PDA

View Full Version : Câu lạc bộ khiêu vũ 1 - Latin dance club

mailanthao
05-08-2007, 22:58
Chả là tối nay em bon chen đi họp mặt với mấy bác ác sờ min và mót về...Trong lúc nâng lên hạ xuống (beer) mấy bác có hỏi về vụ dancing...
Em về mạn phép mở topic này ra để bà con giao lưu..
Coi như thay cho tập aerobic...Dạo này các bác beer bọt nhiều vòng 2 có vẻ phát triển..;)

Mời bác nào yêu Latin dancing vào post bài.

Babel
05-08-2007, 23:11
Có 1 đồng chí là Tungthanden có thể làm kép cho các chị em phượt được, để mai tui kêu đồng chí này tiếp chiêu :P

coco
05-08-2007, 23:29
Em hỏi cái, nếu như vòng 2 to quá thì tập xong có giảm xuống được nhhư người mẫu không nhây?

mailanthao
05-08-2007, 23:33
Em hỏi cái, nếu như vòng 2 to quá thì tập xong có giảm xuống được nhhư người mẫu không nhây?

Còn tùy thái độ và tính tự giác em ui..
Nhưng "múa bụng" thì đảm bảo giảm 10cm cũng có thể mà....:D

mailanthao
05-08-2007, 23:48
Nhà mình có bác nào hay đi salsa ko? cả bachata và meregue nữa...
Độ này ở Nutz, salsa hình như đã trầm lắng xuống mất rồi , em ko thấy có dạy salsa từ 8h - 10h nữa. Thấy bảo fans salsa đổ bộ sang hết Ấu Triệu và Melia rồi.

Em thì cũng chỉ amateur thôi, nhưng thỉnh thoảng rảnh rỗi cũng bon chen học hỏi biết thêm cho vui.

Bác nào hay đi salsa thì ới em đi cùng cho vui nhé.

z4
06-08-2007, 09:14
Cho mình xin một chưn, cái món này mình phê lắm dưng mà chưa khi nào dám đi học cả.

Bác Mailanthao có lớp học thì ới mình một tiếng, mình người như cái đòn gánh, học hành múa may tý cho ra dáng nữ tính tý.

Từ tên đến người, toàn bị chào bằng anh, chán mớ đời.

pvc
06-08-2007, 17:10
Mình cũng đăng kí 1 chân nuôn nhé.
Cứ có cơ hội gần gũi với các bạn là mình thích lắm, thật đấy !

p/s: mình thích nhảy điệu xì lô ;)

:D
(beer) (wait) :L

Anh Già
06-08-2007, 17:18
Bạn MaiLanThao cũng cho tớ đăng ký luôn nhé , cứ nghe đến cái gì có khiêu khiêu là tớ ham rồi , khiêu vũ cũng quá tốt luôn !=)) =))

yeumaudo
06-08-2007, 18:03

Bác PVC ới, nhảy san sa thích hơn sì lô nhiều, thật đấy. Ko tin bác cứ thử mà xem, thích ngay mà:LL.

Bạn MLT dạo này lên hàng ét min với mót có khác, hoạt động tích cực hẳn lên :))

Duca
06-08-2007, 20:59
Tức là bạn mailanthao trực tiếp dạy nhảy phải không?

pvc
06-08-2007, 21:06
Bác PVC ới, nhảy san sa thích hơn sì lô nhiều, thật đấy. Ko tin bác cứ thử mà xem, thích ngay mà:LL.

Nhảy san sa như thế nào vậy YMD, có hot thật không? Có ảnh không?...

@Z4: Em thu xếp được thời gian đi nhẩy vào lúc nào thế :D ;)

mailanthao
06-08-2007, 21:57

Hình như bác Nhựa nhầm topic...Vào latin fans chơi mà lại phát biểu: tớ thích nhảy điệu sờ lâu thì ôi thôi...:LL chẹp...

mailanthao
06-08-2007, 22:02

Tớ công nhận với I mờ đờ là nhảy salsa thích hơn nhảy sì lô...

Cậu cứ nhầm nhọt thế nào í chứ nhờ? Tớ vưỡn "chỉ là hóng hớt" thui í mờ...Được các "cây cao bóng cả" khoan dung cho bon chen thoai...Ko dám phạm thượng à nhá...(c)

Nói thầm, ngày kia là ngày gì í nhở? Tớ mở topic hép pi bớt đây tu......, okie?:bd

mailanthao
06-08-2007, 22:07
Tức là bạn mailanthao trực tiếp dạy nhảy phải không?

Dạ hổng phải, em là chân lon ton và fan của salsa thôi..
Bác thích học ko? Em tìm thầy về cho cả nhà phượt cùng học...

Thầy thì không thiếu..chủ yếu là các bác phải...nhiệt tình thoai.(c)

Tiêu chí thế này:

- Lớp học ít nhất có 10 đôi trở lên ( có thể 5 - 7 đôi nhưng phải thương lượng với giáo viên )
- Thuê được sàn tập đủ rộng cho từng ấy đôi.
- Mọi học viên đều sắp xếp time, cv phù hợp để tránh việc vắng mặt ở mức thấp nhất có thể, tỉ dụ bác này nghỉ partner của bác í đứng chơ lơ.:D :))
- Tinh thần nhiệt tình và yêu dance thực sự là tiêu chí hàng đầu.

Nếu các bác okie hết các gạch đầu dòng trên của em thì...go go ale...chúng ta mời thầy..đơn giản như đan rổ...thật đấy :D

mailanthao
06-08-2007, 22:26
Em post 1 bài thi salsa quốc tế của đôi Sỹ-Mai (HYEC) 1 đôi top ten về salsa ở HN hiện tại. Nếu thích có thể mời 2 em này làm giáo viên (c)

RIMJ8wEXjwU

Em đã được 1 người dạy cách post youtube nhưng chưa được...chẹp...chẳng hiểu sao nữa????:( (NO)

Thôi thì đưa đường link lên cho các bác xem tạm vậy...

Còn đây là đôi Quang - Trang (ODC)

t74F1r76ts0

Còn đây là bachata của Foreigner

a0MaSMvHp6E

Salsa nữa

m95YCI8xVm8

hoangbquang
06-08-2007, 22:31
Tớ đang đi nạng thì có nhảy Salsa được không? Gớm nghe thấy nhảy nhót, nhất là cái điệu Salsa như hồi tớ được xem ở Mẫu Sơn thì....muốn vứt miẹ cái nạng đi ! Chân tay nó cứ dzậm zdựt thế nào ý....

Tớ đăng ký một chân. Tớ cần bạn nhảy ! YMD hoặc là nhà Z4 nhá ! Hị... Hị...

mailanthao
06-08-2007, 22:32
Tớ đang đi nạng thì có nhảy Salsa được không? Gớm nghe thấy nhảy nhót, nhất là cái điệu Salsa như hồi tớ được xem ở Mẫu Sơn thì....muốn vứt miẹ cái nạng đi ! Chân tay nó cứ dzậm zdựt thế nào ý....

Anh Hoàn ơi, sao em ko post youtube lên đây được? (NO)

hoangbquang
06-08-2007, 23:00
Vụ này em hỏi bác techadmin, PM cho bác cvn nhé ! Anh không can thiệp được... Chưa được phép mà... Hờ.. Hờ...

trinity
06-08-2007, 23:02

Ờ. Hình như hồi ở MS tớ thấy bạn HBQ đờ đẫn ngắm mấy em box dance trong mấy điệu latinh. :))
Bạn nhảy cùng cái nạng thì cần gì bạn nhảy nữa mà YMD với Z4...:D
Hôm nay phạm thượng tí! :LL

trinity
06-08-2007, 23:03
@MLT: Dù có giận chị đến đâu thì tới giờ mở lớp cũng nhớ nháy nhau 1 cú nhá! Đi học cho người ngợm nó ra tấm ra món tí. :D

Babel
06-08-2007, 23:08
Cái đôi Sỹ Mai này nhẩy salsa mà cứ muốn cầm gạch ném vào mặt, phăng theo kiểu dậm giật ... thấy ghét!

mailanthao
06-08-2007, 23:25
Cái đôi Sỹ Mai này nhẩy salsa mà cứ muốn cầm gạch ném vào mặt, phăng theo kiểu dậm giật ... thấy ghét!

Vậy bác thích học ai? Anton nhé? :D

Thôi trước khi cớ lớp mới, mời các bác học lớp cơ bản ở đây đã.

Bắt đầu bằng điệu dễ nhất nhé , Bachata nào...

WBCq0cSxvEE

Các bác thông cảm, em vưỡn chưa biết post youtube, anh cvn bẩu đưa cái đuôi của youtube lên nhưng nó trắng tinh......chẳng hiểu sao??? hứt hứt

maytrangtc
07-08-2007, 08:45
Còn đây là đôi Quang - Trang (ODC)

http://www.youtube.com/watch?v=t74F1r76ts0

Đôi nay là đôi Quang Anh - Hạnh Trang ( giải nhì cuộc thi Salsa vừa rồi ) chứ không phải đôi Quang - Trang ( ODC ) chị ạ:)

t74F1r76ts0

mailanthao
07-08-2007, 19:14
Thanks Mr.cvn for editing (beer)

@Mây: ừ, chị lộn với đôi Quang - Trang vì xem clip thấy cậu Quang Anh ăn mặc giống ông Quang quá..hix..:LL

Nam Bự
08-08-2007, 00:08
Thanks Mr.cvn for editing (beer)

@Mây: ừ, chị lộn với đôi Quang - Trang vì xem clip thấy cậu Quang Anh ăn mặc giống ông Quang quá..hix..:LL

=)) =)) =)) Chị nói ra thế này làm em buồn cười quá. Hôm thi đó, em lại thấy 2 đôi này ăn mặc khác nhau hoàn toàn, mà đ/c Quang trông cao hơn hẳn Quang Anh, thế nào mà lại nhầm đc nhỉ:( :( :( =)) =))

ocluoc
08-08-2007, 02:47
Nhà mình có bác nào hay đi salsa ko? cả bachata và meregue nữa...
Độ này ở Nutz, salsa hình như đã trầm lắng xuống mất rồi , em ko thấy có dạy salsa từ 8h - 10h nữa. Thấy bảo fans salsa đổ bộ sang hết Ấu Triệu và Melia rồi.

Em thì cũng chỉ amateur thôi, nhưng thỉnh thoảng rảnh rỗi cũng bon chen học hỏi biết thêm cho vui.

Bác nào hay đi salsa thì ới em đi cùng cho vui nhé.
Chào các bác! Em là thành viên mới tham gia nhà Phượt. e cũng thỉnh thoảng salsa, cũng là dân amateur. Nutz thôi dạy salsa rồi bác ạ. Giờ chỉ có mỗi bên melia là cố định CN thôi. Thế hôm nào mọi ng đi ở đâu e nhắn các bác đi cùng em cho vui nhé! :D

mailanthao
08-08-2007, 18:39
Chào các bác! Em là thành viên mới tham gia nhà Phượt. e cũng thỉnh thoảng salsa, cũng là dân amateur. Nutz thôi dạy salsa rồi bác ạ. Giờ chỉ có mỗi bên melia là cố định CN thôi. Thế hôm nào mọi ng đi ở đâu e nhắn các bác đi cùng em cho vui nhé! :D

Hay quá, vậy mình đổ bộ sang Melia đi bác...
Chủ nhât nào đó rảnh bác ốc luộc nhắn nhe em đi học salsa với nhá...
Nếu đi bác PM cho em số mobile để có gì còn contact...nhá (NT) :D

Kận
08-08-2007, 21:02
Chij MLT cho em xin học với ạ, công nhận dạo này vòng eo của em gần hết cái thước dây thợ may rồi :D

mailanthao
08-08-2007, 23:58
Chij MLT cho em xin học với ạ, công nhận dạo này vòng eo của em gần hết cái thước dây thợ may rồi :D

Chơi luôn...một khi đã là 2 khi...
chủ nhât tuần này bác nào thích thì alo lên Melia học salsa luôn nào....
Bác ốc luộc chủ nhật tuần này rảnh ko thế? PM em cái nhé (NT)

Xe Lu
09-08-2007, 19:20
Chơi luôn...một khi đã là 2 khi...
chủ nhât tuần này bác nào thích thì alo lên Melia học salsa luôn nào....
Bác ốc luộc chủ nhật tuần này rảnh ko thế? PM em cái nhé (NT)

Hình như trên Melia thì chỉ "chơi" chứ có học với dạy đâu nhỉ ?

z4
09-08-2007, 20:04
Ối, các bác cho em học thầy amateur thôi, chứ thầy xịn quá, nhìn cái bộ dạng ngu nhảy như em thì họ vác cả nón ra chào tạm biệt nuôn.

PVC : anh đi được không mà chưa gì đã..................

Em có một câu nói học của bạn cùng lớp : đi ăn tiệc ai lại mang theo bánh mỳ kẹp thịt.

Đi chơi chỗ lạ, ai dại gì đi theo người quen.

trinity
10-08-2007, 00:32
Ối, các bác cho em học thầy amateur thôi, chứ thầy xịn quá, nhìn cái bộ dạng ngu nhảy như em thì họ vác cả nón ra chào tạm biệt nuôn.

PVC : anh đi được không mà chưa gì đã..................

Em có một câu nói học của bạn cùng lớp : đi ăn tiệc ai lại mang theo bánh mỳ kẹp thịt.

Đi chơi chỗ lạ, ai dại gì đi theo người quen.
Em thấy bọn nó bảo học từ thầy giỏi cho chuẩn chứ học từ thầy amateur lại hỏng giống thầy, khó sửa lắm ạ! ;)
Em có nhìn thấy ảnh bác, trông thế ngu sao đc?! Thầy nào vác nón ra chào bác chắc thầy đó bị quáng gà. :D

mailanthao
10-08-2007, 21:36
Túm lại chủ nhật tuần này có bác nào đi Melia ko? vào cần phơm iem cái...
Ờ thì ko dạy thì ta đi thăm quan , bác nào đã hó hé thì ra góp vui , bác nào vưỡn e thẹn thì ta ngồi và...ngắm...
Dancing đê...nếu ko muốn vòng đời ngắn lại khi vòng 2 của bác đã ko còn fit nữa...(c)

z4
11-08-2007, 21:33
Mấy h đấy bác ơi??????

chiều thì em ok luôn., là ngày mai, 12.8 phải không ạ???

z4
11-08-2007, 21:35
Em thấy bọn nó bảo học từ thầy giỏi cho chuẩn chứ học từ thầy amateur lại hỏng giống thầy, khó sửa lắm ạ! ;)
Em có nhìn thấy ảnh bác, trông thế ngu sao đc?! Thầy nào vác nón ra chào bác chắc thầy đó bị quáng gà. :D

em nói thật bác lại không tin, thú thật là em cũng có đi múa may mấy lần cho đoàn Thanh niên ở cơ quan,dưng mà toàn múa kiểu dâng hoa hay Lam vông thôi,

bác nào khai phá cho em cái khoản này em xin cảm ơn và hậu tạ.

mailanthao
11-08-2007, 22:33
Mấy h đấy bác ơi??????

chiều thì em ok luôn., là ngày mai, 12.8 phải không ạ???

Hê hê...bác ơi nếu buổi chiều trên bar của Melia chỉ có uống rượu Tây và nghe nhạc thôi...

Em tranh thủ vào thông báo giờ luôn thể nhá:

- Thời gian: 8pm tại cổng chính khách sạn Melia chủ nhật 12/08/07.

- Salsa đê...

z4
11-08-2007, 22:51
Tối thì trốn chồng , trốn con làm sao được, có cô nào mỹ nhân kế rủ ông ấy đi chơi chỗ khác cho mình té cái nhỉ???????

mailanthao
11-08-2007, 23:01
Tối thì trốn chồng , trốn con làm sao được, có cô nào mỹ nhân kế rủ ông ấy đi chơi chỗ khác cho mình té cái nhỉ???????

Để...em nhờ đứa em họ em nhá ...:)) :))
Đùa thôi , bác đi cho vui (wait) :L

Let's go
12-08-2007, 01:21
Túm lại chủ nhật tuần này có bác nào đi Melia ko? vào cần phơm iem cái...
Ờ thì ko dạy thì ta đi thăm quan , bác nào đã hó hé thì ra góp vui , bác nào vưỡn e thẹn thì ta ngồi và...ngắm...
Dancing đê...nếu ko muốn vòng đời ngắn lại khi vòng 2 của bác đã ko còn fit nữa...(c)

MÌnh cũng hay salsa nhưng CN thì ít đi vì hôm sau phải đi làm. Mai có khi bà con nhà phượt rủ nhau lên salsa attack trên Melia đi nhỉ, phát triển phong trào phượt salsa :F. Đúng như Mailanthao nói, bác nào biết nhảy hoặc chỉ cần hơi hơi biết nhảy, cứ mạnh dạn ra sàn ngoáy, ngoáy nhiều thì sẽ thành nhảy dẻo thôi (HH) , bác nào chưa biết nhảy thì cứ mạnh dan.... ngắm, mạnh dạn thưởng thức cái chất bốc lửa, sexy của salsa để nâng cao quyết tâm học "dẩy" (ngày xưa các cụ gọi dancing là đi dẩy đầm ấy mà) (c) .

Anh Nhựa nhớ đi để xem "sán vào với xa ra" nó dư lào nhá, hihihi :LL . Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng môt... lần salsa. ;) :))
Hẹn gặp các bác 9pm Chủ nhật trên Latino bar, tầng 3 khách sạn Melia. :gun

To Mailanthao: làm the nao để nhận ra bạn trên đó nhỉ, nếu hay đi salsa thì chắc là có gặp nhau rôi. Có gì PM cho mình số đt nhé.
Mình thì chắc dễ nhận ra thôi, mai mình sẽ mặc quần thụng màu đỏ cờ, xẻ hai bên đùi, hơi rách rưới chút heheh =)) kiểu quần để múa bụng belly dance. Nếu không có ai mặc đụng hàng thì chắc là nhận ra ngay thôi, hihih.

ocluoc
12-08-2007, 02:20
chị MLT à, mai e bận rồi ko salsa trên melia được, tiếc quá! Tối hnay vội vội vàng vàng tranh thủ tạt té qua ODC salsa 1 tí rồi chị ạ :D. Lần sau nhà Phượt đi e chắc chắn theo. Mà tập trung sớm thế chị? 9pm mới bắt đầu cơ mà.
@xelu: dạo này salsa thế nào rồi anh?
à, mà Lets go có phải chị Tâm ko thế nhỉ? em vừa trà đá bát bảo cùng đây mà :D

mailanthao
12-08-2007, 10:53
Hẹn gặp các bác 9pm Chủ nhật trên Latino bar, tầng 3 khách sạn Melia. :gun

To Mailanthao: làm the nao để nhận ra bạn trên đó nhỉ, nếu hay đi salsa thì chắc là có gặp nhau rôi. Có gì PM cho mình số đt nhé.
Mình thì chắc dễ nhận ra thôi, mai mình sẽ mặc quần thụng màu đỏ cờ, xẻ hai bên đùi, hơi rách rưới chút heheh =)) kiểu quần để múa bụng belly dance. Nếu không có ai mặc đụng hàng thì chắc là nhận ra ngay thôi, hihih.

