PDA

View Full Version : Gà 8 - 1: Những Dự Định Phượt Quanh Hà Nội

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8

hoangbazen83
03-06-2010, 08:46
Gà Chọi lập nên topic này là để a e nhà gà vào đây chém với nhau(kể cả các bạn gần xa muốn giao lưu và join vào nhóm nhé) để đỡ làm loãng những dự định mà nhóm đưa ra,nên Gà Chọi đề nghị mọi nguời chỉ bàn và lên kế hoạch hay có ý kiến bên topic HG,còn những chuyện khác sẽ mang đây như ăn gì,làm gì,chơi ở đâu.kể cả tối trà đá hay lượn lờ dạo mát cũng mang sang đây để nói nhé.
Mà bên này có nhiều cái hay lắm đấy,sẽ có rất nhiều kế hoạch đi chơi trong ngày vui và bất ngờ.
Chào mừng mọi người vào nhà mới nhé.GÀ LEO NÚI - GÀ ĐI BUI VN...........Muôn năm.....Chúng ta là 1 chuồng.....1 chuồng là 1 nhà.....đã chung nhà là 1 gia đình......mà là 1 gia đình là phải thương yêu đùm bọc và quan tâm nhau.....nhớ nha gà.:)

dungcmh
03-06-2010, 08:51
Ủng hộ gà chọi ^^
GÀ LEO NÚI - GÀ ĐI BUI VN

hoangbazen83
03-06-2010, 08:52
Báo danh cái luôn để điểm lại quân số nào
Lịch sử chỉ có 1:Đoàn Phi Hoàng
Nghệ danh:Gà chọi
Ngày khóc:18/12/1983
Yahu':hoangbazen1812

Le Hue
03-06-2010, 08:58
Dear Gà Chọi,

Rất hân hoan Gà Chọi với Topic này, sẽ luôn luôn có những hoạt động và những góc khám phá lạ mà thân quen. Kết nối Gà toàn quốc đúng ko, ...rất tiếc Gà Ác thấy gần mà xa quá, tuy nhiên luôn ủng hộ các hoạt đồng của đoàn gà nhà mình và hi vọng chúng ta sẽ hình thành 1 nông trại Gà Bụi VN.

Member 2: Lê Huệ
Nghệ danh: Gà Ác
Ngày mẹ đau nhất: 05/01/1986 ( Âm lịch)...^-^
Ya: helen_le86

namhgi
03-06-2010, 08:59
Vote cho gà chọi một phát.
Member: Nguyễn Trọng Nam
Nghệ danh: Gà condoms
SN: 28/11 (+)
YM: namhgi

huonggiangf1
03-06-2010, 09:08
Em cũng vào điểm danh cái:

Mem: Nguyễn Hương Giang
Gà nicknam: Gà f1
Ngày (mẹ em bảo mưa to gió lớn): 7/9/1985
YM: huonggiangf1

PS: @ Huệ: hôm qua mới biết em là Gà Ác :)

hautp
03-06-2010, 09:19
Điểm danh :

Name : Trần Phúc Hậu
Nick name : Gà Ròm
Ngày sinh : 15.03.1983
YM : hautph

Xu_iu
03-06-2010, 10:04
Ô la la....Em cũng bon chen điểm danh....

Nghệ danh : Gà Xu ( tự em đặt đấy hê hê )
Birthday : 20/05/1988
Y!M : uhm_tkt
Facebook : Tiêu Lam Phương Thùy

kesanruoi
03-06-2010, 10:24
Chẹp, chào nhau cái

Em là Gà Ruồi, chủ động Mass của hội Gà ah
Birthday: 9/8/1985
YM: rockplant_985
Yên Bái city

dungcmh
03-06-2010, 10:26
Quên quên chưa báo danh :)) đú đởn tí

Member: Nguyễn Dũng
Nghệ danh: Gà chú
Ngày đầu ti sữa: 03/10/1983
YM: dungcmh
FB: Nguyen Duzng

namhgi
03-06-2010, 10:30
Điểm danh :

Name : Trần Phúc Hậu
Nick name : Gà Ròm
Ngày sinh : 15.03.1983
YM : hautph

Gà Ròm lai ai vậy thỉ? mới à, sao trong list của mình không thấy nhỉ?

dungcmh
03-06-2010, 10:48
Gà Ròm lai ai vậy thỉ? mới à, sao trong list của mình không thấy nhỉ?

mem mới đó anh Nam. Mà cũng chưa biết sao lấy nick gà ròm, chắc hay ròm j đó :))

momo
03-06-2010, 11:02
Tự nhiên lại điểm danh, điểm để làm gì?
Thấy bảo điểm là nhao nhao hết cả lên :))

hoamoc
03-06-2010, 11:38
Hi, cho em một điểm danh với
Name : Nguyễn Thị Hòa
Nick Name : Gà Mờ (tự em đặt vì mới tham gia phượt ạ hihi...)
Ngày biết đến thế giới : 08/03/1989
24/24 : 0982980947
YH : nguyenthihoak49

ocbong
03-06-2010, 12:42
Vừa khỏi ốm xong nhưng kém miếng thấy khó chịu nên cũng vào điểm danh phát :D
Name: Lê Hồng Nhung
Nick: Ốc
Gà danh: Gà Cô
SN: 24/10/1988
YH: ocnhoibong2000

hoangbazen83
03-06-2010, 12:44
Bà đúng là,điểm danh để biết để làm quen lại và cho những mem mới biết chứ.bà vào điểm danh nhanh đi:T

ocbong
03-06-2010, 12:50

Điểm để xưng danh ôm ạ :D mà gà danh của ôm là ji vậy ???

noroyoko
03-06-2010, 13:08
Zời ơi, mình nên là gà nổ hay gà hoa hoét nhỉ.. Nghe gà nổ giờ thấy giống lão Mori quá cơ.. Cả nhà chọn cho em cái.. Tks cả nhà ạ :D

huonggiangf1
03-06-2010, 14:02
Điểm để xưng danh ôm ạ :D mà gà danh của ôm là ji vậy ???

Hình như là Gà già????? :)

Zời ơi, mình nên là gà nổ hay gà hoa hoét nhỉ.. Nghe gà nổ giờ thấy giống lão Mori quá cơ.. Cả nhà chọn cho em cái.. Tks cả nhà ạ :D

Chị thấy trên danh sách có tên Hoa hoét, đang bảo ko biết là ai. Hóa ra là em à? hihi

ocbong
03-06-2010, 14:10
Hình như là Gà già????? :)

Chị thấy trên danh sách có tên Hoa hoét, đang bảo ko biết là ai. Hóa ra là em à? hihi

hêhh hay gọi "Mái Già" cho nó rõ ràng giới tính luôn (gà nào đồng ý chổng fao câu fát :)) )
"Gà hoa" nghe như kiểu bị "hoa gấm" ý noroyoko ah, là "Gà hot" nha (hiểu theo nghia nào cũng đc vừa là so hot vừa là hay hót líu lo ) :p

wit_eyes
03-06-2010, 15:30
Topic "Quán Gà" này rất hay :D. Đàn gà có nơi để tập trung cho những vụ ăn chơi và giao lưu của Gà tại Hà Nội (từ trà đá đến kara,...) cũng rất có ý nghĩa cho việc mở rộng đàn gà mà ko làm loãng các topic hành trình kia ... hihi, tớ để nghị cả chuồng thanks cho Gà Chọi 1 phát

điểm danh :
YM:wit_eyes
Gà danh : trưởng
date : 25.03

Riêng câu hỏi này, mình có ý kiến đặt cho momo là Gà Đần

momo
03-06-2010, 15:42
hêhh hay gọi "Mái Già" cho nó rõ ràng giới tính luôn (gà nào đồng ý chổng fao câu fát :)) ) :p
Nói cho cô biết nha, cô cẩn thận với cái nick cô đấy, chứ con ốc ý mà, khó phân biệt GT lắm:)).
Với cả, nếu duyên số chúng ta là ôm-xế thì tui sẽ được ngắm FC của cô dài dài...=))
Name: Nguyễn Thanh Vân
NS:5/3/1982
Nickname: Gà già
Tính tình: trong sáng, hay mơ mộng
ID YM: zea_mays_sac

hoangbazen83
03-06-2010, 17:38
Theo như gà chọi biết lịch học thì thứ 3 4 5 6 có gà nhà mình bận.nên giờ ai lên kế hoạch thì nên chọn thời gian là thứ 7,CN và thứ 2.Còn các buổi tối trà chanh,trà đá,hạt hướng dương,trà bát bảo,nem chua,khoai rán,ốc luộc,chân gà nướng(luộc),thạch dừa,ngô luộc,kem.........nói chung là các món ăn vặt thì có thể alo tự rủ nhau.nhưng............................
1.Đã đưa lịch đi chơi hoặc đi ăn vào ngày nghỉ mong a e nhà gà có mặt đầy đủ.(chỉ mong đông cho vui,chứ ăn là phụ hehe)
2.Đã đăng kí là gần như chắc chắn đi 98% còn 2% là việc quá quan trọng mới không có mặt cùng a e nhà gà được,mọi người có thể thông cảm.
3.Nếu vào ngày đi học mà trong chuồng có Sinh Nhật mà xin nghỉ được thì mọi người cố gắng xin nghỉ để đi cho đông vui nhé,từ ca 1 đến ca 2 luôn.chứ hẹn đến ca sau cũng chán
3.Đã coi nhau a e như 1 nhà thì Hiếu,Hỉ nếu cần thì mời mọi người đến chung vui hoặc chia buồn,hoặc cần gì giúp đỡ mỗi người 1 tay 1 chân sẽ nhanh hơn.
Trên đây chỉ là 3 điều trước mắt cá nhân gà chọi thấy a e mình nên theo,vì đã là tập thể thì sống và làm việc theo tập thể,vui cùng hưởng có họa cùng chia.ko có ý gì ép ai hay bắt ai phải làm gì nhé.mong mọi người đừng hiểu nhầm ý gà chọi mà khổ thân nó.

vava
03-06-2010, 18:21
Tên thật: Đinh Vân
hay gọiL Vân voi
Nick phượt: vava
gà danh: Gà tây
sinh nhật: 18/2/1987
Quê: Hải Dương
face: Van Dinh
The end :D
Yêu và nhớ cả nhà :D

nem_162
03-06-2010, 21:37
Ôi t - rời ơi, chuồng mới xây từ sáng mà đến tối mình đến thăm đã xây đến "tầng" 4 !!! Thế mới thấy tốc độ hành động của Gà trong chuồng nhanh đến mức nào (c)
Em cũng phải tí tởn điểm danh 1 phát
Tên đầy đủ: ( tên nghe hay hơn người ) :D
Quê quán: nghe tên ai cũng tưởng em ở HN 2,
Gà danh: Gà Út ( cơ mà đang phải xem xét lại )
Trở thành mối họa cho xã hội từ : 19 / 7
Điểm nổi bật: vì là người HP, nên trong lời nói vừa có vị " mặn " của biển, vùa có ... độ " tanh " của cá :))
Y!M: nem_162
Bản điểm danh kết thúc.
Còn thiếu Gà nào chưa điểm danh nhỉ: Gà Bố, Gà Rều, Gà Mông, Gà Minh, Gà Dopping, Gà Mít ( tức chị Ngọc ) và Gà CC nữa. Cả chuồng mình cùng nhau gọi một tiếng cho các Gà này nghe thấy. GÀ ƠI !!!

cục mỡ
03-06-2010, 23:09
Điểm "ranh" típ theo nào. Hình như lúc nào mình cũng điểm danh muộn thì phải. Ở trường cũng thế. Toàn bị hạ hạnh kiểm thôi. Híc
Họ và tên: Vũ Văn Huynh
Nick gà: Gà rều. Nick phượt: Cục mỡ. Yahoo: k34s1003
Ngày "zồi đời": 19/12/1984. Mọi người nhớ mà tổ chức sinh nhật rồi tặng quà nhé.
Đặc điểm nổi bật: trăm năm trong cõi người ta ...
ai ai cũng phải thở ra hít vào ...
gần gần như cái nước Lào ...
người ta cũng phải hít vào thở ra ...
xa xa như nước CuBa ...
người ta cũng phải thở ra hít vào ...
Việt Nam biết mấy tự hào ...
ai ai cũng phải hít vào thở ra ...
Gà gà như Gà nhà ta...
Gà nào thì cũng thở ra hít vào..

chuoiviet
03-06-2010, 23:27
Cho mình gia nhập vào đội gà với ca mọi người nhé
Họ và tên; Nguyễn Hồng Phong
Ngày trở thành thiên tai của đất nước:20/08/1984
Biệt danh(tự đặt): Gà sống thiến
Nguyên quán: Đống đa- Hà Nội
Nick YH: [email protected]
Mobi: 0902085665
Mọi người mà có tụ tập đi phượt or làm gì liên quan đến phượt thì bảo mình 1 câu nhé (hehe)

Nguyen Thi Huyen
04-06-2010, 00:02
Ối giời ơi, 11h trưa nhận dc link của Anh Hoàng vào chưa thầy gì, chiều bận tí h vào đã xôm như thế này?

Các Gà từ từ cho Doping điểm danh cái nào:

Họ tên đầy đủ: Nguyễn Thị Huyền

Danh Gà: Doping

Yahoo: Muaxuan_hong19k

Mail: [email protected].

Ngày đen tối của trái đất: 08/03/1986

FB: Nguyen Thi Huyen

Ham chơi là cái bệnh của Doping, hiện y học chưa tìm ra thuốc chữa, và hình như bệnh càng ngày càng nặng :))

hoangbazen83
04-06-2010, 00:15
Mà em đề nghị anh Gà Chọi đổi tên topic đi, sao lại chỉ là " nhóm gà " và " dự định phượt quanh HN " ??? - nghe ko thu hút tí nào cả
Chuyển tên thành: NƠI NGƯỜI THÀNH ... GÀ hoặc AI MUỐN THÀNH GÀ ??? đi anh :D
Em ơi a lập topic này lên là chỉ để gà nhà mình chém thôi,nhưng nếu các bạn ngoài mà nhiệt tình,máu chiến,muốn thêm bạn và quan trọng là muốn thành gà thì mời vào nên mới là nhóm gà.
Còn những dự định phượt quanh hà nội là những chuyến đi chơi nhỏ,1 hoăc 2 ngày,có khi chỉ là 1 buổi tối trà đá,hay đi làm về mà ko muốn về nhà ăn cơm thì có thể kêu gọi người đi ăn cùng cho đỡ buồn chém gió nên mới lấy là quanh hà nội.cu tí hiểu chưa,còn tên kêu nhưng trong hoạt động không chất lượng thì người ta cũng chỉ vào 1 lần thôi.mà em đọc lai 3 lần tên topic đi,a thấy có cảm giác dễ thương,gần gũi,ấm cúng,lạ mà như đã quen từ lâu.

[QUOTE=Nguyen Thi Huyen;198717]

Ngày đen tối của trái đất: 08/03/1986

QUOTE]
Công nhận là ngày đen tối,sn đúng ngày 8-3 Quốc tế phụ nữ,vậy là nhận 2 lần quà hả,cậu nào yêu em này đến gần ngày đấy cãi nhau nhé,rồi 1 tuần sau hẵng làm lành,thế là trốn được tặng quà.

amasawa
04-06-2010, 00:22
tốc độ quá mức =)
điểm danh ạh :)
Tên thật : Đinh Ngọc Hải
Tên thân mật : Sawa
E mới cướp ngôi vị gà út từ tay "em" Phượng...bh` ả có tên mới là gà áp út =)
Vì khi đẻ ra e không khóc chỉ mở mắt thao láo nhìn nên tia sáng đầu tiên e thấy vào ngày 13-10/1990.
YH:[email protected]
Mail:[email protected]
SDT:09.27.24.83.85.

namhgi
04-06-2010, 00:55
Thấy bảo điểm danh là ta phải nhà zô ngay tắp lự, cứ đứng đấy mà chém đi giờ phải điểm mãi ở đằng đuôi, đúng thật là...

