PDA

View Full Version : Du lịch Phú Quốc và miền Tây Tết 2011 từ 29/1 - Tết

nobody
22-05-2010, 15:59
Vì đợt sale vé vừa rồi của AA mình ko book được vé sale đi Brunei và mấy thành phố khác của Malay nên quyết định sẽ đi du lịch Việt Nam :)

Ngày 29/1 mình sẽ đến Châu Đốc, mình muốn đi du lịch Phú Quốc vào dịp Tết 2011, bạn nào có hứng thú đi chơi Tết ở đảo Ngọc Phú Quốc vào Tết 2011 không?

Vì đi bằng đường bộ nên kế hoạch đi chơi có thể thoải mái về thời gian, có thể sẽ đi Phú Quốc khoảng 4 ngày, từ ngày 2/2 - 5/2. Sau Phú Quốc mình sẽ đi du lịch miền Tây nhưng có lẽ mình đi 1 mình thôi vì khó mà xếp lịch đi chung với các bạn dài ngày như vậy.

dieutran
16-10-2010, 23:58
Ban oi, cho minh di ke voi, neu duoc ru ai dong dong di cho vui.Cam on
Mail: [email protected]

Kobeya
24-10-2010, 11:35
Chao Bạn Nobody + DieuTran..

Mình cũng dự tính đi Phú Quốc dịp tết 2011. Có gì đi chung cho vui...đi kiểu nào cũng được miễn sau càng bụi càng vui thôi. Nếu bạn có thời gian thì có thể đi xe máy từ Sài Gòn về miền Tây, rồi xuốnng Kiên Giang đón tàu ra PQ. Bắt đầu đi ngày nào cũng được miển sao sau mùng 3 hoặc 4 tết là Ok ! Có gì bạn liên lạc với kobeya >>> [email protected] . Cám ơn nhiều;)

hoahuetim
25-10-2010, 10:59
Bạn ơi lên lịch trình chi tiết đi chứ

maru
25-10-2010, 15:17
đặt 1 vé nha bạn nobody.Từ bây giờ đến tết còn dài lắm .

dara
26-10-2010, 14:03
Mình cũng đặt 1 vé. Chờ cái lịch trình chi tiết.:)

cumeo81
26-10-2010, 21:53
Mình cũng đặt 1 vé. Chờ cái lịch trình chi tiết.:)

Khoái cái vụ đi Miền Tây quá đi, còn PQ tớ vừa du lịch ở đó 5 ngày..vì không sắp xếp lịch cùng bạn bè được nên tớ vác balo đi bụi một mình à...nói chung tớ cũng muốn được đến PQ cùng mọi người thêm lần nữa lắm heeeeeeeeee

dieutran
26-10-2010, 23:39
Năm nay mình tính đón giao thừa ở miền tây, nên có gì Nobody lên lịch dùm để mọi người cùng đi cho vui. Chặng về từ PQ-SGN mình muốn về bằng máy bay nên phải book vé sớm chứ o hết chỗ.

Hamvui80
05-11-2010, 21:02
cũng cho mình đặt cục gạch nhé, mình ở HN nên rất muốn biết lịch trình sớm còn thu xếp

I'm Me
12-11-2010, 13:37
Tớ ké 1 cục gạch Phú Quốc luôn ợ. Up lịch trình chi tiết để thu xếp nhé bà con. Luv,

ZoneFM
13-11-2010, 12:30
Mấy ngày Tết ở TP buồn lắm, đi về phía biển tắm táp-phơi nắng-ăn hải sản còn j thú =. Đáng quan tâm quá! Đánh dấu theo dõi lịch trình nè hehe!

I'm Me
16-11-2010, 11:50
Các bác ui, tình hình là I'm Me hơi bị ham hố tẹo, nên đã lên plan đi chơi Hà Tiên, Phú Quốc tết ÂL nè.
Note: 1. Liệt kê chỗ chơi nhiều nhưng nên chọn lọc vì lý do sức khỏe và thời gian, hixhixhix
2. Nếu thấy thời gian ở Hà Tiên ít quá thì cho nó xin thêm 1 ngày nữa ợ.

