt tại Lào Cai.
+ Ngày 1: 8h Sáng Thứ 5 02/09/2010 Buộc đồ, ăn sáng và lên đường.
Lào Cai - Mường Khương – Pha Long – Si Ma Cai – Xín Mần – Hoàng Su Phì : 160 km. Ngày này nếu chạy đến Xín Mần đã chiều muộn thì nghỉ tại đây, sáng hôm sau dậy sớm đi ngắm cảnh đẹp hơn.
+ Ngày 2: Thứ 6 03/09/2010: Hoàng Su Phì -Vị Xuyên – Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh:200km. Ăn trưa dọc đường, ăn tối, ngủ nghỉ tại Yên Minh.
+ Ngày 3: Thứ 7 04/09/2010: Yên Minh – Lũng Cú - Đồng Văn :100km . Ăn trưa dọc đường , ăn, nghỉ tối tại Đồng Văn. Ngày lễ sợ hết phòng, có thể ngủ đêm tại cafe Phố Cổ.
Lên cột cờ Lũng Cú, thăm dinh nhà họ Vương
+ Ngày 4: Chủ nhật 05/09/2010: Đồng Văn – Mèo Vạc – Hà Giang – Hà nội:450km
Tổng thời gian: 04 đêm, 04 ngày
Quãng đường: 888km (Thích số đẹp mà)
Chi phí tính cho 01 người ( xe nào cũng có xế - ôm)
Xăng xe 238
Tiền ăn 600
Tiền ngủ 150
Vé người 100
Vé xe máy 75
Chi phí 1,088

Dự phòng: thời gian: 01 ngày 06/09, tiền : 200k

Các nơi đi qua chú ý: Đèo Pha Long, Xín Mần, Hoàng Su Phì, Quản Bạ, Cột cờ Lũng Cú, Dinh nhà họ Vương, chơi chợ Đồng Văn sáng chủ nhật, Mã Pí Lèng.

Ngày cuối cùng chạy hơi căng: 450km, nên nghỉ nhiều dọc đường, nếu quá mệt có thể nghỉ lại Phú Thọ, sáng hôm sau về sớm vẫn kịp đi làm. nếu không muốn vậy thì phải bỏ chơi chợ Đồng Văn và ngày 3 chạy về Yên Minh hoặc Quản Bạ ngủ, sáng hôm sau chạy về Hà nội

ollo
16-07-2010, 21:38
Sao từ lúc mình post bài mà chẳng thấy ai ý kiến ý cò gì? Hôm nay anh vừa test quán 'Nhắng Nướng" òi, ok lắm nhất là mai mưa há há

zozophonglan
17-07-2010, 07:31
Nhà cháu đợt này bận quá, sáng nay còn đi gặp các cấp lãnh đạo và bàn giao hồ sơ nhưng sẽ cố gắng chạy ra với cả nhà ạ ^^. Thời kỳ quá độ các bác ợ :D. Các bác cố gắng đi đông đủ nhé.
Nhân hôm nay nhà cháu muốn thành lập 1 ban bệ chuyên tổ chức off ẹp cho nhà mình chứ e chừng nhà cháu chưa oánh dây thép đến từng nhà dưng thấy không khí ăn nhậu của nhóm tự dưng hẫng 1 cái ạ ^^.

hoatraimua
17-07-2010, 08:21
Haizzz, anh post thông tin off ẹp lên đây chả biết mọi người có chịu vào đọc k nữa, haizzz, em kêu gào khản cổ mà chả thấy ai ý kiến ý cò gì, ai cũng kêu sợ bão k đi được, haizzz
Nếu em k ra cafe được thì lúc nào bạch tuộc nướng anh gọi em nhé :D, kết nhất nó, hi

Phongvan2013
17-07-2010, 08:23
Chiều mai 14h:30 Thứ 7 17/07/2010 mời mọi người ai rảnh qua Cafe Mộc ở gần KTX Bách khoa , bàn về cung mới và chờ đi off 17h chiều. Hình như nó nằm ở đường Trần Đại Nghĩa chỗ "bể bơi" Kim Liên rẽ vào Bách Khoa ấy.

+ Đêm 01/09/2010: Lên tàu Lào Cai – Hà nội, sáng 8h 02/09/2010 có mặt tại Lào Cai.
Lào Cai - Mường Khương – Pha Long – Si Ma Cai – Xín Mần – Hoàng Su Phì : 160 km. Ngày này nếu chạy đến Xín Mần đã chiều muộn thì nghỉ tại đây, sáng hôm sau dậy sớm đi ngắm cảnh đẹp hơn.
+ Ngày 2: Thứ 6 03/09/2010: Hoàng Su Phì -Vị Xuyên – Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh:200km. Ăn trưa dọc đường, ăn tối, ngủ nghỉ tại Yên Minh.
+ Ngày 3: Thứ 7 04/09/2010: Yên Minh – Lũng Cú - Đồng Văn :100km . Ăn trưa dọc đường , ăn, nghỉ tối tại Đồng Văn. Ngày lễ sợ hết phòng, có thể ngủ đêm tại cafe Phố Cổ.
Xăng xe 238
Tiền ăn 600
Tiền ngủ 150
Vé người 100
Vé xe máy 75
Chi phí 1,088

Các nơi đi qua chú ý: Đèo Pha Long, Xín Mần, Hoàng Su Phì, Quản Bạ, Cột cờ Lũng Cú, Dinh nhà họ Vương, chơi chợ Đồng Văn sáng chủ nhật, Mã Pí Lèng.

Ngày cuối cùng chạy hơi căng: 450km, nên nghỉ nhiều dọc đường, nếu quá mệt có thể nghỉ lại Phú Thọ, sáng hôm sau về sớm vẫn kịp đi làm. nếu không muốn vậy thì phải bỏ chơi chợ Đồng Văn và ngày 3 chạy về Yên Minh hoặc Quản Bạ ngủ, sáng hôm sau chạy về Hà nội

em đã đi cung đường ngày 4 rồi bác ollo ơi. Ngày 4 thế này bác ngủ đêm dọc đường là vừa. chưa kể khả năng lạc đường. cái này bác hỏi thêm emily nhé

bao bien
17-07-2010, 08:37
Anh ollo ơi! ngày cuối có quá sức đoàn mình quá ko?

ngocthufr
17-07-2010, 09:35
Hic hic hic cung này thì em được đi rồi. Tây Côn Lĩnh thì không được cấp phép. Đã gật đầu cho cung Hà Giang. Trời xanh xanh xanh, mây trắng trắng trắng........heheheh. Hồi hộp từ bây giờ, háo hức đến ngày đi.

