PDA

View Full Version : Phản ảnh về l eader Hai Van Nguyen

ch1k3r
28-02-2013, 18:55
Mình vừa đi cung phượt dn huế quảng bình do mem Hai Van Nguyen làm lead từ mùng 4 đến mùng 8
Cung này chỉ có 2 bạn nữa là mình và tieuyeutinh, nhưng lead này không rõ ràng về tiền bạc cũng như có những cử chỉ không đứng đắn với 2 mem nữ.Mình sợ các bạn nữ khác sẽ gặp vấn đề tương tự nên lập topic cảnh báo về vấn đề này.Lead này có cách cư xử khá kì lạ, làm cho mem nữ tụi mình rất sợ.:(:(:(
Chi tiết như thế nào thì các bạn có thể hỏi mình và tieuyeutinh
Cung mình đi là topic dưới này

https://www.phuot.vn/threads/73802-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-T%E1%BA%BFt-12-02-17-02-2013-%28m%E1%BB%93ng-3-m%E1%BB%93ng-7%29-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-Hu%E1%BA%BF-Qu%E1%BA%A3ng-B%C3%ACnh

và lead này đang lập topic mới

https://www.phuot.vn/threads/80585-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-L%E1%BB%85-Qu%E1%BB%91c-t%E1%BA%BF-lao-%C4%91%E1%BB%99ng-Tr%C3%AAn-c%E1%BB%95ng-tr%E1%BB%9Di-t%C3%A2y-giang-Qu%E1%BA%A3ng-Nam-%28-27-4-2013-1-5-2013-%29

long_vinasun
28-02-2013, 19:14
Chúng tôi rất cảm ơn bạn vì những thông tin bạn đưa ra, nếu được bạn có thể vui lòng PM cho các Mod phụ trách Box" Tìm bạn đồng hành trong nước" đề chúng tôi có thể nắm thông tin cụ thể hơn và để có những cành báo chính xác cho các thành viên khác.

Thân ái

tranvuhoang2005
28-02-2013, 19:27
Bạn nên nêu cụ thể chi tiết sự viêc ở đây để có ý kiến fản biện hoặc đồng lòng với bạn, vì tài chính là công khai mà

ch1k3r
28-02-2013, 19:32
Mình chỉ PM admin nhưng admin đề nghị public thế này, mình đã làm theo hướng dẫn

Chúng tôi rất cảm ơn bạn vì những thông tin bạn đưa ra, nếu được bạn có thể vui lòng PM cho các Mod phụ trách Box" Tìm bạn đồng hành trong nước" đề chúng tôi có thể nắm thông tin cụ thể hơn và để có những cành báo chính xác cho các thành viên khác.

Thân ái

ch1k3r
28-02-2013, 19:37
Vấn đề tiền bạc chỉ là chuyện rất rất nhỏ trong sự kiện này.Mình đưa ra cảnh báo vì sợ nguy hiểm cho chị em phụ nữ thui.
Bạn nên nêu cụ thể chi tiết sự viêc ở đây để có ý kiến fản biện hoặc đồng lòng với bạn, vì tài chính là công khai mà

xuanduyet
28-02-2013, 20:44
Nên rõ ràng ra để mọi người còn biết để tránh thì hơn.

cuongnguyen
28-02-2013, 22:27
chủ thớt nói rõ ra để chị em phụ nữ đề phòng và anh em cảnh giác. :)) cho xin cái ảnh nếu có

tieulong327
28-02-2013, 22:58
Chủ thớt lập topic để phản ánh leader của mình thì nên nói rõ ra luôn đi thớt ơi, cho các chị em biết kinh nghiệm mà đề phòng. Nếu được thì post ảnh của nhóm lên cho mọi người biết luôn càng tốt. Thanks chủ thớt nhiều lắm:D

Luv
28-02-2013, 23:36
Mình chúa ghét mấy chuyện này nên xin phẻp up ảnh của anh ấy lên nhé

amasawa
28-02-2013, 23:37
bạn nên đăng tải nội dung lên đi, mình đang rất hóng :d