Vầng, tại em nhà quê lâu tek, trước giờ toàn đi salsa trên Nutz chưa hó hé trên Melia lần nào nên...hờ hờ...
Vậy theo thỉnh í của bác Lét sờ gâu...nhà mình chuyển giờ tụ tập thành:

- 9pm lại bar Latino tầng 3 ks Melia nhé.

mailanthao
12-08-2007, 11:29
Để cổ vũ tính thần...

Em riêng tặng bác Nhựa và những ai đang " ko biết con salsa nó là cái giống gì" :D

salsa này:

oL4asaZt9u0

còn đây là bachata:

SyaxbEcvu9k

Salsa đê...:gun

mailanthao
12-08-2007, 18:38
Hu hu...giờ này mà vưỡn ko bác nào í ó gì à...

Kiểu này chắc em ở nhà cho nó lành quá...huhu..salsa ơi là salsa...

Anh Già
12-08-2007, 18:48
Ơ em cứ lên đi chứ , rồi các bác sẽ lên cổ dzũ mà (c) ( có biết nhảy đâu nên chỉ xem thôi=)) )

banmaitoahuong
12-08-2007, 18:48
Chào các salsa lover
Mình gửi cái link này để mọi người cùng xem những đoạn video về bachata, zouklove rất đặc sắc, sắp tới sẽ upload thêm những trích đoạn về các salseras Hà Nôi.
http://www.youtube.com/profile_favorites?user=salsamay
Enjoy!!
PS: Đề nghị mod sửa lại tên của Topic đi, đổi lại thành "Latin Dance" nhé!

z4
12-08-2007, 21:17
Ối giời ôi, Salsa như thế thì bố của khó, nhìn thấy đã hoa hết cả mắt rồi, hôm nay đành lỡ hẹn với các bác, ( chỉ vì muộn quá thôi).

Hôm nào sớm hơn thì các bác ới em, em đã lưu số của MLT rồi ạ, will ring you soon.

have a nice evening with your salsa.

Anh Già
12-08-2007, 23:52
Em MLT hẹn hò thế nào mà làm bạn gì đeo kính lên ngồi đợi mãi trên Melia nhé. (NT) Chịu phạt đê !:T =))

Let's go
13-08-2007, 00:37
MLT gửi PM cho mình muộn thế. Mà sao lại không lên, ở nhà khóc hu hu thế. Mình vẫn nói là sẽ lên Latino Bar mà, nhưng có điều không mặc quần thụng đỏ như đã hẹn trước mà chuyển sang quần lửng đen, hihi (kiểu đi hoạt động cách mạng sợ bị lộ danh tính nên đổi mật khẩu ngay :D )

Mình đến hơi muộn, lên gặp ngay Anh già, Ban Mai, và 1 đồng chí kính cận được giới thiệu là Minh cận. Không gặp Mailanthao, cũng như Mr Nhựa , Mr Kua,... Các bác trốn đâu hết thế :shrug:

Hẹn gặp lại tuần sau nhé! (beer)

banmaitoahuong
13-08-2007, 15:53
Salsa FAQ - Những câu hỏi thường gặp đối với Salsa Beginners

1. Salsa là gì, điều gì khiến cho Salsa trở nên đặc biệt?
Salsa là một điệu nhảy đường phố (street-dance) với các chuyển động đa dạng: lúc cuồng nhiệt đắm say, lúc nhẹ nhàng da diết trong những nhịp điệu làm say đắm lòng người. Salsa thường được nhảy với Partner, hoặc nhảy Solo (Salsa Shines), với vô vàn những cách biểu cảm bộc lộ cá tính của người nhảy.
Đây là một điệu nhảy thân thiện với tất cả mọi người. Ở trên khắp thế giới, Salsa là cách tốt nhất để tập luyện, tập trung năng lượng, và là phương thức tuyệt vời để kết bạn và giao lưu.

2. Tôi có cần một bạn nhảy (partner) để học Salsa hay không?
Thực ra, không nhất thiết phải có partner. Trong lớp, chúng tôi luôn luôn đổi partner. Trong lớp học, chúng tôi hướng dẫn các bạn những bước nhảy, và bạn sẽ trở nên hấp dẫn khi nhảy với bất cứ ai. Sau một vài khóa, rất nhiều học viên động viên nhau, cùng nhau đến các sàn nhảy, các lớp học để khiêu vũ cùng nhau. Thông thường, chúng tôi nhận thấy những học viên đi học một mình chiếm đa số trong các lớp học.

3. Tôi học chậm hoặc tôi không có kiến thức cơ bản về khiêu vũ … liệu tôi có học được Salsa không?
Hoàn toàn có thể được! Trong lớp Salsa cơ bản, chúng tôi dần dần hướng dẫn các bước cơ bản, và nhắc đi nhắc lại nhiều lần. Với lớp Salsa nâng cao, các học viên đã nắm khá vững cơ bản có thể nắm bắt được nhanh hơn. Bí quyết rất đơn giản: Hãy tập đi tập lại các bước cơ bản. Điều này khiến cơ thể của bạn làm quen dần với các chuyển động, sau đó nhảy trong tiếng nhạc Salsa, đừng bỏ lỡ một buổi tập nào, và bạn sẽ cảm thấy hài lòng với bản thân.

4. Bí quyết đối với những người mới bắt đầu học Salsa?
Tất cả các học viên khá của chúng tôi đều rất nghiêm túc và chăm chỉ tập luyện. Đừng bỏ lỡ buổi học nào, trong trường hợp bất khả kháng, hãy trao đổi lại với các bạn học hoặc các trợ giảng để bù đắp kiến thức. Và bí quyết cuối cùng: Nghe nhiều, xem nhiều và đến CLB để tìm cảm xúc, tất cả những người nhảy giỏi đều đã từng là “người mới bắt đầu” như bạn.

5. Làm thế nào khi tôi tập rất chăm chỉ, nhưng tôi vẫn chưa nhảy tốt?
Vạch ra kế hoạch tập luyện: (1) Tập với bạn học. (2) Tập một mình trước khi tập với mọi người, và thử nhảy với nhạc từ chậm đến nhanh. (3) Tận dụng mọi cơ hội để nghe, xem và hỏi trực tiếp người hướng dẫn. (4) Thử gõ nhịp theo tiếng trống Conga hay thử chơi 1 thứ nhạc cụ nào đó. (Bản thân Benkai biết chơi guitar và trống)

6. Các bạn nam nên mặc trang phục gì?
Nhiều bạn nam đến lớp với đồ công sở, quần dài, quần Jean hay Kaki đều được, nhưng xin đừng mặc quần ngắn và áo ba lỗ. Không nên đi giày Latin cao gót, chúng tôi khuyên bạn nên đi giày đế bằng, hoặc giày kiểu Standard để có thể chuyển động linh hoạt. Nếu không trong quá trình hình thành dáng và phong cách, bạn sẽ tỏ ra vụng về và chậm chạm trong bước nhảy của mình, rất có thể khiến cho không ai thích nhảy với bạn.

7. Các bạn nữ nên mặc trang phục gì?
Hầu hết các bạn nữ đến lớp học với trang phục công sở. Nhìn chung, bạn nữ có thể mặc váy, quần dài, đồ Jean hoặc các trang phục thuận tiện tùy theo thẩm mỹ của mỗi người. Về giày, khi tập cơ bản các bạn nữ nên đi giày đế bằng, dễ di chuyển. Khi trình độ cơ bản đã vững các bạn nữ có thể đi giày Latin (gót cao hơn 2.5 inches).

8. Tôi đã học nhảy Latin và (hoặc) có kinh nghiệm dancing. Liệu tôi vẫn phải học Salsa từ cơ bản hay không?
Có. Thực tế cho thấy, 90% học viên với các kiến thức đã biết về các môn khiêu vũ, đặc biệt là Latin Dancesport hay các điệu nhảy đơn (Hip-hop, Breakdance…) đều rất khó khăn khi phát triển các kỹ năng Salsa.
Chúng tôi chú trọng vào bước chân, chuyển động cơ thể mềm mại, dẫn và theo một cách nhuần nhuyễn trên sàn nhảy và nhất là quy tắc nhảy giao tiếp. Nhảy giao tiếp là một kỹ năng. Thử tưởng tượng thật là đáng lo ngại với 1 đôi nhảy “biểu diễn” vung chân vung tay dễ gây “tai nạn” cho những đôi nhảy giao tiếp khác.
Từ những khóa đầu tiên, hầu hết các học viên muốn “đốt cháy giai đoạn” đều nhảy không “giống” như là một Salsa dancer thực thụ, hoặc không theo được chương trình dạy nâng cao của chúng tôi.

9. Tôi có kinh nghiệm và đã từng học Salsa, tôi nên làm gì?
Chúng tôi sẽ kiểm tra trình độ của các bạn trong 5 phút và tư vấn cho bạn lựa chọn trình độ thích hợp (miễn phí).

10. Làm thế nào để tôi trở thành người dẫn (leader) tốt?
Có 5 điểm cần làm:
+ Nhảy đúng timing
+ Dẫn rõ ràng, rành mạch song không quá mạnh đối với chuyển động của người theo (follower).
+ Luôn tươi cười vui vẻ để khiến bạn nhảy cảm thấy thoải mái.
+ Khi kết thúc một điệu nhảy, hãy cảm ơn bạn nhảy của mình.
+ Và cuối cùng, đối với các bạn đã nhảy khá: Hãy nhảy theo giai điệu nhạc, và nếu có thể thì “chơi” với nhịp điệu.
Vài điều không nên làm:
+ Đừng hướng dẫn bằng lời nói trên sàn nhảy (ví dụ như: Hãy quay đi …) hoặc không hướng dẫn, khuyên bảo nhau trên sàn giao tiếp.

11. Làm thế nào để tôi trở thành người theo (follower) tốt?
5 điều cần làm:
+ Hãy nhảy theo nhịp của người dẫn (leader), kể cả cách vào nhạc của họ không giống như cách cảm nhận của bạn.
+ Luôn tươi cười và tỏ ra bạn đang thích thú với điệu nhảy.
+ Giữ lực cánh tay (arm tension) vừa phải, đừng nắm quá chặt tay của người dẫn để giữ connection.
+ Chú ý đến không gian nhảy đằng sau và xung quanh người dẫn để tránh va chạm vào các đôi nhảy khác, không nên phụ thuộc hoàn toàn vào cách dẫn của người dẫn mà nên chủ động tìm không gian nhảy cho cả hai.
+ Cuối cùng, khi kết thúc một điệu nhảy, hãy cảm ơn bạn nhảy của mình.
Một số điều nên tránh: Bạn nữ không nên “dắt” nam hoặc tự ý nhảy các bước mà nam không biết.

( Trích dẫn từ bài tổng hợp của anh BK - ODC club).

Xe Lu
13-08-2007, 21:42
@xelu: dạo này salsa thế nào rồi anh?

@ốc luộc: Ôi, anh học 1 quên 10, chữ thầy trả thầy :T
Giờ anh đang theo học khoá salsa online trên phuot.com :)

@banmaitoahuong & mailanthao: cám ơn 2 bác với các cà-líp và bài viết thật bổ ích (beer) (c) (c) (c)

mailanthao
13-08-2007, 21:56
Mấy lần tớ nhìn thấy Banmaitoahuong nhảy salsa trên Nutz rồi...cực pro...Hay ấy dạy salsa cho nhà phượt mình đi?(NT) :)

Vì các cụ dạy rồi: "trăm nghe ko bằng một thấy"...xem chán các clip trên net mà ko thực hành thì cũng chẳng ăn thua...nhiể...

MP xem xét vấn đề này rồi post lên cho pà con cùng thông suốt nhá...Tốt nhất là có thêm partner của bạn đến dạy cùng...nam dạy nam, nữ dạy nữ...sẽ nhanh hơn..

Vài ngu ý gọi là....

P/S: Thanks bạn vì bài vỡ lòng về salsa của anh Benkai...

mailanthao
13-08-2007, 22:01
MLT gửi PM cho mình muộn thế. Mà sao lại không lên, ở nhà khóc hu hu thế. Mình vẫn nói là sẽ lên Latino Bar mà, nhưng có điều không mặc quần thụng đỏ như đã hẹn trước mà chuyển sang quần lửng đen, hihi (kiểu đi hoạt động cách mạng sợ bị lộ danh tính nên đổi mật khẩu ngay :D )

Mình đến hơi muộn, lên gặp ngay Anh già, Ban Mai, và 1 đồng chí kính cận được giới thiệu là Minh cận. Không gặp Mailanthao, cũng như Mr Nhựa , Mr Kua,... Các bác trốn đâu hết thế :shrug:

Hẹn gặp lại tuần sau nhé! (beer)

So zí bác nhá...;)
Em bẩu rồi...nếu ko ai í ó sms cho em thì em ở nhà cho nó lành...độ rày đồng bọn đi salsa của em chúng nó thích đi chơi với couple hơn đi đàn đúm nên em tịt..hu hu...
Mà em rõ ràng đã post số mobile lên nhưng tuyệt nhiên chẳng có bác nào thèm để ý nhá...khơ khơ khợ
Còn bác Nhựa thấy bẩu đi Sơn Tây về muộn, ko đi.

Thôi tuần này nhá bác, có gì PM cho em số mobile để em phone trước khi đi , okie?

Xe Lu
15-08-2007, 03:37
Miễn là đam mê...

_5PAE7GTAwM

banmaitoahuong
15-08-2007, 18:23
Mấy lần tớ nhìn thấy Banmaitoahuong nhảy salsa trên Nutz rồi...cực pro...Hay ấy dạy salsa cho nhà phượt mình đi?(NT) :)
P/S: Thanks bạn vì bài vỡ lòng về salsa của anh Benkai...

Có lẽ sẽ dạy một vài bài đơn giản khi nào nhà Phượt đi du lịch đông đông một chút! Hoặc MLT thiết kế buổi giao lưu có kèm dạy bachata, merengue nhé. Mấy điệu này dễ hơn là salsa.

pvc
15-08-2007, 19:37
Có lẽ sẽ dạy một vài bài đơn giản khi nào nhà Phượt đi du lịch đông đông một chút! Hoặc MLT thiết kế buổi giao lưu có kèm dạy bachata, merengue nhé. Mấy điệu này dễ hơn là salsa.

Mình chỉ thích học Bachata thôi!;)
:D :D :D

mailanthao
15-08-2007, 20:01

Tại sao thế hả bác Nhựa? ;)
Meregue còn dễ hơn cả bachata cơ mà...khơ khơ

Kua
15-08-2007, 20:18
Salsa: Tôi Không Thích.....(BB) (BB) (BB)

trinity
15-08-2007, 22:43
MLT ơi! Hôm nào đi ới chị nhé!

Let's go
16-08-2007, 00:48

hihi bạn Nhựa xem chừng đã nghiên cứu qua Salsa mí cả Bachata rồi đấy nhỉ! Ngấm ngầm nghiên cứu online một mình mới kinh :))

Uh ý tưởng này hay đấy! Nếu cần, mình sẽ trợ giảng cho Ban Mai. Mình sẽ dạy riêng cho các bạn đặc biệt không thích nhảy :T =)) hihi. Bác Kua nghe rõ chưa ạ? :Dam
:gun

Cả nhà mình tuần này đi trượt cỏ Ba Vì đeeee!!!!! bác Anh Già, bác Phan An đâu rồi ạ? Vào rủ rê bà con đi chứ nhỉ

Xe Lu
16-08-2007, 01:22
Hôm trước em trót mau mồm phát ngôn là trên Latino Bar k có dạy nhảy thì hôm nay lại đọc được tin của Sỹ thông báo thế này (NT) :shrug: :shrug:

Thông tin mới nhất của Clb Salsa Hà Nội:

Sau khi ngừng chương trình giảng dậy tại Nutz bar, Anton sẽ bắt đầu dậy Salsa gồm Afro-Cuban, Shines và các tổ hợp Salsa tại Latino Bar (Khách sạn Melia đường Lý Thường Kiệt) vào tối chủ nhật hàng tuần. Lớp học hoàn toàn miễn phí và bắt đầu từ 21h.

Gửi lúc 13:06, 12/08/07

Xe Lu
16-08-2007, 01:33
À cho em hỏi nhỏ một câu nhé!
Xem trong ảnh đi Tuyên Quang vừa rồi thấy có chị Mai (dancinginthemoonlight) không biết có phải chính là BanMaiToaHuong ?:)

Anh Già
16-08-2007, 01:35
À cho em hỏi nhỏ một câu nhé!
Xem trong ảnh đi Tuyên Quang vừa rồi thấy có chị Phương Mai không biết có phải chính là BanMaiToaHuong ?

Đích thị !

Xe Lu
16-08-2007, 01:37
Ôi cám ơn bác Anh Già, bác trả lời cứ nhanh như điện!

banmaitoahuong
16-08-2007, 10:39
Thế XeLu là ai nhi? Cũng chơi với dân latin dance à?

Let's go
16-08-2007, 13:32
Thông tin mới nhất của Clb Salsa Hà Nội:

Sau khi ngừng chương trình giảng dậy tại Nutz bar, Anton sẽ bắt đầu dậy Salsa gồm Afro-Cuban, Shines và các tổ hợp Salsa tại Latino Bar (Khách sạn Melia đường Lý Thường Kiệt) vào tối chủ nhật hàng tuần. Lớp học hoàn toàn miễn phí và bắt đầu từ 21h.

Gửi lúc 13:06, 12/08/07

Tim mới này hay quá nhỉ! lại còn free nữa chứ, phải học thôi anh chị em ơi.........
Afro - Cuban salsa cũng hay lắm, nhyyr chân đá tanh tách, mà các đôi nhảy phải change partner xoành xoạch, hehe. Cái này mấy bác nam chắc khoái, nhảy 1 bài mà được ôm cả lượt các cô, cô nào cũng qua tay hết ;) :D :D (c) mà nhảy kiểu đó vui, tính cộng đồng cao, hơi bị quần giao :D. bác Nhựa với bác Anh Già đừng có hí hửng trong bụng vôi nhá :LL

Nhưng mà vào Chủ nhật mình cứ hay phải về sớm, hic. :shrug:

pvc
16-08-2007, 18:55
Các bác xem có lớp nào tranh thủ học mấy tiếng buổi trưa không ? Chứ nhằm vào buổi tối thế này thì khó nhà em quá .

mailanthao
16-08-2007, 23:46
MLT ơi! Hôm nào đi ới chị nhé!

Chơi luôn...chủ nhật tuần này chị nhá ...
Xe Lu post bài rồi đấy thôi...

Ơ nhưng...mờ...cuối tuần này " có quyền lực đen" của em ở đây...không biết em đi được ko nữa...hix...có gì alua sau...