Theo như gà chọi biết lịch học thì thứ 3 4 5 6 có gà nhà mình bận.nên giờ ai lên kế hoạch thì nên chọn thời gian là thứ 7,CN và thứ 2.Còn các buổi tối trà chanh,trà đá,hạt hướng dương,trà bát bảo,nem chua,khoai rán,ốc luộc,chân gà nướng(luộc),thạch dừa,ngô luộc,kem.........nói chung là các món ăn vặt thì có thể alo tự rủ nhau.nhưng............................
1.Đã đưa lịch đi chơi hoặc đi ăn vào ngày nghỉ mong a e nhà gà có mặt đầy đủ.(chỉ mong đông cho vui,chứ ăn là phụ hehe)
2.Đã đăng kí là gần như chắc chắn đi 98% còn 2% là việc quá quan trọng mới không có mặt cùng a e nhà gà được,mọi người có thể thông cảm.
3.Nếu vào ngày đi học mà trong chuồng có Sinh Nhật mà xin nghỉ được thì mọi người cố gắng xin nghỉ để đi cho đông vui nhé,từ ca 1 đến ca 2 luôn.chứ hẹn đến ca sau cũng chán
3.Đã coi nhau a e như 1 nhà thì Hiếu,Hỉ nếu cần thì mời mọi người đến chung vui hoặc chia buồn,hoặc cần gì giúp đỡ mỗi người 1 tay 1 chân sẽ nhanh hơn.
Trên đây chỉ là 3 điều trước mắt cá nhân gà chọi thấy a e mình nên theo,vì đã là tập thể thì sống và làm việc theo tập thể,vui cùng hưởng có họa cùng chia.ko có ý gì ép ai hay bắt ai phải làm gì nhé.mong mọi người đừng hiểu nhầm ý gà chọi mà khổ thân nó.

A có ý kiến!
Gà ở các tỉnh khác rất ít có cơ hội về để khám phá Hà nội, 12/6 a có chuyến về HN hay Gà Chọi thiết kế một buổi khám HN đầu tiên của topic này đi ( Hơi cá nhân nhỉ).

Nhà mình ơiiiiiiiiii!!! Bình chọn nào...
Số là thế này.. Sau cái vụ đi phượt FSP.. vì quá ngoan ngoãn và hiền lành :D... em ko gây ra được vụ xì căng đan nào, mà đó là nguyên nhân của những cái nghệ danh rất gà..
Để thuận lợi cho công tác chào hỏi sau này, em khẩn thiết mong có được một cái gà danh.. Sau một quá trình chiêu tập ý kiến của những sáng tạo gia với những bộ óc uyên thâm trong việc đặt gà danh, em đã được gợi ý cho 5 cái tên: Gà nổ (xuất phát từ chữ noro), gà Hoa hoét (xuất phát từ cái FB), gà hot ( xuất phát từ cái tố chất hót líu lo như chim của em :D) gà Pháo (xuất phát từ phút ngẫu hứng của gà Chú) và gà mốc.. Cái chữ gà mốc này là do một phút ngẫu hứng của em khi yahoo chát với bà con nhà mình.. chợt thấy cái tên trong yahoo là mốc xít.. Cái tên từng gây ra rất nhiều tranh cãi về độ hay cũng như độ đa nghĩa của nó (đặc biệt là với em Phượng - mem đã rất chi là nhiều lần hỏi em nó có ý nghĩa gì mà cho đến tận bây h vẫn chưa có lời giải thích :)) )
Em khẩn khoản mong đại chuồng gà nhà mình cho ý kiến để em có được cái gà danh xứng đáng với chuồng nhà mình nhứt, hì..
Túm lại là Mốc nhé, anh thấy em rất thích cái tên mốc sao lại nhắc đến nó sau cùng thế?

Chào mừng bạn nhé,đến với thế giới của gà.
Phong nè, có lẽ nên lấy tên khác vì gà sống thiến thì còn gì chất man của 1 con gà chiến đâu. mà gà sống thiến thường bé lắm.
Thêm nữa, vào đây mà thiến rồi là chị em vui nhưng gà trống bọn tớ là buồn đấy nhé, a nào mà đẹp trai như gà chọi này là sợ lắm đây. nên sắp tới sẽ có 1 buổi tổ chức sinh nhật cái chổi của chuồng gà mới mua, xin trịnh trọng mời phong đên vui cùng mọi người thực đơn là thóc với ngô ngọt trung quốc đã kiểm tra ăn ko sợ độc đâu. khi mọi người gặp Phong rồi đến khi đấy Phong sẽ có 1 nghệ danh mới đáng iu và đầy sức quyến rũ và thu hút.
Thêm nữa nè chưa hết,nếu 2-9 sắp tới Phong rảnh thì làm chuyến phượt HG với đội này nha. với chức danh XẾ. đi 96 tiếng cả ăn ngủ nghỉ. nếu đi được thì điểm danh ngay với thư kí của mình nhé. Chị kiều Hưng 0986602436(nói nhỏ nhé chị chỉ thích ăn nói nhỏ nhẹ thôi, gọi điện đừng lớn tiếng quá nha, ko chị hay bẽn lẽn và ngại lắm đấy).
Nếu tính cả Phong thì hiện tại nhóm HG của nhà gà con thiếu 4 slost nữa, những anh đẹp trai, cao to đen hôi đâu rồi. ưu tiên những anh tối thứ 7 và chủ nhật chuyên đua ở bốt hàng đậu nhé, chắc chắn sẽ vững tay để đưa xe được về đích. Cám ơn a e đã mất vài phút để cùng đọc và chia sẻ

Nghe Hoàng kìa, sởn cả ra gà.

nem_162
04-06-2010, 06:04
Em ơi a lập topic này lên là chỉ để gà nhà mình chém thôi,nhưng nếu các bạn ngoài mà nhiệt tình,máu chiến,muốn thêm bạn và quan trọng là muốn thành gà thì mời vào nên mới là nhóm gà.
Còn những dự định phượt quanh hà nội là những chuyến đi chơi nhỏ,1 hoăc 2 ngày,có khi chỉ là 1 buổi tối trà đá,hay đi làm về mà ko muốn về nhà ăn cơm thì có thể kêu gọi người đi ăn cùng cho đỡ buồn chém gió nên mới lấy là quanh hà nội.cu tí hiểu chưa,còn tên kêu nhưng trong hoạt động không chất lượng thì người ta cũng chỉ vào 1 lần thôi.mà em đọc lai 3 lần tên topic đi,a thấy có cảm giác dễ thương,gần gũi,ấm cúng,lạ mà như đã quen từ lâu.
Chẹp, lại không hiểu ý nhau rồi...
Em nói ko đồng ý với cách gọi " nhóm gà " là vì thế này: Chuồng Gà nhà mình đang muốn mở rộng quy mô, hơn nữa đây sẽ là 1 topic dài hơi dành cho những ai ĐÃ - ĐANG - VÀ SẼ THÀNH GÀ, nên gọi " nhóm " nghe hơi ... bán chuyên nghiệp :) Gọi là HỘI NHÀ GÀ nghe vừa quy mô vừa tình cảm nhé, anh thấy không ? (beer)
Ngoài ra, em thấy ko cần thiết phải có thêm cái tít " những dự định phượt quanh HN " . Đây là nơi chém gió của mọi Gà về tất tần tật các thể loại ( ăn cái gì, chơi ở đâu, chơi như thế nào, thậm chí có khi cả ... tư vấn tâm sinh lý !!! ) :D , bình loạn về mọi vấn đề từ nhỏ cho đến gần to ( vấn đề to thì đã lập thành topic ở phần Tìm bạn đồng hành rồi ). Chưa kể Gà nhà mình giờ cũng phong phú về .. nguồn gốc xuất xứ, đâu chỉ riêng ở HN - phải vậy không, anh Gà Chọi thân yêu? Vậy nên đưa cái tít kia vào - theo ý kiến chủ quan của em - tự nhiên lại hơi có khuynh hướng ... cục bộ, giới hạn phạm vi và nội dung của topic này.
Đó, vấn đề ở đây ko phải là ở 1 cái tên kêu hay không mà là ở việc cái tên ấy có thể hiện được chính xác và đầy đủ những mong muốn và tình cảm của anh cũng như của mọi người ( trong đó có em ) hay chưa? (kiss)
P/S: em cũng đã đọc lại 3 lần tên topic rồi ạ, chưa kể trong quá trình gõ ra cái ý kiến này còn đọc đi đọc lại thêm một cơ số lần nữa. Nhưng thấy vẫn cần phải cứng đầu cứng cổ bảo vệ ý kiến của mình. " Ừ, t cứng " mà anh hehe :))
Mà sau một hồi suy nghĩ, tự nhiên em nhớ ra 2 tiếng GÀ ƠI. Hay là mình lấy tên thế này anh nhỉ, gợi ra bao nhiêu điều :L

huonggiangf1
04-06-2010, 09:59
Chẹp, lại không hiểu ý nhau rồi...
Em nói ko đồng ý với cách gọi " nhóm gà " là vì thế này: Chuồng Gà nhà mình đang muốn mở rộng quy mô, hơn nữa đây sẽ là 1 topic dài hơi dành cho những ai ĐÃ - ĐANG - VÀ SẼ THÀNH GÀ, nên gọi " nhóm " nghe hơi ... bán chuyên nghiệp :) Gọi là HỘI NHÀ GÀ nghe vừa quy mô vừa tình cảm nhé, anh thấy không ? (beer)
Ngoài ra, em thấy ko cần thiết phải có thêm cái tít " những dự định phượt quanh HN " . Đây là nơi chém gió của mọi Gà về tất tần tật các thể loại ( ăn cái gì, chơi ở đâu, chơi như thế nào, thậm chí có khi cả ... tư vấn tâm sinh lý !!! ) :D , bình loạn về mọi vấn đề từ nhỏ cho đến gần to ( vấn đề to thì đã lập thành topic ở phần Tìm bạn đồng hành rồi ). Chưa kể Gà nhà mình giờ cũng phong phú về .. nguồn gốc xuất xứ, đâu chỉ riêng ở HN - phải vậy không, anh Gà Chọi thân yêu? Vậy nên đưa cái tít kia vào - theo ý kiến chủ quan của em - tự nhiên lại hơi có khuynh hướng ... cục bộ, giới hạn phạm vi và nội dung của topic này.
Đó, vấn đề ở đây ko phải là ở 1 cái tên kêu hay không mà là ở việc cái tên ấy có thể hiện được chính xác và đầy đủ những mong muốn và tình cảm của anh cũng như của mọi người ( trong đó có em ) hay chưa? (kiss)
P/S: em cũng đã đọc lại 3 lần tên topic rồi ạ, chưa kể trong quá trình gõ ra cái ý kiến này còn đọc đi đọc lại thêm một cơ số lần nữa. Nhưng thấy vẫn cần phải cứng đầu cứng cổ bảo vệ ý kiến của mình. " Ừ, t cứng " mà anh hehe :))
Mà sau một hồi suy nghĩ, tự nhiên em nhớ ra 2 tiếng GÀ ƠI. Hay là mình lấy tên thế này anh nhỉ, gợi ra bao nhiêu điều :L

Ừ chị cũng thấy tên GÀ ƠI hay đó. Mặc dù chưa bao giờ được nghe tiếng gọi này nhưng đọc hồi ức Fan thì cũng thấy nó thật thân thương với mọi người. Anh Hoàng xem xét ý kiến này xem sao nhỉ?

huonggiangf1
04-06-2010, 10:56
Thì "GÀ ƠI....." ai là Gà thì thưa :D. Topic chỉ ngắn gọn vậy thôi là mọi người đủ hiểu đây là nơi tám chuyện của Gà đúng ko ạ?

namhgi
04-06-2010, 11:09
Tên topic Gà chọi đặt đã nói lên mục tiêu của topic là Nhóm gà và những dự định phượt quanh Hà Nội rồi, Trước tiên mình là một nhóm dần dần thành hội, với lại đây là những dự định nhỏ cũng chưa cần thiết lắm, cái vui của nhóm gà này là tự nhiên, vô tư, thoải mái hết mình.... Thế cho nên Gà chọi tự nhiên nghĩ ra topic này rồi kêu gọi mọi người tham ra thì cứ để cái tự nhiên đó cần gì thay, cho dù nó cũng chưa hay lắm nhưng cũng nêu bật được mục đích rồi còn gì. Để lần sau trước khi lâp topic của nhóm mình sẽ cùng bàn.

hoangbazen83
04-06-2010, 11:41
Tên topic Gà chọi đặt đã nói lên mục tiêu của topic là Nhóm gà và những dự định phượt quanh Hà Nội rồi, Trước tiên mình là một nhóm dần dần thành hội, với lại đây là những dự định nhỏ cũng chưa cần thiết lắm, cái vui của nhóm gà này là tự nhiên, vô tư, thoải mái hết mình.... Thế cho nên Gà chọi tự nhiên nghĩ ra topic này rồi kêu gọi mọi người tham ra thì cứ để cái tự nhiên đó cần gì thay, cho dù nó cũng chưa hay lắm nhưng cũng nêu bật được mục đích rồi còn gì. Để lần sau trước khi lâp topic của nhóm mình sẽ cùng bàn.
Em thì thế nào cũng được thôi a a.chiều gà út thôi mà,như em đã nói đấy,quan trọng là ở trong topic này mọi người hoạt động ra sao,chơi thế nào,đối xử với nhau ra sao......hihi hay tên đặt là GÀ...XXX thôi nhỉ haha

cục mỡ
04-06-2010, 21:07
amasawa cũng chưa có Gà danh nhỉ?
Cậu này trên fb cũng nhờ mọi ng đặt danh Gà cho đúng không? Tớ đề xuất danh của cậu là Gà Bóng, vì cậu chơi bóng chuyền đúng không? Vậy là Gà, có cả gà thiến, lẫn gà bóng.. Đủ bộ, hợp zơ.. Hơ hơ hơ.... Welcome to chicken team

hautp
05-06-2010, 17:21
hic hic , mọi người cho Gà Ròm đính chính nhá : Ròm có nghĩa là ốm , còi , còm chứ hok phải là dòm ngó nhá !
Hèn giề mấy hôm nay bị bị mấy gà trống lườm lườm quá trời lun , hu hu !

cục mỡ
05-06-2010, 17:29
Ui giời, bóng rổ hay bóng chuyền thì cùng là bóng cả chị F1 ạ. Mà em là em vote cho cái Gà danh của anh Dều ưu ái tặng cho em Amasawa nhá: GÀ BÓNG. Cái tên mang thật nhiều ý nghĩa sâu sa !! =))
@ Amasawa: Em nên cảm ơn anh Dều về cái tên này đi. Chả mấy người được anh Dều - con Gà hiểu biết đầy mình ở trong chuồng - đặt tên cho thế đâu nhé. (c)
Mà chị em mình có thỏa thuận gì hả em, sao chị ko biết nhỉ ? :shrug:
Đồng ý với em. Bóng nào cũng là Bóng. Trong chuồng mình không có ai chơi bóng. Nên yên tâm, đặt danh GÀ bóng thì không lo đụng hàng.
Mà không dám làm con Gà hiểu biết đầy mình đâu, gà Út ơi.

gian xảo quá :-s k biết đâu,e bị bắt nạt,e bị đàn áp nè cả nhà ơi :-s
Sorry e, đã gép đôi em với bóng chuyền. Hề.
Haha, Gà út hơi bị nhầm mất. Cái câu này là em Gà bóng dành cho em đấy. HiHi. Hai chị em đang nói chuyện với nhau mừ. Không tin cứ hỏi em ấy là rõ.
Mà kiu em ấy Già mồm đúng là em ấy bị bắt nạt thật rồi. Nhưng thôi, làm em ăn thèm vác nặng, lại có bà chị hơi bị được, cố lên amasawa ạ.

nem_162
05-06-2010, 20:52
Úi giời ơi, tuần sau được dịp Gà đông đủ thế !!! - Gà Dom, Gà Mông, Gà Dều, Gà Chú - toàn những cái tên xuất hiện là gây xôn xao dư luận thế này (NT) Có khi Gà Út ( hay Áp Út đây ? ) em cũng phải đú đởn có mặt để góp nốt tiếng gáy nhỉ? :D
Anh Gà Chọi lên cái lịch cụ thể về thời gian đi để em xem em có đi được ko nhé! Chiều thứ 7 em thi, nên nếu cả chuồng đi được vào CN thì khả năng em trốn nhà là rất cao B-) Chỉ lo CN, nhân vật chủ yếu là đoàn Gà HG bận việc thôi...:(

huonggiangf1
05-06-2010, 20:55
Úi giời ơi, tuần sau được dịp Gà đông đủ thế này sao???? Gà Dom, Gà Mông, Gà Dều, Gà Chú - toàn những cái tên xuất hiện là gây xôn xao dư luận thế này !! Có khi Gà Út ( hay Áp Út đây ? ) em cũng phải đú đởn có mặt để góp nốt tiếng gáy nhỉ? Liệu ăn chơi thế này thì mấy giờ em có thể có mặt ở HP được đây để em còn liệu cơm gắp mắm hả anh Gà Chọi ơi ?

