PDA

View Full Version : Các bác đến với Phuot.com (Vietdu) như thế nào ?

pvc
03-08-2007, 20:23
Mời các bác kể lại những kỷ niệm khó quên về lần đầu tiên đến với www.vietdu.com như thế nào nhé !

Lần đầu tiên em đọc bài viết giới thiệu về Website du lịch trên báo, có đoạn trích ảnh của bác windy và bác Anson trên Vietdu.com và Phươt.com nên em tò mò vào xem forum như thế nào và mê luôn.

Em cảm thấy thực sự vui vẻ và thoải mái khi được là một thành viên của một sân chơi thú vị như này.

Chúc Vietdu của chúng ta ngày càng đoàn kết và phát triển.

(beer) :L

trinity
03-08-2007, 23:11
Em nghe giang hồ đồn bèn rón rén ngó vào & bị sập cửa k ra được. :D

Pinkky
06-08-2007, 08:25
em tý toáy thế nào lại gõ ra cái chữ phuot.com thế nà vào ạ :D

langit
06-08-2007, 16:22
Trên www.tathy.com/thanglong có một topic giới thiệu diễn đàn này---> Tò mò
Chat với bác Anhminh lại được nghe giới thiệu lần nữa ---> Xông vào đăng ký cái nick
Nhưng nói chung những thứ hoài cổ này phải để vài năm nữa kể ra mới hay ho được

pvc
06-08-2007, 17:07
Còn mình thì bị rủ rê lôi kéo. À! hình như trong 1 buổi cafe & buôn chuyện với Đại Vương.
:D

Nam Bự
06-08-2007, 17:07
Trên www.tathy.com/thanglong có một topic giới thiệu diễn đàn này---> Tò mò
Chat với bác Anhminh lại được nghe giới thiệu lần nữa ---> Xông vào đăng ký cái nick
Nhưng nói chung những thứ hoài cổ này phải để vài năm nữa kể ra mới hay ho được

=)) =)) =)) Bác này có câu cuối nói hay quá=)) =)) Em thích cái kiểu nói này của bác=)) =))

Babel
06-08-2007, 21:25
Iem thì bị lão chuối dây lôi kéo ... :D

mailanthao
06-08-2007, 21:54
Em nghe giang hồ đồn bèn rón rén ngó vào & bị sập cửa k ra được. :D

Còn em thì hóng hớt theo chị này...ẹ ẹ
Thấy diễn đàn hay, nhiều người lớn tuổi...học hỏi được nhiều điều...

Kua
06-08-2007, 22:02
Em thì thấy ông nào đó bảo là ông cvn với cả vài ông nữa làm cái phượt này. Nghe nói thế nên em nhờ ông ấy làm cho quả nick hè hè...... Vào đây thỉnh thoảng chửi nhau với đại ka Sơn tinh trùng....
Ông Sơn đâu nhỉ? Mấy hôm nay mất tích.....

mailanthao
06-08-2007, 22:11
Em thì thấy ông nào đó bảo là ông cvn với cả vài ông nữa làm cái phượt này. Nghe nói thế nên em nhờ ông ấy làm cho quả nick hè hè...... Vào đây thỉnh thoảng chửi nhau với đại ka Sơn tinh trùng....
Ông Sơn đâu nhỉ? Mấy hôm nay mất tích.....

Tối qua em vừa thấy bác í lượn lờ bên 1000 câu hỏi về phượt...thấy còn doạ xẻo trym bác pvc...hô hô =))

vnvirus
07-08-2007, 08:54
Suốt ngày chuối dây đi bia bọt với em toàn nói chiện forum, em chả hiểu gì...mà không cho nói..chuối dây "giựn" không đi bia với em nữa ..hhehe..chìu bạn và bị dụ dỗ, lôi kéo em vào phượt để biết gì gọi là forum ...thế là dính luônhehe

linh cẩu
07-08-2007, 13:30
Bạn Susu đi chơi với tớ cứ một câu thơ vui thế này,nhật kí thế kia loạn cào cào... rồi cười hinh híc như dở hơi ấy...Tớ hỏi han mấy lần thì bạn ý phòi ra cái Phượt này,rồi dụ tớ vào xem thơ của bạn ý....Nick của tớ cũng nhờ bạn ý làm cho luôn....:shrug:

nagasawa
07-08-2007, 15:00
Đi du lịch một mình nhiểu cô đơn quá, thấy bảo lên đây kiếm được bạn đồng hành thế là từ đó biết Phươt...

