PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin thông tin du lịch Đà Nẵng

maruko_vn
19-02-2013, 17:27
Em chào cả nhà, sắp tới em có đi du lịch Đà Nẵng 3 ngày , đi từ 13/4 và về 16/4. Đây là đi bụi của mấy đứa bạn học cùng ngau, bọn em đều mù tịt êề các thông tin ở Đà Nẵng, như đường đi lại, địa đêểm thăm quan, địa điểm ăn uống, địa điểm ngủ nghỉ.
Em rất mong được mọi người chia sẻ thông tin về Đà Nẵng cho em với ạ.

Em cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Ah quên bọn em đi bằng máy bay ah .

bedeptraj
19-02-2013, 19:14
Từ sân bay về Trung tâm thành phố cách khoảng 8km, đi hết khoảng 100k tiền taxi, trên đường từ sân bay về trung tâm có một quán ăn khá ngon tên là cơm niêu 3 cá bống - giá cả phải chăng và dễ chịu, nếu mua đồ thì tới chợ Cồn or chợ Hàn, tuy nhiên đến hai chợ này thì nên trả giá vì họ nói thách rất kinh, nếu đến Đà Nẵng bạn nên tới ăn quán bánh tôm bà Phúc trên đường Trưng Nữ Vuơng, rất ngon, tôi nghĩ ngon hơn cả bánh tôm ở HN, còn nói về đi chơi: Bạn nên tới bảo tàng điêu khắc Chăm, thăm làng nghề đá Ngũ Hành Sơn và qua thăm chùa Non Nước, chùa Linh Ứng, đi dạo ở cầu sông Hàn, thức đêm nhìn cầu sông Hàn quay, tắm biển ở bãi biển Sơn Trà ... Nếu có thời gian thì lên Bà Nà Hill, ngay trên đó có một kho rượu trăm năm ... Nếu muốn có thể qua Vinpearl Đà Nẵng... Còn rất nhiều điểm thú vị nữa.

maruko_vn
20-02-2013, 12:30
Từ sân bay về Trung tâm thành phố cách khoảng 8km, đi hết khoảng 100k tiền taxi, trên đường từ sân bay về trung tâm có một quán ăn khá ngon tên là cơm niêu 3 cá bống - giá cả phải chăng và dễ chịu, nếu mua đồ thì tới chợ Cồn or chợ Hàn, tuy nhiên đến hai chợ này thì nên trả giá vì họ nói thách rất kinh, nếu đến Đà Nẵng bạn nên tới ăn quán bánh tôm bà Phúc trên đường Trưng Nữ Vuơng, rất ngon, tôi nghĩ ngon hơn cả bánh tôm ở HN, còn nói về đi chơi: Bạn nên tới bảo tàng điêu khắc Chăm, thăm làng nghề đá Ngũ Hành Sơn và qua thăm chùa Non Nước, chùa Linh Ứng, đi dạo ở cầu sông Hàn, thức đêm nhìn cầu sông Hàn quay, tắm biển ở bãi biển Sơn Trà ... Nếu có thời gian thì lên Bà Nà Hill, ngay trên đó có một kho rượu trăm năm ... Nếu muốn có thể qua Vinpearl Đà Nẵng... Còn rất nhiều điểm thú vị nữa.
Đi những khu này thì theo bạn mình nên thuê phòng nghỉ ở đâu là tiện??? Và giá cả ở khu đó thì sao? Thời tiết tháng 4 ở Đà nẵng thế nào vậy bạn?? Cảm ơn bạn nhiều nhé.

vietlodge
20-02-2013, 12:51
Đến Đà Nẵng mùa này em nên ở khách sạn gần biển để thuận tiện tắm biển, thuê xe máy đi tham quan các địa điểm là rẻ nhất, em đi bao nhiêu người để chị tư vấn phù hợp đi lại bằng phương tiện gì em nhé, em có 3 ngày chị tư vấn lịch trình như sau:

- 13/04 đến Đà Nẵng, về nhận phòng khách sạn gửi hành lý, thuê xe đi tham quan quanh Đà Nẵng như Ngũ Hành Sơn, Buổi chiều lên tham quan bảo tàng Đồng Đình, Linh Ứng Tự bán đảo Sơn Trà...
- 14/04 đi tour Cù Lao Chàm chiều về vào Hội An chơi, dạo chơi phố cổ Hội An về đêm
- 15/04 đi tour Bà Nà chiều về tắm biển cafe dọc sông Hàn
- 16/04 không biết em về lúc mấy giờ cho chị chi tiết giờ đến chị tư vấn nhé.