tuancamau
17-07-2010, 12:44
Hihih chào cả lò, vô tình hôm rùi trà đá với e hoatraimua, nên hôm nay vào giao lưu với các bạn. Hôm qua bọn mình cũng vừa test bạch tuộc nướng ở Trần Hưng Đạo xong (88 Trần Hưng Đạo, đối diên NVH), vô cùng ngon, bổ và rẻ. 7ae, ăn tẹt ga, 3 volka bé mà hết có 400K. Nên nếu quán "Nhắng nướng" gì đó hết chỗ, các bạn có thể dời sang quán này. Tối nay chắc mình cũng test quán nhắng nướng thử xem, nghe đồn nhìu quá.
Về lịch trình HG của các bạn, mình thấy ngày 3 hơi nhàn nhưng ngày thứ 4 hơi khủng đấy. Hà Giang đẹp lắm, có thể 2/9 này mình sẽ chạy lại HG, hy vọng được giao lưu với nhóm các bạn nhé.

buinhulac
17-07-2010, 13:17

Xăng xe 238
Tiền ăn 600
Tiền ngủ 150
Vé người 100
Vé xe máy 75
Chi phí 1,088

Cung này vật vã quá :))
Đi về có nguy cơ mọi người tướp như sơ mướp hết =))
( e nói đùa vậy thôi ;) Nhưng quả thật cung này hơi nặng kí )

@all: cả nhà cho em hỏi Nhắng nó là cái con gì vậy :shrug:
Phải chăng nó là tên gọi thân thương của con Bạch tuộc Paul =))

zozophonglan
17-07-2010, 14:38
Hihih chào cả lò, vô tình hôm rùi trà đá với e hoatraimua, nên hôm nay vào giao lưu với các bạn. Hôm qua bọn mình cũng vừa test bạch tuộc nướng ở Trần Hưng Đạo xong (88 Trần Hưng Đạo, đối diên NVH), vô cùng ngon, bổ và rẻ. 7ae, ăn tẹt ga, 3 volka bé mà hết có 400K. Nên nếu quán "Nhắng nướng" gì đó hết chỗ, các bạn có thể dời sang quán này. Tối nay chắc mình cũng test quán nhắng nướng thử xem, nghe đồn nhìu quá.
Về lịch trình HG của các bạn, mình thấy ngày 3 hơi nhàn nhưng ngày thứ 4 hơi khủng đấy. Hà Giang đẹp lắm, có thể 2/9 này mình sẽ chạy lại HG, hy vọng được giao lưu với nhóm các bạn nhé.

Nhà qp cũng vui mừng chào đón anh ^^. Nếu có dịp hôm nào nhà qp off, có thể mời anh sang giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm những cung đường anh đã đi qua.

@all: cả nhà cho em hỏi Nhắng nó là cái con gì vậy
@ Em Lạc: nhắng nướng chị hỏi chủ quán chính là 1 bộ phận của con heo kưng ạ :D. Ấy là cái má lợn :D (cũng chả biết chủ quán nói thế có đúng ko :D).

zozophonglan
17-07-2010, 14:41
Nhà cháu đã làm hết tốc lực, cuối cùng cũng đã bàn giao xong, giờ có thể ung dung đi off rùi ạ. Các bác nhà mình cố gắng thu xếp ra cho vui nhé, chả mấy khi các cấp lãnh đạo như bác ollo đội mưa, đội gió từ Hải Phòng lên đây thăm anh em ạ ^^. Hi vọng hnay nhà mình sẽ đông đủ ạ :D.

kimtuan23
17-07-2010, 23:07
E thấy mặt đằng trước để mỗi chữ qp thì hơi đơn điệu. E nghĩ nên thêm slogan gì đấy :-? Mọi người nghĩ nên đặt slogan gì nhỉ :-?

nhiepphonghut
18-07-2010, 21:34
hic anh ollo ơi hình như ngày cuối chạy nặng quá,em sợ đoàn mình không theo kịp,anh bớt cung nào đó ít đi hoặc tăng quãng đường ngày nào đó lên được ko,chứ bỏ chơi chợ đồng văn thì ko hay lắm,em nghe nói lên HG mà ko chơi chợ thì phí quá

Phongvan2013
18-07-2010, 22:17
Chơi chợ đồng văn chắc cũng chỉ 1h là cùng thôi nên chắc mọi người khỏi lo không chơi được chợ vì nghỉ ở gần đấy luôn mà.
Em lại tiếc 1 lần nữa không được uống rượu với bác ollo, diện kiến member mới của nhóm roài..
Hôm này vào cập nhật tình hình, vẫn chưa có gì mới, thấy nick của mọi người đều sáng, mà chẳng có ý kiên gì là ***?

ollo
18-07-2010, 23:25
hic anh ollo ơi hình như ngày cuối chạy nặng quá,em sợ đoàn mình không theo kịp,anh bớt cung nào đó ít đi hoặc tăng quãng đường ngày nào đó lên được ko,chứ bỏ chơi chợ đồng văn thì ko hay lắm,em nghe nói lên HG mà ko chơi chợ thì phí quá

Mình chạy vậy là theo lịch họp chợ :shrug:, chứ chợ họp theo mình thì đi thế nào chả được ??? =)).
Muốn ngày 4 chạy ít thì ngày 3 chạy lên Lũng Cú, về Dinh Họ Vương, lượn qua Mã Pí Lèng, về Mèo Vạc, xuôi luôn tới Yên Minh hoặc Quản Bạ ngủ thì ngày 4 chạy ít ngay thôi mà
Hoặc phương án nữa là ngày 4 về Hà Giang rồi cả người và xe máy lên o to về Hà nội là ổn, mỗi người thêm chừng 200k cho vé người và xe máy. Sáng thứ 2 có mặt Hà nội. Mà nguy cơ ngày lễ khó có vé tàu lên Lào Cai nữa, vớ vẩn phải đi o to lên và có khi là chạy thẳng xe máy lên ấy chứ.

Ý kiến cá nhân: ollo vẫn muốn đi Tây Côn Lĩnh

rieng1nguoi
19-07-2010, 07:57
Giãn ngày 4, thậm chí tăng 1 ngày thành 5 ngày cũng không vấn đề, nên xem xét ngày này anh Ollo ạ. Hôm rồi từ HN Lào cai 334km đi trong ngày thì em thấy vừa sức với cả bản thân em. 450km thì e không ổn với tốc độ của đoàn mình.

ollo
19-07-2010, 08:44
Giãn ngày 4, thậm chí tăng 1 ngày thành 5 ngày cũng không vấn đề, nên xem xét ngày này anh Ollo ạ. Hôm rồi từ HN Lào cai 334km đi trong ngày thì em thấy vừa sức với cả bản thân em. 450km thì e không ổn với tốc độ của đoàn mình.