Zorzo
07-08-2007, 17:52
Bác Hoàn BQ gọi điện cho em, bảo vào ngay. Em vào.

quang long
08-08-2007, 12:20
Em hay qua box Dulich bên ttvnol, tự dưng thấy mấy bác đi đâu hết, lang thang một lúc, click bừa một lúc thì thấy các bác tụ tập sang bên này. Toàn gương mặt... em đọc bài nhiều + xem nhiều ảnh rồi :))

thanhlongt87
08-08-2007, 14:36
Em thì coi trên forum box Du lịch của ttvnol.com thấy là lạ: phuot.com thía là vào.. ^^

pvc
08-08-2007, 21:10
Bác Sontt rủ rê mình vào đây xem cho vui, thế nào lại mê luôn.

:)

Anh Già
08-08-2007, 21:45
Em thì đang vào tathy chơi, tự nhiên thấy mợ RauDiepT đứng đường, cạnh cái mấy cột đèn đỏ :Dam , nhiệt tình mời chào bà con vào cái động VietDu này , thế là em bị dụ vào luôn !:LL :LL :LL

botram
09-08-2007, 17:22
em bị lão Minh già kéo bụp phát từ bên box du lịch của ttvnol sang đây. Lão còn hứa thăng chức cho em nữa, nhưng từ đầu đến giờ vẫn chung thuỷ với chức mõ vườn nhà F610, định bụng sẽ rình rình có hôm nào đấy vặt bài của lão. Nhưng lão thì là Pinoche rồi, bất khả xâm phạm suốt đời, có quyền giời thì không làm gì được lão ấy, nên đành chấp nhận canh vườn rau từ bấy đến nay.

hoangduc
09-08-2007, 17:32
Còn mình vào vì vợ để xem vợ nó viết cái gì, hay hay dở. Xem sự nổi danh của thiên hạ cùng với các ký ức, tâm trạng mà các giang hồ hảo hán tâm đắc, và cả tất cả những chuyện vớ vẩn, spam và đố kỵ thế nhỉ nếu kể nữa thì viết chả nổi. Thôi đành để vậy...:gun

Xe Lu
09-08-2007, 19:37
Nhà em thì được cô AntiTMAP túm cổ lôi từ ttvnol sang đây.
Mà ở đâu thì em cũng là thành viên hóng hớt & bám càng offline là chính (chẳng mấy khi viết bài) :D :LL :LL :LL

SonTT
09-08-2007, 20:27
Bác Sontt rủ rê mình vào đây xem cho vui, thế nào lại mê luôn.

:)

May la thang nao?? Ho ho ho

ocluoc
12-08-2007, 02:37
anh Nam Bự lôi kéo em vào đây ạ :D

banmaitoahuong
12-08-2007, 20:25
Anh Già cho xem chương trình đi chấm TQ. Đến lúc muốn xem chi tiết mà bị diễn đàn set giới hạn thành viên, cực chẳng đã phải làm một cái nick iemmei tới 9 lần mới thành công.
Hôm nay đăng nhập quên mất pass thôi đành xài cái mới toanh.
"banmaitoahuong" là nghĩa của tên thât.

begift
12-08-2007, 23:50
Em vào đây theo cái chữ ký của bác SơnTT.

hsbc
13-08-2007, 20:44
Em lại vô tình biết qua alexa...

pvc
13-08-2007, 20:45
Em lại vô tình biết qua alexa...

Lạ hén!
Bác kể cho em biết thêm về cái vô tình của bác được không?

