PDA

View Full Version : Đà Lạt

vnvirus
31-07-2007, 09:55
Sắp tới em có 1 quả phượt lên Đà Lạt vài ngày... lâu quá em không lên trên đó nên bi giờ không biết thay đổi gì? Các bác có thông tin gì hay về chỗ ăn và chơi ( CHƠI quan trọng hơn ăn :LL ) thì cho em xin ít thông tin với - bi giờ ngoài Chùa Tàu và bàn xoay thì em chả biết trên đó có gì.
Cảm ơn các bác

Myxinh
31-07-2007, 19:01
Theo thiển ý của em, khí hậu dưới xuôi đang nực mà bác lại được lên cao nguyên mát mẻ, còn gì bằng nữa. Bác cứ ngồi quán cà phê nghe nhạc trữ tình, ngả người ra mà tận hưởng.

TÍM
31-07-2007, 21:20
Bác đi thác Ponguar chơi, rất hay, cách Đà lạt chừng 30km về phía đi qua đèo Pren thuộc huyện Đức Trọng tỉnh Lâm Đồng.

Thác Pongour có thể coi là anh em cần kề với Thác Bản Dốc ở Cao Bằng về sắc đẹp. Tuy chưa có dịp tới DraySap hay một vài ngọn thác nổi tiếng khác ở Tây nguyên, nhưng theo một số ngu ý của em và các bạn thì Ponguar xứng đáng với tên gọi "Nam thiên đệ nhất thác"

Từ Đà lạt về Hồ Chí Minh theo hướng Qlộ 20, chắc chắn sẽ qua đèo Pren, đến cây số 265 thì bác sẽ nhìn thấy một biển quảng cáo cũ kỹ bên tay phải chỉ đường vào thác Ponguar. Từ đây vào đến chân thác khoảng 6km, hồi chúng em đi đường khá xấu, rải sỏi dăm và bụi bặm, núi non hai bên đường khô quạch,trơ khấc, ít cây xanh. Nhưng đường rộng đủ cho ô tô to đi thoải con gà mái.

Dịch vụ du lịch ở đây chưa phát triển lắm. Nếu đi vào mùa ít nước, bác sẽ xuống được đến tận chân thác để chiêm ngưỡng một hệ thống bậc thang 7 tầng bề rộng chừng 100 mét, nước ào ạt đổ xuống từ độ cao ~ 50 mét, nước sông Đanhim đầy phù sa, đục ngầu, rất hay. Nom hơi giống cảnh quay trong phim Tây du ký.

Ảnh đây ạ

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b0243b8c35e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1656)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b02450781c4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1657)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b02462d05be.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1658)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b0247d3e63a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1659)

Ảnh chụp bởi TLC, còn một số cái chụp góc rộng hơn thì em để trong ổ cứng khác hic hic, vài cái bác xem tạm zậy :)

Xem ảnh này, hưc hức, sao mà nhớ Tây nguyên Tháng 5/2006 :(

langit
31-07-2007, 22:31
Nên đến XQ sử quán nghe các em giới thiệu về nghệ thuật thêu và những câu thơ hay tuyệt vời nghe rung rinh lòng người luôn. Tuy nhiên từ hồi đi thăm XQ sử quán đến giờ em bị mặc cảm tự ti lớn quá đến mức không cầm kim chỉ lại được nữa
Không nên đến thác Camly, vừa hôi vừa xấu, chả trách gì họ đề cái biển Vé tham quan mua rồi miễn trả lại
Nên ăn bánh mỳ Liên Hoa, quán Ngọc Long hay cái XXX Long gì đó ở số 6 đường 3/2 thì phải
Nên ngủ, ở Đà Lạt ngủ ngon lắm

vnvirus
01-08-2007, 11:58
Cám ơn các bác nhiều.
@Balck: Bác post giúp mấy cái ảnh nhé.

TÍM
01-08-2007, 13:24
Đồng ý với lagit, ở Đà lạt nên ngủ.. ngủ rất thích, hic nhất là kiếm được cái phòng có ô cửa sổ nhìn ra vườn hay hàng rào đầy hoa... cứ trùm chăn mà nhớ thương tơ tưởng.. chẹp chẹp... sao mà yêu yêu thế (c)

Em thích uống càfe ở đoạn phố gì nằm ngay trước cổng chợ Đà lạt, ngồi trên tầng hai ngắm người đà lạt xinh xinh chạy xe xuôi ngược, ngắm Hồ Xuân Hương mơ mơ màng màng, uống nước dâu tây ép hoặc xay với sữa, chui vào công viên ăn tào phớ nóng cơ mà trộn với đá (ở Đà lạt ko gọi là tào phớ đâu, em quên mất tên rồi :shrug: )

Hì hì, em còn thích lượn qua lượn lại trên đường phố có mấy ngôi biệt thự bỏ không vào ban tối, chặn người địa phương lại hỏi về những huyền thoại ma... He he, mà thực ra là chả có gì...hoặc giả có cái xe đạp, cứ đạp lên đạp xuống mấy cái dốc quanh quanh, ... hic, nếu có dịp, em nhất định sẽ quay lại Đà lạt... chỉ để đạp xe và ngủ, bác ợ! (NT)

trinity
01-08-2007, 22:19
thác Ponguar thuộc huyện Đức Trọng
quả là 1 điểm đáng đến . Em cũng mê chỗ này mà chưa có dịp ghé qua.

lamchieu
02-08-2007, 01:12
1. Sáng sớm mù sương, đứng từ phía ks Sofitel Đà Lạt Palace (ngay giữa, trên tầng cao) nhìn về hồ Xuân Hương, tuyệt.

2. Đi trên những con phố ngoằn ngoèo cao thấp khác nhau, phòng tầm nhìn xuống những con phố thấp hơn. Đi trên những ngõ nhỏ từ trên đồi xuống phố hoặc từ ngõ nhỏ từ Đồi Mai Anh xuống phố Phan Đình Phùng ngang qua những mái nhà và chợ ngay dưới chân mình...

(Nói tới đây thì muốn đập bỏ ks Golf 3 quá - tên nào cho xây ks ngu thế, trong một thành phố như vậy thì dưới thấp không được xây cao to do chắn tầm nhìn gây mất cảnh quan.
Lúc trước ngồi bên trên chợ ĐL ngắm xuống thích biết bao nhiêu, bây giờ sừng sững một thằng xấu tệ che hết cả tầm nhìn)

3. Lang thang những con đường quanh co đầy hoa cúc quỳ vào giữa tháng 11-12.

4. Đi xuống thung lũng ngay trong thành phố, trong những con hẻm lát đá, hai bên là những hàng rào hoa quanh năm với những ô cửa cũng đầy hoa.

5. Ngắm kiến trúc cũ của Đà Lạt: Ga xe lửa, trường Trung Học (?) Sư Phạm, Cục Địa Dư, Nhà thờ Domaine, "Tu viện của những con chim", Nhà thờ Dân tộc thiểu số, Viện Hạt Nhân, các kiểu biệt thự,...

6. Lên đồi nghe thông reo, thăm các vườn hoa.

7. Đi về phía Học Viện Lục Quân hoặc dọc đường T.H.Đạo, ngắm về thành phố.

