PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mọi người giúp đỡ tư vấn về plan du lịch Pháp, Ý, TBN tháng 7 / 2013

trungthym
27-02-2013, 13:21
Em xin chào cả nhà,
chả là đợt hè này, anh e tốt nghiệp thạc sỹ ở Pháp nên em cùng mấy ng` bạn của anh e ( 2 ở VN, 1 ở Glasgow, 1 ở Berne ) có định sang Pháp chơi và đi TBN, Ý luôn ạ.
1) kế hoạch đi lại ntn ạ :
4/7 đến Paris, visiter Paris 2,3 ngày
8/7 đi tàu xuống Nice, đi Cannes, Monaco ( thuê ks ở Nice 2 đêm vì anh em bảo ở Cannes và Monaco thì ks đắt )
10/7: từ Nice đi Barcelona ( có lẽ là đi máy bay )
12/7: từ Barce đi Madrid ( mọi người có thể tư vấn cho e là nên đi mb hay tàu ko ạ, e xem vé mb cũng phải 70e )
14/7:từ Madrid đi Rome ( đi mb ạ )
16/7: từ Rome bọn em định đi Florence: chặng này đi bằng gì ạ ?
18/7: từ Florence về Paris thì bọn em đi máy bay ạ

2) về nơi ở: mọi ng` có tư vấn giúp em về việc chọn chỗ ở tại Barca, Madrid, Rome vs Florence được không ạ ? Bọn e đi tự túc hoàn toàn nên chỗ ở rẻ càng tốt ạ :D coi như chỉ cần chỗ để nghỉ chân thôi chứ ko quan trọng về độ tiện nghi đâu ạ ^^
Ở TBN thì bọn e muốn vào thăm 2 stadiums NouCamp, vs Bernabeu ạ. Em ko biết 2 sân đó có gần trung tâm không (nếu gần thì đi tham quan city cho tiện ạ )

Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ và hi vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ của anh/ chị / em ạ.

trungthym
01-03-2013, 09:45
Có anh/chị nào tư vấn giúp em được không ạ :)

pinkcrazy212
01-03-2013, 12:29
Xin lỗi bác chủ thớt , mình để ý các topic nội dung như chủ thớt các bác trên phuot này ít trả lời lắm bởi vì trên 4rum này nhiều người trả lời các câu hỏi hay vấn đề tương tự lắm rồi . Nói thật với bác mình thì máy bay còn chưa đi bao h nói j đi tây đi tàu , mình cũng lên kế hoạch đi chơi 1 chuyến nhưng chả cần ai tư vấn tư véo j . Bác vào google xem 2 cái sân bác thích nó ở đâu , xem trên map có gần trung tâm không là xong , ở thì vào booking.com mà tìm phòng , nó có giá đầy đủ và xem trên bản đồ là có tiện đường không rồi quyết .
Đi từ Rome sang Florence thì trenitalia.it đặt trc 3 tháng hoặc 1 tháng có giá 19eu .
Từ Barce to Madrid vào google tìm : cheapest way Barce to Madrid xem các bạn tây tư vấn đi j rẻ nhất là ra.
Nói chung bạn chịu khó đánh vài chữ vào google là ra hết , trên booking các khách sạn nó có đánh giá của khách luôn , rất khách quan .
Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ .

trungthym
02-03-2013, 10:16
Em cảm ơn chị. :D e đi xa khỏi VN duy nhất là vài lần đi Sing, vì bố e dạy trường NTU nên chỗ ở bên đó ko lo nên cũng chưa có kinh nghiệm j nhiều ạ :)
Merci pour ton aide ^^

kelly_T
02-03-2013, 10:58
em cảm ơn chị. :D e đi xa khỏi VN duy nhất là vài lần đi Sing, vì bố e dạy trường NTU nên chỗ ở bên đó ko lo nên cũng chưa có kinh nghiệm j nhiều ạ :)
Merci pour ton aide ^^

Bạn ơi, bạn phải tự tin lên, đi du lịch ko khó chút nào cả, trên mạng thông tin rất nhiều, bạn có nhiều thời gian thì sẽ chuẩn bị được chi tiết, hơn nữa các nơi bạn đến đều là nc lớn, t/p hiện đại, tiện nghi. Giao thông hiện đại, thành phố du lịch nên các địa điểm tham quan thong tin trên mạng rất nhiều. Em tự lực được 1 lần thì sau nay đi em sẽ ko phải lo lắng nữa. 2 nữa là hcij thấy em nói là anh em học thạc sỹ ở Pháp mà, vậy thì mấy nc Châu Âu có j đáng ngại đâu.

trungthym
02-03-2013, 21:29
Vâng ạ, em cảm ơn chị:D 2 ae em chia nhau ra tìm rồi so sánh lại xem cái nào tiện và rẻ ạ :)

Bravemaen
22-03-2013, 00:48
Mình tư vấn cho bạn:
- Đoạn Barca - Madrid nên đi bus Alsa vùa tiện vì khoảng 1h có 1 chuyến nhưng tgian chạy hơi lâu 7h.
- Sân VD của Barca và Madrid đều nằm ngay trong tp, bạn nên đi bằng metro đến đó, chỉ xem bản đồ chọn cổng metro gần svd nhất mà thẳng tiến là sẽ đến nơi.

letrieuhai
03-04-2013, 00:47
Từ Rome đi Florence nên đi tàu, bạn có thể mua vé trước tại: italyrail.com