PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] tư vấn mua đèn pin tự vệ ạ

chip5sao
13-02-2013, 12:26
như title tầm tiền 100 ->150$ thì con nào ngon nhất ạ.

Haihoi2013
16-02-2013, 23:42
Em cũng là lính mới, thấy bác hỏi mà chưa thấy bác nào trả lời, thôi thì em mạn phép vậy:Em thấy với giá đó thì bác cứ vào nhà sách, ở đó cũng có bán. Nếu bác kiếm thấy em hàng nhỏ xinh xài 2 pin tiểu loại 3 chế độ sáng( sáng,mờ,chớp) là bác nhặt.
Em cũng vô tình thấy, thích em nó nhỏ gọn nên rinh về.Chỉ biết nói chữ: ngon!
Để em học thêm rồi up hình cho bác xem. Em nó rọi xa cỡ 200m, rất giọt, ít hao pin( nhất là cái tính năng chớp chớp của em nó rất hữu dụng khi cần cảnh báo hoặc rọi vào mắt bọn xấu nhé);đập vỡ kính xe hơi khi cần cứu nạn nhá-em thử rồi nhưng mà với kính của xe bị hư ở ga ra thôi.

Haihoi2013
17-02-2013, 09:25
Em xin đính chính thêm là nếu khoản tiền đó nếu là USD thì bác ghé mấy tiệm bán đồ chơi xe hơi nhá. Em thấy có mấy con hàng USA ngon lắm, dài khoảng 50-55cm,xài 4-5 pin đại, sáng như ban ngày. Phần tay cầm bọc cao su chống trơn, mỗi cái hơi nặng.
Em xin lỗi Bác vì cái tật nhanh nhẩu đoảng nhá.

SaleOff247
18-02-2013, 15:12
như title tầm tiền 100 ->150$ thì con nào ngon nhất ạ.

Chào bạn,

Để dùng đèn pin tự vệ thì có 3 loại: 1 là tự vệ theo tác động lực (loại này thường dài-cứng để chống đỡ và đánh trả); 2 là tự vệ dạng làm loá mắt đối thủ (loại này thường nhỏ gọn, nhiều chế độ sáng); 3 là loại có kèm thêm chích điện (kiểu này mình xin không bàn đến vì nó thuộc dạng công cụ hỗ trợ).
Vậy bạn đang tìm loại 1 hay 2? :)

Haihoi2013
18-02-2013, 22:12
Chào bạn,

Để dùng đèn pin tự vệ thì có 3 loại: 1 là tự vệ theo tác động lực (loại này thường dài-cứng để chống đỡ và đánh trả); 2 là tự vệ dạng làm loá mắt đối thủ (loại này thường nhỏ gọn, nhiều chế độ sáng); 3 là loại có kèm thêm chích điện (kiểu này mình xin không bàn đến vì nó thuộc dạng công cụ hỗ trợ).
Vậy bạn đang tìm loại 1 hay 2? :)
Bác Vũ có loại 1 ko? Em tìm giùm cho bạn em trang bị cho Bảo vệ công ty. Chỗ em biết( đồ chơi xe hơi) hết hàng rồi.Dặn trước Tết hơn tháng mà vẫn ko có.Nếu có bác nt cho em: 0918.266.761. Thanks.( xin lỗi hàng “chất" một chút).

SaleOff247
18-02-2013, 22:26
Bác Vũ có loại 1 ko? Em tìm giùm cho bạn em trang bị cho Bảo vệ công ty. Chỗ em biết( đồ chơi xe hơi) hết hàng rồi.Dặn trước Tết hơn tháng mà vẫn ko có.Nếu có bác nt cho em: 0918.266.761. Thanks.( xin lỗi hàng “chất" một chút).

Mình không có sẵn hàng vì bên mình thường khách đặt mới nhập hộ. Gợi ý loại 1 thì bác nên chọn Maglite 3D, loại này cầm vừa tay dân châu Á mình, loại 6D là max size của Maglite, trước mình có xài qua, rất nặng, dài và ngốn khá nhiều pin (6v). :)

tranvuhoang2005
15-03-2013, 22:51
Loại 6 pin mua kèm theo cài đeo thắt lưng nữa là đúng chuẩn của American Police, rất thích hợp để tự vệ, chế áp, vỏ nhôm cứng đủ pin đâp phát nào chết phát đấy, còn hơn mấy cái dùi cui đểu của cảnh sát