8. Kiếm một nhà nghỉ dọc sườn đồi thông, Lỡ Yêu chẳng hạn, đắp chăn ngủ!
....

vnvirus
02-08-2007, 15:07
Nghe bác Lam Chiều mô tả tự nhiên em thèm bò lên Đà Lạt hôm nay quá.:))

Ảnh của bác Black đẹp quá...chắc phải chạy qua xem rùi..Cám ơn bác.

lifegoeson
02-08-2007, 22:43
đi Đà Lạt em chỉ thích mỗi chùa + hồ Tuyền Lâm, đẹp vô cùng. Nếu được đi thuyền trên hồ thì tuyệt!

vnvirus
07-08-2007, 14:03
Đà Lạt mùa này trời mù và mưa nhiều...buồn như bị người yêu bỏ:)

6h sáng, chiếc Airbus 320 cất cánh từ Hà Nội với thời gian dự kiến đến Đà Lạt là 7h40. Trời Miền Trung đang chuẩn bị bão, bay trên cao nhưng toàn thấy mây mù, không nhìn được mặt đất.
7h30: cơ trưởng thông báo sân bay đang có mưa, không thể hạ cánh sau khi cố gắng 1 lần, với kế hoạch dự phòng là sẽ bay về Tân Sơn Nhất - hơn 10 phút chỉ toàn bay trong mây, máy bay sóc như đi vào đường đầy ổ gà... chiếc A320 có vẻ không là gì trong không gian đầy mây mù ... chao qua chao lại như diều trong gió gắt.
Gần 8h AM: Cơ trưởng thông báo chuẩn bị hạ cánh, mọi người buộc dây an toàn, mở cửa sổ, xếp bàn ăn, dựng lưng ghế...:)) ...một lần nữa con diều sắt màu xanh lắc lư xuyên qua mây mù chuẫn bị hạ cánh... xuyên qua lớp mây cuối cùng...nhìn được mặt đất, ngày càng gần ..trời vẫn mù tuy nhiên vẫn nhìn thấy rõ từng mảng xanh dưới mặt đất. Đã nghe được những tiếng động dưới thân máy bay đủ để hiểu máy bay bung càng hoàn tất, thân máy bay đã thẳng với đường băng, nhìn rất rõ mắt đất ... khoảng cách chỉ còn khoảng dưới 200mét để tiếp đất... đột nhiên tiếng động cơ rít lên đầu máy bay đang thấp hơn nhiều đuôi để hạ cánh lại ngóc lên động ngột kéo cả máy bay cất ngược lên cao xuyên qua các đám mây mù mịt bên trên ( cảm giác nhưng đang bốc đầu con mô tô 1200cc, có một chút phê và sợ) dán mọi người dính chặt vào thân ghế....cảm giác nôn nao xuất hiện...tiếng huyên náo la hét ầm cả máy bay...
Xuyên hết 2 tầng mây, máy bay lấy lại độ cao và cân bằng...tiếng cơ trưởng vang lên xin lỗi hành khách và thông báo về tình trạng khẩn cấp: do trời mù và mưa, sân bay đang bị những đợt gió xiên bất thường nên không thể hạ cánh, chúng ta tiếp tục bay vòng 10 phút nữa và cố lần cuối hạ cánh xuống sân bay Liên Khương, nếu không được chúng ta sẽ bay về TSN ( tạm dịch heheh) ... có nhiều tiếng thì thầm...tốt nhất là về TSN ...
8h30...Cơ trưởng một lần nữa thông báo hạ cánh... máy bay lắc lư, nặng nhọc như đi U-oat trên đường đất đỏ lồi lõm..xuyên qua các đám mây... mọi người ( em đoán thế :LL ) nín thở chờ đợi tiếng lốp chạm đường băng...nặng nhọc và chao đảo như người say đáp một cách hoàn hảo xuống đường băng...giảm tốc độ và chạy quán tính vào bãi đỗ...tiếng vỗ tay vang ầm lên khắp máy bay...một em longleg bẩu để em vào ôm hôn cơ trưởng ( lúc đó mình mong mình được đại diện cơ trường =)) =)) )...cửa mở, mọi người đi bộ thẳng vào nhà chờ.. rất vui khi nhìn được những khuôn mặt tuy có căng thẳng nhưng rạng rợ như vượt quá một thời gian dài khá căng thẳng -- may quá .. Em still alive...hehe(beer) (beer)
Về đến Đà Lạt, mưa phù, gió lạnh chả đi đâu được...mà em toàn mang quần ngắn... lạnh chít...toàn đóng cửa chơi món team building ( xòe...)từ sáng đến đêm... rùi đi họp.. chả cafe, chả ngắm ngía gì được...
Đang hy vọng trong tuần sẽ có ngày nắng để đi chơi chụp ít ảnh, ra tháp Ponguar chứ như thế này chẳc chỉ có họp và đánh bạc thì phí quá...(BB) (BB)

Chuối đây
07-08-2007, 14:17
Thế ảnh đâu hả bạn?

vnvirus
07-08-2007, 14:20
có đi được đâu mà ảnh...ảnh đánh bài thì có hahah... ở Đà Lạt bi giờ mà mặc quần short, áo thun lên núi chụp ảnh nó bắt chở thẳng xuống Biên Hòa bi giờ hehhe

LinhEvil
22-08-2007, 16:20
Đà Lạt nhé, sương mù lạnh giăng đầy phố. Mưa ào qua rồi tạnh, khiếp phải nắm tay cho rõ chặt

Đà Lạt có đồi núi, ai ngu gì mà không đi trekking cho chân to như bắp chuối , đi trekking rồi từ trên núi nhìn núi nhìn đồi nhìn hồ cái rì cũng đẹp

Đà Lạt lại có hồ, ai dại gì mà ko chèo Kayak, tha thẩn như người lạc vào mơ thích chết

Đà lạt có hoa và xe máy. xe máy đi vòng vòng núi đồi, hít hà không khí mát lạnh

Chiều chiều lại ngồi táng cafe, thú không gì có thể thú hơn

Nhìn chung ĐL đi mãi ko chán

Vova
24-11-2008, 22:55
Các bác cho em hỏi, vợ chồng em định qua Đà Lạt ở khoảng 1 tuần, tiêu chí là nghỉ ngơi là chính, thỉnh thoảng đi lòng vòng xa xa gần gần 1 tẹo, như thế bọn em nên ở đâu ạ? - kinh phí dự định cho hotel là khoảng 200-400.000/đêm. Với cả đi lại thì có nên thuê xe máy không? Xung quanh Đà Lạt thì có thể đi chơi những đâu ạ? Nhà em đi nhiều nhưng Đà Lạt thì chưa đi bao giờ cả nên mù tịt :(
Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

LinhEvil
25-11-2008, 08:28
dạ kính bác.

Để tìm KS thì bác cứ Search một số keyword đơn giản: Hotel Villa Đà Lạt ( để tìm KS dạng villa), Khách sạn Đà Lạt vvv,.. sẽ thấy nhiều gợi ý.

