PDA

View Full Version : Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

tichuot
03-06-2010, 17:58
Thịt Chó ở Đảo Ó năm ngoái còn ngất ngây đến tận giờ, nhưng ăn mãi món Thịt Chó cũng chán. Nhân dịp Sinh Nhật Phượt 4 tuổi này, BTC thật vất vả để tìm địa điểm cho năm nay, nào là Giang Điền, Bò Cạp Vàng, Vườn Xoài, hay tận Củ Chi....các địa điểm nơi nào cũng hấp dẫn quá....chọn chổ nào? bỏ chổ nào?.... tìm kiếm chổ nào cho nó có phù hợp với những đứa con của mẹ Âu Cơ: " 50 lên rừng, 50 xuống biển" ?????

Ngày 21 - 22 tháng 8 năm 2010 tại Minh Đạm và Hồ Cốc sẽ là nơi Phượt SG trổ tài.

Cách thức tham gia SN Phượt lần 4 lần này khác như lần trước:
- Chỉ chọn những thành viên nào có máu hoang dại mới được tham gia =))
- Chỉ chọn bạn nào đóng tiền deposit trước mới được tham gia, không cho phép : " Em em đặt cục gạch, em đăng ký 1 chân, em đổ bê tông...":))
- Khi đăng ký phải kèm thêm lý lịch bao gồm:
+ Họ tên, năm sinh, giới tính thuộc đờn ông, đờn bà hay đờn tưng tưng..
+ Năng Khiếu, chiều cao, cân nặng.

Để BTC chọn lựa ra 3 thủ lĩnh nồng cốt để chiến đấu.

Kế hoạch tạm thời như thế này đi, ngày mai sẽ đi vào cụ thể hơn. :)

thik_di_choi
03-06-2010, 18:08
Thế nào là máu hoang dại hả Chuột ơi. Thế có máu "hoang" và máu "dại" có được tham gia không

deny
03-06-2010, 18:28
Minh Đạm là leo núi
Hồ Cốc là tắm biển
Vừa núi vừa biển, thật là hấp dẫn

Thông Tin đăng ký (sẽ deposit khj có thông báo)
Tên: Nhuận Thành
Nick: _deny_
Giới: Nam
Cân: 50kg
Cao: 1m68
Năng khiếu: không uống bia và không ăn hải sản..

2LúaMiềnTây
03-06-2010, 18:49
Bon chen đăng ký 1 chân (có giảm giá 20% cho 10 người đăng ký đầu tiên không tichuot ơi?)

Tên: Tâm
Nick: 2LúaMiềnTây
Cân: 67kg
Cao: 1m72
Năng khiếu: gặp rồi biết, hình như nhiều người biết rồi???

Mình đề nghị nên chơi trò tìm mật thư ban đêm trên núi Minh Đạm cho nó hồi hộp và rùng rợn...:D

bé gấu
03-06-2010, 18:56
Cho em đăng kí theo (nhớ giảm giá hoặc ưu đãi cho thành viên nhanh chân nhất)
Tên: Bích Vân
Cân nặng: 50kg :D
Chiều cao: 1m6
Năng khiếu: Ăn chơi hết mình

bumby
03-06-2010, 19:20
Năm rồi kẹt công chuyện không đi được, đã tài trợ nhiệt tình nhưng đến giờ vẫn chưa có được cái móc khóa " Phượt" như BTC đã nói ... hic hic ... Vì lí do đó, năm nay cố gắng có mặt để đòi bằng được cái móc khóa năm rồi.

Tên: Việt Thắng
Nick: Bumby
1972
Nam
75kg
1m65
Năng khiếu: chưa phát hiện có năng khiếu gì.... có thể trong tương lai sẽ có, vì tuổi mình còn lớn nữa mà...

homeless man
03-06-2010, 20:48
Tưởng hội phượt thì chỉ cần máu phượt thôi chứ, sao lại cần cả những cái khác làm gì vậy Tí? Nếu ngon, BTC nhận tiền cọc của phượt thiệt, đừng vì nhìn thấy xiền mà nhận cọc của phượt dởm, làm loãng máu phượt=)). Vậy có phải không ta?

titigold
03-06-2010, 21:49
Anh Lúa nhá, trốn ở đâu giờ mới ra. Thế những ai mà 10 người thế anh??

smallgrass
03-06-2010, 22:23
Xem chương trình có hấp dẫn không đã. Nghe BTC đòi phải có máu "hoang dại" thấy ớn quá đi. Bác sĩ chỉ cấp cho cái xét nghiệm máu A,O,AB,B thôi hà hehe.

tichuot
04-06-2010, 08:41
@ Bác Bum: Sorry bác vì sự chậm trể, do chủ nhân tài trợ của nó hiện đang còn Phượt bên USA, đợt này em sẽ dí hắn đến nơi.

@ Bác Thích:

Máu hoang dại là máu mà nó không ngoan không ngồi yên và xoắn khi người ta chơi mà chỉ ngồi nhìn, và khi về nhà lại bẩu rằng chuyến đi gì đâu toàn những đứa hoang dại chả hợp với họ. Vì thế sẽ phí những chổ như thế khi ai cũng nhảy Lambada còn họ thì ngồi im như cột đình. =))

@ Bác Hôm: Năm nay đưa ra yêu cầu hơi khó vì: BTC sẽ chọn ra những người thủ lĩnh cho 3 đội và kết quả sẽ báo cáo đến bác ạ. :))

chumbao
04-06-2010, 09:19
Cho mình đăng ký với.
tên: Hưng
Chiều cao: 170cm
Cân Nặng: 70kg
Năng khiếu: không sợ mưa..."gơi"!!! :))

Summer_Flower44
04-06-2010, 10:16
Lần đầu biết đến Phuot.com, cũng muốn tham dự Sinh Nhật Phượt lắm lắm, nhưng mà....27/8 - 3/9 lại có vé đi Ma-Sin rồi,....biết làm sao chừ!

Năm sau, nhất định đi đâu thì cũng phải chừa ngày 22/8-23/8 để dự Sinh Nhật Phuot mới được.

Buonho
04-06-2010, 12:38
Cho mình đu bám theo với, khi nào các bác mở sổ mình sẽ deposit nhé
Tên : Chi
Chiều cao: 160cm
Cân Nặng: 50kg
Năng khiếu: Tẩm ngẩm tầm ngầm đá lầm chết voi ^^

minhmio
04-06-2010, 15:22
Chết thật, chỉ có 40 người thôi à. Iem là iem phải đăng ký ngay mới được. Toàn người chưn dài, thế nên em thành người đặc biệt, rất chi là đặc biệt ấy chứ nhỉ.
Tên: Hà Minh
Sn: 1987
Giới: Nữ
Cao: Em là người thấp nhất (Em hứa, em thề, em đảm bảo :D)
Nặng: 45 cân
Năng khiếu: có năng khiếu cầm loa ^^

sami
04-06-2010, 15:41
Hôm qua say quá, nghe cu Tí rủ nhậu mà không sao bò qua được. Có gì cần dạy bảo, cu Tí vào yahoo nói nhá.
Giờ vẫn còn say

bumby
04-06-2010, 15:42
Ban tổ chức ơi, khi nhập tiệc dành cho mình chổ ngồi cạnh _deny_ nhé, mình rất thích năng khiếu của của bạn ấy...

"" Tên: Nhuận Thành
Năng khiếu: không uống bia và không ăn hải sản."""

vivi82
04-06-2010, 17:26
Cho tớ đăng ký zới:
Tên : Vi
Nick: vivi82
Sex: Female
Cân: 40kg
Chiều cao: 1.5m (tui đoán zị chứ hổng biết được không?, :D ai hỏi cái chiều cao này sỉ nhục tui zị không biết :D)
Năng khiếu: cười không mệt mỏi

trungcao
04-06-2010, 17:27
Đăng ký cái đi rồi đọc tiếp...hé hé...

Tên: Trung
Nick: trungcao
Cân: 27kg...í lộn...72kg
Cao: 1m65
Năng khiếu:...suy nghĩ...suy nghĩ...là cẩn thận đó mấy pa...ủa, lộn...tưởng nói ưu điểm...hé hé... "Dũng sĩ diệt mồi"...đứa nào từng đi nhậu đều nói vậy hết trơn...

Cám ơn pé Vi nhé!!! Hehe

lido1995
04-06-2010, 17:36
Khakha... vẫn còn kịp , vừa đi chuyến Thác Mai nghe anh Lengkeng1minh nói Phượt có tổ chức SN , đã lùng sục cả thông tin cả mấy ngày nay .... :)

Tên: Tuấn
Nick: lido1995
1977
Nam
63kg
1m63
Năng khiếu: thích nói sàm + hay nói nhảm :))

vivi82
04-06-2010, 17:38
Có người nhờ đăng ký dùm, sợ hít chỗ:

Tên: Thịnh
Nick: kakathịnh
SN: 1983
Nam
1m65
60kg
Năng khiếu: hem bít, yêu cầu đương sự khai báo

tichuot
04-06-2010, 17:53
Ôi trời ơi................

Cả chục mem đăng ký nhưng chưa tìm được ứng cử viên sáng giá cho vị trí thủ lĩnh cả, chỉ trừ ông già Bumby có chút máu khiêng xe 67 :D.

Cái năng khiếu là các bác phải show ra dư là: " Em là đội trưởng đội cổ vũ nhậu mà không ăn, em là ca sĩ chính trong hát đám ma ở làng ( toàn hát nhép thôi cũng được) :)), .....

Chứ các bạn toàn đưa ra là đang suy nghĩ, chưa nghĩ ra, bla bla bla... thì đi chết đi =))

Tớ là tớ thích bạn Lido vì năng khiếu hay nói sàm, nói nhảm....phát huy lên nữa đi bạn cho nó máu :LL

@ All: Bạn nào từ làm trong thành đoàn ?? và có năng khiếu quản trò ???? Ưu tiên cho bạn nào đăng ký vụ này sớm hen.

3 thủ lĩnh và 1 quản trò...........đang chờ bạn...Ai nào?

trungcao
04-06-2010, 18:09

Chứ các bạn toàn đưa ra là đang suy nghĩ, chưa nghĩ ra, bla bla bla... thì đi chết đi =))

Vậy...em đi chết đây...he he...
Em thì Mùa Hè Xanh cũng tham gia, Đoàn đội cũng quậy phá,...nhưng mà ở đây toàn Sói ko ah...nên ko dám đăng kí...vả lại, em..."BỎ LÂU ÒY"...nên ko dám xưng hô...he he...Nếu đc, em xin góp vui bằng 1 bài hát...tốp ca vậy...hé hé...

BTW, em xin đăng ký giùm cho 1 người bạn nữa:

Tên: Tâm
Nick: yentam26
Cân: 55kg
Cao: 1m62
Năng khiếu: cập nhật sau...vì em hổng bít vụ này... Mà cũng may là ko yêu cầu số đo 3 vòng đó...haha...

Thankiu vinamiu!!!

Đen
04-06-2010, 18:11
Có tuyển đầu bếp hay bảo kê gì hông...cho xin cái yêu cầu, níu được thì tính xa hơn.

Summer_Flower44
04-06-2010, 18:14

Cả chục mem đăng ký nhưng chưa tìm được ứng cử viên sáng giá cho vị trí thủ lĩnh cả, chỉ trừ ông già Bumby có chút máu khiêng xe 67 :D.

Cái năng khiếu là các bác phải show ra dư là: " Em là đội trưởng đội cổ vũ nhậu mà không ăn, em là ca sĩ chính trong hát đám ma ở làng ( toàn hát nhép thôi cũng được) :)), .....

@ Summer: Chạy ra Mắt kính SG cắt thêm cái miễn Chai để đeo vô mắt đi bạn, vì ngày 27 -28/8 đâu có liên quan gì Phượt tròn 4 tuổi. NGày 21 -22 cơ. :(

Bạn nói vầy làm mình tự ái nghe, đồng ý là tui có mang 2 cái miểng chai thiệt, nhưng mà bạn nghĩ coi, tui đã xin phép nghỉ 1 tuần từ 27/8 - 3/9 rồi, bây giờ tui xin nghỉ thêm ngày 21/8 nữa, ông xếp nào chịu cho (?) Ổng đang biểu tui làm bù luôn ngày CN 22/8 kìa.
Kỳ này ổng biếu tui nghỉ làm đi theo Phuot.com luôn cho rồi!!!!!!!!!

vivi82
04-06-2010, 20:00
Dear bac Ti chuot, làm cách nào đóng tiền deposit zay bác, em đăng ký rồi bác đừng có nhẫn tâm nói chưa đóng tiền deposit loại ra nha.

minhmio
04-06-2010, 20:41
Dư iem đã nói ở trên, năng khiếu của em là cầm loa, và thường thì mọi người hay đi theo người cầm loa í. Em là bí thư đoàn ăn chơi của lớp em hồi đại học nữa (Xin lỗi các bác cho em quăng gạch đá chút ạ, hì hì). Anh Tí có cần em pm CV cho anh không ạ?;)

xedap3banh_83
04-06-2010, 21:06
ấy chài ... số lượng có giới hạn ... nguy quá phải quăng cái bánh xe lại xí chỗ trước quá ...
tên : Luân
năm : 1983
cao : 1m65
nặng : 60 kg
năng khiếu : ai sao mình vậy , ai làm bậy ..... mình làm gấp đôi hehehe

sututocxu1984
04-06-2010, 22:59
Dạ thưa các bác lão làng! Em thì chỉ là lính mới thôi (mới toe luôn ấy ạ), nhưng nay nghe tin SINH NHẬT PHƯỢT TRÒN 4 TUỔI, tổ chức ở quê em, vả lại nghe theo lời rủ rê của chúng bạn, nên cũng bon chen nhào lên đây xin một chân tham dự, nếu được chọn làm thủ lĩnh thì càng tốt (em nghĩ là em có máu làm thủ lĩnh, mặc dầu chưa biết chương trình diễn tiến thế nào để mà điều binh khiển tướng, nhưng đã nói là có máu đầu đàn trong người nên sẽ học rất nhanh thôi), rất mong các bác thương tình, chiếu cố.
Em xin tự giới thiệu:

Tên: Phương Thảo
Nick: sututocxu1984
Năm sinh: 1984 (nhưng giấy tờ 1982, ai hiểu sao thì hiểu)
Cân nặng: 54kg
Chiều cao: 1m58
Năng khiếu:

Máu hoang dại ư (có dư)
Máu thủ lĩnh à (có thừa)
Máu liều (đủ xài)
Do khỏe mạnh nên có thể sai vặt được (ko thành vấn đề, quen rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii)Máu em đang sôi sùng sục lên đây nè (haaaaaaaaaaaa)

hi-speed
05-06-2010, 13:26
Cho em đăng ký với

. Tên : Đức Trí
. Nick : hi-speed
. Giới tính : thuộc trường phái thích đờn bà con gái
. Năm sinh : 71
. Nặng : 76kg
. Cao : 1.68
. Năng khiếu : em hổng bít..........ai sai đánh đâu thì em uýnh đó thui ạ
. Deposit : làm sao mà deposit đây hả trời

thuhoaidl
05-06-2010, 16:09
Hic, rơi đúng ngày mình làm việc. Thế nhưng cứ vào lấy một chân cái đã.
Tên: Thu Hoài
Nick :thuhoaidl
Năm 1987
Nặng 44kg
Cao tương ứng them 1. dùm con(lần này chắc chắc sẽ dành giải: Miss có đôi chân dài nhất-nhiều bác tự xưng thấp nhất đám-có lẽ nên tổ chức cuộc thi ni để người như tui được tranh tài cao thấp)
Năng khiếu: Nói không ai hiểu

trungcao
07-06-2010, 08:05
Bác tichuot ah, sau mấy đêm "gác chân lên trán" suy nghĩ: "Ta ko vào "địa ngục" thì ai vào đây?" :D Thế là em gom hết ý chí xung phong làm 1 trong 3 thủ lĩnh cho đợt này. Hy vọng nguyên vẹn đời "chai" quay về!!!=)) He he!!!

minhnq
07-06-2010, 08:16
Cho em đăng ký 1 chân với

Tên: Minh
Nick: Minhnq
Cân: 58kg
Năng khiếu: nhiệt tình đi chơi:)

langbiang
07-06-2010, 10:00
Do đã có plan lang thang từ giữa tháng 8 rồi nên chắc sẽ không có mặt. Chúc mọi người có đợt sinh nhật lên 4 hoành tráng nhá!

kakathinh
07-06-2010, 11:09
Anh Khóa Quần phát ngôn làm em lo quá, hôm nay mới online được và bon chen đăng ký:

Tên : Thịnh
Nick phượt : Kakathịnh
Cân nặng : 60kg,
Cao : hơi khiêm tốn 1 tí : 1.65m
Năng khiêú : cửu vạn...thấy dzậy thôi, mấy anh tí chuột, dangkhoaquan đừng hành hạ em nhiều nhé.

Ca Giao
07-06-2010, 11:26
Kính thưa Ban Tổ Chức, em cũng xin nộp đơn để đi hoang đây:
Tên: Ca Giao
Nick: Ca Giao
Cân nặng: 43kg
Chiều cao: tuy bạn ko cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn hehe...1.52met
Năng khiếu: đang tích điểm để tăng nồng độ hoang dại.

Em hơi mới nhưng mà tính tới thời điểm SN chắc cũng được xem xét hả các bác ?

Tú Mỡ
07-06-2010, 12:09
nếu có off cho tú mỡ xin 1 slot nhé

yentam26
07-06-2010, 12:52
** Tuy nhiên mình cũng xin thông báo một số ý kiến sau:
- Thành viên tham dự là thành viên của diễn đàn www.phuọtcom đã được reg nick ít nhất 1 tháng và post 3 bài trở lên trước thời điểm tổ chức sn phượt lần 4 (21/07/2010). Mọi thành viên đăng ký tham gia cố gắng "vui chơi hết sức mình, cởi mở hòa đồng với mọi người" . Tránh tình trạng thụ động ngồi một chỗ và nhìn người khác chơi . Mọi thành viên muốn đăng ký tham gia sự kiện này đều phải đăng ký trực tiếp với BTC , BTC không nhận các trường hợp đăng ký dùm .
[/QUOTE]

BTC ơi! Hôm trước tui có nhờ người bạn đăng ký dùm nhưng Bờ Tờ Cờ không nhận nay tui tự đăng ký dzị

Trích miếng xíu lý lịch:

Yến Tâm
YM:yentam26

Không phải là Nam
7X đời cuối
Chiều cao vừa tầm
Cân nặng vừa tay
Năng khiếu thì thiếu
Ham chơi thì thừa
Nhiệt tình thì dư

Tui đăng ký diễn đàn này cũng dư hạn 1 tháng nhưng trước giờ chắp tay đi vào rồi lại đi ra không dám hó hé gì. Nay BTC bảu post 3 bài trước 21/7, dzị gần đến ngày đó tui quăng 1 hơi 3 bài vào được không ạh :P?

Le Hue
07-06-2010, 13:06
Phượt thủ Lê Huệ xin join:
Giang hồ gọi là Gấu nhưng trên diễn đàn vẫn Lê Huệ xinh tươi
86 - cọp cái
Chiều cao và cân nặng đủ tiêu chuẩn Phựot trên từng cây số.
Sở thích beer tiger
Sở trường Tiger Beer
Sơ lượng bài post em chỉ ngại dư chứ ko sợ, hihi...
Mong được thỉnh giáo anh chị, vì rất ngưỡng mộ Phựot đã cho em những ngừoi bạn tuyệt với trong những chuyến đi vừa qua...

Le Hue
07-06-2010, 13:11

Tớ là tớ thích bạn Lido vì năng khiếu hay nói sàm, nói nhảm....phát huy lên nữa đi bạn cho nó máu :LL

@ Summer: Chạy ra Mắt kính SG cắt thêm cái miễn Chai để đeo vô mắt đi bạn, vì ngày 27 -28/8 đâu có liên quan gì Phượt tròn 4 tuổi. NGày 21 -22 cơ. :(

@ All: Bạn nào từ làm trong thành đoàn ?? và có năng khiếu quản trò ???? Ưu tiên cho bạn nào đăng ký vụ này sớm hen.

3 thủ lĩnh và 1 quản trò...........đang chờ bạn...Ai nào?
---> cái này em đóng góp được nè, tranh thủ đi off thôi,,,,

Phương Hoàng
07-06-2010, 13:27
À, ngó qua 1 vòng thấy cả 3 tay kia đều đăng kí + không ít người quen lẫn sắp quen. Thế thì tớ cũng tham gia cho đủ tụ vậy. ^^

Phương Hoàng: Phương là tên, Hoàng là họ.
SN: 1985

Lamnd
07-06-2010, 14:00
mình thắc mắc chút nhé.... đã là cùng 1 diễn đàn, cùng một mái nhà, tại sao lại chỉ 40 người được tham gia???? Những con người yêu du lịch đều là những người hào sảng, đam mê phiêu du và đây hẳn là 1 nơi rất tốt để mọi người cùng giao lưu, chia sẻ.... vậy mà lại chỉ giới hạn 40 người? Thế thì khác đếch gì hội thảo dành cho khách VIP??????

Các bạn có thể nói làm như vậy để dễ tổ chức, hạn chế tối đa việc ném đá.... nhưng cá nhân tôi không thấy thỏa mãn với những lời giải thích đó.