STT HÀNH TRÌNH / THỜI GIAN
1 Hồ Chí Minh - Rạch Giá - Hà Tiên
Ngày 29/1/2011
Khởi hành đi Rạch Giá bằng xe Mai Linh
Giờ khởi hành: 22:00
Ngày 30/1/2011
Bến xe Rạch Giá
Giờ đến: 4:00
Hà Tiên tiến: 4:00 - 6:00
* Thuê khách sạn
* Thuê xe máy
* Ăn sáng
*Hòn Chông / Hòn Phụ Tử: đi tàu
*Thạch Động Thôn Vân
*Ăn trưa
*Chùa Hang
*Biển Mũi Nai, núi Đèn
*Chợ Hà Tiên
*Ăn tối + Coffee + Ngắm cầu phao
2 Hà Tiên - Rạch Giá - Phú Quốc
Ngày 31/1/2011
Khởi hành đi Phú Quốc bằng tàu cánh ngầm
Giờ khởi hành: 8:00
Giờ đến: 10:30
* Mua đồ ăn sáng ăn trên tàu cánh ngầm
Đón xe bus - Phú Quốc thẳng tiến
* Thuê khách sạn
* Thuê xe máy
* Ăn trưa
* Bãi Sao: tắm biển (tùy tình hình sức khỏe)
* Làng chài Hàm Ninh (mua và thưởng thức hải sản tươi sống: ghẹ, mực, ốc nhảy, tôm…+ ngắm bình minh tại cầu Hàm Ninh)
* Về lại khách sạn nghỉ ngơi / đi tàu câu mực đêm (nếu thích)
3 Phú Quốc
Ngày 1/2/2011
* Ăn sáng
* Bãi biển Gành Dầu: tắm biển, ngắm núi Tà Lơn - vượt rừng nguyên sinh đến biên giới Việt Nam & Campuchia
* Tham quan vườn tiêu Khu Tượng (option 1)
* Ăn trưa
* Tham quan Suối Tranh: leo núi, tắm suối (option 2)
* Tham quan Dinh Cậu (ngắm hoàng hôn)
* Ăn tối + Coffee + Dạo thành phố về đêm (hixhixhix)
4 Phú Quốc - Sài Gòn
Ngày 2/2/2011
* Free shopping
* 12:30: Check out KS
* 13:10: Sân bay Phú Quốc
* 14:10: Tạm biệt Phú Quốc, trở về Sài Gòn
* 15:15: Có mặt tại sân bay Tân Sơn Nhất, kết thúc chuyến đi rất ư là thú vị
4 Sài Gòn
Kết thúc chuyến đi tốt đẹp và thú vị
HẸN GẶP LẠI!!!

hoahuetim
16-11-2010, 17:19
@ I'm me
Đặt cục gạch dòm ngó nha chủ thớt
Chủ thớt cho cái chi phí thì oke quá......^^:D:D

dieutran
17-11-2010, 23:02
Mình cứ theo lịch trình vậy đi, có gì lúc đó mình tính tiếp. Cảm ơn I'm me đã lên plan nhé.^^

lashinhoo
25-11-2010, 13:49
Cho mình tham gia với nhé, tết này không có plan gì hết vì 26 thagn 2 di singapore rùi. Mình có thể join cùng bạn từ ngày trước tết đền sau tết. nick: lashinoo

Pe Xiu
25-11-2010, 14:15
Hay quá mình cũng đang thèm đến PQ đây, hjhj chủ thớt tính nhẩm xem chi phí thế nào nhỉ?

zitcon
25-11-2010, 15:59
cho Zịt đặt cục gạch lịch trình này .. có gì email cho mình với : [email protected] .. tks nhỉu.

dieutran
26-11-2010, 21:53
I'm me làm chủ thớt luôn đi. Cho mình đặt một cục gạch nhé. Cảm ơn nhiều.

Núi và Biển
05-01-2011, 09:58
@ I'm me
Đặt cục gạch dòm ngó nha chủ thớt
Chủ thớt cho cái chi phí thì oke quá......^^:D:D
Hay quá mình cũng đang thèm đến PQ đây, hjhj chủ thớt tính nhẩm xem chi phí thế nào nhỉ?
Anh mới đi PQ cách đây 3 tháng.
Xe ML SG-RG:120n
Xe ML RG-HT:khoảng 60n
Tàu cánh ngầm HT-PQ:200n
Khách sạn 200-300n/đêm/2-3nguoi
Thuê xe máy:90n/ngày
Vé máy bay PQ-SG:880n
Cơm lề đường 15n/dĩa bao trà đá ;)!!!!!!
ĐB ghẹ rất rẻ khoảng 120n/ký
Cá các loại 20n/kí
Gửi xe máy chổ tham quan 1ngan đồng/c
Cho a đặt 1/2 cục nhe chủ thớt:D

