PDA

View Full Version : Thung Nai ngày 29 - 30 tháng 05 (Đã chốt danh sách)

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 10:31
Hi cả nhà!
Tình hình là sau buổi op ép chốt danh sách tối hôm qua, sáng nay mình đã gọi điện cho Chú Duy ở Thung Nai. Chú ấy nói về tình hình trên ấy có vẻ ko khả thi lắm nên mình lập Topic này để cả nhà cùng bàn bạc.

Vấn đề là như thế này: Hiện nay, do việc ngăn đập làm thủy điện Sơn La nên hồ Hòa Bình đang ko dc cung cấp nước. Trung bình mỗi ngày mực nước hồ giảm 0.6m. Tính đến hôm nay mức nước đã giảm 9m so với bình thường. Hiện bậc xuống bến Thung Nai thuyền cũng ko cập bến dc do mực nước quá cạn.

vava
26-05-2010, 10:42
Ẹc, vậy thì có đi dc thuyền ko doping?

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 10:46
Thuyền thì đi dc! Nhưng sẽ hơi vất vả lúc lên và xuống thuyền. Hơn nữa nước cạn thì lên suối cũng vẩt vả.

Mình đi chủ yếu là để ngắm cảnh, ngắm mặt hồ trong xanh, nhưng h nước cạn nó đục ngàu (Thấy Chú Duy bảo thế)

Nhưng mà đã lên kế hoạch chuẩn bị rồi ko đi thì ko cam tâm :(

kesanruoi
26-05-2010, 10:47
Tui bận, các đồng chí cứ bàn nhá, alo cái là xách xe đi thôi hông ý kiền giề, theo số đông thôi...

rambo82
26-05-2010, 10:48
Đã quyết rồi, cứ đi cho vui:LL

ocbong
26-05-2010, 10:54
gà nhà mình đã quyết là đi :D, định đi chuyến nay coi như chơi bời nhưng thế có tí "bụi" lại hay ^o^

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 10:56
Theo EVN, “hiện tượng” nước không về hồ Hòa Bình trong 20 ngày liền (Kể từ ngày 8/05), là do phải chặn cống dẫn dòng để tích nước hồ Sơn La..

Cái này vừa đọc dc trên VNN hic hic. vậy là mình đi đúng đợt cạn nhất luôn

saokhothe
26-05-2010, 11:21
Theo EVN, “hiện tượng” nước không về hồ Hòa Bình trong 20 ngày liền (Kể từ ngày 8/05), là do phải chặn cống dẫn dòng để tích nước hồ Sơn La..

Cái này vừa đọc dc trên VNN hic hic. vậy là mình đi đúng đợt cạn nhất luôn

Mình và gấu vừa đi Thung Nai cuối tuần trước,nước rất cạn nhưng vẫn ok.các bạn có thể ghé thăm bảo tàng khong gian văn hóa mường của họa sỹ Vũ Đức Hiếu khi quay ra.Bảo tàng đó nằm trên đường tây tiến,cách ngã 3 chăm mát khoảng 2 km,đẹp và có thể ăn nghỉ trong bảo tàng

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 11:32
Nhưng vấn đề là mỗi ngày giảm 0.6m nước. Kể từ lúc bạn đi làm nước giảm thêm khoảng hơn 4m nữa. Mình cũng đang ko biết tính sao đây :(

huonggiangf1
26-05-2010, 11:34
Mình và gấu vừa đi Thung Nai cuối tuần trước,nước rất cạn nhưng vẫn ok.các bạn có thể ghé thăm bảo tàng khong gian văn hóa mường của họa sỹ Vũ Đức Hiếu khi quay ra.Bảo tàng đó nằm trên đường tây tiến,cách ngã 3 chăm mát khoảng 2 km,đẹp và có thể ăn nghỉ trong bảo tàng

Cái bảo tàng này nổi tiếng với tên Muong.vn nè. Mọi người có thể ghé vào đó trên đường đi, vì đường về mình sẽ đi đường khác mà.

quoc_tuan151
26-05-2010, 11:34
Hi cả nhà!
Tình hình là sau buổi op ép chốt danh sách tối hôm qua, sáng nay mình đã gọi điện cho Chú Duy ở Thung Nai. Chú ấy nói về tình hình trên ấy có vẻ ko khả thi lắm nên mình lập Topic này để cả nhà cùng bàn bạc.

Vấn đề là như thế này: Hiện nay, do việc ngăn đập làm thủy điện Sơn La nên hồ Hòa Bình đang ko dc cung cấp nước. Trung bình mỗi ngày mực nước hồ giảm 0.6m. Tính đến hôm nay mức nước đã giảm 9m so với bình thường. Hiện bậc xuống bến Thung Nai thuyền cũng ko cập bến dc do mực nước quá cạn.
Ăn chơi không sợ mưa rơi. mà Mưa rơi thì ta vẫn chơi!

noroyoko
26-05-2010, 11:39
Zời ơi, vậy là cái mộng tưởng chèo thuyền ra hồ ngắm trăng rằm thế là tan tành ..