Một vài lời chia sẻ.... Chấm hết xuống dòng.

dangkhoaquan
07-06-2010, 14:18
Thưa bạn lamnd! Mình xin trả lời bạn 2 câu hỏi:

- Việc hạn chế thành viên tham gia sinh nhật phượt là điều bình thường của tất cả các diễn đàn vì năng lực tổ chức của BQT không thể tổ chức hết cho tất cả mọi người . BTC đều là những người làm việc quản trị và không ăn lương của diễn đàn , năng lực và thời gian của chúng tôi rất hạn chế nên không đủ khả năng tổ chức cho tất cả mọi người (diễn đàn hiện có hơn 19000 thành viên) cho nên dù rất muốn chúng tôi cũng không thể tổ chức cho tất cả thành viên được việc tổ chức cho một nhóm 10 người rất khác một nhóm 20 và cực kỳ khác 40 người , nếu bạn lamnd nói thế không tham gia giúp BTC sinh nhật diễ:D:))n đàn một tay nhỉ ? Bạn cho mình địa chỉ email và số điện thoại để mời bạn tham gia BTC nhé ?
BTC sinh nhật phượt lần 4 tại miền Nam rất mong muốn các bạn chung tay góp sức để buổi sinh nhật thành công tốt đẹp , đặc biệt BTC trân trọng mời bạn lamnd tham gia BTC nhé , rất mong bạn tham gia BTC ! Bạn lamnd trả lời giúp luôn nhé .;)

HoPhap 1
07-06-2010, 14:25
Việc chọn số lượng ít thành viên tham gia offline cũng có lý do riêng của nó, và câu hỏi của bạn được chúng tôi đưa ra khi quyết định số thành viên tham gia có hạn chế vì:

- Các bác cứ ném gạch ném đá quá trời nhưng cho đến khi đóng tiền và đi thì có hàng ngàn lí do: " Em bận phải thi, em bận vì vợ thằng bạn nó đau bụng, em bận vì sếp bắt đi công tác...bla bla...." trong khi kế hoạch đã lên hết chương trình, đùng vào phút chót thì số lượng giảm đi đáng kể vì lý do ABCD gì đó.
- Nếu số lượng quá nhiều thì cuộc vui chơi sẽ bị loãng và rất khó tập trung nếu như BTC chưa đủ mạnh ( cái này công nhận ở Miền Nam), các thành viên mới thì cứ tụm 3, tụm 5 và rất rụt rè khi tham gia các hoạt động chung với nhóm dù mọi người cố gắng lôi kéo họ vào những cuộc chơi nhưng họ vẫn nói câu: " Em ngượng chết đi được" :(
- Số thành viên tham gia vẫn chưa chốt vì các kế hoạch đang từng bước thực hiện, nên thành viên nào đi hay không đi vẫn là ẩn số, kể cả tôi cũng chưa biết mình có được đi hay không khi mà thời gian Deposit ra mà tôi không kịp đóng thì tôi cũng ở nhà như thường, không phân biệt người đó có quen biết hay thuộc dạng COCC thì cũng mặc.

Lamnd
07-06-2010, 16:21
Trước tiên là xin trả lời bạn dangkhoaquan đã nhé

1. Đầu tiên là cám ơn các bạn trong BTC (moderators) đã nhiệt tình lên kế hoạch tổ chức SN lần 4 cho Việt Du Forum.

2. Về nội dung/tổ chức/kế hoạch: diễn đàn có 19000 người nhưng phân đều cho 63 tỉnh thành cả nước và không phải cả 19000 ng đều tham gia thừong xuyên và đến dự buổi SN Phuot.com khu vực miền Nam. Đồng ý là nếu số lượng đky quá đông, một BTC sẽ k làm xuể nhưng sẽ có rất nhiều cách tổ chức khác nhau. Các bạn có thể tham khảo phương pháp tổ chức của box Du lịch - TTVNOL, với số lượng từ 200-300 người đăng ký.

3. Cám ơn lời mời tham dự của BTC, nhưng cá nhân tôi xin phép không tham gia buổi SN. Bản thân đã không máu những hoạt động hội hè nên tham gia sẽ vướng chân các bạn vả lại tôi là quân dân tốt đen chả bao giờ đóng góp gì cho diễn đàn, chỉ vô tình lạc vào đây bỗng thấy một vài điều bất cập như lời phát biểu ở trên. Các bạn có thể lắng nghe, hay bài xích thì em cũng chả quan tâm lắm.

Chỉ thấy nếu tổ chức SN cho forum mà chọn lựa kĩ càng đk tham gia của các thành viên thì chả khác gì 1 buổi liên hoan của dành cho những thanh niên xuất sắc của thành phố. Như vậy quả là bất công cho những bạn members mới tham gia diễn đàn, chưa có nhiều điều kiện đóng góp và mà cũng muốn tham dự buổi SN để tìm hiểu, giao lưu với những ng cùng chung đam mê sở thích.

Các bạn có phê bình, phát biểu, đóng góp ý kiến hay mắng em ' chọc gậy bánh xe' ,' thùng rỗng kêu to' thì kính mời email về địa chỉ [email protected]

Chân thành các ơn các bác, đặc biệt là các bạn trong BTC
Chấm hết xuống dòng.

Lamnd
07-06-2010, 16:36
tiếp theo xin trả lời bài của bạn Tichuot

Tôi xin trích lại một số lời nói của bạn như sau:

@ Summer: Chạy ra Mắt kính SG cắt thêm cái miễn Chai để đeo vô mắt đi bạn, vì ngày 27 -28/8 đâu có liên quan gì Phượt tròn 4 tuổi. NGày 21 -22 cơ.
Bạn nói vầy làm mình tự ái nghe, đồng ý là tui có mang 2 cái miểng chai thiệt, nhưng mà bạn nghĩ coi, tui đã xin phép nghỉ 1 tuần từ 27/8 - 3/9 rồi, bây giờ tui xin nghỉ thêm ngày 21/8 nữa, ông xếp nào chịu cho (?) Ổng đang biểu tui làm bù luôn ngày CN 22/8 kìa.
Kỳ này ổng biếu tui nghỉ làm đi theo Phuot.com luôn cho rồi!!!!!!!!!

và bạn lại nêu ra quan điểm của mình (như lời bạn nói ở bài trên nhg bạn đã xóa đoạn đó đi) như thế này

@ Summer: Đời nhục nhất là đi làm thứ 7 ( Sorry hơn 1/2 thành viên của Phượt). Lúc nào cái đơn xin nghỉ việc của tớ cũng nằm trên bàn hết đó, 1 là ký đơn nghỉ phép, 2 là ký đơn nghỉ việc. Thằng sếp sẽ chọn cái nào ??? Mà có bị đuổi việc thì đừng có nói tui xúi à nghen

rồi để người ta trả lời như thế này

Tui chấp nhận chịu nhục vì sự nghiệp lớn để nuôi 3 cái tàu há mồm ở nhà, bạn ạh! Chắc tui hổng đủ trình như bạn để có thể mỗi lần Phuot là mỗi lần viêt 1 cái đơn xin nghỉ việc và 1 cái đơn xin việc (!) Sorry bạn nha!

Vì vậy tôi thấy bạn đã có 1 vài lời nói làm người khác tự ái nên hi vọng qua bài viết này bạn sẽ cân nhắc kỹ hơn trong những lời nói của mình để tránh những điều đáng tiếc xẩy ra.

Tôi xin chấm hết xuống dòng ở đây vì bài viết k liên quan đến chủ đề của topic. Chỉ là đi ngang qua thấy bất cập nên vào viết.
Nếu bạn Mod tichuot muốn trao đổi thêm xin mời lập topic khác hoặc email theo địa chỉ cá nhân của tôi ở bài trên.

Xin đc chấm hết xuống dòng.

dangkhoaquan
07-06-2010, 16:42
Dear bạn lamnd và các bạn !

- Thành viên tham dự là thành viên của diễn đàn www.phuọtcom đã được reg nick ít nhất 1 tháng và post 3 bài trở lên trước thời điểm tổ chức sn phượt lần 4 (21/07/2010). Mọi thành viên đăng ký tham gia cố gắng "vui chơi hết sức mình, cởi mở hòa đồng với mọi người" . Tránh tình trạng thụ động ngồi một chỗ và nhìn người khác chơi . Mọi thành viên muốn đăng ký tham gia sự kiện này đều phải đăng ký trực tiếp với BTC , BTC không nhận các trường hợp đăng ký dùm .
- Sinh nhật phượt : là sự kiện chính thức duy nhất được tổ chức bởi diễn đàn www.phuot.com được tổ chức đồng thời tại 2 miện Miền bắc do phượt hải phòng đứng ra tổ chức, miền Nam do phượt Sài Gòn đứng ra tổ chức . BTC sn phượt Miền Nam rất hoan nghênh nếu có sự tham gia của các bạn phượt khắp mọi miền ở Huế,Đà Nẵng, Cần Thơ ..và cả những bạn ở Miền bắc nếu có đi công tác tại Miền Nam.
[/I][/COLOR][/SIZE]
Diễn đàn luôn rộng mở cho tất cả các thành viên tuy nhiên BTC nhận thấy "năng lực tổ chức " của BTC là không đủ để có thể tổ chức cho tất cả các thành viên (mặc dù đó là mong muốn của BTC ) cho nên trong phạm vi có thể BTC chỉ có thể mời một nhóm bạn tham dự sinh nhật mà thôi . Để làm được điều đó BTC còn rất thiếu các thành viên nhiệt tình năng nổ như bạn lamnd , nếu bạn lamnd có thể tổ chức được một sự kiện với đông thành viên hơn thì BTC thiết tha rất mong bạn tham gia vào BTC , giúp diễn đàn có một buổi offline thành công . www.phuot . com không phải chỉ được biết đến chỉ vào dịp sinh nhật mà còn được biết là vì cả kho dữ liệu của diễn đàn , bài viết của các thành viên . Nếu bạn nào vì nhiều lý do mà không thể tham dự thì rất mong các bạn thông cảm cho BTC hy vọng các bạn cùng tham gia vào các bài tường thuật sau offline.
Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 07/06/2010 và post 2 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn lamnd rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.
Mọi thắc mắc của mọi người về " sn phượt lần 4 tại Miền Nam " BTC sẵn sàng trả lời tại đây , chẳng việc quái gì phải cá nhân cho mất thời gian gì cả .
@ Chau baogia: hy vọng năm tới phượt Đn có thể đăng cai , biết đâu làm quả 3 miền tại Đà Nẵng thì quá chuẩn .

barandom
07-06-2010, 16:53
mình thắc mắc chút nhé.... đã là cùng 1 diễn đàn, cùng một mái nhà, tại sao lại chỉ 40 người được tham gia???? Những con người yêu du lịch đều là những người hào sảng, đam mê phiêu du và đây hẳn là 1 nơi rất tốt để mọi người cùng giao lưu, chia sẻ.... vậy mà lại chỉ giới hạn 40 người? Thế thì khác đếch gì hội thảo dành cho khách VIP??????

Các bạn có thể nói làm như vậy để dễ tổ chức, hạn chế tối đa việc ném đá.... nhưng cá nhân tôi không thấy thỏa mãn với những lời giải thích đó.

Một vài lời chia sẻ.... Chấm hết xuống dòng.

Nói chung đã là BTC thì phải đao to búa lớn tí, mấy bạn chấp làm gì ? (NT)

Nếu không đăng ký đi được thì cứ âm thầm tự đi , đi cùng thời gian , cùng địa điểm . Hổng lẽ tới đó rồi tụi nó hổng cho chơi chung :)) . Cãi cọ nhau làm gì ?

(Nhưng nhớ lo chuyện ăn uống nhé , tụi nó không lo cho đâu) .=))

Lamnd
07-06-2010, 16:55
xin lỗi bác dangkhoaquan nhưng là anh em cùng đam mê du lịch nên em xin phép nói thẳng chứ khỏi câu nệ làm gì mất thì giờ... nếu BTC đã có đk như bác dangkhoaquan post ở bài ngay trên thì xin bác hạ hộ em câu này xuống "Vậy còn lần này? Cơ hội chỉ đến với 40 bạn đăng ký tham gia và nộp tiền đầu tiên."

Cái nữa, là em đa xin phép từ chối k tham gia dự SN rùi, em chỉ gợi ý phương pháp tổ chức bên box Dulich TTVNOL để các bác có thêm lựa chọn và tham khảo thôi. Chi tiết thông tin phương pháp mời bác vào box dulich tìm topic về Đại hội du lịch blah blah blah..... Còn các bác quyết định tổ chức tnao, lịch trình ra sao em xin phép k dám tham gia.

Em xin edit bài thêm 1 phát ở đây: em đi qua thấy thế thì góp thêm 1 vài ý thôi nên em xin dừng ở đây. ÍT ra giờ cũng đã thấy thỏa mãn vì sau cái thắc mắc, cãi cọ của em thì một vài bạn members mới có muốn tham gia thì cũng clear đc cái điều kiện thể lệ đăng ký để tham gia buổi SN.

EM đạt đc mục đích của mình " là mọi người đều có quyền bình đẳng như nhau" thì em xin khâu mồm ở đây.

Cám ơn các bác và chúc các bác có 1 buổi SN vui vẻ ý nghĩa

Xin phép chấm hết xuống dòng.

alexandersamon
07-06-2010, 16:56
Hi BTC:

Theo ý kiến của riêng samon:

- Đã là cộng đồng thì chúng ta không nên giới hạn nhiều quá. Giống như lần đâu tiên mình tham gia Phượt...Được bạn dangkhoaquan hướng dẫn từng ly từng ý, đựoc theo và quan sát các anh sami. thehung...Thế nên mình mới gắn bó với sân chơi này.....Chúng ta cùng hỗ trợ vui với người mới, nhận thêm những trãi nghiệm....họ có thể chưa có kinh nghiệm, họ có thể thụ động...nhưng đấy có phải là lúc khả năng lãnh đạo, tuyên truyền, vận động của bạn nâng lên một tầm cao hơn không.
- Và mình để ý là hình như chỉ những người có kinh nghiệm Phượt mới hay yêu cầu những cái j đó hoàn hảo nhất. :D...Không bit phải k ta.
- Một người mới tham gia..Chúng ta có cơ hội học hỏi họ..Có cơ hội được ngay chính họ dẫn đi những nơi chúng ta chưa đi...Và có cơ hội tiếp xúc với những điều mới mẻ.

Hy vọng ban tổ chức cân đối, suy nghĩ và tổ chức một buổi sinh nhật cho tất cả mọi người

Khi đấy samon sẽ ủng hộ hết mình !!!!

thik_di_choi
07-06-2010, 17:00
Cho tớ "ném đá cuộc họp" nhá. Đầu tiên mọi người nên uống một cốc nước lạnh trứuoc khi post bài. Nếu cần đổ lên đầu luôn. Sau đó tớ có 2 ý kiến
- Về Ban tổ chức: các bạn tham gia phải thông cảm hết sức cho BTC vì đây là diễn đàn, mọi người biết nhau online nhiều hơn offline nên việc tổ chức party cho nhiều người là hết sức vất vả. Tôi chắc là BTC cũng đã mất nhiều công sức để đưa ra kế hoạch tạm thời này. Tuy nhiên cách đặt vấn đề có thể chưa hợp với nhiều người nên gây hiểu nhầm (cái này uống nói mới tin à nha). Việc chốt danh sách bằng cách đóng tiền ở bất cứ tập thể nào là hợp lý nhất vì nó dễ tính cho BTC, hơn nữa đó cũng là cách các thành viên xác nhận. Tớ cũng theo dõi topic này từ đầu và thấy cũng nhiều thành viên mới nhiệt tình đăng ký lắm nhưng BTC vẫn phải có filter để tránh vỡ độ. Tớ góp ý là các bạn có thể tổ chức cho 40 người nhưng có thể có danh sách "mở" cho những người biết muộn hoặc ko sắp xếp được kế hoạch sớm tuy nhiên những ng này sẽ phải tự lo một số thứ. Càng đông càng vui mà
- Về các thành viên: nếu các bạn đã đặt gạch, nhanh chóng đổ cát, xi măng thành cái ghế vững chãi cho mình luôn đi. Hơn nữa, ở nơi toàn "đồng chí" thì việc tham gia nhiệt tình các hoạt động của party có gì phải ngại. Nếu nói về xấu hổ và ngượng, lực cản trong việc tham gia các hoạt động public thì đa số trong đây ko nhiều lực cản bằng tớ :D. Hãy nghĩ rằng sự nhiệt tình của bạn là điều tốt cho người khác, là đóng góp cho không khí vui vẻ, đoàn kết trong cộng đồng là OK hết

@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn. Theo tớ, bạn nên tham gia cuộc off này để có cơ hội gặp mọi người, cho dù bạn có ko thích thì cũng là một cơ hội bạn thẩm định lại phán đoán của bạn về những người chỉ gặp online. Một điều nữa bạn hơi thiếu tế nhị khi yêu cầu BTC tham khảo cách làm từ một diễn đàn khác. Có rất nhiều cái giống nhau nhưng chẳng có cái gì giống nhau hết cả. Tớ cũng biết thông tin ngoài luồng là rất nhiều mem của TTVN đã và đang tham gia bên phuot.com.

Vạn sự khởi đầu nan. Chắc chắn Phuot phía nam sẽ có buổi party hoành tráng

dangkhoaquan
07-06-2010, 17:02
Bạn lamnd? Nếu 50 người cùng tham gia nhưng chỉ đủ năng lực cho 40 thì bạn tính thế nào ? Cho nên " đăng ký, đóng tiền " đủ tên thì chốt tất nhiên BTC cũng không quá cứng nhắc có thể thêm 1,2 -5 bạn chẳng hạn nhưng khả năng không thể nhiều hơn . Xe 45 có thể nhồi nhét thành 50 chứ không thể thành 60 đúng không bạn ?
Mong mọi người hết sức thông cảm cho BTC, rất cám ơn ý kiến của mọi người .
@ Alex:

Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 07/06/2010 và post 2 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn lamnd rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.
.
@ Barandom xin mời anh và các bạn ĐTM nhiệt tình tham gia .

BM
07-06-2010, 17:05
Nói chung đã là BTC thì phải đao to búa lớn tí, mấy bạn chấp làm gì ? (NT)

Nếu không đăng ký đi được thì cứ âm thầm tự đi , đi cùng thời gian , cùng địa điểm . Hổng lẽ tới đó rồi tụi nó hổng cho chơi chung :)) . Cãi cọ nhau làm gì ?

(Nhưng nhớ lo chuyện ăn uống nhé , tụi nó không lo cho đâu) .=))

???............................................

barandom
07-06-2010, 17:48
???............................................

tụi nó = Ils =))

@ Barandom xin mời anh và các bạn ĐTM nhiệt tình tham gia .

Chỉ có 40 suất ---> ĐTM mà tham gia nhiệt tình thì cháy vé ----> tớ ở nhà bán vé chợ đen vậy .:LL

Lamnd
07-06-2010, 19:31
@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn. Theo tớ, bạn nên tham gia cuộc off này để có cơ hội gặp mọi người, cho dù bạn có ko thích thì cũng là một cơ hội bạn thẩm định lại phán đoán của bạn về những người chỉ gặp online. Một điều nữa bạn hơi thiếu tế nhị khi yêu cầu BTC tham khảo cách làm từ một diễn đàn khác. Có rất nhiều cái giống nhau nhưng chẳng có cái gì giống nhau hết cả. Tớ cũng biết thông tin ngoài luồng là rất nhiều mem của TTVN đã và đang tham gia bên phuot.com.

Em cứ nói thẳng thế này cho dễ hiểu, nhanh gọn nhé.

1. QUả thật là em rất tự ái việc limit 40 người như phương pháp của BTC vì nó không đúng với tinh thần 'hào sảng' của dân du lịch bụi và diễn đàn Việt Du + 1 số lời lẽ không phù hợp của tichuot với nhg anh em bạn bè mới tham gia. Tuy những bài viết có mang tính chất căng thẳng nhưng trên tinh thần xây dựng, góp ý vì 1 cộng đồng chung.

2. Em không đánh giá tư cách, hay thẩm định những người gặp online như bác nói. Em chỉ góp ý trên nội dung công việc. Và cũng chẳng có gì thiếu tế nhị khi đưa ra 1 phương án để BTC tham khảo (chứ không phải làm theo).

3. Câu cuối bác khiến em buồn nhất. Em chỉ muốn nói với bác thế này thôi, box Dulich và phuot.com là người 1 nhà cả đấy bác ạ

lengkeng1minh
07-06-2010, 19:44
Xem tới xem lui, hình như vẫn chưa có địa điểm ấy nhỉ? Hãy xào nấu cái nơi đến trước đi mọi người ơi! Có nó hãy tính tới lượng người sau. Mình thấy trên P có hàng chục các Leader của các chuyến đi, mời các bạn này vào Ban Tổ Chấy thì cở nào mà không xong.

bnhungvn
07-06-2010, 19:46
Chào các anh.

Em muốn tham gia quá mà cho em hỏi kỳ off này có cần thể lực nhiều lắm không máu hoang dại thì em chắc cũng có chút đỉnh nhưng thể lực e là không tốt lắm (em leo núi Yên Tử đi không mang thứ gì chỉ vác xí quách và thịt mà lên tới nơi thiếu điều muốn xỉu :D ). Nên các anh duyệt coi có đi được không, chứ em sợ mình yếu quá "phiền" cả nhà :D

CVN
07-06-2010, 20:09
Bác nào có máu, có lòng thì xúm vào góp một tay. Còn đứng chắp tay sau đ í t nói thì có đủ rồi.

minhmio
07-06-2010, 21:52
@anh chaubaogia: dạ, nhà trời ơi có mặt ạ. Nhiệm vụ lớn nhất của em bây giờ là cổ động anh chị em đi sanh nhựt ạ. Em đã từng làm Bờ Tờ Cờ rồi, khổ lắm cơ, không được chơi như chúng bạn, chỉ được phép hành hạ trại sinh một cách dã man rợ, kinh khủng khiếp và thô bỉ ổi thôi ;). Lúc nào em cũng phải trong tình trạng "chuông reo là bắn", lâu lâu phải đi bắt vịt lạc về cơ đấy :T

@ tất cả các bác: bàn vào đi các bác ơi. Đồng ý là trong một tập thể có người thế này, người thế nọ, tính khí thất thường; nhưng một khi đã đồng ý đặt chân vào cuộc chơi thì tinh thần tập thể vì đồng bọn là quan trọng nhất. Có ai đời đi chơi chung một lớp, 2/3 ra chơi tập thể, 1/3 còn lại ngồi trong lều chơi oánh bài, đếch cần biết ngoài kia bọn nó chơi cái gì, trời xanh ra sao, nắng vàng thế nào, etc thì có hay không. Lâu lâu lại phẹt bãi nước bọt, chép miệng bẩu: "Úi chời, cái lũ điên, ra ngoài mà dang nắng cho nó đen. Ngu thế lị." Hỏi thế có điên tiết không?

cucaimuoi
07-06-2010, 21:57
Hichic, em khiếu nại bạn tổ chức nha, sao thành viên mới lại không được đăng ký tham gia vậy (theo quy định thì thành viên phải tham gia diễn đàn hơn 1 tháng, bài có 3 bài viết mới được tham gia), cái này là em khiếu nại đó nhà. Người mới cũng phải cho đăng ký tham gia với chứ, chỉ cần thông báo đóng tiền làì em sẽ đóng ngay thôi.....Cho em đi với.....