bommo84
28-02-2013, 23:43
Hế lô các mem

Mình cũng là dân phượt, kg dám nói là chuyên nghiệp nhưng cũng đã từng đi nhìu cung. Trong topic này mình xin phép trình bày hơi dài 1 tí để các bạn phượt thủ hình dung rõ ràng mọi chuyện
Đầu tiên, mình nói sơ ve quan hệ của mình với chủ thớt để các bạn kg nói mình là người chủ quan bênh vực ai cả: mình và chủ thớt đã chơi voi nhau chính xác là 17 năm, nên mình hiểu rõ tính bạn ý, bạn ý là người kg thích tạo thị phi và nhiều lời, nên cách bạn ý pót bài cũng ngắn gọn. Và chính mình là người động viên bạn ý gửi mail cho admin để hỏi ý kiến về viec phản ánh leader Vân
Chủ yếu là vì sự an toàn của các bạn phượt khác, chứ kg phải vì bản thân chủ thớt, bạn ý kg muốn bêu xấu ai ở đây cả mà chính bạn ý và mình muốn cảnh báo để các phượt thủ có thể tỉnh táo lựa chọn cung đường và 1 leader an toàn cho mình và cho cả đoàn
Mình đã đi nhiều cung, gặp nhiều leader, các bạn có thể hỏi chủ nhà Trekking Fan về mình
Vì vậy mình hiểu leader phải là đầu tàu, là người bảo đảm an toàn cho cả đoàn, leader phải là người có tinh thần vững vàng và thái độ đàng hoàng, có như vậy mới bảo đảm an toàn cho cả cung đường
Tết đáng lẽ mình cũng đi chung cung voi chủ thớt, nhưng cuối cùng kg tham gia được, và như các bạn cũng biết, phượt là vì tình yêu voi thiên nhiên chứ kg phải phượt là để đi zẹo trai hay tìm bạn gái, chúng mình đều là những người trưởng thành, đi làm, và đàng hoàng nên luôn biết giữ khoảng cách cho mình để bảo đảm an toàn trên các cung đường, nhất là đối với nữ lần đầu đi với hội lạ
Nhưng chính mắt mình chứng kiến những hiện tượng lạ của leader sau cung này, cụ thể như sau, nói ra luôn để các bạn hiểu, vì chủ thớt kg muốn đôi co, nên mình đành nhiều chuyện thay:
1- Gọi dt 1 ngày > 10 cuộc ---> mới gặp lần đầu, kg phải người yêu --> chủ thớt kg nghe dt ---> giận --> than thở --> kể khổ --> đòi tự tử
2- Nhắn tin sến rện dù người ta kg thich vẫn nhắn tiếp --> tắt dt --> chặn cuộc gọi --> nhắn đủ thứ người trong đoàn than thở --> đòi gọi cho bằng duoc --> nhắn tin tự tử --> gây áp lực tinh thần
3- Chủ thớt ức chế kg dám nói vì nghĩ chuyện cá nhân, điều tra ra kg chỉ 1 mình chủ thớt bị khủng bố tinh thần, còn vài người nữa mà hem ai biết
---> Mình phát hiện leader Vân lập cung dịp lễ, mình muốn cảnh báo các bạn khác, vì 1 người tinh thần kg ổn định thế này làm lead, nếu cung đường nguy hiểm sẽ dễ gây hậu quả nghiêm trọng --> tùy các bạn chọn lựa
4 - Chuyện tiền bạc tự chủ thớt muốn nói thì nói vì chính bạn ý đi cung này, mình chỉ mô tả sơ bộ về tình hình tinh thần bất ổn của leader thôi, thứ 7 vừa rồi mình phượt phan rang với chủ thớt mà ăn cơm kg yên vì điện thoại của anh leader ấy đấy, kg nghe thì bác ý làm loạn cả lên đòi chết ngay lập tức, thế có ức chế con dế kg.

Chào thân ái và đoàn kết các phượt tử
Có ji thắc mắc các bạn trực tiep mail hoac chat yahoo với chủ thớt

DnD_Group_ttvnol
28-02-2013, 23:54
ui leader này tướng tá còn thọ lắm, có tự 4 cũng sống dai lắm
mà mới đi về đã đt liên tục, giận dỗi, trách móc ôm thế này thì đa tình ghê gớm.
ai đã khiến leader hồn treo nơi topic sắp dính này thế?
chủ thớt up nốt ảnh ôm lên để tớ si mê theo leader có 1 0 2 này với

leader này nên sang noi.vn tổ chức mới phải chỗ

bommo84
28-02-2013, 23:57
bởi mới nói hở tí đòi tự tử thì các bạn xế và ôm nên cẩn thận, hi hi, đu theo cung bác này tổ chức có ngày bác hứng lên làm quả xuống đèo thì nguy to

ch1k3r
01-03-2013, 00:12
Bạn ơi mình ứ đẹp, ứ dẹo, là 1 tomboy chính hiệu, vấn đề này phải coi lại lead, làm ơn đừng soi ôm.vấn đề nghiêm túc mà, căn bản là lead đâu phải chỉ làm thế với mỗi mình mình.Bé tieuyeutinh cung the, hôm nay nhà bé không có mạng,mai bé sẽ comment phụ, bé còn giữ nhìu tin nhắn của lead, mình xóa sạch rùi bạn à.

ui leader này tướng tá còn thọ lắm, có tự 4 cũng sống dai lắm
mà mới đi về đã đt liên tục, giận dỗi, trách móc ôm thế này thì đa tình ghê gớm.
ai đã khiến leader hồn treo nơi topic sắp dính này thế?
chủ thớt up nốt ảnh ôm lên để tớ si mê theo leader có 1 0 2 này với

leader này nên sang noi.vn tổ chức mới phải chỗ

amasawa
01-03-2013, 00:23
nếu đúng theo lời kể trên thì quả thực ' hiểu sao " dị " ~` =))

ka_daubap
01-03-2013, 07:55
Người liên tục nói tự tử thì chả dám tự tử đâu, mà có tự tự roài thì cũng chả ai báo cho bạn biết được mà phải ăn năn. Cái kiều này chỉ giỏi nổ thôi, chặn điện thoại, ko nghe xem có dám ko. Với cái dạng nè thì nhìn thấy số là mắt tôi ko thấy, tai tôi ko nghe.