Let's go
17-08-2007, 00:52
Các bác xem có lớp nào tranh thủ học mấy tiếng buổi trưa không ? Chứ nhằm vào buổi tối thế này thì khó nhà em quá .

Buổi trưa CN có lớp múa bụng, belly dance. Theo em bác pvc nên đi học để mai mốt phượt họp mặt còn làm vài bài múa minh hoạ khoe hàng cho anh em phượt phấn khởi mà không bí lắm thì múa cột hehe
=)) =))

pvc
17-08-2007, 10:10
Buổi trưa CN có lớp múa bụng, belly dance. Theo em bác pvc nên đi học để mai mốt phượt họp mặt còn làm vài bài múa minh hoạ khoe hàng cho anh em phượt phấn khởi mà không bí lắm thì múa cột hehe
=)) =))

Em dậy anh nhé, chịu không? ;) :D

banmaitoahuong
17-08-2007, 10:34
Anh Nhựa ơi, em cảnh báo là dễ bị nghiện ...nghiện nặng sau khi chơi với dân latin dance đấy nha.

Quat
17-08-2007, 10:56
Thế nào cũng có người chết và bị thương ặc ặc ặc

Kận
17-08-2007, 11:38
Mình chạy trước =))=))=))

Let's go
18-08-2007, 01:36
Mình chạy trước =))=))=))

Có phải nick bác Minh cận đây không? Hôm trước bác ngồi trên Melia soi chị em salsa thấy hãi quá hả bác, hihi. Hôm đấy là chị em dancing nhẹ nhàng, hơi bị "nương tay nương chân" với anh em rồi đấy :))

Mà bác chạy đâu cho thoát! Kính rơi rồi còn nhìn thấy gì đâu mà chạy =))

Let's go
18-08-2007, 01:44
Em dậy anh nhé, chịu không? ;) :D

Eo Mr Nhựa mới có 120 cm ko bớt cm nào, lại đang liên tục phát triển , ko biết lúc ngoáy bụng thì nó ra hình gì nhi? :S :))

pvc
18-08-2007, 02:03
Eo Mr Nhựa mới có 120 cm ko bớt cm nào, lại đang liên tục phát triển , ko biết lúc ngoáy bụng thì nó ra hình gì nhi? :S :))

ối ối
Nhìn lúc nào mà nhanh thế nhỉ, mình thích!
:)) :)) :))

ocluoc
19-08-2007, 06:01
hôm nay mọi người có lên melia ko cho em ké với! chị MLT đi thì ới em 1 tiếng nhá. Xelu nhớ đi đấy ko buổi nào cũng thiếu chân nam anh ạ :D

banmaitoahuong
20-08-2007, 07:31
http://www.youtube.com/watch?v=dytVUOoA-wI

The great performance of Gilson & Josy at the BrasaZouk congress 2006.

Ps: Điệu này rất rất hot, sexy...Nhiều hướng dẫn tại HN muốn dạy Zouk Lambada nhưng không muốn public vì sợ VHTT cấm ! :D

banmaitoahuong
22-08-2007, 15:31
Hãy cùng khám phá SALSA tại đảo Vân Hải,
thị xã Quan Lạn, huyện Vân Đồn, tỉnh Quảng Ninh ngày mùng 1,2,3 tháng 9/07
Salsa Hà Nội một lần nữa sẽ đưa những bạn yêu thích Salsa khám phá và cùng chung vui một niềm đam mê dancing đến một hòn đảo...cùng nhau đắm mình vào những con sóng - Salsa đầy nóng bỏng và cuồng nhiệt...Chúng ta sẽ có một kỳ cuối tuần thật vui vẻ, lãng mạn... và sẽ không bao giờ quên được. Nào chúng ta cùng sát cánh với Hà Nội Salsa nhé!

Xe khách sẽ đón tại Hà Nội -> Quảng Ninh : Thời gian dự kiến là 3 giờ đi đường ( từ 7h00 đến 10h00).
Lênh đênh trên biển khoảng 4tiếng30 : 10h30-15h00
Tới cảng cát Silica chuyên dùng để SX kính, phalê và ống kính…! Cả đoàn sẽ đi xe lam hoặc bus khoảng 8phút là tới Khu Du Lịch Sinh Thái Vân Hải – Viglacera
Chúng ta sẽ tới vào giờ chiều, là thời điểm lý tưởng để bơi và nằm cảm nhận cát trắng trên eo biển dài 3km vắng vẻ, không có sự xuất hiện của nền công nghiệp du lịch.
Hãy nghĩ đây là một chuyến đi dã ngoại, trong đó “d㔠là “hoang d㔠và “ngoại” tức là “khám phá”
Hãy tới, hãy sống, hãy chung vui cùng mọi người, bạn sẽ biết xunh quanh bạn còn bao điều kỳ thú!

Buổi chiều chúng ta có thể ăn nhẹ và buổi tối sẽ đặt một con dê nướng , uống rượu cần bên đống lửa trại ấm áp trong tiếng nhạc rộn ràng xao xuyến lòng người, những vũ điệu salsa sẽ làm bạn có những phút giây khó quên bên người bạn yêu thương.
Bạn hãy đừng vội về phòng, hãy ở lại cùng chúng tôi, thưởng thức những ly rượu, ngắm nhìn những vũ công đang nhảy múa dưới ánh trời sao lung linh huyền ảo. Mọi thứ trở nên thật tuyệt vời!

Một vài hình ảnh của Salsa Hà Nội tổ chức vào tháng 8 năm 2006.

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846cbf32d8beaf.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2257)

Các anh chị em còn có thể thấy Salsa group của chúng tôi vui chơi bên bờ biển xinh đẹp Sunspa resort, Quang Binh, Vietnam

oDcd7pQ5fOA

Liên hệ với Ms Thanh Phương
Hotline 090 44 68689
Nick:tpsweetheart75.Skype:Phuong_bio_hanoi

hoangbquang
22-08-2007, 15:38
Ui..UI... Rất cám dỗ và đẹp...

Hic! Mình thua !!!!

banmaitoahuong
22-08-2007, 15:40
Mời anh tham gia và làm quay phim kiêm chụp ảnh, như thế lại hoá hay anh ạ

banmaitoahuong
22-08-2007, 15:59
Nếu ai đã từng biết số 4 Nguyễn Thái Học,trụ sở Aqua Green cũ, hiện còn để một số bể cá xinh xắn thì sẽ biết trong bức ảnh cuối, anh chủ Aqua green - Vương Nhật đã gặp cô gái Bích Ngọc trong chuyến đi biển này, họ đã nên duyên vợ chồng, và lúc này đang chờ đón đứa con đầu lòng. Salsa HN rất có duyên mai mối, em đếm theo những việc em chứng kiến, thì đã có 5 đôi đã xe duyên và sống rất hạnh phúc !:)

mailanthao
23-08-2007, 00:43
Chương trình thật hấp dẫn đấy MP ạ...Mình thích ! :D
Là một tham khảo hay về cách thức PR cho BTC nhà phượt trước mỗi chuyến đi...

2.9 cũng chưa có chương trình gì..giá như có 1 partner để đi cùng với Salsa HN thì cũng vui lắm đấy chứ????hihihi

Nhìn thấy chị Phương, Sỹ Mai, Quang và bạn gái ( quên tên), và Mai Phương là quen mặt....vì đã nhìn thấy nhiều lần trên ODC và Nutz....

banmaitoahuong
23-08-2007, 01:30
MailanThao ơi, em có thể làm quen thêm với nhiều anh chị em trong salsa group, năm ngoái có một bác nhà báo ( Phạm Hoàng Hải) chỉ đi để viết bài thôi thế mà nay đã thành fan rồi đấy!
Năm ngoái có Phan Ý Ly tham gia nên salsa HN đươc 1 video tổng hợp khá thú vị. Chúc cho chuyến đi năm nay sẽ thành công tốt đẹp!

ma_nho_ht
24-08-2007, 07:43
chị Mai cũng hay lang thang nhỉ .

korikawa
25-08-2007, 13:25
Mai đã sang bên này PR cái vụ Quan Lạn rồi đấy ah :D

banmaitoahuong
25-08-2007, 19:44
Làm điều gì mang lại niềm vui cho bạn bè thì luôn sẵn sàng mà Kori

pvc
28-08-2007, 01:48
https://www.phuot.vn/imagehosting/80846cbf32d8beaf.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2257)

Cứ quote lại 2 bức ảnh này đã. Trong này có 1 thằng bạn tớ. Mai phải điện thoại hỏi thăm thêm thông tin mới đươc
:)) :)) :))
(NT) bvc: vào xác nhận xem có đúng thằng P.H không ông ơi =)) =)) =))

banmaitoahuong
28-08-2007, 07:11
Một người ở bức ảnh đầu giơ tay chỉ thiên í là Tùng Aqua vừa đi biển cùng anh Nhựa đó, dễ thế mà không nhận ra :D
Có hai anh là Phong ( em hay gọi là đại đức Thích Sung Sướng) và anh Hoàng Dũng là trạc tuổi anh Nhựa đấy! :D

Để em giới thiệu tên để nhà mình làm quen với các anh chị em salsa group vậy : ( từ đầu xuống cuối)
Bức ảnh cuối: Bích Ngọc ( vợ anh Nhật Aqua Green) em Giang (CBRE), Phong 73, Thanh Phương ( đại diện bệnh viện Thailand), Quốc Ân (IT), Vương Nhật, vợ chồng anh Chính, Hoàng Dũng (world bank), Dịu (Bộ Thương Mại), Thúy Hà ( VNNew), Phạm Hoàng Hải ( journalist)

banmaitoahuong
28-08-2007, 07:14
Anh chị em nào muốn đi Quan Lạn ngày mùng 1,2,3/09 cùng Salsa group thì đăng ký ngay với chị Thanh Phương nhé !
Giá trọn gói cho chuyến đi là 1,2 triệu.
Liên hệ với Ms Thanh Phương
Hotline 090 44 68689
Nick:tpsweetheart75.Skype:Phuong_bio_hanoi

banmaitoahuong
28-08-2007, 16:33
Thông tấn xã VN thông báo

Đề cử phóng viên Ban Mai Tỏa Hương làm thông ngôn cho Salsa group Ha Noi về lịch hoạt động của câu lạc bộ.

Câu lạc bộ salsa trước đây có trụ sở chính là Nutz Fun Pub thuộc khách sạn Sheraton, hiện nay do những nhu cầu cấp thiết yếu của dân chơi Hà Thành nên Nutz đã thành bãi đáp của dân chơi ở NC dạt về. Nhóm salsa group HN là một nhóm chơi có "đẳng cấp" vì rất kén địa điểm cũng như bạn chơi, sàn diễn, v.v...
Chúng tôi đã chuyển tới một Hotel năm sao tiêu chuẩn cao đó là Melia - Latino bar ( tầng 3)

Vào các tối chủ nhật hàng tuần từ 20h đến khuya sẽ có nhạc salsa, merengue, bachata, zouk, Argentina Tango, chacha. Thỉnh thoảng sẽ có những workshop do Anton Berchenco - một instructor rất nổi tiếng từ Pháp sang giảng dạy.
Một vài hình ảnh chụp tại Latino bar

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec23e260a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2490)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec3ea39e3.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2491)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec515bdaa.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2492)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec65141e0.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2493)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec7505e53.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2494)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3ec86b7210.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2495)

Một bar ở 5* thì giá cả sẽ không ở dạng bình dân được. Giá "rẻ" nhất cho một drink là 75k. Còn giá đắt nhất thì tùy yêu cầu của khách.

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f2eb7e816.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2499)

Cô phóng viên này đã chộp được 1 chàng người Áo ngay tại Latino bar, cùng dự thi cuộc thi Bachata đầu tiên tại HN và giật giải nhì nhé ! :D

banmaitoahuong
28-08-2007, 16:52
Đây là địa điểm chơi salsa vào tối thứ tư hàng tuần. Một quán bar do một thanh niên Pháp làm chủ. Dân dã và thân thiện. Giá cả bình dân hơn Latino bar.

Những hình ảnh lần đầu tiên phóng viên tới thăm Root bar:

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3efd3eefef.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2496)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f0263b8fa.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2497)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f04a6f503.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2498)

Anh Già
28-08-2007, 17:13
Tối thứ tư tuần này lên Ngyễn Trường Tộ đi các bác ơi ! Bạn già Bàng Quang , chú Minh cận đâu rồi?=))

banmaitoahuong
28-08-2007, 17:35
Phóng viên BanMaiToaHuong cũng là người bạn thân thiết của Salsa Sài Gòn. Vậy chẳng có lẽ gì mà không giới thiệu cho các anh chị em biết tới một vài địa chỉ rất nổi tiếng ở đất Sài :

1. La Fenêtre Soleil Cafe

Địa chỉ: tầng 2, 135 Lê Thánh Tôn, Quận 1 (hoặc 125 Nam Kỳ Khởi Nghĩa)
Thời gian:
Thứ 5 hàng tuần - 20h đến 0h

* Nếu muốn tham gia thử 1 lớp Salsa cơ bản thì nên đến lúc 20h15 - 20h30
* Còn nếu mọi người muốn tới là nhảy luôn thì canh 21h15 - 21h30

Giá thức uống:

* Trung bình là 30,000 - 40,000 VND
* 1 chai nước suối là 25,000 VND

Không gian nhảy: tương đối dễ chịu và có máy điều hoà

Ở đây, theo HTM thì mọi ng rất thân thiện nên bạn cứ giao lưu và mời mọi ng nhảy, đừng lo ngại phải quen mới mời dc.

Nếu có gì thắc mắc hay tìm bạn giao lưu bạn cứ liên hệ: 0908686199 - Chương (kid1810) hoặc trong trường hợp bất khả kháng (kid hết pin đt chẳng hạn các bạn có thể liên lạc thông qua 0938516271 - Thư (HaThaoMy)

Những hình ảnh về Salsa Sài Gòn mà phóng viên ghi lại đầu năm 2007:

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f832a5aa4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2500)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f8b26e7f5.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2501)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d3f95a58a1f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2502)

1- Cafe La Habana: 6 Cao Bá Quát

Giáo viên: Urko Masse

Thứ 3 hàng tuần:
19:30 - 20:30 Salsa L.A. Style (On 1) - Beginner
20:30 - 21:30 Salsa L.A. Style (On 1) - Intermediate

Học phí:
250,000 VND/ 6 tuần
300,000 VND/ 6 tuần (for couple only - 1 nam 1 nữ học chung - 1người 150,000VND)

21/08/2006 sẽ khai giảng khoá mới của cả 2 lớp

Chú ý:

Tình hình là dạo này mọi người dần dần biết tới Salsa, do đó số lượng người tìm tới La Habana học quá đông. Tuy nhiên với chỗ học quá bị hạn chế về không gian nên Urko đã giới hạn lại số người trong 1 lớp chỉ tầm 30 - 40 người.

Để tránh tình trạng tới ngày khai giảng lớp mới thì mọi người mới lục đục kéo tới đăng ký học, và sẽ thiệt thòi cho ai thích học nhưng vì tới trễ 1 ngày nhưng ko được nhận vô vì lớp đã đủ số người.

Hiện giờ Urko đã tiến hành việc đặt chỗ học trước. Do đó ai thích học quá mà sợ tới không kịp hoặc quên chẳng hạn, các bạn nên lên La Habana bất cứ ngày thứ 3 nào để đăng ký giữ chỗ trước (nên đem theo học phí), ko nhất thiết phải lên đúng ngày khai giảng. Bởi vì nếu may thì được vô học luôn, còn không thì phải chờ tới 1,5 tháng nữa đó

---

2- Nhà văn hoá Sinh Viên: 643 Điện Biên Phủ, Q3

Cấp độ: Beginner (Salsa L.A. Style - On 1)
Giáo viên: HaThaoMy
Thứ 3 - 5 hàng tuần: 18:00 - 19:30
Thứ 5 ngày 13/09/2007 khai giảng khoá mới

---

Cấp độ: Intermediate (Salsa L.A. Style - On 1)
Giáo viên: KiD1810
Thứ 3 - 7 hàng tuần: 19:30 - 21:00
Thứ 7 ngày 15/09/2007 khai giảng khoá mới

---

Cấp độ: Advanced (Salsa L.A. Style - On 1)
Giáo viên: KiD1810
Thứ 5 hàng tuần: 19:30 - 21:00
Thứ 7 hàng tuần: 18:00 - 19:30
Thứ 5 ngày 13/09/2007 khai giảng khoá mới

---

Địa điểm học: Nhà văn hoá Sinh Viên,chi tiết hơn thì các bạn có thể tới đăng ký rồi hỏi học ở phòng nào nha

Học phí: chung cho cả 3 cấp độ
90,000 VND/1 khoá (1,5 tháng) - 1 người
140,000 VND/1 khoá (1,5 tháng) - 1 cặp (nam-nữ)

Chú ý:
Không nhận thêm các bạn mới đăng ký sau 1 tuần khai giảng, có nghĩa là sẽ không nhận thêm học viên mới sau 2 buổi.

3- Đại học RMIT: quận 7 (gần trạm thu phí khu Phú Mỹ Hưng), tầng trệt, phòng 1.11

Cấp độ: Beginner (Salsa L.A. Style - On 1)
Giáo viên: RMIT Dance Club Members
Thứ 4 - 5 hàng tuần: 16:00 - 17:30
Học phí: 100,000 VND/1 khóa (1 khóa = 2 tháng)
Đã khai giảng vào 11/07/2007, vẫn chưa có thông tin về khoá mới

Cấp độ: Advance (Salsa L.A. Style - On 1)
Giáo viên: Urko Masse
Thứ 6 hàng tuần: 17:30 - 19:00
Học phí: 150,000 VND/1 khóa (1 khóa = 2 tháng)
Đã khai giảng vào 11/07/2007, vẫn chưa có thông tin về khoá mới

vịt
28-08-2007, 20:14
Tuyệt quá, banmai bổ túc lại salsa cho Vịt cái nhờ, Vịt nhảy cứ đơ đơ như khúc gỗ ý(HH)
Thích nhất là bachata vừa dễ nhảy vừa sexy :D

pvc
28-08-2007, 20:59
Để em giới thiệu tên để nhà mình làm quen với các anh chị em salsa group vậy :
...
Phong 73
Vợ chồng anh Chính
...

Chị BanMai cho em hỏi chút về thông tin 2 anh này được không? Thấy quen quen ...

