PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Hà Giang của đội Gà Leo Núi 2-9-2010

Pages : [1] 2 3 4

ngocnl
19-05-2010, 18:39
5 ngày 4 đêm
Ngày 1: HN - Hà Giang (t5- 2/9)
(đoàn gà tụ tập --- xe cộ)
Ngày 2: ha giang- hsp- xi man- quang ba (t6)
Ngày 3:Quản bạ - Yên Minh (ăn trưa) - Phố Cáo - Sủng là - Nhà Vương - Lũng cú - Sà phìn - Đồng Văn
(t7 chợ ở Quảng Bạ)
Ngày 4. Đồng Văn – Mèo vạc về Hà Giang
(Có đoàn từ Đồng Văn --- Mèo Vạc phi thẳng đc về Hà Nội, Nhưng đoàn Gà chắc phải có ngày 5)
Ngày 5: Hà Giang- HN
(Tụ tập HG, chia tay mấy gà HG)

Lịch trình Hà Giang – thời gian 04 ngày 03 đêm
(Mình lập topic cho đoàn Gà vì đi Tuyết Sơn còn xa quá, sợ loãng topic
Lịch trình được copy ở topic khác "Không nhớ chỗ nào, nên xin cảm ơn về bài viết trước", Gà nhà mình vào cho ý kiến nhé !!!)
---> đóng góp để có chuyến đi tốt đẹp và có ý nghĩa

Ngày 1

Chặng đường : Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ. Quãng đường ~ 350 km.
• 6h sáng khởi hành từ Hà Nội – Vĩnh Yên theo đường 23 qua Hàn Thôn - Thương Lệ - Phúc Yên đường 2 đi thẳng Vĩnh Yên (40 km) nghỉ ăn sáng tại Vĩnh Yên (đoạn Phúc Yên – Vĩnh Yên đường xấu)
• Vĩnh Yên – Tuyên Quang (nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang) Từ Vĩnh Yên đi quá 3 km , hỏi đường đi Tam Dương, rẽ phải theo quốc lộ 2C . - Đến Phai Cày, rẽ trái đi Tuyên Quang rồi tiếp tục rẽ trái đi Tuyên Quang. Từ Vĩnh Yên - thành phố Tuyên Quang ~ 86 km

• Chú ý, từ Sơn Dương muốn đi Tuyên Quang thì chỉ có cách duy nhất là qua cầu Nông Tiến, đại bản doanh của công an GT Tuyên Quang, và rất khó có người ngoại tỉnh nào có thể đi qua đây mà không bị hỏi giấy tờ, vậy nếu không muốn mất thời gian và tiền phạt hãy chuẩn bị đầy đủ : bằng lái, CMND, cà vẹt xe và nhất là bảo hiểm xe máy, thường thì mọi người hay quên cái này nhất.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang : 140km : xuất phát theo đuờng 2 Lên Hà Giang -đuờng cực đẹp, chạy dọc sông Lô. Nghỉ uống nước ở Hà Giang rồi chạy thẳng lên Quản Bạ (40km) kiếm nhà nghỉ ở Quản Bạ - ăn tối dạo chơi thị trấn Tam Sơn - lên tháp truyền hình Quản Bạ

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn 175km
- Sáng dạo chơi – chụp ảnh ruộng bậc thang Quản Bạ :
o Cổng trời Quản Bạ
o Núi đôi Quản Bạ
Các điểm dưới dây chúng ta có thể tùy chọn đi hoặc ko đi tùy thuộc vào thời gian cho phép
o Vào bản Thanh Vân mua rượu ngô – bản của người dân tộc Bố Y
o Nghĩa trang Vị Xuyên nơi các chiến sỹ ngã xuống trong chiến tranh biên giới với bọn Tàu Khựa
o Thăm Hang Chui cách TP Hà Giang 7km về phía nam, hang ăn sâu vào lòng núi khoảng 100m, cửa hang hẹp phải lách người mới qua được. Vào trong lòng hang mở rộng, vòm hang cao vút, nhiều nhũ đá rủ xuống đủ mọi hình thù. Đặc biệt hang có nhiều dơi, có dòng suối dâng cao đổ xuống thành thác trông rất đẹp.
- Quản Bạ - Yên Minh 48 km
o Băng đèo đổ dốc về Yên Minh,
o Qua Quản Bạ 11km vào thăm làng văn hóa Quốc Gia Lùng Tám (option mở rộng vì phải đi ngược đường
o Cách Yên Minh 10 km là rừng thông đẹp nhất Việt Nam suốt dọc đường toàn thông là thông
o Nghỉ trưa, ăn trưa tại quán ăn Hải Yến
- Yên Minh – Phố Cáo – Phó Bảng – Đồng Văn ( nghỉ tối Đồng Văn ) 120km
o Yên Minh - Phố Cáo – Phó Bảng - 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang chụp ảnh tại cột mốc gianh giới Việt Trung.
o Rời khỏi Phó Bảng. Qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng + bản của người Mông Trung Quốc! Đến Sà Phìn đến thăm Dinh vua Mèo (Vương Chí Sình) ở Sà Phìn. Đứng ở ngã ba đường (có bảng chỉ dẫn: Đồng Văn : 15km, Lũng Cú: 26 km) nhìn xuống thung lũng sẽ thấy xã Sà Phìn, có Dinh nhà họ Vương ở đó.
o Sà Phìn – Đồng Văn ( nghỉ tối tại Đồng Văn) ăn tối tại Đồng Văn có thể ăn tại nhà hàng Tiến Nhị

Ngày 3: Đồng Văn – Lũng Cú (26km)– Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (25km)– Bắc Mê (60km) Tổng chặng : 120km
- Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú (26km) Nhớ đến thẳng trạm biên phòng dưới chân cột cờ " làm thủ tục ".
- Quay lại Đồng Văn – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế. Nghỉ trưa ăn trưa tại Mèo Vạc tham quan chợ phiên Mèo Vạc nổi tiếng với thịt bò, thịt gà, xôi ngon và rẻ. Chụp ảnh người dân tộc, ăn thắng cố nếu có thể, dạo qua thị trấn, ngắm tượng đài Bác Hồ, dạo chơi các bản của Mèo Vạc.
- Mèo Vạc – Bắc Mê nghỉ đêm tại Bắc Mê

Ngày 4: Bắc Mê - Na Hang – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội (300km)
- Mèo Vạc – Bắc Mê – Na Hang Từ Bắc Mê về Na Hang theo đường 279 đọc đường có các Thác Pan, thác Tình và Thác Mơ, cách Na Hang 2km là đập thủy điện Tuyên Quang. Từ Na Hang theo đường 176 về Chiêm Hóa ( nghỉ trưa tại Chiêm Hóa)
- Chiêm Hóa – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội

Note
- tầm 16-9 chắc lúa bắt đầu chín rồi đấy đợt mình đi mùng 2-9 là đang nửa xanh lửa chín đã đẹp lắm rồi
p/s cẩn thận thời tiết nhé
(trích nguyên văn của pác đã đi rồi)
- 2-9 Nghe nói xây cột cờ lũng cú xong...

u7-8715
19-05-2010, 21:13
Tớ xin đặt cục gạch đầu tiên. Cứ mỗi lần nghe thấy tên tỉnh cực Bắc của Tổ Quốc là tớ lại thấy rất xúc động mặc dù chưa từng 1 lần đc đặt chân đến. Chỉ đc nghe về Hà Giang qua lời kể của bố và mẹ. Ko biết bây giờ trên Hà Giang có còn ngôi trường cấp 3 Lê Hồng Phong - nơi bố tớ đã dạy học gần 10 năm tại đó. Cũng chính tại ngôi trường này, bố mẹ tớ đã gặp nhau (bố tớ là giáo viên chủ nhiệm của mẹ tớ ). Hà Giang ơi, hẹn gặp nhé! :)

huonggiangf1
19-05-2010, 21:22
Ủa anh Tuấn ko đi xem phim cùng mọi người ạ?

Tớ cũng đặt nửa cục gạch vì nhà đang rậm rịch có việc quan trọng vào ngày 2/9 nên chưa biết chắc chắn 100% có đi được ko. Cứ vào đây điểm danh đã. :)

tobino
20-05-2010, 01:09
Em mới vào 4rum nhà mình lần đầu, thấy topic này em đăng ký thành viên luôn ^^. Cho em 1 suất ạ, chắc chắn em đi vì em cũng đang tìm đồng đội. Mừng quá, đúng là nắng hạn gặp mưa rào

Na...
20-05-2010, 07:35
Đọc bài trên 4rum đã lâu nhưng hôm nay thấy topic này em mới mải mốt reg nick. :D
Em đã phượt Hà Giang một lần nhưng vì group toàn gái nên đi kiểu cưỡi ngựa xem hoa. :(
Nếu cả nhà không chê em "gà quê" thì cho em xin một chân ôm nhé. Chắc chắn luôn ạ. ;)
Có gì em sẽ update email và sđt ạ.

tobino
20-05-2010, 09:23
Gái cũng dăm bảy loại bạn ạ. Tớ cũng là gái nhưng mà được cái máu ăn chơi, mày ria đi đâu được là tớ cũng chơi luôn (beer)

ngocnl
20-05-2010, 10:14
Vì topic này của đoàn gà leo núi nên đợi các thành viên vào com đã.
@tobino, @Na... : thank 2 bạn đã ghé thăm, nhưng 2 bạn có join được vào hay không đợi các thành viên góp ý nhé !!! thanks
Bổ xung bản đồ cho anh em biết Hà Giang nó nằm ở đâu, tránh anh em nói thác bản giốc ở hà giang bỏ xừ... hehe

https://up.anhso.net/upload/20100520/10/o/anhso-40_bd.hg.jpg http://up.anhso.net

huonggiangf1
20-05-2010, 10:33
Ui thế này cung đường về Gà trưởng bảo qua Thác Bản Giốc cũng là cả 1 vấn đề đấy anh nhỉ? Em nghĩ Pac Bó thì còn có khả năng đi đc, chứ thác Bản Giốc e hơi xa.

wit_eyes
20-05-2010, 10:49
mình xin góp ý thế này :

1. Các chuyến đi có thể coi như các buổi Offline của vụ Ngọc Long Tuyết Sơn để tránh mốc meo topic vì tại thời điểm này chúng ta chưa thể bàn được nhiều, chỉ nuôi lợn thôi. Vụ đi núi tuyêt này đến tháng tầm tháng 11 mới đi vào chi tiết được. Vì vậy mình cứ hoạt động trong NLTS topic cho gọn 4rum, các mod cũng dễ quản lý

2. Topic đưa lên diễn đàn ko bao giờ là của riêng nhà mình rồi , các bạn khác xin join hoặc góp ý là điều đương nhiên, các bạn ngoài đã đặt gạch đầu tiên đã bị reject cũng ko ổn lắm. Nếu xác định nội bộ trước chúng ta xây dựng chương trình kiểu khác hợp lí hơn, khi cần tuyển thêm mem mới nên lập topic trong tìm bạn đồng hành này

3. Biết mọi người rất háo hức vụ Hà Giang, mình cũng vậy :) . Nhưng lên kế hoạch thời điểm này có sớm quá không? Chúng ta chọn đi vào mùa lúa chín, mà để ngắm lúa chín đẹp nhất thì phải đi cung đường phía tây qua Hoàng Su Phì ... Nếu đi mạn bắc sang đông như lịch trình côngchúa đưa ra, thì với thời gian 4 ngày mình nghĩ có thể từ Mèo Vạc đi sang Cao Bằng, Bắc Kạn thăm thác Bản Giốc sẽ tận dụng thời gian hợp lý hơn (đi được), mà thăm thác Bản Giốc thì phải kiểm tra lại thời gian nào thác có nước

Cung đường côngchúa nêu trên mình đã đi hết rồi (trừ Bắc Mê), đi Hà Giang = xe máy cảm giác rất "phiêu", trong đàn gà cũng có anh Nam HG là người có thể xây dựng lộ trình về HG và dẫn đường cực tốt (người thật việc thật luôn nhé ;)). Theo mình hãy để đến cuối t7, hoặc giữa t8 chúng ta lên kế hoạch chi tiết vụ này thì lúc đó các vấn đề (thời tiết, vụ mùa, quân số,xa cộ... ) sẽ sát với thực tế hơn

Elsolitario
20-05-2010, 10:52
Các pác có vẻ máu nhể? Đi 4 ngày với quãng đường đó thì các pác chỉ có cưỡi ngựa xem hoa được thoai vì thời gian còn lại để các pác phi, phi & phi mà, kekee. Em mới đi Hà Giang dịp chợ tình Khau Vai về, đi những 6 ngày mà còn cảm thấy hơi ít (đó là còn chưa thăm được cột cờ Lũng Cú đó - cấm ko cho lên thăm vì đang xây mới). Có 1 ngày tụi em chạy từ Mèo Vạc về Tuyên Quang mà chạy từ 6:20 sáng đến 0:48 sáng mới về đến khách sạn tại Tuyên Quang. Hi vọng các pác có chuyến đi thành công ...

dungcmh
20-05-2010, 11:16
Các pác có vẻ máu nhể? Đi 4 ngày với quãng đường đó thì các pác chỉ có cưỡi ngựa xem hoa được thoai vì thời gian còn lại để các pác phi, phi & phi mà, kekee. Em mới đi Hà Giang dịp chợ tình Khau Vai về, đi những 6 ngày mà còn cảm thấy hơi ít (đó là còn chưa thăm được cột cờ Lũng Cú đó - cấm ko cho lên thăm vì đang xây mới). Có 1 ngày tụi em chạy từ Mèo Vạc về Tuyên Quang mà chạy từ 6:20 sáng đến 0:48 sáng mới về đến khách sạn tại Tuyên Quang. Hi vọng các pác có chuyến đi thành công ...
Cột Ccowf Lũng Cú lên thoải mái bồ tèo ơi, hôm tui lên đó người ta còn đặt mìn phá núi bắn lên cả chân cột, đoàn mình có người phải đội mũ bảo hiểm tránh đá rơi vào đầu :))

@Hưng: tạo 1 rum mới lấy tên Gà Đi Bụi VN - (xxx) đi. tất cả hoạt động chung của gà vào đó. Chỗ XXX thì thay đổi theo lịch trình sắp tới của đoàn gà. Nhờ admin thay tên cho :D

namhgi
20-05-2010, 11:40
Sao bác bác ấy không xây dựng lịch trình cho cung đường phí tây nhỉ?

ngocnl
20-05-2010, 11:49
Mình vẫn thick tạo room riêng vì:
- tạo tên riêng thì mọi người đã đi, đã có kn... đóng góp sẽ tốt hơn cho chuyến đi của mình
- room không riêng gì của gà chỉ là ưu tiên gà thôi, mình ko nói reject các thành viên sớm chỉ là đàn gà bàn bạc trc thôi, vì đã có ai vào room đâu
- lịch trình mình đã nói là copy của thành viên khác mà. thế nên mới cần ý kiến của đàn gà và mọi người
(Mình thèm những tấm ảnh đẹp vì Hà Giang quá đẹp để chụp ảnh vào t9 nên mọi người đóng góp ý kiến thì đỡ vất vả việc chọn góc chụp... cái này mọi người không comment trước loay hoay chọn lâu lắm..hi)
- Bác @namhgi và @quốc.. dân bản địa vào chém nhiệt tình đi chứ

ocbong
20-05-2010, 12:51
e đặt cục gạch thêm hẳn ít cát và xi măng cho chắc 1 suất đi HG :D
@Công chúa: e đồng ý với a la ưu tiên gà ko có nghĩa là reject thành viên mới nhưg cũg nên hạn chế số lượng ngay từ đầu để lên kế hoạch cho tốt cũg như ko làm loãng hành trình ^o^
@Gà trg: chuyến nào lập topic chuyến đoa hay hơn anh ạ, mỗi hành trình lại có những thành viên mới, nhưng người bạn mới mà còn gà trog chuồng thì alo nhau cái là bít ngay chỗ ném gạch :D
@Gà Mông & Gà Dom: 2 bác gà địa phương chuẩn bị tih thần đón tiếp nha :)) e xem anh o FB muốn lên làm bạn với bé Tom quá :p
@New comers: hoan nghênh hoan nghênh

ngocnl
20-05-2010, 12:59
Hoàng Su Phì - một nơi mà đến đây mọi người sẽ cảm thấy như đang lạc vào một thế giới khác, không ồn ào và khói bụi chỉ thấy bát ngát một màu xanh của rừng và những thửa ruộng bậc thang vàng rực trong mùa lúa chín.

Ảnh HSP tầm t9 đây:

ocbong
20-05-2010, 13:02
CC xem ảnh rùi nhớ góc máy để T9 này đi còn tác nghiệp nha :D

wit_eyes
20-05-2010, 13:44
Sao bác bác ấy không xây dựng lịch trình cho cung đường phí tây nhỉ? Anh lên lịch trình phía tây, cung đường, thời gian và thời điểm và chọn ôm luôn đi (đi HG được làm ôm của gà Dom và gà H'mong là sướng nhất) :)

@Hưng: tạo 1 rum mới lấy tên Gà Đi Bụi VN - (xxx) đi. tất cả hoạt động chung của gà vào đó. Chỗ XXX thì thay đổi theo lịch trình sắp tới của đoàn gà. Nhờ admin thay tên cho :D
Cái này sẽ rất hay cho việc mở rộng chuồng gà đến 3 miền Bắc, Trung, Nam. Nhưng diễn đàn là sân chơi chung, ko biết các mod có ủng hộ và support bọn gà em việc này ko, nếu có mode nào vô tình đọc comment này thì trả lời giúp nhé, thanks
@all : bọn tớ là Gadibuivn - rất mong có thêm các bạn gà trên khắp mọi miền Việt Nam ^^

Mình vẫn thick tạo room riêng vì:
- room không riêng gì của gà chỉ là ưu tiên gà thôi, mình ko nói reject các thành viên sớm chỉ là đàn gà bàn bạc trc thôi, vì đã có ai vào room đâu
Sao lại nói ko ai vào, CC vừa lập topic đã bị các bạn chưa phải gà ném gạch vào đầu rồi kìa, đây là sân chơi chung nên chúng ta ưu tiên gà cũng ko fair. Theo mình ước tính thì gà tham gia vụ HG t9 (tại thời điểm này) đã khá đông rồi, khả năng lớn là có ít nhất 1 Gà HCM join vụ này ;)

Sau phần góp ý mình cũng xin ném 1 gạch babanh cho cung đường phía tây :D

mong 4 tháng thật ngắn để cho 4 ngày thật dài

-Loli-
20-05-2010, 13:58
Em là thành viên mới, cho em đăng ký 1 slot được ko ạ? Yêu Hà Giang và những cung đường từ lâu lắm rồi :)

janchan
20-05-2010, 14:45
:D HG mình chỉ nghe kể chứ chưa đi bao giờ, vụ này háo hức quá ko đi uống phí cả năm.... Bác chủ thớt cho em đặt 1 cục gạch nha (beer) (beer)

Thuan Anh
20-05-2010, 15:29
Ngấp nghé cửa chuồng gà tí... Cho tớ viên ngói để tớ nghiên cứu thêm vụ này rùi có gì viết đơn xin làm gà nhé :D.

nem_162
20-05-2010, 21:04
Vụ HG của chuồng nhà mình là xôm tụ đây!!!
Em xin phát gạch nhé, ko thì sợ bị bỏ quên mất ^^
Mà chưa thấy nói rõ là đi bằng phương tiện gì cho quãng đường từ HN lên HG nhỉ???
Em " sắm "đượcc xế rồi kekee

Nguyen Thi Huyen
20-05-2010, 22:31
Hoàng Su Phì - một nơi mà đến đây mọi người sẽ cảm thấy như đang lạc vào một thế giới khác, không ồn ào và khói bụi chỉ thấy bát ngát một màu xanh của rừng và những thửa ruộng bậc thang vàng rực trong mùa lúa chín.