(beer) (wait) :L

bluebloa
14-08-2007, 15:08
May la thang nao?? Ho ho ho

Bác sontt nói bậy quá :Dam :Dam :Dam :T :T :T =)) =)) =))

Giangduydat
16-08-2007, 01:47
Em thì biết Phươt.com từ hôm Photo.vn đi Thổ hà, bác Dũng"còi" ( DungTT ) nói hôm đó khai trương-khai mạc gì đó các ngài PHỌT :). Tiếc là mắc việc, không tham gia vụ hoành tráng đó được, hôm bác An"són" ghé chơi nhà, cho coi thử, dính liền à ! Ân hận!

thangtruong
19-08-2007, 02:48
Iem thì bị lão chuối dây lôi kéo ... :D

Còn em thì bị char MECH lôi kéo :D

Xin chào tất cả các anh, em là newbie xin đc chỉ giáo

Thân
ThangTruong

bad
19-08-2007, 10:34
E thì được chú Kua "mời" sang làm Admin, đăng ký nick Admin xong xuôi nhưng bác cvn lại không đồng ý nên... lại bắt em quay về nick bad :D
Bác cvn hình như thường trực 24/24 trên này thì phải :D

CVN
19-08-2007, 14:02
E thì được chú Kua "mời" sang làm Admin, đăng ký nick Admin xong xuôi nhưng bác cvn lại không đồng ý nên... lại bắt em quay về nick bad :D
Bác cvn hình như thường trực 24/24 trên này thì phải :D
Chắc là do chú hên, hay là... chú có nghĩ đến chuyện tình báo 2 mang ko???? :)) :))

arvil77
19-08-2007, 16:04
Đại Vương lôi Công chúa từ ttvn, OF rồi vào đây, sau đấy thì là lão Són

Đến thời điểm này thì 1 kẻ đã đi hẳn, kẻ kia thì đang loay hoay giữa ngã 3 đường (miệng nói là đã rời Phượt nhưng cứ có bài nào của Công Chúa là lại nhảy vào dèm pha công kích, lạ thật :)) )

kiem_sau
19-08-2007, 17:02
Em vào theo mật thư của bác Són. Vào một chập chả biết làm gì ngoài thơ thọt với bác Nhựa, bác MINA và một số em út khác.

SonTT
19-08-2007, 18:40
Em vào theo mật thư của bác Són. Vào một chập chả biết làm gì ngoài thơ thọt với bác Nhựa, bác MINA và một số em út khác.

Chán vật, nên đi sớm đi em ạ...:LL :LL :LL

bvc
20-08-2007, 00:34
Em thì bị thằng bạn tên là: Cường và tên đệm là: Đầm đến chơi và để lại dấu tích vương vãi của phượt.
(Hiện trên màn mobi thì có thể đọc là: Cuongdam=Cườngđầm=Cưỡngdâm=Cuồngdâm=...=)) )

cailaithayco
23-08-2007, 23:45
Trc em cũng chẳng quan tâm đến mấy "thằng hâm" tự hành xác làm giè ( sorry các bác ) nhưng sau em thấy đời thì ngắn mà ở nhà thì chán,nhu cầu đi chơi nổi lên nên em nhớ đến mấy "thằng hâm" hehe. Cũng tại hôm từ quê về trời mưa sấm chớp ầm ầm,đường quê tối om em lại thấy thích nên khoái kiểu đi của các bác,vào xem thế nào,hehe

thienson
28-05-2010, 16:09
Em thì trước đây cuộc sống e an bình lắm,nó nhẩn nha như lục bình trôi mải miết.Cứ cặm cụi kiếm ăn,thỉnh thoảng đú lên 1 mình 1 xe làm vài phát.Rồi bác Chaubaogia dzề ĐN rủ rê,lôi kéo em vào phọt phẹt.Hic,Phượt chả được mấy mà ngày nào cũng lọ mọ vào Phượt chém gió.Em mới tham gia vài tháng mà Spam từa lưa cái Phượt mình rồi,huhu...:D

minhmio
09-06-2010, 22:13
Tháng 4 năm 2009, em lang thang trên mạng tìm thông tin đi Phú Quốc, click chuột tới lui và chui tọt vào nhà phuot.com. Em đăng ký thành viên từ ngày 4.4.09 nhưng để nhà cửa mạng nhện không hà, mãi gần đây em mới viết lại. Cám ơn nhà phượt vì rất rất rất nhiều thông tin bổ ích (bổ toàn diện luôn ạ).