Anh Phong có phải đi xe Honda CD125 mầu đen không hả chị ? Mà anh ấy hình như hay chụp ảnh Mẫu lắm thì phải

banmaitoahuong
29-08-2007, 09:02
To NgocLan: Hòa thượng Thích Sung Sướng có mấy bức ảnh chụp ở salsa Quảng Bình năm ngoái được nhà báo Phạm Hoàng Hải đăng lên tạp chí Heritage nên có lẽ em đã thấy. Còn làm Mẫu thì chị không chắc chắn lắm.
Anh Phong rất thích du lịch, chị sẽ mời anh ấy đi phượt một chuyến, NgocLan ra mắt luôn nha!

banmaitoahuong
29-08-2007, 11:40
Tuyệt quá, banmai bổ túc lại salsa cho Vịt cái nhờ, Vịt nhảy cứ đơ đơ như khúc gỗ ý(HH)
Thích nhất là bachata vừa dễ nhảy vừa sexy :D

Thú thực với chị, một bí quyết để nhảy mềm mại là trong đầu phải nghĩ "dirty" một tý, ví như khi chị muốn "cưa" anh chàng nào, chị phải làm gì nhỉ? ánh mắt đắm đuối hơn đúng không? chuyển động hông, ngực, di chuyển của chân tay phải rèn nhiều mới điêu luyện chị ạ! Nếu mà chưa luyện được thì cứ cười thật tươi, ánh mắt nhìn vào partner thật "ngọt ngào" Chắc chắn chàng và nhiều người không còn để ý mình đang nhảy ra sao nữa.

Hãy để cơ thể thật tự nhiên, thoải mái từ trong ra ngoài, dần dần sẽ tạo được phong thái cuốn hút! Em đã phải tự tập lúc 1 mình rất nhiều, có lẽ do âm nhạc đã ăn vào máu, nên nhiều khi mình hình dung ra sẽ có động tác nào đó trước cả khi chúng lộ ra ngoài.

Hãy nhảy như không có ai nhìn, hãy nhảy như muốn có cử chỉ... making love với anh chàng của chị, chắc chắn "sexy" sẽ trỗi dậy! :) :L

trinity
30-08-2007, 23:42
Tổ chức dạy mọi người đi thôi ban mai ơi! Nghe dân chuyên nghiệp tả thấy sexy quá ;)

anson
31-08-2007, 00:08
nhảy như muốn có cử chỉ... making love với anh chàng của chị, chắc chắn "sexy" sẽ trỗi dậy! :) :L

Thảo nào mà khi mình nảy với bạn nào đó trông sexy thì mình cũng nhảy đẹp hơn hẳn :D

Thế khi nào lớp dạy nhảy bắt đầu đấy? Cho ghi danh với nhé (wait)

banmaitoahuong
31-08-2007, 10:26
Iem có thể dạy cho mọi người, anh chị em nào tổ chức lớp đi, nam nữ khoảng 10 tới 16 người là đẹp, dễ hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

Tin hot đây: Tối nay tại Cung Văn Hoá Hữu Nghị Việt Xô, họ kỷ niệm ngày thành lập cung nên có chương trình ca nhạc , thèng bạn em ( Long Michael) sẽ biểu diễn Tap-dance ở đó! Đó là một nhóm nhảy duy nhất tại miền Bắc chơi được thể loại này. Iem cũng là member nhưng mà iem lười tập nhất nhóm nên chưa ra sàn khi nào cả.
Nghe đâu vào xem tự do, không bán vé!

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d78cd3ec54f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2669)
giày cho nam giới

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d78ceea3ce6.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2671)

giày nữ

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d78cff4874a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2673)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846d78d0c680e9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2675)

Trong 8 năm học khiêu vũ, em nhận thấy môn Tapdance là môn khó nhất! Tapdance hay còn gọi là Irish dance ---> History

http://http://www.irelandseye.com/dance.html

Đòi hỏi người vũ công có thể hình tốt, kỹ thuật điêu luyện, khả năng thẩm thấu âm thanh tốt thì mới tạo tiếng gõ hay và cuốn hút người xem đươc.
Vậy nên, sau khi giật giải Nhất trong cuộc thi Best Dancer đêm giao thừa năm 2004 do Heineken tài trợ, em đã không ngần ngại ngỏ ý thành học trò của Long ngay lập tức. Một người bạn mà em rất ngưỡng mộ trong làng Latin dance!

Milan
03-09-2007, 15:17
Ôi mèng đất ơi, bạn Mai bạn ý lôi hết bikini ví lại tam giác với tên cúng cơm ra đây ít nữa có đi phượt còn dám nhìn mặt ai nựa. (Ảnh bikini - tam giác không xếp hình, xếp chữ từ năm ngoái mọi người đã thoả thuận chỉ share nội bộ thui, kô pút lên forùm mừ , Huhu...)

Banmai tham gia quảng cáo hoành tráng thế mà sao lại nằm nhà bùn thế. Năm ngoái Quảng Bình cũng ko đi rùi, năm nay cũng bùn tình kô đi nữa à. Thấy mọi người hỉ nả ái ố vui lắm kia. Năm nay chưa chắc hứa hẹn nhiều ảnh đẹp như năm ngoái vì thiếu mấy tay nhiếp ảnh gia cao tay đang xa tổ quốc... mong ảnh của mọi người qúa nhỉ.

banmaitoahuong
03-09-2007, 19:57
Milan là ai thế nhỉ? Năm ngoái không đi chơi cùng được vì đi công tác. Năm nay cũng vây. Những lúc mọi người ở nhà thì tớ đi chơi, lúc mọi người nô nức đi chơi thì tớ lại phải ở lại HN. :-)

banmaitoahuong
05-09-2007, 15:25
Tin nội bộ của Hanoi salsa group là tối nay tại Root bar - 62 Nguyễn Trường Tộ (tầng 3) có một salsero người Anh từ Philippine sang chơi. Có thể anh ấy là người dẫn salsa đẹp và hấp dẫn. Mời các bạn cùng tham gia.

banmaitoahuong
06-09-2007, 11:16
Những chuyến đi của Salsa HN group luôn là những chuyến đi đầy niềm vui, sôi động và nóng bỏng.

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7e950f143.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2909)

thày và hai trò nhảy salsa

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7eade4a43.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2910)

đồng diễn

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7ebfd38b3.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2911)

đồng diễn salsa
https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7ed3c7623.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2912)

dancing on the beach

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7eea92489.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2913)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df813f58110.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2918)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7ef77a373.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2914)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7f821b4ca.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2917)

thậm chí còn nhảy trên xe bus. :D

banmaitoahuong
06-09-2007, 11:29
https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7f038c1df.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2915)

điệu nhảy tập thể Macarenna

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df7f4388f34.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2916)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846df8223565e1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=2920)

hát karaoke bên bờ biển

banmaitoahuong
07-09-2007, 16:20
Press club là một nơi mà các salsa lover rất yêu thích vì có không gian đẹp, DJ Bruno chơi nhạc vào các thứ sáu đầu tiên của tháng, âm thanh cũng như ánh sáng rất hiện đại, đồ uống pha chế rất ngon.
Tối nay vào khoảng 21h, sẽ có nhiều salsa lover tới đây chơi các điệu nhảy latin như salsa, merengue, bachata, chacha,...

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e4734589594.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3026)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e47355ea77f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3027)

banmaitoahuong
10-09-2007, 04:02
Những cô gái trong nhóm salsa Hà Nội tại Latino bar - Melia hotel

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e45eadc41e3.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3004)

Từ trái qua phải: Thuỷ, Mei, Anie, Ara, Ha sexy, Maria, Sao Mai

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e45ec645d24.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3005)

Mei, Hà, Tuấn Huy, Thuỷ

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e45ee2cb677.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3006)

Loan, Thuỷ, Hà, Mei, Hà sexy, Sao Mai, Maria

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e45ef9b976e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3007)

Tối chủ nhật vừa qua, Sĩ - Sao Mai phụ trách chơi nhạc, sau một vài bài nổi lên, một nhóm ngồi gần sân khấu đã ngỏ ý muốn được học, thế là Anie và Kori đã đứng lớp dậy salsa basic steps and merengue ( điệu này cực dễ học). Nhìn ai cũng rạng ngời, vui vẻ và thân thiện. Càng về khuya, có thêm nhiều người từ các nước khác nhau đổ về Latino chơi.
Salsa HN Group mấy ngày nay đón thêm một người bạn mới là Pietro từ Italy sang, anh dẫn rất tốt và luôn khen con gái HN rất sexy, nhảy đẹp và rất dịu dàng :D và làn da của mấy cô sau khi phơi nắng đã óng vàng lên nhìn rất hấp dẫn (làn da nhà giàu mà)! Đấy các bạn xem cái cô ngăm ngăm nhất là Việt xịn 100% đấy! :D

banmaitoahuong
13-09-2007, 12:40
Belly dance Festival - Thông tin chính thức
Belly dance festival lần đầu tiên tại Việt Nam dành cho những người yêu thích Múa bụng sẽ diễn ra vào ngày 11 tháng 10 năm 2007.
http://bastetdouat.multiply.com/

Đơn vị tổ chức: Ara Hwang và Bastet Douat hợp tác với khách sạn Sheraton Hanoi
Thời gian: từ 8:00pm đến 11:00 pm, thứ 5 ngày 11 tháng 10 năm 2007
Địa điểm: Nutz, Sheraton
Giá vé (dự kiến): 100k, có thể đắt hơn

Chương trình (sơ bộ):
Từ 8:00 đến 11:00: biểu diễn belly dance với các phong cách khác nhau: Tribal, Flamenco, Egypt, Arabic...
11:00pm: party

Và rất nhiều hoạt động khác.

Các cá nhân hoặc nhóm múa có thể đăng ký tiết mục biểu diễn của mình để tham gia festival trong hai tuần tính từ chủ nhật ngày 09/09/2007. Ara và Bastet sẽ duyệt các tiết mục đăng ký và quyết định có thể đưa vào chương trình hay không.

Đăng ký: mọi đăng ký, hỏi đáp thông tin liên quan đến tiết mục biểu diễn của các bạn xin gửi qua địa chỉ email: [email protected]

Vài hình ảnh về các vũ công Belly !

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e8ca9972f1c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3273)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e8cad731377.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3274)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e8cb0f89a47.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3275)

https://www.phuot.vn/imagehosting/80846e8ccae22804.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3276)

Cô gái xinh đẹp trong bức ảnh cuối đã xuất hiện trên tạp chí Đẹp số mới nhất!

http://dep.com.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=1491

banmaitoahuong
07-10-2007, 01:23
Nhóm salsa đang có một kế hoạch: khoảng 10 ngày nữa sẽ tổ chức đi chơi ở Tam Đảo resort, nơi có sân Golf tuyệt đẹp.

Mời các anh chị em ghé thăm TamDao Golf qua trích đoạn video sau:
http://www.youtube.com/watch?v=Xv0XHPDigKw

Chuyến đi này sẽ có sự tham gia của nhà báo Phạm Hồng Hải, anh đang thực hiện dự án viết cuốn sách giới thiệu về khu resort này. Chúng tôi dự tính sẽ đi 2 ngày 1 đêm, và hứa hẹn một đêm latin music đầy nóng bỏng!

Mời các anh chị em cùng đăng ký tham gia.

banmaitoahuong
10-10-2007, 11:10
Belly dance múa bụng festival lần đầu tiên to chức tại Việt Nam sẽ diễn ra vào thứ Năm ngày 11 tháng 10 năm 2007.

Đơn vị tổ chức: Ara Hwang cùng Bastet Douat hợp tác với khách sạn Sheraton HaNoi

Thời gian dự kiến: từ 8:00pm đến 11:00 pm, thứ năm ngày 11 tháng 10 năm 2007

Địa điểm: Khuôn viên ngoài trời, Sheraton hotel Dự kiến: Trang trí toàn bộ khuôn viên thật sự là một đêm Ả Rập huyền bí.

Giá vé: 150K. Mở cửa từ 8 pm. Remi martin uống thoải mái đến 10pm, free 1 cocktail và food bar.
---
MBTH có mặt từ lúc 20h, ngồi ngay hàng đầu tiện cho việc quay film cho các bạn. Những vũ công Belly phải tới Nutz từ rất sớm để hoá trang. Nutz được trang trí giống khung cảnh của Ả Rập giữa đêm hè. 21h Festival mới bắt đầu, các màn múa tập thể, màn diễn solo của các nữ vũ công được trình diễn liên tục.
Xem những bức ảnh do các báo mới đăng lên:
http://www.vtc.vn/vanhoa/dsvn/165527/index.htm

http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2007/10/3B9C1626/

http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Nhip-dieu-tre/2007/10/3B9FB2A9/

http://www.tienphongonline.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=98586&ChannelID=4

banmaitoahuong
27-10-2007, 13:23
1- Ngày 27/10/2007: Megastar (tầng 6 Vincom - 191 Bà Triệu)

18h thứ 7, ngày 27 tháng 10 tại Megastar sẽ diễn ra 1 show diễn có 1 không 2 của 4 nhà thiết kế trẻ mang đậm phong cách Harajuku và Unisex chính hiệu, chương trình mang tên Đương đại Bất thường show.

Vào cửa tự do, bạn sẽ được chiêm ngưỡng những bước nhảy chuyên nghiệp của Tú Michael, thành viên nhóm Moodancing. Hơn nữa bạn sẽ có cơ hội nhận được 1 điện thoại Sony trị giá 8 triệu nếu bạn có lối ăn mặc phong cách và toả sáng nhất trong đêm hôm đấy...!

2- Ngày 27/10/2007: Khách sạn Công Đoàn

Khi đến với Halloprom, bạn sẽ được thưởng thức những điều khác biệt: Một vũ hội được tổ chức trong hội trường của một khách sạn, để đảm bảo sự sang trọng và lịch lãm của một Prom (Promenade) - loại hình tiệc dành cho học sinh trung học Phổ thông cực kì phổ biến ở Mỹ và các nước phương Tây.

Những người tham gia bắt buộc phải có partner (cặp đôi của mình) để đảm bảo bạn sẽ nhận được những quyền tối ưu về nội dung chương trình. Như vậy, đến với Prom, bạn sẽ được gặp những couple (đôi) của bạn bè mình, có môi trường giao lưu và tìm hiểu lẫn nhau.

Khi đến với Halloprom, bạn có hai cách lựa chọn trang phục:

- Mặc đồ formal - sang trọng, quý phái: Nữ mặc váy dạ hội, Nam mặc vest.

- Hoá trang theo các nhân vật để tạo không khí cho vương quốc Quỷ.

Với Halloprom, bạn có thể hoá trang thành cô lao công, bác thợ xây, ăn mày, Tuxeđô mặt nạ, Bạch Tuyết, thậm chí là một bà già, Micheal Jackson, Britney Spears, Đàm Vĩnh Hưng... miễn đảm bảo là người khác nhìn sẽ nhận ra ngay nhân vật bạn cải trang là ai.

3. Ngày 30/10/2007: Tầng 15 toà nhà FPT Cầu Giấy
Nhớ uống hoặc mang theo thuốc trợ tim phòng cho những tình huống gây sốc.
Không được “đánh” thần chết và ma, nếu không sẽ bị đẩy xuống địa ngục. Yêu cầu phải hoá trang, không hoá trang không được vào lễ hội. Bắt đầu lúc 18h.

4. Ngày 31/10/2007: Hội trường 109 Trường Chinh

Một chương trình hoàn toàn free (miễn phí) cho tất cả mọi người sẽ được tổ chức vào 20h ngày cuối cùng của tháng 10 tại Hội trường 109 Trường Chinh.

Một bạn người Mỹ và một bạn người Việt sẽ tạo thành một cặp MC có một không hai từ trước tới nay - anh chàng người Mỹ sẽ chỉ nói tiếng Việt còn bạn người Việt thì chỉ nói tiếng… Anh.

Đến với lễ hội bạn sẽ được sống trong một đêm mang đậm bản sắc phương Tây, bạn sẽ được thấy tận mắt, sờ tận tay vào những quả bí ngô ma thuật, gặp gỡ những con ma cà rồng đáng sợ, những xác ướp lởn vởn bên cạnh… Đặc biệt, các bạn trở thành nhân vật chính của bữa tiệc khi tham gia những trò chơi vô cùng thú vị mang đậm bản sắc Haloween.

Những trò chơi như: bobbing for apples, carre a lantern, pinata… chắc chắn sẽ đem đến cho bạn những tràng cười sảng khoái và những giây phút không thể nào quên. Chương trình cũng sẽ trao giải KING và QUEEN của bữa tiệc cho những bộ trang phục đặc sắc nhất và sáng tạo nhất.

Một lễ hội không thể bỏ qua. Hãy tìm ý tưởng cho bộ trang phục của mình ngay từ hôm nay. Và bạn sẽ là King hoặc Queen của Halloween Night of Fantasy!

Bạn nào thích nhảy nhọt có thể lên các Bar, Pub, đều có các event phục vụ overight luôn:

-Light house ( ngoài đê sông Hồng)--Hiphop

-Solace ( ngoài đê sông Hồng)--Hiphop

-Loo Pub (Yên Phụ--Cổ ngư quán ngày trước)-hiphop

-Dragon Fly ( Hàng Buồm)-nhạc dance thập cẩm

-Gazoline (Hàng Buồm)-hiphop

-Nutzzz (KS sheraton)--Techno, Hard trance,house

https://www.phuot.vn/imagehosting/8084722d947d5321.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4853)

https://www.phuot.vn/imagehosting/8084722d9b37db14.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4855)

Babel
27-10-2007, 19:59
Lễ hội này qua rồi nhỉ!

Nhưng nó xa lạ quá banmai ơi ...