CVN
07-06-2010, 22:00
Hichic, em khiếu nại bạn tổ chức nha, sao thành viên mới lại không được đăng ký tham gia vậy (theo quy định thì thành viên phải tham gia diễn đàn hơn 1 tháng, bài có 3 bài viết mới được tham gia), cái này là em khiếu nại đó nhà. Người mới cũng phải cho đăng ký tham gia với chứ, chỉ cần thông báo đóng tiền làì em sẽ đóng ngay thôi.....Cho em đi với.....

Bạn yên tâm nhớn đi! Từ giờ đến tháng 8 thừa đủ để bạn có hơn 1 tháng thâm niên ở Phượt, và có hơn 3 bài viết.
Thực ra cái yêu cầu đó cũng chỉ để tạo chút vui vẻ thôi, chứ đâu phải để cố tình không chấp nhận ai đó tham dự!

Đăng ký nô nức đi các bạn!

dangkhoaquan
07-06-2010, 22:04
@ Cucaimuoi:điều kiện dễ ợt , chưa gì bạn đã post 1 bài rồi đấy.

[/B]

hongquan062
07-06-2010, 22:11
Cho tớ đăng kí 1 suất
Tên: Quân
Nick: Hongquan062
Năng khiếu: nhiệt tình đi chơi.
Khi nào có lịch cụ thể BTC pm giùm nhé.

minhmio
07-06-2010, 22:28

Hehe, chỉ cần 1 tháng nữa thôi là cucaimuoi sẽ trở thành cucaimuoi mặn ngay í mà. Ráng post bài đi hen, rồi mio buộc cho cucaimuoi cái dây lên nóc xe tha hồ mát nhá. Chúc mừng bạn đến với nhà phượt. Hun cái chóc nà (kiss).

xedap3banh_83
07-06-2010, 23:24
hhahaa vậy gắng thọt 1 cái chân vô cho đủ 2 bài ,,, hehehe ,, vay chỉ còn chờ lấy biên lai thu tiền ,,, là lên đường thui ,,, àh quên , chắc trước khi " go " xin mấy bác 1 cái off hoành tráng làm quen trước quá .... để AE co điều kiện giao cấu ,, ý lộn giao lưu hé hé hé

Buonho
07-06-2010, 23:38
[@ Lamnd: . Số lượng thành viên nhiều hay ít còn căn cứ vào số lượng ném đá và số lượng thực tế, chẳng hạn bạn ném đá khí thế mà có đăng ký đi đâu ? Ngoài ra BTC còn phải căn cứ vào tình hình bao nhiêu bạn là đủ bao nhiêu là ít để tính toán số lượng xe cộ sao cho chi phí ít nhất và hiệu quả nhất.
@Chaubaogia; không tồn tại 442 hay ĐTM hay bất cứ nhóm nào trong sinh nhật phượt lần này cả, chỉ tồn tại tất cả thành viên của diễn đàn cùng tham dự vào sinh nhật www.phuot.com thôi . Mong bạn hãy tránh để tình cảm cá nhân xen vào những việc như thế này. BTC rất mong sự đóng góp mang tính xây dựng của các thành viên. ]

Mình đóng góp một tý ý kiến nhỏ nhoi gọi là, nếu thừa thì các bác thông cảm :
Mình đồng ý với ý kiền của Dangkhoa quan v/v không có nhóm riêng như DTM hay 442 trong SN Phượt vì sẽ càng làm cho các mem mới tự tin vì ...hông có nơi dung thân(giống mình nè^^). Thay vào đó BTC có thể tự chia thành các nhóm ngẫu nhiên trước dựa trên danh sách đăng ký (tử, thủ, gia, quái... có đủ cả).
- Tổ chức và quản lý đông người rất khó, nhưng chia nhỏ ra để Leader quản lý và điều hành thì dễ kiểm soát hơn (tìm vịt lạc cũng dễ hơn).
- BTC làm sườn các nội dung thi thố, biểu diễn...độ "hoang dại, máu lửa" về các nhóm để các nhóm chuẩn bị thi thố với nhau => BTC phẻ hơn, chất lượng các tiết mục bảo đảm không hoang dại không ăn tiền ^^
- Khi chia nhóm, các thành viên trong nhóm sẽ có thời gian off để chuẩn bị tiết mục nên có thời gian làm quen, bớt đi nhiều sự tự ti của mem mới, đỡ mất công BTC lôi kéo.
- Về xe cộ, nhân sự....BTC cứ "nắm đầu" các leader, thế là xong.
Bi nhiêu đó thôi, cám ơn các bác đã nhòm
Chấm hết

thangdong
08-06-2010, 02:01
Do số lượng người tham gia sẽ ảnh hưởng rất lớn đến công tác tổ chức nên em đề nghị chốt việc đóng tiền 1 tháng trước event để tránh đêm dài lắm mộng. BTC cũng yên tâm thực hiện pờ-len.

Theo kinh nghiệm của cá nhân em thì càng đông càng vui, nhưng đông quá sẽ loãng và dễ nảy sinh bất đồng giữa các thành viên với nhau. Do đó chúng ta phải hết sức thận trọng. Tốt nhất từ giờ đến hết tháng 6 phải xác định được nòng cốt của 3 đội bao gồm đội trưởng và 10 thành viên cơ bản. Các thành viên khác bổ sung sau. Đội trưởng phải hội đủ các yếu tố kinh nghiệm, sung và hăng, mồm to và có uy tín. Các bác có thể đề nghị hoặc tự ứng cử ;)

Nguyên tắc chia đội là dựa trên sự bình đẳng mọi mặt, ko phân biệt nhóm này nhóm nọ, ko tách rời mới cũ, bốc thăm chia đều theo lứa tuổi, giới tính, tình trạng vật-tâm-sinh lý, tình trạng hôn nhân:Dam Mọi thành viên sau khi đăng kí tham gia phải có trách nhiệm tham gia đầy đủ mọi hoạt động của nhóm từ chuẩn bị đến thi thố. Ai cố tình lảng tránh phận sự sẽ được BTC đặc cách cho tham gia một vài trò chơi mà đảm bảo ko ai muốn chơi :Dam

Mọi hình thức tài trợ, cống hiến bằng hiện vật, hiện kim, công sức, ý tưởng đều được đánh giá rất cao. Do vậy đề nghị các bạn ko ngại va chạm, tích cực cầm nhầm, ấy quên tích cực đóng góp ý kiến để giúp chuyến đi thành công tốt đẹp.

PS: Nếu đi đông người hơn 1 xe 40 chỗ thì phần trò chơi sẽ cực kì quan trọng. Do vậy bạn nào có nhiều ý tưởng độc địa xin đừng giấu trong nòng mà hãy post ra đây để BTC học hỏi tham khảo(c)

lengkeng1minh
08-06-2010, 06:02
Nếu lấy Minh Đạm và Hồ Cốc làm điểm SN Phượt thì cần gì đi otô, mình chắc nhiều bạn phi xe máy, xe đò, xe ôm cũng tới được. ( Không bít mình có nhầm địa điểm không?)
Vậy là ngầm hiểu vẫn là ý tưởng ÂU CƠ; thế thì các bạn nên mua khăn rằn dài cở 1m6 làm xa rông quấn người_ cho nó hoang rại ( nử thì xài 2 cái, khuyến khích hay có thưởng khi xài 1 cái cho nó máu).
Quân số phãi hơn 100 mới phù hợp, vì 50 lên rừng và 50 dưới biển cộng với Ban Tổ Chí-rận-rệp...( ôi chào ơi! Ngứa quá!)

dangkhoaquan
08-06-2010, 08:21
Đoàn đông 40 mạng nên để tránh những rủi ro có thể xảy ra trên đường: lủng lộ, công an..... Để tránh mất thời gian vì phải đợi nhau và dành sức khỏe cho các bạn vui chơi đi ôtô là 1 giải pháp tối ưu, đây là buổi offline mục đích là vui chơi chứ chẳng phải thi thố khả năng gì cả mà xe máy hay xe đò . Mong rằng những thành viên ném đá nhiều thì cũng nên đăng ký và cùng tham gia vào BTC ,mình thấy bạn chaubaogia có khá nhiều thời gian post bài sao không cùng tham gia vào BTC nhĩ ?
@ Lengkeng: nếu ..... nếu có điều kiện thì anh đăng ký tham gia xem thử có bao nhiêu người chắc chắn đi đã thay vì cứ chắp tay mà phán như thế ( em nghĩ anh hóa trang làm LÊ VĂN DUYỆT trong tiết mục buổi tối thì chuẩn lắm)=))=))=))=))

dangkhoaquan
08-06-2010, 08:35
Ơ, ku Quần quên là tớ đang ở Đà Nẵng rồi, với lại tớ đang suy nghĩ xem có nên làm cú Sinh Nhật P ở Đà Nẵng không?
Mấy hốm nay tớ rảnh, canh me ku nào phát biểu linh tinh để....chém gió, hé hé...:LL

Tớ đăng ký với:
Tên: Châu Anh.
Nick: Chaubaogia
Tuổi U50.
Năng khiếu: cái gì cũng chơi được.
BTC mà không cho thì tớ về tổ chức SN phuot ở nhà:))

Mình chả biết nói gì bạn chaubaogia hình như đăng ký chỉ để phá hoại BTC sinh nhật phượt Miền Nam với những phát biểu thiếu tính xây dưng. Mong bạn nghiêm túc hơn không biến nơi đây thành trò đùa của riêng bạn .
@ Lengkeng: nếu.... nếu thế thì anh nên tham gia BTC vì không dưới 1 lần chúng tôi kêu gọi mọi người tham gia vào BTC để cùng chung tay góp sức vào sn phượt , thay vì nói sao anh không tham gia vào BTC . Có thêm nhiều người chung tay vào làm chúng tôi có thể sẽ mở rộng quy mô tổ chức hơn chứ còn nói như anh thì tôi có thể nói hay hơn nhiều .

Summer_Flower44
08-06-2010, 08:50
Thưa bạn lamnd! Mình xin trả lời bạn 2 câu hỏi:
- Tichuot là mod của diễn đàn www.phuot .com .Thành phần tham gia tổ chức sinh nhật đều là thành viên thuộc BQT diễn đàn www.phuot . cọm

- Việc hạn chế thành viên tham gia sinh nhật phượt là điều bình thường của tất cả các diễn đàn vì năng lực tổ chức của BQT không thể tổ chức hết cho tất cả mọi người . BTC đều là những người làm việc quản trị và không ăn lương của diễn đàn , năng lực và thời gian của chúng tôi rất hạn chế nên không đủ khả năng tổ chức cho tất cả mọi người (diễn đàn hiện có hơn 19000 thành viên) cho nên dù rất muốn chúng tôi cũng không thể tổ chức cho tất cả thành viên được việc tổ chức cho một nhóm 10 người rất khác một nhóm 20 và cực kỳ khác 40 người , nếu bạn lamnd nói thế không tham gia giúp BTC sinh nhật diễ:Dien đàn một tay nhỉ ? Bạn cho mình địa chỉ email và số điện thoại để mời bạn tham gia BTC nhé ?
BTC sinh nhật phượt lần 4 tại miền Nam rất mong muốn các bạn chung tay góp sức để buổi sinh nhật thành công tốt đẹp , đặc biệt BTC trân trọng mời bạn lamnd tham gia BTC nhé , rất mong bạn tham gia BTC ! Bạn lamnd trả lời giúp luôn nhé .;)

Ban dangkhoaquan, nếu mình ko gặp nhau một lần ở quán trà sữa thì thật sự mình ko thể nào hình dung được 1 con người nho nhã, thư sinh như bạn lại nóng tính đến thế, bạn như 1 con nhím xù lông để tự vệ, bạn luôn ở tư thế sẵn sàng đáp trả nhưng lời góp ý của mọi người, bạn chỉ thích ra lệnh mà ko hề muốn tiếp thu,...Hãy nhìn xem, tichuot mở topic nhưng ko hề thấy tichuot trả lời các comment của các thành viên mà chỉ có bạn,...Có thể bạn tichuot đang ngồi ở đâu đó đễ suy gẫm, thể mà hóa lại hay! Hãy nhìn sự việc rộng hơn, thoáng hơn đi bạn,....

Hãy xem lại ý kiến đóng góp của Bạn Lamnd xem, mình thấy chẳng có gì quá đáng cả, chỉ là lời góp ý chân thành cho việc giới hạn con số 40 người của BTC. Chình mình cũng muốn tham gia, nhưng do thấy 40 người là quá ít cho cả 1 diễn đàn nên tự nguyện đứng sau để cổ vũ các bạn.

Việc chọn số lượng ít thành viên tham gia offline cũng có lý do riêng của nó, và câu hỏi của bạn được chúng tôi đưa ra khi quyết định số thành viên tham gia có hạn chế vì:

- Các bác cứ ném gạch ném đá quá trời nhưng cho đến khi đóng tiền và đi thì có hàng ngàn lí do: " Em bận phải thi, em bận vì vợ thằng bạn nó đau bụng, em bận vì sếp bắt đi công tác...bla bla...." trong khi kế hoạch đã lên hết chương trình, đùng vào phút chót thì số lượng giảm đi đáng kể vì lý do ABCD gì đó.
- Nếu số lượng quá nhiều thì cuộc vui chơi sẽ bị loãng và rất khó tập trung nếu như BTC chưa đủ mạnh ( cái này công nhận ở Miền Nam), các thành viên mới thì cứ tụm 3, tụm 5 và rất rụt rè khi tham gia các hoạt động chung với nhóm dù mọi người cố gắng lôi kéo họ vào những cuộc chơi nhưng họ vẫn nói câu: " Em ngượng chết đi được" :(
- Số thành viên tham gia vẫn chưa chốt vì các kế hoạch đang từng bước thực hiện, nên thành viên nào đi hay không đi vẫn là ẩn số, kể cả tôi cũng chưa biết mình có được đi hay không khi mà thời gian Deposit ra mà tôi không kịp đóng thì tôi cũng ở nhà như thường, không phân biệt người đó có quen biết hay thuộc dạng COCC thì cũng mặc.

@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn.
Vạn sự khởi đầu nan. Chắc chắn Phuot phía nam sẽ có buổi party hoành tráng

@thik_đi_choi: Nếu ko có phát ngôn căng thẳng quá mức cần thiết của dangkhoaquan thi ko có trả lời của Lamnd đâu. Bạn Lamnd ko phải là người hay nói như thế!

Bác nào có máu, có lòng thì xúm vào góp một tay. Còn đứng chắp tay sau đ í t nói thì có đủ rồi.

[@ Lamnd: . Số lượng thành viên nhiều hay ít còn căn cứ vào số lượng ném đá và số lượng thực tế, chẳng hạn bạn ném đá khí thế mà có đăng ký đi đâu ? Ngoài ra BTC còn phải căn cứ vào tình hình bao nhiêu bạn là đủ bao nhiêu là ít để tính toán số lượng xe cộ sao cho chi phí ít nhất và hiệu quả nhất.

Sao bạn ko nghĩ rằng Lamnd góp ý cho việc mở rộng quân số vì bạn ấy cũng muốn tham gia? Nhưng rồi gặp những phát biểu thiếu thiện chí nhự thế, người có lòng nhiệt tình cũng cảm thấy ngại ngần,.....

dangkhoaquan
08-06-2010, 08:59
Xin thưa chị sunflower, đã hơn 1 lần rồi mình đã thiết tha mời mọi người vào BTC cùng chung tay tổ chức sinh nhật . Đã rất nhiều lần mình đã nói " năng lực tổ chức của BTC không đủ để tổ chức đông hơn . Thay vì dành thời gian tranh cãi và phán sao mọi người không cùng tham gia ??
Việc tổ chức cho 10 người 20 người rất khác 40 người . BTC phải tính tóan như thế nào để vừa tham gia vui chơi vừa tiết kiệm tối đa cho thành viên . Vì sao phải 40 người? vì đó là vừa với 1 cái bus 45 chỗ , còn nếu 90 người thì có những ai tham gia ? Chị có để ý là mọi người ném đá đông nhưng có bao nhiêu người đăng ký tham gia, nếu dự kiến 90 người mà có 60 người đi thì chi phí của 60 người đi chẳng phải sẽ đội lên cao sao ? Tổ chức cho 40 người thì có thể chơi những trò chơi gì ? Tổ chức cho 100 người thì phải chơi trò chơi gì ? Chị đã nghĩ tới điều đó không ? Ăn ngủ của thành viên như thế nào? 40 người thì có thể 10 người ngủ lều 30 người ngủ nhà nghĩ chẳng hạn? vậy nếu 60-90-100 thì khả năng cung cấp chỗ ngủ ở Hồ Cốc như thế nào ? có đáp ứng được không? 40 người thì việc ăn uống có thể cùng lúc nhưng nếu 60-90-100 thì liệu có ăn uống cùng lúc được không ? nếu ăn uống làm 2 ,3 ca thì mất thời gian chung ko? 40 người có 3 cái nhà WC vậy thì 60-90-100 3 cái WC có đủ chỗ không hay phải ròng rắn xếp hàng ? ...... Rất nhiều vấn đề mà chúng tôi không thể kiếm sóat nỗi, Không phải nói 40-60-90 hay 100 là được ngay mà BTC còn phải căn cứ vào thực tế và số lượng thành viên + năng lực tổ chức của BTC. Ngay từ đầu topic đến h , tôi để ý chỉ mới có những bạn như trungcao, bumby, mihiro là thực sự xây dựng và múốn tham gia vào BTC cùng chung tay vào sn phượt miền nam , còn các bạn thì sao ? Chúng tôi rất mong nhận được những ý kiến mang tính xây dựng nhưng những ý kiến đó phải sát với thực tế và khả năng của BTC. Chúng tôi rất nhiều lần đã nhận khuyết điểm là năng lực tổ chức của mình hạn chế không thể tổ chức đông hơn và rất mong mọi người cùng tham gia nhưng mọi người đã làm gì? Chúng tôi cần 1 hành động thiết thực của các bạn hơn là chỉ "ném đá " như thế . . Tất nhiên đây chỉ là topic trao đổi và cung cấp thông tin dưới dạng open nếu số lượng thành viên tham gia đông và số lượng tình nguyện viên tham gia BTC cũng đông thì BTC sẽ có quyết định cuối cùng, rất mong sự hợp tác của mọi người. Hãy cùng chung tay vì sn phượt tại Miền Nam.
Xin cám ơn ý kiến của chị và mọi người

thienson
08-06-2010, 09:14
Ơ, ku Quần quên là tớ đang ở Đà Nẵng rồi, với lại tớ đang suy nghĩ xem có nên làm cú Sinh Nhật P ở Đà Nẵng không?
hé hé...

Về thôi a Lờ đờ wơi...Phưoter ĐN mới được anh dụ dỗ tụ tập không bao lâu nên trình còn kém qúa.Em không kì vọng sẽ tổ chức sinh nhật P năm nay tại ĐN được,nhưng e nghĩ anh có thể tổ chức 1 bữa ọp thật hoành tráng vào ngày đó để anh em mình có tí gọi là tinh thần vì ngôi nhà chung a nhỉ?Năm sau mình đủ lông,đủ cánh rồi mình làm cú thật hoang dại cho nó đủ cả 3 miền,có khi còn làm cú cầu truyền hình trực tiếp 3 miền nữa.Hehe.
Xin lỗi bác Tichuot chủ Topic e spam 1 phát thôi.Chúc cả nhà đoàn kết.

dangkhoaquan
08-06-2010, 09:20
@ Barandom : anh vui lòng đọc lại bài ở trên, cám ơn !

CVN
08-06-2010, 09:37
Topic này đã được giao cho một admin trực tiếp theo dõi! Đề nghị các thành viên không có ý định tham gia buổi sinh nhật rời khỏi topic!

Các bạn trong BTC tiếp tục làm việc, các thành viên xin tiếp tục đăng ký!

Xin cảm ơn!

thik_di_choi
08-06-2010, 09:56
@thik_đi_choi: Nếu ko có phát ngôn căng thẳng quá mức cần thiết của dangkhoaquan thi ko có trả lời của Lamnd đâu. Bạn Lamnd ko phải là người hay nói như thế!