Để đi chơi xung quanh Đà Lạt tốt nhất khi đến nơi các bác mua 1 cái bản đồ du lịch. Dùng bút highlight đánh dấu những điểm mình thích đi, rồi thì ale hấp thuê một chiếc xe máy đi đến những chỗ mình thích, lạc thì hỏi đường.

Đến lúc chẳng biết đi đâu nữa thì chui vào quán cafe cóc nói chuyện lân la với mấy ông nhiếp ảnh, mấy ông cà kê trà nước xem dân địa phương có biết chỗ nào hay không

Theo em Đà Lạt như một chặng nghỉ, cứ lân la thôi...

chuotchitxu
25-11-2008, 09:43
Muốn đi chơi các chỗ "du lịch": dễ nhất là search chương trình tour rùi đi tới các điểm tham quan ấy.

Cafe, ăn chơi thì nên hỏi mấy ông xe ôm là ra cả thoai...

Ngoài ra, nếu bác rảnh rỗi thì mướn xe chạy từ ĐL xuống Thác Voi chơi thấy iem thấy cũng hay hay (Mùa này hoa dã quỳ rất nhiều, đi đèo Tà Nung cho lạ & đẹp)

Về hotel thì có mà đầy quanh khu chợ hoặc gần Hồ Xuân Hương :)

Nhưng vừa rồi đi Đà Lạt được đồng bọn chỉ cho khu biệt thự... chỗ này hơi xa trung tâm một tẹo (3 người phòng 4 giường đơn mà 150k)

Biệt thự 14, số 1 đường Quang Trung - đối diện nhà ga Đà Lạt - tọa lạc trên một đồi thông nho nhỏ, chung quanh là hoa và hoa... phía ngoài được dựng một hàng rào trắng trông rất xinh xắn, ấm cúng.
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081125_IMG_9348.jpg

Những ngôi biệt thự được cách nhau bởi một con đường tráng nhựa, sạch sẽ tới nỗi tụi iem lăn lê bò càng tạo bọt cả buổi mà quần áo vẫn sáng đẹp như thường ... =)) (quảng káo hộ - free)

Phía sau là trường Cao Đẳng Sư Phạm Đà Lạt
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081119_IMG_0320.jpg

LinhEvil
25-11-2008, 10:01
ẤY làm tớ cuối tuần này lại phải Đà Lạt chỉ vì cái Villa.

Còn 1 cái Villa nữa nhìn ra cái hồ nhỏ, hình như là Như Anh ở 33 Võ Trường Toản nhưng xa quá.

Cái KS này của ấy yêu hơn có ĐT ko tớ phi lên ở tí

chuotchitxu
25-11-2008, 10:16
Điện thoại : 063.3810898 - 3210897
Di động : 0908 847 604 (gặp Thức)
(thấy trong name-card ghi thía :) )

Đối diện ga xe lửa Đà Lạt là đồi thông nho nhỏ. Khu biệt thự nằm trên đó đấy ;)

Tặng thêm quả "biệt thự bên cạnh & lối đi" nè
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081125_IMG_0309.jpg

anhminh
25-11-2008, 10:36
tớ nhớ ông họ tớ trước có cái biệt thự nho nhỏ ở Đường Hồ Tùng Mậu, hình như số 2 thì phải. Tớ lên đấy chơi từ hồi bé, nên ko còn nhớ chính xác nữa, nhưng chắc là đẹp hơn cái này :P.

LinhEvil
25-11-2008, 10:56
tớ nhớ ông họ tớ trước có cái biệt thự nho nhỏ ở Đường Hồ Tùng Mậu, hình như số 2 thì phải. Tớ lên đấy chơi từ hồi bé, nên ko còn nhớ chính xác nữa, nhưng chắc là đẹp hơn cái này :P.

Căn bản là nhà ông họ cậu có cho thuê không?

Mà có ai ở trên đồi sau lưng Dinh 2 chưa?

Vova
25-11-2008, 10:57
Cảm ơn các bác nhiều, mấy cái villa nho nhỏ & bãi cỏ và đưởng nhỏ xung quanh đúng là gu của chúng em :)
Vợ chồng em định khoảng tuần thứ 2 của tháng 12 bay vào trong đó, vào khoảng thời gian đó thời tiết Đà Lạt thế nào ạ?
Nhân tiện, biết là phải tự tìm tòi nhưng vẫn muốn hỏi trước, ở Đà Lạt muốn chụp landscapes đẹp nên đi những đâu ạ? Suppose là bọn em thuê xe máy nên chắc những chỗ đẹp đẹp gần gần Đà Lạt sẽ đi được.

anhminh
25-11-2008, 11:12
Căn bản là nhà ông họ cậu có cho thuê không?

Mà có ai ở trên đồi sau lưng Dinh 2 chưa?

Nhà đấy hồi đấy xây là để làm nhà nghỉ, kiểu hostel. Nhưng nhượng lại từ lâu rồi.
Và tớ từng ở hẳn trong Dinh 2 rồi:D. có điều, hồi bé chưa biết hưởng thụ =))

alias.noodles
25-11-2008, 11:15
Cảm ơn các bác nhiều, mấy cái villa nho nhỏ & bãi cỏ và đưởng nhỏ xung quanh đúng là gu của chúng em :)
Vợ chồng em định khoảng tuần thứ 2 của tháng 12 bay vào trong đó, vào khoảng thời gian đó thời tiết Đà Lạt thế nào ạ?
Nhân tiện, biết là phải tự tìm tòi nhưng vẫn muốn hỏi trước, ở Đà Lạt muốn chụp landscapes đẹp nên đi những đâu ạ? Suppose là bọn em thuê xe máy nên chắc những chỗ đẹp đẹp gần gần Đà Lạt sẽ đi được.

Đà Lạt chỗ nào cũng đẹp nhưng bây giờ nhà phố xây chen chúc nên cảnh quan cũng vỡ nát nhiều rồi.

Phóng xe máy vào Lạc Dương (9km) rồi cuốc bộ lên đỉnh Lang Biang tha hồ chụp ảnh.

Dankia Suối vàng (17km) cũng là điểm nên đi.

Máu thì thả đèo Đà Lạt - Nha Trang (140km)

Máu nữa thì đi cung khám phá đường tàu Đà Lạt - Tháp Chàm :D

LinhEvil
25-11-2008, 11:21
Topic này hôm nay vui đáo để làm em vừa quyết định 10h tối T6 tuần này tếch đi Đà Lạt tí.

:)

anhminh
25-11-2008, 11:32
nếu có thể thì chụp hộ cái biệt thự nhỏ số 2 đường Hồ Tùng Mậu nhé :), ko biết có đúng ko nữa, nó ở ngay gần ngã 3,4,5 gì gì đó

LinhEvil
25-11-2008, 11:35
dạ em đã ghi, để em hỏi xem ở đó còn làm nhà nghỉ ko rồi báo lại bác. Bác rảnh lên ở để nhớ lại hồi còn bé

chuotchitxu
25-11-2008, 11:42
Mùa này đi Đà Lạt thì sướng phải biết. Vì hoa dã quỳ mùa này hơi bị đẹp đới
+ hồng lá rụng còn mỗi bộ xương nữa

Cái đường cao tốc nối sân bay Liên Khương - Đà Lạt vàng khè vì hoa...