Ảnh HSP tầm t9 đây:

Ôi nửa xanh nửa chín thế này cùng là đẹp lắm rồi :D

Nguyen Thi Huyen
20-05-2010, 22:34
Em đặt hẳn tảng đá nhé!
Mình là mình rất chi là ham chơi :D
Còn chuyện đi ntn, đi dg nào xe cộ xế xiếc dần sẽ bàn :D

noroyoko
20-05-2010, 22:55
xin phép bác Ngọc cho em ném gạch vào đây phát, hì.. Mà gà TPHCM là gà nào thế hả bác wit_eyes?

vava
21-05-2010, 00:33
Ôi ôi, nhanh chân nhanh chân, em ném hẳn quả núi luôn nhé, chắc chân, hehehe.
@Oc: đồng ý với ốc, hehe..(Lại thick Tom giống mình rồi, chẹp). Những người bạn mới cùng chí hướng rất hoan nghênh, nhưng số lượng nên dao động trong khoảng trên dưới 20 là vừa :d
@Hoa hoét: Bác Minh đó :D
@Công chúa: Mấy tấm ảnh đẹp mê hồn :((
Em nghĩ chuyến đi này ta sẽ tự túc nhiều hơn chuyến Fan, nên việc lên kế hoạch, bàn luân bây giờ cũng ko phải là sớm. Với lại đang máu, đừng bắt em hoãn bàn về HG, hic.
Note: Vava và gà Mông đã ký kết hợp đồng: ôm-xế rồi :D

ngocnl
21-05-2010, 08:13
Cung đường và chuẩn bị những gì thì gà nhà mình chém dần cộng với sự nhiệt tình của bác Nam và Qu ... chúng ta sẽ có một lịch trình ổn nhât.
Còn giờ mọi người moi ra hết các góc ảnh đẹp nhất của Hà Giang đi, để khi về không phải tiếc vì những cái mà không có trong folder ảnh của mỗi người.
Chí ít thì phải có : Núi sex..(núi đôi), Ruộng bậc thang( 3 nơi thì phải), cao nguyên đá, Dinh thự nhà Vương, Cột cờ lũng cú, dòng sông xanh ngọc ( ở đèo gì nhìn xuống ấy ...hehe) ....
up
up
up

tinylyly05
21-05-2010, 08:33
hic! Mới tháng 5 đã đặt lịch đi tận Tháng 9! ông, bà Nào cũng đặt gạch, cũng đăng ký đi như đúng rồi! Đặt lịch nào nó gần gần còn bố trí được chắc chắn.

Nhìn ảnh thì đẹp. Toàn photoshop lừa mọi người! Lên đó nhìn xấu như............. Nhưng vì đi xa nên ai cũng cố suy nghĩ rằng:" Ôi đẹp quá".

vava
21-05-2010, 09:13
Lại vui rồi đây :D, có bạn commend độ MÁU của chuồng nhà mình sẽ lại càng tăng lên..hà hà...thật tốt quá, tiếp tục đi bạn :d

huonggiangf1
21-05-2010, 09:16
hic! Mới tháng 5 đã đặt lịch đi tận Tháng 9! ông, bà Nào cũng đặt gạch, cũng đăng ký đi như đúng rồi! Đặt lịch nào nó gần gần còn bố trí được chắc chắn.

Nhìn ảnh thì đẹp. Toàn photoshop lừa mọi người! Lên đó nhìn xấu như............. Nhưng vì đi xa nên ai cũng cố suy nghĩ rằng:" Ôi đẹp quá".

Bạn này thành viên mới cứng cựa, chẳng biết đi được nhiều nơi chưa, tuổi đời thế nào, mà viết được 4 bài là 4 bài ném đá. Em nghĩ Mod xem thế nào....

vava
21-05-2010, 09:40
https://www.odctravel.com.vn/images/upload/News/Dong-Tay%20Bac/Hagiang/1.jpg

http://tintuconline.com.vn/Library/images/9/2010/01/ngay12/Muong_1_29.10.jpg

http://vietnamways.vn/Resources/Upload/29/du%20lich/ha%20giang/0-hocamson.jpg

Hồ này đẹp quá!

u7-8715
21-05-2010, 09:49

"Chuẩn chuẩn! Nhìn avatar tinylyly05 tưởng đẹp. Toàn photoshop lừa mọi người! Nhìn ở ngoài thì xấu như.............. Nhưng vì trẻ con + cái nick đọc mốm cả mèo nên ko ai thèm chấp. Ai cũng cố suy nghĩ rằng: "Ôi ko xấu ko xấu lắm đâu" :)) https://www.phuot.vn/customavatars/avatar19855_1.gif

huonggiangf1
21-05-2010, 09:54
"Chuẩn chuẩn! Nhìn avatar tinylyly05 tưởng đẹp. Toàn photoshop lừa mọi người! Nhìn ở ngoài thì xấu như.............. Nhưng vì trẻ con + cái nick đọc mốm cả mèo nên ko ai thèm chấp. Ai cũng cố suy nghĩ rằng: "Ôi ko xấu ko xấu lắm đâu" :)) https://www.phuot.vn/customavatars/avatar19855_1.gif

Ôi chuẩn ko cần chỉnh bác ạ. Bác làm em ôm bụng cười lăn lộn. :))

vava
21-05-2010, 09:56
Bố phát biểu tuyệt vời :D=))

Xu_iu
21-05-2010, 10:57
Cho iem đặt một tảng đá to oạch ở đây....hehe...Hâm mộ Hà Giang lâu lâu lắm òi....mà ko kiếm đc bạn đồng hành đi cùng....Nhà gà ới ởi ơiiiiiiiiiiiii..........Cho em join với na!!!!...:x:x ....em sẽ zô cùng cảm kick.....hihi

wit_eyes
21-05-2010, 11:24

tinylyly là em gái của di4phuong đó :D
Chuồng mình luôn được chú ý trong mọi bước đi (c)
Tớ có đề nghị chủ thread care hết các yêu cầu ném đá của trong cũng như ngoài chuồng gà nhé, mà mỗi 1 đăng kí = 1 cam kết thiết kế được 1 xe số từ bây giờ đi là vừa cho chắc chân (và cũng để tránh ném đá bừa bãi :) )

dungcmh
21-05-2010, 12:02
Sao bác bác ấy không xây dựng lịch trình cho cung đường phí tây nhỉ?
Ủng hộ đường phía tây :D tại cái đường kia g.chú đi rùi
Và đi oto lên HG thuê xe trên đó. Đi oto len HG đỡ mất time lại đỡ mệt để dành sức phi xe ở HG, và cái nữa là cho đỡ hại xe của mình :P Di HG với g.Tr lần nào cũng có đổ xe hehe.

wit_eyes
21-05-2010, 12:10
Ủng hộ đường phía tây :D tại cái đường kia g.chú đi rùi
Và đi oto lên HG thuê xe trên đó. Đi oto len HG đỡ mất time lại đỡ mệt để dành sức phi xe ở HG, và cái nữa là cho đỡ hại xe của mình :P Di HG với g.Tr lần nào cũng có đổ xe hehe.

a nghĩ lấy đâu ra xe trên HG mà thuê được nhiều thế ?
chưa huy động được xe đã nói hại xe thì bố ai dám vác xe đi ?
nói ủng hộ cung đường phía tây vì có lúa chín chứ ko phải vì mình chưa đi ( ủng hộ kiểu này có ngày bị chuồng mổ cho bẹp đầu)
...chán vãi...(NO)

Rua_con
21-05-2010, 12:14
Nhìn cái topic bác lập ra mà thích, chỉ muốn đặt một cục gạch.................:((
Tháng 5 vs tháng 10 dương lịch là mùa lúa chín, bây h mà lên đấy thì đẹp biết bao
Ôi những mảng màu thửa ruộng ko chủ đích nhìn sao mà đẹp thế ko biết..............chỉ tiếc là e đang phải dồn tâm sức học hành, mà bác định tháng 9 mới đi thì e đi sao đc :((
Tiếc quá............

eox
21-05-2010, 13:22
E mới đăng kí làm thành viên và cũng mới đi Hà Giang về đợt cuối tháng 3 vừa rùi nhưng từ khi về cứ thấy tên Hà Giang và Mã Pì Lèng ở đâu là muốn nhảy vào rùi. E vẫn muốn đc thừ cung đường HG lần nữa. Cho e đăng kí với được k ạ :D???

tinylyly05
21-05-2010, 13:32
Em vava bị ném đá vỡ đầu mà vẫn cười lại còn vui, máu nữa! Avata của em xinh quá!
@huonggiangf1: Tôi là chuyên gia du lịch..............................đó ( du lịch qua màn ảnh nhỏ). Xem trên Tivi thì xấu lắm! làm gì có cái gì? Mấy cái ảnh đó lên mạng gõ: "Ảnh đẹp Hà Giang" là đầy!
@all: Đi chơi xa nguy hiểm lắm, nhìn cái mặt chủ topic trông gian gian, nghi lắm! ( Phải lấy cái máy ảnh che mặt). Chị mấy em đăng ký là phải cẩn thận!

ngocnl
21-05-2010, 13:45
ôi em @tinylyly05 (chỉ biết là nữ, tạm gọi vậy) làm anh cười vỡ bụng mất. --> hứa sẽ có ngày up ava ngon cho E xem... hehe
- Dulich qua màn ảnh nhỏ nhìn không đẹp là đúng E ah... nó giống nhìn mắt thật (nếu soi đâu chả ra cái xấu hả E). Trong nhiếp ảnh thì khác, người ta chụp được bức hình đẹp thì phải mất công chọn góc, chọn thời điểm, và nhiều yếu tố khác ... mới cho được bức ảnh đẹp.
- Ảnh mình lấy là của mấy người đi phượt về (thử hỏi họ PS làm gì ah ?)
- Rất welcome E vào, Nhưng E chém thì cho dẫn chứng đi... hehe... đố E post được mấy cái ảnh xấu xí lên đây đới (nhất là ảnh bản quyền của mình... hehe)

huonggiangf1
21-05-2010, 13:49
Loại này ko nên mất thời gian nói với nó anh ạ. Loại chỉ biết du lịch qua màn ảnh nhỏ, sợ đi xa nguy hiểm thì cả đời ko ra đc khỏi cổng làng đâu anh ạ. Đúng là ếch ngồi đáy giếng. Bực mình thật ấy.

ngocnl
21-05-2010, 13:52
Em F1 nhà mình nóng tính thế !!!

ngocnl
21-05-2010, 13:52
@ wit-eye: Tớ có đề nghị chủ thread care hết các yêu cầu ném đá của trong cũng như ngoài chuồng gà nhé, mà mỗi 1 đăng kí = 1 cam kết thiết kế được 1 xe số từ bây giờ đi là vừa cho chắc chân (và cũng để tránh ném đá bừa bãi )

Thống kê tới hiện nay là có 7 bạn "Nữ" muốn join. Nhưng không soi được rõ hơn ngoài cái Nick.. hehe

1. tobino
2. Na...
3. -Loli-
4. janchan
5. Thuan Anh
6. Xu_iu
7. eox

Các bạn cho thêm “tí thông tin” hoặc nhiệt tình thì “thanks” điểm danh để off ẹp cùng nhé !

huonggiangf1
21-05-2010, 13:53
:) hì, gà trưởng bảo em vừa nữ tính vừa cá tính mà :D. Có thể áp dụng cho lần này.

vava
21-05-2010, 13:56
Em vava bị ném đá vỡ đầu mà vẫn cười lại còn vui, máu nữa! Avata của em xinh quá!
Xời, vava tôi vỡ đầu là chuyện thường, có chết đâu mà không cười, máu thì cứ máu, hehehehhe, thick gì nữa nào KƯNG?

[/QUOTE]ư@all: Đi chơi xa nguy hiểm lắm, nhìn cái mặt chủ topic trông gian gian, nghi lắm! ( Phải lấy cái máy ảnh che mặt). Chị mấy em đăng ký là phải cẩn thận![/QUOTE]
Nhìn lại mặt mình chưa KƯNG? hê hê

vava
21-05-2010, 13:58
Chị f1 cá tính thiệt đó, heheh, gà nhà mình mà lại :D

dungcmh
21-05-2010, 13:59
a nghĩ lấy đâu ra xe trên HG mà thuê được nhiều thế ?
chưa huy động được xe đã nói hại xe thì bố ai dám vác xe đi ?
nói ủng hộ cung đường phía tây vì có lúa chín chứ ko phải vì mình chưa đi ( ủng hộ kiểu này có ngày bị chuồng mổ cho bẹp đầu)
...chán vãi...(NO)

Ặc ặc có thấy ai mổ đâu mỗi mình a mổ. keke

dungcmh
21-05-2010, 14:08
chủ thớt gian gian mà sao nhiều mem nữ muốn tham gia thế nhỉ??? Thế mới biết con gái bây giờ lại thik đàn ông gian gian :))

wit_eyes
21-05-2010, 14:09
to Vava,f1 and to đàn gà : thể loại tiny này bỏ qua nhé. Chém nhau với di4phuong còn có chút ý nghĩa thâm thúy...tớ chịu gà nhà mình giờ còn đi chấp kiểu trẻ con này, forget đi, món teen này tớ đề xuất dành riêng cho gà chọi :D

vava
21-05-2010, 14:13
Mà bác gà trưởng nói đúng à nha (bên hồi ức đó). Cám ơn lyly đã cho vava tôi thấy cách nhìn mới - thiển cận của người không biết yêu PHƯỢT- về Hà Giang. Sự quan tâm của cá nhân vava với lyly chấm dứt tại đây, mệt người, xì, koi như không tồn tại luôn(dành trọn tâm huyết cho đàn gà còn...hehheh). Bái bai lyly yêu quý...khà khà

huonggiangf1
21-05-2010, 14:13
Eh he đúng rồi có gà chọi mà. Thế mà em ko nghĩ ra. Mấy nay thấy anh ý im hơi lặng tiếng thế nhỉ? :)

dungcmh
21-05-2010, 14:22
to Vava,f1 and to đàn gà : thể loại tiny này bỏ qua nhé. Chém nhau với di4phuong còn có chút ý nghĩa thâm thúy...tớ chịu gà nhà mình giờ còn đi chấp kiểu trẻ con này, forget đi, món teen này tớ đề xuất dành riêng cho gà chọi :D

@gà chọi: sướng nhé, được g.tr đề xuất nguyên 1 món teen kaka

-Loli-
21-05-2010, 14:23
Em bổ sung luôn thông tin ở đây, có gì các anh chị cứ PM em nhé, em cảm ơn trước ạ
Tên: Nguyễn Thanh Loan
Nghề nghiệp: Makerting
Địa chỉ: Số 22 ngõ 159 Pháo Đài Láng, HN
Người yêu: không có :D
Y!M: january15ths
Mail: [email protected]
Tính tình: Vui vẻ, thân thiện, hướng ngoại, hơi vô kỷ luật, hehe... Đặc biệt si mê Tây Bắc nói chung và Sapa nói riêng ạ :)
Em xin được gửi lời chào đến toàn thể gia đình ạ :X:X:X

HoPhap 1
21-05-2010, 14:50
Dear all,

Các bạn cứ tập trung cho việc tìm bạn đồng hành và chuẩn bị cho chuyến đi chu đáo. Việc đi phượt hay làm bất cứ công việc gì chúng ta đều có kế hoạch cụ thể, chuẩn bị càng sớm thì kế hoạch càng thành công hơn, đỡ phải vất vả và cập rập khi ngày đi gần kề.

Còn những thành viên nào không đi, nếu có ý kiến đóng góp hợp lý cho cung đường thì tôi sẽ hoan nghênh, còn những bài viết nào cố tình gây rối thì tôi sẽ xóa, mong rằng các bạn lưu ý vấn đề này.

Điều cuối cùng tôi muốn nhắc nhở các bạn: các bạn vui lòng tuân thủ nội qui của diễn đàn, diễn đàn không khuyến khích 8 chuyện và sử dụng ngôn ngữ chat và đặt biệt là sẽ xóa các bài viết không viết hoa đầu câu, và không dấu.

Thân.

huonggiangf1
21-05-2010, 14:54
Đề nghị f1 ko chấp nhé

Trẻ con mà anh. Em xong rồi.

tinylyly05
21-05-2010, 15:00
@gà chọi: sướng nhé, được g.tr đề xuất nguyên 1 món teen kaka

Dear all,

Các bạn cứ tập trung cho việc tìm bạn đồng hành và chuẩn bị cho chuyến đi chu đáo. Việc đi phượt hay làm bất cứ công việc gì chúng ta đều có kế hoạch cụ thể, chuẩn bị càng sớm thì kế hoạch càng thành công hơn, đỡ phải vất vả và cập rập khi ngày đi gần kề.

Còn những thành viên nào không đi, nếu có ý kiến đóng góp hợp lý cho cung đường thì tôi sẽ hoan nghênh, còn những bài viết nào cố tình gây rối thì tôi sẽ xóa, mong rằng các bạn lưu ý vấn đề này.

Điều cuối cùng tôi muốn nhắc nhở các bạn: các bạn vui lòng tuân thủ nội qui của diễn đàn, diễn đàn không khuyến khích 8 chuyện và sử dụng ngôn ngữ chat và đặt biệt là sẽ xóa các bài viết không viết hoa đầu câu, và không dấu.

Thân.

Hic. Đang góp ý gặp ngay bài của ông này. Chán. Tối rảnh tôi sẽ post những nguy hiểm luôn rình rập ( đặc biệt là các chị em). Có thùy link yên tâm. Đến lúc đó đừng nghĩ rằng:" Chuyện đó sẽ không xảy ra với mình "=))

dangkhoaquan
21-05-2010, 15:09
Cám ơn em tinlyly về ý định tốt nhưng hình như em không nhận thấy là ở đây các bạn gà chẳng hoan nghênh em lắm thì phải.
- Việc đi hay đi thế nào là quyền của người ta mà. Những việc em làm em nghĩ ai cũng nghĩ ra có điều đã xác định đi thì sẵn sàng chấp nhận thôi. Quan trọng là các bạn tham gia thấy việc được tham gia chuyến đi quan trọng hơn những rủi ro trên đường .
* P/S cái vụ đặt lịch trước thì đó là chuyện quá bình thường, với mỗi chuyến đi càng lên kế hoạch sớm càng tốt để lo tiền bạc, tàu xe (đặt vé rẻ trên AA chẳng hạn ), con người (tìm người thích hợp). Đó là việc nên làm . Chẳng hạn rất nhiều người hiện thời là fix plan trong 2011 rồi đó thôi.

dungcmh
21-05-2010, 15:17
Originally Posted by tinylyly05
Thích trẻ con và thích cách người lớn tạo ra chúng
@ Hưng: giúp e ấy đi...

Em lyly thik cách ng lớn tạo ra trẻ con, thế này thì mệt gà trống lắm lắm

Hic. Đang góp ý gặp ngay bài của ông này. Chán. Tối rảnh tôi sẽ post những nguy hiểm luôn rình rập ( đặc biệt là các chị em). Có thùy link yên tâm. Đến lúc đó đừng nghĩ rằng:" Chuyện đó sẽ không xảy ra với mình "=))

Đi với lyly e rằng nguy hiểm đặc biệt cho các anh em :D

hoangbazen83
21-05-2010, 15:29
Vụ HG của chuồng nhà mình là xôm tụ đây!!!
Em xin phát gạch nhé, ko thì sợ bị bỏ quên mất ^^
Mà chưa thấy nói rõ là đi bằng phương tiện gì cho quãng đường từ HN lên HG nhỉ???
Em " sắm "đượcc xế rồi kekee
đi bằng xe của bộ em ơi.ái chà đã tuyển được xế luôn rồi đấy

hoangbazen83
21-05-2010, 15:38

Những người thế này,a e ko cần để tâm,ko cần bàn luận nhiều nhé.giống như PAN tốn quá nhiều trang để mà nói.rồi cũng có giải quyết được vấn đề gì đâu.chắc mọi người hiểu ý tôi,bàn những việc gì cần bàn.

tinylyly05
21-05-2010, 15:48
Hic. Đàn gà lại còn có cả mod hậu thuẫn nữa! Xóa hết bài của mình! Thôi chán ném đá rồi. Làm người xấu bị nhiều người ghét chán.