Ý kiến của em là đi khi có nước vẫn sướng hơn.. Mờ mùa mưa thì đang đến roài... Dưng mờ nếu nhà mình quyết đi thì em vẫn xách balo lên đường :D

ocbong
26-05-2010, 11:44
Nhưng vấn đề là mỗi ngày giảm 0.6m nước. Kể từ lúc bạn đi làm nước giảm thêm khoảng hơn 4m nữa. Mình cũng đang ko biết tính sao đây :(

vậy chị alo lên đó hỏi nước cạn thế có đi thuyền ngắm trăng được ko? nếu được thì sao fai nghĩ heheh con vụ lội bùn chuyện nhỏ "gà đắp bùn" nướng là đặc sản đấy =))

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 11:46
Hi cả chuồng!

Mình biết là tất cả các bạn đều đã chuẩn bị tinh thần cho chuyển đi (Mình còn xin nghỉ t7 rồi cơ). Nhưng quả thực sau một hồi bàn bạn với những người đã đi, tìm lại mục đích chuyến đi là đi nghỉ ngơi ngắm hồ.
Mình chọn ngày đi đúng lúc nước cạn nhất, hồ xấu, đi lại vất vả, ko có trò gì, thậm chí cả chú Duy cũng gàn đừng đi. Mình tính như thế này: Hồ chỉ ko dc cung cấp nước trong 20 ngày, sau đó mọi việc trở lại bình thường. Vậy đoàn mình sẽ ko đi ngày 29 -30 tháng 05 nữa :((. Cố đấm ăn xôi cũng ko dc gì
Mọi người có thể hẹn nhau đi Thung Nai vào dịp khác. ( Chắc khoảng 2 tháng nữa khi nc hồ nhiều mình đi là ok)

Nhưng mà cái sự ăn chơi thì ko thể dừng lại được (bản chất ham chơi). Mình có mấy ý kiến như thế này

Một là: T7 mọi ng gặp nhau ăn uống đi hát hò, mình trả lại tiền
Hai là: Mình xuống Hải Phòng 2 ngày t7, Cn ăn chơi và thăm các gà Hải Phòng.
Ba là: Các bác cho ý kiến đi đâu đó gần gần để có thể đi xe máy 2 ngày :D

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 11:50
vậy chị alo lên đó hỏi nước cạn thế có đi thuyền ngắm trăng được ko? nếu được thì sao fai nghĩ heheh con vụ lội bùn chuyện nhỏ "gà đắp bùn" nướng là đặc sản đấy =))

Trăng sao cái gì nữa cô, nước nhiều, trong xanh phản chiều ánh trăng mới đẹp, chứ nc ít, đục ngàu thì .............. :((

momo
26-05-2010, 12:21
Nghe trên mạng, " Thung Nai mùa nước cạn" cũng rất đẹp, nhiều cái để xem mà

quoc_tuan151
26-05-2010, 12:47
Hi cả chuồng!

Mình biết là tất cả các bạn đều đã chuẩn bị tinh thần cho chuyển đi (Mình còn xin nghỉ t7 rồi cơ). Nhưng quả thực sau một hồi bàn bạn với những người đã đi, tìm lại mục đích chuyến đi là đi nghỉ ngơi ngắm hồ.
Mình chọn ngày đi đúng lúc nước cạn nhất, hồ xấu, đi lại vất vả, ko có trò gì, thậm chí cả chú Duy cũng gàn đừng đi. Mình tính như thế này: Hồ chỉ ko dc cung cấp nước trong 20 ngày, sau đó mọi việc trở lại bình thường. Vậy đoàn mình sẽ ko đi ngày 29 -30 tháng 05 nữa :((. Cố đấm ăn xôi cũng ko dc gì
Mọi người có thể hẹn nhau đi Thung Nai vào dịp khác. ( Chắc khoảng 2 tháng nữa khi nc hồ nhiều mình đi là ok)

Nhưng mà cái sự ăn chơi thì ko thể dừng lại được (bản chất ham chơi). Mình có mấy ý kiến như thế này

Một là: T7 mọi ng gặp nhau ăn uống đi hát hò, mình trả lại tiền
Hai là: Mình xuống Hải Phòng 2 ngày t7, Cn ăn chơi và thăm các gà Hải Phòng.
Ba là: Các bác cho ý kiến đi đâu đó gần gần để có thể đi xe máy 2 ngày :D
Thế lày là như thế lào???????????? Nghĩa nà không đi lữa? :((

wit_eyes
26-05-2010, 13:08
Sáng nay chú Duy chủ nhà hàng cối xay gió gọi điện cho mình nói đoàn nên hoãn lại vào dịp khác (chủ quán ko muốn khách có ấn tượng nhàm chán khi đến với Thung Nai), lí do là hồ đang bị cạn nước (thấp hơn 30m so với thông thường) và đang tiếp tục cạn
Rất tự hào được là 1 mem của đội gà máu nhưng mình nghĩ hãy chọn lấy điều tốt nhất nếu có thể lựa chọn ... còn khi đã quyết rồi thì ko kêu ca, ko ân hận dù có thế nào
Đoàn đi TN có 14 người, mình có ý kiến các bạn hãy vote bằng cách post thanks vào comment đầu topic của Huyền (lấy deadline là hết ngày mai đi để Huyền confirm sớm với chủ quán cối xay gió), nếu được trên 7 người thì lên đường, dưới thì hủy, ko phải bàn cãi nhiều
Have fun !