GNOL_TUT
01-03-2013, 08:01
Dự là sắp có topic: một leader phượt vừa tự tử vì tình :))
Ơ mà ôm cho tớ xin số nhỉ :D

ch1k3r
01-03-2013, 08:24
Hix, dĩ nhiên là tớ chặn số bạn à, có điều mình muốn cảnh báo các bạn khác, vì không chỉ 1 mình mình bị, tâm lý lead như vậy có ngày lôi cả đám xuống vực nếu bị mem nữ nào từ chối, haha.

tieuyeutinh
01-03-2013, 09:08
em cũng đi cung này, nên em xin tóm tắt nội dung như sau để mọi người nắm rõ tình hình.

em dk đi và thông báo sẽ ra huế trước rồi mới vào offline ở DN với mọi người. lần đầu lead gọi dt thông báo rất nhiệt tình, sau đó là nt nói chuyện, và cái sự quan tâm này làm em rất bực mình vì cứ 15p -30p là dt em bị bom tin nhắn hoắc đt, kiểu như tại sao em ko nghe máy? em đang làm j...( dù lúc đó em chưa gặp mặt lead)...đt lúc 3g sáng khóc lóc, van xin khi em thấy phiên và bảo sẽ ko vào DN đi cung này nữa, vì em hơi sợ sợ!

nhưng do có 6 người đi cung, em ko muốn phá cung nên đã vào DN. lúc đi với mọi người thì em thấy anh ấy bình thường, nên ăn khoai bỡ chắc mình dc tán thui :)) ( em đang nói sự thiệt suy nghĩ của em nha, bà con mà chém là em đạp ) . anh ấy mời em về nhà anh ấy, em bảo là em không thích vì không quen, anh lead đã tư ái một cách thái quá, nói em chê nhà anh ấy thế này tế kia..bla..trong khi e mà biết nhà anh ấy ntn em chết liền. rối lúc chở em đi trên đường cứ chào người này, nhà kia háo hức như - đây là bạn gái tui! (đây là snghi4 và cảm nhận ủa người bị hại )

từ khi offline xog, tụi em đi hội an, em cố tình đi theo 1 anh trong nhóm để tách riêng anh lead ra thì anh lead này tự kỉ, im một cách đán sợ và sau đó đòi bỏ cung, trên đường về DN lúc đó tấm 10g tối, anh lead vào mua 3 lon bia vừa uống vừa chạy? ---> an toàn của bạn đồng hành ở đâu? cái yên có chút xíu mà anh lead ko có to để mà phải ngồi tuốt luốt đàng sau, 2 tay với tay lái rồi bảo em là ôm đi. ko ôm là té ~~! ( đi hội an 4 người, 1 xế chở chị tiên nên em phải bị wa ngồi v lead)

tối đó em có nói chuyện v c.tiên là nên cẩn thận, nhưng hok dám nói rõ là cẩn thận cái gì ( em sợ mình đánh giá sai người ta, sợ mình hấp tấp và nghĩ xấu về anh lead vì lúc có đông ngươi anh ấy ko làm gì quá đáng).

về đến ks, phòng 150k/ phòng đơn, phòng đôi là 300k, nhóm 4 người, 2 nam 2 nữ, theo em thì nếu giá như vậy thì có thể mướn 2 phòng cho tiện vì chi phí = nhau, nhưng anh lead đòi 1 phòng thôi, hên là người ta hết phòng đôi :))

em quyết định ngày mai ra huế sẽ nhảy xuống, vì cảm thấy ko yên tâm với anh này, không phải vì em nghi ngờ về nhân cách và thái độ ủa anh ấy , chuyện của e ko bi đát bằng của chị tiên, chỉ là lúc đó em ko tin vào trách nhiệm và tinh thần ủa anh này, khi cứ 1 chút xíu là anh ấy dùng hoàn cảnh ra để đánh vào lòng thương cảm của chị em phụ nữ, em biết anh ấy vừa trải qua tai nạn, nhưng đi phượt để thoải mái, vui vẻ và giải strees anh lead toan khóc lóc, đòi bỏ cung này nọ, giận hờn thì im như cả thế giới có lỗi với ah ấy, nt thì " bé yêu bé yêu"....thiệt là mệt mỏi!