Zfansipan
21-05-2010, 15:57
Chào các bác nhà gà,

Nhà em vừa đi Hà Giang 6 ngày về, không phải là thời điểm đẹp để đi Hà Giang nhưng vì nhà em Bắc Nam xum họp muốn đi trùng dịp chợ tình Khâu Vai, mà cảnh thiên nhiên đã thấy mê hồn rồi. Các bác đi dịp đó thì chắc là tuyệt cú mèo luôn.

Nhà em cũng lên chương trình truớc nửa năm cơ :D. Có gì là quá sớm đâu.

Mời em Lyly và các bác vào xem ảnh nhà em mới chụp về nhá:
https://www.phuot.vn/threads/7758-Khâu-Vai-Hà-Giang-Lang-thang-đêm-chợ-tình

Mối nguy hiểm lớn nhất trong chuyến đi vừa rồi ko chỉ riêng của các chị em mà của cả các anh em nữa là rất dễ bị say trời, say đất, say mây :)

Chúc các bác nhà gà ngày càng đông đúc, chụp nhiều ảnh Hà Giang mùa lúa “nửa xanh nửa chín” cho anh em coi ké nhé!

hoangbazen83
21-05-2010, 15:58
Em bổ sung luôn thông tin ở đây, có gì các anh chị cứ PM em nhé, em cảm ơn trước ạ
Y!M: january15ths
Mail: [email protected]
Em ơi bổ xung thông tin la phải có đầy đủ,kể cả mình có đi được chuyến HG này với nhau hay ko,ko quan trong,ma quan trọng Loli đã có thêm 17 bạn mới,và 17 con gà cũng vậy.bổ xung thông tin theo cái này nha hihi
*Tên : (tên thật nhé):)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được:))
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ)=))
*Địa chỉ nơi ở:;)
*Email:
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Ngọc Công Chúa ghi nhận)(beer)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko : (NT)
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào.nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện(BB)

wit_eyes
21-05-2010, 16:00
Hic. Đàn gà lại còn có cả mod hậu thuẫn nữa! Xóa hết bài của mình! Thôi chán ném đá rồi. Làm người xấu bị nhiều người ghét chán.
mod ko hậu thuẫn mà đảm bảo các quy định của sân chơi được tôn trọng và thực hiện...nghe giọng văn e a đoán là trai giả gái, còn nếu là gái thật thì ...hết thuốc chữa
Hãy viết hay nói những gì có giá trị hơn là những cái để người khác phải xóa đi như vậy dù ở đâu cũng thế
Góp ý thế , có thể chưa hiểu thì dần dần hiểu và tự trọng bản thân hơn :)

huonggiangf1
21-05-2010, 16:05
Em ơi bổ xung thông tin la phải có đầy đủ,kể cả mình có đi được chuyến HG này với nhau hay ko,ko quan trong,ma quan trọng Loli đã có thêm 17 bạn mới,và 17 con gà cũng vậy.bổ xung thông tin theo cái này nha hihi
*Tên:
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Người yêu có/ko:
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào.nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé
(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện

Anh gà chọi ko tính em rồi :(

wit_eyes
21-05-2010, 16:08
Chào các bác nhà gà,
Mối nguy hiểm lớn nhất trong chuyến đi vừa rồi ko chỉ riêng của các chị em mà của cả các anh em nữa là rất dễ bị say trời, say đất, say mây :)
Chúc các bác nhà gà ngày càng đông đúc, chụp nhiều ảnh Hà Giang mùa lúa “nửa xanh nửa chín” cho anh em coi ké nhé!
Cảm ơn bạn, mình cũng đã say lất ngất :)

Anh gà chọi ko tính em rồi :(

Ko chỉ riêng em, ko tính cả anh và anh Gà bố, đúng là gặp ...avatar đẹp là quên hết anh em :(

Xu_iu
21-05-2010, 16:18
@huonggiangf1: Tôi là chuyên gia du lịch..............................đó ( du lịch qua màn ảnh nhỏ). Xem trên Tivi thì xấu lắm! làm gì có cái gì? Mấy cái ảnh đó lên mạng gõ: "Ảnh đẹp Hà Giang" là đầy!
@all: Đi chơi xa nguy hiểm lắm, nhìn cái mặt chủ topic trông gian gian, nghi lắm! ( Phải lấy cái máy ảnh che mặt). Chị mấy em đăng ký là phải cẩn thận!

Mọi người thì máu đặt gạch ....dù bi giờ mới tháng 5.....Riêng em nài.....Cứ một mình ném đá vào hội nghị....haizz

tinylyly05
21-05-2010, 16:21
Bàn bạc vụ đi Thung nai ở đâu vậy? Mấy bạn gà?

-Loli-
21-05-2010, 16:22
*Tên:
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Người yêu có/ko:
Có thì yêu bao lâu rồi:
(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện

:) Đã edit ạ, thưa anh Gà chọi :)

noroyoko
21-05-2010, 16:36
Híc, sao có mấy ngày mà chém dữ thế.. Bảo sao trời nắng chang chang, oi ả thía này.. Có tí gió, các bác chém làm em nó sợ, bay đi hết sạch roài..^^

Tks bạn tinylyly cái vì quan tâm tới đội gà nhà mình :D, chỉ có điều bạn chưa hiểu lắm về chúng tớ nên có những phát biểu không được phù hợp với mọi người..

Ờ, không biết bác nào có cái chữ ký là: Cuộc đời là những con đường.. Đó là niềm đam mê và sở thích.. Sống, chỉ sợ nhất là ko có đam mê, sở thích gì, thế cho nên, khi đã đam mê thì bọn tớ sẵn sàng chấp nhận.. thế thôi..
Đôi khi, đồng hành trong cùng một chuyến đi không hẳn đã là có cùng một mục đích, ví như bác Ngọc thì có mục đích là chụp ảnh, vì bác là nhiếp ảnh gia mà :), nhưng ví như với tớ, tớ chỉ cần đi, đi để biết, để trải lòng mình, để cảm nhận..; nhưng bọn tớ sẵn sàng cùng đồng hành, cùng chia sẻ, cùng chung sống trên những chặng đường... quan tâm và lo lắng cho nhau (như trong Fan ấy)

Tớ ko biết là bạn đã bao giờ trải qua những hành trình như thế này.. tớ cũng ko biết được cảm nhận của bạn về những hành trình như thế này.. Thế nhưng, bạn ko thể dùng suy nghĩ của bạn để nghĩ thay cho bọn tớ được.. Đơn giản, vì trên phương diện này, chúng ta không có giao điểm..

Dẫu sao cũng tks bạn vì có những ý kiến đóng góp cho nhà tớ, chân thàh mà nói thì tớ chưa bao giờ nghĩ rằng, khi mình ngắm ruộng bậc thang có thể thấy nó đẹp được như trong ảnh, nhưng đó là động lực để chúng tớ bước tiếp trên hành trình của mình..

hoangbazen83
21-05-2010, 16:40
Mà chết quên chưa đặt gạch cho bản thân mình,chủ thớt nhận trước 1 xe nhé,đang sản xuất tiếp và sẽ đổ trước cửa lúc nửa đêm hehe.
https://c.upanh.com/upload/6/963/NH0.11149357_47051_1.jpg (http://www.upanh.com/gach23/v/11149357.htm)

Xu_iu
21-05-2010, 16:45
*Tên:
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Người yêu có/ko:
Có thì yêu bao lâu rồi:

Hây dza....tận tháng 9 mới đi...nhưng em máu zụ này thiệt òi...nầu thì thông tin nầu:
Tên : Xu
Địa chỉ: Yên hòa Cầu giấy
Nghề nghiệp : Sinh viên
Email: [email protected]
Tình trạng hôn nhân : Em đang ế....haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz
SĐT : 0984 456 468
Tánh tành: hehe....trẻ kon, zui tính....nhưng cũng thẳng tính lắm....đc cái dễ sống....quất chỗ nào cũng ở đc....hớ hớ
ok...Hòm hòm vậy đã

wit_eyes
21-05-2010, 16:48
Ảnh post của Zfanxipan đẹp quá cả nhà ơi, làm mình lại... hừng hực

hoangbazen83
21-05-2010, 16:56
Mọi người chẳng đọc kĩ gì cả,câu cuối viết rõ ràng mà,ai join vào đoàn thì làm theo cái from đấy còn gì.làm gì có chuyện mỗi cái avata mà làm gà chọi này say sóng thế.
Chúc mừng Xu_ui đã đến thế giới của gà mái do gà trống quản lí hehe.sẽ sớm gặp bạn vào 1 lần off sớm nhất.
@all Gà:tự nhiên thèm lẩu êck thế,a e nhà gà sang tuần bố trí đi nhỉ.

wit_eyes
21-05-2010, 17:31
@all Gà:tự nhiên thèm lẩu êck thế,a e nhà gà sang tuần bố trí đi nhỉ.

duyệt, tối thứ tư tuần tới mọi người nhé, để tớ chốt vụ TN luôn

Nguyen Thi Huyen
21-05-2010, 17:32
Ối!
Đề nghị off chốt vụ Thung Nai là đi ăn lẩu Ếch đi :D

Chuồng Gà đâu cho ý kiến nhanh nhanh nào :D

huonggiangf1
21-05-2010, 17:51
Em đồng ý hihi cũng đang thấy thèm lẩu ếch giống anh gà chọi, nếu mà ăn ở Trúc Bạch gần chỗ em làm nữa thì em càng ủng hộ :D

wit_eyes
21-05-2010, 17:59
7h tối thứ tư tuần tới Ếch Ọp, gà Chọi thông báo địa điểm cụ thể nhé
Tổ chức thêm ca2 đi, tớ muốn nghe em f1 hát Celine Dion :P, đề nghị f1 sắp xếp tham gia nhé
Hồi Ức nhà mình bị mod nhắc nhở lần nữa rồi đó, mọi người cho ý kiến về cái topic này đi nhé, để nhắc nhiều cũng ko hay

ngocnl
21-05-2010, 18:26
Gà chọi khoái cái form thông tin mấy mem mới nhỉ .... hehe
cơ mà chuẩn thế nhỉ? coi như ta làm việc chọn người trước như mod nói...hi

gupgup
21-05-2010, 20:25
cho em link topic vụ đi Thung Nai với, em máu đi chỗ đóa mà chưa tìm thấy hội nào, còn Hà Giang thì em cứ xin phép đặt cục gạch trước, có xe máy sẵn sàng để đi :D

Nguyen Thi Huyen
21-05-2010, 20:54
cho em link topic vụ đi Thung Nai với, em máu đi chỗ đóa mà chưa tìm thấy hội nào, còn Hà Giang thì em cứ xin phép đặt cục gạch trước, có xe máy sẵn sàng để đi :D

Cái này bọn mình ko có Topic riêng vì đám gà tổ chức!Và coi đây như một vụ off cho vụ Ngọc Long Tuyết Sơn

Dưng mà bạn là Nam hả? Bọn mình đang thiếu xế, nếu bạn muốn đi thì phải làm xế vàcó xe số nhé :D

Chi tiết bạn có thể liêu hệ Bác Gà trưởng nhé!
Nick yahoo: Wit_eyes
Số DT: 0986 602 436

quoc_tuan151
21-05-2010, 21:15
Chào cả nhà! Em mới vào diễn đàn. Mong các anh chị hướng dẫn thêm. Đặc biệt chị Nguyễn Thị Huyền!

Nguyen Thi Huyen
21-05-2010, 21:22
Chào cả nhà! Em mới vào diễn đàn. Mong các anh chị hướng dẫn thêm. Đặc biệt chị Nguyễn Thị Huyền!

Đề nghị Quoc_ Tuan đọc kỹ quy định của diễn đàn!

Chuyển sang topic Giới thiệu thành viên mới đi!

Ko hiểu gì thi Hỏi Phượt ngay trên đầu mỗi trang

Ở đây các gà đang bàn về vụ Hà Giang nhé!

Cẩn thận ko bác Mod xóa hết bài viết đấy! =))

quoc_tuan151
21-05-2010, 22:03
7h tối thứ tư tuần tới Ếch Ọp, gà Chọi thông báo địa điểm cụ thể nhé
Tổ chức thêm ca2 đi, tớ muốn nghe em f1 hát Celine Dion :P, đề nghị f1 sắp xếp tham gia nhé
Hồi Ức nhà mình bị mod nhắc nhở lần nữa rồi đó, mọi người cho ý kiến về cái topic này đi nhé, để nhắc nhiều cũng ko hay

Chuồng gà! toàn gà háu ăn!

vava
21-05-2010, 22:37
1. À, chào mem mới Quoc_tuan :d. Em đọc lại quy định giới thiệu của gà chọi nhé (dù đã gặp em rồi nhưng chuồng chưa có thông tin về em, hehe). Thể theo yêu cầu, đ/c Nguyễn Thị Huyền "đặc biệt giúp đỡ" em Tuấn nhé =))
2. Em vote cho vụ off thứ 4-lẩu ếch ka ka
@ noro: viết rất hay :), hehhe

gupgup
21-05-2010, 22:47
Cái này bọn mình ko có Topic riêng vì đám gà tổ chức!Và coi đây như một vụ off cho vụ Ngọc Long Tuyết Sơn

Dưng mà bạn là Nam hả? Bọn mình đang thiếu xế, nếu bạn muốn đi thì phải làm xế vàcó xe số nhé :D

Chi tiết bạn có thể liêu hệ Bác Gà trưởng nhé!
Nick yahoo: Wit_eyes
Số DT: 0986 602 436

dạ vâng, xe em số xịn luôn wave rs 110cc :D Em add nick rùi, có gì pm em qua nick yahoo: liongpv
số dt: 01679196261

hoangbazen83
22-05-2010, 00:12
Thì đã tuyển người thì phải cẩn thận chứ,nhà mình nhiều mái,lo cho mái là lẽ đương nhiên.
Mà có cái ảnh xe gạch đẹp thế mà bác mod xóa ngay rồi huhu tiếc quá.

vava
22-05-2010, 06:42
Thì đã tuyển người thì phải cẩn thận chứ,nhà mình nhiều mái,lo cho mái là lẽ đương nhiên.
Mà có cái ảnh xe gạch đẹp thế mà bác mod xóa ngay rồi huhu tiếc quá.
1. Xe gạch vẫn còn đó bác :D
2. Trống nhà mềnh noi theo gương bác chọi nhé :))

Nguyen Thi Huyen
22-05-2010, 07:36
Hì hì! Chuồng gà máu ăn chơi chứ nhỉ!

Tí mình viết mail group nhắc nhở vụ off Thung Nai nhé! Ai ko đến tối T4 thì t7 cho ở nhà luôn :D

Đi để còn chốt xe, xế, ôm, chuẩn bị đi nữa chứ nhỉ :D

Bác Hoàng ơi thế ăn ở ếch ở quán nào nhỉ? :D Em nghe tên 1 lần xong quên luôn :D

ocbong
22-05-2010, 08:03
Hì hì! Chuồng gà máu ăn chơi chứ nhỉ!

Tí mình viết mail group nhắc nhở vụ off Thung Nai nhé! Ai ko đến tối T4 thì t7 cho ở nhà luôn :D

Bác Hoàng ơi thế ăn ở ếch ở quán nào nhỉ? :D Em nghe tên 1 lần xong quên luôn :D

Các gà anh gà chị ơi chọn hôm khác đi sao chuồng cứ chọn T4 vậy :(( (t4 e phải đi học mà :()

ocbong
22-05-2010, 08:10
Mới lỡ có 1 hôm cafe trá hình :p mà có nhiều tin hot quá, hôm qua mới đc chị vava và momo kể lại chút chút ah thêm chuyện con kiến của chị dopping, hnay lại thấy di4phuong và lyly nữa làm mình tiếc hùi hụi :((

Nguyen Thi Huyen
22-05-2010, 08:22
Mới lỡ có 1 hôm cafe trá hình :p mà có nhiều tin hot quá, hôm qua mới đc chị vava và momo kể lại chút chút ah thêm chuyện con kiến của chị dopping, hnay lại thấy di4phuong và lyly nữa làm mình tiếc hùi hụi :((

Cái chuyện con kiến là chị gửi mail cho tất cả mọi ng, Em ko nhận dc à? :(

Còn cái vụ Cafe cô bảo thế nào là Trá hình hả? Chị chỉ vô cùng ăn năn và hối lỗi khi trót treo cái biển THÈM CAFE để kéo theo một cơ số người thèm cafe, dưng mà cuối h chiều mà đi cafe thì chết à? Nên mới có vụ đi ăn gà, trà.......>>> sau đó mới sinh ra cái vụ thèm ăn Lẩu ếch :D

Sau một hồi ăn năn hối lỗi ta quyết định sẽ SUY NGHĨ NGHIÊM TÚC xem mỗi ngày nên treo status là gì để tiếp tục....... =))

namhgi
22-05-2010, 09:50
Hà Giang mà hấp dẫn đến thế sao (là người địa phương mình nở cả mũi), vừa lập topic có mấy ngày mà đã hơn trục trang?

Cung đường côngchúa nêu trên mình đã đi hết rồi (trừ Bắc Mê), đi Hà Giang = xe máy cảm giác rất "phiêu", trong đàn gà cũng có anh Nam HG là người có thể xây dựng lộ trình về HG và dẫn đường cực tốt (người thật việc thật luôn nhé ;)). Theo mình hãy để đến cuối t7, hoặc giữa t8 chúng ta lên kế hoạch chi tiết vụ này thì lúc đó các vấn đề (thời tiết, vụ mùa, quân số,xa cộ... ) sẽ sát với thực tế hơn
@wit_eyes: Mình dẫn đường được nhưng xây dựng lộ trình thì có vẻ như hơi ...kém. Nói túm lại là các bác muốn đi đâu em dẫn đến đó.

@CC: Bác là gà Công chúa à, hình như em chưa được gặp bác? Hi vọng chuyến thung nai tới đây và chuyến HG được diện kiến bác, bác cc ạ.

@Gà Mông & Gà ConDom: 2 bác gà địa phương chuẩn bị tih thần đón tiếp nha :)) e xem anh o FB muốn lên làm bạn với bé Tom quá :p
Rất hân hạnh

Anh lên lịch trình phía tây, cung đường, thời gian và thời điểm và chọn ôm luôn đi (đi HG được làm ôm của gà Dom và gà H'mong là sướng nhất) :) A và Q đề có người đặt hàng cho chuyến này rồi hehe,

momo
22-05-2010, 10:39
Phải đăng ký à? cứ tưởng nghiễm nhiên có 1 suất cơ :))

dungcmh
22-05-2010, 10:50
Phải đăng ký à? cứ tưởng nghiễm nhiên có 1 suất cơ :))
Khong đi Lẩu Ếch có được đi TN không "Gà ơi"

dungcmh
22-05-2010, 10:53
Các gà anh gà chị ơi chọn hôm khác đi sao chuồng cứ chọn T4 vậy :(( (t4 e phải đi học mà :()

Em đi học về vẫn còn xương ếch cơ mà.
Thể theo nguyện vọng của Ốc cả chuồng tổ chức vào cuối tuần đi.....

noroyoko
22-05-2010, 11:45

Ặc ặc.. Dưng mờ.. luật này chỉ áp dụng cho mem Hà Nội thoai nhá.. Hiệu lực chưa được BN phê duyệt ^^

quoc_tuan151
22-05-2010, 12:01
Lẩu ếch ở Hàng Bông rất ngon!

ocbong
22-05-2010, 12:01
Cái chuyện con kiến là chị gửi mail cho tất cả mọi ng, Em ko nhận dc à? :(

Còn cái vụ Cafe cô bảo thế nào là Trá hình hả? Chị chỉ vô cùng ăn năn và hối lỗi khi trót treo cái biển THÈM CAFE để kéo theo một cơ số người thèm cafe, dưng mà cuối h chiều mà đi cafe thì chết à? Nên mới có vụ đi ăn gà, trà.......>>> sau đó mới sinh ra cái vụ thèm ăn Lẩu ếch :D

Sau một hồi ăn năn hối lỗi ta quyết định sẽ SUY NGHĨ NGHIÊM TÚC xem mỗi ngày nên treo status là gì để tiếp tục....... =))
Đấy bảo đi cafe mà toàn thấy gà với trà lại chẳng là trá hình (cái nè đối tượng tham gia là chị momo cũng phải công nhận e dùng từ chuẩn) =)) chị gửi cho hàng ốc nào ý chú có gửi cho ốc bông đâu , vava tỷ tỷ gửi cho e đó

ocbong
22-05-2010, 12:04
who??? 2 bác đã nhận ôm rùi sao :-O mình lại chậm chân rùi huhuhu
e mà ko tuyển đc xế e quay ra tuyển ôm :D

vava
22-05-2010, 12:11
:d bác Dom đã có gà xí rồi à, mềnh nghi ngờ là gà út =))

vava
22-05-2010, 12:16
Vì ocbong thân yêu, có lẽ nhà ta đổi lịch off chăng? Tối thứ 3 cả nảh thấy sao?? À mà Hảo tỷ cũng hay đi học....
Em có đề nghị cả nhà đặt gà danh cho mấy gà chưa có nha.

ocbong
22-05-2010, 12:32
Em đi học về vẫn còn xương ếch cơ mà.
Thể theo nguyện vọng của Ốc cả chuồng tổ chức vào cuối tuần đi.....