Trong phần dự phòng thời gian anh có thêm 01 ngày.
Thực ra mọi người muốn chơi chợ Đồng Văn, và lại về đúng tối ngày chủ nhật 05/09 nên mới như vậy. Chứ muốn chơi chợ hoặc cả người và xe lên ô to từ Hà Giang về, hoặc thêm một ngày nữa mới đảm bảo an toàn

ollo
19-07-2010, 08:56
Trùng nội dung

DUMUC
19-07-2010, 11:43
[QUOTE=ollo

i[/QUOTE]

theo ý em thì ngày thứ 2 có thể chạy lên luôn Đồng văn tối ăn chơi ở đồng văn ngon bổ rẻ hơn là Yên Minh
ngày 4 chủ nhật,vì mọi người muốn chơi chợ ĐV mà hình như chợ họp vào chủ nhật, vậy chơi chợ đến 10h xuất phát Đồng văn- mèo vạc-Hà giang - hà nội thì ko kịp về HN buổi đêm, chưa kể quãng đường phải hơn 450km vì từ Mèo vạc về hà nội khoảng 450km + đoạn từ Đồng văn đi mèo vạc nữa ~20km mà đường cua gấp, tốc độ có thể ko cao.

nhiepphonghut
19-07-2010, 13:12
hic cung đường này em chẳng muốn bỏ điểm nào nhưng ngày cuối vẫn nặng quá,hay cho thêm 1 ngày thứ 2 nữa bác ollo nhỉ

daukhongkeo
19-07-2010, 13:29
các bác cứ đi vui chơi thoải mái đi. Đợt 30/4 vừa rồi, em với thằng bạn em, cũng lộ trình như thế. Ngày cuối cùng, dậy từ 6h sáng chơi chán chê ở chợ Đồng Văn đến 9h, về nhà trọ dọn thu xếp đồ đạc, xách balo về HN. 9h30 bắt đầu nổ máy phi về HN. vừa đi vừa nghỉ ngơi thư giãn, tẩm quất mát xa cho nhau mà 8h30 đã ở TT Hội nghị Quốc gia rồi. Các bác đi chậm hơn 1 chút, thì tầm 9h30 cũng về tới HN rồi, vẫn kịp cho buổi đi làm ngày hôm sau mà :D

hoangbazen83
19-07-2010, 13:46
Hóa ra nhà bên này cũng đi HG vào 2-9 hả,gặp nhà gà trên đấy giao lưu không các bạn.bọn mình đi xe máy từ hà nội lên.lại ngủ lều chứ ko ngủ khách sạn nếu gần nhau qua đốt lửa trại chung vui nha.thân

hoangbazen83
19-07-2010, 14:03
Mà các bạn cho mình hỏi "qp" là gì vậy

rieng1nguoi
19-07-2010, 14:20
các bác cứ đi vui chơi thoải mái đi. Đợt 30/4 vừa rồi, em với thằng bạn em, cũng lộ trình như thế. Ngày cuối cùng, dậy từ 6h sáng chơi chán chê ở chợ Đồng Văn đến 9h, về nhà trọ dọn thu xếp đồ đạc, xách balo về HN. 9h30 bắt đầu nổ máy phi về HN. vừa đi vừa nghỉ ngơi thư giãn, tẩm quất mát xa cho nhau mà 8h30 đã ở TT Hội nghị Quốc gia rồi. Các bác đi chậm hơn 1 chút, thì tầm 9h30 cũng về tới HN rồi, vẫn kịp cho buổi đi làm ngày hôm sau mà :D
Do bạn không biết tốc độ của đoàng mình thôi. Đoàn mình đa phần chạy rất chậm. Hôm đi từ Hà Nội- Lào Cai theo đường 70 chỉ có 1 xe mà đi mất 10 tiếng huống chi đoàn mình giờ lại tầm 10 xe :D.

ngocthufr
20-07-2010, 16:06
Còn hơn một tháng nữa chúng ta lên đường đi HG. Yêu cầu tất cả anh chị em đóng góp ý kiến cung đường, phương tiện.....Em zozo đang bận công việc, chúng ta cứ đang ký trên đây, để anh Ollo còn thu xếp kế hoạch. Mình đăng ký 2 xuất chắc như đinh đóng cột :

01 Trần Ngọc Thư - ôm (có xe Jupiter)
02 Trần Thanh Trí - Xế (Chưa có xe) - Thành viên mới toe, Bác sĩ Nhi Bệnh viện Nhi Đồng 1 -SG, đã có gd và 2 cháu.

Note: Xin Bác Ollo xếp giúp em Mr Trí với ôm khác nhé.

nhiepphonghut
20-07-2010, 19:34
ặc chị Thư lại đi tiếp à,máu thế :)) ko sợ say l.....ch anh ollo nữa à =))

kimtuan23
20-07-2010, 21:05
ặc chị Thư lại đi tiếp à,máu thế :)) ko sợ say l.....ch anh ollo nữa à =))

Chị thư có bơm của anh ollo rồi thì sợ gì nữa :))
@ E ý kiến là đi tây côn lĩnh ạ :D

hoatraimua
21-07-2010, 09:33
em là em đăng ký đi hà giang hoặc tây côn lĩnh cũng được, cung nào thì em cũng xin chân, khà khà(c)(beer)

Phongvan2013
21-07-2010, 11:38
Còn hơn một tháng nữa chúng ta lên đường đi HG. Yêu cầu tất cả anh chị em đóng góp ý kiến cung đường, phương tiện.....Em zozo đang bận công việc, chúng ta cứ đang ký trên đây, để anh Ollo còn thu xếp kế hoạch. Mình đăng ký 2 xuất chắc như đinh đóng cột :

02 Trần Thanh Trí - Xế (Chưa có xe) - Thành viên mới toe, Bác sĩ Nhi Bệnh viện Nhi Đồng 1 -SG, đã có gd và 2 cháu.

Ngocthufr bện hơi với bác Ollo rồi hả....

Phongvan2013
21-07-2010, 11:49

Trình độ phóng tít thế. Nhưng đi 2 người bao giờ cũng thoáng và nhanh hơn là 1 đoàn đông mà.

ngocthufr
21-07-2010, 12:10
Ngocthufr bện hơi với bác Ollo rồi hả....

Hey hey, oan cho chị quá. Các cô, các chú, muốn xếp chị đi với ai cũng được. Nhưng kể ra đi với bác Ollo thì yên tâm hơn, chỉ ghét mỗi việc phải ôm, khoản này không tự tin cho lắm.

rieng1nguoi
21-07-2010, 15:01
Thế thì mang bơm to vào chị ạ :))

ngocthufr
22-07-2010, 09:22

Anh Ollo oi, anh Trí có thêm người bạn đi cùng ra, 2 người sẽ thue xe ở HN và join cùng đoàn, 2 người đã book vé ok rồi.