Hì vừa nhắc em xong. Cố lên chơi cùng mọi người cho vui em nhé. Về muộn thì ngủ lại :D

nem_162
05-06-2010, 21:59
Ôi giời ơi, đi vắng có tí tẹo mà ngôi sao gà tây thấy lạc hậu với chuồng quá, ạc ac.
Vụ ò ẹp này em không thể tham gia được vì chắc chắn sơm nhất 2 tuần nữa em mới về đc, Vô cùng tiếc hu hu. Tủi thân quá, ạc

Thưa NGÔI SAO Gà Tây, chị ko phải tủi thân đâu, vì nếu em tham gia được thì em sẽ ăn + chơi giúp phần của chị.:L

hoangbazen83
06-06-2010, 00:32
Có vẻ đông vui đây,sẽ lên lịch sớm nhất nhé.mọi người cố gắng đi cho đủ,càng đông càng vui,vụ này là hoành tráng sau PAN nè vì đông đủ người

hoangbazen83
06-06-2010, 09:43
Mà sao ko thấy ai tham gia vụ tập thể dục nhỉ.đang mùa hè trời tối muộn lắm.mọi người đều đi làm,nên 6h có mặt để chạy vẫn được cơ mà.e huyền có bảo về công viên thống nhất chạy,bình thường cũng tốt,nhưng nó đang làm lại hồ nên bẩn lắm,bụi mù.còn công viên bách thảo thì sạch sẽ nhiều cây xanh,tập ở đấy rất tốt.ai có nhu cầu thì vote 1 phiếu nhé.thứ 2 này sẽ tổ chức luôn.
Địa điểm gửi xe:cổng bách thảo mặt đường hoàng hoa thám.
Tập trung:chuồng khỉ ngay đầu cổng vào.

hoangbazen83
06-06-2010, 10:00
Quên mất còn 1 vụ nữa.còn 3 tháng nữa thôi là cả chuồng đi HG rồi.hảo,hưng và gà chọi có bàn là làm áo đồng phục mới.áo lần này sẽ làm tốt hơn áo leo PAN.áo chất liệu tốt,áo phông có cổ,bo tay,áo này sẽ theo nhóm mình trong suốt quá trình lang thang,tìm hiểu và chinh phục mọi ngóc ngách.
Gà chọi đưa vấn đề này lên là xin ý kiến của mọi người là lần này sẽ làm áo màu gì,và cần ai đấy khéo tay làm 1 cái logo nhỏ để thêu hoặc in trên ngực áo.mọi người có ý kiến gì cứ đưa lên nhé,kể cả logo nghệch ngoạc,xấu hay đẹp cũng đưa lên để cùng bình chọn nhé.cám ơn mọi người.

Xu_iu
06-06-2010, 11:01
Quên mất còn 1 vụ nữa.còn 3 tháng nữa thôi là cả chuồng đi HG rồi.hảo,hưng và gà chọi có bàn là làm áo đồng phục mới.áo lần này sẽ làm tốt hơn áo leo PAN.áo chất liệu tốt,áo phông có cổ,bo tay,áo này sẽ theo nhóm mình trong suốt quá trình lang thang,tìm hiểu và chinh phục mọi ngóc ngách.
Gà chọi đưa vấn đề này lên là xin ý kiến của mọi người là lần này sẽ làm áo màu gì,và cần ai đấy khéo tay làm 1 cái logo nhỏ để thêu hoặc in trên ngực áo.mọi người có ý kiến gì cứ đưa lên nhé,kể cả logo nghệch ngoạc,xấu hay đẹp cũng đưa lên để cùng bình chọn nhé.cám ơn mọi người.

Em ủng hộ zụ này....Vì em làm j đã có áo...
Đàn Gà thì áo màu Vàng là chuẩn nhất....Nhưng áo có cổ, bo tay muh màu Vàng *** em thấy nó cứ chuối chuối thế nào......
Vì thế....Em vote cho Áo màu Xanh in hình logo màu Vàng.....:D....
LOGO hiện chưa có ý tưởng hay ho....nghĩ sau.

namhgi
06-06-2010, 13:53
Anh Nam ơi, 12 Anh xuống ạ :((. ((

Tình hình là xế với ôm có vẻ ko thể gặp nhau dc sao? :((

Chiều 12 Em phải về quê, sáng 13 5h sáng phi lên đi thi 2 môn (Sáng và chiều CN). Hu hu!

Bao h Anh Nam lên, và kế hoạch như thế nào Gà chọi làm ơn báo cho Em với :((. (Nhưng làm thế nào để Em đi ăn chơi với mọi ng được)

Ví dụ như là tổ chức đi ăn vào trưa CN chẳng hạn :D

Hic hic! Doping ham chơi, ko cam tâm bỏ vụ này đâu !
Cái này thì ôm phải tự lo thôi xế chịu chả biết làm thế nào hehe.

Đọc bài thấy cóa Bác nào đó tên Gà Mông.....Là bác nào đấy, *** chưa thấy xuất hiện bao giờ....Hay em ko lấy tên Gà Xu nữa em đổi thành Gà Mèo nhở???? ( Ăn theo tên Gà MÔng)
Mông là gọi tắt, tên đầy đủ của bác ấy là gà H'Mông, bác ấy thường hay xuất hiện vào giờ chót và hay gây bất ngờ cho cả đàn.

hay chúng ta đi ăn tối đi cả nhà :x
Là tối T7 hay chủ nhật vậy Gà Bóng?

huonggiangf1
06-06-2010, 13:53
@All: em xu_iu tự nhận gà danh là gà xu. theo mình nên đổi cho em ấy là "Gà Xù" cả chuồng vote cho em ý nhé

Em cũng thấy thế. Gọi là Gà Xu nó cứ ngang ngang làm sao ý. Gọi là Gà Xù đi.

huonggiangf1
06-06-2010, 13:57
Em thì rảnh cả 2 ngày cuối tuần nha. Tour sông Hồng đi cả ngày t7 cũng đc mà anh. T7 chắc đc nhiều người hơn. CN thì ko ổn cho anh Nam và chỉ đc gà Xù. Ko phải thiên vị nhưng em nghĩ nên ưu tiên cho những gà ở xa, còn các bạn mới ở HN tụ tập lúc nào cũng được, phụ thuộc vào độ nhiệt tình của các bạn mà thôi.

kesanruoi
06-06-2010, 17:39
Chẹp, Ta đã về và lợi hại gấp vạn lần, mới có vắng mấy ngày mà mò đây cứ lơ nga lơ ngơ cơ
Nghe có đứa nói xấu ta, cái con gà Tây kia, chị mày là nhạy cảm với cái chữ "vòng 3" rồi là "HH" lắm đấy nhá...
Máu rồi đấy, Gà ruồi quyết định huỷ chuyến Mù Cang Chải để du lịch sông Hồng với cả chuồng vào ngày thứ 7(nếu có), zi đề nghị đồng chí gà chọi sớm có câu trả lời Y/N - là có tổ chức đi hay ko? vào trc ngày t5 để iem có time còn khoác ba lô lên đường, quăng thêm 1 viên gạch nữa cho ông anh trai nhá..
@Vân già: đọc lại những j đã viết ở trên, hehe:L
@all: vụ áo đồng phục quyết là mầu cam nhạt nhá, áo có cổ, tay bo, gà ruồi xin phép được phát động cuộc thi thiết kế logo nha cả nhà!!!giải nhất là 1 cốc trà đá khuyến mại thêm tý đường của cô hàng nước dễ tính... (beer)(beer)(beer)

hoangbazen83
06-06-2010, 18:32
Ok,vậy cứ phang trước 1 địa danh để mọi người tham khảo nha.
Tours Du lịch sông hồng
Hà nôi - Đền Dầm - Đền Đại Lộ - Đền Chử Đồng Tử - Bát Tràng
07h30: Tàu rời bến, xuôi theo dòng sông Hồng
09h45: Qúy khách lên bờ thăm đến Dầm, đền Đại Lộ
11h00: Quý khách trở lại tàu, xuôi theo dòng Sông Hồng
11h30: Quý khách lên bờ thăm quan đền Chử Đồng tử - Tiên Dung
12h30: Quý khách ăn trưa trên tàu
13h30: Tàu tiếp tục hành trình ngược dòng Sông hồng, quý khách thưởng thức quan họ Bắc Ninh
14h30: Quý khách tham quan và mua sắm đồ lưu niệm tại làng gốm Bát tràng
15h30: Quý khách lên tàu trở về Hà nội
16h30: Tàu về bến kết thúc chương trình.
Giá vé: 255.000VNĐ/người (bao gồm: tiền tàu, HDV, Bảo hiểm, ăn trưa, vé thắng cảnh, VAT)
Đây là tours HOT nhất được nhiều khách chọn.vì đoàn mình ít nên sẽ phải ghép đoàn,tàu bé nhất là 40 chỗ.hạn đặt chỗ là ngày thứ 5,nên a e nào đi được thì ấn cám ơn để gà chọi biết tên nhé

Nguyen Thi Huyen
06-06-2010, 18:50
Hôm nay nt rủ Gà đi chạy chẳng gà nào đi cả. Doping đi chạy ở Bách Thảo từ 4h chiều đến 5h30 chiều. Nói chung là mát mẻ, chạy dc :D. Chạy thì khoảng 11p một vòng, đi bộ thì khoảng 20 phút một vòng.

Hôm nay Doping làm 5 vòng rồi về.

Từ ngày mai tầm 6h có Gà nào đi chạy ko nhỉ?

Chạy rèn luyện sức khỏe ko thì thành Gà CN hết mất :(

subarashi91
06-06-2010, 19:36
Hố vui thế này không đi thì uổng ^^
em cũng bon chen sấn sới hí hí
Mem: Trần Ngựa
Nghệ: Gà Lai Ngựa :)) ( cái này e nghĩ mãi mới ra ..=)) )=))
bí tí ngày: 25/5/1991
yh: horse_ fish_91
fb: Trần Ngựa
nhà e ở phố 8-3
bác chủ xị có vụ j loanh quanh ới e với nhá ::L

nem_162
06-06-2010, 20:48
Nếu tour sông Hồng tổ chức vàu thứ 7 tuần sau - em tình nguyện xem truyền hình trực tiếp tại HP, thưa anh Gà Chọi !!!
Mà sao phải hỏi ý kiến của cả chuồng là bận ngày nào, rỗi ngày nào làm gì hả anh? Chẳng mấy dịp vớ được 2 quả Gà sộp từ HG xuống :D , mình cứ theo Gà HG thôi - Anh Dom và anh Mông rảnh ngày nào là mình đi ngày đó ? :)

walk
06-06-2010, 21:12
buồn quá hà, ko có vụ cà phê cà pháo hôm nay sao, toàn thấy quân mình ở nhà vậy

ngocnl
06-06-2010, 21:14
Nhiều page quá, ngại đọc lắm (Chuồng thông cảm, độ này nhiều việc bất khả kháng)
Điểm danh rồi thắc mắc sau ... haizzzzz:
Tên đầy đủ: Nguyễn Lê Ngọc
Ngày chúa ra đời: 04/01/1983
Biệt danh tội vạ sau vụ leo Fan: Gà CC (CC là viết tắt của Chữ Công Chúa, tránh hiểu lầm ...)
Sở thick: Tiền và tiền (có nó mới làm nhiều thứ mình thick được)
Mong muốn hợp tác: cứ pác nào làm cái gì ra tiền nhiều là thick, hehe...
Nghề nghiệp now: Designer... cơ mà đang dần thick làm boss cơ, (có cái nghĩ thiển cận, công chức chứ bố mẹ công chức cũng chỉ là thằng làm thuê)
..........
còn nhiều cái muốn nói linh tinh nữa , cơ mà tạm thế đã .........:d

Nguyen Thi Huyen
06-06-2010, 21:15
Anh vote 1 chân nhé.mà a chẳng bảo là thứ 2 mới bắt đầu rồi còn gì,thứ 2 em nhé.chỗ hẹn như a nói

Ke ke thế là dc 3 mạng rồi nhé! Anh Hoàng, em Ốc, Doping.

Gà nào muốn tập thể lực nữa nào? MAI 6H CÓ MẶT TẠI BÁCH THẢO NHÉ!

@ Sang Topic Hà Giang bàn vụ áo sống nào :D

ngocnl
06-06-2010, 21:17
ah! loáng thoáng thấy có vụ ăn chơi, cơ mà giờ ko kịp đọc nữa... chỉ có time như thế này
anh em thu xếp cho hợp thì phone nhé

- cuối tuần này bận (đi vắng HN từ t6 ... tới tuần sau)

walk
06-06-2010, 21:23
cô bé này chăm thể dục thể thao thật, bái phục, mình thì chúa lười vụ này

walk
06-06-2010, 21:24
Ke ke thế là dc 3 mạng rồi nhé! Anh Hoàng, em Ốc, Doping.

Gà nào muốn tập thể lực nữa nào? MAI 6H CÓ MẶT TẠI BÁCH THẢO NHÉ!

@ Sang Topic Hà Giang bàn vụ áo sống nào :D

noroyoko
06-06-2010, 21:52
Có ai về BN đi tập thể dục cùng em khôg :)) Chiều nào em cũng tập từ 5h30 tới 6h30 đóa, =))

Cafe_rieng_anh
06-06-2010, 22:06
cho em bon chen 1 tí ^^ ! Tình hình là em là mem mới , muốn làm quen và phượt cùng mọi người , nhất là mấy cái vụ Off tại Hà nội . Được đi cùng với những người cùng đam mê , cùng sở thích thì còn gì bằng .. ^^ ! Sau đây là " sơ yếu lí lịch " của em ^^
Họ và tên : Hoàng Trung Hiếu
Ngày sinh : 28/5/1990
Nơi sinh : Tp Nam Định
Đơn vị công tác : Hà Nội
Nghệ danh : Gà rán ^^
. . . . Welcome to my life ...^O^

amasawa
06-06-2010, 22:22
tour này lớp e đi thực hành 1 lần vào đầu năm rồi,thực sự nó không đc trong quảng cáo của bên "sông hồng đâu"...tàu k tốt,dầm với đại lộ nằm sát bên nhau thờ mẫu thuỷ và tứ vị thánh nương như 1 ngôi chùa bt,chử đồng tử và double wife thì mag nhiều ý nghĩa nhưng kiến trúc thì chả có gì để xem,duy nhất có ích lad ở bát tràng.
lượng giá bán đc chủ yếu là cho người nước ngoài,đến khách phương nam cũng ít đi sông hồng.
nhưng có 1 đặc điểm là ngồi thuyền ngắm sông rất phù hợp với các màn giao lưu tâm sự :x
e chỉ phải tập vào chiều chủ nhật nên thứ 7 thì đc ạh...hay chung ta phượt = xe máy tới mấy chỗ quanh hà nội đi :x

huonggiangf1
06-06-2010, 22:27
cho em bon chen 1 tí ^^ ! Tình hình là em là mem mới , muốn làm quen và phượt cùng mọi người , nhất là mấy cái vụ Off tại Hà nội . Được đi cùng với những người cùng đam mê , cùng sở thích thì còn gì bằng .. ^^ ! Sau đây là " sơ yếu lí lịch " của em ^^

Ah đồng hương của mình. Cả chuồng ơi xem thế nào có cho em này vô chuồng ko ạ?

huonggiangf1
06-06-2010, 22:28

Oh ko thế mà em ý lại là gà doping hả chị?

amasawa
06-06-2010, 22:40
Oh ko thế mà em ý lại là gà doping hả chị?

dạo này e cũng bị "căng" nhiều quá :d hnào lên chạy với chị huyền cho nhẹ nhõm chút :p

dungcmh
06-06-2010, 22:48
Giờ này là gà lên chuồng rồi mà sao gà nhà mình mắt muic sáng như đèn pha vậy nhỉ 10 members and 5 guests
Cuoi tuan toi Gà Chú có kế hoạch lên HN, xem tình hình sẽ thu xếp đi với đàn, ít nhất cũng pahir làm bứa trà đá
@Phượng: may hồi đó nhận là Gà Chú k có lẽ ranh của chú là Gà Đà (đà điểu) rùi cung nên hehe

huonggiangf1
06-06-2010, 22:51
ah! loáng thoáng thấy có vụ ăn chơi, cơ mà giờ ko kịp đọc nữa... chỉ có time như thế này

Eo, chán với cái lịch của CC thế cơ chứ. Thế thì anh phải chịu chung số phận với em vava rùi :).

nem_162
06-06-2010, 22:54
Giờ này là gà lên chuồng rồi mà sao gà nhà mình mắt muic sáng như đèn pha vậy nhỉ 10 members and 5 guests
Cuoi tuan toi Gà Chú có kế hoạch lên HN, xem tình hình sẽ thu xếp đi với đàn, ít nhất cũng pahir làm bứa trà đá
@Phượng: may hồi đó nhận là Gà Chú k có lẽ ranh của chú là Gà Đà (đà điểu) rùi cung nên hehe