nguyenduythang
05-01-2011, 11:13
Tôi là người Nam kỳ 100% .Dip 10/10 ngàn năm Thăng Long ra HN dư thời gian làm 1 phen đi Hà Đông vùng xa ơi là xa kinh Đô phố thị,được người bạn HN giới thiệu nhập gia một gia đình nông dân. Ý trời tuyệt vời làm sao,học,thấy nhiều điều thú vị,mỗi nơi có tập quán,ẩm thực riêng...Ôi nhớ quá quê hương đồng bằng phía bắc....Tại sao không, các bạn phía bắc cứ đến đồng nam bộ ' Ang Giang Châu Đốc ' dịp giao thừa tết nguyên đán tôi sẽ làm cầu nối gữi các bạn ăn tết ở nhà nông dân nam bộ...Sau đó các bạn có thể sang Hà Tiên-PQ

*Chú Ý : Ở nông thôn niền tây các bạn ăn ở đặc biệt họ không nhận tiền,cho nên mình phải chuẩn bị quà để đổi lấy sự tốn hao thương yêu và mến khách

nkhhung
07-01-2011, 15:29
Mình cũng xin 1 vé đi Phú Quốc và miền Tây bụi. mình tên Hùng 0973791879. YM [email protected]

thaonhim
07-01-2011, 23:56
to o hn nen cung muon bit lich trinh chi tiet de co k/h. to cung muon tham gia lam

Ối_zời_ơi
08-01-2011, 10:59
thaonhim@
Bạn chú ý quy định viết tiếng việt có dấu trong các comment trên diễn đàn nhé.
Bài post của bạn sẽ bị xóa sau 24h nếu bạn không sửa lại nội dung theo quy định diễn đàn.
nice

I'm Me
09-01-2011, 18:19
Ây da, sorry các bác, em chưa có kinh nghiệm phượt nhiều & cũng chưa đi PQ lần nào hết nên hỏng dám nhận làm chủ thớt đâu ợ. Vì hơi bị ham hố & quỡn nên lên plan đó thôi.

@ bác nobody: Bác mở thớt rồi "im thin thít, lặn mất tăm thế ợ", òa òa òa

Hmeo
09-01-2011, 21:32
Lên kế hoạch đi ạ và chi phí đi chủ thớt.

nkhhung
14-01-2011, 13:33
Không có thông tin gì mới luôn...

daretochange
14-01-2011, 22:12
Các bạn ơi, mình là người Rạch Giá đây...các bạn đi Rạch Giá ngày 29.1, mình không nghĩ các bạn có thể mua được vé Mai Linh cũng như các xe hãng khác đi Rạch Giá đâu nhé. Có thể ngày 30.1 mình sẽ về nhưng chưa biết là sẽ về bằng phương tiện gì nữa á. Nếu các bạn muốn đi thì phải xem vé đi Rạch Giá thế nào nhé. Nếu có thuê xe đi xuống Rạch Giá thì cho mình share 1 ghế nhé. Nếu ở Rạch Giá thì mình sẽ hướng dẫn các bạn ăn đâu ngon theo dân địa phương nhé. Ai muốn về quê miệt thứ ngoại mình thì theo chân mình cũng được...ăn tết quê nhe.

xitrumlangtu
15-01-2011, 12:48
ôi tiết quá, phải chi chủ thớt khởi hành tour Phú Quốc này từ mùng 5 tết thì tốt quá, mình muốn tham quan phú quốc từ lâu lắm rồi a'....