Quat
27-10-2007, 22:08
Nhìn đúng là dở người :D:D NGười thật nhìn còn chẳng ăn ai nữa là ma. Chịu thật

Kua
28-10-2007, 00:11
:gun
Nhìn đúng là dở người :D:D NGười thật nhìn còn chẳng ăn ai nữa là ma. Chịu thật
Bác chỉ nói đúng ý em-----------> N..G..Ợ.M thì coá:LL

banmaitoahuong
28-10-2007, 13:34
Tuỳ mấy anh, có sở thích lấy cỏ cây hoa lá, sông núi nước non làm nơi yêu thích hàng năm, hàng tháng...
Còn em, đêm qua được vui chơi trong một đêm hội Halloween ở HN, thấy rất vui! Đó là một dịp để bạn bè gặp gỡ. Em cũng gặp mấy phượt tử nhà mình tối qua ở Solace đấy! ;)

banmaitoahuong
30-10-2007, 18:37
Nữ DJ kiêm người mẫu Eve Carey sẽ tới Việt Nam và biểu diễn một buổi duy nhất tại sàn clb Nutz (khách sạn Sheraton, Hà Nội), trong "đêm hội ma" Halloween, thứ tư 31/10.

https://www.phuot.vn/imagehosting/808472717e438929.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4876) https://www.phuot.vn/imagehosting/8084727184bdfac1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4877)

Eve sinh trưởng tại Birmingham (Anh). Cô theo đuổi sự nghiệp DJ chuyên nghiệp suốt 12 năm qua và đang được đánh giá là một trong những người chỉnh nhạc nổi tiếng nhất xứ sương mù. Cô đã biểu diễn tại nhiều quốc gia và vùng lãnh khổ ở châu Âu, Trung Đông, châu Mỹ…

Sở trường của Eve Carey là chơi nhạc house (phối hợp của nhạc điện tử, disco, funk) với lối ra nhịp chắc khỏe, tạo ra một phong cách và khả năng kỹ thuật riêng mà các DJ cùng lứa của cô không thể cạnh tranh. Ngoài ra, cô còn tham gia giảng dạy tại các khóa đào tạo DJ ở Birmingham. Với ngoại hình quyến rũ, Eve từng được mời chụp ảnh cho nhiều tạp chí thời trang của Anh.

https://www.phuot.vn/imagehosting/8084727177d24aa9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4875)

CVN
31-10-2007, 00:27
Mỗi người một sở thích mà

pvc
31-10-2007, 10:45
Mình thì lại đặc biệt thích tham gia lễ hội hoá trang, ở đấy mình có thể làm quen, động chạm ai thoả thích mà không sợ bị phát hiện.
:LL :LL :LL

bvc
31-10-2007, 11:08
Mình thì lại đặc biệt thích tham gia lễ hội hoá trang, ở đấy mình có thể làm quen, động chạm ai thoả thích mà không sợ bị phát hiện.
:LL :LL :LL

Chú gì ơi, lễ hội hallowwen có đi đâu không nhảy, (c)

Zorzo
03-11-2007, 21:03
phong cách Harajuku và Unisex
Đương đại Bất thường show.
Tú Michael, thành viên nhóm Moodancing.
đến với Halloprom,
-Light house ( ngoài đê sông Hồng)--Hiphop
-Solace ( ngoài đê sông Hồng)--Hiphop
-Loo Pub (Yên Phụ--Cổ ngư quán ngày trước)-hiphop
-Dragon Fly ( Hàng Buồm)-nhạc dance thập cẩm
-Gazoline (Hàng Buồm)-hiphop
-Nutzzz (KS sheraton)--Techno, Hard trance,house

Những hoạt động, địa danh và trang phục này, lạ lẫm với tớ quá. Khổ.

banmaitoahuong
26-12-2007, 20:38
Những hình ảnh về salsa, tango đường phố tại Hà Nội thời gian qua được phóng viên Ban Mai Toả Hương lưu lại tại Blog sau:

Princess Mei: http://blog.360.yahoo.com/blog-OdN95EYieqqfA893ms6Ir4RFuss-?cq=1

Để hưởng ứng phong trào khiêu vũ trên toàn quốc, với mong muốn cổ vũ và nhân rộng phong trào chơi Salsa ở Hà Nội nói riêng và Việt Nam nói chung - Chúng tôi xin trân trọng thông báo tổ chức cuộc thi Salsa Mùa Thu 2007 (Autumn Salsa Contest 2007).

Read more here http://www9.ttvnol.com/forum/dancing/992643.ttvn

https://www.phuot.vn/imagehosting/808477259598288f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6117)

Quat
19-03-2008, 10:17
Bạn BMTH là phóng viên báo nào ấy nhở???

korikawa
19-03-2008, 10:28
Lâu ngày chả thấy bạn mei vào đây Update bài :( :( :(

TÍM
19-03-2008, 10:30
Lâu lắm mới thấy bạn Kori viết bài!

Lên chức bựn quá hả ?

Cho tớ lên nick vàng mới :D

Nam Bự
19-03-2008, 10:53
Lâu ngày chả thấy bạn mei vào đây Update bài :( :( :(

Bạn Kori vào update hộ đi. Nhưng cẩn thận update vừa thôi nhá, ko là làm ảnh hưởng đến hình ảnh Min đấy:LL :LL :LL :LL

banmaitoahuong
19-03-2008, 15:45
Nhà em nó vừa về HN đây, sẽ có bài ngay! Nhưng mà có thêm thành viên nào chịu đi học đâu cơ chứ

Hai Nguyen
19-03-2008, 23:20
https://www9.ttvnol.com/uploaded2/dancinginthemoonlight/img_0592.jpg

E, à, bé cạnh em ko đeo kính thì có nhìn thấy gì ko thể ? cô bé vẫn dùng con BB của đàn ông hả

ocluoc
20-03-2008, 16:09
Lâu lắm mới thấy bạn Kori viết bài!

Lên chức bựn quá hả ?

Cho tớ lên nick vàng mới :D

Bạn kori cho em lên nick vàng mới, nhá, nhá, nhá :D

ocluoc
20-03-2008, 16:11
Nhà em nó vừa về HN đây, sẽ có bài ngay! Nhưng mà có thêm thành viên nào chịu đi học đâu cơ chứ
Chị Mai rủ rê mọi ng lên Noc tối nay đi, chia tay chia chân Anton đấy

banmaitoahuong
21-03-2008, 12:47
Salsa HN và salsa new dance club tổ chức hàng tháng 1 lần salsa on the street để thay đổi không gian, và giữ đứng tinh thần của salsa - có salsa là có niềm đam mê, là có sự sung sướng, thoái mái, tự do.
Hình ảnh xem tại link sau: http://www9.ttvnol.com/forum/dancing/990305/trang-33.ttvn

banmaitoahuong
21-03-2008, 12:51
Noc bar, nơi Scala - câu lạc bộ văn hóa Mỹ latin trú ngụ tối qua đón tiếp nhiều salsa lover từ nhiều club khác nhau. Chúng tôi tới vì tin A & A sẽ rời khỏi VN vào chủ nhật 23/03. Lúc 22h đêm, đèn hoa và champagne được bật tung, Benkai và Ý Ly nói đôi lời với A & A rằng: Việt Nam thật may mắn được hai super instrutor quốc tế dành hơn 1 năm để giảng dạy và đào tạo, cho ra đời 1 studio về belly dance và salsa style. Từ trước khi A & A về Việt Nam, chúng tôi đã cùng nhau làm rất nhiều những hoạt động salsa attack để làm PR cho Salsavietnam hằng mong anh chị sẽ tới VN và ở lại giúp đỡ những người yêu salsa có thêm nhiều kiến thức hơn, giúp cho salsa vn ngày càng lớn mạnh hơn, Y Ly đã từng nói dối với Anton ở VN có khoảng 1000 người biết nhảy salsa, nhưng đêm đầu tiên A & A tới Nut Fun Pub thì chỉ có vài couple dự, rồi Bull cafe bị bùng nổ, cộng thêm police không tạo điều kiện khiến chúng tôi di chuyển ngày một nhiều tới những địa điểm khác nhau, đẹp và lãng mạn, từ hotel 5 sao cho tới ngoài đường phố.

A & A nhận được 1 cuốn diary, nơi lưu giữ những dòng chữ của các salsa lover tối qua, Mei cũng tìm được 1 page còn trống, ghi mấy lời cho anh chị. Đã có quá nhiều bài báo dành cho A &A, và những show truyền hình trực tiếp, gián tiếp dành cho hai người cùng salsa HN, những hoạt động PR, quảng bá cho salsa HN nói riêng và Salsa VN nói chung. Chúng tôi tin rằng, dẫu anh chị có rời xa VN để tới một đất nước khác, thì những tình cảm của người VN, lối sống văn hóa ở đất nước xinh đẹp này, studio của anh chị gây dựng nên vẫn là một bến đậu để khiến anh chị đi xa cũng sẽ quay trở về. Giờ Mei sẽ giới thiệu lại những điều nói về A & A - hai người thày của Mei:

Hạnh phúc khi salsa: http://dep.com.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=1349

Vũ điệu Ả rập giữa thủ đô : http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Nhip-dieu-tre/2007/10/3B9FB2CB/

Blog của Ara : http://arahwang.multiply.com/

Những hình ảnh đáng nhớ về salsa attack của chúng tôi: http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1&p=3258#comments

---
Tối thứ bảy ngày 22/03 nhóm múa belly dance sẽ biểu diễn tại bar Ả rập 1001 night - 28 Đào Duy Từ, kính mời các phượt gia, các nhiếp ảnh gia tới dư. (beer)

banmaitoahuong
01-04-2008, 12:56
Có con đường nào không có chông gai?
Hôm nay nhận được thư của học viên, vừa vui, vừa cảm động.

Để cho buổi sinh hoạt câu lạc bộ, lớp Basic tại The One Studio được chia làm 2 nhóm (lúc đầu là 3). Ban đầu, mọi người mới chỉ tập kỹ thuật, chưa hình dung ra việc tập để biểu diễn khó khăn như thế nào nên lúc đăng ký ai cũng muốn tham gia, đến lúc bắt đầu tập thực tế thì rơi rụng dần dần.

Tập biểu diễn vô cùng vất vả. Nếu chỉ tập kỹ thuật thì chỉ cần tập đúng là được, nhưng biểu diễn không chỉ cần đúng mà còn phải đẹp, phải chuẩn nhạc và tập nhóm thì phải đều nhau, nhớ bước và nhớ vị trí của mình. Tập nhóm không chỉ để ý đến một mình mình mà phải quan sát cả những người xung quanh, chỉ một người hỏng thì coi như lao động của cả nhóm sẽ công cốc.

Cho dù trước khi các bạn đăng ký, nhóm đã báo trước là tập rất khó khăn vất vả để các bạn chuẩn bị tinh thần nếu quyết tâm tham gia, nhưng chắc các bạn cũng chưa thể hình dung hết. Tất yếu, có người nản lòng, có người muốn theo mà không thể theo, có những người không thực sự quyết tâm. Đôi lúc việc tập luyển trở nên nặng nề.

Mình nhớ lại những ngày tập luyện gian khổ cùng Bastet, không biết bao nhiêu lần nhiều người đã phải khóc vì những khó khăn mà họ gặp phải nhưng vì đam mê nên nhất quyết không từ bỏ. Có hôm, cả ngày chỉ tập đi tập lại đúng một động tác. Có những buổi tối tập đến mức bàn chân rát và đau, người nhũn ra như con chi chi. Ban ngày đi làm, giờ ăn trưa đi tập, tối về lại tập tiếp đến 12h đêm. Những tháng trước khi diễn ra Festival, tất cả mọi người đều làm việc hết sức từ sáng đến tối liên tục không nghỉ, chỉ khi đếm xuống, đặt lưng xuống giường rồi mới ngưng hoạt động. Gian khổ như thế nhưng đến khi biểu diễn, gặt hái được thành quả thì bao nhiêu mệt nhọc tan biến hết, lại sẵn sàng lao động từ đầu.

Nếu bạn là một múa sĩ lâu năm, việc tập một bài mới và nhớ động tác đối với bạn đơn giản hơn rất nhiều. Nhưng đối với học viên của Isis hiện nay, trước đó họ chưa bao giờ múa và mới chỉ tập Basic 10 buổi nên việc nhớ các động tác thực sự rất khó. Việc lựa chọn biên đạo sao cho phù hợp với khả năng của các bạn và vẫn đảm bảo đẹp, sống động cũng khó khăn không kém.

Một vài buổi trước, một trong 2 nhóm tập tại The One đã xuống tinh thần, tập uể oải, đi không đầy đủ và có người đến muộn sau khi những người khác đã tập chăm chỉ mấy tiếng đồng hồ. Có những lúc mình đã nghĩ đến việc nếu nhóm này đến hôm tổng duyệt vẫn không tiến bộ, mình sẵn sàng huỷ bỏ tiết mục. Tuy nhiên, sau đó thấy các bạn thực sự cố gắng và quyết tâm thì cho dù thế nào, mình cũng sẽ cố gắng giúp các bạn tập thật tốt. Sáng nay nhận được thư của các bạn:

" tối hôm qua.. mặc dù trời mưa.. và sau 1 hôm chủ nhật tập từ 8h-12h.. bọn mình đã cố gắng.. cả nhóm đến đúng h và đủ người.. bon mình đã cố gắng tập chất lượng và hiệu quả từ 7h-10h tối.. chỉ để ôn lại tất cả những gì mà P và T đã dậy.. chỉ là tập đều và cố gắng đúng nhịp và nhạc.. sau 1 buổi tập.. điều mà cả nhóm đã đạt được là tập đã đều và đẹp hơn ngày hôm qua rất nhiều..
bọn mình biết, bọn mình cố gắng tập tốt là cho chính bản thân mình trước tiên.. nhưg bọn mình cũng muốn.. đây là 1 món quà kỷ niệm nho nhỏ để dành cho co giáo.. để 2 cô giáo có thể thấy được sự tiến bộ của nhóm này.. để thấy được thành quả của cô giáo là ko fai đổ xuống sông xuống bể.. có thể bọn mình tập chưa đẹp.. nhưg đã tập cố gắng tập luyện hết sức để đẹp hơn ngày hôm qua.. và chắc chắn.. hôm biểu diễn sẽ là hôm đẹp nhất so với tất cả mọi hôm tập luyện.."

Thật sự xúc động.

Mình tin rằng chỉ cần các bạn quyết tâm thì không có điều gì không thể thực hiện được. Đến hôm biểu diễn, mình tin là học viên của Isis sẽ là những cô gái đẹp nhất và duyên dáng nhất.

https://www.phuot.vn/imagehosting/80847f1ce62729a9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9354)
Nhóm múa belly - Isis

( trích từ bài viết của Phương Liên)

hoangduc
01-04-2008, 17:10
Em banmaitoahuong ơi cho anh hỏi đi học nhảy hết bao tiền thế anh cũng đang định đi học đây:D

banmaitoahuong
02-04-2008, 14:21
@ Hoangduc: Đây là môn học dành cho Nữ giới từ ngàn năm nay rồi. Nếu chẳng may thấy anh lạc vào lớp học belly dance, ai đó sẽ nghĩ anh thuộc Hi Fi đó anh.
Nghệ thuật không đo bằng giá trị tiền vì nếu không có năng khiếu học thì dẫu có mất nhiều tiền, mất thời gian cũng không bao giờ thành tài. Nên chuyện học phí là bao nhiêu thì khó trả lời anh, dẫu anh hỏi cho vợ, bạn gái anh đi chăng nữa.
Anyway, em mong có 1 câu hỏi đáng để em trả lời 1 chút.

sungak
11-04-2008, 17:31
Cho mình xin một chưn, cái món này mình phê lắm dưng mà chưa khi nào dám đi học cả.

Bác Mailanthao có lớp học thì ới mình một tiếng, mình người như cái đòn gánh, học hành múa may tý cho ra dáng nữ tính tý.

Từ tên đến người, toàn bị chào bằng anh, chán mớ đời.

Hả, chị thik trò này ạ, thế mào ko bảo em, chắc chị đùa chứ gì :P

Nếu thik thật thì alo em nhé :)

Em giới thiệu địa chỉ này cho các bác tham khảo

www.myhyec.com

Nếu ai muốn chơi Salsa thì ở đấy có Sỹ và Mai dậy.

Ballroom thì có giảng viên Nguyễn Minh Sơn (giải nhỉ 5 điệu năm 2007).

Hiện tại Latin nâng cao thì giảng viên Nguyễn Minh Đức (cũng có một số giải quốc gia 3 điệu Latin, nhất nhì ba gì đó từ năm 2006 đến nay, em ko nhớ lắm)

banmaitoahuong
14-04-2008, 16:42
Thưa các bạn
La Scala mới ra đời không lâu nhưng ở nơi đây là liên tiếp diễn ra rất nhiều hoạt động nghệ thuật, thu hút được nhiều bạn trẻ tới sinh hoạt và càng ngày khiến cho câu lạc bộ của chúng tôi thêm hùng mạnh. Xin chúc mừng cho đêm diễn múa bụng 13/04 đã rất thành công.
http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1&p=3370#comments

Chúng tôi sẽ tiếp tục mang tới cho các bạn yêu nhảy, yêu âm nhạc latin một đêm salsa thật sự hot với hai gam màu chủ đạo là Đen và Đỏ, diễn ra đêm thứ sáu 18/04 ngay tại Noc bar - La Scala tầng 19, tòa nhà Viglacera 671 Hoàng Hoa Thám. Hãy tới và mang những bộ cánh thật sexy của bạn để chung vui cùng chúng tôi.

banmaitoahuong
21-04-2008, 11:24
Tuy là bị các chú áo xanh làm gián đoạn hơn một giờ, nhưng hơn 200 người bạn của Ban Mai Toả Hương vẫn ở lại và cùng nhau salsa.
Xem ảnh tại đây : http://www.flickr.com/photos/13100033@N03/

banmaitoahuong
26-04-2008, 16:39
Tại Noc bar, chúng em đang phát thẻ hội viên La Scala cho tất cả mọi đối tượng.
Quyền lợi: Hội viên có quyền tham gia vào các chương trình cho la scala tổ chức, được hưởng những ưu đãi tuyệt đối trong các hoạt động do club tổ chức hoặc đồng tổ chức. Được giảm 1-5% trên các dịch vụ do những tổ chức, doanh nghiệp liên kết với club cung cấp.
Thẻ có giá trị 01 năm và phải có chữ ký của bên cấp thẻ.
Welcome các bác Phượt nhà mình tới làm thành viên của bên em.

sungak
27-04-2008, 07:05
Thì ra là cô em :), có cái ava nhận ra ngay :D

tieu dao
27-04-2008, 16:04
lâu lắm rồi cũng không đi nhảy, cũng muốn đi nhưng không có người đi cùng nên chạn

tieu dao
27-04-2008, 16:10
có lớp múa bụng nào học ngay sau giờ hành chính các ngày trong tuần ko?mà ở trong quận hk ý?

greenline
09-05-2008, 10:42
Tớ mới cài emule tìm được ít bản nhạc dễ nghe. Trong đó có Jesse Cook - Flamenco-Salsa de noche trong album Flamenco Collection STORM. Bạn nào thích không tớ upload lên.

P/s: Lão nào rảnh cho em hỏi forum mình cho phép upload file lên không nhỉ. Hay là lại phải đi đường vòng lằng nhằng. Hị hị!

anhminh
09-05-2008, 14:47
thôi, đi đường vòng đi :D

banmaitoahuong
28-05-2008, 10:30
https://www.phuot.vn/imagehosting/808483cce5e42185.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=12720)

I. Ban tổ chức
1- Thực hiện chính
Thực hiện chính cho Chương trình này là các thành viên của New Dances Club

Giới thiệu về New Dances Club:
New Dances Club là một Câu lạc bộ được thành lập vào tháng 06/2007 bởi những bạn trẻ yêu thích Dancing và họat động vui chơi giải trí lành mạnh . Các thành viên của New Dance Club đến với nhau trên cơ sở hòan tòan tự nguyện và không vụ lợi

Mục tiêu của New Dances Club:
• Tổ chức những họat động dancing vui vẻ đầy cảm hứng cho giới trẻ Hà Nội
• Giới thiệu và phổ biến những điệu nhẩy đang thịnh hành trên thế giới theo dòng Social Dance Night club Salsa, Argentine Tango, West Coast Swing..
• Phổ biến rộng rãi văn hóa họat động Khiểu vũ lành mạnh cho các bạn trẻ.
• Tạo một sân chơi giao lưu văn hóa giữa các bạn trẻ Việt Nam và các bạn trẻ Quốc Tế.