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 13:20
Sáng nay chú Duy chủ nhà hàng cối xay gió gọi điện cho mình nói đoàn nên hoãn lại vào dịp khác (chủ quán ko muốn khách có ấn tượng nhàm chán khi đến với Thung Nai), lí do là hồ đang bị cạn nước (thấp hơn 30m so với thông thường) và đang tiếp tục cạn
Rất tự hào được là 1 mem của đội gà máu nhưng mình nghĩ hãy chọn lấy điều tốt nhất nếu có thể lựa chọn ... còn khi đã quyết rồi thì ko kêu ca, ko ân hận dù có thế nào
Đoàn đi TN có 14 người, mình có ý kiến các bạn hãy vote bằng cách post thanks vào comment đầu topic của Huyền (lấy deadline là hết ngày mai đi để Huyền confirm sớm với chủ quán cối xay gió), nếu được trên 7 người thì lên đường, dưới thì hủy, ko phải bàn cãi nhiều
Have fun !
Mình cũng nghĩ vậy theo số đông!

Chốt đến hết 12h trưa ngày 27/05/2010. Nếu có trên 7 người Thanks thì mình sẽ gọi điện đặt và lên đường. Lấy theo ý kiến của số đông

ocbong
26-05-2010, 13:30
ngoài 1 là đi 2 là ở nhà ko có 3 là đi chỗ khác ah huhu :((

hoangbazen83
26-05-2010, 13:32
Theo a thế này nhé.đi chơi thì nhiều dịp,nhất là cuối tuần,nhưng đã đi là đàng hoàng,dù sao cũng mất tiền,mà lần này là đi chơi để xả stress.để nghỉ xả hơi,để hít thở không khí trong lành,để ngắm và để cảm nhận.giờ ko có nước cũng ko thể đi thuyền để dạo quanh hồ được,nước đục thì có gì mà để ngắm.mà đi chơi 95KM quá gần để có thể lúc nào mình thích là mình đi,a nói như thế ko phải ngáng bạc để mọi người ko đi,nhưng mỗi chuyến đi là cả 1 niềm vui.a muốn nó hoàn hảo và vui đến không quên được thôi.mọi người nghĩ lại nhé.ko đi thungnai được thì thứ 7 hoặc chủ nhật sẽ tổ chức idol GÀ,lần này mọi người cố gắng đi đầy đủ nhé.
@Haohao,ốc bông:đi học thứ 3,4,5,6 nên cuối tuần đừng bảo la bân nhé.hảo thì người yêu ở xa,ốc thì chưa có,nếu bận thì xem lại xem là có yêu đàn gà này ko nhé.
Kế hoạch đi chơi cuối tuần thay đổi thế nào thì e doping đưa lên nhé

namhgi
26-05-2010, 13:46
Thuyền lớn ko cập bến được thì cũng có thể đi thuyền nhỏ ra thuyền lớn, cái quan trọng là lên được thuyền lớn rồi thì có đạt được mục đích chuyến đi không thôi? A cũng ủng hộ ý kiến một là đi hai là không chứ ko nên có lựa chọn thứ ba và anh theo lựa chọn của số đông.

huonggiangf1
26-05-2010, 13:50
Em thấy vụ Gà Idol cũng hay đấy, mọi người để lui Thung Nai lại cũng hay mà, 1 tháng nữa là lại có trăng và lại có nước :)

namhgi
26-05-2010, 13:54
Em thấy vụ Gà Idol cũng hay đấy, mọi người để lui Thung Nai lại cũng hay mà, 1 tháng nữa là lại có trăng và lại có nước :)

Nhưng một tháng nữa là mùa mưa, thì làm gi có trăng mà ngắm với lại mùa mưa hay có lũ lắm.

u7-8715
26-05-2010, 13:55
Ủng hộ ý kiến cuối tuần tổ chức Gà Idol. Phượt là ý nghĩa cuộc sống và là mục tiêu lâu dài của cả chuồng nên hoãn cái sự sung sướng lại 1 chút cũng ko sao. Nếu đi thì chuyến này cũng thiếu quá nhiều gà nhà mình!

namhgi
26-05-2010, 14:04
Vậy thống nhất là HOÃN nhé, có đi mà ko đủ người và ko có khí thế sẽ không vui.

hoangbazen83
26-05-2010, 14:05
Ủng hộ ý kiến cuối tuần tổ chức Gà Idol. Phượt là ý nghĩa cuộc sống và là mục tiêu lâu dài của cả chuồng nên hoãn cái sự sung sướng lại 1 chút cũng ko sao. Nếu đi thì chuyến này cũng thiếu quá nhiều gà nhà mình!
Kiểu gì ông này cũng lại bị bác chito nhắc nhở về từ ngữ cho mà xem,hôm trước tôi cũng nói câu này bị bác ý nhắc ngay.
Như a NAM nói cũng hay,1 là đi 2 là ko,a NAM vẫn cứ lên hà nội nhé.a e mình đi chơi chém gió tí nào.
Mọi người cho ý kiến nhanh đi,để còn đặt chỗ đấy nhé.đi hay ko đi để còn gọi điện cho a DUY