chunguahoang
15-01-2011, 13:54
Mình vừa đi PQ về,Cũng có một ít kinh nghiệm chia sẽ với các bạn:
-Đi bằng xe máy tiện lợi hơn, khỏi thuê xe "mỗi ngày mất 100k"
-Nên đi nhóm ít nhất là 4 người, nhiều nhất là 8 người; đi đông tiện lợi cho các bạn thưởng thức món ăn, an toàn, chi phí sẽ giảm đáng kể
-nếu có túi ngủ bạn co thể mang theo khỏi thuê ks,Mình thấy nhiều bờ biển đẹp lắm, buổi tối ngắm biển ăn đồ nướng là số 1, mua bếp lò hay than ở chợ Duong Dong
-Giá cả ở chợ DD thì khá mắc, nhiều mặt hàng mắc hơn ở sg nữa,hải sản thỉ rẻ nhưng các bạn phải biết chổ mua Ghẹ lớn70k/1kg''hôm mình đi trể quá nên hết rồi, mình hỏi ngư dân", mực thì hôm trước mình ăn no luôn khoảng 2 kg có 40k thôi. muốn mua hải sản của ngư dân thì các bạn phải đi mua vào sáng sớm tầm lúc 10h, chứ chiều thì ko có.
-Nếu đi từ HT , Bến tàu sẽ ở Hàm Ninh, trên đường vào DD bạn có thể ghé suối Tranh,co so nước mắm,vườn tiêu luôn . .Vào vườn tiêu cũng ko có gì cả , các bạn tự nhiên vào ko mua cũng được.Nước mắm thì Khải HOàn đây là cơ sở lớn Nhất ở PQ.Nói thật vào quán ăn thỉ nước mắm dở wa
-Miền Bắc thì đi rất cực vì đường đang sửa chữa,đường cập Bãi biển thì ok, đường rừng thì khá đẹp nhưng ko có người, hôm trước đi bị bể bánh xe nhưng may mắn là tới GÀnh dầu mới bể chứ mà bể giữa rừng thì hu hu.
- Nghe nói suối Đá Bàn thì đẹp hơn Suồi TRanh, dân thổ địa nói nhưng mình chưa đi
-Miền nam thì có bãi Sao, Bãi KHem. hai bãi này gần nhau, dân địa phương thì đi BÃi Khem, ở đây an gỏi ca trích 50K/dĩa

Khi nào hứng viết tiếp
chi phí cũng ko nhiều đâu,
ks 250k/ng
ăn 100k(cao thấp thì tùy bạn thôi, khỏi ăn sáng, đến chổ nào tham quan thì ăn)
vé tàu RG 270k/lượt, HT 180k ko nhớ rỏ

Bạn nào cần thêm thong tin thỉ Pm cho mình , yahoo tranminh0777

UNTT
16-01-2011, 00:04
Khoảng mùng 2 tết mình đi Kiên Giang ké với nhỏ cháu, nghe nói ở gần cầu Vàm Răng.
Thời gian ở lại chơi không nhiều mà mình thì vẫn chưa biết những nơi nào thú vị ở Kiên Giang để đi tham quan. Các bạn nào có thông tin thì cho mình biết với nhe. Thanks!!! :)

Lendz
16-01-2011, 23:08
Đánh dấu cái này. Nếu cái topic Cam+Lao của em không thành công thì cho em bon chen với nha. Mà sắp 29 rồi đó. Bắt đầu điểm danh rồi chuẩn bị đi mọi người ơi

I'm Me
17-01-2011, 12:58
Bác nobody chạy đâu mất tiêu rùi, hixhixhix

chuonchuonot
17-01-2011, 13:14
Hôm nào ọp ẹp để bàn kế hoạch & chốt danh sách vậy chủ thớt ơi? Nếu được thì em xin ném gạch phát ^_^

Lendz
18-01-2011, 00:32
post từ tháng 5 tới giờ chắc chủ thớt lặn rồi. Thôi ai ra lập cái thớt mới cho mọi người điểm danh rồi chuẩn bị đi là vừa.

nkhhung
18-01-2011, 10:13
Đúng rồi, bác nào có kinh nghiệm làm chủ thớt 1 phát cho anh em phượt Tết ^^

Viet Chemical
18-01-2011, 16:23
Em định 29/01 làm một chuyến xe máy về Rạch Giá-Hà Tiên-An Giang rồi đón giao thừa ở SG.Hy vọng gặp các ACE ở Hà Tiên.Có bác nào hứng thú đi xe máy thì hú em nha.

