PDA

View Full Version : CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ PHƯỢT tại VỊNH HẠ LONG ngày 24.08.2007

hoangbquang
05-08-2007, 23:22
Kính các bác Phượt gia

Ngày hôm nay, trong không khí phấn khởi (trước các thành tựu đổi mới của đất nước cũng như) của họ hàng nhà Phượt chúng ta, cũng là lần đầu tiên Diễn đàn tổ chức buổi giao lưu toàn thể các thành viên (có thể đưa cùng gia đình tham dự) tại một địa điểm du lịch nổi tiếng. Ban tổ chức CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU đại gia đình Phượt Gia vào ngày 24.08.2007 tới đây xin trân trọng thông báo:

- Kính mời anh chị em đã, đang và sẽ là thành viên của Diễn đàn Phươt.com tham dự buổi dã ngoại, giao lưu vui vẻ được tổ chức tại du thuyền trên Vịnh Hạ Long (thay dự kiến ban đầu là tổ chức tại Cát Bà)

- Chương trình cụ thể:

1- Chiều 24.08, vào lúc 17h30' - 18h tập trung trước cửa Nhà Hát Lớn HÀ NỘI điểm danh quân số
2- Nghỉ đêm tại khách sạn dưới Hạ Long. Gửi xe tại Bãi Cháy.
3- Sáng ăn sáng, lên Du thuyền tham quan Vịnh Hạ Long
4- Ăn trưa trên du thuyền với các món ăn đặc sản biển, ngắm phong cảnh Vịnh Hạ Long và vùng phụ cận của Bái Tử Long
5- Chiều đổ bộ lên tham quan Khu du lịch Cát Bà
6- Ăn tối tại Cát Bà, sau đó xuống du thuyền ra Vịnh nghỉ đêm, bềnh bồng ngắm trăng khuya và sóng vỗ, uống rượu tán phét....
7- Ăn sáng tại du thuyền, tiếp tục đi tham quan Vịnh
8- Ăn trưa muộn tại Bãi Cháy và lên đường về Hà Nội lúc 15h ngày Chủ Nhật.

Phương tiện tham gia: Huy động tất cả số xe ô tô gia đình, nếu thiếu thuê thêm xe du lịch bên ngoài.

Kính mời anh chị em thành viên tham gia

mailanthao
06-08-2007, 00:04
Eo, chương trình nào cũng hay thế này giày nam vnxk hà nội (http://giayhn.com/giay-vnxk)...biết đi cái nào và bỏ cái nào đây...huhu

CVN
06-08-2007, 15:52
Nhà em đăng ký 1 xe 5 chỗ + 2 người nhớn, 2 trẻ con. Vị chi xe còn dư một chỗ.

Kua
06-08-2007, 16:12
Em cũng đăng ký 1 xe , 2 người lớn và 2 người lớn nữa ạ......

hoangbquang
06-08-2007, 16:49
Tôi đăng ký 1 xe 5 chỗ và 2 người lớn. Còn dư 3 chỗ bác nào muốn đi xin PM.

pvc
06-08-2007, 17:12
Em cũng đăng ký 1 xe (04 chỗ) + 1 người lớn + 1,3 trẻ em ạ
:D

Anh Già
06-08-2007, 17:22
Em liên tục xếp hàng từ giờ đến giữa tháng 9 luôn, đi đâu cũng được , các quan bác cứ tổ chức là em xin theo , dưng mà em ko có xe !:shrug:

Babel
06-08-2007, 17:42
Nhà iem đăng ký 1 xe 2 ng lớn 1 trẻ con. Thừa 2 chỗ, bác nào ké pm ...

Đề nghị các bác không được phép chạy quá 80km/h.

Kận
06-08-2007, 22:31
Nhà em xe Matiz, đã full, đề nghị các bác đi không quá 50km/h ạ =))

Kua
06-08-2007, 22:49
Bá káo với các bác : Vợ em không đi và nói chồng muốn đi với ai thì đi. Thế nên em đành phải ở nhà vậy ạ
Hức hức hức....

Ko cho đi cả 2 vụ liền nè hu hu hu hu...... Kứu em với....:(( :(( :((

trinity
06-08-2007, 23:19
Em cũng đang có ý định làm 1 vòng lang thang quanh vịnh Hạ Long. Cho em đặt tạm cục gạch nhé!
p/s: Kiểu này em phải cầy kéo để sắm ôtô mới được! :D )

hoangbquang
06-08-2007, 23:31
Thống kê đến ngày hôm nay đã có những thành viên sau đăng ký cùng với phương tiện:

1- CVN : 01 xe ô tô 5 chỗ và 4 người (Còn dư 1 chỗ)
2- HoangBQuang: 01 xe ô tô 5 chỗ và 2 người (Còn dư 3 chỗ)
3- PVC: 01 xe ô tô 4 chỗ và 2,5 người (Còn dư 1,5 chỗ) :))
4- Babel: 01 xe ô tô 5 chỗ và 3 người (Còn dư 2 chỗ)
5- Minh Cận: 01 xe ô tô 4 chỗ và 4 người
6- Kua: 01 xe ô tô 4 chỗ và 4 người

Thành viên độc thân:

1- Anh Già
2- Trynity (đang dập dòm)
..............................

Mời các bác tiếp tục đăng ký ạ (c)

mailanthao
06-08-2007, 23:45
Thành viên độc thân:

1- Anh Già
2- Trynity (chính thức - ko dập dòm)

Chờ mãi , chẹp...

Em cũng gửi tạm 1 chân....tuần sau sẽ quyết định cho nốt chân còn lại or not..:D

Bác nào cho em đi ké nhỉ???;)

@TNT: Nếu có mẹt trong vụ về "quê nhà iem" này thì sẽ hủy bỏ lệnh cấm vận , hết con rận , okie?(NO)

Ngumo
07-08-2007, 00:23
HIc hic, các đại k cho iem hỏi iem có đc đi ko ạ hay nà trẻ con cấm tham gia các hoạt động của người nhớn ạ? Cấm trẻ em dwois 18 tuổi và phụ nữ có thai tham gia ạ?????

hoangbquang
07-08-2007, 00:31
HIc hic, các đại k cho iem hỏi iem có đc đi ko ạ hay nà trẻ con cấm tham gia các hoạt động của người nhớn ạ? Cấm trẻ em dwois 18 tuổi và phụ nữ có thai tham gia ạ?????

Chú em này! Sang đây tham gia viết bài đi nhé...

Chú muốn đi thì đăng ký, ai cấm đâu (c)

Ngumo
07-08-2007, 00:36
ÔI, được nhời như cởi áo quần, oái nhầm, tấm nòng. Em xin 1 xuất với ạ. Dạo này em ít có time hóng, bây giờ mới lại được rảnh chân ạ

CVN
10-08-2007, 10:11
Cập nhật lại cái danh sách để mọi người tham gia cho vui nào:

6- Kua: 01 xe ô tô 4 chỗ và 4 người (CVN CHỊU TRÁCH NHIỆM "NĂN NỈ" VỢ KUA :D )

Thành viên độc thân:

1- Anh Già
2- Trynity
3. ngumo
4. mailanthao

Như vậy đến lúc này đã có 24 người và 6 xe.

Bác trưởng đoàn cho ý kiến về hạng khách sạn để dặt dần.
Bác babel đã nhận lo chỗ gửi xe.

Kua
10-08-2007, 10:15
Cập nhật lại cái danh sách để mọi người tham gia cho vui nào:

6- Kua: 01 xe ô tô 4 chỗ và 4 người (CVN CHỊU TRÁCH NHIỆM "NĂN NỈ" VỢ KUA :D )

Thành viên độc thân:

1- Anh Già
2- Trynity
3. ngumo
4. mailanthao

Như vậy đến lúc này đã có 24 người và 6 xe.

Bác trưởng đoàn cho ý kiến về hạng khách sạn để dặt dần.
Bác babel đã nhận lo chỗ gửi xe.

Có cần em đặt hộ khách sạn ko? Hố hố hố.....
Nhưng mà em chỉ quen khách sạn 4* trở lên thôi :D :D :D
Đảm bảo giá là giá thấp nhất lun đó.....:D

Đại ka Sơn tinh trùng chính thức không tham gia. Mịa, đúng là cái loại vứt vứt đi :Dam :Dam :Dam

Chuối đây
10-08-2007, 10:17
Có cần em đặt hộ khách sạn ko? Hố hố hố.....
Nhưng mà em chỉ quen khách sạn 4* trở lên thôi :D :D :D
Đảm bảo giá là giá thấp nhất lun đó.....:D :D :D

600k/phòng đôi hả?

hoangbquang
10-08-2007, 10:26
Anh giao việc cho chú em Kua "chuyên bò ngang" nhận trách nhiệm đặt phòng khách sạn nghỉ một tối (ngày 24/08) cho anh chị em nhá.

Số lượng người đăng ký sẽ chốt hạ tối ngày 22/08. Theo anh nếu chú có số điện thoại của khách sạn Công Đoàn thì alo cho họ để mình đặt phòng, khách sạn này wiew cực đẹp, nhìn thẳng ra Vịnh, mà lại rẻ, phòng ốc sạch sẽ...

Tối ngày 24/08 chúng ta nghỉ ở Bãi Cháy, sáng 25/08 lên tàu đi Vịnh, đêm 25/08 ngủ trên tàu, chiều 26/08 về HN.

Lão Són không đi à? Buồn nhẩy, lão này đúng là vứt đi (NT)

pvc
10-08-2007, 17:02
Đang 3 ngày lại thành 4 ngày lúc nào thế này?! :T
Thế thì thôi em ở nhà vậy, tôi không có thời gian rảnh rỗi như các vị nhá!!!

:Dam :Dam :Dam

hoangbquang
10-08-2007, 17:13
Thế thì thôi em ở nhà vậy, tôi không có thời gian rảnh rỗi như các vị nhá!!!

:Dam :Dam :Dam

Này, ông xem lại đi, đi có 2 ngày thôi nhá :shrug:

Tối thứ 6 tập trung ở Nhà Hát Lớn và xuống Hạ Long ngủ. Ngày thú 7 và nửa ngày CN chơi ở Vịnh, tối CN về... Thế là có 2 ngày chứ đâu ra 4...

Định chạy làng hả, hay là vợ lại không cho đi :LL

CVN
10-08-2007, 17:14
Tối ngày 24/08 chúng ta nghỉ ở Bãi Cháy, sáng 25/08 lên tàu đi Vịnh, đêm 25/08 ngủ trên tàu, chiều 26/08 về HN.

:Dam :Dam :DamQuả là chưa tốt nghiệp lớp 2 :LL :LL :LL

pvc
10-08-2007, 17:17
Anh giao việc cho chú em Kua "chuyên bò ngang" nhận trách nhiệm đặt phòng khách sạn nghỉ một tối (ngày 24/08) cho anh chị em nhá.

Số lượng người đăng ký sẽ chốt hạ tối ngày 22/08. Theo anh nếu chú có số điện thoại của khách sạn Công Đoàn thì alo cho họ để mình đặt phòng, khách sạn này wiew cực đẹp, nhìn thẳng ra Vịnh, mà lại rẻ, phòng ốc sạch sẽ...

Lão Són không đi à? Buồn nhẩy, lão này đúng là vứt đi (NT)

em nhìn nhầm :LL đếm 4 cái này nên không để ý số ngày
=)) =)) =))

:Dam :gun :T

ơ! thế thì đi được ha ;)

Quat
10-08-2007, 21:01
Em cũng đặt gạch 1 xe 2 nhớn 1 nhỏ nhá. Nhà Chuối sao nhỉ ??????

mailanthao
10-08-2007, 21:15
Em đăng ký 2 suất nhé, (dù chưa chính thức lắm nhưng em sẽ cố gắng persuade :D )

Theo các bác em nên PM cho bác nào để đi nhờ nhỉ????;)

begift
10-08-2007, 23:30
Huhu... Nhà em ở Hạ Long, lâu lắm rồi không về thăm bu. Mỗi tội hôm ấy em vẫn đang trong Sài Gòn mới đau cháu chứ! Thui, vào mua cái vé tour Tabalo đi Miền Tây tạm vậy.

Các bác cố gắng làm phát tắm biển ở bãi Ba Trái Đào, phê lòi mắt luôn, chỗ nước sâu 3 mét vẫn nhìn thấy đáy biển trong suốt, hôm nào số đỏ còn gặp cả Tây tắm tiên nữa... cứ gọi là...

mihtua
11-08-2007, 09:48
Bãi Ba Trái đào ở đâu thế bác ơi :D ;;)

begift
11-08-2007, 14:30
Bãi Ba Trái đào ở đâu thế bác ơi :D ;;)

Ở ngoài vịnh Hạ Long bác ạ, các bác cứ hỏi lái tầu ai cũng biết. Hình như nó cũng gần Cát Bà (chính xác là phía Đông Nam đảo Cát Bà), vì đợt đấy đi bọn em đi bằng xuồng cao tốc, không biết đường vừa đi vừa hỏi lạc sang tận Cát Bà.

Nước ở đấy trong lắm. Lần ấy bọn em bơi loanh quanh từ hòn núi này sang hòn núi kia, đến lúc em mệt quá, sắp chết đuối rồi thì nhìn thấy đáy biển, sướng quá đứng suống mà mãi không thấy chân chạm đất, giơ hai tay lên cũng không thấy chạm mặt nước... ặc ặc... lại phải cố hết sức bơi tiếp, may cuối cùng cũng tới được bờ nên giờ mới post bài được thế này ạ.

Sau vụ chết đuối hụt cả bọn chơi trò vùi người xuống cát ngủ... Đang ngủ thì có 1 tàu du lịch cũng đỗ vào bãi 3 Trái Đào để tắm tiên... cả 1 tàu Tây xuống tắm tiên các bác ạ (NT). Bọn em nằm im xem Tây tắm tiên, phê lòi mắt.

Một ít thông tin search được:

https://www.halong.com/halongcom/images/halong/baitam/Baibatraidao02.gif https://www.halong.com/halongcom/images/halong/baitam/Baibatraidao.gif https://www.tourdulich.com/webplus/attachments/165be18415e2b6463b957c2302c894d3-Honbatraidao.gif https://www.vntravel.net/library/images/destinationvn/45_0.jpg

Hòn Ba Trái Đào

Vị trí: Nằm gần đảo Cát Bà, cách cảng tàu du lịch hơn 22km về phía nam theo đường chim bay.
Đặc điểm: Có ba hòn núi nhỏ, cao 23m trông như ba trái đào tiên bị hoá đá.

Đây là một vùng biển vắng vẻ hoang sơ vì thế các khách du lịch mạo hiểm đi bằng thuyền phao tự chèo gọi là thuyền kayak thường chèo thuyền len lỏi quanh đây.

Theo truyền thuyết thì ngày xưa có một nàng tiên xinh đẹp trên Thượng giới đã đem lòng thương yêu một chàng ngư phủ ngày ngày chài lưới trên vịnh Hạ Long. Muốn cho người yêu cũng được bất tử như mình, nàng tiên khờ dại đã lấy trộm ba trái đào tiên mang xuống hạ giới cho người yêu. Ngọc Hoàng biết chuyện đã hoá phép làm ba trái đào tiên biến thành ba hòn đảo đá và từ đó đôi trai gái chẳng bao giờ có thể gặp nhau được nữa. Nhưng bây giờ các đôi tình nhân lại thích ra đây vì ở đó có các bãi tắm thiên nhiên tuyệt đẹp.