Bonus cái hình :
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081118_IMG_0530.jpg

P/S: Cái lũ bạn rủ rê hoài không đi. 3 đứa phóng xe mang về mớ ảnh thì cả đám nhao nhao lũ lượt cuối tuần lại kéo lên ĐL =))

bluesky85
25-11-2008, 11:44
Thím chuột mò sang tận đây cơ àh. Cuối tuần này em vi vu Dalat, tèn tén ten....

chuotchitxu
25-11-2008, 11:47
Thím chuột mò sang tận đây cơ àh. Cuối tuần này em vi vu Dalat, tèn tén ten....
Ơ... thèng ni... mò giề...

Hị hị... là một trong những tên của P/S trên đây muh =))

@vova: chúc dzui dzẻ :)

007
25-11-2008, 12:24
Dalat mùa này thì còn gi bằng, lạnh lạnh của xứ cao nguyên, vàng ươm của hoa dã quỳ, mùa lễ hội...
Có nhiều quán cafe đẹp, lạ như quán cafe sau bến xe Dalat, quan Cung tơ chiều trên dinh 2, quá Đường lên trăng,...
Thích thì phóng xe lên đồi Robin, chỗ cáp treo ngồi tâm sự, ngắm ánh đèn thành phố bên dưới.
Kiếm mấy chai rượu, ít mồi nhắm chạy ra phía bên kia của hồ Suối Vàng ( qua vườn hoa khoảng 5km), ngồi nhâm nhi dưới rừng thông, cạnh hồ Suối Vàng thì còn gì bằng nữa.(beer)
Dalat thi đừng đi cái gì có liên quan tới...ôm, matxa...vì toàn lừa đảo không ah.
Thích nữa thì ...alo tui :D
3 tuần nữa quay lại Dalat rùi hehehe

Vova
25-11-2008, 22:31
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều, sẽ cố gắng có nhiều ảnh đẹp đẹp về báo cáo ạ :)

LinhEvil
27-11-2008, 11:47
Villa 14 Thứ 7 full phòng.

Chán nhờ

Tuy nhiên thì tớ gọi lên lấy 1 phòng ở Villa kế bên. Khi nào đi về sẽ báo cáo sau

thichdichoi
27-11-2008, 14:04
Đà Lạt đẹp quá. Mong ­ước được đặt chân đến nơi đây vào mọt ngày gần nhất

chuotchitxu
27-11-2008, 15:11
Villa 14 Thứ 7 full phòng.

Chán nhờ

Tuy nhiên thì tớ gọi lên lấy 1 phòng ở Villa kế bên. Khi nào đi về sẽ báo cáo sau
Nhớ chụp hoa THIÊN HÀI nhé bạn LE ơi :)

LinhEvil
27-11-2008, 16:55
Thiên Hài nghĩa là giầy của trời à???

Mình chụp Tông Thái được không? Tông thái là dép của LinhEvil :)

Chin
27-11-2008, 17:08

=))
Linh Vìu đi về cho cả làng cảm nhận nhá. Tháng 1 em mún đi, chả biết còn hoa Dã quỳ ko.

chuotchitxu
27-11-2008, 18:07

he he... :D
là cái giàn hoa biệt thự số 14 đó (mặc dù là bạn không book phòng được)

hình chụp tèo quá, out hết... nhưng đại khái là thế lày lày
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081127_IMG_9346.jpg

mazda3black
28-11-2008, 23:31

Em cập nhật nhiệt độ chiều nay ở Đà Lạt khoảng 15oC bác ạ!

LinhEvil
01-12-2008, 08:31
Tóm tắt như zậy

Khí hậu Đà Lạt tuyệt đẹp với những đứa săn rét. Cái lạnh đúng như bạn nói ~15-18 độ, trời mưa nhẹ.

Hoa dã quỳ đang độ nở thôi rồi, vì thời tiết lạnh nên hoa dã quỳ to như cái bát oto

Các loại hoa khác cũng nhiều thôi rồi.

Nhà này vẫn ở biệt thự 14, biệt thự này review là OK, có các phòng số 3, số 5 - 6 - 7 thì OK hơn các phòng khác. Biệt thự 14 có 8 phòng thì phòng số 8 cho thuê làm VP, phòng số 2 ở trong nhà cạnh reception nên ko tính làm gì.

Nếu thuê trọn gói biệt thự này thì ~ 1,100,000đ/ đêm. Phù hợp với các nhóm đi Phượt chung.

Biệt thự 14 cũng là biệt thự có nhiều hoa đẹp nhất trong cụm biệt thự trên đồi của bên Đường Sắt

Biệt thự 15 cổ hơn và vì là nhà kiểu Pháp nên có 2 lầu, ít phòng nhưng cũng thi vị.

Biệt thự 16 mới hơn và view đẹp hơn

Còn 1 cái Biệt thự 13 vì mê tín nên chỉ ghi biệt thự số 1... cực đẹp nhưng đang bỏ hoang.

2 ngày tớ chỉ ngủ thôi, ảnh ọt up sau:D

Ai muốn đi Đà Lạt thì tranh thủ đi ngay đi

huyxx
02-12-2008, 21:44
ôi, tiếc quá
lên Đà Là, em với thằng đen hay ở phòng 301 Hương Trà, view thẳng Hồ Xuân Hương, đối diện quán cafe màu tím còn ứ nhớ tên quán.

hehehe, nhớ ghé cafe Lâm gặp anh nghệ sỹ nhiếp ảnh Phước Khùng vui lắm

đi DL ở cái KS đấy, view đẹp trả muốn đi đâu, ngồi uống ruou say bét nhè rồi ngủ là đủ phê

nhocdenthui
04-12-2008, 00:42
ôi, tiếc quá
lên Đà Là, em với thằng đen hay ở phòng 301 Hương Trà, view thẳng Hồ Xuân Hương, đối diện quán cafe màu tím còn ứ nhớ tên quán.

hehehe, nhớ ghé cafe Lâm gặp anh nghệ sỹ nhiếp ảnh Phước Khùng vui lắm

đi DL ở cái KS đấy, view đẹp trả muốn đi đâu, ngồi uống ruou say bét nhè rồi ngủ là đủ phê

Hehehe, lấy đâu ra Lâm giữa Đà Lạt hả bác huyxx :LL

Đó là quán Tùng. Em đồ chắc bác huyxx chỉ ngồi uống rượu thôi rồi hóng hớt mới nhầm ra Tùng thành Lâm =)) j/k

LinhEvil
04-12-2008, 08:54
Hehehe, lấy đâu ra Lâm giữa Đà Lạt hả bác huyxx :LL

Đó là quán Tùng. Em đồ chắc bác huyxx chỉ ngồi uống rượu thôi rồi hóng hớt mới nhầm ra Tùng thành Lâm =)) j/k

ồi giồi ôi, nói chuỵen xxxhuy thì có mà Tùng thành Đinh í chớ

kom
05-12-2008, 10:52
Tóm tắt như zậy

Khí hậu Đà Lạt tuyệt đẹp với những đứa săn rét. Cái lạnh đúng như bạn nói ~15-18 độ, trời mưa nhẹ.