cách đây mấy ngày, anh ấy có đt cho em vừa khóc vừa rên rỉ, nói gì mà đi bộ xe đụng, muốn dt cho c tiên, rồi thì 10p sau đt nói sắp chết, 5p sau đt nói là ko muốn sông', nt tự tử, 1 nắm thuốc nổ kết thúc...lúc đó em mới bik chị tiên cũng bị giống như e, nhưng chị ấy còn cả 1 khúc sau chưa kể

sáng hum wa thì anh ấy pm fb của em nói xe gãy đôi, nằm viện 3 ngày...tự tử 3 lần....em ko biết và ko hiểu đi bộ bị xe đụng liên quan gì tới cái xe gãy đôi???

em xin lỗi c vì ko nghĩ anh lead sẽ quá đáng như vậy, em thấy sai xót ở chỗ em ko nói v c.tiên , và vì ko muốn các bạn nữ khac bị như chị tiên, tụi em mới viết bài này.

anh vân đã rất nhiệt tình và các cung đi trc ko có chuyện này, em hỏi bạn em thì bạn em bảo thế nhưg bạn e cũng có 1 time anh dt liên tục, năm rồi em biết là anh trải qua rất nhiều chuyện ko may, nhưng ko có nghĩa anh đổ thừa ại hoàn cảnh nên anh đc phép làm như thế, đừng lấy khó khăn và đừng vì sự tự ti của anh mà đổ lên những bạ đồng hành, tụi em muốn chia sẽ với anh, muốn tôn rọng anh nhưng anh ko tôn trọng bản thân anh, hành vi của anh khiến tụi em cảm thấy quá đáng sợ và thất vọng. vậy thì tụi em phải ntn mới phải đây?

taophuongtao
01-03-2013, 09:13
Ôi.......... cung mới này hủy rồi các chị ạ

Hai_Govap
01-03-2013, 09:14
Ô mai gót, Leader này phước lớn mạng lớn nè, anh ý tự tử như cơm bữa mà chẳng sao, hôm nào nhờ anh ý làm quả lao xuống vực rồi chụp hình pót lên cho mọi người xem chơi =))

ch1k3r
01-03-2013, 09:23
Sự việc lần này, mình rút ra kinh nghiệm vì bé na có biết mà không thông báo rõ với mình để chuẩn bị tâm lý, nên mình mới quyết định public, lỡ sau này ai vẫn muốn đi thì mình khỏi áy náy.Với lại khi đi đoàn đông và đoàn nhỏ cũng khác nhau, nên cẩn thận nhiều phía nha các phượt tử.Mình sẽ vẫn đi phượt, không vì 1 người mà bỏ, nhưng mình sẽ cẩn thận hơn rất nhiều sau này

Ryofuu
01-03-2013, 09:29
Lead là người phải tạo được tâm lý thoải mái, an toàn đối với những người trong đoàn. Nghe chuyện mấy bạn kể chắc phải liệt anh này vào danh sách đen để cảnh báo cho mọi người, chứ nếu không tán được mấy bạn nữ, quay ra tán mấy anh trai thì chết :D.

nguoihamvui
01-03-2013, 10:03
Dzui quá,hehe.

locnguyenlv
01-03-2013, 10:08
Đề nghị các bạn cho 2 bạn nữ này vào danh sách hạn chế, không nên cho tham gia bất kỳ chuyến đi nào. Chính vì 2 bạn dễ thương quá sẽ làm Lead tự tử. Lần đầu tiên thấy một bạn trên Phượt bệnh nặng thiệt.

ch1k3r
01-03-2013, 10:14
anh chọc e hoài nha

Đề nghị các bạn cho 2 bạn nữ này vào danh sách hạn chế, không nên cho tham gia bất kỳ chuyến đi nào. Chính vì 2 bạn dễ thương quá sẽ làm Lead tự tử. Lần đầu tiên thấy một bạn trên Phượt bệnh nặng thiệt.

tungphamhp90
01-03-2013, 10:15
Mình chúa ghét mấy chuyện này nên xin phẻp up ảnh của anh ấy lên nhé

bác lead này trông hãm quá =)) nếu đúng như những gì bạn top nói thì mod nên bắt tay vào xử lý thôi :D

tieuyeutinh
01-03-2013, 10:23

(_'_) anh khen thì em nhận nha :))

nói chứ vấn đề là xấu hay đẹp gì cũng bị khùng bố, nên cứ giống cái là cẩn thân, tụi em chỉ muốn nói zay. :)

tungphamhp90
01-03-2013, 10:23
em cũng đi cung này, nên em xin tóm tắt nội dung như sau để mọi người nắm rõ tình hình.

em dk đi và thông báo sẽ ra huế trước rồi mới vào offline ở DN với mọi người. lần đầu lead gọi dt thông báo rất nhiệt tình, sau đó là nt nói chuyện, và cái sự quan tâm này làm em rất bực mình vì cứ 15p -30p là dt em bị bom tin nhắn hoắc đt, kiểu như tại sao em ko nghe máy? em đang làm j...( dù lúc đó em chưa gặp mặt lead)...đt lúc 3g sáng khóc lóc, van xin khi em thấy phiên và bảo sẽ ko vào DN đi cung này nữa, vì em hơi sợ sợ!