Từ cảng tàu du lịch, đi khoảng 10 giờ ca nô là tới bãi tắm Ba Trái Đào. Sở dĩ có tên Ba Trái Đào như vậy vì ở đây có ba bãi cát hình cánh cung quây quần ôm lấy chân đảo, hòn đảo ấy nhìn xa hệt như ba trái đào tiên. Thường bãi tắm này một ngày chỉ tắm được từ 2 - 3 giờ vì thời gian còn lại thuỷ triều nhấn chìm bãi cát, nhưng không vì thế mà du khách không đến nơi đây, ngược lại, hàng năm có hàng ngàn du khách tới đây tắm biển và chiêm ngưỡng vẻ đẹp thần kỳ của tạo hoá.

mailanthao
11-08-2007, 20:18
Tuyệt , nghe đã hấp dẫn rồi...lần này mình ra 3 Trái Đào chơi nhé bác Hoàn? (NT) ;) (c) :D

Anh Già
12-08-2007, 00:58
Tuyệt , nghe đã hấp dẫn rồi...lần này mình ra 3 Trái Đào chơi nhé bác Hoàn? (NT) ;) (c) :D

Có chịu tắm tiên ko mà đòi ra đó huh em? =)) =)) =))

Kận
12-08-2007, 01:14
Sau vụ chết đuối hụt cả bọn chơi trò vùi người xuống cát ngủ... Đang ngủ thì có 1 tàu du lịch cũng đỗ và bãi 3 Trái Đào để tắm tiên... cả 1 tàu Tây xuống tắm tiên các bác ạ (NT). Bọn em nằm im xem Tây tắm tiên, phê lòi mắt.

Đâu, đâu, Tây đâu =)) =)) =))

mailanthao
12-08-2007, 10:59
Có chịu tắm tiên ko mà đòi ra đó huh em? =)) =)) =))

Ơ hay cái nhà bác này...hay chửa..:D :))
Bãi biển đó có quy đinh only tắm tiên mới được ra đâu...cứ hay thích ăn dưa bở...chẹp...;)

begift
12-08-2007, 15:24
Đâu, đâu, Tây đâu =)) =)) =))

Lần ấy em chưa có máy ảnh bác ơi. Có thì chết với em.

Các bác muốn ngắm Tây thì nhớ phải giấu tàu đi nhá. Lần đấy bọn em ra đến nơi rồi cho tầu đi chơi, hẹn giờ quay lại đón. Các bác bảo nhà tàu vòng ra sau núi đỗ cho khuất cũng Okie. Bổ mắt lắm các bác ợ.

begift
12-08-2007, 15:38
À, tý quên.
Các bác lưu ý nếu cho tàu đi chơi chỗ khác để tắm tiên thì nhớ dặn tàu quay lại trước khi thuỷ triều lên nhá. Lần bọn em đi hẹn 3 giờ chiều tàu quay lại đón, kết quả là bị phải đứng ngâm trong nước sâu đến bụng, vừa đói, vừa rét,... chị em thì không có chỗ thay quần áo, cứ quần áo bơi tồng ngồng suốt gần 1 giờ đồng hồ... ặc ăc... sun hết cơ quan đoàn thể.

mailanthao
12-08-2007, 16:28
À, tý quên.
Các bác lưu ý nếu cho tàu đi chơi chỗ khác để tắm tiên thì nhớ dặn tàu quay lại trước khi thuỷ triều lên nhá. Lần bọn em đi hẹn 3 giờ chiều tàu quay lại đón, kết quả là bị phải đứng ngâm trong nước sâu đến bụng, vừa đói, vừa rét,... chị em thì không có chỗ thay quần áo, cứ quần áo bơi tồng ngồng suốt gần 1 giờ đồng hồ... ặc ăc... sun hết cơ quan đoàn thể.

Chào đồng hương...
thế mấy giờ thì thủy triều lên hả bác?

Bác thông cảm câu hỏi hơi ngu...:D :LL

begift
12-08-2007, 17:01
Chào đồng hương...
thế mấy giờ thì thủy triều lên hả bác?

Bác thông cảm câu hỏi hơi ngu...:D :LL

Không ngu đâu ạ, bởi vì em cũng không biết luôn, nó tuỳ theo tuần trăng. Ở Hạ Long thuỷ triều lên xuống theo cái lịch gọi là bán nhật triều (không sure cái tên lắm), tức là cứ một tuần nước lên vào buổi chiều thì lại đến một tuần nước lên vào buổi sáng. Chỉ có mấy ông nhà tầu thuộc lịch thôi.

Nếu chỉ tắm không thôi thì lúc nào cũng tắm được, còn muốn chơi trên bãi cát mới phải tính giờ nước lên.

yeumaudo
13-08-2007, 00:11
Thống kê đến ngày hôm nay đã có những thành viên sau đăng ký cùng với phương tiện:

6- Kua: 01 xe ô tô 4 chỗ và 4 người

Thành viên độc thân:

1- Anh Già
2- Trynity (đang dập dòm)

Hơ, đã thấy lão này hỏi ý kiến mình đâu mà đăng ký 2 người nhơ??:LL

Babel
13-08-2007, 16:44
Iem cập nhật thông tin chút xíu, nhà sâu ken & vợ chiếm 2 chỗ còn lại trong bọ hung.

Như vậy là babel full :D

mailanthao
13-08-2007, 22:32
Kiểu này dễ thiếu xe, em cứ vào đăng ký 2 suất ké xe bác Hoàn nhé, chắc ăn (c)
Thanks bác trước (wait) :L

pvc
13-08-2007, 22:40
Các bác ko sợ thiếu xe đâu, cứ đăng ký đi nhé . Ví dụ như xe em có thể chở được thêm 2 bác nữa ạ .

(beer) (wait) :L

Havana
14-08-2007, 03:05
Đi nhiều xe cá nhân thế có sợ lãng phí không các bác?
Mà lại không vui nữa.
Hay là cả đại gia đình thuê một ông xe bus nhiều chỗ? Nhiều người có thể tham gia được thêm nữa. Và vui hơn nữa, chắc chắn thế rồi.

Chuối đây
14-08-2007, 08:31
Đi nhiều xe cá nhân thế có sợ lãng phí không các bác?
Mà lại không vui nữa.
Hay là cả đại gia đình thuê một ông xe bus nhiều chỗ? Nhiều người có thể tham gia được thêm nữa. Và vui hơn nữa, chắc chắn thế rồi.
E đồng ý với ý kiến này, xe 45 chỗ đi lại tập trung 1 điểm, ngồi trên xe giao lưu gần gũi hơn là đi tách riêng, chia tiền thuê xe cũng dễ:LL :LL :LL

hoangbquang
14-08-2007, 12:34
Chuẩn bị đến ngày đi rồi đấy các bác nhỉ? Chúng ta đăng ký nhanh nhanh lên chứ, ưu tiên cho người đến trước vì số lượng có hạn nhá :D

- Tôi chịu trách nhiệm book tàu du lịch đi thăm Vịnh, và khách sạn nghỉ ở Bãi Cháy đêm thứ 6.
- Chuyện đi ô tô 45 chỗ hay là đi xe cá nhân thì bác Nhựa và bác CVN tính toán nhá?
- Riêng về nhận tiền đóng chi phí giao cho Thím nào đây? Các Thím có ai đi không nhỉ? Nếu không là sẽ giao cho Thím Virgo, Thím maytrangtc, Thím Black hoặc bà xã bác nào trong nhóm tổ chức cũng được. :D

Đăng ký ddeeee các bác ơi !

Anh Già
14-08-2007, 14:03
Em vẫn đăng ký từ đầu rồi đấy nhé ! Rủ được thêm ai cho đỡ bơ vơ thì sẽ báo cáo các quan bác sau.:D

Quat
14-08-2007, 14:28
Em cũng đặt gạch 1 xe 2 nhớn 1 nhỏ nhá. Nhà Chuối sao nhỉ ??????

Đăng ký rồi này mà có ai đoái hoài đâu X( X( X( dỗi giờ :T :T

hoangbquang
14-08-2007, 15:03
Mọi vấn đề sẽ chốt hạ đúng ngày 22/08 các bác ạ ! Các bác cứ đăng ký đi, sẽ có người ghi nhớ và đăng lên vào đêm 22/08

Mại dzô...

Havana
14-08-2007, 18:15
Có thể có một số người muốn tham gia chuyến đi, nhưng ngại vì các bác di chuyển bằng xe cá nhân, số lượng chỗ hạn chế. Các bác đầu trò cứ mạnh dạn thuê một ông bus tầm 35 chỗ trở lên, tập trung đi cho vui, đảm bảo được thời gian giờ giấc. Tiền thuê xe cứ bổ đầu mà chia. Ai cũng như ai, công bằng bình đẳng.
Trong diễn đàn có nhiều người làm tour, chắc kiếm được xe tốt, giá tốt.
Em có ý kiến thế.

begift
14-08-2007, 19:38
Hồi xưa bọn em hay thuê xe chỗ chị Lụa - 44 Hàng Tre, Tel: 8246170. Giá cả phải chăng, lái xe lịch sự không vòi vĩnh.

hoangbquang
14-08-2007, 19:42
Hồi xưa bọn em hay thuê xe chỗ chị Lụa - 44 Hàng Tre, Tel: 8246170. Giá cả phải chăng, lái xe lịch sự không vòi vĩnh.

Đúng thế ! Chỗ bà Lụa này được. Có lẽ chúng ta nên thuê 1 chiếc 45 chỗ các bác nhá (c)

Như vậy, chúng ta đã có một chiếc 45 chỗ, và một ít xe gia đình nữa nếu thành viên quá đông !

Các bác đăng ký nhanh để nhà em còn book tàu thuỷ và đặt thực đơn cho 4 bữa ăn trên ràu của chúng ta :)

pvc
14-08-2007, 20:03
Các bác cũng tính đến phương án chia tiền cho nó hợp lý nhé. Phượt là phượt mà ttvn là ttvn. Theo em nên tính cách chia tiền như sau:

- Nếu đi xe cá nhân thì ai muốn mang xe đi để "khoe" thì tự bỏ tiền ra đổ xăng nhá. :shrug:
- Đồ uống thì nên bổ đầu mấy thằng cha phượt nam thôi, chị em chẳng liên quan gì. BCS cũng thế ... (ặc ặc ặc) :T

Nên xem lại phương án thuê xe ngoài vì:
- Thực tế không hề thiếu xe, hôm nọ đi chấm TQ xe bác CVN đến rồi lại gửi lại vì thừa xe, chưa kể mấy ông khác thấy đủ chỗ nên không mang đi ....
- Tiền xe chẳng rẻ hơn ngay cả có tính tiền xăng đi nữa, nếu lưu đêm lại càng đắt hơn nhiều.
Ví dụ: 1 xe 35 chỗ cho khoảng 25 người đi hạ long 3 ngày 2 đêm sẽ là:
350km x 7000vnd/km = 2.450.000
lưu 2 đêm x 300.000 = 700.000
Cộng: 3.150.000 vnd
Số tiền này tương đương 286 lít -> tương đương cấp 40lit cho 07sedan -> 28 - 35 người (thoải mái luôn)

Không nên tính thuê xe 35 chỗ để chở trên 30 người nhá .Đi du lịch chứ không phải đi buôn.

- Không chủ động trong việc vừa đi vừa dừng lại chụp ảnh hoặc đi loanh quanh đâu đó ngoài tour...
- Cá nhân em thấy không yên tâm khi giao phó tính mạng và tài sản cho thằng cha căng chú kiết nào đó mà chẳng biết nhà cửa ở đâu cả

:Dam :gun :T :T

Quat
15-08-2007, 08:13
Các bác cũng tính đến phương án chia tiền cho nó hợp lý nhé. Phượt là phượt mà ttvn là ttvn. Theo em nên tính cách chia tiền như sau:

- Nếu đi xe cá nhân thì ai muốn mang xe đi để "khoe" thì tự bỏ tiền ra đổ xăng nhá. :shrug:
- Đồ uống thì nên bổ đầu mấy thằng cha phượt nam thôi, chị em chẳng liên quan gì. BCS cũng thế ... (ặc ặc ặc) :T

Nên xem lại phương án thuê xe ngoài vì:
- Thực tế không hề thiếu xe, hôm nọ đi chấm TQ xe bác CVN đến rồi lại gửi lại vì thừa xe, chưa kể mấy ông khác thấy đủ chỗ nên không mang đi ....
- Tiền xe chẳng rẻ hơn ngay cả có tính tiền xăng đi nữa, nếu lưu đêm lại càng đắt hơn nhiều.
Ví dụ: 1 xe 35 chỗ cho khoảng 25 người đi hạ long 3 ngày 2 đêm sẽ là:
350km x 7000vnd/km = 2.450.000
lưu 2 đêm x 300.000 = 700.000
Cộng: 3.150.000 vnd
Số tiền này tương đương 286 lít -> tương đương cấp 40lit cho 07sedan -> 28 - 35 người (thoải mái luôn)

Không nên tính thuê xe 35 chỗ để chở trên 30 người nhá .Đi du lịch chứ không phải đi buôn.

- Không chủ động trong việc vừa đi vừa dừng lại chụp ảnh hoặc đi loanh quanh đâu đó ngoài tour...
- Cá nhân em thấy không yên tâm khi giao phó tính mạng và tài sản cho thằng cha căng chú kiết nào đó mà chẳng biết nhà cửa ở đâu cả

:Dam :gun :T :T

Chí ní chí ní , nhưng mà tóm lại là ông có lấy cái bộ cáp nối bình không để tôi còn bít mà nần :gun:Dam

TÍM
15-08-2007, 08:59
Các bác đi nhiều xe riêng vẫn có thể dùng bộ đàm buôn chuyện mờ...

Xe riêng làm việc riêng, bộ làm buôn chuyện chung...

Ủng hộ bác Nhựa, không tự dưng đi giao tính mạng cho một ông cha căng chú kiết nào đó hí hí :LL ...

Các bác ráng lên nào! (c)

pvc
15-08-2007, 09:25
Chí ní chí ní , nhưng mà tóm lại là ông có lấy cái bộ cáp nối bình không để tôi còn bít mà nần :gun:Dam

Có có bác ơi!
Hôm qua em lại phải đi Sơn Tây nên về muộn quá, Bác cứ để đấy chiều em qua gặp Bác nhé
:L

táo xanh
15-08-2007, 09:36
Xem tình hình như thế này tức là sau này còn tổ chức đi nữa. Vì vậy, mặc dù cháu nhỏ chưa tham gia Phượt được cho tròn ngày, cũng chả quen biết gì ai, nhưng vì bản tính ham tung tăng, cháu cũng muốn hỏi vài điều nho nhỏ như sau:

- Tài chính các khoản chia đều chứ ạ? Cháu mới thấy mỗi nói chuyện xe + uống, chứ còn tiền ăn ở thế nào? (khoảng bao nhiêu/đầu người)
- Cháu là thành viên mới, lạ hoắc mà xin đi, lại không có ai đi cùng mà đi 1 mình thì làm sao? Nhỡ cháu là dân... lừa đảo thì các bác tèn tén ten không cẩn thận là tèo téo teo mất đồ, mất của như chơi í.

