PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Xin Chào Làm Quen

phamvietchung
07-02-2013, 11:58
Chào cả nhà,

Tôi là người vừa mới tham gia diễn đàn hôm nay, làm trong nghề Logistics nên tôi cũng đi khá nhiêu nơi trong cũng như ngoài nước nhưng chủ yếu bằng máy bay...
Cũng đã từng xuyên việt vài lần trên những cung đường khác nhau của đất nước nhưng là bằng xe tải, xe hơi theo cách của dân trong nghề.
Nhưng tôi đặc biệt khâm phục ý chí, nghị lực của anh em đi phượt bằng xe Đạp.
Những chiếc xe đạp đã đi qua cuộc đời tôi thì nhiều lắm, nhưng hiện nay tôi cũng đang có một chiếc xe đạp đài loan cà tàng, mỗi tuần 1-2 ngày dùng nó để đi lại trong thành phố 30-40km mỗi ngày. Chuyến đi xa nhất mà tôi từng đi bằng xe đạp cách đây 3 năm cùng một người bạn để ăn mừng hai anh/em cùng thăng chức trong công ty là từ TP.HCM - Địa Đạo Củ Chi - TP.HCM bằng chiếc xe đạp gấp cũ rích của thằng cháu.
Tôi cũng chưa đầu tư thời gian để tìm hiểu về xe đạp cũng như phượt đạp, cũng chưa thể nói tôi yêu xe đạp. Nhưng thời gian qua, cùng với những biến đổi của cuộc sống, nhu cầu về tiện nghi cuộc sống càng cao, thì tinh thân của Đạp là cái tôi đang cảm thấy đáng trân trong. Ngoài ý nghĩa rèn luyện sức khỏe, du lịch, mở mang kiến thức nó còn thể hiện tinh thần, nghị lực và y chí kiên cường vượt qua thử thách và khó khăn. Ngoài ra đi xe đạp còn mang một thông điệp xanh, bảo vệ môi trường.
New baby!muốn chia sẻ chút cảm nghĩ cùng những ngươi đã và đang '' Đạp ''...mong các bạn dẫn dắt và chỉ bảo về kĩ thuật chơi xe đạp và ''phượt đạp'' nếu có điều kiện sẽ xin tham gia những chuyến đi ngắn ngày để rèn luyện cho giấc mơ vừa lóe trong đầu: Đạp Xe Xuyên Việt...

chúc các anh/chị các bạn năm mới an lành và hạnh phúc.

chungcuibap

dquocthang
16-02-2013, 11:45
Em cũng ham hố dành dụm tiền lì xì Tết mua đc một em cà tàng :)
Mong có dịp đc phượt cùng các anh chị và các bạn :"P

nuocmatcasau
16-02-2013, 23:01
Bắt đầu làm vài cung quanh nơi anh sống nào , em vừa mới từ Madagui về tp , leo dốc người cứ căng hết ra nên em thấy luyện tập quan trọng lắm, anh cứ bắt đầu làm vài cung cho dãn chân cũng như đo tốc độ thường đi, khoảng bao nhiêu cây số thì mệt để sau này tiện tính toán chỗ nghỉ chân, chào mừng anh đến với hội Độp thủ :)

kimthuy
19-02-2013, 23:35
Muôn di phuot truoc tien Minh tap chay Xe moi Ngay, ae nao o gan q 1 dot Xe voi Minh ne, nick yahoo de lien lac nhe, ym: hoathuytinh24,

Ps; dùng dt post bai ko go dau dc thong cam nha

Vinh Pham
25-02-2013, 17:20
Chào mừng thành viên mới của nhà đạp chúng ta, theo như bạn nói thì xuất phát của bạn và của mình cũng một chỗ đó là đều nung nấu ý định xuyên việt bằng xe đạp. Chúc bạn sớm đạt được những mục tiêu đề ra!