nhưng do có 6 người đi cung, em ko muốn phá cung nên đã vào DN. lúc đi với mọi người thì em thấy anh ấy bình thường, nên ăn khoai bỡ chắc mình dc tán thui :)) ( em đang nói sự thiệt suy nghĩ của em nha, bà con mà chém là em đạp ) . anh ấy mời em về nhà anh ấy, em bảo là em không thích vì không quen, anh lead đã tư ái một cách thái quá, nói em chê nhà anh ấy thế này tế kia..bla..trong khi e mà biết nhà anh ấy ntn em chết liền. rối lúc chở em đi trên đường cứ chào người này, nhà kia háo hức như - đây là bạn gái tui! (đây là snghi4 và cảm nhận ủa người bị hại )

từ khi offline xog, tụi em đi hội an, em cố tình đi theo 1 anh trong nhóm để tách riêng anh lead ra thì anh lead này tự kỉ, im một cách đán sợ và sau đó đòi bỏ cung, trên đường về DN lúc đó tấm 10g tối, anh lead vào mua 3 lon bia vừa uống vừa chạy? ---> an toàn của bạn đồng hành ở đâu? cái yên có chút xíu mà anh lead ko có to để mà phải ngồi tuốt luốt đàng sau, 2 tay với tay lái rồi bảo em là ôm đi. ko ôm là té ~~! ( đi hội an 4 người, 1 xế chở chị tiên nên em phải bị wa ngồi v lead)

tối đó em có nói chuyện v c.tiên là nên cẩn thận, nhưng hok dám nói rõ là cẩn thận cái gì ( em sợ mình đánh giá sai người ta, sợ mình hấp tấp và nghĩ xấu về anh lead vì lúc có đông ngươi anh ấy ko làm gì quá đáng).

về đến ks, phòng 150k/ phòng đơn, phòng đôi là 300k, nhóm 4 người, 2 nam 2 nữ, theo em thì nếu giá như vậy thì có thể mướn 2 phòng cho tiện vì chi phí = nhau, nhưng anh lead đòi 1 phòng thôi, hên là người ta hết phòng đôi :))

em quyết định ngày mai ra huế sẽ nhảy xuống, vì cảm thấy ko yên tâm với anh này, không phải vì em nghi ngờ về nhân cách và thái độ ủa anh ấy , chuyện của e ko bi đát bằng của chị tiên, chỉ là lúc đó em ko tin vào trách nhiệm và tinh thần ủa anh này, khi cứ 1 chút xíu là anh ấy dùng hoàn cảnh ra để đánh vào lòng thương cảm của chị em phụ nữ, em biết anh ấy vừa trải qua tai nạn, nhưng đi phượt để thoải mái, vui vẻ và giải strees anh lead toan khóc lóc, đòi bỏ cung này nọ, giận hờn thì im như cả thế giới có lỗi với ah ấy, nt thì " bé yêu bé yêu"....thiệt là mệt mỏi!

cách đây mấy ngày, anh ấy có đt cho em vừa khóc vừa rên rỉ, nói gì mà đi bộ xe đụng, muốn dt cho c tiên, rồi thì 10p sau đt nói sắp chết, 5p sau đt nói là ko muốn sông', nt tự tử, 1 nắm thuốc nổ kết thúc...lúc đó em mới bik chị tiên cũng bị giống như e, nhưng chị ấy còn cả 1 khúc sau chưa kể

sáng hum wa thì anh ấy pm fb của em nói xe gãy đôi, nằm viện 3 ngày...tự tử 3 lần....em ko biết và ko hiểu đi bộ bị xe đụng liên quan gì tới cái xe gãy đôi???

em xin lỗi c vì ko nghĩ anh lead sẽ quá đáng như vậy, em thấy sai xót ở chỗ em ko nói v c.tiên , và vì ko muốn các bạn nữ khac bị như chị tiên, tụi em mới viết bài này.

anh vân đã rất nhiệt tình và các cung đi trc ko có chuyện này, em hỏi bạn em thì bạn em bảo thế nhưg bạn e cũng có 1 time anh dt liên tục, năm rồi em biết là anh trải qua rất nhiều chuyện ko may, nhưng ko có nghĩa anh đổ thừa ại hoàn cảnh nên anh đc phép làm như thế, đừng lấy khó khăn và đừng vì sự tự ti của anh mà đổ lên những bạ đồng hành, tụi em muốn chia sẽ với anh, muốn tôn rọng anh nhưng anh ko tôn trọng bản thân anh, hành vi của anh khiến tụi em cảm thấy quá đáng sợ và thất vọng. vậy thì tụi em phải ntn mới phải đây?
Bác lead này kno lắm ko may gặp mấy c e nhà cáo :D

ch1k3r
01-03-2013, 10:31
Không phải cáo, chỉ là liều thui

thinhduyquach
01-03-2013, 10:41
Tội nghiệp mấy bạn nữ quá hà - Người hiền như mấy bạn hay gặp mấy cái này . Người ác như mình nằm mơ cũng không thấy . Ông này mà gặp mình hay bạn mình là '' quất '' ổng luôn rồi .
Chơi vậy mới chơi chứ :D

locnguyenlv
01-03-2013, 10:50
Bác lead này kno lắm ko may gặp mấy c e nhà cáo :D

Bạn này sinh năm 90 nên phát biểu hơi trẻ trâu nhỉ. Phải thẳng tay như vậy mới lòi mặt của hắn ra. Hay bạn cũng từng giở trò giống như ông này nên mới gọi 02 bạn này là cáo?