L'coxt
26-05-2010, 14:11
Dear các Gà,
Theo dõi từ đầu topic, mình thấy nếu anh Duy đã cảnh báo nên hoãn chuyến đi lại thì mình nên hoãn lại đến 1 thời điểm phù hợp để thưởng thức Thung Nai được trọn vẹn hơn. Cá nhân mình hiểu đi Phượt thì ngoài việc "thích là nhích" còn có nghĩa là "có thể thay đổi linh hoạt cho phù hợp hoàn cảnh cụ thể". Mọi người tham khảo phuơng án đi Cát Bà 2 ngày xem, có thể thăm và rủ rê các Gà Hải Phòng đi cùng luôn. Thông tin du lịch Cát Bà ở đây cũng khá đầy đủ: https://www.phuot.vn/threads/7146-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-C%C3%A1t-B%C3%A0
Đó là ý kiến riêng của mình, còn lại cả đàn thích đi đâu, 2 anh em mình sẵn sàng nhích theo đó. Nơi nào, thời điểm nào cũng có cái hay riêng của nó cả, phỏng ạ?

ocbong
26-05-2010, 14:14
Vậy là thống nhất ta chơi ở HN fải ko các bác???? :((

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 14:22
Hic hic!

Bao nhiêu kế hoạch h tan tành hết..... :((. Em đi chết đây :((

Em đi bắt đền mấy ông ngăn cống thủy điện Sơn La đây :((

Em vote một phiếu đi Hải Phòng nhé!

Em là Em ko cam tâm ở nhà cuối tuần này đâu.

Mà đi xe máy luôn nhá :D

namhgi
26-05-2010, 14:23
a NAM vẫn cứ lên hà nội nhé.a e mình đi chơi chém gió tí nào.
Nếu không đi TN nữa thì 13/6 a mới xuống, lúc đó là xuống thi, nhưng sẽ đi sớm hơn một ngày để đi choi với hội Gà nhà ta.

ocbong
26-05-2010, 14:32
Hic hic!

Bao nhiêu kế hoạch h tan tành hết..... :((. Em đi chết đây :((

Em đi bắt đền mấy ông ngăn cống thủy điện Sơn La đây :((

Em vote một phiếu đi Hải Phòng nhé!

Em là Em ko cam tâm ở nhà cuối tuần này đâu.

Mà đi xe máy luôn nhá :D

e theo chân chị Huyền ko muốn ở nhà vì ko cam tâm, Doping định chơi Cát Bà hay Đồ Sơn :D

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 14:40
@ Anh Nam: Xế xuống là phải gọi ôm đấy nhé! Tình hình là mình còn chưa biết mặt xế :)

Tình hình các bác nhà mình cho ý kiến vụ làm gì cuối tuần này đi nào?

Idol hay là về HP nào?

Em là Em vote cái vụ HP nhé! Xuống TP hoa phượng đỏ đúng mùa phượng; đi thăm CON ĐƯỜNG TÌNH YÊU gà Trưởng và Em Phượng giới thiệu, chạy ra Đồ Sơn ăn Hải Sản :D

ocbong
26-05-2010, 15:03
Tình hình là thống nhất
1. Chúng ta quyết ko ở nhà ngồi , nhất định phải có hoạt động vui chơi :D
2. Đã thông qua 1 nên có 3 options được đưa ra để vote nè
No1. Hải Phòng thẳng tiến
No2. Gà Idol Show
No3. Công viên nước đê (cái này của momo e chỉ nói hộ, đc cái momo ít nói nhưng nói câu nào là gây shock câu đó :D )

hoangbazen83
26-05-2010, 15:46
Nếu ở nhà thì sẽ đi ăn lẩu băng truyền nhé(nhưng phải đặt trước 1 hôm nếu muốn ăn 110k/1 ng,ăn thoái mái ko bao giờ hết)sau đó đi Idol gà.a e vote nào,phieu ở đâu nhiều thì đi bên đấy hehehehe.cướp khách của 2 em doping và ốc luôn

vava
26-05-2010, 15:50
Bác gà chọi ko đi xa được nên thick vụ IDOL. Em mà ở nhà là em vote cho vụ Hải Phòng :d

u7-8715
26-05-2010, 15:52
Huhu, chỗ nào cũng thích, chỗ nào cũng hay cả :-S. Ước gì mình phân thân đc ra làm 3 :(. Thế cuối tuần đi HP thì vụ HP tháng 6 hủy hả cả nhà?

huonggiangf1
26-05-2010, 15:54
Nếu ở nhà thì sẽ đi ăn lẩu băng truyền nhé(nhưng phải đặt trước 1 hôm nếu muốn ăn 110k/1 ng,ăn thoái mái ko bao giờ hết)sau đó đi Idol gà.a e vote nào,phieu ở đâu nhiều thì đi bên đấy hehehehe.cướp khách của 2 em doping và ốc luôn

Lẩu Kichi hả anh? 110k/suất là đã có VAT chưa anh và có kèm đồ uống ga tươi như Pepsi hay 7up ko ạ? Ở đâu mà lại phải đặt trước ạ? Kichi em ăn ở nhiều nơi rồi nhưng thấy có mỗi ở Tăng Bạt Hổ là ngon nhất, đồ ăn phong phú đã dạng nhất thôi ạ. Hic em cái gì cũng thích thế này :(

vava
26-05-2010, 16:02
Nếu không đi TN nữa thì 13/6 a mới xuống, lúc đó là xuống thi, nhưng sẽ đi sớm hơn một ngày để đi choi với hội Gà nhà ta.