UNTT
19-01-2011, 08:14
Hi, mọi người!!!
Mình có 2 vé đi Hà Tiên vào ngày mùng 1 tết (3/2/2010) lúc 9h sáng xuất phát từ bến xe Miền Tây (xe Samco) vì thay đổi kế hoạch nên mình không đi được. Trả vé thì không thể nên nhờ topic này đăng tải thông tin nhượng vé :D
Mình mua 195.000đ/vé, xin nhượng lại 350.000đ 2 vé.
Các pác nào có nhu cầu thì giúp mình với nhé (năn nhỉ) :)
Thanks!!!

Hmeo
19-01-2011, 13:24
trời ạ chủ thớt lên kế hoạch xong lặn đâu mất tăm vậy hả?

DuongTran
19-01-2011, 13:56
Cho mình đặt 1 cục gạch với...Bác nào có nhiều kinh nghiệm phượt làm chủ thớt đi....^-^

summergirl306
19-01-2011, 15:09
Mình muốn đăng ký một vé đi cùng nếu đi mùng 03/02 thì tốt biết mấy.

beheou83
20-01-2011, 23:19
Em định 29/01 làm một chuyến xe máy về Rạch Giá-Hà Tiên-An Giang rồi đón giao thừa ở SG.Hy vọng gặp các ACE ở Hà Tiên.Có bác nào hứng thú đi xe máy thì hú em nha.

Hi bác, bác khởi hành từ SG hay đâu ạ? Mình cũng đang định làm 1 chuyến Miền Tây bắt đầu từ trưa 29-1 đây. Chơi tới 30 tết thì quay về Bến Tre.

Mình đi từ SG, xuất phát lúc 12h30 trưa ngày 29-1 (vì sáng 29 mình còn đi làm, đến 12h mới đc nghỉ) và đi đến trưa 2-2 (30 tết về nhà ở Ba Tri, Bến Tre ăn tết. tranh thủ sao chiều có mặt ở nhà diện kiến phụ huynh là đc rùi :D).

Hiện tại mình đang có 2 lịch trình, đi cái nào cũng đc hết đó. Mình cũng chưa từng đi wa cung đường này, chủ yếu là khám phá thôi, những gì mình biết đều là tham khảo và cóp nhặt từ forum, từ các anh, chị đã đi trước:

Lịch trình 1:

Ngày 29-1: 12h30 trưa xuất phát từ SG (Chiều đến Cần Thơ (tham quan lanh quanh CT: Nhà Cổ Bình Thủy, Nam Nhã Đường, Lung Cột Cầu - Bưng Đá Nổi, Chùa Munir Ansay, đón hoàng hôn ở Bến Ninh Kiều, và nghỉ đêm tại CT).

Ngày 30-1: 5h30 sáng ra bến Ninh Kiều thuê ghe máy đi chợ nổi Cái Răng. 8h xuất phát đi tiếp đến Rạch Giá - Hà Tiên. Tham quan 1 số điểm trên đường đi và ngủ đêm ở Hà Tiên – tham quan chợ đêm Hà Tiên.

Ngày 31 –1: tham quan 1 số nơi nữa ở Hà Tiên thêm buổi sáng.

Ở Hà Tiên thì có khá nhiều điểm để tham quan: Hòn Chông, Hang Cá Sấu, Chùa Hang, Hòn Phụ Tử, Giếng Tiên, động Moso, Chùa Niết Bàn, Thạch Động, Núi Đá Dựng, Cửa Khẩu Xá Xía,Núi Đèn, Biển Mũi Nai, Đầm Đông Hồ - Chùa Ngọc Tiên, Lăng Mạc Cửu, Núi Bình San, Cây dừa 4 đọt ….

Chiều: xuất phát đi Long Xuyên - An Giang. Ngủ đêm ở An Giang.

Ngày 1-2: tham quan ở An Giang: cù lao ông Hổ, khu tưởng niệm Bác Tôn, đi xuyên tứ giác Long Xuyên qua tỉnh lộ 941 ngắm cánh đồng Tịnh Biên, tham quan chợ quê Cần Đăng, Vĩnh Bình, Tà Đảnh. Thưởng thức cháo bò Tri Tôn, ngắm cánh đồng Tà Pạ - leo đồi Tà Pạ tham quan hồ nước trên đồi, trong xanh thăm thẳm, tham quan thảm bèo tấm ở rừng Trà Sư (đi ghe), tham quan Ba Chúc để tận mắt thấy tội ác của bọn diệt chủng Pôn Pốt gây ra cho đồng bào ta. Núi CôTô, đồi Tức Dụp.... Ngủ đêm ở An Giang.