Sorry vì trả lời riêng bạn Summer_Flower thôi nhá. Tớ không hiểu bạn Lamnd như bạn nên tớ chỉ có thể đánh giá qua những gì bạn ấy viết. Tớ không bênh BTC nhưng tớ hiểu sự vất vả của công tác tổ chức. Ai cũng muốn mọi việc phải tròn trịa nhưng hầu hết không đạt được như vậy. Trong công việc thì ai cũng có lúc nóng và viẹc bạn Lamnd phản ứng trong lúc tranh luận cũng dễ hiểu. Tuy nhiên nếu post bài chậm hơn một chút nữa thì có thể sẽ ko căng thẳng như cãi nhau như thế này. Ai cũng mong manh hết như thế này thì ko có thời gian lo việc đâu

@ALL: Tớ đề nghị mọi người cất cái "TÔI" ở nhà để cùng nghĩ về cái "CHÚNG TA" đi

dangkhoaquan
08-06-2010, 10:02
Thịt Chó ở Đảo Ó năm ngoái còn ngất ngây đến tận giờ, nhưng ăn mãi món Thịt Chó cũng chán. Nhân dịp Sinh Nhật Phượt 4 tuổi này, BTC thật vất vả để tìm địa điểm cho năm nay, nào là Giang Điền, Bò Cạp Vàng, Vườn Xoài, hay tận Củ Chi....các địa điểm nơi nào cũng hấp dẫn quá....chọn chổ nào? bỏ chổ nào?.... tìm kiếm chổ nào cho nó có phù hợp với những đứa con của mẹ Âu Cơ: " 50 lên rừng, 50 xuống biển" ?????
Ngày 21 - 22 tháng 8 năm 2010 tại Minh Đạm và Hồ Cốc sẽ là nơi Phượt SG trổ tài.

Cách thức tham gia SN Phượt lần 4 lần này khác như lần trước:
- Chỉ chọn những thành viên nào có máu hoang dại mới được tham gia =))
- Chỉ chọn bạn nào đóng tiền deposit trước mới được tham gia, không cho phép : " Em em đặt cục gạch, em đăng ký 1 chân, em đổ bê tông...":))
- Khi đăng ký phải kèm thêm lý lịch bao gồm:
+ Họ tên, năm sinh, giới tính thuộc đờn ông, đờn bà hay đờn tưng tưng..
+ Năng Khiếu, chiều cao, cân nặng.

Để BTC chọn lựa ra 3 thủ lĩnh nồng cốt để chiến đấu.

Kế hoạch tạm thời như thế này đi, ngày mai sẽ đi vào cụ thể hơn. :)

- Sinh nhật phượt : là sự kiện chính thức duy nhất được tổ chức bởi diễn đàn www.phuot.com được tổ chức đồng thời tại 2 miện Miền bắc do phượt hải phòng đứng ra tổ chức, miền Nam do phượt Sài Gòn đứng ra tổ chức . BTC sn phượt Miền Nam rất hoan nghênh nếu có sự tham gia của các bạn phượt khắp mọi miền ở Huế,Đà Nẵng, Cần Thơ ..và cả những bạn ở Miền bắc nếu có đi công tác tại Miền Nam.

Dear bạn lamnd và các bạn !

Diễn đàn luôn rộng mở cho tất cả các thành viên tuy nhiên BTC nhận thấy "năng lực tổ chức " của BTC là không đủ để có thể tổ chức cho tất cả các thành viên (mặc dù đó là mong muốn của BTC ) cho nên trong phạm vi có thể BTC chỉ có thể mời một nhóm bạn tham dự sinh nhật mà thôi . Để làm được điều đó BTC còn rất thiếu các thành viên nhiệt tình năng nổ như bạn lamnd , nếu bạn lamnd có thể tổ chức được một sự kiện với đông thành viên hơn thì BTC thiết tha rất mong bạn tham gia vào BTC , giúp diễn đàn có một buổi offline thành công . www.phuot . com không phải chỉ được biết đến chỉ vào dịp sinh nhật mà còn được biết là vì cả kho dữ liệu của diễn đàn , bài viết của các thành viên . Nếu bạn nào vì nhiều lý do mà không thể tham dự thì rất mong các bạn thông cảm cho BTC hy vọng các bạn cùng tham gia vào các bài tường thuật sau offline.
Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 07/06/2010 và post 3 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn lamnd rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.
.

Xin thưa chị sunflower, đã hơn 1 lần rồi mình đã thiết tha mời mọi người vào BTC cùng chung tay tổ chức sinh nhật . Đã rất nhiều lần mình đã nói " năng lực tổ chức của BTC không đủ để tổ chức đông hơn . Thay vì dành thời gian tranh cãi và phán sao mọi người không cùng tham gia ??
Việc tổ chức cho 10 người 20 người rất khác 40 người . BTC phải tính tóan như thế nào để vừa tham gia vui chơi vừa tiết kiệm tối đa cho thành viên . Vì sao phải 40 người? vì đó là vừa với 1 cái bus 45 chỗ , còn nếu 90 người thì có những ai tham gia ? Chị có để ý là mọi người ném đá đông nhưng có bao nhiêu người đăng ký tham gia, nếu dự kiến 90 người mà có 60 người đi thì chi phí của 60 người đi chẳng phải sẽ đội lên cao sao ? Tổ chức cho 40 người thì có thể chơi những trò chơi gì ? Tổ chức cho 100 người thì phải chơi trò chơi gì ? Chị đã nghĩ tới điều đó không ? Ăn ngủ của thành viên như thế nào? 40 người thì có thể 10 người ngủ lều 30 người ngủ nhà nghĩ chẳng hạn? vậy nếu 60-90-100 thì khả năng cung cấp chỗ ngủ ở Hồ Cốc như thế nào ? có đáp ứng được không? 40 người thì việc ăn uống có thể cùng lúc nhưng nếu 60-90-100 thì liệu có ăn uống cùng lúc được không ? nếu ăn uống làm 2 ,3 ca thì mất thời gian chung ko? 40 người có 3 cái nhà WC vậy thì 60-90-100 3 cái WC có đủ chỗ không hay phải ròng rắn xếp hàng ? ...... Rất nhiều vấn đề mà chúng tôi không thể kiếm sóat nỗi, Không phải nói 40-60-90 hay 100 là được ngay mà BTC còn phải căn cứ vào thực tế và số lượng thành viên + năng lực tổ chức của BTC. Ngay từ đầu topic đến h , tôi để ý chỉ mới có những bạn như trungcao, bumby, mihiro là thực sự xây dựng và múốn tham gia vào BTC cùng chung tay vào sn phượt miền nam , còn các bạn thì sao ? Chúng tôi rất mong nhận được những ý kiến mang tính xây dựng nhưng những ý kiến đó phải sát với thực tế và khả năng của BTC. Chúng tôi rất nhiều lần đã nhận khuyết điểm là năng lực tổ chức của mình hạn chế không thể tổ chức đông hơn và rất mong mọi người cùng tham gia nhưng mọi người đã làm gì? Chúng tôi cần 1 hành động thiết thực của các bạn hơn là chỉ "ném đá " như thế . . Tất nhiên đây chỉ là topic trao đổi và cung cấp thông tin dưới dạng open nếu số lượng thành viên tham gia đông và số lượng tình nguyện viên tham gia BTC cũng đông thì BTC sẽ có quyết định cuối cùng, rất mong sự hợp tác của mọi người. Hãy cùng chung tay vì sn phượt tại Miền Nam.

Rất mong được sự hợp tác của các bạn.

Summer_Flower44
08-06-2010, 10:05

Nếu bạn đã gọi đến mình thì mình xin thưa:

40 người ko là con số quá lớn cho một hoạt động tập thể, với 1 diễn đàn đông thành viên như thế này, và rất nhiều người có kinh nghiệm thì càng ko phải là chuyện khó. Cái khó là các bạn ko huy động được nhân tài do cách áp đặt độc tài của các bạn đấy!

Chuyến đi Cù Lao Câu vừa rồi mình & Samon tổ chức cho hơn 20 người,...nhẹ như lông hồng,...ko cần quá nhiều thời gian, ko có nhiều tranh cãi ko đáng có,...tất cá ý kiến của mọi người được tôn trọng, những đóng góp của mọi người được đưa ra bàn bạc trước tập thể, từng khoản chi thu đều được công khai,...và kết quả mọi người đều hài lòng,...

Những gì đi từ trái tim thì sẽ đến được trái tim. Bạn phải chân thành và tôn trọng mọi người thì bạn sẽ nhận được lòng chân thành và sự tôn trọng của mọi người. Bạn phải có ước mơ & sự tự tin, chắc chắn bạn sẽ làm được.

Vài lời đóng góp!

BM
08-06-2010, 10:22
Cảm ơn ý kiến đóng góp của Chaubaogia, cá nhân mình ủng hộ quan điểm để mở số lượng thành viên tham gia và kêu gọi các bạn cùng chung tay tổ chức. Cuộc chơi này là chung, không mang tinh thần hay áp đặt của bất cứ nhóm nào. Bạn cũng còn nhớ năm trước chúng ta đã vui như thế nào trên đảo Ó. Mong bạn cũng như các bạn khác tiếp tục đóng góp ý kiến và đăng ký tham gia. Thân mến!.:)

sami
08-06-2010, 10:27
Em tài hèn sức mọn, đầu gối đi xa trên 10km là đau, bụng to, mặt vuông, tay chân đều ngắn, ý nghĩ cũng chỉ lòng vòng trong đầu mà chả biết toát đi đâu.
Xin một chân phụ trách hậu cần và đối ngoại trong BTC, nếu các bác duyệt thì vỗ tay.
Xin thì xin thế, không biết BTC có cái chức nào có tên thế không ạ?
Cám ơn.

BM
08-06-2010, 10:29
Em tài hèn sức mọn, đầu gối đi xa trên 10km là đau, bụng to, mặt vuông, tay chân đều ngắn, ý nghĩ cũng chỉ lòng vòng trong đầu mà chả biết toát đi đâu.
Xin một chân phụ trách hậu cần và đối ngoại trong BTC, nếu các bác duyệt thì vỗ tay.
Cám ơn.

Lão Cá này khôn thật! tự đăng ký nghĩa vụ trước khi bị "tổng động viên"! Hoan hô Cá!

alexandersamon
08-06-2010, 10:30
Nói chung là câu văn lời nói không được trao chuốt nên gây hiểu lầm cho mọi người.......Đa số samon đã có dịp gặp gỡ với mọi người nên hiều tính. Social network là tất cả cùng chung tay. BTC là người đưa ra lịch trình. Đi đầu những việc cần thiết và quan trọng. Thành viên cùng góp sức cho lịch trình đó. Phuot.com phi lợi nhuận nên mọi người cùng chung tay.

Open tất cả. Hễ đã là thành viên là gia nhập cuộc vui. Năng lực tổ chức sao lại e ngại. Toàn là leaders. Có nhiu chơi nhiu. Thế nào mới gọi là hoàn hảo. Vì bản thân Phượt những phát sinh nó mới vui, ấn tượng.

Khi thành viên đã hiểu họ sẽ chia sẽ những khó khăn của BTC thôi. Vì samon cũng đã từng trong trường hợp mình đã cố gắng rất nhiều còn bị quay ngược lại nói không hay. Chả sao cả. Không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người.

Nếu được samon sẽ cùng tham gia vào BTC để tất cả tổ chức một buổi offline hoành tráng và vui nhất có thể.

Open tất cả. Ai deposit trước thì ghi tên.

Cheers !!

P/s : Vui lòng không tranh luận ai đúng ai sai nữa nhé. Nói thế thì chả bit bao giờ hết ah :)

Đen
08-06-2010, 10:35
Níu anh em không chê món gà nướng năm ngoái, năm nay em xin một chân trong bếp, còn chân chạy bàn...

Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho lòi tiền ra....:-)

BM
08-06-2010, 10:39
Chúng ta đã có Cá để ăn (bạn Sami là một trong những chuyên gia câu) và Gà (món ruột của bạn Đen) để Nhậu. Còn mồi gì nữa nhỉ?

alexandersamon
08-06-2010, 10:46
Chúng ta đã có Cá để ăn (bạn Sami là một trong những chuyên gia câu) và Gà (món ruột của bạn Đen) để Nhậu. Còn mồi gì nữa nhỉ?

Cá hồi (Salmon - Chứ k phải samon nha anh).Để check lại stock ủng hộ mọi người khoảng chục kg ăn cho nó mấu :D

titigold
08-06-2010, 10:47
Em là em đề nghị ban tố chức dẹp ngay cái câu "BAN TỔ CHỨC KHÔNG ĐỦ NĂNG LỰC". Nhìn câu đấy vừa mất khí thế và vừa chẳng ai dám đăng ký.
Nên để rằng: BTC hoàn toàn có năng lực tổ chức cho acb 1 buổi party hoành tráng, vui vẻ cho có khí thế. Và em tin là BTC hoàn toàn có thể tổ chức tốt dù là 40 thành viên hay hơn thế nữa.

Một cái nữa là để mọi người có thể đặt gạch một cách trực tiếp và thoải mái BTC nên dự toán mỗi thành viên tham gia đóng bao nhiêu xèn rồi kèm thêm 1 cái tài khoản lên và thời hạn đăng ký lên. ACE nào chắc chắn đi thì deposit vào đấy. BTC cập nhật cái list ấy cho mọi người rõ.

dugiang
08-06-2010, 10:48
Nào nào...ban tổ chức mà chỉ bàn bạc online có được tính không.
Cho dugiang xin một chân nào.
Tiếp tục đăng ký tài trợ khăn rằn to để quấn quanh người nào.

P/S: Mình cũng phản đối vụ 40 người và BTC k đủ năng lực nha :D

Kiara
08-06-2010, 10:48
Gớm, anh chị em phía Nam làm tớ hồi hộp quá.

Đến bây giờ thấy mọi người đều nhiệt tình chung tay vì tất cả chúng ta, tớ thở cái phào.

Chứ đầu phía Nam mà lủng củng thì đầu phía Bắc bọn tớ cũng mất vui, mất hứng. Năm nay PHP đầu trò tổ chức phía Bắc nên bọn tớ đang theo rất sát các bạn để phối hợp cho ăn ý.

Các bạn cố lên, bọn mình tổ chức để vui mà, đúng không?

:)

TheHung
08-06-2010, 10:49
Cám ơn.

Em ủng hộ ông này, em biết ông này và biết ổng có "căn cứ" vững chắc ở Hồ Cốc, Ổng mà tham gia vào BTC là khâu hậu cần (ăn, ở, chơi....xxx ) sẽ xong ngay.
em vote cho Sami 1 phiếu vào BTC.

Thêm ý kiến về thành phần tham dự và tổ chức:
- Nên mở rộng số lượng
- BTC nên open phương tiện di chuyển: ai đi xe máy thì đi (deposit tiền phòng nếu thuê phòng, ngủ lều và tự sắp xếp chổ ngủ khỏi deposit), ai đi xe BTC thuê thì đi (phải deposit tiền xe).

To All:
- Đây là diễn đàn, nơi chúng ta tìm niềm vui nên thấy vui thì tham gia, không vui thì đừng nên tham dự ( bỏ tiền ra mà chuốc lấy buồn phiền, bực mình ...nó không đáng, mọi người còn nhiềi cái mệt mỏi khác trong cuộc sống rồi, vào đây rước thêm mệt mỏi nữa thì thật là lãng xẹt).

- Có những sơ xuất nhỏ ( hoặc lớn) của BTC thì nên vị tha một chút vì họ làm không công, không vụ lợi, hoặc dĩ họ có những phản hồi quá đáng thì cũng nhẹ nhàng góp ý hoặc...lờ luôn cho nó lành hehehe, Quần chúng luôn đứng về người có lý lẽ thuyết phục.

- Những gì không liên quan đến vấn đề xây dựng buổi SN thành công ( chửi bới, chỉ trích ...) nên PM nhau mà...chửi. Vì mục đích của Topic này là kêu gọi đăng ký.
-
BTC: Nên có tinh thần cầu thị và bình tĩnh, tránh những phát ngôn chỉ trích hoặc cay cú...dù sao những người góp ý ở đây vẫn đáng quý vì mục đích của họ là làm cho ngày SN thêm đông vui, ý nghĩa và thành công.

Cuối cùng, em xin đăng ký tham gia
Tên = nick = The Hung
Năng khiếu: chưa biết nữa.
Máu lửa: Có thừa

CVN
08-06-2010, 10:55
Đầu cầu miền Nam vui quá! Khéo mình xin một xuất chuyển vùng vào đó mất??!!?? :)

sami
08-06-2010, 10:55
Em ủng hộ ông này, em biết ông này và biết ổng có "căn cứ" vững chắc ở Hồ Cốc, Ổng mà tham gia vào BTC là khâu hậu cần (ăn, ở, chơi....xxx ) sẽ xong ngay.
em vote cho Sami 1 phiếu vào BTC.

Mày không phải nâng kiểu ấy, mày có tham gia không thì bảo. Ảnh ọt phải đàng hoàng đó nha mày.

anhminh
08-06-2010, 10:56
Xin chào mọi người, đúng là do quá cầu toàn, nên BTC lâm thời của buổi off có đặt ra một số yêu cầu chưa phù hợp lắm. Nên nảy sinh ra khá nhiều ý kiến phản đối. Tuy nhiên cách phản đối và cách xử lý đều chưa đưa đến một giải pháp mà lại gây ra một số căng thẳng không cần thiết.

Chính vì vậy, tôi nghĩ cần phải xác định một số mục tiêu chính:

1. Chúng ta sẽ tổ chức sn Phượt ở Minh Đạm và Hồ Cốc.

2. Đây là một buổi sn dành cho tất cả mọi người tham gia diễn đàn.

3. BTC buổi sinh nhật không phải là một nhóm người có đặc quyền đặc lợi gì cả. BTC chỉ là tập hợp của những người nhiệt tình tham gia, mong muốn cùng góp phần tổ chức nên một buổi sinh nhật thật vui, thật ý nghĩa (BQT diễn đàn sẽ hỗ trợ cho việc đó).

Và chúng ta, những người dự định tham gia buổi sinh nhật đấy sẽ đăng ký và cùng góp ý về việc làm sao để tổ chức một buổi sinh nhật thành công. Mọi người sẽ góp ý, nói lên ý kiến, ý tưởng của mình, NHƯNG tránh không chỉ trích ý kiến của nhau, tôi sẽ để lại, không xóa các bài viết cũ. Nhưng những bài viết mới không có tính xây dựng sẽ bị xóa ngay, và có thể dẫn tới bị ban nick.

- tbc-

alexandersamon
08-06-2010, 10:57
Đề nghị BTC cập nhật lại thông tin tài khoản, danh sách tham gia chuyến đi. Hành trình chi tiết cho bà con máu lửa. Vì rủ rê mà ko có hành trình, dự trù chi phí chuyến đi là bị bannnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

anhminh
08-06-2010, 10:58
Ui giờ, công nhật topic này hot thật. Mới viết mấy dòng, quay lại thấy 1 đống bài mới từ trước :D.

dangkhoaquan
08-06-2010, 11:00
Đây chỉ là topic làm nóng và thăm dò ý kiến thôi "cá hồi" và nó đã thành công, về mặt chi phí còn phải tính chi li sao cho mọi người đều được an tâm và tiết kiệm đến từng xu.

BM
08-06-2010, 11:11
Nào nào...ban tổ chức mà chỉ bàn bạc online có được tính không.
Cho dugiang xin một chân nào.
Tiếp tục đăng ký tài trợ khăn rằn to để quấn quanh người nào.

P/S: Mình cũng phản đối vụ 40 người và BTC k đủ năng lực nha :D

Dugiang đã được phân công đóng vai mẹ ÂU CƠ. Bạn phải tự suy nghĩ xem làm thế nào để ..đẻ được 101 trứng!?

2LúaMiềnTây
08-06-2010, 11:19
Dugiang đã được phân công đóng vai mẹ ÂU CƠ. Bạn phải tự suy nghĩ xem làm thế nào để ..đẻ được 101 trứng!?

Sao tới 101 trứng lận hả anh? Anh định cho ra 101 con chó đốm àh? :D

thangdong
08-06-2010, 11:26

Chỉ còn thiếu Dr. Thanh nữa thôi hehe

BM
08-06-2010, 11:27
Sao tới 101 trứng lận hả anh? Anh định cho ra 101 con chó đốm àh? :D

Thế mới là ...Phượt Kịch Bản! (BM không có ngụ ý này nhưng rất thích suy nghĩ của bạn!)

titigold
08-06-2010, 11:30
Đây chỉ là topic làm nóng và thăm dò ý kiến thôi "cá hồi" và nó đã thành công, về mặt chi phí còn phải tính chi li sao cho mọi người đều được an tâm và tiết kiệm đến từng xu.

Vậy đây chỉ là topic thăm dò thôi ạh. Không phải là topic đăng ký chính thức ah??? Và nó thành công???

Em xin ti có ý kiến nữa là nếu chỉ ném gạch mà không đóng xèn thì số lượng đó cũng chỉ là ảo và có thể thay đổi bất cứ khi nào. Nên khi BTC kêu gọi mọi người tham gia nên có luôn cả phần chi phí đóng góp vào vừa dễ dàng cho ACE xác nhận và BTC cũng có số lượng người tham gia cụ thể. Chứ ghi chung chung nhiều khi cũng dễ gây bối rối cho nhiều phía.

anhminh
08-06-2010, 11:32
Tiếp cái nào:

Vậy xác định luôn, không có hạn chế nào về người tham dự ngoài việc bản thân những người tham dự nên cân nhắc việc mình tham gia như thế nào!

@BM, dugiang: cái vụ âu cơ đấy cho vào chương trình đê :)).

Về việc đăng ký, mọi người cứ tiếp tục đăng ký ở đây. Tôi sẽ cân nhắc việc tách riêng danh sách đăng ký sang topic khác sau.

@BTC: nên lên chi phí dự kiến sớm (đừng ngại việc không chính xác) và deadline chốt danh sách, nộp tiền (nên tính ngược từ ngày SN và dựa theo các thời điểm phải chốt như thuê xe, đặt chỗ ....).