Hoa dã quỳ đang độ nở thôi rồi, vì thời tiết lạnh nên hoa dã quỳ to như cái bát oto

Các loại hoa khác cũng nhiều thôi rồi.

Nhà này vẫn ở biệt thự 14, biệt thự này review là OK, có các phòng số 3, số 5 - 6 - 7 thì OK hơn các phòng khác. Biệt thự 14 có 8 phòng thì phòng số 8 cho thuê làm VP, phòng số 2 ở trong nhà cạnh reception nên ko tính làm gì.

Nếu thuê trọn gói biệt thự này thì ~ 1,100,000đ/ đêm. Phù hợp với các nhóm đi Phượt chung.

Biệt thự 14 cũng là biệt thự có nhiều hoa đẹp nhất trong cụm biệt thự trên đồi của bên Đường Sắt

Biệt thự 15 cổ hơn và vì là nhà kiểu Pháp nên có 2 lầu, ít phòng nhưng cũng thi vị.

Biệt thự 16 mới hơn và view đẹp hơn

Còn 1 cái Biệt thự 13 vì mê tín nên chỉ ghi biệt thự số 1... cực đẹp nhưng đang bỏ hoang.

2 ngày tớ chỉ ngủ thôi, ảnh ọt up sau:D

Ai muốn đi Đà Lạt thì tranh thủ đi ngay đi
Em cũng chuẩn bị đi trong tết dương này, nghe mọi người bàn luận mà muốn đi ngay.
chị cho em số điện thoại của cái Biệt thự 15, 16 đi. Nếu đặt bên cái 14 không được thì em chuyển sang cái kia.
Thanks

chuotchitxu
05-12-2008, 18:37
Chắc phải phone kiu bà chủ biệt thự 14 chia hoa hồng quá (j/k)... há há... góp vui cái ảnh nào...

Quấn quýt

https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/081115_DaLat/081205_IMG_1178.jpg

nhocdenthui
25-12-2008, 14:50
6 tiếng xe đêm, làm cốc cafe sữa đá nhiều sữa nhiều cafe rồi lang thang vài con đường quen... sau đó lên xe về lại SG.
Tính ra có nhỉnh hơn 6 tiếng ở nơi đấy thế thì là Đà Lạt một nhát rồi còn gì :LL

TÍM
25-12-2008, 15:13
Cua ăn gì chụp ảnh đẹp thế :((

LinhEvil
25-12-2008, 16:59
Cua ăn gì chụp ảnh đẹp thế :((

ăn bẩn hí hí

Cua ăn hồng bì hôn? ăn xong chụp ảnh đẹp hơn nữa...ọp đi

MrHam
28-12-2008, 22:07
Các bác giúp em tí:

Em có 3 ngày ở Đà Lạt. Tầm chiều 15/1 em bay vào đến nơi, trưa 18/1 em bay ra. Vậy em nên đi thăm thú những nơi đâu, ăn uống những gì? Các bác tư vấn giúp em tí. Em chưa vào ĐL bao giờ nên chả biết gì ngoài thông tin lụm lặt tủn mủn khắp nơi :))

Em đội ơn các bác! (beer)

minhdiendt
30-12-2008, 19:24
Bác đi thác Ponguar chơi, rất hay, cách Đà lạt chừng 30km về phía đi qua đèo Pren thuộc huyện Đức Trọng tỉnh Lâm Đồng.

Thác Pongour có thể coi là anh em cần kề với Thác Bản Dốc ở Cao Bằng về sắc đẹp. Tuy chưa có dịp tới DraySap hay một vài ngọn thác nổi tiếng khác ở Tây nguyên, nhưng theo một số ngu ý của em và các bạn thì Ponguar xứng đáng với tên gọi "Nam thiên đệ nhất thác"

Từ Đà lạt về Hồ Chí Minh theo hướng Qlộ 20, chắc chắn sẽ qua đèo Pren, đến cây số 265 thì bác sẽ nhìn thấy một biển quảng cáo cũ kỹ bên tay phải chỉ đường vào thác Ponguar. Từ đây vào đến chân thác khoảng 6km, hồi chúng em đi đường khá xấu, rải sỏi dăm và bụi bặm, núi non hai bên đường khô quạch,trơ khấc, ít cây xanh. Nhưng đường rộng đủ cho ô tô to đi thoải con gà mái.

Dịch vụ du lịch ở đây chưa phát triển lắm. Nếu đi vào mùa ít nước, bác sẽ xuống được đến tận chân thác để chiêm ngưỡng một hệ thống bậc thang 7 tầng bề rộng chừng 100 mét, nước ào ạt đổ xuống từ độ cao ~ 50 mét, nước sông Đanhim đầy phù sa, đục ngầu, rất hay. Nom hơi giống cảnh quay trong phim Tây du ký.

Ảnh đây ạ

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b0243b8c35e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1656)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b02450781c4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1657)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b02462d05be.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1658)

https://www.phuot.vn/imagehosting/13346b0247d3e63a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=1659)

Ảnh chụp bởi TLC, còn một số cái chụp góc rộng hơn thì em để trong ổ cứng khác hic hic, vài cái bác xem tạm zậy :)

Xem ảnh này, hưc hức, sao mà nhớ Tây nguyên Tháng 5/2006 :(

năm sau cưới ,e sẽ đi honey moon tại nơi này , nhìn ảnh mà thèm quá .Chả hiểu sao em yêu lại thích đi Đà Lạt đến vậy, nên mình cũng thích lây .

TÍM
31-12-2008, 17:20
Ngày này năm ấy...

Rời Tây nguyên đại ngàn sau bữa trưa hoành tráng, mấy con nghẽo già hối hả chạy chạy chạy... trời âm u, hơi gió ...Kế hoạch là chạy về Đà lạt để đón giao thừa.... vừa lượn qua phố núi thì chitto thế quái nào chẹn cổ một con chó, sợ bị đuổi đánh, lão chạy hối hả, cắm đầu cắm cổ chạy... mấy con nghẽo khác hùng hục chạy theo đuôi...

Gặp một cái đám ma gồm 6 cái xe công nông dài ngoằng ngoẵng, đám rước rồng rắn trên đường khiến cả bọn cứ há hốc mồm ra mà xem, quên cả chụp ảnh, rồi lại vội vã tăng ga, vừa đi vừa nhìn bọn xe khách chạy xuôi ngược vừa lẩm bẩm, toàn xe đi Nha Trang nhỉ...

Chiều xuống, gió cao nguyên đầy hơi nước, trời xanh nắng vàng ko hiểu trốn ở nơi mô, ăn no nên hơi buồn ngủ, mấy xe dẫn đoàn tự bảo, thôi có khi phải vào quán nghỉ chút và làm tý cafe...

Vào quán, giở bản đồ ra coi, bật ngửa ra nhìn nhau, nhầm cụ nó đường rồi... ôi toàn các bạn cao thủ võ lâm, mò mẫm 14C 3 ngày liền ko lầm đường lạc lối, vậy mà chạy từ phố về phố lại ăn cả một rổ đậu phộng, thay vì đi đường 27 thì sầm sập lao vào đường 26, sai số ++50km, lúc đó là hơn 3 pm...