Ngày 2-2: sáng sớm xuất phát đi Đồng Tháp, ghé Đồng Tháp tham quan vài nơi: Đồng sen Đồng Tháp Mười, Bảo Tàng Đồng Tháp, tham quan cái chùa gì có lá sen vua to đùng….

Sau đó đi tiếp đến Mỹ Tho, đi ngang wa Sa Đéc ghé wa làng hoa Sa Đéc. Trưa đến Mỹ Tho - ghé thăm chùa Vĩnh Tràng.

Chia tay ở chùa, mình về Bến Tre, bạn Về Sài Gòn.

Lịch trình 2:

Ngày 29-1: SG – Bạc Liêu. Đi đường qua Bến Tre - Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu.
Ngủ tại Bạc Liêu.

Ngày 30-1: tham quan Bạc Liêu: Chùa Xiêm Cán Komphir Sakor Prekchru, Tháp cổ Vinh Hưng, vườn nhãn, nhà công tử Bạc Liêu, tham quan Chiếc đồng hồ đá Thái Dương - công trình có giá trị khoa học, lịch sử trên 100 năm, trong khuôn viên của Trung tâm giáo dục thường xuyên tỉnh Bạc Liêu ở phường 3, trên đường 30/4 nối dài của thị xã Bạc Liêu - địa chỉ 80 Hai Bà Trưng, đối diện nhà Công Tử Bạc Liêu, Khu tưởng niệm Cố Nhạc Sỹ Cao Văn Lầu - , biển Nhà Mát , tham quan khu Phật bà Quan Âm Nam Hải - viếng tượng bà Nam Hải, sân chim Bạc Liêu, cánh đồng muối,….

Chiều chạy đi Cà Mau - Từ TT Bạc liêu đến TT Cà mau chỉ có 60km, Ksạn ở Cà Mau khá tốt , giá rẻ. Ngủ đêm ở Cà Mau.

Ngày 31/ 1: khám phá cực Nam Tổ Quốc - khu du lịch Lý Thanh Long.
Tham quan Đất Mũi Cà Mau, chợ nổi Cái Nước. Đi đầm Thị Tường: ra đầm câu cá, ngắm hoàng hôn. Ngủ tại Cà Mau.

Ngày 1/1: Sáng sớm khởi hành đi Hà Tiên khoảng 230km. (Chạy theo quốc lộ 63, qua Vĩnh Thuận-An Biên-Tắc Cậu – Rạch Sỏi – Rạch Giá-Kiên Lương). Đi từ Cà Mau về U Minh Hạ (khoảng 25Km). Đến Rạch Giá. Dạo 1 vòng Rạch Giá qua khu lấn biển, đền thờ Nguyễn Trung Trực (ở bờ sông đối diện với cảng cá) rồi theo Quốc lộ 80 về Hà Tiên.

Tham quan Hà Tiên buổi chiều.Ngủ đêm ở Hà Tiên – tham quan chợ đêm.

Ngày 2/2: Tham quan vài nơi còn lại rồi xuất phát về sớm trong buổi sáng.

Tình hình là mình đi có 1 mình thôi, nếu có bác đồng hành thì vui quá, dù sao 2 người đi cùng cũng đỡ hơn 1.Mình con gái, nên ko share phòng cùng bác được, bù lại đi ăn chung, và cùng đồng hành đi thì cũng vui. Bác tham khảo lịch trình rồi cho mình biết ý kiến hén. Đi chủ yếu là tham quan nên đi đc nhiêu thì đi, tùy tình hình sức khỏe và sức chạy.

P/S: Có bạn nữ nào muốn tham gia cùng bọn mình thì hú nhé. Mình đi xe có 1 mình nên có thể làm xế cho bạn.Nhưng chuyến về thì mình về lại nhà mình ở Bến Tre. Thế nên ôm đi xe chất lượng về SG lại nhé.

Milu
21-01-2011, 15:24
hello beheouh83, ban da co dong hanh chua vay? minh rat muon di tham mien Tay vao thoi gian nay, lien he voi minh o [email protected] nhe.

Đề nghị bạn viết bài có dấu nhé.

beheou83
21-01-2011, 15:54
hello beheouh83, ban da co dong hanh chua vay? minh rat muon di tham mien Tay vao thoi gian nay, lien he voi minh o [email protected] nhe.