03 Trương Minh Quốc Thái

buinhulac
22-07-2010, 09:51
E lấy nguyên mẫu từ áo của diễn đàn mình. Chỉ chỉnh sủa đôi chút thôi
Mọi người xem rồi cho ý kiến nhé :)
Nhà mình nghĩ thêm cái slogan nữa cho máu :))

https://farm3.anhso.net/upload/20100722/09/o/anhso-094648_Untitled-1_copy.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20100722/09/o/anhso-094653_Untitled-2_copy.jpg

buinhulac
22-07-2010, 10:14
ah` ảnh bàn chân đây ạ
https://farm3.anhso.net/upload/20100722/10/o/anhso-101141_Untitled-5.jpg

nuli84
22-07-2010, 10:29

Em nghĩ là nên đơn giản hơn tí nữa. Theo em thì thế này:

- Đằng trước: chỉ để 2 chữ "qp" thôi, còn "phuot.com" thì để ở tay áo, bỏ cả hình bàn chân đi ạ. Để size chữ "qp" to hơn một chút.
- Đằng sau: Bỏ chữ "quyết phượt" đi hic

buinhulac
22-07-2010, 10:54
ý chị nuli là như này phải không ạ

Nhưng e thấy thê này lại đơn giản quá
Mọi người cho ý kiến nào

Hay bỏ bàn chân đằng trước đi ntn

Chữ Quyết phượt đằng sau cũng hơi chuối
Mọi người xem đổi thanhg gì dc nào :)

DUMUC
22-07-2010, 12:01
ý chị nuli là như này phải không ạ

Nhưng e thấy thê này lại đơn giản quá
Mọi người cho ý kiến nào

Mọi người xem đổi thanhg gì dc nào :)
chú lạc làm chữ qp độc thật đấy, rất mang tính hình tuơng,thêm slogan nữa là ok, ko đơn giản đâu.nhìn thế đẹp hơn là rườm rà

kanebo
22-07-2010, 13:17
Hehe, hôm trước off, nhận lời di zai nhưng em Buinhulac nhanh tay nhanh chân quá nên chắc không phải làm nữa roài :D. Theo iem nghĩ thì bỏ dòng chữ www.phuot.com ở tay áo đi ạ :). Mình làm áo đồng phục cho nhóm qp thôi mà, nên chỉ thể hiện được tên nhóm hoặc slogan nếu có là okie. Hình bàn chân nên chuyển thành hình nhỏ nhỏ ở tay áo, trông chuyên nghiệp hơn. Còn đằng sau thì có thể cho slogan gì đó. Cá nhân em thì đề cử chữ VIVA. Vừa ngắn gọn lại ý nghĩa là qp tồn tại mãi mãi:D. Đã nhìn thấy dòng chữ "VIVA !!!" lên áo đẹp phết, mỗi tội là phối với màu áo khác và dòng chữ cũng màu khác, không biết phối màu đỏ với trắng có hợp hem ^_*.

buinhulac
22-07-2010, 13:26
Hehe, hôm trước off, nhận lời di zai nhưng em Buinhulac nhanh tay nhanh chân quá nên chắc không phải làm nữa roài :D. Theo iem nghĩ thì bỏ dòng chữ www.phuot.com ở tay áo đi ạ :). Mình làm áo đồng phục cho nhóm qp thôi mà, nên chỉ thể hiện được tên nhóm hoặc slogan nếu có là okie. Hình bàn chân nên chuyển thành hình nhỏ nhỏ ở tay áo, trông chuyên nghiệp hơn. Còn đằng sau thì có thể cho slogan gì đó. Cá nhân em thì đề cử chữ VIVA. Vừa ngắn gọn lại ý nghĩa là qp tồn tại mãi mãi:D. Đã nhìn thấy dòng chữ "VIVA !!!" lên áo đẹp phết, mỗi tội là phối với màu áo khác và dòng chữ cũng màu khác, không biết phối màu đỏ với trắng có hợp hem ^_*.

Ý của chị kanebo rất hay. Hình bàn chân ở tay áo có vẻ hợp lý hơn
e nghĩ màu đỏ tươi với màu trắng là hợp đấy chị ạ :D

Mọi người cho ý kiến nào (beer)

emilytears
22-07-2010, 15:02
uhm, không ngờ buinhulac co tài lẻ này đấy

Màu áo thì chọn màu sáng lên tí, vì là đồng phục nên mình thích nó nổi bật và sáng ngời

Cái tên nhóm của mình là qp thì có nhiều ý nghĩa, nhưng để "quyết phượt" thì chưa thể hiện hết được mà người ngoài cũng không hiểu, mình nghĩ không nên để chữ đó. Chữ qp do buinhulac chọn được font khá hay

Slogan của nhóm thì mình thích từ "Viva", đơn giản nhưng càng nghĩ càng thấy ngấm.

Cần thiết phải có Phuot.com vì mọi người biết nhau và sinh hoạt trên phuot, và điểm chung cũng là phượt.

Không chỉ đơn giản là logo, không biết có bạn nào thích cái bàn chân xinh xinh nhỏ nhỏ nằm nối liền chạy thành 1 hàng dài ở đuôi áo không, như những bước chân không mỏi

ollo
22-07-2010, 15:45

- Lấy ý tưởng người khác đã hỏi chưa đấy ???
- Cái áo mẫu của P khá chuẩn về thiết kế và bố cục, anh thấy chỉ cần thêm chữ qp cách điệu nữa là hợp lý.
- Bản thân chữ qp nó có tính đối xứng và quá nhiều ý nghĩa, khi tượng hình cách điệu lên anh thấy như đôi mắt và con đường , hoặc cái mặt nạ hóa trang ....
chắc cũng chỉ cần thế là đủ, không nên thêm nhiều chữ rườm rà
- Nếu thích thì cho thêm những bàn chân đi vòng quanh gấu áo là đủ hết ý nghĩa rồi :
Vòng tròn: là vĩnh cửu, những bước chân vĩnh cửu
"Đừng thêm chữ gì cả".

buinhulac
22-07-2010, 17:43
- Lấy ý tưởng người khác đã hỏi chưa đấy ???
- Cái áo mẫu của P khá chuẩn về thiết kế và bố cục, anh thấy chỉ cần thêm chữ qp cách điệu nữa là hợp lý.
- Bản thân chữ qp nó có tính đối xứng và quá nhiều ý nghĩa, khi tượng hình cách điệu lên anh thấy như đôi mắt và con đường , hoặc cái mặt nạ hóa trang ....
chắc cũng chỉ cần thế là đủ, không nên thêm nhiều chữ rườm rà
- Nếu thích thì cho thêm những bàn chân đi vòng quanh gấu áo là đủ hết ý nghĩa rồi :
Vòng tròn: là vĩnh cửu, những bước chân vĩnh cửu
"Đừng thêm chữ gì cả".
hì hì
Em chỉ mượn cái áo mẫu thôi. Có chắc cũng ko có vấn đề gì( các mod nhà mình dễ tính mà :) )
E đã sửa lại ntn. Mọi người xem thế nào
Tay áo vẫn giữ dòng chữ "www.phuot.com"