Nghĩ đến quãng đường dài về Đà lạt, nghĩ đến quãng đường dài đã chạy mấy ngày qua, sự mệt mỏi lộ rõ trong mắt mọi người... nhưng pótay rồi, ko lẽ bỏ Đà lạt chạy luôn về Nha Trang???

Sau một hồi lật bản đồ lên - lật bản đồ xuống, mấy con nghẽo tiếp tục hành trình, quyết tâm thực hiện kế hoạch đã thực hiện sai...

Đường rất dài, dọc đường chỉ có những ngôi sao noel sáng lấp lánh, chỉ có ánh đèn xe loang loáng, những câu chuyện tiếng được tiếng mất, không đầu không cuối, chỉ có mình với Tuấn nhợn cãi nhau là to....

12h đêm, chạm cửa ngõ thành phố hoa. Phía sau dãy núi, thành phố sáng rực lên bởi những ánh đèn vườn, rất lạ, những đám mây bồng bềnh vắt mình qua ngọn núi, gió hoang thổi ràn rạt trên những tầng cây...

Ngã ba chân đèo Prenn, vẫn còn nguyên những chậu hoa của lễ hội Festival trước đó mấy tuần. Đèn đường vàng hiu hắt, thoảng lại có những chiếc xe đêm hay xe tải chạy vút qua, tiếng gầm gào của động cơ phá tan thinh không yên lặng. Lũ dở hơi co ro cụm mình bên đống lửa nhỏ được đốt lên bằng những mảnh cồn khô, đi từ ngày sang đêm bằng những ly rượu nóng bỏng, miếng thịt nai rừng gói vội vã từ tay người chiến sỹ đồn biên phòng 731, mẩu sôcôla đắng kêu lạo xạo giữa những chiếc răng, chào 2008 ở một nơi cách xa Hà nội hàng ngàn kilômet....

Hôm nay lại giao thừa, nhưng mình sẽ đón năm mới ở một nơi ấm áp, có nến và rượu vang, không đủ đầy những người bạn ngày ấy - đêm ấy... nhưng tin chắc ko ai trong những đứa điên này có thể quên....

Bao năm rồi nhỉ, mới có một ngày ko đi...
Ai đấy có đi lên núi, cho tớ gói gửi theo một chút tình...(NT)

TÍM
31-12-2008, 17:34
Tạm biệt thôi,
Đà lạt ơi,
những đồi hoa thương nhớ
Cơn mưa chiều qua phố
Ta mang niềm thương đi
Ơi màu hoa mimoza
Vấn vương điều gì
Vàng trên con đường quen thuộc

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=236&pictureid=7234

Happy new year cả làng

Tạm biệt thôi,
Đà lạt mùa gió buốt
Run rẩy ban chiều
áo trắng em qua
Tạm biệt thôi,
những rặng thông già
hiu hắt đi về
lóc cóc vó nhịp câu

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=236&pictureid=7235

Đường hoa Đà lạt - Nha Trang

Tạm biệt thôi
đà lạt ơi
thành phố màu xanh như mối tình đầu chớm nở
cánh dù hoa chiều nào ùa qua trí nhớ
đọng lại vần thơ
làm tháp cao
ta gửi lại nơi này...

Nguyễn Ánh Tuấn

imim
02-01-2009, 20:13
...
Nguyễn Ánh Tuấn

May quá, đọc đến đây mình thở phào nhẽ nhõm, tưởng đâu... Black.... là mình đi chết đấy =))

Lách em, sao lúc nào em cũng cãi nhau rất to với em Tuấn nhà chị thế huh??

@ này các bạn: tự các bạn làm mình bỗng dưng thấy thích ĐL hơn nhiều mới giận chứ?? Trước giờ đi ĐL (trừ lần đầu hồi SV đi đâu mà chả thấy đẹp, thấy hay), còn những lần sau đi công tác, thấy cũng... thường thôi, puồn puồn, mưa rắc rắc, lạnh lạnh. Giờ lại thấy đẹp đẹp, chẹp chẹp.

danphuong8x
05-01-2009, 10:48
Về rồi. Lạnh quá nhưng khám phá nhiều nơi chụp hình và chỗ ăn ngon nên share cho mọi người đây :

* Ăn sáng :
- Bún bò Thiên Trang 2, đường Hồ Tùng Mậu.
- Hủ tiếu mì Tàu Cau , đường Phan Đình Phùng
- Bánh canh Xuân An, đường Nhà Chung

* Ăn Trưa :
- Đường Bùi Thị Xuân gần ngã 5 Đại Học có những quán cơm bình dân.

* Ăn tối:
- Nem nướng Bà Hùng
- Lẩu dê Lộc Lệ Dung
- Nhà hàng Ocean Palace
- Cơm gà Hải Nam
- Miến gà Tường Vy , đường Huyền Trân Công Chúa
- Lẩu bò Thanh Tâm , đường Lê Quý Đôn.

Khách Sạn
Nhóm mình ở Villa Như Anh, 33 Võ Trường Toản, gần Đại Học, cách chợ 4km nhưng villa rất xinh, phòng mình rất rộng, 3 giường lớn cho 6 người là 500K/ đêm, villa có vườn đẹp, từ villa nếu đi bộ ngược vào sẽ gặp các trang trại trồng hoa, bắp cải, dâu , , tha hồ chụp hình nhé.

Còn muốn chụp hoa dại như dã quỳ, trạng nguyên, đào nên đi lên đèo Tà Nung, vừa có các trang trại trồng hoa và hoa dại nở đầy 2 bên ven đường.

cmnct
06-01-2009, 10:50
Khoảng gần Tết em định lên Đà Lạt chơi, bác có biết khách sạn nào rẻ rẻ cho mình em ở không ạ. Có gì bác cho em biết giá thuê xe honda, với lại giá khách sạn ở trên đó giá cả như thế nào không ạ.

caibang99
09-01-2009, 15:50
Đời chưa bao giờ được đến đà lạt, thế nó mới đau chứ!

nhocdenthui
09-01-2009, 22:25
Bún Bò ở Đà Lạt thì phải ăn ở đường Ánh Sáng (gần bến xe và Mobifone).

Cafe thì cứ uống ở các quán gần chợ, ở đây wifi chạy tít. Nếu muốn một chút nhạc Trịnh thì ghé sang cafe Tùng (cũng gần chợ).

KS lúc trước mình ở là Nam Phương (đường Lê Hồng Gấm) 2 giường có 150k.

Xe từ TP HCM lên ĐL có thể chọn Thành Bưởi hoặc Phương Trang.

hd128
09-01-2009, 23:08
Dã quỳ cúc quỳ tớ cũng có một cái
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=336&pictureid=7715
Cận cảnh nè
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=336&pictureid=7703
Bạn biết chụp ở đâu không?

danphuong8x
12-01-2009, 11:31
Khach san o trung tam ma re co Tan Tien, Yen Nhi, Phuong Hanh, gia khoang 150/1 phong. Thue xe thi khoang 70K/ ngay. Neu thue nhieu ngay thi nen tra gia con 50K thoi nhe.

bluesky85
12-01-2009, 13:52
Nhớ Đà Lạt...

bluesky85
12-01-2009, 14:04
Dã quỳ vàng nè...