BM
08-06-2010, 11:33
@Titigold: cảm ơn bạn quan tâm, sẽ cập nhật mọi thông tin cần thiết sớm...

BM
08-06-2010, 11:34
Tiếp cái nào:

Vậy xác định luôn, không có hạn chế nào về người tham dự ngoài việc bản thân những người tham dự nên cân nhắc việc mình tham gia như thế nào!

@BM, dugiang: cái vụ âu cơ đấy cho vào chương trình đê :)).

Chắc chắn rồi! Lạc Long Quân và Âu Cơ có hiện về..thì cũng khóc thét lên ...chạy mất trứng!!

thangdong
08-06-2010, 11:42
Để chương trình năm nay được thành công tốt đẹp, em có một vài câu hỏi mong mọi người trả lời để BTC có thể thấu hiểu khát khao của các thành viên.

1. Mọi người muốn tự nấu ăn buổi tối hay đặt cơm nhà hàng (nhớ là buổi tối thứ 7 thôi, còn buổi trưa hôm sau thì chắc chắn nhà hàng cho đỡ mệt :D)

2. Mọi người có muốn tổ chức thi nấu ăn luôn hay ko? (Ai tự nhận thấy mình có khả năng nấu ăn xin vui lòng hô lên 1 tiếng, đừng giấu giếm tài năng tội nghiệp BTC :Dam)

3. Mọi người có muốn tổ chức gameshow hay ko? (Same same Chung Sức, Ai thông minh hơn học sinh lớp 5, nhưng focus vào Phượt của chúng ta ;) - cái này siêu khó làm đó nha :help) Hay music show kiểu như Dancing with the stars, Vietnam Idols :LL

4. Các bác mong muốn chương trình văn nghệ buổi tối vui vẻ hay thật hoành tráng như Cabaret show của Pattaya =))

5. Các bác muốn ngủ bao nhiêu tiếng? Chơi trò chơi bao nhiêu tiếng? Hoạt động tự do bao nhiêu tiếng?

Các bác trả lời xong mấy câu này rồi em sẽ hỏi tiếp (BB)

anhminh
08-06-2010, 11:44
Tớ nghĩ bạn nên chuyển câu hỏi đối với BTC sang thành gợi ý :). Bạn đang nhìn nhận vấn đề theo hướng không phải người tham gia rồi.

thangdong
08-06-2010, 11:46
Kì này em được vinh dự thò một chân vào BTC mà bác, nên muốn làm tí research thôi !:D Đề nghị tất cả ai quan tâm đều nên trả lời :D

BM
08-06-2010, 11:48
Phác thảo nhé:
1: Các nhóm nhỏ thi nấu ăn và góp vào buổi tối!
2: Có hoạt cảnh+tương tác+hầm bà lằng
3: Có văn nghệ các thể loại
4: Ai mệt cứ ngủ..nhưng đố mà ngủ được!
5: Hoạt động tự do ư? tùy thuộc năng lực bản thân...!

minhmio
08-06-2010, 12:02
Ý kiến của em:
1. Thi nấu ăn là ý kiến không tồi. Tuy nhiên, nếu nấu ăn thì mỗi nhóm (được chia từ trước ???) sẽ mang theo vật dụng + nguyên liệu để nấu sẽ mang vác rất lỉnh kỉnh, chưa nói đến vụ củi lửa, gas ghiếc. BTC sẽ cung cấp nồi niêu xong chảo và chất đốt, các nhóm sẽ chuẩn bị nguyên liệu... như vậy có được không?
2. Văn nghệ văn gừng + thi hóa trang từ các vật liệu có sẵn tại chỗ (không chơi bứt cây bẻ lá nhá các bác)
3. Hồ Cốc tương đối phù hợp cho các trò chơi lớn vào ban đêm như giải mật thư tìm kho báu. Em thích vụ này :D.
4. Các bác được ngủ nghỉ lấy sức cho trận chiến ngày hôm sau. Sáng sớm dậy đồng diễn thể dục cho nó phẻ.

Ghi chú: Các bác đi trại phải chuẩn bị sức khỏe dẻo dai và tinh thần sẵn sàng đối mặt với các trò chơi đầy tính dã man rợ.

anhminh
08-06-2010, 12:21
Kì này em được vinh dự thò một chân vào BTC mà bác, nên muốn làm tí research thôi !:D Đề nghị tất cả ai quan tâm đều nên trả lời :D

Không đọc kỹ nên hiểu sai, xin lỗi nhé :D

dugiang
08-06-2010, 13:29
Đúng rồi, phải có thi chứ.
Theo ý tớ forcus vào các kỹ năng đi phượt ý. Với việc phân nhóm bất kỳ, mỗi nhóm sẽ có đủ các thành phần và đủ các kỹ năng.
Rừng + núi Minh Đạm phù hợp với kỹ năng đánh dấu, tìm phương hướng.
Bãi biển Hồ Cốc quá tuyệt để học hỏi kỹ năng dựng lều.
Nấu ăn thì phải nhóm được lửa trong mọi địa hình, mọi thời tiết ra sao...
Còn đêm lửa trại thì oách rồi: thử sức với khả năng máu lửa.
Mục đố em thì phải đại loại hóc búa cỡ...ấy ấy...
Ai tham gia cũng có cơ hội để trổ tài nhá.
Lên kịch bản đi thôi.

dangkhoaquan
08-06-2010, 13:40
Quan điểm của mình , những ý tưởng của này nên được giữ kín để để đảm bảo tính bí mật và bất ngờ.

sami
08-06-2010, 13:42
Oạnh, chưa có ý tưởng cho kịch bản rồi. Rất tiếc em đang bị cấm cung 1 tuần cấm ra ngoài, cấm gặp gỡ. Do vậy, sẽ góp ý và ý ý online thôi.
Minh Đạm và Hồ Cốc khá xa nhau, làm sao để kết nối 2 nơi là việc cần làm đầu tiên. Kết nối ở đây là việc kết hợp hay tách biệt hai nhóm, nếu kết thì kết thế nào?
Theo tinh thần Phượt thì năm nay có Phượt Idols hay đại loại gì đó, các bác hãy nghĩ đến tiêu chí của nó.
Dàn âm thanh ở Hồ Cốc ổn, có thể nhảy nhót hát hò cả đêm, do vậy có thể chuẩn bị cả cheer leading cũng ngon luôn, nếu có bác nào biên đạo.
Nên vận dụng tài lực, vật lực của các cá nhân để tham gia trò tìm kho báu với thời gian và không gian khổng lồ. vd: 1 nhóm phải chia làm 4 team đi 4 hướng, dùng bộ đàm, phone.... để có các chỉ dẫn mang tính ràng buộc để có thể tìm ra kho báu....
Tiếp đi các bác

tinhcavungtau
08-06-2010, 13:51
Nấu ăn thì phải nhóm được lửa trong mọi địa hình, mọi thời tiết ra sao...

Đề nghị BTC không cung cấp chất đốt, trừ ít củi để mồi ban đầu. Phát cho mỗi đội một bó mía, vừa nấu vừa nhai mía lấy bã làm chất đốt. Bảo đảm ai tham gia nấu sẽ ăn rất rất ít. Chiêu này dùng để hạn chế lượng thực phẩm tiêu thụ trong điều kiện kinh tế khó khăn như hiện nay.=))

dangkhoaquan
08-06-2010, 14:52
Cái câu ÂU Cơ- LLQ đầu tiên của tichuot chỉ là câu PR thôi mọi người đừng bị hiểu nhầm là phải uốn nắn theo đúng kịch bản đó, nên mở rộng và nhìn theo hướng khác đừng bị gò ép bởi câu đó.

BM
08-06-2010, 14:55
Khứa Tchâu bổ gioa ni kua rứa mòa được hung! Khứa ni mòa khoông thôm gioa là tui bén!

tinhcavungtau
08-06-2010, 15:16
Tcvt góp ý một chút:

Nếu BTC đã chọn MĐ và HC, sau khi tập trung ổn định xong, BTC chọn ra Lac Long Quân(đề cử BM) lên rừng Minh Đạm, Âu Cơ (đề cử dugiang) xuống biển Hồ Cốc. Sau khi chia thành Nhóm bất kỳ , chọn các trạm 1,2,3 trên dường từ núi Minh Đạm xuống biển Hồ CỐc xong, Bắt đầu trò chơi lớn:
.....
1. Gánh nước trong xô không đổ. Các đội chơi gánh lượng nước đã “ dẫn thủy” ở trên để đi tưới đồng ruộng khắp đất nước.
2. Võng người hành quân: mô phỏng 2 người khiêng 1 người nằm võng giống Quang Trung hành quân…
.............

-Nên tổ chức nấu cơm trong suốt quá trình chơi trò chơi lớn. Cuối buổi đội nào nấu ngon ăn ngon, nấu dở ăn dở, lỡ cơm 3 tầng thì cũng phải cố mà nuốt.;)

Lửa trại: lạc Long Quân Âu Cơ luôn

Âm nhạc Tây Nguyên nổi lên, tốp múa thể hiện trên nền tiết tấu khỏe mạnh.
.................

Âm nhạc trong lúc này nên dùng bài Vũ khúc Tây Nguyên.

Gọi: Hỡi những thần dân Phượt! Hu ra...
Đáp: Hu ra, hu ra, hu ra...
....................................

Nên thay Hura bằng một từ khác (tạm thời chưa nghĩ ra). "Hura" nghe giống duyệt binh ngày 9/5 trên Quảng trường Đỏ quá...

Âu Cơ nói: Hỡi những bộ tộc Phượt
Những con yêu của mẹ Âu Cơ
Các con về đây để tế cáo đất trời cầu cho con đi phuot
Để chào mừng cho hào khí Văn Lang

Hình như theo đúng sách thì phải là "...chào mừng cho hào Khí Hồng Bàng".

Chúc các bạn vui!

dangkhoaquan
08-06-2010, 15:31
ÉP theo kịch bản này thì gượng ép quá , có thể theo hướng mở trận Ngọc Hồi - Đống Đa hành quân thần tốc theo từng chiến dịch ? Vẫn có vụ đọat ấn tín của Lê Chiêu Thống và các team dựng lại hình ảnh Quang Trung cưới Ngọc Hân phải vượt qua những thử thách nào (hóa trang sẽ là phần chọn vợ)....? Có thể kết người dựng thành voi cho Quang Trung ngồi lên. Kịch bản có rất nhiều ..... nhưng cần chờ xem các bạn đăng ký bao nhiêu và như thế nào đã ?

sami
08-06-2010, 16:17
Hôm nọ lão Trương Quý Hải có ra Lý Sơn để lấy cảm hứng hoàn tất "Hùng Ca Đất Việt". Sami năn nỉ lão xem có trích đoạn nào chưa, xin 1 khúc làm điệp khúc cho sinh nhật của mình. Hix, lão đòi thù lao là 1 con trạch lấu 800gr - 1kg. Kiếm đâu ra trời.
Huhu

trungcao
08-06-2010, 16:19
Wao...mới có 1 buổi mà lên 14 page...đọc ko hết...nhưng rõ ràng thấy sức hút của Phượt như thế nào...hehe...Ý kiến của mọi người chứng tỏ vẫn còn nhiều "ngọa hổ tàng hình" đây...he he...
Em có chút ý kiến:
- Thứ nhất: Đúng như bác nào nói, MĐ và HC khá xa nhau. Cho nên phải tính toán kỹ lưỡng chút nữa. Theo ngu ý của em, chọn MĐ và biển Phước Hải là ok. Vẫn lấy tên "Lên rừng xuống biển" hay LLQ-ACơ... ko nhất thiết phải MĐ đi đôi với HC
- Thứ hai: Đồng ý với bạn Khoa, một MC thiệt máu lửa là yếu tố rất quan trọng...cực kì quan trọng...quan trọng hơn chữ quan trọng nữa...hehehe...vì bà con phượt toàn là "âm binh" ko hà...sorry...kidding chút...hehe...
- Thứ 3: Nên chơi trò chơi lớn hay chí ít cũng dạng team building. Max mỗi đội là 15 pax. Rồi Phượt Idol hay gì gì đó...thì tiếp.
- Thứ 4: Tạm thời chưa nghĩ ra...nhưng BTC cần phải lấy chút ý kiến của mọi người...nên tạm thời public lên đây trước...sau đến hồi quan trọng, dĩ nhiên gần đến khúc cuối mới thông báo...hehe...
...Ôi...Máu quá đi thôi...hehehe...

TheHung
08-06-2010, 16:23
Hôm nọ lão Trương Quý Hải có ra Lý Sơn để lấy cảm hứng hoàn tất "Hùng Ca Đất Việt". Sami năn nỉ lão xem có trích đoạn nào chưa, xin 1 khúc làm điệp khúc cho sinh nhật của mình. Hix, lão đòi thù lao là 1 con trạch lấu 800gr - 1kg. Kiếm đâu ra trời.
Huhu

Em thấy bài phượt ca cũng good mà, bác nào văn hay chữ tốt viết lại lời cho ố chuẩn một chút hoặc không thì ...để dậy cũng hay mà hehe.

Vụ ăn uống cho số lượng lớn người với trang thiết bị thiếu thốn ( nếu không nhờ nhà hàng) là cả một vấn đề, em nhớ là hình như có một loại party mà mỗi người tham dự mang theo thức ăn của mình góp vào rồi ăn chung, có nên không nhỉ?

dangkhoaquan
08-06-2010, 16:31
Thế thì em mang lương khô , ngon và rẻ cho người khác .

thangdong
08-06-2010, 16:58
Wao...mới có 1 buổi mà lên 14 page...đọc ko hết...nhưng rõ ràng thấy sức hút của Phượt như thế nào...hehe...Ý kiến của mọi người chứng tỏ vẫn còn nhiều "ngọa hổ tàng hình" đây...he he...
Em có chút ý kiến:
- Thứ nhất: Đúng như bác nào nói, MĐ và HC khá xa nhau. Cho nên phải tính toán kỹ lưỡng chút nữa. Theo ngu ý của em, chọn MĐ và biển Phước Hải là ok. Vẫn lấy tên "Lên rừng xuống biển" hay LLQ-ACơ... ko nhất thiết phải MĐ đi đôi với HC
- Thứ hai: Đồng ý với bạn Khoa, một MC thiệt máu lửa là yếu tố rất quan trọng...cực kì quan trọng...quan trọng hơn chữ quan trọng nữa...hehehe...vì bà con phượt toàn là "âm binh" ko hà...sorry...kidding chút...hehe...
- Thứ 3: Nên chơi trò chơi lớn hay chí ít cũng dạng team building. Max mỗi đội là 15 pax. Rồi Phượt Idol hay gì gì đó...thì tiếp.
- Thứ 4: Tạm thời chưa nghĩ ra...nhưng BTC cần phải lấy chút ý kiến của mọi người...nên tạm thời public lên đây trước...sau đến hồi quan trọng, dĩ nhiên gần đến khúc cuối mới thông báo...hehe...
...Ôi...Máu quá đi thôi...hehehe...

Không nên vượt quá 3 team, nếu không khi thi đấu sẽ rất lâu. Mà nếu người tham gia đông thì ăn uống cũng là một vấn đề đáng bàn đấy. Tốt nhất đồ ăn mọi người mang theo chỉ phục vụ cho buổi đêm để tăng không khí thôi.

Cái vụ LLQ-AC bác nào handle nhé, chứ em là em chịu :D Hoành tráng quá thì 2 tháng chuẩn bị em sợ là không đủ đâu đấy các bác ạ

Đen
08-06-2010, 17:07
V\v Lo cho cái bụng...

Chơi theo kiểu buffet, ai chơi thì chơi, đói chạy vô ăn, no ra chơi típ hay vừa nhai vừa chơi thì tùy...

@BTC: Ý thì cũng kha khá rồi, giờ thì anh em BTC gặp nhau tí, , ngồi lại cho ra cái khung rồi phân công chia việc cho các thành viên chuẩn bị. Tới ngày G giờ X thì tất cả xắn tay cùng làm, cùng ăn, cùng chơi...

Một vài ngu ý, không phải xin đừng bận tâm.

trungcao
08-06-2010, 17:14
Không nên vượt quá 3 team, nếu không khi thi đấu sẽ rất lâu. Mà nếu người tham gia đông thì ăn uống cũng là một vấn đề đáng bàn đấy. Tốt nhất đồ ăn mọi người mang theo chỉ phục vụ cho buổi đêm để tăng không khí thôi.

Cái vụ LLQ-AC bác nào handle nhé, chứ em là em chịu :D Hoành tráng quá thì 2 tháng chuẩn bị em sợ là không đủ đâu đấy các bác ạ

Đồng ý ah...Max là 3 team thôi...hổng lẽ 2 team thi đấu, đội thắng hạng Nhất, thua thì hạng Nhì...haha...
Còn về vụ ăn uống. Chắc chắn là phải lo luôn rồi. Gọn nhẹ nhất là 1 buổi ăn chung với tất cả mọi người ( đề xuất buổi tối ), những bữa còn lại có thể mỗi team tự quyết. Ngu ý của em là thế.

tichuot
08-06-2010, 21:02
Hồ Cốc thì chắc chắn chúng ta sẽ cắm trại ở đó, còn Minh Đạm thì đang 50/50 vì nghe nói là nó commercial lắm rồi và không còn gì để chơi nữa hết. Trong tuần này hoặc tuần sau sẽ có người đi tiền trạm trước và sẽ đưa ra địa điểm, kinh phí dự trù để chúng ta cùng nhau chuẩn bị tốt hơn.

Việc danh sách thành viên tham gia không nhất thiết là 40 - 60 hay 100 mà còn tùy thuộc vào ngày giờ đóng tiền chốt danh sách sẽ ấn định khi công bố số tiền phải ứng trước. Nếu như sau ngày đó mà có đóng tiền thì cũng không chấp nhận vì sân chơi nào cũng có luật của nó hết.

Topic này lập ra để khởi động cho chuyến SN Phượt lần này và nó đã thành công phần nào trong vấn đề PR có tính tranh luận khá sôi nổi. Cảm ơn tất cả các bạn và cũng xin lỗi đến các bạn nếu như đã gây ra bực tức cho các bạn, đặc biệt là bạn Summer (wait)

Tuy nhiên, nó vẫn chưa phát huy hết vai trò của nó khi chúng tôi đang tìm 1 cái tên, 1 câu slogan cho SN phượt lần 4 này. Và rất mong mọi người cùng nhau suy nghĩ đưa ra 1 slogan thật kêu, thật hoành tráng và hoang dại.

PS: SN lần 3 tại miền Bắc với cái tên: "Thung Nai, không có gì để nhai " và miền Nam " Đảo Ó, không chỉ có thịt Chó" :))

Còn lần này: ????? đang chờ các ý kiến của các bạn :hit

lengkeng1minh
08-06-2010, 22:22
Đăng ký đêêêê.
Tên: Tùng
Nick: Lengkeng1minh
Sinh: 1962
Năng khiếu: Rình và chôm( nặng....chộp).

homeless man
08-06-2010, 22:57
Bẩm các cụ, em là em theo sát cái topic này từ đầu. Thấy các cụ bàn, tán, góp, chích, huých, chưởi mà em hoảng quá tưởng cái sinh nhật này bể mánh. Rồi trời thương lại thấy các cụ bìn tĩnh, sau khi đã phọt hết cái tôi, cái tự ái thì, các cụ đều nhận ra mình có cái chung, cái nhà chung là phượt.com này. Và cơ hội thắp cho nó một ngọn nến mừng sinh nhật lại le lói=)).

Em có ý kiến thế này, cụ BM và Dugiang nên đứng ra đóng màn Lạc Long Quân và Âu Cơ đẻ trăm trứng để khai mạc cái Hội phượt mừng cháu lên bốn phía nam. Mà các cụ đẻ như nào cho khéo khéo tí để không đứa nào dám nói con cháu Phượt của các cụ là động vật bậc thấp (vì nở ra từ trứng), không đánh nhau vỡ đầu thì không chịu nhìn mặt nhau, không chịu nhận anh em:)):T:T.

Còn về Khẩu hiệu thì kiểu gì chả có địa danh nơi tổ chức: Vậy có lời thế này: Hồ Cốc, đừng có mà ngồi mốc.:)

Mời các cụ tiếp tục quăng đá:gun

Chitto
09-06-2010, 00:45
Em có ý kiến thế này, cụ BM và Dugiang nên đứng ra đóng màn Lạc Long Quân và Âu Cơ đẻ trăm trứng

Không được, thậm không được !!!!

Sánh đôi với Dugiang thì nhất thiết phải là Lengkeng1minh, một đôi trời sinh, đã đoạt giải Mâm Xôi Ruốc của năm 2009 !!!

Hãy xem TẠI ĐÂY (https://www.phuot.vn/threads/4263-B%C3%ACnh-ch%E1%BB%8Dn-C%E1%BA%B7p-%C4%91%C3%B4i-M%C3%A2m-x%C3%B4i-v%C3%A0ng-2009)

Ghép BM với Dugiang là sai lầm nghiêm trọng của bác Home, đề nghị tự kiểm điểm.

lengkeng1minh
09-06-2010, 03:32
Cám ơn bác Chito, he he he...nhưng hỏi nhỏ BTC nhé:
1)Hồ Cốc chúng ta đến là KDL Hồ Cốc hay là rừng Dương và bải cát hoang sơ mé biển? Bọn ta ai cũng muốn P là bụi vậy sao tổ chức trong 1 KDL nhỏ, hẹp( cái khu cắm trại trong HC bé lắm). Sinh hoạt tập thể đòi hỏi 1 không gian rộng, lớn. Không cần cảnh quan đẹp, không cần tiện nghi vật chất. Mong các bạn suy tính kỷ hơn!
2)Theo mình nghĩ nên quần tụ tại 1 điểm với 1 trò chơi tập thể, vì: Vừa kỷ niệm SN Phượt vừa giao lưu gặp gở các thành viên Phượt mà bấy lâu nay chúng ta chỉ gặp nhau trên Diển Đàn mà thôi.
* Mình tin số đông các bạn P đều khoái SN Phượt tổ chức nơi hoang sơ hơn và dù thời tiết có thể không thuận lợi ( mưa, nắng cháy da), thì với bản lĩnh, lòng tâm huyết, tình đoàn kết vì mái nhà chung thì những trở ngại có xá gì. Mình xin được phân công vào việc dựng lều trại trong chuyến Phượt lớn này.