Bác Dom có cái avar đẹp thế :))
Có vẻ em không có duyên với bác nhể, 13/6 này chắc ko chém nhau với bác được rồi, ôi, huhu, chưa diện kiến bao giờ.
@f1: Em cũng thick kichi Tăng Bạt Hổ :D

nem_162
26-05-2010, 16:08
Huhu, chỗ nào cũng thích, chỗ nào cũng hay cả :-S. Ước gì mình phân thân đc ra làm 3 :(. Thế cuối tuần đi HP thì vụ HP tháng 6 hủy hả cả nhà?

Bố em nói có lí đấy! Thôi thì Chị Dopping với Gà Cô chuyển sang " Em ơi, Hà Nội phố " đi. Chứ tuần này mọi người mà về là em cũng sống dở chết dở đấy. hix

namhgi
26-05-2010, 16:23
Bác Dom có cái avar đẹp thế :))
Có vẻ em không có duyên với bác nhể, 13/6 này chắc ko chém nhau với bác được rồi, ôi, huhu, chưa diện kiến bao giờ.
Thế là vụ TN hủy thật rồi, thấy tiếc tiếc, có phải anh mâu thuẫn ko nhỉ?
Hôm đấy em đi đâu? bận người iu hả?

ocbong
26-05-2010, 16:28
e thì vẫn vote cho HP (đợt này đi HP chơi, T6 vẫn đi Bạch Long Vĩ bt :D)
còn về vụ kichi kichi Tăng Bặt Hổ là No.1 nhưng cuối tuần nhất là buổi tối chuồng fai đặt trước thật đó ko thì thành hươu cao cổ hết
Gà Idol Show huhuhh có vợ chồng bác Tuấn bít tại sao e hẻm thich món nè :((
@ALL: vote di nèo để còn đếm phiếu, riêng phiếu A.Tuấn tính 2 nha các gà :p

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 16:28
@ Phượng: Cô tu thế à?
Kêu Em ở nhà học bài, tu, ôn thi thế mà Topic nào cũng thấy, face book thì đủ mặt, chẹp chẹp, học hành đi chớ!
@ Anh Hoàng: Anh ko đi dc lại bắt bọn Em ở nhà ạ! hu hu!

@ Cả nhà Vote ý kiến đi, theo số đông mà ( Cái này như kiếu vận động tranh cử ấy) :D

vitquacquac
26-05-2010, 17:00
MÌnh vừa từ Thugn Nai về. Đang mùa nước cạn nên nước lòng hồ không được trong xanh lắm, việc di chuyển khó khăn hơn. Nhưng mọi thứ vẫn OK lắm.

L'coxt
26-05-2010, 17:01
Vote thì vote :D Hai anh em L'coxt vote đảo Cát Bà hoặc đảo nào đi được trong 2 ngày cũng ok, miễn là có trăng thanh, gió mát, có nước có non, có đồng bọn. Hì, lãng s mạn ...

huonggiangf1
26-05-2010, 17:04
Èo đi biển ngắm trăng, hic vote cho chị Hiền. hôm nọ em vừa có vụ đi biển ngắm sao băng :D

ocbong
26-05-2010, 17:09
Vote thì vote :D Hai anh em L'coxt vote đảo Cát Bà hoặc đảo nào đi được trong 2 ngày cũng ok, miễn là có trăng thanh, gió mát, có nước có non, có đồng bọn. Hì, lãng s mạn ...
Vậy là vote cho NO.1 HP thẳng tiến fai hem :x

ocbong
26-05-2010, 17:09
Vậy là vote cho NO.1 HP thẳng tiến fai hem :x

1 phieu hp nua nha :x

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 17:11
Èo đi biển ngắm trăng, hic vote cho chị Hiền. hôm nọ em vừa có vụ đi biển ngắm sao băng :D

Ke ke! Đã có 5 gà Vote cho vụ đi Biển kìa :D

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 17:29
MÌnh vừa từ Thugn Nai về. Đang mùa nước cạn nên nước lòng hồ không được trong xanh lắm, việc di chuyển khó khăn hơn. Nhưng mọi thứ vẫn OK lắm.

Vấn đề bạn ko đọc thông tin rồi! Nước càng ngày càng cạn, hôm bạn đi thì ko sao nhưng đến lúc mình đi thì có vấn đề đấy!

Nc giảm thêm hơn 4m nữa, hu hu!

Thanks bạn nhưng chắc để 1 2 tháng nữa, nước đẹpo, trăng sáng đi cho thích.

Với lại bọn tớ gần nên lúc nào đi cũng dc :D.

dungcmh
26-05-2010, 18:06
Gà thik tắm biển rồi :))
@ Phượng & Hưng: cho ý kiến đi nào gà đang lên kế hoạch đổ quân về HP đấy.