Tạm thời cháu thắc mắc mỗi thế ạ! :)

Babel
15-08-2007, 10:08
Vầng ...

- Các khoản chia từ trước đến nay hơi có lợi cho giai phượt (vì giai thường uống nhiều & tốn mồi hơn gái), cái này lão giai buôn dép đang khiếu kiện, không biết các gái có cho phép không!

- Thiệt hại thì tầm í pải k cho đến xxxk tuỳ thuộc vào độ phê của chuyến phượt.

- Chuyện lạ hoắc thì về cơ bản trước đây giai gái phượt tụ hội với nhau đều lạ cả, chả ai quen ai. Ở phượt không có chuyện lừa đảo, mà chỉ có ăn cướp thôi, cướp xong lại còn hiên ngang ..bla..bla.. vào mẹt nhau rùi mất công bám nhau để cướp lại từ bấy đến giờ vẫn vậy!

- Bề ngoài trông thân nhau lắm dưng mà hở cái là đâm rách ảnh nhau liền.

Hết ợ, thưa cháu phượt 1 ngày tuổi!

táo xanh
15-08-2007, 17:20
Chưa rõ lắm ạ!

Lấy ví dụ cụ thể là chuyến Hạ Long này thì như thế nào ạ? Cháu mới thấy mỗi chuyện uống + xe thôi kà... (Nhỡ đâu cháu đi đc).

pvc
15-08-2007, 17:43
Chưa rõ lắm ạ!

Lấy ví dụ cụ thể là chuyến Hạ Long này thì như thế nào ạ? Cháu mới thấy mỗi chuyện uống + xe thôi kà... (Nhỡ đâu cháu đi đc).

Theo mình nghĩ chắc loanh quanh bằng giá của queen cafe hay sinh cafe thôi. Hình như khoảng 20 usd ++
:)) :)) :))

Quat
15-08-2007, 19:44
Hơn đấy phải 50 ++ chứ chẳng ít đâu

mailanthao
15-08-2007, 20:14
O hay chửa...mấy nhà bác này...cứ "nắn gân" thế bác nào còn muốn tham gia...hợ hợ...

Theo thiển ý của em út, mục đích chuyến đi lần này: "tụ họp ĐẠI gia đình nhà phượt"
Cũng theo kinh nghiệm vài lần "được" làm Bờ tờ cờ, em nghĩ các bác nên chi tiết hóa toàn bộ chương trình từ lúc khởi hành cho đến lúc an toạ trở về HN (càng chi tiết và hấp dẫn càng tốt ), đồng thời cũng công bố về khoản tài chính dự trù , thiếu thu thêm.

Em thì bon chen, hóng hớt không nói làm gì, nhưng nhiều phượt thủ mới chân ướt chân ráo vào nhà phượt có khi cũng muốn tham gia ( ví dụ như bác Táo xanh ) nhưng lại còn lăn tăn chưa rõ mô tê thế nào...
Điều này cũng chưa thu hút được đông đảo phượt thủ hưởng ứng chăng?

Vài ngu ý gọi là...mong các bác lượng thứ :LL

hoangbquang
15-08-2007, 23:23
Bá cáo ! Vấn đề lộ trình, ăn ở, chương trình giao lưu trên Vịnh Hạ Long, Cát Bà và điều quan trọng nhất là tạm tính chi phí cho chuyến đi - Từng mục cụ thể tôi sẽ trả lời mọi người vào trưa ngày Chủ Nhật tới vì thứ 7 này tôi sẽ đi tiền trạm và đăng ký khách sạn, tàu bè cho chuyến đi của hội Phượt chúng ta, lúc đó sẽ chi tiết hơn...

Như lúc ban đầu tôi tạm thời dự liệu, nếu đoàn chúng ta có khoảng 40 người, chi phí dự trù khoảng 500k/ng/2ngày cho cả tiền khách sạn, tàu bè và ăn uống cũng như đi lại (phương án dùng xe cá nhân). Đoàn càng đông thì chi phí càng giảm các bác ạ !

pvc
15-08-2007, 23:36
Em đang gấp rút thiết kế logo và hoàn thiện áo phông kịp cho chuyến đi họp mặt đầu tiên "GIAO LƯU ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ PHƯỢT" kính mong các bác hưởng ứng tham gia nhé

p/s: riêng lần này bác nào đăng ký tham gia sẽ được tặng 01 áo phông hơi bị xịn (không tính vào chi phí tour)

@ Trinity: Bạn giúp mình làm quả logo để kịp làm áo phông được không? năn nỉ đấy! Mình định làm áo phông nền mầu xanh blue giống banner hiện tại với bo cổ và bo tay mầu trắng (tất nhiên có viền xanh) và ngược lại. À, cũng đang phân vân không biết làm loại polo shirt (áo phông cổ bẻ) hay T-shirt (áo phông cổ tròn) bạn tư vấn giúp mình luôn nhé.

ví dụ kiểu này được không các bác ơi?

Anh Già
16-08-2007, 00:52
Em đang gấp rút thiết kế logo và hoàn thiện áo phông kịp cho chuyến đi họp mặt đầu tiên "GIAO LƯU ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ PHƯỢT" kính mong các bác hưởng ứng tham gia nhé

p/s: riêng lần này bác nào đăng ký tham gia sẽ được tặng 01 áo phông hơi bị xịn (không tính vào chi phí tour)

@ Trinity: Bạn giúp mình làm quả logo để kịp làm áo phông được không? năn nỉ đấy! Mình định làm áo phông nền mầu xanh blue giống banner hiện tại với bo cổ và bo tay mầu trắng (tất nhiên có viền xanh) và ngược lại. À, cũng đang phân vân không biết làm loại polo shirt (áo phông cổ bẻ) hay T-shirt (áo phông cổ tròn) bạn tư vấn giúp mình luôn nhé.

Không được là không được đâu Nhựa ơi ! Phải có áo 2D chứ ,pl :LL

Let's go
16-08-2007, 01:20
Chương trình hoành tráng thế này mà chắc em ko tham gia được rồi, hic hic :( buồn ghê!!

Thôi các bác đi vui vẻ về post ảnh cho em xem an ủi vậy!

CVN
16-08-2007, 11:03
1 phiếu cho Polo Shirt
1 phiếu cho tông màu xanh blue

Nhựa: (c) (c) (c)

táo xanh
16-08-2007, 12:37
Bác ơi, thiếu nữ như bọn cháu mà mặc áo này hông ưng chút nào!!!

Babel
16-08-2007, 13:34
Các phượt nữ có 2D rồi, giờ chỉ làm thêm lô gô thôi ... :D

hoangbquang
18-08-2007, 09:26
Thông tin bước đầu về Khách sạn và Tàu đi Vịnh

- Khách sạn ngủ đêm 24/08 tôi dự tính chọn Khách sạn Công Đoàn loại 3*. Khách sạn này giá cả dao động từ 300k/phòng đôi/2 giường -- 400k/phòng đôi/2 giường -- phòng ốc sạch sẽ và quan trọng là wiew khá đẹp, nhìn thẳng ra Vịnh. Từ đó đi ra bãi biển gần xịt, có bãi để xe ô tô rất rộng rãi. (Thông tin chi tiết sẽ cập nhật sau vài tiếng nữa)

- Tàu đi Vịnh tôi đã thuê được với giá cả khá dễ chịu: Tàu loại VIP 2 tầng, có máy lạnh, phòng ốc sạch sẽ, quầy bar, karraoke, boong rộng, chuyên cho khách nước ngoài thuê. Đi hai ngày thứ 7 và Chủ nhật theo lộ trình Vịnh Hạ Long, chiều về Cát Bà nghỉ ngơi ăn tối, sáng hôm sau đi Vịnh Bái Tử Long và về Bãi Cháy khoảng 15h. Giá bao nguyên 2 ngày là 5 triệu (Nghe nói rẻ hơn khách khác khoảng 3 triệu vì họ cho thuê 4 triệu/ngày/12h)

Vấn đề nan giải ở chỗ họ nói nếu chúng ta đi đông thì không thể ngủ được trên tàu vì phòng ngủ ở trên tàu chỉ có chỗ dành cho 25 người, và CSGT đường thuỷ cũng như CS du lịch và Ban quản lý Vịnh không cho khách ngủ đêm trên Vịnh vượt quá con số 25 người/tàu. Như thế chúng ta lại phải ngủ đêm ở Cát Bà à? Sẽ tốn thêm tiền và không hay lắm...

Vấn đề ăn trên Tàu thì như này: Giá cả từ 80k - 100k/người/bữa có thực đơn gồm 7 món hải sản như : Tôm hấp, Ghẹ hấp, ngao, Mực xào, canh chua Cá.... đại loại thế, bia rượu tính ngoài nếu có nhu cầu. Chúng ta sẽ có 2 bữa ăn trên tàu nếu ngủ ở Cát Bà, còn ngủ trên tàu thì 2 bữa chính và 1 bữa sáng.

(Chi tiết cụ thể sẽ được thông tin cho các bác biết vào tối nay) Giờ các bác có thể góp ý cho phương án ngủ trên tàu hay ngủ Cát Bà đi nhé...

Kận
18-08-2007, 09:31
Không cho ngủ đêm trên tàu thì có cho ngủ đêm trên đảo trong vịnh không hả bac? Ta có thể neo tàu cạnh một bãi nào đó, chị em thì ngủ lại trên tàu cùng với một số anh em nào đó hì hì còn anh em ta thì ngủ bãi, làm đống lửa với ít đồ nướng, chắc cũng chỉ hết thùng vốt-ka thôi là ngủ bãi với ngủ nệm cũng như nhau hết thôi mà

Kận
18-08-2007, 09:33
Quên, em cập nhật là tụi em gồm có hai vợ chồng em cùng với một phượt nữ tương lai (tình trạng hôn nhân: hiện đang phòng không) :))

CVN
18-08-2007, 09:46
Nhà em đi có trẻ con thì ko khoái ngủ trên tàu. Nếu sáng CN tàu có thể quay lại Cát bà đón thì nhà em xin ngủ Cát Bà, chi phí nhà em tự lo.

hoangbquang
18-08-2007, 09:53
Không ngủ đêm trên tàu được, vì nếu mình thuê loại tàu có phòng ngủ giá sẽ đắt hơn (usd80/tour/người). Giá tớ vừa đưa ra là tàu không ngủ riêng. Như thế khả năng mình sẽ phải ngủ ở Cát Bà, phải thuê phòng ngủ ở Cát Bà, xe đón từ bến tàu về Thị trấn 500k/chuyến/35 chỗ vì hiện giờ tàu gỗ Du lịch không được vào bến tàu chính mà bến này chỉ có tàu bọc sắt cao tốc của các doanh nghiệp vận tải khách mới được vào. Mẹ nó chứ, độc quyền đến dã man...

Giá thuê tàu chính xác là: 6 triệu/2 ngày không có máy lạnh, nếu có máy lạnh bật 24/24 thì cộng thêm 1,5tr nữa, vị chi là 7,5 triệu/2 ngày dùng máy lạnh mát xì mum.

Lộ trình đi chơi theo ý muốn, nếu thích đi đâu họ chở đi đó, khắp cả Vịnh.

hoangbquang
18-08-2007, 09:54
Nhà em đi có trẻ con thì ko khoái ngủ trên tàu. Nếu sáng CN tàu có thể quay lại Cát bà đón thì nhà em xin ngủ Cát Bà, chi phí nhà em tự lo.

Nếu thế thì tốt quá, vì tôi cũng đang muốn thuê loại tàu không phòng ngủ cho nó rẻ và chúng ta ngủ Cát Bà hay ơn...

hoangbquang
18-08-2007, 09:58
Các bác cho ý kiến tiếp đi nhé, để tôi còn dự liệu và quyết định lộ trình cũng như các vấn đề liên quan

CVN
18-08-2007, 10:09
Em đề nghị các bác đăng ký đi xác nhận lại, đồng thời PM cho bác trưởng đoàn cái số di động để tiện liên lạc. Hạn chót là bao giwof bác trưởng đoàn ơi?

hoangbquang
18-08-2007, 10:17
Hạn chót đăng ký tham gia chuyến đi là ngày 20/08 tức là thứ 2 này. Các bác đăng ký đi nhé...

pvc
18-08-2007, 12:04
Các bác tổ chức tính toán nên theo nhu cầu phượt của số đông thành viên nhé

p/s:em thấy phương án áo phông của bác starhouse được đấy,các bác cho y kiến nhé

Kính

pvc
18-08-2007, 15:14
Em đăng ký lại
1 sedan 05 chỗ
02 người lớn + 1 trẻ em
Xe em có thể chở thêm từ 2 - 3 bác nữa
0913217960

hoangbquang
18-08-2007, 15:28
Tôi 1 xe 5 chỗ
2 người
Có thể chở thêm 3 người nữa.

pvc
18-08-2007, 15:29
Em update lai danh sách nhé

trinity
18-08-2007, 16:14

Ui. Mấy hôm nay tớ k vào nhiều & k kịp đọc quả nhắn nhe này của PVC. Tớ sẽ cố gắng xem sao! Dù tớ cũng có để ý về mấy thứ như banner mà cứ tắc tị mãi chả nghĩ ra cái gì. Chắc tại ít giao lưu nên bí ý. :D

Mẫu áo trông có vẻ hợp với giai hơn với gái nhỉ?!:)
Theo tớ dùng áo 1 mầu cho nó đơn giản, bỏ viền đi. Áo cổ bẻ thì trông lịch sự & hợp với nhiều dáng người. Áo k cổ chỉ hợp với bác nào có phom ngon tí. :D Nhưng để mặc đi du lịch biển thì cứ 2 dây & 3 lỗ cho nó đặc biệt PVC à!
Mỗi một dịp kỷ niệm lại làm 1 mẫu mới! Cho nó hoành!

Kua
18-08-2007, 16:59
Nếu ở Cát Bà thì để em thử liên lạc xem âo. Vì em có đại ka chơi thân đang làm giám đốc điều hành Catba Resort. Hy vọng sẽ có gía tốt nhất có thể

Quat
18-08-2007, 18:04
Em update lai danh sách nhé

ấp đết tý nhá Nhà em là 2 nhớn và 1 nhỏ.

PVC : Check lại nhà chuoiday đi nhé - hình như là ko đi

pvc
18-08-2007, 18:30
ấp đết tý nhá Nhà em là 2 nhớn và 1 nhỏ.

PVC : Check lại nhà chuoiday đi nhé - hình như là ko đi

1 nhỏ thì coi như không tính nhá ;)

bad
18-08-2007, 21:43
Hự, nhà em con nhỏ quá, không theo lịch trình này được. Nhưng... lại nhưng... em thích cái áo quá cơ :D
Bác nào đặt áo nhớ đặt thừa cho em một cái nhé, sứt chỉ hay loại B cũng được :(

pvc
18-08-2007, 21:53
Em vừa ĐT úp sọt được 1 ông nữa, up lên cho đỡ quên

Anh Già
18-08-2007, 22:03
Cho mình đăng ký thêm 1 mạng nữa nhé , có lẽ rủ thêm thằng bạn già đi cùng.