tieuyeutinh
01-03-2013, 10:56
anh ơi :( e cũng sinh năm 90, em khẳng định e ko trẻ trâu :help

hehe, mỗi ng 1 cảm nhận, có lẽ bạn đó thấy bt ^^, còn với con gái tụi em thì thấy bất thường thui, nói túm lại, ai hiểu thì hiểu, ai hok hiểu thì thôi. ^^ stop here cho khỏe !

tungphamhp90
01-03-2013, 11:08
Bạn này sinh năm 90 nên phát biểu hơi trẻ trâu nhỉ. Phải thẳng tay như vậy mới lòi mặt của hắn ra. Hay bạn cũng từng giở trò giống như ông này nên mới gọi 02 bạn này là cáo?
suy cho cùng bác lead cũng là n, cũng là đàn ông - mà đàn ông thì ai chả vậy :)) b thanh cao quá :D Đùa chút, nên đưa b lead kia vào black list

locnguyenlv
01-03-2013, 11:18
suy cho cùng bác lead cũng là n, cũng là đàn ông - mà đàn ông thì ai chả vậy :)) b thanh cao quá :D Đùa chút, nên đưa b lead kia vào black list

Cậu nói sai rồi nhé. Loại đàn ông như vậy qua các diễn đàn khác mà chơi. Đây là diễn đàn dành cho người yêu du lịch. Nếu có tình cảm phát sinh trên chuyến đi đó là bình thường. Nhưng bản thân hắn là Lead của một chuyến đi, hắn làm như vậy với cả 02 bạn nữ mà cho là bình thường à? Hay tổ chức chuyến đi chỉ là lý do để tìm kiếm đối tượng thực hiện mục đích?

trung.vo3010
01-03-2013, 11:44
Từ chuyện này, hy vọng sau này các mem, đặc biệt là mem nữ nên lực chọn và tìm hiểu kỹ các cung và Leader của các bạn. Trd9u77o7ng2 cũng nên có các biện pháp gì đó tự bảo vệ mình luuôn nha. Leader được đề cập thì vào mà thanh minh, thanh nga với mọi người đi

BillMartin
01-03-2013, 12:00
Mềnh đi phượt cũng dập dòm ôm nào dễ thương nhưng dập dòm thôi chứ ko kiểu hỏi ôm: " yêu a đi or a lao xuống vực, vách đá luôn "
hehehhehe

tungphamhp90
01-03-2013, 12:08
Mềnh đi phượt cũng dập dòm ôm nào dễ thương nhưng dập dòm thôi chứ ko kiểu hỏi ôm: " yêu a đi or a lao xuống vực, vách đá luôn "
hehehhehe

hehe giống m, nhưng ít nhất ôm đó phải bật đèn xanh cơ :D chứ kiểu như bác kia thì e chịu

taophuongtao
01-03-2013, 12:20
Mình xấu thế này, xế nào cũng chê, thế nên chả bị sao cả ^^

ch1k3r
01-03-2013, 12:39
Hix đi phượt mà toàn thế thì mất vui.đâu có đi kím chồng mà chọn zí lựa.hòa đồng thôi chứ.
Mình xấu thế này, xế nào cũng chê, thế nên chả bị sao cả ^^

caonguyendom
01-03-2013, 12:44
Nếu mình đi với anh ấy mình sẽ sẵn sàng cống hiến vì tình yêu Leader.

Lamnd
01-03-2013, 14:02
Đời có lắm chuyện bi hài...
Bác Leader hãy bình tâm mà giải quyết đầu đuôi trọn vẹn với đoàn đi nhé :)

nguyen_son0937
01-03-2013, 14:13
Lâu lâu vô lại thấy phượt lúc này có quái kiệt này độc quá. thuộc dạng quốc bảo của vn lun. hi

transon_travel
01-03-2013, 14:32
Trong mơ em cũng không ngờ có chuyện này, " lít đơ " chuẩn mực!

solix
01-03-2013, 14:49
Đọc mà buồn cười cho bác lead, lộ liễu quá.

tuanngo
01-03-2013, 14:54
Chắc là tới tuổi lấy vợ rồi bị cha mẹ ép quá nên đâm khủng hoảng, kế đó gặp tai nạn (nếu đúng thế thì cũng tội), ... rồi vì duyên nghiệp đến nên các bạn mới cùng đi chung cung đường.