Đấy, chú thấy có đứa cháu như cháu là quá ngon rồi ko :D ??? Thế mà chả thấy hậu tạ gì, buồn chú thía :(

nem_162
06-06-2010, 22:59

Từ ngày mở hội nhà Gà ở đây, tự nhiên lại có nhiều người bằng vai phải lứa với mình. Muốn vào chuồng bạn phải được cấp chứng chỉ ĐÃ KIỂM DỊCH của cục thú y, đứng đầu là CHỊ KIỀU HƯNG - tự Gà Trưởng :D Giờ anh em Gà chỉ biết chào đón bạn và ngậm ngùi nhìn Gà Trưởng .... hại 1 đời trai của bạn thôi =))

wit_eyes
06-06-2010, 23:01
There are currently 16 users browsing this thread. (12 members and 4 guests)
wit_eyes,amasawa,chuoiviet,Cafe_rieng_anh,nem_162, Nguyen Thi Huyen+,huonggiangf1,walk,kesanruoi,cục mỡ,hoangbazen83,coldwind1991,
chuồng gà đang nóng

Mình xin có ý kiến
Chuồng gà có nghĩ là các mem mới nên liên lạc với nhau làm 1 cái lễ nhập trạch vào chuồng nhỉ (trà đá hay cafe ko quan trọng mà là thể hiện thành ý) chứ điểm danh thế này dễ biết nick mà mãi ko biết mặt chứ chưa nói đến test về "chất"
Đã đến lúc chất hóa cho các mem nhà Gà , chính sách là chúng ta hoạt động có chủ trương, có mục tiêu và ý nghĩa hơn. Các nỗ lực đóng góp của Doping và Gà Chọi cho tập thể vừa qua đã làm chuồng gà lên level sau vụ PAN. Mình nghĩ các mem của gà đi bụi ViệtNam cùng nhau từ từ xây dựng 1 chương trình tổng thể giúp thay đổi "chất" cho các Gà viên lên 1 diện mạo mới, đấu tranh với cái "nhàm, nhạt" của cuộc sống thường ngày bằng tất những hoạt động tập thể khả dĩ giúp chúng ta mạnh hơn về thể chất cũng như tinh thần
Xin mạo muội đưa ra 1 bộ xương gà căn bản mà chuồng gà sẽ đắp thịt vào và cho nó vận động :
- Chương trình Gà tập thể dục : vào các ngày trong tuần - 1 cơ thể khỏe mạnh sẽ gánh 1 tinh thần khỏe và chúng ta cần khỏe để đi bụi
- Gà Idol : hàng tháng sẽ nhậu nhẹt, lấy hơi men thi giọng (xả stress :P )
- Gà lang thang :hàng tuần trà đá và cafe ngẫu hứng tại các vỉa hè, chia sẻ các câu chuyện trên thiên đàng và dưới địa ngục
- Gà làm từ thiện : Gà sẽ chia sẻ khó khăn, đóng góp giúp đỡ nhỏ nhoi với nhân dân các vùng sâu nơi gà đặt chân đến
- Gà và các chuyến đi : chúng ta là gà đi bụi mà :D - đi khắp nơi khi mà đk cho phép, cùng chia sẻ và cảm nhận cảm giác "bụi" này (hãy nhớ lại bữa cơm tại 2800 :)) )
- Gà và những người bạn : gà mở rộng giao lưu với các anh em bạn bè 4 phương, trở thành những ng bạn ở nơi mà gà đã đi qua (beer) ,
Mong rằng có tập thể tốt, cả đàn sẽ cùng nhau thực hiện được tốt phương châm đã được nhắc đến trên fb : we are the family, together we touch the world :L
Đàn gà mong kết nạp được những mem máu ăn chơi, biết kết hợp và cân bằng cái chung với cái riêng, tinh thần đoàn kết cao và đóng góp cho sự lớn mạnh dần của cả chuồng Gà:Dam (c)
Sau này tự hào kể lại cho con :"ngày xưa bố mày là Gà đi bụi đó con ạ"

huonggiangf1
06-06-2010, 23:04
Từ ngày mở hội nhà Gà ở đây, tự nhiên lại có nhiều người bằng vai phải lứa với mình. Muốn vào chuồng bạn phải được cấp chứng chỉ ĐÃ KIỂM DỊCH của cục thú y, đứng đầu là CHỊ KIỀU HƯNG - tự Gà Trưởng :D Giờ anh em Gà chỉ biết chào đón bạn và ngậm ngùi nhìn Gà Trưởng .... hại 1 đời trai của bạn thôi =))

Chết cười với em đấy áp út ạ. :))

@ mem mới: Các bạn vui lòng đợi cả đàn KIỂM DỊCH đã nha. Đàn gà cử đại diện là Gà trưởng làm nhiệm vụ cao cả này. Yêu cầu các bạn mới muốn tham gia để lại nick yahoo và mail cũng như số điện thoại liên hệ để Gà trưởng tiện KIỂM DỊCH nha. :D

nem_162
06-06-2010, 23:11
Chết cười với em đấy áp út ạ. :))

@ mem mới: Các bạn vui lòng đợi cả đàn KIỂM DỊCH đã nha. Đàn gà cử đại diện là Gà trưởng làm nhiệm vụ cao cả này. Yêu cầu các bạn mới muốn tham gia để lại nick yahoo và mail cũng như số điện thoại liên hệ để Gà trưởng tiện KIỂM DỊCH nha. :D

Hình như để vào chuồng, chị F1 cũng đã được Gà Trưởng kiểm... :D

amasawa
06-06-2010, 23:14

e thề có chúa là cái ... kia nó rất là "tối" :-<

huonggiangf1
06-06-2010, 23:19

Oh ko phải kiểm 1 lần là được duyệt ngay đâu nha em. Chị nhớ đâu như 2 hay 3 lần cơ đấy. :D Sau đó lại còn bàn bạc lại với Gà Chọi và để đến lúc off mới chính thức được gia nhập đấy 2 em ạ :D :D :D

nem_162
06-06-2010, 23:43
Oh ko phải kiểm 1 lần là được duyệt ngay đâu nha em. Chị nhớ đâu như 2 hay 3 lần cơ đấy. :D Sau đó lại còn bàn bạc lại với Gà Chọi và để đến lúc off mới chính thức được gia nhập đấy 2 em ạ :D :D :D

uây, với tốc độ và cường độ kiểm thế này thì có khi em phải mở dịch vụ ĐẶT GẠCH cho những ai muốn sớm được tham gia vào chuồng Gà, kiếm tí lời để đi chơi hè này :D

nem_162
06-06-2010, 23:49
wit_eyes,amasawa,chuoiviet,Cafe_rieng_anh,nem_162, Nguyen Thi Huyen+,huonggiangf1,walk,kesanruoi,cục mỡ,hoangbazen83,coldwind1991,
chuồng gà đang nóng

Mình xin có ý kiến
Chuồng gà có nghĩ là các mem mới nên liên lạc với nhau làm 1 cái lễ nhập trạch vào chuồng nhỉ (trà đá hay cafe ko quan trọng mà là thể hiện thành ý) chứ điểm danh thế này dễ biết nick mà mãi ko biết mặt chứ chưa nói đến test về "chất"
Đã đến lúc chất hóa cho các mem nhà Gà , chính sách là chúng ta hoạt động có chủ trương, có mục tiêu và ý nghĩa hơn. Các nỗ lực đóng góp của Doping và Gà Chọi cho tập thể vừa qua đã làm chuồng gà lên level sau vụ PAN. Mình nghĩ các mem của gà đi bụi ViệtNam cùng nhau từ từ xây dựng 1 chương trình tổng thể giúp thay đổi "chất" cho các Gà viên lên 1 diện mạo mới, đấu tranh với cái "nhàm, nhạt" của cuộc sống thường ngày bằng tất những hoạt động tập thể khả dĩ giúp chúng ta mạnh hơn về thể chất cũng như tinh thần
Xin mạo muội đưa ra 1 bộ xương gà căn bản mà chuồng gà sẽ đắp thịt vào và cho nó vận động :
- Chương trình Gà tập thể dục : vào các ngày trong tuần - 1 cơ thể khỏe mạnh sẽ gánh 1 tinh thần khỏe và chúng ta cần khỏe để đi bụi
- Gà Idol : hàng tháng sẽ nhậu nhẹt, lấy hơi men thi giọng (xả stress )
- Gà lang thang :hàng tuần trà đá và cafe ngẫu hứng tại các vỉa hè, chia sẻ các câu chuyện trên thiên đàng và dưới địa ngục
- Gà làm từ thiện : Gà sẽ chia sẻ khó khăn, đóng góp giúp đỡ nhỏ nhoi với nhân dân các vùng sâu nơi gà đặt chân đến
- Gà và các chuyến đi : chúng ta là gà đi bụi mà - đi khắp nơi khi mà đk cho phép, cùng chia sẻ và cảm nhận cảm giác "bụi" này (hãy nhớ lại bữa cơm tại 2800 :)) )
- Gà và những người bạn : gà mở rộng giao lưu với các anh em bạn bè 4 phương, trở thành những ng bạn ở nơi mà gà đã đi qua ,
Mong rằng có tập thể tốt, cả đàn sẽ cùng nhau thực hiện được tốt phương châm đã được nhắc đến trên fb : we are the family, together we touch the world :L
Đàn gà mong kết nạp được những mem máu ăn chơi, biết kết hợp và cân bằng cái chung với cái riêng, tinh thần đoàn kết cao và đóng góp cho sự lớn mạnh dần của cả chuồng Gà (c)

Ơ, thế là chỉ có mỗi bố, ko có thêm " ngày xưa MẸ mày là Gà đi bụi đó con ạ " hả anh Trưởng ? :LL
Mà nhìn cái bộ xương gà của anh là biết Gà HN sướng thế nào rồi.:( Kiểu này em cũng phải rủ rê, gạ gẫm sao cho thêm được vài con Gà HP ham đi, ham chơi nữa mất thôi :gun

nem_162
07-06-2010, 00:01

Em theo đạo hay sao mà hay thề có chúa thế? Mà em thề thế ko sợ bị Chúa :T vì tội vu oan cho người khác à? :shrug:

hoangbazen83
07-06-2010, 01:10

Hợp lí cái đầu ông,người ta đi thứ 7 và chủ nhật,ông lại lặn đến tận tuần sau ông về thì đi đâu,lúc đấy sếp lịch ThungNai nha

hoangbazen83
07-06-2010, 01:20
Như gà trửong nói có lí.trong tuần này khoảng thứ 4 các gà mới thu sếp 1 buổi thật đông và đủ mặt nha,sau 8h30 ở 47 đại cồ việt.
@ tất cả gà cũ và gà mới:hôm gặp mặt này mình có rất nhiều việc để nói và bàn với mọi người nên cố gắng đi đủ hết nhé.đến muộn cũng được nhưng quá 9h30 thì thôi nhé.có lẽ lúc đấy đã chuyển địa điểm mới rồi.

hoangbazen83
07-06-2010, 01:26
chuồng gà đang nóng

Mình xin có ý kiến
- Gà và các chuyến đi : chúng ta là gà đi bụi mà :D - đi khắp nơi khi mà đk cho phép, cùng chia sẻ và cảm nhận cảm giác "bụi" này (hãy nhớ lại bữa cơm tại 2800 :)) )
- Gà và những người bạn : gà mở rộng giao lưu với các anh em bạn bè 4 phương, trở thành những ng bạn ở nơi mà gà đã đi qua (beer) ,
Đàn gà mong kết nạp được những mem máu ăn chơi, biết kết hợp và cân bằng cái chung với cái riêng, tinh thần đoàn kết cao và đóng góp cho sự lớn mạnh dần của cả chuồng Gà:Dam (c)

Cả 1 bài dài ko có gì để nói cả,chỉ duy nhất câu cuối,bố nói với con như nói với bạn mà nghe sao nó nói bậy quá,"ngày xưa bố mày là gà đi bụi đó con ạ"
nếu sửa lại là"ngày xưa bố là gà đi bụi đấy con yêu ạ " nghe hay hơn mà.có nên sửa ko hưng,hehee

hoangbazen83
07-06-2010, 01:29
Ơ thế lạ nhỉ,có nghe nói phải kiểm duyệt nhưng a đã được kiểm và duyệt gì đâu,chắc Hưng kiểm tra ma ko nói với mình rồi.ăn mảnh,thế bảo a e tốt lắm."hạt muối chia đôi,viên đường ăn cả"thôi em đừng lo,hôm nào a kiểm tra 1 tẹo là xong ý mà.

nem_162
07-06-2010, 01:52
Cả 1 bài dài ko có gì để nói cả,chỉ duy nhất câu cuối,bố nói với con như nói với bạn mà nghe sao nó nói bậy quá,"ngày xưa bố mày là gà đi bụi đó con ạ"
nếu sửa lại là"ngày xưa bố là gà đi bụi đấy con yêu ạ " nghe hay hơn mà.có nên sửa ko hưng,hehee

anh thông cảm , cái gốc gác HP nó ko lẫn vào đâu được :))

dungcmh
07-06-2010, 08:07
"ngày xưa bố mày là Gà đi bụi đó con ạ"

@wit_eyes: Làm xấu mặt ban đại diện gà HP quá. Lần này thô bậy nhưng nó thật nên tha, lần sau còn tái phạm là không cho ra DS, nhớ đấy.
Đợt này nhiều gà non lon ton nguyện vọng vào chuồng, Hưng kiểm dịch có xuể không đấy.

ocbong
07-06-2010, 08:26
Mái già ơi. FC của em ỐC là fao câu đấy. Bình thuong ng ta viet fc thôi, nhưng fc của e ý to phải viết FC mới xứng tầm đấy :)) :)) :))

xế muốn ôm massage thế nào đây mà dám phát biểu thế hả :Dam

ocbong
07-06-2010, 08:29
Chẹp, Ta đã về và lợi hại gấp vạn lần, mới có vắng mấy ngày mà mò đây cứ lơ nga lơ ngơ cơ
Nghe có đứa nói xấu ta, cái con gà Tây kia, chị mày là nhạy cảm với cái chữ "vòng 3" rồi là "HH" lắm đấy nhá...
Máu rồi đấy, Gà ruồi quyết định huỷ chuyến Mù Cang Chải để du lịch sông Hồng với cả chuồng vào ngày thứ 7(nếu có), zi đề nghị đồng chí gà chọi sớm có câu trả lời Y/N - là có tổ chức đi hay ko? vào trc ngày t5 để iem có time còn khoác ba lô lên đường, quăng thêm 1 viên gạch nữa cho ông anh trai nhá..
@Vân già: đọc lại những j đã viết ở trên, hehe:L
@all: vụ áo đồng phục quyết là mầu cam nhạt nhá, áo có cổ, tay bo, gà ruồi xin phép được phát động cuộc thi thiết kế logo nha cả nhà!!!giải nhất là 1 cốc trà đá khuyến mại thêm tý đường của cô hàng nước dễ tính... (beer)(beer)(beer)

Chân cẳng gà ruồi thế nào rùi ma máu thế, đúng là ở trong chuồng gà ne muốn tu cũng ko đc chị ạ

ocbong
07-06-2010, 08:30
Anh vote 1 chân nhé.mà a chẳng bảo là thứ 2 mới bắt đầu rồi còn gì,thứ 2 em nhé.chỗ hẹn như a nói

Thế rút cuộc là công viên nào vậy ạ ???

namhgi
07-06-2010, 08:30
Oi dung la Doping! Khung? that!
@ Ga Rom: vote ao o ben topic HG roi ma bac. Bac neu y kien ben do roi lai sang ben nay vote tiep nhi? Co fai ko ai ngo ngang den y kien cua bac dau. Co dieu la da em toi nen chac se ko vote cho mau do cua bac dau hehe.
@ Mod: sorry mod, e lai comment bang dt. Hic
Cô này hay nhỉ, đã nói là vụ Hà Giang thì bàn ở topic bên kia cơ mà?

chuồng gà đang nóng

Mình xin có ý kiến

ý chú rất hợp với ý anh, nhất là câu cuối vì đó là niềm tự hào, tuy nhiên theo ý kiến của gà út thì nên thêm một từ vào câu cuối cho ổn kẻo các chú gà mái (kể cả còn tơ lẫn ko còn tơ) thắc mắc, như sau: Sau này tự hào kể lại cho con :"ngày xưa bố/mẹ mày là Gà đi bụi đó con ạ" nghe hơi ngang chút nhưng đỡ bị bắt bẻ.

ocbong
07-06-2010, 08:31
trời ơi, ko ai quan tâm tôi vậy nè, tủi thân quá hens, có vụ nào vậy

làm theo hướng dânc đăng kí của gà chọi đi b :D xog phần đó b chuẩn bị tinh thần bị chém là vừa =))

Nguyen Thi Huyen
07-06-2010, 09:21
Ôi Em chết với chuồng nhà này mất! Chóng hết cả mặt! Cái topic này loạn cào cào lên rồi! :((. Nửa ngày mà ko vào thì ko biết bắt đầu từ đâu :((

BÁC NÀO CHẠY THỂ DỤC THỂ THAO THÌ 6PM CÓ MẶT TẠI CV BÁCH THẢO (Viết to như thế này đến mấy lần mà Em Ốc còn hỏi nữa là oánh cho trân đấy):Dam

walk
07-06-2010, 09:28

ý chú rất hợp với ý anh, nhất là câu cuối vì đó là niềm tự hào, tuy nhiên theo ý kiến của gà út thì nên thêm một từ vào câu cuối cho ổn kẻo các chú gà mái (kể cả còn tơ lẫn ko còn tơ) thắc mắc, như sau: Sau này tự hào kể lại cho con :"ngày xưa bố/mẹ mày là Gà đi bụi đó con ạ" nghe hơi ngang chút nhưng đỡ bị bắt bẻ.

mình cũng ủng hộ ý kiến này, mọi người đóng góp cổ phần chứ nhỉ, rồi tổ chức làm quen giữa mọi người luôn chứ nhỉ he he, mình cũng thích karaoke lắm nhé

walk
07-06-2010, 09:28
làm theo hướng dânc đăng kí của gà chọi đi b :D xog phần đó b chuẩn bị tinh thần bị chém là vừa =))

có gì đâu, nhiều ng cũng bị chém mà, đâu có một mình mình

walk
07-06-2010, 09:29
Ôi Em chết với chuồng nhà này mất! Chóng hết cả mặt! Cái topic này loạn cào cào lên rồi! :((. Nửa ngày mà ko vào thì ko biết bắt đầu từ đâu :((

BÁC NÀO CHẠY THỂ DỤC THỂ THAO THÌ 6PM CÓ MẶT TẠI CV BÁCH THẢO (Viết to như thế này đến mấy lần mà Em Ốc còn hỏi nữa là oánh cho trân đấy):Dam

bình tĩnh mà run đi em he he

walk
07-06-2010, 09:30
chúc mọi người tuần mới vui vẻ, trẻ khỏe,

huonggiangf1
07-06-2010, 09:47
Ơ thế lạ nhỉ,có nghe nói phải kiểm duyệt nhưng a đã được kiểm và duyệt gì đâu,chắc Hưng kiểm tra ma ko nói với mình rồi.ăn mảnh,thế bảo a e tốt lắm."hạt muối chia đôi,viên đường ăn cả"thôi em đừng lo,hôm nào a kiểm tra 1 tẹo là xong ý mà.