Kận
19-08-2007, 08:18
Nhà nào update danh sách mà nhà em lại thiếu người thê. Nhà em 3 người nhớn + 1 trẻ con + 1 Matiz

yeumaudo
19-08-2007, 20:10
Em vừa ĐT úp sọt được 1 ông nữa, up lên cho đỡ quên

Hợ hợ, cái danh sách, cái danh sách:LL. Em thề không nhớ là mình đăng ký khi nào nưa???

hoangbquang
20-08-2007, 00:02
Các bác ơi ! Vô đăng ký cho nhà em biết được con số chính xác nhé!

Sắp đến ngày rồi.... Phải lo chỗ ăn chỗ ở và tàu bè chứ không kíp ngày quá khó đặt lắm!

pvc
20-08-2007, 00:05
@yeumaudo: Anh thấy bác Hoàng xác nhận nên đưa vào mà ;)

banmaitoahuong
20-08-2007, 00:06
Em không đi, mừ chỉ nhen lửa cho các anh chị em rằng muốn có một chuyến di đáng nhớ thì là mà....

Đi chơi ở Cát Bà hay Hạ Long, thức đêm tới 4 am rồi ra beach...mỗi người chỉ còn mặc một món đồ trên người ( lưu ý là đồ bơi hai mảnh nha) Cởi trên hay cởi dưới là tuỳ mỗi người. Ai vi phạm người í hầu beer tất cả nhóm người còn lại! Trời sáng hẳn thì không bắt phải nude bán thân nữa. Bác nào sáng mắt thì dẫu có đêm đên cũng nổ đom đóm vì mục sở thị....lol. Bác nào kính hơi dày một tý, trang bị ống kính hồng ngoại nhể.
Bác nào đồng tình idea của iem, cho iem biết cái
Ps: Viết xong mới nhớ, cái idea của em chắc chỉ áp dụng được cho mỗi female !

TÍM
20-08-2007, 00:10
Em cũng thề là lúc anh PVC úp sọt Chitto và em Maytrangtc thì ko hề úp sọt em ặc ặc :D :LL :shrug:

pvc
20-08-2007, 10:03
Em cũng thề là lúc anh PVC úp sọt Chitto và em Maytrangtc thì ko hề úp sọt em ặc ặc :D :LL :shrug:

Mình thấy nhà black có post 1 bài ủng hộ gì gì đó ;) :D , cứ nghĩ là đăng ký nên đưa vào list. hề hề. Thế có đi không???

(beer)

vịt
20-08-2007, 10:46
Các bác ơi cho em đăng ký số chót 1 người lớn 1 trẻ em a.
Hôm trước em có ra mắt các bác ở cafe 115 Giảng võ rồi.
Em khai báo thông tin đây ạ:
tên: Việt Nga- đt: 0904225319
đã gặp 1 số bác giao lưu, báo cáo là có quen biết 1 số thành viên( để đỡ bị nghi là ăn cắp:D ).
em xong các bác nhé

Chuối đây
20-08-2007, 11:08
Bạn nga đi vespa ah, bộ màu vàng trong avatar quen quá, có phai mặc hôm "L’Italia s’e’ Vespa” kô nhỉ?

CVN
20-08-2007, 11:09
Bác Nhựa chốt lại cái danh sách nhể. Còn thu xiền :D

hoangbquang
20-08-2007, 11:14
Hôm nay tôi bận quá nên nhờ chú Nhựa chốt hộ tôi cái danh sách những người đã đăng ký.

Chiều nay tôi lên cái chương trình cụ thể và chuẩn bị thu tiền tạm ứng các bạn nhé.

vịt
20-08-2007, 11:19
Bạn nga đi vespa ah, bộ màu vàng trong avatar quen quá, có phai mặc hôm "L’Italia s’e’ Vespa” kô nhỉ?
Hello, đúng rùi đấy, gặp người wen ở đây nữa hả bạn(beer)

Chuối đây
20-08-2007, 13:47
Hello, đúng rùi đấy, gặp người wen ở đây nữa hả bạn(beer)

He he, chào bạn violet911 (wait) (wait) (wait)

vịt
20-08-2007, 14:17
Vầng, em ạ bác, bác cả em ra private hay vào topic chào hỏi, làm quen, tìm hiểu sở thich..nói chuyện đê, chứ đây các bác khác xem rồi lại ko hỉu giè.:LL
mà bác sợt đâu ra mà nhanh thía...(beer) (beer)

pvc
20-08-2007, 17:15
Em update lại danh sách, đề nghị các bác còn lấp lửng xin vui lòng xác nhận giùm em nhé

1.yêu mầu đỏ
2.Black
3.Maytrangtc
4.nambu
5.trinity

Các bác đã đăng sau đây ký xin vui lòng cho xin số điện thoại liên lạc nhé
1. Táo xanh
2. Ngủ mơ

pvc
20-08-2007, 17:23
Danh sách đăng ký chính thức (người lớn) đi Hạ Long như sau

1. CVN
2. CVN's Sư tử
3. PVC
4. PVC's Sử tử
5. HoangBQuang
6. Babel
7. Babel's Sư tử
8. Minicanj
9. Minicanj's Sư tử 1
10. Minicanj's Sư tử 2
11. Kua
12. Anh Già
13. MaiLanThao
14. MaiLanThao's Friend
15. Chitto
16. Chitto's Sư Tử
17. dtsfan
18. dtsfan's Sư Tử
19. Vit

Trẻ em gồm những nhà sau:
1. CVN
2. PVC
3. Minicanj
4. Babel
5. dtsfan
6. Vit

Xe đăng ký có:
1. CVn
2. PVC
3. HoangBquang
4. dtsfan
5. Kua
6. Minicanj
7. Babel

Tất cả đều 05 chỗ (trừ nhà babel 04 chỗ)

Kính mời các bác tiếp tục đăng ký tham gia cho vui nhé!
(beer) (beer) (beer)
:L

bad
20-08-2007, 17:27
Cơ mà Kua chưa liên lạc được với rì jọt à, kẻo tối lại ngủ trên ô tô là....
Đang đợi đây Kua ơi...

bvc
20-08-2007, 17:33
24/08 thì nhà iem không đi được rồi, bvc's lion bận đi làm roài. Chán.
Đi vào 01,02,03/09 thì hay quá.

Quat
20-08-2007, 19:42
Bác Hoangbquang cho em biết giá thuê Tàu đi. Em thấy giá bác nếu trên cao quá. Em hỏi bọn tàu dưới đấy thì họ nói nếu mình đi thăm vịnh vào ngày thứ 7 ( xuất phát từ 7h sáng , mua vé thăm vịnh) rồi tầm chiều sang Cát bà - Tối ở lại Cát bà - sáng hôm sau chủ nhật đi thẳng từ Cát bà về Hạ long thì giá kịch kim chỉ là 2T cho 2 ngày. Nếu ta đặt ăn luôn trên tàu thì giá còn giảm được khoảng đôi lít nữa. Thế nên có gì bác thông báo cho em biết nhé.

SonTT
20-08-2007, 19:52
Ui, ông này... để cho ông Bàng Quang kiếm tý chữa cái chân đau nào.

Hố hố hố

yeumaudo
20-08-2007, 20:05
Em update lại danh sách, đề nghị các bác còn lấp lửng xin vui lòng xác nhận giùm em nhé

1.yêu mầu đỏ
2.Black
3.Maytrangtc
4.nambu
5.trinity

Các bác đã đăng sau đây ký xin vui lòng cho xin số điện thoại liên lạc nhé
1. Táo xanh
2. Ngủ mơ

Dạ, em xin xác nhận lại là em không đi được ạ. Kính chúc các bác đi chơi dzui dzẻ, khi về có nhiều quà cho người ở nhà.

Quat
20-08-2007, 20:08
Ai lại nói thế Bác , đừng hiểu nhầm ý em nhá. Chỉ muốn một chuyến đi affordable for everyone thôi

SonTT
20-08-2007, 20:23
Hố hố hố, em phải tội cứ hay nghi ngờ. Em cứ bảo thế không phải thì thôi, Tinh Hoàn nhỉ

hoangbquang
20-08-2007, 23:02
M SonTT nhá! Ông phát ngôn bừa phứa quá rồi đấy...

Chú dtsfan: Nếu có giá tàu thấp hơn chú cứ căn phơm và báo cho anh, nhưng chỉ có điều chú xem lại loại tàu, có nhiều loại tàu lắm.
Giá tàu anh định thuê là tàu cao 2 tầng, rộng rãi, loại VIP.

mailanthao
20-08-2007, 23:32
Chỉ muốn một chuyến đi affordable for everyone thôi

Em chấm câu này hay nhất từ trang đầu đến giờ...Em thích! :D

Anh Hoàn ơi! Tinh thần theo idea bác dtsfan là ngon nghẻ và hấp dẫn hơn đấy ạ...

Chứ nguy cơ giống như: bọn em hóng hớt đi dự cuộc họp mặt của các "đại gia phượt và gia đình vợ con" quá...hix hix...

hoangbquang
20-08-2007, 23:37
Vụ nghỉ đêm ở Bãi Cháy, cô Vịt đã book phòng ở khách sạn Halong pears 4 *

- Gia phong villa la 300k \ 1 phong ( hien dang con 10 phong)
- Khu building la 400k 1 phơng hien cung con du 5 phong).

Như thế ngay từ tối nay bác PVC chốt quân số và báo lại cho cô Vịt để cô ấy đặt phòng nhé. Chương trình chúng ta nghỉ 2 đêm ở Hạ Long, đêm thứ nhất ở Bãi Cháy là tối thứ 6, ngày thứ 7 đi chơi Vịnh, tối thứ 7 ngủ ở Hạ Long chứ không ở lại Cát Bà ngủ nữa. Sáng CN chúng ta đi Vịnh tiếp, Chiều CN chúng ta về...

Còn vấn đề tàu bè chú dtsfan hỏi luôn đi nhé !

trinity
20-08-2007, 23:40
TNT chưa chắc chắn có đi đc hay k. Tuỳ các bác để vào diện vé vớt hoặc cho nốc ao luôn.:shrug:

pvc
20-08-2007, 23:51
hố hố hố
Đại ca Hoàng vì lo lắng cho chuyến đi đầu tiền của đại gia đình nhà phượt . 5 thầy 10 ý nên đã hỏi thuê loại tầu VIP. Miễn chê luôn...Ngài chơi sang và tính toán cầu toàn quá ĐẠI CA Hoàng à. Dân Phượt cần vui là chính với chi phí hợp lý là chủ yếu... đú thế quái nào được với mấy ông Tỷ phú như Ngài. Thôi vụ tàu bè này Đại Ca cứ để em và dtffan xác nhận thuê loại tầu bình dân hơn, vì em nghĩ chương trình nên thay đổi không ngủ đêm trên vịnh nữa mà đi theo kiểu thuê tiếng hoặc mua vé ở bãi cũng okie đấy. Đoàn mình lần này đi không nhiều nên không cần dùng đến (dao mổ trâu) Đại Ca nhỉ.

:D :D :D

bvc
21-08-2007, 07:32
24/08 em bận roài, em đi chiều 25/08 thì gặp các bác ở đâu ở Vịnh được nhỉ?

SonTT
21-08-2007, 07:51
Chứ nguy cơ giống như: bọn em hóng hớt đi dự cuộc họp mặt của các "đại gia phượt và gia đình vợ con" quá...hix hix...

Không thể hiểu khác hơn được:))

Quat
21-08-2007, 07:59
:Dam Thế thì nhà nhựa để em confirm vụ tàu bè nhé. Còn vụ đặt ăn trên tàu thì tối thứ 6 xuống đấy em gọi thằng nhà tàu ra cho các bác đặt rồi xem vụ tàu bè luôn cho nó clear. Tránh việc ông SonTT bảo mình cài cắm ngại lém :LL :LL :LL :Dam . Tàu thì em nghĩ là có thể lấy cái tầng 1 làm chỗ ngồi nghỉ + ăn và leo lên tầng 2 ngồi ngắm kẻng là có vì tháng trước em cũng vừa thuê cho văn phòng xong. Nói chung là tàu bè không thiếu , xuống đó thích cái nào chỉ cái đó và giá cả phải chăng nhất (em nghĩ thế). Xin các đại ca chỉ giáo.

Mà nói chung em nghĩ không nên chi phí vào tàu nhiều quá , tiền để tập chung vào khu nhậu nhẹt và giải trí thì hợp lý hơn.

CVN
21-08-2007, 08:23
Để phục vụ tốt nhất mục đích giao lưu đại gia đình nhà Phượt (not gia đình đại gia Phượt :D ), em sẽ cho vợ con em về ngoại chơi cuối tuần này. Như vậy em sẽ tung tẩy đi Hạ Long cùng các bác.

(Có thể xe em vẫn ko rảnh vì trên phải dưa vợ con về quê rồi mới chạy thẳng xuống Hạ Long)

Quat
21-08-2007, 08:47
Để phục vụ tốt nhất mục đích giao lưu đại gia đình nhà Phượt (not gia đình đại gia Phượt :D ), em sẽ cho vợ con em về ngoại chơi cuối tuần này. Như vậy em sẽ tung tẩy đi Hạ Long cùng các bác.

(Có thể xe em vẫn ko rảnh vì trên phải dưa vợ con về quê rồi mới chạy thẳng xuống Hạ Long)

Theo em Bác nên cho sư tử nhà bác đi vì cũng còn một số sư tử khác , cho tụ đàn để sau này mình phượt còn dễ bác ạ.

hoangbquang
21-08-2007, 09:28
Tôi đi 2 mình, còn dư 3 chỗ, có ông bà nào đi cùng không thế? Giơ tay đê....

Thế vụ phòng nghỉ 2 đêm ở Bãi Cháy cô Vịt lo giúp nhé, chú đờ fan lo vụ tàu, ông Nhựa lo vụ áo và chỉ huy đội hậu cần nhé, tôi chỉ đạo...Hố..Hố...

Đóng xiền bao giờ đây :D

CVN
21-08-2007, 09:38
Theo em Bác nên cho sư tử nhà bác đi vì cũng còn một số sư tử khác , cho tụ đàn để sau này mình phượt còn dễ bác ạ.Ý mình khác ý bạn, hế hế hế. Các sư tử tụ với nhau dữ nhiều hơn lành :)). Bạn non quá! Hố hố hố

Kận
21-08-2007, 09:40
Em ké nhé, xe em còi quá, có khi cho nó ở nhà cho lành.