Oki, a cứ mang ếch lên TN át có lẩu hahha =))

ocbong
22-05-2010, 12:36
Vì ocbong thân yêu, có lẽ nhà ta đổi lịch off chăng? Tối thứ 3 cả nảh thấy sao?? À mà Hảo tỷ cũng hay đi học....
Em có đề nghị cả nhà đặt gà danh cho mấy gà chưa có nha.

e iu gà tây :X
Bác Dom hổng bít là ai xí mà nhanh thế :( chị giữ bác Mông cho chắc ko là mất đấy :D

wit_eyes
22-05-2010, 13:35
đổi lịch Ech Op sang 6h chiều thứ 3 để vớt nốt Gà Cô cả chuồng nhé, mng đến đúng giờ, địa điểm sẽ thông báo vào Mail và MSg sau

ocbong
22-05-2010, 13:37
đổi lịch Ech Op sang 6h chiều thứ 3 để vớt nốt Gà Cô cả chuồng nhé, mng đến đúng giờ, địa điểm sẽ thông báo vào Mail và MSg sau

e xin cảm ơn cả chuông :D :x

hoangbazen83
22-05-2010, 14:15
Ơ thế là lại hoãn sự sung sướng này lại à.chán nhỉ,nhưng đông thì vui hơn,mình vẫn ăn no cơ mà.

bogay
22-05-2010, 14:47

Cho mình tham gia vụ thung nai với nhỉ.

Cơ mà mình đi đôi không đi một ah nhá :D

ocbong
22-05-2010, 15:32
Ơ thế là lại hoãn sự sung sướng này lại à.chán nhỉ,nhưng đông thì vui hơn,mình vẫn ăn no cơ mà.

đâu có hoãn đâu a mà là đẩy nhanh đấy chứ ạ :D (nhờ e :p)

ocbong
22-05-2010, 15:37

Cho mình tham gia vụ thung nai với nhỉ.

Cơ mà mình đi đôi không đi một ah nhá :D

ava thời ở rừng nó thế thui bạn, chứ gà trống chuồng tớ cứ phải gọi là SO HOT phong độ, ga lăng, vui tính,chu đáo => chuẩn man (c)

janchan
22-05-2010, 15:44
*Tên : (tên thật nhé):)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được:))
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ)=))
*Địa chỉ nơi ở:
*Email:
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Ngọc Công Chúa ghi nhận))

*Tên : janchan
*Địa chỉ nơi ở: Thanh Xuân
*Email:[email protected]
*Số điện thoại : 0933632566
Tính tình bình thường.......dễ ăn......dễ ngủ.....nói chung đại loại dễ nuôi....dễ sống......Cứ tạm tạm như vậy nhé, hôm off sẽ bổ sung chi tiết từ gốc tới ngọn hị hị...:D:D

momo
22-05-2010, 17:25

---> Tham ăn đến u mê hết cả. Thứ 3 đến trước thứ 4 mà, lão!?

momo
22-05-2010, 17:28
ava thời ở rừng nó thế thui bạn, chứ gà trống chuồng tớ cứ phải gọi là SO HOT phong độ, ga lăng, vui tính,chu đáo => chuẩn man (c)
Ừ, không những vậy đanh đá nhất chuồng đều là gà trống :))

vava
22-05-2010, 21:20
Bổ sung thêm: đẹp jai nhất chuồng và "xinh gái" nhất chuông cũng là gà trống =))

vava
22-05-2010, 21:20
Ừ, không những vậy đanh đá nhất chuồng đều là gà trống :))
Theo mềnh đó là "cục mỡ" =))

haint1977
22-05-2010, 22:27
Các pác có vẻ máu nhể? Đi 4 ngày với quãng đường đó thì các pác chỉ có cưỡi ngựa xem hoa được thoai vì thời gian còn lại để các pác phi, phi & phi mà, kekee. Em mới đi Hà Giang dịp chợ tình Khau Vai về, đi những 6 ngày mà còn cảm thấy hơi ít (đó là còn chưa thăm được cột cờ Lũng Cú đó - cấm ko cho lên thăm vì đang xây mới). Có 1 ngày tụi em chạy từ Mèo Vạc về Tuyên Quang mà chạy từ 6:20 sáng đến 0:48 sáng mới về đến khách sạn tại Tuyên Quang....
Chính xác là như vậy đó, mình cũng mới đi HG vào ngày tổ chức lễ hội Chợ tình Khâu Vai 26/3 âm lịch (với thời gian 6 ngày 5 đêm cùng bạn Elsolitario mà vẫn còn thấy thiếu đấy - đi gần giống cung đường của các bạn).
@ All : Hãy xem lại lịch trình và chúc cả nhà có chuyến đi thành công

tobino
23-05-2010, 00:08
Ôi, mới xa cả nhà có 2 hôm đã rôm rả thế này rùi. Tình hình là đông vui thế này thì ọp ẹp sớm đi thui, trước là làm quen, sau là tán phét. Em cũng xin bổ sung thông tin cho mọi người dễ gọi
1. Tên : tobino ( nick và cũng là họ tên đầy đủ nếu bổ sung thêm vài chữ cái, em cũng quen gọi là tobino rùi nên cả nhà cứ tự nhiên ạ ^^)
2. Tuổi tác: em cầm tinh con Mèo ạ (dân ta đồn đại, tuổi này hợp với 78, 83,87, các pác ưu tiên xếp cặp xế ôm cho em)
3. Nghề nghiệp: Em đã tốt nghiệp được 1 năm, đi làm được 2 năm và mới bỏ việc được 1 tháng. Túm lại hiện giờ toàn tâm toàn lực cho ăn chơi
4. Số điện thoại 0983987906
5. Tình yêu tình báo: dạ báo cáo là chưa có "rì"
Thế thui nhỉ, em mong được gặp các bác sớm

Nguyen Thi Huyen
23-05-2010, 00:18
Cái vụ này Bác NgọcNL phải chốt nhanh thôi, tình hình là đang có quá đông bạn ném gạch đá, xi măng rồi!

Thứ nhất: đi đông quá sợ khó quản lý và mất vui

Thứ hai: Chôt danh sách để bàn bạc và lên kế hoạch cho chu đáo và cụ thể nữa! (cũng nhiều việc mà)!

Hi hi hay là tối t3 cái vụ lẩu ếch bàn bạc đi thôi :D

Xu_iu
23-05-2010, 09:37
Cái vụ này Bác NgọcNL phải chốt nhanh thôi, tình hình là đang có quá đông bạn ném gạch đá, xi măng rồi!

Thứ nhất: đi đông quá sợ khó quản lý và mất vui

Thứ hai: Chôt danh sách để bàn bạc và lên kế hoạch cho chu đáo và cụ thể nữa! (cũng nhiều việc mà)!

Hi hi hay là tối t3 cái vụ lẩu ếch bàn bạc đi thôi :D

Cả nhà có chốt j thì cũng đừng có quên em với zụ Hà Giang nhé...........Đặt đá tảng ngay từ đâu rùi....hihi....Mọi người chuẩn bị off lẩu ếch....nghe mà sướng quá....tiếc là em đang ko ở Hà Nội đợt này để tham gia....Hi vọng đợt off sau em có thể tham gia....Nhà gà chào đón mem mới tinh toe này nhé ;;)

DtTrung
23-05-2010, 12:22
up up up chúc các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ

wit_eyes
23-05-2010, 14:03
[QUOTE=Elsolitario;193039/]Các pác có vẻ máu nhể? Đi 4 ngày với quãng đường đó thì các pác chỉ có cưỡi ngựa xem hoa được thoai vì thời gian còn lại để các pác phi, phi & phi mà, kekee. Em mới đi Hà Giang dịp chợ tình Khau Vai về, đi những 6 ngày mà còn cảm thấy hơi ít (đó là còn chưa thăm được cột cờ Lũng Cú đó - cấm ko cho lên thăm vì đang xây mới). Có 1 ngày tụi em chạy từ Mèo Vạc về Tuyên Quang mà chạy từ 6:20 sáng đến 0:48 sáng mới về đến khách sạn tại Tuyên Quang....
Chính xác là như vậy đó, mình cũng mới đi HG vào ngày tổ chức lễ hội Chợ tình Khâu Vai 26/3 âm lịch (với thời gian 6 ngày 5 đêm cùng bạn Elsolitario mà vẫn còn thấy thiếu đấy - đi gần giống cung đường của các bạn).
@ All : Hãy xem lại lịch trình và chúc cả nhà có chuyến đi thành công

Mình ko hiểu các bạn đi thế nào, ko biết tham gia chợ tình KhauVai có mất nhiều thời gian ko, chứ đoàn mình mới đi vào dịp giỗ tổ vừa rồi, cũng 4 ngày 3 đêm đã đi hết những chặng trong lịch trình trên, chưa kể bọn mình còn lên cả Lũng Cú, thăm dinh vua Mèo, đi với tốc độ rất thong thả (chắc các bạn đi rồi cũng biết đường đó mà đi nhanh thì sẽ thế nào).
Nếu hội gà định đi 1 vòng cung từ đông sang tây, qua cả hồ Ba Bể thì với 4 ngày mình chắc chắn là ko thể đi được. Mình cũng góp ý thêm từ kinh nghiệm đau thương của bản thân là nên trang bị bọc gối và bọc khuỷu tay, có thể thừa, nhưng nếu ko may sự cố xảy ra bạn sẽ cảm ơn nó vô cùng
Đi xe máy thì xe chốt đoàn nên mang dụng cụ sửa xe, xăm dự phòng, cố gắng bám đợi nhau, nếu k ít nhất bám 1 xe gần mình nhất và chú ý đến nhau (có nhiều đoạn sẽ ko liên lạc bằng dd được)
Nếu bạn là xế thì hãy tập trung vào đường, và nhiều khi các sự cố đến từ lỗi của người khác - cứ cẩn thận là tốt nhất để tránh mất thời gian và những rắc rối k mong muốn
Cứ đến trạm xăng nào thì đổ đầy bình đi vì sẽ chẳng biết bao lâu sẽ có trạm tiếp theo. Đi thả dốc tiết kiệm được xăng phết :D , nhưng hơi nguy hiểm :P
Mình cũng nghĩ như em Huyền, chủ tầu nên tổ chức Ọp vụ này để chốt NS đi, đến thời điểm chắc hơn 20mem và thiếu xế trầm trọng rồi (mình đoán vậy). Lập đội hình trước còn các khâu khác và tham khảo sẽ còn thơigian từ giờ đến tháng 9 ( ko thì mời mọi người tham gia vụ Ech Op t3 tới này luôn )

@ haint1977 và zfan : ảnh của các bác quá đẹp :), ai nhìn chắc cũng muốn lên HG 1 lần

kesanruoi
23-05-2010, 14:14
Giời ơi, off tối t3 ah, mà thôi. mìn péo rồi, xin chân uống trà đá thôi, để em ốc đi ăn uống zậy
hồi này bận bịu quá, chả theo kịp cả chuồng nữa rồi,
em iu công chúa nhất, xí rồi đấy nhá, cấm đứa nào dòm ngó công chúa nhà ông
mà mình tò mò cái vụ caffe trá hình quá, hwa mải đi ăn trực chả theo đc với chả chuồng

namhgi
23-05-2010, 15:47
Mình ko hiểu các bạn đi thế nào, ko biết tham gia chợ tình KhauVai có mất nhiều thời gian ko, chứ đoàn mình mới đi vào dịp giỗ tổ vừa rồi, cũng 4 ngày 3 đêm đã đi hết những chặng trong lịch trình trên, chưa kể bọn mình còn lên cả Lũng Cú, thăm dinh vua Mèo, đi với tốc độ rất thong thả (chắc các bạn đi rồi cũng biết đường đó mà đi nhanh thì sẽ thế nào).
Nếu hội gà định đi 1 vòng cung từ đông sang tây, qua cả hồ Ba Bể thì với 4 ngày mình chắc chắn là ko thể đi được. Mình cũng góp ý thêm từ kinh nghiệm đau thương của bản thân là nên trang bị bọc gối và bọc khuỷu tay, có thể thừa, nhưng nếu ko may sự cố xảy ra bạn sẽ cảm ơn nó vô cùng
Đi xe máy thì xe chốt đoàn nên mang dụng cụ sửa xe, xăm dự phòng, cố gắng bám đợi nhau, nếu k ít nhất bám 1 xe gần mình nhất và chú ý đến nhau (có nhiều đoạn sẽ ko liên lạc bằng dd được)
Nếu bạn là xế thì hãy tập trung vào đường, và nhiều khi các sự cố đến từ lỗi của người khác - cứ cẩn thận là tốt nhất để tránh mất thời gian và những rắc rối k mong muốn
Cứ đến trạm xăng nào thì đổ đầy bình đi vì sẽ chẳng biết bao lâu sẽ có trạm tiếp theo. Đi thả dốc tiết kiệm được xăng phết :D , nhưng hơi nguy hiểm :P
Mình cũng nghĩ như em Huyền, chủ tầu nên tổ chức Ọp vụ này để chốt NS đi, đến thời điểm chắc hơn 20mem và thiếu xế trầm trọng rồi (mình đoán vậy). Lập đội hình trước còn các khâu khác và tham khảo sẽ còn thơi gian từ giờ đến tháng 9 ( ko thì mời mọi người tham gia vụ Ech Op t3 tới này luôn )

@ haint1977 và zfan : ảnh của các bác quá đẹp :), ai nhìn chắc cũng muốn lên HG 1 lần

Kinh nghiệm của bác wit_eyes rất tuyệt, lưu ý các bác là nếu ko đi xe máy từ HN lên thì phương tiện trên này rất hiếm thuê đắt là một chuyện nhưng rất ít xe để thuê.

cool_blood
23-05-2010, 16:55
Hi cả nhà ! Em thấy hành trình này cũng rất đẹp rùi nhưng thời gian 4 ngày là quá ngắn! Em ở Tuyên Quang cũng biết chút ít về đường xá , nếu đi từ HN thì nên theo đường Vĩnh Yên - QL 2C đi Sơn Nam - Sơn Dương - cầu An Hòa - Tuyên Quang - Hà Giang ( nếu có điều kiện thì có thể thăm nhà máy thủy điện Na Hang rát là đẹp!) nếu đi theo cung đường như trên thì đoạn HN - TQ se giảm đc khoảng 30km so với đi bằng QL2 ! và theo đó thì cũng ko bao h gặp CSGT (chỉ cẩn thận đoạn cầu An Hòa - TP Tuyên Quang) ! nếu có nhiều thời gian thì khi qua Thị trấn Sơn Dương có thể rẽ vào thăm cây đa Tân trào và khu ATK ( thăm hết mất khoảng 5h đồng hồ. Chúc mọi người đi vui vẻ!
Mọi lần em đi thì từ HN - TQ đi xe máy mất hơn 3h
đoạn TQ - TX Hà Giang khoảng 4h

ocbong
23-05-2010, 17:24
Giời ơi, off tối t3 ah, mà thôi. mìn péo rồi, xin chân uống trà đá thôi, để em ốc đi ăn uống zậy
mà mình tò mò cái vụ caffe trá hình quá, hwa mải đi ăn trực chả theo đc với chả chuồng

Hảo hảo tỷ dạo này tu thật ah, sao tự nhiên lại thế nhỉ ???

vava
23-05-2010, 19:02
Nhiệm vụ của các ôm cũng rất lớn nhé: Các ôm còn có nhiệm vụ liên lạc viên, chú ý đến các cặp gà khác để không cach nhau quá xa...(continue) (đừng tít mắt nhìn lúa chín or mải ôm xế quá nhé, hehehe)

eox
23-05-2010, 21:25
Ôi mới có 2 ngày k lên mà số trang đã lên chóng mặt thế này. Được cái là vụ HG e rất máu nên đăng kí ngay:

TÊN: Ngân
GIỚI TÍNH: XX mừ (e đăng kí 1 suất ôm nhưng chắc là có xe ạ :D)
NGHỀ NGHIỆP: sinh viên (nhưng h đấy chắc chắn đc nghỉ học rùi :P:P)
MAIL: [email protected]
ĐT: 0902441989 ( có j cả nhà báo e với nha)
NGƯỜI YÊU: h thì chưa có ạ ;;)
TÍNH TÌNH: cái này tư nhận xét thì hơi khó nhưng chung chung e có thể nhận là người thik chủ nghĩa dịch chuyển, được đi để cảm nhận, để nhìn và để chụp là sướng rùi ạ:D:D

ah 2 hôm trước e đi Trung Sơn - Phú Thọ, qua chặng đường đấy e đã kiểm định được khả năng ôm của mình rùi ạ :P

kiembinh83
23-05-2010, 22:10
Nhà gà này hôm nọ leo Phan gặp ai cũng xinh tươi hớn hở động viên nhà FLT cố lên cả, hii. Qua đây xem qua lịch trình của nhà gà tý nhá, cũng máu mê HG lắm ý

momo
23-05-2010, 22:37
You and you..., toàn người phê cả!(c)

kesanruoi
23-05-2010, 23:09
Hảo hảo tỷ dạo này tu thật ah, sao tự nhiên lại thế nhỉ ???