Hoa vàng trước ngõ...

bluesky85
12-01-2009, 14:12
Mình lên Đà Lạt ở KS Biệt thự số 14, đối diện ga. Tuy hơi xa trung tâm, nhưng rất có hơi hướm ĐL. Thuê xe tại KS giá 60K/chiếc/ngày, tự đổ xăng.

Ăn sáng ra quán bún Công nổi tiếng, gần Ngã 5 đại học. Cafe xuống cafe Tùng, ngay khu Hòa Bình, sáng xuống đó ngồi nghe nhạc Lê Uyên Phương, đúng chất Đà Lạt.

lionkingpfiev
25-03-2009, 16:00
Một thoáng Đà Lạt, chắc chắn sẽ còn quay lại nhiều :L

http://www.flickr.com/photos/32939962@N05/3076716389/

Mà mình chưa biết up ảnh ở đây thế nào, bạn nào chỉ hộ với. Thanks

smallgrass
26-03-2009, 15:48
Em cũng có vài tấm ảnh góp vui. Mấy hôm em ở đó trời cứ mây mưa nên ảnh chụp không đẹp lắm, các Bác đừng chê nhe.

Trong con hẻm này có cái Villa khá hoành tráng, hàng rào nhà í

Con dốc

Nghệ sĩ Đà Lạt [Chiều tối cuối tuần hay có chương trình rất hay ở XQ (sân thượng Chợ Đà Lạt)]

Gọi là gì nhỉ ? Ruộng rau bậc thang ?(NT)

[Còn tiếp]

smallgrass
31-03-2009, 02:04
Chào bạn, mình có thấy hình bạn vừa post trên forum và mình rất có hứng thú với nó nên muốn hỏi bạn vài câu, mong bạn chỉ giúp:
1. "Trong con hẻm này có cái Villa khá hoành tráng, hàng rào nhà í". Bạn có thể chỉ cho mình biết bằng cách nào đến được hẻm có villa ấy không.
2. "Nghệ sĩ Đà Lạt [Chiều tối cuối tuần hay có chương trình rất hay ở XQ (sân thượng Chợ Đà Lạt)]": bạn cho mình thông tin nhiều hơn được không, ví dụ như là: XQ ở sân thượng chợ àh, cuối tuần nào cũng có hay sao?, tầm khoảng mấy giờ ?

Vì trong tuần sau mình sẽ đi Đà Lạt và mình mong có thể đến được những nơi đó.

Cảm ơn bạn nhiều.:)

Sandy

Dear Sandy!

Tình hình là
sandy210 has chosen not to receive private messages or may not be allowed to receive private messages. Therefore you may not send your message to him/her.

Em đành trả lời cho Bác trên Forum.
1. Bác có thể xem nhanh cẩm nang du lịch của Phượt để lên tour cho mình [Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt (https://www.phuot.vn/showthread.php?p=84277)

2. Villa : Em chịu phép, lần đó thuê xe máy rồi khám phá bậy bạ mấy con dốc nên chẳng thể nhớ là nó nằm ở đâu. Có điều là em đi 2 hướng (1) Dinh 3, (2) Cao đẳng sư phạm đà lạt. Khì khì, nó nằm ở đâu thì không nhớ nổi:shrug:

3. Sử quán XQ: Từ bậc tam cấp ở Khu Hòa Bình, Bác sẽ thấy cầu thang đi lên XQ Sử quán. Tầm 15h chiều sẽ có buffet , xem nghệ sĩ hát (chơi guitar), uống trà gừng miễn phí, tham quan khu vực Thêu tranh XQ (khu này toàn mấy chị em mặc áo dài, con gái Đà Lạt trắng tinh, má hồng), tầm 19h sẽ có chương trình đàn, hát nhạc dân tộc.

4. Bác ghé thử quán cafe Cung tơ chiều, đường lên Dinh 3 thử xem,lần đó em chưa đi kịp, nghe giang hồ đồn Bà chủ quán này rất cá tính.

Chúc Bác khám phá được những nét mới của Đà Lạt và shot nhiều ảnh đẹp nhé.

smallgrass
31-03-2009, 02:25
Thấy có Bác quan tâm đến "Cái hàng rào đẹp" em xin gởi thêm vài tấm ảnh để các Bác xem.

smallgrass
07-04-2009, 14:44
Bờ rào tre vàng tại Chùa Trúc Lâm

Hồ Tuyền Lâm

Cây Phượng tím gần chợ Đà Lạt

Nguyệt Vọng Lầu - một góc đường nào đó

Tình cờ có đoàn biểu diễn đường phố từ Hà Lan đang biểu diễn những điệu nhảy dân tộc, những điệu múa rất vui đã thu hút không ít bạn trẻ vào nối rộng vòng tròn.

anhtuanlvn
31-08-2009, 10:59
Thấy có Bác quan tâm đến "Cái hàng rào đẹp" em xin gởi thêm vài tấm ảnh để các Bác xem.

Con đường có hàng rào đẹp này nằm trên đường Hà Huy Tập(beer). T7 vừa rồi mình mới đi ngang qua.;)

LinhEvil
31-08-2009, 11:22
Con đường có hàng rào đẹp này nằm trên đường Hà Huy Tập(beer). T7 vừa rồi mình mới đi ngang qua.;)

Hế hế nhầm xế lào í chứ cái Villa này ở đường ĐỐng Đa, ở trên cái dốc có quán cafe Dalat Nights nhìn xuống bến xe.

Từ đó nhìn xuống Đà Lạt dư lày lày:
https://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs169.snc1/6336_1211046909048_1015015623_661552_4261291_n.jpg

LinhEvil
31-08-2009, 11:33
Em vừa đi Đà Lạt với "chị" này về

https://photos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs169.snc1/6336_1211046869047_1015015623_661551_2723562_n.jpg

Chị í là mẹ em...

Hai mợ con em ở Biệt thự số 4, nhưng lần này thì chính thức chán biệt thự rồi. Chắc lần sau chuyển sang ở Empress cho nó nhàn...
À mà gặp 1 gia đình Phượt ở BT số 4, quên ko xin số ĐT hẹn lần sau gặp lại.

Viêw từ cửa sổ phòng ngủ
https://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs169.snc1/6336_1211043908973_1015015623_661481_7957647_n.jpg

Núi non lỉnh kỉnh
https://photos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs169.snc1/6336_1211043948974_1015015623_661482_4923167_n.jpg

Ở dưới chân đồi là ga tàu. Tui làm kiểu ảnh rapper cho oách xà lách
https://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs189.snc1/6336_1211046229031_1015015623_661536_4461578_n.jpg

Mẹ con tui thuê xe máy đi lang thang, xem rau xanh trồng trọt ra làm sao
https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs189.snc1/6336_1211046749044_1015015623_661548_8134015_n.jpg

Đà Lạt mùa này, em vừa đi ngày 29-30/8, cả sáng nắng tưng bừng, chiều thì mưa tầm tã. Hoa thì ko có nhiều, chỉ có cái hoa trắng trắng này nở từa lưa...
https://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs169.snc1/6336_1211044228981_1015015623_661488_473441_n.jpg

Nhìn chung vài tháng chạy lên Đà Lạt 1 lần mà thấy Đà Lạt thay đổi nhiều quá... càng ngày càng xấu đi

Sao cái gì cũng xấu đi theo năm tháng vậy cà???