Trông cũng ngon ngon rồi :))

ollo
22-07-2010, 18:03
Oaì, cho nhỏ nhữ qp xuống, và thiếu cái logo nhỏ ở ngực trái theo nguyên mẫu rồi.
Vị trí chữ qp phải thấp xuống chút, để khi con gái mặc vào, hai "đôi mắt" nó ....." lồi " ra, con đường đi vào giữa cổ trái tim... :L há há ... ;)
Nhìn cái áo nữ , anh thấy đẹp lắm (c)
Áo nữ cổ tim hay tròn đều ok, có chiết eo tí ti hả
Áo nam cổ tròn, xuông hả
Màu sắc: Chỉ có đỏ hoặc vàng cam: vì anh sẽ luôn mặc nó mỗi chuyến đi, nói dại chứ có chuyện gì thì chắc thằng mặc áo đỏ hoặc vàng cam sẽ được nhìn thấy nhanh hơn cả ban ngày lẫn đêm :D

buinhulac
22-07-2010, 20:57
e vừa sửa xong đây :D
Chữ qp thế có dc không ạ :)
Các chị e cho ý kiến xem nó đủ thấp hay chưa chứ a ollo tư vấn chưa chắc đã chính xác =))
https://farm3.anhso.net/upload/20100722/20/o/anhso-205512_1_copy.jpg

ngocthufr
22-07-2010, 21:55
Những đường viền bàn chân dưới gấu áo nhìn hơi rối mắt, cho size bàn chân nhỏ hơn nữa giãn cách ra. Còn không, bỏ hẳn đi nhìn đẹp hơn, nhiều chi tiết bàn chân quá mất tập trung.

buinhulac
22-07-2010, 22:20
Những đường viền bàn chân dưới gấu áo nhìn hơi rối mắt, cho size bàn chân nhỏ hơn nữa giãn cách ra. Còn không, bỏ hẳn đi nhìn đẹp hơn, nhiều chi tiết bàn chân quá mất tập trung.

hì hi
Công nhận là nhiều chân quá
Trên chân , giữa chân, dưới cũng có chân nữa :))

emilytears
22-07-2010, 22:25
Cái đường viền bàn chân bên dưới nhìn như hoa hòe hoa sói vậy, tại nó to quá đấy. Buinhulac thu nhỏ nó lại còn khoảng 1/5 đến 1/6 hình đang có thôi, nhìn như vậy nó giống một đường tròn khép kín đều đặn hơn.

Chữ qp theo mih thế vẫn lớn, ý tưởng thì vậy thôi chứ mặc vào chắc chị em hơi ngại vì nó chỉ đúng điểm quá. Thu nhỏ lại còn khoảng 2/3 thôi, để ở tầm giữa thế là ổn rồi.

Đằng sau áo đúng là không nên để cái logo bàn chân, nhiều quá loãng nữa mà thay bằng slogan của chữ cánh điệu, ở trên có bạn "kanebo" nói có chữ Viva, buinhulac thử liên hệ với bạn ý xem nó như thế nào rồi ghép luôn vào cái mẫu để mọi người cùng xem.

Bàn chân ở cánh tay theo mình nghĩ cũng hơi lớn, chỉ cần bằng 2/3 thôi, to quá nó phô. Chữ thế là ok rồi.

Mà các bác có để ý cái màu chủ đaọ của web phượt này là màu đỏ sẫm và màu trắng không, mình làm áo theo 2 màu này cho nó tông xẹc tông, hehe.

Góp ý vậy để mọi người cùng thảo luận. Khổ buinhulac chuyến này làm cave đẽo cày cho mọi người rồi. Cố lên em để có 1 cái áo ưng ý ! :)

ngocquylc90
22-07-2010, 23:41
Nhớ cho em đăng ký 1 cái áo nhớ...hị hị!

kimtuan23
22-07-2010, 23:56
e vừa sửa xong đây :D
Chữ qp thế có dc không ạ :)
Các chị e cho ý kiến xem nó đủ thấp hay chưa chứ a ollo tư vấn chưa chắc đã chính xác =))
https://farm3.anhso.net/upload/20100722/20/o/anhso-205512_1_copy.jpg

E thấy cái slogan của nhóm thì lên để đằng trước hay hơn, cách điệu tí để bên dứoi chữ qp là ổn. Đằng sau hay là in hẳn hình chữ S của Việt nam lên cho máu nhỉ :))

buinhulac
23-07-2010, 02:35
E đã chỉnh lại theo ý kiến của a Emily
Trông cũng khá ngon rồi :))
Mọi người tiếp tục góp ý kiến nhé :D (beer)
https://farm3.anhso.net/upload/20100723/02/o/anhso-023102_1_copy_copy.jpg

emilytears
23-07-2010, 08:09
Uầy, cái đằng sau để chữ "Viva" đi, sao mà lắm chân thế :))

Cái chân ở phía dưới gấu áo vẫn to em ơi, để nó bằng 1 nửa vậy thôi.

Mình đang lăn tăn cái chân trước ngực, có cần thiết không (vì đã có phù hiệu ở bên cái tay rồi, lại có phuot.com ở dưới phụ họa) thì cái logo bàn chân đấy hay là mình thay bằng sao vàng năm cánh đi. Mọi người cho ý kiến tiếp nhé !

nuli84
23-07-2010, 08:44
Đằng sau thay bằng chữ Viva cũng được.

Còn cái logo bàn chân đằng trước thì tớ nghĩ nên bỏ đi. Nếu thay bằng ngôi sao năm cánh thì k hay lắm, vì nếu để sao màu trắng thì k đẹp và cũng k ý nghĩa, mà để sao màu vàng thì màu sắc áo lại lung tung hết cả.

Cả nhà tiếp tục củ hành em Lạc nào :D

emilytears
23-07-2010, 09:12
Màu vàng của ngôi sao năm cánh hoàn toàn ổn. Màu áo nếu mình chọn là màu đỏ cờ, tớ muốn thể hiện quốc kì trên áo, vì sẽ còn đi nhiều và tớ rất tự hào nếu đến những vùng biên, khi chạy xe chơi sang Lào - Cam - Thái, tớ mang áo mang cờ nước tớ. Ngôi sao không cần quá to, nó vừa phải đặt ở vị trí tim là đẹp:)

Ai nói là vàng trắng đỏ không hợp ý nhỉ ? Đẹp nữa là khác ý chứ (K)

hoatraimua
23-07-2010, 09:33
haha, thấy nhà mình bàn vụ áo xôm tụ quá, mà hem biết phải góp ý dzề, cứ đưa áo đây mặc, thấy đẹp rùi sẽ khen :))

buinhulac
23-07-2010, 10:54
Theo ý em thì em vẫn thích có cái hình bàn chân ở sau lưng
Còn chữ "Viva" nó có ý nghĩa gì thế ạ :S
Em chưa hiểu
E tạm làm 2 mẫu thế này. Mọi người vote mẫu nào :D
https://www.upanh.com/1-copy-copy/v/15085832.htm
mẫu 2
https://www.upanh.com/anhso-023102_1_copy_copy-copy/v/15085827.htm
https://cA5.upanh.com/10.947.15085827.KSR0/anhso023102_1_copy_copycopy.jpg