Chưa bạn ơi, mình đi có mình ênh à. Có bạn đi cùng thì vui wá. Mình sẽ email cho bạn.

beheou83
24-01-2011, 11:42
Tình hình là mình sẽ đi cung đường theo lịch trình thứ 2.

Mình sẽ khởi hành vào lúc 12h30 trưa ngày 26 tết. Và có hẹn với bạn lenguyenhoang ở cung đường Bạc Liêu - Cà Mau vào ngày tối 26 hay hay sáng 27 tết. Bác nào có hứng thú phượt miền tây trước tết thì hú mình nha. Trước mắt là mình đi có mình ênh từ HCM xuống Bạc Liêu hà. Ưu tiên phượt nữ để share fòng cho tiện :p

Viet Chemical
24-01-2011, 20:52
Hic,bạn beheou83 chọn lịch trình thứ 2 rồi à.Mình định đi theo cung:
29/01: SG-Cái Bè theo đường bờ sông -Rạch Giá (quê mình ở Tân Hiệp),ăn chơi ở đây cho hết ngày.
30/01: Rạch Giá-Hà Tiên: Trên đường đi ghé Ba Hòn-Hải đăng Mũi Nai.....
31/01: Hà Tiên-Vĩnh Tế-Tịnh Biên: chơi ở Tịnh Biên rồi sáng hôm sau về lại SG qua đường Đồng Tháp.
Mình đi sáng 29/01 ở SG.Tình hình là có 1 xế là mình rồi,còn 1 ôm với 1 xế nữa đang chờ xác nhận lại.
Vậy là lại lệch pha rồi.

petiteLoan
24-01-2011, 22:09

Đề nghị bạn viết bài có dấu nhé.

Mình cũng vậy, nhưng thích lịch trình 1 hơn....

Email cho mình : [email protected] , online 10h/24h :D

beheou83
25-01-2011, 10:23
Hic,bạn beheou83 chọn lịch trình thứ 2 rồi à.Mình định đi theo cung:
29/01: SG-Cái Bè theo đường bờ sông -Rạch Giá (quê mình ở Tân Hiệp),ăn chơi ở đây cho hết ngày.
30/01: Rạch Giá-Hà Tiên: Trên đường đi ghé Ba Hòn-Hải đăng Mũi Nai.....
31/01: Hà Tiên-Vĩnh Tế-Tịnh Biên: chơi ở Tịnh Biên rồi sáng hôm sau về lại SG qua đường Đồng Tháp.
Mình đi sáng 29/01 ở SG.Tình hình là có 1 xế là mình rồi,còn 1 ôm với 1 xế nữa đang chờ xác nhận lại.
Vậy là lại lệch pha rồi.

Vì mình có hẹn với bạn Hoàng trước ở Hà Tiên và Cà Mau nên chọn đi cung đường thứ 2. Thực ra mình cũng thích đi Cà Mau hơn nữa. Nhưng tối hôm wa bạn Hoàng có điện thoại nói chuyện với mình, nói là bạn ấy đi trước mình đến 1,5 ngày, cho nên mình và bạn ấy bị lệch thời gian và khoảng cách đường đi quá nhiều, chắc chắn ko gặp nhau kịp. Thế nên mình đang xem lại lịch trình. Mình đi có mình ênh nên lộ trình nào cũng đc hết, có thể thay đổi tùy ý mà, vì ko ảnh hưởng đến ai hết :D. Tại mình đi 1 mình thấy cũng buồn nên muốn rủ rê thêm 1- 2 bạn nữa đi, đi đông wá thì cũng ko vui vì nhiều ý kiến, chờ đợi này nọ, mà đi có mình ênh thì cũng buồn hiu.

Vậy mình đi cùng với bạn nhé, nhưng trưa ngày 29/01 mình mới xuất phát. Mình sẽ gặp bạn ở Cái Bè hay chỗ nào đó. Nhưng chắc là bạn ghi hộ dùm mình đường đi thế nào nhé, vì mình cũng ko rành đường ở đoạn này lắm, mình hay đi quốc lộ hơn :)

Sáng 1/2 các bạn về SG, mình sẽ chia tay các bạn ở Đồng Tháp và đi 1 mình lanh quanh đâu đó đến sáng ngày 2/2 thì về Bến Tre.