Phongvan2013
26-05-2010, 18:07
chủ đề hot đây, đến giờ này rồi toàn thấy mặt gà nhà mình trên diễn đàn. vote 1 phiếu ở Hà Nội. Tình hình đợt này phải chôn chân ở Hà Nội rồi không được đi đâu cả nên cũng nhớ chicken soup roài.... Có vụ gì ở Hà Nội, đàn gà đi alo mình nhé

dungcmh
26-05-2010, 18:15
Nhớ gà nhà mình, hôm nào cũng coi lại ảnh vụ đi Fan :)
Nhưng mà tuần quân đội gà bắn phá HN trước đi, rồi tuần sau đổ bộ về HP được k, tuần nay lão gà thi, út gà cũng thi, chú gà cũng pu.zi. hic tuần sau cả đàn về cho xôm tụ :(

kesanruoi
26-05-2010, 19:10
Chả xuống HP nữa đâu, hôm trc mọi người giữ mãi cứ khăng khăng về, cuối tuần lại mò xuống chơi bời, Giai nhà mình có mà xé xác mìn ra ấy ah, Gà Idol đi....

vava
26-05-2010, 19:14
Nhớ gà nhà mình, hôm nào cũng coi lại ảnh vụ đi Fan :)
Nhưng mà tuần quân đội gà bắn phá HN trước đi, rồi tuần sau đổ bộ về HP được k, tuần nay lão gà thi, út gà cũng thi, chú gà cũng pu.zi. hic tuần sau cả đàn về cho xôm tụ :(
Tuần này gà HP bận hết rồi, chuồng mình nên để kế hoạch tuần khác (không phải tuần sau càng tốt :((, lúc ấy em chưa về, huhu) để cho vui trọn vẹn. Em nghĩ tốt nhất là 2 tuần nữa đi, tầm đó bác Dom xuống, các gà chắc cũng rảnh hơn (doping cuối tháng mới đi), và hy vọng lúc đó em về rồi ehheheeh

vava
26-05-2010, 19:15
Thế là vụ TN hủy thật rồi, thấy tiếc tiếc, có phải anh mâu thuẫn ko nhỉ?
Hôm đấy em đi đâu? bận người iu hả?
hehe, bận người yêu em bận cả ngày. Em đi Nghệ An bác ạ!

ngocnl
26-05-2010, 23:19
Haizzzzzzz. đấy ko bàn trc là "nghẻo " cuộc chơi òi. Thôi tuần này ko đi đâu cũng được, đang bận mà... hehe.
vote cho vụ Hài Phòng = xe máy đới. đi chụp choẹt hải phòng cũng được... hy vọng anh em hải phòng cho cái lịch để đội gà bắn phá..thanks

nem_162
26-05-2010, 23:57
@ Phượng: Cô tu thế à?
Kêu Em ở nhà học bài, tu, ôn thi thế mà Topic nào cũng thấy, face book thì đủ mặt, chẹp chẹp, học hành đi chớ!

Em chỉ nói em tu fb và Y!M thôi mà, có tu phuot.com đâu.:D Tu cái này thì có mà mù hết cả thông tin hả chị Dopping yêu quý. Mà từ ngày Gà Út em tu, có ngoi lên fb lần nào đâu mà chị kêu đủ mặt.:( oan cho em quá.:(( Ko lên phượt thì làm sao mà biết mọi người định bỏ bom HP tuần này !!! Em đề nghị HP để cuối tháng 6 đi - tức 25 trở ra, khi đó mọi gà HP đều rảnh ( cái này em đảm bảo cho cả đội Gà HP nhà em ;) ). chứ tuần này về thì làm gì có ai để tiếp đãi mọi người được :T

vitquacquac
27-05-2010, 00:28
Con nước nhiều vào tháng 9. Đảm bảo đến THugn Nai sẽ rất đẹp, nước trong xanh, tràn trề.

namhgi
27-05-2010, 07:59
@ Anh Nam: Xế xuống là phải gọi ôm đấy nhé! Tình hình là mình còn chưa biết mặt xế :)
Gọi chứ, a ở lại HN 1 ngày 1 đêm để đi chơi với hội gà nhà mình mà, máu đi chơi nhưng a sợ khi về sẽ trở thành chicken soup lắm :D

vava
27-05-2010, 08:29
Gọi chứ, a ở lại HN 1 ngày 1 đêm để đi chơi với hội gà nhà mình mà, máu đi chơi nhưng a sợ khi về sẽ trở thành chicken soup lắm :D

Anh yên tâm =)) Anh "béo" thế soup không ngon đâu. Mà 1 ngày 1 đêm ít quá, bác thiết kế thêm đê, hehehe.

ocbong
27-05-2010, 08:49
Tgian vote đến 5g chiều nay là hết nha đề nghị các thành viên nhanh chóng cầm gạch ở TN ném vào 1 trg 3 options (nghiêm cấm đập gạch ném lung tung :T) mà tính phiếu là tính /14mem hay/all nhỉ :))
Mà cho e câu khách tí (NT) HP thay TN ko có nghĩa là T6 ko HP nữa các gà cứ yên tâm nha vi lần này đâu có đi Bạch Long Vĩ mà các gà cứ lo :D

wit_eyes
27-05-2010, 09:18
Thay mặt gà Hải Phòng mình xin lỗi trước vì thời gian này ko thể đón mọi người được
Hôm qua Gà út có nt nói mình kêu mọi người hoãn vụ HP lại nhưng tiếc là mình chẳng có khả năng làm được việc này. Vậy nếu các bạn đi thì phải thông cảm cho bọn tớ
Chúc cả nhà vui vẻ !

kesanruoi
27-05-2010, 09:56
Gà check mail nhá, ko tiện nói trên 4rum

kesanruoi
27-05-2010, 10:02
@ all: Mà Gà HP bận hết rồi mình ko nên về HP lúc này, có đông có đủ vẫn hơn

Nguyen Thi Huyen
27-05-2010, 10:04
Gà check mail nhá, ko tiện nói trên 4rum

Đã checks mail rồi! Tình hình là đông qua ta :((

@ Ốc: Hu hu! Gà Hải Phòng đã nói thế mà mình cố tình xuống thì.....! Thôi đành tháng 6, tháng7 vậy! :((

@ All: Thung Nai hẹn tháng 8 tháng 9 vậy :(.