Ah` quên còn việc thu nhỏ bàn chân ở gấu áo thì lúc in sẽ bảo chi Kanebo bảo họ cho nhỏ lại chút nữa.
Bây giờ e cho nhỏ thêm trên ảnh chắc chẳng còn nhìn thấy gì nữa mất

emilytears
23-07-2010, 11:14
mở từ điển ra đê, chứ nói khó hết nghĩa lắm, mỗi người hỉu hỉu nó chứ nói nó ko thành câu thành lời được, thế mới hay :D

nuli84
23-07-2010, 11:14
Vẫn giữ quan điểm là đằng trước chỉ có chữ qp thôi. Còn đằng sau hình bàn chân hay chữ Viva đều ok :)

emilytears
23-07-2010, 11:19
Biểu quyết đê, hehe

Rồi bác ollo cho câu chốt nhé :)

buinhulac
23-07-2010, 11:21
mọi người vote đi nào :))
(beer) (beer)

buinhulac
23-07-2010, 11:25
có khi làm cái mọi người vote cho mẫu 2 đi :))
Áo đấy mặc đi cổ vũ bóng đá cũng được =))
Nhất cử lưỡng tiện =))

kanebo
23-07-2010, 11:30
@ Buinhulac: VIVA nghĩa là muôn năm, nếu qp có bao nhiêu nghĩa là ghép lại với VIVA đều okie cả. Gege. Chị thích từ này bởi vì là nếu làm áo đồng phục thì cũng nên có slogan gì đó, slogan mà dài quá thì lại rối mắt, từ này ngắn vừa phải, mà lại ý nghĩa :).
Em thích chữ qp ở giữa ngực áo hơn, ở mẫu 1 thì nên cho cao thêm lên một chút. Hình ngôi sao vàng năm cánh nếu nhiều người muốn cho vào thì tạm thời chưa nghĩ ra cho vào đâu thì hợp lý :D nên không recommend được gì. Nhưng mà cũng không nên nhiều hình nằm rải rác ở khắp nơi trên áo :D
Kết chữ qp của nhulac thật :p

kimtuan23
23-07-2010, 11:52
@ Buinhulac: VIVA nghĩa là muôn năm, nếu qp có bao nhiêu nghĩa là ghép lại với VIVA đều okie cả. Gege. Chị thích từ này bởi vì là nếu làm áo đồng phục thì cũng nên có slogan gì đó, slogan mà dài quá thì lại rối mắt, từ này ngắn vừa phải, mà lại ý nghĩa :).
Em thích chữ qp ở giữa ngực áo hơn, ở mẫu 1 thì nên cho cao thêm lên một chút. Hình ngôi sao vàng năm cánh nếu nhiều người muốn cho vào thì tạm thời chưa nghĩ ra cho vào đâu thì hợp lý :D nên không recommend được gì. Nhưng mà cũng không nên nhiều hình nằm rải rác ở khắp nơi trên áo :D
Kết chữ qp của nhulac thật :p
E thấy đằng sau thì không cần nhiều mấy, chỉ để mỗi cái bàn chân như thế là được rồi. Còn thêm "VIVA" vào mặt trước chọn font chữ nào đẹp tí là được :P

kanebo
23-07-2010, 12:01
À em nói rõ thêm một chút là đằng sau chỉ để chữ VIVA thôi, k bàn chân nữa. Bàn chân nhiều quá roài. Toàn thấy chân là chân :D
Không thích để slogan đằng trước vì là kiểu phải nhìn đằng trước rồi nhìn ra đằng sau mới ngấm được cái gì đó mới thú. Hehe. Đằng trước thì hiện tại chỉ thích chữ qp như buinhulac đang làm thôi ^^

DUMUC
23-07-2010, 15:17
vốt cho mẫu áo ko có sao và có slogan đằng sau,càng đơn giản, càng ý nghĩa càng tốt, nhiều quá bị phân tán , ko tập trung vào hình và chủ đề chính

nhiepphonghut
23-07-2010, 18:11
;)) áo kiểu gì em cũng chiến hết :))

kanebo
24-07-2010, 09:59
Hình như đang mùa nghỉ mát nên hem thấy bà kon vào ném đá vụ áo đồng phục cũng như bàn luận vụ đi Tây Côn Lĩnh hay là đi Hà Giang nhể^_*. Trên FB cũng im lìm. Chẹp chẹp. Kiểu nì hem biết đến lúc đi đã làm xong đồng phục được không nữa :shrug:
Lang thang đọc về các loại màu thì hay nhà mình làm áo màu cam đi. Màu da cam quốc tế với mã màu là #FF4F00
. Màu cam cũng chói lóa không kém màu đỏ mà lên áo đồng phục cũng đệp :D

emilytears
24-07-2010, 10:05
Chả thấy bác nào ủng hộ cái ngôi sao trong tim của mình, buồn ghê cơ.

Các mem nhà mình hào hứng vậy nhưng giờ nói đi 1 phát (Tây Côn Lĩnh đã) có ai run không nhẩy ?

Em thì cuối tuần nào không bạn thì cũng long rong đi loanh quanh rùi, đợi tín hiệu của các bác là em nhích thôi

ngocthufr
24-07-2010, 10:24
Không ai bàn bạc gì cung đường chuẩn bị đi ? Không thấy đăng ký, không thấy comment, còn tháng nữa là lên đường, mọi cho ý kiến.

kanebo
24-07-2010, 11:01
Hôm trước ọp ẹp ở Nhắng thì có thảo luận là hay đi cung ngược lại, tức là sẽ là Hà Nội-Hà Giang..., sau đó nếu lên trên ấy, thời tiết thuận lợi thì sẽ đi Tây Côn Lĩnh (Ồ lá la). Nếu không thuận lợi thì sẽ đi như cung ban đầu. Tức là sẽ có 2 phương án tùy thuộc vào thời tiết. Tất nhiên là sẽ ảnh hưởng đến việc xin phép nghỉ, budget...Nhưng vẫn chưa thấy anh Ollo ỏ ê rì cả :D

rieng1nguoi
25-07-2010, 08:42
Oày mỗi người một ý thì cái áo ra hỗn độn hết rùi :)). Em thấy đa phần các áo nên theo truyền thống. Logo nằm bên góc phải gần tim thì nên dùng hình bàn chân là đủ. Thêm 1 chữ qp to nằm lưng áo rồi từ đó muốn chữ hay linh tinh thì cứ đằng sau lưng áo mà phang. Bên tay áo có thể thêm logo nhỏ nhỏ như đã thiết kế là đủ, mà thậm chí em thấy cũng ko cần bên tay áo vì cũng khá rườm rà.