Nguyên tắc họat động của New Dance Club:
• Họat động không vì mục đích lợi nhuận
• Chia sẻ niềm vui và đam mê, đòan kết cộng đồng Social Dancing sẵn sàng hợp tác phát triển với bất kỳ tổ chức nào để phát triển phong trào Khiêu vũ.
• Từ chối mọi họat động văn hóa thiếu lành mạnh.
• Không tham gia và không cho phép bất cứ thành viên nào của New Dances Club tham gia vào các họat động chính trị trong khuôn khổ họat động của New Dances

Các họat động của New dances:
Hiện nay New Dances Club có các họat động về hướng dẫn khiêu vũ và mở các Dancing Party liên tục và hàng tuần:
Hướng dẫn Khiêu vũ;
• Salsa & Bachata : Do bạn Nam và Huy phụ trách thường xuyên 2 buổi một tuần (tối thứ 4 và sáng Chủ nhật)
• Argentine Tango: Do bạn Quân, Đức và Thảo phụ trách thường xuyên 2 buổi một tuần (tối thứ 3 và tối thứ 5)
• Swing: Do bạn Vũ phụ trách thường xuyên 2 buổi một tuần (tối thứ 2 và tối thứ 6)
Các Dancing Party thường xuyên được New Dances:
• Milonga Party cho điệu Argentine Tango tổ chức 2 tuần một lần tại Quán Caffe Về (Nguyễn Khuyến - Ba Đình - Hà Nội)
• Giao lưu Khiều vũ ngòai trời tại sáng Chủ Nhật Công viên Thống Nhất vào những ngày nắng đẹp ( đã tổ chức được 3 lần)
• Ngòai ra còn kết hợp với nhiều CLB dancing khác tổ chức nhiều nhiều buổi Dancing Party với các điểu Salsa, Bachata, Argentine Tango tại các địa điểm: NOCBAR LA SCALA, Công viên vườn hoa Lý Thái Tổ...

Các thành viên sáng lập của New Dances
• Nguyễn Quang Vũ - email: [email protected] - đt: 0904 699779
• Bùi Minh Đức - email: [email protected] đt:0988905164
• Trần Phương Thảo - email:[email protected] - đt:0989.310.911
• Nguyễn Nam Anh - email: [email protected] - đt: 0915091519

Các thành viên chủ chốt:
• Nguyễn Quang Vũ: Chịu trách nhiệm điều phối họat động chung của New Dances, phụ trách hướng dẫn và phát triển điệu Swing
• Nguyễn Minh Quân: Chịu trách nhiệm phát triển và phổ biến điệu nhẩy Argentine Tango và các họat động liên quan đến Argentine Tango (email: [email protected] đt: 0953316553 )
• Bùi Minh Đức: Hỗ trợ Quân hướng dẫn giảng dậy Argentine Tango, điều phối các họat động chung liên quan đến cơ sở vật chất và quản lý chung trong Câu lạc bộ.
• Nguyễn Nam Anh: Chịu trách nhiệm hướng dẫn giảng dậy Bachata và Salsa, điều phối các họat động liên quan đến ngọai giao ngòai CLB và tổ chức Dancing Party
• Ngọc: Phụ trách về tài chính. (email: [email protected] Đt: 0912070456 )

2-Các CLB bạn cộng tác
Câu lạc bộ ODC
Với đại diện của nhóm Salsa là Mr. Benkai Hoàng , được biết đến như một CLB có thâm niên nhất về giảng dậy và hướng dẫn Salsa với số lượng học viên đông đảo và phong cách nhẩy nhẹ nhàng tinh tế.
Nhóm Salsa - Câu lạc bộ HYEC
Đại diện là đôi nhẩy đã liên tục thành công trong các cuộc thi Salsa tại Hà Nội - SỸ&MAI
Nhóm Salsa do Quang Anh phụ trách
Quang Anh đại diện truyền nhân duy nhất của tay vũ công nổi tiếng người Pháp Anton Berchenko - hiện đang giảng dậy Salsa thường xuyên tại NOCBAR LA SCALA

Hà Nội Tango

Đại diện là Mr.Phú - một thành viên lâu đời và đầy nhiệt huyết đã nhiều tháng ngày lăn lộn với Argentine Tango từ thủa ban đầu.

CLB Belly Dance - Bastet Douat
Là nhóm nhẩy Belly Dance đầu tiên ở Hà Nội, được thành lập bởi vũ công Belly Dance người Hàn Quốc Ara Hwang.
Nhóm đã có rất nhiều đêm trình diễn đầy ấn tượng tại Hà Nội

Thời Gian: 19h30 đến 23h 30 tại Nóc Bar - La Scala, tầng 19, toà nhà 671 Hoàng Hoa Thám ngày 1/06/08.

Lịch diễn ra:
19h30 chính thức mới khách và tham gia dancing tự do
20h New Dance Speaker tuyên bố khai mạc Party, giới thiệu và cảm ơn các CLB bạn bè đến chung vui - giới thiệu qua nội dung chương trình và các cuộc thi.
20h20 Nhóm Belly Dance Bastet Douat biểu diễn
20h30 đến 21h15: Chương trình Argentine Tango: (chịu trách nhiệm DJ+ Ánh sáng, sắp xếp chương trình Mr.Quân)
• Biểu diễn của Nhóm Argentine Tango của New Dance
• Biểu diễn giao lưu của Hà Nội Tango - Mr. Phú biểu diễn
• Tiết mục giao lưu của Tango với các thành viên
• Milonga
21h20: Nhẩy tập thể điệu Shim Sham
21h30: Giới thiệu điệu Swing và giao lưu của các thành viên đầu tiên của nhóm Swing.
21h35: Chương trình Salsa và Bachata (chịu trách nhiệm DJ+ Ánh sáng và sắp xếp chương trình: Mr.Nam)
• Biểu diễn giao lưu của các CLB salsa và New Dance (4 tiết mục)
• Chương trình dancing Salsa
• Cuộc thi vui nhộn Bachata
• Nhẩy giao lưu giữa các chủ nhiệm CLB
22h30: Dancing đến khi nào có thể (Salsa+Bachata+ Tango+Swing)

Liên hệ:
• Mr.Vũ - email: [email protected] - đt: 0904 699779
• Mr.Đức - email: [email protected] đt:0988905164

banmaitoahuong
10-06-2008, 10:39
THÔNG TIN CHUNG:

- Tiếp nối các cuộc thi salsa tại Sheraton Hà Nội 2006-2007, cuộc thi "Vô địch SALSA Hà Nội mở rộng" được tổ chức với mong muốn nhân rộng phong trào SALSA tại Hà Nội nói riêng và trên Toàn Quốc nói chung.
- Cuộc thi sẽ trở thành một sự kiện chính thức, được diễn ra mỗi năm một lần vào khoảng tháng 7, tháng 8 hàng năm.

VỀ CUỘC THI “Vô địch SALSA Hà Nội mở rộng 2008”:

THỜI GIAN TỔ CHỨC (Dự kiến):
- Cuối tháng 8, năm 2008.

ĐỊA ĐIỂM TỔ CHỨC (Dự kiến):
- LASCALA – NOC Bar

ĐỐI TƯỢNG DỰ THI:
- Tất cả công dân Việt Nam hoặc nước ngoài đang sống và làm việc tại Việt Nam.
- Độ tuổi dự thi: 15-60 tuổi.

NỘI DUNG THI:
- Nhảy salsa tự do trên nền nhạc Ban Tổ Chức lựa chọn.
- Nhảy salsa trên nền nhạc do thí sinh chuẩn bị trước.

THÀNH PHẦN GIÁM KHẢO (Dự kiến):

- 02 giám khảo nước ngoài.
- 04 giám khảo Việt Nam.
----------------------------------

Trên đây là những thông tin chung nhất, chúng tôi muốn thông báo sớm để các bạn có nhiều thời gian chuẩn bị. Mọi thông tin chi tiết sẽ được cập nhật thường xuyên.

Thay mặt BTC,
Quang Anh.

Bác Kori có thông tin mới, xin vui lòng update nhé.

banmaitoahuong
21-07-2008, 22:34
Chào các bạn yêu thích dancing,

Tháng bảy này là một tháng rất đặc biệt. Nó đặc biệt bởi sự có mặt của nữ nghệ sĩ Flamenco nổi tiếng thế giới Clara Ramona.

ISIS có cơ hội mời Clara Ramona về Việt Nam nhằm giới thiệu nét đẹp của Flamenco- niềm tự hào và kiêu hãnh của người dân Tây ban Nha. Sau đêm diễn giao lưu HAFLA lần IV cùng CLB Bellydance ngày 26/6/08 ( Nhóm ISIS sẽ cập nhật thông tin này sớm nhất) Trong thời gian từ 27/7 đến 31/7 sẽ là workshop về Flamenco được giảng dạy bởi Clara.

Tại sao các bạn nên học Flamenco?

Trước hết với các bạn yêu thích Bellydance, Bellydane co một phong cách biến thể là Bellydance Flamenco Fusion. Sẽ là một cơ hội tốt để thông qua Flamenco, các bạn có thể đa dạng hoá phong cách của mình. Đặc biệt là dưới sự hướng dẫn của nữ nghệ sĩ gốc Tây Ban Nha- cái nôi của vũ điệu lửa.

Các bạn học khiêu vũ chắc hẳn cũng rất quen thuộc với điệu nhảy Paso Doble. Xin khẳng định rằng Flamenco cũng sẽ là gia vị tuyệt vời để các bạn có thể đưa vào điệu Paso của mình.

Và cuối cùng, dành cho các bạn yêu dancing nói chung, các bạn hoàn toàn có thể nắm cơ hội hiểu biết, tìm hiểu về điệu nhảy Flamenco và văn hoá Tây Ban Nha.

Thiết nghĩ đây không chỉ là cơ hội để Việt Nam mình có thể tham gia giao lưu nhưng cũng là để tạo tiền đề thiện cảm với những vị khách từ nước ngoài đến, họ cảm nhận được tinh thần ham học hỏi của cộng đồng dancing Việt Nam và đó cũng sẽ là động lực và lý do khuyến khích nhiều nghệ sĩ khác nữa đển Việt Nam.

Lịch học workshop

Khoá học sẽ kéo dài trong 05 ngày.

Thời gian: 13h- 14.30h ngày Chủ Nhật 27/07/08
19h- 20.30h ngày thứ Hai 28/07/08
19h- 20.30h ngày thứ Ba 29/07/08
19h- 20.30h ngày thứ Tư 30/07/08
19h- 20.30h ngày thứ Năm 31/07/08

Địa điểm : The One Studio

Số 11 Tổ 4 Phường Bồ Đề, Quạn Long Biên, Hà Nội
( ĐI hết cầu chương Dương rẽ phải, dốc đầu tiên bên tay trái đi thẳng xuống khu Thể Dục Thẩm Mĩ Thuỳ Linh)

Học phí: 400.000 VND/ 5 buổi

Đăng ký học : tại địa chỉ email [email protected], số lượng có hạn và giảm giá 10% cho các học viên của ISIS nộp tiền trước ngày 15 tháng 7.

Truy cập website www.bellydance.com.vn và www.clararamona.com
hoặc gọi 0904 162 526 để đóng học phí biết thêm chi tiết.

*** Sau đây là một vài thông tin giới thiệu về Clara, ISIS xin gửi để mọi người cùng chia sẻ

 Bắt đầu học ballet và múa dân gian từ khi lên 5 tuổi tại Phillipines. Sau khi rời đến Mĩ, Clara tiếp tục học ballet tại Học viện Ballet Aina Janson,viện Ca Múa Nhạc Boston và phát triển sự nghiệp của mình tại Nhà Hát Ramon de los Reyes Spanish Dance ở Mĩ.

 Clara được biết đến như nghệ sĩ tự dựng bài, ứng dụng các kỹ thuật múa ballet, Múa hiện đại và Jazz, múa truyền thống Tây Ban Nha và đặc biệt là Flamenco để tạo phong cách riêng cho mình.

 Trong sự nghiệp phát triển, nghệ sĩ đã gặt hái được nhiều thành công, đáng kể là vở ¨Bravo Flamenco¨, ¨Fiesta Flamenca Navideña¨, ¨Yerma¨, ¨LaEncajada¨, đặc biệt ¨Carmina Burana¨ được giới phê bình chọn là tác phẩm hay nhất trong năm.

 Clara cũng tham gia tích cực các hoạt động điện ảnh tại Mĩ với Lotus Development Corporation,Massachusetts State Lotter.

 Năm 2004 Clara đã hoàn tất chuyến tour biểu diễn trên toàn thế giới và năm 2008 cô lại tiếp tục hành trình của mình và sẽ dừng chân tại Việt Nam vào tháng 7/2008, tham gia Halfa IV cùng CLB Bellydance.

Để tìm hiểu thêm thông tin về Clara, các bạn có thể google " Clara Ramona" hoặc dùng từ khoá trong youtube để xem clip của chị Clara.

Rất mong sự ủng hộ của mọi người tới Workshop của Clara Ramona!

banmaitoahuong
25-07-2008, 02:06
THÔNG TIN CHUNG:

Tiếp nối các cuộc thi salsa tại Sheraton Hà Nội 2006-2007, cuộc thi Vô địch SALSA Hà Nội mở rộng được tổ chức với mong muốn nhân rộng phong trào SALSA tại Hà Nội nói riêng và trên Toàn Quốc nói chung.

Cuộc thi có chất lượng chuyên môn cao nhất được tổ chức bởi những đơn vị và cá nhân đã sát cách cùng phong trào salsa tại Việt Nam từ những ngày đầu tiên.

Cuộc thi được duy trì mỗi năm một lần và diễn ra trong khoảng tháng 7, tháng 8 hàng năm.

THỜI GIAN TỔ CHỨC: 20:00, thứ 7, ngày 23/08/2008

ĐỊA ĐIỂM TỔ CHỨC: LASCALA – NOC Bar. Tầng 19, toà nhà Viglacera, 671 Hoàng Hoa Thám – Hà Nội

TỔ CHỨC:

Chịu trách nhiệm tổ chức:

Đinh Quang Anh

Đồng tổ chức:

Câu lạc bộ khiêu vũ HYEC

Câu lạc bộ khiêu vũ ODC

GIẢI THƯỞNG:

01 Giải nhất: 5.000.000 đồng

01 Giải nhì: 3.000.000 đồng

01 Giải ba: 1.000.000 đồng

02 giải khuyến khích: mỗi giải 500.000 đồng

Một số giải thưởng khác của các Nhà tài trợ

ĐIỀU LỆ THI ĐẤU:

Cách vào nhạc mặc định là vào nhịp 1. Mọi cách vào nhạc khác chỉ được chấp nhận bằng việc đăng ký với Ban giám khảo trước khi thực hiện bài dự thi.

Không sử dụng các vũ hình có thể gây nguy hiểm cho bạn nhảy như: tung, ném, quăng, nhào lộn…

Trong phần thi theo nhóm, tuyệt đối tránh gây ảnh hưởng và va chạm với các đôi nhảy khác. Cặp thí sinh vi phạm sẽ ngay lập tức bị mất quyền thi đấu.

CÁCH THỨC THI ĐẤU:

A. Vòng 1 (vòng loại):

Nhảy tự do

Các đôi dự thi sẽ nhảy trên nền nhạc do BGK lựa chọn

Mỗi bản nhạc có độ dài tối thiểu là 03 phút

Bốc thăm chia nhóm

Bài thi sẽ được thực hiện theo từng nhóm, mỗi nhóm 03 đôi nhảy

06 đôi có điểm số cao nhất sẽ được lọt vào Vòng 2

B. Vòng 2 (bán kết):

06 đôi lọt vào Vòng 2 sẽ bốc thăm phân ra 02 nhóm, mỗi nhóm 03 đôi

Nhảy tự do

Các đôi dự thi sẽ nhảy trên nền nhạc do BGK lựa chọn

Mỗi bản nhạc có độ dài tối thiểu là 05 phút

Bài thi sẽ được thực hiện theo từng nhóm, mỗi nhóm 03 đôi nhảy

03 đôi có điểm số cao nhất sẽ được lọt vào Vòng chung kết

B. Vòng 3 (chung kết):

03 đôi lọt vào Vòng chung kết sẽ bốc thăm thứ tự thi

Mỗi đôi nhảy lần lượt thực hiện bài thi trên nền nhạc đã chuẩn bị trước

Mỗi bản nhạc có độ dài tối thiểu là 05 phút

CÁCH THỨC CHẤM ĐIỂM:

Cả ba vòng thi đều được đánh giá dựa trên thang điểm sau:

Nhịp và khả năng giữ nhịp: 30%

Cảm nhạc: 20%

Phối hợp nhịp nhàng: 20%

Phong cách nhảy: 20%

Khả năng biểu hiện: 10%

THÀNH PHẦN BAN GIÁM KHẢO:

Mr. Quang Anh / korikawa - giảng viên salsa tại NOC bar và Apsara - trưởng Ban Giám Khảo

Mr. Đình Sỹ / ylang_ylang - giảng viên salsa tại CLB HYEC

Mr. Hoàng Phương / benkai - giảng viên salsa tại CLB ODC

Ms. Phan Ý Ly / phanyly - giảng viên salsa tại Apsara

Ms. Ara Hwang - giảng viên salsa tại Apsara - người Hàn Quốc

ĐỊA ĐIỂM ĐĂNG KÝ:

LASCALA – NOC Bar

Tầng 19, toà nhà Viglacera, 671 Hoàng Hoa Thám, Hà Nội

Câu lạc bộ khiêu vũ ODC

Số 1 Giang Văn Minh, Ba Đình, Hà Nội

Câu lạc bộ khiêu vũ HYEC

Tầng 2, cung VHTT Thanh Niên, số 1 Tăng Bạt Hổ, Hà Nội

THỜI HẠN ĐĂNG KÝ:

Trước 22:00 ngày Thứ 7, 16/08/2008

LỆ PHÍ DỰ THI:

100.000 đ / một đôi dự thi, lệ phí đăng ký không được hoàn lại

HỖ TRỢ THÍ SINH Ở XA:

Các thí sinh ở xa có thể liên hệ trực tiếp với Ban Tổ Chức để được hỗ trợ tốt nhất.

Mọi thông tin chi tiết, liên hệ:

Đinh Quang Anh / korikawa - Trưởng Ban Tổ Chức:

Mobile: 0926666066 – Email: [email protected]

Lương Đình Sỹ / ylang_ylang – Ban tổ chức

Mobile: 0904116947 – Email: [email protected]

Hoàng Phương / benkai – Ban tổ chức

Mobile: 0912062332 – Email: [email protected]

p/s: Hôm thi là sinh nhật của em đấy, các bác nhớ mang theo máy chụp hình nhé? Em bị già thêm 1 tuổi rồi.

banmaitoahuong
25-07-2008, 12:42
Bác nào máu đi chơi với nhóm này, thì BMTH up thông tin cho mà hay:

- Nhóm đã có đăng ký thì gồm trọn gói rồi.
- Còn nhóm tự túc xe cộ:
Các nhóm tự túc xe cộ, đi lại. Điểm hẹn, có 2 điểm hẹn
a. 15h30 tại Đồ Sơn nhận phòng nghỉ
b. 20h30 tại Heaven Bar tổ chú Chuột 114 Lạch Tray.