Quat
21-08-2007, 09:45
Ý mình khác ý bạn, hế hế hế. Các sư tử tụ với nhau dữ nhiều hơn lành :)). Bạn non quá! Hố hố hố

Non là non thế nào , cho sư tử đi cùng mà không có sư tử nào để nó buôn cả nó bảo chán chết thế thì mình cũng áy náy mà mất vui. Quan điểm của em là đã vui là phải cả mình cả sử tử và tất cả cùng vui thế thôi. Chứ mình đi toàn đực rựa cho sư tử đi cùng nó lủi thủi một mình với con thì chán chết :D :D :D

pvc
21-08-2007, 10:00
TNT chưa chắc chắn có đi đc hay k. Tuỳ các bác để vào diện vé vớt hoặc cho nốc ao luôn.:shrug:

Thế cứ coi như là đi nhá, ngồi cùng xe nhà mình luôn nhá
(beer)

pvc
21-08-2007, 10:01
Up....date lại ;)

1. CVN
2. CVN's Sư tử
3. PVC
4. PVC's Sử tử
5. HoangBQuang
6. Babel
7. Babel's Sư tử
8. Minicanj
9. Minicanj's Sư tử 1
10. Minicanj's Sư tử 2
11. Kua
12. Anh Già
13. MaiLanThao
14. MaiLanThao's Friend
15. Chitto
16. Chitto's Sư Tử
17. dtsfan
18. dtsfan's Sư Tử
19. Vit
20. Trinity

1. CVN
2. PVC
3. Minicanj
4. Babel
5. dtsfan
6. Vit

Xe đăng ký có:
1. CVn
2. PVC
3. HoangBquang
4. dtsfan
5. Kua
6. Minicanj
7. Babel

Tất cả đều 05 chỗ (trừ nhà babel 04 chỗ)

Chuối đây
21-08-2007, 10:03
CCvn đi có 1 mình thôi mà, update kiểu gì thế?

CVN
21-08-2007, 10:05
Non là non thế nào , cho sư tử đi cùng mà không có sư tử nào để nó buôn cả nó bảo chán chết thế thì mình cũng áy náy mà mất vui. Quan điểm của em là đã vui là phải cả mình cả sử tử và tất cả cùng vui thế thôi. Chứ mình đi toàn đực rựa cho sư tử đi cùng nó lủi thủi một mình với con thì chán chết :D :D :D
Hê hê, nó đi chơi về rồi vẫn tụ với nhau mới chết chứ!.
Nhà cháu có câu chuyện này, hầu bác:

Có 2 thằng đi hát Karaoke (cùng một hội bạn nữa). Hai thằng này có vợ chơi với nhau. Một thằng gọi điện về báo cáo vợ là hôm nay anh hát Karaoke với bạn ở đấy ở đấy. Thằng kia thì dối vợ là anh phải đi tiếp khách của công ty, quan trọng lắm. Rủi cho nó là vợ nó lại gọi điện cho vợ thằng bạn và đc thông báo là chồng mình đang đi hát ở đó ở đó.

Ba máu sáu cơn, con vợ nó chạy đến. Tệ quá, chú chồng lại đang mắt nhắm nghiền du dương uốn lượn song ca cùng một nàng trẻ măng trên bục...

Hồi sau khỏi cần phải kể!!!!

Quat
21-08-2007, 10:11
Số lượng tham gia ngày càng ít đi ----> Tiền phải nôn ra sẽ nhiều lên ----- Chết thôi :)) :)) :LL :LL

vịt
21-08-2007, 10:18
Bá cáo bác trưởng đoàn với các bác em xác nhận xong KS rồi (HaLong pearl Hotel), nghỉ 2 tối 24, 25- 08.
- 10 phòng 2 giường (2 người) khu Villa giá 300k nett đã bao gồm ăn sáng và thuế
- Người lớn thêm: 100k/ người/ ngày
-Trẻ em từ 6-12 50k/ người / ngày
- trẻ em dưới 6 tuổi ăn ngủ miễn phí.
Các bác xem chốt tổng chi phí đi ạ? Trước em thấy bác nào tính sơ là 500k/ ng?
@ bác hoangbquang xe còn trống 3 chỗ ạ? Hay cho em đi xe bác với nhá, đăng ký trước ko lúc ý ra ko có ai để đi ké thì chít.:LL
@ bác nhựa: em thấy số người với cả xe vẫn còn đang thay đổi hả bác, thế em thêm 1 người lớn 1 trẻ em nữa có còn đủ chỗ ko bác?

Quat
21-08-2007, 10:22
Xe em còn 3 chỗ nè

Lưu ý xe nhỏ , xóc nẩy đít , ổn vãi lúa nhưng có Sub mát xa mông ghế xau và Karaoke không míc cho hàng ghế trước =)) =)) (beer) (beer) Welcome các bác đặt hàng :L

Anh Già
21-08-2007, 11:02
Bạn Nhựa lưu ý hộ là mình đăng ký 2 chỗ nhé , cho mình vào xe nào bây giờ?:)

Chuối đây
21-08-2007, 11:07

Thiếu gì hả bác, xe khách 35k/vé:LL :LL :LL :LL

hoangbquang
21-08-2007, 11:10
Bá cáo bác trưởng đoàn với các bác em xác nhận xong KS rồi (HaLong pearl Hotel), nghỉ 2 tối 24, 25- 08.
- 10 phòng 2 giường (2 người) khu Villa giá 300k nett đã bao gồm ăn sáng và thuế
@ bác hoangbquang xe còn trống 3 chỗ ạ? Hay cho em đi xe bác với nhá, đăng ký trước ko lúc ý ra ko có ai để đi ké thì chít.:LL
@ bác nhựa: em thấy số người với cả xe vẫn còn đang thay đổi hả bác, thế em thêm 1 người lớn 1 trẻ em nữa có còn đủ chỗ ko bác?

OK. Rất cám ơn cô Vịt ! NHư vậy vụ phòng nghỉ là ổn, còn vụ tàu? Chú đờ fen đến đâu rồi? :D
- Rất vui được mời cô Vịt đi cùng xe...

Quat
21-08-2007, 11:20
Ơ coi như xong Tàu 2 tầng giá là 1T6 cho 2 hôm tướt cả. Còn ăn uống trên tàu thế nào thì tối thứ 6 các bác tự đặt nhá.

pvc
21-08-2007, 11:27

Bác yên tâm! Chỗ ngồi thoải con gà mái luôn ;)

Chuối đây
21-08-2007, 13:29
Ơ coi như xong Tàu 2 tầng giá là 1T6 cho 2 hôm tướt cả. Còn ăn uống trên tàu thế nào thì tối thứ 6 các bác tự đặt nhá.

https://www.phuot.vn/imagehosting/946ca8629c3569.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2227)

Quat
21-08-2007, 14:08
Loại nhà chuoiday post là loại dành cho khách ngủ đêm trên tàu (loại này nhiều xiền, không phù hợp với dân phượt :D :D ). Còn có loại khác 2 tầng là loại tầng một làm phòng ăn và ngồi ngắm cảnh cho đỡ gió còn tầng 2 là buồng lái và một khoảng rộng có mái che và ko mái che cho khách thích tắm nắng và ngắm cảnh cao hơn téo.

Quat
21-08-2007, 14:14
Bá cáo bác trưởng đoàn với các bác em xác nhận xong KS rồi (HaLong pearl Hotel), nghỉ 2 tối 24, 25- 08.- 10 phòng 2 giường (2 người) khu Villa giá 300k nett đã bao gồm ăn sáng và thuế

Đề nghị các đại ca đọc lại hộ nhé em không hiểu thế này là thế nào - sao lại 2 đêm. Em tưởng 1 đêm ở Hạ long còn 1 đêm ở Cát bà chứ nhể. Còn phơm em cái nhá

pvc
21-08-2007, 14:15
Tôi đi 2 mình, còn dư 3 chỗ, có ông bà nào đi cùng không thế? Giơ tay đê....

Thế vụ phòng nghỉ 2 đêm ở Bãi Cháy cô Vịt lo giúp nhé, chú đờ fan lo vụ tàu, ông Nhựa lo vụ áo và chỉ huy đội hậu cần nhé, tôi chỉ đạo...Hố..Hố...

Đóng xiền bao giờ đây :D

Đề nghị những bạn sau lo vụ tay hòm chìa khóa nhé

Vit
Mailanthao
Trinity

Bác Hoang cho địa điểm và thời gian tập trung nhé . khi tập trung hoặc đến KS sẽ nộp tiền luôn (Bác Hoàng cho 1 con số tạm tính nhé)

Về phần chia sẻ chi phí chung sẽ như sau:
- Tầu và vé thăm quan vịnh hạ long
- Ăn + linh tinh gì đấy
- Ngủ (tính trên thực tế sử dụng) có thể em sẽ thuê 2 phòng ;) :)) :))

Những phần không tính chia sẻ chung:
- Xăng xe và vé cầu phà bến bãi HN-HL-HN
- BCS, trai gái đi cùng hoặc trai gái phát sinh ở HL ;) :))

Những phần tính chia sẻ chi phí riêng cho phượt nam
- Đồ uống có cồn như bia,rượu ...

Tạm thế nhé!
(beer)

Quat
21-08-2007, 14:20
Đề nghị những bạn sau lo vụ tay hòm chìa khóa nhé

Vit
Mailanthao
Trinity

Bác Hoang cho địa điểm và thời gian tập trung nhé . khi tập trung hoặc đến KS sẽ nộp tiền luôn (Bác Hoàng cho 1 con số tạm tính nhé)

Về phần chia sẻ chi phí chung sẽ như sau:
- Tầu và vé thăm quan vịnh hạ long
- Ăn + linh tinh gì đấy
- Ngủ (tính trên thực tế sử dụng) có thể em sẽ thuê 2 phòng ;) :)) :))

Những phần không tính chia sẻ chung:
- Xăng xe và vé cầu phà bến bãi HN-HL-HN- BCS, trai gái đi cùng hoặc trai gái phát sinh ở HL ;) :))

Những phần tính chia sẻ chi phí riêng cho phượt nam
- Đồ uống có cồn như bia,rượu ...

Tạm thế nhé!
(beer)

Thế thì em cũng bắt trước nhà Minh cận để xe ở nhà cho nó lành nhá :LL :LL :LL Xe ai còn chỗ cho em ké 2 nhớn 1 nhỏ nhé. hô hô hô hô hô

Chuối đây
21-08-2007, 14:21
Loại nhà chuoiday post là loại dành cho khách ngủ đêm trên tàu (loại này nhiều xiền, không phù hợp với dân phượt :D :D ). Còn có loại khác 2 tầng là loại tầng một làm phòng ăn và ngồi ngắm cảnh cho đỡ gió còn tầng 2 là buồng lái và một khoảng rộng có mái che và ko mái che cho khách thích tắm nắng và ngắm cảnh cao hơn téo.

ĐÚng yêu cầu nhé!(c) (c) (c)

https://www.phuot.vn/imagehosting/946ca92856d581.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2228)

https://www.phuot.vn/imagehosting/946ca92ee02c5b.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2229)

https://www.phuot.vn/imagehosting/946ca930fa8b6e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2230)

Quat
21-08-2007, 14:23
Oh Yes chuoiday You are a man =)) =)) =)) =))

Chuối đây
21-08-2007, 14:28
Thêm cái nữa cho dễ hình dung nhá!
https://www.phuot.vn/imagehosting/946ca94176f559.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2231)

hoangbquang
21-08-2007, 14:43
Nhớ ngắt dòng khi post ảnh nhá ông chuối...Tớ vừa phải lọ mọ ngắt ra hộ chú.

Chuối đây
21-08-2007, 14:45
Nhớ ngắt dòng khi post ảnh nhá ông chuối...Tớ vừa phải lọ mọ ngắt ra hộ chú.

Tí ô làm hỏng còn gì:T :T :T

pvc
21-08-2007, 15:02
Tầu bé quá :LL

Quat
21-08-2007, 15:03
bao nhiêu người mà đòi to. Chuẩn bị tiền đi nhé nhựa.

vịt
21-08-2007, 15:06
@ các bác, Em hỏi mấy cái lày:
-tập trung đi chiều t6, bữa tối t6 ăn ở đâu hả bác?
- tối t6 có sinh hoạt gì ko bác? hay phát sinh theo nhu cầu, (nếu mọi người ko mệt)? hát hò, nhảy múa, giao lưu , làm quen cho những người chưa kịp quen nhau ý (beer) (beer)
- Sáng thứ 7, ăn sáng xong đi Vịnh, thế thì chắc chắn đặt ăn trưa trên tàu rùi..
- tối t7 ăn ở đâu bác? Hay cũng tuỳ cơ ứng biến?
- Tối t7 chúng mình có chương trình gì ko các bác(HH) (kiss) ?
- chủ nhật lại lên tàu đi tắm biển:F thăm quan chụp hình tiếp ạ?
- Ăn trua chủ nhật ở đâu ạ?

bác Hoàng trưởng đoàn áng chi phí đi bác, để chúng em còn biết đường mà liệu.
em hô khẩu hiệu tý: em đến với chương trình, ah , quên em đến với các bác trên tinh thần giao lưu học hỏi là chính , vui là chính nên em làm đc gì thì em cũng xin cố gắng lựa theo sức của mình :LL

vịt
21-08-2007, 15:13
Ý , mấy cả quên , em đọc ở đâu thấy nói là tây balo đi du lịch Hạ Long mang theo cực nhiều nước, vì HL bán đắt lắm, các bác nhớ mua trước vài thùng lavie mang theo các bác nhá. Với cả nhân tiện thì mua luôn chục hộp nước quả cho chị em và các bé (loại cam xoài táo gì đó của VNM).
Vì theo kinh nghiệm đi chơi xa của em là các ông luôn mua bia với rượu mang theo thôi :)) sẽ thiệt cho chị em nào ko uống đc bia lắm :D ( hok phải em ) (beer)

Quat
21-08-2007, 15:21
Theo em thì chiều thứ 6 nên khởi hành sớm vì nếu chạy tối em éo lái được nhanh

ăn tối thì các bác phải tính vì có cả trẻ con nên nếu để đến Hạ long nhận phòng xong mới đi ăn thì đói quá. Cái khoản giao lưu tối thứ 6 thì tối quá rồi và mệt nữa nên để sang tối thứ 7 nhể.
(tạm tính ăn tối thứ 6 100k/người) + tiền KS 300k hoặc 400K/2 hoặc 3 theo trên ta có = từ 250k-300k/người
Sáng thứ 7 ăn sáng xong thì ra bến mua vé thăm quan rồi lên tàu (75k nếu chỉ đi 1 hang, em không đi hang nào vì đi độ 999 lần rồi). Ăn trưa thì như em đã nói các bác phải đặt từ tối hôm thứ 6 rồi ( không biết có nên mang bia với Vodka đi không nhỉ? Bia thôi còn Vodka thì Minh cận mang đi 2 thùng rồi - đỡ quá ) Tạm tính 100k bác + rưọu bia ngoài luồng = 300k người cả tiền tàu

Tối thứ 7 ăn tối trên bè ở Cát bà hả các bác? rồi rao lưu luôn thể - Hát hò , nhả múa gì đấy tuỳ tổng thể 150K/bác "ăn ít thôi để bụng mà hát cho đỡ tốn:D :D ) + tiền KS 300k hoặc 400K/2 300k-400k người

Chủ nhật ăn sáng chắc fờ ri nên không tính - ăn trưa lại tạm tính 100K/ người

Các khoản linh tinh khác chưa tính nhá.