Summer_Flower44
09-06-2010, 06:43
Hồ Cốc thì chắc chắn chúng ta sẽ cắm trại ở đó, còn Minh Đạm thì đang 50/50 vì nghe nói là nó commercial lắm rồi và không còn gì để chơi nữa hết. Trong tuần này hoặc tuần sau sẽ có người đi tiền trạm trước và sẽ đưa ra địa điểm, kinh phí dự trù để chúng ta cùng nhau chuẩn bị tốt hơn.

Việc danh sách thành viên tham gia không nhất thiết là 40 - 60 hay 100 mà còn tùy thuộc vào ngày giờ đóng tiền chốt danh sách sẽ ấn định khi công bố số tiền phải ứng trước. Nếu như sau ngày đó mà có đóng tiền thì cũng không chấp nhận vì sân chơi nào cũng có luật của nó hết.

Topic này lập ra để khởi động cho chuyến SN Phượt lần này và nó đã thành công phần nào trong vấn đề PR có tính tranh luận khá sôi nổi. Cảm ơn tất cả các bạn và cũng xin lỗi đến các bạn nếu như đã gây ra bực tức cho các bạn, đặc biệt là bạn Summer (wait)

Tuy nhiên, nó vẫn chưa phát huy hết vai trò của nó khi chúng tôi đang tìm 1 cái tên, 1 câu slogan cho SN phượt lần 4 này. Và rất mong mọi người cùng nhau suy nghĩ đưa ra 1 slogan thật kêu, thật hoành tráng và hoang dại.

PS: SN lần 3 tại miền Bắc với cái tên: "Thung Nai, không có gì để nhai " và miền Nam " Đảo Ó, không chỉ có thịt Chó" :))

Còn lần này: ????? đang chờ các ý kiến của các bạn :hit

Mình gợi ý cho Slogan SN Phuot lần thứ 4 nha:

" Phượt lên bốn, chân ta đi khắp chốn"

Ko đủ tiêu chí hoang dại như các bạn mong đợi, nhưng hy vọng sẽ được xem xét ạh!

BM
09-06-2010, 06:57
Cám ơn bác Chito, he he he...nhưng hỏi nhỏ BTC nhé:
1)Hồ Cốc chúng ta đến là KDL Hồ Cốc hay là rừng Dương và bải cát hoang sơ mé biển? Bọn ta ai cũng muốn P là bụi vậy sao tổ chức trong 1 KDL nhỏ, hẹp( cái khu cắm trại trong HC bé lắm). Sinh hoạt tập thể đòi hỏi 1 không gian rộng, lớn. Không cần cảnh quan đẹp, không cần tiện nghi vật chất. Mong các bạn suy tính kỷ hơn!
2)Theo mình nghĩ nên quần tụ tại 1 điểm với 1 trò chơi tập thể, vì: Vừa kỷ niệm SN Phượt vừa giao lưu gặp gở các thành viên Phượt mà bấy lâu nay chúng ta chỉ gặp nhau trên Diển Đàn mà thôi.
* Mình tin số đông các bạn P đều khoái SN Phượt tổ chức nơi hoang sơ hơn và dù thời tiết có thể không thuận lợi ( mưa, nắng cháy da), thì với bản lĩnh, lòng tâm huyết, tình đoàn kết vì mái nhà chung thì những trở ngại có xá gì. Mình xin được phân công vào việc dựng lều trại trong chuyến Phượt lớn này.

@All: Anh Lengkeng1minh đặt ra câu hỏi này là các bạn cũng hình dung ra chúng ta cần một nơi tổ chức SN lần 4 như thế nào. Xin được bật mí một chút về địa điểm. Tiêu chí là có Rừng và Biển nên cái tên Minh Đạm - Hồ Cốc được đưa ra ban đầu để giúp tất cả các bạn dễ hình dung. Tọa độ chính xác của địa điểm xin được giữ kín cho đến khi mọi thông tin, yêu cầu cần thiết cho việc tổ chức được hoàn tất nhằm bảo đảm cao nhất sự thành công của lần SN này.

@Lengkeng1minh: Ý kiến của bạn Chitto rất hay!

Zaniu139
09-06-2010, 10:06
theo dõi cái topic này từ lúc tham gia Phuot, thấy các bạn rất là năng nổ nên thích lắm, nhưng nhìn kỹ lại điều kiện thì không dám ^^ ...Thôi thì góp vui online vậy. Và chờ đợi sự trở về với đầy ắp hình ảnh (ngập mặt lun nha)..

@Slogan: Phượt lên bốn, ta đi khắp chốn << ổn đó.
Còn Hồ cốc toàn 1 lũ ăn bốc, hồ cố toàn lũ mặt mốc, v.v... : làm slogan phụ thì hay hơn

BM
09-06-2010, 10:14
theo dõi cái topic này từ lúc tham gia Phuot, thấy các bạn rất là năng nổ nên thích lắm, nhưng nhìn kỹ lại điều kiện thì không dám ^^ ...Thôi thì góp vui online vậy. Và chờ đợi sự trở về với đầy ắp hình ảnh (ngập mặt lun nha)..

@Slogan: Phượt lên bốn, ta đi khắp chốn << ổn đó.
Còn Hồ cốc toàn 1 lũ ăn bốc, hồ cố toàn lũ mặt mốc, v.v... : làm slogan phụ thì hay hơn

Bạn Zniu139 cụ thể một chút về điều kiện nào khiến bạn không dám? Góp ý của bạn sẽ rất hữu ích cho việc tổ chức. Cảm ơn bạn.

dangkhoaquan
09-06-2010, 10:32
Tạo cái poll nhé, mình cũng thấy slogan đó hay " Phượt lên bốn, chân đi (lang thang) khắp chốn".
@Zniu139: MÌnh có phân tích điều kiện rồi đó chỉ là nhằm giúp các bạn tương tác với diễn đàn tốt hơn thôi chứ chẳng hạn chế ai cả . Bạn đã đủ điều kiện tham dự rồi đó =))=))=))
Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 09/06/2010 và post 3 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.

lengkeng1minh
09-06-2010, 11:46
Theo mình, ban tổ chức nên soạn sẳn những bài hát tập thể và in ra hoặc post lên đây để anh em nắm bắt trước rồi sẻ hòa ca đồng giọng trong sinh hoạt tập thể sắp tới.

cucaimuoi
09-06-2010, 12:33
Vậy cho em 2 đăng ký 2 suất nha, ý mà thôi em đăng ký mình em thôi, còn suất kia để bà chị tự đăng ký vậy
Tên: Hoàng Vân
Nick: cucaimuoi
Cân: 44
Cao: 1.56
Năng khiếu: vui chơi hết mình

Zaniu139
09-06-2010, 12:51
@BM + Dang khoa quan: ko có gì đâu mọi người. Không thể tham gia không phải là không thix gì mà là thấy điều kiện về "tinh thần" và "sức khỏe" sợ không đáp ứng đủ. Nào là chưa thấy mình đủ máu lửa, đủ hoang dại (cái này do Zán mới gia nhập nên còn ngại lắm, mà tham gia 1 chuyến đi gần 100 người, ngại lắm ^^).. Sợ đến tháng 8 công việc có gì đó lại hủy thì lúc đó BTC sẽ kéo Zán ra xử tội è ^^ >> lại ngại nữa. Nên vì vậy thấy mọi người đông vui nên tham gia bàn về câu Slogan thôi, chứ đi thì chưa dám. Chắc đợi dịp nào đó nho nhỏ, ít người tí ^^.

@slogan: đôi "ta" thành "chân" được đó, nhưng mà đổi chữ "đi" thành "phượt" lun : Phượt lên bốn, Chân phượt khắp chốn.

hoaxaoxuyen
09-06-2010, 13:06
Nghe nhỏ em rủ rê, mà tui thì cũng có máu mê chơi nên đăng kí 1 vé luôn hen:
Tên: Kim Xuyến
Nick: hoaxaoxuyen
Nặng: 53
Cao: 1m56
Năng khiếu: vui chơi xả láng

sututocxu1984
09-06-2010, 14:27
@BM + Dang khoa quan: ko có gì đâu mọi người. Không thể tham gia không phải là không thix gì mà là thấy điều kiện về "tinh thần" và "sức khỏe" sợ không đáp ứng đủ. Nào là chưa thấy mình đủ máu lửa, đủ hoang dại (cái này do Zán mới gia nhập nên còn ngại lắm, mà tham gia 1 chuyến đi gần 100 người, ngại lắm ^^).. Sợ đến tháng 8 công việc có gì đó lại hủy thì lúc đó BTC sẽ kéo Zán ra xử tội è ^^ >> lại ngại nữa. Nên vì vậy thấy mọi người đông vui nên tham gia bàn về câu Slogan thôi, chứ đi thì chưa dám. Chắc đợi dịp nào đó nho nhỏ, ít người tí ^^.

@slogan: đôi "ta" thành "chân" được đó, nhưng mà đổi chữ "đi" thành "phượt" lun : Phượt lên bốn, Chân phượt khắp chốn.

Hi bạn gián, nếu thấy chưa đủ tự tin thì tham gia chuyến Hắc Dịch 19-20/06 đi, biết đâu sau chuyến này về, máu me nó nổi lên, lại muốn đăng kí tham gia SN Phượt ấy chớ. Dù đã wá tải, nhưng thấy bạn mình kết đó, nên mời luôn, bất quá sutu ra đường ngủ (no problem)

hi-speed
09-06-2010, 15:43
Nói wá trời nói nhưng cuối cùng em chả thấy cái vụ đề pô sít là như thế nào cả, đừng có nói là xù cái bài đăng ký của em đó nha

cucaimuoi
09-06-2010, 17:40
Kính gửi BTC, em là dân mới nhưng xin mạo mụi có ý kiến tí xíu...Em thấy BTC hạn chế số người là 40 người tham gia thì ít quá, nếu chia nhóm ra khi tham gia các trò chơi nếu mỗi nhóm có 10 người thì chỉ có 4 nhóm à...mà ít thì đâu có vui đâu...Em ý kiến nên tăng thêm số người tham gia lên 60 đi (nếu được hơn thì càng tốt), càng đông càng vui mà BTC hen :)

Summer_Flower44
09-06-2010, 18:26
Thống kê tí nào :
1> Hồ Cốc, đừng có mà ngồi mốc. - Homelessman
2>" Phượt lên bốn, chân ta đi khắp chốn" - Summer_flower44
3>"Hồ Cốc toàn một lũ ăn bốc" - minhmio
4> Phượt lên bốn, ta đi khắp chốn - Zaniu139
5>Phượt lên Bốn! Lang thang khắp Chốn - BM
6>Phượt lên bốn, Chân khắp chốn - FBI
7>Phượt lên Bốn - Phượt đi khắp chốn - Trungcao.
Còn ý kiến nào nữa không nhĩ ?
Em vừa tạo poll ở đây (https://www.phuot.vn/threads/8279-B%E1%BA%A7u-ch%E1%BB%8Dn-SLOGAN-cho-SINH-NH%E1%BA%ACT-PH%C6%AF%E1%BB%A2T-L%E1%BA%A6N-4-T%E1%BA%A0I-Mi%E1%BB%81n-NAM?p=201223#post201223) các bác vào vote nhé
@ Hi - speed: đây chỉ là topic cổ động thôi , chi phí sẽ được BTC tính toán theo hướng tiết kiệm nhưng vẫn vui nhất cho mọi người. Tuy nhiên mọi người cứ việc đăng ký, đến lúc công bố số tiền cần phải nộp em làm cái tổng kết danh sách các thành viên đã đăng ký một lần luôn, không thiếu ai hết.

Slogan "Phượt lên bốn, chân ta đi khắp chốn" chỉ là gợi ý cho các bạn để tìm ra một câu hoàn chỉnh hơn. Vì thế, xin đượt rút khỏi Poll ạh vì đã có nhiều câu khác hay hơn rồi.

bumby
10-06-2010, 00:47
Chào mọi người!
Lần này danh sách đăng kí toàn những người rất máu me ... em đang nôn nóng được gặp mọi người đây. Tuy nhiên cá nhân em cũng có ý kiến nho nhỏ, mọi người xem thử ý em nhé ( Nếu không hài lòng thì bỏ qua dùm em - đừng nói lời cay đắng .. - năng khiếu em chỉ có thế thôi à).
Sao phải là Hồ Cốc mà không là một nơi nào hoang vu hay 1 hòn đảo nào đó được chỉ định trên bản đồ và ấn định thời gian để off cho nó bất ngờ nhỉ??
ví dụ như :

Ngày XX và YY tháng ZZ tại
Khu Rừng mang tên Lung Ngọc Hoàng, rừng ngập nước ngọt quý giá bậc nhất Đồng bằng Sông Cửu Long được mệnh danh “lá phổi của ĐBSCL”. Lung Ngọc Hoàng nằm ở vùng đất trũng ngập nước ngọt phía Tây sông Hậu thuộc thị xã Ngã Bảy và huyện Phụng Hiệp của tỉnh Hậu Giang.

Đó sẽ là điểm tập kết để mở đầu 1 buổi tiệc mừng Sinh Nhật P lần 4. Tiệc chính thức khai mạc lúc 19g.
Các Phượt đã đăng kí đóng tiền cũng như các phượt chưa đóng cố gắng có mặt tại địa điểm trên trước 15 giờ cùng ngày.

Hay địa điểm là 1 Đảo nào đó càng hay. Vì đường đi hơi khó khó 1 chút nó sẽ hấp dẫn và ý nghĩa sẽ nhiều hơn.

Tất nhiên đây chỉ là 1 Ví dụ gợi ý thôi, nó mang tính phiêu lưu cũng như tính khám phá cho các phượt mới và cũng là 1 chuyến hành trình nho nhỏ cho mọi người. Chắc chắn về sau sẽ luôn nhớ mãi lần off thứ 4 của Phượt.

Ở Hồ Cốc cũng ổn nhưng dễ đi quá phi xe 1 lèo thì đã có mặt rồi.

TJ DJEU
10-06-2010, 02:13
Mấy anh chị cho em tham gia được không zị????
Tên: Hằng
Njck: TJ DJEU
Cao: đau đớn là hông được cao lắm 1m53
Nặng: thấp bé nhẹ cân 40kg
Năng khiếu: ăn hết sức, chơi hết mình, la hết ga.....

TJ DJEU
10-06-2010, 02:14
dạ còn thiếu một cái...là người miền tây chính thống....hehehe

lengkeng1minh
10-06-2010, 04:13
Không biết năm nay nhà tài trợ Book_worm đâu rồi hè? Book_worm ơi! lên tiếng đi nào!

trungcao
10-06-2010, 10:20
Chào mọi người!
Lần này danh sách đăng kí toàn những người rất máu me ... em đang nôn nóng được gặp mọi người đây. Tuy nhiên cá nhân em cũng có ý kiến nho nhỏ, mọi người xem thử ý em nhé ( Nếu không hài lòng thì bỏ qua dùm em - đừng nói lời cay đắng .. - năng khiếu em chỉ có thế thôi à).
Sao phải là Hồ Cốc mà không là một nơi nào hoang vu hay 1 hòn đảo nào đó được chỉ định trên bản đồ và ấn định thời gian để off cho nó bất ngờ nhỉ??
ví dụ như :

Ngày XX và YY tháng ZZ tại
Khu Rừng mang tên Lung Ngọc Hoàng, rừng ngập nước ngọt quý giá bậc nhất Đồng bằng Sông Cửu Long được mệnh danh “lá phổi của ĐBSCL”. Lung Ngọc Hoàng nằm ở vùng đất trũng ngập nước ngọt phía Tây sông Hậu thuộc thị xã Ngã Bảy và huyện Phụng Hiệp của tỉnh Hậu Giang.

Đó sẽ là điểm tập kết để mở đầu 1 buổi tiệc mừng Sinh Nhật P lần 4. Tiệc chính thức khai mạc lúc 19g.
Các Phượt đã đăng kí đóng tiền cũng như các phượt chưa đóng cố gắng có mặt tại địa điểm trên trước 15 giờ cùng ngày.

Hay địa điểm là 1 Đảo nào đó càng hay. Vì đường đi hơi khó khó 1 chút nó sẽ hấp dẫn và ý nghĩa sẽ nhiều hơn.

Tất nhiên đây chỉ là 1 Ví dụ gợi ý thôi, nó mang tính phiêu lưu cũng như tính khám phá cho các phượt mới và cũng là 1 chuyến hành trình nho nhỏ cho mọi người. Chắc chắn về sau sẽ luôn nhớ mãi lần off thứ 4 của Phượt.

Ở Hồ Cốc cũng ổn nhưng dễ đi quá phi xe 1 lèo thì đã có mặt rồi.

Cá nhân em thấy Hồ Cốc là quá ổn. Vì đây là Sinh Nhật nên cần có không gian fresh chút, vắng vẻ, hoang dã chút...ra biển HC là hợp lý nhất. Còn đường đi khó dễ thì ko hẳn cần thiết.
Tuy nhiên, một ngày đẹp trời nào đó, ADMIN, MOD,...-our president-....quyết định làm 1 buổi off để đời "NAM - BẮC HỢP NHẤT" thì...ak ak...1 khu rừng ở miền Trung - để Miền Nam thì phượt ra, Miền Bắc thì phượt vô - dĩ nhiên ko phải...by air nhé...thì ý kiến này...là trên cả tuyệt vời... Còn bây giờ..."Hồ Cốc...sẽ banh nóc" vì một lũ mốc...hehehe...

bumby
10-06-2010, 12:14
...
một ngày đẹp trời nào đó, ADMIN, MOD,...-our president-....quyết định làm 1 buổi off để đời "NAM - BẮC HỢP NHẤT" thì...ak ak...1 khu rừng ở miền Trung - để Miền Nam thì phượt ra, Miền Bắc thì phượt vô - dĩ nhiên ko phải...by air nhé...thì ý kiến này...là trên cả tuyệt vời......

Có lẽ cần thiết làm 1 vụ Hội Ngộ 3 Miền thôi, thích hợp kỉ niệm 5 năm thì làm 1 vụ hoành tráng hehe.... - nhưng cái này thì để qua vụ lần 4 rồi hảy bàn nhé.

Giờ quay lại vụ Hồ Cốc để không khéo Mod lại rầy em tội làm loãng Topic.

Mọi người tiếp tục đăng kí đê.....

loaneu
10-06-2010, 13:22
Từ hồi đổi giao diện hem bít được topic hot. Thông tin đăng ký của tớ

Tên: Loan
Nick: loaneu
Cân: 53kg
Cao: 1m58
Năng khiếu: Chưa nghĩ ra

Le Hue
10-06-2010, 17:28
Em phải đọc hết mới dám comment, em đợi anh chị á, sẵn máu rồi

vitvit
11-06-2010, 09:20
Thông tin đăng ký:
Tên: Nguyệt Vi
Nick: vitvit
Giới: Nữ (vẫn chưa xác định rõ :P)
Cân: 43kg
Năng khiếu: không uống bia, không ăn nước mắm :D

Deposit ở đâu đấy ạ?

dangkhoaquan
11-06-2010, 09:32
Uả đi công tác SG sao bạn? Vậy là bạn ăn chay à?

chiphoi
11-06-2010, 11:37
Em là nhân mới, muốn tham gia được ko các bác ơi. Từ nhỏ lớn lên ở núi, chắc là có máu "hoang dại"..^^. Bây giờ bớt "hoang" 1 chút, còn "dại " thì hok bít sao..hihi.

dangkhoaquan
11-06-2010, 14:33
Chẳng hạn chế ai cả bạn ạ, wellcome tất cả thành viên nam nữ, già trẻ .....
Chỉ cần là thành viên của diễn đàn trước ngày 21/07/2010 và đã post 3 bài trở lên tính đến thời điểm 21/07/2010.

deny
11-06-2010, 15:42
Em là nhân mới, muốn tham gia được ko các bác ơi. Từ nhỏ lớn lên ở núi, chắc là có máu "hoang dại"..^^. Bây giờ bớt "hoang" 1 chút, còn "dại " thì hok bít sao..hihi.

Trời, thành viên từ 11/1/2009 mà đây là bài viết đầu tiên ư?

bumby
11-06-2010, 18:25
Trời, thành viên từ 11/1/2009 mà đây là bài viết đầu tiên ư?