Nói phần nào thì do các bạn thấy leader "quảng cáo" cung đường hay quá + thấy "hứng" lên mà đi. Chứ nếu đúng ra, muốn tham gia phải tìm hiểu kỹ, nhất là về leader - mà trên phượt đã có những bài tham khảo rất bổ ích. Khi thấy leader không ổn thì -->stop. Anh ta đòi tự tử thì cứ cho tự tử, mình liên can gì?

Âu cũng là một bài học cho những lần sau.

Tớ thì đa số chỉ thích đi phượt một mình, lâu lâu có gấu theo. Đi theo đoàn thấy "mất tự do" nhiều thứ lắm (vì kế hoạch đâu phải của mình), trừ phi đoàn là người thân hay có độ tin cậy cao.

Vài lời thẳng thắn. Ai ném gì cứ ném (nhưng ném rồi thì nhớ định luật 3 của Newton nhé, hehe).

ch1k3r
01-03-2013, 14:58
Thì mình cũng tội nên mới chịu cho tới hum nay, đúng là mình mún đi cung này, và có hỏi 1 số bạn đi trc bảo ok mà. không phải không có hỏi.
Chắc là tới tuổi lấy vợ rồi bị cha mẹ ép quá nên đâm khủng hoảng, kế đó gặp tai nạn (nếu đúng thế thì cũng tội), ... rồi vì duyên nghiệp đến nên các bạn mới cùng đi chung cung đường.

Nói phần nào thì do các bạn thấy leader "quảng cáo" cung đường hay quá + thấy "hứng" lên mà đi. Chứ nếu đúng ra, muốn tham gia phải tìm hiểu kỹ, nhất là về leader - mà trên phượt đã có những bài tham khảo rất bổ ích. Khi thấy leader không ổn thì -->stop. Anh ta đòi tự tử thì cứ cho tự tử, mình liên can gì?

Âu cũng là một bài học cho những lần sau.

Tớ thì đa số chỉ thích đi phượt một mình, lâu lâu có gấu theo. Đi theo đoàn thấy "mất tự do" nhiều thứ lắm (vì kế hoạch đâu phải của mình), trừ phi đoàn là người thân hay có độ tin cậy cao.

Vài lời thẳng thắn. Ai ném gì cứ ném (nhưng ném rồi thì nhớ định luật 3 của Newton nhé, hehe).

diepnt88
01-03-2013, 15:57
Lead kiểu này lần đầu tiên mới thấy. Lần sau bạn nhớ tìm hiểu cẩn thận trước khi đăng ký đi, cái topic đi vào dịp Tết đó, mình thấy post lên nhiều lần rồi, nhưng ít người đăng ký quá, rồi cứ thấy post bài mới hoài.

tieuyeutinh
01-03-2013, 16:08
dạ, thật ra trc đó bạn em có đi chung cung v anh này, nói là hok có gì, nên em cũng yên tâm đi, tại đây là lần đầu em đi bên phượt. thật ra có lẽ sau này anh ấy bị ảnh hưởng tâm lý, cô đơn gì đó nên mới cái kiểu vồ vập như vậy. tụi em cũng chỉ muốn cảnh báo để các chị có dk đi cũng chuẩn bị tâm lý thôi, nếu ảnh hok có đăng cung mới thì tụi em cũng hok muốn nói rõ ra làm gì.

kuku
01-03-2013, 16:18
tình yêu sét đánh nào có lỗi lầm chi hả thớt =((

ch1k3r
01-03-2013, 16:25
Vì lead lập cung mới sau sự việc xảy ra chưa lâu,mình và tieuyeutinh lo ngại sẽ có chuyện không hay, nên không thể không public.Tuy vậy mình không có muốn làm căng sự việc lên mà chỉ là 1 lời cảnh báo vì sự an toàn cho mọi người đồng thời giúp mọi người suy xét kĩ cho tất cả các cung đường tham gia, không phải chỉ với mỗi lead này.Mọi người cũng đừng nặng lời hơn nữa với lead.Những việc anh ấy đã trãi qua, nếu đúng, thì sức người khó lòng mà gượng dây được.Mình cũng đã thông cảm hết mức để kìm chế phản ứng trong chuyện này.
Gửi A Vân, chuyện của a, tụi e là người ngoài, dù có nghe, cũng không giúp dc gì cho a cả, bản thân anh mới là người phải chịu đựng tất cả, mong anh bình tĩnh lại mà kiểm soát lại hành vi của mình.Trước khi đi, e có xem 1 vài hoạt động từ thiện của a, cũng như việc trên đường anh cũng có giúp đỡ người đi đường, e tin là a không phải người xấu.Coi như đầu năm xui xẻo đi nha.
Sự việc nên đóng lại tại đây.Mình end topic nha mọi người, đừng comment nữa, ai đọc thì đọc thui.