Bên chị làm lình vực này nên cần phòng, tour xe cộ em cứ nhắn nhé.

Em email vào địa chỉ dưới chữ ký chị sẽ gửi cẩm nang ăn uống tại Đà Nẵng - Hội An, các điểm cần tham quan em nhé.

Em chào cả nhà, sắp tới em có đi du lịch Đà Nẵng 3 ngày , đi từ 13/4 và về 16/4. Đây là đi bụi của mấy đứa bạn học cùng ngau, bọn em đều mù tịt êề các thông tin ở Đà Nẵng, như đường đi lại, địa đêểm thăm quan, địa điểm ăn uống, địa điểm ngủ nghỉ.
Em rất mong được mọi người chia sẻ thông tin về Đà Nẵng cho em với ạ.

Em cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Ah quên bọn em đi bằng máy bay ah .

maruko_vn
20-02-2013, 15:39
Đến Đà Nẵng mùa này em nên ở khách sạn gần biển để thuận tiện tắm biển, thuê xe máy đi tham quan các địa điểm là rẻ nhất, em đi bao nhiêu người để chị tư vấn phù hợp đi lại bằng phương tiện gì em nhé, em có 3 ngày chị tư vấn lịch trình như sau:

- 13/04 đến Đà Nẵng, về nhận phòng khách sạn gửi hành lý, thuê xe đi tham quan quanh Đà Nẵng như Ngũ Hành Sơn, Buổi chiều lên tham quan bảo tàng Đồng Đình, Linh Ứng Tự bán đảo Sơn Trà...
- 14/04 đi tour Cù Lao Chàm chiều về vào Hội An chơi, dạo chơi phố cổ Hội An về đêm
- 15/04 đi tour Bà Nà chiều về tắm biển cafe dọc sông Hàn
- 16/04 không biết em về lúc mấy giờ cho chị chi tiết giờ đến chị tư vấn nhé.

Bên chị làm lình vực này nên cần phòng, tour xe cộ em cứ nhắn nhé.

Em email vào địa chỉ dưới chữ ký chị sẽ gửi cẩm nang ăn uống tại Đà Nẵng - Hội An, các điểm cần tham quan em nhé.

16/4 thì em bay về từ sớm rồi.
Bọn em đi 3 người , nhưng 2 người bay vào ngày 13 trước còn 1 bạn thì 14 mới bay vào.
Em muốn xin chị chút thông tin về giá cả phòng nghỉ tại đó, rồi giá cả thuê xe cộ. và cũng muốn xin chị cẩm nang ăn uống ở Đà Nẵng nữa ạ.

Em cảm ơn chị nhiều :)

bedeptraj
20-02-2013, 22:54
Bạn thích ở trung tâm ngay sông Hàn thì nhiều lắm giá chắc tầm: 500-600k, nếu ra phía ngoài một tý thì chỉ 300k thôi, mình thì hay ở khách sạn Công Đoàn phòng 600k cả ăn sáng (khu sạch đẹp), Còn về phương tiền đi lại nếu bạn đi hội an thì nên đi xe bus or xe khách còn nếu thuê taxi thì hợp đồng trước 500k cả đi cả về, nếu đi chơi thì nên thuê taxi cả ngày tầm 1tr500k or nếu ko thuê xe máy or xe đạp chơi cho thích tầm 120k một ngày.

Thu Cao Cao
22-02-2013, 16:33
Ở trung tâm sông Hàn thì cũng đâu giá cao dữ vậy bạn?Ý bạn nói mấy ks ven Bến bạch đằng???
Mình đi Đà nẵng 2 lần,1 lần ở ks Loutus đường Lê lợi,giá 250k phòng sach đẹp đủ tiện nghi,tive LCD 32' luôn
Lần thứ 2 ở ks Lan phương đường Phan chu trinh,giá 240k phòng sạch,đủ chuẩn,tuy ko đẹp bằng bên Loutus.
Cả hai chỗ mình ở,đi bộ ra sông Hàn và bến Bạch đằng chưa tới 10 phút :)

Hoangcamhang
24-02-2013, 01:54
Bạn chủ top đi về cho mình xin ít thông tin với nhé, mình cũng sắp đi nè, à mà mình thấy có khách sạn Sion đang giảm trên agoda đó, cách cầu sông Hàn có 1,5 km à, còn đi bộ ra là tới đường Bạch Đằng luôn. :D Chúc bạn đi vui nha!