Sơ sơ em tính cũng phải 1T/ người đấy. Các bác nghĩ sao???

anhminh
21-08-2007, 15:32
Ý , mấy cả quên , em đọc ở đâu thấy nói là tây balo đi du lịch Hạ Long mang theo cực nhiều nước, vì HL bán đắt lắm, các bác nhớ mua trước vài thùng lavie mang theo các bác nhá. Với cả nhân tiện thì mua luôn chục hộp nước quả cho chị em và các bé (loại cam xoài táo gì đó của VNM).
Vì theo kinh nghiệm đi chơi xa của em là các ông luôn mua bia với rượu mang theo thôi :)) sẽ thiệt cho chị em nào ko uống đc bia lắm :D ( hok phải em ) (beer)
ừ, lần này đi gắng chăm lo cho chị em cái. Chứ cứ bụi mãi, khổ chị em :)

pvc
21-08-2007, 22:56
Up....date lại

1. CVN
2. PVC
3. PVC's Sử tử
4. HoangBQuang
5. Babel
6. Babel's Sư tử
7. Minicanj
8. Minicanj's Sư tử 1
9. Minicanj's Sư tử 2
10. Kua
11. Anh Già
12. MaiLanThao
13. MaiLanThao's Friend
14. dtsfan
15. dtsfan's Sư Tử
16. Vit
17. Trinity
18. Bạn bác Anh Già

1. CVN
2. PVC
3. Minicanj
4. Babel
5. dtsfan
6. Vit

Xe đăng ký có:
1. CVn
2. PVC
3. HoangBquang
4. dtsfan
5. Kua
6. Minicanj
7. Babel

Tổng cộng có 35 chỗ, còn 11 chỗ trống nữa ạ .

mailanthao
21-08-2007, 23:35
Chị Tâm có đi ko đấy?
Bạn em đi công tác đột xuất rồi, ko đi được...nên em cũng...chưa biết thế nào...:(

vịt
21-08-2007, 23:43
Các bác máu lên chứ, em mới vào mà còn máu xía này:LL (beer) (beer)
Bạn Thảo đi đi cho vui, có tớ là bạn của Hải Vũ đây này:)

pvc
21-08-2007, 23:45
Rail_Thin, ‎Anton, ‎hsbc, ‎hoacomay, ‎flamenco, ‎Luckyluke

Các bác này đăng ký đi cho vui nhé!

hoangbquang
22-08-2007, 11:08
Báo cáo các bác

Bác nào muốn đi Hạ Long xin đăng ký nhanh lên a. Hôm nay là phải đặt phòng và chốt quân số rồi...

- Cô Vịt cứ căn cứ số gia đình và số thành viên đi 1 mình thì đặt phòng nhé. Theo tớ cô đặt 8 phòng là ok. (c)

Kua
22-08-2007, 12:01
Bad vào đăng ký đi kìa.....
Kua - gạch tên ra khỏi danh sách, nhà nhựa nhé!

Quat
22-08-2007, 12:30
Em vô cùng đau đớn và cay cú báo tin Sếp em vừa gọi điện bắt em phải đi làm thông dịch cho hội nghị Tim mạch khỉ gió gì đó tại Vinh vào hôm thứ 6 này. Em sẽ phải rời Hà nội và hồi 4h sáng (Đau không?). Điều đó có nghĩa là em chúc các bác có một chuyến Phượt vui vẻ.

Em bàn giao lại cho nhà Nhựa số điện thoại của cái nhà Tàu mà em đã đặt này, xuống đấy cứ gọi là nó đến nhá 0913539806.

Các Bác đừng chửi em , vợ con đừng chửi em nhá nhá nhá :( :( :(

hoangbquang
22-08-2007, 12:52
Ô thế các bác bỏ cuộc hết à?
Thú vị nhỉ !

Chẳng lẽ còn một mình tớ, tớ vẫn lên đường...

Kua
22-08-2007, 13:13
Ồ, đại ka đã nói thế thì em làm sao bỏ đại ka được
Hai anh em mình đi anh nhỉ???

tungthanden
22-08-2007, 13:53
Kính chào các bác, em là thành viên mới, vào hóng hớt đọc bài thì nhiều, mà viết bài thì ít (thế có hư k?:T ). Thấy nhà mình tổ chức hoành tráng quá, đang tính đăng ký, nhưng nhìn thấy bác dtsfan dự toán lại chột dạ:shrug: ... híc..., (độ 50% số này thì thằng em cũng liều kéo con vợ vừa quen đi cùng) thôi thì thân phận thằng hóng hớt cứ làm hóng hớt vậy "Chúc các bác 1 bữa phượt hoành tráng và vui vẻ, nhớ chụp nhiều ảnh để thằng em ngồi nhà đánh game xong quay ra xem cho đỡ mỏi mắt nhé....(BB)"

(beer) (beer) (beer) (beer) (beer)

Theo em thì chiều thứ 6 nên khởi hành sớm vì nếu chạy tối em éo lái được nhanh

ăn tối thì các bác phải tính vì có cả trẻ con nên nếu để đến Hạ long nhận phòng xong mới đi ăn thì đói quá. Cái khoản giao lưu tối thứ 6 thì tối quá rồi và mệt nữa nên để sang tối thứ 7 nhể.
(tạm tính ăn tối thứ 6 100k/người) + tiền KS 300k hoặc 400K/2 hoặc 3 theo trên ta có = từ 250k-300k/người
Sáng thứ 7 ăn sáng xong thì ra bến mua vé thăm quan rồi lên tàu (75k nếu chỉ đi 1 hang, em không đi hang nào vì đi độ 999 lần rồi). Ăn trưa thì như em đã nói các bác phải đặt từ tối hôm thứ 6 rồi ( không biết có nên mang bia với Vodka đi không nhỉ? Bia thôi còn Vodka thì Minh cận mang đi 2 thùng rồi - đỡ quá ) Tạm tính 100k bác + rưọu bia ngoài luồng = 300k người cả tiền tàu

Tối thứ 7 ăn tối trên bè ở Cát bà hả các bác? rồi rao lưu luôn thể - Hát hò , nhả múa gì đấy tuỳ tổng thể 150K/bác "ăn ít thôi để bụng mà hát cho đỡ tốn:D :D ) + tiền KS 300k hoặc 400K/2 300k-400k người

Chủ nhật ăn sáng chắc fờ ri nên không tính - ăn trưa lại tạm tính 100K/ người

Các khoản linh tinh khác chưa tính nhá.

Sơ sơ em tính cũng phải 1T/ người đấy. Các bác nghĩ sao???

pvc
22-08-2007, 14:16
Bác nào đã đăng ký chính thức thì cho nhà em số ĐT liên lạc với . Đề nghị bác Hoangbquang lên chương trình và chi phí cụ thể luôn nhé

Kính

vịt
22-08-2007, 14:20
Ô thế các bác bỏ cuộc hết à?
Thú vị nhỉ !

Chẳng lẽ còn một mình tớ, tớ vẫn lên đường...

Ơ, 1 mìn là thế nào bác (NO) , đoàn vẫn còn hơn 10 người mà, như thế cũng đủ cho 1 cuộc vui, các bác nào tự nhiên mấy ngày cuối tuẩn phát hiện ra rảnh ranh hoặc nổi hứng lên thì lại join nhé.
Em vừa rị mọ được 1 số điểm ăn chơi ở HL, có mấy chỗ đợt này xuống mình thử các bác nhỉ, em đi mấy lần mà chưa thử hết:D
1. Chè chát cạnh cục thuế. Chè thì bình thường thôi, nhưng được cái u bán chè nói chuyện có duyên mà lại có cô con gái xinh đáo để.
2. Dãy quán Kara khu rạp bạch đằng. Hát thì chẳng ra cái gì mà lại đắt như ma nhưng phòng ốc tương đối rộng rãi và sạch sẽ, tổ chức SN tàm tamjŽ
3. Bánh cuốn chả mực : Một ngách nhỏ cạnh quán gốc bàng. ăn tạm được nhưng buổi sáng đông quá, chờ gãy cổ.
4. Xôi chả mực : Sân rạp bạch đằng. Good.
5. Dãy quán nước mía, bia jumbo. Chỗ ngồi tương đối lãng mạn, buổi chiều mùa hè có thể ngắm mặt biển và hoàng hôn+câu cá. fun.
6. Quán cafe quốc bảo cột 5.
7. Cafe Linh Linh đối diện vườn hoa mới xây.
8. Nhà hàng AC. Vừa mới khai trương trước vườn hoa cột 3, khá sang trọng và đồ ăn tương đối ngon. Tối có thể uống bia và cafe trên tầng 3 or 4. Khá hay.
9. Các bè ăn ở khu cột 5 phía đường sông. Giá cả phải chăng, khi đi có thuyền nhỏ vào tận bờ đón ra. Gửi xe trên bờ 2k/xe không hơn.
10. Quán Lạng sơn. Gần trường dân tộc nội trú với các món lợn quay, vịt quay .... và đặc sản rượu đắng. Ngon và lạ.
11. Thịt chó lạng sơn . Cạnh Quán lạng sơn, rẻ và ăn ngon.
12. Cafe trung nguyên bãi cháy . Chỗ ngồi khá đẹp và bổ mắt.
13.Bè Biển Mơ 1,2 đi vào bằng lối qua xuất nhập khẩu. Bạn có thể xem con cá song nặng tới 40 kg. Nhìn nó hơi rét. ăn uống khá ngon nhưng giá cao hơn các bè khác.
14.Dãy quán cafe cạnh rạp bạch đằng : Lối đi xuyên qua trung cư. Rất đông khách, chắc là cũng ngon.
15. Cafe xương rồng : khá yên tĩnh và lãng mạng cho các đôi. Có nhạc cổ điển, thi thoảng có chú nghệ sĩ đi lặc, vác guitare vào gẩy tưng tưng hay ra phết.
16. Sàn nỗi nhớ và cafe nỗi nhớ đối diện vosa. Muốn nghịch ngợm quậy tí thì leo lên tầng 4, nếu không ở tầng 1 có cafe với khung cảnh khá lịch sự và lãng mạn.
17. Bia HN và Anchor phố mới gần cột đông hô . Các bạn tự đánh giá.
18. Quán mì vằn thắn bánh bao phố mới.
19. Quán bi-a, mát xa phố mới. 2 địa điểm cạnh nhau nên khá ... tiện lowijŽ
20. điểm tắm khoáng bùn cách chân đèo bụt 10km. Có thể tắm bùn, nước khoáng nóng, v.v.v. Rất có lợi cho sức khỏe, giá cả phải chăng 15k/1 lần( đây là giá tắm chay nhé,)

pvc
22-08-2007, 14:20
Kính chào các bác, em là thành viên mới, vào hóng hớt đọc bài thì nhiều, mà viết bài thì ít (thế có hư k?:T ). Thấy nhà mình tổ chức hoành tráng quá, đang tính đăng ký, nhưng nhìn thấy bác dtsfan dự toán lại chột dạ:shrug: ... híc..., (độ 50% số này thì thằng em cũng liều kéo con vợ vừa quen đi cùng) thôi thì thân phận thằng hóng hớt cứ làm hóng hớt vậy "Chúc các bác 1 bữa phượt hoành tráng và vui vẻ, nhớ chụp nhiều ảnh để thằng em ngồi nhà đánh game xong quay ra xem cho đỡ mỏi mắt nhé....(BB)"

(beer) (beer)

Vâng! Cám ơn Bác!

Sau vụ này chúng em sẽ rút kinh nghiệm tổ chức nhưng chương trình gần gũi với cộng đồng Phượt hơn . Có lẽ từ lần sau xin theo sự sắp xếp của các bác thủ lĩnh Fxxx như BoTram, NamBu, HoaHa, Windysmile ...

(beer)

hoangbquang
22-08-2007, 14:34
Xăng xe không tính đối với các bác đi cùng (Chủ xe tự lo mà).. Bác nào đi với gia đình và thuê phòng riêng thì bác đó trả tiền nguyên phòng.

Còn các bác đi cùng bạn, ở nam - nữa tách bạch thì dự trù chi phí không hết bao nhiêu, tất cả các khoản chi phí ăn uống, đi lại, ngủ nghê, tôi dự trù (chưa chi tiết được đâu đấy nhé):

- 1: Phòng ngủ: 300k/phòng: 4 người x 2 = 150k/người
- 2: Ăn uống: 6 bữa x 60k = 360k/người
- 3: Tàu bè: 100k/2 ngày
- 4: Các chi phí linh tinh: 150k

Dự kiến: 760k/người

bvc
22-08-2007, 14:37
Kính các bác,

Thế tối thứ bẩy (25/8) các bác có về Hạ long không? nếu có về thì gia đình em phi xuống hóng hớt cùng các bác.

hoangbquang
22-08-2007, 14:38
Có về Hạ Long mà Bác! Bác xuống nhá...

bvc
22-08-2007, 14:51
Cảm ơn bác,

Chương trình tối thứ bẩy như thế nào các bác?

Em thấy bác @dtsfan viết:
Tối thứ 7 ăn tối trên bè ở Cát bà hả các bác?

Như vậy là thế nào? Nếu chính xác về Hạ long thì cho em biết chương trình nhé.

@pvc: em sẽ confirm với bác vào sáng ngày mai để bác book giúp em 1 phòng/ 4 người nhé

Tks all.

pvc
22-08-2007, 15:01
@bvc: Bác xác nhận tất tần tật luôn trên này nhé

Kua
22-08-2007, 15:50
Có về Hạ Long mà Bác! Bác xuống nhá...

Avalon????????? :LL :LL :LL

Babel
22-08-2007, 16:03
Hị, ngày mai em mới còn phơm cái vụ Hạ Long này, các bác ơi :(

pvc
22-08-2007, 17:15
Avalon????????? :LL :LL :LL

Đăng kí rồi hả ???
:LL :LL :LL

hoangbquang
22-08-2007, 17:17
Tớ vẫn đi Ếch ộp mà. Xe kia chưa đăng ký xong nhá ! Hớ..Hớ...

trinity
22-08-2007, 17:38
99% k đi đc. PVC trừ tớ ra khỏi danh sách nhé!

CVN
22-08-2007, 20:47
Mình có tý ý cò là khi tổ chức cho một đoàn đông thì nên cân nhắc chương trình sao cho tự vui là chính (đã đông thì kiểu gì chẳng vui) và hạn chế tối đa chi phí cho "sân bãi" như xe cộ, hotel, thuyền bè...

Có tối thiểu hóa chi phí thì mới đông người tham gia được.

Chitto
22-08-2007, 20:57
Xăng xe không tính đối với các bác đi cùng (Chủ xe tự lo mà).

Dự kiến: 760k/người

Với các đại gia thì chi phí này không có nghĩa gì mấy.

Với một số người thì không đơn giản.

Với một số người khác, thì chi phí đó cũng không phải là điều quan trọng, mà lăn tăn ở chỗ liệu niềm vui, cái thu về có tương xứng với mức bỏ ra hay không?