Em có nói là anh kiểm duyệt đâu, em nói là gà trưởng kiểm rồi bàn bạc với anh, đến khi đi off mới duyệt em mà :D. Em vẫn còn nhớ cái note 8 chuyện của anh và gà trưởng nhá.

walk
07-06-2010, 10:01
cả nhà mình ơi, tuần này có vụ off nào ko?

walk
07-06-2010, 10:05
theo đề nghị của Gà chọi mình up lại Profile nha:

full name: Lưu Hồng Hạnh
nick name: Gà nổ
email: [email protected]
Y!M: boccung
birthday: 20/11/1982

thế đã được chưa cả nhà,
cả nhà cho ý kiến phát nhé

huonggiangf1
07-06-2010, 10:15
Bác này thể nào cũng bị mod nhắc vì ko bao giờ chịu viết hoa đầu dòng :D. Thêm nữa là viết rất nhiều bài ngắn ngủn thay vì gộp chúng lại làm 1.

cả nhà mình ơi, tuần này có vụ off nào ko?

Bác đọc topic này sẽ thấy là tối thứ 4, 8h30 có buổi off ra mắt của Gà mới do anh Gà Chọi chủ trì mà. Thêm nữa là cuối tuần này có thể sẽ có tour sông Hồng. Vụ này sẽ được bàn đến trong buổi off tối thứ 4.

thế đã được chưa cả nhà,

Chuồng Gà đã có em Hạnh noroyoko là Gà Nổ rồi, xuất phát từ chữ noro. Bác chịu khó nghĩ tên khác vậy nhé. Hoặc là để thứ 4 cả nhà đặt cho bác 1 cái tên thật kêu và thật ấn tượng :D?

Profile chưa đầy đủ ạ. Profile anh Gà Chọi đưa ra có rất nhiều mục có đánh dấu * tức là bắt buộc phải đề cập đến. Ví dụ như giới tính (bác tên Hạnh thì chắc là fem, nhưng biết đâu, vẫn có male tên là Hạnh mà), đã có người yêu chưa, nếu có thì đã yêu bao lâu rồi và chưa có thì độc thân bao lâu rồi :D. Bác update profile lần nữa bác nhé :D.

ocbong
07-06-2010, 10:42

E tưởng C bảo cv thốnh nhất nên mới hỏi mà chưa ji đã đe doạ :(

ocbong
07-06-2010, 10:44
bình tĩnh mà run đi em he he

sao phải xoắn hả chị :p

noroyoko
07-06-2010, 11:14

thế đã được chưa cả nhà,

ý, có người trùng cả tên lẫn gà danh với mình kìa ^^
Em nhiều gà danh lắm chị à: gà nổ này, pháo này, mốc này, hót này, tre này.. ẹc, ko nhớ hết nữa.. Hay chị thích thì em tặng chị một cái gà danh nào... :))

cafemuoi
07-06-2010, 12:11
Điểm danh cùng mọi người nào.
Họ tên: Đỗ Tiến Quốc
Gà danh: Gà Mông
yahoo: dotienquoc
SN: 12/10/1983
Cái gì khác thì mọi người biết hết rồi. Hề

kesanruoi
07-06-2010, 12:15
Haiz... Cái bọn gà này, già như mìn vào giờ cố lắm mới theo kịp đc với cái bọn nửa cuối 8x nửa đầu 9x này....
Vì đang trong quá trình thảo luận, sorry nếu có bàn lùi, mình là mình rất rất rất thik đi chơi cùng với cả chuồng, dưng mà hổng thik cái plan du lịch sông Hồng của đồng chí gà chọi lắm, hay đang nắng nóng nhà mình làm quả công viên nước hay bơi giao lưu đi, cafe trá hình cũng đc...có gì anh em cứ góp ý

kesanruoi
07-06-2010, 12:17
Cảnh cáo đồng chí gà Mông là hay chu mỏ ra hôn hít nhiều vị trí linh tinh lắm đấy nhá, riêng 2 cái ava là hun 2 em rồi đấy nhá

amasawa
07-06-2010, 12:41
Tối thứ 4 ở 47 đại cồ việt ạh :d

huonggiangf1
07-06-2010, 12:46
Ava của Gà Ruồi nhìn sao tự kỷ quá :(.

hoamoc
07-06-2010, 13:21
Hi, tối thứ 4 có mem mới tham gia nữa àh, em xung phong được đi chơi cũng cả nhà ạh :D

hoangbazen83
07-06-2010, 13:44
"ngày xưa bố mày là Gà đi bụi đó con ạ"

@wit_eyes: Làm xấu mặt ban đại diện gà HP quá. Lần này thô bậy nhưng nó thật nên tha, lần sau còn tái phạm là không cho ra DS, nhớ đấy.
Đợt này nhiều gà non lon ton nguyện vọng vào chuồng, Hưng kiểm dịch có xuể không đấy.
Hahaha.nếu nhiều gà non lon ton thì ko cần ra DS đâu dũng nhỉ,cho kiểm tra kiểm dịch ở HN là được rồi.ước gì mình cũng được 1 chân nhỉ

hoangbazen83
07-06-2010, 13:48

Đừng nói em Ốc thế khổ thân nó,đầu ốc để làm đẹp thôi mà,máu lên não chậm nên sự tư duy cũng chậm chạp hơn người khác tí chút hehehe.
@Bạn walk:mời bạn làm theo from giới thiệu của chuồng gà nhé.khi đó bạn tha hồ gia nhập vào thế giới gà,sẽ bị mổ xẻ làm 5,7 món.chuẩn bị tinh thần đi bạn.

namhgi
07-06-2010, 13:51
Profile chưa đầy đủ ạ. Profile anh Gà Chọi đưa ra có rất nhiều mục có đánh dấu * tức là bắt buộc phải đề cập đến. Ví dụ như giới tính (bác tên Hạnh thì chắc là fem, nhưng biết đâu, vẫn có male tên là Hạnh mà), đã có người yêu chưa, nếu có thì đã yêu bao lâu rồi và chưa có thì độc thân bao lâu rồi :D. Bác update profile lần nữa bác nhé :D.
Chịu F1 thật rồi, lúc vào cô cũng chưa khai profile của mình đâu nhá.

walk
07-06-2010, 13:55
Mình hì hụi làm lại cái profile thôi:
Tên: Lưu Hồng Hạnh (thật đấy)
Tuổi: 28 (dương), 29 (âm) báo động đỏ rùi. Birthday: 20-11
Nghề nghiệp: chuyên viên - kĩ sư nông nghiệp.
Người yêu: chưa có, còn độc thân (đã lâu lắm rùi)
Tính tình: sống nội tâm, nhưng là người luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu, mong mỏi được giao lưu kết bạn và học hỏi mọi người. Mong có càng nhiều bạn bè thì càng tốt.
Địa chỉ: Thanh Xuân - HN gần làng sinh viên Hacinco đó ạ
ĐT: 0989194882
Email: [email protected]
The end.

huonggiangf1
07-06-2010, 14:00
Chịu F1 thật rồi, lúc vào cô cũng chưa khai profile của mình đâu nhá.

Hì hồi đó em may là anh gà chọi chưa đưa ra yêu cầu làm cái profile chi tiết cụ tỉ như vậy nên coi như em được miễn :D.

ocbong
07-06-2010, 14:08
Đừng nói em Ốc thế khổ thân nó,đầu ốc để làm đẹp thôi mà,máu lên não chậm nên sự tư duy cũng chậm chạp hơn người khác tí chút hehehe.
@Bạn walk:mời bạn làm theo from giới thiệu của chuồng gà nhé.khi đó bạn tha hồ gia nhập vào thế giới gà,sẽ bị mổ xẻ làm 5,7 món.chuẩn bị tinh thần đi bạn.
E đi vắng có 1 hôm thấy gà chém kinh quá mà lại lây bênh nhiều chữ là ngại của CC nên mới đâm ra vậy :( thế mà gà chọi đã đá e một quả hơi bị đau đấy nha :Dam

hoangbazen83
07-06-2010, 14:17
Bác này thể nào cũng bị mod nhắc vì ko bao giờ chịu viết hoa đầu dòng :D. Thêm nữa là viết rất nhiều bài ngắn ngủn thay vì gộp chúng lại làm 1.

Bác đọc topic này sẽ thấy là tối thứ 4, 8h30 có buổi off ra mắt của Gà mới do anh Gà Chọi chủ trì mà. Thêm nữa là cuối tuần này có thể sẽ có tour sông Hồng. Vụ này sẽ được bàn đến trong buổi off tối thứ 4.

Chuồng Gà đã có em Hạnh noroyoko là Gà Nổ rồi, xuất phát từ chữ noro. Bác chịu khó nghĩ tên khác vậy nhé. Hoặc là để thứ 4 cả nhà đặt cho bác 1 cái tên thật kêu và thật ấn tượng :D?

Em giang này chuẩn đấy,cái gì cũng nhớ hết.đề nghị mọi người bầu cho e làm thư kí của box này nhé,thay mặt mọi người chỉ dẫn và giúp đỡ các mem mới.

hoangbazen83
07-06-2010, 14:21
Haiz... Cái bọn gà này, già như mìn vào giờ cố lắm mới theo kịp đc với cái bọn nửa cuối 8x nửa đầu 9x này....
Vì đang trong quá trình thảo luận, sorry nếu có bàn lùi, mình là mình rất rất rất thik đi chơi cùng với cả chuồng, dưng mà hổng thik cái plan du lịch sông Hồng của đồng chí gà chọi lắm, hay đang nắng nóng nhà mình làm quả công viên nước hay bơi giao lưu đi, cafe trá hình cũng đc...có gì anh em cứ góp ý
Thế nào cũng được mà em.a đưa lên để mọi người cùng bàn,chứ đi đâu đông là vui rồi.nhớ thứ 4 ở 47 đại cồ việt đấy nhé,e là chúa đến muộn.e thích đi công viên nước hả,vậy thứ 4 bàn luôn,lâu a cũng chưa đi cái đấy

huonggiangf1
07-06-2010, 14:21
Em giang này chuẩn đấy,cái gì cũng nhớ hết.đề nghị mọi người bầu cho e làm thư kí của box này nhé,thay mặt mọi người chỉ dẫn và giúp đỡ các mem mới.

Hê hê cám ơn anh vì đã tín nhiệm em. Em cũng chỉ là mem mới thôi mà, còn nhiều điều về chuồng mà em chưa biết lắm. Biết đến đâu nói đến đó thôi ạ.

huonggiangf1
07-06-2010, 14:39
Thế nào cũng được mà em.a đưa lên để mọi người cùng bàn,chứ đi đâu đông là vui rồi.nhớ thứ 4 ở 47 đại cồ việt đấy nhé,e là chúa đến muộn.e thích đi công viên nước hả,vậy thứ 4 bàn luôn,lâu a cũng chưa đi cái đấy

Hic đi CV Nước cũng vui nhỉ. Mỗi tội em ko tự tin :( nhất là trước mặt gà trống :">. Em có ý kiến là nếu đi CV Nước nên đi sau 5h chiều vì những lí do sau đây:
- Vé rẻ đi 1/2
- Không bị nắng, nghịch nước trời nắng dễ bị ốm lắm ạ
- Quang đãng vì giờ đó mọi người lục đục ra về rồi

Ngoài ra em cũng rất là thích mấy trò mạo hiểm bên Vầng Trăng. Em ko biết có vé trọn gói để chơi trò nào cũng được và mấy lần cũng được ko nhỉ? Nếu ko thì chơi từng trò một cũng hơi bị tốn :). Các Gà nhà mình chắc là cũng rất khoái mạo hiểm rồi cho nên khỏi phải bàn nhỉ :D.

hoangbazen83
07-06-2010, 14:48
Mình hì hụi làm lại cái profile thôi:
Tên: Lưu Hồng Hạnh (thật đấy)
Tuổi: 28 (dương), 29 (âm) báo động đỏ rùi. Birthday: 20-11
Nghề nghiệp: chuyên viên - kĩ sư nông nghiệp.
Người yêu: chưa có, còn độc thân (đã lâu lắm rùi)
Tính tình: sống nội tâm, nhưng là người luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu, mong mỏi được giao lưu kết bạn và học hỏi mọi người. Mong có càng nhiều bạn bè thì càng tốt.
Địa chỉ: Thanh Xuân - HN gần làng sinh viên Hacinco đó ạ
ĐT: 0989194882
Email: [email protected]
The end.
Chào bạn thay mặt đàn gà lêu hêu,mình là gà chọi chào mừng bạn đến với thế giới của gà.mong bạn thu sếp thời gian để thứ 4 kheo mặt với mọi người nhé.8h30 tại 47 đại cồ việt.

Xu_iu
07-06-2010, 15:10
8h30, 47 Đại Cồ Việt....Đã ghi nhớ :)

walk
07-06-2010, 16:01
ok, đã ghi nhớ, sẽ có mặt? ko biết đội quan nhà mình có giờ giấc cao su ko nhỉ?

huonggiangf1
07-06-2010, 16:05
ok, đã ghi nhớ, sẽ có mặt? ko biết đội quan nhà mình có giờ giấc cao su ko nhỉ?

8h30 mà còn cao su nữa thì off đến nửa đêm sao bác?

hoangbazen83
07-06-2010, 16:25
Hic đi CV Nước cũng vui nhỉ. Mỗi tội em ko tự tin :( nhất là trước mặt gà trống :">. Em có ý kiến là nếu đi CV Nước nên đi sau 5h chiều vì những lí do sau đây:
- Vé rẻ đi 1/2
- Không bị nắng, nghịch nước trời nắng dễ bị ốm lắm ạ
- Quang đãng vì giờ đó mọi người lục đục ra về rồi

Ngoài ra em cũng rất là thích mấy trò mạo hiểm bên Vầng Trăng. Em ko biết có vé trọn gói để chơi trò nào cũng được và mấy lần cũng được ko nhỉ? Nếu ko thì chơi từng trò một cũng hơi bị tốn :). Các Gà nhà mình chắc là cũng rất khoái mạo hiểm rồi cho nên khỏi phải bàn nhỉ :D.
Nếu đi tầm muộn đấy sẽ khó em a.ko sợ đông đâu.mà có ai dáng chuẩn đâu mà em lo,tự tin la 80% đem lại vẻ đẹp rồi em ạ

hoangbazen83
07-06-2010, 16:31
Chuẩn bị đi tập thể dục nào.......

nem_162
07-06-2010, 16:40

Anh Dom dùng từ BẮT BẺ ở đây là không đúng đâu nhé.:Dam Đây là em ĐÓNG GÓP Ý KIẾN THEO TINH THẦN XÂY DỰNG , mong anh Trưởng sử dụng từ cho chính xác đấy chứ. Cái này là áp dụng nguyên tắc " TỰ PHÊ BÌNH VÀ PHÊ BÌNH ", bác Dom phải biết chứ nhỉ :D

namhgi
07-06-2010, 16:55
mọi người đóng góp cổ phần chứ nhỉ, rồi tổ chức làm quen giữa mọi người luôn chứ nhỉ he he, mình cũng thích karaoke lắm nhé
Cái này các gà mới tự kêu gọi dưa góp với nhau rồi tổ chức ra mắt cả đàn chứ ai lại kêu gọi cả đàn thế bao giờ?