Chốt lại là t7 tuần này ko đi đâu ạ? :((

Nhưng cuối tuần này t7 ta xin nghỉ rồi :((! Mà mình ko cam tâm ở nhà đâu.

Mình chính thức kêu gọi: Có ai muốn mang xe máy lang thang với mình ko?

huonggiangf1
27-05-2010, 10:16
Ko biết mình có được gửi mail ko nhưng mình ko nhận được :) Hảo có thể gửi lại cho tớ được ko? [email protected] nhé. Tại tớ cũng muốn update :)

kesanruoi
27-05-2010, 10:23
ớ, gửi cả mờ, thế để tớ xem lại

wit_eyes
27-05-2010, 11:01
@haohao : anh đã đọc mail...để anh lo vụ đó vậy, lần sau mọi người có lập topic nhớ để ý vấn đề này nhé ( nếu ko thì chú thích luôn là đã đóng danh sách như em Huyền làm với thread này đó)
Muốn mở rộng đàn, uy tín là quan trọng

huonggiangf1
27-05-2010, 11:06
Thế còn vụ cuối tuần này thì sao ạ? Làm chị cá sấu tưởng là nhà mình email riêng bàn kế hoạch cuối tuần này rùi đấy. :)

wit_eyes
27-05-2010, 11:19
Vụ cuối tuần a nằm ngoài list nên chỉ góp ý thế này thôi: nếu thích thì cứ đi thôi (vắng 1 vài mem hoặc sự đón tiếp của Gà HP cũng ko phải là vấn đề lớn vì đây cũng là chuyến đi nhỏ thôi), tối CN mang quà về tổ chức idol Gà cũng được

vava
27-05-2010, 12:16
Báo cáo: Em sáng Chủ nhật em mới lượn (Ban chỉ đạo bảo thế), nên từ nay đến hôm đó có vụ gì alo em nhé :D. Chấm hết.

ocbong
27-05-2010, 12:57
Đã checks mail rồi! Tình hình là đông qua ta :((

@ Ốc: Hu hu! Gà Hải Phòng đã nói thế mà mình cố tình xuống thì.....! Thôi đành tháng 6, tháng7 vậy! :((

@ All: Thung Nai hẹn tháng 8 tháng 9 vậy :(.

Chốt lại là t7 tuần này ko đi đâu ạ? :((

Nhưng cuối tuần này t7 ta xin nghỉ rồi :((! Mà mình ko cam tâm ở nhà đâu.

Mình chính thức kêu gọi: Có ai muốn mang xe máy lang thang với mình ko?

do ko cam tâm như chị nên e quyết định T7 lang thang cùng chị heheh :))

quoc_tuan151
27-05-2010, 13:04
Mỗi người góp một ý kiến. Nhiều, loãng, chả đâu vào đâu, không tập trung! Đề nghị đàn gà bầu một gà trưởng. Gà trưởng có trách nhiệm tập hợp tất cả các ý kiến và lập thành một bảng tổng kết các phương án. Đàn gà phải theo sự chỉ đạo của gà trưởng và anh em chỉ bàn luận xoay quanh bảng tổng kết. Sắp đến cuối tuần rồi đàn gà chỉ cần trả lời : Đồng ý và không đồng ý với những phương án được đưa ra trong bảng tổng kết thôi!

ocbong
27-05-2010, 13:37
Báo cáo: Em sáng Chủ nhật em mới lượn (Ban chỉ đạo bảo thế), nên từ nay đến hôm đó có vụ gì alo em nhé :D. Chấm hết.

Vậy để đông đủ, gà nhà minh tu tập tối T7 đi, nhưng ko bít tụ tập thế này hôm sau gà trg có đi thi đc ko hay lại vào phòng thi hát bài "Ước gì" =))

vava
27-05-2010, 14:19
Vậy để đông đủ, gà nhà minh tu tập tối T7 đi, nhưng ko bít tụ tập thế này hôm sau gà trg có đi thi đc ko hay lại vào phòng thi hát bài "Ước gì" =))
Hát bài "Thà rằng như thế" đi gà lão :)):shrug:

Nguyen Thi Huyen
27-05-2010, 16:16
[QUOTE=quoc_tuan151;195841]Mỗi người góp một ý kiến. Nhiều, loãng, chả đâu vào đâu, không tập trung! Đề nghị đàn gà bầu một gà trưởng. Gà trưởng có trách nhiệm tập hợp tất cả các ý kiến và lập thành một bảng tổng kết các phương án. Đàn gà phải theo sự chỉ đạo của gà trưởng và anh em chỉ bàn luận xoay quanh bảng tổng kết. Sắp đến cuối tuần rồi đàn gà chỉ cần trả lời : Đồng ý và không đồng ý với những phương án được đưa ra trong bảng tổng kết thôi![/QUOTE