Hí hí. Chúc các đại gia vui vẻ.

pvc
22-08-2007, 21:00
Thế thì bỏ bớt thuê tầu thăm vịnh hôm chủ nhật đê . Thay vào đó ta đi thăm Đền Cửa Ông hay đâu đó ...Bác...Ho..à..ng nhỉ?

pvc
22-08-2007, 21:03
Với các đại gia thì chi phí này không có nghĩa gì mấy.

Với một số người thì không đơn giản.

Với một số người khác, thì chi phí đó cũng không phải là điều quan trọng, mà lăn tăn ở chỗ liệu niềm vui, cái thu về có tương xứng với mức bỏ ra hay không?

Hí hí. Chúc các đại gia vui vẻ.

Em đồng ý với quan điểm này của Bác Chitto. Có lẽ lần đầu tổ chức nên chưa được ô văn kê lắm . Lần sau Bác nhớ cùng anh em tham gia lên kế hoạch tổ chức ngay từ đầu đấy nhớ .;)
(beer) (beer)

Kua
22-08-2007, 21:08
Chắc anh Tinh Hoàn lên lại chương trình xem thế nào. Sẽ có khoảng 4-5 xe đi thôi nhỉ, và số người chắc cũng chỉ khoàng 20 người nhỉ?
Thế cũng được !!!

hoangbquang
22-08-2007, 21:17
Tôi nói thật, các ông chán lắm, Kể cả tôi nữa. Ban đầu đã ra phương án như vậy, sau để cho đại chúng hơn thì đã giảm đi rất nhiều thứ và giảm chi phí để mọi anh chị em cùng tham gia...Như thế đã có thể gọi là đẽo cày giữa đường rồi...

Thứ nhất: Đã gọi là đi thì nó phải ra hồn một chuyến đi. Phải có cái gì đó nó là điểm nhấn và khác biệt chút so với những chuyến đi khác... Ở chuyến đi này khác là điểm chúng ta ngủ trên Vịnh, đi một vòng tham quan cả 2 Vịnh Hạ Long và Bái Tử Long.

Còn nếu chỉ là đi Hạ Long, tham quan Vịnh bằng vé tàu mua ở bến để tàu nó cho ra xem mấy cái Hang, tiếng là đẹp mà chả có mẹ gì.....rồi ăn ngủ khách sạn, chơi bời quán xá thì nói thật, chả có gì để nói nữa.... Cá nhân tôi nghĩ rằng đi thế thì thà ở nhà...

Để chiều lòng tất cả mọi người và để tất cả mọi người tham gia được một chuyến đi theo ý niệm là hấp dẫn và chi phí thật ít cho nó đại chúng thì tôi nghĩ rằng chúng ta nên đi bằng xe máy, chọn một cung Tây Bắc, hoang dã, xa rời thành phố... kiểu như box Du lịch vẫn đi lâu nay. Và như thế Phươt.com cũng có khác dex gì Box Du Lịch đâu....

Các nhân tôi cho rằng đã tổ chức đi chuyến đầu tiên, cần phải đáng nhớ một chút, mang theo được cái khác biệt của Phươt.com chứ đừng e ngại tính không đại chúng, việc đại chúng hay không ở những lần đi sau....

Kua
22-08-2007, 21:20
Tôi nói thật, các ông chán lắm, Kể cả tôi nữa. Ban đầu đã ra phương án như vậy, sau để cho đại chúng hơn thì đã giảm đi rất nhiều thứ và giảm chi phí để mọi anh chị em cùng tham gia...Như thế đã có thể gọi là đẽo cày giữa đường rồi...

Thứ nhất: Đã gọi là đi thì nó phải ra hồn một chuyến đi. Phải có cái gì đó nó là điểm nhấn và khác biệt chút so với những chuyến đi khác... Ở chuyến đi này khác là điểm chúng ta ngủ trên Vịnh, đi một vòng tham quan cả 2 Vịnh Hạ Long và Bái Tử Long.

Còn nếu chỉ là đi Hạ Long, tham quan Vịnh bằng vé tàu mua ở bến để tàu nó cho ra xem mấy cái Hang, tiếng là đẹp mà chả có mẹ gì.....rồi ăn ngủ khách sạn, chơi bời quán xá thì nói thật, chả có gì để nói nữa.... Cá nhân tôi nghĩ rằng đi thế thì thà ở nhà...

Để chiều lòng tất cả mọi người và để tất cả mọi người tham gia được một chuyến đi theo ý niệm là hấp dẫn và chi phí thật ít cho nó đại chúng thì tôi nghĩ rằng chúng ta nên đi bằng xe máy, chọn một cung Tây Bắc, hoang dã, xa rời thành phố... kiểu như box Du lịch vẫn đi lâu nay. Và như thế Phươt.com cũng có khác dex gì Box Du Lịch đâu....

Các nhân tôi cho rằng đã tổ chức đi chuyến đầu tiên, cần phải đáng nhớ một chút, mang theo được cái khác biệt của Phươt.com chứ đừng e ngại tính không đại chúng, việc đại chúng hay không ở những lần đi sau....

Vâng, em cũng nghĩ như anh. Tuy nhiên, một số người sẽ gặp khó khăn như bác chitto nói.
Cũng khó nhỉ????
EM lại thấy BUỒN rồi !!!

hoangbquang
22-08-2007, 21:26
Một điều nữa là trong một diễn đàn, có rất nhiều người, mỗi người một hoàn cảnh sống, mỗi người có một quan niệm cách sống và cách đi. Cho nên để chiều lòng được tất cả mọi người không dễ dàng.

Ta lấy cái vui là chính, ta đi một chuyến đi thật vui, thật đáng nhớ để cái đó làm tiền đề, tạo dựng cho phong trào đi lại của thành viên... Vậy cái mục đích đó đâu rồi? Mà cứ sợ là không đại chúng, ít người tham gia...

Nói thẳng, bác nào cảm thấy chuyến đi này không thể tham gia được, thì sau lại có chuyến khác với cách tổ chức khác, ít chi phí hơn, đại chúng hơn.. lúc đó các bác cùng tham gia.... Còn bác nào đã xác định đi được, thì chúng ta đi... Miễn sao điều thu về là một chuyến đi trọn vẹn đúng nghĩa, thu hoạch được niềm vui, niềm hứng khởi và tình cảm bạn bè. Lần sau anh chị em thấy thế sẽ hào hứng và tổ chức được càng nhiều chuyến đi khác, hình thức đi đại chúng khác....

Trong khi đó, trong số chúng ta có các bác đi chuyến này có mang theo cả vợ con, mà đã đi theo hình thức cả gia đình thì không thể đi kiểu BỤI được, chí ít cũng phải tổ chức sao cho các bác gái và các cháu được cái chỗ tươm tất và chỗ đi cho nó gọi là HẤP DẪN một chút. Vậy nên để chiều lòng được các thành viên khác bằng hình thức chi phí ít, ta phải làm thế nào?

Đơn giản vậy thôi các bác ạ.

CVN
22-08-2007, 21:26
Có lẽ chiều tối mai (5.30PM) anh em ta làm tý cà phê nhỉ. Sân Cung Văn Hóa Việt Xô. Tán gẫu tý.

Kua
22-08-2007, 21:36
Thui, em tạm thời gút lại danh sách tham gia vậy:

1: Hoangbquang
2: pvc và vợ
4: cvn
5-6: Minh Cận (và vợ)
7: Kua
8: Anh già
9: Vịt
10: Bạn Hoangbquang

Mai confirm:
Babel

Xe gồm có:
Hoangbquang
cvn (chắc chỉ có đi chiều về được)
pvc
Kua
Babel (nếu đi)

Hy vọng mọi người sẽ tham gia đông đủ hơn :)

mailanthao
23-08-2007, 00:27
Sorry các bác,

Em xin phép được gạch tên trong danh sách đi Hạ Long lần này.
Mọi lý do đều trở thành nực cười lúc này nên em ko có lý do gì cả.

Chúc các bác lên đường vui vẻ.

P/S: Anh Hoàn, đã xây dựng chương trình thế nào cứ thực hiện đúng như thế, ko phải lăn tăn và giải thích nhiều làm gì anh ạ...Còn mọi cái khác sẽ gặp nhau và trao đổi thêm...em tin rồi sẽ tốt thôi...sure.

CVN
23-08-2007, 00:30
Lần đi này sẽ là lần "tiền trạm" cho các cuộc đi khác của 4rum. Hy vọng chúng mình sẽ có nhiều câu chuyện vui, nhiều bức ảnh đẹp để chia xẻ với các bạn sau chuyến đi!

Have a good nigh!

pvc
23-08-2007, 00:31
Lần đi này sẽ là lần "tiền trạm thứ 2" cho các cuộc đi khác của 4rum. Hy vọng chúng mình sẽ có nhiều câu chuyện vui, nhiều bức ảnh đẹp để chia xẻ với các bạn sau chuyến đi!

Have a good nigh!

Như trên
;)
(beer) (beer) (beer)

SonTT
23-08-2007, 00:34
Phượt với chả phọt.
Buồn cười vãi tè

Dims
23-08-2007, 00:36
ơ bây giờ mới biết có cái này! iem lại đi vào sáng thứ 7, chủ nhựt vê. Đêm thứ 7 ngủ trên biển, ngắm trăng 13 chưa tròn nhưng cố ngăm Đi mỗi 2 mạng lớn 1 mạng nhỏ. Mục đích chính mỗi ngắm trăng, chèo Kajak chẳng hang cũng không động. Book phòng trên tàu mất rồi. Các bác có đi nữa không ạ, để em thu xếp rồi cũng bon chen ạ?

hoangbquang
23-08-2007, 00:39
Tôi là thằng chuyên đi chơi 1 mình, nên có đi 1 mình cũng chả có đêx gì ngại, huống hồ vẫn còn mấy anh em nữa cơ mà.... Tớ e đi về viết bài lại khối người bảo giá như mình tham gia nhỉ.. =))

Chiều mai cứ tập trung cafe ở Cung văn hoá Hữu nghị Việt Xô các bác nhé, tán phét tý... Hé...Hé...

Lão SonTT đi công tác...éo gì lắm thế, về đi Phượt đi, ngồi đấy mà la phượt với chả phọt... :LL

hoangbquang
23-08-2007, 00:42
ơ bây giờ mới biết có cái này! iem lại đi vào sáng thứ 7, chủ nhựt vê. Đêm thứ 7 ngủ trên biển, ngắm trăng 13 chưa tròn nhưng cố ngăm Đi mỗi 2 mạng lớn 1 mạng nhỏ. Mục đích chính mỗi ngắm trăng, chèo Kajak chẳng hang cũng không động. Book phòng trên tàu mất rồi. Các bác có đi nữa không ạ, để em thu xếp rồi cũng bon chen ạ?

Thế em cứ dấm cho bọn anh mấy phòng nhé, ngủ trên Vịnh thú phết, uống rượu ngắm trăng và...làm thơ.!! :LL

bvc
23-08-2007, 08:09
Chương trình vẫn chưa fix xong hả các bác ơi? Ngày chủ nhật đi thăm vịnh hay thăm đền của ông?

CVN
23-08-2007, 08:12
Chương trình vẫn chưa fix xong hả các bác ơi? Ngày chủ nhật đi thăm vịnh hay thăm đền của ông?Lần này đi ít nên chương trình sẽ flexible bác ạ. Tùy hứng lý qua cầu thôi

bvc
23-08-2007, 08:27
Lần này đi ít nên chương trình sẽ flexible bác ạ. Tùy hứng lý qua cầu thôi

Tks bác,
Vì em chiều thứ bẩy (25/8) mới xuống được nên cần biết chương trình cụ thể để tham gia với các bác cho vui.

CVN
23-08-2007, 08:29
Tks bác,
Vì em chiều thứ bẩy (25/8) mới xuống được nên cần biết chương trình cụ thể để tham gia với các bác cho vui.NHfa Nhựa biết số di động của bác rôì đúng ko. Tôi sẽ nhắc Nhựa gọi cho bác vào trưa thứ 7 nhé, được ko?

pvc
23-08-2007, 08:44
Tks bác,
Vì em chiều thứ bẩy (25/8) mới xuống được nên cần biết chương trình cụ thể để tham gia với các bác cho vui.

Ồ,tiếc quá bạn BVC à!
Trưa thứ 6 bọn mình lên đường về HN rồi, chẹp chẹp ...:LL :LL :LL

Kận
23-08-2007, 09:09
Cuối cùng còn khá ít, nếu vậy ta chơi kiểu tùy hứng thôi, tụi em thì kiểu gì cũng chơi.

vịt
23-08-2007, 09:18
tùy hứng là ngủ thuyền hay ngủ bờ tối thứ 7 các bác.?
Để em còn báo lại KS?

vịt
23-08-2007, 09:41
Chương trình vẫn chưa fix xong hả các bác ơi? Ngày chủ nhật đi thăm vịnh hay thăm đền của ông?

Ngày chủ nhật đi tắm bùn với suối khoáng nóng đi các bác:LL :LL :LL

Chuối đây
23-08-2007, 10:27
Ngày chủ nhật đi tắm bùn với suối khoáng nóng đi các bác:LL :LL :LL

nếu chủ nhật mà tắm cùng với bạn violet thì tớ lại xuống, nhỉ?:LL :LL :LL

bvc
23-08-2007, 10:34
Ồ,tiếc quá bạn BVC à!
Trưa thứ 6 bọn mình lên đường về HN rồi, chẹp chẹp ...:LL :LL :LL

Vâng nhà nhựa biết số mobil của em rồi thưa bác @cvn,

@pvc: nhựa, nhựa cũ, nhựa hỏng, nhựa kém chất lượng chủ trì gì mà cứ lúng ta lúng túng, cứ hoắng hết cả lên, chẳng biết thế nào mà lần. :T

minhngoc77
23-08-2007, 11:16
Chẹp chẹp, tiếc quá, em có việc bận không đi cùng các bác được.Vậy em cử đại diện đi là được rồi các bác nhỉ?
Chúc các bác có 1 chuyến đi zui zẻ !
P/S: Mình ơi ! Bảo trọng nhé :L

Kận
23-08-2007, 11:26
Chẹp chẹp, tiếc quá, em có việc bận không đi cùng các bác được.Vậy em cử đại diện đi là được rồi các bác nhỉ?
Chúc các bác có 1 chuyến đi zui zẻ !
P/S: Mình ơi ! Bảo trọng nhé :L

Ai đấy ạ, nếu mình ơi là Nam thì anh em sẽ cho bác ấy say bét nhè, còn nếu là Nữ thì e hem... e rằng... hehe

Anh Già
23-08-2007, 11:33
Hơ hơ , tớ đoán ra được '' mình ơi '' của bạn Minhngoc77 là ai rồi !=)) =)) =))

hoangbquang
23-08-2007, 11:36
Chương trình đi ra sao sẽ cụ thể trong buổi gặp chiều nay với các bác PVC, CVN, Minh cận và tất cả những bác nào muốn....

Địa điểm ở 1 trong những quán Cà fe ở khuôn viên Cung Văn Hóa Hữu Nghị Việt Xô, lúc 16h chiều nay.