Anh Dom dùng từ BẮT BẺ ở đây là không đúng đâu nhé. Đây là em ĐÓNG GÓP Ý KIẾN THEO TINH THẦN XÂY DỰNG , mong anh Trưởng sử dụng từ cho chính xác đấy chứ. Cái này là áp dụng nguyên tắc " TỰ PHÊ BÌNH VÀ PHÊ BÌNH ", bác Dom phải biết chứ nhỉ :D
Thì biết thế, nếu dùng từ chuẩn rồi thì còn ai phải đóng góp nữa. Mà thường thì góp ý thì phải đưa ra lý lẽ để chứng minh ý kiến của mình đúng cho nên nó cũng giống bắt bẻ lắm, túm lại nó cũng na ná ấy mà.

kesanruoi
07-06-2010, 17:01
@ F1: Đang bị tự kỷ thật mà, thèm 1 chuyến đi thật xa, 1 hoặc 2 mình, và bằng xem máy................hí hí
@ aHoang: a điêu thế, mang tiếng con ruồi này ra, ngta đi muôn bao giờ...........FC đâu --->:T

nem_162
07-06-2010, 18:00
Thì biết thế, nếu dùng từ chuẩn rồi thì còn ai phải đóng góp nữa. Mà thường thì góp ý thì phải đưa ra lý lẽ để chứng minh ý kiến của mình đúng cho nên nó cũng giống bắt bẻ lắm, túm lại nó cũng na ná ấy mà.
Đảng viên của chuồng mà ko nêu cao tinh thần xây dựng cho quần chúng học tập :T

nem_162
07-06-2010, 18:02
@ F1: Đang bị tự kỷ thật mà, thèm 1 chuyến đi thật xa, 1 hoặc 2 mình, và bằng xem máy................hí hí
@ aHoang: a điêu thế, mang tiếng con ruồi này ra, ngta đi muôn bao giờ...........FC đâu --->:T

Xuống HP có được chị coi là đi thật xa ko, Hảo tỷ tỷ ?

kesanruoi
07-06-2010, 18:25
Cái cô này, giờ tôi chỉ thèm đi MCC mới nị Mỏ Vàng thôi

amasawa
07-06-2010, 19:48
Cái cô này, giờ tôi chỉ thèm đi MCC mới nị Mỏ Vàng thôi

đi mỏ vàng để đào vàng ạh :-ss

walk
07-06-2010, 20:19
Cái này các gà mới tự kêu gọi dưa góp với nhau rồi tổ chức ra mắt cả đàn chứ ai lại kêu gọi cả đàn thế bao giờ?

thì phải kêu gọi cả đàn chứ, ai lại chém nhau như thế, đó gọi là ma cũ bắt nạt ma mới đó, hiểu chưa

hoangbazen83
07-06-2010, 20:46
thì phải kêu gọi cả đàn chứ, ai lại chém nhau như thế, đó gọi là ma cũ bắt nạt ma mới đó, hiểu chưa

Cũng ko hẳn là ma cũ bắt nạt ma mới đâu em ơi.người ta gọi văn hoa và rất tế nhị gọi là"Quà ra mắt",chuông gà còn mở của cực rộng với tất cả những ai muốn tham gia.nên về sau e cũng sẽ được người mới mời nước ra mắt hihi.

hoangbazen83
07-06-2010, 21:06
Chán thế trời mưa,chán ơi là chán,làm gì bây giờ mưa thế này ra đường sao được,muốn đi lang thang quá,muốn un cốc trà đá thế,đang khát khô cả cổ,muốn ăn miếng dưa chuột nếp ở bốt hàng đậu thế,hay làm 1 chai C2 ngồi nhâm nhi với đĩa hạt dưa ngắm người qua đường,muốn tán phét chém gió với con gà nào cũng được,có lẽ.....hay.....có khi.....chẵng nhẽ......mình chuyển nhà ra đường nhỉ hehe,để lúc nào cũng được ở ngoài đường.

walk
07-06-2010, 21:15
ưh, như Gà chọi thấy chuyển nhà ra đường có khi lại hay đấy, he he

hoangbazen83
07-06-2010, 21:28
ưh, như Gà chọi thấy chuyển nhà ra đường có khi lại hay đấy, he he
Nhớ thứ tư nha bạn .................................................. ...........

Xu_iu
07-06-2010, 21:35
Chán thế trời mưa,chán ơi là chán,làm gì bây giờ mưa thế này ra đường sao được,muốn đi lang thang quá,muốn un cốc trà đá thế,đang khát khô cả cổ,muốn ăn miếng dưa chuột nếp ở bốt hàng đậu thế,hay làm 1 chai C2 ngồi nhâm nhi với đĩa hạt dưa ngắm người qua đường,muốn tán phét chém gió với con gà nào cũng được,có lẽ.....hay.....có khi.....chẵng nhẽ......mình chuyển nhà ra đường nhỉ hehe,để lúc nào cũng được ở ngoài đường.

Bác ra luôn đi...Chỗ Bốt Hàng Đậu ngã 5 ngã 6 nó cũng rộng rãi thoáng mát...tha hồ mà sướng....=))

wit_eyes
07-06-2010, 23:36
thứ tư này quan trọng là lễ nhập trạch của mem mới nhé, các bạn Xu, Asama, chuoiviet, walk, moc.... nhớ có mặt. Mọi lí do vắng mặt đều được coi là ko có thành ý. Sau này những chuyến đi của đàn gà cũng cần các member bất chấp và giải quyết tất cả các "lí do". Vậy hãy coi như là bài test đi
Các mem mới cũng đừng băn khoăn vụ HG vội nhé, vì :
- từ giờ đến đó vẫn còn 3 tháng nữa
- phương châm của Gà là ko bỏ rơi nhau
- tham gia vào đàn gà, bạn phải hiểu là cái gì đó "nhiều hơn cả những chuyến đi", tinh thần này đã đc nêu rõ ở bài post trước của mình
Rất mong các bạn hiểu trươc khi quyết định join vào nhóm, vì như mình đã nói rồi, chúng ta cần những mem "chất" để nhóm chúng ta ngày càng mạnh

p/s :
nghe chừng dư luận trong và ngoài chuồng, đến lúc này tớ thấy tự hào vì tuyển đc Gà f1 (c)
Rều và mocxi, momo viết tiếp hồi ức đi, đến hồi gay cấn rồi ...chờ lâu quá :(

namhgi
07-06-2010, 23:55
Đảng viên của chuồng mà ko nêu cao tinh thần xây dựng cho quần chúng học tập :T

Dạo này gà út hay dùng những từ đao to búa nhớn quá, ở đây là một đàn gà ko lien quan đến địa vị xã hội cũng chả liên quan gì đến tổ chức nào do đó ko nên nhắc đến những cái gì đó quá về địa vị xh hay đời sống riêng tư, nếu làm như vậy rất rễ chia rẽ nhau hoặc gây sự hiểu lầm ko đáng có, rút kinh nghiệm nhé.

Ngày xưa cái này gọi là lễ ra mắt, còn bây giờ gọi là chút thành ý của thành viên mới đối với cả đàn, chứ ko ai gọi là chặt chém gì ở đây cả, hiểu chưa?

nem_162
08-06-2010, 00:07
Dạo này gà út hay dùng những từ đao to búa nhớn quá, ở đây là một đàn gà ko lien quan đến địa vị xã hội cũng chả liên quan gì đến tổ chức nào do đó ko nên nhắc đến những cái gì đó quá về địa vị xh hay đời sống riêng tư, nếu làm như vậy rất rễ chia rẽ nhau hoặc gây sự hiểu lầm ko đáng có, rút kinh nghiệm nhé.
Dạ, ai nói chứ lời anh Dom nói thì em xin tiếp thu và sửa đổi ạ! (K) Mà đây là hệ quả từ những ngày tu ở nhà, nhồi nhét Tư tưởng HCM vào đầu để đi thi, giờ nó thành hội chứng " Phát cuồng vì HCM và Đảng cộng sản VN " anh ạ :S

hoamoc
08-06-2010, 00:12
thứ tư này quan trọng là lễ nhập trạch của mem mới nhé, các bạn Xu, Asama, chuoiviet, walk, moc.... nhớ có mặt. Mọi lí do vắng mặt đều được coi là ko có thành ý. Sau này những chuyến đi của đàn gà cũng cần các member bất chấp và giải quyết tất cả các "lí do". Vậy hãy coi như là bài test đi
- tham gia vào đàn gà, bạn phải hiểu là cái gì đó "nhiều hơn cả những chuyến đi", tinh thần này đã đc nêu rõ ở bài post trước của mình
Rất mong các bạn hiểu trươc khi quyết định join vào nhóm, vì như mình đã nói rồi, chúng ta cần những mem "chất" để nhóm chúng ta ngày càng mạnh

p/s :
nghe chừng dư luận trong và ngoài chuồng, đến lúc này tớ thấy tự hào vì tuyển đc Gà f1 (c)

Hi, em sẽ chấp hành đầy đủ ạh!!! :D

chuoiviet
08-06-2010, 00:14
:LL:LL:LL:LL

p/s :

Thứ nhất là phải cho thời gian cụ thể là vao lúc mấy giờ( thứ 4 ngày? tháng? năm? ). Địa điểm off là ở đâu nữa chứ, chứ cứ nói chung chung thế thì ai biết ở đâu mà lần

ngocnl
08-06-2010, 00:20
cách có ngày ko vào. chóng cả mặt... cơ mà bố "lào" chơi khăm thế ? hẹn ở 47 đại cồ việt... lại lúc 8h30. để tôi về nhà rồi lại đi 1 vòng hà nội ah?
------------ Mong các gà thương cho cái thân già này với.... haizzzzzzzzzzzzzz----------------

hoamoc
08-06-2010, 00:24
Mà em cũng xin up lại cái profile cho đầy đủ ạh!
Tên : Nguyễn Thị Hòa
Single
Profession : Sinh viên Đại học Kinh Tế Quốc Dân (năm 3)
Email : [email protected]
DĐ : 0982980947
Tự nhận xét : Người vui vẻ, năng động, ham chơi và rất thích đi phượt (sinh viên nghèo :)) ).. Thích được giao lưu kết bạn và học hỏi những chuyến đi phượt :D
Không biết còn thiếu gì không, có gì cả nhà pm em ạh! thanks!!!

nem_162
08-06-2010, 00:29
mà em cũng xin up lại cái profile cho đầy đủ ạh!
Tên : Nguyễn thị hòa
single
profession : Sinh viên đại học kinh tế quốc dân (năm 3)
yh : Nguyenthihoak49
email : [email protected]
dđ : 0982980947
tự nhận xét : Người vui vẻ, năng động, ham chơi và rất thích đi phượt (sinh viên nghèo :)) ).. Thích được giao lưu kết bạn và học hỏi những chuyến đi phượt :d
không biết còn thiếu gì không, có gì cả nhà pm em ạh! Thanks!!!

hehe, thế là có người trùng sinh nhật với chị dopping rồi. Kiểu này, đến tháng 3 năm sau, có sinh nhật của " DOUBLE H " to phải biết :D

hoangbazen83
08-06-2010, 01:10
*Tên : (tên thật nhé) :)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được :))
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ) :LL
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Hương Giang F1 ghi nhận) (beer)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào.nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện
Mình post lại cái from giới thiệu của chuồng gà,mong a c e nào khi gia nhập hãy làm theo đúng những mục trên nha.

hoangbazen83
08-06-2010, 01:28

Thứ nhất là phải cho thời gian cụ thể là vao lúc mấy giờ( thứ 4 ngày? tháng? năm? ). Địa điểm off là ở đâu nữa chứ, chứ cứ nói chung chung thế thì ai biết ở đâu mà lần
Bác chuối viết thế này là biết khi vào topic chắc nhảy ngay mấy trang gần cuối hả.cách đây 2,3 trang có nói rõ mà,bác tìm lại đọc hoặc gà chọi nói lại luôn nhé.thứ 4 (9/6/2010) vào hồi 8h30PM,tại trụ sở 47 đại cồ việt bác nhé (tầng 2).

hoangbazen83
08-06-2010, 01:33
cách có ngày ko vào. chóng cả mặt... cơ mà bố "lào" chơi khăm thế ? hẹn ở 47 đại cồ việt... lại lúc 8h30. để tôi về nhà rồi lại đi 1 vòng hà nội ah?
------------ Mong các gà thương cho cái thân già này với.... haizzzzzzzzzzzzzz----------------
SR CC tôi có chơi khăm đâu,gà trưởng phải đi học,nếu ông ngại a e mình làm quả cafe trá hình nhé,đi ăn cơm với tôi.xuỵt...xuỵt chỗ này cơm ngon cực hôm rủ gà trưởng đi cu cậu làm 2 bát oto luôn,sức ông chắc 3 bát,mà đặc sản quán đấy là nước rau me đá ngon cực luôn.vậy 6h30 - 7h nhé,vì đi tập thể dục về còn tắm rửa mặc quần áo đẹp đi chơi chứ.

hoangbazen83
08-06-2010, 01:37
Mà em cũng xin up lại cái profile cho đầy đủ ạh!
Tên : Nguyễn Thị Hòa
Single
Profession : Sinh viên Đại học Kinh Tế Quốc Dân (năm 3)
Email : [email protected]
DĐ : 0982980947
Tự nhận xét : Người vui vẻ, năng động, ham chơi và rất thích đi phượt (sinh viên nghèo :)) ).. Thích được giao lưu kết bạn và học hỏi những chuyến đi phượt :D
Không biết còn thiếu gì không, có gì cả nhà pm em ạh! thanks!!!

Cơ bản thì ko thiếu,nhưng ý chính thì thiếu trầm trọng.làm phiền em 1 lần nữa làm lại nha hihihihihi
*Tên : (tên thật nhé)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ)
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Hương Giang F1 ghi nhận)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào.nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện
Em bổ xung ý 5,8 từ trên xuống nhé

Xu_iu
08-06-2010, 08:49

Thân gái này hum đó cũng phải đi khoảng 3/4 Hà Nội....hú hú..

namhgi
08-06-2010, 10:06
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
Mình post lại cái from giới thiệu của chuồng gà,mong a c e nào khi gia nhập hãy làm theo đúng những mục trên nha.

Cũng may anh vào nhóm lúc đó chưa có cái mẫu profile của gà chọi, chứ kê khai kiểu này có khi là chạy mất dép, cứ như là trình báo công an ấy.

huonggiangf1
08-06-2010, 10:07

Cả nhà biết mình bác ko biết. Haizzzzzzzzzz

Ôi hôm nay rất chi là nhiều việc mà vẫn ko thể nào rời được 4rum với cả cái topic này của nhà mình. Làm thế nào đây???????

ngocnl
08-06-2010, 10:43
e,e,e, ... Chọi !
ngon đấy, cơ mà ăn ở đâu thế? khi nào thế?
còn cái lịch 47 đại cồ hôm tư ấy thì xin khiếu rồi...

ocbong
08-06-2010, 12:09
Hôm nay trong một vụ đụng xe, ốc bông đã mất tí huyết, tí da, tí thịt ( và tất nhiên là cả một mảng lông =)) ) Đề nghị mai đi off cả chuồng nhớ mang cân đường, hộp sữa hay hoa quả nếu thấy lích kích có thể thay bằng phong bì cho tiện :p yêu và nhớ cả chuồng :D

noroyoko
08-06-2010, 13:09
Cũng may anh vào nhóm lúc đó chưa có cái mẫu profile của gà chọi, chứ kê khai kiểu này có khi là chạy mất dép, cứ như là trình báo công an ấy.