113_007
29-07-2010, 13:24
Năm 2008 trong 1 lần chat với bác Especen, bác ấy cứ luôn miệng phượt phượt. Chả biết phượt là cái gì, thế là bác ấy quăng cho cái trang này. Lúc ấy trên đây toàn các bác miền Bắc nên em không dám đăng ký nick chỉ lâu lâu dòm ngó thoai. :D

Mossa
29-07-2010, 18:35
Năm ngoái, nhờ Sàm Công Tử gởi cho đường link về mấy thông tin đỉ "bụi đời" của hắn. Rồi tạo nick, rồi ...bị "nghiện" luôn rồi! :D

SaveLove
30-07-2010, 13:34
ghi chữ Pù Luông lên google thế là nhìn thấy ạ
Ngày xưa đọc báo HHT cũng có nghe đến từ phượt này rồi mà nghĩ bụng "bọn này hâm bỏ mịe" giờ thì mình cũng hâm :))

Xu_iu
30-07-2010, 13:51
Chả nhớ google cái gì mà lại ra trang Phuot.com
Cũng bày đặt đăng ký nick cho oai, thấy topic Hà giang của Nhà Gà, thích quá.Bon chen, ném đá, ném gạch ầm ĩ
Giờ thì dính chặt với cái nhà Gà roài, không dứt ra được
Ngày nào cũng phải vào Phượt mấy lần mới chịu.:))

Schtroumpf
31-07-2010, 11:31
Em nghe giang hồ đồn đại về Phuot từ năm kia, có hay lang thang vào chơi, nhưng mà chỉ đọc bài thôi chứ ko đăng ký nick.
Năm ngoái, tình cờ xem cái ảnh của 1 bạn post về 1 chuyến đi, em ngờ ngợ! Hóa ra cả photographer, cả model trong ảnh và người viết bài đều là bạn bè của em cả! :D Thế là bon chen nhảy vào reg ngay cái nick để tiện ném đá! :))
Giờ thì chắc là nghiện mất rùi ạ! Hix!

homeless man
31-07-2010, 12:02
Mình thì chả biết phượt phiếc là gì, bạn bè cũng chẳng có ai ham hố phượt mà giới thiệu. Mít đặc=)).

Một hôm mò từ rừng về huyện đói thông tin lâu ngày mới mò vào đọc Vietnamnet.vn; Bỗng thấy trên đó có bài viết Phượt chỉ là trò nhảm, cãi nhau rất xôm tụ. Thế là tìm hiểu xem cái trò nhảm này như thế nào. Hóa ra, theo bài báo, mình chơi cái trò nhảm này từ bé đến giờ mà không biết, thế có bỏ bu người ta không:)):Dam.

Thế rồi reg nick. Lúc đó lang thang rừng rú. Hà Nội đối với mình chỉ là vùng sâu, vùng xa nên liều lấy tên homeless man bởi ít nhất cái tên cũng cho người khác biết mình giống đực hay cái để còn tiện ứng xử theo văn hóa phương Đông.

Lúc đầu thì chỉ bắt đầu với mấy bài chia sẻ cảnh giác trên đường phượt. Sau nhờ đọc bài Đi Lào của bác Ali-Mỳ và Câu chuyện rừng già của bạn Ong thấy thích quá bèn mon men thả hàng. Cũng chỉ là tắc cú chứ không có nhiều thời gian viết.

Vậy mà hôm nay, sau đúng 02 năm reg nick (31.07), mình có thêm nhiều chuyến đi, thêm nhiều bạn bè trên phượt. Mình còn bao nhiêu tư liệu thu thập khắp nơi mà không biết sẽ viết vào lúc nào.

Một đứa bạn bảo: mày tốn thời gian viết bài làm gì. Để thời gian mà chơi Chứng khoán, nhà đất chả hơn à? Sao cứ phải cặm cụi gõ gõ, nghĩ nghĩ, còn tra tài liệu, còn chuẩn thông tin...:T

Nhưng mà mỗi ngày không được vào Phượt thấy nhớ nhớ, bứt dứt thế nào. Thôi chết, mê phượt, yêu phượt mất rồi. Vì ở đó học được bao điều đâu phải là trò nhảm.