Hehehe Chú Thành _Deny_ đang mớm cung cho Chiphoi nhé!!!
Người ta mới 1 bài, vào đọc cái thắc mắc ấy thì sẽ có bài thứ 2.
Có lẽ Chiphoi từ lúc đăng kí nick đến giờ chỉ vào xem, giờ thì mạnh dạn lên rồi... tiếp tục phát huy Chiphoi nhé.

dangkhoaquan
11-06-2010, 19:31
Biết đâu nhờ đi sinh nhật về em ấy lại mạnh dạn hơn.
@ All: điều kiện mình đặt ra chỉ giúp tính tương tác của các bạn và diễn đàn tăng lên, giúp các bạn mạnh dạn 888 hơn (tuy nhiên ở www.phuot.com có những topic, box được tám và có những topic không được phép tám , mọi người lưu ý nhé). Chi phí BTC chưa tính toán và fix xong nhưng dự kiến chỉ nằm trong khoảng 500-600k, BTC đang đau đầu để tính toán chi phí sao cho "hợp lý nhất" tuy nhiên do đã thống nhất là chưa chốt danh sách cho nên số tiền phải đóng vào phút cuối có thể sẽ chênh lệch vài chục nghìn đồng (giá tiền thuê xe khác nhau). Nhân tiện mình có một lời mời tất cả những bạn nhiệt tình cùng tham gia vào BTC, để cùng bọn mình chung tay tổ chức sinh nhật phượt tại Miền Nam lần này.

bé gấu
11-06-2010, 20:47
Em xin tham gia 1 chân BTC được ko đồng chí ơi :)

hanamichi
11-06-2010, 23:00
em đăng ký 1 suất nhá
em học phượt ca cả tháng nay rùi, giọng to hơn míc rùi, các bác mà loại em ra là em chém....chém...củ khoai tây...:D
tên : ngọc anh
NS: 1989
năng khiếu đặc biệt : thích hát hò

dangkhoaquan
11-06-2010, 23:37
Bạn bé gấu pm cho mình YH và số điện thoại nhé .

alexandersamon
11-06-2010, 23:56
Biết đâu nhờ đi sinh nhật về em ấy lại mạnh dạn hơn.
@ All: điều kiện mình đặt ra chỉ giúp tính tương tác của các bạn và diễn đàn tăng lên, giúp các bạn mạnh dạn 888 hơn (tuy nhiên ở www.phuot.com có những topic, box được tám và có những topic không được phép tám , mọi người lưu ý nhé). Chi phí BTC chưa tính toán và fix xong nhưng dự kiến chỉ nằm trong khoảng 500-600k, BTC đang đau đầu để tính toán chi phí sao cho "hợp lý nhất" tuy nhiên do đã thống nhất là chưa chốt danh sách cho nên số tiền phải đóng vào phút cuối có thể sẽ chênh lệch vài chục nghìn đồng (giá tiền thuê xe khác nhau). Nhân tiện mình có một lời mời tất cả những bạn nhiệt tình cùng tham gia vào BTC, để cùng bọn mình chung tay tổ chức sinh nhật phượt tại Miền Nam lần này.

Đồng ý là chưa có chi phí cụ thể...Và chi phí cụ thể cũng sẽ có sau khi kết thúc chương trình.. BTC cứ nhận deposit 2-300k của thành viên để tiên liệu sắp xếp, lỡ đến giờ ra chi tiết mọi người ném đá k thì chẳng có ai chơi vui cả :). Sao Khoa hay mở ngoặc những vấn đề không hay vậy ta. Đã tránh rùi mà.... Tập trung vào chuyên môn thoai...

dangkhoaquan
12-06-2010, 00:01
Hôm nay mình update tí
A> BTC : BM , tichuot, sami, den, thangdong, Alexandersamson , minhmio, trung cao

B> Danh sách thành viên đăng ký tạm thời :

1>Tên: Nhuận Thành
Năng khiếu: không uống bia và không ăn hải sản..

2>Tên: Tâm
Nick: 2LúaMiềnTây
Cân: 67kg
Cao: 1m72
Năng khiếu: gặp rồi biết, hình như nhiều người biết rồi???
3>Tên: Bích Vân
Cân nặng: 50kg
Chiều cao: 1m6
Năng khiếu: Ăn chơi hết mình

4>Tên: Việt Thắng
Nick: Bumby
1972
Nam
75kg
1m65
Năng khiếu: chưa phát hiện có năng khiếu gì.... có thể trong tương lai sẽ có, vì tuổi mình còn lớn nữa mà...
5>tên: Hưng
Nick: chumbao
Chiều cao: 170cm
Cân Nặng: 70kg
Năng khiếu: không sợ mưa..."gơi"!!!

6>Tên : Chi
Nick: Buonho
Chiều cao: 160cm
Cân Nặng: 50kg
Năng khiếu: Tẩm ngẩm tầm ngầm đá lầm chết voi ^^
7>Tên: Hà Minh
Nick : minhmio
Sn: 1987
Cao: Em là người thấp nhất (Em hứa, em thề, em đảm bảo )
Nặng: 45 cân
Năng khiếu: có năng khiếu cầm loa ^^

8>Tên : Vi
Nick: vivi82
Sex: Female
Cân: 40kg
Chiều cao: 1.5m (tui đoán zị chứ hổng biết được không?, ai hỏi cái chiều cao này sỉ nhục tui zị không biết )
Năng khiếu: cười không mệt mỏi
9>Tên: Trung
Nick: trungcao
Cân: 27kg...í lộn...72kg
Năng khiếu:...suy nghĩ...suy nghĩ...là cẩn thận đó mấy pa...ủa, lộn...tưởng nói ưu điểm...hé hé... "Dũng sĩ diệt mồi"...đứa nào từng đi nhậu đều nói vậy hết trơn...

10>Tên: Tuấn
Nick: lido1995
1977
Nam
63kg
1m63
Năng khiếu: thích nói sàm + hay nói nhảm
11>Tên: Thịnh
Nick: kakathịnh
SN: 1983
Nam
1m65
60kg
Năng khiếu: hem bít, yêu cầu đương sự khai báo

12>Tên: Tâm
Nick: yentam26
Cao: 1m62
Năng khiếu: cập nhật sau...vì em hổng bít vụ này..
14>tên : Luân
năm : 1983
cao : 1m65
nặng : 60 kg
năng khiếu : ai sao mình vậy , ai làm bậy ..... mình làm gấp đôi hehehe

15> Tên: Phương Thảo
Nick: sututocxu1984
Năm sinh: 1984 (nhưng giấy tờ 1982, ai hiểu sao thì hiểu)
Cân nặng: 54kg
Chiều cao: 1m58
Năng khiếu:
Máu hoang dại ư (có dư)
Máu thủ lĩnh à (có thừa)
Máu liều (đủ xài)
Do khỏe mạnh nên có thể sai vặt được (ko thành vấn đề, quen rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii)
16>Tên : Đức Trí
. Nick : hi-speed
. Giới tính : thuộc trường phái thích đờn bà con gái
. Năm sinh : 71
. Nặng : 76kg
. Cao : 1.68
. Năng khiếu : em hổng bít..........ai sai đánh đâu thì em uýnh đó thui ạ

17>Tên: Thu Hoài
Nick :thuhoaidl
Năm 1987
Nặng 44kg
Cao tương ứng them 1. dùm con(lần này chắc chắc sẽ dành giải: Miss có đôi chân dài nhất-nhiều bác tự xưng thấp nhất đám-có lẽ nên tổ chức cuộc thi ni để người như tui được tranh tài cao thấp)
Năng khiếu: Nói không ai hiểu
18>Tên: Minh
Nick: Minhnq
Cân: 58kg
Năng khiếu: nhiệt tình đi chơi

19>Tên: Ca Giao
Nick: Ca Giao
Cân nặng: 43kg
Chiều cao: tuy bạn ko cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn hehe...1.52met
Năng khiếu: đang tích điểm để tăng nồng độ hoang dại.
20>Phượt thủ Lê Huệ xin join:
Giang hồ gọi là Gấu nhưng trên diễn đàn vẫn Lê Huệ xinh tươi
86 - cọp cái
Chiều cao và cân nặng đủ tiêu chuẩn Phựot trên từng cây số.
Sở thích beer tiger
Sở trường Tiger Beer
Sơ lượng bài post em chỉ ngại dư chứ ko sợ, hihi...

21>Tên Phương là tên, Hoàng là họ.
Nick : phượng hoàng
Nữ
SN: 1985
22>Tên: Quân
Nick: Hongquan062
Năng khiếu: nhiệt tình đi chơi.

23>Tên = nick = The Hung
Năng khiếu: chưa biết nữa.
Máu lửa: Có thừa
24>Tên: Tùng
Nick: Lengkeng1minh
Sinh: 1962
Năng khiếu: Rình và chôm( nặng....chộp).

25>Tên: Hoàng Vân
Nick: cucaimuoi
Cân: 44
Cao: 1.56
Năng khiếu: vui chơi hết mình
26>Tên: Kim Xuyến
Nick: hoaxaoxuyen
Nặng: 53
Năng khiếu: vui chơi xả láng

27>Tên: Hằng
Njck: TJ DJEU
Cao: đau đớn là hông được cao lắm 1m53
Nặng: thấp bé nhẹ cân 40kg
Năng khiếu: ăn hết sức, chơi hết mình, la hết ga.....
28>Tên: Loan
Nick: loaneu
Cân: 53kg
Cao: 1m58
Năng khiếu: Chưa nghĩ ra

29>Tên: Nguyệt Vi
Nick: vitvit
Giới: Nữ (vẫn chưa xác định rõ :P)
Cân: 43kg
Năng khiếu: không uống bia, không ăn nước mắm
30>tên : ngọc anh
Nick:hanamichi
năng khiếu đặc biệt : thích hát hò

31>tên : Vũ Nhân
Nick: vunhan007
NS: 1983
Cân: 60kg
Năng khiếu đặc biệt : thích đàn - hát - hò, mọi môn thể thao trừ bơi và lội..

alexandersamon
12-06-2010, 01:06
Ôi hứa hẹn một buổi hoành tráng đây ......

hoaxaoxuyen
12-06-2010, 09:18
Sao Bờ Tờ Cờ không thông báo mức phí phải đóng để tham gia sinh nhật lần này đi...nhanh nhanh đi tui còn biết đường đi cầm cố tài sản lấy money mà đi sanh nhật chứ

tichuot
12-06-2010, 10:24
Năm nay dân 8X sẽ áp đảo SN Phượt lần này, do đó các bác 6X, 7X như tụi em thì ráng lượng sức mình hen :)) vì tuổi già nên mong manh dễ vỡ lắm ;)

Cũng như mọi năm, tiền ăn, tiềm mua vật liệu trang trí, thuê xe, thuê nhạc cụ....tất tần tật có liên quan đều được share đều ra với tất cả các thành viên tham gia theo tin thần phượt. Về chi phí chắc cũng tầm 500K cho 1 người. (NT)

Về việc deposit thì BTC sẽ cố gắng đưa thông tin sớm nhất đến các bạn vì vẫn còn đang trong vấn đề bàn bạc và thảo luận. :D

kuden
12-06-2010, 10:54
31>tên : Vũ Nhân
Nick: vunhan007
NS: 1983
Cân: 60kg
Năng khiếu đặc biệt : thích đàn - hát - hò, mọi môn thể thao trừ bơi và lội..
*Bonus: - tuy nhỏ con nhưng có nền tảng thể lực tốt do ăn nhậu nhiều :D
- Về Hồ cốc gần nhà mình, có thể làm thổ địa cho các bạn nếu có nhu cầu: Thác Xuân Sơn, Hồ Nước Sôi, Biển Hồ Tràm, Biển Lộc An.. :D

vitvit
12-06-2010, 10:59
Uả đi công tác SG sao bạn? Vậy là bạn ăn chay à?

^^ dạ, công tác! Hì, ăn nước tương với các thể loại thịt a ơi :D

waterseahp
12-06-2010, 16:34
3...>
Nick : waterseahp.
Tuổi: Trời ơi cứ ngoài 40 tuổi thì lại hay quên và cố tình quên tuổi chỉ biết sinh năm 196...
Cân nặng: > 50kg ( thỉnh thoảng cũng cân nhưng ko lần nào giống lần nào chỉ biết tự cho rằng >53 kg là mập ,53 kg là chuẩn ,<53 kg là chuẩn hơn )
Chiều cao: 1m5... ( chỉ là ko cao chứ ko nhận là mình lùn và thích nhất câu : chiều cao con người tính từ cổ tính lên )
Năng khiếu: Vẫn chưa có câu trả lời chính xác - có thể là thích nói chuyện cười :Mọi người ko cười thì mình cười .

Giời ạ , có gì cũng khai tuốt tuột thế này thì còn gì là internet nữa - Có gì chưa chính xác gặp nhau , " kết " nhau xin mời "đính chính" sau .

40 chỉ 40 người được chọn ????
Mình vừa muốn đi để diện kiến các " cao thủ " trên phuot.com vừa muốn ở nhà để chỗ cho người khác giống như tinh thần của Summer...
Còn slogan :Phượt năm thứ bốn - lang thang khắp chốn ( câu này ko phải của mình - mình chỉ đóng góp 2 chữ "lang thang" thui ).

bé gấu
12-06-2010, 16:40
Bạn bé gấu pm cho mình YH và số điện thoại nhé .

Em đã PM cho anh rùi nhé :)

dangkhoaquan
12-06-2010, 17:55
3...>
Nick : waterseahp.
Tuổi: Trời ơi cứ ngoài 40 tuổi thì lại hay quên và cố tình quên tuổi chỉ biết sinh năm 196...
Cân nặng: > 50kg ( thỉnh thoảng cũng cân nhưng ko lần nào giống lần nào chỉ biết tự cho rằng >53 kg là mập ,53 kg là chuẩn ,<53 kg là chuẩn hơn )
Chiều cao: 1m5... ( chỉ là ko cao chứ ko nhận là mình lùn và thích nhất câu : chiều cao con người tính từ cổ tính lên )
Năng khiếu: Vẫn chưa có câu trả lời chính xác - có thể là thích nói chuyện cười :Mọi người ko cười thì mình cười .

Giời ạ , có gì cũng khai tuốt tuột thế này thì còn gì là internet nữa - Có gì chưa chính xác gặp nhau , " kết " nhau xin mời "đính chính" sau .

40 chỉ 40 người được chọn ????
Mình vừa muốn đi để diện kiến các " cao thủ " trên phuot.com vừa muốn ở nhà để chỗ cho người khác giống như tinh thần của Summer...
Còn slogan :Phượt năm thứ bốn - lang thang khắp chốn ( câu này ko phải của mình - mình chỉ đóng góp 2 chữ "lang thang" thui ).
Sau khi được các bạn nhiệt tình đóng góp ý kiến và hăng hái tham gia BTC . BTC đã thống nhất để danh sách mở cho tất cả các bạn tham gia đến phút cuối rồi mà bạn.
@All: sáng mai một vài anh em đi xe đạp sẽ tụ tập ở cafe bệt , góc đường giữa ngã tư giữa Hàn Thuyên - Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Hàn Thuyên Pasteur (dối diện cơ quan đại diện của cục thống kê), mọi người có thời gian thì ra giao lưu cho vui .
Đặc điểm nhận dạng quân ta: xe đạp dựng ngay phía trước .
Bạn nào có đóng góp ý kiến slogan thì qua bên đó (https://www.phuot.vn/threads/8279-B%E1%BA%A7u-ch%E1%BB%8Dn-SLOGAN-cho-SINH-NH%E1%BA%ACT-PH%C6%AF%E1%BB%A2T-l%C3%AAn-4-T%E1%BA%A0I-Mi%E1%BB%81n-NAM)vote đi .

bé gấu
12-06-2010, 19:13
Đặc điểm nhận dạng quân ta: xe đạp dựng ngay phía trước .=> mai đàn anh đi xe đạp sao??

tichuot
12-06-2010, 22:31
Mọi người off trước nhé, tớ giải quyết xong việc thì chạy ra nhưng chắc sau 12h. Có gì tớ sẽ gọi điện thoại.

Các thành viên chủ chốt cố gắng có mặt nhé, và hoanh nghênh tất cả các bạn tham dự SN lần này cùng nhau có mặt để đóng góp các siêu ý tưởng.

Nếu có thể thì ngày mai chốt luôn câu slogan cho Phượt SG luôn nhé các bạn.

alexandersamon
12-06-2010, 23:21
Sorry mọi người samon còn đang vướng cái Vietfish 2010 nên ko off với mọi người đc

lengkeng1minh
13-06-2010, 06:52
Sao mình không vote cho Cù Lao Câu nhỉ? Hoang sơ đến tận cùng, Có điện, có sóng điện thoại, tuy hơi xa TPHCM nhưng các hội Phượt miền Trung, Cao Nguyên có thể tham gia được.

phulam1965
13-06-2010, 15:11
bây giờ mới thấy cái toppic này, không thì sáng này đã ra hàn thuyên gặp một anh em rồi. mà lạ thiệt, đi đâu cũng gặp lão bạn già bumby

chiphoi
13-06-2010, 17:51
hồi đó rảnh rỗi, em đăng ký chơi, rùi xong bận quá quên luôn...hihi. Mới mò mẫm rùi sao lại vào được đây đấy ạ.
Bản tính em cũng rất chi là thik đi & 888 ^^
cho em đăng ký 1 chỗ nhé
Tên: Thanh
Tủi: 1983
Cao: 1m53
Năng khiếu: ăn và ngủ ( em tủi heo mờ ^^)

ellvis000
13-06-2010, 23:22
Không biết có cho PHP tham gia không vậy hả Tichuot. Ell thích tham gia vụ này lắm nhưng không biết Phượt Miền Bắc tổ chức ngày nào. Nếu không trùng ngày (miễn là không trùng vào cùng một tối) và PSG đồng ý thì Ell đăng ký nhé:
Tên: Phương
Nick: Ellvis000 (gọi và viết tắt là Ell)
Sinh năm: 1973
Cao: 175 cm
Nặng: 60 kg
Năng khiếu: sẽ thể hiện khi gặp
Đóng "xiền" trước qua tài khoản được nhể. B-)

ellvis000
14-06-2010, 00:40
Ell thích tham gia với PHP nhưng mình cũng thích PSG. Tiếc quá lại bị trùng ngày với Miền Bắc mà Hải Phòng đăng cai thì phải :((. Hẹn các Bác dịp khác vậy.

7777
14-06-2010, 02:44
Xin hỏi BTC hạn chót đăng ký tham dự SN "Phượt lên Bốn" là ngày nào?

P/S: reg nick cũng khá lâu mà chưa có dịp nào off-line cùng ACE phượt :)

phulam1965
14-06-2010, 11:10
bạn xem lại các trang trước nhé, nhớ không nhầm thì hạn chót là cuối tháng 7

Black sheep
16-06-2010, 11:22
Helllllo,

Ai kiu iem đó?!!! Đang rảnh nè.. nên nhất quyết sẽ bu theo ăn SN (ai không cho thì iem có kế wach báo chù ngay.. chủ topic nghĩ sao?!!)
Thông tin iem đây, pakon nhớ ghi vô list luôn nha
Tên: Thu
Nick: Black sheep
Sinh năm: 1976
Cao: 156 cm.. hoặc gần đâu đó
Nặng: 44 kg đang phấn đấu lên 46 vì sẽ đẹp hơn
Năng khiếu: Mặt mũi cũng sáng láng, nhút nhát.. hay ẩn mình để quăng lựu đạn (ai nói gì nói, iem cứ cho đó là năng khiếu của iem..)

.. đang tiếp tục theo dõi topic đây :D

trungcao
16-06-2010, 12:57
Sao chưa thấy update gì vậy K ơi! Có ai đi tiền trạm chưa vậy?

dangkhoaquan
16-06-2010, 13:24
Tuần này mình, BM, sami sẽ đi tiền trạm. Tuần sau sẽ có thông báo chính thức về việc nộp tiền mọi người chờ thông tin nhé .

Ha Zin
16-06-2010, 13:29
đã chốt danh sách chưa cả nhà? Nếu còn chỗ thì cho em đăng ký 1 chân

Tên: Minh Hà
Nick: Hà Zin
Sinh năm: 1986
Chiều cao: bé mà có võ (đừng hỏi em buồn)
Cân nặng: 45kg

Năng khiếu: Nói cười không mệt mỏi, có đòn "Sư tử hống" nên làm đội trưởng đội cổ vũ là chuẩn luôn... Chắc đủ tiêu chuẩn "máu hoang dại" mà BTC yêu cầu ;;)

Le Hue
16-06-2010, 16:10
Tình hình là vẫn chưa biết mặt bà kon nhà mình vì ko sắp xếp Bệt cùng ngày được, nhưng phải tự thân vận động xem có cái gì mới ko chứ bỏ bê là bị loại ngay, ....đợi các bác Trưởng Lão tiền trạm và quyết định vậy!