loanmel
01-03-2013, 16:29
Mình nghĩ các mem mới tham gia Phượt tốt nhất chọn Leader có nhiều kinh nghiệm, và uy tín trên phượt không nên chọn các Leader mới lập nick đã lập cung hay ít bài tham gia ( không hẳn mới mà không có kinh nghiệm nhưng người đó chắc hẳn là thành viên mới và không được biết nhiều trên phượt ) hoặc các bạn đi theo cung mà bạn của các bạn giới thiệu (biết về Leader đó) để đảm bảo an toàn cho mình thôi. Mình đã từng làm Leader nhiều cung đường giờ bọn mình cũng làm nhóm riêng và tự tổ chức đi với nhau ,mình cũng là nữ nên vấn đề đó mình hiểu, rất thông cảm với chủ thớt.

ch1k3r
02-03-2013, 00:28
Mọi người đừng đùa, m suy nghĩ kĩ mới đăng bài.không phải làm trò cười đâu. Lời cảnh báo nếu hok có giá trị thì mod làm ơn xóa hộ m nhé

natra35
02-03-2013, 08:14
Mình là người đi cung này . Người ở giữa không binh ai và xin mạn phép có ý kiến nho nhỏ:
1.Nếu đúng như những lời bạn nói về Mr Vân (nhắn tin, điện thoại..) thì thay mặt những người Đà Nẵng thực thực sr vì những hành động đó.
2.Mong các bạn cung cấp thêm những bằng chứng về những hành động này (post hình) chứ không phải post hình Lead lên là xong và nói tùm lum những chuyện này (đôi khi nếu ko có mà như vậy thì không được).
Một lần nữa dù sao chuyến đi cung này cũng mang nhiều điều thú vị & học hỏi được nhiều cái mới Nếu trong quá trình đi có phát sinh 1 số mâu thuẩn hãy bỏ cho nhau và cùng nhau góp ý thông qua đt trực tiếp chứ post kiểu này cũng ảnh hưởng đến nhiều cái.
Thân chào

ch1k3r
02-03-2013, 08:32
Cung này đi có 5 người thôi, e có thể biết a là ai không, vì nick lạ quá.Bé tieuyeutinh còn giữ đầy đủ tin nhắn, a là người trong cung, e có thể gửi trực tiếp cho a để kiểm chứng, còn nếu public thêm cái đó nữa, thì có tốt hay không, mọi chuyện đã quá lùm xùm. A có thể tin có thể không.Và comment ở đây có ít nhất 3 người có thể kiểm chứng thông tin, e không rỗi hơi mà dựng chuyện,
Mình là người đi cung này . Người ở giữa không binh ai và xin mạn phép có ý kiến nho nhỏ:
1.Nếu đúng như những lời bạn nói về Mr Vân (nhắn tin, điện thoại..) thì thay mặt những người Đà Nẵng thực thực sr vì những hành động đó.
2.Mong các bạn cung cấp thêm những bằng chứng về những hành động này (post hình) chứ không phải post hình Lead lên là xong và nói tùm lum những chuyện này (đôi khi nếu ko có mà như vậy thì không được).
Một lần nữa dù sao chuyến đi cung này cũng mang nhiều điều thú vị & học hỏi được nhiều cái mới Nếu trong quá trình đi có phát sinh 1 số mâu thuẩn hãy bỏ cho nhau và cùng nhau góp ý thông qua đt trực tiếp chứ post kiểu này cũng ảnh hưởng đến nhiều cái.
Thân chào

locnguyenlv
02-03-2013, 08:48
Thân chào

Mời bạn Lead Nguyễn Hải Vân vào là biết ngay mà. Còn nt hỏi người ta post bài vậy làm gì chứng tỏ có vô xem rồi.

Hai_Govap
02-03-2013, 08:54
Thân chào

Natra35 - Hai Van Nguyen: chiêu Kim thiền thoát xác chăng? Hay đang cố gắng lấy lại danh dự cho đồng hương?

CVN
02-03-2013, 09:09
Tôi đồng ý với ý kiến của bạn chủ topic. Thông tin phản ánh về sự việc đã được nêu ra đầy đủ, bạn chủ topic cũng không có việc gì cần truy cứu bạn leader và yêu cầu bạn leader phải giải thích. Vì vậy topic nên được đóng lại để tránh các comment không cần thiết. Bạn nào có thông tin thêm vẫn có thể PM trực tiếp cho tôi để tôi mở lại topic cho bạn post.

Topic sẽ tiếp tục được dính thêm một thời gian nữa để cung cấp thêm một kinh nghiệm chọn lựa bạn phượt, nhất là chọn lựa leader.

BĐH cũng đang cân nhắc về việc đặt ra một số yêu cầu đối với thành viên được quyền mở topic tìm bạn đồng hành và làm leader. Tuy nhiên, chính sự tỉnh táo của các bạn và thái độ chia sẻ của các bạn khi tham gia một chuyến phượt mới là điều quyết định đến sự thành công và an toàn của chuyến đi đối với bản thân các bạn!

Hãy là một phượt tử thông thái và biết chia sẻ!