Chân
25-01-2011, 12:23
Mình sẽ phượt xuống Cần Thơ từ 30/1 đến 2/2 (30 tết). Có thể từ CT sẽ xuống Hậu Giang thăm gia đình một anh 2 lúa đang ở gầm cầu. Nếu bạn đang ở CT vào lúc đó thì liên lạc đi chợ nổi Cái Răng chơi chung nhé, email mình ở [email protected]

chuonchuonot
25-01-2011, 14:48
Ôi, mình đọc lịch trình của mấy bạn mà quay mòng mòng luôn ^_^ . Bạn chủ thớt có thể làm ơn tổng kết lại là đoàn mình sẽ thống nhất cung đường đi thế nào? tình hình xế-ôm thế nào k? Mình xin đăng ký 1 chân ôm nếu vẫn còn dư chỗ. Có gì liên lạc với mình qua email [email protected] nhé. Hope to join with you ^_^

beheou83
25-01-2011, 15:29
Chủ thớt của topic này đã bỏ topic đi biền biệt rồi bạn ơi. Còn lại mấy bạn tự tán gẫu thui àh :D

Viet Chemical
25-01-2011, 17:28
@beheou83:mình thì có thể đi đến 02/02 cũng được,tùy vào khả năng lúc đó đi nổi không thôi.Nếu bạn đổi lịch trình thì mình có thể đợi bạn cùng đi vào trưa 29/01.Nếu bạn ở SG thì chúng ta có thể off một buổi được không?
Email của mình: [email protected]
Có gì liên lạc mình nha.

kom
25-01-2011, 23:08
Mình định đi Phú Quốc vào ngày 30/1 từ Hà Tiên rồi về lại Hà Tiên ngày 1/1. Bạn nào đi cùng ngày thì tham gia, vì cũng đang buồn vì chưa tìm được bạn đồng hành để rong ruổi Phú Quốc, đây cũng là lần đầu tiên đi Phú Quốc nên cũng muốn tìm được ai tham gia cùng... nhấm nháp rượu Sim :D.

aloha
26-01-2011, 21:26
Bọn mình có 2 nữ ở Hà Nội định đi PQ từ sáng 29 Tết cũng đang kiếm người chinh chiến cùng để thỏa mãn tiêu chí phượt " ngon - bổ - rẻ" Add nick shopaholik1th để trao đổi nhé.

beheou83
27-01-2011, 10:16
@beheou83:mình thì có thể đi đến 02/02 cũng được,tùy vào khả năng lúc đó đi nổi không thôi.Nếu bạn đổi lịch trình thì mình có thể đợi bạn cùng đi vào trưa 29/01.Nếu bạn ở SG thì chúng ta có thể off một buổi được không?
Email của mình: [email protected]
Có gì liên lạc mình nha.

Beheo gửi mail cho bro rồi đó. Thanks bro nhen.

Núi và Biển
27-01-2011, 11:57
Đọc hết 6 trang của Topic này,mà cảm thấy đã đi hết 6 tỉnh miền tây rồi mà ,chưa đến đc P.Quốc.!?!???
Chủ thớt bỏ con giữa chợ rồi pà kon ơi!
Đi PQ giờ này (tết) mà chưa có ai đứng ra boot vé tàu ,xe,máy bay,k.sạn...thì hơi bất ổn rồi các bạn ơi!!!
Coi chừng con ra tới ngoài chợ rồi mà ko ai trông (tết chợ nghỉ bán):))
(BB)

chú cuội
27-01-2011, 11:57
@summergirl306 : mình cũng muốn đi vào mấy ngày đầu năm. có gì bạn lập 1 topic có lịch trình đi. mình đặt 1 cục gạch.

hoa-meo
27-01-2011, 12:36
Mình đặt 1 cục gạch nha, nhưng mình là nữ mà tay lái yếu lắm chưa đi đường dài bao giờ, nên chắc đa số chỉ làm ôm thôi :D. Thời gian sau thì mình cũng rộng rãi, nhưng chỉ có thời gian khởi hành là hơi căng, vì công ty mình làm T7 chưa biết đến mấy giờ mới nghỉ nữa (phải đợi lấy tiền thưởng xong mới về ấy), nên ko biết kịp giờ xuất phát 12h30 hay ko nữa :(.