Còn ít người thì chúng ta rất dễ lên chương trình, tắm bùn suối khoáng và ngủ đêm trên Vịnh hợp lý quá :D

Ông AnhGia chiều nay chạy lên đó nhá :LL

Kua
23-08-2007, 11:46
Chương trình đi ra sao sẽ cụ thể trong buổi gặp chiều nay với các bác PVC, CVN, Minh cận và tất cả những bác nào muốn....

Địa điểm ở 1 trong những quán Cà fe ở khuôn viên Cung Văn Hóa Hữu Nghị Việt Xô, lúc 16h chiều nay.

Còn ít người thì chúng ta rất dễ lên chương trình, tắm bùn suối khoáng và ngủ đêm trên Vịnh hợp lý quá :D

Chiều ông làm ơn đi avalon lên cho tôi nhờ nhá :LL :LL :LL

Anh Già
23-08-2007, 11:47

Yes , Sir !:D

Babel
23-08-2007, 11:57
Báo cáo các cụ, chương trình nhà em thế lày ợ:
- 8h sáng thứ sáu (mai đấy ợ) sau khi ăn sáng, nhà em dông thẳng xuống Hòn Gai.
- Tranh thủ chén bữa trưa ở Hòn Gai xong thì quảng xe luôn ở bến Cái Rồng rùi lên tầu lúc 1h.
- Ước chừng ngắm vịnh khoảng 4 tiếng là đến Quan lạn ợ .
- Kiếm cái phòng rùi đi chén, dạo biển và chụp hoàng hôn (nếu có thể)
- Cả ngày hôm sau nhà cháu lang thang vừa thưởng đồ ăn lẫn thưởng cảnh.
- Sáng chủ nhật nhà cháu ra tầu về Hòn Gai, chén tiếp rùi dông thẳng về Hà Nội.

Lành, ngon, bổ, rẻ (với điều kiện tránh xa giun biển :D)

Vậy ạ, kính mời các cụ, cô, chú, bác, cháu nào máu thì đú cùng!

Kua
23-08-2007, 12:03
Báo cáo các cụ, chương trình nhà em thế lày ợ:
- 8h sáng thứ sáu (mai đấy ợ) sau khi ăn sáng, nhà em dông thẳng xuống Hòn Gai.
- Tranh thủ chén bữa trưa ở Hòn Gai xong thì quảng xe luôn ở bến Cái Rồng rùi lên tầu lúc 1h.
- Ước chừng ngắm vịnh khoảng 4 tiếng là đến Quan lạn ợ .
- Kiếm cái phòng rùi đi chén, dạo biển và chụp hoàng hôn (nếu có thể)
- Cả ngày hôm sau nhà cháu lang thang vừa thưởng đồ ăn lẫn thưởng cảnh.
- Sáng chủ nhật nhà cháu ra tầu về Hòn Gai, chén tiếp rùi dông thẳng về Hà Nội.

Lành, ngon, bổ, rẻ (với điều kiện tránh xa giun biển :D)

Vậy ạ, kính mời các cụ, cô, chú, bác, cháu nào máu thì đú cùng!

Thế là thế đếch nào hả anh? Túm lại là anh có đi theo đoàn này ko? :T :T :T

Kận
23-08-2007, 12:16
Chết thật, nhà Babe có tư tưởng ly khai, phải đập chết từ trong trứng nước thôi thì loạn, loạn :D:D:D

pvc
23-08-2007, 12:18
Chết thật, nhà Babe có tư tưởng ly khai, phải đập chết từ trong trứng nước thôi thì loạn, loạn :D:D:D

Chiều nay đập luôn nhỉ
;)

hoangbquang
23-08-2007, 12:38
Thay mặt Ban tổ chức chính quyền Phọt, tôi phê bình chú Babel đã có tư tưởng cục bộ, chơi bời theo lối cá nhân không theo định hướng vui vầy bầy đàn của Phọt, cái này nâng quan điểm lên thì người ta gọi là Chủ nghĩa xét lại về Phượt, vô tình chú Babel đã đi sai nội dung của Cương lĩnh và điều lệ "đảng ta"... Cần phải đấu tranh phê bình thôi..

Nếu chú không giác ngộ nhanh, ban tổ chức sẽ khoan óc chú và nhét vào đó cuốn Cương lĩnh - Điều lệ Phượt, lúc đó sẽ rất phiền...

Chiều nay chúng ta mở cuộc họp phê bình chú Babel, đề nghị chú đến sớm với bản kiểm điểm viết sẵn. Nhá :LL

Chuối đây
23-08-2007, 12:49
Oh my god! Chắc chắn là nó kô đến họp rồi, đề nghị các bác kiếm sẵn khoan cọc nhồi, nhà pvc chuẩn bị săn.... ít đậu phụ, nếu cương lĩnh bị thiếu nhé=)) =)) =))

anhminh
23-08-2007, 13:24
Đã phạt rượu babel :)

Babel
23-08-2007, 13:32
Lần này đi ít nên chương trình sẽ flexible bác ạ. Tùy hứng lý qua cầu thôi

Hô hô hô ... tèn tèn

Các cụ tư tưởng không kiên định, lập trường không vững vàng, đường lối chỉ đạo giáo điều, tùm lum, không phù hợp với dân cầy, làm dân cầy cóng, rét, sun trym lại nên mới rút lui gần hết.

Nhà cháu tiên phong vạch ra con đường đi hợp lý, các cụ lại hù nhau trù úm, vùi dập, đập toẹt nhân tài như vầy thì đất phượt làm sao có đường mà sánh vai với các cường quốc năm châu, há chẳng tủi lắm ư :gun

Còn nhà chuối kia, nhà mi đừng co tát nước theo mưa mà vùi dập măng non mới nhú, nhà mi có giỏi thì phượt chuyến này đi để chứng minh cái tinh thần phượt thay vì cứ suốt ngày "sáng đớp gà đồi tối vần xôi" rồi vác cọc bê tông mà thọc bánh matít.

Các cụ cứ giao lưu bóng bàn đi, nhà cháu đã full xe rồi!

(HH)

hsbc
23-08-2007, 13:46
E kô tham gia, nhưng cũng đề nghị cho măng non nhà bác babel vào nồi đi ạ:LL :LL :LL

Anh Già
23-08-2007, 13:57
E kô tham gia, nhưng cũng đề nghị cho măng non nhà bác babel vào nồi đi ạ:LL :LL :LL

Em ko tham gia thì làm sao chén kua được? :LL

hsbc
23-08-2007, 13:59
Em ko tham gia thì làm sao chén kua được? :LL

Kua chỗ nào chả chén được hả bác, đúng kô ah, trừ đi lên núi, chứ còn HN chén tốt:D

hoangbquang
23-08-2007, 14:00
Đề nghị chú Babel tiếp thu tinh thần phê bình giác ngộ cách mạng Phượt để tiến bộ, không cãi cùn cãi cối, lâu dần tư tưởng sẽ lệc đường, không phát huy được chủ nghĩa Phượt...

Tôi tha thiết yêu cầu chú Babel nộp ngay bản kiểm điểm và dừng ngay những hoạt động "quá khích" nhằm ly khai chuyến đi, nâng cao tư tưởng giác ngộ đường lối chúng ta đã đề ra...
---------------------------------

Chú nghe tôi đi, không mấy thằng kia nó ùa ào hô đả đảo thì hỏng (NT) :))

Babel
23-08-2007, 14:09
Ối chời ơi, toàn hội không đi đảo đảo thôi cưa cưa!

Cưa cưa đi theo em đi, mai em mà ngồi nhà chờ mấy cụ giao lưu bóng bàn thì em chết khô rùi lại khổ dân cầy tốn xiền mua beer về tưới :LL

Em là em cứ xuống HL từ sáng!

Lão minh còm kia, lão chờ đấy rùi tôi cho lão tắm rượu luôn :LL

hoangbquang
23-08-2007, 14:40
Để chiều đi cùng nhau đi, đi Quan Lạn chán bỏ đời, tớ ra đó 2 lần rùi, buồn thí mẹ... Có gì chơi đâu, ăn uống thì đắt và không ngon...

Để lần sau đee... Lần này giác ngộ đi nhé ! Hà...Hà..

pvc
23-08-2007, 14:47
Để chiều đi cùng nhau đi, đi Quan Lạn chán bỏ đời, tớ ra đó 2 lần rùi, buồn thí mẹ... Có gì chơi đâu, ăn uống thì đắt và không ngon...

Để lần sau đee... Lần này giác ngộ đi nhé ! Hà...Hà..

Kẹ miẹ nó bác ơi! Cho muỗi nó hun chết đi
:D :D :D

Babel
23-08-2007, 20:44
Sao, 9pm rồi các cụ giao lưu bóng bàn xong chưa! Hay lại say tít cả chi bộ rồi ???

Kận
23-08-2007, 20:56
Nha Babe hu lam nhe, sau chuyen nay lang phat va.

hoangbquang
23-08-2007, 23:35
Thông báo với cả làng là vào lúc 16h30 chiều mai, những bạn nào tham gia chuyến đi Hạ Long có mặt tại khuôn viên Cung văn hóa Hữu Nghị Việt Xô để lên đường...

Lộ trình như sau:

- Tối thứ 6 ngủ tại Bãi Cháy ở khách sạn Hạ Long pear. Đã book 5 phòng.
- Sáng thứ 7 đi Vịnh chơi, ăn trưa trên Vịnh...
- Tối ngủ trên Vịnh (cũng có thể về lại Hạ Long ngủ lại tùy tình hình cụ thể)
- Sáng CN ăn sáng uống cafe sau đó đi chơi Vịnh tiếp
- Trưa đi tắm bùn khoáng suối nước nóng.
- 16h chiều CN lên đường về...

Xe có 5 xe
- hoangbquang : 5 chỗ
- CVN : 5 chỗ
- PVC : 5 chỗ
- Kua : 4 chỗ
- Minh cận : 4 chỗ

Thoải mái chỗ....

Babel
24-08-2007, 00:16
Nếu các cụ không hẹp lòng thì thứ 7 đi chơi Vịnh rùi ghé qua Quan Lạn đón nhà em nhé.

Em ở đó câu mực, đào gium đón các cụ :D

Toet
24-08-2007, 02:44
Em ném đá tí. Chương trình ngủ đêm trên tàu các bác đã đạo diễn sẵn trò gì chơi cho vui chưa? Câu mực hay là hát karaoke gì đấy. Nói chuyện với bên tàu xem họ có trò gì không. Hay là nhảy salsa ngoài vịnh cũng thú. hí hí
Nếu không có trò gì là buồn như trấu cắn đấy.
Bạn em ngủ đêm trên tàu với tây, nói chung là nhà tàu cũng có tổ chức này nọ, rồi chúng nó còn bơi lội và nhiều hoạt động ngoài trời, nhưng bạn vẫn kêu ca. Chỉ biết ngồi uống whisky pha đá giải khuây. Tịnh không còn chốn nào ngoài cái boong tàu nữa. hí hí

bvc
24-08-2007, 07:19
Thông báo với cả làng là vào lúc 16h30 chiều mai, những bạn nào tham gia chuyến đi Hạ Long có mặt tại khuôn viên Cung văn hóa Hữu Nghị Việt Xô để lên đường...

Lộ trình như sau:

- Tối thứ 6 ngủ tại Bãi Cháy ở khách sạn Hạ Long pear. Đã book 5 phòng.
- Sáng thứ 7 đi Vịnh chơi, ăn trưa trên Vịnh...
- Tối ngủ trên Vịnh (cũng có thể về lại Hạ Long ngủ lại tùy tình hình cụ thể)
- Sáng CN ăn sáng uống cafe sau đó đi chơi Vịnh tiếp
- Trưa đi tắm bùn khoáng suối nước nóng.
- 16h chiều CN lên đường về...

Xe có 5 xe
- hoangbquang : 5 chỗ
- CVN : 5 chỗ
- PVC : 5 chỗ
- Kua : 4 chỗ
- Minh cận : 4 chỗ

Thoải mái chỗ....

Thôi xong, phượt Hạ long đã chốt ha.
Vậy thì gia đình em lại đi chơi Thiên sơn - Suối ngà vậy.

Chúc các bác vui,

Kận
24-08-2007, 08:22
Như hôm qua đã bóng bàn qua điện thoại, theo em đẩy giờ xuất phát lên 4h PM, vừa đỡ tắc đường mà đến sớm cho trẻ con nó đỡ mệt

iemmei
24-08-2007, 11:20
IEM chúc cả nhà lên đường bình an, có những ngày nghỉ đầy thi vị! Nhân tiện đây em gợi ý cho các anh yêu Phượt biết một nơi mà năm ngoái em qua đó làm việc

Làng ngọc trai
http://pg.photos.yahoo.com/ph/mphuong28/detail?.dir=/a44cscd&.dnm=3a5escd.jpg&.src=ph
( sorry vì lúc này em không sao up load photo lên được)

http://pg.photos.yahoo.com/ph/mphuong28/album?.dir=/a44cscd&.src=ph ( Album Amazing Race 10)

Bọn em đi bằng xuồng nhỏ, sau đó dùng thuyền chèo tay như 1 cậu trong ảnh, đi từ hang Sửng Sốt hay hòn Yên Ngựa đi vào Làng Ngọc Trai mất khoảng 1h đi đường, 45 km đường bộ ( bác nào chia ra hải lý dùm em nhé)
Bác nào yêu khám phá vịnh, chắc chắn sẽ thích thú, vì ở ngoài Vịnh, có những chỗ thật hùng vĩ, đẹp mê mẩn lòng người.
Lại làm em nhớ Vịnh rồi

bvc
25-08-2007, 19:14
Các bác đi có vui không, post ảnh lên đi các bác ơi.
Em muốn đi chiều thứ 7 lắm, nhưng lại đúng vào hôm nhà làm rằm thế là đành hoãn lần khác vậy.

banmaitoahuong
26-08-2007, 13:42
Em ngóng xem ảnh Hạ Long của nhà mình lắm...Tối nay bác nào cà phê thì send sms cho iem, mai em đi công tác roài

Kua
26-08-2007, 17:48
Mới về, tí post.....

Kận
26-08-2007, 18:04
Mưa to quá

banmaitoahuong
26-08-2007, 18:19
nha iem ngủ nên không rõ mưa, nào post ảnh lên đi, em đỏ hai mắt rồi đây

thanhdanh
08-08-2008, 15:04
dạ chi phí bao nhiêu cho em rõ cái,em có 1 mình ah,lang thang ra hà nội chơi vài ngày thoai

Quat
08-08-2008, 15:05
Năm ngoái rồi bạn ơi :)):))

SonTT
08-08-2008, 19:02
Tự dưng thằng Quạt lôi cái topic này lên, đọc lại một lượt... cười lăn cười lộn ra nhà...
Sao buồn cười thế nhỉ :))

congatoto
08-08-2008, 20:35
chơi ở Hạ Long rồi chạy về Cát Bà(Hải Phòng) rồi lại chạy ra Ha Long ??????

TÍM
09-08-2008, 00:39
dạ chi phí bao nhiêu cho em rõ cái,em có 1 mình ah,lang thang ra hà nội chơi vài ngày thoai

Năm nay có ctrình mới kìa, ngẩng đầu lên là va vào ngay, bạn có thể join (beer)