3. Các bạn đã đóng tiền, lịch trình vẫn giữ nguyên. Tất cả sẽ đi xe ô tô riêng của 1 thành viên máu lửa.

4. Các nhóm, cá nhân đăng ký tham gia các khâu phòng - ăn - nhậu, nhớ lên danh sách trước để tiện sắp xếp. Chi phí đã trừ tiền đi lại tổng cộng là 300.000đ. Các trường hợp đăng ký muộn, hoặc phát sinh thêm, BTC xin cáo lỗi không sắp xếp được.

Khi đến Hải Phòng, các bạn có thể liên lạc với BTC để join các hoạt động tập thể:
* 091.206.2332 Benkai - Trưởng đoàn tự phong
* 090.686.6262 Thu Hoài - Phụ trách hậu cần
* 091.212.1969 Như Hà - Phụ trách tài chính

---
Ban Mai không tham gia vụ này đâu ợ. Chỉ đưa giúp thông tin cho anh chị em máu phượt thôi á.
Vừa đi chơi, đi tắm, vừa nhảy nhót, sướng nhá.

CVN
01-08-2008, 19:59
Có kiếm được cho anh em vài chỗ chụp ảnh không banmai ơi?

Let's go
07-08-2008, 17:27
Vâng em cũng xin góp tí gió Đồ Sơn của Bellydance Club ngày 16-8 này:

CLB Belly Dance xin được giới thiệu chương trình HAFLA tháng 8 như sau:

Hafla tháng 8 - Những cô gái Hawaii

Nếu Hafla tháng 7 là buổi biểu diễn Bellydance Flamenco nóng bỏng thì Hafla tháng 8 này chúng ta sẽ được ở trong bầu không khí của miền nhiệt đới với điệu nhảy Hawaii Hula dance tuơi vui và đêm lửa trại tưng bừng bên bờ biển.

Địa điểm: Hải Phòng.

Nội dung Hafla gồm 2 phần:

Phần 1: Đêm lửa trại - Những cô gái Hawaii

- Biểu diễn Hawaii Hula Dance tập thể của các thành viên câu lạc bộ

- Trình diễn trang phục Bellydance, Hula dance do các thành viên tự thiết kế: Hành trình tìm kiếm Ms. Hawaii.

- Tham gia các trò chơi tập thể

- Đốt lửa trại và dựng lều ngủ bên bờ biển, hát hò nhảy múa và ăn nhậu

Thời gian: từ 6:00 pm thứ 7 ngày 16 tháng 8 năm 2008 đến khuya

Địa điểm: Bãi 2, Đồ Sơn

Đăng ký tham dự:

Các bạn gửi email đến [email protected] tiêu đề ghi rõ "đăng ký tham dự đêm lửa trại Hafla tháng 8", trong thư nêu rõ tên, địa chỉ, số điện thoại, và nội dung muốn tham gia trong chương trình (tham gia biểu diễn Hula hay trình diễn trang phục).

Phần 2: Bellydance workshop với ISIS

Thời gian: 10:00am – 12:00 Chủ Nhật ngày 17 tháng 8 năm 2008

Địa điểm: Nhà văn hoá quận Hồng Bàng - Số 8 Phan Chu Trinh - Hải Phòng

Học phí: 45.000vnd/người

Nội dung workshop: 1, các kỹ thuật bellydance cơ bản và cách tự tập bellydance tại nhà. 2, Hướng dẫn biểu diễn một bài múa Hula Dance dựa trên các kỹ thuật bellydance cơ bản.

Đăng ký tham dự:

Các bạn quan tâm đến Bellydance tại Hải Phòng có thể gửi email đến [email protected] tiêu đề ghi rõ "Đăng ký tham gia workshop Hafla tháng 8".

Đi lại và ăn ở: tự túc

Vật dụng không thể thiếu: bikini, trang phục múa bellydance và Hula ( Hawaiian dance).

Các bạn tại Hà Nội có thể tham khảo lịch trình đi lại và ăn ở của Ban tổ chức và các thành viên CLB để cùng giam gia trên www.bellydance.com.vn

Các bạn hãy bắt đầu chuẩn bị các bộ trang phục tự chế của mình để tham gia show nhé.

CVN
07-08-2008, 17:32
Phần 1: Đêm lửa trại - Những cô gái Hawaii

...

Đăng ký tham dự:

Các bạn gửi email đến [email protected] tiêu đề ghi rõ "đăng ký tham dự đêm lửa trại Hafla tháng 8", trong thư nêu rõ tên, địa chỉ, số điện thoại, và nội dung muốn tham gia trong chương trình (tham gia biểu diễn Hula hay trình diễn trang phục).
Không nhảy múa gì chỉ đến ăn chơi, ảnh ọt thì sao hả Let's Go ơi?

banmaitoahuong
07-08-2008, 17:34
Welcom bác cvn, bác cứ mang máy đi, không ai dám đánh thuế bác đâu mà.

banmaitoahuong
19-08-2008, 16:33
Các bác có súng ống gì, tối thứ bảy theo em đi bắn tỉa nhé? Có nhiều gái đẹp, gái hot lắm!

Thông tin cuộc thi salsa ngày 23 tháng 8, ở trang trước ạ!

CVN
19-08-2008, 16:47
PM cho anh xin cái di động của em đi!

Anh Già
19-08-2008, 23:26
cvn đi về nhớ post lên cho anh em xem 1DmarkIII chụp dư lào nhá .

CVN
19-08-2008, 23:30
cvn đi về nhớ post lên cho anh em xem 1DmarkIII chụp dư lào nhá .
Anh xem ảnh các em nhảy thì em post, chứ ảnh 1DMIII thì... trên pbase đầy :))

banmaitoahuong
21-08-2008, 17:08
http://www.salsachampionship.netlife.com.vn/

Site của cuộc thi.

Sói già
22-08-2008, 17:34
http://www.salsachampionship.netlife.com.vn/

Site của cuộc thi.

oài, thế đi có cần vé viếc j ko thế nàng??

banmaitoahuong
22-08-2008, 17:45
oài, thế đi có cần vé viếc j ko thế nàng??

Có bán vé ạ, 50k có kèm đồ uống bác ạ. Bác tới sớm thì chọn được chỗ dễ quan sát.

Sói già
23-08-2008, 10:21
Có bán vé ạ, 50k có kèm đồ uống bác ạ. Bác tới sớm thì chọn được chỗ dễ quan sát.

Tỏa hương nàg hỡi, thế mua vé dư lào? đến mới mua hay mua trước, nếu mua trước thì qua ai zị?:D

Chin
23-08-2008, 10:34
Một vài hình ảnh của Salsa Hà Nội tổ chức vào tháng 8 năm 2006.
[/SIZE]

Các anh chị em còn có thể thấy Salsa group của chúng tôi vui chơi bên bờ biển xinh đẹp Sunspa resort, Quang Binh, Vietnam

oDcd7pQ5fOA
[/QUOTE]

Em thấy chị Ly, chị ý đang dạy Salsa ở lớp em :D

banmaitoahuong
23-08-2008, 10:35
Tỏa hương nàg hỡi, thế mua vé dư lào? đến mới mua hay mua trước, nếu mua trước thì qua ai zị?:D

Vé có bán trước cửa. Nếu bác tới muộn, vé đã bán hết sẽ không cho khách vào nữa, hạn chế sự quá tải.

mailanthao
23-08-2008, 13:51
Dear Banmai, cho mình đăng ký một vé được ko?
Thế phải đi từ mấy giờ thì còn vé hả bạn?
Nhân tiện chúc mừng sinh nhật bạn luôn. Hôm nay mà đúng ko?:)(wait)(beer)

banmaitoahuong
23-08-2008, 13:57
@ Mailanthao: Nàng xem lịch để đi cho sớm nhé. La Scala, tức Nóc bar sẽ bán vé chứ không do tớ phát hành. Tớ đi xem thôi á.

Chương trình cuộc thi "Vô địch SALSA Hà Nội mở rộng 2008"

Ngày 23/08/2008

19.30 – 19.50 | ĐÓN KHÁCH

19.50 – 20.00 | BIỂU DIỄN MỞ MÀN

20.00 – 20:10 | KHAI MẠC

20.10 – 20.15 | GIỚI THIỆU CUỘC THI

20.15 – 20:20 | GIỚI THIỆU THÍ SINH

20.20 – 20.45 | THI VÒNG 1

20.45 – 21:00 | GIẢI LAO HẾT VÒNG 1

21.00 – 21.10 | CÔNG BỐ KẾT QUẢ VÀO VÒNG 2

21.10 – 21.30 | THI VÒNG 2

21.30 – 21.45 | GIẢI LAO HẾT VÒNG 2

21.45 – 22.00 | CÔNG BỐ KẾT QUẢ VÀO CHUNG KẾT

22.00 – 22.25 | THI CHUNG KẾT

22.25 – 22.40 | GIẢI LAO HẾT VÒNG CHUNG KẾT - BIỂU DIỄN BACHATA RUEDA

22.45 – 23.00 | CÔNG BỐ GIẢI THƯỞNG

23.00 – | GIAO LƯU – NHẢY TỰ DO

Sói già
25-08-2008, 15:51
òi òi, cái topic này đóng cửa rồi ah, chẹp chẹp.
ToaHuong nàg hỡi, tối 23 người đông dư nêm dư cối, ta toan call nàg dưng lại nhớ ra là ko có số, thế có uất ko chứ....
Ta ngồi ngắm họ salsa mà thèm nhỏ...thèm salsa quaaaaaaaaaaaaaa!!
có ai salsa ko ooooooo..

banmaitoahuong
25-08-2008, 16:00
Bác biết salsa hở, mà tối 23 thì iem nó vứt máy trong túi sách, thành ra có số cũng bằng thừa.

Sói già
25-08-2008, 16:10
Bác biết salsa hở, mà tối 23 thì iem nó vứt máy trong túi sách, thành ra có số cũng bằng thừa.

ớ ớ, nàg đang ol hở, cho ta cái ddnumber của nàg nhá,,nhá nhá nhá
ta mời nàg đi salsa(wait)

Sói già
25-08-2008, 16:36
mạng mẽo như *hit.
nàng à, hôm đấy nom nàng dư lào thế, ta dòm mãi mà chả thấy ai có vẻ là nàng để mời nàng bachata 1 phát.
(mà nàng nhất định ko cho ta phone number của nàng đấy hả?????)
xin lỗi cả nhà vì đã biến chốn công thành chốn riêng, nốt phát này thôi nhé.nếu ko :T

banmaitoahuong
25-08-2008, 16:40
@ HaThanh: Vừa gởi pm cho bác rồi đấy ạ. Hôm ấy chả hiểu sao ăn mặc rất giản dị, mặc chiếc áo cotton màu đen, sau áo có chữ Salsabangkok fiesta 2006 ạ. Từ lúc đến tới lúc về toàn warm up ở sân khấu.
Em hẹn bác tối thứ tư nhé. Em mới bị cái dằm đâm vào lòng bàn chân rùi ạ.
Sang nhà em chơi vậy nhá. http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1

Sói già
25-08-2008, 18:59
@ HaThanh: Vừa gởi pm cho bác rồi đấy ạ. Hôm ấy chả hiểu sao ăn mặc rất giản dị, mặc chiếc áo cotton màu đen, sau áo có chữ Salsabangkok fiesta 2006 ạ. Từ lúc đến tới lúc về toàn warm up ở sân khấu.
Em hẹn bác tối thứ tư nhé. Em mới bị cái dằm đâm vào lòng bàn chân rùi ạ.
Sang nhà em chơi vậy nhá. http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1
hẹ hẹ. đúng form ta thik rồi( xin lỗi thằng ngừi iu nàng)nàng cột tóc cao nom..:*...:D...quần jean cũng iêu...

banmaitoahuong
25-08-2008, 19:02
hẹ hẹ. đúng form ta thik rồi( xin lỗi thằng ngừi iu nàng)nàng cột tóc cao nom..:*...:D...quần jean cũng iêu...

Bẩm, em là độc thân sáng giá, chả có thèng nào léng phéng quanh em hết á! Bác yên tâm, chả ma nào làm bác vỡ đầu đâu ợ! hé hé. Thế bác khai mau, vợ con gì chưa?

Hôm ấy có chộp được hình nào của em cho em mau. SN em mừ, chả có tấm ảnh nào kỉ niệm sất, huhu

netwalker
26-08-2008, 03:52
Ở Vietnam có xem So You Think You CAn Dance và Dancing with the star không các bạn?

Mình cũng thích coi mấy cái show này lắm!

iemmei
26-08-2008, 09:26
Ở Vietnam có xem So You Think You CAn Dance và Dancing with the star không các bạn?

Mình cũng thích coi mấy cái show này lắm!

Em cũng thích show này, năm ngoái bác Lại Văn Sâm có ý tưởng sẽ đưa 1 chương trình tương tự để thay thế cái Sao Mai tẻ nhạt, mới làm được bản demo nhưng cameraman nhà mình quay chán òm.
Em không thường xuyên theo dõi được show này vì không có thời gian. Anh Net coi thường xuyên thì lưu lại nhé? :L

Sói già
26-08-2008, 17:42
thinking of U...:D

netwalker
26-08-2008, 22:28
Anh có nhiệm vụ thu lại bản High Definition rồi in ra đĩa DVD để cho các cụ nhà xem, các cụ bảo đi nhảy là một hình thức tập thể dục :p Các cụ máu hơn mình.

banmaitoahuong
27-08-2008, 00:19
Anh có nhiệm vụ thu lại bản High Definition rồi in ra đĩa DVD để cho các cụ nhà xem, các cụ bảo đi nhảy là một hình thức tập thể dục :p Các cụ máu hơn mình.

Tuyệt! Ước gì nhà nào đó iem về làm dâu cũng cởi mở tư duy như bố mẹ anh nhỉ?! Chắc em bớt đi 1 thói xói của người Việt. "Nói dối để được thỏa mãn đam mê chính đáng!" :))

banmaitoahuong
27-08-2008, 17:57
Tối nay salsa ở Nóc bar từ 20h30 đến khuya. Bác nào chán những hộp diêm thì lên Nóc tận hưởng những làn gió mơn man, những giai điệu nước sốt cay, cùng những giai nhân uyển chuyển tình tứ.

Salsa Championship HaNoi 2008 http://www.youtube.com/watch?v=EOe90YU25YM&feature=related

"Đừng nói nhiều, hãy salsa"

banmaitoahuong
02-09-2008, 20:11
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iYXtBG1u_HY&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iYXtBG1u_HY&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Điệu nhảy của tình yêu

banmaitoahuong
09-09-2008, 23:42
Đêm chủ nhật, 14.09/2008, chúng tôi sẽ mở Salsa party đón tết Trung Thu tại địa chỉ Cielo 172 Xuân Diệu, Tây Hồ.

Đây là một nhà hàng sang trọng với các món ăn nấu theo phong cách Ý, Việt. Tại lầu 3, một không gian mở khoáng đạt ra ba phía, chúng ta vừa có thể đón chị Hằng, vừa phá cỗ trung thu, và nhâm nhi một ly cocktail ngon tuyệt.

Còn chần chừ gì nữa, hãy tới chung vui cùng chúng tôi.

banmaitoahuong
02-10-2008, 00:45
Hôm nay đi sinh nhật bạn thân ở Studio 32 Mã Mây, các bạn ai củng trách mình sao lâu mới thò mặt, chỉ biết cười thôi.

Mình rút lui vào hậu trường làm Ban tổ chức rồi. Vụ salsa cho trung thu, tuy không trang trí hoành tráng, không gian hơi nóng, nhưng các bạn đã tham dự đông vui lắm, và không thấy các bạn phàn nàn gì nhiều.

Hôm nay, mình có một ý tưởng làm salsa cho đêm lễ hội hóa trang vào cuối tháng 10 tới. Mấy bạn gạo cội đi dự salsa festival bên Singapore đến ngày 28 mới về, thì mình sẽ làm vào đêm 29 vậy. Địa điểm có rồi, ý tưởng cũng có sẵn rồi, chỉ việc ới gọi bạn bè là xong.

Nào các bạn, hãy ủng hộ ý định này của mình thành công và hãy cho ý kiến quý giá của các bạn để buổi chơi của chúng ta diễn ra suôn sẻ, vui vẻ nhé.

Dancinginthemoonlight

YenN
02-10-2008, 08:56
ý tưởng này của BMTH thật tuyệt, tham gia vụ này có cần điều kiện gì không? ví như: biết nhảy, biết uống rượu, biết đi chơi cực khuya?... He..he.. em phải hỏi vậy vì cả ba thứ trên em đều không biết và không thể... Sức em yếu mà nên cần biết tránh gió...hic...hic...

banmaitoahuong
02-10-2008, 09:26
ý tưởng này của BMTH thật tuyệt, tham gia vụ này có cần điều kiện gì không? ví như: biết nhảy, biết uống rượu, biết đi chơi cực khuya?... He..he.. em phải hỏi vậy vì cả ba thứ trên em đều không biết và không thể... Sức em yếu mà nên cần biết tránh gió...hic...hic...

Chị cứ làm quan sát viên, thẩm du âm nhạc, và thẩm du đồ uống, vác thêm cái máy chụp hình toách toách rồi ra về trước 11h cho nó lành lặn nhá.

E là chỗ mới không có gió lùa khiến chị bị cảm đâu ạ. :L

YenN
02-10-2008, 18:05
Ok rồi, vậy nhớ báo mình nghen... Ôi, lại được tí tởn với các quái rồi...he...he..

YenN
11-10-2008, 08:33
Hơ..hơ... gần Halloween rồi đấy, các bác chưa có ye kiến rõ ràng về vụ này à? BMTH đâu rồi???

banmaitoahuong
22-10-2008, 15:48
Halloween Salsa Party 1

Địa điểm: Sàn Dancing Queen, công viên Thanh Nhàn.

Thời gian: 20h30 ngày 29/10/2008

Với chủ đề: Ngắn.

Bạn sẽ lạc vào một thế giới đầy màu sắc nhiệt đới với âm nhạc rộn ràng do Vua Salsa trình diễn. Đó chính là DJ Đình Sỹ, đến từ clb Hyec.

Và đặc biệt hơn nữa, một salsa member của clb ODC, Khakha sẽ hóa trang khuôn mặt cho các bạn bằng những nét vẽ độc đáo.

Nhà tài trợ tóc Terre, số 131 Bùi Thị Xuân sẽ giúp các bạn nữ thêm phần duyên dáng hơn.

Và…có sự xuất hiện bất ngờ của hai vị khách mời mà chúng tôi sẽ giữ bí mật đến đêm Halloween.

Hãy chọn lựa những trang phục dành cho dancing với các sắc đa màu, các bạn sẽ ngỡ mình đang ở một xứ xở của miền nhiệt đới cùng những âm thanh ngọt ngào của bachata, của merengue, của salsa.