Phongvan2013
25-07-2010, 23:46
Em chưa hiểu
https://farm3.anhso.net/upload/20100723/10/o/anhso-104725_1_copy_copy.jpg
mẫu 2
https://farm3.anhso.net/upload/20100723/10/o/anhso-104734_anhso-023102_1_copy_copy_copy.jpg

Ah` quên còn việc thu nhỏ bàn chân ở gấu áo thì lúc in sẽ bảo chi Kanebo bảo họ cho nhỏ lại chút nữa.
Mình là mình thích mẫu 1, hình ngôi sao hơi cổ điển một chút, không trẻ

ollo
26-07-2010, 09:22
mẫu 1:
mẫu 2
https://farm3.anhso.net/upload/20100723/10/o/anhso-104734_anhso-023102_1_copy_copy_copy.jpg

Nhất trí mẫu 1
Mọi người vào bình chọn rồi quyết cho nhanh, đăng ký cỡ

DUMUC
26-07-2010, 11:49
em cũng chọn mẫu 1, 3-0 rồi

zozophonglan
26-07-2010, 11:58
Nhà cháu cũng nhất trí chon mẫu 1 ạ ^^ (4-0)

Yentho
26-07-2010, 13:32
Em chưa hiểu
mẫu 2

Em cũng bầu cho mẫu 1. Ngôi sao thì để cũng được ko thì cũng có thể bỏ. Nhưng viền chân ở gấu áo thì e nghĩ ko cần đâu ạ, để không cho nó sang. hì

nuli84
26-07-2010, 15:34
Hic đáng lẽ ra phải vote xem có để ngôi sao vàng 5 cánh đằng trước ko, chứ k phải vote cho vị trí của ngôi sao ở chỗ nào trên áo.

Nhưng thôi, em thấy hầu như cả nhà mình đều thống nhất mẫu 1 thì tiến hành in thôi. Chứ bàn ra bàn vào mãi thì k biết đến bao giờ mới có áo, cũng sắp đi HG rồi.

Em đăng ký size M.

Emily tự nhiên thành người chiến thắng, khỏi lo ko có ai ủng hộ nhé

Phongvan2013
26-07-2010, 18:21
Xế ôm nhà mình dễ tính ghê.
Mà chẳng hiểu hình đỏ ở giữa qp là gì nữa. Như lạc ơi. em giải thích đi
Phải phóng đến 400% mới nhìn rõ được cái ở giữa là hình gì? kiểu này logo của QP giống logo của bác Ollo đảo ngược thế không biết

buinhulac
26-07-2010, 19:32
Xế ôm nhà mình dễ tính ghê.
Mà chẳng hiểu hình đỏ ở giữa qp là gì nữa. Như lạc ơi. em giải thích đi
Phải phóng đến 400% mới nhìn rõ được cái ở giữa là hình gì? kiểu này logo của QP giống logo của bác Ollo đảo ngược thế không biết

=))
Em cũng chỉ lấy đối xứng như anh ollo thôi :))
Em không phóng to 400% nên e không biết ở giữa nó là cái gì đâu nhé =))
Chị nhàn tưởng tượng bay xa quá ;)

kimtuan23
26-07-2010, 21:05
E cũng chọn mẫu 1. Mọi người góp ý xem hình ngồi sao và viền áo nên để hay bỏ di ạ, e thấy nhiều hình quá nhìn rối lắm :D

redluna
30-07-2010, 08:23
Chào cả nhà,em là mem mới. Được sự giới thiệu rất chi là nhiệt tình của bạn Yentho,e xin 1 chân trong nhóm với :D.Mong các anh chị chỉ bảo^^

Yentho
30-07-2010, 16:47
Chào cả nhà,em là mem mới. Được sự giới thiệu rất chi là nhiệt tình của bạn Yentho,e xin 1 chân trong nhóm với :D.Mong các anh chị chỉ bảo^^

Sori cả nhà, em quên chưa dặn thằng bạn trình cái "đơn đăng ký hộ khẩu thường trú" ở nhà mình, mong cả nhà thông cảm và nể tình em "chém" bạn em nhè nhẹ thui. E cu, cái bản lý lịch trích zixzac của mày đâu, trình ra đi thì cả nhà mới đồng í xét chứ

nhiepphonghut
31-07-2010, 10:56
Yến Thỏ à,bạn Yến Thỏ à,gái hay zai thế :))

nhiepphonghut
31-07-2010, 10:58
mình cũng xin chọn mẫu áo số 1 :))

nhiepphonghut
31-07-2010, 11:03
hic mọi người sao ko làm áo dài tay nhỉ?đi phượt mình trời hay nắng :) mặc dài tay có khi chuẩn hơn ạ

hoatraimua
31-07-2010, 11:32
Xế ơi, k nghe yến thỏ gọi em nó là cu à mà còn hỏi là gái hay trai? haizza
Mà xế mặc quần đùi còn được, cần chi áo dài :)):))

kimtuan23
01-08-2010, 00:05
Cả nhà vào quyết vụ áo đi nào, để còn đi đặt chứ kịp sao được :(
E đăng kí size M :)

ollo
01-08-2010, 14:43
Cả nhà vào quyết vụ áo đi nào, để còn đi đặt chứ kịp sao được :(
E đăng kí size M :)