Nhân cháu lên 4, viết vài dòng tâm sự, chúc Ngôi nhà Phượt của chúng ta không ngừng phát triển với nhiều bài hay hơn nữa để những đứa nói phượt là nhảm phải sáng mắt ra(c):L.

kechantinh
01-08-2010, 17:28
Chúc ACE nhà Phượt luôn dồi dào sức khỏe và tiền bạc để Phượt nha......thích ACE lắm nhưng em ít có điều kiện đi cùng nên vào đây xem thôi

hungnt
04-08-2010, 16:09
^^ Xuất phát của em thì dài lắm, nhớ ko rõ :D
Hơn 1 năm trước, em lọ mọ lên bikervietnam để đọc bài viết về loại xe máy mà em đang đi. Thế rồi chợt nghĩ ra cái xe Minsk nên search tiếp, kết quả nằm trong Box Ô tô - Xe máy bên TTVNOL. Đọc các topic về Minsk trên TTVN thì gặp 1 cái nick: DuGia, bác ấy rất hay viết bài và giới thiệu là ở bên Box Du lịch. Thế là em nhảy sang Box Du lịch.
Vào đấy rồi thấy mê luôn, liên tục tìm và đọc bài của các "lão làng" bên đó. Rồi từ Blog của 1 trong các "lão làng" ấy, em thấy Phuot.com xuất hiện. Thời gian đầu chỉ vào để đọc bởi em ko đi nhiều. Nhưng rồi cũng cần phải hỏi thông tin tham khảo nên em đăng ký ngay 1 cái nick để ra vào.
Thèm đi quá :D

huytungxd
04-08-2010, 17:21
Em thì từ cuối năm 2009 mon men vào Box Du lịch trên TTVN đăng ký leo Fan. Lần đầu đi kiểu này nên đi hỏi thông tin chỗ anh Gúc thì ra Phuot.com thế là reg nick. Nhưng e cũng ít đi nên chẳng đóng góp được gì chỉ vào đọc bài và tìm thông tin là chính ( một phần e viết kém ngồi nghĩ mãi mới ra vài chữ nên cũng ngại post bài)

SonTT
04-08-2010, 17:25
Đại Vương lôi Công chúa từ ttvn, OF rồi vào đây, sau đấy thì là lão Són

Đến thời điểm này thì 1 kẻ đã đi hẳn, kẻ kia thì đang loay hoay giữa ngã 3 đường (miệng nói là đã rời Phượt nhưng cứ có bài nào của Công Chúa là lại nhảy vào dèm pha công kích, lạ thật
Chả nhẽ ĐV dèm pha CC??? Vô lý.

À, nhân thể. Giới thiệu với các bạn.
Mình cùng một số bạn khác lập ra Phượt đấy.
Hố hố hố.
Các bạn có dám tin hem

NP.Hideaway
04-08-2010, 17:34
Qua bạn bè thì em biết được Phuot.forum từ hơn 1 năm nay rồi, tuy nhiên cũng chỉ vào hóng hớt chứ không regnik. Dạo gần đây, bế tắc trong cuộc sống quá, hy vọng nhờ Phuot mà em sẽ tìm được cảm giác sống và vượt qua những khó khăn tâm lý hiện tại.(beer)

titibiti
04-08-2010, 22:26
04/9/2007 – biết đến Phượt. Em còn nhớ rất rõ ngày này, là vì hôm đó trở lại đi làm sau mấy ngày leo Fansipan. Anh đồng nghiệp đứng cách hai dãy bàn trông thấy em liền hỏi: “Phượt à? Phượt về à?”

Lần đầu tiên nghe thấy từ Phượt! Chẳng rõ là động từ, danh từ hay tính từ..chỉ biết là cái từ đó nghe lạ hoắc.. nghe buồn cười. Lơ ngơ hỏi lại anh đồng nghiệp:

- Phượt là gì ạ?
- Ơ, không biết Phượt à?
- Không ạ.
- Cứ vào Google đi. Gõ phượt chấm com là ra hết.…

Google..em gõ một mạch. Có cái “phượt chấm com” thật.

Cho tới giờ, em vẫn luôn thầm cảm ơn anh đồng nghiệp kia đã chỉ cho em đến một cái cánh cửa “lạ hoắc”, mà sau khi mở ra, em bị những bước chân, những tâm hồn của thế giới đó làm cho mê hoặc mất rồi.

Cảm ơn rất nhiều những chia sẻ cảm xúc của tất cả các bạn trên từng chặng đường.

lebalinh
09-08-2010, 14:29
cũng có thú chơi máy ảnh. lưới web linh tinh thế nào lại lạc vào trang này. hihi