Tình hình các anh chị em vẫn tiếp tục dưỡng sức Phượt từ đây đến sinh nhật nhễ.....^-^

Mossa
16-06-2010, 22:51
Cho Mossa đăng ký với:

Tên: Nguyễn Hồng Trang
Nick: Mossa
Sinh năm: 8x đời "gần"đầu
Chiều cao: không cao, không thấp ;)
Cân nặng: vừa vừa
Năng khiếu: hát 1 tí, nhảy 1 tị, quản trò 1 tẹo...túm lại là gặp xong rồi biết Mossa có năng khiếu gì hihi ;)

helleagle
16-06-2010, 22:57
Hix! có plan lang thang từ đầu tháng 8 đến đầu tháng 9 rồi... Sinh nhật phuot trên quê hương mình mà ko dự được, tiếc wa....

alexandersamon
16-06-2010, 22:59
Cho Mossa đăng ký với:

Tên: Nguyễn Hồng Trang
Nick: Mossa
Sinh năm: 8x đời "gần"đầu
Chiều cao: không cao, không thấp ;)
Cân nặng: vừa vừa
Năng khiếu: hát 1 tí, nhảy 1 tị, quản trò 1 tẹo...túm lại là gặp xong rồi biết Mossa có năng khiếu gì hihi ;)

Gặp rồi...Năng khiếu là bảo quản trò k quản :D

Mossa
16-06-2010, 23:29
Gặp rồi...Năng khiếu là bảo quản trò k quản :D
em cũng gặp anh rồi...em bảo quản mà anh ko cho quản :LL hehe

sun_flower
17-06-2010, 00:54
Cho em đăng ký thăm gia nhé
Tên: Hoa
Nick: sun_flower
Sinh năm: 1984
Cao: 1.6m
Cân nặng: 40kg
Năng khiếu: "được cái nhiều chuyện" hihi

toilatoila
17-06-2010, 15:44
Tên : Phương Vũ
Nick : toilatoila
Năm sinh 1984

62 kg
1m70

có thể sẽ đi 2 người

@ tichuot : cho thời hạn đóng tiền và số tiền phải đóng trước là bao nhiêu đi. Cho các Phượt chủ động trong đăng ký.

alexandersamon
17-06-2010, 15:46
Samon thiết nghĩ đã chắc đi thì nên chủ động nhận tiền deposit của mọi người nhằm chủ động phương tiện và nơi ăn chốn ở........... Để không khí nó nguội đi..mất hay :)

cucaimuoi
17-06-2010, 19:38
Em có tí ý kiến mấy bác xem thế nào nhá, còn không thì bỏ qua dùm em (dân mới mà nhiều chuyện :)).
Em nghĩ sao khi đi tiền trạm thì mấy bác nên thông báo cụ thể về chuyến đi, số tiền sẽ phải đóng là bao nhiêu để mọi người có thể biết và đóng tiền luôn (đóng từ nay có tới khi chốt danh sách là vừa). Mà sao không đi sớm hơn nhỉ, tháng 7 chốt danh sách thì đầu tháng 8 đi là vừa rồi (chứ để lâu thì không khí nó nguội mất)

dangkhoaquan
17-06-2010, 19:42
Thì đi về mới chốt cụ thể được chứ bạn, nếu bạn để ý ở các bài trước mình đã có thông báo chi phí dự trù sẽ là 500-600k. Bạn thân mến, tổ chức vào thời điểm đó vì đó là thời điểm được tổ chức đồng thời ở cả 2 miền(miền bắc và miền nam), mình rất hiểu tâm trạng náo nức của mọi người nhưng dục bất tốc bất đạt mà bạn, mong bạn vẫn giữ nguyên sự háo hức đó cho đến ngày sinh nhật.

tichuot
17-06-2010, 19:49
Chân thành cám ơn các bạn đã ném đá, đặt gạch và đổ bê tông trong thời gian qua, rất hi vọng là gạch, đá trộn chung với bê tông đợt này sẽ vững chắc :)). Hứa hẹn một tiệc SN đầy máu lữa ;)

Cuối tuần này sẽ có 1 nhóm trong BTC sẽ đi tiền trạm về địa điểm, chúng ta đã chốt 1 vị trí là Hồ Cốc rồi, còn 1 địa điểm nữa thì chờ thông tin của nhóm tiền trạm trở về.

Khi có địa điểm thì chúng tôi sẽ công bố luôn số tiền cần đóng trước, cũng như công bố luôn số tài khoản của thủ quỹ, thời gian đi, về cũng như các phương tiện di chuyển. (BB)

cucaimuoi
17-06-2010, 19:50
Hihihi, tại em là dân Đồng Nai, nên muốn biết cụ thể về chuyến đi để còn đón đường chặn xe mấy bác lại, chứ không tới lúc đó bị bỏ rơi lại thì tội em lắm huhuhu

BM
17-06-2010, 19:52
Hihihi, tại em là dân Đồng Nai, nên muốn biết cụ thể về chuyến đi để còn đón đường chặn xe mấy bác lại, chứ không tới lúc đó bị bỏ rơi lại thì tội em lắm huhuhu

Đồng Nai có một số bạn sinh hoạt đã lâu trên Diễn Đàn, nếu thuận tiện bạn sẽ đi cùng nhóm Đồng Nai. Hẹn gặp!

cucaimuoi
17-06-2010, 20:30
Đồng Nai có một số bạn sinh hoạt đã lâu trên Diễn Đàn, nếu thuận tiện bạn sẽ đi cùng nhóm Đồng Nai. Hẹn gặp!
Chắc tới lúc đó em sẽ đón mấy bác trên đường đi vậy (đoạn ở Long Thành - Đồng Nai) vì như thế sẽ thuận tiện cho em hơn. À, mà còn một thành viên cũng sẽ đồng hành cùng em là hoaxaoxuyen (cũng đăng ký tham gia rồi)

sun_flower
17-06-2010, 23:06
Đợi mấy bữa nữa BTC đi tiền trạm rùi thông báo vậy! đang trông ngóng BTC

loaneu
18-06-2010, 13:36
Tớ đăng ký hộ một em gái xinh tươi

Tên: Hóa
Nick: Sắp có
Cân, cao: Nặng vừa phải, dáng chuẩn.
Năng khiếu: Chờ thời cơ thể hiện..
Tiền: Sẽ đóng ngay khi có thông báo

deny
18-06-2010, 14:19
Mình thì nghĩ: "Cái gì tới sẽ tới thôi", thường thì "càng hy vọng bao nhiêu, có thể càng thất vọng bấy nhiêu" và "nói trước bước không qua"
Vì vậy, tâm trạng của mình hoàn toàn bình thường, không có sinh nhật 4 thì cũng có sinh nhật 5, sn 6.. Mỗi một lúc có một cung bậc khác nhau thôi.

Trước giờ tính mình cũng suy nghĩ nhiều, đôi lúc tự thấy nực cười với những quyết định của chính mình nhưng có một điều bất dịch: "nói được, làm được - làm đc, chịu trách nhiệm đc"

Mình không tiếc, vì SN phượt lần 1-2-3 mình không tham gia, đơn giản vì lúc đó mình chưa biết trang phượt, chưa biết những người bạn phượt như Anh lengkeng, 2 lúa, chị Summer, minhmio.. (đã gặp) sưtutocxu, bé gấu, buonho, small tiger (những mem mới có 1 tháng gần đây) cvn, tichuot, dugiang, alexandersamon, BM, dangkhoaquan.. (chưa gặp..)

Nói như anh dangkhoaquan rất đúng, "dục tốc bất đạt" khj mà mình tham gia vào 1 cuộc chơi, một chương trình có sẵn hay do người khác tổ chức, mình phải tuân thủ luật chơi của cuộc chơi đó và cần nhất là tin tưởng vào cuộc chơi mình tham gia cũng như tin tưởng vào BTC, khj mình tin tưởng, hòa mình, chơi hết sức, không có lý do gì mà mình không thấy vui hay hối tiếc cả
Thế nào là mất lửa hay bớt nhiệt tình chứ, nếu đã biết có những cái như thế, ta có thể tự dằn lòng, tự dàn trải nó ra sao cho lúc nào ta cũng thấy nó luôn như vậy, luôn nhiệt tình, luôn vui vẻ.. dằn 1 cảm giác đại loại là một cảm giác hưng phấn nhất thời thôi.

thangdong
18-06-2010, 16:20
Nói sơ một chút về trò chơi nhé. Quan điểm của em là chúng ta sẽ cảm thấy vui nhất khi có thể chơi đùa thoải mái như một đứa trẻ :D Cho nên các bác cứ yên tâm là mấy trò chơi kì này sẽ mang lại cảm giác đó cho mọi người ;)

BM
18-06-2010, 16:41
Nói sơ một chút về trò chơi nhé. Quan điểm của em là chúng ta sẽ cảm thấy vui nhất khi có thể chơi đùa thoải mái như một đứa trẻ :D Cho nên các bác cứ yên tâm là mấy trò chơi kì này sẽ mang lại cảm giác đó cho mọi người ;)

Chúng mình như trẻ thơ ấy nhể! Cùng chơi bú...sữa như năm ngoái nhé! Có cần ảnh minh họa không Sami?

deny
18-06-2010, 17:06
Chúng mình như trẻ thơ ấy nhể! Cùng chơi bú...sữa như năm ngoái nhé! Có cần ảnh minh họa không Sami?
Ha ha, trò bú sữa này tụi em cũng hay chơi lắm..tối mai ở Hắc Dịch sẽ có trò "bú ban đêm" ấy chứ :D
BTC cải tiến trò này thành nhiều chiêu khác nhau sao cho thật máu lửa vô :D
i em ủng hộ nhiệt tình ^^,

minhmio
18-06-2010, 21:54
Nhìn hình sinh nhật năm ngoái, nhất là cảnh anh sami đang cho mấy chị "bú sữa...bình" í, nhìn kinh dị lắm.

hoahuetim
21-06-2010, 13:50
hic
bữa giờ em không online nên ko thấy topic
cho em đăng kí 1 suất nhé
em tên : Thùy Dương
sn :1989
cao :1m6
nặng :49kg
nick yahoo :tiananghong_vt1989

deny
21-06-2010, 13:58

Á à..
Vậy mà bữa giờ không nói nhé
Đáng bị đánh đòn đây :D

Le Hue
21-06-2010, 16:49
Vẫn chưa có thông tin của anh chị đi khảo sát hơ...!!

TheHung
21-06-2010, 18:22
Tình hình khảo sát rất ư là lý tưởng, địa điểm tổ chức có cả sân khấu
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/P1110006Large.jpg
Có rừng cây ( cừ tràm) để mắc võng
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/P1110054Large.jpg
Có đường cấp 1 để đạp xe hay dạo chơi dọc bờ biển
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/P1110024Large.jpg
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/P1110014Large.jpg
Có sân chơi, có cây cối bóng mát..
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/IMG_4361Large.jpg
Nhà hàng có sức chứa 1200 người nên bà con cứ đăng ký tham gia thoải con gà mái luôn
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Xe%20Dap/IMG_4364Large.jpg
Còn cái Budget thì mấy bạn trong BTC đang tính toán làm sao để sau chuyến này "mấy ảnh" cá kiếm mỗi người một con xe độp tầm 1000USD thôi, Em chỉ ăn theo nên hổng biết. Thôi em té đây hehehe.

miennanggio
21-06-2010, 21:12
Cuộc chiến nay em canh bữa giờ!Cho E 1 vé nhá :
nick : miennanggio
Tên : Lầm Huyền (Lầm)
Tuồi :1983
cao: 160cm
Nặng : 54kg
Năng khiếu : có 1 chút chút nói nhảm!!!!

hoahuetim
21-06-2010, 23:24
Á à..
Vậy mà bữa giờ không nói nhé
Đáng bị đánh đòn đây
hic
em tài hèn sức mọn nên chưa dám lộ diện
sợ bị ăn chửi í mà
mấy anh chị đi khảo sát zìa rùi kìa
nhìn hình ham quá đi
:D

small tiger
22-06-2010, 00:17
cho Cọp con đăng ký với.
Nick: Small tiger
NS: Bính Dần - 1986
Chiều cao: 157
Cân nặng: around 54 kg
Năng khiếu: em vẫn chưa khám phá ra mình có năng khiếu gì đặc biệt.

Mèo Bông
22-06-2010, 03:31
Cho mình đăng ký 1 vé:
Nick: Mèo Bông
NS: 1982
Cao 157
Nặng 50
Năng khiếu: Nhiệt tình đại tướng quân.

Trong khi chờ chuyến đi này, ace có chuyến đi nào khác thì nhắn dùm mình với nhé 093.775.2688. Mình là mem mới nên muốn rèn luyện máu hoang, máu dại thì có sẵn rồi.

À quên nữa, BTC có thiếu người thì mình luôn sẵn sàng. Xin đừng ngần ngại nhé.

davidpham
22-06-2010, 09:02
Cho davidpham đăng ký 1 chân nhé, đặt nguyên môt hòn đá luôn (mang từ Hắc Dịch về)
Nick: davidpham
NS: 1979
Chiều cao: 172
Cân nặng: around 81 kg
Năng khiếu: ăn chơi hết mình

alexandersamon
22-06-2010, 09:06
BTC cập nhật tình hình đi :( nà........................Máu lửa lên chứ

BM
22-06-2010, 09:12
Tình hình đã được Thehung cập nhật qua ảnh trên: địa điểm tổ chức khá lý tưởng với chủ đề Rừng và Biển cũng như các tiêu chí rất Phượt: ngon, bổ, rẻ! Thành viên nòng cốt Phượt Sài Gòn sẽ chọn ngày off để thống nhất nội dung trước khi thông tin chính thức và tiến hành công tác chuẩn bị. Cảm ơn các bạn quan tâm và đăng ký.

Nhỏ
22-06-2010, 10:29
Hic! Em đăng ký có trễ quá hông ta? Dù sao thì cũng xin một chỗ đã.
Tên em: Tuyết Anh
Nick: Nhỏ
Cao: 1,62m
Nặng: 47kg
Năng khiếu: Chịu chơi ^^

chiphoi
22-06-2010, 15:21
Xem hình các bác tiền trạm mà cũng háo hức quá. BTC lên danh sách đừng đề sót tên em đấy nhớ. E đã đăng ký roài. E rất thích tinh thần của bác Deny "chơi hết mình, luôn vui vẻ, luôn nhiệt tình...", sẽ học tập tinh thần của bác đấy ^^

BM
22-06-2010, 16:01
Sao bạn thanglq88 vừa đăng ký lại xóa bài nhỉ? Ngại ngùng gì chăng?:)

thanglq88
22-06-2010, 16:33
@BM: :D :D tại em chưa nghỉ ra dc cái năng khiếu nào coi đc hết hihihi
Sẳn cho em đang ký lại lun:
Tên thường gọi: Thắng Trọc
Năm sinh: 1988
Chiều cao: 1.65
Cân nặng: 62kg(về Cà Mau mới mấy ngày mà lên 4kg)
Năng khiếu: tào lao mía lao, đùa dai....
Sẳn tiện em xin đăng ký 1 chân đi chợ, phụ bếp, chạy bàn lun.....

BM
22-06-2010, 16:39
@BM: :D :D tại em chưa nghỉ ra dc cái năng khiếu nào coi đc hết hihihi

Tới đó tự nhiên năng khiếu phát tiết! Mình thấy bạn có năng khiếu phóng dao!:D. Có tiết mục Minhmio đội quả táo trên đầu cho thanglq88 dùng D2 phóng biểu diễn!:D

thanglq88
22-06-2010, 20:57
bác vui tính quá.... em chỉ chuyên bắn súng thui, chứ phóng dao(mà lại là kabar D2) thì em bó tay :D

zarokenji
22-06-2010, 22:51
Trời ơi bít mụn màng quá . Còn Chố Không còn chỗ nào ko còn thì cho em xin 1 vé súp cũng đựoc . Mấy anh chị off gì chưa . Đóng tiền chưa vậy . Cho em 1 chỗ nha em khoái mấy chỗ đông ngừoi lắm .
Ba Má gọi em là Minh
Em mới Hai Nhăm tuổi .
Cao cũng đủ tiêu chuẩn Phựot .
Em là con Chai nhé .
Năng Khiếu của em ý à : em cũng chẳng bít nữa , nhưng em dễ bị dụ lắm . Ai nói đi đâu là em đi liền à .
Mấy anh chị nghĩ SN có nhậu hem . Nếu có em xin đóng góp hiện vật . 10 L Ruự sắn ngừoi K' Ho nhé .
Hẻ hè . Hối lộ để đựoc 1 vé .....

minhmio
22-06-2010, 22:57
Tới đó tự nhiên năng khiếu phát tiết! Mình thấy bạn có năng khiếu phóng dao!:D. Có tiết mục Minhmio đội quả táo trên đầu cho thanglq88 dùng D2 phóng biểu diễn!:D

Anh BM ơi, lỡ mà thanglq88 không phóng trúng táo mà trúng chanh, cam thì chết em à:(. Địa điểm đổ bộ của nhà phượt Sài Gòn lần này hấp dẫn quá chừng luôn. Em là em bồ kết với cái sân khấu đó rồi.:D

Ha Zin
23-06-2010, 00:08
Rất là háo hức ngóng tin từ BTC ý. Tham gia BTC thì không dám xung phong tại đợt này em cứ cắm mặt vào làm ý, dưng mà rất sẵn sàng lăng xăng phụ giúp các bác nhé.

deny
23-06-2010, 17:00
tinh thần của bác Deny "chơi hết mình, luôn vui vẻ, luôn nhiệt tình...", sẽ học tập tinh thần của bác đấy ^^Bạn vào nhà CDD - Cuộc chơi đầy kỷ niệm.. (https://www.phuot.vn/threads/8517) sẽ thấy tinh thần hoang dại chơi hết mình, xõa hết sức của deny đó.. :D
I em thì I em thích chơi hơn, nên hok dám đk vào BTC đâu, BTC đâu có đc chơi, he he..

TheHung
23-06-2010, 20:01
Các Phuoters học bài hát này để ca trong ngày SN phuot ne, Ai phượt hết các quốc gia trong bài hát sẽ được tặng huân chương Phuot Diamond hehehe
http://www.youtube.com/watch?v=JB87KG326Gw

Cao.Mr
23-06-2010, 22:54
như thế nào để em có thể phượt lần này??? em ngoài bắc mới zô SG.

alexandersamon
23-06-2010, 22:58
như thế nào để em có thể phượt lần này??? em ngoài bắc mới zô SG.

Dễ thôi mà..Chờ BTC lên plan chính thức...ghi danh và..chơiiiiiii

Mossa
23-06-2010, 23:02
I em thì I em thích chơi hơn, nên hok dám đk vào BTC đâu, BTC đâu có đc chơi, he he..
Kinh nghiệm cho thấy, làm BTC cũng có cái sướng và ngược lại. hihi :D
Mossa mong chờ ngày tham gia Phượt lên 4 đây!

alexandersamon
23-06-2010, 23:14
Kinh nghiệm cho thấy, làm BTC cũng có cái sướng và ngược lại. hihi :D
Mossa mong chờ ngày tham gia Phượt lên 4 đây!

Không sướng đâu em ah ...Mình vì mọi người .....Đôi lúc mọi người coi mình như người mọi :D

davidpham
23-06-2010, 23:15
Các Phuoters học bài hát này để ca trong ngày SN phuot ne, Ai phượt hết các quốc gia trong bài hát sẽ được tặng huân chương Phuot Diamond hehehe
http://www.youtube.com/watch?v=JB87KG326Gw

Hic hic , sao mà thuộc nổi hả trời :"TheHung" tập hát đi, sinh nhật Phượt bạn lên hát bài này nhé

Mossa
24-06-2010, 17:33
Không sướng đâu em ah ...Mình vì mọi người .....Đôi lúc mọi người coi mình như người mọi :D
chuyện đó vẫn quanh đây, có nghĩa là....bình ...thường ...thôi! hihi :D

@BTC: Xem hình thấy địa điểm hấp dẫn quá! :D
Mong là BTC sẽ tổ chức "Phượt lên 4" mang đậm chất "phượt" cho mem Phượt Sài Gòn.^^

Rira
25-06-2010, 10:05
Em theo với nhé
Tên: Mai
Nick : rira
Sn: 198x
Cân nặng :>50
Cao >1.6
Năng khiếu: không có gì đặc biệt------>>>>>rất đặc biệt ^_^
Khi nào góp kinh phí, hú em với nhá

aboub
27-06-2010, 12:02
Ôi cho em đăng ký 1 vé
Tên: Trung
Nick: aboub
Năm sinh: 1989
Cân nặng: vừa
Chiều cao: chả biết, toàn bị phán 1 câu "thằng này lùn"
Em xin hết :)

lactamha
28-06-2010, 00:49
nhìn chương trình thấy ham quá. lên núi Minh Đạm mà tổ chức chơi team là hơi bị tuyệt vời nha bà kon ơi (nhưng mà BTC phải chạy xì khói ... ha ha ha)

chiphoi
30-06-2010, 16:47
Có t/tin đóng tiền rùi. cám ơn BTC nhiệt tình "vác tù và" cho bà con anh em có cơ hội vui vẻ, xả xì trét, xả láng, xả...tùm lum..^^.
Sớm mai em chuyển tiền liền, cho nó nóng hổi...hihi

kinh_van
30-06-2010, 22:47
Mọi người ơi cho mình đi với :
Tên : Anh Kiệt
nick : kinh_van
năm sinh : 1988
cân nặng: chừng 72kg :))
cao 1m72
status : single ;)) , thương binh 2/4 đang đi nạng
NK: nhậu , vô tư đi :D

Ko thấy đề cập gì đến các activity gì khi đến đó nhỉ ? hay là cái này là dạng secret vậy mọi ngừoi

trungcao
01-07-2010, 15:05
Có t/tin đóng tiền rùi. cám ơn BTC nhiệt tình "vác tù và" cho bà con anh em có cơ hội vui vẻ, xả xì trét, xả láng, xả...tùm lum..^^.
Sớm mai em chuyển tiền liền, cho nó nóng hổi...hihi

Thông tin ở đâu vậy? Sao ko thấy BTC cập nhật gì vậy?...ak ak... Busy quá...để alo hỏi cái...hic hic...

Le Hue
01-07-2010, 16:57
BTC cập nhật tình hình đi :( nà........................Máu lửa lên chứ

----> đúng á, bác xmong như ngồi trên đống lửa....mà em là đứa đổ xăng á. ke ke

tichuot
01-07-2010, 17:05
Thông tin mới nhất để đăng ký tại topic theo link:

https://www.phuot.vn/threads/8763-Phượt-lên-4-đăng-ký-tại-đây-(khu-vực-miền-nam)

deny
02-07-2010, 16:36
Bên đây mình đăng ký đầu tiên, nhưng mà bên topic mới để mình "ngâm cứu" kỹ kỹ một chút rồi có gì mình lấy vé chốt đoàn luôn ^^.
CÁc bạn cứ máu lửa hết mình đi, mong là dịp này sẽ gặp được tất cả những "anh hùng hào kiệt" miền nam.
^^,

ken9010
02-07-2010, 21:01
Mấy anh ơi .. cho em hỏi ... em mới tham gia phượt lần đâu ... hok biết có tham gia được ko ? Nếu tham gia thì liên hệ với ai ?

alexandersamon
02-07-2010, 21:03
Mấy anh ơi .. cho em hỏi ... em mới tham gia phượt lần đâu ... hok biết có tham gia được ko ? Nếu tham gia thì liên hệ với ai ?

Đc chứ Welcome all mà.. Xem trang đầu tiên kìa bạn