PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Trang web du học sinh giúp đỡ nhau chỗ ở khi đi phượt

ffer
27-02-2013, 21:24
Chào các bạn, cách đây 6-7 tháng có đọc 1 bài báo về trang web du học sinh VN ở các nước khi di du lịch bụi thường hay lên trang này để tìm nhà ở trong vài ngày. Kiểu như giúp dỡ nhau chỗ ăn ở khi đến các thành phố khác nhau. Mình quên mất tên trang web là gì, có ai biết chỉ giùm mình với nhé, cám ơn nhìu :D.

Mình hiện đang ở Đức, khoảng cuối tháng 4 sẽ đi Moscow vài hôm. Xem giá phòng các thứ rồi, thấy cũng okay, nhưng muốn tìm 1 bạn sinh viên nào đó để ở cùng, vừa có cảm giác an toàn vừa được "chỉ giáo" nên đi đâu, chỗ nào, giờ nào... như vậy thấy yên tâm hơn. :D Ngoài ra cũng tiết kiệm được 1 ít chi phí, dù sao ở với các bạn sinh viên thì cũng rẻ hơn ở khách sạn hoặc nhà nghỉ ở ngoài rồi :). Vậy ai có thể "chứa chấp" mình hoặc biết chỗ nào có thể ở dược thì liên lạc với mình [email protected] nhé.

Bonne
10-03-2013, 14:04
Cái này dễ mà, bạn lên couchsurfing.com đăng kí 1 tk, rồi tìm tp mà bạn sẽ đến. Có rất nhiều hosters sẵn sàng cho bạn ngủ nhờ trên sofa hoặc giường của họ. Bạn chỉ cần gửi cho họ 1 tin nhắn giới thiệu rõ về mình là ok. Đa số dân trên cf rất thân thiện và yêu du lịch