Thì kiểm duyệt chất lượng mà.. Lỡ có chú nào cúm gà hoặc làm đàn gà cảm cúng thì chít.. Còn nghiêm trọng hơn cả trình báo công an ý chứ.. :))

ocbong
08-06-2010, 16:41
Dạo này có ai đen đủi như e ko ??? dog meat giải đen đeeeeeeeeeeeeeeeeee =))

vava
08-06-2010, 17:36
Hôm nay trong một vụ đụng xe, ốc bông đã mất tí huyết, tí da, tí thịt ( và tất nhiên là cả một mảng lông =)) ) Đề nghị mai đi off cả chuồng nhớ mang cân đường, hộp sữa hay hoa quả nếu thấy lích kích có thể thay bằng phong bì cho tiện :p yêu và nhớ cả chuồng :D
Yêu vè nhớ cũng chịu thôi ốc thân yêu =)). Phong bì dạo này đắt lắm, không chơi đâu :D
Cái vụ đụng này thiệt hại quá, mất nhiều tí quá, hichic
Hum nào dog meat nhé :D

amasawa
08-06-2010, 17:39
đi chạy thôi :-s :-s

hoamoc
08-06-2010, 17:46
Cơ bản thì ko thiếu,nhưng ý chính thì thiếu trầm trọng.làm phiền em 1 lần nữa làm lại nha hihihihihi
*Tên : (tên thật nhé)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ)
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Hương Giang F1 ghi nhận)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
Em bổ xung ý 5,8 từ trên xuống nhé

Nhà mất điện từ sáng tới giờ, vào mà page tăng chóng mặt. Vâng en xin bổ sung ạh!
Địa chỉ : Định công - Hoàng Mai - Hà Nội
Làm xế hay ôm : Ôm ạh (có xe biết đi xe nhưng đi một mình tỉ lệ ngã 30%, 2 mình 50%, nhớ có lần đi xe, đang đi từ từ mà nghiến qua vỏ chuối cũng bị ngã, quãng đường lái tối đa 20km :)) )

chuoiviet
08-06-2010, 18:07

Hay là làm cái thẻ hương nải chuối đến nhé(Phong bì h đắt quá, hoa quả thì toàn của Tàu, đường sữa thì nhanh hỏng lắm) =))=))=))=))

walk
08-06-2010, 21:22

khổ thân quá híc híc, vậy là hiến máu bất đắc dĩ ah, đo đường thế thì chít con ng ta còn gì, khổ thân quá hỉ

amasawa
08-06-2010, 21:55
chị huyền doping đâu rồi,thấy mất tích bách thảo gì đâu :-s e nt mãi mà k rep ý :-s
mà chị ơi send lại e cái list của nhóm,e bị mất mail rồi :-ss

Xu_iu
08-06-2010, 22:25
chị huyền doping đâu rồi,thấy mất tích bách thảo gì đâu :-s e nt mãi mà k rep ý :-s

Thế là hum nay em lên đó một mình àh??? Khổ thân kưng....=))

Xu_iu
08-06-2010, 23:51
Quên mất....Bác gà chọi cho em cái số phone của Bác.mai em còn bít đường contact...:)

kesanruoi
09-06-2010, 00:37
Lắm đứa nó kêu mìn tự kỷ wa, haiz....

nem_162
09-06-2010, 00:53

thế là phải đổi avatar ngay hả Hảo Ruồi ơi ??? Cơ mà em công nhận là cái ava tụ kỷ vừa rồi của chị ... xấu thật, người chị che hết cả cảnh, cả tầm nhìn =))

nem_162
09-06-2010, 00:55
Hình như hôm qua nóng giời nên chuồng Gà nhà mình đi tránh nóng hết hay sao ấy, chả thấy ai lên buôn chuyện mấy. Buồn thía :(

Nguyen Thi Huyen
09-06-2010, 07:50
thế là phải đổi avatar ngay hả Hảo Ruồi ơi ??? Cơ mà em công nhận là cái ava tụ kỷ vừa rồi của chị ... xấu thật, người chị che hết cả cảnh, cả tầm nhìn =))

Hảo hảo có cái avatar mới! Hi hi! Vui vẻ yêu đời thế mới là Hảo Hảo chứ? :D

walk
09-06-2010, 08:08
Quên mất....Bác gà chọi cho em cái số phone của Bác.mai em còn bít đường contact...:)

đúng rồi, xin Gà chọi số phône, tối nay còn liên lạc với quân nhà mình chứ nhỉ

noroyoko
09-06-2010, 08:20
Tối nay xem truyền hình trực tiếp đê Phượng đê :))

noroyoko
09-06-2010, 09:51
Hí hí, 2 ngày cuối tuần này em Hạnh đi học ở HN, có vụ gì thì alo em cái, tối t7 em tham gia với nhá ^^

nem_162
09-06-2010, 11:16
Tối nay xem truyền hình trực tiếp đê Phượng đê :))

Vấn đề là có ai chịu tường thuật trực tiếp cho chị em mình rung đùi ngồi xem ko ấy chứ chị (NT)

Nguyen Thi Huyen
09-06-2010, 11:28
Vấn đề là có ai chịu tường thuật trực tiếp cho chị em mình rung đùi ngồi xem ko ấy chứ chị (NT)

Ok Em, chị sẽ tường thuật nhưng phải xem máy em có 3G ko? còn xem tiền hoa hồng như thế nào nữa :D :)).

Chiều nay đi làm về ta đi chạy nè, ta đi ăn này, ta đi cafe nữa này hè hè. Ôi cuộc đời mới tươi đẹp làm sao :D

Nguyen Thi Huyen
09-06-2010, 11:34

Ặc thế mà Chị ko biết chiều qua ta phải chạy một mình bùn như con chuồn chuôn. Số DT của ta là 0978 807 186. Ta rất chăm chỉ tập thể dục, thích chạy thì gọi ta nhé!

Em là cẩu thả quá nhé! Người ta đã tận tình sends cho mọi thứ mà lại xóa mấy, lần trước thì cho free, lần này từ từ ta phải xem thái độ của mi như thế nào đã Hải ạ!

Hi hi! :)) (Kể ra mình cũng hơi bì ổi nhưng ko sao) :D

hoangbazen83
09-06-2010, 11:34
e,e,e, ... Chọi !
ngon đấy, cơ mà ăn ở đâu thế? khi nào thế?
còn cái lịch 47 đại cồ hôm tư ấy thì xin khiếu rồi...
Vậy là ko đi ăn nữa chứ gì.ông lại trốn off rồi.lười đi xa chứ gì,để em Xu_ui đưa về nhé

hoangbazen83
09-06-2010, 11:43
Số của a đây.0912591118.tên là hoàng đẹp trai nhé.

Nếu avata đấy cho là tự kỉ còn đỡ,a tưởng chuẩn bị nhếch mông làm tỏm 1 cái nước bắn tung téo thì mới buồn cười cơ.avata mới cũng tạm được,hay cho cái ảnh ăn cơm trên tầu nhỉ,a e thấy ảnh đấy vừa vui,vừa tười,vừa xinh gái ko.

đúng rồi, xin Gà chọi số phône, tối nay còn liên lạc với quân nhà mình chứ nhỉ
Số đây nè bạn ơi 0912591118,tên vẫn như trên nhé

Hí hí, 2 ngày cuối tuần này em Hạnh đi học ở HN, có vụ gì thì alo em cái, tối t7 em tham gia với nhá ^^
Được đấy mà sao ko xún sớm đi em,chơi cả ngày luôn.học hành làm gì cho đầu to mắt cận.

Ok Em, chị sẽ tường thuật nhưng phải xem máy em có 3G ko? còn xem tiền hoa hồng như thế nào nữa :D :)).

Chiều nay đi làm về ta đi chạy nè, ta đi ăn này, ta đi cafe nữa này hè hè. Ôi cuộc đời mới tươi đẹp làm sao :D
Chiều em nhé,đi tập thể dục về rồi đi ăn cơm với anh.....đang chán đời đây,ai phá đời hộ cái nào

noroyoko
09-06-2010, 13:12
[QUOTE=hoangbazen83;201091]

Được đấy mà sao ko xún sớm đi em,chơi cả ngày luôn.học hành làm gì cho đầu to mắt cận.

------------->>>Híc, tại cơ quan ép đi học.. Nghỉ thì thà em bỏ việc luôn.. :T

namhgi
09-06-2010, 20:50
Xem ra ôm nhà mình được cái nết ăn ... chơi, keke

Đúng đấy, tự kỷ là một chuyện xấu mới là chuyện lớn, bây giờ nhìn ngon lành rồi haha

hoamoc
09-06-2010, 23:09
Báo cáo em về tới nhà. Đàn gà nhà mình về chưa nhỉ?

Xu_iu
09-06-2010, 23:32
Đã về tới nhà và cũng vừa ăn cơm xong.....Nhưng bít thế chả ăn nữa cho xong...qua cơn đói...chả thấy đói nữa.........cơ mà ăn vào lại thấy cồn cào ruột gan....haizzzz

hoamoc
09-06-2010, 23:34
Đã về tới nhà và cũng vừa ăn cơm xong.....Nhưng bít thế chả ăn nữa cho xong...qua cơn đói...chả thấy đói nữa.........cơ mà ăn vào lại thấy cồn cào ruột gan....haizzzz

Chị xù nhìn avatar khác ghê.... Đi off gặp toàn gà làm gì mà không no :D

amasawa
10-06-2010, 00:32
e vẫn chưa về đến nhà ah. hnay ngủ ngoài đường rồi,ôi cái cuộc đời này :-ss

ocbong
10-06-2010, 07:12

Tập ngủ bụi để chuẩn bị cho vụ HG hả e :D

Nguyen Thi Huyen
10-06-2010, 09:01

Chẹp! Máu thế Em? Định phượt thử hả? :D

Thế chiều này có đi chạy ko đây? Hay là ta lại phải ngân nga: RIÊNG CHIỀU NAY EM BIẾT - MỘT MÌNH EM...

GÀ NÀO ĐI CHẠY THÌ 6H RA BÁCH THẢO NHÉ!

ngocnl
10-06-2010, 09:41
Thế chiều này có đi chạy ko đây? Hay là ta lại phải ngân nga: RIÊNG CHIỀU NAY EM BIẾT - MỘT MÌNH EM...

GÀ NÀO ĐI CHẠY THÌ 6H RA BÁCH THẢO NHÉ!

có vụ chạy ah?!?!?!
có vụ tập thể hình ko? hehe!

noroyoko
10-06-2010, 11:11
Nhìn con gà trong avar của Ngọc đại ca trông gian gian y như người .. Đúng là người sao, của chiêm bao là vậy, chẹp =)) =)) =))

Nguyen Thi Huyen
10-06-2010, 11:40
có vụ chạy ah?!?!?!
có vụ tập thể hình ko? hehe!

CC Anh có chạy ko hả? :Dam. Bụng vừa to vừa xấu, tập đi.

Tập thể hình thì Anh đi rủ Gà Trống nhé! Còn nếu Anh muốn chạy hay tập erobic thì call Em :LL

huonggiangf1
10-06-2010, 15:24
Mấy hôm nay mọi người đi chơi đâu hết rồi ý nhỉ? Mình đang thu lại thông tin của mọi người để hoàn tất cái danh sách rồi gửi lại cho cả nhà, nhất là để lên lại cái danh sách đi HG nữa. Mà anh chuoiviet chém giỏi ơi cho lại cái profile theo form của gà chọi đi để em làm danh sách ạ.

Nguyen Thi Huyen
10-06-2010, 17:16
Hôm nay chuồng nhà mình có chuyện gì thế nhỉ? Im ắng bất thường :(

Mình vừa nói chuyện với Anh Nam. T7 Anh Nam xuống Doping sẽ đi cafe ăn sáng với Gà H Mông, và Rều, Gà Đom nhé! Vụ này bắt đầu lúc 6h sáng. Gà nào đi dc thì í ới đi cùng cho vui nhé! :D

Còn h Doping đi chạy đây :D

nem_162
10-06-2010, 18:08

Mình vừa nói chuyện với Anh Nam. T7 Anh Nam xuống Doping sẽ đi cafe ăn sáng với Gà H Mông, và Rều, Gà Đom nhé! Vụ này bắt đầu lúc 6h sáng. Gà nào đi dc thì í ới đi cùng cho vui nhé! :D

trời nóng quá cũng ảnh hưởng tới tinh thần nhà Gà chị ạ.:( Hôm qua mắt em sáng rực khi thấy chị phát thanh viên xinh tươi của chương trình Dự báo thời tiết thủ thỉ nói rằng trời sẽ mưa. Thế mà đợi mãi, đợi mãi, mãi, mãi...(NO)
Mà vụ cà phê sáng ... sớm này khủng quá chị ạ, vì thấy có mỗi chị giữa vòng vây ! :D
P/S: anh Rều sẽ lên HN từ hôm nào mà 6h sáng đã thấy có mặt ở thủ đô thế nhẩy???

hoamoc
10-06-2010, 18:30

Em xin đặt cục gạch từ 11h ạh, lúc đó em mới thi xong :D

nem_162
10-06-2010, 21:17
Bạn Hoamoc có cái ava mới kìa. Nhìn ava này của bạn lại nhớ chuyến đi của Gà leo núi ... Tự nhiên thấy ko biết mình đang cảm thấy như thế nào nữa. :T

huonggiangf1
10-06-2010, 23:52

Chị sẽ call xem lúc đó mọi người đang ở đâu sẽ join :D. Gà mới 1 lúc gặp bằng ấy anh chưa gặp lần nào, cũng thấy hơi e thẹn :">. Mang theo cả bikini đi để chiều tối còn đi CV nước chứ nhểy. :D

hoamoc
11-06-2010, 00:07
Bạn Hoamoc có cái ava mới kìa. Nhìn ava này của bạn lại nhớ chuyến đi của Gà leo núi ... Tự nhiên thấy ko biết mình đang cảm thấy như thế nào nữa. :T

Hi, em mới đi sapa đợt tết đấy ạh, đi lần đó chỉ lên sapa chơi không leo fan như gà leo núi nhà mình đâu ạh.

nem_162
11-06-2010, 05:52
Sáng nay trời mát thế :L Thời tiết như này có vẻ chiều lòng ... Gà đây, chắc 2 ngày cuối tuần sẽ dễ chịu :)
Mà em quên chưa hỏi lại, thế cuối cùng là tuần này cả chuồng sẽ có những hoạt động gì nhỉ? Và thời gian ạ?

noroyoko
11-06-2010, 08:10
Ờ, em cũng mong các bác cho cái lịch cụ thể tí để em còn bít đường mà adua ạ, hì.. Em thì chắc tối mới adua được roài, hoặc có vụ đi ăn uống buổi tối nếu kịp thì em cũng xin tham gia với ạ ^^

cục mỡ
11-06-2010, 09:10

@Gà út, gà ít: Chít rùi Gà ơi, Nghe em tả mà anh...đang nhỏ dãi đây này, nhưng mà chỉ .. nhỏ dãi đc thôi, chứ không làm cho nó hết dãi được rồi. Anh lên HN từ thứ năm đấy. Nhưng mà chiều phải về rùi. không ở lại được. cơ quan đại hội Đảng đấy. Mà anh đang là ĐẢng viên tích cực, cần cố gắng. huhu...

huonggiangf1
11-06-2010, 11:06
@Gà út, gà ít: Chít rùi Gà ơi, Nghe em tả mà anh...đang nhỏ dãi đây này, nhưng mà chỉ .. nhỏ dãi đc thôi, chứ không làm cho nó hết dãi được rồi. Anh lên HN từ thứ năm đấy. Nhưng mà chiều phải về rùi. không ở lại được. cơ quan đại hội Đảng đấy. Mà anh đang là ĐẢng viên tích cực, cần cố gắng. huhu...

Ôi tiếc thế, cứ tưởng là được gặp xế. Thế là xế lại về rồi à? Tiếc nhêy. Lần sau vậy.

Lucky lucky
11-06-2010, 11:25
em lính mới, cho e tham gia với các bác nhé!

minhnq
11-06-2010, 11:51
hixhix, Gio moi biet la vao day de diem danh ga. Cho em lay nick la Ga Ta nhe (hehe, co Ga Tay thi phai co Ga Ta chu).

nem_162
11-06-2010, 11:55
hixhix, Gio moi biet la vao day de diem danh ga. Cho em lay nick la Ga Ta nhe (hehe, co Ga Tay thi phai co Ga Ta chu).

Anh Minh thì làm Gà Ta sao được. Anh phải là Gà Đen - vì cái tội lừa em nhá. :T Nghe Gà Ta nó hiền lành quá đỗi với anh ! :D

nem_162
11-06-2010, 11:58
em lính mới, cho e tham gia với các bác nhé!

