PDA

View Full Version : Hat Yai -Chiang Rai-Pai -bay tùm lum từ Nam tới Bắc Thái (9-22/6/2013)

jarkko2806
18-02-2013, 21:35
Vé máy bay chuyến này mình mua đã từ lâu lắm rồi mà nay mới làm topic kêu gọi mọi người đi chung , hihi . Mình đi Thái 2 lần rồi và đã ở Bangkok và Chiangmai .Lần này mình rảnh rảnh thấy vé rẻ nên book tùm lum bay tá lả bên ấy nữa , quyết đi cho được Pai , lịch thế này :
9/6 : SGN-BKK với Vietjet Air nhà mình , mỗi ngày có 1 chuyến thôi nên các bạn k sợ khác chuyến
, đến BKK có 2 lựa chọn : ở lại BKK city tour hoặc đi ngay qua Ayuthaya chơi rồi ngủ lại
10/6 : BKK
11/6 : bay chuyến sớm đi Hat Yai lúc 6.30am của Air Asia , chơ ở Hat Yai , hoặc Song Khla
12/6 : mình muốn đi bus ra cửa khẩu Thái-Malay cho phong phú thêm 2 dấu mộc cửa khẩu (hơi bị tham vụ này hehe). có thể dạo chơi cửa khẩu chút rồi về (việc này có thể k đi nếu Hat Yai or Songkhla quá hấp dẫn )
13/6 : lại dạo chơi Hat Yai-Songkhla : 2 city này sát nhau , chỉ cách 30km , Song Khla có biển nửa đó hihi.
Mình chưa thấy ai đi phượt qua 1 chỗ này nên muốn đi , chiều bay về BKK chuyến 5.40pm (AA)
14-15/6 : chơi BKK hoặc Patyya hoặc Kanchanaburi (cầu sông Kwai, resort nổi trên sông....)
16/6 : bay chuyến 11.20am đi Chiangmai (AA) , đến nơi bắt xe đi Pai liền , dạo Pai, ngủ Pai
17/6 : Pai
18/6 : bắt xe đi Chiangmai, roi bắt xe đi Chiangrai : ngày này có lẽ mình toàn trên xe , ngủ CR
19/6 : mua tour hoặc thue xe tự đi tam giác vàng , loanh quanh
20/6 : loanh quanh, 1.35pm bay về BKK (AA)
21,22/6 : loanh quanh bkk hoặc chỗ nào gần bkk (chưa biết nữa hehe),
22/6 : bay về SG của em Vietjet nhà mình .
Lịch trình nhiều ngày , bạn nào tham gia được chặng nào thì đi chung chặng đó , welcome hết .
14 ngày này mình dự đinhj tối đa 10 triệu, còn các bạn join từng chặng thì tự tính hén
Các vé máy bay thì mình đã book hết rồi,có gì thì liên lạc mình nhé . facebook : Maximilian Phuoc Phan