Tu thật cô ah, kiếm tiền năm sau đi Tuyết Sơn chớ, hehe

nem_162
24-05-2010, 01:17
đề nghị bác chủ thớt chốt danh sách đi ạ ( mà cũng chả thấy bóng dáng CC đâu??? ) nhìn HG mà đã thấy ... ngoằn ngoèo. Đọc cung đường mà e chả hiểu mô tê chi rứa ^^ cơ mà được đi với cả chuồng là hạnh phúc lớn rồi. mong đến ngày Quốc khánh thế !!!
Thêm nữa là em có thấy tí kinh nghiệm của mọi ng đi trước ( của bác chettuoi82 ), mọi người xem thế nào:
Cứ phóng thẳng đường Hà Nội- Hà Giang, đi thẳng đường 2 hoặc đi đường Sơn Dương.300km, đi nhanh mất khoảng 6-7 tiếng cả nghỉ.
Sau đó làm một vòng từ tp Hà Giang vựot đèo Bắc Sum lên Quản Bạ, vào cổng trời mà chụp ảnh.sau đó từ Quản Bạ lên Yên Minh ngắm rừng thông Yên Minh đẹp lắm.
Bạn xuất phát sớm ở HN thì tối có thể ngủ kịp ở Yên Minh. Giá thuê phòng nghỉ tầm khoảng 120-150k.
Từ Yen Minh mất hơn 20km để lên Đồng Văn, dọc đường có thể chơi ở Sủng Là, hoặc vào Phó Bảng chơi với dân Mông Tàu, đi Lũng Cú(cột cờ Lũng Cú đang xây), qua Sà Phìn thăm nhà Vương.
Lên Đồng Văn ngoài cảnh vật thì chả có cái gì thú vị,từ Đồng Văn vượt Mã Pì Lèng qua Mèo Vạc, đây là đoạn đẹp nhất của chuyến đi đấy.
Từ Mèo Vạc bạn hỏi đường đi Niêm Sơn,sang Bảo Lạc, rồi đi đến Tĩnh Túc(Cao Bằng).
Trên đèo, cách Tĩnh Túc 7km có 1 biển chỉ dẫn rẽ tay phải ghi là UBND xã Phan Anh bạn rẽ vào đường đấy phóng thẳng 1 mạch, đường bé xíu, quanh co,bên đường là rừng rậm và ruộng bậc thang rất đẹp,đi dịp này thì phê luôn.
từ Phan Anh phóng đến Hà Hiệu thì chắc trời tối mịt, bạn có thể nghỉ chân ở đó.
Hôm sau hỏi đường đi Chợ Rã(Bắc Kạn), rồi từ Chợ Rã mất 15km ra hồ Ba Bể chơi, chụp ảnh
Từ hồ Ba Bể bạn hỏi sang bản Pắc Ngói, Pù Luống, sau đó mất 70km phóng thẳng 1 mạch đến tx Bằng Lũng. Từ Bằng Lũng mất 50km đi Định Hóa, mất thêm 50km từ Định Hóa ra Thái Nguyên nữa, sau đó đi đường Sông Công mà về HN mất khoảng 80km.
Tổng chiều dài cả quãng đường mất 900km,thành một vòng tròn, 3 ngày bạn đi được, tuy nhiên để la cà thì có lẽ không có nhiều thời gian.

vava
24-05-2010, 08:12
:D, theo lịch trình này thì chuông đi thành 1 vòng tròn, thăm được nhiều nơi nhỉ, heheeh. Cơ mà chuồng mình cần quay lại TX HG để trả xe và trả người nữa...có lẽ chỉ đi được nửa vòng là quay về. Ta có thể xếp lịch trình theo kiểu chẵn-lẻ không các bác nhỉ? :)

vava
24-05-2010, 08:19
Trời, đúng là quá hùng vĩ, mong quá, huhuhu
https://public.bay.livefilestore.com/y1pbgMBiTUuhmnYHYGDm5Y7Tem-c5MGJhIANA8U27WIYAK7ihCqTNrOnfe3qha87_vI1wnDjyrpWf Csyl8-fNGWhw/_MG_3295.jpg
https://public.bay.livefilestore.com/y1pCFH9oa-yAev3b4ad4ro63awM3-WmQv_3Cyo_kFaHU_2DSMLarPqauBbVAifBe_qOuoK6aXBFNMxo zRdbpIseHg/_MG_3292.jpg
https://public.bay.livefilestore.com/y1pCeguZY79vf0MwROWRGILE5QFJ0xjfwebAalzjFNAnlhUuE7 QWjcaewPbSgmcLypm2OOdPSdkiIYuXDoLBgURDQ/_MG_3293.jpg
https://public.bay.livefilestore.com/y1pCeguZY79vf0MwROWRGILE5QFJ0xjfwebAalzjFNAnlhUuE7 QWjcaewPbSgmcLypm2OOdPSdkiIYuXDoLBgURDQ/_MG_3293.jpg
http://public.bay.livefilestore.com/y1pTpzq7JIqhJSm5ss2TzPKf1wrwG_Sx1xtkNMFxKYcfTYBeOG M8cuG7VhYZ8LSvfXX-TbE_FuET816ujAZLDRf5w/_MG_3315.jpg

hoangbazen83
24-05-2010, 10:49
Gọi điện mời thì ko thèm đi"nào là e đang ở nhà bạn em,nào là tí e ăn xong lại sang nhà đứa bạn nữa,nào là em ko lên phố đâu,thôi a với mọi người đi đi em RẢNH e mới qua"chắc hảo ghét gà nhà mình rồi.hơi buồn nhưng biết sao được với người ko thích vui cùng đoàn.trong khi đó thì làm gì mọi người cũng nhớ đến đầu tiên,gọi đầu tiên.

noroyoko
24-05-2010, 11:18
Hix, buồn quá ta.. Hay là bỏ việc ở TS lên mà đú đởn với chuồng mình nhỉ .. ^^

kesanruoi
24-05-2010, 11:28
Gọi điện mời thì ko thèm đi"nào là e đang ở nhà bạn em,nào là tí e ăn xong lại sang nhà đứa bạn nữa,nào là em ko lên phố đâu,thôi a với mọi người đi đi em RẢNH e mới qua"chắc hảo ghét gà nhà mình rồi.hơi buồn nhưng biết sao được với người ko thích vui cùng đoàn.trong khi đó thì làm gì mọi người cũng nhớ đến đầu tiên,gọi đầu tiên.

100% sẽ đạp cho ông Hoàng 1 phát vào thứ 3 tới này...hehe, mờ t3 này Haohao đăng ký ca 2 (nếu có) nhá

Nguyen Thi Huyen
24-05-2010, 11:46
Ảnh đẹp quá Vava ơi!

Ước gì thời gian trôi thật nhanh :D

@ Hạnh: Bỏ lên Hà Nội đi nào! Thiều gì ngân hàng tuyển đâu Em :D

vava
24-05-2010, 12:32
100% sẽ đạp cho ông Hoàng 1 phát vào thứ 3 tới này...hehe, mờ t3 này Haohao đăng ký ca 2 (nếu có) nhá
Chắc chắn có tăng 2 tỷ à, đăng ký tăng 3 luôn đi tỷ

noroyoko
24-05-2010, 12:56
[QUOTE=Nguyen Thi Huyen;194433

@ Hạnh: Bỏ lên Hà Nội đi nào! Thiều gì ngân hàng tuyển đâu Em :D[/QUOTE]

------------>>>mờ ko có NH nào tuyển thì ứng vào vị trí chuyện trò đêm khuya ở nhà chị Huyền, chị trả lương = ăn 3 bữa + nhà free luôn, nhỉ (c)

@ Vava: Tăng 3 là cái gì thía chị..:D

ocbong
24-05-2010, 13:35
Tu thật cô ah, kiếm tiền năm sau đi Tuyết Sơn chớ, hehe
Tỷ nói vậy làm e cũng muốn tu theo :(

ocbong
24-05-2010, 13:50
E hỏi ko liên quan tí nhưng gà trg nghỉ vụ Tn thì giờ gà nào là chủ thớt vậy ta ????

hoangbazen83
24-05-2010, 14:33
Hix, buồn quá ta.. Hay là bỏ việc ở TS lên mà đú đởn với chuồng mình nhỉ .. ^^
Được đấy a thích cá tính như của em, chơi đi, làm sau. Lên Hà Nội thiếu gì việc cho em làm, đã giỏi rồi sợ gì ko kiếm được tiền, mọi người vote cho e hạnh 1 phiếu đi để e lên chung vui nào

hoangbazen83
24-05-2010, 14:42
Vụ đi Thung Nai sẽ bàn vào thứ 3 đi ăn em nhé.
@HaoHao,Ocbong: ý 2 em tu là sao, là ko gặp mọi người, là lâu lâu ko đi ăn cùng mọi người sao, nếu để tiết kiệm a có thể mời, miễn sao sự có mặt của 2 em sẽ làm mọi người vui hơn và thân thiết hơn

Nguyen Thi Huyen
24-05-2010, 14:53
Mai cả nhà tập chung lúc 6h tại 67 Phó Đức Chính nhé! Quán rượu Sit nhé!

Đề nghị gà đến đúng h!

ngocnl
24-05-2010, 15:09
@noyo...: lịch trình này không ổn đâu. vì còn nhiều điểm ở HG chưa đi qua..:D. Với lại lần này chỉ đi "Phá" Hà Giang thôi. không tham được các chỗ khác đâu.
Các điểm khác như: Hoàng Su Phì, Xí Mần, ...nói chung lịch trình để hôm nào nhé...
@all. Mấy hôm qua room mà đã nhiều page thế... hehe...

vava
24-05-2010, 15:16

Đề nghị gà đến đúng h!
Mong là lần này đề nghị của Doping có hiêu lực, hehehe.

vava
24-05-2010, 15:19
Với lại lần này chỉ đi "Phá" Hà Giang thôi. không tham được các chỗ khác đâu.

Ẹc, lại phải ủng hộ CC

Nguyen Thi Huyen
24-05-2010, 16:23
Gà nhà nay đã đang sẽ và luôn luôn ko đúng h! Khổ thân mình suốt ngày giục :((

u7-8715
24-05-2010, 17:39

Đề nghị gà đến đúng h!

Huhu, mai tớ đi Lạng Sơn từ sáng, phải tầm 6h mới có mặt ở Hà Nội. Hy vọng ra đến quán vẫn còn 1 ít xương ếch :((. Vote cho quán Sit :D

ngocnl
24-05-2010, 22:56
Lịch đi HG khó quá, (vì muốn đi cả HSP, và lại phải qua Tx Hà Giang đón gà HG,)
Xem kỹ lắm rồi phải 5 ngày, 4 đêm đi may ra mới thong thả được dự kiến đi t5(2/9. tối có mặt ở HG), t6, t7, cn, t2.(tối t2 ở HN)

Ngày 3:Quản bạ - Yên Minh (ăn trưa) - Phố Cáo - Sủng là - Nhà Vương - Lũng cú - Sà phìn - Đồng Văn
(t7 chợ ở Quảng Bạ)
(Có đoàn từ Đồng Văn --- Mèo Vạc phi thẳng đc về Hà Nội, Nhưng đoàn Gà chắc phải có ngày 5)

1. lịch trình sơ thế để chốt time, người, cung đường ----->chốt đc bàn tiếp 2
2. bàn tiếp chỗ ngủ, ăn, xe cộ .

(Ai đi ấn thank vào bài đầu của topic nhé, để chốt người , chứ đếm ở topic lâu lắm)

nem_162
24-05-2010, 23:07
Xem kỹ lắm rồi phải 5 ngày, 4 đêm đi may ra mới thong thả được dự kiến đi t5(2/9. tối có mặt ở HG), t6, t7, cn, t2.(tối t2 ở HN)
tối thứ 2 mới ở HN là toi em rồi đây !!! nếu vậy thì may ra sáng thứ 3 e mới lóc cóc bò đc về HP, mất đứt 2 buổi học !!! Thế này là cần xem xét, cân nhắc lại rồi. ái chà chà
mà giờ mới thấy quả ava hàng khủng của anh Ngọc CC:D quyết định show hàng rồi đấy hả anh ???=))

momo
24-05-2010, 23:09
Xem kỹ lắm rồi phải 5 ngày, 4 đêm đi may ra mới thong thả được dự kiến đi [B]t5(2/9. tối có mặt ở HG), t6, t7, cn, t2.(tối t2 ở HN)
Tại sao không nới thêm ngày đi? Chuẩn bị công phu như thế, mất tận mấy tháng trời, sao không đi nhiều ngày một chút cho sung sướng thỏa mãn hả cả nhà?

ocbong
24-05-2010, 23:12
Tại sao không nới thêm ngày đi? Chuẩn bị công phu như thế, mất tận mấy tháng trời, sao không đi nhiều ngày một chút cho sung sướng thỏa mãn hả cả nhà?

Cán bộ công chức các bác có xin nghỉ nhiều đc ko??? nếu đc thì cứ gợi là chuồng ta chơi tới bến heheh :D

ocbong
24-05-2010, 23:17
Vụ đi Thung Nai sẽ bàn vào thứ 3 đi ăn em nhé.
@HaoHao,Ocbong: ý 2 em tu là sao, là ko gặp mọi người, là lâu lâu ko đi ăn cùng mọi người sao, nếu để tiết kiệm a có thể mời, miễn sao sự có mặt của 2 em sẽ làm mọi người vui hơn và thân thiết hơn

Tu = đẩy giờ vui chơi lên sớm hơn để e có thể về nhà đúng giờ giới nghiêm, chứ ko e xin phụ huynh đi "ăn bờ, ngủ bụi, ngắm trăng sao" còn khó hơn xin sếp cho nghỉ làm đi phượt :((

vava
24-05-2010, 23:21
Nghỉ được, tới bến luôn. Công việc là phụ, ăn chơi là chính, hehehe.

eox
24-05-2010, 23:54
E thấy đi tầm 5 ngày là khá hợp lý rùi, đi trên đường ham muốn dừng lại là nhiều lắm đó, vì cảnh và vì cả mấy thứ quả dại ăn được hay hay :D:D
E đóng góp với cả nhà lịch trình lần trước e đi, nhưng mà bằng oto 4 bánh rùi :P:P

Ngày 1: 22h xuất phát tại HN - 6h30 đến HG
Ngày 2: HG - Quản Bạ - 15h tới Đồng Văn (do định lúc về mới ghé Cổng trời nên nhà e đi thẳng lên nghỉ tại Đồng Văn, nào ngời lúc về đi đường Mèo Vạc, chỉ kịp ngắm mỗi Núi Đôi )
Ngày 3: Lũng Cú, nhà Vương (đi chỉ mất tầm nửa ngày thui, tại cứ rẽ ngang rẽ dọc nên trưa về ăn muôn)
Ngày 4: chợ phiên Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - 3h30 về đến HN

Cả nhà xem thế nào :D

namhgi
25-05-2010, 00:09

(t7 chợ ở Quảng Bạ)

(Ai đi ấn thank vào bài đầu của topic nhé, để chốt người , chứ đếm ở topic lâu lắm)

CC đính chính lại Là Quản Bạ nhé, ko phải Quảng Bạ đâu.
Ngày 1: Tôi tưởng các bác đi xe đêm chứ? Tối 1/9 lên xe sáng sớm 2/9 là có mặt ở HG rồi.
Ngày 2: Nếu các bác định đi mấy huyện phía tây thì ko lên TX Hà Giang, mà xuống xe ở Bắc Quang rồi đi chứ lên HG làm gì cho xa (60km x 2 đấy)

noroyoko
25-05-2010, 08:58
Chậc, đi tới tối t2 về thì khó đấy, híc.. Tổng cộng xin nghỉ 2 ngày mừ, t6 và t2.. Thế này thì em phải cân nhắc roài, hichic..

@ CC: Cái avar này em chẳng thấy giống bác tẹo nào..

anhduc
25-05-2010, 09:12
anh chủ thớt cho em ké 1 chân vụ Hà Giang này nhé, em lần đầu tiên đi xa nhà nên háo hức lắm :D (beer) (beer)

anhduc
25-05-2010, 09:14

(t7 chợ ở Quảng Bạ)

:((:((:(( hú hù hu sao em chẳng nhìn thấy chữ thanks ở đâu cả :((:((

nuli84
25-05-2010, 09:45
Em vừa lội hết page của nhà gà. Mạn phép cho em được đk một suốt ôm đi HG nhé.

Tên: Nuli
Nghề nghiệp: linh tinh ^^
YM: nuli1908
Tính hình: Già nhưng ham

momo
25-05-2010, 11:28
Cán bộ công chức các bác có xin nghỉ nhiều đc ko??? nếu đc thì cứ gợi là chuồng ta chơi tới bến heheh :D
Các bác làm việc vất vả chỉ vì cái viễn cảnh tươi đẹp đó thôi em à, tích lũy ngày nghỉ từ đầu năm đến ốm cũng không dám để chi cho vụ Fan là một, vụ Hà là hai. Thế mà còn không được nữa thì ông trời dã man quá.

Xu_iu
25-05-2010, 11:34

(t7 chợ ở Quảng Bạ)

Hee....Đợt 2/9...em vừa tốt nghiệp xong...chính thức bước vào giai đoạn thất nghiệp....hhee..4 ngày hay 5 ngày em cũng đi được...hô..hô

hoangbazen83
25-05-2010, 12:56
Sau khi đọc bài của mọi người,mình có trong tay 3 lịch này từ lâu nhưng chưa dám post,vì lịch này đi 5 ngày.giờ đã có người khơi mào nên mình post lên luôn.anh NAM đọc rồi cho e ý kiến nha,vì lịch này là đi thành 1 vòng tròn,và qua được hồ ba bể nhưng lại ko có nhóm gà HG nên hơi tiếc,mọi người vào chém nhiệt tình để đoàn gà HG có thể vui tới bến cùng a e được,mà sau 2 đêm thức trắng để xem có thể gộp 3 lịch trình này làm 1 hay ko nhưng ko được,a e nghiên cứu cùng nha,chứ đã mất công chuẩn bị cũng lâu,mà xin nghỉ được ít.nên nhóm mình sẽ cố gắng đi được hết nhé,vừa ngắm núi đá hùng vĩ,vừa có thể ngắm ruộng được,vì lịch này đã lên rất sát sao rồi.chưa có thời gian và chính xác ngày đi nên ko thử đưa lên được.

LICH 1:
Ngày 1: Hà Nội – Vĩnh Yên – Việt Trì – Phú Thọ - Tuyên Quang
Ngày 2: Tuyên Quang – Hà Giang – Tam Sơn+Quản Bạ (Chạy vào Nghĩa Thuận cách Tam Sơn 25km chơi vì cảnh cũng khá đẹp) – Tam Sơn+Quản Bạ (ngắm nhìn cổng trời, núi đôi)
Ngày 3: Quản Bạ - Yên Minh (Gần đến Yên Minh cách vài km, dừng lại ngắm nhìn rừng thông đẹp nhất VN) – Sủng Là (thăm ngôi nhà trong “ Chuyện Của Pao”) – Phó Bảng (1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang (cột mốc gianh giới Việt Trung) với những mái nhà lợp ngói âm dương mang đậm dáng dấp của người Hoa) – Rời Phó Bảng qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng và bản của người Mông Trung Quốc. Trên đường đi Đồng Văn đến Sà Phìn, thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình. Nếu còn sớm thì qua thăm cột cờ Lũng Cú đang phá đi xây lại) Sà Phìn – Đồng Văn (Nghỉ ngơi ăn tối tại Đồng Văn, đi uống cà phê Phố Cổ)
Nhà nghỉ
Khải Hoàn : 019 856 147 - 0982.025.892
Hoàng Ngọc : Mr Nam . 019 856 020 – 091 503 5141
Quán ăn
Quán bà Lan ở ngay bên hông chợ.
Quán Nhị Tiến đối diện chợ: 0219 856 217 (đặt trước)
Ngày 4:
Đồng Văn-Mã Pí Lèng ( đứng trên 1 trong tứ đại đỉnh đèo ngắm nhìn dòng Nho Quế ) - Mèo Vạc – xã Niêm Sơn (Mèo Vạc) – Vượt sông Nho Quế tại xã Lý Bôn (Cao Bằng) – Qua huyện Bảo Lạc - xuyên rừng Pia Oắc - Chợ Rã Ba Bể - Hồ Ba Bể. (Đến Bảo lạc có thể đi theo đường khác Bảo Lạc - theo đường tỉnh lộ 256b Sơn hạ - Thị trấn Pác nậm ( Bắc cạn ) - Thị trấn Chợ Rã Ba bể)
+ Sáng dậy sớm đi chợ phiên Đồng Văn , dạo phố cổ, leo Đồn Cao
+ 9h30 Chạy sang chợ Mèo Vạc qua đèo Mã Phí Lèng trên đỉnh đèo ngắm nhìn con sông Nho Quế, còn thời gian đi cửa khẩu Săm Pun chiều về Hồ Ba Bể
Ngày 5:
Sáng chơi Hồ Ba Bể
Chiều: Thị trấn Chợ Rã Ba Bể - Nà Phặc - Hà Nội ~ 200 km

Kinh phí cho chuyến đi :
+ Nghỉ : 5 đêm x 70K ~ 300K
+ Ăn uống :
sáng : 4 bữa x 25K ~ 100K
trưa : 4 bữa * 50K ~ 200K
tối : 5 bữa * 50K ~ 250K
+ Dự phòng + mua sắm: 100K
--> tổng tiền ăn nghỉ : 950K .
+ Tiền xăng : 300K/ôm
Trọn gói : 950K/xế - 1250K/ôm

hoangbazen83
25-05-2010, 13:07
LỊCH 2:
Ngày 1
HN- Vĩnh Yên - Tam Dương - Sơn Dương - Tuyên Quang - HG
--> Phi thẳng Hà Giang 370 km
+ Ăn tối tại Tuyên Quang.
+ Nghỉ đêm tại Hà Giang.
Xác định ngày đầu chạy khá vất , cố tới km0 , từ ngày thứ 2 mới bắt đầu thưởng ngoạn và ngắm cảnh .