Hãy tới và chung vui cùng chúng tôi

YenN
23-10-2008, 20:27
Hơ..hơ.. hôm qua tớ đọc thấy bạn BMTH post thế này cơ:
"Halloween Salsa Party 1

Địa điểm: DIAMOND club ( công viên Thanh Nhàn)

Thời gian: 20h30 ngày 29/10/2008

Với chủ đề: Ngắn.

Hãy hóa trang mình bởi những phục trang có độ ngắn nhất để tham dự đêm hội hóa trang tại một địa điểm mới, đó là một căn nhà nằm ngay giữa hồ Thanh Nhan, khuất sau những hàng cây xanh của công viên.

Bạn sẽ lạc vào một thế giới đầy màu sắc nhiệt đới với âm nhạc rộn ràng do Vua Salsa trình diễn. Đó chính là DJ Đình Sỹ, đến từ clb Hyec.

Và đặc biệt hơn nữa, một salsa member của clb ODC, Khakha sẽ hóa trang khuôn mặt cho các bạn bằng những nét vẽ độc đáo.

Nhà tài trợ tóc Terre, số 131 Bùi Thị Xuân sẽ giúp các bạn nữ thêm phần duyên dáng hơn.

Và…có sự xuất hiện bất ngờ của hai vị khách mời mà chúng tôi sẽ giữ bí mật đến đêm Halloween.

Sau đó, chúng ta sẽ có một………..

Halloween salsa party 2

Địa điểm tại: Dancing Queen ( công viên Thanh Nhàn)

Thời gian: 20h30 ngày 31/10/2008

Chủ đề: Váy dạ hội sắc màu.

Hãy chọn lựa những trang phục dành cho dancing với các sắc đa màu, các bạn sẽ ngỡ mình đang ở một xứ xở của miền nhiệt đới cùng những âm thanh ngọt ngào của bachata, của merengue, của salsa. Hãy tới và chung vui cùng chúng tôi
Sao hôm nay đã khác rồi?
Thêm nữa bọn tớ muốn đến có cần đăng ký gì không? Đóng góp gì không?

banmaitoahuong
24-10-2008, 08:44
Mong chị YenN remove đi nội dung cũ, em đã sửa lại chương trình rồi. Đến chơi không cần đăng ký gì ạ, ở đó có phục vụ bán đồ uống.

YenN
26-10-2008, 22:02
BMTH ơi, đây là do nhóm trên forum chúng ta tự tổ chức hả hay còn nhiều nhóm nữa?

banmaitoahuong
27-10-2008, 01:19
Do Em cầm đầu, nhóm của em là nhiều thành viên ở các club tại HN chị ạ. Dự tính có 300 đến 500 người tới dự. Mong gặp lại chị.

YenN
27-10-2008, 20:39
Đến đấy mình có phải hỏi là "party do bạn BMTH trên diễn đàn VietDu tổ chức ở đâu không?" ngại lỡ vào nhầm party thì ngại chít...hic..hic..

linhlinh
29-10-2008, 09:36
e ko quen ai, tối nay đi chả biết ntn

banmaitoahuong
29-10-2008, 10:00
Linh hãy rủ thêm bạn bè đi cho vui nhé.

linhlinh
30-10-2008, 09:37
Hôm qua e nhìn thấy một chị, ko bt có phải là c ko, nhg nhìn giống avatar lắm

coolPC
30-10-2008, 18:16
lâu lắm rồi k đi dancing, nhớ quá mà chả có ai đi cùng

YenN
02-11-2008, 20:07
Hoan hô, tớ vote vụ này. Hôm trước 29 cũng đi đến đó cũng nhìn thấy BMTH - đoán thế vì thấy giống avatar, nhưng đồng đội không nhận được nhau thì cũng buồn. Vì thế BMTH ơi, em xây dựng chương trình này đi nhảy?

banmaitoahuong
02-11-2008, 22:59
Em mặc váy áo đen, đeo tóc giả màu vàng ạ, hay các chị nhầm em thành cô nào rồi?

Sắp tới có chương trình gì, em sẽ post tiếp.

Sói già
04-11-2008, 16:05
Em mặc váy áo đen, đeo tóc giả màu vàng ạ, hay các chị nhầm em thành cô nào rồi?

Sắp tới có chương trình gì, em sẽ post tiếp.

Nàng ah, hôm halloween ở DQ ý, ta ngồi ngay sau nàng, lặng lẽ ngắm nàng salsa say sưa, nom nàg lúc đấy hay hay, ta thì chỉ dám ngắm vậy thôi, vì ta vừa trải qua 1 tai nạn nho nhỏ, chửa bình phục hoàn toàn, haizzz, thật là so sory nàng, và cả ta nữa. haizzz lúc nàng làm rơi mất cái sừng , ta giật cả mình.:">

banmaitoahuong
04-11-2008, 16:46
ac...ac...em cũng hơi shock vì có chi tiết rơi sừng, cái sừng có làm em bị ngã đâu mà hãi thay em. Không chào em vì e ngại điều gì chăng? Chúc anh mau chóng lành lặn để salsa cùng em nhé

banmaitoahuong
04-11-2008, 16:52
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=163&pictureid=4873

Dịp hiếm có do tài tử salsa Anton giảng dạy.

linhlinh
05-11-2008, 08:14
e muốn tham gia, thì cứ đến thui ah???

banmaitoahuong
05-11-2008, 23:18
****Linhlinh em đến thì đến, và nhớ đóng học phí trước buổi học. Giá là 80k/1 buổi.

lymy
09-11-2008, 20:45
@ Hoangduc: Đây là môn học dành cho Nữ giới từ ngàn năm nay rồi. Nếu chẳng may thấy anh lạc vào lớp học belly dance, ai đó sẽ nghĩ anh thuộc Hi Fi đó anh.
Nghệ thuật không đo bằng giá trị tiền vì nếu không có năng khiếu học thì dẫu có mất nhiều tiền, mất thời gian cũng không bao giờ thành tài. Nên chuyện học phí là bao nhiêu thì khó trả lời anh, dẫu anh hỏi cho vợ, bạn gái anh đi chăng nữa.
Anyway, em mong có 1 câu hỏi đáng để em trả lời 1 chút.

Sao mà thế này được, cao thủ dậy Belly này là MR Quân mà. Chả lẽ hắn cũng...

banmaitoahuong
10-11-2008, 18:30
@Lymy: Cao thủ dạy Belly dance không chỉ cõ mỗi mình KevinQ, còn nhiều người khác tại HN nữa bạn ạ.
---

Nhóm mình mới có địa điểm mới, đó là tầng 2, Sun Villa trong khu biệt thự Tây Hồ, số 10 Đặng Thai Mai, cạnh bể bơi Sao Mai. Nơi này rộng rãi, nhìn ra Hồ Tây, thoáng tầm nhìn lẫn chất lượng phục vụ tốt, xứng đáng làm nơi cho câu lạc bộ salsa dừng chân lâu dài và có thể tổ chức những salsa congress lớn.

Sẽ có salsa vào tối chủ nhật hàng tuần. Mời các anh chị em tới chung vui.

lymy
10-11-2008, 22:31
@Lymy: Cao thủ dạy Belly dance không chỉ cõ mỗi mình KevinQ, còn nhiều người khác tại HN nữa bạn ạ.
---

Nhóm mình mới có địa điểm mới, đó là tầng 2, Sun Villa trong khu biệt thự Tây Hồ, số 10 Đặng Thai Mai, cạnh bể bơi Sao Mai. Nơi này rộng rãi, nhìn ra Hồ Tây, thoáng tầm nhìn lẫn chất lượng phục vụ tốt, xứng đáng làm nơi cho câu lạc bộ salsa dừng chân lâu dài và có thể tổ chức những salsa congress lớn.

Sẽ có salsa vào tối chủ nhật hàng tuần. Mời các anh chị em tới chung vui.

Ý của em là 2fi ý mà chị:-p

Chắc em cũng phải đi Belly thoai, dưng mà công nhận salsa phê dã man!!

banmaitoahuong
10-11-2008, 23:13
Ngoài việc phê vì tính gợi cảm của salsa, hay bachata thì nhảy là hình thức giúp cơ thể dẻo dai, tốt cho hệ hô hấp, tim mạch...và thậm chí là tăng khả năng ham muốn yêu đương hơn.

Hy vọng được gặp lại bạn ở sàn nhảy.

lymy
11-11-2008, 12:23
Ngoài việc phê vì tính gợi cảm của salsa, hay bachata thì nhảy là hình thức giúp cơ thể dẻo dai, tốt cho hệ hô hấp, tim mạch...và thậm chí là tăng khả năng ham muốn yêu đương hơn.

Hy vọng được gặp lại bạn ở sàn nhảy.

Nếu em không nhầm thì có một lần chị... dẫn em 1 bước ở lớp Salsa nâng cao của HYEC thì phải:-p Trông ảnh quen lắm, hehe(wait)

banmaitoahuong
13-11-2008, 00:18
Nếu em không nhầm thì có một lần chị... dẫn em 1 bước ở lớp Salsa nâng cao của HYEC thì phải:-p Trông ảnh quen lắm, hehe(wait)

Chắc không phải rồi em ơi, lớp của Sao Mai, chị không lên đó chơi được mấy khi.

Em ráng học rồi hôm nào đi party với cả nhóm đông nhé.

lymy
13-11-2008, 15:48
Hẹn hò rồi đó nha...

obimen26
13-11-2008, 16:01
hihihi
.... em dù chưa đọc đến trang cuối cũng ghi danh, off ẹp cùng cả nhà :).... khieu khieu vuuuuuuux.....

banmaitoahuong
14-11-2008, 12:54
http://www10.ttvnol.com/forum/dancing/930525/trang-71.ttvn

Hình ảnh tại Sum Villa, salsa chủ nhật hàng tuần.
--
Jorge là một trong những cao thủ nổi tiếng nhất trong làng Bachata thế giới, anh đã đi qua hàng chục nước trên khắp thế giới để phổ biến và phát triển phong trào Bachata. Chúng tôi gặp Jorge tại Salsa festival ở Singapore và anh đã nhận lời về Hà Nội tổ chức workshop.

Xem thêm thông tin về bác Jorge này tại www.bachatarueda.com nhé

Xem Jorge nhảy tại youtube: http://www.youtube.com/watch?v=YnyioPReGoY

Lịch workshop của Jorge tại Hyec như sau:

- 17h45 đến 19h15 thứ 4 (19/11/2008) Workshop Bachata Basic: Đi sâu vào chi tiết của Bachata cơ bản, nói chung là từ đầu của từ đầu.

- 17h30 đến 19h00 thứ 5 (20/11/2008) Workshop Bachata Master: Những kỹ thuật quay, đổ và bước đẹp, mới lạ. Nếu có thời gian sẽ học thêm một chút về Bachata Fushion (một phong cách Bachata hoàn toàn mới).

Vào mỗi cuối buổi sẽ có thời gian từ 15 đến 30 phút tập và giao lưu miễn phí ngay tại sàn Hyec.

Đây là buổi workshop mở, vì vậy chào đón tất cả các bạn không phải là học viên của Hyec đã và đang quan tâm tới Bachata và yêu thích chàng Jorge Elizondo đến tham dự , vé của mỗi buổi cho 1 người là 50.000 VND. Hyec chỉ giúp Jorge tổ chức workshop, toàn bộ số tiền thu được sẽ trao cho chàng Jorge sau mỗi buổi tập.

P/s: Vụ này sẽ giới hạn số lượng tham gia vì riêng học viên Salsa Hyec ( số 1 Tăng Bạt Hổ) đã có khoảng trên 60 người dự nên các bạn khác nhanh chóng đăng ký với cô Minh tại các buổi tập của Hyec nhé.

banmaitoahuong
03-12-2008, 10:26
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=163&pictureid=6232

Belly dance Festival thường niên lần 2:

Với mong muốn mang điệu múa phương đông quyến rũ đến gần hơn nữa với công chúng khán giả, vũ đoàn Bastet Douat và vũ sư Ara Hwang hân hạnh tổ chức Festival múa bụng lần thứ 2 tại VN.

Festival sẽ diễn ra vào 7.30g tối thứ Năm, ngày 11/12/2008 tại Sum Villa – Hà Nội. (10 Đặng thai mai, sát bể bơi Sao mai)

Festival múa Phương Đông lần thứ 2 sẽ có sự tham gia của trên 30 vũ công đến từ các nhóm :
1. Sadie Group 2. The Sahara 3. Esmeralda
4. JAWA 5. Ceherazate 6. KevinQ 7. Bastet Douat 8. Hoa Sen 9. Học viên Apsara studio

YenN
08-12-2008, 22:02
Noel sắp đến rồi, nhà ta có trò j không nhỉ?

nguyen
08-12-2008, 22:04
Noel sắp đến rồi, nhà ta có trò j không nhỉ?

Uhm noel đang sắp đến rồi, bạn có cái hình nào đang khiêu vũ quay tít ko ? show ra đi cho bọn mình xem với.

banmaitoahuong
08-12-2008, 22:07
Em đang lên chương trình chị YenN à, chị chờ nhé.

banmaitoahuong
13-12-2008, 00:52
Sau một thời gian vắng bóng tại Nóc, chúng tôi quyết định chọn đêm Giáng Sinh để quay trở lại làm tiệc salsa tại nơi xinh đẹp này.

Địa điểm : Nóc bar - 671 Hoàng Hoa Thám.

Thời gian từ: 20h đến 24h ngày 24/12/2008

Trân trọng kính mời các anh chị em tới chung vui.

banmaitoahuong
25-12-2008, 20:17
Event Info Host: CA-KT dancing club

Type: Party - Holiday Party

Network: Global

Time and Place Date: Saturday, December 27, 2008

Time: 7:00pm - 11:00pm

Street: No 7, Hai Ba Trung str.

City/Town: Hanoi, Vietnam

View MapGoogleMapQuestMicrosoftYahoo

Contact Info Phone: 84912268427

Email: [email protected]

banmaitoahuong
28-12-2008, 13:42
Giải Salsa mùa Thu diễn ra vào một đêm mùa Đông, tiết trời 17độ C nhưng khán phòng lại "nóng bừng" như đang giữa ngày Hè. Bùi Khánh Thu -Trần Minh Hoàng lại một lần giành giải cao nhất sau vài tháng "đương kim" giải Vô địch Salsa Hà Nội. Đứng đầu về độ tình tứ và sexy trong thể loại Bachata là cặp nhảy Đoàn Ngọc Nam - Tạ Hồng Hạnh. Không khí của đêm thi tối 26/12 càng thể hiện, không gì có thể ngăn chặn "cơn bão" Salsa "đổ bộ" vào Việt Nam.

http://netlife.com.vn/vn/nhipsongtre/42170/index.aspx

caibang99
12-01-2009, 08:01
Tóm lại là thế nào? học ở đâu? ai dạy, lịch sinh hoat ra sao?
híc, ko thấy ai đứng ra chịu trách nhiệm cả là làm sao?

banmaitoahuong
12-01-2009, 13:13
ơ thế ko biết đọc à? Đọc hết cả topic đi, ở đây ko ai trả lương để trách nhiệm với ko trách nhiệm cả, thích thì post, ko thích thì đi du lịch. Vậy thôi. Xin cảm ơn.

Totochan
12-01-2009, 15:10
ơ thế ko biết đọc à? Đọc hết cả topic đi, ở đây ko ai trả lương để trách nhiệm với ko trách nhiệm cả, thích thì post, ko thích thì đi du lịch. Vậy thôi. Xin cảm ơn.

Trời oi người đẹp ơi! Sao mà đanh đá thế! Chắc đến "mai" mới "tỏa hương " àh. Luc trời tối là cấm hỏi " ban mai " nhé!:Dam

banmaitoahuong
20-02-2009, 16:21
Dear all,

Please help pass this information on to those interested.

Thanks,

Ly

Creative Movement

An once a week session (every wednesday) under the facilitation of Phan Y Ly in a modern and well equipped dance studio, Creative Movement is suitable to anybody who love to express themselves through movement but find structured dance a bit limiting .. If you have two left feet, can't count 1,2,3 in rhythm... or never even jump before ( yes we believe you) but can't stop yourself from moving to the music, Creative Movement is just right for you.

What: Creative Movement
When: 11am - 1pm, 4th March 2009
Where: Apsara Dance Studio, 137 Nghi Tam, Hanoi
How much: 500,000VND/ 4 sessions, or 200,000 for one trial session

Due to limited number of student per class, only people with registration can participate. Please email [email protected] or call Ly at 0904 666 002 to register.

About Phan Y Ly: With an MA in Arts for (human) Development from the UK, Ly has worked with children and adults from various ages and background (Uk, Africa, Asia), using arts and creativity to enhance self exploration and expression. One of her ground breaking work in Vietnam is Green Meadow, a documentary film created by children living on boats in the Red River. Ly is also an advanced salsa dancer and an experimental theatre artist.

banmaitoahuong
27-03-2009, 09:43
Nhảy salsa khi tắt điện để hướng ứng chương trình từ thiện tự nguyện lớn nhất thế giới.

Câu lạc bộ La Scala sẽ có một đêm salsa với hàng ngàn ngọn nến lung linh.

Thời gian: 20h30 ngày 28/03/2009

Địa Điểm: Nocbar, tầng 19, tòa nhà 671 Viglaxera, Hoàng Hoa Thám, Ba Đình, Hà Nội.

Trân trọng kính mời anh chị em yêu thích những điệu vũ latin tới chung vui cùng chúng

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=306935&ChannelID=7 Chương trình tình nguyện lớn nhất thế giới.

Totochan
27-03-2009, 09:49
EM mê cái món này kinh khủng mỗi tội em ở Hải phòng mà lại có cái Rơ- moóc rất là to đằng sau.
bác Banmaitoahuong nhớ về tường thuật trực tiếp nhe

banmaitoahuong
27-03-2009, 10:46
Sẽ tường thật cho bạn xem, nghe. Nhưng mà kéo cái rơ móc ấy về Hn chơi chuyến, gọi là phượt ngắn. hehe

banmaitoahuong
05-09-2009, 15:46
Tối qua, mr Dan - Highway 4 gửi tờ rơi về Đêm rock sôi động cùng bạn nhạc từ Canada Handsome Furs with recycle Tri Minh, 11/09/2009 20h, Gió Sông Hồng, Bồ Bề, Long Biên, Gia Lâm, 150k at the door, mua 2 vé tặng 1 vé trước 21h, www.camavietnam.org , Mei quảng cáo hộ anh Dan, và cũng muốn các bạn có thêm điểm vui chơi cuối tuần. Have fun!

thichduthu00
16-07-2016, 23:36
Có bạn nào đang ở hcm, đang học bellydance không? Em đang muốn tìm chỗ học nè. Nghe nhiều người nói ở hcm thì bellygirls là trung tâm dạy tốt nhất. Có ai học chỗ này rồi cho em xin cái review với.