Sau một hồi bàn bạc thống nhất lại như thế này:
1. Sẽ ko đi tuần này nữa vì ko có nước, trời thì mưa gió sập sùi như thế này. (Tiền thu của mọi người sẽ trả lại - thứ 7 mọi ng đi sẽ trả luôn, nếu ai ko đi dc thì làm ơn mail cho mình số TK vào mail: [email protected] mình sẽ chuyển lại tiền ngay lập tức)

2. Thung Nai sẽ dc lùi lại đến tháng 8 hoặc tháng 9 (Lúc ấy sẽ lập 1 Topic khác hoặc liên hệ với mọi người để đi nhé!)

3. Sẽ không đi Hải phòng nữa vì gà Hải Phòng ai cũng bận.:((

4. Tối t7 sẽ đi ăn lẩu Kichikichi ở Tăng Bạt Hổ và đi thi Gà Idol :( (Vụ hát này mình xung phong chỉ nghe thôi :(). Quyết định vào tối t7 để Em Hạnh và Em Vava có thể tham dự dc. (Bác nào có người yêu thì xin phép trước đi :D)

5. Sáng CN ai có nhu cầu ăn sáng cafe ngắm Hà Nội lúc bình minh thì call mình :D

Cả nhà ai đồng ý với ý kiến trên thì thanks cho cái nào!

ocbong
27-05-2010, 16:46
Sáng CN c e ta đi bơi rùi cafe trá hình đeeeeeeeeeee =))

momo
27-05-2010, 16:50
Máu vô đối - gà mái ơi

noroyoko
27-05-2010, 16:56

Ốc ơi !! Dạy tớ bơi zớiiiiiiiiiiiiii

Nguyen Thi Huyen
27-05-2010, 17:05

Ok! Sáng CN Chị Em mình đi bơi (Nếu ko mưa nhé!) Sau đó cafe đi :D. Mình là mình máu vụ này rồi :))

Có Gà nào muốn học bơi ko nhỉ? :D

huonggiangf1
27-05-2010, 17:10
Chị cũng ko biết bơi :)

momo
27-05-2010, 19:07
Ok! Sáng CN Chị Em mình đi bơi (Nếu ko mưa nhé!) Sau đó cafe đi :D. Mình là mình máu vụ này rồi :))
Có Gà nào muốn học bơi ko nhỉ? :D
--> bơi thì mưa liên quan gì, đàng nào chả ướt. Nếu ko đi sớm quá chị cũng xin 1 chân học viên. Thế giáo viên là gà cô?

vava
27-05-2010, 19:49
Hehe, em biết bơi đó, sau mấy lần đi cv nước bơi dc 10m rồi :)). Quả là không hổ danh gà mái máu hơn gà trống :))

momo
27-05-2010, 19:54
Bố cô, 10 mét mà cũng đòi, chị đây cũng bơi đc 10 phảy mấy mét. Gà cô khéo đạp 1 cái thì sang bờ hồ bên kia roài

vava
27-05-2010, 20:01
Bố cô, 10 mét mà cũng đòi, chị đây cũng bơi đc 10 phảy mấy mét. Gà cô khéo đạp 1 cái thì sang bờ hồ bên kia roài
Hơ hơ, để hôm nào em đo thử xem được (10,mấy)m nhá :)). Đấy là em khiêm tốn nói vậy, chứ nếu thick chắc cũng bơi dc thêm vài m nữa :)) (gà cô cẳng dài ko chấp)
Mà chị momo có chữ ký mới hay :gun, rất Hà Giang :d

dungcmh
27-05-2010, 22:43
Ốc ơi !! Dạy tớ bơi zớiiiiiiiiiiiiii
Gà nào chưa biêt bơi về HP gà chú dạy bơi nhé. Cứ đạp xuống sông và lôi ra biển cho sóng đánh ngập đầu vài lần là biêt bơi hết :D

hoangbazen83
27-05-2010, 22:50
Làm gì có chuyện dạy bơi kiểu đấy,để gà chọi dạy cho,trước hết là đỡ hông,đỡ ngực,sau đó giữ người nổi trên mặt nước đạp chân,đập tay mạnh là kiểu gì cũng được 3m rồi chìm,quan trong là người đỡ ý,hehe 2 tay giữ người phải chắc và khỏe....ai muốn học thì vote 1 phiếu nhé

u7-8715
27-05-2010, 23:28
Hơ hơ, bơi hả? Có gà nào muốn bơi thi với tớ ko nhỉ? :LL

Nguyen Thi Huyen
28-05-2010, 05:35
Hơ hơ, bơi hả? Có gà nào muốn bơi thi với tớ ko nhỉ? :LL

Gà Bố mà cũng đòi bơi hả? Tin dc ko đây? :LL

Mà đã bảo Gà trống nhà này ko máu mà.:LL Gà mái quyết định đi bơi cùng nhau, tự dậy nhau bơi nhé! Vụ bơi lội là của riêng Gà mái nhé, các Gà trống ra chỗ khác chơi nhé!:Dam

@ All: mà ăn ở Kichikichi là phải đặt trước, đến 18h hôm nay chốt số đề đặt chỗ nhé!:L

noroyoko
28-05-2010, 07:55
Em đăng ký một suất kichi nhá ^^