Khách sạn:
Hương Trà đối diện bảo tàng tỉnh HG: 019.867.885.
Cạnh đó còn có Ksan Quê Hương.

Quán ăn
Quán lẩu bên bờ sông Miện.

Ngày 2 :Hà Giang-Quản Bạ-Yên Minh-Sủng Là–Phó Bảng–Sà Phìn-Đồng Văn
--> Khoảng tầm 170 km.
+ Quản Bạ : ngắm nhìn cổng trời, núi đôi.
+ Gần đến Yên Minh cách vài km, dừng lại ngắm nhìn rừng thông đẹp nhất VN .
Ăn trưa tại Yên Minh.
+ Sủng Là: thăm ngôi nhà trong “ Chuyện Của Pao”.
+ Phó Bảng: 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang (cột mốc gianh giới Việt Trung) với những mái nhà lợp ngói âm dương mang đậm dáng dấp của người Hoa .
+ Rời Phó Bảng qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng và bản của người Mông Trung Quốc. Trên đường đi Đồng Văn đến Sà Phìn, thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình.
Nếu còn sớm thì qua thăm cột cờ Lũng Cú đã xây lại (nói thế nhưng chắc chắn nhà gà mình phải qua,ko qua sao đánh dấu là mình đã đến đỉnh của tổ quốc)
+Nghỉ ngơi ăn tối tại Đồng Văn, đi uống cà phê Phố Cổ.

Nhà nghỉ
Khải Hoàn : 019 856 147 - 0982.025.892

Quán ăn

Ngày 3 : Đồng Văn-Mã Pí Lèng ( đứng trên 1 trong tứ đại đỉnh đèo ngắm nhìn dòng Nho Quế ) - Mèo Vạc - cửa khẩu Săm Pun - Mèo vạc ( nghỉ đêm tại Mèo vạc )
+ Sáng dậy sớm đi chợ phiênĐồng Văn , dạo phố cổ, leo Đồn Cao
Chinh phục đèo Mã Phí Lèng trên đỉnh đèo ngắm nhìn con sông Nho Quế.
+ Chụp ảnh và ăn trưa tại chợ phiên Mèo Vạc sau đó lên cửa khẩu Săm Pun và quay về Mèo Vạc nghỉ đêm

Ngày 4 : Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Phìn- Mậu Duệ - Du Già - Minh Ngọc - Hà Giang Vào các bản Lũng Phìn, Lũng Hồ chơi tẹt ga. Nếu ra đến Minh Ngọc mà muộn rồi thì có thể quay ra ngủ Bắc Mê, hôm sau chạy Bắc Mê - Minh NGọc - Hà Giang. Ngày 4 này sẽ phải ăn dọc đường nên các bạn nên chuẩn bị đồ ở Mèo Vạc nhé ( Mua xôi ở Mèo Vạc ăn cũng ngon lắm )
Ngày 5 :Hà Giang - Hà Nội.

Các thứ sau , trước khi đi các bạn bắt buộc phải chuẩn bị kỹ :
+ Sửa bảo dưỡng xe : Thay dầu , kiểm tra phanh, thay má phanh nếu cần ,đủ cả 2 gương , giấy tờ , bằng lái , bảo hiểm xe , xăm xe dự phòng ...
Nếu có thể các bạn có thể mượn thêm 1 một bộ đồ vá xe, sửa xe gọn nhẹ ( đoàn thì bắt buộc phải có 1 bộ rồi ) gồm : 1 bơm nhỏ, 1 bộ miếng vá, tuốc nơ vít 2 đầu, tuýp tháo bugi…

+ Ba lô gọn nhẹ , chỉ mang những thứ thật tiện dụng đi thôi , nhớ ko được quên khẩu trang , kính chống bụi và đặc biệt 1 bộ quần áo mưa để mặc chống bụi bẩn, rét...

hoangbazen83
25-05-2010, 13:13
LỊCH 2:

Ngày 1
HN- Vĩnh Yên - Tam Dương - Sơn Dương - Tuyên Quang - HG
--> Phi thẳng Hà Giang 370 km
+ Ăn tối tại Tuyên Quang.
+ Nghỉ đêm tại Hà Giang.
Xác định ngày đầu chạy khá vất , cố tới km0 , từ ngày thứ 2 mới bắt đầu thưởng ngoạn và ngắm cảnh .

Khách sạn:
Hương Trà đối diện bảo tàng tỉnh HG: 019.867.885.
Cạnh đó còn có Ksan Quê Hương.

Quán ăn
Quán lẩu bên bờ sông Miện.

Ngày 2 :Hà Giang-Quản Bạ-Yên Minh-Sủng Là–Phó Bảng–Sà Phìn-Đồng Văn
--> Khoảng tầm 170 km.
+ Quản Bạ : ngắm nhìn cổng trời, núi đôi.
+ Gần đến Yên Minh cách vài km, dừng lại ngắm nhìn rừng thông đẹp nhất VN .
Ăn trưa tại Yên Minh.
+ Sủng Là: thăm ngôi nhà trong “ Chuyện Của Pao”.
+ Phó Bảng: 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang (cột mốc gianh giới Việt Trung) với những mái nhà lợp ngói âm dương mang đậm dáng dấp của người Hoa .
+ Rời Phó Bảng qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng và bản của người Mông Trung Quốc. Trên đường đi Đồng Văn đến Sà Phìn, thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình.
Nếu còn sớm thì qua thăm cột cờ Lũng Cú đã xây lại (nói thế nhưng chắc chắn nhà gà mình phải qua,ko qua sao đánh dấu là mình đã đến đỉnh của tổ quốc)
+Nghỉ ngơi ăn tối tại Đồng Văn, đi uống cà phê Phố Cổ.

Nhà nghỉ Khải Hoàn : 019 856 147 - 0982.025.892

Quán ăn

Ngày 3 : Đồng Văn-Mã Pí Lèng ( đứng trên 1 trong tứ đại đỉnh đèo ngắm nhìn dòng Nho Quế ) - Mèo Vạc - cửa khẩu Săm Pun - Mèo vạc ( nghỉ đêm tại Mèo vạc )
+ Sáng dậy sớm đi chợ phiênĐồng Văn , dạo phố cổ, leo Đồn Cao
Chinh phục đèo Mã Phí Lèng trên đỉnh đèo ngắm nhìn con sông Nho Quế.
+ Chụp ảnh và ăn trưa tại chợ phiên Mèo Vạc sau đó lên cửa khẩu Săm Pun và quay về Mèo Vạc nghỉ đêm

Ngày 4 : Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Phìn- Mậu Duệ - Du Già - Minh Ngọc - Hà Giang Vào các bản Lũng Phìn, Lũng Hồ chơi tẹt ga. Nếu ra đến Minh Ngọc mà muộn rồi thì có thể quay ra ngủ Bắc Mê, hôm sau chạy Bắc Mê - Minh NGọc - Hà Giang. Ngày 4 này sẽ phải ăn dọc đường nên các bạn nên chuẩn bị đồ ở Mèo Vạc nhé ( Mua xôi ở Mèo Vạc ăn cũng ngon lắm )
Ngày 5 :Hà Giang - Hà Nội.

Các thứ sau , trước khi đi các bạn bắt buộc phải chuẩn bị kỹ :
+ Sửa bảo dưỡng xe : Thay dầu , kiểm tra phanh, thay má phanh nếu cần ,đủ cả 2 gương , giấy tờ , bằng lái , bảo hiểm xe , xăm xe dự phòng ...
Nếu có thể các bạn có thể mượn thêm 1 một bộ đồ vá xe, sửa xe gọn nhẹ ( đoàn thì bắt buộc phải có 1 bộ rồi ) gồm : 1 bơm nhỏ, 1 bộ miếng vá, tuốc nơ vít 2 đầu, tuýp tháo bugi…

+ Ba lô gọn nhẹ , chỉ mang những thứ thật tiện dụng đi thôi , nhớ ko được quên khẩu trang , kính chống bụi và đặc biệt 1 bộ quần áo mưa để mặc chống bụi bẩn, rét...

hoangbazen83
25-05-2010, 13:19
LỊCH 3:
- Ngày 1: Hà Nội – Vĩnh Yên – Việt Trì – Phú Thọ - Tuyên Quang - Hà Giang - Quản Bạ (400km)
Hà Nội – Vĩnh Yên – Việt Trì – Phú Thọ - Tuyên Quang
Ăn sáng ở Vĩnh Yên, Ăn trưa ở Tuyên Quang
-12.30 lên đường- Tuyên Quang – Tân Quang – TT Việt Quang: 125km
Nghỉ dọc đường 30 phút để lấy sức
- 16.00 TT Việt Quang – Vị Xuyên – Hà Giang – Quản Bạ: 110 km
Đây là ngày đầu tiên, hơi căng vì đi tới gần 400km. Những ngày này, dân phượt nhà mình lên đó cực đông, ta lên sớm là cơ hội để kiếm được cái nhà nghỉ, he he

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh – Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn (200km)
Đây là ngày hay nhất của chuyến đi.
- 6.00 thức dậy, ăn sáng, chuẩn bị đồ đạc, trả phòng
- Dạo chơi, chụp ảnh ruộng bậc thang Quản Bạ, cổng trời Quản Bạ, núi đôi Quản Bạ
- 9h00 lên đường, băng đèo, đổ dốc đi Yên Minh (50km)
Gần đến Yên Minh cách vài km, dừng lại ngắm nhìn rừng thông đẹp nhất VN
- 10h30 đến Yên Minh, ăn trưa tại quán ăn Hải Yến
- 12.00 lên đường đi Đồng Văn (125km)
+ 13.00 Đến Phó Bảng – 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang cột mốc gianh giới Việt Trung với những mái nhà lợp ngói âm dương mang đậm dáng dấp của người Hoa
+ 13h30 Rời Phó Bảng qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng và bản của người Mông Trung Quốc. Trên đường đi Đồng Văn đến Sà Phìn, thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình.
+ 14h45 Rời nhà vua Mèo đi Lũng Cú
+ 16h30 Đến Lũng Cú, thăm cột mốc, chụp ảnh, chém gió với các chú bộ đội đồn Biên Phòng
- 19h30 đến Đồng Văn
Nghỉ ngơi ăn tối tại Đồng Văn, đi uống cà phê Phố Cổ
Nhà nghỉ: Khải Hoàn: 019 856 147 - 0982.025.892 Hoàng Ngọc: Mr Na. 019 856 020 – 091 503 5141
Quán ăn: Quán Bà Lan ở ngay bên hông chợ. Quán Nhị Tiến đối diện chợ: 0219 856 217 (đặt trước)
Ngày 4: Đồng Văn - Mã Pì Lèng – Mèo Vạc – Bảo Lạc – Tĩnh Túc – Chợ Rã – Ba Bể
- 6.00 dậy đi chợ phiên Đồng Văn, dạo phố cổ, leo Đồn Cao
- 9.00 Đồng Văn-Mã Pí Lèng (đứng trên 1 trong tứ đại đỉnh đèo ngắm nhìn dòng Nho Quế) - Mèo Vạc – xã Niêm Sơn (Mèo Vạc) – Vượt sông Nho Quế tại xã Lý Bôn (Cao Bằng)
- 12.00 Ăn trưa tại Bảo Lạc
- 13.00 Bảo Lạc - xuyên rừng Pia Oắc - Chợ Rã Ba Bể - Hồ Ba Bể. (Đến Bảo lạc có thể đi theo đường khác Bảo Lạc - theo đường tỉnh lộ 256b Sơn hạ - Thị trấn Pác nậm (Bắc cạn) - Thị trấn Chợ Rã Ba bể)
- 19.00 ngủ tại Ba Bể
Nhà nghỉ Suối Mơ, ĐT: 0281.3894049
Ngày 5: Ba Bể - Chợ Đồn – Chợ Chu – Thái Nguyên – Hà Nội (200km)
- 6.00 dậy ăn sáng, chơi Hồ Ba Bể
- 11.00 Chạy về Hà Nội
- 12.00 ăn trưa tại Chợ Đồn
- 13.00 Chợ Đồn – Chợ Chu – Thái Nguyên – Hà Nội (150km)
- 18.00 về đến Hà Nội
- Nếu còn kinh phí, anh em có thể offline share ảnh luôn tối hôm đó
- 22.00 lên giường đi ngủ, mơ những giấc mơ đẹp

Kinh phí dự kiến: 1000k/người.

hoangbazen83
25-05-2010, 13:20
Em xin nhờ mấy bác mod xóa dùm em lịch 2 sau lịch 1 với ạ,e post nhầm.cám ơn các bác

ocbong
25-05-2010, 13:22
3 lich trình này cái nào cũng hấp dẫn nhưng e nghĩ nên chon j cái nào phù hợp với thể lực của các xế để hành trình diễn ra an toàn và vui vẻ :D

hoangbazen83
25-05-2010, 13:33
3 lich trình này cái nào cũng hấp dẫn nhưng e nghĩ nên chon j cái nào phù hợp với thể lực của các xế để hành trình diễn ra an toàn và vui vẻ :D
Thế mới bảo là đưa lên để mọi người bàn.ốc bông hôm nay mấy giờ e phải có mặt ở nhà thế

momo
25-05-2010, 14:12
Ừ, xế sẽ phải được tẩm bổ, mát xa, ôm cũng sẵn sàng làm xế part time - nếu xế ko sợ ...
(Chết rồi cả ngày chả làm đc việc gì, toàn ở trên forum)

Nguyen Thi Huyen
25-05-2010, 14:55
Ối giời mới có từ sáng bận ko thò mặt dc lên Diễn đàn mà Gà nhà này đã bàn bạc kinh quá!

hi hi! Thế là lại thêm 1 ngày nữa ạ! Em ok luôn :D (Bản tính ham chơi ko thể nào mà đỡ dc)

@ CC: Cái Avatar mới ngu quá!

ocbong
25-05-2010, 15:49
Thế mới bảo là đưa lên để mọi người bàn.ốc bông hôm nay mấy giờ e phải có mặt ở nhà thế

bẩm bác tình hình có thể là e đến đóng tiền rùi lướt bác ạ huhuu

xom2009
25-05-2010, 17:06
các bạn xem lại lịch trình và cung đường trên bản đồ đi tôi thấy các bạn hình như hơi nhầm về cung từ mèo vạc đi thì phải nếu các bạn chạy được mậu duệ du già và ngược về nahang .... thì các bạn phải có các xe chiến và đoàn tương đối nhiều kinh nghiệm đó vì chúng tôi vừa đi chợ tình về cũng muốn tham như cung của các bạn nhưng đoàn không chuyên nghiệp lên tốc độ trung bình HN-HG chỉ được 32km/h và hôm chạy mèo vạc nahang tuyên quang thì chạy chối chết mà cũng phải quá 12h đêm mới tìm nhà nghỉ ở tuyên quang, vậy chúc các bạn thành công và đi với đội hình ngon (có nghĩa là đi đội hình bám nhau hỗ trợ cho nhau tốt).

ngocnl
25-05-2010, 17:21
@A.Nam: ko lên HG mượn xe máy thì làm ntn, đi hết xe đc đâu ah
@Hoàng: Ông này ko xem bản đồ, và ko đọc topic òi. mấy cái lịch trình đấy tôi xem lâu rồi, nhưng nó
- toàn hướng phía đông, mà mình thick chụp lúa thì thèm Hoàng Su Phì và Xín Mần bên phía tây mà...
- Đoàn phải chơi với mấy gà HG nữa chứ, đi cung đấy thì gà HG lại lộn về ah, với lại "Phải thuê xe máy trên đó mà"

hoangbazen83
25-05-2010, 17:50
@A.Nam: ko lên HG mượn xe máy thì làm ntn, đi hết xe đc đâu ah
@Hoàng: Ông này ko xem bản đồ, và ko đọc topic òi. mấy cái lịch trình đấy tôi xem lâu rồi, nhưng nó
- toàn hướng phía đông, mà mình thick chụp lúa thì thèm Hoàng Su Phì và Xín Mần bên phía tây mà...
- Đoàn phải chơi với mấy gà HG nữa chứ, đi cung đấy thì gà HG lại lộn về ah, với lại "Phải thuê xe máy trên đó mà"
Thuê xe máy ngày đấy bằng niềm tin à.đông như thế đang còn lo ko có chỗ ngủ đây này.tôi đã nói chuyện với a NAM rồi,a ý cũng đang lo ko có chỗ ngủ kìa.mà đã bảo là đưa lên thử nghiệm thôi,chứ có phải lịch chắc chắn đi đâu.tối nay sẽ bàn thêm nhé

tobino
25-05-2010, 22:16
huhu, các bác ơi, tình hình là vụ off tiến hành rùi đấy à. Em mới mò từ quê ra, chưa kịp bỏ phiếu bầu cử vụ ăn lẩu ếch này. Tiếc quá, ko cho em ăn cũng dc nhưng bỏ tên e ra khỏi danh sách là ko dc đâu nhá. Em đăng ký hơi bị sớm đấy. Về lịch trình và tiền nong, em ok hết. Đường nào em cũng chưa đi nên e chả ngán cái đường nào cả (c)

kesanruoi
26-05-2010, 01:16
cái ava mới của đồng chí công chúa trông rất nông nổi nhá

vava
26-05-2010, 10:45
Thuê xe máy ngày đấy bằng niềm tin à.đông như thế đang còn lo ko có chỗ ngủ đây này.tôi đã nói chuyện với a NAM rồi,a ý cũng đang lo ko có chỗ ngủ kìa.mà đã bảo là đưa lên thử nghiệm thôi,chứ có phải lịch chắc chắn đi đâu.tối nay sẽ bàn thêm nhé
Hum qua chưa bàn được gì vụ HG, chẹp
Nếu không có chỗ ngủ thì mơ ước "Ăn bờ ngủ bụi ngắm trăng sao" của gà chọi thành hiện thực nhé :D.

hoangbazen83
26-05-2010, 10:52
Nếu mọi người lo thì a có 1 ý này.nghe có vẻ điên rồ nhưng a nghĩ cũng cực hay,nếu nhà mình có thể làm được,sẽ nâng sự khó khăn khi phượt HG lên 1 mức mới.đảm bảo nhóm khác ko làm,ko phải mình chơi trội chỉ là thử khẳng định bản thân thêm 1 lần nữa sau khi leo PAN về thôi.
- thêu lều và túi ngủ mang đi nhé,sẽ mượn sân kho,hoặc sân chùa để ngủ.đảm bảo sẽ có 1 sắc thái khác,1 cảm nhận khác.

kesanruoi
26-05-2010, 11:02
Nếu mọi người lo thì a có 1 ý này.nghe có vẻ điên rồ nhưng a nghĩ cũng cực hay,nếu nhà mình có thể làm được,sẽ nâng sự khó khăn khi phượt HG lên 1 mức mới.đảm bảo nhóm khác ko làm,ko phải mình chơi trội chỉ là thử khẳng định bản thân thêm 1 lần nữa sau khi leo PAN về thôi.
- thêu lều và túi ngủ mang đi nhé,sẽ mượn sân kho,hoặc sân chùa để ngủ.đảm bảo sẽ có 1 sắc thái khác,1 cảm nhận khác.

