PDA

View Full Version : Đón Tết Miền Tây (Mùng 4 - Mùng 7 Tết 2013

The_bread
04-02-2013, 12:52
Hi guys,

Mình và ông anh sẽ làm chuyến phượt về Miền Tây dịp Tết này. Mình đi MT đã nhiều nhưng toàn đi otô đây làn lần đầu đi bẳng xe máy. Mong rằng chuyến đi sẽ có nhiều trải nghiệm mới mẻ.

Khởi hành sáng mùng 4, có mặt ở SG chiều mùng 7.

Hiện tai chỉ có hai anh em đi, nếu bạn nào có thời gian thuận tiện và muốn tham gia cùng, thì PM mình nhé.

Yahoo ID: the_bread_and_coffee
Phone: 0937739142

Destination: SG-LA-TG-BT-TV-ST-BL-CM-CT-SG.
Phương tiện: xe máy
Chi tiêu: cá nhân hay theo nhóm ( có thể bàn sau)
Tiêu chí: vui, an toàn, thoải mái

Chúc các phượt ca, phượt muội năm mới an lành và hạnh phúc!

hailuacamau
05-02-2013, 11:19
Rất vui được các bạn về thăm Cà Mau quê tôi.

duyvu2003
05-02-2013, 11:38
mùng mấy di cho mình tham gia nhé mùng 3 đi là ok
yahoo:duyvu20032000
mail to: [email protected]
1 xé 1 xe

04hcb
05-02-2013, 13:32
Cũng đang có ý định

0978 446 128

BQA
05-02-2013, 15:05
Mình cũng muốn làm chuyến thăm thú Miền Tây trong dịp tết. Thời gian mà chủ thớt lên rất hợp với dự định của mình. Nhưng chủ thớt cho cái lịch trình, việc bố trí chổ ăn, nghỉ cụ thể của từng ngày đi dùm.

dlax3883
06-02-2013, 14:10
Mình cũng đăng ký 1 vé. Lên lịch trình cụ thể đi chủ thớt.
09O3.265. 865

hoanghauha
06-02-2013, 20:02
Mình ở HN, dự kiến mùng 4 có mặt ở sg. Chủ thớt cho lịch cụ thể với, nếu được cho em tham gia cùng. định phượt 1 mình thì hơi bùn 1 tý. sdt của em o984. 735.sau 8 sau. Thanks cả nhà.

SaveLove
07-02-2013, 00:48
Mùng 6 tết nhóm mình sẽ có mặt ở Cà Mau đi Đất Mũi,hi vọng gặp các bạn

The_bread
07-02-2013, 00:49
Chào mọi người,
Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến chuyến đi này.

Vì chưa có kinh nghiệm khám phá miền tây bằng xe máy bao giờ nên mình ko chắc lắm về khoảng cách giữ các điểm đến và thời gian di chuyển. Cái mà mình muốn trong chuyến đi này là những trải nghiệm đời sống miền tây, thưởng thức các món ngon bản địa, tìm hiểu văn hóa người địa phương nên có thể hành trình sẽ ko chính xác như kế hoạch. Nói chung, tính mình thích đi vu vi, đến chổ nào khám phá hết rồi lại lên đường. Nghe có vẻ tùy hứng nhưng thú thật mình ko biết plan chính xác như thế nào. Mình chỉ tìm một vài người bạn đồng hành thôi, các bạn có thể dừng lại, chuyến hướng đi của mình bất cứ lúc nào, giống như open tour vậy. Mình không là leader khởi xướng một chuyến phượt, mà chỉ hy vọng chuyến đi mang đến cho mình những trải nghiệm thú vị. Rất cần sự hỗ trợ thông tin của mọi người ^^

Ngày 1 : khởi hành đi Tiền Giang bằng QL1 qua địa phận Long An. Đến TP Mỹ Tho, ăn sáng với đặc sản Hủ Tíu Mỹ Tho nổi tiếng. Tham quan chùa Vĩnh Tràng. Qua cầu Rạch Miễu theo QL60 về Bến Tre, hướng Mõ Cày, đến Trà Vinh, tham quan Ao Bà Om, chùa Âng, bảo tàng Văn Hóa Dân tộc Kmer. Đặc sản Trà vinh: bánh canh Bến Có, bánh tét Trà Côn, dừa sáp Trà Vinh. Nghỉ đêm tại Trà Vinh.

Ngày 2: Khởi hành đi Sóc Trăng qua cù lao Dung, đến TP Sóc Trăng, tham quan chùa Đất Sét, chùa Ông Bổn Đặc sản: bún nước lèo Sóc Trăng, bánh pía, bánh cống Mỹ Xuyên. Khởi hành đi Bạc Liêu theo QL1A. Ghé tham quan Nhà công tử Bạc Liêu, thánh đường Tắc Sậy. Nghỉ đêm tại Cà Mau, có thề đến vườn chim thành phố tham (CV Lâm Viên) quan lúc chiều tối

Ngày 3: Khám phá Cà Mau: chùa Quan Âm, đi tàu cao tốc tham qua đất Mũi . Khởi hành đi Cần thơ qua Quản Lộ Phụng Hiệp. Mình nghe nói đi đường này sẽ nhanh hơn qua ngã Rạch Giá- Kiên Giang. Nghỉ đêm tại CThơ
Ngày 4: khám phá chợ nổi Cái Răng sáng sớm, có thể mua city tour tham quan miệt vườn, mua sắm ở chợ Cấn Thơ. Khởi hành về SG qua ngã Vĩnh Long.

kid1207
07-02-2013, 09:58
ủng hộ đoàn

tuanngo
07-02-2013, 10:38
Cũng hay đó.
Nhưng đi trễ và về hơi sớm nhỉ? Và lịch trình cũng không có đến Hà Tiên, An Giang nữa.

The_bread
07-02-2013, 11:31
Mình dự tính về ngày mùng 7 vì mùng 9 phải đi làm rùi, nên muốn dành một ngày nghỉ (mùng 8) để lấy lại sức. Còn Hà Tiên, An Giang, Đồng Tháp lần trước mình đã có dịp đi rồi nên chuyến này chỉ muốn "cày nát" mấy tỉnh miền đông cho biết thôi.

mateor
11-02-2013, 01:07
Chủ topic để mobile chế độ hộp thư thoại trả lời tự động, ko liên lạc được. Mình mới vào SG, đang định mượn xe máy join cùng nhóm, nếu bạn nào đi một mình có thể cho mình đi cùng để đổi lái khi cần đỡ mệt và share tiền. Khánh 0989893519.