ollo: xxl (NT)
Cả nhà đăng ký cỡ áo nào :LL :Dam

redluna
01-08-2010, 21:14
Bi rờ e mí onl để làm "đơn đăng ký hộ khẩu thường trú" với các a chị,cứ chém bục nồi e cũng đước.:D
1. Tên(thật nhá): Nguyễn Anh Tuấn
2. Tên thân mật : Sát thủ (ngày xưa chơi đế chế nhiều làm mưa làm gió với cái nick này nên a e gọi mãi đâm quen)
3. Gây náo loạn giang hồ được bao nhiêu năm rồi: 25
4. Tháng mấy bạn sẽ nhận được quà của mọi người trong QP: em mong là mọi tháng, nhưng mong nhất vẫn là 24-5.
5. Con vật yêu thích của bạn: Ghẹ
6. Nếu hóa thành 1 con vật thì bạn muốn hóa thành con gì: không phải ghẹ đâu nhé^^
7. Đang tu nghiệp tại: Tổng cục Hải Quan(162 Nguyễn Văn Cừ-Long Biên-Hà Nội)
8. Thích đi du lịch đến đâu nhất: Mọi miền tổ quốc ,Nhật, đất nước của guitar và Pháp nữa.
9. Với ai:anh em trong QP, để có dịp vi vu khắp nơi, cho mọi người lác mắt về cái tính ham ăn,ham chơi của e!
10. Điều điên rồ nhất đã làm từ trước đến giờ: nhiều quá, chẳng nhớ nổi.
11. Điều có ích nhất đã làm từ trước tới nay: cũng nhiều, và cũng ko nhớ nổi.
12. Kế hoạch từ giờ đến cuối năm của bạn? 1 con Nikon D90;))
13. Bạn có sẹo ko, ở đâu: ko có, thề đấy.
14. Bản nhạc ưa thích: mọi bản guitar solo!
15. Ngày ưa thích nhất trong tuần: thứ 7,cn(nghỉ làm đi chơi)
16. Bài hát ưa thích gần đây: Nhớ( của Thủy triều đỏ)
17. Cuốn sách đã đọc gần đây nhất? Thiên thần và ác quỷ.
18. Màu nào thích nhất: đỏ
19. Có biết lắng nghe người khác không: rất biết cách nữa là khác
20. Có lãng mạn không: có chứ
21. 10 năm nữa bạn nghĩ mình sẽ thế nào: Thành đạt, nhiều tiền, là niềm mơ ước của nhiều người.
22. 10 năm trước bạn thế nào: buồn và cô đơn.
23. Ngủ trong tư thế nào: ngay ngắn, nằm theo đường chéo của giường, xoay mọi chiều
24. Thích xem/chơi môn thể thao nào?: bơi, và bơi cực hay.bóng bàn vô đối
25. Tính cách nào bạn khó chấp nhận nhất: phản bội và chơi xấu bạn bè
26. Điều gì khiến bạn có thể đánh đổi tất cả mọi thứ: sự sống của những gì tôi yêu quý, bất kỳ cái gì.
27. Sợ điều gì nhất: điều sắp tới, ko xa nữa
28. Nếu được làm lại một điều gì đó, sẽ làm gi: nhiều lắm, chẳng biết làm lại cái chi.
29. Có điều xấu nào bạn muốn làm nhất: thôi, xấu hổ chết

30. Bạn thích được kiss vào đâu trên người bạn nhất: đã bị (được) kiss đâu mà biết
31. Bạn đang muốn điều gì nhất hiện nay: có việc nào mà làm thêm ra tiền thì tốt
32. Nếu được kiss 1 ai đó trên QP, bạn sẽ kiss ai: ai xinh nhất (tất nhiên)
33. Bạn có bao giờ thấy chán bản thân mình: rồi
34.Bạn thấy QP thế nào: tuyệt
35.Sở trường của bạn? Chơi classic giutar,chơi game,du lịch
...
100: Bạn hãy đánh giá độ trung thực của bản tự bạch này: đảm bảo 100%

buinhulac
01-08-2010, 21:15
Có xế mới vào kìa :D
Các chị nhà mình đâu hết rồi. Hay lại xí hổ quá chẳng ai rep gì cả thế kia :D

Em dk cỡ L nhé :))
@chị kanebo: chị có cần thêm file ảnh ọt gì thì pm em nhé :)

buinhulac
01-08-2010, 21:17
Bi rờ e mí onl để làm "đơn đăng ký hộ khẩu thường trú" với các a chị,cứ chém bục nồi e cũng đước.:D
1. Tên(thật nhá): Nguyễn Anh Tuấn
2. Tên thân mật : Sát thủ (ngày xưa chơi đế chế nhiều làm mưa làm gió với cái nick này nên a e gọi mãi đâm quen)
3. Gây náo loạn giang hồ được bao nhiêu năm rồi: 25
4. Tháng mấy bạn sẽ nhận được quà của mọi người trong QP: em mong là mọi tháng, nhưng mong nhất vẫn là 24-5.
5. Con vật yêu thích của bạn: Ghẹ
6. Nếu hóa thành 1 con vật thì bạn muốn hóa thành con gì: không phải ghẹ đâu nhé^^
7. Đang tu nghiệp tại: Tổng cục Hải Quan(162 Nguyễn Văn Cừ-Long Biên-Hà Nội)
8. Thích đi du lịch đến đâu nhất: Mọi miền tổ quốc ,Nhật, đất nước của guitar và Pháp nữa.
9. Với ai:anh em trong QP, để có dịp vi vu khắp nơi, cho mọi người lác mắt về cái tính ham ăn,ham chơi của e!
10. Điều điên rồ nhất đã làm từ trước đến giờ: nhiều quá, chẳng nhớ nổi.
11. Điều có ích nhất đã làm từ trước tới nay: cũng nhiều, và cũng ko nhớ nổi.
12. Kế hoạch từ giờ đến cuối năm của bạn? 1 con Nikon D90;))
13. Bạn có sẹo ko, ở đâu: ko có, thề đấy.
14. Bản nhạc ưa thích: mọi bản guitar solo!
15. Ngày ưa thích nhất trong tuần: thứ 7,cn(nghỉ làm đi chơi)
16. Bài hát ưa thích gần đây: Nhớ( của Thủy triều đỏ)
17. Cuốn sách đã đọc gần đây nhất? Thiên thần và ác quỷ.
18. Màu nào thích nhất: đỏ
19. Có biết lắng nghe người khác không: rất biết cách nữa là khác
20. Có lãng mạn không: có chứ
21. 10 năm nữa bạn nghĩ mình sẽ thế nào: Thành đạt, nhiều tiền, là niềm mơ ước của nhiều người.
22. 10 năm trước bạn thế nào: buồn và cô đơn.
23. Ngủ trong tư thế nào: ngay ngắn, nằm theo đường chéo của giường, xoay mọi chiều
24. Thích xem/chơi môn thể thao nào?: bơi, và bơi cực hay.bóng bàn vô đối
25. Tính cách nào bạn khó chấp nhận nhất: phản bội và chơi xấu bạn bè
26. Điều gì khiến bạn có thể đánh đổi tất cả mọi thứ: sự sống của những gì tôi yêu quý, bất kỳ cái gì.
27. Sợ điều gì nhất: điều sắp tới, ko xa nữa
28. Nếu được làm lại một điều gì đó, sẽ làm gi: nhiều lắm, chẳng biết làm lại cái chi.
29. Có điều xấu nào bạn muốn làm nhất: thôi, xấu hổ chết

30. Bạn thích được kiss vào đâu trên người bạn nhất: đã bị (được) kiss đâu mà biết
31. Bạn đang muốn điều gì nhất hiện nay: có việc nào mà làm thêm ra tiền thì tốt
32. Nếu được kiss 1 ai đó trên QP, bạn sẽ kiss ai: ai xinh nhất (tất nhiên)
33. Bạn có bao giờ thấy chán bản thân mình: rồi
34.Bạn thấy QP thế nào: tuyệt
35.Sở trường của bạn? Chơi classic giutar,chơi game,du lịch
...
100: Bạn hãy đánh giá độ trung thực của bản tự bạch này: đảm bảo 100%

Trời
Chi tiết quá
Rất tiếc e lại là đực =))
@redluna: Welcome to U