Hơi điên tý, nhưng i like it, vote liền nhưng ngẫm tý về vụ tắm táp đã - mà chắc đc thôi nhỉ, mình ngoại giao tý với nhà dân là đc. hope so

momo
26-05-2010, 11:07
--> Tôi cũng/ vẫn thick thế bất cứ là đi đâu (ngay cả hồi đi fan cũng muốn đấy chứ), định mua túi ngủ để dùng thường xuyên luôn, nhưng túi ngủ của ta không như những cái vẫn thấy trên tivi, nhìn thất vọng lém
Nhưng mà thuê lều và túi ngủ có khả thi ko? Vác theo nó thì thế nào?Những vđề khác nữa... Hở gà chọi, ông cho viễn cảnh cụ tỉ hơn đi?

vava
26-05-2010, 11:22
Em vote cho vụ này. Hồi đi Fan em thick nhất khi nghe: ngủ túi ngủ, đốt lửa trại, leo núi bằng dây thừng...:)). Càng gần gũi với thiên nhiên, nhân tiện gà ngủ giao lưu luôn: tình cảm, ấm áp, hehehe

huonggiangf1
26-05-2010, 11:24
Em cũng vote. và cả phương án bỏ xe lên oto đi cùng người nữa, mỗi tội là ko biết có cái oto nào chịu nhận từng ấy cái xe máy ko nữa.

hoangbazen83
26-05-2010, 12:28
Nếu a c e nào cảm thấy mệt ko đi được chặng đường từ HN - HG thì cho lên xe hết,thế cũng tốt vấn đề xe cộ dần dần được giải quyết rồi.còn ai đi được vẫn đi bt vì đúng là ko ôtô nào người ta nhận nhiều thế đâu,chẳng nhẽ lại chia làm mấy xe.còn riêng bản thân gà chọi vẫn đi xe máy nhé.ai theo gà chọi sẽ dẫn đoàn.
Vấn đề mang lều đi cũng đơn giản thôi,buộc hết vào xe.trên HG cũng ko lạnh mà rất mát nên vấn đề túi ngủ sẽ bàn sau.ý tưởng của gà chọi là sẽ mượn sân kho hoặc sân vườn sau đó sẽ dựng lều thành 1 vòng tròn,ở giữa sẽ đốt lửa trại nhỏ thôi,còn nếu ko mượn được mình sẽ tìm 1 bãi đất trống rồi tự lập doanh trại mà ngủ thôi.Vấn đề tắm em hảo quan tâm cũng ko vấn đề(ko tắm 2 hôm leo PAN có sao đâu,mồ hôi còn dầm dề,bẩn ơi là bẩn,huống chi HG rất mát,ko tăm thêm 2 hôm chắc vẫn được hehe).mình có thể thương lượng với nhà dân cho mình tắm nhờ(nếu ko được cả nhóm đi tắm sông hoặc suối)cái này đùa thôi nha hehe.còn mưa cũng ko lo chuyện nhỏ như con thỏ,vì lều rất tốt đảm bảo cho mình trú mưa được.sẽ còn nhiều vấn đề nữa nên ai có ý kiến gì,mang lên đây chém nhé,để cùng giải quyết,chứ bản thân gà chọi thấy,nếu ở ngoài thiên nhiên thế sẽ vui và ý nghĩa hơn rất nhiều.........

huonggiangf1
26-05-2010, 12:58
Nhưng cố gắng để ko phải "về với thiên nhiên" cả 4 đêm anh nhỉ? 2 ngày thì được chứ 4-5 ngày ko có chỗ tắm ngon lành tí thì e... nhất là gà mái :). Mong gà trống hiểu cho :).

nem_162
26-05-2010, 13:05
Em vote cho vụ " ăn bờ, ngủ bụi, ngắm trăng sao " này, nhưng mà còn 1 vài băn khoăn

trên HG cũng ko lạnh mà rất mát nên vấn đề túi ngủ sẽ bàn sau. đợt chuồng mình đi là vào tháng 9, thời tiết chưa phải là mát mẻ lắm, vấn đề túi ngủ nên được quan tâm, ko lại thuê phải loại túi ngủ mùa đông thì nằm ấm phải biết

Vấn đề tắm em hảo quan tâm cũng ko vấn đề(ko tắm 2 hôm leo PAN có sao đâu,mồ hôi còn dầm dề,bẩn ơi là bẩn,huống chi HG rất mát,ko tăm thêm 2 hôm chắc vẫn được hehe) vấn đề này cũng to như con bò ấy chứ ! Hồi leo Pxp của chuồng nhà mình trời lạnh, mồ hôi ra đâu có nhiều. Giờ đi HG, trời nóng hơn, đi mệt hơn, bụi hơn, dài ngày hơn ... -> nhu cầu tắm táp, vệ sinh cao hơn !!! Vì thế, để thực hiện ý định hòa mình vào thiên nhiên này thì em nghĩ vẫn những nhu cầu tối thiểu được đảm bảo, nên cần liên hệ với Gà HG để sắp xếp trước về địa điểm. Với riêng em thì ăn cái chi, ngủ kiểu gì cũng chấp hết,:D chỉ lo mỗi khoản tắm táp cho thoải mái sau 1 ngày dài rong ruổi thôi:(
Còn em thì lần HG này bám càng anh Gà Chọi rồi, anh đi đâu là em lũn cũn đi theo đấy thôi ( nghe như chủ với cún ấy nhỉ =))
Và cuối cùng là nhà mình cho em biết cái lịch trình cụ thể về thời gian đi như thế nào? Sẽ đi từ tối ngày thứ 4 - 1/9 và về vào ngày CN - 5/9 hay là thứ 2 - 6/9 ạ? Nếu vào ngày thứ 2 thì là khoảng mấy giờ là về đến HN rồi ạ? Cái này rất quan trọng với em, vì nếu tối muộn mới về đến HN thì có khi em phải xin rút vụ HG cùng cả chuồng do em phải nghỉ học nhiều quá:((

kesanruoi
26-05-2010, 13:07
Em có ý kiến nè: vì đoạn HN - HG đường thấy bảo chỉ xa thôi chứ cũng phình phường thôi, zi đi, ôm lên làm xế, xế xuống làm ôm nhá, em đi xe máy theo đồng chí gà trọi...nhận làm xế đoạn này luôn.

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 13:32
Em có ý kiến nè: vì đoạn HN - HG đường thấy bảo chỉ xa thôi chứ cũng phình phường thôi, zi đi, ôm lên làm xế, xế xuống làm ôm nhá, em đi xe máy theo đồng chí gà trọi...nhận làm xế đoạn này luôn.

Em vote vụ ăn bờ ngủ bụi, thế nào cũng ok đi với cả chuồng là ok rồi :D

Em đi xe máy lên Hà Giang nhé! Em xung phong làm xế đoạn dg dễ này :D

vava
26-05-2010, 13:49
Các bác từng đi HG cho ý kiến xem việc ăn bờ ngủ bụi này khả thi không? bác Dom, Mông? Em là em thick vụ này :D

hoangbazen83
26-05-2010, 13:54
Toàn nhận đoạn dễ,thế chung qui là có cho xe lên xe khách ko đây.
Còn về khoản tắm mấy chị em an tâm,a sẽ đứng ra chịu trách nhiệm vụ này,sẽ có chỗ tắm sạch sẽ và an toàn cho chị em.lúc nào mà chẳng ưu tiên trước

u7-8715
26-05-2010, 14:02
Nếu a c e nào cảm thấy mệt ko đi được chặng đường từ HN - HG thì cho lên xe hết,thế cũng tốt vấn đề xe cộ dần dần được giải quyết rồi.còn ai đi được vẫn đi bt vì đúng là ko ôtô nào người ta nhận nhiều thế đâu,chẳng nhẽ lại chia làm mấy xe.còn riêng bản thân gà chọi vẫn đi xe máy nhé.ai theo gà chọi sẽ dẫn đoàn.
Vấn đề mang lều đi cũng đơn giản thôi,buộc hết vào xe.trên HG cũng ko lạnh mà rất mát nên vấn đề túi ngủ sẽ bàn sau.ý tưởng của gà chọi là sẽ mượn sân kho hoặc sân vườn sau đó sẽ dựng lều thành 1 vòng tròn,ở giữa sẽ đốt lửa trại nhỏ thôi,còn nếu ko mượn được mình sẽ tìm 1 bãi đất trống rồi tự lập doanh trại mà ngủ thôi.Vấn đề tắm em hảo quan tâm cũng ko vấn đề(ko tắm 2 hôm leo PAN có sao đâu,mồ hôi còn dầm dề,bẩn ơi là bẩn,huống chi HG rất mát,ko tăm thêm 2 hôm chắc vẫn được hehe).mình có thể thương lượng với nhà dân cho mình tắm nhờ(nếu ko được cả nhóm đi tắm sông hoặc suối)cái này đùa thôi nha hehe.còn mưa cũng ko lo chuyện nhỏ như con thỏ,vì lều rất tốt đảm bảo cho mình trú mưa được.sẽ còn nhiều vấn đề nữa nên ai có ý kiến gì,mang lên đây chém nhé,để cùng giải quyết,chứ bản thân gà chọi thấy,nếu ở ngoài thiên nhiên thế sẽ vui và ý nghĩa hơn rất nhiều.........

Gà Chọi, Doping và Gà Ruồi có bạn rồi nhé. Tớ cũng quyết đi xe máy từ HN xuống HG chứ ko chịu giao xế yêu cho mấy bác tài đâu :D

hoatraimua
26-05-2010, 17:28
Cho em đặt cục gạch cái các pác ơi! Em ham hố đi hà giang từ lầu roài mà chưa đi được,, hi...
em đăng ký 1 ôm k xe nhé

Nguyen Thi Huyen
26-05-2010, 17:34
Cho em đặt cục gạch cái các pác ơi! Em ham hố đi hà giang từ lầu roài mà chưa đi được,, hi...
em đăng ký 1 ôm k xe nhé

Đoàn này đang thừa gà mái nhiều quá! hic hic!

H thiếu xế và thiếu xe một cách trầm trọng hu hu!

Bác Công chúa đâu xem như thế nào đi chứ hu hu hic hic :((, :((

Xu_iu
26-05-2010, 17:41
- hehe...Có người đứng ra bảo đảm cho zụ vệ sinh sạch sẽ thì em cũng ok vụ ngủ bụi........Em nghĩ cũng ko khó tìm chỗ tắm lắm....vì đa số các nhà nghỉ đều có dịch vụ tắm nóng lạnh mà.
Còn vụ gởi xe lên xe khách em thấy ko khả quan lắm....vì nếu đoàn cũng phải có ít nhât 7 8 cái xe, phải gởi ra làm nhiều xe, lắt nhắt lắm, lại tốn kém....Các xế cố gắng đi xe từ HN lên HG luôn, các Ôm nếu thấy đoạn HN - HG vất vả thì có thể nhảy xe khách lên đó trước......Cơ mà đã đi thì đi chung cả....cả nhà cùng nhau phi xe lên HG cho zui, dọc đường còn tương trợ nhau được...

hoangbazen83
26-05-2010, 18:06
em đăng ký 1 ôm k xe nhé
Em làm ơn đọc from thông tin của nhà gà nhé.rồi làm theo thông tin đó để mọi người còn biết chứ.chúc mừng e đến với nhà gà,mọi người đợi sơ yếu lí lịch của em

momo
26-05-2010, 21:35
- hehe...Có người đứng ra bảo đảm cho zụ vệ sinh sạch sẽ thì em cũng ok vụ ngủ bụi........Em nghĩ cũng ko khó tìm chỗ tắm lắm....vì đa số các nhà nghỉ đều có dịch vụ tắm nóng lạnh mà
Vụ tắm ý, hồi trước đi đâu cũng hay tắm nhờ nhà dân, có giếng nước thì họ không tiếc j... có điều hơi thiên nhiên tí :D

amasawa
26-05-2010, 21:44
tới tận mùng 2 tháng 9 với đi ạh,thời gian còn kịp cho em đk 1 slot các bác nhé ;) đã chốt danh sách đoàn chưa vậy ạh :)

vava
26-05-2010, 22:06
tới tận mùng 2 tháng 9 với đi ạh,thời gian còn kịp cho em đk 1 slot các bác nhé ;) đã chốt danh sách đoàn chưa vậy ạh :)
:d Bạn xem qua form thông tin cá nhân ở mấy trang trc nhé, cho đầy đủ thông tin để mọi ng cùng biết ý mà.
Trông avar bạn rất handsome :D, một xế tiềm năng keke.

tobino
26-05-2010, 23:12
Thấy cả nhà ai cũng ồ kê vụ ăn bờ ở bụi, thế thì cứ theo số đông mà chiến thoai. Em cũng bỏ 1 piếu cho vụ này

amasawa
26-05-2010, 23:29
:d Bạn xem qua form thông tin cá nhân ở mấy trang trc nhé, cho đầy đủ thông tin để mọi ng cùng biết ý mà.
Trông avar bạn rất handsome :D, một xế tiềm năng keke.

ôh yeah em tên Đinh Ngọc Hải
Yh: [email protected]
sdt:0927248385
E hiện đag học ngành du lịch ạh :d

nem_162
26-05-2010, 23:47
ôh yeah em tên Đinh Ngọc Hải
Yh: [email protected]
sdt:0927248385
E hiện đag học ngành du lịch ạh :d

quả này là có kẻ tranh xuất Gà Út với mình rồi.:Dam Bạn amasawa thân mến, hình như thông tin bạn đưa ra còn thiếu: bạn đăng kí là xế hay ôm? tính tình? tình trạng bản thân ( như đã có vợ con gì chưa? Có rồi thì có đăng kí luôn cho cả vợ ko?...) :D

ngocnl
26-05-2010, 23:54
Việc gì để chuẩn bị cũng quan trọng. nhưng theo mình ta phải thống nhât được
- Nên: chốt đủ cặp (1 nam, 1 nữ, xế cho nó yên tâm, đi đông ko chờ được chị em xế đâu)
- chốt lại cung đường thick đi
- ăn, ngủ , nghỉ... thì các bác gà hà giang ơi? chém đi chứ? các bác chủ nhà ý kiến đi.
(anh ,em thì ăn, ngủ , nghỉ care gì đâu. miễn vui là được mà. Mà đội gà bình thường đã vui rồi... hehe)
@ all: Vài ngày nữa Mình xem cân đối số người rồi chốt (xe và xế). Nên các bạn đăng ký (với Gà), cho cái form (không là gà)
@ Mem nữ (Trừ Gà ra, vì ưu tiên gà mà): Mình không dám chắc mem nào ko có xế và không có xe sẽ join được vụ này. Mong các bạn hiểu và lạc quan vì nhà mình đâu chỉ dừng lại phượt Hà Giang thôi, có thể còn nhiều cung đường khác nữa mà. và chí ít thì cũng đã quen được hội "gà leo núi" ... hi

nem_162
27-05-2010, 00:17
Việc gì để chuẩn bị cũng quan trọng. nhưng theo mình ta phải thống nhât được
- Nên: chốt đủ cặp (1 nam, 1 nữ, xế cho nó yên tâm, đi đông ko chờ được chị em xế đâu)
- chốt lại cung đường thick đi
- ăn, ngủ , nghỉ... thì các bác gà hà giang ơi? chém đi chứ? các bác chủ nhà ý kiến đi.
(anh ,em thì ăn, ngủ , nghỉ care gì đâu. miễn vui là được mà. Mà đội gà bình thường đã vui rồi... hehe)
@ all: Vài ngày nữa Mình xem cân đối số người rồi chốt (xe và xế). Nên các bạn đăng ký (với Gà), cho cái form (không là gà)
@ Mem nữ (Trừ Gà ra, vì ưu tiên gà mà): Mình không dám chắc mem nào ko có xế và không có xe sẽ join được vụ này. Mong các bạn hiểu và lạc quan vì nhà mình đâu chỉ dừng lại phượt Hà Giang thôi, có thể còn nhiều cung đường khác nữa mà. và chí ít thì cũng đã quen được hội "gà leo núi" ... hi

Lâu lâu mới thấy anh Ngọc CC, mà lần này khác hẳn mọi lần - ko thấy "haiz", ko thấy " mềnh " đâu cả.;) Ko biết có anh cú shock tâm lý nào ko, hay do mới đổi quả avatar nên phong cách cũng thay đổi theo cho phù hợp.:D
Em đăng kí nhé, làm ôm thôi, bám càng anh Gà Chọi, đi đâu theo đấy như chủ với cún =))

ngocquylc90
27-05-2010, 00:28
cho em đặt cục gạch ở đó với nhé!....bác cho em biết kinh phí dự kiến là bao nhiêu không..để em còn chuẩn bị nhịn ăn sáng :D

ngocquylc90
27-05-2010, 00:29
suýt quên
H&Tên: Đào Ngọc Quý 1990

yahoo: [email protected]

sdt 01275858177

đang ở Hà Nội

amasawa
27-05-2010, 00:51
quả này là có kẻ tranh xuất Gà Út với mình rồi.:Dam Bạn amasawa thân mến, hình như thông tin bạn đưa ra còn thiếu: bạn đăng kí là xế hay ôm? tính tình? tình trạng bản thân ( như đã có vợ con gì chưa? Có rồi thì có đăng kí luôn cho cả vợ ko?...) :D

Vâng e là xế hay ôm cũng đc hết tuỳ trưởng đoàn sắp xếp ạh :)
Tính tình e lắm mồm :)) hay phát biểu và liều =))...khoản xe cộ thì đúng là 1 dân tổ với nhiều năm kinh nghiệm úp đường hn (từ cấp 2) nhưng đi đường dài thì non nớt lắm ạh :-s
Tình trạng bản thân thì...thực sự tại giờ phút này đây e còn đag độc thân =)

nhockun198x
27-05-2010, 08:19
Cho em đặt cục gạch nhé cứ đặt chiếm chỗ đã

ocbong
27-05-2010, 09:00
Gạch đủ để xây lô cốt rùi đấy công chúa ơi, a xem thế nào chốt danh sách đi chứ nhỉ, tình hình là thiếu xế trầm trọng :((
@A.Hoang: e vote cho vụ ăn bờ ngủ bụi ngắm trăng sao cho mọi chuyến đi nếu đảm bảo đc khoản tắm táp :D (vẫn tiếc nuối khi ko đc tắm lá & masage ở Sapa như các gà :( ) và cũng xin một chân ôm xe máy chứ ko ôm oto từ HN->HG :D

Xu_iu
27-05-2010, 09:14
Thông báo: hix hix....Tình hình là em chỉ có khả năng làm ôm..........Tìm xế....tìm xế.....:(( :((......Tìm xế khẩn cấp
Mấy mem nam mới join ơiiiiiiii............Kết đôi Xế - Ôm đeeeeeeeeeee

Xu_iu
27-05-2010, 09:21
suýt quên
H&Tên: Đào Ngọc Quý 1990

yahoo: [email protected]

sdt 01275858177

đang ở Hà Nội

Kưng ơi ...........Kưng làm có làm xế đc hem........Chị với kưng kết đôi......;;)

( Hô Hô....Quyết la liếm zụ HG đến cùng hô hô)

noroyoko
27-05-2010, 09:23
Tèn tén ten.. tình hình là em Hạnh cũng vote cho vụ ăn bờ, ngủ bụi, ngắm trăng sao của bác gà chọi nhé ^^ Lâu lâu ko nghía vô đây, phải sờ pam cái cho các bác khỏi quên em.. :D

wit_eyes
27-05-2010, 10:55
Gửi mọi người

những bạn ko nằm trong hội gà (janchan, loli, asama.., ngocquynl, Xu_Iu, ....) liên lạc lại với mình (YM : hungkieu_hp), xác nhận về khả năng chắc chắn tham gia, khả năng về xe cộ, và thông tin của bạn (tên, tuổi, giới tính, quê quán) để mình làm danh sách cho các bạn (deadline là thứ hai tuần tới tức là hết ngày 31/5, sau thời gian đó mình ko thể add các bạn vào đoàn nữa)