Bạn là lính mới mà chẳng chịu nghía qua tí quy định dành cho thành viên mới của topic gì cả. (NO) Bạn vào trang 26 để biết mình phải làm gì nhé !

minhnq
11-06-2010, 12:16
troi oi, thi ra Ga Chau thu dai tu hoi o Sapa lan. Thoi de mot anh den cho:))

nem_162
11-06-2010, 12:58
troi oi, thi ra Ga Chau thu dai tu hoi o Sapa lan. Thoi de mot anh den cho:))

Anh này, nói thế oan cho em :Dam em có thù dai ai được bao giờ ? Cái đấy chẳng qua là vì quý anh nên mới nhớ mọi thứ khác lâu đến vậy =))

noroyoko
11-06-2010, 13:33
Hờ hớ. thế là Minh đại ca đã tái xuất giang hồ..

amasawa
11-06-2010, 13:42
2 ngày cho 3 trang,e thấy cứ bị ít ỏi sao ý :-s

ocbong
11-06-2010, 16:20

Nhưng ở cốc a kí tên gà tồ rùi mà :p

ocbong
11-06-2010, 16:22

nhóc ơi c quyết định gọi e là "cục bột" :))

nem_162
11-06-2010, 18:22

Thì vì ai cũng ít vào như em nên mới thế, em ạ :T

hoamoc
11-06-2010, 19:54
Hi, hok ai chém ah, để em chém vậy, mà chém gì nhỉ? chém topic nhà mình lên page vậy:LL

huonggiangf1
11-06-2010, 21:26
Tối thứ 6 chuồng gà nhà mình đi chơi hết à? Hẹn mọi người mai đi CV nước nha. Đã tìm thấy bộ bikini dưới đáy tủ rồi :D

amasawa
11-06-2010, 23:09
Tối thứ 6 chuồng gà nhà mình đi chơi hết à? Hẹn mọi người mai đi CV nước nha. Đã tìm thấy bộ bikini dưới đáy tủ rồi :D

amasawa like this =p~

amasawa
11-06-2010, 23:11
Thì vì ai cũng ít vào như em nên mới thế, em ạ :T

sao cứ oánh hoài vậy,k xót thương cho 1 con người đẹp zai lỗi lạc thông minh sáng suốt vĩ đại tài ba thì cũng phải thương ta tuổi nhỏ chứ :-s

amasawa
11-06-2010, 23:12
nhóc ơi c quyết định gọi e là "cục bột" :))

êh',thích mà đc ah` >:p

chuoiviet
11-06-2010, 23:18
Mấy hôm nay mọi người đi chơi đâu hết rồi ý nhỉ? Mình đang thu lại thông tin của mọi người để hoàn tất cái danh sách rồi gửi lại cho cả nhà, nhất là để lên lại cái danh sách đi HG nữa. Mà anh chuoiviet chém giỏi ơi cho lại cái profile theo form của gà chọi đi để em làm danh sách ạ.
Úi giời ơi anh thế này mà bảo anh chém giỏi à? Cũng theo em phải làm lại profile thôi
Full name: Nguyễn Hồng Phong
Nick name: Gà sống thiến
Yahoo: [email protected] ( Cũng là nick chat)
Ngày trở thành thiên tai cho đất nước: 20/08/1984
(Thế này đã đươc chưa hả em)

[J]enny
11-06-2010, 23:20
Oops !!! Chào cả nhà ạ !
Đọc tựa đề topic...e tưởng, chuẩn bị có phượt quanh HN thật cơ :-s
Mang tiếng ở HN mà chưa tìm hiểu hết, chưa có cơ hội 1 vòng HN bao giờ ạ =((

nem_162
12-06-2010, 00:05
Úi giời ơi anh thế này mà bảo anh chém giỏi à? Cũng theo em phải làm lại profile thôi
Full name: Nguyễn Hồng Phong
Nick name: Gà sống thiến
Yahoo: [email protected] ( Cũng là nick chat)
Ngày trở thành thiên tai cho đất nước: 20/08/1984
(Thế này đã đươc chưa hả em)

Thay mặt chị thư kí F1 dịu dàng duyên dáng thướt tha xinh tươi của cả chuồng :D , em thông báo với anh Gà thiến là anh tiếp tục phải khai lại cái lí lịch trích chéo 1 thời là người trước khi muốn là Gà rồi. Anh vào trang 26 mà xem lại thông tin đầy đủ cần điền nhá. Giờ phát hiện thấy anh mắc bệnh nhảy trang - ko thèm theo dõi topic từ đầu chí cuối nhớ !!! Riêng cái bệnh này là xứng đáng để xem xét lại tư cách ... Gà viên :T

nem_162
12-06-2010, 01:10

Vì em đã hứa với anh Dom là em sẽ tiếp thu lời anh ấy và có sự điều chỉnh trong lời nói của mình nên em ko có ý kiến gì về việc trong chuồng Gà có thêm anh tham gia "Hội những người phát cuồng vì HCM và Đảng CSVN " nữa :D. Mà anh em mình gặp nhau thì dễ ko ấy mà. Anh nhớ là bao h anh sang HP thì ới em 1 câu, em thưa liền ;)

hoamoc
12-06-2010, 07:43
Híc, em vừa biết lịch chiều học phụ đạo để thứ 2 thi, k được mặc bikini tắm rùi .... :(( :(( :((

hoangbazen83
12-06-2010, 11:23
Thông báo với mọi người nhé.
Vụ chiều nay công viên nước hoãn rồi,ko đi nữa,nên sẽ chỉ tổ chức ăn tối thôi.đi ăn lẩu,6h30 sẽ hẹn nhau ở chỗ làm của hưng rồi đi nhé.68 Lý thường Kiệt,a e nào rảnh qua giao lưu nhé,mấy a c e gà mới đâu rồi,có vote vụ ăn này ko.

wit_eyes
12-06-2010, 11:50
Anh Dom thay mặt chuồng có nhã ý đặt cho em nhanntt 1 gà danh Gà Mái HàLan như 1 lời mời

Phongvan2013
12-06-2010, 11:53
chẳng hiểu gì về cái con gà này tí nào?

wit_eyes
12-06-2010, 11:59
gà mái HàLan cũng gần giống với cô gái HàLan đã có lần xuất hiện tại Quản Bạ, nếu vẫn chưa hiểu bạn Nhàn có thể nhờ anh Dom public cho thiên hạ 1 nghĩa, 1 minh họa rõ ràng hơn từ kiệt tác đã được restore trong CycleBin

hoangbazen83
12-06-2010, 12:00
Thôi đi bà ơi,tên hay nhận ngay đi ko người khác lấy mất bây giờ

huonggiangf1
12-06-2010, 18:42
Dan ga cao su qua co.den gio hen roi ma chang thay con ga nao ca.dung o day 1m buon qua.

Nguyen Thi Huyen
12-06-2010, 19:10
Dan ga cao su qua co.den gio hen roi ma chang thay con ga nao ca.dung o day 1m buon qua.

Chị cứ phải kêu ca những cái việc nó hiển nhiên như thế nhở? Mục tiêu của đàn gà là ĐÃ ĐANG VÀ LUÔN LUÔN cao su. Em bị nhiều vố rồi nên hiểu.

Hu hu! Hôm nay mình về quê ko lên đi ăn dc, hu hu :((. Ở quê nhưng cũng phải tranh thủ ngó qua topic mồt tẹo :((.

Mọi ng đi ăn nhớ lấy phần cho Doping nhé :(

nem_162
12-06-2010, 20:45
chẳng hiểu gì về cái con gà này tí nào?

Chị nhantt hình như sắp phượt Y Tí bằng xe máy ạ? Mà ava của chị có phải là chụp ở HG ko - vì em nhìn thấy hoa trên bờ rào đá :L
Chị ko thích cái Gà danh của anh Dom thì tự nghĩ 1 cái danh khác đi để mọi người vào vote ;) Em là chưa được gặp chị lần nào nên chưa thể đề xuất cái Gà danh nào cho chị. Hi vọng sớm gặp chị nhantt để "rặn" ra được thêm 1 cái danh Gà nữa. Em là em thích nhất công việc này :D

chuoiviet
12-06-2010, 20:48
Úi giời ơi lại phải chỉnh lại rồi
*Tên : Nguyễn Hồng Phong
*Nghề nghiệp : Xe Ôm
*Địa chỉ nơi ở:Pháo Đài Láng
*Email: [email protected]
*Số điện thoại : 0902085665
*Làm xế hay ôm: Cả ôm lẫn xế
*Người yêu có/ko : Cái này thì mình có vợ rồi thì khai kiểu gì đây vậy hả trời? :shrug::shrug::shrug::shrug:
Thế này đã được chưa vậy?

nem_162
12-06-2010, 20:51
*Người yêu có/ko : Cái này thì mình có vợ rồi thì khai kiểu gì đây vậy hả trời? :shrug::shrug::shrug::shrug:

Hóa ra anh này ko coi vợ là người yêu. Ôi ... :wheelchair:

chuoiviet
12-06-2010, 21:01
Hóa ra anh này ko coi vợ là người yêu. Ôi ... :wheelchair:

Ơ kìa vợ là vợ người yêu là người yêu. Hai cái này không thể lẫn lộn được. Lẫn lộn là con hổ cái nhà anh nó:T:T:T:T:T nát ra à

vava
12-06-2010, 21:05
ai cha, may hum ko len topic ma nhon nhip qua. Vu op ep the nao a em ga post len de em biet voi, hic
@minh: tinh yeu la ga ta a? Vote, e va tinh yeu la 1 cap tây+ta, keke

nem_162
12-06-2010, 22:02
ai cha, may hum ko len topic ma nhon nhip qua. Vu op ep the nao a em ga post len de em biet voi, hic
@minh: tinh yeu la ga ta a? Vote, e va tinh yeu la 1 cap tây+ta, keke

Gà Tây chẳng xem kĩ gì cả, anh Minh là "ta" thế nào được. Gà Đen là Gà danh của anh Minh nhá. khà khà

momo
12-06-2010, 22:56
Chậc, Phượng à, chậc chậc. Càng lúc càng thấy bài viết của em chẩt lượng. Mới có hơn tháng làm gà thôi đấy, tiến hóa nhanh quá!!!

nem_162
12-06-2010, 22:59
Chậc, Phượng à, chậc chậc. Càng lúc càng thấy bài viết của em chẩt lượng. Mới có hơn tháng làm gà thôi đấy, tiến hóa nhanh quá!!!

Cái này là em học tập được từ chị đấy.(c) Mà em cũng nghi là lời khen này chị dành cho em sau khi đọc xong cái cm của em cho anh chuoiviet :D

momo
12-06-2010, 23:01
Không phải đâu, chị định khen em lâu rồi. Á, phải nói là khâm phục em lâu rồi...

nem_162
12-06-2010, 23:07
Không phải đâu, chị định khen em lâu rồi. Á, phải nói là khâm phục em lâu rồi...

Chị em mình mà cứ qua lại kiểu này, em ... xấu hổ lắm :"> :))

nhockun198x
12-06-2010, 23:24
Cho em bon chen xin 1 chân được ko ợ có muộn không ạ

Xu_iu
12-06-2010, 23:33
Ta đã trở lại...........và lợi hại hơn xưa =)) =))

nem_162
12-06-2010, 23:50
Ta đã trở lại...........và lợi hại hơn xưa =)) =))
Trở lại? Chị Xu đi đâu mà đã trở lại ạ?
Lợi hại? Chị Xu có thêm võ gì ấy, truyền lại cho em tí coi?

amasawa
13-06-2010, 00:15
hnay bị giam cầm 1 ngày trời,vừa về nhà thấy chị ốc khoe đi off,lục máy coi thấy a hoàng gọi 4 cuộc lận :-s ôi ôi tiếc :-sssssss

hoangbazen83
13-06-2010, 01:06
hnay bị giam cầm 1 ngày trời,vừa về nhà thấy chị ốc khoe đi off,lục máy coi thấy a hoàng gọi 4 cuộc lận :-s ôi ôi tiếc :-sssssss

Chán chú,nếu trốn cứ nói là trốn chứ,để a gọi từ sáng sớm đến tận tồi chẳng thấy đâu cả,chơi hay nghỉ đây
@Gà Út,a cũng gọi cho e,sao ko thấy vậy,có nhận được cuộc gọi nhỡ cũng phải lịch sự gọi lại chứ

nem_162
13-06-2010, 01:15
@Gà Út,a cũng gọi cho e,sao ko thấy vậy,có nhận được cuộc gọi nhỡ cũng phải lịch sự gọi lại chứ
Anh gọi cho em à? Cả ngày hôm nay, ĐT em hết pin và nhà em mất điện. h mới đang sạc. hay để em gọi lại cho anh bi h nhé ???

nem_162
13-06-2010, 02:31
Cho em bon chen xin 1 chân được ko ợ có muộn không ạ

Bon chen 1 chân gì hả bạn? Có muộn ko cái gì hả bạn? :shrug:

hoangbazen83
13-06-2010, 06:31
Bon chen 1 chân gì hả bạn? Có muộn ko cái gì hả bạn? :shrug:
Chuyên chém ngang,nói thế thì ai người ta dám nói gì.cho em làm bảo vệ toppic của nhà mình được đấy

hoangbazen83
13-06-2010, 06:31
Chào ngày mới nha mọi người.chúc mọi người luôn vui vẻ

Xu_iu
13-06-2010, 13:55
Hum ni nhà Gà ko có zị j nữa ha?

nem_162
13-06-2010, 18:03
Chuyên chém ngang,nói thế thì ai người ta dám nói gì.cho em làm bảo vệ topic của nhà mình được đấy

"Chém ngang" nghĩa là sao anh nhỉ? Em nói thế để bạn ấy nói rõ hơn ấy chứ. Cái gì nó cũng có quy định của nó mà. :gun Ghét nhất ai vào , nói gọn lỏn 1 câu, vứt chỏng chơ ở đấy rồi lại ngúng nguẩy đi. Chí ít muốn tham gia vào cái gì thì cũng phải biết cái mình tham gia nó như thế nào chứ. Cứ kiểu như bạn nhockun198x này thì chỉ mệt cho chị F1 :(
Mà ý kiến cho em làm bảo vệ được đấy anh.;) Đúng nghề soi mói của em :D

nem_162
13-06-2010, 18:22
Nhân đây, em cũng xin mạn phép, chuyển thông báo tìm người giúp việc, à nhầm :D , tìm người chia sẻ công việc cùng Gà Trưởng mà anh Dom đã up bên topic HG sang đây để em topic ấy đỡ tủi thân vì bị biến thành cái bảng tin ngoài luồng nhiều quá:
@all: Hiện nay hội Gà đang dự kiến tìm các ứng viên cho hai vị trí quan trọng (Sau Gà Trưởng) của nhóm đó là: Thư ký Gà & Phát ngôn viên Gà
Công việc: tổng hợp các ý kiến của hội Gà khi thảo luận và biểu quyết một vấn đề nào đó.
giải thích các vấn đề phát sinh của hội khi Gà Trưởng bận
... - dấu ba chấm này có ý nghĩa là còn nhiều việc trá hình nữa :D
Yêu cầu: Là Gà viên, có kỹ năng và thời gian xử lý các công việc nói trên.
Đề nghị các thành viên của hội Gà đáp ứng được yêu cầu trên thì ứng cử hoặc đề cử các thành viên khác tham gia. (beer)
P/S: Em cũng xin đề nghị lại ý kiến của mình: em đề cử anh Dom làm phát ngôn viên sau 1 quá trình theo dõi hoạt động của anh trên FB ;)
Và thư kí - chỉ có thể là các chị Dopping hoặc F1 (c)
Cuối cùng, theo em nghĩ phân công thì phân công vậy thôi, chứ ai làm được gì thì cứ làm nhiệt tình, ok? :)

huonggiangf1
13-06-2010, 20:27
"Chém ngang" nghĩa là sao anh nhỉ? Em nói thế để bạn ấy nói rõ hơn ấy chứ. Cái gì nó cũng có quy định của nó mà. :gun Ghét nhất ai vào , nói gọn lỏn 1 câu rồi lại ngúng nguẩy đi. Chí ít muốn tham gia vào cái gì thì cũng phải biết cái mình tham gia nó như thế nào chứ. Cứ kiểu như bạn nhockun198x này thì chỉ mệt cho chị F1 :(
Mà ý kiến cho em làm bảo vệ được đấy anh.;) Đúng nghề soi mói của em :D

Chị là chị vote nhiệt tình để em làm "cảnh sát" của chuồng gà chứ ko phải bảo vệ. Công nhận gà Út rất xứng đáng với vai trò này :D

PS: Các bạn mới vui lòng bớt chút thời gian đọc trang 26 để để lại profile nếu muốn tham gia vào nhóm nha, để tránh trường hợp phải update lại nhiều lần cũng như hỏi đi hỏi lại các bạn nhiều lần.

amasawa
13-06-2010, 23:23
như hnọ thấy mọi người đề cử chị F1 làm thư kí hay sao ý ;))

hoangbazen83
13-06-2010, 23:45
Ôi mệt mỏi quá..................