PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin tư vấn về tuyến đường Sài Gòn --) Đaklak ạ !............

Juno_Akashi
08-02-2013, 19:53
ê hềm ........ e là mem mới tập tành đi phượt :) nên mong mọi người tư vấn cho chuyến phượt Sài Gòn --> Đaklak
E dự định là ngày mùng 9 AL này xuất phát thì nên đi lúc mấy giờ ?...... và tới nơi khoảng mấy giờ ạ ?.....
Và mong mọi người chia sẻ cho e vài thông tin :
1. Lộ trình từ SG --> Đaklak
2. Có đoạn đường nào nguy hiểm (cướp bóc,...) gì ko ạ ?... (những điểm nên tránh hoặc chú ý cẩn thận ấy ạ !...) :susel:
3. Đoạn đường nào cần chú ý chốt giao thông ạ ?..... :gun
4. Trên đường có quán ăn nào ổn (ko bị chặt chém vs khá ngon) ko ?......
.....Thân..... (BB)

Dak
12-02-2013, 16:18
Mình sắp đi cung này
SG-Ql13- Thủ Dầu Một- Chơn Thành- QL14 -Đồng Xoài - Gia Nghĩa - Dakmil- BMT -Khám phá các thể loại thác - hồ - buôn
Mình tính sẽ xuất phát vào 4h30 sáng.
Đi về sẽ chia sẻ thông tin với bạn nhé :)

Juno_Akashi
13-02-2013, 09:58
Thank bác ............ e chỉ mới đi cung tây nguyên lần đầu thôi nên rất cần thông tin của các bác chia sẻ :D

pntuananh
16-02-2013, 20:19
Bạn nên đi Ql13 - Thủ Dầu 1 - Ngã 4 Sở Sao - Đồng Xoài - Gia Nghĩa - BMT. Mất khoảng 7 - 9 tiếng tùy vào tốc độ chạy và nghỉ ngơi nhiều hay ít. Đi đường này đỡ phải xuống Chơn Thành. Thậm chí nếu đi quen có thể đi qua khu TP mới Bình Dương, ngắn hơn khoảng 20km nữa đó.
Hôm mùng 3 mình đi đường Sở Sao. 6g sáng từ TPHCM đến BMT khoảng 13h hơn. Mình uống cafe với bạn ở Đồng Xoài hết 1 tiếng. Đoạn còn lại chỉ dừng 1 chút đổ xăng, hớp ngụm nước, vệ sinh.
Đường vẫn còn xấu và bụi đoạn Bù Đăng. Ngoài ra thì khá thoải mái rồi. Chỉ phải lưu ý xe khách đi ngược chiều chạy lấn đường.
Chốt công an thì mình đi ngày Tết nên không thấy. Ngày thường có lẽ bạn lưu ý đoạn Phú Giáo, Đồng Xoài, cac đoạn nội thị đường tốt, Qua cầu 14 địa phận Daklak cũng hay có 1 trạm công an.
Các mốc đường để bạn dễ tính toán cho việc nghỉ ngơi và đổ xăng: Đồng Xoài (120km), trạm dừng nghỉ Bù Đăng (~150km), Gia Nghĩa (240km)

Juno_Akashi
18-02-2013, 09:18
Thank bác nhiều lắm !............................
nhờ thông tin bác cung cấp giờ có thể yên tâm nhông nhông rồi !.......

Dak
19-02-2013, 23:08
Vừa đi về , không biết hôm nay bác còn ở Xì phố ko ,mình đi theo hướng Ql13- Thủ dầu 1 - Phạm Ngọc Thạch - Huỳnh Văn Lũy -TL 742- 747- 741- Đồng Xoài - Gia Nghĩa - BMT . Đi đường đẹp và trơn tru,đoạn Bù Đăng thì đường hơi xấu :D đi ngày Tết nên ko thấy CSGT nhiều, chỉ đoạn ở Kiến Đức là có 2 trạm bắn tốc độ. Đi đường xe khách và xe buýt trên đấy vượt rất ẩu và ít xài còi lắm, chúng nó cứ lầm lũi mà vượt .
Mình đi thời gian dư giả nên làm luôn cung xuống theo Ql26 - Eakar- Đèo Phượng - Ninh Hòa- Đại Lãnh- Đại Lãnh- Nha Trang- Diên Khánh-Đèo Khánh Vĩnh - Đà Lạt -SG . Nếu bạn có time thì nên xuống Nha Trang rồi lên Đà Lạt theo hướng Khánh Vĩnh để cảm nhận con đèo này, rất tuyệt :D

Lantrinhnguyen
18-12-2016, 06:52
Tôi là thành viên mới gia nhập . ( đã ngoài 60 T ) .Đang sống tại Hóc Môn - Q.12 HCM .
BMT là nơi cuộc sống tuổi thơ và trưởng thành của tôi . Đã rời xa 45 năm . Nay muốn về thăm lại nơi xưa bằng xe máy vào dịp Têt này . Đọc trên Frum thấy các Bạn chỉ đường đi từ SG - BMT cũng đã 3 năm rồi . Muốn hỏi các Bạn đã đi thường xuyên hoặc kinh nghiệm chỉ lại dùm với cung đường đi BMT như trên có gì thay đổi không ? Và đi hết khoảng bao nhiêu giờ ? Với tuổi như tôi đi như vậy đi có gì trở ngại không ?
Nhờ các Bạn tư vấn dùm .
Thanks .