Thay mặt chủ thớt mình thông báo không nhận thêm mem nữ nữa

Cần tuyển thêm 6 xế (nam, tinh thần tập thể, có xe số và tay lái cứng) - 6 ôm của các bạn đều rất xinh đẹp
Đoàn đông quá mình sẽ tách làm 2 đoàn riêng biệt để dễ quản lý - xin nói trước tinh thần là như vậy để mọi người nắm được

huonggiangf1
27-05-2010, 11:08
Anh ơi em với chị Nhàn chưa có xế :((

wit_eyes
27-05-2010, 11:21
Anh ơi em với chị Nhàn chưa có xế :((
anh đang tuyển xế đó, em và mng đừng lo vđề này nữa

ocbong
27-05-2010, 13:01
Gà Chú ơi, Gà Cô sẽ chăm chỉ luyện tập nên Gà Chú nam nhi đại trượng phu nói là phải giữ lời đấy nhé khec khec :))

ocbong
27-05-2010, 13:03
Tèn tén ten.. tình hình là em Hạnh cũng vote cho vụ ăn bờ, ngủ bụi, ngắm trăng sao của bác gà chọi nhé ^^ Lâu lâu ko nghía vô đây, phải sờ pam cái cho các bác khỏi quên em.. :D

Xuống đi off đi kưng, mong cuối tuần được nghe "Chim trắng mồ côi"(wait)

vava
27-05-2010, 13:24
Gà Chú ơi, Gà Cô sẽ chăm chỉ luyện tập nên Gà Chú nam nhi đại trượng phu nói là phải giữ lời đấy nhé khec khec :))
Lần đầu tiên có người khen gà chú Nam nhi đại trượng phu :))

amasawa
27-05-2010, 13:56
Gửi mọi người

những bạn ko nằm trong hội gà (janchan, loli, asama.., ngocquynl, Xu_Iu, ....) liên lạc lại với mình (YM : hungkieu_hp), xác nhận về khả năng chắc chắn tham gia, khả năng về xe cộ, và thông tin của bạn (tên, tuổi, giới tính, quê quán) để mình làm danh sách cho các bạn (deadline là thứ hai tuần tới tức là hết ngày 31/5, sau thời gian đó mình ko thể add các bạn vào đoàn nữa)

Thay mặt chủ thớt mình thông báo không nhận thêm mem nữ nữa

Cần tuyển thêm 6 xế (nam, tinh thần tập thể, có xe số và tay lái cứng) - 6 ôm của các bạn đều rất xinh đẹp
Đoàn đông quá mình sẽ tách làm 2 đoàn riêng biệt để dễ quản lý - xin nói trước tinh thần là như vậy để mọi người nắm được

vâg đấy e vừa add yh bác r đấy ;)

dungcmh
27-05-2010, 16:04
Lần đầu tiên có người khen gà chú Nam nhi đại trượng phu :))

Được khen thì phải sướng nhưng gà chú thấy ...run...run... mông với câu nói của gà cô ......

noroyoko
27-05-2010, 16:13
Xuống đi off đi kưng, mong cuối tuần được nghe "Chim trắng mồ côi"(wait)

Kaka, cuối tuần mừ off thứ 7 thì " kung" nhất định tham gia, hì hì.. Ngoài "Chim trắng mồ côi" còn tính tặng ốc thêm vài quả nữa, hee :D

hoangbazen83
27-05-2010, 17:18
em đăng ký 1 ôm k xe nhé

cho em đặt cục gạch ở đó với nhé!....bác cho em biết kinh phí dự kiến là bao nhiêu không..để em còn chuẩn bị nhịn ăn sáng :D

Cho em đặt cục gạch nhé cứ đặt chiếm chỗ đã
Đề nghị 4 bạn nhockun198x,ngocquylc90,amasawa,hoatraimua các bạn làm lại thông tin làm quen dùm mình nhé.from này đã rất chi tiết rồi.ma để ý nhé tên thật chứ ko phải nick
*Tên : (tên thật nhé)
*Tuổi : ko lo mình già(ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ)
*Địa chỉ nơi ở:
*Email :
*Số điện thoại : (muốn đi off thì phang số lên luôn nhé,sẽ có thư kí Ngọc Công Chúa ghi nhận)
*Làm xế hay ôm :
*Người yêu Có/Ko :
Có thì yêu bao lâu rồi :
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi :
(dấu sao là bắt buộc trả lời nha).
Ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái from đấy để giới thiệu nhé.Chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện

Gạch đủ để xây lô cốt rùi đấy công chúa ơi, a xem thế nào chốt danh sách đi chứ nhỉ, tình hình là thiếu xế trầm trọng
@A.Hoang: e vote cho vụ ăn bờ ngủ bụi ngắm trăng sao cho mọi chuyến đi nếu đảm bảo đc khoản tắm táp :D (vẫn tiếc nuối khi ko đc tắm lá & masage ở Sapa như các gà và cũng xin một chân ôm xe máy chứ ko ôm oto từ HN->HG :D
Khổ thân em,em ko tắm cũng tốt mà,ko lại khổ người ta,thu được 120k của em người ta lại dọn mệt

Kưng ơi ...........Kưng làm có làm xế đc hem........Chị với kưng kết đôi......

( Hô Hô....Quyết la liếm zụ HG đến cùng hô hô)
Ủa thế đây là boy hay gỉl vậy

Đề nghị em cuối tuần này có mặt ở hn,có thể ngủ qua đêm ở nhà chị haohao,ks tình thương 3 sao,a đã liên hệ và đặt chỗ cho em rồi.nếu ko xún sẽ delete e ra khỏi danh sách nhé hahaha.
Như a thấy Hưng đã chốt lịch để mọi người đăng kí,vậy nên những ai đăng kí đi hãy gọi cho hưng 1 tiếng để hưng ghi lại danh sách nhé.nếu đến ngày mà ko thấy thì đương nhiên là ko có tên để đi rồi.mong a e hợp tác nhanh gọn để còn lên danh sách nhiều thứ khác nữa

minu minu
27-05-2010, 17:33
Các Bác cho em đặt 1 cục gạch với. Đã chốt danh sách chưa? Còn 3 tháng nữa cơ mừ. Iem tên là Mai, F, 85t, Tel: 0988 092 921. Cho iem làm ôm nhá.
Email: [email protected]. Có giề các pác PM cho iem bít nhá.

kesanruoi
27-05-2010, 17:41
Các Bác cho em đặt 1 cục gạch với. Đã chốt danh sách chưa? Còn 3 tháng nữa cơ mừ. Iem tên là Mai, F, 85t, Tel: 0988 092 921. Cho iem làm ôm nhá.

Nói chung là cứ nói đi nói lại vấn đề này mà chả ma nào thèm quan tâm, bạn nào muốn tham gia thì làm ơn đọc lướt qua 1 vài trang xem tình hình nó thế nào đã rồi hãng ném gạch, cứ ném bừa thế này có phải phí công ném ko mà lại mất công người khác ném trả. Đoàn mình ko tuyển thêm Ôm đâu bạn ah.

hoangbazen83
27-05-2010, 17:45
Mình vừa post 1 bài trên bạn,thế mà bạn ko quan tâm gì cả.mình nhắc 4 bạn kia rồi.cái thông tin này là để hiểu và biết về nhau thôi,ko có gì là riêng tư hay cá nhân cả,nếu bạn nhiệt tình đàn gà nhà tớ luôn mở rộng của chuồng nhé

ngocnl
27-05-2010, 17:53
có ai biết đổi tên Topic thế nào không?
(làm cả ngày stress mà mò mãi không thấy...."đặt cho cái icon tức giận vào đây")

huonggiangf1
27-05-2010, 18:39
Ban minu ne 85t lan, co tuyen cung ko xo mui dc gi dau cac ga trong a.

@ bac Chitto: e xin loi bac dung xoa bai cua e di nhe toi nghiep e.tai e tra loi bang dt nen ko viet dau dc.

Xu_iu
27-05-2010, 18:44
Ủa thế đây là boy hay gỉl vậy

Bác hỏi em đó ạh....hỵ hỵ....Thế tại cái nick của em chưa đủ nữ tính hay tại cái avar không giống con gái nhẩy???????

vava
27-05-2010, 19:56
Bác hỏi em đó ạh....hỵ hỵ....Thế tại cái nick của em chưa đủ nữ tính hay tại cái avar không giống con gái nhẩy???????
Tại cái avar không giống con gái, hehee. Lúc đầu tưởng con trai, sau lại thấy xưng chị, chẹp. Vì thế khai theo form của bác gà chọi là ok nhất :d

momo
27-05-2010, 20:07
Hôm nào đi ăn mừng topic được cái 5 sao đi! Với cả hôm nọ tớ còn được mod xóa mấy bài nữa chứ. Mấy khi được để ý thế, hê hê

vava
27-05-2010, 20:14
(c) 5 sao kìa, 5 sao kìa :L. Vui quá, mình cũng lên 3 vạch :))

tobino
27-05-2010, 20:55
5 sao rùi, ăn mừng đê:L. Phải có thực mới vực được tình hình

Xu_iu
27-05-2010, 21:16
Tại cái avar không giống con gái, hehee. Lúc đầu tưởng con trai, sau lại thấy xưng chị, chẹp. Vì thế khai theo form của bác gà chọi là ok nhất :d

Hưm hưm....Quyết định đổi avar để tránh tình trạng nhầm lẫn như trến .....hưm hưm....(lục mãi mới thấy một cái ảnh có vẻ có tý nữ tính....:( )

Đang ngồi mốc mép chờ xem bác wit_eyes có ol ko để cung cấp thông tin....hỵ hỵ....Nếu em ko gặp dc bác....Em có thể gởi thông tin chi tiết của em qua mail ko ạh????

amasawa
27-05-2010, 21:18
ơ e khai báo hết tin tình báo ở mấy trang trước rồi mà,nhưng bác kêu gọi thì e làm lại lần nữa ạh :)
*Tên : Đinh Ngọc Hải
*Nghề nghiệp : sinh viên du lịch :)
*Địa chỉ nơi ở: Vũ Hữu - Thanh Xuân (Khuất duy tiến -BigC -TT hội nghị quốc gia.
*Email :[email protected]
*Số điện thoại : 0927248385
*Làm xế hay ôm : Ôm hay xế e nhận hết,vì e chạy xe ga nên chắc e sẽ mượn xe bố e để đi :)
*Người yêu Có/Ko : từ sau cấp 3 e đã ko chơi trò yêu nữa rồi :))
Hehe hnào off đi e máu gặp mọi người quá :x

dangkhoaquan
27-05-2010, 21:21
có ai biết đổi tên Topic thế nào không?
(làm cả ngày stress mà mò mãi không thấy...."đặt cho cái icon tức giận vào đây")

Mình không rõ hiện thời còn hạn không:
-Thường là 5-10 ngày gì đó kể từ ngày tạo topic nếu muốn đổi tên topic thì chủ topic bấm vào nút "edit" vào bài đầu tiên sẽ có thanh "tên topic" rồi đổi sao cho hợp nội quy diễn đàn.
- Pm trực tiếp cho mod

amasawa
27-05-2010, 21:21
Hưm hưm....Quyết định đổi avar để tránh tình trạng nhầm lẫn như trến .....hưm hưm....(lục mãi mới thấy một cái ảnh có vẻ có tý nữ tính....:( )

Đang ngồi mốc mép chờ xem bác wit_eyes có ol ko để cung cấp thông tin....hỵ hỵ....Nếu em ko gặp dc bác....Em có thể gởi thông tin chi tiết của em qua mail ko ạh????

ờ rất là nữ tính rồi đấy, tớ nói chuyện với bác ý từ trưa rồi :)
bạn có kinh nghiệm chạy xe đường dài ko,ghép cặp với tớ đi,ở hanoi tớ chả sợ đường gì,đội gì nhưng mấy lần đi phượt với team ở lớp toàn bị sờ gáy ko hầ,sợ lắm :)
nhà mềnh ai muốn nc vs tớ liên hệ qua Yh:[email protected] nhé :x ;) :p

Xu_iu
27-05-2010, 21:41
ờ rất là nữ tính rồi đấy, tớ nói chuyện với bác ý từ trưa rồi :)
bạn có kinh nghiệm chạy xe đường dài ko,ghép cặp với tớ đi,ở hanoi tớ chả sợ đường gì,đội gì nhưng mấy lần đi phượt với team ở lớp toàn bị sờ gáy ko hầ,sợ lắm :)
nhà mềnh ai muốn nc vs tớ liên hệ qua Yh:[email protected] nhé :x ;) :p

Hè hè....Bị sờ gáy tức là bị mấy chú công an xinh giai hỏi thăm chứ je........he he he...Thế thì trên cung đường này chắc chỉ có một vài chốt có công an thui.....Chứ còn lại khoảng 80% quãng đường thi thoảng lắm mới có một nóc nhà ...có khi mong nhìn thấy người mà chẳng có ấy chứ....Chỉ cần vững tay lái và chạy bình tĩnh, làm chủ tốc độ là ok....Để con gái chạy đường trường chắc 2 ngày mới tới dc Hà giang àh

amasawa
27-05-2010, 22:27
Hè hè....Bị sờ gáy tức là bị mấy chú công an xinh giai hỏi thăm chứ je........he he he...Thế thì trên cung đường này chắc chỉ có một vài chốt có công an thui.....Chứ còn lại khoảng 80% quãng đường thi thoảng lắm mới có một nóc nhà ...có khi mong nhìn thấy người mà chẳng có ấy chứ....Chỉ cần vững tay lái và chạy bình tĩnh, làm chủ tốc độ là ok....Để con gái chạy đường trường chắc 2 ngày mới tới dc Hà giang àh

hự thì vẫn có đoạn hoán đổi vị trí chứ chạy đường dài thế cơ mà :-s t cứ dìm sẵn 1 bạn thật "chiến" cho an tâm hehhe =)

dangkhoaquan
27-05-2010, 22:52
Không hiểu là mấy bạn nghĩ thế nào chứ đường đã dốc , đi đã căng thẳng rồi. Cuối ngaỳ ê ẩm mệt mỏi mà còn thêm khoản dựng lều nấu nướng thì e là quá khổ với bản thân mình, chưa kể ở Lũng Cú , Mèo Vạc.... nơi các bạn dừng chân đều là thị trấn có đồn Công An, mình không hiểu đốt lửa trại hò hét kiểu đó thì Công An sẽ xử thế nào tội gây mất trật tự công cộng. Còn nếu không ngủ ở các thị trấn thì e rằng sẽ bị Bp hỏi han và mời về đồn vì đây là vùng biên giới.

dungcmh
27-05-2010, 22:59
(c) 5 sao kìa, 5 sao kìa :L :))
5 sao tượng trưng cho chuyến đi HG ở ks ngàn sao của Gà đây mà :))

momo
27-05-2010, 23:26
Mod dễ thương, lại del bài của mình rồi kìa:L
Thôi không đùa nữa, hèm, tớ thấy các bạn mỗi người mỗi ý, tớ vẫn chưa rõ các vị định ko tuyển mem nữ nữa hay là có đây?

vava
27-05-2010, 23:47
Không hiểu là mấy bạn nghĩ thế nào chứ đường đã dốc , đi đã căng thẳng rồi. Cuối ngaỳ ê ẩm mệt mỏi mà còn thêm khoản dựng lều nấu nướng thì e là quá khổ với bản thân mình, chưa kể ở Lũng Cú , Mèo Vạc.... nơi các bạn dừng chân đều là thị trấn có đồn Công An, mình không hiểu đốt lửa trại hò hét kiểu đó thì Công An sẽ xử thế nào tội gây mất trật tự công cộng. Còn nếu không ngủ ở các thị trấn thì e rằng sẽ bị Bp hỏi han và mời về đồn vì đây là vùng biên giới.
Mấy gà già từng lượn cung đường này chẳng chém gì cả. Xem tình hình mệt mỏi thế nào để gà ruồi còn đứng ra mở động, xem tình hình mấy đồng chí biên phòng có bắt không? vv..vv..2 Gà HG chẳng nói gì nhể, chẳng thấy đâu, hic,:(

hoangbazen83
28-05-2010, 00:03
ơ e khai báo hết tin tình báo ở mấy trang trước rồi mà,nhưng bác kêu gọi thì e làm lại lần nữa ạh :)
*Tên : Đinh Ngọc Hải
*Nghề nghiệp : sinh viên du lịch :)
*Địa chỉ nơi ở: Vũ Hữu - Thanh Xuân (Khuất duy tiến -BigC -TT hội nghị quốc gia.
*Email :[email protected]
*Số điện thoại : 0927248385
*Làm xế hay ôm : Ôm hay xế e nhận hết,vì e chạy xe ga nên chắc e sẽ mượn xe bố e để đi :)
*Người yêu Có/Ko : từ sau cấp 3 e đã ko chơi trò yêu nữa rồi :))
Hehe hnào off đi e máu gặp mọi người quá :x
Men này quá chuẩn,mọi người cho 1 tràng vỗ tay nhé.đấy cứ thế có phải là biết về nhau hơn ko nào,cả chuồng cũng mong gặp em lắm,cuối tuần này nha,để bung đi ăn lẩu đấy.lịch cụ thể sẽ có nhớ theo dõi nhé

hoangbazen83
28-05-2010, 00:12
Mình nghĩ đến trường hợp này rồi,thế nên mới bảo sẽ đi thuê sân nhà ai hay ra đình đền,chùa xin ngủ nhờ,mà thực ra đây là ý nghĩ điên rồ như đã nói ở trên thôi,chứ biết là lăn lội từ hà nội lên đến HG là đã mệt lắm rồi,giấc ngủ lúc đấy rất quan trọng để lấy lại sức mai còn chinh chiến tiếp mấy ngày nữa,nhưng ai ngờ gà nhà tớ máu quá,đưa lên đồng ý luôn.thế mới biết là quá chịu.....chịu chơi

wit_eyes
28-05-2010, 08:49
Mod dễ thương, lại del bài của mình rồi kìa:L
Thôi không đùa nữa, hèm, tớ thấy các bạn mỗi người mỗi ý, tớ vẫn chưa rõ các vị định ko tuyển mem nữ nữa hay là có đây?

Mình xin nhắc lại

Ko tuyển thêm nữ nữa
Vẫn tuyển thêm 6 nam (lái cứng, có xe số)
Các mem ko confirm lại với YM:hungkieu_hp trước 1/6 coi như ko có tên trong danh sách
(bạn amasawa đã được add vào list rồi nhé)

Đề nghị các bạn Gà giúp mình chốt vụ danh sách này trước đã rồi bàn tiếp nhé

hoangbazen83
28-05-2010, 10:46
Buồn quá,lại cấm men nữ rồi à,ai đi thì sang xe gà chọi kẹp 3,kẹp 4 nào hehe.

amasawa
28-05-2010, 12:47
yeah meeee \:d/ =))...............

kesanruoi
28-05-2010, 13:06
Chưa chi nghe chia đoàn là thấy bùn rồi, hix

hoangbazen83
28-05-2010, 16:08
Mọi người chú ý,vì lo cho sức khỏe và an toàn cho cả nhóm nên hưng có nói chia đoàn,nhưng mọi người đừng lo về vấn đề đấy nữa,đã được giải quyết rồi,tiêu chí là vui hết cỡ,hết mình vì mọi người,nhưng mong mọi người khi đi sắp sếp lịch thế nào,mọi người tuân thủ đúng là được.tránh những trường hợp xấu xảy ra,để ảnh hưởng đến chính bản thân mình và mọi người
- Tình hình là đã đủ người và chốt danh sách đối với men nữ
- Giờ đang cần tuyển 6 xế,a e nào sức khỏe tốt,tay lái cứng,có xe xin mời gia nhập nhóm gà nhé.
- Ai vào xin làm theo cái from thông tin về bản thân mình post ở trên.để mọi người còn liên lạc nha.