:(

anhtuanlvn
31-08-2009, 22:10
Hế hế nhầm xế lào í chứ cái Villa này ở đường ĐỐng Đa, ở trên cái dốc có quán cafe Dalat Nights nhìn xuống bến xe.

Đúng rồi, vì đường Hà Huy Tập chạy tiếp tới là tới đường Đống Đa mà mình không để ý kỹ.

lang_phong
02-09-2009, 17:18
Nhìn chung vài tháng chạy lên Đà Lạt 1 lần mà thấy Đà Lạt thay đổi nhiều quá... càng ngày càng xấu đi

Sao cái gì cũng xấu đi theo năm tháng vậy cà???

Tại con người làm cho nó xấu đi ...!
Đà Lạt đã đẹp, hiện tại thì khôn đẹp bằng trước đây, sau này thì... HIx!

NRNF
07-09-2009, 17:08
Hai mợ con em ở Biệt thự số 4, nhưng lần này thì chính thức chán biệt thự rồi. Chắc lần sau chuyển sang ở Empress cho nó nhàn...
À mà gặp 1 gia đình Phượt ở BT số 4, quên ko xin số ĐT hẹn lần sau gặp lại.

Là gia đình chị đấy Vìu :)

Cũng từ cửa sổ phòng số 03, BT số 04 :)

2 đêm ở Biệt thự số 4 này, chị cũng chán rồi, đêm thứ 3 "chuyển ra trung tâm".
KS Rum Vàng trên đường Phan Bội Châu cũng ok lắm, giường king size 1.6m, ga nệm sạch, phòng lớn, toilet có bồn tắm, phòng ốc mới sách sẽ, giá 250K. Quên chụp hình.

NRNF
07-09-2009, 17:14
XQ sử quán rất ok. Mình mất 1 ngày ở đây chỉ ngó, trầm trồ, ăn, nhậu. Có cái miễn phí, có cái tính tiền :D
Khoái nhất có phòng chơi, giường ngủ trưa cho trẻ con.
Khoái nhì có nước trà xanh thơm nóng miễn phí
Khoái ba tha hồ ngắm áo dài tứ tung

Trà em vừa thơm vừa nóng

Khoai lang nướng, 6K/củ, lớn nhỏ như nhau

Áo dài tha thướt

Ghét nhất oder món cháo, trả tiền xong, 30phut sau đc thông báo: hôm nay ko có cháo
Ghét nhì phải mặc quần/váy dài quá gối mới cho vào thăm quan khu trả tiền ( khu miễn phí thì vô tư)

NRNF
07-09-2009, 17:18
Món này mới đc ăn lần đầu: trứng nướng.

Thung lũng vàng, đập gì quên rồi

Đi thêm vài km, suối vàng suối bạc đẹp hoang sơ

rin244
15-09-2009, 02:05
Là gia đình chị đấy Vìu :)

2 đêm ở Biệt thự số 4 này, chị cũng chán rồi, đêm thứ 3 "chuyển ra trung tâm".
KS Rum Vàng trên đường Phan Bội Châu cũng ok lắm, giường king size 1.6m, ga nệm sạch, phòng lớn, toilet có bồn tắm, phòng ốc mới sách sẽ, giá 250K. Quên chụp hình.

Em cũng mới đi Đà Lạt hôm đầu tháng về (4,5,6/09/09), book phòng bên bt 14 ko còn chỗ nên book bên bt số 4 vì thấy các bác trên phượt mình cũng khen nhiều.

Lúc book phòng có nói chị chủ nhà 1 phòng 4 đứa ở, lúc đến nơi được xếp vào phòng số 02: 1 giường đôi, 1 giường đơn, giường đôi 3 đứa cũng ổn, giường đơn sát cửa sổ 1 đứa thì ko dám ngủ, đành dồn 4 đứa vào 1 giường cho lành. Phòng 02 hơi xuống cấp, tường nứt nẻ, rêu mốc (ko biết mấy phòng khác như thế nào?!), nhà tắm hệ thống nước lúc nóng, lúc lạnh ko biết đâu mà lần, mãi sau mới phát hiện khi nào chỉnh chế độ nước chảy nhỏ thì nước nóng, để chảy mạnh thì nước lạnh :LL. Tối ngủ nằm nghe trên lầu tiếng bước chân, kéo cửa ken két, ko biết có ai ở trên ko >.< :shrug:

Chị chủ nhà mang hơi hướm rất "dân phòng", ban đêm đi lòng vòng các phòng đập cửa nhắc tắt đèn, tắt TV (mặc dù mới 10h tối, đang oánh bài rần rần chưa kịp ngủ ^^).

Được cái khung cảnh xung quanh bt khá đẹp và tĩnh lặng, không khí trong lành, khoáng đãng, lối đi dát đá khối vuông mấp mô từ đường cái dẫn vào biệt thự, mở cửa sổ phòng thấy xa xa là cao đẳng sư phạm Đà Lạt, khuôn viên bt có trồng nhiều cây, vì em lên đúng mùa mưa, chứ nếu đi đúng mùa chắc hoa nở đẹp phải biết :)

Lần sau nếu có dịp lên lại DL chắc sẽ típ tục ở bt cho có hơi hướm dân bản địa (c), nhưng sẽ cẩn thận hơn lúc book phòng :)

Cũng có chụp nhiều hình làm minh chứng lắm, mà ko bít cách post lên web thế nào nên lần sau em sẽ học từ từ rùi post lên chia sẻ cùng các bác hehe (beer)

Chitto
15-09-2009, 09:19
Trà em vừa thơm vừa nóng

Ôi, em này có cách phối màu thật là kì lạ !

sontay
17-09-2009, 14:49
Bác thật là tinh mắt - Nhưng mà trăm hoa đua nở đời nó mới vui, mới phong phú .

Nguyenlong09
17-07-2015, 14:34
mình thấy Khách sạn PHỐ NÚI tốt đó chứ, nó gần trung tâm, nằm đối diện Hồ Xuân Hương thơ mộng với tầm nhìn thoáng đãng, gần chợ, khu ăn uống, trung tâm thương mại, nhà hàng, cà phê…Tôi có một lưu ý nhỏ là phòng tắm có cửa sổ nên không được kín đáo cho lắm. Tuy nhiên vị trí rất là gần chợ, gần khu ăn uống, rất tốt. Nhân viên phục vụ chu đáo nhưng ko thân thiện cho lắm. Nhân viên ivivu tư vấn rất nhanh chóng, tôi sẽ liên hệ các bạn đễ đặt phòng cho kỳ nghỉ mùa hè này.. Các bạn tham khảo thông tin trang mà mình đặt phòng http://www.yesgo.vn/vi/khach-san/da-lat/khach-san-pho-nui-da-lat-9587.html